audacity 3.7.5 - en to vi translation catalogue (4136 entries)

en: This plugin could not be loaded.
    It may have been deleted.
vi: Plugin - tính năng bổ sung này không thể nạp được.
    Nó có thể đã bị xóa.

en: Plugin Error
vi: Lỗi Plugin

en: Applied effect: %s
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s

note: i18n-hint: %s will be the name of the effect which will be * repeated if this menu item is chosen
en: Repeat %s
vi: Lặp lại %s

en: Stream is active ... unable to gather information.
vi: Stream đang hoạt động ... không thể tiếp nhận được thông tin.

en: Default recording device number: %d
vi: Số thiết bị ghi âm mặc định: %d

en: Default playback device number: %d
vi: Số thiết bị phát âm thanh mặc định: %d

en: No devices found
vi: Không tìm thấy thiết bị

en: Device info unavailable for: %d
vi: Không tìm thấy thông tin thiết bị cho: %d

en: Device ID: %d
vi: ID thiết bị: %d

en: Device name: %s
vi: Tên thiết bị: %s

en: Host name: %s
vi: Tên Host: %s

en: Recording channels: %d
vi: Các kênh ghi âm: %d

en: Playback channels: %d
vi: Các kênh phát tiếng: %d

en: Low Recording Latency: %g
vi: Độ trễ thu âm thấp: %g

en: Low Playback Latency: %g
vi: Độ trễ phát tiếng thấp: %g

en: High Recording Latency: %g
vi: Độ trễ thu âm cao: %g

en: High Playback Latency: %g
vi: Độ trễ phát tiếng cao: %g

note: i18n-hint: Supported, meaning made available by the system
en: Supported Playback Rates:
vi: Tốc độ phát lại chấp nhận được:

note: i18n-hint: Supported, meaning made available by the system
en: Supported Capture Rates:
vi: Tỷ lệ ghi âm chấp nhận được:

en: Selected recording device: %d - %s
vi: Thiết bị ghi âm được chọn: %d - %s

en: No recording device found for '%s'.
vi: Không tìm thấy thiết bị ghi âm cho '%s'.

en: Selected playback device: %d - %s
vi: Thiết bị phát âm thanh được chọn: %d - %s

en: No playback device found for '%s'.
vi: Không tìm thấy thiết bị phát âm thanh cho '%s'.

en: Supported Rates:
vi: Tỷ lệ được chấp nhận:

en: Cannot check mutual sample rates without both devices.
vi: Không thể kiểm tra được tỷ lệ tốc độ lấy mẫu chung khi không có đủ cả hai thiết bị.

en: Received %d while opening devices
vi: Nhận %d khi mở thiết bị

en: Unable to open Portmixer
vi: Không mở được bộ phối cổng Portmixer

en: Available mixers:
vi: Các bộ phối mixer hợp lệ:

en: Available recording sources:
vi: Các nguồn thu âm hợp lệ:

en: Available playback volumes:
vi: Các âm lượng phát tiếng hợp lệ:

en: Recording volume is emulated
vi: Âm lượng thu âm được giả lập

en: Recording volume is native
vi: Âm lượng thu âm gốc

en: Could not find any audio devices.
vi: Không tìm thấy thiết bị âm thanh nào.

en: You will not be able to play or record audio.
vi: Bạn không thể phát hoặc ghi âm.

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Error Initializing Audio
vi: Lỗi khởi chạy Âm thanh

en: Error opening recording device.
    Error code: %s
vi: Lỗi khi mở thiết bị ghi âm.
    Mã lỗi:  %s

en: Error
vi: Lỗi

en: Out of memory!
vi: Đã hết dung lượng lưu trữ!

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. It was not possible to optimize it more. Still too high.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã dừng hoạt động. Không thể tối ưu hóa thêm. Cấp độ còn quá cao.

en: Automated Recording Level Adjustment decreased the volume to %f.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã giảm âm lượng xuống %f.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. It was not possible to optimize it more. Still too low.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã dừng hoạt động. Không thể tối ưu hóa thêm nữa. Cấp độ còn quá thấp.

en: Automated Recording Level Adjustment increased the volume to %.2f.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã tăng âm lượng lên %.2f.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. The total number of analyses has been exceeded without finding an acceptable volume. Still too high.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã đừng. Tổng số phân tích đã vượt quá mức và mức âm lượng phù hợp vẫn chưa được tìm thấy. Vẫn còn quá cao.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. The total number of analyses has been exceeded without finding an acceptable volume. Still too low.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã đừng. Tổng số phân tích đã vượt quá mức và mức âm lượng phù hợp vẫn chưa được tìm thấy. Vẫn còn quá thấp.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. %.2f seems an acceptable volume.
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động đã dừng. %.2f được xem là mức âm lượng vừa phải.

en: Failed to encode preset from "%s"
vi: Không thể mã hóa thiết lập sẵn từ "%s"

en: Unable to store preset in config file
vi: Không thể lưu thiết lập sẵn vào tập tin cài đặt

note: i18n-hint: Can mean "not available," "not applicable," "no answer" i18n-hint: n/a is an English abbreviation meaning "not applicable".
en: n/a
vi: N/a

en: Couldn't open "%s"
vi: Không thể mở "%s"

en: Failed to write XML preset to "%s"
vi: Không thể lưu thiết lập sẵn XML vào "%s"

en: Unable to read the preset from "%s"
vi: Không thể đọc thiết lập sẵn từ "%s"

note: i18n-hint: the name of an Apple audio software protocol
en: Audio Unit
vi: Đơn vị âm thanh

note: i18n-hint: Audio Unit is the name of an Apple audio software protocol
en: Audio Unit Effects
vi: Hiệu ứng đơn âm

en: The Audacity Team
vi: Nhóm hỗ trợ Audacity

en: Provides Audio Unit Effects support to Audacity
vi: Cung cấp hỗ trợ hiệu ứng đơn âm cho Audacity

en: Could not find component
vi: Không tìm được thành phần

en: Could not initialize component
vi: Không tìm được thành phần khởi chạy

en: Failed to decode "%s" preset
vi: Giải mã thiết lập sẵn "%s" thất bại

en: Failed to convert "%s" preset to internal format
vi: Chuyển Thiết lập sẵn "%s" thành định dạng nội bộ thất bại

en: Failed to create property list for "%s" preset
vi: Tạo danh sách đặc tính cho thiết lập sẵn "%s" thất bại

en: Failed to set class info for "%s" preset
vi: Không thể đặt thông tin class  cho thiết lập sẵn "%s"

en: Failed to set preset name
vi: Lỗi khi đặt tên thiết lập sẫn

en: Failed to retrieve preset content
vi: Không truy xuất được nội dung đặt trước

en: Failed to convert property list to XML data
vi: Không chuyển đổi được danh sách thuộc tính sang dữ liệu XML

en: XML data is empty after conversion
vi: Dữ liệu XML trống sau khi chuyển đổi

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Amplify
vi: Amplify - Khuếch đại

en: Auto Duck
vi: Auto Duck - Tự động giảm âm lượng cho đoạn âm

en: Reduces (ducks) the volume of one or more tracks whenever the volume of a specified "control" track reaches a particular level
vi: Giảm âm lượng của (các) track mỗi khi âm lượng đạt đến một mức độ nhất định

note: i18n-hint: Auto duck is the name of an effect that 'ducks' (reduces the volume) of the audio automatically when there is sound on another track.  Not as in 'Donald-Duck'!
en: You selected a track which does not contain audio. AutoDuck can only process audio tracks.
vi: Bạn đã chọn một track toàn khoảng lặng. Hiệu ứng Tự động điều biên chỉ có thể xử lý các track có thông tin.

note: i18n-hint: Auto duck is the name of an effect that 'ducks' (reduces the volume) of the audio automatically when there is sound on another track.  Not as in 'Donald-Duck'!
en: Auto Duck needs a control track which must be placed below the selected track(s).
vi: Auto Duck yêu cầu có một track điều khiển nằm dưới (các) track được chọn.

en: Rendering Control-Track Time-Stretched Audio
vi: Kết xuất Audio đã bị kéo giản và  theo dõi điều khiển

en: Bass and Treble
vi: Bass and Treble - Âm trầm và Âm bổng

en: Simple tone control effect
vi: Hiệu ứng điều chỉnh giai điệu đơn giản

en: Change Pitch
vi: Change Pitch - Thay đổi độ cao của âm

en: Changes the pitch of a track without changing its tempo
vi: Thay đổi độ cao của track mà không ảnh hưởng đến nhịp điệu

en: High Quality Pitch Change
vi: Thay đổi độ cao của âm HQ Chất Lượng Cao

en: Change Speed and Pitch
vi: Thay đổi Tốc độ và Cao độ

en: Changes the speed of a track, also changing its pitch
vi: Thay đổi tốc độ của track, cũng đồng nghĩa với thay đổi độ cao của nó

en: Change Tempo
vi: Change Tempo - Thay đổi nhịp điệu

en: Changes the tempo of a selection without changing its pitch
vi: Thay đổi nhịp độ của vùng chọn mà không ảnh hưởng đến độ cao

en: High Quality Tempo Change
vi: Thay đổi nhịp điệu  HQ Chất Lượng Cao

en: Click Removal
vi: Click Removal - Xóa tiếng rè

en: Click Removal is designed to remove clicks on audio tracks
vi: nút "click xóa" được dùng để xóa các tiếng lách cách trên track audio

en: Algorithm not effective on this audio. Nothing changed.
vi: Thuật toán vô hiệu đối với Audio này. Thay đổi không hiệu lực.

en: Selection must be larger than %d samples.
vi: Vùng chọn phải lớn hơn %dmẫu.

en: You can only measure one track at a time.
vi: Bạn chỉ có thể đo lần lượt từng track tại từng thời điểm.

en: Please select an audio track.
vi: Hãy chọn một track audio.

en: Invalid audio selection.
    Please ensure that audio is selected.
vi: Vùng chọn audio không hợp lệ.
    Hãy kiểm tra lại các audio đã chọn

en: Nothing to measure.
    Please select a section of a track.
vi: Lệnh đo không hiệu lực.
    Hãy chọn một vùng của track trước khi đo.

en: Hard Clipping
vi: Điểm ghim cứng

en: Soft Clipping
vi: Điểm ghim mềm

en: Soft Overdrive
vi: Tăng tốc nhẹ

en: Medium Overdrive
vi: Tăng tốc vừa

en: Hard Overdrive
vi: Tăng tốc mạnh

en: Cubic Curve (odd harmonics)
vi: Vòng cung lập phương (đơn âm)

en: Even Harmonics
vi: Âm ngang

en: Expand and Compress
vi: Giải và nén

en: Leveller
vi: Cân bằng âm lượng

en: Rectifier Distortion
vi: Biến thể bộ chỉnh lưu

en: Hard Limiter 1413
vi: Bộ hạn chế cứng 1413

en: Hard clip -12dB, 80% make-up gain
vi: Ghim chặc -12dB, 80% độ khuếch đại

en: Soft clip -12dB, 80% make-up gain
vi: Ghim lỏng -12dB, 80% độ khuếch đại

en: Fuzz Box
vi: Hộp tách âm

en: Walkie-talkie
vi: Walkie-talkie - Máy bộ đàm

en: Blues drive sustain
vi: Vọng âm truyền động

en: Light Crunch Overdrive
vi: Bộ tăng tiếng rít nhẹ

en: Heavy Overdrive
vi: Tăng tốc cực mạnh

en: 3rd Harmonic (Perfect Fifth)
vi: Họa âm thứ 3 (chuẩn thứ 5)

en: Valve Overdrive
vi: Tăng tốc cần bấm

en: 2nd Harmonic (Octave)
vi: Họa ba thứ 2 (quãng tám)

en: Gated Expansion Distortion
vi: Cổng biến âm mở rộng

en: Leveller, Light, -70dB noise floor
vi: Leveller, Light, -70dB Noise Floor - Nhiễu nhỏ nhất Nhẹ

en: Leveller, Moderate, -70dB noise floor
vi: Leveller, Moderate, -70dB Noise floor - Nhiễu nhỏ nhất Vừa phải

en: Leveller, Heavy, -70dB noise floor
vi: Leveller, Heavy, -70dB Noise floor - Nhiễu nhỏ nhất Nặng

en: Leveller, Heavier, -70dB noise floor
vi: Leveller, Heavier, -70dB Noise floor - Nhiễu nhỏ nhất Nặng Hơn

en: Leveller, Heaviest, -70dB noise floor
vi: Leveller, Heaviest -70dB Noise floor - Nhiễu nhỏ nhất Nặng Nhất,

en: Half-wave Rectifier
vi: Bộ chỉnh lưu nửa sóng

en: Full-wave Rectifier
vi: Bộ chỉnh lưu toàn sóng

en: Full-wave Rectifier (DC blocked)
vi: Full-wave Rectifier - Bộ chỉnh lưu toàn sóng (DC bị chặn)

en: Percussion Limiter
vi: Bộ hạn chế âm gõ

en: Distortion
vi: Distortion - Biến thể

en: Waveshaping distortion effect
vi: Hiệu ứng định dạng sóng biến đổi

en: DTMF Tones
vi: DTMF Tones - Âm phím điện thoại

en: Generates dual-tone multi-frequency (DTMF) tones like those produced by the keypad on telephones
vi: Phát âm thanh kép đa tân số (DTMF). những âm thanh này được hổ trợ bằng các phím trên điện thoại

en: DTMF sequence empty.
    Check ALL settings for this effect.
vi: Chuỗi DTMF trống.
    Kiểm tra tất cả cài đặt cho hiệu ứng này.

en: Echo
vi: Echo - Tiếng vọng

en: Repeats the selected audio again and again
vi: Lập lại nhiều lần audio được chọn.

en: Requested value exceeds memory capacity.
vi: Giá trị yêu cầu vượt quá dung lượng bộ nhớ.

en: Equalization
vi: Cân bằng tần số

en: Adjusts the volume levels of particular frequencies
vi: Điều chỉnh mức âm lượng của các tần số cụ thể

en: Bass Boost
vi: Bass Boost - Khuếch đại âm trầm

en: Bass Cut
vi: Bass Cut - Giảm âm trầm

en: Low rolloff for speech
vi: Hiệu suất thấp cho âm thanh

en: Treble Boost
vi: Treble Boost - Khuếch đại âm bổng

en: Treble Cut
vi: Treble Cut - Giàm âm bổng

en: To apply Equalization, all selected tracks must have the same sample rate.
vi: Để áp dụng cân bằng. tất cả các track được chọn phải có cùng tốc độ lấy mẫu

en: Track sample rate is too low for this effect.
vi: Tốc độ lấy mẫu track là quá thấp cho hiệu ứng này

note: i18n-hint: name of the 'unnamed' custom curve
en: unnamed
vi: Không tên

note: i18n-hint: EQ stands for 'Equalization'.
en: Error Loading EQ Curves from file:
    %s
    Error message says:
    %s
vi: Lỗi khi nhập EQ Curves từ tập tin
    %s
    Thông báo lỗi:
    %s

en: Error Saving Equalization Curves
vi: Lỗi khi lưu EQ Curves

en: Requested curve not found, using 'unnamed'
vi: Không tìm thấy biểu đồ, thử dùng "không tên"

en: Cubic
vi: Khối

en: Fade In
vi: Fade In - Âm lượng tăng dần

en: Applies a linear fade-in to the selected audio
vi: Áp dụng độ mờ dần vào trong tuyến tính cho âm thanh đã chọn

en: Fade Out
vi: Fade Out - Âm lượng giảm dần

en: Applies a linear fade-out to the selected audio
vi: Áp dụng độ mờ dần ra ngoài tuyến tính cho âm thanh đã chọn

en: Find Clipping
vi: Find Clipping - Tìm điểm ghim

en: Creates labels where clipping is detected
vi: Tạo bảng không chứa ghim

en: Clipping
vi: Đang Ghim

en: There is not enough room available to generate the audio
vi: Không có đủ chỗ chứa để tạo âm thanh

en: Invert
vi: Invert - Đảo

en: Flips the audio samples upside-down, reversing their polarity
vi: Lật ngược các mẫu âm thanh, đảo ngược cực tính của chúng

en: Legacy Compressor
vi: Bộ nén phiên bản cũ

en: Compresses the dynamic range of audio
vi: Nén dải động của audio

en: Loudness Normalization
vi: Loudness Normalization - Cường độ âm thanh chuẩn hoá

en: Sets the loudness of one or more tracks
vi: Thiết lập cường độ âm thanh cho track

en: Normalizing Loudness...
vi: Đang chuẩn hoá cường độ âm thanh...

en: Analyzing: %s
vi: Đang phân tích: %s

en: Processing: %s
vi:  Đang Xử lý: %s

[ctx: noise]
note: i18n-hint: not a color, but "white noise" having a uniform spectrum
en: White
vi: Màu trắng

en: Noise
vi: Nhiễu

en: Generates one of three different types of noise
vi: Phát một trong ba loại âm khác nhau

en: Median
vi: Trung bình

en: Second greatest
vi: Số giây lớn nhất

en: Old
vi: Cũ

en: Noise Reduction
vi: Noise reduction - Giảm Nhiễu

en: Removes background noise such as fans, tape noise, or hums
vi: Xóa tạp âm như tiếng quạt, tiếng chạy băng, hoặc tiếng vo ve

en: Steps per block are too few for the window types.
vi: Các bước trên mỗi khối quá ít đối với các loại cửa sổ.

en: Steps per block cannot exceed the window size.
vi: Các bước trên mỗi khối quá nhiểu với kích thước cừa số.

en: Median method is not implemented for more than four steps per window.
vi: Phép tính trung bình không được thực hiện quá bốn lần trên mỗi cửa sổ.

en: You must specify the same window size for steps 1 and 2.
vi: Bạn phải chỉ định cùng một kích thước cửa sổ cho các bước 1 và 2.

en: Warning: window types are not the same as for profiling.
vi: Cảnh báo: các kiểu cửa sổ không giống nhau để định dạng.

en: All noise profile data must have the same sample rate.
vi: Tất cả dữ liệu tiếng ồn phải có cùng tốc độ lấy mẫu.

en: The sample rate of the noise profile must match that of the sound to be processed.
vi: Tốc độ lấy mẫu của dữ liệu tiếng ồn phải phù hợp với tốc độ lấy mẫu của âm thanh để có thể được xử lý.

en: Selected noise profile is too short.
vi: Dữ liệu tiếng ồn được chọn quá ngắn.

en: Normalize
vi: Normalize - Chuẩn hoá

en: Sets the peak amplitude of one or more tracks
vi: Thiết lập biên độ đỉnh cho track

en: Removing DC offset and Normalizing...
vi: Loại bỏ độ di DC và chuẩn hóa ...

en: Removing DC offset...
vi: Loại bỏ độ di DC...

en: Normalizing without removing DC offset...
vi: Chuẩn hoá mà không cần loại bỏ độ di DC

en: Not doing anything...
vi: Không làm gì cả...

en: Analyzing first track of stereo pair: %s
vi: Phân tích track đầu tiền trong chuỗi stereo: %s

en: Analyzing second track of stereo pair: %s
vi: Phân tích track thứ hai trong chuỗi stereo: %s

en: Processing stereo channels independently: %s
vi: Xử lý độc lập các kênh stereo: %s

en: Processing first track of stereo pair: %s
vi: Xử lý track đầu tiền trong chuỗi stereo: %s

en: Processing second track of stereo pair: %s
vi: Xử lý track thứ hai trong chuỗi stereo: %s

en: Paulstretch
vi: Paulstretch - Kéo dài âm tối đa

en: Paulstretch is only for an extreme time-stretch or "stasis" effect
vi: Paulstretch chỉ dùng được cho hiệu ứng vọng thời gian hoặc "hiệu ứng hiệu ứng đóng băng"

note: i18n-hint: 'Time Resolution' is the name of a control in the Paulstretch effect.
en: Audio selection too short to preview.
    
    Try increasing the audio selection to at least %.1f seconds,
    or reducing the 'Time Resolution' to less than %.1f seconds.
vi: Audio được chọn quá ngắn để xem trước.
    
    hãy chọn thêm và mở rộng audio ít nhất là %.1f giây.
    hoặc giảm thời gian phân giải còn ít nhất hơn %.1f giây.

note: i18n-hint: 'Time Resolution' is the name of a control in the Paulstretch effect.
en: Unable to Preview.
    
    For the current audio selection, the maximum
    'Time Resolution' is %.1f seconds.
vi: Không xem trước được
    
    Audio đang được chọn là cực đại.
    "Thời gian phân giải" là %.1fgiây.

note: i18n-hint: 'Time Resolution' is the name of a control in the Paulstretch effect.
en: The 'Time Resolution' is too long for the selection.
    
    Try increasing the audio selection to at least %.1f seconds,
    or reducing the 'Time Resolution' to less than %.1f seconds.
vi: Thời gian phân giải quá dài.
    
    Hãy chọn thêm và mở rộng audio ít nhất là %.1f giây.
    hoặc giảm thời gian phân giải còn ít nhất hơn %.1f giây.

en: Phaser
vi: Phaser - Dịch pha

en: Combines phase-shifted signals with the original signal
vi: Kết hợp các tín hiệu lệch pha với tín hiệu gốc

en: To plot the spectrum, all selected tracks must have the same sample rate.
vi: Để vẽ phổ, tất cả các track được chọn phải có cùng tỷ lệ tốc độ mẫu.

en: Audio could not be analyzed. This may be due to a stretched or pitch-shifted clip.
    Try resetting any stretched clips, or mixing and rendering the tracks before analyzing
vi: Không thể phân tích âm thanh. Điều này có thể là do clip bị kéo giãn hoặc bị lệch cao độ.
    Hãy thử đặt lại bất kỳ đoạn clip bị kéo dài nào hoặc trộn và hiển thị các bản nhạc trước khi phân tích

en: Too much audio was selected. Only the first %.1f seconds of audio will be analyzed.
vi: Quá nhiều Audio đã được lựa chọn. Chỉ %.1f giây đầu của audio sẽ được phân tích.

en: Repair
vi: Repair - Sửa

en: Sets the peak amplitude of a one or more tracks
vi: Thiết lập biên độ đỉnh cho track

en: The Repair effect cannot be applied within stretched or shrunk clips
vi: Không thể áp dụng hiệu ứng Sửa chữa trong các đoạn video bị kéo dài hoặc co lại.

en: The Repair effect is intended to be used on very short sections of damaged audio (up to 128 samples).
    
    Zoom in and select a tiny fraction of a second to repair.
vi: Hiệu ứng Sửa chữa chỉ áp dụng cho một vùng âm thanh bị hỏng rất ngắn (tối đa 128 mẫu).
    
    Phóng to và chọn khung thời gian cần sửa chữa.

en: Repair works by using audio data outside the selection region.
    
    Please select a region that has audio touching at least one side of it.
    
    The more surrounding audio, the better it performs.
vi: Sửa chữa dự án bằng cách sử dụng dữ liệu âm thanh bên ngoài vùng lựa chọn.
    
    Hãy chọn một vùng chứa âm thanh liên

en: Repeat
vi: Repeat - Lặp lại

en: Repeats the selection the specified number of times
vi: Lặp lại âm thanh đã chọn với số lần chỉ định

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Clean
vi: Dọn sạch

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Modern
vi: Hiện đại.

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Dance Vocal
vi: Giọng nhạc Dance

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Modern Vocal
vi: Giọng hiện đại

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Voice Tail
vi: Âm đuôi

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Bathroom
vi: Phòng tắm

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Small Room Bright
vi: Ánh sáng trong phòng nhỏ

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Small Room Dark
vi: Bóng tối trong phòng nhỏ

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Medium Room
vi: Phòng vừa

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Large Room
vi: Phòng rộng

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Church Hall
vi: Đại sảnh nhà thờ

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Cathedral
vi: Nhà thờ lớn

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset
en: Big Cave
vi: Hang động lớn

en: Reverb
vi: Reverb - Tiếng vọng

en: Adds ambience or a "hall effect"
vi: Nhập biên độ hoặc "hiệu ứng đại sảnh"

en: Reverse
vi: Reverse - Đảo ngược

en: Reverses the selected audio
vi: Đảo chiều audio đã chọn

en: Lowpass
vi: Lọc thông thấp

en: Highpass
vi: Lọc thông cao

en: Classic Filters
vi: Classic Filters - Bộ lọc cổ điển

note: i18n-hint: "infinite impulse response"
en: Performs IIR filtering that emulates analog filters
vi: Thực hiện lọc IIR mô phỏng các bộ lọc tương tự

en: To apply a filter, all selected tracks must have the same sample rate.
vi: Để áp dụng bộ lọc. tất cả các track được chọn phải có cùng tốc độ lấy mẫu

[ctx: generator]
note: i18n-hint: noun
en: Silence
vi: Im lặng

en: Creates audio of zero amplitude
vi: Tạo audio với biên độ 0

en: Stereo To Mono
vi: Stereo thành mono

en: Converts stereo tracks to mono
vi: Chuyển đổi các track stereo thành track mono

en: Mixing down to mono
vi: Trộn xuống thành đơn âm mono

en: Sliding Stretch
vi: Sliding Stretch - Khoảng trượt

en: Allows continuous changes to the tempo and/or pitch
vi: Cho phép thay đổi liên tục nhịp độ và / hoặc cao độ

en: Linear
vi: Tuyến tính

en: Logarithmic
vi: Logarith

en: Sine
vi: Sin

en: Square
vi: Vuông

en: Sawtooth
vi: Răng cưa

en: Square, no alias
vi: Vuông, không có biệt danh

[ctx: waveform]
en: Triangle
vi: Tam giác

en: Truncate Detected Silence
vi: Cắt rút bỏ khoảng lặng đã phát hiện

en: Compress Excess Silence
vi: Nén khoảng lặng thừa

en: Truncate Silence
vi: Truncate Silence - Cắt bỏ khoảng lặng

en: Automatically reduces the length of passages where the volume is below a specified level
vi: Tự động giảm độ dài của các đoạn có âm lượng dưới một mức cụ thể

en: When truncating independently, there may only be one selected audio track in each Sync-Locked Track Group.
vi: Khi cắt âm độc lập, có thể chỉ có một track được chọn trong mỗi Nhóm track đã khóa đồng bộ hóa.

en: Wahwah
vi: Wahwah - Hiệu ứng ghita điện

en: Rapid tone quality variations, like that guitar sound so popular in the 1970's
vi: Các thay đổi chất lượng âm điệu nhanh, tương tự những âm thanh guitar rất phổ biến trong thập niên 70

en: Cannot proceed to upload.
vi: Không thể tiếp tục xuất dữ liệu

note: i18n-hint: database operation has failed because the requested item was not found
en: File not found
vi: lh

en: Project was closed before snapshot was created
vi: Dự án đã đóng trước khi thao tác được thực hiện

en: Invalid Response: %s
vi: Phản hồi vô hiệu: %s

en: Export failed
vi: Xuất tệp thất bại

en: Export error
vi: Lỗi xuất tệp

en: Failed to attach to the Cloud project database
vi: Không thể đính kèm vào cơ sở dữ liệu dự án Đám mây

en: Failed to decompress the Cloud project block
vi: Không giải nén được khối dự án Cloud

en: Local project data was removed before the sync has completed
vi: Dữ liệu bố cục dự án đã bị xóa trước khi quá trình đồng bộ hóa hoàn tất

en: Failed to deserialize the response
vi: Lỗi chuyển đổi thông tin phản hồi

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Glue Compressor
vi: Keo bộ nén

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Gentle
vi: Nhẹ nhàng

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Beat Booster
vi: Beat Booster - Tăng Cường Phách

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Deep Dive Master
vi: Master chuyên sâu

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Beefy Master
vi: Hoàn thiện âm thanh beefy

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Make It Right Master
vi: Chuyển thành giải âm bên phải

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Brick Wall Master
vi: Hoàn thiện Brick Wall

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Lead Vocals
vi: Giọng chính

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Fat Vocals
vi: Giọng Fat

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Power Vocals
vi: Giọng mạnh

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Vocal Control
vi: Điều chỉnh giọng

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Vocal Touch-Up
vi: Cải thiện Giọng hát

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Voice Memos Balancer
vi: Trình cân bằng Voice Memos

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Acoustic Guitar
vi: Acoustic Ghi ta

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Bass Guitar
vi: Bass Ghi ta

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset. Strings is violins, etc
en: Strings
vi: Nhạc cụ dây

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Kick Drums
vi: Trống Chân

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Drums Control
vi: Điều chỉnh Trống

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset. SFX means sound effects.
en: Climax Impulser SFX
vi: Impulser SFX đỉnh điểm

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset.
en: Master Limiter
vi: Bộ giới hạn chính

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset. SFX means sound effects.
en: SFX Limiter
vi: Bộ hạn chế SFX

note: i18n-hint: This is the name of an effect preset. VO means Voiceover.
en: VO Limiter
vi: Bộ hạn chế VO

en: Built-in
vi: Nối vào

en: %s: Could not load settings below. Default settings will be used.
    
    %s
vi: %s: Không thể tải các cài đặt bên dưới. Cài đặt mặc định sẽ được sử dụng.
    
    %s

en: Applying %s...
vi: Đang áp dụng %s...

en: Builtin Effects
vi: Hiệu ứng tích hợp

en: Provides builtin effects to Audacity
vi: Cung cấp hiệu ứng tích hợp cho Audacity

en: Unknown built-in effect name
vi: Hiệu ứng tích hợp không xác định

en: Mix and Render
vi: &Trộn và Kết xuất

en: Mixing and rendering tracks
vi: Trộn và kết xuất track

en: Internal error in %s at %s line %d.
    Please inform the Audacity team at https://forum.audacityteam.org/.
vi: Lỗi %s ở %s line %d.
    Vui lòng thông báo cho nhóm Audacity: https://forum.audacityteam.org/.

en: Internal error at %s line %d.
    Please inform the Audacity team at https://forum.audacityteam.org/.
vi: Lỗi ở %s line %d.
    Vui lòng thông báo cho nhóm Audacity: https://forum.audacityteam.org/.

en: Internal Error
vi: Lỗi bên trong

en: Rectangular
vi: Chữ nhật

note: i18n-hint: %s will be the error message from the libsndfile software library
en: Error (file may not have been written): %s
vi: Lỗi (có thể chưa ghi tập tin): %s

en: Audacity failed to open a file in %s.
vi: Audacity không mở được tập tin %s.

en: Audacity failed to read from a file in %s.
vi: Audacity không đọc được tập tin   %s.

en: Audacity successfully wrote a file in %s but failed to rename it as %s.
vi: Audacity đã thành công trong việc tạo tập tin tại %s nhưng đã không thành công trong việc đổi tên thành %s.

en: Audacity failed to write to a file.
    Perhaps %s is not writable or the disk is full.
vi: Audacity không thể ghi vào tệp.
    Có lẽ %s không thể ghi hoặc đĩa đã đầy.

en: File Error
vi: Lỗi tập tin

en: All files
vi: Tất cả tập tin

note: i18n-hint an Audacity project is the state of the program, stored as files that can be reopened to resume the session later
en: AUP3 project files
vi: Tập tin dự án AUP3

en: Dynamically Linked Libraries
vi: Các thư viện liên kết động

en: Dynamic Libraries
vi: Các thư viện động

en: Text files
vi: Tập tin văn bản

en: XML files
vi: Tập tin XML

note: i18n-hint a type or types such as "txt" or "txt, xml" will be substituted for %s
en: %s files
vi: Tập tin %s

en: 
    %s does not have write permissions.
vi: 
    %s không có quyền ghi.

en: Unsuitable
vi: Không phù hợp

en: The temporary files directory is on a FAT formatted drive.
    Resetting to default location.
vi: Thư mục tập tin tạm đang được lưu trên phân vùng đĩa FAT.
    Hãy đặt lại địa chỉ mặc định

en: %s
    
    For tips on suitable drives, click the help button.
vi: %s
    
    Để xem các mẹo chọn ổ đĩa, click vào nút trợ giúp.

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Unable to export.
    Error %s
vi: Không thể xuất ra tập tin.
    Lỗi %s

en: Export
vi: Xuất

en: Export completed with error.
vi: Xuất bản hoàn thành với lỗi.

en: All supported files
vi: Tất cả các tệp được hỗ trợ

en: "%s" 
    is a not an audio file. 
    Audacity cannot open this type of file.
vi: "%s" 
    không phải là một tệp âm thanh.
    Audacity không thể mở loại tệp này

en: Importing files
vi: Đang nhập tập tin

en: Importing %s...
vi: Đang nhập %s...

en: Operation was canceled by user
vi: Quá trình đã bị huỷ bỡi người dùng

en: This version of Audacity was not compiled with %s support.
vi: Phiên bản Audacity này không hỗ trợ %s khi biên dịch.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is an audio CD track. 
    Audacity cannot open audio CDs directly. 
    Extract (rip) the CD tracks to an audio format that 
    Audacity can import, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một bài hát trong CD track.
    Audacity không thể trực tiếp mở nó.
    Bạn phải xuất (rip) nó thành một định dạng mà
    Audacity có thể mở, như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a playlist file. 
    Audacity cannot open this file because it only contains links to other files. 
    You may be able to open it in a text editor and download the actual audio files.
vi: "%s" là một danh sách bài hát.
    Audacity không thể mở nó vì nó chỉ chứa liên kết tới các tập tin khác.
    Bạn có thể mở nó trong một bộ soạn thảo văn bản và tải các tập tin trong đó về.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a Windows Media Audio file. 
    Audacity cannot open this type of file due to patent restrictions. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Windows Media Audio.
    Audacity không thể mở định dạng này vì lỗi vi phạm bản quyền.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is an Advanced Audio Coding file.
    Without the optional FFmpeg library, Audacity cannot open this type of file.
    Otherwise, you need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s"  là tệp Mã hóa âm thanh nâng cao. Không có thư viện FFmpeg tùy chọn, Audacity không thể mở loại tệp này. Ngoài ra, bạn cần chuyển đổi tệp sang định dạng âm thanh được hỗ trợ, chẳng hạn như WAV hoặc AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is an encrypted audio file. 
    These typically are from an online music store. 
    Audacity cannot open this type of file due to the encryption. 
    Try recording the file into Audacity, or burn it to audio CD then 
    extract the CD track to a supported audio format such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin âm thanh được mã hoá.
    thường được mua trên mạng.
    Audacity không mở được dạng tập tin này vì tính bảo mật của nó.
    Bạn phải dùng Audacity thu âm lại nó, hoặc ghi ra CD track rồi
    xuất ra định dạng âm thanh như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a RealPlayer media file. 
    Audacity cannot open this proprietary format. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin RealPlayer.
    Audacity không mở được loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về định dạng được Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a notes-based file, not an audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    Try converting it to an audio file such as WAV or AIFF and 
    then import it, or record it into Audacity.
vi: "%s" là một tập tin giữ liệu gốc, không phải tập tin âm thanh.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ,
    như WAV hay AIFF, hoặc ghi âm nó trực tiếp trên Audacity.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a Musepack audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    If you think it might be an mp3 file, rename it to end with ".mp3" 
    and try importing it again. Otherwise you need to convert it to a supported audio 
    format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Musepack.
    Audacity không thể mở định dạng này.
    Nếu bạn nghĩ đây là tập tin mp3, hãy đổi đuôi nó thành ".mp3"
    và thử nhập lại xem sao. Nếu không, bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ
    như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a Wavpack audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Wavpack.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a Dolby Digital audio file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Dolby Digital.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is an Ogg Speex audio file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Ogg Speex.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: "%s" is a video file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to extract the audio to a supported format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin video.
    Audacity hiện chưa thể mở tập tin này.
    Bạn phải chuyển audio của nó thành các đuôi có thể đọc được, như WAV hay AIFF.

en: File "%s" not found.
vi: Không thể  tim được tập tin "%s".

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: Audacity did not recognize the type of the file '%s'.
    
    %sFor uncompressed files, also try File > Import > Raw Data.
vi: Audacity không thể nhận dạng được đuôi tập tin.%s
    
    %s để tìm các tập tin chưa nén, hãy thử chọn Tệp>Nhập>dữ liệu thô.

note: i18n-hint: %s will be the filename
en: Audacity recognized the type of the file '%s'.
    Importers supposedly supporting such files are:
    %s,
    but none of them understood this file format.
vi: Audacity đã nhận dạng tệp tin '%s'.
    Các trình nhập đã được cho là sẽ hổ trợ những định dạng tệp này:
    %s.
    Nhưng không có trình nhập nào hiểu được định dạng tệp này.

en: Import Project
vi: Nhập Dự Án

en: SubRip text file
vi: Tập tin phụ đề

en: WebVTT file
vi: Tập tin WebVTT

en: Supported label file
vi: Tệp nhãn được hỗ trợ

en: S&tandard
vi: &Chuẩn

en: E&xtended (with frequency ranges)
vi: Mở &rộng (với dải tần số)

en: Labels
vi: Các nhãn

note: i18n-hint: (noun) it's the name of a kind of track. i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this is a Label track.
en: Label Track
vi: Track Nhãn

en: Importing WebVTT files is not currently supported.
vi: Chức năng thêm tập tin WebVTT

en: One or more saved labels could not be read.
vi: Không xác thực được một hoặc nhiều nhãn đã lưu.

note: i18n-hint: abbreviates "Linux Audio Developer's Simple Plugin API" (Application programming interface)
en: LADSPA Effects
vi: Hiệu ứng LADSPA

en: Provides LADSPA Effects
vi: Cung hiệu ứng LADSPA

en: Audacity no longer uses vst-bridge
vi: Audacity đã không còn dùng vst-bridge nữa

en: Could not load the library
vi: Không thể tải thư viện

en: Effect Settings
vi: Thiết lập hiệu ứng

en: LV2 Effects
vi: Hiệu ứng LV2 Effects

en: Provides LV2 Effects support to Audacity
vi: Cung cấp hỗ trợ hiệu ứng LV2 cho Audacity

en: None
vi: Không có gì

en: Rectangle
vi: Chữ nhật

[ctx: dither]
en: Triangle
vi: Tam giác

en: Shaped
vi: Có hình dạng

en: Low Quality (Fastest)
vi: Chất lượng thấp (nhanh nhất)

en: Medium Quality
vi: Chất lượng trung bình

en: High Quality
vi: Chất lượng cao

en: Best Quality (Slowest)
vi: Chất lượng cao nhất (Chậm nhất)

en: Unknown format
vi: Đuôi tập tin không xác định

en: Command
vi: Lệnh

en: 
    * %s, because you have assigned the shortcut %s to %s
vi: 
    * %s, bởi vì bạn đã đặt phím tắt %sđến%s

en: There was a problem with your last action. If you think
    this is a bug, please tell us exactly where it occurred.
vi: Gặp lỗi với thao tác gần đây nhất. Nếu bạn nghĩ
    đây là lỗi bug, xin hãy cho chúng tôi biết cụ thể khi nào lỗi xảy ra.

en: Disallowed
vi: Không cho phép

en: &Undo %s
vi: &Huỷ %s

en: &Undo
vi: &Hoàn lại

en: &Redo %s
vi: &Làm lại %s

en: &Redo
vi: &Làm lại

en: Module Unsuitable
vi: Mô-đun không thích hợp

en: Unable to load the "%s" module.
    
