linuxmint - en to cy translation catalogue (349 entries)

en: Audio
cy: Sain

en: No Info
cy: Dim gwyb

en: Title:
cy: Teitl:

en: Album:
cy: Albwm:

en: Album Artist:
cy: Artist Albwm:

en: Genre:
cy: Math:

en: Year:
cy: Blwyddyn:

en: Track #:
cy: # Trac:

en: Length:
cy: Hyd:

en: Bitrate:
cy: Didradd:

en: Sample Rate:
cy: Graddfa Sampl:

en: Encoded by:
cy: Amgodiwyd gan:

en: Copyright:
cy: Hawlfraint:

en: Normal Diff
cy: Gwahaniaeth Arferol

en: Three-Way Diff
cy: Gwahaniaeth Tair Ffordd

en: N-Way Diff
cy: Gwahaniaeth N-Way

en: Compare to:
cy: Cymharu â:

en: Compare to the file previously selected
cy: Cymharu â'r ffeil dewiswyd ynghynt

en: Compare Later
cy: Cymharu'n Hwyrach

en: Remember file for later comparison
cy: Cofio'r ffeil ar gyfer cymharu'n hwyrach

en: Compare
cy: Cymharu

en: Compare selected files
cy: Cymharu'r ffeiliau hyn

en: Art
cy: Celf

en: Danger
cy: Perygl

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Development
cy: Datblygu

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Downloads
cy: Llwythi

en: Favorite
cy: Ffefryn

en: Games
cy: Gemau

en: Generic
cy: Generig

en: Important
cy: Pwysig

en: Installed
cy: Wedi'i osod

en: Mail
cy: E-bost

en: Marketing
cy: Marchnata

en: Money
cy: Arian

en: Multimedia
cy: Amlgyfrwng

en: New
cy: Newydd

en: Note
cy: Nodyn

en: Ohno
cy: O na

en: Package
cy: Pecyn

en: People
cy: Pobl

en: Personal
cy: Personol

en: Photos
cy: Ffotograffau

en: Plan
cy: Cynllun

en: Presentation
cy: Cyflwyniad

en: Sales
cy: Gwerthu

en: Sound
cy: Sain

en: Urgent
cy: Pwysig

en: Videos
cy: Fideos

en: Web
cy: Gwe

en: Emblems
cy: Arwyddluniau

en: Extract Here
cy: Echdynnu Yma

en: Extract the selected archive to the current position
cy: Echdynnu'r archif yma i'r safle presennol

en: Extract To...
cy: Echdynnu i...

en: Extract the selected archive
cy: Echdynnu yr archif hwn

en: Compress...
cy: Cywasgu...

en: Create a compressed archive with the selected objects
cy: Creu archif cywasgedig gyda'r gwrthrychau hyn

en: Save Digests
cy: Cadw Crynodebau

en: A GTK+ utility for computing message digests or checksums.
cy: Teclyn GTK ar gyfer crynodebau negeseuon cyfrifiadurol neu checksum.

en: Select Files
cy: Dewis Ffeiliau

en: Failed to read "%s"
cy: Methwyd darllen "%s"

en: Failed to read "%s":
    %s
cy: Methwyd darllen "%s":
    %s

en: Not a regular file
cy: Nid yw'n ffeil arferol

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: Failed to add "%s":
    %s
cy: Methwyd ychwanegu "%s":
    %s

en: %s of %s - 1 minute left (%s/sec)
cy: %s o %s - 1 munud ar ôl (%s/sec)

en: %s of %s - %u minutes left (%s/sec)
cy: %s o %s - %u munud ar ôl (%s/sec)

en: %s of %s - 1 second left (%s/sec)
cy: %s o %s - 1 eiliad ar ôl (%s/sec)

en: %s of %s - %u seconds left (%s/sec)
cy: %s o %s - %u eiliad ar ôl (%s/sec)

en: Check against the specified digest or checksum
cy: Gwiriwch yn erbyn y crynodeb penodol neu checksum

en: DIGEST
cy: CRYNODEB

en: Read program data from the specified directory
cy: Darllen dart rhaglen o'r cyfeiriadur penodol

en: DIRECTORY
cy: CYFEIRIADUR

en: Hash the specified text
cy: Hash y testun penodol

en: TEXT
cy: TESTUN

en: Show version information
cy: Dangos manylion y fersiwn

en: Failed to enable any supported hash functions.
cy: Methu galluogi unrhyw swyddogaethau sy'n cynnal hash.

