gnome-vfs - en to th translation catalogue (274 entries)

en: ISO 9660 Volume
th: โวลุม ISO 9660

en: %s:%u contains NUL characters.
th: %s:%u มีตัวอักษร NUL

en: %s:%u contains no method name.
th: %s:%u ไม่มีชื่อวิธี

en: %s:%u has no options endmarker.
th: %s:%u ไม่มีตัวปิดท้ายตัวเลือก

en: %s:%u has unknown options %s.
th: %s:%u มีตัวเลือก %s ที่ไม่รู้จัก

en: %s:%u contains no module name.
th: %s:%u ไม่มีชื่อโมดูล

en: Configuration file `%s' was not found: %s
th: ไม่พบแฟ้มปรับแต่ง `%s': %s

note: stop parsing if we failed
en: %s:%d aborted parsing.
th: %s:%d เลิกแจงต่อ

en: AFFS Volume
th: โวลุม AFFS

en: AFS Network Volume
th: โวลุมเครือข่าย AFFS

en: Auto-detected Volume
th: โวลุมที่ค้นพบโดยอัตโนมัติ

en: Btrfs Linux Volume
th: โวลุม Btrfs ของลินุกซ์

en: CD-ROM Drive
th: ไดรว์ซีดี

en: CD Digital Audio
th: เสียงดิจิทัลจากซีดี

en: Hardware Device Volume
th: โวลุมอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์