    Error: %s
vi: Không thể tải  môđun "%s" .
    
    Lỗi: %s

en: The module "%s" does not provide a version string.
    
    It will not be loaded.
vi: Mô-đun "%s"  không cung cấp chuỗi mã phiên bản.
    
    Không tải được Mô-đun.

en: The module "%s" is matched with Audacity version "%s".
    
    It will not be loaded.
vi: Mô-đun "%s" là phiên bản Audacity "%s".
    
    Không tải được Mô-đun.

en: The module "%s" failed to initialize.
    
    It will not be loaded.
vi: Mô-đun "%s"  không khởi động được.
    
    Không tải được Mô-đun.

en: Module "%s" found.
vi: Không tìm được Mô-đun "%s".

en: 
    
    Only use modules from trusted sources
vi: 
    
    Chỉ dùng các mô-đun đến từ nguồn có tín

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Audacity Module Loader
vi: Tải mô-đun Audacity

en: Try and load this module?
vi: Tải thử mô-đun này?

en: The module "%s" does not provide any of the required functions.
    
    It will not be loaded.
vi: Mô-đun "%s" không cung cấp các hàm cần thiết.
    
    Không tải được Mô-đun.

en: Overwrite the plug-in file %s?
vi: Thay thế tập tin plugin%s?

en: Plug-in already exists
vi: Plugin đã tồn tại

en: Plug-in file is in use. Failed to overwrite
vi: Tập tin plugin đang được sử dụng. Không thể lưu được

en: Failed to register:
    %s
vi: Không thể đăng ký: '%s'

[ctx: plug-ins]
note: i18n-hint A plug-in is an optional added program for a sound effect, or generator, or analyzer
en: Enable this plug-in?
     | Enable these plug-ins?
vi[0]: Bật những plugin này?

en: Enable new plug-ins
vi: Bật plugin mới

en: Nyquist Prompt
vi: Dấu nhắc Nyquist

en: Failed to open the file for upload: %s
vi: Không thể mở được tệp để xuất dữ liệu: %s

en: There was an error initializing the midi i/o layer.
vi: Phát hiện lỗi khởi động lớp midi i/o.

en: You will not be able to play midi.
vi: Bạn sẽ không thể chạy được midi.

en: Error Initializing Midi
vi: Lỗi khởi chạy MIDI

note: i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this is a Note track.
en: Note Track
vi: Đặt ghi chú cho track

en: &Seconds
vi: &Giây

note: i18n-hint: The music theory "beat"
en: &Beats
vi: &Beats - Phách

note: i18n-hint: Supported, meaning made available by the system
en: Supports output: %d
vi: Hộ trợ đầu ra:%d

note: i18n-hint: Supported, meaning made available by the system
en: Supports input: %d
vi: Hỗ trợ đầu vào: %d

en: Opened: %d
vi: Đã mở: %d

en: Selected MIDI recording device: %d - %s
vi: Thiết bị ghi âm MIDI được chọn: %d - %s

en: No MIDI recording device found for '%s'.
vi: Không tìm thấy thiết bị ghi âm MIDI cho '%s'.

en: Selected MIDI playback device: %d - %s
vi: Thiết bị phát tiếng MIDI được lựa chọn: %d - %s

en: No MIDI playback device found for '%s'.
vi: Không tìm thấy thiết bị  phát âm thanh MIDI cho '%s'.

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, * minutes, seconds and samples (at the current project sample rate)
en: hh:mm:ss + samples
vi: hh:mm:ss + mẫu

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in seconds
en: seconds
vi: Giây

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, * minutes, seconds and milliseconds (1/1000 second)
en: hh:mm:ss + milliseconds
vi: hh:mm:ss + milli giây

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, * minutes, seconds and hundredths of a second (1/100 second)
en: hh:mm:ss + hundredths
vi: hh:mm:ss + một trăm phần trăm

note: i18n-hint: Name of display format that shows log of frequency * in octaves
en: octaves
vi: Octaves  "bát độ"

note: i18n-hint: The music theory "bar"
en: bar
vi: ô nhịp

note: i18n-hint: The music theory "beat"
en: beat
vi: Phách

note: i18n-hint: "bar" and "beat" are musical notation elements.
en: bar:beat
vi: ô nhịp:phách

note: i18n-hint: "bar" and "beat" are musical notation elements. "tick" corresponds to a 16th note.
en: bar:beat:tick
vi: ô nhịp:phách:đánh dấu

note: i18n-hint: Format string for displaying time in seconds. Change the comma * in the middle to the 1000s separator for your locale, and the 'seconds' * on the end to the word for seconds. Don't change the numbers.
en: 01000,01000 seconds
vi: 01000,01000 giây

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in seconds * and milliseconds (1/1000 second)
en: seconds + milliseconds
vi: giây + mi li giây

note: i18n-hint: Format string for displaying time in seconds and milliseconds * as fractional seconds. Change the comma in the middle to the 1000s separator * for your locale, and the 'seconds' on the end to the word for seconds. * Don't change the numbers. The decimal separator is specified using '<' if
en: 01000,01000>01000 seconds
vi: 01000,01000>01000 giây

en: milliseconds
vi: Mili giây

note: i18n-hint: Format string for displaying time in days, hours, minutes and * seconds. Change the 'days' to the word for days, 'h' to the abbreviation * for hours, 'm' to the abbreviation for minutes and 's' to the * abbreviation for seconds. Don't change the numbers unless there aren't * 24 hours in a
en: 0100 days 024 h 060 m 060 s
vi: 0100 ngày 024 h 060 m 060 s

en: centiseconds
vi: 1/100 giây - centiseconds

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in samples (at the * current project sample rate).  For example the number of a sample at 1 * second into a recording at 44.1KHz would be 44,100.
en: samples
vi: Mẫu

note: i18n-hint: Format string for displaying time in samples (lots of samples). * Change the ',' to the 1000s separator for your locale, and translate * samples. If 1000s aren't a base multiple for your number system, then you * can change the numbers to an appropriate one, and put a 0 on the front
en: 01000,01000,01000 samples|#
vi: 01000,01000,01000 mẫu|#

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, minutes, * seconds and frames at 24 frames per second (commonly used for films)
en: hh:mm:ss + film frames (24 fps)
vi: hh:mm:ss + film frame (24 fps)

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in frames (lots of * frames) at 24 frames per second (commonly used for films)
en: film frames (24 fps)
vi: Film frame (24 fps)

note: i18n-hint: Format string for displaying time in frames at 24 frames per * second. Change the comma * in the middle to the 1000s separator for your locale, * translate 'frames' and leave the rest alone
en: 01000,01000 frames|24
vi: 01000,01000 frame|24

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, minutes, * seconds and frames at NTSC TV drop-frame rate (used for American / * Japanese TV, and very odd)
en: hh:mm:ss + NTSC drop frames
vi: hh:mm:ss + NTSC drop frame

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, minutes, * seconds and frames at NTSC TV non-drop-frame rate (used for American / * Japanese TV, and doesn't quite match wall time
en: hh:mm:ss + NTSC non-drop frames
vi: hh:mm:ss + NTSC non-drop frame

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in frames at NTSC * TV frame rate (used for American / Japanese TV
en: NTSC frames
vi: NTSC frame

note: i18n-hint: Format string for displaying time in frames with NTSC frames. * Change the comma * in the middle to the 1000s separator for your locale, * translate 'frames' and leave the rest alone. That really is the frame * rate!
en: 01000,01000 frames|29.97002997
vi: 01000,01000 frame|29.97002997

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, minutes, * seconds and frames at PAL TV frame rate (used for European TV)
en: hh:mm:ss + PAL frames (25 fps)
vi: hh:mm:ss + PAL frame (25 fps)

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in frames at PAL * TV frame rate (used for European TV)
en: PAL frames (25 fps)
vi: PAL frame (25 fps)

note: i18n-hint: Format string for displaying time in frames with NTSC frames. * Change the comma * in the middle to the 1000s separator for your locale, * translate 'frames' and leave the rest alone.
en: 01000,01000 frames|25
vi: 01000,01000 frame|25

note: i18n-hint: Name of time display format that shows time in hours, minutes, * seconds and frames at CD Audio frame rate (75 frames per second)
en: hh:mm:ss + CDDA frames (75 fps)
vi: hh:mm:ss + CDDA frame (75 fps)

note: i18n-hint: Format string for displaying time in frames with CD Audio * frames. Change the comma * in the middle to the 1000s separator for your locale, * translate 'frames' and leave the rest alone
en: 01000,01000 frames|75
vi: 01000,01000 frame|75

en: centihertz
vi: Centihertz

note: i18n-hint: an octave is a doubling of frequency
en: thousandths of octaves
vi: Thousandths of octaves

note: i18n-hint: Name of display format that shows log of frequency * in semitones and cents
en: semitones + cents
vi: Nửa cung + cents

note: i18n-hint: a cent is a hundredth of a semitone (which is 1/12 octave)
en: hundredths of cents
vi: Xu thứ 100

note: i18n-hint: Name of display format that shows log of frequency * in decades
en: decades
vi: Thập kỷ

note: i18n-hint: a decade is a tenfold increase of frequency
en: thousandths of decades
vi: phần nghìn của thập kỷ

en: Nyquist Effects
vi: Hiệu ứng Nyquist

en: Provides Nyquist Effects support to Audacity
vi: Cung cấp hỗ trợ hiệu ứng Nyquist cho Audacity

en: Applying Nyquist Effect...
vi: Đang áp dụng hiệu ứng Nyquist...

en: Ill-formed Nyquist plug-in header
vi: Tiêu đề plugin Nyquist không đúng định dạng

en: Enable track spectrogram view before
    applying 'Spectral' effects.
vi: Bật chế độ xem biểu đồ âm phổ trước khi
    áp dụng hiệu ứng 'Âm phổ'.

en: To use 'Spectral effects', enable 'Spectral Selection'
    in the track Spectrogram settings and select the
    frequency range for the effect to act on.
vi: Để dùng 'hiệu ứng âm phổ' - 'Spectral Effects' , bật 'Lựa chọn âm phổ' - 'Spectral Selection'
    trong cài đặt âm phổ Spectrogram và chọn
     vùng tần số cho hiệu ứng.

en: error: File "%s" specified in header but not found in plug-in path.
vi: lỗi: tập tin "%s" lẽ ra phải có trong tiêu đề nhưng không thể tìm thấy trong đường dẫn plugin.

en: Audio selection required.
vi: Vùng chọn audio yêu cầu

en: Processing complete.
vi: Đã xử lý xong.

note: i18n-hint: Don't translate ';type tool'.
en: ';type tool' effects cannot return audio from Nyquist.
vi: Hiệu ứng ';công cụ phân loại' không thể trở lại audio từ Nyquist.

note: i18n-hint: Don't translate ';type tool'.
en: ';type tool' effects cannot return labels from Nyquist.
vi: Hiệu ứng ';công cụ phân loại' không thể rút nhãn về từ Nyquist.

note: i18n-hint: "%s" is replaced by name of plug-in.
en: nyx_error returned from %s.
vi: Nyx_error từ %s.

en: plug-in
vi: Plugin

en: Nyquist returned a list.
vi: Nyquist đã trả lại một danh sách.

en: Nyquist returned the value: %f
vi: Nyquist trả về giá trị: %f

en: Nyquist returned the value: %d
vi: Nyquist trả về giá trị: %d

en: Nyquist returned too many audio channels.
vi: Nyquist trả về quá nhiều kênh âm thanh.

en: Nyquist returned one audio channel as an array.
vi: Nyquist trả về một kênh âm thanh dưới dạng chuỗi.

en: Nyquist returned an empty array.
vi: Nyquist trả về một danh sách trống.

en: Nyquist returned nil audio.
vi: Không có audio nào được trả về từ Nyquist.

en: [Warning: Nyquist returned invalid UTF-8 string, converted here as Latin-1]
vi: [Cảnh báo: Nyquist trả về chuỗi UTF-8 không hợp lệ, được chuyển đổi thành Latin-1 ở đây]

en: This version of Audacity does not support Nyquist plug-in version %ld
vi: Phiên bản Audacity này không hỗ trợ phiên bản plugin Nyquist %ld

en: Could not open file
vi: Không mở được tập tin

en: Your code looks like SAL syntax, but there is no 'return' statement.
    For SAL, use a return statement such as:
    	return *track* * 0.1
    or for LISP, begin with an open parenthesis such as:
    	(mult *track* 0.1)
     .
vi: Đoạn mã cuả bạn có vẻ giống SAL syntax, nhưng không có lệnh "return".
    để chạy SAL, bạn cần dùng lệnh "return" ví dụ:
    	return *track* * 0.1
    hoặc để chạy LISP, hãy bắt đầu với dấu ngoặc, ví dụ:
    	(mult *track* 0.1)

note: i18n-hint: refers to programming "languages"
en: Could not determine language
vi: Không xác định được ngôn ngữ

note: i18n-hint: default exported file name when exporting from unsaved project
en: untitled
vi: Chưa có tiêu đề

en: Audio Track
vi: Track Âm thanh

en: Playable Track
vi: Track có thể phát

en: Multi-track
vi: Nhiều track

en: Simple
vi: Đơn giản

note: i18n-hint: refers to optional plug-in software libraries
en: Libraries
vi: Thư viện

en: Preferences for Library
vi: Tuỳ chọn thư viện

en: Library
vi: Thư viện

en: Failed to set page size for database %s
vi: Không đặt được kích thước trang cho cơ sở dữ liệu %s

en: Failed to set safe mode on primary connection to %s
vi: Không thể cài đặt chế đồ an toàn cho liên kết hiện hành đến %s

en: Failed to set safe mode on checkpoint connection to %s
vi: Không thể cài đặt chế đồ an toàn cho liên kết điểm đến %s

en: Checkpointing project
vi: Tạo điểm kiểm tra dự án.

en: Checkpointing %s
vi: Tạo điểm kiểm tra%s

en: This may take several seconds
vi: Xin chờ vài giây

en: Could not write to %s.
vi: Không thể ghi vào %s

en: Disk is full.
    %s
vi: Đĩa đầy. 
    %s

en: Failed to create savepoint:
    
    %s
vi: Tạo điểm lưu trử thất bại:
    
    %s

en: Failed to release savepoint:
    
    %s
vi: Không thể giải phóng điểm lưu.
    
    %s

en: There is very little free disk space left on %s
    Please select a bigger temporary directory location in
    Directories Preferences.
vi: Còn lại rất ít vùng trống trên đĩa %s
    Hãy chọn một phân vùng đĩa khác lớn hơn để lưu trử file tạm của bạn
    Trong Tùy chọn thư mục.

en: Failed to open the project's database
vi: Lỗi khi mở cơ sở dữ liệu của dự án

en: Failed to open database file:
    
    %s
vi: Lỗi khi mở cơ sở tập tin dữ liệu :
    
    %s

en: Failed to discard connection
vi: Lỗi lượt bỏ kết nối

en: Failed to restore connection
vi: Lỗi phục hồi kết nối

en: Failed to execute a project file command:
    
    %s
vi: Lỗi thi hành lệnh tập tin dự án:
    
    %s

note: i18n-hint: An error message.
en: Project is in a read only directory
    (Unable to create the required temporary files)
vi: Dự án này đang nằm trong danh mục chỉ đọc.
    (không thể tạo các tập tin tạm được yêu câu)

en: This is not an Audacity project file
vi: Đây không phải tập tin dự án của Audacity

en: This project was created with a newer version of Audacity.
    
    You will need to upgrade to open it.
vi: Dự án này được tạo bằng một phiên bản Audacity mới hơn.
    
    Bạn cần cập nhật Audacity để mở nó.

en: This project was created using an older Audacity version. Once saved, the project can only be opened with Audacity version %s or newer.
vi: Dự án này được tạo bằng phiên bản Audacity cũ hơn. Sau khi lưu, dự án chỉ có thể mở bằng phiên bản %s Audacity hoặc mới hơn.

en: Project update required
vi: Yêu cầu cập nhật dự án

en: Unable to initialize the project file
vi: Không thể khởi chạy tập tin dự án

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate inset or blockids.
en: Unable to add 'inset' function (can't verify blockids)
vi: Không thể thêm vào chức năng "bổ sung" (không thể xác minh blockids)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Project is read only
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Đây là dự an chỉ đọc
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Project is locked
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Dự án bị khóa
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Project is busy
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Dự án đang bận
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Project is corrupt
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Dự án đã bị sửa đổi
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Some permissions issue
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Đang gặp vấn đề cấp quyền
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: A disk I/O error
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Lỗi đĩa I/O
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Not authorized
    (Unable to work with the blockfiles)
vi: Không được cấp phép
    (không thể làm việc với các blockfiles)

note: i18n-hint: An error message.  Don't translate blockfiles.
en: Unable to work with the blockfiles
vi: Không thể làm việc với các blockfiles

en: Total orphan blocks deleted %d
vi: Tổng số các blocks dòng mồ côi đã được xóa %d

en: Failed to rollback transaction during import
vi: Việc quay lại bị lỗi trong quá trình nhập dữ liệu.

en: Unable to attach destination database
vi: Không thể liên kết bản ghi cơ sở dữ liệu

en: Unable to switch to fast journaling mode
vi: Không thể chuyển sang chế độ ghi nhanh

en: Unable to prepare project file command:
    
    %s
vi: Lệnh tập tin dự án không sẵn sàng:
    
    %s

note: i18n-hint: This title appears on a dialog that indicates the progress in doing something.
en: Progress
vi: Đang tiến hành

en: Failed to bind SQL parameter
vi: Lỗi liên kết tham số SQL

en: Failed to update the project file.
    The following command failed:
    
    %s
vi: Lỗi cập nhật tập tin dự án.
    Không thể thực hiện lệnh tiếp theo
    
    %s

en: Destination project could not be detached
vi: Không thể tách bản ghi dự án

en: Copying Project
vi: Đang sao chép dự án

en: Error Writing to File
vi: Lỗi khi cố gắng lưu tập tin

en: Audacity failed to write file %s.
    Perhaps disk is full or not writable.
    For tips on freeing up space, click the help button.
vi: Audacity không thể ghi được tập tin%s
    Có thể không ghi được hoặc ổ đĩa đã đầy
    để có nhiều mẹo giải phóng ổ đĩa hơn, hãy click vào nút "trợ giúp".

en: Compacting project
vi: Đang nén dự án

note: i18n-hint: The %02i is the project number, the %s is the project name.
en: [Project %02i] Audacity "%s"
vi: [Dự án %02i] Audacity "%s"

note: i18n-hint: E.g this is recovered audio that had been lost.
en: (Recovered)
vi: (Đã phục hồi)

note: i18n-hint: %s will be replaced by the version number.
en: This file was saved using Audacity %s.
    You are using Audacity %s. You may need to upgrade to a newer version to open this file.
vi: Tập tin này được lưu lại bởi Audicity bản %s.
    Bạn đang dùng Audacity bản %s. Bạn có thể nâng cấp lên phien bản mới hơn để mở tập tin này.

en: Can't open project file
vi: Không mở được tập tin dự án

en: Failed to remove the autosave information from the project file.
vi: Không thể xóa thông tin lưu tự động từ tập tin dự án.

en: Unable to bind to blob
vi: Không thể kết nối đến blob

en: Unable to parse project information.
vi: Không thể phân tích thông tin dự án.

en: The project's database failed to reopen, possibly because of limited space on the storage device.
vi: Cơ sở dữ liệu của dự án không thể mở lại. Có thể vì vùng trống trên ổ đĩa của bạn quá ít.

en: Saving project
vi: Đang lưu dự án

en: Error Saving Project
vi: Lỗi khi lưu dự án

en: Syncing
vi: Đang đồng bộ

en: The project failed to open, possibly due to limited space
    on the storage device.
    
    %s
vi: Không thể mở dự án, có thể vì vùng trổng
    trên ổ đĩa của bạn quá ít.
    
    %s

en: Unable to remove autosave information, possibly due to limited space
    on the storage device.
    
    %s
vi: Không thể xóa thông tin lưu tự động từ tập tin dự án, có thể vì vùng trống
    trên ổ đĩa của bạn quá ít
    
    %s

en: Backing up project
vi: Đang phục hồi dự án

en: Automatic database backup failed.
vi: Lỗi quá trình phục hồi tự động.

en: This recovery file was saved by Audacity 2.3.0 or before.
    You need to run that version of Audacity to recover the project.
vi: Tập tin hồi phục này được lưu lại bởi Audacity 2.3.0 hoặc các phiên bản trước đo.
    Bạn cần phiên bản Audacity đó để khôi phục dự án.

en: Connection to project file is null
vi: Kết nối đến tập tin dự án vô hiệu

en: Discarding undo/redo history
vi: Xóa lịch sử làm việc

en: Created new project
vi: Tạo dự án mới

en: Plug-in group at %s was merged with a previously defined group
vi: Nhóm Plugin thêm vào ở %s sẽ được kết hợp với nhóm xác định trước đó

en: Plug-in item at %s conflicts with a previously defined item and was discarded
vi: Mục tin Plugin thêm vào ở %s xung đột với item xác định trước đó và đã bị loại bỏ

en: Plug-in items at %s specify conflicting placements
vi: Mục tin Plugin thêm vào ở %s xác định các sắp xếp gây xung đột

en: Sample Track
vi: Track lấy mẫu

en: Writable Sample Track
vi: Track lấy mẫu có thể ghi được

en: &Close
vi: &Đóng

en: Help
vi: Trợ giúp

en: &Preview
vi: &Xem trước

en: Dry Previe&w
vi: Xe&m trước nguyên bản

en: &Settings
vi: &Tuỳ chọn

en: Debu&g
vi: Sử&a lỗi

note: i18n-hint: The music theory "beat"
en: Beats
vi: Phách

note: i18n-hint: The music theory "bar"
en: Bar
vi: Thanh

note: i18n-hint: The music theory "triplet"
en: Triplets
vi: Liên 3 đơn

en: 1/2 (triplets)
vi: 1/2 (liên 3 đơn)

en: 1/4 (triplets)
vi: 1/4 (liên 3 đơn)

en: 1/8 (triplets)
vi: 1/8 (liên 3 đơn)

en: 1/16 (triplets)
vi: 1/16 (liên 3 đơn)

en: 1/32 (triplets)
vi: 1/32 (liên 3 đơn)

en: 1/64 (triplets)
vi: 1/64 (liên 3 đơn)

en: 1/128 (triplets)
vi: 1/128 (liên 3 đơn)

en: Video frames
vi: Khung hình

en: Film frames (24 fps)
vi: Tiêu chuẩn khung hình phim (24 fps)

en: NTSC frames (29.97 fps)
vi: Tiêu chuẩn khung hình NTSC  (29.97 fps)

en: NTSC frames (30 fps)
vi: Tiêu chuẩn khung hình NTSC (30 fps)

en: CD frames
vi: Khung CD

en: Seconds && samples
vi: Giây && mẫu

en: Seconds
vi: Giây

en: Deciseconds
vi: Đề xi giây

en: Centiseconds
vi: Xen ti giây

en: Milliseconds
vi: Mi li giây

en: Samples
vi: Mẫu

en: SQLite3 error
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu SQLite3

note: i18n-hint: database operation was successful
en: No error
vi: Không lỗi

note: i18n-hint: database operation has failed, but there is no specific reason
en: Generic error
vi: Lỗi chung

note: i18n-hint: database operation has failed due to the internal error
en: Internal logic error in SQLite
vi: Lỗi logic nội sinh trong SQLite

note: i18n-hint: database operation has failed due to the permission error
en: Access permission denied
vi: Quyền truy cập bị từ chối

note: i18n-hint: database operation was aborted by the callback
en: Callback routine requested an abort
vi: Quy trình chạy lại bị huỷ bỏ

note: i18n-hint: database operation has failed because database is locked
en: The database file is locked
vi: Tệp cơ sở dữ liệu bị khoá

note: i18n-hint: database operation has failed because table is locked
en: A table in the database is locked
vi: Một bảng trong cơ sở dữ liệu bị khoá

note: i18n-hint: database operation has failed due to the lack of memory
en: A malloc() failed
vi: Hàm malloc() thất bại

note: i18n-hint: database operation has failed because database is read-only
en: Attempt to write a read-only database
vi: Đang viết lại một tập tin cơ sở dữ liệu chỉ đọc

note: i18n-hint: database operation was interrupted
en: Operation terminated
vi: Quá trình đã dừng lại

note: i18n-hint: database operation has failed due to the I/O failure
en: I/O error occurred
vi: Phát hiện lỗi I/O

note: i18n-hint: database operation has failed due to the database corruption
en: The database disk image is malformed
vi: Ảnh sao lưu cơ sở giữ liệu đĩa bị lỗi

note: i18n-hint: database operation has failed because the drive is full
en: Insertion failed because the drive is full
vi: Chèn vào không thành công vì đĩa cứng đã đầy

note: i18n-hint: database operation has failed because the file cannot be opened
en: Unable to open the database file
vi: Không thể mở tập tin cơ sở dữ liệu

note: i18n-hint: database operation has failed because the lock protocol has failed
en: Database lock protocol error
vi: Lỗi giao thức protocol cơ sở dữ liệu khoá

note: i18n-hint: database operation has failed because the database schema has changed
en: The database schema changed
vi: Sơ đồ cơ sở dữ liệu đã thay đổi

note: i18n-hint: database operation has failed because the string or BLOB exceeds size limit
en: String or BLOB exceeds size limit
vi: Chuỗi hoạt BLOB vượt quá kích thước giới hạn

note: i18n-hint: database operation has failed due to the constraint violation
en: Abort due to constraint violation
vi: Đã huỷ bỏ bỡi vì vi phạm các hạn chế

note: i18n-hint: database operation has failed due to the data type mismatch
en: Data type mismatch
vi: Kiểu dữ liệu không khớp

note: i18n-hint: database operation has failed due to the library misuse
en: Library used incorrectly
vi: Thư viện được dùng không đúng

note: i18n-hint: database operation has failed because the large file support is disabled
en: The large file support is disabled
vi: Tính năng hổ trợ tập tin lớn đã tắt

note: i18n-hint: database operation has failed due to the authorization error
en: Authorization denied
vi: Cấp quyền bị từ chối

note: i18n-hint: database operation has failed due to the format error
en: Not used
vi: Không được sử dụng

note: i18n-hint: database operation has failed because the parameter is out of range
en: 2nd parameter to sqlite3_bind out of range
vi: Tham số thứ 2 của sqlite3_bind đã vượt quá phạm vi

note: i18n-hint: database operation has failed because the file opened is not a database file
en: File opened that is not a database file
vi: Tập tin được mở không phải là một tập tin cơ sở dữ liệu

note: i18n-hint: database operation has failed due to the unknown error
en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Cut/Copy/Paste
vi: Cắt/Sao Chép/Dán

en: &Cut/Copy/Paste Toolbar
vi: Thanh công cụ &Cắt/Sao chép/Dán

en: Unable to determine
vi: Không quyết định được

en: %s bytes
vi: %sbytes

en: Simplified
vi: Tối giản hóa

en: System
vi: Hệ thống

note: i18n-hint: describing the "classic" or traditional appearance of older versions of Audacity
en: Classic
vi: Cổ điển

en: Dark
vi: Tối

note: i18n-hint: greater difference between foreground and background colors
en: High Contrast
vi: Tương phản cao

note: i18n-hint: Light meaning opposite of dark
en: Light
vi: Nhẹ

note: i18n-hint: A theme is a consistent visual style across an application's graphical user interface, including choices of colors, and similarity of images such as those on button controls.  Audacity can load and save alternative themes.
en: Themes written to:
      %s/*/%s.
vi: Chủ đề được viết cho:
    %s/*/%s.

en: Audacity could not write file:
      %s.
vi: Audacity không ghi được tập tin:
      %s.

en: Audacity could not open file:
      %s
    for writing.
vi: Audacity không mở được tập tin:
      %s
    để ghi.

en: Audacity could not write images to file:
      %s.
vi: Audacity không thể ghi ảnh minh hoạ vào tập tin:
      %s.

en: Audacity could not find file:
      %s.
    Theme not loaded.
vi: Audacity không tìm thấy tập tin:
      %s.
    Chưa nạp sắc thái giao diện.

note: i18n-hint: Do not translate png.  It is the name of a file format.
en: Audacity could not load file:
      %s.
    Bad png format perhaps?
vi: Audacity không thể nạp tập tin:
      %s.
    Có lẽ do lỗi định dạng png?

en: Audacity could not read its default theme.
    Please report the problem.
vi: Audacity không hiển thị được sắc thái giao diện mặc định.
    Xin hãy thông báo lại lỗi này.

en: Couldn't read from file: %s
vi: Không thể đọc tập tin: %s

en: None of the expected theme component files
     were found in:
      %s.
vi: Không tìm thấy các tập tin cấu thành
    sắc thái giao diện trong:
      %s.

en: Themes written to:
      %s/*/Components/.
vi: Chủ đề được viết cho:  %s/*/Components/.

en: Could not create directory:
      %s
vi: Không tạo được thư muc:
      %s

en: Some required files in:
      %s
    were already present. Overwrite?
vi: Một số tập tin được yêu cầu trong:
    %s
    Đã sẵn sàng. bạn có muốn ghi đè không?

en: Audacity could not save file:
      %s
vi: Không lưu được tập tin: 
      %s

en: Couldn't write to file: %s
vi: Không thể viết vào tập tin:  %s

note: i18n-hint "Cee" means the C computer programming language
en: Themes as Cee code written to:
      %s/*%s.
vi: Chủ đề dưới dạng mã Cee được viết cho:  %s/*%s.

note: i18n-hint: user defined
en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Enable &Looping
vi: Bật lên &Lặp lại

note: i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this is a Time track.
en: Time Track
vi: Track Thời gian

en: Generic Track
vi: Track Chung

en: Database error.  Sorry, but we don't have more details.
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu. Xin lỗi, chúng tôi không có thông tin gì thêm.

en: Audio In: %d, Audio Out: %d
vi: Audio vào:%d. audio ra: %d

en: VST Effects
vi: Hiệu ứng VST

en: Adds the ability to use VST effects in Audacity.
vi: Thêm khả năng sử dụng các hiệu ứng VST trong Audacity.

en: Unable to allocate memory when loading presets file.
vi: Không thể lưu tiến trình lịch sử khi đang tải tập tin Thiết lập sẵn

en: Error Loading VST Presets
vi: Lỗi khi tải thiết lập sẵn VST

en: Unable to read presets file.
vi: Không thể đọc tập tin thiết lập sẵn

en: Could not open file: "%s"
vi: Không thể mở tập tin: "%s"

en: Error Saving VST Presets
vi: Lỗi khi lưu thiết lập sẵn VST

en: Error writing to file: "%s"
vi: Lỗi khi cố gắng lưu tập tin: "%s"

en: Error Saving Effect Presets
vi: Lỗi khi lưu thiết lập sẵn hiệu ứng

en: This parameter file was saved from %s. Continue?
vi: Tập tin tham số này được lưu từ %s. bạn có tiếp tục không?

en: Confirm
vi: Xác nhận

note: i18n-hint VST3 effect description string
en: SubCategories: %s
vi: Phụ mục: %s

en: VST3 Effects
vi: Các hiệu ứng VST3

en: Adds the ability to use VST3 effects in Audacity.
vi: Thêm tính năng sử dụng các hiệu ứng VST3 trong Audacity.

en: VST3 module error: %s
vi: Lỗi mô đun VST3: %s

en: Unable to apply VST3 preset file %s
vi: Không thể áp dụng tập tin VST3 được thiết lập sẵn%s

en: Failed to save VST3 preset to file
vi: Lưu cài đặt VST3 thành tệp thất bại

note: i18n-hint: Time units, that is Period = 1 / Frequency
en: Period
vi: Chu kỳ

[ctx: spectrum prefs]
note: i18n-hint: New color scheme for spectrograms, Roseus is proper name of the color scheme
en: Color (Roseus)
vi: Màu (Hồng)

[ctx: spectrum prefs]
note: i18n-hint: Classic color scheme(from theme) for spectrograms
en: Color (classic)
vi: Màu (cổ điển)

[ctx: spectrum prefs]
note: i18n-hint: Grayscale color scheme for spectrograms
en: Grayscale
vi: Thang đo độ xám

[ctx: spectrum prefs]
note: i18n-hint: Inverse grayscale color scheme for spectrograms
en: Inverse grayscale
vi: Thang đo độ xám ngược chiều

en: Frequencies
vi: Tần số

note: i18n-hint: the Reassignment algorithm for spectrograms
en: Reassignment
vi: Gán lại giá trí

note: i18n-hint: EAC abbreviates "Enhanced Autocorrelation"
en: Pitch (EAC)
vi: Độ cao của âm (EAC)

en: Maximum frequency must be 100 Hz or above
vi: Tần số lớn nhất phải lớn hơn 100 Hz

en: Minimum frequency must be at least 0 Hz
vi: Tần số nhỏ nhất phải lớn hơn 0 Hz

en: Minimum frequency must be less than maximum frequency
vi: Số tần số nhỏ nhất phải nhỏ hơn số tần số lớn nhất

en: The range must be at least 1 dB
vi: Biên độ thấp nhất là 1 dB

en: The frequency gain cannot be negative
vi: Khuếch đại tần số không được dùng số âm

en: The frequency gain must be no more than 60 dB/dec
vi: Khuếch đại tần số không được quá 60 dB/dec

note: i18n-hint: abbreviates amplitude
en: Linear (amp)
vi: Tuyến tính (khuếch đại)

note: i18n-hint: abbreviates decibels
en: Logarithmic (dB)
vi: Lôgarit (dB)

note: i18n-hint: abbreviates decibels
en: Linear (dB)
vi: Tuyến tính (dB)

en: -36 dB (shallow range for high-amplitude editing)
vi: -36 dB (bị giới hạn khi chỉnh sửa âm có biên độ lớn)

en: -48 dB (PCM range of 8 bit samples)
vi: -48 dB (PCM dùng 8 bit lấy mẫu)

en: -60 dB (PCM range of 10 bit samples)
vi: -60 dB (PCM dùng 10 bit lấy mẫu)

en: -72 dB (PCM range of 12 bit samples)
vi: -72 dB (PCM dùng 12 bit lấy mẫu)

en: -84 dB (PCM range of 14 bit samples)
vi: -84 dB (PCM dùng 14 bit lấy mẫu)

en: -96 dB (PCM range of 16 bit samples)
vi: -96 dB (PCM dùng 16 bit lấy mẫu)

en: -120 dB (approximate limit of human hearing)
vi: -120 dB (xấp xỉ giới hạn nghe của con người)

en: -145 dB (PCM range of 24 bit samples)
vi: -145 dB (PCM dùng 24 bit lấy mẫu)

en: Sequence has block file exceeding maximum %s samples per block.
    Truncating to this maximum length.
vi: Trình tự có tệp khối vượt quá số  %s mẫu tối đa cho mỗi khối.
    Đang cắt ngắn đến độ dài tối đa này.

en: Warning - Truncating Overlong Block File
vi: Cảnh báo - Đang cắt ngắn khối tập tin dài quá mức tối đa

en: Pre-processing
vi: Trước xử lý

en: Rendering Clip
vi: Đang xuất Clip

en: &Multi-view
vi: &Hiển thị nhiều tệp cùng lúc

en: Resampling failed.
vi: Lấy mẫu thất bại.

en: Wave Track
vi: Track Sóng

en: There is not enough room available to paste the selection
vi: Không đủ chỗ để dán vùng chọn

en: A track has a corrupted sample sequence.
vi: Một track có trình tự mẫu bị hỏng.

en: There is not enough room available to expand the cut line
vi: Không đủ chỗ để mở rộng đường cắt

en: Show &Log...
vi: Hiển thị &Nhật ký máy

en: More information about this error may be available %s.
vi: Thông tin bổ sung về lỗi này có thể được cung cấp %s.

en: here
vi: ở đây

en: Would you like to send a report to help us fix this issue?
vi: Bạn có muốn gửi báo cáo để trợ giúp chúng tôi khắc phục vấn đề này?

en: All reports are anonymous. See %s for more info.
vi: Tất cả các báo cáo đều được ẩn danh. Xem %s để biết thêm thông tin chi tiết.

note: i18n-hint: Title of hyperlink to the privacy policy. This is an object of "See".
en: our Privacy Policy
vi: Chính sách quyền riêng tư của chúng tôi

en: Problem details
vi: Chi tiết lỗi

en: Comments
vi: Ghi ch

[ctx: crash reporter button]
en: &Don't send
vi: &Không gửi

[ctx: crash reporter button]
en: &Send
vi: &Gửi

en: Backwards
vi: Lùi lại

en: Forwards
vi: Chuyển tiếp

note: i18n-hint verb
en: Close
vi: Đóng

en: Help on the Internet
vi: Trợ giúp từ Internet

en: Local
vi: Nội vùng

en: From Internet
vi: Từ Internet

en: Welcome!
vi: Xin chào!

