gnome-vfs 2.24.1 - en to vi translation catalogue (275 entries)

en: ISO 9660 Volume
vi: Khối tin ISO-9960

en: %s:%u contains NUL characters.
vi: %s:%u chứa ký tự NUL (rỗng).

en: %s:%u contains no method name.
vi: %s:%u không chứa tên phương pháp.

en: %s:%u has no options endmarker.
vi: %s:%u không chứa dấu kết thúc tùy chọn.

en: %s:%u has unknown options %s.
vi: %s:%u có tùy chọn không rõ %s.

en: %s:%u contains no module name.
vi: %s:%u không chứa tên mô-đun.

en: Configuration file `%s' was not found: %s
vi: Không tìm thấy tập tin cấu hình « %s »: %s

note: stop parsing if we failed
en: %s:%d aborted parsing.
vi: %s:%d đã hủy bỏ phân tách.

en: AFFS Volume
vi: Khối tin AFFS

en: AFS Network Volume
vi: Khối tin mạng AFS

en: Auto-detected Volume
vi: Khối tin đã dò tìm tự động

en: Btrfs Linux Volume
vi: Khối tin Linux Btrfs

en: CD-ROM Drive
vi: Ổ đĩa CD-ROM

en: CD Digital Audio
vi: Âm thanh số CD

en: Hardware Device Volume
vi: Khối tin thiết bị phần cứng

en: EncFS Volume
vi: Khối tin EncFS

en: eCryptfs Volume
vi: Khối tin eCryptfs

en: Ext2 Linux Volume
vi: Khối tin Linux Ext2

en: Ext3 Linux Volume
vi: Khối tin Linux Ext3

en: Ext4 Linux Volume
vi: Khối tin Linux Ext4

en: MSDOS Volume
vi: Khối tin MSDOS

en: BSD Volume
vi: Khối tin BSD

en: FUSE Volume
vi: Khối tin FUSE

en: MacOS Volume
vi: Khối tin MacOS

en: CDROM Volume
vi: Khối tin CDROM

en: Hsfs CDROM Volume
vi: Khối tin CDROM Hsfs

en: JFS Volume
vi: Khối tin JFS

en: Windows NT Volume
vi: Khối tin Windows NT

en: System Volume
vi: Khối tin hệ thống

en: Memory Volume
vi: Khối tin bộ nhớ

en: Minix Volume
vi: Khối tin Minix

en: NFS Network Volume
vi: Khối tin mạng NFS

en: NILFS Linux Volume
vi: Khối tin Linux NILFS

en: Netware Volume
vi: Khối tin Netware

en: Reiser4 Linux Volume
vi: Khối tin Linux Reiser4

en: ReiserFS Linux Volume
vi: Khối tin Linux ReiserFS

en: Windows Shared Volume
vi: Khối tin chia sẻ Windows

en: SuperMount Volume
vi: Khối tin SuperMount

en: DVD Volume
vi: Khối tin DVD

en: Solaris/BSD Volume
vi: Khối tin Solaris/BSD

en: Udfs Solaris Volume
vi: Khối tin Solaris Udfs

en: Pcfs Solaris Volume
vi: Khối tin Solaris Pcfs

en: Sun SAM-QFS Volume
vi: Khối tin SAM-QFS Sun

en: Temporary Volume
vi: Khối tin tạm thời

en: Enhanced DOS Volume
vi: Khối tin DOS tăng cường

en: Windows VFAT Volume
vi: Khối tin VFAT Windows

en: Xenix Volume
vi: Khối tin Xenix

en: XFS Linux Volume
vi: Khối tin Linux XFS

en: XIAFS Volume
vi: Khối tin XIAFS

en: CIFS Volume
vi: Khối tin CIFS

en: Unknown
vi: Không rõ

en: %s Volume
vi: Khối tin %s

en: %s/%s Drive
vi: Ổ đĩa %s/%s

en: %s Drive
vi: Ổ đĩa %s

en: Floppy Drive
vi: Ổ đĩa mềm

en: Compact Flash Drive
vi: Đĩa cực nhanh gọn (CF)

