gnome-vfs - en to cy translation catalogue (276 entries)

en: ISO 9660 Volume
cy: Cyfrol ISO 9660

en: %s:%u contains NUL characters.
cy: Mae %s:%u yn cynnwys nodau NUL.

en: %s:%u contains no method name.
cy: Nid yw %s:%u yn cynnwys enw dull.

en: %s:%u has no options endmarker.
cy: Nid yw %s:%u yn cynnwys marc i ddynodi diwedd yr opsiynau.

en: %s:%u has unknown options %s.
cy: Mae gan %s:%u yr opsiynau anhysbys %s.

en: %s:%u contains no module name.
cy: Nid yw %s:%u yn cynnwys enw modiwl.

en: Configuration file `%s' was not found: %s
cy: Ni chanfuwyd y ffeil cyfluniad `%s': %s

note: stop parsing if we failed
en: %s:%d aborted parsing.
cy: %s: %d wedi diddymu'r gramadegu.

en: AFFS Volume
cy: Cyfrol AFFS

en: AFS Network Volume
cy: Cyfrol Rhwydwaith AFS

en: Auto-detected Volume
cy: Cyfrol a Ganfuwyd yn Awtomatig

en: Btrfs Linux Volume
cy: Cyfrol Linux Btrfs

en: CD-ROM Drive
cy: Chwaraewr CD-ROM

en: CD Digital Audio
cy: CD Sain Ddigidol

en: Hardware Device Volume
cy: Cyfrol Dyfais Caledwedd

en: EncFS Volume
cy: Cyfrol EncFS

en: eCryptfs Volume
cy: Cyfrol eCryptfs

en: Ext2 Linux Volume
cy: Cyfrol Linux Ext2

en: Ext3 Linux Volume
cy: Cyfrol Linux Ext3

en: Ext4 Linux Volume
cy: Cyfrol Linux Ext4

en: MSDOS Volume
cy: Cyfrol MSDOS

en: BSD Volume
cy: Cyfrol BSD

en: FUSE Volume
cy: Cyfrol FUSE

en: MacOS Volume
cy: Cyfrol MacOS

en: CDROM Volume
cy: Cyfrol CDROM

en: Hsfs CDROM Volume
cy: Cyfrol CDROM Hsfs

en: JFS Volume
cy: Cyfrol JFS

en: Windows NT Volume
cy: Cyfrol Windows NT

en: System Volume
cy: Cyfrol System

en: Memory Volume
cy: Cyfrol Cof

en: Minix Volume
cy: Cyfrol Minix

en: NFS Network Volume
cy: Cyfrol Rhwydwaith NFS

en: NILFS Linux Volume
cy: Cyfrol Linux NILFS

en: Netware Volume
cy: Cyfrol Netware

en: Reiser4 Linux Volume
cy: Cyfrol Linux Reiser4

en: ReiserFS Linux Volume
cy: Cyfrol Linux ReiserFS

en: Windows Shared Volume
cy: Cyfrol Rhannu Windows

en: SuperMount Volume
cy: Cyfrol SuperMount

en: DVD Volume
cy: Cyfrol DVD

en: Solaris/BSD Volume
cy: Cyfrol Solaris/BSD

en: Udfs Solaris Volume
cy: Cyfrol Solaris Udfs

en: Pcfs Solaris Volume
cy: Cyfrol Solaris Pcfs

en: Sun SAM-QFS Volume
cy: Cyfrol SAM-QFS

en: Temporary Volume
cy: Cyfrol Dros Dro

en: Enhanced DOS Volume
cy: Cyfrol DOS Gwell

en: Windows VFAT Volume
cy: Cyfrol Windows VFAT

en: Xenix Volume
cy: Cyfrol Xenix

en: XFS Linux Volume
cy: Cyfrol Linux XFS

en: XIAFS Volume
cy: Cyfrol XIAFS

en: CIFS Volume
cy: Cyfrol CIFS

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: %s Volume
cy: Cyfrol %s

en: %s/%s Drive
cy: Gyriant %s/%s

en: %s Drive
cy: Gyriant %s

en: Floppy Drive