en: Digests
cy: Crynodebau

en: _Resize Images...
cy: _Newid maint delweddau...

en: Resize each selected image
cy: Newid maint pob delwedd dewiswyd

en: Ro_tate Images...
cy: _Troi delweddau...

en: Rotate each selected image
cy: Troi pob delwedd dewiswyd

en: _Skip
cy: _Hepgor

en: _Retry
cy: C_eisio eto

en: Resizing image: %d of %d
cy: Newid maint delwedd: %d o %d

en: <i>Resizing "%s"</i>
cy: <i>Newid maint "%s"</i>

en: Please enter a valid filename suffix!
cy: Rhowch olddodiad enw ffeil dilys!

en: Rotating image: %d of %d
cy: Troi delwedd: %d o %d

en: <i>Rotating "%s"</i>
cy: <i>Troi "%s"</i>

en: Resize Images
cy: Newid maint delweddau

en: <b>Image Size</b>
cy: <b>Maint Delwedd</b>

en: Select a size:
cy: Dewis maint:

en: pixels
cy: picseli

en: Scale:
cy: Graddio:

en: percent
cy: y cant

en: Custom size:
cy: Maint cyfaddas:

en: Width:
cy: Lled:

en: Height:
cy: Uchder:

en: <b>Filename</b>
cy: <b>Enw ffeil</b>

en: Append
cy: Atodi

en: to file title
cy: i deitl ffeil

en: Resize in place
cy: Newid maint yn ei leoliad

en: _Resize
cy: Newid _Maint

en: Rotate Images
cy: Troi Delweddau

en: <b>Image Rotation</b>
cy: <b>Troi Delweddau</b>

en: Select an angle:
cy: Dewis ongl:

en: Custom angle:
cy: Ongl gyfaddas:

en: degrees clockwise
cy: graddau clocwedd

en: .rotated
cy: .wedi troi

en: Rotate in place
cy: Troi yn ei unfan

en: _Rotate
cy: Troi

en: Title
cy: Teitl

en: Album
cy: Albwm

en: Track
cy: Trac

en: Date
cy: Dyddiad

en: Bitrate
cy: Didradd

en: Pages
cy: Tudalennau

en: Sample Rate
cy: Gradd Samplo

en: Length
cy: Hyd

en: EXIF Date
cy: Dyddiad EXIF

en: EXIF Software
cy: Meddalwedd EXIF

en: EXIF Flash
cy: Fflach EXIF

en: EXIF Image Size
cy: Maint Delwedd EXIF

en: EXIF Rating
cy: Graddfa EXIF

en: Image Size
cy: Maint Delwedd

en: Open the browser
cy: Agor y porwr

en: Show a notification
cy: Dangos hysbysiad

en: Username
cy: Enw Defnyddiwr

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Author
cy: Awdur

en: %d item | %d items
cy[0]: %d eitem
cy[1]: %d eitem
cy[2]: %d eitem
cy[3]: %d eitem

en: Empty Folder
cy: Ffolder gwag

en: Type
cy: Math

en: Loading...
cy: Llwytho...

en: Size
cy: Maint

en: Modified
cy: Newidiwyd

en: from
cy: o

en: by
cy: gan

en: %d of %d
cy: %d o %d

en: <span size="larger">The selected "%s" is invalid encoding.</span>
    <span size="larger">Please choose another one.</span>
cy: <span size="larger">Mae "%s" yn amgodio annilys.</span>
    <span size="larger">Dewiswch un arall.</span>

en: <span size="larger" weight="bold">There was an error renaming the file to "%s"</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Bu gwall wrth newid enw'r ffeil i "%s"</span>

en: <span size="larger" weight="bold">A file named "%s" already exists.</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Mae ffeil o'r enw "%s" yn bodoli eisoes.</span>

en: If you want to rename the selected file, please move or rename "%s" first.
cy: Os hoffech chi newid enw ffeil, symudwch neu newid enw "%s" yn gyntaf.

