ntfs-config - en to vi translation catalogue (58 entries)

en: Insufficient rights
vi: Không đủ quyền

en: You need administrative rights to start this application.
vi: Bạn cần có quyền quản trị hệ thống để chạy ứng dụng này

en: Read/Write NTFS driver not installed
vi: Trình điều khiển Đọc/Ghi NTFS chưa được cài đặt

en: In order to enable write support for your NTFS devices, you'll need first to install the ntfs-3g driver.
    If your distribution don't provide it, you can get it from :
    http://www.ntfs-3g.org
vi: Để hỗ trợ khả năng ghi thiết bị định dạng NTFS, trước hết bạn phải cài đặt trình điều khiển ntfs-3g.
    Nếu bản phân phối cài đặt không cung cấp, bạn có thể lấy nó từ:
    http://www.ntfs-3g.org

en: <b>NTFS write support configuration tool</b>
vi: <b>Công cụ cấu hình hỗ trợ ghi định dạng NTFS</b>

en: <big><b>New partitions detected</b></big>
vi: <big><b>Phát hiện các phân vùng mới</b></big>

en: Advanced Configuration
vi: Cấu hình nâng cao

en: Alternatively you can configure them 
    automatically with the "Auto Configure" button
vi: Bạn có thể cấu hình chúng bằng cách khác 
    một cách tự động với nút "Cấu hình tự động"

en: Applying changes.
    Please wait until the process finishes.
vi: Áp dụng các thay đổi.
    Vui lòng chờ đến khi quá trình kết thúc.

en: Auto Configure
vi: Cấu hình tự động

en: Enable write support for external device
vi: Hỗ trợ khả năng ghi cho thiết bị ngoài

en: Enable write support for internal device
vi: Hỗ trợ khả năng ghi cho thiết bị bên trong

en: The following new partitions were detected.
    Select the ones you want to configure:
vi: Các phân vùng sau đây được tìm thấy.
    Chọn các phân vùng bạn muốn cấu hình:

en: Enable/disable write support for NTFS with a simple click.
vi: Bật/Tắt hỗ trợ khả năng ghi NTFS chỉ với một thao tác.

en: NTFS Configuration Tool
vi: Công cụ cấu hình NTFS

note: Add new devices in the treeview
en: <Enter a mount point>
vi: <Nhập điểm gắn>

en: Add
vi: Thêm

en: Device
vi: Thiết bị

en: Mount Point
vi: Điểm gắn

en: Formatting error
vi: Lỗi tạo định dạng

en: <i>%s</i> contains an invalid character.
    Mount point should be in /media/. Alternatively, you can enter a simple name, like <i>disk</i>.
vi: <i>%s</i> chứa một ký tự không hợp lệ.
    Điểm gắn phải nằm trong /media/. Lựa chọn khác, bạn có thể nhập vào một tên đơn giản, chẳng hạn <i>đĩa</i>.

en: Writable
vi: Ghi được

en: Mount point
vi: Điểm gắn

en: Total
vi: Tổng cộng

en: Used
vi: Dùng

en: Reverting to previous version?
vi: Chuyển về phiên bản trước

en: All changes that you just made will be lost.
    Do you want to continue?
vi: Tất cả các thay đổi bạn đã thực hiện sẽ bị mất.
    Bạn có muốn tiếp tục?

en: Unmounting disabled devices?
vi: Bỏ gắn đối với các thiết bị đã cấm?

en: You disabled the following devices:
vi: Bạn sẽ cấm các thiết bị sau:

en: Do you want to unmount them?
vi: Bạn có muốn bỏ gắn chúng không?

en: Unmount selected
vi: Bỏ gắn các thiết bị được chọn

en: Reboot require
vi: Cần khởi động lại hệ thống

en: In order to apply all your changes,
    you'll need to reboot your computer.
vi: Để áp dụng tất cả các thay đổi,
    bạn cần khởi động lại máy.

en: Mounting partition
vi: Phân vùng đang gắn

en: Unmounting partition
vi: Phân vùng đã bỏ gắn

en: Applying changes
vi: Áp dụng các thay đổi

en: Unmounting %s
vi: Đang bỏ gắn %s

en: Mounting %s
vi: Đang gắn %s

en: Unmounting failed
vi: Lỗi khi bỏ gắn

en: Unmounting <i>%s</i> failed because of the following error:
vi: Không thể bỏ gắn <i>%s</i> do gặp lỗi sau:

en: You can also use the 'lazy' options to detach the filesystem now.
vi: Bạn có thể sử dụng tùy chọn 'trễ' để gỡ bỏ hệ thống file ngay lập tức.

en: Unmounting <i>%s</i> failed, because
    it is currently used by the following applications:
vi: Không thể bỏ gắn cho <i>%s</i>, do
    nó đang được dùng bởi các ứng dụng sau:

en: Close all applications that use it and retry to unmount.
vi: Đóng toàn bộ các ứng dụng đang dùng nó và thử bỏ gắn lần nữa.

en: The filesystem might be temporary buzy. Wait few seconds and retry.
vi: Hệ thống file có thể tạm thời đang bận. Vui lòng chờ vài giây và thử lại.

en: Unmount with the 'lazy' option
vi: Bỏ gắn với tùy chọn 'trễ'

en: Retry unmount
vi: Làm lại thao tác bỏ gắn

en: Even with the lazy option, unmounting failed.
vi: Vẫn không thực hiện bỏ gắn được dù với tùy chọn 'trễ'

en: Mounting failed
vi: Không gắn được

en: Mounting <i>%s</i> failed because of the following error:
vi: Không gắn được <i>%s</i> do gặp lỗi sau:

en: Retry mount
vi: Thử gắn lại

en: You can try one of the following action:
vi: Bạn có thể thử một trong các thao tác sau:

en: It seams that option '%s' is not allowed.
vi: Có thể tùy chọn '%s' không được cho phép.

en: Return options to defaults
vi: Khôi phục các tùy chọn về giá trị mặc định

en: Don't use the '%s' option
vi: Không nên dùng tùy chọn '%s'

en: It seams that fs type '%s' is not valid.
vi: Có thể kiểu định dạng '%s' không hợp lệ.

en: No driver is available for this type of filsystem : '%s'
vi: Không có trình điều khiển thích hợp cho kiểu hệ thống file: '%s'

en: You can try to use the 'force' option. Be Aware that this could be risky.
vi: Bạn có thể thử với tùy chọn 'bắt buộc'. Tùy chọn này có thể mang lại nhiều rủi ro.

en: Use the 'force' option
vi: Dùng tùy chọn 'bắt buộc'