en: EncFS Volume
th: โวลุม EncFS

en: eCryptfs Volume
th: โวลุม eCryptfs

en: Ext2 Linux Volume
th: โวลุม Ext2 ของลินุกซ์

en: Ext3 Linux Volume
th: โวลุม Ext3 ของลินุกซ์

en: Ext4 Linux Volume
th: โวลุม Ext4 ของลินุกซ์

en: MSDOS Volume
th: โวลุม MSDOS

en: BSD Volume
th: โวลุม BSD

en: FUSE Volume
th: โวลุม FUSE

en: MacOS Volume
th: โวลุม MacOS

en: CDROM Volume
th: โวลุมซีดี

en: Hsfs CDROM Volume
th: โวลุม Hsfs บนซีดี

en: JFS Volume
th: โวลุม JFS

en: Windows NT Volume
th: โวลุมวินโดวส์ NT

en: System Volume
th: โวลุมระบบ

en: Memory Volume
th: โวลุมหน่วยความจำ

en: Minix Volume
th: โวลุม Minix

en: NFS Network Volume
th: โวลุมเครือข่าย NFS

en: NILFS Linux Volume
th: โวลุม NILFS ของลินุกซ์

en: Netware Volume
th: โวลุม Netware

en: Reiser4 Linux Volume
th: โวลุม Reiser4 ของลินุกซ์

en: ReiserFS Linux Volume
th: โวลุม ReiserFS ของลินุกซ์

en: Windows Shared Volume
th: โวลุมใช้ร่วมของวินโดวส์

en: SuperMount Volume
th: โวลุม SuperMount

en: DVD Volume
th: โวลุม DVD

en: Solaris/BSD Volume
th: โวลุม Solaris/BSD

en: Udfs Solaris Volume
th: โวลุม Udfs ของ Solaris

en: Pcfs Solaris Volume
th: โวลุม Pcfs ของ Solaris

en: Sun SAM-QFS Volume
th: โวลุม SAM-QFS ของซัน

en: Temporary Volume
th: โวลุมชั่วคราว

en: Enhanced DOS Volume
th: โวลุม DOS แบบปรับปรุง

en: Windows VFAT Volume
th: โวลุม VFAT ของวินโดวส์

en: Xenix Volume
th: โวลุม Xenix

en: XFS Linux Volume
th: โวลุม XFS ของลินุกซ์

en: XIAFS Volume
th: โวลุม XIAFS

en: CIFS Volume
th: โวลุม CIFS

en: Unknown
th: ไม่ทราบชนิด

en: %s Volume
th: โวลุม %s

en: %s/%s Drive
th: ไดรว์ %s/%s

en: %s Drive
th: ไดรว์ %s

en: Floppy Drive
th: ไดรว์ฟลอปปี้

en: Compact Flash Drive
th: ไดรว์ Compact Flash

en: Memory Stick Drive
th: ไดรว์ Memory Stick

en: Smart Media Drive
th: ไดรว์ Smart Media

en: SD/MMC Drive
th: ไดรว์ SD/MMC

en: Zip Drive
th: ไดรว์ Zip

en: Jaz Drive
th: ไดรว์ Jaz

en: Pen Drive
th: ไดรว์ปากกา

en: %s %s Music Player
th: เครื่องเล่นเพลง %s %s

en: %s %s Digital Camera
th: กล้องดิจิทัล %s %s

en: Drive
th: ไดรว์

en: External %s
th: %s ภายนอก

en: CD-ROM Disc
th: แผ่น CD-ROM

en: Blank CD-R Disc
th: แผ่น CD-R เปล่า

en: CD-R Disc
th: แผ่น CD-R

en: Blank CD-RW Disc
th: แผ่น CD-RW เปล่า

en: CD-RW Disc
th: แผ่น CD-RW

en: DVD-ROM Disc
th: แผ่น DVD-ROM

en: Blank DVD-RAM Disc
th: แผ่น DVD-RAM เปล่า

en: DVD-RAM Disc
th: แผ่น DVD-RAM

en: Blank DVD-R Disc
th: แผ่น DVD-R เปล่า

en: DVD-R Disc
th: แผ่น DVD-R

en: Blank DVD-RW Disc
th: แผ่น DVD-RW เปล่า

en: DVD-RW Disc
th: แผ่น DVD-RW

en: Blank DVD+R Disc
th: แผ่น DVD+R เปล่า

en: DVD+R Disc
th: แผ่น DVD+R

en: Blank DVD+RW Disc
th: แผ่น DVD+RW เปล่า

en: DVD+RW Disc
th: แผ่น DVD+RW

en: Audio Disc
th: แผ่นเพลง

en: %s Removable Volume
th: โวลุมถอดเสียบ %s

en: Volume
th: โวลุม

en: Unknown operation type %u
th: ไม่รู้จักปฏิบัติการชนิด %u

en: Cannot create pipe for open GIOChannel: %s
th: ไม่สามารถสร้างไปป์สำหรับเปิด GIOChannel: %s

en: Unknown job kind %u
th: ไม่รู้จักงานชนิด %u

en: Operation stopped
th: หยุดปฏิบัติแล้ว

en: Deprecated function.  User modifications to the MIME database are no longer supported.
th: ฟังก์ชันเลิกใช้แล้ว  ไม่รองรับการแก้ไขฐานข้อมูล MIME อีกต่อไป

en: Could not parse: %s
th: ไม่สามารถแจง: %s

en: More parsing errors will be ignored.
th: จะไม่สนใจข้อผิดพลาดในการแจงที่เหลือ

note: GNOME_VFS_OK
en: No error
th: ไม่มีข้อผิดพลาด

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_FOUND
en: File not found
th: ไม่พบแฟ้ม

note: GNOME_VFS_ERROR_GENERIC
en: Generic error
th: เกิดข้อผิดพลาดทั่วไป

note: GNOME_VFS_ERROR_INTERNAL
en: Internal error
th: เกิดข้อผิดพลาดภายใน

note: GNOME_VFS_ERROR_BAD_PARAMETERS
en: Invalid parameters
th: พารามิเตอร์ใช้ไม่ได้

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_SUPPORTED
en: Unsupported operation
th: ไม่รองรับปฏิบัติการนี้

note: GNOME_VFS_ERROR_IO
en: I/O error
th: ผิดพลาดเกี่ยวกับ I/O

note: GNOME_VFS_ERROR_CORRUPTED_DATA
en: Data corrupted
th: ข้อมูลเสีย

note: GNOME_VFS_ERROR_WRONG_FORMAT
en: Format not valid
th: รูปแบบใช้ไม่ได้

note: GNOME_VFS_ERROR_BAD_FILE
en: Bad file handle
th: ไฟล์แฮนเดิลเสีย

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_BIG
en: File too big
th: แฟ้มใหญ่เกินไป