cy: Gyriant Disg Hyblyg

en: Compact Flash Drive
cy: Gyriant Compact Flash

en: Memory Stick Drive
cy: Gyriant Tocyn Cof

en: Smart Media Drive
cy: Gyriant Smart Media

en: SD/MMC Drive
cy: Gyriant SD/MMC

en: Zip Drive
cy: Gyriant Zip

en: Jaz Drive
cy: Gyriant Jaz

en: Pen Drive
cy: Gyriant Pen

en: %s %s Music Player
cy: Chwaraeydd Cerddoriaeth %s %s

en: %s %s Digital Camera
cy: Camera Digidol %s %s

en: Drive
cy: Gyriant

en: External %s
cy: %s Allanol

en: CD-ROM Disc
cy: Disg CD-ROM

en: Blank CD-R Disc
cy: Disg CD-R Gwag

en: CD-R Disc
cy: Disg CD-R

en: Blank CD-RW Disc
cy: Disg CD-RW Gwag

en: CD-RW Disc
cy: Disg CD-RW

en: DVD-ROM Disc
cy: Disg DVD-ROM

en: Blank DVD-RAM Disc
cy: Disg DVD-RAM Gwag

en: DVD-RAM Disc
cy: Disg DVD-RAM

en: Blank DVD-R Disc
cy: Disg DVD-R Gwag

en: DVD-R Disc
cy: Disg DVD-R

en: Blank DVD-RW Disc
cy: Disg DVD-RW Gwag

en: DVD-RW Disc
cy: Disg DVD-RW

en: Blank DVD+R Disc
cy: Disg DVD+R Gwag

en: DVD+R Disc
cy: Disg DVD+R

en: Blank DVD+RW Disc
cy: Disg DVD+RW Gwag

en: DVD+RW Disc
cy: Disg DVD+RW

en: Audio Disc
cy: Disg Sain

en: %s Removable Volume
cy: Cyfrol %s y Gellir ei Thynnu

en: Volume
cy: Cyfrol

en: Unknown operation type %u
cy: Math gweithred anhysbys %u

en: Cannot create pipe for open GIOChannel: %s
cy: Ni ellir creu pibell ar gyfer GIOChannel agored: %s

en: Unknown job kind %u
cy: Tasg anhysbys, math %u

en: Operation stopped
cy: Ataliwyd y gweithrediad

en: Deprecated function.  User modifications to the MIME database are no longer supported.
cy: Ffwythiant a anargymhellir. Ni chynhelir newidiadau defnyddiwr i'r gronfa ddata MIME bellach.

en: Could not parse: %s
cy: Methu gramadegu: %s

en: More parsing errors will be ignored.
cy: Anwybyddir gwallau gramadegu pellach.

note: GNOME_VFS_OK
en: No error
cy: Dim gwall

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_FOUND
en: File not found
cy: Ni chanfuwyd y ffeil

note: GNOME_VFS_ERROR_GENERIC
en: Generic error
cy: Gwall generig

note: GNOME_VFS_ERROR_INTERNAL
en: Internal error
cy: Gwall mewnol

note: GNOME_VFS_ERROR_BAD_PARAMETERS
en: Invalid parameters
cy: Paramedrau annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_SUPPORTED
en: Unsupported operation
cy: Gweithred heb ei chynnal

note: GNOME_VFS_ERROR_IO
en: I/O error
cy: Gwall M/A

note: GNOME_VFS_ERROR_CORRUPTED_DATA
en: Data corrupted
cy: Llygrwyd data

note: GNOME_VFS_ERROR_WRONG_FORMAT
en: Format not valid
cy: Fformat annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_BAD_FILE
en: Bad file handle
cy: Dolen ffeil annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_BIG
en: File too big
cy: Ffeil rhy fawr