en: Repair filename ...
cy: Trwsio enw ffeil ...

en: Repair filename
cy: Trwsio enw ffeil

en: Re_name as "%s"
cy: Newid enw i "%s"

en: Rename as "%s".
cy: Ail-enwi fel "%s".

en: Select a filename
cy: Dewis enw ffeil

en: Select a filename from sub menu items.
cy: Dewis enw o eitemau'r is ddewislen.

en: Arabic - CP1256
cy: Arabeg - CP1256

en: Baltic - CP1257
cy: Baltig - CP1257

en: Central European latin - CP1250
cy: Lladin Canol Ewrop - CP1250

en: Chinese simplified - CP936
cy: Tsieinëeg Symledig - CP936

en: Chinese traditional - CP950
cy: Tsieinëeg traddodiadol - CP950

en: Cyrillic - CP1251
cy: Cyrillig - CP1251

en: Greek - CP1253
cy: Groeg - CP1253

en: Hebrew - CP1255
cy: Hebraeg - CP1255

en: Japanese - CP932
cy: Siapaneeg - CP932

en: Korean - CP949
cy: Corëeg - CP949

en: Turkish - CP1254
cy: Twrceg - CP1254

en: Vietnamese - CP1258
cy: Firtnameg - CP1258

en: Western European latin - CP1252
cy: Lladin Gorllewin Ewrop - CP1252

en: <span size="larger" weight="bold">There was an error renaming "%s" to "%s"</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Bu gwall wrth newid enw "%s" i "%s"</span>

en: Other ...
cy: Arall ...

en: As is
cy: Fel ag y mae

en: To be
cy: I fod

en: Nemo Filename Repairer: Select Files To Rename
cy: Trwsiwr Enwau Ffeiliau Nemo: Dewiswch Ffeiliau i Newid eu Henwau

en: Select an encoding name to use
cy: Dewiswch enw amgodio i'w ddefnyddio

en: _Encoding name to add:
cy: _Enw amgodio i'w ychwanegu:

en: Nemo Filename Repairer
cy: Cywirwr Enwau Ffeiliau Nemo

en: Select _encoding:
cy: Dewis yr _amgodiad:

en: Include _subdirectories
cy: Cynnwys _isgyfeiriaduron

en: Key Imported | Keys Imported
cy[0]: Mewnforio allwedd
cy[1]: Mewnforio allweddi
cy[2]: Mewnforio allweddi
cy[3]: Mewnforio allweddi

en: Imported %i key | Imported %i keys
cy[0]: Mewnforio %i allwedd
cy[1]: Mewnforio %i allwedd
cy[2]: Mewnforio %i allwedd
cy[3]: Mewnforio %i allwedd

en: Imported a key for | Imported keys for
cy[0]: Mewnforio allwedd ar gyfer
cy[1]: Mewnforio allweddi ar gyfer
cy[2]: Mewnforio allweddi ar gyfer
cy[3]: Mewnforio allweddi ar gyfer

en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>expired</b></i> on %s.
cy: Llofnod gan <i><key id='%s'/> <b>daw i ben</b></i> ar %s.

en: Invalid Signature
cy: Llofnod Annilys

en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s <b>Expired</b>.
cy: Llofnod <i><key id='%s'/></i> ar %s <b>Daw i ben</b>.

en: Expired Signature
cy: Llofnod wedi Dod i Ben

en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>Revoked</b></i> on %s.
cy: Llofnod <i><key id='%s'/> <b>Dirymwyd</b></i> ar %s.

en: Revoked Signature
cy: Llofnod wedi ei Dirymu

en: Good Signature
cy: Llofnod Dda

en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s.
cy: Llofnod <i><key id='%s'/></i> ar %s.

en: Untrusted Valid Signature
cy: Llofnod Dilys Annibynadwy

en: Valid but <b>untrusted</b> signature by <i><key id='%s'/></i> on %s.
cy: Dilys ond llofnod <b>annibynadwy</b> gan <i><key id='%s'/></i> ar %s.

en: Signing key not in keyring.
cy: Nid yw'r allwedd llofnodi yn y cylch allweddi.