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_SPACE
en: No space left on device
th: ไม่เหลือที่ว่างบนอุปกรณ์

note: GNOME_VFS_ERROR_READ_ONLY
en: Read-only file system
th: ระบบแฟ้มอ่านได้เท่านั้น

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_URI
en: Invalid URI
th: URI ใช้ไม่ได้

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_OPEN
en: File not open
th: แฟ้มไม่ได้เปิดอยู่

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_OPEN_MODE
en: Open mode not valid
th: โหมดการเปิดใช้ไม่ได้

note: GNOME_VFS_ERROR_ACCESS_DENIED
en: Access denied
th: ถูกปฏิเสธการเข้าใช้

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_MANY_OPEN_FILES
en: Too many open files
th: มีแฟ้มเปิดอยู่มากเกินไป

note: GNOME_VFS_ERROR_EOF
en: End of file
th: จบแฟ้ม

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_A_DIRECTORY
en: Not a directory
th: ไม่ใช่โฟลเดอร์

note: GNOME_VFS_ERROR_IN_PROGRESS
en: Operation in progress
th: กำลังดำเนินการ

note: GNOME_VFS_ERROR_INTERRUPTED
en: Operation interrupted
th: ปฏิบัติการถูกขัดจังหวะ

note: GNOME_VFS_ERROR_FILE_EXISTS
en: File exists
th: แฟ้มมีอยู่แล้ว

note: GNOME_VFS_ERROR_LOOP
en: Looping links encountered
th: จุดเชื่อมวนรอบกลับมาหาตัวเอง

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_PERMITTED
en: Operation not permitted
th: ปฏิบัติการนี้ไม่อนุญาต

note: GNOME_VFS_ERROR_IS_DIRECTORY
en: Is a directory
th: เป็นโฟลเดอร์

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_MEMORY
en: Not enough memory
th: หน่วยความจำไม่พอ

note: GNOME_VFS_ERROR_HOST_NOT_FOUND
en: Host not found
th: ไม่พบโฮสต์

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_HOST_NAME
en: Host name not valid
th: ชื่อโฮสต์ไม่ถูกต้อง

note: GNOME_VFS_ERROR_HOST_HAS_NO_ADDRESS
en: Host has no address
th: โฮสต์นี้ไม่มีที่อยู่

note: GNOME_VFS_ERROR_LOGIN_FAILED
en: Login failed
th: เข้าระบบไม่สำเร็จ

note: GNOME_VFS_ERROR_CANCELLED
en: Operation cancelled
th: ปฏิบัติการถูกยกเลิก

note: GNOME_VFS_ERROR_DIRECTORY_BUSY
en: Directory busy
th: โฟลเดอร์ยุ่งอยู่

note: GNOME_VFS_ERROR_DIRECTORY_NOT_EMPTY
en: Directory not empty
th: โฟลเดอร์ไม่ว่าง

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_MANY_LINKS
en: Too many links
th: แฟ้มนี้มีฮาร์ดลิงก์มากเกินไป

note: GNOME_VFS_ERROR_READ_ONLY_FILE_SYSTEM
en: Read only file system
th: ระบบแฟ้มอ่านได้เท่านั้น

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_SAME_FILE_SYSTEM
en: Not on the same file system
th: ไม่ได้อยู่ระบบแฟ้มเดียวกัน

note: GNOME_VFS_ERROR_NAME_TOO_LONG
en: Name too long
th: ชื่อยาวไป

note: GNOME_VFS_ERROR_SERVICE_NOT_AVAILABLE
en: Service not available
th: บริการไม่มีให้ใช้

note: GNOME_VFS_ERROR_SERVICE_OBSOLETE
en: Request obsoletes service's data
th: ร้องขอข้อมูลของบริการที่ล้าสมัย

note: GNOME_VFS_ERROR_PROTOCOL_ERROR
en: Protocol error
th: โพรโทคอลผิดพลาด

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_MASTER_BROWSER
en: Could not find master browser
th: ไม่พบเบราว์เซอร์หลัก

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_DEFAULT
en: No default action associated
th: ไม่มีปฏิบัติการกำหนดไว้ใช้