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Playing Audio
vi: Đang phát âm

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Recording Audio
vi: Đang ghi âm

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Recording - Choosing the Recording Device
vi: Ghi âm  - Chọn thiết bị ghi âm

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Recording - Choosing the Recording Source
vi: Thu âm - Lựa chọn Nguồn Thu âm

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Recording - Setting the Recording Level
vi: Thu âm - Cài đặt mức Thu âm

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Editing and greyed out Menus
vi: Các trình đơn hoạt động và không hoạt động

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Exporting an Audio File
vi: Xuất dự án thành tập tin âm thanh

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Saving an Audacity Project
vi: Lưu dự án của Audacity

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Support for Other Formats
vi: Hỗ trợ các định dạng khác

note: i18n-hint: Title for a topic.
en: Burn to CD
vi: Ghi ra đĩa CD

en: No Local Help
vi: Không có trợ giúp trong máy

en: Audacity can import unprotected files in many other formats (such as M4A and WMA, compressed WAV files from portable recorders and audio from video files) if you download and install the optional [[https://support.audacityteam.org/basics/installing-ffmpeg| FFmpeg library]] to your computer.
vi: Audacity có thể nhập các tập tin không được bảo vệ ở nhiều định dạng khác (chẳng hạn như M4A và WMA, tập tin WAV nén từ máy quay di động và audio từ tập tin video) nếu bạn tải xuống và cài đặt [[https://support.audacityteam.org/basics/installing-ffmpeg| FFmpeg thư viện]] vào máy tính của bạn.

en: You can also read our help on importing [[https://manual.audacityteam.org/man/playing_and_recording.html#midi|MIDI files]] and tracks from [[https://manual.audacityteam.org/man/faq_opening_and_saving_files.html#fromcd| audio CDs]].
vi: Bạn có thể đọc hướng dẫn trợ giúp về việc thêm tập tin [[https://manual.audacityteam.org/man/playing_and_recording.html#midi|MIDI files]] và track thanh từ [[https://manual.audacityteam.org/man/faq_opening_and_saving_files.html#fromcd| audio CDs]].

en: The Manual does not appear to be installed. Please [[*URL*|view the Manual online]] or [[https://manual.audacityteam.org/man/unzipping_the_manual.html| download the Manual]].<br><br>To always view the Manual online, change "Location of Manual" in Interface Preferences to "From Internet".
vi: Không tìm thấy hướng dẫn để cài đặt. Hãy [[*URL*|xem hướng dẫn online]] hoặc truy cập [[https://manual.audacityteam.org/man/unzipping_the_manual.html| để tải hướng dẫn về]]. <br><br>Để luôn xem được hướng dẫn online, hay sửa phần "vị trí hướng dẫn" trong tùy chọn giao diện thành "từ internet".

en: Audacity Log
vi: Tập nhật ký của Audacity

en: &Save...
vi: &Lưu...

note: i18n-hint: (verb)
en: Cl&ear
vi: &Xoá

en: log.txt
vi: Log.txt

en: Save log to:
vi: Lưu lại tập nhật ký vào:

en: Couldn't save log to file: %s
vi: Nhật ký lưu vào tập tin không thành công: %s

en: Show Log for Details
vi: Hiển thị chi tiết nhật ký máy

en: Elapsed Time:
vi: Thời gian trước đó:

en: Remaining Time:
vi: Thời gian còn lại:

en: Stop
vi: Dừng

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Are you sure you wish to cancel?
vi: Bạn có chắc muốn huỷ không?

en: Confirm Cancel
vi: Xác nhận việc xoá bỏ

en: Are you sure you wish to stop?
vi: Bạn chắc mình muốn tắt không?

en: Confirm Stop
vi: Xác nhận việc tắt

en: Are you sure you wish to close?
vi: Bạn chắc mình muốn đóng không?

en: Confirm Close
vi: Xác nhận đóng

en: The specified filename could not be converted due to Unicode character use.
vi: Tên tập tin cụ thể  đã không chuyển đổi được do việc sử dụng ký tự Unicode.

en: Specify New Filename:
vi: Đặt tên tập tin mới:

en: Don't ask me again
vi: Đừng hỏi tôi lại

en: File '%s' already exists, do you really want to overwrite it?
vi: Tập tin '%s' đã có sẵn. bạn có thật sự muốn ghi đè?

en: Please choose an existing file.
vi: Hãy chọn một tập tin có sẵn.

en: File type:
vi: Loại tập tin

en: Select a directory
vi: Chọn một thư mục

en: Panel
vi: Bảng điều khiển

en: Dialog
vi: Hộp thoại

en: Directory Dialog
vi: Hộp thoại hướng dẫn

en: File Dialog
vi: Hộp thoại tệp

en: Error: %s at line %lu
vi: Lỗi: %s ở line %lu

en: Could not load file: "%s"
vi: Không thể nạp tập tin: "%s"

en: Could not parse XML
vi: Không thể phân tích XML

en: 1st Experimental Command...
vi: Lệnh thực nghiệm đầu tiên...

en: 2nd Experimental Command
vi: Lệnh thực nghiệm thứ 2

en: AUP project files (*.aup)
vi: Tập tin dự án AUP (*.aup)

en: Couldn't import the project:
    
    %s
vi: Lỗi khi nhập dự án
    
    %s

note: i18n-hint: Text of the message dialog that may appear on attempt to import an AUP project. %s will be replaced with an explanation of the actual reason of project modification.
en: %s
    This feature is not supported in Audacity versions past 3.3.3.
    These stereo tracks have been split into mono tracks.
    Please verify that everything works as intended before saving.
vi: %s
    Tính năng này không được hỗ trợ trong các phiên bản Audacity trước 3.3.3 .
    Các track stereo thanh nổi này đã được chia thành các track mono đơn âm.
    Vui lòng xác minh rằng mọi thứ hoạt động như dự định trước khi lưu.

en: This project was saved by Audacity version 1.0 or earlier. The format has
    changed and this version of Audacity is unable to import the project.
    
    Use a version of Audacity prior to v3.0.0 to upgrade the project and then
    you may import it with this version of Audacity.
vi: Dự án này đã được lưu bằng Audacity phiên bản 1.0 trở xuống. Định dạng đã
    thay đổi và phiên bản Audacity này không thể nhập dự án.
    
    Hãy sử dụng phiên bản Audacity trước v3.0.0 để nâng cấp dự án và sau đó
    bạn có thể nhập dự án bằng phiên bản Audacity này.

en: Internal error in importer...tag not recognized
vi: Lỗi nội bộ trong trình nhập ... không nhận dạng được thẻ

en: Invalid project 'vpos' attribute.
vi: Thuộc tính 'vpos' của dự án không hợp lệ.

en: Invalid project 'h' attribute.
vi: Thuộc tính 'h' của dự án không hợp lệ.

en: Invalid project 'zoom' attribute.
vi: Thuộc tính 'zoom' của dự án không hợp lệ.

en: Invalid project 'sel0' attribute.
vi: Thuộc tính 'sel0' của dự án không hợp lệ.

en: Invalid project 'sel1' attribute.
vi: Thuộc tính 'sel1' của  dự án không hợp lệ.

en: Invalid project 'selLow' attribute.
vi: Thuộc tính 'selLow' của dự án không hợp lệ.

en: Invalid project 'selHigh' attribute.
vi: Thuộc tính 'selHigh' của dự án không hợp lệ.

en: Couldn't find the project data folder: "%s"
vi: Không tìm thấy thư mục dữ liệu của dự án: "%s"

en: Invalid project 'rate' attribute.
vi: Thuộc tính 'tốc độ' của dự án không hợp lệ.

en: MIDI tracks found in project file, but this build of Audacity does not include MIDI support, bypassing track.
vi: Đã tìm thấy track MIDI trong tệp dự án này, tuy nhiên phiên bản Audacity này không hỗ trợ MIDI.

en: The active project already has a time track and one was encountered in the project being imported, bypassing imported time track.
vi: Dự án đang hoạt động hiện có một chuỗi track và một trong số chúng đã gây ra sung đột với dự án đang được chèn vào, bỏ qua chuỗi track được chèn.

en: Invalid sequence 'maxsamples' attribute.
vi: Thuộc tính 'maxsamples' của chuỗi không hợp lệ.

en: Invalid sequence 'sampleformat' attribute.
vi: Thuộc tính 'sampleformat' của chuỗi không hợp lệ.

en: Invalid sequence 'numsamples' attribute.
vi: Thuộc tính 'numsamples' của chuỗi không hợp lệ.

en: Unable to parse the waveblock 'start' attribute
vi: Không thể phân tích cú pháp thuộc tính "start" của waveblock

en: Missing project file %s
    
    Inserting silence instead.
vi: Thiếu tệp dự án %s
    
    Đang chèn khoảng lặng vào thay thế.

en: Missing or invalid simpleblockfile 'len' attribute.
vi: Thuộc tính simpleblockfile 'len' bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: Missing or invalid silentblockfile 'len' attribute.
vi: Thiếu hoặc không hợp lệ thuộc tính 'len' silentblockfile.

en: Missing alias file %s
    
    Inserting silence instead.
vi: Tệp bí danh  %s bị thiếu
    
    Chèn khoảng lặng.

en: Missing or invalid pcmaliasblockfile 'aliasstart' attribute.
vi: Thuộc tính 'aliaslen' pcmaliasblockfile bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: Missing or invalid pcmaliasblockfile 'aliaslen' attribute.
vi: Thuộc tính 'aliaslen' pcmaliasblockfile bị thiếu hoặc không hợp lệ.

en: Error while processing %s
    
    Inserting silence.
vi: Lỗi khi xử lý %s
    
    Chèn khoảng lặng.

en: Failed to open %s
vi: Lỗi mở %s

en: Failed to seek to position %lld in %s
vi: Không tìm được vị trí %lld trong %s

en: Unable to read %lld samples from %s
vi: Không thể đọc %lld mẫu từ %s

en: Command:
vi: Lệnh:

en: Browse...
vi: Duyệt...

note: i18n-hint: show output on a graph
en: Show output
vi: Hiển thị đầu ra

note: i18n-hint: Some programmer-oriented terminology here: "Data" refers to the sound to be exported, "piped" means sent, and "standard in" means the default input stream that the external program, named by %f, will read.  And yes, it's %f, not %s -- this isn't actually used in the program as a format st
en: Data will be piped to standard in. "%f" uses the file name in the export window.
vi: Dữ liệu sẽ được chuyển về tiêu chuẩn trong "%f" sử dụng tên tập tin trong cửa sổ xuất file.

en: Program name appears to be missing.
vi: Tên chương trình xuất hiện bị thiếu.

en: "%s" couldn't be found.
vi: "%s" không tìm được

en: Unable to locate "%s" in your path.
vi: Không thể tìm thấy " %s" trong đường dẫn của bạn.

note: i18n-hint files that can be run as programs
en: Executables
vi: Tập tin hành lệnh

en: Find path to command
vi: Tìm thấy đường dẫn điều khiển

en: (external program)
vi: (Chương trình bên ngoài)

en: Cannot export audio to %s
vi: Không thể xuất âm thanh ra %s

en: Exporting the selected audio using command-line encoder
vi: Xuất âm thanh đã chọn dùng bộ mã hoá bằng dòng lệnh

en: Exporting the audio using command-line encoder
vi: Xuất âm thanh sử dụng bộ mã hoá dòng lệnh

en: Command Output
vi: Đầu ra của lệnh

en: Bit Rate
vi: Tốc độ bit

en: Quality (kbps)
vi: Chất lượng (kbps)

en: Compression
vi: Bộ nén

en: Frame Duration
vi: Thời lượng khung hình.

en: Vbr Mode
vi: Chế độ VBR

en: Off
vi: Tắt

en: Application
vi: Áp dụng quy trình

en: Low Delay
vi: Độ trễ ngắn

en: Cutoff
vi: Cắt

en: Disabled
vi: Đã Tắt

en: Open custom FFmpeg format options
vi: Mở tùy chọn định dạng FFmpeg tùy biến

en: Current Format:
vi: Định dạng hiện tại:

en: Current Codec:
vi: Bộ giải mã hiện tại:

en: FFmpeg : ERROR - Can't determine format description for file "%s".
vi: Lỗi FFmpeg: Không thể xác định mô tả định dạng cho tập tin "%s".

en: FFmpeg : ERROR - Can't allocate output format context.
vi: FFmpeg: LỖI - không thể xác định phạm vi định dạng đầu ra.

en: FFmpeg : ERROR - Can't add audio stream to output file "%s".
vi: FFmpeg : LỖI  - Không thể thêm chuỗi âm thanh vào tệp tin đầu ra "%s".

en: FFmpeg : ERROR - Can't open output file "%s" to write. Error code is %d.
vi: Lỗi FFmpeg - Không thể mở tập tin đầu ra "%s"  Mã lỗi là %d.

en: FFmpeg : ERROR - Can't write headers to output file "%s". Error code is %d.
vi: FFmpeg : LỖI - Không thể viết tiêu đề lên tệp đầu ra "%s". Lỗi code là %d.

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: FFmpeg cannot find audio codec 0x%x.
    Support for this codec is probably not compiled in.
vi: FFmpeg không tìm thấy bộ giải mã audio 0x%x.
    Có lẻ bộ giải mã này chưa được tích hợp.

en: The codec reported a generic error (EPERM)
vi: Codec  có lỗi  (EPERM)

en: The codec reported an invalid parameter (EINVAL)
vi: Bộ giải mã đã báo cáo một tham số không hợp lệ (EINVAL)

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Can't open audio codec "%s" (0x%x)
    
    %s
vi: Không thể mở bộ giải mã audio Codec  "%s" (0x%x)
    
    %s

en: FFmpeg : ERROR - Can't allocate buffer to read into from audio FIFO.
vi: FFmpeg: LỖI - Không thể xác định bộ đệm để đọc từ FIFO audio.

en: FFmpeg : ERROR - Couldn't write audio frame to output file.
vi: FFmpeg: LỖI - Không thể ghi cấu trúc bản âm thanh thành tập tin xuất ra.

en: FFmpeg : ERROR - Could not get sample buffer size
vi: FFmpeg: LỖI - Không thể lấy mẫu kích thước bộ đệm

en: FFmpeg : ERROR - Could not allocate bytes for samples buffer
vi: FFmpeg: LỖI - Không thể xác định số bytes cho mẫu bộ đệm

en: FFmpeg : ERROR - Could not setup audio frame
vi: FFmpeg: LỖI - Không thể cài đặt audio frame

en: FFmpeg : ERROR - encoding frame failed
vi: FFmpeg: LỖI - Lổi giải mã frame

en: FFmpeg : ERROR - Too much remaining data.
vi: FFmpeg: LỖI - Quá nhiều dữ liệu tồn động.

en: FFmpeg : ERROR - nAudioFrameSizeOut too large.
vi: FFmpeg: LỖI -nAudioFrameSizeOut quá lớn.

en: Properly configured FFmpeg is required to proceed.
    You can configure it at Preferences > Libraries.
vi: Cần định dạng chuẩn FFmpeg để tiếp tục.
    Bạn có thể định dạng nó trong mục tùy chọn > thư viện.

en: Attempted to export %d channels, but maximum number of channels for selected output format is %d
vi: Đã thử xuất %dkênh, nhưng số lượng kênh lớn nhất để chọn định dạng đầu ra chỉ là %d

en: Exporting selected audio as %s
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn ra%s

en: Exporting the audio as %s
vi: Đang xuất âm thanh ra%s

en: Invalid sample rate
vi: Tốc độ lấy mẫu không hợp lệ

en: Resample
vi: Đổi tốc độ lấy mẫu

en: The project sample rate (%d) is not supported by the current output
    file format.
vi: Định dạng file đầu ra không hổ trợ 
    Tốc độ lấy mẫu dự án (%d)

en: The project sample rate (%d) and bit rate (%d kbps) combination is not
    supported by the current output file format.
vi: Định dạng file đầu ra không hỗ trợ
    Tốc độ lấy mẫu (%d) và tốc độ bit (%d kbps) của dự án.

en: You may resample to one of the rates below.
vi: Bạn có thể đổi tốc độ lấy mẫu sang các giá trị dưới đây.

en: Sample Rates
vi: Tốc độ lấy mẫu

en: Main
vi: Chính

en: M4A (AAC) Files (FFmpeg)
vi: M4A (AAC) tập tin (FFmpeg)

en: AC3 Files (FFmpeg)
vi: Tập tin AC3 (FFmpeg)

en: AMR (narrow band) Files (FFmpeg)
vi: Tập tin AMR (narrow band) (FFmpeg)

en: Opus (OggOpus) Files (FFmpeg)
vi: Tệp Opus (OggOpus) (FFmpeg)

en: WMA (version 2) Files (FFmpeg)
vi: Tập tin WMA (version 2) (FFmpeg)

en: Custom FFmpeg Export
vi: Chỉnh sửa xuất tập tin FFmpeg

en: Estimate
vi: Ước lượng

en: 2-level
vi: Cập-2

en: 4-level
vi: 4 cấp độ

en: 8-level
vi: Cấp-8

en: Full search
vi: Tìm kiếm tất cả

en: Log search
vi: Tìm kiếm bản ghi

en: Configure custom FFmpeg options
vi: Đình dạng tùy chọn FFmpeg tùy biến

en: Preset:
vi: Preset  - Thiết lập sẵn:

en: Load Preset
vi: Tải Thiết lập sẵn

en: Save Preset
vi: Lưu thiết lập sẵn

en: Delete Preset
vi: Xòa thiết lập sẵn

en: Import Presets
vi: Nhập Thiết lập sẵn

en: Export Presets
vi: Xuất thiết lập sẵn

en: Format:
vi: Định dạng:

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Codec:
vi: Bộ giải mã

en: Not all formats and codecs are compatible. Nor are all option combinations compatible with all codecs.
vi: Không phải tất cả các định dạng và bộ giải mã đều tương thích. và cũng không phải tổ hợp tùy chọn nào cũng tương thíc với tất cả bộ giải mã.

en: Show All Formats
vi: Hiển thị tất cả định dạng

en: Show All Codecs
vi: Hiển thị tất cả Codecs

en: Formats
vi: Định dạng

en: Codecs
vi: Bộ giải mã

en: General Options
vi: Tùy chọn chung

en: ISO 639 3-letter language code
    Optional
    empty - automatic
vi: Mã ngôn ngữ 3 chữ cái ISO 639
    Tùy chọn
    trống - tự động

en: Language:
vi: Ngôn ngữ:

en: Bit Reservoir
vi: Nguồn bit

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Codec tag (FOURCC)
    Optional
    empty - automatic
vi: Thẻ bổ giải mã (FOỦCC)
    Tùy chọn
    Trống - tự động

en: Tag:
vi: Tag-Thẻ:

en: Bit Rate (bits/second) - influences the resulting file size and quality
    Some codecs may only accept specific values (128k, 192k, 256k etc)
    0 - automatic
    Recommended - 192000
vi: Bit Rate (bit/giây) - có ảnh hưởng đến kết quả chất lượng và kích thước của tập tin.
    một số bổ giải mã chỉ có thể nhận các giá trị chuẩn (128k, 192k, 256k etc)
    0 - tự động
    đề suất - 192000

en: Bit Rate:
vi: Tốc độ bit:

en: Overall quality, used differently by different codecs
    Required for vorbis
    0 - automatic
    -1 - off (use bitrate instead)
vi: Chất lượng tổng thể, được sử dụng khác nhau bởi các codec khác nhau
    Cần thiết cho vorbis
    0 - tự động
    -1 - tắt (sử dụng bitrate thay thế)

en: Quality:
vi: Chất lượng:

en: Sample rate (Hz)
    0 - don't change sample rate
vi: Tốc độ lấy mẫu (Hz)
    0 - Không được thay đổi tốc độ lấy mẫu

en: Sample Rate:
vi: Tốc độ lấy mẫu:

en: Audio cutoff bandwidth (Hz)
    Optional
    0 - automatic
vi: Dải tần audio được cắt (Hz)
    Tùy chọn
    0 - Tự động

en: Cutoff:
vi: Cắt:

en: AAC Profile
    Low Complexity - default
    Most players won't play anything other than LC
vi: Hồ sơ AAC
    Độ phực tạp thấp - mặc định
    Không thể chạy được cái gì ngoài LC

en: Profile:
vi: Hồ sơ:

en: FLAC options
vi: Tùy chọn FLAC

en: Compression level
    Required for FLAC
    -1 - automatic
    min - 0 (fast encoding, large output file)
    max - 10 (slow encoding, small output file)
vi: Mức nén dữ liệu
    Cần có FLAC
    -1 - tự động
    Thấp nhất - 0 (mã hoá nhanh, tệp đầu ra lớn)
    Cao nhất - 10 (mã hoá chậm, tệp đầu ra nhỏ)

en: Compression:
vi: Bộ nén:

en: Frame size
    Optional
    0 - default
    min - 16
    max - 65535
vi: Kích thước khung
    không bắt buộc
    0 - mặc định
    tối thiểu - 16
    tối đa - 65535

en: Frame:
vi: Khung hình:

en: LPC coefficients precision
    Optional
    0 - default
    min - 1
    max - 15
vi: Độ chính xác LPC 
    Không bắt buộc
    0 - Mặc định
    Tối thiểu- 1
    Tối đa - 15

en: Prediction Order Method
    Estimate - fastest, lower compression
    Log search - slowest, best compression
    Full search - default
vi: Hệ thống dự đoán lệnh
    Ước lượng - nhanh nhất, nén chậm hơn
    Tìm trên bản ghi - chậm nhất, nén nhanh nhất
    Tìm toàn diện - mặt định

en: PdO Method:
vi: Hệ thống PdO:

en: Minimal prediction order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 32 (with LPC) or 4 (without LPC)
vi: Lệnh dự đoán nhỏ
    Tùy chọn
    -1 - Mặc định
    Thấp nhất - 0
    Cao nhất - 32 (có LPC) hoặc 4 (không dùng LPC)

en: Min. PdO
vi: Tối thiểu PdO

en: Maximal prediction order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 32 (with LPC) or 4 (without LPC)
vi: Lệnh dự đoán cao nhất
    Tùy chọn
    -1 - Mặc định
    Thấp nhất - 0
    Cao nhất - 32 (có LPC) hoặc 4 (không dùng LPC)

en: Max. PdO
vi: Tối đa PdO

en: Minimal partition order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 8
vi: Lệnh dự đoán thấp nhất
    Tùy chọn
    -1 - mặc định
    Thấp nhất - 0
    Cao nhất - 8

en: Min. PtO
vi: Tối thiểu PtO

en: Maximal partition order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 8
vi: Lệnh phân chia cao nhất
    Tùy chọn
    -1 - Mặc định
    Thấp nhất - 0
    Cao nhất - 8

en: Max. PtO
vi: Tối đa PtO

note: i18n-hint:  Abbreviates "Linear Predictive Coding", but this text needs to be kept very short
en: Use LPC
vi: Dụng LPC

en: MPEG container options
vi: Tùy chọn nơi chứa MPEG

en: Maximum bit rate of the multiplexed stream
    Optional
    0 - default
vi: Bit rate tối đa của luồng đa lộ
    Tùy chọn
    0 - Mặc định

note: i18n-hint: 'mux' is short for multiplexor, a device that selects between several inputs 'Mux Rate' is a parameter that has some bearing on compression ratio for MPEG it has a hard to predict effect on the degree of compression
en: Mux Rate:
vi: Tốc độ mux

note: i18n-hint: 'Packet Size' is a parameter that has some bearing on compression ratio for MPEG compression.  It measures how big a chunk of audio is compressed in one piece.
en: Packet size
    Optional
    0 - default
vi: Kích thước gói
    Tùy chọn
    0 - Mặc định

note: i18n-hint: 'Packet Size' is a parameter that has some bearing on compression ratio for MPEG compression.  It measures how big a chunk of audio is compressed in one piece.
en: Packet Size:
vi: Kích thước gói:

en: You can't delete a preset without name
vi: Bạn có thể xóa một thiết lập sẵn không có tên

en: Delete preset '%s'?
vi: Bạn có muốn xóa thiết lập sẵn '%s' không?

en: Confirm Deletion
vi: Xác nhận việc xoá bỏ

en: You can't save a preset without a name
vi: Bạn không thể lưu một thiết lập sẵn mà không có tên

en: Select xml file with presets to import
vi: Chọn tập tin XML vời thiết lập sẵn để nhập vào

en: No presets to export
vi: Không có thiết lập sẵn để xuất

en: Select xml file to export presets into
vi: Xuất thiết lập sẵn vào tập tin XML nào?

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Format %s is not compatible with codec %s.
vi: Định dạng %s không tương thích với codec %s.

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Incompatible format and codec
vi: Lỗi định dạng và bộ giải mã codec

en: Failed to guess format
vi: Lỗi đọc định dạng

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Failed to find the codec
vi: Không tìm thấy codec

en: FFmpeg was configured in Preferences and successfully loaded before, 
    but this time Audacity failed to load it at startup. 
    
    You may want to go back to Preferences > Libraries and re-configure it.
vi: FFmpeg đã được cấu hình trong Tùy chọn Ưu tiên và đã tải thành công trước đõ,
    nhưng lần này Audacity đã thất bại trong việc tải lên lúc khởi động.
    
    Bạn có thể vào mục Tùy chọn Ưu tiên > Thư viện và cấu hình lại nó.

en: FFmpeg startup failed
vi: FFmpeg khởi động không thành công

en: FFmpeg library not found
vi: Không thể tìm thấy thư viện FFmpeg

en: Locate FFmpeg
vi: Tìm thấy FFmpeg

en: Audacity needs the file '%s' to import and export audio via FFmpeg.
vi: Audacity cần tập tin '%s' để nhập và xuất ra audio thông qua FFmpeg.

en: Location of '%s':
vi: Địa điểm '%s':

en: To find '%s', click here -->
vi: Để tìm '%s'  click vào đây -->

en: To get a free copy of FFmpeg, click here -->
vi: Để nhận một bản sao chép FFmpeg miễn phí, hãy nhấp chuột vào ->>

note: i18n-hint: (verb)
en: Download
vi: Tải về

en: Only avformat.dll
vi: Chỉ avformat.dll

en: Only libavformat.dylib
vi: Chỉ libavformat.dylib

en: Only libavformat.so
vi: Chỉ libavformat.so

note: i18n-hint: It's asking for the location of a file, for example, "Where is lame_enc.dll?" - you could translate "Where would I find the file '%s'?" instead if you want.
en: Where is '%s'?
vi: %s ở đâu thế?

en: FFmpeg not found
vi: FFmpeg không tìm được

en: Audacity attempted to use FFmpeg to import an audio file,
    but the libraries were not found.
    
    To use FFmpeg import, go to Edit > Preferences > Libraries
    to download or locate the FFmpeg libraries.
vi: Audacity đã thử sử dụng FFmpeg để thêm vào một tập tin audio,
    nhưng các thư viện đã không được tìm thấy.
    
    Để sử dụng chức năng nhập bằng FFmpeg, hãy vào Chỉnh sửa > Tùy chọn ưu tiên > Thư viện để tải về hoặc định vị các thư viện FFmpeg.

en: Do not show this warning again
vi: Không hiện cảnh báo này nữa

en: FFmpeg Import/Export Library
vi: Thư viện  Nhập/ Xuất FFmpeg

en: No compatible FFmpeg library was found
vi: Không tìm thấy thư viện FFmpeg tương thích

en: FFmpeg Library Version:
vi: Phiên bản thư viện FFmpeg

en: FFmpeg Library:
vi: Thư viện FFmpeg:

en: Loca&te...
vi: &Tìm Vị Trí

en: Dow&nload
vi: Tải xuố&ng

en: Audacity has automatically detected valid FFmpeg libraries.
    Do you still want to locate them manually?
vi: Audacity đã tự động xóa đi các thư viện FFmpeg hợp lệ.
    Bạn có muốn định vị chúng bằng tay không?

en: Success
vi: Thành công

en: Error Saving FFmpeg Presets
vi: Lỗi khi lưu thiết lập sẵn FFmpeg

en: Overwrite preset '%s'?
vi: Bạn có muốn thay thế thiết lập sẵn '%s' không?

en: Confirm Overwrite
vi: Xác nhận thay thế

en: Please select format before saving a profile
vi: Hãy chọn định dạng trước khi lưu hồ sơ

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Please select codec before saving a profile
vi: Hãy chọn bộ giải mã trước khi lưu hồ sơ

en: Preset '%s' does not exist.
vi: Thiết lập '%s' không tồn tại.

en: Replace preset '%s'?
vi: Bạn có muốn ghi đè lên thiết lập sẵn '%s' không?

en: FFmpeg-compatible files
vi: Tập tin tương thích FFmpeg

en: Try installing FFmpeg.
vi: Thử cài đặt FFmpeg.

note: i18n-hint: "codec" is short for a "coder-decoder" algorithm
en: Index[%02x] Codec[%s], Language[%s], Bitrate[%s], Channels[%d], Duration[%d]
vi: Chỉ mục [ %02x] Codec [ %s], Ngôn ngữ [ %s], Tốc độ bit [ %s], Kênh [ %d], Thời lượng [ %d]

en: Bit Depth
vi: Độ sâu của bit

en: Level
vi: Mức

en: 0 (fastest)
vi: 0 (nhanh nhất)

en: 8 (best)
vi: 8 (tốt nhất)

en: FLAC Files
vi: Tập tìn FLAC

en: FLAC export couldn't open %s
vi: Xuất FLAC không thể mở %s

en: FLAC encoder failed to initialize
    Status: %d
vi: Bộ mã hóa FLAC không thể khởi động
    trạng thái:%d

en: Exporting the selected audio as FLAC
vi: Xuất âm thanh đã chọn thành FLAC

en: Exporting the audio as FLAC
vi: Xuất âm thanh thành FLAC

en: FLAC files
vi: Tập tin FLAC

en: List of Files in basic text format
vi: Danh sách các tập tin ở dạng văn bản gốc

note: i18n-hint: You do not need to translate "LOF"
en: Invalid window offset in LOF file.
vi: Tập tin LOF chứa offset cửa sổ không hợp lệ.

note: i18n-hint: You do not need to translate "LOF"
en: Invalid duration in LOF file.
vi: Tập tin LOF có độ dài không hợp lệ.

en: MIDI tracks cannot be offset individually, only audio files can be.
vi: Chỉ có thể offset riêng các tập tin âm thanh, không thể làm với các MIDI track.

note: i18n-hint: You do not need to translate "LOF"
en: Invalid track offset in LOF file.
vi: Tập tin LOF chứa track offset  không hợp lệ.

en: Version
vi: Phiên bản

en: MP2 Files
vi: Tập tin MP2

en: Cannot export MP2 with this sample rate and bit rate
vi: Không xuất được MP2 với tốc độ lấy mẫu và tốc độ bit này

en: Unable to open target file for writing
vi: Không thể ghi tập tin đích

en: Exporting selected audio at %ld kbps
vi: Xuất âm thanh đã chọn với tốc độ %ld kbps

en: Exporting the audio at %ld kbps
vi: Đang xuất âm thanh với tốc độ %ld Kbps

en: 220-260 kbps (Best Quality)
vi: 220-260 kbps (Chất Lượng Cao Nhất)

en: 45-85 kbps (Smaller files)
vi: 45-85 kbps (Tệp nhỏ hơn)

en: Excessive, 320 kbps
vi: Siêu Cao, 320 kbps

en: Extreme, 220-260 kbps
vi: Hết sức, 220-260 kbps

en: Standard, 170-210 kbps
vi: Mặc định, 170-210 kbps

en: Medium, 145-185 kbps
vi: Trung bình, 145-185 kbps

en: Excessive
vi: Siêu Cao

en: Extreme
vi: Cực kỳ

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Medium
vi: Trung bình

en: Bit Rate Mode
vi: Kiểu tỷ lệ tốc độ

en: Preset
vi: Preset - Thiết lập sẵn

en: Variable
vi: Biến thiên

en: Average
vi: Trung bình

en: Constant
vi: Không đổi

note: i18n-hint: meaning accuracy in reproduction of sounds
en: Quality
vi: Chất lượng

note: i18n-hint: LAME is the name of an MP3 converter and should not be translated
en: Locate LAME
vi: Định vị Lame

en: Audacity needs the file %s to create MP3s.
vi: Audacity yêu cầu tập tin %s để tạo MP3.

en: Location of %s:
vi: Vị trí của %s:

note: i18n-hint: There is a  button to the right of the arrow.
en: To find %s, click here -->
vi: Để tìm %s, nhấn vào đây -->

note: i18n-hint: There is a  button to the right of the arrow.
en: To get a free copy of LAME, click here -->
vi: Để lấy một bản sao của LAME, nhấn vào đây -->

note: i18n-hint: It's asking for the location of a file, for * example, "Where is lame_enc.dll?" - you could translate * "Where would I find the file %s" instead if you want.
en: Where is %s?
vi: %s ở đâu thế?

en: You are linking to lame_enc.dll v%d.%d. This version is not compatible with Audacity %d.%d.%d.
    Please download the latest version of 'LAME for Audacity'.
vi: Bạn đang liên kết đến lame_enc.dll v %d. %d. Phiên bản này không tương thích với Audacity %d.%d.%d.
    Vui lòng tải xuống phiên bản mới nhất của 'LAME for Audacity'.

en: Only lame_enc.dll
vi: Chỉ lame_enc.dll

en: Only libmp3lame64bit.dylib
vi: Chỉ  libmp3lame64bit.dylib

en: Only libmp3lame.dylib
vi: Chỉ  libmp3lame.dylib

en: Only libmp3lame.so
vi: Chỉ libmp3lame.so

en: Primary shared object files
vi: Tệp đối tượng được chia sẻ chính

en: Extended libraries
vi: Các thư viện bổ sung - extended

en: Only libmp3lame.so.0
vi: Chỉ libmp3lame.so.0

en: MP3 Files
vi: Tập tin MP3

en: Could not open MP3 encoding library!
vi: Không mở được thư viện mã hoá MP3!

en: Could not initialize MP3 encoding library!
vi: Không thể khởi tạo thư viện mã hóa MP3!

en: Not a valid or supported MP3 encoding library!
vi: Thư viện mã hoá MP3 này không hợp lệ hoặc không được hỗ trợ!

en: Unable to initialize MP3 stream
vi: Không thể khởi tạo dòng MP3

en: Exporting selected audio with %s preset
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn với thiết lập sẵn %s

en: Exporting the audio with %s preset
vi: Đang xuất âm thanh vời thiết lập sẵn %s

en: Exporting selected audio with VBR quality %s
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn với VBR chất lượng %s

en: Exporting the audio with VBR quality %s
vi: Đang xuất âm thanh với VBR chất lượng %s

en: Exporting selected audio at %d Kbps
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn với tốc độ %d Kbps

en: Exporting the audio at %d Kbps
vi: Đang xuất âm thanh với tốc độ %d Kbps

en: Error %ld returned from MP3 encoder
vi: Gặp %ld lỗi khi mã hoá MP3

en: The project sample rate (%d) is not supported by the MP3
    file format.
vi: Định dạng MP3 không hỗ trợ
    Tốc độ lấy mẫu của dự án (%d).

en: The project sample rate (%d) and bit rate (%d kbps) combination is not
    supported by the MP3 file format.
vi: Định dạng MP3 không hỗ trợ
    Tốc độ lấy mẫu (%d) và tốc độ bit (%d kbps) của dự án.

en: MP3 export library not found
vi: Không thể tìm thấy thư viện xuất MP3

en: (Built-in)
vi: (Tích hợp sẵn)

en: LAME MP3 Export Library
vi: Thư viện xuất LAME MP3

en: MP3 Library Version:
vi: Phiên bản thư viện MP3:

en: MP3 files
vi: Tập tin MP3

en: Ogg Vorbis Files
vi: Tập tin Ogg Vorbis

en: Unable to export - rate or quality problem
vi: Không thể xuất  vì vấn đề tốc độ hoặc chất lượng

en: Unable to export - problem initialising
vi: Không thể xuất - lỗi khởi chạy

en: Unable to export - problem creating stream
vi: Không thể xuất - lỗi khởi tạo dòng

en: Unable to export - problem with packets
vi: Không thể xuất - lỗi gói

en: Unable to export - problem with file
vi: Không thể xuất - lỗi tập tin

en: Exporting the selected audio as Ogg Vorbis
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn ra tập tin dạng Ogg Vorbis

en: Exporting the audio as Ogg Vorbis
vi: Đang xuất âm thanh ra tập tin dạng Ogg Vorbis

en: Ogg Vorbis files
vi: Tập tin Ogg Vorbis

en: Index[%02x] Version[%d], Channels[%d], Rate[%ld]
vi: Chỉ mục[%02x] Phiên bản[%d], Kênh[%d], Tỷ lệ[%ld]

en: Media read error
vi: Lỗi đọc phương tiện

en: Not an Ogg Vorbis file
vi: Không phải là tập tin Ogg Vorbis

en: Vorbis version mismatch
vi: Sai Phiên bản Vorbis

en: Invalid Vorbis bitstream header
vi: Dòng bit Vorbis có Phần đầu không hợp lệ

en: Internal logic fault
vi: Lỗi Logic bên trong

en: no error
vi: không lỗi

en: invalid argument
vi: Tham số vô giá trị

en: buffer too small
vi: Vùng đệm quá nhỏ

en: internal error
vi: Lỗi nội sinh

en: invalid packet
vi: Gói vô gía trị

en: not implemented
vi: Không được thực hiện

en: invalid state
vi: Trạng thái không hợp lệ

en: memory allocation has failed
vi: Phân vùng bộ nhớ lỗi

en: Auto
vi: Tự động

en: Maximum
vi: Cao nhất

en: VBR Mode
vi: Chế độ VBR

en: Optimize for
vi: Tối ưu hoá cho

en: Speech
vi: Giọng nói

en: Buffer overflow in OGG packet
vi: Tràn bộ đệm trong gói OGG

en: Unable to write OGG page header
vi: Không thể viết tiêu đề trang OGG

en: Unable to write OGG page
vi: Không thể viết trang OGG

en: Opus Files
vi: Tập tin tác phẩm

en: Unsupported sample rate
vi: Không hổ trợ tốc độ lấy mẫu

en: Exporting selected audio as Opus
vi: Đang xuất audio đã chọn dưới dạng Opus

en: Exporting the audio as Opus
vi: Xuất audio thành tác phẩm

en: Unable to create Opus encoder
vi: Không thể tạo bộ mã hóa Opus

en: Unable to set bitrate
vi: Không thể đặt tốc độ bit

en: Unable to set complexity
vi: Không thể đặt complexity

en: Unable to set bandwidth
vi: Không thể đặt băng thông

en: Unable to set VBR mode
vi: Không thể đặt chế độ VBR

en: Unable to set CVBR mode
vi: Không thể đặt chế độ CVBR

en: Unable to get lookahead
vi: Không thể quan sát phía trước

en: Failed to calculate correct preskip
vi: Không thể tính toán việc bỏ qua trước

en: Failed to encode input buffer
vi: Không thể mã hóa bộ đệm đầu vào

en: Opus files
vi: Tập tin Opus

en: File has changed the number of channels in the middle.
vi: Tập tin đã thay đổi số lượng kênh ở giữa.