en: Memory Stick Drive
vi: Ổ thanh bộ nhớ

en: Smart Media Drive
vi: Ổ vật chứa thông minh

en: SD/MMC Drive
vi: Ổ thẻ SD/MMC

en: Zip Drive
vi: Ổ đĩa Zip

en: Jaz Drive
vi: Ổ đĩa Jaz

en: Pen Drive
vi: Ổ bút

en: %s %s Music Player
vi: Bộ phát nhạc %s %s

en: %s %s Digital Camera
vi: Máy ảnh số %s %s

en: Drive
vi: Ổ

en: External %s
vi: %s lắp ngoài

en: CD-ROM Disc
vi: Đĩa CD-ROM

en: Blank CD-R Disc
vi: Đĩa CD-R trắng

en: CD-R Disc
vi: Đĩa CD-R

en: Blank CD-RW Disc
vi: Đĩa CD-RW trắng

en: CD-RW Disc
vi: Đĩa CD-RW

en: DVD-ROM Disc
vi: Đĩa DVD-ROM

en: Blank DVD-RAM Disc
vi: Đĩa DVD-RAM trắng

en: DVD-RAM Disc
vi: Đĩa DVD-RAM

en: Blank DVD-R Disc
vi: Đĩa DVD-R trắng

en: DVD-R Disc
vi: Đĩa DVD-R

en: Blank DVD-RW Disc
vi: Đĩa DVD-RW trắng

en: DVD-RW Disc
vi: Đĩa DVD-RW

en: Blank DVD+R Disc
vi: Đĩa DVD+R trắng

en: DVD+R Disc
vi: Đĩa DVD+R

en: Blank DVD+RW Disc
vi: Đĩa DVD+RW trắng

en: DVD+RW Disc
vi: Đĩa DVD+RW

en: Audio Disc
vi: Đĩa âm thanh

en: %s Removable Volume
vi: Khối tin rời %s

en: Volume
vi: Khối tin

en: Unknown operation type %u
vi: Kiểu thao tác không rõ %u

en: Cannot create pipe for open GIOChannel: %s
vi: Không thể tạo ống dẫn cho kênh GIOChannel: %s

en: Unknown job kind %u
vi: Kiểu công việc không rõ %u

en: Operation stopped
vi: Thao tác đã dừng

en: Deprecated function.  User modifications to the MIME database are no longer supported.
vi: Chức năng bị phản đối. Không còn hỗ trợ lại người dùng sửa đổi cơ sở dữ liệu MIME.

en: Could not parse: %s
vi: Không thể phân tách: %s

en: More parsing errors will be ignored.
vi: Lỗi phân tách nữa sẽ bị bỏ qua.

note: GNOME_VFS_OK
en: No error
vi: Không có lỗi

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_FOUND
en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

note: GNOME_VFS_ERROR_GENERIC
en: Generic error
vi: Lỗi chung

note: GNOME_VFS_ERROR_INTERNAL
en: Internal error
vi: Lỗi nội bộ

note: GNOME_VFS_ERROR_BAD_PARAMETERS
en: Invalid parameters
vi: Tham số không hợp lệ

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_SUPPORTED
en: Unsupported operation
vi: Thao tác không được hỗ trợ

note: GNOME_VFS_ERROR_IO
en: I/O error
vi: Lỗi I/O (nhập/xuất)

note: GNOME_VFS_ERROR_CORRUPTED_DATA
en: Data corrupted
vi: Dữ liệu bị hỏng

note: GNOME_VFS_ERROR_WRONG_FORMAT
en: Format not valid
vi: Dạng thức không hợp lệ

note: GNOME_VFS_ERROR_BAD_FILE
en: Bad file handle
vi: Bộ xử lý tập tin sai

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_BIG
en: File too big
vi: Tập tin quá lớn

