libbonobo 2.4 - en to is translation catalogue (94 entries)

en: Couldn't find which child the server was listed in
is: Gat ekki fundið í hvaða barni þjónninn var listaður í

en: Not a valid Activation ID
is: Ekki gilt virkjunarskilríki

en: Directory to read .server files from
is: Mappa sem lesa á .server skrár úr

en: DIRECTORY
is: MAPPA

en: Serve as an ActivationContext (default is as an ObjectDirectory only)
is: Vinna sem 'ActivationContext' (sjálfgefið er einungis 'ObjectDirectory')

en: File descriptor to write IOR to
is: Skráarhandfang sem rita á IOR í

en: Query expression to evaluate
is: Fyrirspurn sem á að þátta

en: EXPRESSION
is: FYRIRSPURN

en: CORBA CosNaming service.
is: CORBA CosNaming-þjónusta

en: Name service
is: Nafnaþjónusta

en: We don't handle activating shlib objects in a remote process yet
is: Við getum ekki ræst shlib einingar í fjartengdum ferlum ennþá

en: The Bonobo Activation configuration file was not read successfully. Please, check it is valid in: %s
is: Stillingaskrá Bonobo virkjunar var ekki lesin inn rétt. Vinsamlegast gakktu úr skugga um að hún sé gild í: %s

en: a NULL iid is not valid
is: Gildið NÚLL er ekki gilt iid

en: iid %s has a NULL type
is: iid %s hefur enga gerð

en: iid %s has a NULL location
is: iid %s hefur enga staðsetningu

en: invalid character '%c' in iid '%s'
is: ógilt tákn '%c' í iid '%s'

en: Property '%s' has no value
is: Eiginleikinn '%s' hefur ekkert gildi

en: Trying dir %s
is: Reyni möppu %s

en: Child process did not give an error message, unknown failure occurred
is: Undirferlið gaf ekki villumeldingu, óþekkt villa kom upp

en: Failed to read from child process: %s
is: Gat ekki lesið frá undirferlinu: %s

en: File descriptor to print IOR on
is: Skráarhandfang sem rita á IOR í

en: IID to activate
is: IID sem virkja skal

en: Prevent registering of server with OAF
is: Koma í veg fyrir að þjónninn skrái sig hjá OAF

en: Bonobo activation options
is: Ræsirofar Bonobo

en: g_module_open of `%s' failed with `%s'
is: g_module_open  af `%s' brást með skilaboðunum `%s'

en: Can't find symbol Bonobo_Plugin_info in `%s'
is: Gat ekki fundið merkinguna Bonobo_Plugin_info í `%s'

en: Factory `%s' returned NIL for `%s'
is: Verksmiðjan `%s' skilaði núlli fyrir `%s'

en: Shlib `%s' didn't contain `%s'
is: Shlib `%s' innihélt ekki `%s'

en: Name
is: Nafn

en: Custom CORBA POA
is: Sérsniðin CORBA POA

en: An unsupported action was attempted
is: reynd var aðgerð sem ekki er studd

en: IO Error
is: IO Villa

en: Invalid argument value
is: Ógilt gildi í viðfangi

en: Object not found
is: Hluturinn fannst ekki

en: Syntax error in object description
is: Villa í lýsingu hlutar

en: Cannot activate object from factory
is: Gat ekki virkjað hlutinn út verksmiðjunni

en: No permission to access stream
is: Engar aðgangsheimildir í strauminn

en: An unsupported stream action was attempted
is: Aðgerð sem ekki er studd á straumum var reynd

en: IO Error on stream
is: IO villa í straumi

en: IO Error on storage
is: IO villa í geymslumiðli

en: Name already exists in storage
is: Heitið er þegar til í geymslu

en: Object not found in storage
is: Hluturinn fannst ekki í geysmlunni

en: No permission to do operation on storage
is: Engin heimild fyrir aðgerðinni í geymslunni

en: An unsupported storage action was attempted
is: Aðgerð sem ekki er studd ú geymslum var reynd