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_SPACE
en: No space left on device
cy: Dim lle ar ôl ar y ddyfais

note: GNOME_VFS_ERROR_READ_ONLY
en: Read-only file system
cy: System ffeil darllen-yn-unig

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_URI
en: Invalid URI
cy: URI annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_OPEN
en: File not open
cy: Nid yw'r ffeil ar agor

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_OPEN_MODE
en: Open mode not valid
cy: Modd agor annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_ACCESS_DENIED
en: Access denied
cy: Gwrthodwyd mynediad

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_MANY_OPEN_FILES
en: Too many open files
cy: Gormod o ffeiliau ar agor

note: GNOME_VFS_ERROR_EOF
en: End of file
cy: Diwedd ffeil

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_A_DIRECTORY
en: Not a directory
cy: Nid yw'n gyfeiriadur

note: GNOME_VFS_ERROR_IN_PROGRESS
en: Operation in progress
cy: Wrthi'n gweithredu

note: GNOME_VFS_ERROR_INTERRUPTED
en: Operation interrupted
cy: Ymyrrwyd â'r weithred

note: GNOME_VFS_ERROR_FILE_EXISTS
en: File exists
cy: Mae'r ffeil yn bodoli

note: GNOME_VFS_ERROR_LOOP
en: Looping links encountered
cy: Canfuwyd cysylltiadau cylchol

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_PERMITTED
en: Operation not permitted
cy: Ni chaniateir y weithred

note: GNOME_VFS_ERROR_IS_DIRECTORY
en: Is a directory
cy: Mae'n gyfeiriadur

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_MEMORY
en: Not enough memory
cy: Dim digon o gof

note: GNOME_VFS_ERROR_HOST_NOT_FOUND
en: Host not found
cy: Ni chanfuwyd y gwesteiwr

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_HOST_NAME
en: Host name not valid
cy: Enw gwesteiwr annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_HOST_HAS_NO_ADDRESS
en: Host has no address
cy: Nid oes cyfeiriad gan y gwesteiwr

note: GNOME_VFS_ERROR_LOGIN_FAILED
en: Login failed
cy: Methu mewngofnodi

note: GNOME_VFS_ERROR_CANCELLED
en: Operation cancelled
cy: Diddymwyd y weithred

note: GNOME_VFS_ERROR_DIRECTORY_BUSY
en: Directory busy
cy: Mae'r cyfeiriadur yn brysur

note: GNOME_VFS_ERROR_DIRECTORY_NOT_EMPTY
en: Directory not empty
cy: Nid yw'r cyfeiriadur yn wag

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_MANY_LINKS
en: Too many links
cy: Gormod o gysylltiadau

note: GNOME_VFS_ERROR_READ_ONLY_FILE_SYSTEM
en: Read only file system
cy: System ffeil darllen-yn-unig

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_SAME_FILE_SYSTEM
en: Not on the same file system
cy: Ddim ar yr un system ffeil

note: GNOME_VFS_ERROR_NAME_TOO_LONG
en: Name too long
cy: Enw rhy hir

note: GNOME_VFS_ERROR_SERVICE_NOT_AVAILABLE
en: Service not available
cy: Nid yw'r gwasanaeth ar gael

note: GNOME_VFS_ERROR_SERVICE_OBSOLETE
en: Request obsoletes service's data
cy: Mae'r cais yn anarferu data'r gwasanaeth

note: GNOME_VFS_ERROR_PROTOCOL_ERROR
en: Protocol error
cy: Gwall brotocol

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_MASTER_BROWSER
en: Could not find master browser
cy: Methu canfod y meistr-borwr

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_DEFAULT
en: No default action associated
cy: Dim gweithred ragosodedig wedi ei chysylltu