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_SPACE
en: No space left on device
vi: Không còn có chỗ rảnh trên thiết bị

note: GNOME_VFS_ERROR_READ_ONLY
en: Read-only file system
vi: Hệ thống tập tin chỉ đọc

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_URI
en: Invalid URI
vi: URI không hợp lệ

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_OPEN
en: File not open
vi: Tập tin không mở

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_OPEN_MODE
en: Open mode not valid
vi: Chế độ mở không hợp lệ

note: GNOME_VFS_ERROR_ACCESS_DENIED
en: Access denied
vi: Truy cấp bị từ chối

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_MANY_OPEN_FILES
en: Too many open files
vi: Quá nhiều tập tin được mở

note: GNOME_VFS_ERROR_EOF
en: End of file
vi: Hết tập tin

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_A_DIRECTORY
en: Not a directory
vi: Không phải là một thư mục

note: GNOME_VFS_ERROR_IN_PROGRESS
en: Operation in progress
vi: Thao tác đang thực hiện

note: GNOME_VFS_ERROR_INTERRUPTED
en: Operation interrupted
vi: Thao tác bị ngắt

note: GNOME_VFS_ERROR_FILE_EXISTS
en: File exists
vi: Tập tin đã có

note: GNOME_VFS_ERROR_LOOP
en: Looping links encountered
vi: Phát hiện liên kết vòng lặp

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_PERMITTED
en: Operation not permitted
vi: Thao tác không được phép

note: GNOME_VFS_ERROR_IS_DIRECTORY
en: Is a directory
vi: Là một thư mục

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_MEMORY
en: Not enough memory
vi: Không đủ bộ nhớ

note: GNOME_VFS_ERROR_HOST_NOT_FOUND
en: Host not found
vi: Không tìm thấy máy

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_HOST_NAME
en: Host name not valid
vi: Tên máy không hợp lệ

note: GNOME_VFS_ERROR_HOST_HAS_NO_ADDRESS
en: Host has no address
vi: Máy không có địa chỉ

note: GNOME_VFS_ERROR_LOGIN_FAILED
en: Login failed
vi: Lỗi đăng nhập

note: GNOME_VFS_ERROR_CANCELLED
en: Operation cancelled
vi: Thao tác bị thôi

note: GNOME_VFS_ERROR_DIRECTORY_BUSY
en: Directory busy
vi: Thư mục đang bận

note: GNOME_VFS_ERROR_DIRECTORY_NOT_EMPTY
en: Directory not empty
vi: Thư mục không rỗng

note: GNOME_VFS_ERROR_TOO_MANY_LINKS
en: Too many links
vi: Quá nhiều liên kết

note: GNOME_VFS_ERROR_READ_ONLY_FILE_SYSTEM
en: Read only file system
vi: Hệ thống tập tin chỉ đọc

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_SAME_FILE_SYSTEM
en: Not on the same file system
vi: Không nằm trên cùng một hệ thống tập tin

note: GNOME_VFS_ERROR_NAME_TOO_LONG
en: Name too long
vi: Tên quá dài

note: GNOME_VFS_ERROR_SERVICE_NOT_AVAILABLE
en: Service not available
vi: Dịch vụ không sẵn sàng

note: GNOME_VFS_ERROR_SERVICE_OBSOLETE
en: Request obsoletes service's data
vi: Yêu cầu làm cho dữ liệu của dịch vụ quá thời

note: GNOME_VFS_ERROR_PROTOCOL_ERROR
en: Protocol error
vi: Lỗi giao thức

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_MASTER_BROWSER
en: Could not find master browser
vi: Không tìm thấy bộ duyệt chính

