freevo 1.9.0-2 - en to vi translation catalogue (50 entries)

note: Type: select Description
en: Video output:
vi: Kết xuất phim:

note: Type: select Description
en: Please choose the type of video output to use with Freevo.
vi: Hãy chọn kiểu kết xuất ảnh động cần dùng với Freevo.

note: Type: select Description
en: Output resolution:
vi: Độ phân giải kết xuất:

note: Type: select Description
en: Please choose the resolution to use with Freevo. Most CRT television systems should be configured as 768x576 (NTSC or PAL). HD television systems use 1280x720, and FullHD uses 1920x1080.
vi: Hãy chọn độ phân giải cần dùng với Freevo.  • 768x576	phần lớn hệ thống TV loại CRT (NTSC hay PAL)
       • 1280x720	hệ thống TV loại HD
     • 1920x1080	FullHD

note: Type: select Description
en: TV standard:
vi: Tiêu chuẩn TV:

note: Type: select Description
en: Please choose the TV standard to use. NTSC is used in North America, much of South America, and Japan; SECAM in France, the former USSR, and parts of Africa and the Middle East; and PAL elsewhere.
vi: Hãy chọn tiêu chuẩn TV cần dùng:
     • NTSC		Mỹ, phần lớn Nam Mỹ, Nhật bản
     • SECAM		Pháp, Liên Xô trước, phần của châu Phi và Trung Đông
     • PAL		các nước khác.

note: Type: select Choices
en: USA broadcast
vi: Quảng bá Mỹ

note: Type: select Choices
en: USA cable
vi: Cáp Mỹ

note: Type: select Choices
en: USA cable HRC
vi: Cáp HRC ở Mỹ

note: Type: select Choices
en: Japan broadcast
vi: Quảng bá Nhật bản

note: Type: select Choices
en: Japan cable
vi: Cáp Nhật bản

note: Type: select Choices
en: Europe (West)
vi: Âu (vùng Tây)

note: Type: select Choices
en: Europe (East)
vi: Âu (vùng Đông)

note: Type: select Choices
en: Italy
vi: Ý

note: Type: select Choices
en: New Zealand
vi: Niu Xi-lan

note: Type: select Choices
en: Australia
vi: Úc

note: Type: select Choices
en: Ireland
vi: Ai-len

note: Type: select Choices
en: France
vi: Pháp

note: Type: select Choices
en: China broadcast
vi: Quảng bá Trung Quốc

note: Type: select Choices
en: South Africa
vi: Nam Phi

note: Type: select Choices
en: Argentina
vi: Ác-hen-ti-na

note: Type: select Description
en: Channel list:
vi: Danh sách kênh:

note: Type: select Description
en: Please choose the channel list (set of tuning frequencies) that most closely matches the one used in your country.
vi: Hãy chọn danh sách các kênh (tập hợp các tần số điều chỉnh làn sóng) mà tương ứng chính xác nhất danh sách kênh dùng ở chỗ của bạn.

note: Type: select Default
en: Video folder
vi: Thư mục phim

note: Type: string Description
en: Title of video folder:
vi: Tên của thư mục phim:

note: Type: string Description
en: Please choose the title of the video folder.
vi: Hãy chọn tên của thư mục phim.

note: Type: string Description
en: This will be displayed by Freevo in overview.
vi: Đây sẽ được Freevo hiển thị trong toàn cảnh.

note: Type: string Description
en: Path to videos:
vi: Đường dẫn đến phim:

note: Type: string Description
en: Please choose the directory where video files are stored.
vi: Hãy chọn thư mục nên chứa tập tin phim.

note: Type: string Description
en: You must use an absolute path (with a leading "/" character).
vi: Bạn cần phải đặt một đường dẫn tuyệt đối (bắt đầu với dấu sổ chéo « / »).

note: Type: string Default
en: Audio folder
vi: Thư mục nhạc

note: Type: string Description
en: Title of audio folder:
vi: Tên của thư mục nhạc:

note: Type: string Description
en: Please choose the title of the audio folder.
vi: Hãy chọn tên của thư mục âm nhạc.

note: Type: string Description
en: Path to audio folder:
vi: Đường dẫn đến thư mục nhạc:

note: Type: string Description
en: Please choose the directory where audio files are stored.
vi: Hãy chọn thư mục nên chứa tập tin âm nhạc và tập tin âm thanh khác.

note: Type: string Default
en: Image folder
vi: Thư mục ảnh

note: Type: string Description
en: Title of image folder:
vi: Tên của thư mục ảnh:

note: Type: string Description
en: Please choose the title of the image folder.
vi: Hãy chọn tên của thư mục hình ảnh.

note: Type: string Description
en: Path to image folder:
vi: Đường dẫn đến thư mục ảnh:

note: Type: string Description
en: Please choose the directory where image files are stored.
vi: Hãy chọn thư mục nên chứa tập tin hình ảnh.

note: Type: string Description
en: Path to recorded video folder:
vi: Đường dẫn đến thư mục phim đã thu :

note: Type: string Description
en: Please choose the directory where video recording files are stored.
vi: Hãy chọn thư mục nên chứa tập tin thu phim.

note: Type: multiselect Choices
en: xserver
vi: trình phục vụ X

note: Type: multiselect Choices
en: recordserver
vi: trình phục vụ Thu

note: Type: multiselect Choices
en: encodingserver
vi: trình phục vụ Mã hoá

note: Type: multiselect Choices
en: webserver
vi: trình phục vụ Web

note: Type: multiselect Choices
en: rssserver
vi: trình phục vụ RSS (nguồn tin)

note: Type: multiselect Description
en: Services to start during boot:
vi: Dịch vụ cần khởi chạy khi khởi động:

note: Type: multiselect Description
en: Freevo can be started automatically when the machine boots, using a dedicated X server. Web, encoding, RSS, and recording servers can be launched at the same time.
vi: Freevo có thể được tự động khởi chạy khi máy tính khởi động, dùng một trình phục vụ X dành riêng. Có thể khởi chạy đồng thời các trình phục vụ kiểu Web, mã hoá, RSS (nguồn tin tức) và thu.

note: Type: multiselect Description
en: Please choose the services you wish to start on boot.
vi: Hãy chọn những dịch vụ bạn muốn khởi chạy khi khởi động.