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_HANDLER
en: No handler for URL scheme
cy: Dim trinydd ar gyfer y cynllun LAU

note: GNOME_VFS_ERROR_PARSE
en: Error parsing command line
cy: Gwall wrth ddehongli'r llinell orchymyn

note: GNOME_VFS_ERROR_LAUNCH
en: Error launching command
cy: Gwall wrth weithredu'r gorchymyn

note: GNOME_VFS_ERROR_TIMEOUT
en: Timeout reached
cy: Cyrhaeddwyd goramser

note: GNOME_VFS_ERROR_NAMESERVER
en: Nameserver error
cy: Gwall gweinydd enw

note: GNOME_VFS_ERROR_LOCKED
en: The resource is locked
cy: Mae'r adnodd wedi ei gloi

note: GNOME_VFS_ERROR_DEPRECATED_FUNCTION
en: Function call deprecated
cy: Dirmygir y galwad ffwythiant

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_FILENAME
en: Invalid filename
cy: Enw ffeil annilys

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_A_SYMBOLIC_LINK
en: Not a symbolic link
cy: Ddim yn cyswllt symbolaidd

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: %u byte | %u bytes
cy[0]: %u beit
cy[1]: %u beit
cy[2]: %u feit
cy[3]: %u beit

en: %.1f KB
cy: %.1f CB

en:  (invalid Unicode)
cy:  (Unicode annilys)

en: Floppy
cy: Disg hyblyg

en: Disk
cy: Disg

en: USB Drive
cy: Gyriant USB

en: IEEE1394 Drive
cy: Gyriant IEEE 1394

en: CF
cy: Fflach Cryno

en: Memory Stick
cy: Tocyn Cof

en: Root Volume
cy: Cyfrol Gwraidd

en: Audio CD
cy: CD Sain

en: Unknown volume
cy: Cyfrol anhysbys

en: Network server
cy: Gweinydd rhwydwaith

note: Handle floppy case
en: Unable to mount the floppy drive. There is probably no floppy in the drive.
cy: Methu rhagosod y gyriant disg hyblyg. Hwyrach nad oes disg yn y gyriant.

note: All others
en: Unable to mount the volume. There is probably no media in the device.
cy: Methu rhagosod y gyfrol. Hwyrach nad oes dim yn y ddyfais.

en: Unable to mount the floppy drive. The floppy is probably in a format that cannot be mounted.
cy: Methu rhagosod y gyriant disg hyblyg. Hwyrach fod y disg hyblyg mewn ffurf na ellir ei osod.

note: Probably a wrong password
en: Unable to mount the volume. If this is an encrypted drive, then the wrong password or key was used.
cy: Methu gosod y gyfrol. Os yw hwn yn yriant wedi ei amgryptio, defnyddiwyd y cyfrinair neu'r allwedd anghywir.

en: Unable to mount the selected volume. The volume is probably in a format that cannot be mounted.
cy: Methu a gosod y gyfrol a ddewiswyd. Hwyrach ei fod mewn ffurf na ellir ei osod.

en: Unable to mount the selected floppy drive.
cy: Methu gosod y gyriant disg hyblyg ddewiswyd.

en: Unable to mount the selected volume.
cy: Methu gosod y gyfrol a ddewiswyd.

en: Unable to unmount the selected volume. The volume is in use by one or more programs.
cy: Methu gosod y gyfrol a ddewiswyd. Hwyrach fod un neu fwy o raglenni yn ei defnyddio.

en: Unable to unmount the selected volume.
cy: Methu dadosod y gyfrol a ddewiswyd.

en: Failed to read data from child process %d (%s)
cy: Methwyd darllen data o'r broses blentyn %d (%s)

en: Couldn't run mount process in a pty
cy: Methwyd rhedeg y broses osod mewn pty

en: Unexpected error in select() reading data from a child process (%s)
cy: Gwall annisgwyl o fewn select() wrth ddarllen data o broses blentyn (%s)

en: Couldn't send password to mount process.
cy: Methu anfon cyfrinair at y broses osod.