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_DEFAULT
en: No default action associated
vi: Không có hành động mặc định được kết hợp

note: GNOME_VFS_ERROR_NO_HANDLER
en: No handler for URL scheme
vi: Không có bộ xử lý cho lược đồ URL

note: GNOME_VFS_ERROR_PARSE
en: Error parsing command line
vi: Gặp lỗi khi phân tách dòng lệnh

note: GNOME_VFS_ERROR_LAUNCH
en: Error launching command
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy lệnh

note: GNOME_VFS_ERROR_TIMEOUT
en: Timeout reached
vi: Tới thời hạn

note: GNOME_VFS_ERROR_NAMESERVER
en: Nameserver error
vi: Lỗi máy phục vụ tên

note: GNOME_VFS_ERROR_LOCKED
en: The resource is locked
vi: Tài nguyên bị khóa

note: GNOME_VFS_ERROR_DEPRECATED_FUNCTION
en: Function call deprecated
vi: Cuộc gọi chức năng bị phản đối

note: GNOME_VFS_ERROR_INVALID_FILENAME
en: Invalid filename
vi: Tên tập tin không hợp lệ

note: GNOME_VFS_ERROR_NOT_A_SYMBOLIC_LINK
en: Not a symbolic link
vi: Không phải là một liên kết tượng trưng

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en:  (invalid Unicode)
vi:  (Unicode không hợp lệ)

en: Floppy
vi: Đĩa mềm

en: Disk
vi: Đĩa

en: USB Drive
vi: Ổ USB

en: IEEE1394 Drive
vi: Ổ IEEE1394

en: Memory Stick
vi: Thanh bộ nhớ

en: Smart Media
vi: Vật chứa thông minh

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Root Volume
vi: Khối tin gốc

en: Audio CD
vi: CD âm thanh

en: Unknown volume
vi: Khối tin không rõ

en: Network server
vi: Máy phục vụ mạng

note: Handle floppy case
en: Unable to mount the floppy drive. There is probably no floppy in the drive.
vi: Không thể gắn kết ổ đĩa mềm. Rất có thể là không có đĩa mềm trong ổ.

note: All others
en: Unable to mount the volume. There is probably no media in the device.
vi: Không thể gắn kết khối tin. Rất có thể là không có vật chứa trong thiết bị.

en: Unable to mount the floppy drive. The floppy is probably in a format that cannot be mounted.
vi: Không thể gắn kết đĩa mềm. Rất có thể là đĩa dùng định dạng không thể gắn kết.

note: Probably a wrong password
en: Unable to mount the volume. If this is an encrypted drive, then the wrong password or key was used.
vi: Không thể gắn kết khối tin. Nếu đĩa này có mật mã thì mật khẩu hay khóa sai đã được nhập.

en: Unable to mount the selected volume. The volume is probably in a format that cannot be mounted.
vi: Không thể gắn kết khối đã chọn. Rất có thể là khối dùng định dạng không thể gắn kết.

en: Unable to mount the selected floppy drive.
vi: Không thể gắn kết ổ đĩa mềm đã chọn.

en: Unable to mount the selected volume.
vi: Không thể gắn kết khối tin đã chọn.

en: Unable to unmount the selected volume. The volume is in use by one or more programs.
vi: Không thể gắn kết khối tin đã chọn. Rất có thể là khối tin đang được dùng bởi một hay nhiều chương trình.

en: Unable to unmount the selected volume.
vi: Không thể tháo gắn kết khối tin đã chọn.

en: Failed to read data from child process %d (%s)
vi: Lỗi đọc dữ liệu từ tiến trình con %d (%s)

en: Couldn't run mount process in a pty
vi: Không thể chạy tiến trình gắn kết trong một pty

en: Unexpected error in select() reading data from a child process (%s)
vi: Gặp lỗi bất ngờ trong « select() » (chọn) khi đọc dữ liệu từ tiến trình con (%s)

en: Couldn't send password to mount process.
vi: Không thể gởi mật khẩu cho tiến trình gắn kết.

en: Unexpected error in waitpid() (%s)
vi: Gặp lỗi bất ngờ trong « waitpid() » (đợi số hiệu tiến trình) (%s)

en: Failed to start command
vi: Lỗi khởi chạy lệnh

en: Unable to eject media
vi: Không thể đẩy vật chứa ra

en: Unable to unmount connected server
vi: Không thể tháo gắn kết máy phục vụ đã kết nối

en: Network
vi: Mạng

en: Home
vi: Nhà

en: Filesystem
vi: Hệ tập tin

en: Unknown GnomeVFSSeekPosition %d
vi: Không biết GnomeVFSSeekPosition %d

en: Windows Network
vi: Mạng Windows

en: The identity of the remote computer (%s) is unknown.
vi: Không nhận diện máy tính ở xa (%s).

en: This happens when you log in to a computer the first time.
    