en: Unknown Signature
cy: Llofnod Anhysbys

en: Bad or forged signature. The signed data was modified.
cy: Llofnod gwael neu ffug. Mae'r data llofnodi wedi ei newid.

en: Bad Signature
cy: Llofnod Gwael

en: Couldn't verify signature.
cy: Methu dilysu'r llofnod.

en: Wrong passphrase.
cy: Cyfrinymadrodd anghywir.

en: Enter new passphrase for '%s'
cy: Rhoi cyfrinymadrodd ar gyfer "%s"

en: Enter passphrase for '%s'
cy: Rhos cyfrinymadrodd ar gyfer "%s"

en: Enter new passphrase
cy: Rhoi cyfrinymadrodd newydd

en: Enter passphrase
cy: Rhoi cyfrinymadrodd

en: Passphrase
cy: Cyfrinymadrodd

en: Ok
cy: Iawn

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Import keys from the file
cy: Mewnforio allweddi o'r ffeil

en: Encrypt file
cy: Amgryptio ffeil

en: Sign file with default key
cy: Llofnodi'r ffeil gyda'r allwedd ragosodedig

en: Encrypt and sign file with default key
cy: Amgryptio a llofnodi ffeil gydag allwedd ragosodedig

en: Decrypt encrypted file
cy: Dadgryptio ffeil wedi ei hamgryptio

en: Verify signature file
cy: Dilysu ffeil llofnod

en: Read list of URIs on standard in
cy: Darllen rhestr o URI ar y safon yn

en: file...
cy: ffeil...

en: Encryption settings
cy: Gosodiadau amgryptio

en: Couldn't load keys
cy: Methu llwytho allweddi

en: Choose Encrypted File Name for '%s'
cy: Dewis Enw Ffeil Amgryptiedig ar gyfer '%s'

en: Choose Signer
cy: Dewis Llofnodwr

en: Choose Signature File Name for '%s'
cy: Dewis Enw Ffeil Amgryptiedig ar gyfer '%s'

en: Import is complete
cy: Mewnforio wedi ei gwblhau

en: Importing keys ...
cy: Mewnforio allweddi ...

en: Import Failed
cy: Methodd y Mewnforio

en: Keys were found but not imported.
cy: Canfuwyd yr allweddi ond heb fewnforio.

en: Imported key
cy: Allwedd wedi ei mewnforio

en: Imported %d key | Imported %d keys
cy[0]: Mewnforiwyd %d allwedd
cy[1]: Mewnforiwyd %d allweddi
cy[2]: Mewnforiwyd %d allweddi
cy[3]: Mewnforiwyd %d allweddi

en: Choose Decrypted File Name for '%s'
cy: Dewiswch Enw Ffeil Dadamgryptiwyd ar gyfer '%s'

en: Choose Original File for '%s'
cy: Dewiswch y Ffeil Wreiddiol ar gyfer '%s'

en: No valid signatures found
cy: Heb ganfod llofnodion dilys

en: File Encryption Tool
cy: Teclyn Amgryptio Ffeiliau

en: Encrypting
cy: Amgryptio

en: Couldn't encrypt file: %s
cy: Methu amgryptio ffeil: %s

en: Signing
cy: Llofnodi

en: Couldn't sign file: %s
cy: Methu llofnodi ffeil: %s

en: Importing
cy: Mewnforio

en: Couldn't import keys from file: %s
cy: Methu mewnforio allweddi o ffeil: %s

en: Decrypting
cy: Dadgryptio

en: Couldn't decrypt file: %s
cy: Methu dadgryptio ffeil: %s

en: Verifying
cy: Gwirio

en: Couldn't verify file: %s
cy: Methu gwirio'r ffeil: %s

en: Self-extracting zip (.exe)
cy: Zip hunan echdynnu (.exe)

en: Tar uncompressed (.tar)
cy: Tar heb ei gywasgu (.tar)

en: Tar compressed with bzip (.tar.bz)
cy: Tar cywasgedig bzip (.tar.bz)

en: Tar compressed with bzip2 (.tar.bz2)
cy: Tar cywasgedig bzip2 (.tar.bz2)