en: IO error reading from file
vi: Lỗi IO khi đọc từ tập tin

en: not an Opus file
vi: Không phải tập tin Opus

en: invalid header
vi: tiêu đề không hợp lệ

en: unsupported version
vi: phiên bản không được hỗ trợ

en: invalid stream structure
vi: cấu trúc luồng không hợp lệ

en: stream is not seekable
vi: luồng không thể tìm kiếm

en: invalid timestamp
vi: dấu thời gian không hợp lệ

en: Failed to decode Opus file: %s
vi: Không thể giải mã tập tin Opus: %s

en: Encoding
vi: Mã hóa

en: Header
vi: Tiêu đề

en: Other uncompressed files
vi: Các tập tin khác không được nén

en: GSM 6.10 requires mono
vi: GSM 6.10 phải dụng mono

en: WAVEX and GSM 6.10 formats are not compatible
vi: Các định dạng WAVEX và GSM 6.10 không tương thích

en: Cannot export audio in this format.
vi: Không xuất được dữ liệu ra định dạng này.

en: You have attempted to Export a WAV or AIFF file which would be greater than 4GB.
    Audacity cannot do this, the Export was abandoned.
vi: Bạn đã cố gắng xuất tệp WAV hoặc AIFF có dung lượng lớn hơn 4GB.
    Audacity không thể thực hiện được việc này, quá trình xuất tệp đã bị hủy bỏ.

en: Exporting the selected audio as %s
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn ra %s

note: i18n-hint: %s will be the error message from libsndfile, which * is usually something unhelpful (and untranslated) like "system * error"
en: Error while writing %s file (disk full?).
    Libsndfile says "%s"
vi: Lỗi khi lưu tập tin %s  (disk full?).
    Libsndfile nói "%s"

en: WAV, AIFF, and other uncompressed types
vi: WAV, AIFF, và các định dạng không nén khác

en: Low Quality (Fast)
vi: Chất lượng thấp (Nhanh)

en: Normal Quality
vi: Chất lượng Bình thường

en: High Quality (Slow)
vi: Chất lượng cao (Chậm)

en: Very High Quality (Slowest)
vi: Chất lượng cực cao (Chậm nhất)

en: Hybrid Mode
vi: Chế độ kết hợp

en: Create Correction(.wvc) File
vi: Tạo tập tin sửa chữa(.wvc)

en: WavPack Files
vi: Tập tin Wavpack

en: Unable to create target file for writing
vi: Không thể tạo tập tin như định dạng để xuất dữ liệu

en: Exporting selected audio as WavPack
vi: Xuất audio đã chọn dưới dạng WavPack

en: Exporting the audio as WavPack
vi: Xuất audio dưới dạng WavPack

en: WavPack files
vi: Tập tin WavPack

en: Encountered %d errors decoding WavPack file!
vi: Đã gặp %d lỗi khi giải mã tập tin WavPack!

en: &Nyquist Workbench...
vi: &Nyquist Workbench - Bàn làm việc

en: &Undo	Ctrl+Z
vi: H&uỷ	Ctrl+Z

en: &Redo	Ctrl+Y
vi: &Làm lại	Ctrl+Y

en: Cu&t	Ctrl+X
vi: Cắ&t	Ctrl+X

en: &Copy	Ctrl+C
vi: &Chép	Ctrl+C

en: &Paste	Ctrl+V
vi: &Dán Ctrl+V

en: Cle&ar	Ctrl+L
vi: &Xoá	Ctrl+L

en: Select A&ll	Ctrl+A
vi: Chọn &tất cả	Ctrl+A

en: &Find...	Ctrl+F
vi: &Tìm...	Ctrl+F

en: &Matching Paren	F8
vi: &Bộ ngoặc đơn	F8

en: &Top S-expr	F9
vi: S-expr  &đỉnh cao	F9

en: &Higher S-expr	F10
vi: &S-expr cao hơn	F10

en: &Previous S-expr	F11
vi: &S-expr trước	F11

en: &Next S-expr	F12
vi: &S-expr tiếp theo	F12

en: &Go to
vi: &Đi đến

en: Select &Font...
vi: Chọn &Phông chữ...

en: Split &Vertically
vi: Chia theo chiều &Thẳng đứng

en: Split &Horizontally
vi: Chia theo chiều &Ngang

en: Show S&cript
vi: Hiển thị S&cript - Kịch bản

en: Show &Output
vi: Hiển thị &Đầu ra

en: &Large Icons
vi: Các biểu tượng &Lớn

en: &Small Icons
vi: Các biểu tượng &Nhỏ

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: &Go	F5
vi: &Đi	F5

en: &Stop	F6
vi: &Dừng	F6

en: &About
vi: &Về

en: Script
vi: Script - Tập lệnh

note: i18n-hint noun
en: Output
vi: Đầu ra

en: Load Nyquist script
vi: Tải tập lệnh Nyquist

en: Nyquist scripts (*.ny)|*.ny|Lisp scripts (*.lsp)|*.lsp|All files|*
vi: Tập lệnh Nyquist (*.ny)|*.ny|kịch bàn Lisp (*.lsp)|*.lsp|All files|*

en: Script was not saved.
vi: Tập lệnh chưa lưu.

en: Save Nyquist script
vi: Lưu Tập lệnh Nyquist

en: Find dialog
vi: Tìm hộp thoại

en: Tango Icon Gallery (toolbar icons)
vi: Bộ biểu tượng Tango (biểu tượng thanh công cụ)

en: External Audacity module which provides a simple IDE for writing effects.
vi: Mô-đun ngoài của Audacity cung cấp bộ IDE đơn giản về hiểu ứng chữ viết.

en: Nyquist Effect Workbench
vi: Workbench - Bàn làm việc hiệu ứng Nyquist

en: No matches found
vi: Không tìm thấy

en: Code has been modified. Are you sure?
vi: Mã lệnh đã được chỉnh sửa. Bạn đã chắc chắn chưa?

en: Untitled
vi: Chưa có tên

en: Nyquist Effect Workbench -
vi: Workbench - Bàn làm việc hiệu ứng Nyquist

en: New
vi: &Mới

en: New script
vi: Tập lệnh mới

en: Open
vi: &Mở

en: Open script
vi: Mở script - Tập lệnh

en: Save
vi: &Lưu

en: Save script
vi: Lưu Tập lệnh

en: Save As
vi: Lưu mới...

en: Save script as...
vi: Lưu Tập lệnh thành...

en: Copy
vi: Chép

en: Copy to clipboard
vi: Sao chép vào bộ nhớ sao chép Clipboard

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut to clipboard
vi: Cắt vào bộ nhớ sao chép Clipboard

en: Paste
vi: Dán

en: Paste from clipboard
vi: Dán từ bộ nhớ sao chép Clipboard

note: i18n-hint verb; to empty or erase
en: Clear
vi: Xoá

en: Clear selection
vi: Xoá phần đã chọn

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select all text
vi: Chọn tất cả văn bản

en: Undo
vi: Huỷ bỏ

en: Undo last change
vi: Hoàn tác vụ gần đây nhất

en: Redo
vi: Làm lại

en: Redo previous change
vi: Thực hiện lại tác vụ kế trước

en: Find
vi: Tìm

en: Find text
vi: Tìm bằng chữ

en: Match
vi: Kết hợp

en: Go to matching paren
vi: Đi đến ngoặc đơn cùng bộ

en: Top
vi: Trên cùng

en: Go to top S-expr
vi: Lên đầu trang S-expr

en: Up
vi: Lên trên

en: Go to higher S-expr
vi: Đi tới S-expr ỏ trên

en: Previous
vi: Kế trước

en: Go to previous S-expr
vi: Đi tới S-expr ở dưới

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Go to next S-expr
vi: Chuyển đến S-expr &Tiếp theo

note: i18n-hint noun
en: Start
vi: Bắt đầu

en: Start script
vi: Bắt đầu Tập lệnh

en: Stop script
vi: Dừng Tập lệnh

en: Waiting for audio.com
vi: Đang đợi audio.com

en: An action on audio.com is required before you can continue. You can cancel this operation.
vi: Một thao tác trên audio.com đang được xử lý trước khi bạn có thể tiếp tục. bạn có thể huỷ bỏ quá trình này.

en: Save to audio.com
vi: Lưu vào audio.com

en: Generating audio preview...
vi: Đang tạo bản xem trước âm thanh..

en: Open from audio.com
vi: Mở từ audio.com

en: Synchronizing project
vi: Đang đồng bộ dự án

en: Previews can be updated only for Cloud projects
vi: Bản xem trước có thể được tải lên chỉ áp dụng cho các dự án ở trên đám mây

en: Save &To Cloud...
vi: Lưu &vào đám mây

en: &Update Cloud Audio Preview
vi: &Tải lên đám mây bản xem trước âm thanh

en: Open Fro&m Cloud...
vi: Mở t&ừ đám mây

en: S&hare Audio...
vi: C&hia sẻ âm thanh

en: Cloud
vi: Đám mây

en: Account
vi: Tài khoản

en: Export behavior
vi: Kiểu xuất tệp

en: S&how 'How would you like to export?' dialog
vi: Đưa &ra "cách mà bạn muốn xuất tệp?" hộp thoại

en: Save behavior
vi: Lưu thói quen

en: Always &ask
vi: Luôn &hỏi

en: Always &save to cloud
vi: Luôn &lưu vào đám mây

en: Always save to the co&mputer
vi: Luôn luôn lưu vào &máy tính

en: Temporary Cloud files directory
vi: Thư mục tạm trên đám mây

en: &Location:
vi: &Vị trí

en: &Browse...
vi: &Duyệt...

en: days
vi: Ngày

en: &Remove temporary files after:
vi: &Xoá tập tin tạm thời sau khi:

en: Preferences for Cloud
vi: Tùy chọn cho đám mây

en: Choose a location to place the temporary directory
vi: Chọn vị trí đặt thư mục tạm thời

en: Temporary files directory cannot be on a FAT drive.
vi: Thư mục tệp tạm thời không thể nằm trên ổ đĩa FAT.

en: Cannot set the preference.
vi: Lỗi đặt tùy chọn...

en: Failed.
vi: Thất bại

en: Syncing to audio.com... (%d%%)
vi: Đang đồng bộ hóa với audio.com... (%d%%)

en: Project is syncing with audio.com. Do you want to stop the sync process?
vi: Dự án đang đồng bộ với audio.com. Bạn có muốn dừng quá trình đồng bộ không?

en: Waiting for space to free up
vi: Đợi làm trống đĩa

en: Once you have made storage space available on audio.com, click Retry.
vi: Khi bạn đã làm trống

en: Share Audio
vi: Chia sẻ audio

en: Get Effects
vi: Tải về hiệu ứng

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar that opens Share Audio dialog
en: &Share Audio Toolbar
vi: &Thanh công cụ Chia sẻ Audio

en: You are not signed in
vi: Bạn chưa đăng nhập

en: Sign in
vi: Đăng nhập

en: &Sign Out
vi: Đăng Xuất

en: Don't show this again
vi: Không hiển thị lại

note: i18n-hint: A title that is shown on the first project save that allows the user to select Cloud or local save.
en: How would you like to save?
vi: Bạn muốn lưu như thế nào?

en: Save to the Cloud (free)
vi: Lưu lên đám mây (miễn phí)

en: Your project is backed up privately on audio.com. You can access your work from any device and collaborate on your project with others. Cloud saving is free for a limited number of projects.
vi: Dự án của bạn đã được sao lưu một cách bảo mật trên audio.com. Bạn có thể truy cập và làm việc nhóm với người khác từ bất kỳ thiết bị nào. Việc lưu lên đám mây sẽ là miễn phí đối với một số dự án nhất định.

en: &Save to Cloud
vi: &Lưu lên đám mây

en: On your computer
vi: Trên máy tính của bạn

en: Files are saved on your device.
    Note: To export MP3 and WAV files, use File > Export Audio instead.
vi: Các tệp đã được lưu vào thiết bị của bạn.
    Lưu ý: Đối với việc xuất các tệp MP3 và WAV. hãy vào Tệp>Xuất Audio.

en: Save to &computer
vi: Lưu trên &máy tính

en: &Remember my choice and don't show again
vi: &Nhớ lựa chọn của tôi và không hiển thị lại

note: i18n-hint: A title that is shown on export that allows the user to select Cloud or local export.
en: How would you like to export?
vi: Bạn muốn xuất tập tin như thế nào?

en: Share to audio.com
vi: Chia sẻ với audio.com

en: Uploads an uncompressed audio file and generates a shareable link. This link allows others to download the file in either .wav or .mp3 format.
vi: Tải lên tệp âm thanh không nén và tạo liên kết có thể chia sẻ. Liên kết này cho phép người khác tải xuống tệp ở định dạng .wav hoặc .mp3.

en: &Share to audio.com
vi: &Chia sẻ với audio.com

en: Export MP3s, WAVs, FLACs and other formats to your computer.
vi: Xuất tập tin MP3, WAV, FLAC và các định dạng khác vào máy tính của bạn.

en: Export to &computer
vi: Xuất bản trên &máy tính

en: &Don't show again
vi: &Không hiển thị lại

en: Project Name
vi: Tên dự án

en: Private
vi: Riêng tư

en: Unlisted
vi: Không có trong danh sách

en: Public
vi: Chế dộ Công Khai

en: Save to computer...
vi: Lưu trên máy tính...

en: We encountered an issue syncing your file
vi: Chúng tôi đã gặp một sự cố khi đang đồng bộ hóa tệp của bạn

en: Don't worry, your changes will be saved to a temporary location and will be synchronized to your cloud copy when your internet connection resumes.
vi: Xin đừng lo lắng, những thay đổi của bạn sẽ được lưu vào một thư mục tạm thời và sẽ được đồng bộ hóa với bản sao trên đám mây khi kết nối Internet của bạn trở lại.

en: Log in to audio.com to proceed.
vi: Đăng nhập vào audio.com để tiến hành.

en: Link account
vi: Liên kết tài khoản

en: We were unable to link your account. Please try again.
vi: Chúng tôi không thể liên kết tài khoản của bạn. Vui lòng thử lại.

en: &Cancel
vi: &Hủy bỏ

en: &Try again
vi: &Thử lại

en: Account linked successfully!
vi: Tài khoản đã được liên kết thành công!

en: Enter token to link your account
vi: Nhập token để liên kết tài khoản của bạn

en: C&ontinue
vi: Tiếp&tục

en: L&ink audio.com account...
vi: L&iên kết tài khoản audio.com

en: Create cloud account
vi: Tạo tài khoản đám mây - Cloud

en: Sign in to cloud
vi: Đăng nhập vào Cloud

en: Oops! It looks like there was an issue with your input.
    Please ensure your email is correct and that your password is at least 8 characters long
vi: Ồ! Có vẻ như có vấn đề với thông tin bạn nhập.
    Vui lòng đảm bảo email của bạn là chính xác và mật khẩu của bạn dài ít nhất 8 ký tự

en: Sorry, but it seems the email or password you entered is incorrect.
    Please double-check your credentials and try again!
vi: Xin lỗi, nhưng có vẻ như email hoặc mật khẩu bạn nhập không đúng.
    Vui lòng kiểm tra lại thông tin đăng nhập của bạn và thử lại!

en: Create a free cloud storage account to access your projects and audio from any device
vi: Tạo tài khoản Cloud Storage lưu trữ đám mây miễn phí và truy cập các dự án và âm thanh của bạn từ bất kỳ thiết bị nào

en: Sign in to save to the cloud
vi: Đăng nhập để lưu vào đám mây - cloud

en: Continue with Google
vi: Tiếp tục với Google

en: Continue with Facebook
vi: Tiếp tục với Facebook

en: Or use email and password
vi: Hoặc sử dụng email và mật khẩu

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Forgot your password?
vi: Quên mật khẩu?

en: Already have an account?
vi: Bạn đã có tài khoản?

en: Sign in here
vi: Đăng nhập ở đây

en: Need an account?
vi: Bạn cần một tài khoản?

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: This project is no longer saved to the Cloud
vi: Dự án này không còn được lưu trên đám mấy

en: This project was removed from audio.com and therefore cannot be saved at this time.
vi: Dự án này đã bị xoá khỏi audio.com và vì thế nó không thể được lưu bây giờ.

en: You can either save it to the Cloud as a new project, or save it to your computer.
vi: Bạn có thể lưu nó lên đám mây như một dự án mới, hoặc lưu nó về máy tính cá nhân của bạn.

en: Save to computer
vi: Lưu trên máy tính

en: Save to Cloud
vi: Lưu lên đám mây

en: Your project storage limit has been reached.
vi: Đã đạt đến giới hạn bộ nhớ lưu trữ dự án của bạn.

en: You may need to remove older projects to make space available. For more options, visit audio.com
vi: Bạn nên xóa các dự án cũ đi để có dung lượng. Để có thêm tùy chọn, hãy truy cập audio.com

en: You can also save this project locally to avoid losing changes.
vi: Bạn cũng có thể lưu dự án này theo cục bộ để tránh mất các thay đổi.

en: Visit audio.com
vi: Vào trang web audio.com

en: Project version conflict detected
vi: Đã phát hiện xung đột phiên bản dự án

en: There's a newer version of this Audacity project on Audio.com. Saving this project will replace it as the newest version instead.
vi: hiên bản mới hơn của dự án Audacity này trên Audio.com. Việc lưu dự án này sẽ thay thế nó thành phiên bản mới nhất.

en: Save this project
vi: Lưu lại dự án này.

en: Discard and open latest version
vi: Huỷ bỏ và mở phiên bản gần đây nhất

en: Project contains unsaved changes. There's a newer version of this Audacity project on Audio.com. Discarding changes will open the latest version instead.
vi: Dự án có chứa những thay đổi chưa được lưu. Có phiên bản mới hơn của dự án này trên Audio.com. việc huỷ bỏ các thay đổi sẽ mở lại phiên bản gần đây nhất.

en: Open local project
vi: Mở dự án bố cục

en: Cloud project conflict
vi: Xung đột dự án đám mây

en: You are attempting to open a new active version of this project when there is already one open. Please select which version you wish to remain open.
vi: bạn đang cố mở một phiên bản hoạt động khác của dự án này khi đã có một phiên bản hiện vẫn đang chạy. Vui lòng chọn phiên bản bạn muốn tiếp tục mở.

en: Keep currently open version
vi: Giữ nguyên phiên bản đang mở

en: Open new version
vi: Mở phiên bản mới

en: Open from Cloud
vi: Mở từ đám mây

en: less than 1 minute
vi: còn lại chưa đến 1 phút

en: one minutes ago | %d minutes ago
vi[0]: %dPhút trước

en: one hour ago | %d hours ago
vi[0]: %dgiờ trước

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Failed to authorize account
vi: Không thể ủy quyền tài khoản

en: Loading projects list...
vi: Đang tải danh sách dự án...

en: Failed to get projects list
vi: Không thể tải danh sách dự án

en: Cloud saved projects
vi: Các dự án đã lưu trên đám mây

en: Search:
vi: Tìm kiếm:

en: Prev
vi: Xem trước

en: View in audio.com
vi: Xem trên audio.com

en: Page %d of %d
vi: Trang %d trên %d

en: Anyone will be able to listen to this audio.
vi: Mọi người sẽ có thể nghe được bản âm thanh này.

en: Only you and people you share a link with will be able to listen to this audio.
vi: Chỉ bạn và những người mà bạn chia sẻ liên kết mới có thể nghe bản âm thanh này.

en: Are you sure you want to cancel?
vi: Bạn có chắc muốn hủy bỏ?

en: Cancel upload to Audio.com
vi: Hủy bỏ tải lên Audio.com

en: Uploading audio...
vi: Đang tải lên audio...

en: We are unable to upload this file. Please try again and make sure to link to your audio.com account before uploading.
vi: Chúng tôi không thể tải lên tập tin này. Vui lòng thử lại và đảm bảo liên kết với tài khoản audio.com của bạn trước khi tải lên.

en: Upload error
vi: Tải lên bị lỗi

en: We are unable to prepare this file for uploading.
vi: Chúng tôi không thể chuẩn bị tập tin này để tải lên.

en: Finalizing upload...
vi: Đang hoàn thiện tải lên ...

en: Track Title
vi: Tiêu đề của track

en: Preparing audio...
vi: Đang chuẩn bị audio ...

en: You are not authorized to access this project.
vi: Bạn không có quyền truy cập dự án này

en: You tried to access a project that has expired.
vi: Bạn vừa truy cập vào một dự án đã hết hạn.

en: Audacity had trouble connecting to the server.
vi: Audacity gặp sự cố khi kết nối với máy chủ.

en: The project is too large to upload. Please save it to your computer instead.
vi: Dự án này quá lớn để tải lên, thay vào đó, xin vui lòng lưu nó trên máy tính của bạn.

en: You don't have access to this project.
vi: Bạn không có quyền truy cập vào dự án này

en: The project could not be found.
vi: Không thể tìm thấy dự án.

en: The server responded with something Audacity could not understand.
vi: Có một số phản hồi từ máy chủ mà Audacity không thể đọc được.

en: Audacity encountered an internal error.
vi: Audacity đã mắc lỗi nội bộ.

en: Audio.com encountered an internal error.
vi: Audio.com đã mắc lỗi nội bộ.

en: Audacity encountered an unknown error.
vi: Audacity gặp một lỗi không xác định.

en: Sync failed
vi: Đồng bộ lỗi

en: Error details:
    %s
vi: Chi tiếc lỗi
    %s

en: Syncing your project
vi: Đang đồng bộ dự án của bạn

en: The project will sync in background while you work. You can check the sync status on the bottom right corner of Audacity at any time
vi: Dự án sẽ đồng bộ hóa ở chế độ trong nền trong lúc bạn làm việc. Bạn có thể kiểm tra trạng thái đồng bộ hóa ở góc dưới bên phải của Audacity bất cứ lúc nào

en: Success!
vi: Thành công

en: All saved changes will now update to the cloud. You can manage this file from your uploaded projects page on audio.com
vi: Tất cả các thay đổi đã lưu bây giờ sẽ cập nhật lên đám mây. Bạn có thể quản lý tệp này trên trang "dự án đã tải lên" của mình trên audio.com

en: Done
vi: Xong

en: Cloud project incomplete
vi: Dự án đám mây chưa hoàn thành

en: The latest version of this project was not fully uploaded to audio.com. You can load the last complete version instead.
vi: Phiên bản mới nhất của dự án này chưa được tải đầy đủ lên audio.com. Thay vào đó bạn có thể tải phiên bản hoàn chỉnh gần nhất

en: Load latest
vi: Tải bản gần nhất

en: No version of this project has been fully uploaded to audio.com. It cannot be loaded.
vi: Chưa có phiên bản nào của dự án này được tải đầy đủ lên audio.com. Nó không thể tải được.

en: You have canceled this upload to audio.com
vi: Bạn đã hủy tải lên này đến audio.com

en: Retry
vi: Thử lại

en: An action on audio.com is required before you can continue. Once you are done with it, click Retry
vi: Một thao tác trên audio.com đang được xử lý trước khi bạn có thể tiếp tục. Một khi bạn làm xong, hãy bấm vào "Thử lại"

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Please wait...
vi: Vui lòng chờ...

en: Connection error
vi: Lỗi kết nối

en: Audacity is unable to connect to MuseHub.com. Please check your connection and try again.
vi: Audacity không thể kết nối với MuseHub.com. Vui lòng kiểm tra kết nối của bạn và thử lại.

en: Try again
vi: Thử lại

en: Get it on MuseHub
vi: Tìm trên MuseHub

en: Become a partner
vi: Trở thành đối tác

en: Become a MuseHub partner
vi: Trở thành đối tác MuseHub

en: You can reach millions of music creators by publishing your apps, effects and sounds on MuseHub. If you're a developer and interested in publishing your products on MuseHub, you can apply today.
vi: Bạn có thể tiếp cận hàng triệu người sáng tạo âm nhạc bằng cách xuất bản ứng dụng, hiệu ứng và âm thanh của mình trên MuseHub. Nếu bạn là nhà phát triển và quan tâm đến việc xuất bản sản phẩm của mình trên MuseHub, bạn có thể nộp đơn ngay hôm nay.

en: Exported Allegro (.gro) files save time as:
vi: Các tập tin Allegro (.gro) lưu thời gian thành:

en: Please select only one Note Track at a time.
vi: Chỉ được chọn một Note Track trong mỗi lần.

en: Please select a Note Track.
vi: Hãy chọn một Note Track

en: Export MIDI As:
vi: Xuất  MIDI  tên tập tin:

en: MIDI file
vi: Tập tin MIDI

en: Allegro file
vi: Tập tin Allegro

en: You have selected a filename with an unrecognized file extension.
    Do you want to continue?
vi: Bạn đã chọn một tên tập tin có đuôi không xác định.
    Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Export MIDI
vi: Xuất  MIDI

en: Export MI&DI...
vi: Xuất MI&DI...

en: Imported MIDI from '%s'
vi: Đã nhập MIDI từ '%s'

en: Import MIDI
vi: Nhập MIDI

en: Could not open file %s: Filename too short.
vi: Không mở được tập tin %s: tên tập tin quá ngắn.

en: Could not open file %s: Incorrect filetype.
vi: Không mở được tập tin %s: định dạng tệp không đúng.

en: Could not open file %s.
vi: Không mở được tập tin %s.

en: Select a MIDI file
vi: Chọn một tập tin MIDI

en: MIDI and Allegro files
vi: Tập tin MIDI  và Allegro

en: MIDI files
vi: Tập tin MIDI

en: Allegro files
vi: Tập tin Allegro

en: No revision identifier was provided
vi: Không có nhận dạng sửa đổi nào được cung cấp.

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, system administration
vi: %s, điều hành hệ thống

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, co-founder and developer
vi: %s, đồng sáng lập và phát triển

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, designer
vi: %s, người thiết kế

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, developer
vi: %s, lập trình phát triển

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, developer and support
vi: %s, nhà phát triển và hỗ trợ

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, documentation and support
vi: %s, tài liệu và hỗ trợ

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, QA tester, documentation and support
vi: %s, bộ test QA. tài liệu và hổ trợ

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, documentation and support, French
vi: %s, tài liệu và hỗ trợ, tiếng Pháp

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, quality assurance
vi: %s, giám sát chất lượng

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, accessibility advisor
vi: %s, cố vấn truy cập

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, graphic artist
vi: %s, nghệ sỹ đồ họa

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, composer
vi: %s, soạn nhạc

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, tester
vi: %s, kiểm tra thử phần mềm

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, Nyquist plug-ins
vi: %s, Plugin Nyquist

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, web developer
vi: %s, phát triển trang mạng

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, graphics
vi: %s, đồ họa

note: i18n-hint: For "About Audacity..." credits, substituting a person's proper name
en: %s, effects presets
vi: %s, hiệu ứng có sẵn

en: %s (incorporating %s, %s, %s, %s and %s)
vi: %s (bao gồm %s, %s, %s, %s và %s)

note: i18n-hint: information about the program
en: About %s
vi: Về %s

note: i18n-hint: The program's name substitutes for %s
en: %s the free, open source, cross-platform software for recording and editing sounds.
vi: %sphần mềm miễn phí, mã nguồn mở, đa nền tảng để ghi âm và chỉnh sửa âm thanh.

en: Credits
vi: Công trạng

note: i18n-hint: The program's name substitutes for %s
en: %s Team Members
vi: %sThành viên nhóm

note: i18n-hint: The program's name substitutes for %s
en: Distinguished %s Team members, not currently active
vi: Thành viên %s sáng giá, hiện không hoạt động

en: Contributors
vi: Những người đóng góp

en: Website and Graphics
vi: Trang mạng và đồ họa

en: Translators
vi: Người dịch

note: i18n-hint: The program's name substitutes for %s
en: %s includes code from the following projects:
vi: %s Bao gồm mã lệnh từ các dự án sau:

en: Special thanks:
vi: Rất cám ơn:

note: i18n-hint: The program's name substitutes for %s
en: %s website:
vi: %s trang mạng:

note: i18n-hint Audacity's name substitutes for first and third %s, and a "copyright" symbol for the second
en: %s software is copyright %s 1999-2024 %s Team.
vi: %s phần mềm có bản quyền %s 1999-2024 %s Đội.

note: i18n-hint Audacity's name substitutes for %s
en: The name %s is a registered trademark.
vi: Tựa tên %s đã được đăng ký thương hiệu.

en: Build Information
vi: Thông tin biên dịch

en: Enabled
vi: Đã bật

note: i18n-hint: Information about when audacity was compiled follows
en: The Build
vi: Kiến trúc

en: Program build date:
vi: Ngày tạo phần mềm:

en: Commit Id:
vi: Nhập Id:

en: Debug build (debug level %d)
vi: Thiết lập sửa lỗi (mức sửa lỗi %d)

en: Release build (debug level %d)
vi: Thiết lập phát hành (mức sửa lỗi %d)

en: Build type:
vi: Dựng kiểu:

en: Compiler:
vi: Trình biên dịch:

note: i18n-hint: The directory audacity is installed into (on *nix systems)
en: Installation Prefix:
vi: Cài đặt tiền tố:

en: Cache folder:
vi: Thư mục bộ nhớ đệm:

en: Settings folder:
vi: Thư mục cài đặt:

en: Data folder:
vi: Thư mục dữ liệu:

en: State folder:
vi: Thư mục trạng thái:

note: i18n-hint: Libraries that are essential to audacity
en: Core Libraries
vi: Các thư viện lõi

en: Cross-platform GUI library
vi: Thư viện hệ thống GUI (Giao diện người dùng đồ họa)

en: Audio playback and recording
vi: Phát và ghi âm

en: Sample rate conversion
vi: Chuyển đổi tốc độ lấy mẫu

en: File Format Support
vi: Hỗ trợ định dạng tệp

en: MP3 Import
vi: Nhập MP3

note: i18n-hint: LAME is the codec name. This name should not be translated
en: MP3 Export
vi: Xuất MP3

note: i18n-hint: Opus is the codec name. This name should not be translated
en: Opus Import and Export
vi: Opus Nhập và Xuất

note: i18n-hint: Ogg is the container format. Vorbis is the compression codec. * Both are proper nouns and shouldn't be translated
en: Ogg Vorbis Import and Export
vi: Xuất và nhập Ogg Vorbis

en: ID3 tag support
vi: Thẻ hỗ trợ ID3

note: i18n-hint: FLAC stands for Free Lossless Audio Codec, but is effectively * a proper noun and so shouldn't be translated
en: FLAC import and export
vi: Xuất và nhập FLAC

en: MP2 export
vi: Xuất MP2

en: FFmpeg Import/Export
vi: Nhập/ Xuất FFmpeg

en: Features
vi: Các tính năng

en: Plug-in support
vi: Hỗ trợ trình bổ sung Plugin

en: Sound card mixer support
vi: Hỗ trợ bộ trộn trên card âm thanh

en: Pitch and Tempo Change support
vi: Hỗ trợ thay đổi nhịp độ và cao độ

en: Extreme Pitch and Tempo Change support
vi: Hỗ trợ thay đổi âm tần và tốc độ cực trị

[ctx: about dialog]
en: Legal
vi: Hợp lệ

en: GPL License
vi: Giấy phép GPL

[ctx: about dialog]
note: i18n-hint: For "About Audacity...": Title for Privacy Policy section
en: PRIVACY POLICY
vi: Chính sách quyền riêng tư

en: App update checking and error reporting require network access. These features are optional.
vi: Ứng dụng kiểm tra cập nhật báo lỗi yêu và cầu quyền truy cập mạng. Các tính năng này là tùy chọn.

note: i18n-hint: %s will be replaced with "our Privacy Policy"
en: See %s for more info.
vi: Xem %s dể biết thêm thông tin.

en: Click and drag to define a looping region.
vi: Nhấp và kéo để xác định vùng lặp lại.

en: Timeline actions disabled during recording
vi: Tắt thao tác thời giân biểu khi thu âm

en: Click and drag to adjust, double-click to reset
vi: Nhấp chuột và kéo thả để điều chỉnh, nhấp đúp chuột để cài lại

note: i18n-hint: This text is a tooltip on the icon (of a pin) representing the temporal position in the audio.
en: Record/Playhead
vi: Thu âm/tua chạy từ đàu đánh dấu

en: Timeline
vi: Thời gian biểu

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips
en: Click or drag to begin Seek
vi: Nhấp chuột và kéo để Seek (tua ngắt quãng)

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips
en: Click or drag to begin Scrub
vi: Nhấp chuột và kéo để Scrub (tua rê chuột)

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips
en: Click & move to Scrub. Click & drag to Seek.
vi: Nhấp chuột và rê chuột để Scrub (tua rê). Nhấp và kéo thả để Seek (tua ngắt quãng)

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips
en: Move to Seek
vi: Rê chuột để Seek (tua rê)

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips
en: Move to Scrub
vi: Rê chuột để Scrub (tua ngắt quãng)

en: Drag to Seek. Release to stop seeking.
vi: Nhấp kéo chuột để Seek. Thả để dừng Seek.

en: Drag to Seek. Release and move to Scrub.
vi: Nhấp kéo chuột để Seek. Thả và rê chuột để Scrub.

en: Move to Scrub. Drag to Seek.
vi: Rê chuột để Scrub, Nhấp chuột kéo để Seek.

en: Quick-Play disabled
vi: Tua-Nhanh đã tắt

en: Quick-Play enabled
vi: Tua-Nhanh đã bật

en: Timeline Options
vi: Lựa chọn Thời gian biểu

en: Minutes and Seconds
vi: Phút và Giây

en: Beats and Measures
vi: Beats and Measures - Phách và ô nhịp

en: Setting a loop region also makes an audio selection
vi: Đặt một vùng lặp cũng tạo ra một lựa chọn audio

note: i18n-hint Clear is a verb
en: Clear Loop
vi: Xóa Vòng lặp

en: Set Loop To Selection
vi: Đặt vòng lặp thành lựa chọn

en: Scroll view to playhead
vi: Cuộn chế độ xem từ dấu phát

en: Continuous scrolling
vi: tiếp tục cuộn

en: Failed to remove %s
vi: Không gỡ bỏ được %s

en: Failed!
vi: Không thành công!

en: %s could not be found.
    
    It has been removed from the list of recent files.
vi: %s không được tìm thấy.
    
    Tệp tin đã bị loại bỏ trong danh sách các tệp gần đây.

en: Audacity is starting up...
vi: Audacity đang khởi động...

en: SQLite library failed to initialize.  Audacity cannot continue.
vi: Audacity không thể chạy tiếp. thư viện SQLite bị lỗi.

en: Block size must be within 256 to 100000000
vi: Khối phải có kích thước từ 256 đến 100000000

note: i18n-hint: "New" is an action (verb) to create a NEW project
en: &New
vi: &Mới

note: i18n-hint: (verb)
en: &Open...
vi: M&ở...

en: Open &Recent...
vi: Mở &Gần đây...

en: &About Audacity...
vi: &Thông tin về Audacity...

en: &Preferences...
vi: &Tuỳ thích...

en: &File
vi: &Tập tin

en: Audacity could not find a safe place to store temporary files.
    Audacity needs a place where automatic cleanup programs won't delete the temporary files.
    Please enter an appropriate directory in the preferences dialog.
vi: Audacity đã không tìm thấy nơi an toàn nào để chứa các tệp tin tạm thời.
    Audacity cần tìm vùng đĩa trong máy không bị xóa bỏ bởi phần mềm dọn rác để lưu tệp tin tạm thời.
    Hãy nhập vào một địa chỉ thư mục trong các hộp thoại cài đặt ưu tiên.

en: Audacity could not find a place to store temporary files.
    Please enter an appropriate directory in the preferences dialog.
vi: Audacity không tìm được nơi nào để chứa các tập tin tạm thời.
    Xin hãy nhập vào địa chỉ thích hợp và chọn thư mục chứa các tập tin tạm thời.

en: Audacity is now going to exit. Please launch Audacity again to use the new temporary directory.
vi: Đang thoát Audacity. Thư mục tạm thời mới sẽ được dùng trong lần chạy kế tiếp.

en: Running two copies of Audacity simultaneously may cause
    data loss or cause your system to crash.
vi: Chạy 2 tiến trình Audacity cùng lúc có thể gây ra 
    mất dữ liệu hay làm hỏng hệ thống của bạn.

en: Audacity was not able to lock the temporary files directory.
    This folder may be in use by another copy of Audacity.
vi: Audacity không thể sử dụng thư mục chứa các tệp tạm thời,
    có lẽ thư mục này đang được sử dùng bỡi 1 bản Audacity khác.

en: Do you still want to start Audacity?
vi: Bạn vẫn muốn khởi động Audacity?

en: Error Locking Temporary Folder
vi: Gặp lỗi Khóa Thư mục Tạm thời

en: The system has detected that another copy of Audacity is running.
vi: Hệ thống phát hiện ra một bản Audacity khác đang chạy.

en: Use the New or Open commands in the currently running Audacity
    process to open multiple projects simultaneously.
vi: Dùng lệnh Mới hoặc Mở trên bản Audacity đang chạy 
    để mở nhiều dự án cùng lúc.

en: Audacity is already running
vi: Audacity đang hoạt động từ trước...

en: Unable to create shared memory segment.
    
    error code=%d : "%s".
vi: Không thể tạo bộ phận bộ nhớ chia sẻ.
    
    mã lỗi=%d : "%s".

en: Audacity Startup Failure
vi: Audacity Khởi động KHÔNG Thành công

en: Unable to acquire semaphores.
    
    This is likely due to a resource shortage
    and a reboot may be required.
vi: Không thể tìm ra tín hiệu.
    
    Điều này có thể vì thiếu tài nguyên.
    Bạn có thể thử khởi động lại chương trình.

en: Unable to create semaphores.
    