    The identity sent by the remote computer is %s. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
vi: Điều này xảy ra khi bạn đăng nhập vào máy tính lần đầu tiên.
    
    Máy tính ở xa đã gởi thông tin nhận diện là %s. Nếu bạn muốn đảm bảo là toàn an để tiếp tục, hãy liên lạc với nhà quản trị hệ thống.

en: Log In Anyway
vi: Vẫn đăng nhập

en: Cancel Login
vi: Thôi đăng nhập

note: FIXME: we probably shouldn't use printf to output the message
en: Didn't find a valid settings file at %s
vi: Không tìm thấy tập tin thiết lập hợp lệ tại %s

en: Use the %s environment variable to specify a different location.
vi: Hãy dùng biến môi trường %s để xác định một vị trí khác.

en: Your HTTP Proxy requires you to log in.
vi: Ủy nhiệm HTTP của bạn cần thiết bạn đăng nhập.

en: You must log in to access "%s".
    %s
vi: Bạn phải đăng nhập để truy cập « %s ».
    %s

en: Your password will be transmitted unencrypted.
vi: Mật khẩu của bạn sẽ được truyền không mật mã.

en: Your password will be transmitted encrypted.
vi: Mật khẩu của bạn sẽ được truyền mật mã.

en: You must log in to access %s domain %s
vi: Bạn phải đăng nhập để truy cập %s miền %s

en: You must log in to access %s
vi: Bạn phải đăng nhập để truy cập %s

en: Default component viewer application
vi: Ứng dụng xem thành phần mặc định

en: Default terminal application
vi: Ứng dụng thiết bị cuối mặc định

en: Exec argument for default terminal
vi: Đối số thức hiện cho thiết bị cuối mặc định

en: The application to use for viewing files that require a component to view them. The parameter %s will be replaced by the file's URIs, the parameter %c will be replaced by the component IID.
vi: Ứng dụng cần dùng để xem tập tin cần thiết thành phần để xem nó. Tham số %s sẽ được thay thế bằng các URI của tập tin đó, tham số %c sẽ được thay thế bằng IID của thành phần.

en: The default terminal application to use for applications that require a terminal.
vi: Ứng dụng thiết bị cuối mặc định cần dùng cho các ứng dụng cần thiết thiết bị cuối.

en: The exec argument to use for the default terminal application.
vi: Đối số thực hiện cần dùng cho ứng dụng thiết bị cuối mặc định

en: Run the command in a terminal
vi: Chạy lệnh trong thiết bị cuối

en: The command used to handle "aim" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các URL kiểu « aim », nếu bật.

en: The command used to handle "callto" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các URL kiểu « callto » (gọi đến), nếu bật.

en: The command used to handle "ghelp" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các URL kiểu « ghelp » (trợ giúp g), nếu bật.

en: The command used to handle "h323" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các địa chỉ Mạng kiểu « h323 », nếu bật.

en: The command used to handle "http" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các địa chỉ Mạng kiểu « http », nếu bật.

en: The command used to handle "https" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các địa chỉ Mạng kiểu « https », nếu bật.

en: The command used to handle "info" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các địa chỉ Mạng kiểu « info » (thông tin), nếu bật.

en: The command used to handle "mailto" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các URL kiểu « mailto » (gởi thư cho), nếu bật.

en: The command used to handle "man" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các URL kiểu « man » (trang hướng dẫn), nếu bật.

en: The command used to handle "trash" URLs, if enabled.
vi: Lệnh được dùng để xử lý các URL kiểu « trash » (rác), nếu bật.