en: Tar compressed with gzip (.tar.gz)
cy: Tar cywasgedig gzip (.tar.gz)

en: Tar compressed with lzop (.tar.lzo)
cy: Tar cywasgedig lzop (.tar.lzo)

en: Tar compressed with compress (.tar.Z)
cy: Tar cywasgedig compress (.tar.Z)

en: You have selected %d file  | You have selected %d files
cy[0]: Rydych wedi dewis %d ffeil
cy[1]: Rydych wedi dewis %d ffeil
cy[2]: Rydych wedi dewis %d ffeil
cy[3]: Rydych wedi dewis %d ffeil

en: and %d folder | and %d folders
cy[0]: a %d ffolder
cy[1]: a %d ffolder
cy[2]: a %d ffolder
cy[3]: a %d ffolder

en: You have selected %d file | You have selected %d files
cy[0]: Rydych wedi dewis %d ffeil
cy[1]: Rydych wedi dewis %d ffeil
cy[2]: Rydych wedi dewis %d ffeil
cy[3]: Rydych wedi dewis %d ffeil

en: You have selected %d folder | You have selected %d folders
cy[0]: Rydych wedi dewis %d ffolder
cy[1]: Rydych wedi dewis %d ffolder
cy[2]: Rydych wedi dewis %d ffolder
cy[3]: Rydych wedi dewis %d ffolder

en: Preparing...
cy: Yn paratoi...

en: Couldn't list files
cy: Methu rhestri'r ffeiliau

en: Couldn't package files
cy: Methu pecynnu'r ffeiliau

en: Decryption failed. You probably do not have the decryption key.
cy: Methodd y dadgriptio. Mae'n debyg nad oes gennych yr allwedd dadgryptio.

en: Couldn't run file-roller
cy: Methu rhedeg file-roller

en: The file-roller process did not complete successfully
cy: Nid yw'r broses file-roller wedi ei gwblhau'n llwyddiannus

en: All key files
cy: Pob ffeil allwedd

en: All files
cy: Pob ffeil

en: Archive files
cy: Ffeiliau archif

en: <b>A file already exists with this name.</b>
    
    Do you want to replace it with a new file?
cy: <b>Mae ffeil gyda'r enw hynny'n bodoli eisoes.</b>
    
    Hoffech chi ei newid gydag un newydd?

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: Encrypt Multiple Files
cy: Amgryptio Ffeiliau Lluosog

en: <b>You have selected multiple files or folders</b>
cy: <b>Rydych wedi dewis ffeiliau neu ffolderi lluosog</b>

en: encrypted-package
cy: pecyn wedi ei amgryptio

en: Encrypt each file separately
cy: Amgryptio pob ffeil yn unigol

en: Encrypt packed together in a package
cy: Pacio'r amgryptiedig gyda'i gilydd mewn pecyn

en: Packaging:
cy: Yn pecynnu:

en: Package Name:
cy: Enw'r Pecyn:

en: Because the files are located remotely, each file will be encrypted separately.
cy: Gan fod y ffeiliau wedi eu lleoli'n bell, bydd pob ffeil yn cael eu hamgryptio ar wahân.

en: Notification Messages
cy: Negeseuon Hysbysu

en: Progress Title
cy: Teitl Cynnydd

en: Encrypt...
cy: Amgryptio...

en: Encrypt (and optionally sign) the selected file | Encrypt the selected files
cy[0]: Amgryptio (ac o ddewis llofnodi) y ffeil hon
cy[1]: Amgryptio'r ffeiliau hyn
cy[2]: Amgryptio'r ffeiliau hyn
cy[3]: Amgryptio'r ffeiliau hyn

en: Sign
cy: Llofnodi

en: Sign the selected file | Sign the selected files
cy[0]: Llofnodi'r ffeil hon
cy[1]: Llofnodi'r ffeiliau hyn
cy[2]: Llofnodi'r ffeiliau hyn
cy[3]: Llofnodi'r ffeiliau hyn

en: Nemo needs to add some permissions to your folder "%s" in order to share it
cy: Mae Nemo angen ychwanegu caniatâd pellach i'ch ffolder "%s" er mwyn ei rannu

en: The folder "%s" needs the following extra permissions for sharing to work:
    %s%s%sDo you want Nemo to add these permissions to the folder automatically?
cy: Mae'r ffolder "%s" angen y caniatâd canlynol ar gyfer rhannu er mwyn gweithio:
    %s%s%sHoffech chi i Nemo ychwanegu'r caniatâd i'r ffolder yn awtomatig?