en: Unexpected error in waitpid() (%s)
cy: Gwall annisgwyl o fewn waitpid() (%s)

en: Failed to start command
cy: Methwyd a chychwyn y gorchymyn

en: Unable to eject media
cy: Methu allfwrw'r disg neu'r modd

en: Unable to unmount connected server
cy: Methu dadosod y gweinydd sy'n gysylltiedig

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Home
cy: Cartref

en: Filesystem
cy: System Ffeil

en: Unknown GnomeVFSSeekPosition %d
cy: GnomeVFSSeekPosition anhysbys %d

en: Windows Network
cy: Rhwydwaith Windows

en: The identity of the remote computer (%s) is unknown.
cy: Nid yw hunaniaeth y cyfrifiadur pell (%s) yn hysbys.

en: This happens when you log in to a computer the first time.
    
    The identity sent by the remote computer is %s. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
cy: Mae hyn yn digwydd pan rydych chi'n mewngofnodi i gyfrifiadur y tro cyntaf.
    %s yw'r hunaniaeth a ddanfonwyd gan y cyfrifiadur pell. Os ydych chi eisiau bod yn hollol siŵr ei bod hi'n ddiogel i fynd ymlaen, cysylltwch â gweinydd y system.

en: Log In Anyway
cy: Mewngofnodi Fodd Bynnag

en: Cancel Login
cy: Diddymu Mewngofnodi

note: FIXME: we probably shouldn't use printf to output the message
en: Didn't find a valid settings file at %s
cy: Ni chanfuwyd ffeil gosodiadau dilys yn %s

en: Use the %s environment variable to specify a different location.
cy: Defnyddiwch y newidyn amgylcheddol %s er mwyn pennu lleoliad arall.

en: Your HTTP Proxy requires you to log in.
cy: Mae gofyn i chi fewngofnodi i'ch Dirprwy HTTP.

en: You must log in to access "%s".
    %s
cy: Rhaid i chi fewngofnodi cyn cael mynediad at "%s".
    %s

en: Your password will be transmitted unencrypted.
cy: Bydd eich cyfrinair yn cael ei anfon heb ei amgryptio.

en: Your password will be transmitted encrypted.
cy: Bydd eich cyfrinair yn cael ei anfon wedi ei amgryptio.

en: You must log in to access %s domain %s
cy: Rhaid i chi fewngofnodi cyn cael mynediad at %s ym mharth %s

en: You must log in to access %s
cy: Rhaid i chi fewngofnodi cyn cael mynediad at %s

en: Default component viewer application
cy: Porwr cydran rhagosodedig

en: Default terminal application
cy: Rhaglen terfynell rhagosodedig

en: Exec argument for default terminal
cy: Ymresymiad exec ar gyfer y derfynell rhagosodedig

en: The application to use for viewing files that require a component to view them. The parameter %s will be replaced by the file's URIs, the parameter %c will be replaced by the component IID.
cy: Y rhaglen i'w ddefnyddio i bori ffeiliau sydd angen cydran er mwyn eu gwylio. Amnewidir y paramedr %s gan URI y ffeil, ac amnewidir y paramedr %c gan IID y gydran.

en: The default terminal application to use for applications that require a terminal.
cy: Y rhaglen derfynell rhagosodedig a ddefnyddir gan raglenni sydd angen terfynell.

en: The exec argument to use for the default terminal application.
cy: Yr ymresymiad exec i'w ddefnyddio ar gyfer y rhaglen derfynell rhagosodedig.

en: Run the command in a terminal
cy: Rhedeg y gorchymyn mewn terfynell

en: The command used to handle "aim" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "aim", os yn alluog.

en: The command used to handle "callto" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "callto", os yn alluog.

en: The command used to handle "ghelp" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "ghelp", os yn alluog.

en: The command used to handle "h323" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "h323", os yn alluog.

en: The command used to handle "http" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "http", os yn alluog.

en: The command used to handle "https" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "https", os yn alluog.