    This is likely due to a resource shortage
    and a reboot may be required.
vi: Không thể tạo ra tín hiệu.
    
    Điều này có thể vì thiếu tài nguyên.
    Bạn có thể thử khởi động lại chương trình.

en: Unable to acquire lock semaphore.
    
    This is likely due to a resource shortage
    and a reboot may be required.
vi: Không thể khóa tín hiệu.
    
    Điều này có thể vì thiếu tài nguyên.
    Bạn có thể thử khởi động lại chương trình.

en: Unable to acquire server semaphore.
    
    This is likely due to a resource shortage
    and a reboot may be required.
vi: Không thể tìm ra tín hiệu máy chủ.
    
    Điều này có thể vì thiếu tài nguyên.
    Bạn có thể thử khởi động lại chương trình.

en: The Audacity IPC server failed to initialize.
    
    This is likely due to a resource shortage
    and a reboot may be required.
vi: Máy chủ Audacity IPC bị lỗi khởi động. 
    
    Điều này có thể vì thiếu tài nguyên.
    Bạn có thể thử khởi động lại chương trình.

en: An unrecoverable error has occurred during startup
vi: Đã xảy ra lỗi nghiêm trọng khi khởi động

note: i18n-hint: This controls the number of bytes that Audacity will *           use when writing files to the disk
en: set max disk block size in bytes
vi: đặt kích thước khối dung lượng lớn nhất theo bytes

note: i18n-hint: brief help message for Audacity's command-line options A journal contains a sequence of user interface interactions to be repeated "log," "trail," "trace" have somewhat similar meanings
en: replay a journal file
vi: Phát Tập tin  Journal  lại

note: i18n-hint: This displays a list of available options
en: this help message
vi: tin nhắn trợ giúp này

note: i18n-hint: This runs a set of automatic tests on Audacity itself
en: run self diagnostics
vi: chạy tác vụ tự chẩn đoán

note: i18n-hint: This displays the Audacity version
en: display Audacity version
vi: hiện phiên bản Audacity

note: i18n-hint: This is a list of one or more files that Audacity *           should open upon startup
en: audio or project file name
vi: tên tập âm thanh hoặc dự án

note: i18n-hint: This option is used to handle custom URLs in Audacity
en: Handle 'audacity://' url
vi: Điều khiển 'audacity://' url

en: Audacity project (.aup3) files are not currently 
    associated with Audacity. 
    
    Associate them, so they open on double-click?
vi: Các tập tin dự án (.aup3) chưa được liên kết với Audacity
    
    Hãy liên kết chúng lại để mở chúng bằng Audacity chỉ với một lần click đúp?

en: Audacity Project Files
vi: Tập tin Dự án Audacity

en: Audacity Configuration Error
vi: Lỗi cấu trúc Audacity

en: The following configuration file could not be accessed:
    
    	%s
    
    This could be caused by many reasons, but the most likely are that the disk is full or you do not have write permissions to the file. 
    
    You can attempt to correct the issue and then click "Retry" to continue.
    
    If you choose to "Quit Audacity", your project may be left in an unsaved state which will be recovered the next time you open it.
vi: Tập tin cấu hình dưới đây không thể truy cập:
    
    	%s
    
    Điều này có thể do nhiều nguyên nhân nhưng rất có thể là do đĩa đã đầy hoặc bạn không có quyền ghi vào tập tin.
    
    Bạn có thể cố gắng khắc phục sự cố và sau đó nhấp vào "Thử lại" để tiếp tục.
    
    Nếu bạn chọn "Thoát Audacity", dự án của bạn có thể bị giữ ở trạng thái chưa được lưu và sẽ được khôi phục vào lần tiếp theo bạn mở nó.

note: i18n-hint: (verb) It's item on a menu.
en: &Quit Audacity
vi: &Thoát Audacity

en: &Retry
vi: &Thử lại

en: Configure Project from Music File
vi: Định cấu trúc dự án từ tệp nhạc

en: Automatic Music Configuration
vi: Định hình nhạc tự động

en: Audacity detected this file to be %s bpm.
    Would you like to enable music view and set the project tempo to %s?
vi: Audacity phát hiện tập tin này là %s bpm.
    Bạn có muốn bật chế độ xem âm nhạc và đặt nhịp độ dự án thành %s không?

en: Audacity detected one or more files to be %s bpm.
    Would you like to enable music view and set the project tempo to %s?
vi: Audacity phát hiện một hoặc nhiều tập tin là %s bpm.
    Bạn có muốn bật chế độ xem âm nhạc và đặt nhịp độ dự án thành %s không?

en: Music Import
vi: Nhập Âm nhạc

en: Smart clip.
    The entire source clip will be pasted into your project, allowing you to access
    trimmed audio data anytime.
vi: Cắt ghép thông minh.
    Toàn bộ nguồn cắt sẽ được ghép vào dự án của bạn, cho phép bạn truy cập
    cắt dữ liệu âm thanh bất cứ lúc nào.

en: Selected audio only.
    Only the selected portion of the source clip will be pasted.
vi: Chỉ phần âm thanh được chọn.
    Chỉ phần được chọn đã cắt từ nguồn sẽ được ghép.

en: Paste audio
vi: Ghép âm thanh

en: How would you like to paste your audio?
vi: Bạn muốn ghép âm thanh của mình như thế nào?

note: i18n-hint: %s substitutes for a file size, e.g. "345 MB". A "smart clip" is an audio clip containing hidden trimmed data.
en: The full smart clip is %s. Larger sizes will take longer to paste.
vi: Kích thước đầy đủ của smart clip là %s. Kích thước lớn hơn sẽ mất nhiều thời gian hơn để dán.

en: Remember my choice and don't ask again
vi: Hãy nhớ lựa chọn của tôi và không hỏi lại nữa

en: Automatic Crash Recovery
vi: Tự động khôi phục lỗi

en: The following projects were not saved properly the last time Audacity was run and can be automatically recovered.
    
    After recovery, save the projects to ensure changes are written to disk.
vi: Các dự án sau đây chưa được lưu lại kể từ lần cuối bạn mở Audacity, và chúng sẽ được tự động khôi phục.
    
    Sau khi khôi phục, bạn hãy lưu lại thêm một lần nữa để đảm bảo tất cả thay đổi đã được ghi lại.

en: Recoverable &projects
vi: Có thể khôi phục &dự án

note: i18n-hint: (verb).  It instruct the user to select items.
en: Select
vi: Chọn

note: i18n-hint: (noun).  It's the name of the project to recover.
en: Name
vi: Tên

en: &Discard Selected
vi: &Bỏ chọn

en: &Recover Selected
vi: &Chọn lại

en: &Skip
vi: &Bỏ qua

en: No projects selected
vi: Không dự án nào được chọn

en: Are you sure you want to discard the selected projects?
    
    Choosing "Yes" permanently deletes the selected projects immediately.
vi: Bạn có chắc rằng muốn bỏ chọn dự án?
    
    Nếu bạn chọn "đồng ý" dự án đã chọn sẽ bị xóa ngay.

en: Select Command
vi: Chọn lệnh

en: &Command
vi: &Lệnh

en: &Edit Parameters
vi: &Sửa tham số

en: &Use Preset
vi: &Dùng thiết lập sẵn

en: &Parameters
vi: &Tham số

en: &Details
vi: &Chi tiết

en: Choose command
vi: Chọn lệnh

en: MP3 Conversion
vi: Chuyển đổi định dạng MP3

en: Fade Ends
vi: Hiệu ứng phai dần khi kết thúc

en: Import Macro
vi: Nhập Lệnh Macro

en: Macro %s already exists. Would you like to replace it?
vi: Lệnh Macro%s đã tồn tại. bạn có muốn thay thế nó không?

en: Export Macro
vi: Xuất lệnh Macro

en: Effect
vi: Hiệu ứng

en: Menu Command (With Parameters)
vi: Lệnh thanh Menu (Có Tham số)

en: Menu Command (No Parameters)
vi: Lệnh Menu (Không có Tham số)

note: i18n-hint: %s will be replaced by the name of an action, such as "Remove Tracks".
en: "%s" requires one or more tracks to be selected.
vi: Tác vụ "%s" yêu cầu ít nhất cần chọn một track.

en: Your batch command of %s was not recognized.
vi: Chùm lệnh %s của bạn đã không được nhận dạng thành công.

note: i18n-hint: active verb in past tense
en: Applied Macro
vi: Đã thực hiện lệnh tự động Macro

en: Apply Macro
vi: Thực hiện lệnh tự động Macro

note: i18n-hint: active verb in past tense
en: Applied Macro '%s'
vi: Đã thực hiện lệnh tự động Macro '%s'

en: Apply '%s'
vi: Thực hiện '%s'

en: Apply %s with parameter(s)
    
    %s
vi: Áp dụng %s với (các) tham số 
    
    %s

en: Test Mode
vi: Chế độ kiểm tr

en: Apply %s
vi: Áp dụng %s

en: Macros Palette
vi: Chùm lệnh Macros Palette

en: Manage Macros
vi: Quản lý các lệnh Macro

note: i18n-hint: A macro is a sequence of commands that can be applied * to one or more audio files.
en: Select Macro
vi: Chọn lệnh Macro

note: i18n-hint: This is the heading for a column in the edit macros dialog
en: Macro
vi: Lệnh Macro

en: Apply Macro to:
vi: Thực hiện Macro với:

en: Apply macro to project
vi: Thực hiện lệnh Macro lên dự án

en: &Project
vi: &Dự án

en: Apply macro to files...
vi: Áp dụng lệnh Macro lên các tập tin...

en: &Files...
vi: &Các tập tin...

note: i18n-hint: The Expand button makes the dialog bigger, with more in it
en: &Expand
vi: &Mở rộng

en: No macro selected
vi: Không lệnh Macro nào được lựa chọn

en: Applying '%s' to current project
vi: Áp dung '%s' cho dự án hiện hành

en: Please save and close the current project first.
vi: Xin hãy lưu và đóng dự án hiện hành trước.

en: Select file(s) for batch processing...
vi: Chọn các tập tin cần xử lý nhóm...

en: Applying...
vi: Đang áp dụng...

en: File
vi: Tập tin

en: Remo&ve
vi: &Xóa bỏ

en: &Rename...
vi: &Đặt lại tên...

en: Re&store
vi: &Hồi phục

en: I&mport...
vi: &Nhập...

en: E&xport...
vi: &Xuất...

en: Edit Steps
vi: Chỉnh sửa các bước lệnh

note: i18n-hint: This is the number of the command in the list
en: Num
vi: Num - con số

en: Command
vi: Mệnh lệnh

en: Parameters
vi: Các tham số

en: &Insert
vi: Chè&n

en: &Edit...
vi: &Chỉnh sửa...

en: De&lete
vi: &Xoá

en: Move &Up
vi: Chuyển lên &trên

en: Move &Down
vi: Chuyển &xuống dưới

en: &Save
vi: &Lưu...

note: i18n-hint: The Shrink button makes the dialog smaller, with less in it
en: Shrin&k
vi: &Thu nhỏ

note: i18n-hint: This is the last item in a list.
en: - END -
vi: - Xong -

en: %s changed
vi: Đã thay đổi %s

en: Do you want to save the changes?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi không?

en: Enter name of new macro
vi: Đặt tên cho lệnh Macro mới

en: Name of new macro
vi: Tên của lệnh Macro mới

en: Name must not be blank
vi: Không được để trống phần tên

note: i18n-hint: The %c will be replaced with 'forbidden characters', like '/' and '\'.
en: Names may not contain '%c' and '%c'
vi: Tên không được chứa '%c' và '%c'

note: i18n-hint: %s will be replaced by the name of a file.
en: Are you sure you want to delete %s?
vi: Bạn chắc mình muốn xoá %s chứ?

en: &Repeat %s
vi: &Làm lại %s

en: Repeat Last Tool
vi: Lập lại dụng cụ trước đó

en: &Macro Manager
vi: &Quản lý Vĩ Mô

en: &Apply Macro
vi: &Thực hiện lệnh Macro

en: Palette...
vi: Tấm trộn...

note: i18n-hint: Scriptables are commands normally used from Python, Perl etc.
en: Script&ables I
vi: T&ập lệnh Scriptables I

note: i18n-hint: Scriptables are commands normally used from Python, Perl etc.
en: Scripta&bles II
vi: Tập lệnh Scripta&bles II

note: i18n-hint: Benchmark means a software speed test
en: Benchmark
vi: Đối chuẩn

en: Disk Block Size (KB):
vi: Kích thước khối dữ liệu (KB):

en: Number of Edits:
vi: Số lượng lần chỉnh sửa:

en: Test Data Size (MB):
vi: Kích thước dữ liệu thử nghiệm (MB):

note: i18n-hint: A "seed" is a number that initializes a pseudorandom number generating algorithm
en: Random Seed:
vi: Số ngẫu nhiên:

en: Show detailed info about each block file
vi: Hiển thị thông tin chi tiết cho mỗi tập tin khối

en: Show detailed info about each editing operation
vi: Hiển thị thông tin chi tiết cho mỗi lệnh

en: Run
vi: Chạy

en: Export Benchmark Data as:
vi: Xuất thông tin đối chuẩn thành:

en: Block size should be in the range 1 - 1024 KB.
vi: Kích thước khối lưu trữ cần nằm trong khoảng 1 - 1024 KB.

en: Number of edits should be in the range 1 - 10000.
vi: Số lần điều chỉnh cần nằm trong khoảng 1 - 10000.

en: Test data size should be in the range 1 - 2000 MB.
vi: Kích thước dữ liệu thử nghiệm cần nằm trong khoảng 1 - 2000 MB.

en: Using %lld chunks of %lld samples each, for a total of %.1f MB.
vi: Dùng %lld mãng của %lld mỗi khối để có tổng là %.1fMB.

en: Preparing...
vi: Đang chuẩn bị...

en: Expected len %lld, track len %lld.
vi: Len dự kiến %lld, track len %lld.

en: Performing %d edits...
vi: Đang thực hiện %d chỉnh sửa...

en: Cut: %lld - %lld
vi: Cắt: %lld - %lld

en: Trial %d
vi: Kiểm tra %d

en: Cut (%lld, %lld) failed.
vi: Cắt (%lld, %lld) thất bại.

en: Paste: %lld
vi: Dán %lld

en: Trial %d
    Failed on Paste.
vi: Kiểm tra %d
    Dán thất bại.

en: Time to perform %d edits: %ld ms
vi: Thời gian để thực hiện %d chỉnh sửa: %ld ms

en: Checking file pointer leaks:
vi: Kiểm tra lỗ hổng tệp.

en: Track # blocks: %ld
vi:  Track # khối: %ld

en: Disk # blocks:
vi: Disk Dữ liệu # khối:

en: Doing correctness check...
vi: Thực hiện kiểm tra...

en: Bad: chunk %lld sample %lld
vi: Lỗi: khối  %lld mẫu %lld

en: Passed correctness check!
vi: Đã vượt qua kiểm trả thành công!

en: Errors in %d/%lld chunks
vi: Lỗi ở %d/%lld chunks

en: Time to check all data: %ld ms
vi: Thời gian cần để kiểm tra toàn bộ dữ liệu: %ld ms

en: Reading data again...
vi: Đọc dữ liệu lần nữa...

en: Time to check all data (2): %ld ms
vi: Thời gian cần để kiểm tra toàn bộ dữ liệu (2): %ld ms

en: At 44100 Hz, %d bytes per sample, the estimated number of
     simultaneous tracks that could be played at once: %.1f
vi: Ở 44100 Hz, %d bytes mỗi mẫu, ước tính số lượng track có thể chạy cùng lúc là: %.1f

en: TEST FAILED!!!
vi: THỬ NGHIỆM THẤT BẠI!!!

en: Benchmark completed successfully.
vi: Đối chuẩn đã hoàn thiện thành công.

note: i18n-hint: %s will be replaced by the name of an action, such as Normalize, Cut, Fade.
en: Select the audio for %s to use (for example, Cmd + A to Select All) then try again.
vi: Hãy chọn âm thanh để thao tác %s(ví dụ, Cmd + A để chọn toàn bộ)  rồi thử lại.

note: i18n-hint: %s will be replaced by the name of an action, such as Normalize, Cut, Fade.
en: Select the audio for %s to use (for example, Ctrl + A to Select All) then try again.
vi: Hãy Chọn audio cho %s để dùng (ví dụ: Ctrl + A để chọn tất cả) rồi thử lại.

en: No Audio Selected
vi: Chưa chọn Audio

note: i18n-hint: %s will be replaced by the name of an effect, usually 'Noise Reduction'.
en: Select the audio for %s to use.
    
    1. Select audio that represents noise and use %s to get your 'noise profile'.
    
    2. When you have got your noise profile, select the audio you want to change
    and use %s to change that audio.
vi: Hãy chọn audio để áp dụng hiệu ứng %s.
    
    1. Hãy chọn audio đại diện cho âm thanh và sử dụng %s để tạo 'mẫu âm thanh'.
    
    2. Khi bạn đã có mẫu âm thanh, chọn audio bạn muốn thay đổi
    và sử dụng hiệu ứng %s để thay đổi audio.

en: You can only do this when playing and recording are
    stopped. (Pausing is not sufficient.)
vi: Bạn chỉ có thể làm việc này khi ngừng hẳn việc tua tiếng và ghi âm. (Dừng tạm thời thôi không đủ.)

en: You must first select some stereo audio to perform this
    action. (You cannot use this with mono.)
vi: Bạn cần phải chọn audio stereo để hoàn thành tác vụ này. (Bạn không thể dùng chức năng này với mono.)

en: You must first select some audio to perform this action.
    (Selecting other kinds of track won't work.)
vi: Bạn cần phải chọn audio để thực hiện tác vụ này.
    (Không lựa chọn track dạng khác.)

en: Audacity Support Data
vi: Dữ liệu Hỗ trợ của Audacity

en: Report generated to:
vi: Báo cáo được tạo thành:

en: Removing Dependencies
vi: Đang xoá các phụ thuộc

en: Copying audio data into project...
vi: Đang sao chép dữ liệu âm thanh audio vào dự án...

en: Project Depends on Other Audio Files
vi: Dự án phụ thuộc vào các tập tin Audio khác.

en: Copying these files into your project will remove this dependency.
    This is safer, but needs more disk space.
vi: Sao chép các tập tin này vào dự án của bạn sẽ xóa bỏ đi sự phụ thuộc này. 
    Như thế an toàn hơn, những sẽ tốn dung lượng lưu trữ hơn.

en: 
    
    Files shown as MISSING have been moved or deleted and cannot be copied.
    Restore them to their original location to be able to copy into project.
vi: 
    
    Các tập tin được hiển thị THẤT LẠC đã bị dịch chuyển hoặc xóa bỏ và không thể được sao chép.
    Hồi phục chúng trở về địa điểm ban đầu để sao chép vào dự án.

en: Project Dependencies
vi: Tính phụ thuộc của dự án

en: Audio File
vi: Tập tin Audio

en: Disk Space
vi: Dung lượng bộ nhớ

en: Copy Selected Files
vi: Sao chép các tệp đã chọn

en: Cancel Save
vi: Không lưu

en: Save Without Copying
vi: Lưu mà không sao chép

en: Do Not Copy
vi: Đừng sao chép

en: Copy All Files (Safer)
vi: Sao chép tất cả các tệp All Files (An toàn hơn)

en: Whenever a project depends on other files:
vi: Khi một dự án phụ thuộc vào các tập tin âm thanh bên ngoài:

note: i18n-hint: One of the choices of what you want Audacity to do when * Audacity finds a project depends on another file.
en: Ask me
vi: Hỏi tôi trước

note: i18n-hint: One of the choices of what you want Audacity to do when * Audacity finds a project depends on another file.
en: Always copy all files (safest)
vi: Luôn sao chép tất cả các tệp All Files (an toàn nhất)

note: i18n-hint: One of the choices of what you want Audacity to do when * Audacity finds a project depends on another file.
en: Never copy any files
vi: Không bao giờ sao chép bất kỳ tệp File nào

en: MISSING %s
vi: MẤT TÍCH %s

en: &Copy Names to Clipboard
vi: Sao &Chép tên vào bộ nhớ sao chép Clipboard

en: Missing
vi: Mất tích

en: If you proceed, your project will not be saved to disk. Is this what you want?
vi: Dự án của bạn sẽ không được lưu lại vào đĩa. Bạn có muốn thế không?

en: Your project is self-contained; it does not depend on any external audio files. 
    
    Some older Audacity projects may not be self-contained, and care 
    is needed to keep their external dependencies in the right place.
    New projects will be self-contained and are less risky.
vi: Dự án của bạn hiện đang hoàn toàn độc lập; và không phụ thuộc vào bất kỳ tập tin audio bên ngoài nào.
    
    Một số dự án Audacity khác có thể không gói gọn độc lập, và cần 
    phải được để ý đến và giữ các tập tin phụ thuộc ngoại này ở đúng nơi.
    Các dự án mới sẽ luôn gói gọn độc lập và ít có rủi ro hơn.

en: Dependency Check
vi: Kiểm tra tính phụ thuộc

note: i18n-hint:  A name given to a track, appearing as its menu button. The translation should be short or else it will not display well. At most, about 11 Latin characters. Dropout is a loss of a short sequence of audio sample data from the recording
en: Dropouts
vi: Hụt tiếng

en: Recorded audio was lost at the labeled locations. Possible causes:
    
    Other applications are competing with Audacity for processor time
    
    You are saving directly to a slow external storage device
vi: Audio thu âm bị mất ở vị trí được đánh dấu. Có thể do:
    
    Một vài ứng dụng khác đang xung đột với Audacity trong quá trình xử lý. 
    
    Bạn đã lưu tập tin audio vào một thiết bị bộ nhớ ngoài.

en: Turn off dropout detection
vi: Tắt phát hiện khoảng hụt tiếng 'dropout'

en: Attempting to initialize the following command failed:
    
    %s
    
    More information may be available in 'Help > Diagnostics > Show Log'
vi: Chạy thử lệnh không thành công:
    
    %s
    
    Vào "trợ giúp>chẩn đoán>hiển thị bản ghi" để có thêm thông tin chi tiết

en: Command failed to initialize
vi: Không thể chạy lệnh

en: Exported Label Style:
vi: Kiểu nhãn đã xuất:

en: Frequency Analysis
vi: Bộ phân tích tần số

en: Spectrum
vi: Phổ

en: Standard Autocorrelation
vi: Tự tương quan chuẩn

en: Cuberoot Autocorrelation
vi: Tự tương quan căn bậc ba

en: Enhanced Autocorrelation
vi: Tự tương quan tăng

note: i18n-hint: This is a technical term, derived from the word * "spectrum".  Do not translate it unless you are sure you * know the correct technical word in your language.
en: Cepstrum
vi: Cepstrum - Nhận diện giọng nói

note: i18n-hint: This refers to a "window function", * such as Hann or Rectangular, used in the * Frequency analyze dialog box.
en: %s window
vi: Cửa sổ %s

en: Linear frequency
vi: Tần số tuyến tính

en: Log frequency
vi: Tần số logarit

en: Scroll
vi: Cuộn chuột

en: Zoom
vi: Thu phóng

en: Cursor:
vi: Con trỏ:

en: Peak:
vi: Đỉnh:

en: &Grids
vi: &Lưới tọa độ

en: &Algorithm:
vi: &Thuật toán:

en: &Size:
vi: &Kích thước:

en: &Export...
vi: &Xuất tập tin...

en: &Function:
vi: &Chức năng:

en: &Axis:
vi: &Trục tọa độ:

en: &Replot...
vi: &Tái tạo tọa độ...

en: Not enough data selected.
vi: Chưa chọn đủ data

en: Export Spectral Data As:
vi: Xuất dữ liệu phổ thành:

en: Frequency (Hz)	Level (dB)
vi: Tần số (Hz)	Mức (dB)

en: Lag (seconds)	Frequency (Hz)	Level
vi: Trễ (seconds)	Tần số (Hz)	Mức

en: Plot Spectrum...
vi: Plot Spectrum - Vẽ phổ tần số...

en: Save %s
vi: Lưu %s

en: Unable to save %s
vi: Không thể  lưu %s

en: History
vi: Lịch sử

en: &Manage History
vi: &Quản lý lịch sử

en: Action
vi: Hành động

en: Used Space
vi: Vũng đĩa đã dùng

en: &Total space used
vi: &Tổng dung lượng đã sử dụng

en: &Undo levels available
vi: Hoàn lại các lớp đang hoạt động

en: &Levels to discard
vi: Các &lớp được hủy bỏ

note: i18n-hint: (verb)
en: &Discard
vi: &Loại bỏ

en: Clip&board space used
vi: Bộ nhớ đệm đã dùng.

en: D&iscard
vi: B&ỏ qua

en: &Compact
vi: &Nén lại

en: Compacting actually freed %s of disk space.
vi: Nén vùng trổng trên đĩa%s.

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the various editing steps that have been taken.
en: &History
vi: &Lịch sử

en: New Plugins
vi: Plugin mới

en: Incompatible plugin(s) found
vi: Đã tìm thấy (các) Plugin không tương thích

en: &Manage Plugins
vi: &Quản lý Plugin

en: Audacity has found %d incompatible plugins which could not be loaded. We have disabled these plugins to avoid any stalling or crashes. If you would still like to attempt to use these plugins, you can enable them using "Manage Plugins". Otherwise, select "Continue".
vi: Audacity đã tìm thấy %d các plugin không tương tích không thể mở được. Chúng tôi đã tắt các plugin này để tránh việc phần mềm bị đơ hoặc treo. Nếu bạn vẫn muốn cố gắng sử dụng các plugin này, bạn có thể bật chúng bằng cách ấn vào "Quản lý Plugin". Nếu không, hãy chọn "Tiep tục".

en: Audacity has found %d incompatible plugins which could not be loaded. We have disabled these plugins to avoid any stalling or crashes.
vi: Audacity đã tìm thấy %d plugin không tương thích không thể tải được. Chúng tôi đã vô hiệu hóa các plugin này để tránh mọi sự cố hoặc sự cố.

en: Journal recording failed
vi: Ghi nhật ký không thành công

en: Edit Labels
vi: Chỉnh sửa các Nhãn

note: i18n-hint: (noun)
en: Label
vi: Nhãn

note: i18n-hint: (noun) of a label
en: Start Time
vi: Thời gian bắt đầu

note: i18n-hint: (noun) of a label
en: End Time
vi: Thời gian kết thúc

note: i18n-hint: (noun) of a label
en: Low Frequency
vi: Tần số thấp

note: i18n-hint: (noun) of a label
en: High Frequency
vi: Tần số cao

en: New...
vi: Mới...

en: Press F2 or double click to edit cell contents.
vi: Nhấn F2 hoặc nhắp đúp chuột để sửa nội dung ô...

en: Select a text file containing labels
vi: Chọn một tập tin văn bản chứa các nhãn

en: Could not open file: %s
vi: Không mở được tập tin: %s

en: No labels to export.
vi: Chưa có nhãn để có thể xuất ra.

en: Export Labels As:
vi: Xuất nhãn thành:

en: New Label Track
vi: Nhãn mới cho track

en: Enter track name
vi: Nhập tên track

note: i18n-hint: Title on a dialog indicating that this is the first * time Audacity has been run.
en: Audacity First Run
vi: Chạy Audacity lần đầu tiên

en: Choose Language for Audacity to use:
vi: Chọn ngôn ngữ sẽ dùng:

note: i18n-hint: The %s's are replaced by translated and untranslated * versions of language names.
en: The language you have chosen, %s (%s), is not the same as the system language, %s (%s).
vi: Ngôn ngữ bạn đã chọn, %s (%s), không giống với ngôn ngữ hệ thống, %s (%s).

en: Error Converting Legacy Project File
vi: Lỗi không Chuyển dạng được Tập tin Phiên bản cũ

en: Converted a 1.0 project file to the new format.
    The old file has been saved as '%s'
vi: Đã chuyển tập tin dự án phiên bản 1.0 sang định dạng mới.
    Tập tin cũ đã được lưu thành '%s'

en: Opening Audacity Project
vi: Mở dự án của Audacity

en: The following commands have had their shortcuts removed, because their default shortcut is new or changed, and is the same shortcut that you have assigned to another command.
vi: Phím tắt của các lệnh sau đây đều đã bị xóa, bởi vì phím tắt mặc định của chúng đã bị thay đổi hoặc làm mới, và bạn đã gắn một lệnh mới lên phím tắt này.

en: Shortcuts have been removed
vi: Phím tắt đã bị xóa

en: Audacity Mixer%s
vi: Bộ trộn và xử lý âm thanh Audacity%s

note: i18n-hint: title of the Volume slider, used to adjust the volume i18n-hint: Title of the Volume slider, used to adjust the volume
en: Volume
vi: Âm lượng

note: i18n-hint: title of the MIDI Velocity slider i18n-hint: Title of the Velocity slider, used to adjust the volume of note tracks
en: Velocity
vi: Vận tốc

en: Musical Instrument
vi: Nhạc cụ

note: i18n-hint: Title of the Pan slider, used to move the sound left or right
en: Pan
vi: Cân bằng trái/phải

note: i18n-hint: This is on a button that will silence this track.
en: Mute
vi: Tắt tiếng

en: Signal Level Meter
vi: Thước đo mức tín hiệu

en: Moved volume slider
vi: Đã di chuyển thanh trượt âm lượng

en: Moved velocity slider
vi: Đã di chuyển thanh trượt vận tốc

en: Moved pan slider
vi: Đã di chuyển thanh trượt cân bằng trái/phải

en: &Mixer
vi: &Trộn Âm

en: Effect or Command at %s failed to register:
    %s
vi: Hiệu ứng hoặc lệnh tại %s  đã đăng ký không thành công:
    %s

en: Disable
vi: Tắt

en: Enable
vi: Bật lên

en: Type
vi: Loại

en: Path
vi: Đường dẫn

en: All
vi: Tất cả

en: Generator
vi: Máy Tạo

en: Analyzer
vi: Phân tích

en: Tool
vi: Công cụ

en: Manage Plugins
vi: Quản lý Plugin

en: Native Audacity
vi: Audacity riêng

en: &Show:
vi: &Hiển thị:

en: &Type:
vi: &Loại:

en: C&ategory:
vi: Hạng &mục:

en: Searc&h:
vi: &Tìm:

en: &Rescan
vi: &Quét lại

en: &Get more effects...
vi: &Lấy thêm hiệu ứng...

en: Searching for plugins
vi: Đang tìm kiếm plugin

en: Actual Rate: %d
vi: Tốc độ thật: %d

en: Error opening sound device.
    Try changing the audio host, playback device and the project sample rate.
vi: Lỗi mở thiết bị âm thanh. Xin hãy kiểm tra thiết lập đầu ra và tốc độ lấy mẫu của dự án.

en: The tracks selected for recording must all have the same sampling rate
vi: Tất cả các track được chọn phải có cùng tốc độ lấy mẫu

en: Mismatched Sampling Rates
vi: Tốc độ lấy mẫu không phù hợp

en: Too few tracks are selected for recording at this sample rate.
    (Audacity requires two channels at the same sample rate for
    each stereo track)
vi: Quá ít track được lựa chọn để ghi ở tốc độ mẫu này.
    (Audacity yêu cầu hai kênh sử dụng chung tỷ lệ tốc độ lấy mẫu cho 
    mỗi đoạn track stereo)

en: Too Few Compatible Tracks Selected
vi: Quá it track thích hợp được chọn

en: Recorded Audio
vi: Đã thu âm

en: Record
vi: Thu

note: i18n-hint: The audacity project file is XML and has 'tags' in it, rather like html tags <something>some stuff</something>. This error message is about the tags that hold the sequence information. The error message is confusing to users in English, and could just say "Found problems with <sequence> w
en: Project check read faulty Sequence tags.
vi: Kiểm tra dự án đọc các thẻ Trình tự bị lỗi.

en: Close project immediately with no changes
vi: Không thay đổi và đóng dự án ngay bây giờ

en: Continue with repairs noted in log, and check for more errors. This will save the project in its current state, unless you "Close project immediately" on further error alerts.
vi: Tiếp tục với các sửa chữa ghi trong tập nhật lý log, và kiểm tra thêm lỗi. Việc này sẽ lưu dự án lại ở trạng thái hẹn tại, trừ khi bạn chọn "Tắt bỏ dự án ngay lập tức" trong các hộp thoại cảnh báo lỗi tiếp.

en: Warning - Problems Reading Sequence Tags
vi: Cảnh báo- sự cố đọc thẻ trình tự

en: Inspecting project file data
vi: Đang kiểm tra dữ liệu tệp dự án

en: Project check of "%s" folder 
    detected %lld missing external audio file(s) 
    ('aliased files'). There is no way for Audacity 
    to recover these files automatically. 
    
    If you choose the first or second option below, 
    you can try to find and restore the missing files 
    to their previous location. 
    
    Note that for the second option, the waveform 
    may not show silence. 
    
    If you choose the third option, this will save the 
    project in its current state, unless you "Close 
    project immediately" on further error alerts.
vi: Kiểm tra thư mục dự án "%s"
    phát hienj thấy %lld (một số) tập tin audio ngoài bị thiếu
    ('tập tin có biệt danh'). Không có cách nào để Audacity
    có thẻ phục hồi được các tập tin này tự động.
    
    Nếu bạn chọn lựa chọn đầu tiên hoặc thứ hai bên dưới,
    bạn có thể tìm thử và phục hồi các tập tin thiếu này
    trở về các địa chỉ lưu trước đây.
    
    Hãy lưu ý với lụa chọn thứ hai, sóng tín hiệu
    có thể sẽ không hiện các khoảng im lặng.
    
    Nếu bạn chọn lựa chọn thứ ba, việc này sẽ lưu
    dự án ở hiện trạng, trừ khi bạn chọn "Tắt bỏ
     dự án ngay lập tức" trong các hộp thoại cảnh báo lỗi tiếp.

en: Treat missing audio as silence (this session only)
vi: Chèn đoạn âm thanh trắng vào phần âm thanh bị thiếu (chỉ áp dụng cho tác vụ này)

en: Replace missing audio with silence (permanent immediately).
vi: Thay thế đoạn audio bị mất bằng đoạn âm thanh trắng (vĩnh viễn ngay lập tức)

en: Warning - Missing Aliased File(s)
vi: Cảnh báo - không tìm thấy (các) tập tin biệt hiệu.

en: Project check of "%s" folder 
    detected %lld missing alias (.auf) blockfile(s). 
    Audacity can fully regenerate these files 
    from the current audio in the project.
vi: Kiểm tra thư mục "%s"
    và phát hiện %lld thiếu tên bí danh  (.auf) của khối tập tin. 
    Audacity có thể tạo lại các tập tin này 
    từ những audio hiện tại

en: Regenerate alias summary files (safe and recommended)
vi: Phục hồi các tập tin tóm tắc biệt hiệu (khuyến cáo an toàn)

en: Fill in silence for missing display data (this session only)
vi: Điền vào khoảng lặng cho dữ liệu hiển thị bị thiếu (chỉ áp dụng cho tác vụ này)

en: Close project immediately with no further changes
vi: Lập tức đóng dự án lại và giữ nguyên hiện trạng

en: Warning - Missing Alias Summary File(s)
vi: Cách báo - không tìm thấy (các) tập tin tổng hợp biệt hiệu

en: Project check of "%s" folder 
    detected %lld missing audio data (.au) blockfile(s), 
    probably due to a bug, system crash, or accidental 
    deletion. There is no way for Audacity to recover 
    these missing files automatically. 
    
    If you choose the first or second option below, 
    you can try to find and restore the missing files 
    to their previous location. 
    
    Note that for the second option, the waveform 
    may not show silence.
vi: Kiểm tra dự án thư  mục %s
    phát hiện %lld thiếu audio data của các khối tập tin (.au)
    có thể là do lỗi phần mềm, lỗi hệ thống hoặc vô tình bị xoá
    Audacity không thể khôi phục 
    những tập tin này một cách tự động 
    
    Nếu bạn chọn tuỳ chọn thứ nhất hoặc thứ hai bên dưới 
    bạn có thể tìm và khôi phục các tập tin bị mất
    trở về lại dúng vị trí của nó
    
    Lưu ý với tuỳ chọn thứ hai,  dạng sóng 
    có thể không hiển thị im lặng

en: Replace missing audio with silence (permanent immediately)
vi: Thay thế đoạn audio bị mất bằng đoạn âm thanh trắng (vĩnh viễn ngay lập tức)

en: Warning - Missing Audio Data Block File(s)
vi:  Cảnh báo -  Không thể tìm thấy tập tin khối Audio Data

en: Project check of "%s" folder 
    found %d orphan block file(s). These files are 
    unused by this project, but might belong to other projects. 
    They are doing no harm and are small.
vi: Kiểm tra dự án thư mục "%s" đã tìm thấy %dkhối tập tin mồ côi.  
    Các tập tin này không được sử dụng trong dự án này, 
    nhưng có thể vẫn thuộc về những dự án khác. 
    Chúng không gây hại và có kích thước nhỏ.

en: Continue without deleting; ignore the extra files this session
vi: Tiếp tục chạy mà không xóa: bỏ qua các tập tin thêm vào tác vụ này.

en: Delete orphan files (permanent immediately)
vi: Xóa tệp mồ côi (vĩnh viễn ngay lập tức)

en: Warning - Orphan Block File(s)
vi: Cảnh báo - Các khối tập tin mồ côi

en: Cleaning up unused directories in project data
vi: Xóa hết các danh mục không cần thiết trong dữ liệu dự án

en: Project check found file inconsistencies during automatic recovery.
    
    Select 'Help > Diagnostics > Show Log...' to see details.
vi: Kiểm tra dự án tìm thấy tệp không nhất quán trong quá trình khôi phục tự động. 
    