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_HANDLER
en: No handler for URL scheme
th: ไม่มีโปรแกรมจัดการ URL ชนิดนี้

note: GNOME_VFS_ERROR_PARSE
en: Error parsing command line
th: แจงคำสั่งไม่สำเร็จ

note: GNOME_VFS_ERROR_LAUNCH
en: Error launching command
th: เรียกใช้คำสั่งไม่สำเร็จ

note: GNOME_VFS_ERROR_TIMEOUT
en: Timeout reached
th: หมดเวลาคอย

note: GNOME_VFS_ERROR_NAMESERVER
en: Nameserver error
th: เกิดข้อผิดพลาดกับ name server

note: GNOME_VFS_ERROR_LOCKED
en: The resource is locked
th: ทรัพยากรถูกล็อคอยู่

note: GNOME_VFS_ERROR_DEPRECATED_FUNCTION
en: Function call deprecated
th: ฟังก์ชันเลิกใช้แล้ว

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_FILENAME
en: Invalid filename
th: ชื่อแฟ้มใช้ไม่ได้

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_A_SYMBOLIC_LINK
en: Not a symbolic link
th: ไม่ใช่ลิงก์สัญลักษณ์

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก

en: %u byte | %u bytes
th[0]: %u ไบต์

en:  (invalid Unicode)
th:  (ยูนิโค้ดผิดรูปแบบ)

en: Floppy
th: ฟลอปปี้

en: Disk
th: ดิสก์

en: USB Drive
th: ไดรว์ USB

en: IEEE1394 Drive
th: ไดรว์ IEEE 1394

en: Camera
th: กล้อง

en: Root Volume
th: โวลุม root

en: Audio CD
th: ซีดีเพลง

en: Unknown volume
th: โวลุมไม่ทราบชนิด

en: Network server
th: เซิร์ฟเวอร์เครือข่าย

note: Handle floppy case
en: Unable to mount the floppy drive. There is probably no floppy in the drive.
th: เมานท์ฟลอปปี้ไม่สำเร็จ อาจจะไม่มีแผ่นอยู่ไม่ตัวอ่าน

note: All others
en: Unable to mount the volume. There is probably no media in the device.
th: เมานท์โวลุมนี้ไม่สำเร็จ อาจจะไม่มีแผ่นอยู่ไม่ตัวอ่าน

en: Unable to mount the floppy drive. The floppy is probably in a format that cannot be mounted.
th: เมานท์ฟลอปปี้ไม่สำเร็จ แผ่นอาจจะใช้รูปแบบจัดเก็บที่ไม่รู้จัก

note: Probably a wrong password
en: Unable to mount the volume. If this is an encrypted drive, then the wrong password or key was used.
th: ไม่สามารถเมานท์โวลุมได้ ถ้าเป็นไดรว์ที่เข้ารหัสไว้ ก็เป็นไปได้ว่ารหัสผ่านหรือกุญแจผิด

en: Unable to mount the selected volume. The volume is probably in a format that cannot be mounted.
th: เมานท์โวลุมนี้ไม่สำเร็จ แผ่นอาจจะใช้รูปแบบจัดเก็บที่ไม่รู้จัก

en: Unable to mount the selected floppy drive.
th: เมานท์ไดรว์ฟลอปปี้ที่เลือกไม่สำเร็จ

en: Unable to mount the selected volume.
th: เมานท์โวลุมที่เลือกไม่สำเร็จ

en: Unable to unmount the selected volume. The volume is in use by one or more programs.
th: เลิกเมานท์โวลุมที่เลือกไม่สำเร็จ อาจมีโปรแกรมอื่นใช้งานอยู่

en: Unable to unmount the selected volume.
th: เลิกเมานท์โวลุมที่เลือกไม่สำเร็จ

en: Failed to read data from child process %d (%s)
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลจากโพรเซสลูก %d ได้ (%s)

en: Couldn't run mount process in a pty
th: ไม่สามารถเรียกโพรเซสเมานท์ใน pty ได้

en: Unexpected error in select() reading data from a child process (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดกระทันหันใน select() ระหว่างอ่านข้อมูลจากโพรเซสลูก (%s)

en: Couldn't send password to mount process.
th: ไม่สามารถส่งรหัสผ่านไปยังโพรเซสเมานท์ได้