en:   - read permission by others
cy:   - caniatâd darllen gan eraill

en:   - write permission by others
cy:   - caniatâd ysgrifennu gan eraill

en:   - execute permission by others
cy:   - caniatâd gweithredu gan eraill

en: Add the permissions automatically
cy: Ychwanegu'r caniatâd yn awtomatig

en: Could not change the permissions of folder "%s"
cy: Methu newid caniatâd ffolder "%s"

en: The share name cannot be empty
cy: Nid oes modd i'r enw rhannu fod yn wag

en: The share name is too long
cy: Mae'r enw rhannu'n rhy hir

en: Error while getting share information: %s
cy: Gwall wrth dderbyn enw rhannu: %s

en: Another share has the same name
cy: Mae gan rhannu arall yr un enw

en: This folder is located in an encrypted directory. It will not be accessible by other users unless the option 'force user' is specified in /etc/samba/smb.conf.
cy: Mae'r ffolder wedi ei leoli mewn cyfeiriadur amgryptiedig. Ni fydd ar gael ar gyfer defnyddwyr eraill oni bai fod y dewis 'force user' yn cael ei bennu yn /etc/samba/smb.conf.

en: The permissions for %s prevent other users from accessing this share
cy: Mae'r caniatâd yn %s yn atal defnyddwyr eraill rhag cael mynediad i'r rhaniad hwn

en: Modify _Share
cy: Newid _Rhannu

en: Create _Share
cy: Creu R_hannu

en: Please reboot to finalize changes
cy: Rhaid ailgychwyn i roi'r rhannu ar waith

en: Something went wrong.  You may need to install samba and add your user to the 'sambashare' group manually.
cy: Aeth rhywbeth o'i le. Efallai y bydd angen i chi osod Samba ac ychwanegu defnyddiwr i'r grŵp 'sambashare' gyda llaw.

en: There was an error while getting the sharing information
cy: Bu gwall wrth estyn y manylion rhannu

en: Share
cy: Rhannu

en: Folder Sharing
cy: Rhannu Ffolder

en: Sharing Options
cy: Dewisiadau Rhannu

en: Share this Folder
cy: Rhannwch y Ffolder

en: %s %s %s returned with signal %d
cy: dychwelodd %s %s %s gyda signal %d

en: %s %s %s failed for an unknown reason
cy: methodd %s %s %s am reswm anhysbys

en: 'net usershare' returned error %d: %s
cy: dychwelodd 'net usershare' wall %d: %s

en: 'net usershare' returned error %d
cy: dychwelodd 'net usershare' wall %d

en: the output of 'net usershare' is not in valid UTF-8 encoding
cy: nid yw allbwn 'net usershare' yn amgodiad UTF-8 dilys

en: Failed
cy: Wedi methu

en: Samba's testparm returned with signal %d
cy: Dychwelodd testparm Samba gyda signal %d

en: Samba's testparm failed for an unknown reason
cy: Methodd testparm am reswm anhysbys

en: Samba's testparm returned error %d: %s
cy: Dychwelodd testparm Samba wall %d: %s

en: Samba's testparm returned error %d
cy: Dychwelodd testparm Samba wall %d

en: Cannot remove the share for path %s: that path is not shared
cy: Methu tynnu'r rhaniad llwybr %s: nid yw'r llwybr hwnnw'n cael ei rannu

en: Cannot change the path of an existing share; please remove the old share first and add a new one
cy: Methu newid llwybr rhannu cyfredol; tynnwch yr hen rhannu yn gyntaf ac yna ychwanegu un newydd

en: Share this _folder
cy: Rhannu'r ffolder _yma

en: Share _name:
cy: _Enw'r rhannu:

en: Co_mment:
cy: _Sylw:

en: _Allow others to create and delete files in this folder
cy: _Caniatáu i eraill greu a dileu ffeiliau yn y ffolder hon

en: _Guest access (for people without a user account)
cy: _Mynediad ymwelydd (ar gyfer rhai sydd heb gyfrif defnyddiwr)

en: Install
cy: Gosod

en: Samba needs to be installed, appropriate firewall rules need to be added and your user account needs to join the 'sambashare' group.
cy: Mae angen fod wedi gosod Samba, rheolau mur cadarn perthnasol wedi eu hychwanegu a'ch cyfrif defnyddiwr wedi ymuno â'r grŵp 'sambashare'.