    Chọn vào 'trợ giúp> chẩn đoán> Hiển thị log...' để xem chi tiết.

en: Warning: Problems in Automatic Recovery
vi: Cảnh báo: có lỗi trong quá trình khôi phục tự động

note: i18n-hint: Text of the message dialog that may appear on attempt to open a project created by Audacity version prior to 3.4. %s will be replaced with an explanation of the actual reason of project modification.
en: %s
    This feature is not supported in Audacity versions past 3.3.3.
    These stereo tracks have been split into mono tracks.
    As a result, some realtime effects may be missing.
    Please verify that everything works as intended before saving.
vi: %s
    Tính năng này không được hỗ trợ trong các phiên bản Audacity trước 3.3.3.
    Các track stereo này đã được chia thành các track mono.
    Do đó, một số hiệu ứng thời gian thực có thể mất tích.
    Vui lòng xác minh rằng mọi thứ hoạt động như dự định trước khi lưu.

en: This project was not saved properly the last time Audacity ran.
    
    It has been recovered to the last snapshot.
vi: Dự án này đã không được lưu lại đúng cách lần gần đây nhất Audacity được mở
    
    Nó đã được phục hồi ở thao tác cuối cùng được lưu.

en: This project was not saved properly the last time Audacity ran.
    
    It has been recovered to the last snapshot, but you must save it
    to preserve its contents.
vi: Dự án này đã không được lưu lại đúng cách lần gần đây nhất Audacity được mở
    
    Nó đã được phục hồi ở thao tác cuối cùng được lưu, nhưng bạn phải lưu nó lại lần nữa
    để giữ được tất cả nội dung.

en: Project Recovered
vi: Dự án đã được phục hồi

en: Projects cannot be saved to FAT drives.
vi: Không thể lưu dự án trên phân vùng đĩa FAT.

en: Insufficient Disk Space
vi: Thiếu dung lượng đĩa cứng

en: The project size exceeds the available free space on the target disk.
    
    Please select a different disk with more free space.
vi: Kích thước dự án vượt quá dung lượng trống có sẵn trên ổ đĩa lưu trử.
    
    Vui lòng chọn một ổ đĩa khác còn trống nhiều hơn.

en: The project exceeds the maximum size of 4GB when writing to a FAT32 formatted filesystem.
vi: Kích thước dự án đã vượt quá phạm vi 4GB cho phép khi ghi lên phân vùng đĩa FAT32.

en: Saved %s
vi: Đã lưu %s

en: The project was not saved because the file name provided would overwrite another project.
    Please try again and select an original name.
vi: Dự án đã không được lưu lại bởi vì tên tập tin cung cấp đã ghi đè lên dự án khác.
    Xin hãy thử lại và chọn một cái tên không trùng.

en: %sSave Project "%s" As...
vi: %s Lưu lại Dự án "%s" thành...

note: i18n-hint: In each case, %s is the name of the file being overwritten.
en:    Do you want to overwrite the project:
    "%s"?
    
       If you select "Yes" the project
    "%s"
       will be irreversibly overwritten.
vi: Bạn có muốn ghi đè lên dự án 
    "%s"?
    
    Nếu bạn chọn "đồng ý" dự án
    "%s"
    sẽ bị ghi đè vĩnh viễn.

note: i18n-hint: Heading: A warning that a project is about to be overwritten.
en: Overwrite Project Warning
vi: Cánh báo ghi đè dự án

en: The project was not saved because the selected project is open in another window.
    Please try again and select an original name.
vi: Dự án này sẽ không được lưu vì dự án được lựa chọn đang mở ở một cửa sổ khác.
    Hãy thử lại và đặt một cái tên không bị trùng.

en: %sSave Copy of Project "%s" As...
vi: %s Lưu bản sao dự án "%s" dưới tên...

en: Saving a copy must not overwrite an existing saved project.
    Please try again and select an original name.
vi: Lưu lại một bản sao chép không bắt buộc ghi đè lên dự án đã lưu.
    Hãy thử lại và lựa chọn một cái tên không bị trùng.

en: Error Saving Copy of Project
vi: Lỗi khi lưu bản sao dự án

en: Select one or more files
vi: Chọn một hoặc nhiều tập tin âm thanh

en: %s is already open in another window.
vi: Bạn đã mở %s trên một cửa sổ khác.

en: Error Opening Project
vi: Lỗi khi mở dự án

en: You are trying to open an automatically created backup file.
    Doing this may result in severe data loss.
    
    Please open the actual Audacity project file instead.
vi: Bạn đang mở một tập tin phục hồi được tạo tự động.
    điều này có thể dẫn đến mất dữ liệu gốc.
    
    Hãy mở một tập tin dự án chính thống.

en: Warning - Backup File Detected
vi: Cảnh báo - Đã tìm thấy tập tin phục hồi

en: Error Opening File
vi: Lỗi khi mở tập tin

en: Error opening file
vi: Lỗi khi mở tập tin

en: File may be invalid or corrupted: 
    %s
vi: Tập tin không hợp lệ hoặc bị hỏng: 
    %s

en: Error Opening File or Project
vi: Lỗi khi mở tập tin hoặc dự án

en: Project resides on FAT formatted drive.
    Copy it to another drive to open it.
vi: Dự án đang nằm trên phân vùng đĩa FAT.
    Hãy sao chép nó vào một vùng đĩa khác để chạy.

en: A channel of a stereo track was missing.
vi: Một kênh của track stereo bị mất tích.

note: i18n-hint: explains why opened project was auto-modified
en: This project contained stereo tracks with different sample rates per channel.
vi: Dự án này chứa track stereo với tỷ lệ tốc độ mẫu khác nhau cho mỗi kênh.

note: i18n-hint: explains why opened project was auto-modified
en: This project contained stereo tracks with different sample formats in channels.
vi: Dự án này chứa track stereo với định dạng mẫu khác nhau trong các kênh.

note: i18n-hint: explains why opened project was auto-modified
en: This project contained stereo tracks with non-aligned content.
vi: Dự án này chứa track stereo với nội dung không được căn chỉnh.

en: Project was recovered
vi: Dự án đã được phục hồi

en: Recover
vi: Phục hồi

en: Imported '%s'
vi: Đã nhập '%s'

en: Import
vi: Nhập

en: Select stream(s) to import
vi: Chọn (các) luồng để nhập vào.

en: Importing %s
vi: Đang nhập %s

en: Music Information Retrieval
vi: Thông tin về âm nhạc

en: Analyzing imported audio
vi: Phân tích audio đã nhập

en: Failed to import project
vi: Lỗi khi nhập dự án.

en: Error Importing
vi: Có lỗi khi nhập

en: Cannot import AUP3 format.  Use File > Open instead
vi: Không thể thêm tập tin đuôi AUP3, Thay vào đó hãy vào Tệp > Mở.

en: Compact Project
vi: Nén dự án

en: Compacting this project will free up disk space by removing unused bytes within the file.
    
    There is %s of free disk space and this project is currently using %s.
    
    If you proceed, the current Undo/Redo History and clipboard contents will be discarded and you will recover approximately %s of disk space.
    
    Do you want to continue?
vi: Nén dự án này sẽ làm trống dung lượng ổ đĩa bằng cách xóa các bytes không dùng nữa trong tập tin.
    
    Dung lượng trống hiện có %svà dự án này sẽ dùng %s
    
    nếu bạn tiếp tục, tất cả lịch sử thao tác của bạn trên bộ nhớ đệm sẽ bị xóa và bạn sẽ có thêm khoảng %s dung lượng đĩa.
    
    Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Compacted project file
vi: Tập tin dự án đã được nén

en: Compact
vi: Nén

en: [Project %02i]
vi: [Dự án %02i]

en: Welcome to Audacity version %s
vi: Chào bạn, bạn đang dùng Audacity phiên bản %s

note: i18n-hint: The first %s numbers the project, the second %s is the project name.
en: %sSave changes to %s?
vi: %s Lưu các thay đổi %s không?

en: Save project before closing?
vi: Có lưu các thay đổi trước khi đóng không?

en: Disk space remaining for recording: %s
vi: Dung lượng trống trên đĩa còn đủ để thu %s

en: Less than 1 minute
vi: Còn lại chưa đến 1 phút

en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %dphút

note: i18n-hint: A time in hours and minutes. Only translate the "and".
en: %s and %s.
vi: %s và %s.

en: Horizontal Scrollbar
vi: Thanh cuộn ngang

en: Vertical Scrollbar
vi: Thanh cuộn dọc

en: No Effect
vi: Không hiệu ứng

en: Get more effects...
vi: Lấy thêm hiệu ứng...

en: Analyze
vi: Phân tích

en: %s (missing)
vi: %s (bị thiếu)

note: i18n-hint: argument - position of the effect in the effect stack
en: Effect %d
vi: Hiệu ứng %d

en: Power
vi: Nguồn

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name
en: Change settings for realtime effect %s on %s
vi: Thay đổi cài đặt cho hiệu ứng thời gian thực %s trên %s

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name
en: Change realtime effect %s on %s
vi: Thay đổi hiệu ứng thời gian thực %s trên %s

en: Replace effect
vi: Thay thế hiệu ứng

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name second parameter - track name
en: Removed %s from %s
vi: Loại bỏ %s từ %s

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name
en: Remove %s
vi: Loại bỏ %s

note: i18n-hint: undo history, first and second parameters - realtime effect names
en: Replaced %s with %s
vi: Thay thế %s với %s

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name
en: Replace %s
vi: Thay thế %s

en: Unknown
vi: Không xác định

note: i18n-hint: master channel display name
en: Master
vi: Chính

en: Add effect
vi: Thêm hiệu ứng

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name second parameter - track name
en: Moved %s up in %s
vi: Chuyển %s lên trong %s

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name second parameter - track name
en: Moved %s down in %s
vi: Chuyển %s xuống trong %s

en: Change effect order
vi: Thay đổi thứ tự hiệu ứng

note: i18n-hint: undo history record first parameter - realtime effect name second parameter - track name
en: Added %s to %s
vi: Thêm %s vào %s

note: i18n-hint: undo history record
en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Realtime effects
vi: Hiệu ứng thời gian thực

note: i18n-hint: argument - track name
en: Realtime effects for %s
vi: Hiệu ứng thời gian thực cho %s

en: Realtime Effects
vi: Hiệu ứng thời gian thực

en: Watch video
vi: Xem video

en: Realtime effects are non-destructive and can be changed at any time.
vi: Hiệu ứng thời gian thực không ảnh hưởng dữ liệu gốc và có thể thay đổi bất cứ lúc nào.

en: Master Effects
vi: Hiệu ứng chính

en: Applies to all tracks
vi: Áp dụng cho tất cả các track

en: Position
vi: Vị trí

en: Sound Activated Record
vi: Thu âm đã bật

en: Activation level (dB):
vi: Mức độ kích hoạt (dB):

en: Spectral Data Control Panel
vi: Bảng điều chỉnh dữ liệu phổ âm thanh

en: Brush Tool
vi: Brush tool - Công cụ bàn chải

en: Spectral Brush
vi: Bàn chải âm phổ

en: Brush radius
vi: Bàn chải hình tròn

en: Custom brush size
vi: Kích thước bàn chải tùy chọn

en: Auto-select overtones (beta)
vi: Tự động chọn âm bội (beta)

en: Enable smart selection
vi: Bật vùng chọn thông minh

en: Select the fundamental frequency
    and release the mouse
vi: Chọn tần số cơ bản và thả chuột

en: Spectra&l Selection Panel
vi: Bảng chọn quang phổ&l

en: Applied effect to selection
vi: Áp dụng hiệu ứng cho lựa chọn

en: Artist Name
vi: Tên nghệ sĩ

en: Album Title
vi: Tên Album

en: Track Number
vi: Số của track

en: Year
vi: Năm

en: Genre
vi: Thể loại

en: Use arrow keys (or ENTER key after editing) to navigate fields.
vi: Sử dụng các phím mũi tên (hoặc phím ENTER sau khi chỉnh sửa) để điều hướng các phạm vi.

en: Tag
vi: Thẻ

en: Value
vi: Gía trị

en: &Add
vi: &Thêm

en: &Remove
vi: &Xoá bỏ

en: Genres
vi: Thể loại

en: E&dit...
vi: Chỉnh &Sửa

en: Rese&t...
vi: &Đặt lại

en: Template
vi: Mẫu

en: &Load...
vi: &Nạp...

en: Set De&fault
vi: Đặt mặc đị&nh

en: Edit Genres
vi: Chỉnh sửa thể loại

en: Unable to save genre file.
vi: Không thể lưu tập tin thể loại.

en: Reset Genres
vi: Đặt lại thể loại

en: Are you sure you want to reset the genre list to defaults?
vi: Bạn có chắc là sẽ thiết lập lại danh sách thể loại về mặc định không?

en: Unable to open genre file.
vi: Không mở được tập tin thể loại.

en: Load Metadata As:
vi: Tải siêu dữ liệu

en: Error Loading Metadata
vi: Lỗi khi tải siêu dữ liệu "Metadata"

en: Save Metadata As:
vi: Lưu dữ liệu đặc tả thành:

en: Error Saving Tags File
vi: Lỗi lưu file đánh dấu

en: Edit Metadata Tags
vi: Sửa các thẻ metadata

en: Metadata Tags
vi:  Thẻ Meta

en: &Metadata Editor
vi: &Chỉnh sửa siêu dữ liệu

note: i18n-hint: This string is used to configure the controls which shows the recording * duration. As such it is important that only the alphabetic parts of the string * are translated, with the numbers left exactly as they are. * The string 'days' indicates that the first number in the control will be 
en: Duration
vi: Độ dài

en: Audacity Timer Record
vi: Bộ thu âm định thời của Audacity

en: Save Timer Recording As
vi: Lưu bộ ghi thời gian thành

en: The selected file name could not be used
    for Timer Recording because it would overwrite another project.
    Please try again and select an original name.
vi: Tên tập tin không thể dùng được
    cho Bộ ghi Thời gian vì nó bị trùng tên và sẽ ghi đè lên một dự án khác.
    Xin vui lòng chọn một tên khác và thử lại.

en: Error Saving Timer Recording Project
vi: Lỗi lưu dự án bộ ghi thời gian

en: Duration is zero. Nothing will be recorded.
vi: Độ dài bằng không. Sẽ không có gì được ghi lại.

en: Error in Duration
vi: Lỗi độ dài

en: Automatic Save path is invalid.
vi: Đường dẫn lưu tự động không hợp lệ.

en: Error in Automatic Save
vi: Gặp lỗi lưu tự động

en: Automatic Export path is invalid.
vi: Xuất đường dẫn từ động bị vô hiệu.

en: Error in Automatic Export
vi: Lỗi xuất tự động

en: You may not have enough free disk space to complete this Timer Recording, based on your current settings.
    
    Do you wish to continue?
    
    Planned recording duration:   %s
    Recording time remaining on disk:   %s
vi: Có thể bạn sẽ không có đủ dung lượng ổ đĩa để hoàn thành bộ đếm thời gian này. dựa trên thiết lập của bạn.
    
    Bạn có muốn tiếp tục không?
    Độ dài bản ghi dự kiến: %s
    Thời gian ghi còn lại trên đĩa: %s

en: Timer Recording Disk Space Warning
vi: Bộ ghi Thời gian cảnh báo hết dung lượng đĩa

en: Current Project
vi: Dự án hiện hành

en: Recording start:
vi: Bắt đầu ghi âm:

en: Duration:
vi: Độ dài:

en: Recording end:
vi: Kết thúc ghi âm:

en: Automatic Save enabled:
vi: Lưu tự động đã được bật:

en: Automatic Export enabled:
vi: Xuất thành tập tự động đã được bật

en: Action after Timer Recording:
vi: Hoạt động sau bộ ghi thời gian:

en: Audacity Timer Record Progress
vi: Tiến độ ghi âm định thời gian của Audacity

en: All audio is muted.
vi: Tất cả các Audio đều đã tắt tiếng

en: Timer Recording stopped.
vi: Bộ ghi thời gian đã dừng.

en: Timer Recording completed.
vi: Bộ ghi thời gian đã hoàn tất.

en: %s
    
    Recording saved: %s
vi: %s
    
    Bản ghi âm được lưu lại: %s

en: %s
    
    Error saving recording.
vi: %s
    
    Lỗi khi lưu ghi âm.

en: %s
    
    Recording exported: %s
vi: %s
    
    Tập tin thu âm đã xuất: %s

en: %s
    
    Error exporting recording.
vi: %s
    
    Lỗi  khi xuất ghi âm.

en: %s
    
    '%s' has been canceled due to the error(s) noted above.
vi: %s
    
    '%s' đã hủy vì (các) lỗi.

en: %s
    
    '%s' has been canceled as the recording was stopped.
vi: %s
    
    '%s' đã bị hủy bỏ vì ghi âm đã dừng lại.

en: Timer Recording
vi: Bộ ghi thời gian

note: i18n-hint: This string is used to configure the controls for times when the recording is * started and stopped. As such it is important that only the alphabetic parts of the string * are translated, with the numbers left exactly as they are. * The 'h' indicates the first number displayed is hours, t
en: Start Date and Time
vi: Ngày giờ bắt đầu

en: Start Date
vi: Ngày bắt đầu

en: End Date and Time
vi: Ngày giờ kết thúc

en: End Date
vi: Ngày kết thúc

en: Automatic Save
vi: Lưu tự động

en: Enable &Automatic Save?
vi: Bật lưu  tự động?

en: Save Project As:
vi: Lưu dự án thành:

en: Select...
vi: Chọn...

en: Automatic Export
vi: Tự động xuất

en: Enable Automatic &Export?
vi: Bật xuất thành tập tin tự động

en: Export Project As:
vi: Xuất dự án thành:

en: Options
vi: Tùy chọn

en: After Recording completes:
vi: Sau khi ghi xong:

en: Do nothing
vi: Không làm gì cả

en: Exit Audacity
vi: Thoát Audacity

en: Restart system
vi: Khởi động lại hệ thống

en: Shutdown system
vi: Tắt hệ thống

en: Waiting to start recording at:
vi: Đang đợi để bắt đầu ghi lại:

en: Recording duration:
vi: Độ dài ghi âm

en: Scheduled to stop at:
vi: Đặt lịch dừng tại:

en: Audacity Timer Record - Waiting for Start
vi: Bộ ghi thời gian Audacity - Đang chờ khởi động

note: i18n-hint: "in" means after a duration of time, which is shown below this string
en: Recording will commence in:
vi: Quá trình ghi âm sẽ bắt đầu sau:

note: i18n-hint: %s is one of "Do nothing", "Exit Audacity", "Restart system", or "Shutdown system", and "in" means after a duration of time, shown below this string
en: %s in:
vi: %s :

en: Recording Saved:
vi: Bản ghi âm đã lưu:

en: Recording Exported:
vi: Thu âm đã xuất:

en: Audacity Timer Record - Waiting
vi: Bộ ghi thời gian Audacity - đang chờ

en: Timer Recording cannot be used with more than one open project.
    
    Please close any additional projects and try again.
vi: Bộ ghi Thời gian không thể chạy được với trên một dự án.
    
    hãy đống các dự án đang chạy và thử lại.

en: Timer Recording cannot be used while you have unsaved changes.
    
    Please save or close this project and try again.
vi: Bộ ghi Thời gian không thể chạy khi bạn chưa lưu các chỉnh sửa trên dự án.
    
    hãy lưu hoặc đống dự án này và thử lại.

en: &Timer Record...
vi: &Bộ ghi thời gian

en: Export Audio
vi: Xuất Audio

en: Edit &Metadata...
vi: Chỉnh sửa &siêu dữ liệu...

en: Exported Tags
vi: Thẻ đã xuất

en: Track Panel
vi: Bảng điều khiển track

note: i18n-hint Esc is a key on the keyboard
en: (Esc to cancel)
vi: ('Esc' để hủy bỏ)

en: TrackView
vi: Đồ thị track

note: i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this track is muted. (The mute button is on.)
en:  Muted
vi: Đã tắt tiếng

note: i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this track is soloed. (The Solo button is on.)
en:  Soloed
vi: Solo

note: i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this track is selected.
en:  Selected
vi: Được chọn

note: i18n-hint: This is for screen reader software and indicates that this track is shown with a sync-locked icon. The absence of a dash between Sync and Locked is deliberate - if present, Jaws reads it as "dash".
en:  Sync Locked
vi: Sync đã bị khóa

en:  Mute On
vi: Tắt tiếng

en:  Solo On
vi:  Phát Solo

en:  Select On
vi:  Bật chọn

en: Click and drag to adjust relative size of stereo tracks, double-click to make heights equal
vi: Click và kéo chuột để điều chỉnh kích cỡ tương đối của track stereo, nhấp đúp chuột để đặt định dạng cân bằng

en: Click and drag to resize the track.
vi: Click và rê chuột để điều chỉnh kích cỡ của track.

en: Removed audio track(s)
vi: Đã xoá bỏ (các) track audio

en: Remove Track
vi: Xoá bỏ track

en: Removed track '%s'.
vi: Đã xoá track '%s'.

en: Track Remove
vi: Xoá bỏ track

note: i18n-hint: Past tense of 'to move', as in 'moved audio track up'.
en: Moved '%s' to Top
vi: Đã chuyển '%s' lên đầu

en: Move Track to Top
vi: Chuyển track lên đầu tiên

note: i18n-hint: Past tense of 'to move', as in 'moved audio track up'.
en: Moved '%s' to Bottom
vi: Đã chuyển '%s xuống dưới

en: Move Track to Bottom
vi: Chuyển track xuống dưới cùng

note: i18n-hint: Past tense of 'to move', as in 'moved audio track up'.
en: Moved '%s' Up
vi: Đã chuyển '%s' lên

en: Moved '%s' Down
vi: Đã chuyển '%s xuống

note: i18n-hint: Past tense of 'to move', as in 'moved audio track up'.
en: Move Track Up
vi: Chuyển track lên

en: Move Track Down
vi: Chuyển track xuống

note: i18n-hint: These are strings for the status bar, and indicate whether Audacity is playing or recording or stopped, and whether it is paused; progressive verb form
en: Playing
vi: Đang phát

note: i18n-hint: These are strings for the status bar, and indicate whether Audacity is playing or recording or stopped, and whether it is paused; progressive verb form
en: Recording
vi: Đang ghi âm

note: i18n-hint: Voice key is an experimental/incomplete feature that is used to navigate in vocal recordings, to move forwards and backwards by words.  So 'key' is being used in the sense of an index. This error message means that you've selected too short a region of audio to be able to use this feature
en: Selection is too small to use voice key.
vi: Vùng chọn không đủ lớn để dùng giọng.

en: Calibration Results
vi: Kết quả phân thang đo

note: i18n-hint: %1.4f is replaced by a number.  sd stands for 'Standard Deviations'
en: Energy                  -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
vi: Năng lượng                  -- trung bình: %1.4f  sd: (%1.4f)

en: Sign Changes        -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
vi: Đổi dấu        -- trị trung bình: %1.4f  sd: (%1.4f)

en: Direction Changes  -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
vi: Đổi hướng  -- trị trung bình: %1.4f  sd: (%1.4f)

en: Calibration Complete
vi: Quá trinh đo đạt hoàn tất

en: Sign up to Audacity's cloud saving platform
vi: Đăng ký nền tảng lưu trữ đám mây của Audacity

en: and access your projects from anywhere!
vi: và truy cập dự án của bạn từ mọi nơi!

en: What's new in Audacity %s
vi: Các tính năng mới trong Audacity %s

en: Watch the [[%s|release video]] or read the [[%s|changelog]] to learn more about what we have included in the latest release!</p>
vi: Hãy xem [[%s|release video]] hoặc đọc [[%s|changelog]] để tìm hiểu thêm về những gì chúng tôi đã đưa vào bản phát hành mới nhất!</p>

en: You can also read the [[%s|changelog]]</p>
vi: Bạn cũng có thể đọc [[%s|changelog]]</p>

en: Get free plugins & sounds
vi: Nhận plugin và âm thanh miễn phí

en: <p>Check out our [[%s|Muse Hub app]] for a wide range of audio plugins for Audacity users</p>
vi: <p>Hãy xem Ứng dụng của chúng tôi [[%s|Muse Hub app]] để biết nhiều plugin âm thanh dành cho người dùng Audacity</p>

en: A vocal processing effect that enhances vocal clarity and depth.
vi: Hiệu ứng xử lý giọng nói giúp tăng cường độ trong trẻo và chiều sâu của giọng nói.

en: A multipurpose reverb plugin for spacious, natural-sounding effects.
vi: Một plugin tạo hiệu ứng hồi âm reverb đa năng cho hiệu ứng âm thanh rộng rãi, tự nhiên.

en: A guitar amp and effects modelling plugin for realistic tones and customizable sounds.
vi: Một plugin mô phỏng hiệu ứng và guitar amp cho âm thanh chân thực và có thể tùy chỉnh.

en: A responsive reverb plugin that adapts to track dynamics for immersive soundscapes.
vi: Một plugin tạo hiệu ứng hồi âm reverb có khả năng thích ứng với động lực của bản nhạc để tạo nên cảnh quan âm thanh sống động.

en: A vocal multi-effect plugin that enhances vocal tracks for professional results.
vi: Một plugin đa hiệu ứng giọng hát giúp tăng cường chất lượng giọng hát để mang lại kết quả chuyên nghiệp.

en: A bass effect plugin designed to deliver punchy, clear low-end sound.
vi: Một plugin hiệu ứng âm trầm được thiết kế để mang lại âm thanh trầm mạnh mẽ, rõ ràng.

en: A plugin for acoustic sound perfection, enhancing warmth and clarity.
vi: Một plugin giúp âm thanh trở nên hoàn hảo, tăng cường độ ấm và độ trong trẻo.

en: An amazing voice enhancement plugin for crystal-clear, professional vocal effects.
vi: Một plugin tăng cường giọng nói tuyệt vời mang lại hiệu ứng giọng nói chuyên nghiệp, rõ ràng.

en: A real-time stem separation tool to isolate vocals, drums, and instruments.
vi: Một công cụ phân tách stem thời gian thực để tách giọng hát, tiếng trống và nhạc cụ.

en: Check out a variety of plugins by well known developers available on [[%s|MuseHub]].
vi: Kiểm tra nhiều plugin của các nhà phát triển nổi tiếng có sẵn trên [[%s|MuseHub]].

en: A multiband compressor offering precise control over frequencies.
vi: Bộ nén đa băng tần cung cấp khả năng kiểm soát tần số chính xác.

en: Ace Studio - The World's No.1 AI Singing Voice Generator.
vi: Ace Studio - Công cụ tạo giọng hát bằng AI số.1 thế giới.

en: Continue for Cloud Storage
vi: Tiếp tục cho Lưu trữ đám mây

en: Welcome to Audacity!
vi: Xin chào!

en: Complete your Audacity cloud setup with audio.com
vi: Hoàn tất thiết lập đám mây Audacity của bạn với audio.com

en: What's new in Audacity
vi: Các tính năng mới trong Audacity

en: Watch the release video
vi: Xem video phát hành

en: Soap Voice Cleaner: studio-quality voice-over sound
vi: Soap Voice Cleaner: âm thanh lồng tiếng chất lượng phòng thu

en: Help us decide the future of Audacity
vi: Hãy giúp chúng tôi quyết định tương lai của Audacity

en: Take part in survey
vi: Tham gia khảo sát Survey

en: Audacity feature survey
vi: Khảo sát tính năng Audacity

en: 25th Anniversary Merchandise!
vi: Sản phẩm kỷ niệm 25 năm!

en: Visit now
vi: Truy cập ngay

en: Visit our new Audacity merch store
vi: Ghé thăm Merch Store Audacity mới của chúng tôi

en: View tutorials
vi: Xem hướng dẫn

en: Visit our forum
vi: Thăm diễn đàn của chúng tôi

en: &Don't show this again at start up
vi: &Không hiển thị lại thông báo này khi khởi động

en: FAIL
vi: FAIL - Không thành

en: Batch Command
vi: Lệnh chuyển

en: %s is not a parameter accepted by %s
vi: %skhông phải là tham số công nhận bỡi %s

en: Invalid value for parameter '%s': should be %s
vi: Giá trị tham số '%s': không hợp lệ: giá trị đề nghị là %s

en: Compare Audio
vi: So sánh Audio

en: Threshold:
vi: Ngưỡng:

en: Compare Audio...
vi: So sánh Audio...

en: Compares a range on two tracks.
vi: So sánh cùng vùng xác định trên 2 track.

en: Demo
vi: Giới thiệu

en: Delay time (seconds):
vi: Thời gian trễ (giây):

en: Decay factor:
vi: Hệ số kéo đuôi:

en: Does the demo action.
vi: Bắt đâu hoạt động chạy thử.

en: Drag
vi: Kéo thả

note: i18n-hint abbreviates "Identity" or "Identifier"
en: Id:
vi: ID:

en: Window Name:
vi: Tên cửa sổ:

en: From X:
vi: Từ X:

en: From Y:
vi: Từ Y:

en: To X:
vi: Tới X:

en: To Y:
vi: Tới Y:

en: Relative To:
vi: Liên quan đến:

en: Move Mouse...
vi: Di chuyển chuột

en: Drags mouse from one place to another.
vi: Rê chuột từ điểm này sang điểm khác.

en: Get Info
vi: Đọc Thông Tin

en: Commands
vi: Lệnh

en: Preferences
vi: Tuỳ chọn:

note: i18n-hint: "Tracks" include audio recordings but also other collections of * data associated with a time line, such as sequences of labels, and musical * notes
en: Tracks
vi: Các track

en: Envelopes
vi: Đường bao biên độ

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Brief
vi: Bản tóm tắt

en: Type:
vi: Loại:

en: Get Info...
vi: Đọc Thông Tin...

en: Gets information in JSON format.
vi: Đọc thông tin theo định dạng JSON.

en: Get Track Info
vi: Đọc thông tin track

en: Types:
vi: Các Loại:

en: Gets track values as JSON.
vi: Tải thông tin track bằng JSON.

en: Comment
vi: Ghi chú

en: Help...
vi: Trợ giúp...

en: Gives help on a command.
vi: Hổ trợ câu lệnh.

en: For comments in a macro.
vi: Với các lệnh trong Lệnh Macro

en: Import2
vi: Nhập 2

en: File Name:
vi: Tên  tập tin:

en: Export2
vi: Xuất 2

en: Number of Channels:
vi: Số kênh

en: Import...
vi: Nhập...

en: Export...
vi: Xuất tập tin...

en: Imports from a file.
vi: Nhập từ một tập tin.

en: Exports to a file.
vi: Xuất ra vào tập tin.

en: Builtin Commands
vi: Lệnh nội trang

en: Provides builtin commands to Audacity
vi: Cung cấp lệnh nội trang cho Audacity

en: Unknown built-in command name
vi: Lệnh nội trang không xác định

en: Text:
vi: Văn bản:

en: Message...
vi: Tin nhắn...

en: Echos a message.
vi: Phát ra một tin nhắn.

en: Open Project2
vi: Mở dự án  2

en: Add to History
vi: Thêm vào Lịch sử

en: Save Project2
vi: &Lưu Dự án 2

en: Save Copy
vi: Lưu sao

en: Save Log
vi: Lưu lại LOG tập nhật ký

en: Clear Log
vi: Xoá nhật ký máy

en: Open Project...
vi: Mở Dụ Ấn...

en: Save Project...
vi: Lưu Dụ Ấn...

en: Opens a project.
vi: Mở một dự án.

en: Saves a project.
vi: Lưu lại một dự án.

en: Saves a copy of current project.
vi: Lưu lại dự án hiện hành.

en: Saves the log contents.
vi: Lưu nội dung nhật ký.

en: Clears the log contents.
vi: Xóa nội dung nhật ký.

en: Get Preference
vi: Đọc tuỳ chọn:

en: Name:
vi: Tên:

en: Set Preference
vi: Đặt tùy chỉnh

en: Value:
vi: Gía trị

en: Reload
vi: Tải lại

en: Get Preference...
vi: Đọc tùy chọn...

en: Set Preference...
vi: Đặt tùy chọn...

en: Gets the value of a single preference.
vi: Nhận giá trị tủy chỉnh đơn lẽ.

en: Sets the value of a single preference.
vi: Đặt giá trị tủy chỉnh đơn lẽ.

en: Select Time
vi: Chọn thơi gian

en: Project Start
vi: Bắt đầu dự án

en: Project
vi: Dự án

en: Project End
vi: Kết Thúc Dự Án

en: Selection Start
vi: Bắt đầu vùng chọn

en: Selection End
vi: Kết thúc vùng chọn

en: Start Time:
vi: Thời gian bắt đầu:

en: End Time:
vi: Thời gian kết thúc:

en: Select Frequencies
vi: Chọn tần số

en: High:
vi: Cao:

en: Low:
vi: Thấp:

en: Select Tracks
vi: Chọn track

note: i18n-hint verb, imperative
en: Set
vi: Đặt

en: Add
vi: Thêm

en: Remove
vi: Xoá bỏ

en: First Track:
vi: Track Đầu tiên:

en: Track Count:
vi: Số lượng track:

en: Mode:
vi: Chế độ

en: Select Time...
vi: Chọn thời gian...

en: Select Frequencies...
vi: Chọn tần số...

en: Select Tracks...
vi: Chọn các track...

en: Selects a time range.
vi: Chọn một vùng thời gian.

en: Selects a frequency range.
vi: Chọn vùng tần số.

en: Selects a range of tracks.
vi: Chọn một vùng của track

en: Selects Audio.
vi: Chọn Audio.

en: Set Clip
vi: Đặt clip

en: Color 0
vi: Màu 0

en: Color 1
vi: Màu 1

en: Color 2
vi: Màu 2

en: Color 3
vi: Màu 3

en: At:
vi: Ở :

en: Color:
vi: Màu:

en: Start:
vi: Bắt đầu:

en: Set Clip...
vi: Đặt clip

en: Sets various values for a clip.
vi: Đặt giá trị cho clip.

en: Set Envelope
vi: Đặt đường biên độ

en: Time:
vi: Thời gian:

en: Delete
vi: Xoá

en: Edited Envelope
vi: Đường biên độ đã được chỉnh sửa

note: i18n-hint: The envelope is a curve that controls the audio loudness.
en: Envelope
vi: Đường bao biên độ

en: Set Envelope...
vi: Đặt đường biên độ...

en: Sets an envelope point position.
vi: Đặt điểm vị trí đường biên độ.

en: Set Label
vi: Đặt nhãn

en: Label Index
vi: Chỉ mục nhãn

en: End:
vi: Kết thúc:

en: Selected
vi: Được chọn

en: Edited Label
vi: Nhãn đã được sửa

en: Set Label...
vi: Đặt nhãn...

en: Sets various values for a label.
vi: Đặt giá trị cho nhãn

en: Set Project
vi: Đặt dự án

en: Rate:
vi: Tốc độ:

en: Resize:
vi: Chỉnh kích thước lại

en: Width:
vi: Bề rộng:

en: Height:
vi: Chiều cao:

en: Set Project...
vi: Đặt dự án

en: Sets various values for a project.
vi: Đặt các giá trị cho dự án

en: Set Track Status
vi: Đặt thuộc tính track

en: Unnamed
vi: Không tên

en: Focused
vi: Được chú trọng

en: Set Track Audio
vi: Đặt Audio Track

en: Volume:
vi: Âm lượng:

en: Pan:
vi: Cân bằng:

en: Set Track Visuals
vi: Đặt góc nhìn cho track

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: HalfWave
vi: Nửa bức sóng

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Scale:
vi: Mức độ:

en: VZoom Top:
vi: VZoom đỉnh:

en: VZoom Bottom:
vi: VZoom đáy:

en: Use Spectral Prefs
vi: Dùng các sở thích âm phổ đặc biệt

en: Spectral Select
vi: Chọn âm phổ

[ctx: spectrum prefs]
note: i18n-hint Scheme refers to a color scheme for spectrogram colors
en: Sche&me:
vi: Kế &hoạch

en: Set Track
vi: Đặt track

en: Set Track Status...
vi: Đặt thuộc tính cho track...

en: Set Track Audio...
vi: Đặt track audio...

en: Set Track Visuals...
vi: Đặt góc nhìn cho track...

en: Set Track...
vi: Đặt track...

en: Sets various values for a track.
vi: Đặt các giá trị cho track

en: Long Message
vi: Tin nhắn dài

en: Increases or decreases the volume of the audio you have selected
vi: Tăng hoặc giảm âm lượng của audio bạn đã chọn

en: &Amplification (dB):
vi: Độ khuếch đ&ại (dB):

en: Amplification dB
vi: Độ khuếch đại dB

en: &New Peak Amplitude (dB):
vi: &Đỉnh khuếch đại mới (dB):

en: Allo&w clipping
vi: Cho phép &ghim đỉnh

en: Duck &amount:
vi: Duck &amount: - Hệ số giảm của âm thanh

en: Ma&ximum pause:
vi: Tạm dừng dài nhất:

en: Outer fade &down length:
vi: Trường độ giảm dần &hướng ra bên ngoài:

en: Outer fade &up length:
vi: Trường độ &bên ngoài mờ dần:

en: Inner fade d&own length:
vi: Trường độ bên trong giảm dân

en: Inner &fade up length:
vi: Trường độ bên trong &mờ dân

en: &Threshold:
vi: &Ngưỡng:

en: Preview not available
vi: Không nghe trước được

en: Presets
vi: Presets - Thiết lập sẵn

en: Export Effect Parameters
vi: Xuất thông số hiệu ứng

en: Import Effect Parameters
vi: Nhập thống số hiệu ứng

note: i18n-hint %s will be replaced by a file name
en: %s: is not a valid presets file.
vi: %s: không phải là một tập tin thiết lập sẵn hợp lệ.

note: i18n-hint %s will be replaced by a file name
en: %s: is for a different Effect, Generator or Analyzer.
vi: %s: cho một hiệu ứng khác,  phát hoặc phân tích.

en: Tone controls
vi: Điều chỉnh giai điệu.

en: &Volume (dB):
vi: Âm &Lượng (dB):

en: &Link Volume control to Tone controls
vi: &Liên kết bộ điều khiển âm lượng với bộ điêu khiển giai điệu

en: Estimated Start Pitch: %s%d (%.3f Hz)
vi: Pitch - Độ cao của âm Ước lượng %s%d(%.3fHz)

note: i18n-hint: (noun) Musical pitch.
en: Pitch
vi: Pitch - Độ cao của âm

[ctx: change pitch]
note: i18n-hint: changing musical pitch "from" one value "to" another
en: from
vi: Từ

[ctx: change pitch]
note: i18n-hint: changing musical pitch "from" one value "to" another
en: &from
vi: &Từ

en: from Octave
vi: Từ quãng tám

[ctx: change pitch]
note: i18n-hint: changing musical pitch "from" one value "to" another
en: to
vi: Đến

[ctx: change pitch]
note: i18n-hint: changing musical pitch "from" one value "to" another
en: &to
vi: &Đi đến

en: to Octave
vi: Đến quãng tám

en: Semitones (half-steps)
vi: Nữa cung

en: &Semitones (half-steps):
vi: &Nửa cung:

en: Frequency
vi: Tần số

en: from (Hz)
vi: Từ (Hz)

en: f&rom
vi: T&ừ

en: to (Hz)
vi: Đến (Hz)

en: t&o
vi: Đế&n

en: Percent C&hange:
vi: Phần trăm t&hay đổi

en: Percent Change
vi: Phần trăm thay đổi

en: &Use high quality stretching (slow)
vi: &Dùng chế độ kéo âm chất lượng cao (thấp)

en: &Speed Multiplier:
vi: &Bộ nhân tốc độ

note: i18n-hint: "rpm" is an English abbreviation meaning "revolutions per minute". "vinyl" refers to old-fashioned phonograph records
en: Standard Vinyl rpm:
vi: Vinyl rpm tiểu chuẩn:

note: i18n-hint: changing speed of audio "from" one value "to" another "rpm" means "revolutions per minute" as on a vinyl record turntable
en: From rpm
vi: Từ rpm

[ctx: change speed]
note: i18n-hint: changing speed of audio "from" one value "to" another
en: &from
vi: &Từ

note: i18n-hint: changing speed of audio "from" one value "to" another "rpm" means "revolutions per minute" as on a vinyl record turntable
en: To rpm
vi: Đến rpm

[ctx: change speed]
note: i18n-hint: changing speed of audio "from" one value "to" another
en: &to
vi: &Đi đến

en: Selection Length
vi: Độ dài vùng chọn

en: C&urrent Length:
vi: Trường độ hiện thời:

en: Current length of selection.
vi: Trường độ hiện hành của vùng chọn.