en: Unexpected error in waitpid() (%s)
th: เกิดข้อผิดพลาดกระทันหันใน waitpid() (%s)

en: Failed to start command
th: เรียกใช้คำสั่งไม่สำเร็จ

en: Unable to eject media
th: ดันแผ่นออกไม่สำเร็จ

en: Unable to unmount connected server
th: เลิกเมานท์เซิร์ฟเวอร์ที่ต่ออยู่ไม่สำเร็จ

en: Network
th: เครือข่าย

en: Home
th: บ้าน

en: Filesystem
th: ระบบแฟ้ม

en: Unknown GnomeVFSSeekPosition %d
th: ไม่รู้จัก GnomeVFSSeekPosition %d

en: Windows Network
th: เครือข่ายวินโดวส์

en: The identity of the remote computer (%s) is unknown.
th: ไม่สามารถจำแนกเอกลักษณ์ของเครื่องฝั่งโน้น (%s) ได้

en: This happens when you log in to a computer the first time.
    
    The identity sent by the remote computer is %s. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
th: เหตุการณ์นี้จะเกิดเมื่อคุณเข้าระบบไปยังคอมพิวเตอร์ฝั่งโน้นเป็นครั้งแรก
    
    ข้อความบอกเอกลักษณ์ที่เครื่องฝั่งโน้นส่งมาคือ "%s"  ถ้าคุณต้องการมั่นใจว่าปลอดภัยที่จะดำเนินการต่อ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: Log In Anyway
th: เข้าระบบต่อไป

en: Cancel Login
th: ยกเลิกการเข้าระบบ

note: FIXME: we probably shouldn't use printf to output the message
en: Didn't find a valid settings file at %s
th: ไม่พบแฟ้มปรับแต่งที่ใช้ได้ใน %s

en: Use the %s environment variable to specify a different location.
th: ใช้ตัวแปรแวดล้อม %s ถ้าต้องการกำหนดเป็นตำแหน่งอื่น

en: Your HTTP Proxy requires you to log in.
th: พร็อกซี HTTP ของคุณ ต้องล็อกอินก่อนใช้

en: You must log in to access "%s".
    %s
th: คุณต้องล็อกอินเพื่อเข้าใช้ "%s"
    %s

en: Your password will be transmitted unencrypted.
th: รหัสผ่านของคุณจะถูกส่งไปโดยไม่มีการเข้ารหัสลับ

en: Your password will be transmitted encrypted.
th: รหัสผ่านของคุณจะถูกส่งไปโดยเข้ารหัสลับ

en: You must log in to access %s domain %s
th: คุณต้องล็อกอินเพื่อเข้าใช้ %s ในโดเมน %s

en: You must log in to access %s
th: คุณต้องล็อกอินเพื่อเข้าใช้ %s

en: Default component viewer application
th: โปรแกรมแสดงปริยาย

en: Default terminal application
th: โปรแกรมเทอร์มินัลปริยาย

en: Exec argument for default terminal
th: อาร์กิวเมนต์ exec สำหรับเทอร์มินัลปริยาย

en: The application to use for viewing files that require a component to view them. The parameter %s will be replaced by the file's URIs, the parameter %c will be replaced by the component IID.
th: โปรแกรมแสดง แฟ้มที่ต้องใช้คอมโพเนนต์แสดง %s จะถูกแทนที่ด้วย URI ของแฟ้ม และ %c จะถูกแทนที่ด้วย IID ของคอมโพเนนต์

en: The default terminal application to use for applications that require a terminal.
th: โปรแกรมเทอร์มินัลปริยาย ไว้ใช้สำหรับ โปรแกรมที่ต้องใช้เทอร์มินัล

en: The exec argument to use for the default terminal application.
th: อาร์กิวเมนต์สำหรับโปรแกรมเทอร์มินัลปริยาย

en: Run the command in a terminal
th: เรียกใช้โปรแกรมในเทอร์มินัล

en: The command used to handle "aim" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด aim (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "callto" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด callto (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "ghelp" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด ghelp (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "h323" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด h323 (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "http" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด http (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "https" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด https (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "info" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด info (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "mailto" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด mailto (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "man" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด man (ถ้าเปิดใช้)