en: The command used to handle "info" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "info", os yn alluog.

en: The command used to handle "mailto" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "mailto", os yn alluog.

en: The command used to handle "man" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "man", os yn alluog.

en: The command used to handle "trash" URLs, if enabled.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir i ymdrin â LAU "trash", os yn alluog.

en: The handler for "aim" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "aim"

en: The handler for "callto" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "callto"

en: The handler for "ghelp" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "ghelp"

en: The handler for "h323" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "h323"

en: The handler for "http" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "http"

en: The handler for "https" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "https"

en: The handler for "info" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "info"

en: The handler for "mailto" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "mailto"

en: The handler for "man" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "man"

en: The handler for "trash" URLs
cy: Y trinydd ar gyfer LAU "trash"

en: True if the command specified in the "command" key should handle "aim" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "aim".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "callto" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "callto".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "ghelp" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "ghelp".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "h323" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "h323".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "http" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "http".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "https" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "https".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "info" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "info".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "mailto" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "mailto".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "man" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "man".

en: True if the command specified in the "command" key should handle "trash" URLs.
cy: Gwir os ddylai'r gorchymyn a benodir yn yr allwedd "command" ymdrin â LAU "trash".

en: True if the command used to handle this type of URL should be run in a terminal.
cy: Gwir os dylid rhedeg y gorchymyn sy'n delio â'r math yma o LAU mewn terfynell.

en: Whether the specified command should handle "aim" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "aim"

en: Whether the specified command should handle "callto" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "callto"

en: Whether the specified command should handle "ghelp" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "ghelp"

en: Whether the specified command should handle "h323" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "h323"

en: Whether the specified command should handle "http" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "http"

en: Whether the specified command should handle "https" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "https"

en: Whether the specified command should handle "info" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "info"

en: Whether the specified command should handle "mailto" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "mailto"

en: Whether the specified command should handle "man" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "man"

en: Whether the specified command should handle "trash" URLs
cy: A ddylai'r gorchymyn penodedig ymdrin â LAU "trash"

en: Comma separated list of DNS-SD domains that should be visible in the "network:///" location.
cy: Rhestr o barthau DNS-SD, wedi'u gwahanu gan gomáu, a ddylai fod yn weladwy yn y lleoliad "network:///".

en: Extra domains to look for DNS-SD services in
cy: Parthau ychwanegol i chwilio am wasanaethau DNS-SD ynddynt

en: How to display local DNS-SD service
cy: Sut i ddangos gwasanaeth DNS-SD lleol

en: Possible values are "merged", "separate" and "disabled".
cy: Gwerthoedd posib: "merged", "separate" a "disabled".

en: Authenticate proxy server connections
cy: Dilysu cysylltiadau â'r gweinydd dirprwy

en: Automatic proxy configuration URL
cy: LAU i gyflunio'r dirprwy'n awtomatig

en: Enables the proxy settings when accessing HTTP over the Internet.
cy: Galluogi'r gosodiadau dirprwy wrth gyrchu HTTP dros y Rhyngrwyd.

en: FTP proxy host name
cy: Enw'r gweinydd dirprwy FTP

en: FTP proxy port
cy: Porth gweinydd dirprwy FTP

en: HTTP proxy host name
cy: Enw'r gweinydd dirprwy HTTP

en: HTTP proxy password
cy: Cyfrinair y dirprwy HTTP

en: HTTP proxy port
cy: Porth gweinydd dirprwy HTTP

en: HTTP proxy username
cy: Enw defnyddiwr y dirprwy HTTP

en: If true, then connections to the proxy server require authentication. The username/password combo is defined by "/system/http_proxy/authentication_user" and "/system/http_proxy/authentication_password".
cy: Os yn wir, bydd angen dilysu cysylltiadau â'r gweinydd dirprwy. Defnyddir y pâr enw defnyddiwr/cyfrinair a benodir gan "/system/http_proxy/authentication_user" a "/system/http_proxy/authentication_password".