[ctx: change speed]
note: i18n-hint: changing speed of audio "from" one value "to" another
en: from
vi: Từ

en: &New Length:
vi: &Trường độ mới

[ctx: change speed]
note: i18n-hint: changing speed of audio "from" one value "to" another
en: to
vi: Đến

en: Beats per minute
vi: BPM - Phách mỗi phút

note: i18n-hint: changing tempo "from" one value "to" another
en: Beats per minute, from
vi: BPM phách mỗi phút, từ

[ctx: change tempo]
note: i18n-hint: changing tempo "from" one value "to" another
en: &from
vi: &Từ

note: i18n-hint: changing tempo "from" one value "to" another
en: Beats per minute, to
vi: BPM Phách mỗi phút, đến

[ctx: change tempo]
note: i18n-hint: changing tempo "from" one value "to" another
en: &to
vi: &Đi đến

en: Length (seconds)
vi: Độ dài (giây)

[ctx: change tempo]
note: i18n-hint: changing tempo "from" one value "to" another
en: from
vi: Từ

[ctx: change tempo]
note: i18n-hint: changing tempo "from" one value "to" another
en: t&o
vi: Đế&n

en: Length in seconds from %s, to
vi: Trường độ trên giây từ %s, đếm

en: &Threshold (lower is more sensitive):
vi: &Ngưỡng (càng bé càng nhạy):

en: Threshold
vi: Ngưỡng

en: Max &Spike Width (higher is more sensitive):
vi: Độ rộng &tối đa của đinh nhọn (càng lớn càng nhạy)

en: Max Spike Width
vi: Độ rộng đĩnh nhọn tối đa

en: Compressor
vi: Compressor - Bộ nén

en: Reduces "dynamic range", or differences between loud and quiet parts.
vi: Giảm "dải động" hoặc sự khác biệt giữa phần âm lớn và phần không có âm thanh.

note: i18n-hint: RMS abbreviates root mean square, a certain averaging method
en: Contrast Analyzer, for measuring RMS volume differences between two selections of audio.
vi: Bộ phân tích tương phản, để đo chênh lệch âm lượng RMS giữa hai audio được chọn.

note: i18n-hint noun
en: End
vi: Kết thúc

en: Volume
vi: Âm lượng

en: &Foreground:
vi: &Bề nổi:

en: Foreground start time
vi: Thời gian bắt đầu tiền cảnh

en: Foreground end time
vi: Thời gian kết thúc tiền cảnh

en: &Measure selection
vi: &Do vùng chọn

en: &Background:
vi: &Nền:

en: Background start time
vi: Thời gian bắt đầu của nền

en: Background end time
vi: Thời gian kết thúc của nền

en: Mea&sure selection
vi: Đo &vùng chọn

en: Result
vi: Kết quả

en: Co&ntrast Result:
vi: Kết quả tương &phản:

en: R&eset
vi: Thiết &lập lại

en: &Difference:
vi: &Chênh lệch:

en: &Help
vi: Trợ &giúp

en: zero
vi: Điểm không

en: indeterminate
vi: Bất định

note: i18n-hint: dB abbreviates decibels
en: Infinite dB difference
vi: Giá trị dB vô hạn chênh lệch

en: Difference is indeterminate.
vi: Chênh lệch vô hạn

note: i18n-hint: dB abbreviates decibels RMS abbreviates root mean square, a certain averaging method
en: Difference = %.2f RMS dB.
vi: Chênh lệch = %.2fRMS dB.

note: i18n-hint: dB abbreviates decibels RMS abbreviates root mean square, a certain averaging method
en: Difference = infinite RMS dB.
vi: Chênh lệch = vô hạn RMS dB.

en: Foreground level too high
vi: Mức cận cảnh quá cao

en: Background level too high
vi: Mức nền quá cao

en: Background higher than foreground
vi:  Mức nền cao hơn độ nổi khối

note: i18n-hint: i.e. difference in loudness at the moment.
en: Current difference
vi: Chênh lệch hiện hành

en: Measured foreground level
vi: Mức đo tiền cảnh

en: No foreground measured
vi: Không có tiền cảnh được đo

en: Foreground not yet measured
vi: Tiền cảnh chưa được đo

en: Measured background level
vi: Mức đo nền

en: No background measured
vi: Không có nền được đo

en: Background not yet measured
vi: Nền chưa được đo

en: Export Contrast Result As:
vi: Xuất kết quả tương phản thành :

en: Filename = %s.
vi: Filename - Tên Tập Tin = %s.

en: Foreground
vi: tiền cảnh

en: Time started = %2d hour(s), %2d minute(s), %.2f seconds.
vi: Thời gian bắt đầu = %2d giờ, %2d phút, %.2f giây.

en: Time ended = %2d hour(s), %2d minute(s), %.2f seconds.
vi: Thời gian kết thúc = %2dgiờ, %2dphút, %.2fgiây.

en: Background
vi: Nền

en: Results
vi: Results - Kết quả

en: Data gathered
vi: Dữ liệu thu thập

en: Contrast Analysis (WCAG 2 compliance)
vi: Phân tích tương phản (WCAG 2 chấp nhận)

en: Contrast...
vi: Contrast - Tương phản...

en: Upper Threshold
vi: Ngưỡng trên

en: Noise Floor
vi: Nhiễu nhỏ nhất - Noise Floor

en: Parameter 1
vi: Tham số 1

en: Parameter 2
vi: Tham số 2

en: Number of repeats
vi: Số lần lặp lại

en: Distortion type:
vi: Kiểu biến thể:

en: DC blocking filter
vi: Bộ lọc chặn DC

en: Threshold controls
vi: Điều chỉnh ngưỡng

en: Parameter controls
vi: Điều chỉnh tham số

en: Clipping level
vi: Mức độ ghim

en: Drive
vi: Truyền động

en: Make-up Gain
vi: Tăng độ khuếch đại Gain

en: Clipping threshold
vi: Ngưỡng ghim

en: Hardness
vi: Độ rắn

en: Distortion amount
vi: Giá trị biến thể

en: Output level
vi: Tín hiệu đầu ra

en: Repeat processing
vi: Xử lý lại

en: Harmonic brightness
vi: Cân bằng sáng

en: Levelling fine adjustment
vi: Phân cấp điều chỉnh

en: Degree of Levelling
vi: Mức độ cân bằng

en: dB Limit
vi: Giới hạn dB

en: Wet level
vi: Độ ẩm ướt

en: Residual level
vi: Mức số dư

en: (Not Used):
vi: (Không được sử dụng):

note: i18n-hint: Control range.
en: (-100 to 0 dB):
vi: (-100 đến 0 dB):

note: i18n-hint: Control range.
en: (-80 to -20 dB):
vi: (-80 đến -20 dB):

note: i18n-hint: Control range.
en: (0 to 100):
vi: (0 đến 100):

note: i18n-hint: Control range.
en: (0 to 5):
vi: (0 đến 5):

en: DTMF &sequence:
vi: &Chuỗi DTMF

en: &Amplitude (0-1):
vi: &Biên độ (0-1):

en: &Duration:
vi: &Độ dài:

en: &Tone/silence ratio:
vi: &Tỉ lệ tone/ khoảng lặng:

en: Duty cycle:
vi: Tuần hoàn:

en: Tone duration:
vi: Độ dài tone:

en: Silence duration:
vi: Độ dài khoảng lặng:

en: I&nput
vi: Đầu &vào

note: i18n-hint: show input on a graph
en: Show input
vi: Hiển thị đầu vào

en: O&utput
vi: Đầ&u ra

en: A&ctual compression
vi: Nén thự&c tế

note: i18n-hint: show actual compression on a graph
en: Show actual compression
vi: Hiển thị nén thực tế

en: Tar&get compression
vi: &Mục tiêu nén

note: i18n-hint: show target compression on a graph
en: Show target compression
vi: Hiển thị mục tiêu nén

en: Compression curve
vi: Đường cong bộ nén

en: Smoothing
vi: Đang làm mượt

en: &Threshold (dB)
vi: &Ngưỡng (dB)

en: &Make-up gain (dB)
vi: &Tăng độ khuếch đại Gain (dB)

en: &Make-up target (dB)
vi: &Dựng mục tiêu (dB)

en: Knee &width (dB)
vi: Gập &băng thông (dB)

en: Rati&o:
vi: Tỷ &lệ

en: &Lookahead (ms)
vi: &Hướng về phía trước (mili giây)

en: Attac&k (ms)
vi: Attac&k - sự đánh nhạc (mili giây)

en: &Release (ms)
vi: &Release - Giải phóng (mili giây)

en: Input
vi: Đầu vào

en: Actual Compression
vi: Nén thực tế

en: Target Compression
vi: Mục tiêu nén

en: awaiting playback
vi: đang chờ phát lại

en: &Delay time (seconds):
vi: &Thời gian Trễ (giây):

en: D&ecay factor:
vi: &Hệ số suy hao:

en: Select Preset
vi: Chọn thiết lập sẵn

en: &Preset:
vi: &Preset- Thiết lập sẵn:

en: User Presets
vi: Thiết lập sẵn của người dùng

en: Factory Presets
vi: Thiết lập sẵn mặc định

en: Current Settings
vi: Cài đặt hiện tại

en: Factory Defaults
vi: Thiết lập sẵn mặc định

en: Preparing preview
vi: Đang chuẩn bị phát thử

en: Previewing
vi: Đang phát thử

en: &Generate
vi: Tạo â&m

en: Manage presets and options
vi: Quản lý thiết lập sẵn và tùy chọn

en: Presets && settings
vi: Thiết lập sẵn && các cài đặt

en: Preview effect
vi: Xem hiệu ứng trước

en: &Apply
vi: &Áp dụng

en: Save Preset...
vi: Lưu thiết lập sẵn...

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Options...
vi: Tuỳ chọn...

en: Type: %s
vi: Loại: %s

en: Name: %s
vi: Tên: %s

en: Version: %s
vi: Phiên bản: %s

en: Vendor: %s
vi: Vendor - Người bán hàng: %s

en: Description: %s
vi: Miêu tả: %s

en: About
vi: Về

en: Are you sure you want to delete "%s"?
vi: Bạn chắc mình muốn xoá "%s" chứ?

en: Preset name:
vi: Tên thiết lập sẵn:

en: You must specify a name
vi: Bạn phải chọn 1 tên

en: Preset already exists.
    
    Replace?
vi: Có Thiết lập sẵn rồi
    
    Bạn có muốn thay thế không?

en: Filter Curve EQ
vi: Filter Curve EQ - Biểu đồ bộ lọc EQ

en: Graphic EQ
vi: Graphic EQ - EQ đồ hoạ

en: Benchmark times:
    Original: %s
    Default Segmented: %s
    Default Threaded: %s
    SSE: %s
    SSE Threaded: %s
vi: Thời gian điểm chuẩn:
    Bản gốc: %s
    Mặc định Default Segmented: %s
    Mặc định Default Threaded: %s
    SSE: %s
    SSE Threaded: %s

en: Manage Curves List
vi: Danh sách

en: Manage Curves
vi: Quản lý biểu đồ

en: &Curves
vi: &Cong

en: Curve Name
vi: Tên Cong

en: D&elete...
vi: &Xoá

en: &Get More...
vi: &Tìm hiểu thêm...

en: De&faults
vi: Mă&c định

en: Rename 'unnamed' to save a new entry.
    'OK' saves all changes, 'Cancel' doesn't.
vi: Đổi tên 'không tên' để lưu một mục mới.
    "ok" để lưu, "hủy" để bỏ.

en: 'unnamed' always stays at the bottom of the list
vi: 'Không tên' luôn nằm ở cuối danh sách

en: 'unnamed' is special
vi: "Không tên" là riêng biệt

en: Rename '%s' to...
vi: Đặt lại tên '%s'...

en: Rename...
vi: Đặt lại tên...

en: Rename '%s'
vi: Đặt lại tên '%s'

en: Name is the same as the original one
vi: Tên bị trùng với tên gốc

en: Same name
vi: Trùng tên

en: Overwrite existing curve '%s'?
vi: Thay thế biểu đồ đã có sẵn '%s'?

en: Curve exists
vi: Biểu đồ đang có

en: You cannot delete the 'unnamed' curve.
vi: Bạn không thể xóa các biểu đồ không tên.

en: Can't delete 'unnamed'
vi: Không thể xóa "không tên"

en: Delete '%s'?
vi: Xoá  '%s'?

en: Delete %d items?
vi:  Xoá bỏ %d thứ?

en: You cannot delete the 'unnamed' curve, it is special.
vi: Bạn không thể xóa biểu đồ không tên, nó là trường hợp ngoại lệ.

en: Choose an EQ curve file
vi: Chọn tệp biểu đồ EQ

en: Export EQ curves as...
vi: Xuất biểu đồ EQ thành...

en: You cannot export 'unnamed' curve, it is special.
vi: Không thể xuất biểu đồ không tên, nó là trường hợp ngoại lệ.

en: Cannot Export 'unnamed'
vi: Không thể xuất "những gì chưa đặt tên"

en: %d curves exported to %s
vi: %dbiểu đồ xuất đến%s

en: Curves exported
vi: Biểu đồ đã xuất

en: No curves exported
vi: Không có biểu đồ đã xuất

en: &EQ Type:
vi: Loại &EQ:

en: Draw Curves
vi: Vẽ cung

en: &Draw
vi: &Vẽ

en: &Graphic
vi: &Đồ họa

en: Interpolation type
vi: Kiểu nội suy

en: Linear Frequency Scale
vi: Gam tần số tuyến tính

en: Li&near Frequency Scale
vi: Ga&m tần số tuyến tính

en: Length of &Filter:
vi: Chiều dài &bộ lọc

en: Length of Filter
vi: Chiều dài bộ lọc

en: &Select Curve:
vi: &Chọn cung

en: Select Curve
vi: Chọn cung

en: S&ave/Manage Curves...
vi: Lưu / Quản Lý Cung

en: Fla&tten
vi: Cán mỏng

en: &Invert
vi: &Invert -Đảo ngược

en: Show grid lines
vi: Hiển thị đường kẻ lưới

en: Show g&rid lines
vi: Hiển thị đường kẻ &lưới

en: &Start threshold (samples):
vi: &Ngưỡng bắt đầu (mẫu):

en: St&op threshold (samples):
vi: Ngưỡng kết &thúc (mẫu):

en: %.2f secs
vi: %.2f secs - giây

en: %.1f secs
vi: %.1f secs - giây

en: Ratio %.0f to 1
vi: Tỉ lệ%.0f - 1

en: Ratio %.1f to 1
vi: Tỷ lệ %.1fđến 1

en: &Noise Floor:
vi: &Nhiễu nhỏ nhất - Noise Floor

en: &Ratio:
vi: &Tỉ lệ

en: Ratio
vi: Tỉ lệ

note: i18n-hint: Particularly in percussion, sounds can be regarded as having * an 'attack' phase where the sound builds up and a 'decay' where the * sound dies away.  So this means 'onset duration'.
en: &Attack Time:
vi: Thời gian khởi chạy:

note: i18n-hint: Particularly in percussion, sounds can be regarded as having * an 'attack' phase where the sound builds up and a 'decay' where the * sound dies away.  So this means 'onset duration'.
en: Attack Time
vi: Thời gian khởi chạy

note: i18n-hint: Particularly in percussion, sounds can be regarded as having * an 'attack' phase where the sound builds up and a 'decay' or 'release' where the * sound dies away.
en: R&elease Time:
vi: Thời gian phát hành:

note: i18n-hint: Particularly in percussion, sounds can be regarded as having * an 'attack' phase where the sound builds up and a 'decay' or 'release' where the * sound dies away.
en: Release Time
vi: Thời gian phát hành

note: i18n-hint: Make-up, i.e. correct for any reduction, rather than fabricate it.
en: Ma&ke-up gain for 0 dB after compressing
vi: Điều &chỉnh 0dB sau khi nén

note: i18n-hint: "Compress" here means reduce variations of sound volume, NOT related to file-size compression; Peaks means extremes in volume
en: C&ompress based on Peaks
vi: Nén từ đỉnh

en: Threshold %d dB
vi: Ngưỡng: %d dB

en: Noise Floor %d dB
vi: Nhiễu nhỏ nhất - Noise Floor %d dB

en: Attack Time %.2f secs
vi: Thời gian khởi chạy%.2f giây

en: Release Time %.1f secs
vi: Thời gian phát hành%.1f giây

en: Limiter
vi: Limiter - Bộ định giới hạn

en: Augments loudness while minimizing distortion.
vi: Tăng âm lượng khi giảm thiểu biến dạng.

en: perceived loudness
vi: Cường độ âm thanh được cảm nhận

en: RMS
vi: RMS - Trung Bình Bậc Hai

en: &Normalize
vi: &Normalize - Chuẩn hoá

note: i18n-hint: LUFS is a particular method for measuring loudnesss
en: Loudness LUFS
vi: Cách tối ưu cường độ âm thanh LUFS

en: RMS dB
vi: RMS dB - Trung Bình Bậc Hai

en: Normalize &stereo channels independently
vi: Chuẩn hoá kênh &stereo riêng biệt

en: &Treat mono as dual-mono (recommended)
vi: Xử lý đơn âm mono như đơn âm mono kép (nên dùng)

en: (Maximum 0dB)
vi: (Tối đa 0dB)

en: &Noise type:
vi: Loại &Nhiễu

en: &Noise reduction (dB):
vi: &Noise reduction - Giảm Nhiễu (dB):

en: Noise reduction
vi: Noise reduction - Giảm Nhiễu

en: &Sensitivity:
vi: &Độ nhạy:

en: Sensitivity
vi: Độ nhạy

en: Attac&k time (secs):
vi: Thời gian &khởi chạy (giây):

en: Attack time
vi: Thời gian khởi chạy

en: R&elease time (secs):
vi: Thời gian &phát hành (giây):

en: Release time
vi: Thời gian phát hành

en: &Frequency smoothing (bands):
vi: &Làm mượt tần số (dải):

en: Frequency smoothing
vi: Làm mượt tần số

en: Sensiti&vity (dB):
vi: Độ &nhạy (dB):

en: Old Sensitivity
vi: Độ nhạy cũ

en: Step 1
vi: Bước 1

en: Select a few seconds of just noise so Audacity knows what to filter out,
    then click Get Noise Profile:
vi: Chọn vùng có nhiễu để phân tích,
    Bấm nút 'Phân tích nhiễu' sau khi chọn:

en: &Get Noise Profile
vi: &Nhận dữ liệu tiếng ồn

en: Step 2
vi: Bước 2

en: Select all of the audio you want filtered, choose how much noise you want
    filtered out, and then click 'OK' to reduce noise.
vi: Chọn tất cả các vùng bạn cần lọc nhiễu, chọn hệ số lọc nhiễu, 
    sau đó nhấn 'OK' để bắt đầu lọc nhiễu.

en: Noise:
vi: Nhiễu:

note: i18n-hint: Translate differently from "Residue" !
en: Re&duce
vi: Giảm &xuống

en: &Isolate
vi: &Tách lọc

note: i18n-hint: Means the difference between effect and original sound.  Translate differently from "Reduce" !
en: Resid&ue
vi: Còn &dư

en: Advanced Settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: &Window types:
vi: &Loại cửa sổ:

en: Window si&ze:
vi: &Kích thước cửa sổ:

en: 2048 (default)
vi: 2048 (mặc định)

en: S&teps per window:
vi: Đi &qua từng cửa sổ:

en: 4 (default)
vi: 4 (mặc định)

en: Discrimination &method:
vi: Phương pháp &phân tách:

en: &Remove DC offset (center on 0.0 vertically)
vi: &Loại bỏ độ di DC (tâm ở 0.0 theo chiều dọc)

en: &Normalize peak amplitude to
vi: Chuẩn hoá biên độ đỉnh

en: Peak amplitude dB
vi: Biên độ đỉnh dv

en: N&ormalize stereo channels independently
vi: Chuẩn h&oá kênh stereo riêng biệt

note: i18n-hint: This is how many times longer the sound will be, e.g. applying * the effect to a 1-second sample, with the default Stretch Factor of 10.0 * will give an (approximately) 10 second sound
en: &Stretch Factor:
vi: &Hiệu số vọng:

en: &Time Resolution (seconds):
vi: &Thời gian xử lý (giây):

en: &Stages:
vi: Dàn dựng

en: Stages
vi: Vùng nội dung

en: &Dry/Wet:
vi: &Khô/ướt:

en: Dry Wet
vi: Dry Wet - Khô ướt

en: LFO Freq&uency (Hz):
vi: Bộ dao động tần thấp (Hz):

en: LFO frequency in hertz
vi: LFO Bộ dao động tần thấp (Hz)

en: LFO Sta&rt Phase (deg.):
vi: Pha ban đầu của LFO &dao động (độ):

en: LFO start phase in degrees
vi: Pha ban đầu dao động trong độ

en: Dept&h:
vi: Độ &sâu:

en: Depth in percent
vi: Phần trăm độ sâu

en: Feedbac&k (%):
vi: Phản &hồi (%):

en: Feedback in percent
vi: Phần trăm phản hồi

en: &Output gain (dB):
vi: &Đầu ra độ khuếch đại Gain (dB):

en: Output gain (dB)
vi: Đầu ra độ khuếch đại Gain (dB)

en: &Number of repeats to add:
vi: &Nhập số lần lập lại:

en: Current selection length: dd:hh:mm:ss
vi: Độ dài vùng đang chọn:: dd:hh:mm:ss

en: New selection length: dd:hh:mm:ss
vi: Độ dài vùng chọn mới: dd:hh:mm:ss

en: Current selection length: %s
vi: Độ dài vùng đang chọn: %s

en: New selection length: %s
vi: Độ dài vùng chọn mới: %s

en: Warning: No repeats.
vi: Cảnh báo: không được lập lại.

en: &Room Size (%):
vi: &Kích thước phòng (%):

en: &Pre-delay (ms):
vi: &Trước khi hoãn (ms):

en: Rever&berance (%):
vi: Độ &vang (%):

en: Da&mping (%):
vi: Giảm âm (%):

en: Tone &Low (%):
vi: Tông &thấp (%):

en: Tone &High (%):
vi: Tông &cao (%):

en: Wet &Gain (dB):
vi: Wet &Gain - âm tiếng vang (dB):

en: Dr&y Gain (dB):
vi: Dr&y Gain - âm nguyên bản (dB):

en: Stereo Wid&th (%):
vi: &Chiều rộng stereo (%):

en: Wet O&nly
vi: Chỉ âm tiếng vang Wet

en: &Filter Type:
vi: &Kiểu bộ lọc:

note: i18n-hint: 'Order' means the complexity of the filter, and is a number between 1 and 10.
en: O&rder:
vi: Lệ&nh:

en: &Passband Ripple:
vi: &Dải gợn sóng:

en: Passband Ripple (dB)
vi: Dải gợn sóng (dB)

en: &Subtype:
vi: &Kiểu phụ:

en: Cutoff (Hz)
vi: Tỷ lệ cắt (Hz)

en: C&utoff:
vi: &Cắt

en: Minimum S&topband Attenuation:
vi: Suy yếu dải &dừng tối thiểu:

en: Minimum S&topband Attenuation (dB)
vi: Suy yếu dải &dừng tối thiểu (dB)

en: Align MIDI to Audio
vi: Xếp chuỗi MIDI đến audio

en: Frame Period:
vi: Thời gian khung hình:

en: Frame Period
vi: Thời gian khung hình

en: Window Size:
vi: Kích thước cửa sổ:

en: Window Size
vi: Kích thước cửa sổ

en: Force Final Alignment
vi: Khởi động căn chỉnh cuối cùng

en: Ignore Silence at Beginnings and Endings
vi: Bỏ qua âm trắng ở đoạn đầu và cuối

en: Silence Threshold:
vi: Ngưỡng im lặng:

en: Silence Threshold
vi: Ngưỡng im lặng

note: i18n-hint: The English would be clearer if it had 'Duration' rather than 'Time' This is a NEW experimental effect, and until we have it documented in the user manual we don't have a clear description of what this parameter does. It is OK to leave it in English.
en: Presmooth Time:
vi: Trước thời gian làm mượt:

note: i18n-hint: The English would be clearer if it had 'Duration' rather than 'Time' This is a NEW experimental effect, and until we have it documented in the user manual we don't have a clear description of what this parameter does. It is OK to leave it in English.
en: Presmooth Time
vi: Trước thời gian làm mượt

note: i18n-hint: The English would be clearer if it had 'Duration' rather than 'Time' This is a NEW experimental effect, and until we have it documented in the user manual we don't have a clear description of what this parameter does. It is OK to leave it in English.
en: Line Time:
vi: Đường thời gian:

note: i18n-hint: The English would be clearer if it had 'Duration' rather than 'Time' This is a NEW experimental effect, and until we have it documented in the user manual we don't have a clear description of what this parameter does. It is OK to leave it in English.
en: Line Time
vi: Đường thời gian

en: Smooth Time:
vi: Thời gian làm mượt:

note: i18n-hint: The English would be clearer if it had 'Duration' rather than 'Time' This is a NEW experimental effect, and until we have it documented in the user manual we don't have a clear description of what this parameter does. It is OK to leave it in English.
en: Smooth Time
vi: Thời gian làm mượt

en: Use Defaults
vi: Dùng chế độ mặc định

en: Restore Defaults
vi: Quay về chế độ mặc định

en: Initial Tempo Change (%)
vi: Thay đổi nhịp độ ban đầu (%)

en: Final Tempo Change (%)
vi: Thay đổi nhịp độ cuối (%)

en: Initial Pitch Shift
vi: Thay đổi độ cao ban đầu của âm

en: (&semitones) [-12 to 12]:
vi: (&semitones) [-12 đến 12]:

en: (%) [-50 to 100]:
vi: (%) [-50 đến 100]:

en: Final Pitch Shift
vi: Thay đổi độ cao cuối của âm

en: (s&emitones) [-12 to 12]:
vi: (s&emitones) [-12 đến 12]:

en: Chirp
vi: Chirp - Thêm âm thanh

en: Generates an ascending or descending tone of one of four types
vi: Tạo ra một giai điệu tăng dần hoặc giảm dần của một trong bốn kiểu

en: Generates a constant frequency tone of one of four types
vi: Tạo ra âm tần bất biến cho một trong bốn kiểu

en: &Waveform:
vi: &Dạng sóng:

en: &Frequency (Hz):
vi: &Tần số (Hz):

en: Frequency Hertz Start
vi: Bắt Đầu Tần Số (Hz)

en: Frequency Hertz End
vi: Kết Thúc Tần Số (Hz)

en: Amplitude Start
vi: Bắt Đầu Biên Độ

en: Amplitude End
vi: Kết Thúc Biên Độ

en: I&nterpolation:
vi: N&ội suy:

en: Detect Silence
vi: Phát hiện khoảng im lặng

en: Tr&uncate to:
vi: &Cắt đến

en: C&ompress to:
vi: &Nén thành

en: Trunc&ate tracks independently
vi: Cắ&t các track độc lập

en: Save VST Preset As:
vi: Lưu thiết lập sẵn VST tên:

en: Standard VST bank file
vi: Tệp bàn phím VST chuẩn

en: Standard VST program file
vi: Tệp chương trình VST chuẩn

en: Audacity VST preset file
vi: Tập tin thiết lập sẵn Audacity VST

en: Unrecognized file extension.
vi: Không nhận ra phần tệp mở rộng.

en: Load VST Preset:
vi: Tải thiết lập sẵn VST:

en: VST preset files
vi: Tập tin thiết lập sẵn VST

en: Unable to load presets file.
vi: Không thể tải tập tin thiết lập sẵn.

en: VST Effect Options
vi: Tùy chọn hiệu ứng VST

en: Buffer Size
vi: Kích thước bộ đệm

en: The buffer size controls the number of samples sent to the effect on each iteration. Smaller values will cause slower processing and some effects require 8192 samples or less to work properly. However most effects can accept large buffers and using them will greatly reduce processing time.
vi: Kích thước bộ đệm kiểm soát số lượng mẫu được gửi đến hiệu ứng trên mỗi lần lặp. Giá trị nhỏ hơn sẽ tạo ra quá trình xử lý chậm hơn và một số hiệu ứng yêu cầu 8192 mẫu trở xuống để hoạt động bình thường. Tuy nhiên hầu hết các hiệu ứng có thể chấp nhận bộ đệm lớn và việc sử dụng chúng sẽ làm giảm thời gian xử lý rất nhiều.

en: &Buffer Size (8 to 1048576 samples):
vi: &Kích thước bộ đệm (từ 8 đến 1048576 mẫu):

en: Latency Compensation
vi: Giảm độ trễ

en: As part of their processing, some VST effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all VST effects.
vi: Là một phần trong quá trình xử lý, một số hiệu ứng VST phải trì hoãn việc trả audio về Audacity. Khi không đủ thời gian bù đắp cho sự chậm trễ này, bạn sẽ nhận thấy rằng các khoảng trống nhỏ được chèn vào đoạn âm. Bật tùy chọn này sẽ cung cấp thời gian bồi thường đó, nhưng nó có thể không hoạt động với tất cả các hiệu ứng VST.

en: Enable &compensation
vi: Bật &bù độ trễ

en: Graphical Mode
vi: Chế độ đồ họa

en: Most VST effects have a graphical interface for setting parameter values. A basic text-only method is also available.  Reopen the effect for this to take effect.
vi: Hầu hết các hiệu ứng VST đều có giao diện đồ họa để thiết lập các giá trị tham số. phương pháp văn bản cơ bản có thể được dùng. Mở lại hiệu ứng để điều này có hiệu lực.

en: Enable &graphical interface
vi: Bật &giao diện đồ họa

en: Save VST3 Preset As:
vi: Lưu cài đặt VST3 trước đó thành:

en: VST3 preset file
vi: tệp cài đặt sẵn VST3

en: Load VST3 preset:
vi: Nạp VST3 cài sẵn:

en: As part of their processing, some VST3 effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all VST3 effects.
vi: Là một phần của quá trình xử lý, một số hiệu ứng VST3 sẽ có độ trễ khi xuất âm thanh cho Audacity.Nếu không xử lý tín hiệu trễ, sẽ tạo ra các khoảng trống nhỏ mà bạn có thể nhận thấy trong dự án của mình/ Bật tùy chọn này sẽ xử lý độ trễ, nhưng chưa chắc có thể áp dụng cho tất cả các hiệu ứng VST3.

en: Most VST3 effects have a graphical interface for setting parameter values. A basic text-only method is also available.  Reopen the effect for this to take effect.
vi: Hầu hết các hiệu ứng VST3 đều có giao diện biểu đồ để thiết lập các giá trị tham số. Một giao thức văn bản cơ bản cũng được hổ trợ. Mở lại hiệu ứng để áp dụng giao diện này.

en: Dept&h (%):
vi: Độ &sâu (%):

en: Reso&nance:
vi: Cộng &hưởng:

en: Resonance
vi: Cộng hưởng

en: Wah Frequency Offse&t (%):
vi: Độ di &tần của Wah (%):

en: Wah frequency offset in percent
vi: Độ di tần của Wah (%):

en: Export Audio Unit Preset As %s:
vi: Xuất thiết lập sẵn audio vời tên %s:

en: Standard Audio Unit preset file
vi: File đơn âm tiêu chuẩn được cài đặt trước

en: Could not export "%s" preset
    
    %s
vi: Không thể xuất thiết lập sẵn "%s" 
    
    %s

en: Export Audio Unit Presets
vi: Xuất thiết lập sẵn audio.

en: Import Audio Unit Preset As %s:
vi: Nhập tệp Audio thiết lập sẵn tên %s:

en: Could not import "%s" preset
    
    %s
vi: Không thể nhập thiết lập sẵn "%s" 
    
    %s

en: Import Audio Unit Presets
vi: Nhập đơn vị Audio thiết lập sẵn

en: Audio Unit Effect Options
vi: Tùy chọn hiệu ứng đơn âm

en: As part of their processing, some Audio Unit effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all Audio Unit effects.
vi: Là một phần trong quá trình xử lý, một số hiệu ứng đơn âm phải trì hoãn việc trả audio về Audacity. Khi không đủ thời gian bù đắp cho sự chậm trễ này, bạn sẽ nhận thấy rằng các khoảng trống nhỏ được chèn vào đoạn âm. Bật tùy chọn này sẽ cung cấp thời gian bồi thường đó, nhưng nó có thể không hoạt động với tất cả các hiệu ứng đơn âm.

en: User Interface
vi: Giao diện người dùng

en: Select "Full" to use the graphical interface if supplied by the Audio Unit. Select "Generic" to use the system supplied generic interface. Select "Basic" for a basic text-only interface. Reopen the effect for this to take effect.
vi: Chọn "toàn bộ" để sử dụng giao diện đồ họa nếu nó được hổ trợ bởi Thiết bị âm thanh. Chọn "Chung" để sử dụng giao diện chung do hệ thống cung cấp. Chọn "Cơ bản" để có giao diện văn bản cơ bản. Mở lại hiệu ứng để lựa chọn có hiệu lực.

en: Select &interface
vi: Chọn &giao diện

en: Full
vi: Toàn bộ

en: Generic
vi: Chung

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Effect Output
vi: Đầu ra hiệu ứng

en: LADSPA Effect Options
vi: Tùy chọn Hiệu ứng LADSPA

en: As part of their processing, some LADSPA effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all LADSPA effects.
vi: Là một phần của quá trình xử lý, một số hiệu ứng LADSPA phải trì hoãn việc trả lại âm thanh cho Audacity. Khi không bù đắp cho độ trễ này, bạn sẽ nhận thấy rằng các khoảng lặng nhỏ đã được chèn vào âm thanh. Kích hoạt tùy chọn này sẽ cung cấp phần bù đó, nhưng nó có thể không hoạt động đối với tất cả các hiệu ứng LADSPA.

en: Couldn't instantiate effect
vi: Không thể tạo được hiệu ứng

en: LV2 Effect Settings
vi: Thiết lập hiệu ứng LV2

en: &Buffer Size (8 to %d) samples:
vi: &Kích thước vùng đệm (8 - %d) mẫu:

en: As part of their processing, some LV2 effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this setting will provide that compensation, but it may not work for all LV2 effects.
vi: Là một phần của quá trình xử lý, một số hiệu ứng LV2 phải trì hoãn việc trả lại âm thanh cho Audacity. Khi không bù đắp cho độ trễ này, bạn sẽ nhận thấy rằng các khoảng lặng nhỏ đã được chèn vào âm thanh. Bật cài đặt này sẽ cung cấp mức bù đó, nhưng nó có thể không hoạt động đối với tất cả các hiệu ứng LV2.

en: LV2 effects can have a graphical interface for setting parameter values. A basic text-only method is also available.  Reopen the effect for this to take effect.
vi: Hiệu ứng LV2 có thể có giao diện đồ họa để thiết lập các giá trị tham số. Một phương pháp chỉ văn bản cơ bản cũng có sẵn. Mở lại hiệu ứng để điều này có hiệu lực.

en: "%s" is not a valid file path.
vi: "%s" không có giá trị tập tin đường dẫn.

note: i18n-hint: Warning that there is one quotation mark rather than a pair.
en: Mismatched quotes in
    %s
vi: Trích dẫn không khớp tại
    %s

en: Enter Nyquist Command:
vi: Nhập lệnh Nyquist:

en: &Load
vi: &Nạp

note: i18n-hint: Nyquist is the name of a programming language
en: Nyquist scripts
vi: Các Tập lệnh Nyquist

note: i18n-hint: Lisp is the name of a programming language
en: Lisp scripts
vi: Tập lệnh Lisp

en: Current program has been modified.
    Discard changes?
vi: Chương trình hiện tại đã được sửa đổi.
    bạn có muốn hủy bỏ các thay đổi không?