en: The handler for "aim" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « aim »

en: The handler for "callto" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « callto » (gợi đến)

en: The handler for "ghelp" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « ghelp » (trợ giúp g)

en: The handler for "h323" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « h323 »

en: The handler for "http" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « http »

en: The handler for "https" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « https »

en: The handler for "info" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « info » (thông tin)

en: The handler for "mailto" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « mailto » (gởi thư cho)

en: The handler for "man" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « man » (trang hướng dẫn)

en: The handler for "trash" URLs
vi: Bộ xử lý cho URL « trash » (rác)

en: True if the command specified in the "command" key should handle "aim" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « aim ».

en: True if the command specified in the "command" key should handle "callto" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « callto » (gợi đến).

en: True if the command specified in the "command" key should handle "ghelp" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « ghelp » (trợ giúp g).

en: True if the command specified in the "command" key should handle "h323" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « h323 ».

en: True if the command specified in the "command" key should handle "http" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « http ».

en: True if the command specified in the "command" key should handle "https" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « https ».

en: True if the command specified in the "command" key should handle "info" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « info » (thông tin).

en: True if the command specified in the "command" key should handle "mailto" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « mailto » (gởi thư cho).

en: True if the command specified in the "command" key should handle "man" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « man » (trang hướng dẫn).

en: True if the command specified in the "command" key should handle "trash" URLs.
vi: Đúng nếu lệnh được xác định trong khóa « lệnh » nên xử lý các URL « trash » (rác).

en: True if the command used to handle this type of URL should be run in a terminal.
vi: Đúng nếu lệnh được dùng để xử lý URL kiểu này nên được dùng trong thiết bị cuối.

en: Whether the specified command should handle "aim" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « aim » hay không

en: Whether the specified command should handle "callto" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « callto » (gợi đến) hay không

en: Whether the specified command should handle "ghelp" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « ghelp » (trợ giúp g) hay không

en: Whether the specified command should handle "h323" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « h323 » hay không

en: Whether the specified command should handle "http" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « http » hay không

en: Whether the specified command should handle "https" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « https » hay không

en: Whether the specified command should handle "info" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « info » (thông tin) hay không

en: Whether the specified command should handle "mailto" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « mailto » (gởi thư cho) hay không

en: Whether the specified command should handle "man" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « man » (trang hướng dẫn) hay không

en: Whether the specified command should handle "trash" URLs
vi: Lệnh được xác định có nên xử lý URL « trash » (rác) hay không

en: Comma separated list of DNS-SD domains that should be visible in the "network:///" location.
vi: Danh sách các miền DNS-SD, định giới bằng dấu phẩy, nên được hiển thị trong địa điểm « network:// ».

en: Extra domains to look for DNS-SD services in
vi: Những miền thêm nơi cần tìm dịch vụ DNS-SD

en: How to display local DNS-SD service
vi: Cách hiển thị dịch vụ DNS-SD cục bộ

en: Possible values are "merged", "separate" and "disabled".
vi: Giá trị có thể là:
     • merged — đã phối hợp.
     • separate — riêng,
     • disabled — đã tắt.

en: Authenticate proxy server connections
vi: Xác thực sự kết nối đến máy phục vụ ủy nhiệm

en: Automatic proxy configuration URL
vi: URL cấu hình tự động ủy nhiệm

en: Enables the proxy settings when accessing HTTP over the Internet.
vi: Bật chạy thiết lập ủy nhiệm khi truy cập HTTP qua Mạng.

en: FTP proxy host name
vi: Tên máy ủy nhiệm FTP

en: FTP proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm FTP

en: HTTP proxy host name
vi: Tên máy ủy nhiệm HTTP

en: HTTP proxy password
vi: Mật khẩu ủy nhiệm HTTP

en: HTTP proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm HTTP

en: HTTP proxy username
vi: Tên người dùng ủy nhiệm HTTP

en: If true, then connections to the proxy server require authentication. The username/password combo is defined by "/system/http_proxy/authentication_user" and "/system/http_proxy/authentication_password".
vi: Nếu đúng, mọi sự kết nối đến máy phục vụ ủy nhiệm cần thiết xác thực. Tổ hợp tên người dùng và mật khẩu được định nghĩa bằng « /system/http_proxy/authentication_user » và « /system/http_proxy/authentication_password ».