en: Non-proxy hosts
cy: Gweinyddion di-ddirprwy

en: Password to pass as authentication when doing HTTP proxying.
cy: Cyfrinair i'w basio i'r dirprwy HTTP wrth ddilysu.

en: Proxy configuration mode
cy: Modd cyfluniad y dirprwy

en: SOCKS proxy host name
cy: Enw gweinydd y dirprwy SOCKS

en: SOCKS proxy port
cy: Porth gweinydd dirprwy SOCKS

en: Secure HTTP proxy host name
cy: Enw'r gweinydd dirprwy HTTP diogel

en: Secure HTTP proxy port
cy: Porth gweinydd dirprwy HTTP diogel

en: Select the proxy configuration mode. Supported values are "none", "manual", "auto".
cy: Dewiswch fodd rhagosod y dirprwy. Y gwerthoedd caniateir yw "none", "manual", "auto".

en: The machine name to proxy FTP through.
cy: Enw'r peiriant i'w ddefnyddio fel dirprwy FTP.

en: The machine name to proxy HTTP through.
cy: Enw'r peiriant i'w ddefnyddio fel dirprwy HTTP.

en: The machine name to proxy secure HTTP through.
cy: Enw'r peiriant i'w ddefnyddio fel dirprwy HTTP diogel.

en: The machine name to proxy socks through.
cy: Enw'r peiriant i'w ddefnyddio fel dirprwy SOCKS.

en: The port on the machine defined by "/system/http_proxy/host" that you proxy through.
cy: Y porth ar y peiriant a ddiffinnir gan "/system/http_proxy/host" yr ydych yn ei ddefnyddio fel dirprwy.

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/ftp_host" that you proxy through.
cy: Y porth ar y peiriant a ddiffinnir gan "/system/proxy/ftp_host" yr ydych yn ei ddefnyddio fel dirprwy.

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/secure_host" that you proxy through.
cy: Y porth ar y peiriant a ddiffinnir gan "/system/proxy/secure_host" yr ydych yn ei ddefnyddio fel dirprwy.

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/socks_host" that you proxy through.
cy: Y porth ar y peiriant a ddiffinnir gan "/system/proxy/socks_host" yr ydych yn ei ddefnyddio fel dirprwy.

en: This key contains a list of hosts which are connected to directly, rather than via the proxy (if it is active). The values can be hostnames, domains (using an initial wildcard like *.foo.com), IP host addresses (both IPv4 and IPv6) and network addresses with a netmask (something like 192.168.0.0/24).
cy: Mae'r allwedd hon yn cynnwys rhestr o weinyddion y cysylltir â hwy yn uniongyrchol, yn hytrach na thrwy'r dirprwy (os defnyddir). Medrwch roi fan hyn enwau gweinyddion, parth-enwau (gan ddefnyddio gwylltnod i ddechrau, fel *.foo.com), rhifau IP gweinyddion (IPv6 yn ogystal â IPv4) a rhifau rhwydwaith gyda masg rhwydwaith (tebyg i 192.168.0.0/24).

en: URL that provides proxy configuration values.
cy: URL sy'n rhoi manylion cyflunio'r dirprwy.

en: Use HTTP proxy
cy: Defnyddio dirprwy HTTP

en: User name to pass as authentication when doing HTTP proxying.
cy: Enw'r defnyddiwr i'w basio i'r dirprwy HTTP wrth ddilysu

en: SMB workgroup
cy: Grŵp gwaith SMB

en: The Windows networking workgroup or domain that the user is part of. In order for a new workgroup to fully take effect the user may need to log out and log back in.
cy: Y grŵp gwaith neu'r parth rhwydweithio Windows mae'r defnyddiwr yn rhan ohono. Cyn i grŵp gwaith newydd ddod i rym, efallai bydd rhaid i'r defnyddiwr allgofnodi a mewngofnodi eto.