en: The command used to handle "trash" URLs, if enabled.
th: คำสั่งสำหรับจัดการ URL ชนิด trash (ถ้าเปิดใช้)

en: The handler for "aim" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด aim

en: The handler for "callto" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด callto

en: The handler for "ghelp" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด ghelp

en: The handler for "h323" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด h323

en: The handler for "http" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด http

en: The handler for "https" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด https

en: The handler for "info" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด info

en: The handler for "mailto" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด mailto

en: The handler for "man" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด man

en: The handler for "trash" URLs
th: คำสั่งจัดการ URL ชนิด trash

en: True if the command specified in the "command" key should handle "aim" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด aim

en: True if the command specified in the "command" key should handle "callto" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด callto

en: True if the command specified in the "command" key should handle "ghelp" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด ghelp

en: True if the command specified in the "command" key should handle "h323" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด h323

en: True if the command specified in the "command" key should handle "http" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด http

en: True if the command specified in the "command" key should handle "https" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด https

en: True if the command specified in the "command" key should handle "info" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมใน "command" จัดการ URL ชนิด info

en: True if the command specified in the "command" key should handle "mailto" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด mailto

en: True if the command specified in the "command" key should handle "man" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด man

en: True if the command specified in the "command" key should handle "trash" URLs.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าต้องการให้โปรแกรมในคีย์ "command" จัดการ URL ชนิด trash

en: True if the command used to handle this type of URL should be run in a terminal.
th: ตั้งเป็นค่าจริงถ้าโปรแกรมที่จัดการ URL นี้ควรถูกเรียกใช้ในเทอร์มินัล

en: Whether the specified command should handle "aim" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด aim

en: Whether the specified command should handle "callto" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด callto

en: Whether the specified command should handle "ghelp" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด ghelp

en: Whether the specified command should handle "h323" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด h323

en: Whether the specified command should handle "http" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด http

en: Whether the specified command should handle "https" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด https

en: Whether the specified command should handle "info" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด info

en: Whether the specified command should handle "mailto" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด mailto

en: Whether the specified command should handle "man" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด man

en: Whether the specified command should handle "trash" URLs
th: กำหนดให้คำสั่งนี้จัดการ URL ชนิด trash

en: Comma separated list of DNS-SD domains that should be visible in the "network:///" location.
th: รายการโดเมน DNS-SD (คั่นด้วยจุลภาค) ที่น่าจะมองเห็นได้ในตำแหน่ง "network:///"

en: Extra domains to look for DNS-SD services in
th: โดเมนเพิ่มเติมที่จะมองหาบริการ DNS-SD

en: How to display local DNS-SD service
th: วิธีแสดงผลบริการ DNS-SD ในเครือข่ายท้องถิ่น

en: Possible values are "merged", "separate" and "disabled".
th: ค่าที่เป็นไปได้คือ "merged", "separate" และ "disabled"

en: Authenticate proxy server connections
th: ตรวจสอบสิทธิ์ก่อนใช้พร็อกซี

en: Automatic proxy configuration URL
th: URL สำหรับตั้งค่าพร็อกซีโดยอัตโนมัติ

en: Enables the proxy settings when accessing HTTP over the Internet.
th: ใช้ค่าพร็อกซีที่ตั้งไว้เวลาใช้ HTTP บนอินเทอร์เน็ต

en: FTP proxy host name
th: ชื่อโฮสต์พร็อกซี FTP

en: FTP proxy port
th: พอร์ตพร็อกซี FTP

en: HTTP proxy host name
th: ชื่อโฮสต์พร็อกซี HTTP

en: HTTP proxy password
th: รหัสผ่านพร็อกซี HTTP

en: HTTP proxy port
th: พอร์ตพร็อกซี HTTP

en: HTTP proxy username
th: ชื่อบัญชีผู้ใช้พร็อกซี HTTP

en: If true, then connections to the proxy server require authentication. The username/password combo is defined by "/system/http_proxy/authentication_user" and "/system/http_proxy/authentication_password".
th: ถ้าตั้งเป็นค่าจริง การเชื่อมต่อผ่านพร็อกซีจะต้องผ่านการตรวจสอบสิทธิ์ก่อน ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านเอามาจาก "/system/http_proxy/authentication_user" และ "/system/http_proxy/authentication_password"