en: Nemo-Terminal Preferences
cy: Dewisiadau Terfynell Nemo

en: Visible by default
cy: Gweladwy drwy ragosodiad

en: Top
cy: Brig

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Terminal position
cy: Safle'r derfynell

en: Independent
cy: Annibynnol

en: Terminal follows view location
cy: Terfynell yn dilyn lleoliad golwg

en: Location mode
cy: Modd lleoli

en: Terminal bell
cy: Cloch terfynell

en: Default number of lines for the terminal
cy: Nifer rhagosodedig o linellau yn y derfynell

en: Keyboard shortcut
cy: Llwybrau byr bysellfwrdd

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Shell to use (leave blank for system default)
cy: Cragen i'w ddefnyddio ( gadael yn wag ar gyfer rhagosodiad y system)

en: Terminal erase line key sequence
cy: Dilyniant allwedd llinell dileu'r derfynell

en: Terminal restore line key sequence
cy: Dilyniant allwedd llinell adfer y derfynell

en: Change directory command
cy: Gorchymyn newid cyfeiriadur

en: Restore defaults
cy: Adfer y rhagosodiadau

en: Sequences must be escaped according to python rules.
cy: Rhaid fod modd dianc rhag dilyniannau yn ôl rheolau python.

en: '%s' is replaced by the quoted directory name.
cy: Mae '%s' yn cael ei amnewid gan yr enw cyfeiriadur a ddyfynnwyd.

en: Advanced
cy: Uwch

en: Paste Filenames
cy: Gludo Enwau Ffeiliau

en: Composer
cy: Cyfansoddwr

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Allows managing of archives from the context menu
cy: Yn caniatáu rheoli archifau o'r ddewislen cyd-destun

en: Allows you to quickly share a folder from the context menu
cy: Yn caniatáu i chi rannu ffolder yn gyflym o'r ddewislen cyd-destun

en: Nemo Emblems
cy: Arwyddluniau Nemo

en: Change a folder or file emblem
cy: Newid arwyddlun ffolder neu ffeil

en: Allows managing of Dropbox web service from the context menu
cy: Yn caniatáu rheoli gwasanaeth gwe Dropbox o'r ddewislen cyd-destun

en: Allows image resizing and rotation from the context menu
cy: Yn caniatáu newid maint delwedd a chylchdroi o'r ddewislen cyd-destun

en: Allows filename encoding repair from the context menu
cy: Yn caniatáu cywiro amgodio enw ffeil o'r ddewislen cyd-destun

en: Allows encryption and decryption of OpenPGP files from the context menu
cy: Yn caniatáu amgryptio a dadgryptio ffeiliau OpenPGP o'r ddewislen cyd-destun

en: View audio tag information from the properties tab
cy: Gweld manylion tag sain o'r tab priodweddau

en: Allows file comparison from the context menu
cy: Yn caniatáu cymharu ffeiliau o'r ddewislen cyd-destun

en: Provides additional columns for the list view
cy: Yn darparu colofnau ychwanegol ar gyfer y golwg rhestr

en: Embedded terminal for Nemo
cy: Terfynell mewnblanedig Nemo

en: Unable to read or parse the result page.
cy: Methu darllen na didoli'r dudalen canlyniadau.

en: It could be a server timeout or a change server side. Try later.
cy: Gall fod yn oramser gweinydd neu newid ar ochr y gweinydd. Ceisiwch eto.

en: Pastebin to %s
cy: Gludo bin i %s

en: Send this file to %s
cy: Anfon y ffeil i %s

en: Send files to a paste service via the context menu
cy: Anfon ffeiliau i wasanaeth gludo trwy'r ddewislen cyd-destun
