babiloo - en to vi translation catalogue (115 entries)

en: About Babiloo
vi: Về Babiloo

en: &About
vi: &Về chương trình

en: A&uthors
vi: Các tác giả

en: &License Agreement
vi: &Thoả thuận

en: &Close
vi: Đóng

en: Building main dialog...
vi: Đang xây dựng đối thoại chính...

en: Go to &previous article
vi: Trở về mục trước

en: Go to &next article
vi: Vào mục kế tiếp

en: &Save to file
vi: Lưu vào tập tin

en: Prin&t article
vi: In bài luận

en: Speak &word
vi: Đọc từ

en: New Version Detected
vi: Phát hiện Phiên bản Mới

en: A new version of Babiloo has been released.
    
    New Version: %s
    Current Version: %s
    
    Would you like to download the new version now?
vi: Một phiên bản mới của Babiloo đã được phát hành.
    
    Phiên bản mới: %s
    Phiên bản cũ: %s
    
    Bạn có muốn tải phiên bản mới bây giờ không?

en: Error
vi: Lỗi

en: Please load a dictionary first.
vi: Vui lòng tải từ điển về trước

en: Error while loading the word %s
vi: Có lỗi khi nạp từ %s

en: Error trying to load the dictionary.
    File corrupted or not supported.
vi: Lỗi khi tải từ điển

en: %s was not loaded: %s
vi: %s chưa được nạp: %s

en: Info
vi: Thông tin

en: Short Usage Information:
vi: Hướng dẫn sơ lược

en: To start using dictionary, select one from the <b>Dictionaries</b> menu.
vi: Để bắt đầu sử dụng từ điển, chọn từ mục lục <b>Từ điển</b>

en: To install a new dictionary from Internet, select <b>Manage Dictionaries...</b> and choose one from the <b>Download Dictionaries</b> tab.
vi: Để cài đặt một từ điển mới từ mạng, chọn <b>Quản lý từ điển...</b> và chọn một trong thanh <b>Tải từ điển</b>

en: To install a new dictionary from file, select <b>Install from file...</b> from the <b>Dictionaries</b> menu.
vi: Để cài đặt một từ điển mới từ tập tin, chọn <b>Tải từ tập tin...</b> từ mục lục <b>Từ điển</b>

en: The word <b>%s</b> is not found.
vi: Từ <b>%s</b> không tìm thấy

en: Babiloo Settings
vi: Cài đặt Babiloo

en: Interface Language:
vi: Ngôn ngữ chung

en: Translate this Application...
vi: Dịch ứng dụng này...

en: Case sensitive
vi: Để ý chữ hoa và chữ thường

en: AutoComplete
vi: Tư động hoàn chỉnh

en: Ignore accents
vi: Từ chối âm dấu

en: Pronounce words using this command:
vi: Đọc từ sử dụng mệnh lệnh này

en: Global settings
vi: Cài đặt toàn cầu

en: Move up
vi: Di chuyển lên

en: Up
vi: Lên

en: Move down
vi: Di chuyển xuống

en: Down
vi: Xuống

en: Show information about dictionary
vi: Hiển thị thông tin về từ điển

en: Show info
vi: Hiển thi thông tin

en: Directory storing the dictionaries:
vi: Thư mục lưu từ điển

en: Browse...
vi: Duyệt...

en: Installed Dictionaries
vi: Từ điển đã tải

en: From link:
vi: Từ liên kết:

en: Download dictionary
vi: Tải từ điển

en: From list:
vi: Từ danh sách:

en: Download
vi: Tải về

en: Download Dictionaries
vi: Tải từ điển về

en: Dictionaries
vi: Từ điển

en: Plugins
vi: Phần mềm nhúng

en: Behavior
vi: Chế độ

en: Pronounce the word
vi: Đọc từ

en: Timeout before hide after mouse over
vi: Thời gian chờ để ẩn khi có chuột di qua

en: Don't hide
vi: Không ẩn

en:  seconds
vi:  giây

en: Show only if modifier pressed
vi: Chỉ hiện nếu nhấn phím bổ trợ

en: Scan selection
vi: Quét lựa chọn

en: Show if word not found
vi: Hiển thị nếu từ không tìm thấy

en: Apperance
vi: Sự hiển thị

en: Transparency
vi: Trong suốt

en: Default width
vi: Chiều rông mặc định

en: Default height
vi: Chiều cao mặc định

en: Popup window
vi: Cửa sổ hội thoại

en: Preview
vi: Xem trước

en: Element
vi: Yếu tố

en: Select element
vi: Lựa chọn yếu tố

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Explanation
vi: Giải thích

en: Abbreviation
vi: Viết tắt

en: Example
vi: Ví dụ

en: Transcription
vi: Phiên âm

en: Select font
vi: Chọn kiểu chữ

en: Foreground
vi: Màu sắc

en: Background
vi: Nền

en: Click to select color
vi: Bấm chọn màu

en: Select font size
vi: Chọn kích thước kiểu chữ

en: Bold
vi: Chữ đậm

en: Italic
vi: Chữ nghiêng

en: Underline
vi: Gạch dưới

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Font
vi: Kiểu chữ

en: Appearance
vi: Sự hiển thị

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Loading %s...
vi: Đang tải %s...

en: Clear the search box
vi: Xóa khung tìm kiếm

en: Clear
vi: Xóa

en: Articles
vi: Bài

en: History
vi: Lịch sử

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: &File
vi: &Tập tin

en: &Help
vi: &Trợ giúp

en: &Settings
vi: &Cài đặt

en: &Quit
vi: &Thoát

en: &About Babiloo
vi: &Thông tin về Babiloo

en: &Configure Babiloo
vi: &Thiết lập Babiloo

en: &Scan
vi: &Quét

en: Install from file...
vi: Cài đặt từ tập tin

en: Import
vi: Nhập

en: Manage Dictionaries...
vi: Quản lý từ  điển

en: Visit HomePage
vi: Thăm trang nhà

en: Report A Problem
vi: Báo cáo lỗi

en: Translate This Application...
vi: Dịch Chương Trình Này

en: Downloading files...
vi: Đang tải dữ liệu...

en: &Abort
vi: &Hủy bỏ

en: Downloading
vi: Đang tải

en: Starting the download (%s bytes) ...
vi: Bắt đầu tải về (%s byte) ...

en: Unable to download file %s
vi: Không thể tải tệp %s

en: Link address is empty
vi: Trường địa chỉ rỗng

en: Dictionary that couldn't be installed:
     %s
vi: Từ điển không thể cài đặt:
     %s

en: Rescanning dictionaries...
vi: Quét lại từ điển...

en: Alert
vi: Cảnh báo

en: The new language will be displayed after restarting the program.
vi: Ngôn ngữ mới sẽ hiện lên sau khi khởi động lại chương trình

en: Open Directory
vi: Mở Thư mục

en: Type
vi: Dạng

en: Dictionary name
vi: Tên từ điển

en: Total articles
vi: Tất cả bài luận

en: Export dictionary as...
vi: Xuất từ điển dưới dạng...