en: Non-proxy hosts
th: โอสต์ที่ไม่ติดต่อผ่านพร็อกซี

en: Password to pass as authentication when doing HTTP proxying.
th: รหัสผ่านสำหรับการตรวจสอบสิทธิ์ใช้พร็อกซี HTTP

en: Proxy configuration mode
th: โหมดการตั้งค่าพร็อกซี

en: SOCKS proxy host name
th: ชื่อโฮสต์พร็อกซี SOCKS

en: SOCKS proxy port
th: พอร์ตพร็อกซี SOCKS

en: Secure HTTP proxy host name
th: ชื่อโฮสต์พร็อกซี Secure HTTP

en: Secure HTTP proxy port
th: พอร์ตพร็อกซี Secure HTTP

en: Select the proxy configuration mode. Supported values are "none", "manual", "auto".
th: เลือกโหมดการตั้งค่าพร็อกซี สามารถตั้งเป็น "none", "manual", "auto"

en: The machine name to proxy FTP through.
th: ชื่อเครื่องที่จะติดต่อ FTP ผ่าน

en: The machine name to proxy HTTP through.
th: ชื่อเครื่องที่จะติดต่อ HTTP ผ่าน

en: The machine name to proxy secure HTTP through.
th: ชื่อเครื่องที่จะติดต่อ Secure HTTP ผ่าน

en: The machine name to proxy socks through.
th: ชื่อเครื่องที่จะติดต่อ socks ผ่าน

en: The port on the machine defined by "/system/http_proxy/host" that you proxy through.
th: พอร์ตบนเครื่องที่ตั้งไว้ใน "/system/http_proxy/host" ที่จะใช้ติดต่อผ่าน

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/ftp_host" that you proxy through.
th: พอร์ตบนเครื่องที่ตั้งไว้ใน "/system/proxy/ftp_host" ที่จะใช้ติดต่อผ่าน

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/secure_host" that you proxy through.
th: พอร์ตบนเครื่องที่ตั้งไว้ใน "/system/proxy/secure_host" ที่จะใช้ติดต่อผ่าน

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/socks_host" that you proxy through.
th: พอร์ตบนเครื่องที่ตั้งไว้ใน "/system/proxy/socks_host" ที่จะใช้ติดต่อผ่าน

en: This key contains a list of hosts which are connected to directly, rather than via the proxy (if it is active). The values can be hostnames, domains (using an initial wildcard like *.foo.com), IP host addresses (both IPv4 and IPv6) and network addresses with a netmask (something like 192.168.0.0/24).
th: คีย์นี้เก็บรายชื่อโฮสต์ที่ให้ติดต่อโดยตรง แทนที่จะผ่านพร็อกซี (ถ้าเปิดทำงานอยู่)  สามารถตั้งเป็น ชื่อโฮสต์ โดเมน (ใช้ wildcard ข้างหน้าเช่น *.foo.com), ที่อยู่ IP (ทั้ง IPv4 และ IPv6) หรือที่อยู่บนเครือข่ายพร้อมกับ netmask (เช่น 192.168.0.0/24)

en: URL that provides proxy configuration values.
th: URL ที่จัดส่งค่าตั้งพร็อกซี

en: Use HTTP proxy
th: ใช้พร็อกซี HTTP

en: User name to pass as authentication when doing HTTP proxying.
th: ชื่อบัญชีผู้ใช้สำหรับตรวจสอบสิทธิ์กับพร็อกซี HTTP

en: SMB workgroup
th: เวิร์กกรุป SMB

en: The Windows networking workgroup or domain that the user is part of. In order for a new workgroup to fully take effect the user may need to log out and log back in.
th: เวิร์กกรุปหรือโดเมนของเครือข่ายวินโดวส์ที่ผู้ใช้อาศัยอยู่ ผู้ใช้อาจต้องออกจากระบบแล้วเข้าใหม่เพื่อจะเริ่มใช้เวิร์กกรุปใหม่ได้