en: Non-proxy hosts
vi: Máy khác ủy nhiệm

en: Password to pass as authentication when doing HTTP proxying.
vi: Mật khẩu để gởi qua là xác thực khi dùng ủy nhiệm HTTP.

en: Proxy configuration mode
vi: Chế độ cấu hình ủy nhiệm

en: SOCKS proxy host name
vi: Tên máy ủy nhiệm SOCKS

en: SOCKS proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm SOCKS

en: Secure HTTP proxy host name
vi: Tên máy ủy nhiệm HTTP bảo mật

en: Secure HTTP proxy port
vi: Cổng ủy nhiệm HTTP bảo mật

en: Select the proxy configuration mode. Supported values are "none", "manual", "auto".
vi: Hãy chọn chế độ cấu hình ủy nhiệm. Giá trị được hỗ trợ là:
     • none — không có,
     • manual — tự làm,
     • auto — tự động.

en: The machine name to proxy FTP through.
vi: Tên của máy qua đó cần chạy ủy nhiệm FTP.

en: The machine name to proxy HTTP through.
vi: Tên của máy qua đó cần chạy ủy nhiệm HTTP.

en: The machine name to proxy secure HTTP through.
vi: Tên của máy qua đó cần chạy ủy nhiệm HTTP bảo mật.

en: The machine name to proxy socks through.
vi: Tên của máy qua đó cần chạy ủy nhiệm SOCKS.

en: The port on the machine defined by "/system/http_proxy/host" that you proxy through.
vi: Cổng trên máy được định nghĩa bởi « /system/http_proxy/host » qua đó cần chạy ủy nhiệm.

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/ftp_host" that you proxy through.
vi: Cổng trên máy được định nghĩa bởi « /system/ftp_proxy/host » qua đó cần chạy ủy nhiệm.

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/secure_host" that you proxy through.
vi: Cổng trên máy được định nghĩa bởi « /system/proxy/secure_host » qua đó cần chạy ủy nhiệm.

en: The port on the machine defined by "/system/proxy/socks_host" that you proxy through.
vi: Cổng trên máy được định nghĩa bởi « /system/proxy/socks_host » qua đó cần chạy ủy nhiệm.

en: This key contains a list of hosts which are connected to directly, rather than via the proxy (if it is active). The values can be hostnames, domains (using an initial wildcard like *.foo.com), IP host addresses (both IPv4 and IPv6) and network addresses with a netmask (something like 192.168.0.0/24).
vi: Khóa này chứa danh sách các máy được kết nối trực tiếp, hơn là qua ủy nhiệm (nếu nó hoạt động). Giá trị có thể là tên máy, miền (dùng ký tự đại diện ban đầu như « *.phu.com »), địa chỉ IP của máy (cả IPv4 lẫn IPv6) và địa chỉ mạng có mặt nạ mạng (như « 192.168.0.0/24 »).

en: URL that provides proxy configuration values.
vi: URL cung cấp giá trị cấu hình ủy nhiệm.

en: Use HTTP proxy
vi: Dùng ủy nhiệm HTTP

en: User name to pass as authentication when doing HTTP proxying.
vi: Tên người dùng để gởi qua là xác thực khi dùng ủy nhiệm HTTP.

en: SMB workgroup
vi: Nhóm làm việc SMB

en: The Windows networking workgroup or domain that the user is part of. In order for a new workgroup to fully take effect the user may need to log out and log back in.
vi: Nhóm làm việc chạy mạng Windows hay miền chứa người dùng này. Người dùng có lẽ cần phải đăng xuất rồi đăng nhập lại để dùng một nhóm làm việc mới.