en: Object is not a stream
is: Hluturinn er ekki straumur

en: Object is not a storage
is: Hluturinn er ekki geymsla

en: Storage is not empty
is: Geymslan er ekki tóm

en: malformed user interface XML description
is: gölluð XML notandaviðmótslýsing

en: invalid path to XML user interface element
is: ógild slóð að XML notandaviðmótshlut

en: the requested UI attribute didn't exist
is: umbeðinn UI eiginleiki er ekki til

en: Unknown command or verb
is: Óþekkt skipun eða sögn

en: Command is insensitive
is: Skipunin er óháð há/lágstöfum

en: incorrect data type
is: ógild gagnagerð

en: stream not found
is: straumurinn fannst ekki

en: property not found
is: eiginleikinn fannst ekki

en: property has invalid type
is: eiginleikinn hefur ógilda gerð

en: property is read only
is: eiginleikann má aðeins lesa

en: config database backend failed
is: stillingagrunnurinn brást

en: Moniker interface cannot be found
is: Moniker viðmótið fannst ekki

en: Moniker activation timed out
is: Ræsing Monkier tímaði út

en: Syntax error within moniker
is: Villa innan Moniker

en: Moniker has an unknown moniker prefix
is: Moniker hefur óþekkt moniker forskeyti

en: Error checking error; no exception
is: Villa við að athuga villu

en: General activation error with no description
is: Almenn ræsivilla án skilaboða

en: Could not initialize Bonobo
is: Gat ekki frumstillt Bonobo

en: Failed to resolve, or extend '%s
is: Gat ekki þáttað eða umbreytt '%s'

en: Failed to activate object
is: Gat ekki gangsett hlut

en: Exception activating '%s'
is: Villa við að virkja '%s'

en: Failed to activate '%s'
is: Gat ekki gangsett '%s'

en: ORB IOR handling moniker
is: ORB IOR meðhöndlunar-moniker

en: Standard Moniker factory
is: Stöðluð Moniker verksmiðja

en: generic Oaf activation moniker
is: almennur Oaf virkjunar-moniker

en: generic Oaf query moniker
is: almennur Oaf fyrirspurnar-moniker

en: generic factory 'new' moniker
is: almenn verksmiðja nýrra moniker

en: generic item moniker
is: almennur hluta-moniker

en: stream MonikerExtender
is: strauma MonikerExtender

en: Bonobo Echo server factory
is: Bonobo Echo þjónn

en: Bonobo Echo server sample program
is: Bonobo Echo sýnishorn

en: Echo component
is: Echo íhlutur

en: Echo component factory
is: Echo íhlutaverksmiðja

en: I could not initialize Bonobo
is: Gat ekki frumstillt Bonobo

en: Could not create an instance of the sample echo component
is: Gat ekki búið til eintak af echo sýnishorninu

en: An exception occurred '%s'
is: Það kom upp villa '%s'

en: Could not save configuration file.
is: Gat ekki vistað stillingaskránni.

en: Please, make sure you have permissions to write to '%s'.
is: Vinsamlegast gakktu úr skugga um að þú hafir ritheimildir í '%s'.

en: Successfully wrote configuration file.
is: Vel gékk að rita í stillingaskrána.

en: configuration file is:
        %s
is: stillingaskráin er:
        %s

en: %s already in configuration file
is: %s er þegar í stillingaskránni

en: there is not a properly structured configuration file
is: það er ekki til staðar rétt uppbyggð stillingaskrá

en: Bonobo-activation configuration file contains:
is: Bonobo stillingaskráin inniheldur:

en: Directory to remove from configuration file
is: Mappa sem fjarlægja á úr stillingaskránni

en: Directory to add to configuration file
is: Möppur til að bæta við í stillingaskrána

en: Display directories in configuration file
is: Sýna möppur sem eru í stillingaskránni

en: Display path to configuration file
is: Sýna slóðina að stillingaskránni