en: File could not be loaded
vi: Không nạp được tập tin

en: File could not be saved
vi: Không lưu được tập tin

en: Value range:
    %s to %s
vi: Giá trị hàng:
    %s đến %s

en: Value Error
vi: Giá trị lỗi

en: Select a file
vi: Chọn một tập tin

en: Save file as
vi: Lưu tập tin thành tập tin khác

en: Debug Output:
vi: Sửa lỗi đầu ra:

en: Vamp Effects
vi: Hiệu ứng Vamp

en: Provides Vamp Effects support to Audacity
vi: Cung cấp hỗ trợ hiệu ứng Vamp cho Audacity

en: Sorry, failed to load Vamp Plug-in.
vi: Không thể nạp phần bổ sung Vamp Plugin

en: Sorry, Vamp Plug-in failed to initialize.
vi: Không thể khởi tạo phần bổ sung Vamp Plugin

en: Plugin Settings
vi: Thiết lập Tính năng bổ sung Plugin

en: Program
vi: Chương trình

en: Entire &Project
vi: Toàn &dự án

en: M&ultiple Files
vi: Đa dạng tập tin

en: Curren&t Selection
vi: Vùng chọn &hiện hành

en: Using Label/Track Name
vi: Dùng Nhãn/Tên track

en: Numbering before Label/Track Name
vi: Đánh số trước nhãn/tên track

en: Numbering after File name prefix
vi: Đánh số sau tiền tố tên tập tin

en: Export Range:
vi: Phạm vi xuất

en: Export entire project
vi: Xuất toàn bộ dự án

en: Export multiple files
vi: Xuất ra nhiều tập tin

en: Export current selection
vi: Xuất ra lựa chọn hiện tại

en: Trim blank space before first clip
vi: Cắt bỏ khoảng trống phía trước clip đầu tiên

en: Split files based on:
vi: Chia tập tin dựa trên:

en: Include audio before first label
vi: Tính cả âm thanh trước nhãn đầu tiên

en: Name files:
vi: Đặt tên các tập tin:

en: File name prefix:
vi: Tiền tố của tên tập tin:

en: Overwrite existing files
vi: Ghi đè lên tập tin có sẵn

en: &Export
vi: &Xuất

en: Unable to create destination folder
vi: Không thể tạo thư mục đích

en: Successfully exported the following %lld file(s).
vi: Xuất tập tin %lld thành công.

en: Something went wrong after exporting the following %lld file(s).
vi: Không  thể xuất (các) tập tin:  %lld

en: Export canceled after exporting the following %lld file(s).
vi: Trình xuất sẽ hủy sau khi xuất xong tập tin %lld .

en: Export stopped after exporting the following %lld file(s).
vi: Trình xuất sẽ dừng sau khi xuất xong tập tin %lld.

en: Something went really wrong after exporting the following %lld file(s).
vi: Không thể xuất (các) tập tin: %lld

en: A file named "%s" already exists. Replace?
vi: Đã tồn tại tập tin "%s". Có thay thế không?

en: All selected audio is muted.
vi: Tất cả các audio được chọn đều đã tắt tiếng

en: Continue to export remaining files?
vi: Tiếp tục xuất các tệp còn lại?

en: Custom Sample Rate
vi: Tuỳ chọn Tốc Độ Lấy Mẫu

en: New sample rate (Hz):
vi: Tốc độ lấy mẫu mới (Hz):

en: File &Name:
vi: Tên &tập tin:

en: Fo&lder:
vi: Thư &mục:

en: &Format:
vi: &Định dạng:

en: Audio options
vi: Tuỳ chọn audio

en: Channels
vi: Các Kênh

note: i18n-hint refers to custom channel mapping configuration
en: Custom mappin&g
vi: Tuỳ chọn

note: i18n-hint accessibility hint, refers to export channel configuration
en: Configure custom mapping
vi: Định dạng tuỳ chọn mapping

en: Configure
vi: Định dạng

en: Sample &Rate
vi: Tốc độ &lấy mẫu

en: Choose a location to save the exported files
vi: Chọn một nơi để lưu các tập tin xuất đã xuất

en: Advanced Mixing Options
vi: Tuỳ chọn nâng cao cho bộ Trộn

en: %d Hz (custom)
vi: %d Hz (tuỳ chọn)

en: Other...
vi: Khác...

en: Output Channels: %2d
vi: Kênh đầu ra: %2d

en: Mixer Panel
vi: Thanh trộn

en: Channel: %2d
vi: Kênh: %2d

en: No format specific options
vi: Không có tùy chọn định dạng cụ thể nào

note: i18n-hint: 'Raw' means 'unprocessed' here and should usually be translated.
en: Import Raw
vi: Nhập dữ liệu thô

en: Import Raw Data
vi: Nhập dữ liệu thô

note: i18n-hint: Refers to byte-order.  Don't translate "endianness" if you don't know the correct technical word.
en: No endianness
vi: Không có endianness

note: i18n-hint: Refers to byte-order.  Don't translate "endianness" if you don't know the correct technical word.
en: Default endianness
vi: Endianness mặc định

en: 1 Channel (Mono)
vi: 1 Kênh (mono)

en: 2 Channels (Stereo)
vi: 2 Kênh (Stereo)

en: %d Channels
vi: %d kênh

en: Encoding:
vi: Mã hoá:

en: Byte order:
vi: Lệnh Byte:

en: Channels:
vi: Kênh:

note: i18n-hint: (noun)
en: Start offset:
vi: Offset bắt đầu:

en: bytes
vi: Bytes

en: Amount to import:
vi: Số lượng cần nhập:

note: i18n-hint: (noun)
en: Sample rate:
vi: Tốc độ lấy mẫu:

note: i18n-hint: Guess format of raw file
en: Detect
vi: Detect - đoán định dạng tập tin

en: &Import
vi: &Nhập

en: Bad data size. Could not import audio
vi: Kích thước dữ liệu không tốt. Không thể nhập âm thanh

note: i18n-hint: First %s is replaced with the noun "start" or "end" identifying one end of a clip, second string is the name of that clip, first number gives the position of that clip in a sequence of clips, last number counts all clips, and the last string is the name of the track containing the clips.
en: %s %s, %d of %d clip %s | %s %s, %d of %d clips %s
vi[0]: %s %s, %d của %d clips %s

en: start
vi: Bắt đầu

en: end
vi: Kết thúc

note: i18n-hint: First and third %s are each replaced with the noun "start" or with "end", identifying and end of a clip, second and fourth strings are the names of those clips, first and second numbers give the position of those clips in a sequence of clips, last number counts all clips, and the last str
en: %s %s and %s %s, %d and %d of %d clip %s | %s %s and %s %s, %d and %d of %d clips %s
vi[0]: %s %s và %s %s, %d và %d của %d clips %s

note: i18n-hint: first string is the name of a clip, first number gives the position of that clip in a sequence of clips, last number counts all clips, last string names a track
en: %s, %d of %d clip %s | %s, %d of %d clips %s
vi[0]: %s, %d của %d clips %s

en: Moved clips to the right
vi: Đã di chuyển đoạn âm thanh sang phải

en: Moved clips to the left
vi: Đã di chuyển đoạn âm thanh sang trái

en: Move audio clips
vi: Di chuyển các đoạn audio

en: clip not moved
vi: Clip không di chuyển được

en: Audi&o Clips
vi: Cắt/ghép âm thanh

en: Pre&vious Clip Boundary to Cursor
vi: Đường biên độ clip &trước đó đến con trỏ

en: Cursor to Ne&xt Clip Boundary
vi: Con trỏ chuyển đến biên độ clip tiếp &theo

en: Previo&us Clip
vi: Clip trước &đó

en: Select Previous Clip
vi: Chọn clip trước đó

en: N&ext Clip
vi: Clip tiếp &theo

en: Select Next Clip
vi: Chọn clip tiếp theo

en: Pre&vious Clip Boundary
vi: Đường biên độ clip &trước đó

en: Cursor to Prev Clip Boundary
vi: Con trỏ chuyển đến biên độ clip trước đó

en: Ne&xt Clip Boundary
vi: Biên độ clip tiếp theo

en: Cursor to Next Clip Boundary
vi: Con trỏ chuyển đến biên độ clip tiếp theo

en: Time Shift &Left
vi: Time Shift - Di chuyển &Trái

en: Time Shift &Right
vi: Time Shift - Di chuyển &Phải

en: Pasted text from the clipboard
vi: Đã dán văn bản từ bộ nhớ sao chép Clipboard

en: Pasted from the clipboard
vi: Đã dán từ bộ nhớ sao chép Clipboard

en: Nothing to undo
vi: Không thể huỷ bước

en: Nothing to redo
vi: Không thể làm lại

en: Cut to the clipboard
vi: Cắt vào bộ nhớ sao chép Clipboard

en: Deleted %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã xoá %.2f giây tại t=%.2f

en: Paste clip
vi: Dán clip

en: Pasting clip contents, please wait
vi: Đang dán nội dung clip, vui lòng đợi

en: The content you are trying to paste will span across more tracks than you currently have available. Add more tracks and try again.
vi: Nội dung bạn đang cố gắng dán sẽ trải dài qua nhiều track hơn số track hiện có. Thêm nhiều track và thử lại.

en: There are not enough tracks selected to accommodate your copied content. Select additional tracks and try again.
vi: Không có đủ track được chọn để chứa nội dung đã sao chép của bạn. Chọn thêm track và thử lại.

en: Duplicated
vi: Đã nhân đôi

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Cut to clipboard and leave gap
vi: Cắt vào clipboard và để lại khoảng cách

en: Cut and leave gap
vi: Cắt để lại khoảng cách

en: Split-deleted %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã chia và xoá %.2f giây tại t=%.2f

en: Split Delete
vi: Chia và xoá

en: Silenced selected tracks for %.2f seconds at %.2f
vi: Đã tạo khoảng lặng cho track đã chọn %.2f giây tại %.2f vào track hiện hành

[ctx: command]
note: i18n-hint: verb
en: Silence
vi: Im lặng

en: Trim selected audio tracks from %.2f seconds to %.2f seconds
vi: Thu gọn track audio đã chọn từ %.2f giây đến %.2fgiây

en: Trim Audio
vi: Thu gọn Audio

en: Split
vi: Chia

en: Split to new track
vi: Phần chia tạo thành track mới

en: Split New
vi: Chia mới

en: Joined %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã ghép nối %.2f giây tại t=%.2f

en: Join
vi: Ghép nối

en: Detached %.2f seconds at t=%.2f
vi: %.2fgiây phân tách tại t=%.2f

en: Detach
vi: Phân tách

en: &Edit
vi: Chỉnh &Sửa

note: i18n-hint: (verb)
en: Cu&t
vi: Cắ&t

en: &Delete
vi: &Xoá

note: i18n-hint: (verb)
en: &Copy
vi: Sao &Chép

note: i18n-hint: (verb)
en: &Paste
vi: &Dán

note: i18n-hint: (verb)
en: Duplic&ate
vi: N&hân đôi

en: R&emove Special
vi: Xó&a hiệu ứng đặc biệt

note: i18n-hint: (verb) Do a special kind of cut
en: &Cut and leave gap
vi: &Cắt để lại khoảng cách

note: i18n-hint: (verb) Do a special kind of DELETE
en: &Delete and leave gap
vi: &Xóa và để lại khoảng cách

note: i18n-hint: (verb)
en: Silence Audi&o
vi: Tắt tiếng Audi&o

note: i18n-hint: (verb)
en: Tri&m Audio
vi: Thu gọn audio

note: i18n-hint: (verb) It's an item on a menu.
en: Sp&lit
vi: Phâ&n chia

en: Split Ne&w
vi: Chia và tạo &mới

note: i18n-hint: (verb)
en: &Join
vi: &Ghép nối

en: Detac&h at Silences
vi: Tách ra k&hi Im lặng

en: Pre&ferences
vi: Tùy &chỉnh

en: &Delete Key
vi: &Xóa key

en: Delete Key&2
vi: Xóa key &2

en: Ext&ra
vi: Thêm &vào

en: Enable &Full Screen
vi: Bật &Toàn màn hình

en: Cannot proceed to export.
vi: Không thể xử lý để xuất.

en: Cannot create directory '%s'. 
    File already exists that is not a directory
vi: Không thể tạo thư mục  '%s'. 
    Tập tin đã tồn tại. Hãy chọn một tên khác

en: There are no label tracks to export.
vi: Không có nhãn track nào để xuất

en: Imported labels from '%s'
vi: Nhập nhãn từ '%s'

en: Import Labels
vi: Nhập nhãn

en: &Dangerous Reset...
vi: Thiết lập lại nguy hiểm...

note: i18n-hint: This is the name of the menu item on Mac OS X only
en: Open Recent
vi: Mở gần đây

note: i18n-hint: This is the name of the menu item on Windows and Linux
en: Recent &Files
vi: Các tập tin &gần đây

en: &Save Project
vi: &Lưu Dự án

en: Save Project &As...
vi: Lưu &như dự án mới...

en: &Backup Project...
vi: &Sao lưu Dự án...

en: &Export Audio...
vi: &Xuất Audio...

en: Expo&rt Other
vi: Xuất đối tượng &khác

en: Export &Labels...
vi: Xuất &Nhãn...

en: &Audio...
vi: Âm t&hanh...

en: &Labels...
vi: &Nhãn...

en: &Raw Data...
vi: &Dữ liệu thô...

en: &Close Project
vi: Đóng &Dự án

en: Export as MP&3
vi: Xuất thành định dạng MP&3

en: Export as &WAV
vi: Xuất thành &WAV

en: Export as &OGG
vi: Xuất thành &OGG

en: Export as FLAC
vi: Xuất tập tin định dạng FLAC

en: Expo&rt Selected Audio...
vi: &Xuất audio đã chọn

en: Do you have these problems?
vi: Bạn có những vấn đề này?

en: Fix
vi: Sửa

en: Quick Fixes
vi: Sửa nhanh

en: Nothing to do
vi: Không thể làm gì

en: No quick, easily fixed problems were found
vi: Không tìm thấy sự cố nhanh chóng, dễ dàng sửa chữa nào

en: Clocks on the Tracks
vi: Đồng hồ trên các Track

en: Can't select precisely
vi: Không thể chọn chính xác

en: Recording stops and starts
vi: Bắt đầu và dừng ghi âm:

en: Fixed
vi: Sửa rồi

en: Audio Device Info
vi: Thông tin thiết bị audio

en: &Quick Help
vi: &Trợ giúp nhanh

en: &Manual
vi: &Thủ công...

en: Audacity &Support
vi: &Hỗ trợ của Audacity

en: &Diagnostics
vi: &Chẩn đoán

en: Au&dio Device Info...
vi: Thông tin thiết bị Au&dio

en: &Generate Support Data...
vi: &Tạo dữ liệu hổ trợ...

en: &Check for Updates...
vi: &Tìm bảng cập nhật

en: &About Audacity
vi: &Về Audacity

en: Added label
vi: Đã thêm nhãn

en: Paste Text to New Label
vi: Dán văn bản vào nhãn mới

note: i18n-hint: (verb) past tense.  Audacity has just cut the labeled audio regions.
en: Cut labeled audio regions to clipboard
vi: Cắt các phần Audio có nhãn vào clipboard

note: i18n-hint: (verb)
en: Cut Labeled Audio
vi: Cắt audio được dán nhãn

note: i18n-hint: (verb) Audacity has just deleted the labeled audio regions
en: Deleted labeled audio regions
vi: Vùng Audio được dán nhãn đã bị xoá

note: i18n-hint: (verb)
en: Delete Labeled Audio
vi: Xoá audio được dán nhãn

en: Cut labeled audio regions to clipboard and leave gap
vi: Cắt các vùng âm thanh có nhãn vào clipboard và để lại khoảng cách

en: Cut labeled audio and leave gap
vi: Cắt âm thanh có nhãn và để lại khoảng cách

note: i18n-hint: (verb) Audacity has just done a special kind of DELETE on the labeled audio regions
en: Split Deleted labeled audio regions
vi: Chia vùng audio được dán nhãn đã bị xoá

note: i18n-hint: (verb) Do a special kind of DELETE on labeled audio regions
en: Split Delete Labeled Audio
vi: Chia và xóa audio được dán nhãn

note: i18n-hint: (verb)
en: Silenced labeled audio regions
vi: Vùng Audio được dán nhãn đã bị cắt tiếng

note: i18n-hint: (verb)
en: Silence Labeled Audio
vi: Tắt tiếng Audio được dán nhãn

en: Copied labeled audio regions to clipboard
vi: Đã sao chép các phần Audio có nhãn vào clipboard

note: i18n-hint: (verb)
en: Copy Labeled Audio
vi: Sao chép Audio đã được dán nhãn

note: i18n-hint: (verb) past tense.  Audacity has just split the labeled audio (a point or a region)
en: Split labeled audio (points or regions)
vi: Chia audio được dán nhãn (điểm hoặc khu vực)

note: i18n-hint: (verb)
en: Split Labeled Audio
vi: Chia audio được dán nhãn

note: i18n-hint: (verb) Audacity has just joined the labeled audio (points or regions)
en: Joined labeled audio (points or regions)
vi: Audio được dán nhãn (điểm hoặc khu vực) đã được nối lại

note: i18n-hint: (verb)
en: Join Labeled Audio
vi: Nối audio được dán nhãn

note: i18n-hint: (verb) Audacity has just detached the labeled audio regions. This message appears in history and tells you about something Audacity has done.
en: Detached labeled audio regions
vi: Đã tách Vùng Audio được dán nhãn

note: i18n-hint: (verb)
en: Detach Labeled Audio
vi: Tách Audio được dán nhãn

en: Created new label track
vi: Tạo nhãn mới cho track

en: New Track
vi: Track mới

en: &Labels
vi: Các &Nhãn

en: Label &Editor
vi: Công cụ &chỉnh sửa nhãn

en: Add Label at &Selection
vi: Thêm nhãn trên &vùng chọn

en: Add Label at &Playback Position
vi: Thêm nhãn từ &vị trí phát lại

en: Paste Te&xt to New Label
vi: Dán &Văn bản vào nhãn mới

en: &Typing Creates New Labels
vi: &Nhập để tạo nhãn mới

en: La&beled Audio
vi: Audio đã được dán &nhãn

note: i18n-hint: (verb)
en: &Cut
vi: &Cắt

en: Cut by label
vi: Cắt theo nhãn

en: Delete by label
vi: Xoá theo nhãn

note: i18n-hint: (verb) A special way to cut out a piece of audio
en: C&ut and leave gap
vi: &Cắt để lại khoảng cách

en: Cut by labels and leave gap
vi: Cắt theo nhãn và để lại khoảng cách

en: De&lete and leave gap
vi: Xóa và để &lại khoảng cách

en: Delete by labels and leave gap
vi: Xóa theo nhãn và để lại khoàng cách

en: Silence &Audio
vi: Tắt tiếng &Audio

en: Label Silence
vi: Nhãn im lặng

note: i18n-hint: (verb)
en: Co&py
vi: Ché&p

en: Label Copy
vi: Nhãn Sao

note: i18n-hint: (verb)
en: Spli&t
vi: Phâ&n chia

en: Label Split
vi: Dán  nhãn tại điếm Chia

en: Label Join
vi: Ghép nối nhãn

en: &Label Track
vi: &Nhãn cho track

en: Uncategorized
vi: Chưa được phân loại

en: Move Backward Through Active Windows
vi: Chuyển ra sau bằng Active windows

en: Move Forward Through Active Windows
vi: Chuyển ra trước bằng active windows

en: Foc&us
vi: Ch&uyển

en: Move &Backward from Toolbars to Tracks
vi: Lùi ra sau từ thanh công cụ đến các track

en: Move F&orward from Toolbars to Tracks
vi: Chuyển ra &trước từ thanh công cụ đến các track

en: Move Focus to &Previous Track
vi: Chuyển về &track trước đó

en: Move Focus to &Next Track
vi: Chuyển xuống &track dưới

en: Move Focus to &First Track
vi: Chuyển đến &track đầu tiên

en: Move Focus to &Last Track
vi: Chuyển đến track gần nhất

en: Move Focus to P&revious and Select
vi: Chuyển ra &trước và chọn

en: Move Focus to N&ext and Select
vi: &Chuyển đên tiếo theo và chọn

en: &Toggle Focused Track
vi: &Chuyển đổi track mục tiêu

en: Toggle Focuse&d Track
vi: Chuyển &đổi track mục tiêu

note: i18n-hint a "journal" is a text file that records the user's interactions with the application
en: A journal will be recorded after Audacity restarts.
vi: Nhật ký sẽ được ghi lại sau khi Audacity khởi động lại.

note: i18n-hint a "journal" is a text file that records the user's interactions with the application
en: No journal will be recorded after Audacity restarts.
vi: Không có nhật ký nào sẽ được ghi lại sau khi Audacity khởi động lại.

en: Plugin Manager
vi: Quản lý các tính năng bổ trợ Plugin

en: Repeat Last Generator
vi: Lặp lại Trình tạo cuối cùng

en: Effe&ct
vi: &Hiệu ứng

en: Add Realtime Effects
vi: Thêm Hiệu Ứng Thời Gian Thực

en: Repeat Last Effect
vi: Lập lại hiệu ứng trước đó

en: &Analyze
vi: &Phân tích

en: Repeat Last Analyzer
vi: Lập lại phân tích trước đó

en: T&ools
vi: Công &cụ

en: Reset &Configuration
vi: Đặt lại &Cấu hình

en: &Run Benchmark...
vi: &Đối chuẩn thử...

en: Simulate Recording Errors
vi: Lỗi ghi âm mô phỏng

en: Detect Upstream Dropouts
vi: Phát hiện các khoảng hụt tiếng ngược dòng 'upstream dropouts'

note: i18n-hint a "journal" is a text file that records the user's interactions with the application
en: Write Journal
vi: Viết nhật ký

en: Set Left Selection Boundary
vi: Đặt vùng chọn bên trái

en: Set Right Selection Boundary
vi: Đặt vùng chọn bên phải

en: Zero-crossing search regions intersect stretched clip(s).
vi: Các vùng tìm kiếm không giao cắt với (các) clip đã được kéo dài.

note: i18n-hint: (verb) It's an item on a menu.
en: &Select
vi: &Chọn

en: &All
vi: &Tất cả

en: &None
vi: &Không gì hết

en: Select None
vi: Chưa chọn gì cả

en: In All &Tracks
vi: Trong tất cả các &track

en: In All &Sync-Locked Tracks
vi: Trong tất cả các &Sync-Locked Tracks

en: Select Sync-Locked
vi: Chọn Sync bị khóa

en: R&egion
vi: &Vùng

en: &Left at Playback Position
vi: Bên &trái vị trí phát lại

en: Set Selection Left at Play Position
vi: Đặt vùng chọn trái trên điểm phát nhạc

en: &Right at Playback Position
vi: Bên &phải vị trí phát lại

en: Set Selection Right at Play Position
vi: Đặt vùng chọn phải trên điểm phát nhạc

en: Track &Start to Cursor
vi: Từ đầu đến vị trí c&on trỏ

en: Select Track Start to Cursor
vi: Chọn từ đầu track đến Vị trí Con Trỏ

en: Cursor to Track &End
vi: Từ vị trí con trỏ đến k&ết thúc đoạn track

en: Select Cursor to Track End
vi: Chọn từ vị trí con trỏ đến kết thúc đoạn track

en: Track Start to En&d
vi: Từ đầu track đến kết thúc

en: Select Track Start to End
vi: Chọn từ Đầu Track cho đến Kết Thúc

en: S&tore Selection
vi: Vùng chọn &dự trữ

en: Retrieve Selectio&n
vi: Phục hồi lựa chọn

en: Cursor to Stored &Cursor Position
vi: Di chuyển con trỏ đến vị trí đã lưu

en: Select Cursor to Stored
vi: Chọn từ con trỏ đến vị trí đã lưu

en: Store Cursor Pos&ition
vi: Lưu v&ị trí con trỏ

en: At &Zero Crossings
vi: Tại điểm biên độ bằng &không

en: Select Zero Crossing
vi: Chọn điểm biên độ không

en: &Selection
vi: &Vùng chọn

en: Snap-To &Off
vi: &Tắt chế độ dính

en: Snap-To &Nearest
vi: Đính vào cái gần nhất

en: Snap-To &Prior
vi: Đính vào

en: Selection to &Start
vi: Chọn về &Đầu

en: Selection to En&d
vi: Chọn đến &hết

en: Selection Extend &Left
vi: Vùng chọn nới sang &trái

en: Selection Extend &Right
vi: Vùng chọn nới sang &phải

en: Set (or Extend) Le&ft Selection
vi: Đặt (hoặc Nới) Vùng chọn sang &Trái

en: Set (or Extend) Rig&ht Selection
vi: Đặt (hoặc Nới) Vùng chọn sang &Phải

en: Selection Contract L&eft
vi: Co bên &trái Vùng chọn

en: Selection Contract R&ight
vi: Co bên &phải vùng chọn

en: &Cursor to
vi: Di chuyến &con trỏ đến

en: Selection Star&t
vi: Bắt &đầu vùng chọn

en: Cursor to Selection Start
vi: Di chuyên con trỏ đến bắt đầu vùng chọn:

en: Selection En&d
vi: Kết &thúc vùng chọn

en: Cursor to Selection End
vi: Di chuyên con trỏ đến kết thúc vùng chọn:

en: Track &Start
vi: &Đầu track

en: Cursor to Track Start
vi: Di chuyên con trỏ đến điểm đầu track

en: Track &End
vi: Kết Thúc track

en: Cursor to Track End
vi: Từ vị trí con trỏ đến kết thúc đoạn âm:

en: &Project Start
vi: &Bắt đầu dự án

en: Cursor to Project Start
vi: Di chuyên con trỏ đến bắt đầu dự án

en: Project E&nd
vi: &Kết thúc dự án

en: Cursor to Project End
vi: Di chuyên con trỏ đến kết thúc dự án

en: &Cursor
vi: &Con trỏ

en: Cursor &Left
vi: Con trỏ &bên trái

en: Cursor &Right
vi: Con trỏ &sang phải

en: Cursor Sh&ort Jump Left
vi: Con trỏ sang trái một &đoạn ngắn

en: Cursor Shor&t Jump Right
vi: Con trỏ sang phải đoạn &ngắn

en: Cursor Long J&ump Left
vi: Con trỏ nhảy &sang trái đoạn dài

en: Cursor Long Ju&mp Right
vi: Con trỏ nhảy &sang phải đoạn dài

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips, ...
en: See&k
vi: &Tìm thấy

en: Short Seek &Left During Playback
vi: Tua theo con trỏ về &bên trái trong khi phát lại

en: Short Seek &Right During Playback
vi: Tua theo con trỏ về &bên phải trong khi phát lại

en: Long Seek Le&ft During Playback
vi: Tua theo con trỏ về bên &trái trong khi phát lại

en: Long Seek Rig&ht During Playback
vi: Tua theo con trỏ về bên &phải trong khi phát lại

en: Tim&eline
vi: Đường &thời gian

en: &Toolbars
vi: &Thanh công cụ

note: i18n-hint: (verb)
en: Reset Toolb&ars
vi: Đặt lại th&anh công cụ mặc định

en: Mix
vi: Trộn

en: Rendered all audio in track '%s'
vi: Đã xuất tất cả các audio trên track '%s'

note: i18n-hint: Convert the audio into a more usable form, so apply * panning and amplification and write to some external file.
en: Render
vi: Kết xuất

en: Mixed and rendered %d tracks into one new stereo track
vi: Đã trộn và kết xuất %d track thành một track stereo mới

en: Mixed and rendered %d tracks into one new mono track
vi: Đã trộn và kết xuất %d track thành một track mono mới

note: i18n-hint: One or more audio tracks have been panned
en: Panned audio track(s)
vi: Đã cân bằng (các) track audio

en: Pan Track
vi: Cân bằng track

en: Start to &Zero
vi: Từ Đầu đến &Điểm Không

en: Start to &Cursor/Selection Start
vi: Bắt đầu &con trỏ/Bắt đầu lựa chọn

en: Start to Selection &End
vi: Từ Đầu đến Phần được chọn

en: End to Cu&rsor/Selection Start
vi: Kết thúc &con trỏ/khởi động vùng chọn

en: End to Selection En&d
vi: Kết thúc điểm cuối vùng &chọn

note: i18n-hint: In this and similar messages describing editing actions, the starting or ending points of tracks are re-"aligned" to other times, and the time selection may be "moved" too.  The first noun -- "start" in this example -- is the object of a verb (not of an implied preposition "from").
en: Aligned/Moved start to zero
vi: Xếp tại thời điểm không

en: Aligned start to zero
vi: Xếp tại thời điểm không

note: i18n-hint: This and similar messages give shorter descriptions of the aligning and moving editing actions
en: Align/Move Start
vi: Sắp xếp/di chuyển điểm bắt đầu

en: Align Start
vi: Xếp Điểm Đầu

en: Aligned/Moved start to cursor/selection start
vi: Sắp xếp/di chuyển từ đầu đến vị trí con trỏ/vị trí bắt đầu vùng chọn

en: Aligned start to cursor/selection start
vi: Xếp bắt đầu đến vị trí con trỏ/vị trí bắt đầu vùng chọn

en: Aligned/Moved start to selection end
vi: Đã sắp xếp/di chuyển từ đầu đến cuối vùng chọn

en: Aligned start to selection end
vi: Đã sắp xếp từ đầu đến cuối vùng chọn

en: Aligned/Moved end to cursor/selection start
vi: Xếp đuôi đến vị trí con trỏ/vị trí bắt đầu vùng chọn

en: Aligned end to cursor/selection start
vi: Xếp đuôi đến vị trí con trỏ/vị trí bắt đầu vùng chọn

en: Align/Move End
vi: Xếp / Di chuyển Kết thúc

en: Align End
vi: Xếp kết thúc

en: Aligned/Moved end to selection end
vi: Đã sắp xếp/di chuyển các đuôi đến cuối vùng chọn.

en: Aligned end to selection end
vi: Xếp đuôi đến cuối vùng chọn

en: Aligned/Moved end to end
vi: Đã sắp xếp/di chuyển các đuôi theo thứ tự đến cuối vùng chọn

en: Aligned end to end
vi: Sắp xếp các đuôi theo thứ tự đến cuối vùng chọn

en: Align/Move End to End
vi: Sắp xếp/di chuyển đuôi về cuối vùng chọn

en: Align End to End
vi: Sắp xếp đến cuối vùng chọn

en: Aligned/Moved together
vi: Đã sắp xếp/di chuyển lại gần nhau

en: Aligned together
vi: Đã sắp xếp lại với nhau

en: Align/Move Together
vi: Sắp xếp/di chuyển lại gần nhau

en: Align Together
vi: Sắp xếp lại với nhau

en: Synchronize MIDI with Audio
vi: Đồng bộ MIDI với Audio

en: Synchronizing MIDI and Audio Tracks
vi: Đồng bộ MIDI và track audio

en: Adjusted gain
vi: Đã điều chỉnh độ khuếch đại

en: Gain
vi: Độ khuếch đại

en: Adjusted Pan
vi: Đã điều chỉnh cân bằng trái/phải

en: The entered value is invalid
vi: Giá trị bạn nhập không hợp lệ

en: Resampling track %d
vi: Đang lấy mẫu lại track %d

en: Resampled audio track(s)
vi: Đã thay đổi tốc độ lấy mẫu cho (cac) track

en: Resample Track
vi: Đổi tốc độ lấy mẫu cho track

en: Please select at least one audio track and one MIDI track.
vi: Hãy chọn ít nhất một track audio và một track MIDI

en: Alignment completed: MIDI from %.2f to %.2f secs, Audio from %.2f to %.2f secs.
vi: Hoàn thành sắp xếp: MIDI từ %.2f đến %.2f giấy, Audio từ %.2f đến %.2f giây.

en: Sync MIDI with Audio
vi: Động bộ hóa MIDI với Audio

en: Alignment error: input too short: MIDI from %.2f to %.2f secs, Audio from %.2f to %.2f secs.
vi: Lỗi hiệu chỉnh: đầu vào quá ngắn: MIDI từ %.2fđến %.2f giây, audio từ %.2f đến %.2f giây.

en: Internal error reported by alignment process.
vi: Lỗi nội bộ được báo cáo bởi quá trình căn chỉnh.

en: Tracks sorted by time
vi: Sắp xếp các track theo thời gian

en: Sort by Time
vi: Sắp xếp theo thời gian

en: Tracks sorted by name
vi: Sắp xếp các track theo tên

en: Sort by Name
vi: Sắp xếp theo tên

en: Can't delete track with active audio
vi: Không thể xoá track đang hoạt động

en: Add &New
vi: Thêm &mới

en: Mi&x
vi: &Trọn

en: Mix Stereo Down to &Mono
vi: Trộn Stereo về Mono

en: Mi&x and Render
vi: Trộn và &Kết xuất

en: Mix and Render to Ne&w Track
vi: Trộn và xuất sang track mới

en: &Resample...
vi: &Lấy mẫu lại...

en: Remo&ve Tracks
vi: &Xoá track

en: M&ute/Unmute
vi: &Tắt/bật âm thanh

en: &Mute All Tracks
vi: &Tắt tiếng tất cả các track

en: &Unmute All Tracks
vi: &Bật tiếng cho tất cả các track

en: Mut&e Tracks
vi: &Tắt tiếng các track

en: U&nmute Tracks
vi: &Bật âm thanh cho các track

en: &Pan
vi: &Cân bằng

en: &Left
vi: &Trái

en: Pan Left
vi: Cân bằng trái

en: &Right
vi: &Phải

en: Pan Right
vi: Cân bằng phải

en: &Center
vi: &Giữa

en: Pan Center
vi: Trung tâm cân bằng

en: &Align Tracks
vi: &Sắp xếp các track

en: &Align End to End
vi: &Sắp xếp các đuôi theo thứ tự đến cuối vùng chọn

en: Align &Together
vi: Sắp xếp lại &với nhau

en: &Move Selection with Tracks
vi: &Di chuyển vùng chọn cùng với các track

en: Move Sele&ction and Tracks
vi: Di chuyển vùng &chọn và track

en: S&ort Tracks
vi: Phân loại track

en: By &Start Time
vi: Trước &lúc bắt đầu

en: By &Name
vi: Theo &tên

en: Keep tracks synchronized (Sync-&Lock)
vi: Giữ các track được đồng bộ hóa (Sync-&Lock)

en: Change P&an on Focused Track...
vi: Thay đổi cân &bằng trái/phải của track

en: Pan &Left on Focused Track
vi: Dịch cân bằng sang &trái

en: Pan &Right on Focused Track
vi: Dịch cân bằng sang &phải

en: Change Gai&n on Focused Track...
vi: Thay đổi độ khuếch đại của track hiện hành

en: &Increase Gain on Focused Track
vi: &Tăng độ khuếch đại của track hiện hành

en: &Decrease Gain on Focused Track
vi: &Giảm độ khuếch đại của track hiện hành

en: Op&en Menu on Focused Track...
vi: Mở m&enu trên track hiện hành

en: M&ute/Unmute Focused Track
vi: &Tắt/bật âm thanh của track hiện hành

en: &Solo/Unsolo Focused Track
vi: &Bật/tắt chế độ Solo của track hiện hành

en: Delete Fo&cused Track
vi: Xoá track hiện &hành

en: Move Focused Track U&p
vi: Di chuyển track hiện hạnh lên &trên

en: Move Focused Track Do&wn
vi: Di chuyển track hiện hạnh xuống &dưới

en: Move Focused Track to T&op
vi: Di chuyển track hiện hạnh lên &đầu trang

en: Move Focused Track to &Bottom
vi: Di chuyển track hiện hạnh về &cuối trang

en: no label track
vi: track không có nhãn

en: no label track at or below focused track
vi: Không có nhãn dán ở trên và dưới track được chọn

en: no labels in label track
vi: Không có nhãn nào trong mục nhãn dán track

note: i18n-hint Sets a starting point for looping play
en: Set Loop &In
vi: Thiết lập vòng lặp &Vào

note: i18n-hint Sets an ending point for looping play
en: Set Loop &Out
vi: Thiết lập vòng lặp &Ra

en: Please select in a mono track.
vi: Hãy chọn trong một track mono.

en: Please select in a stereo track or two mono tracks.
vi: Hãy chọn trong một track stereo hoặc hai track mono.

en: Please select at least %d channels.
vi: Hãy chọn ít nhất %d kênh

en: Please select a time within a clip.
vi: Hãy chọn thời gian nội trong clip.

note: i18n-hint: 'Transport' is the name given to the set of controls that play, record, pause etc.
en: Tra&nsport
vi: Truyền dẫn

en: Pl&aying
vi: Đang phát

note: i18n-hint: (verb) Start or Stop audio playback
en: Pl&ay/Stop
vi: &Chơi /Dừng

en: Play/Stop and &Set Cursor
vi: Phát/Dừng và &đặt con trỏ

en: Play &Once/Stop
vi: Phát &Một lần / Dừng

en: &Pause
vi: &Dừng

en: &Recording
vi: &Đang ghi âm

note: i18n-hint: (verb)
en: &Record
vi: &Ghi âm

en: &Append Record
vi: &Nối đoạn thu

en: Record &New Track
vi: Ghi track &Mới

en: Punch and Rol&l Record
vi: Sửa lỗi &bảng ghi âm

en: &Looping
vi: Phát &Lập lại

en: &Clear Loop
vi: &Xoá vòng lặp đã chọn

en: &Set Loop to Selection
vi: &Đặt Vòng lặp cho Lựa chọn

en: R&escan Audio Devices
vi: &Quét lại thiêt bị audio

en: Transport &Options
vi: Tùy chọn &truyền vận

en: Set sound activation le&vel...
vi: Đặt &mức kích hoạt âm thanh...

en: Enable sound a&ctivated recording
vi: Bật tính năng a&ctivated recording

en: Hear &other tracks during recording
vi: Nghe &những track khác trong khi thu âm

en: Enable audible input &monitoring
vi: Bật giám sát đầu vào bằng âm thanh

en: A&utomated Recording Level Adjustment (on/off)
vi: Đ&iều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động (bật/tắt)

en: T&ransport
vi: C&huyển đổi

note: i18n-hint: (verb) Start playing audio
en: Pl&ay Once
vi: Ph&át 1 lần

note: i18n-hint: (verb) Stop playing audio
en: Sto&p
vi: Đừng

en: Play &One Second
vi: Phát đúng 1 giây

en: Play to &Selection
vi: Phát đến vùng chọn

en: Play &Before Selection Start
vi: Chạy nhạc &trước khi bắt đầu vùng chọn

en: Play Af&ter Selection Start
vi: Chạy nhạc sa&u khi bắt đâu vùng chọn

en: Play Be&fore Selection End
vi: Chạy nhạc trước &khi kết thúc vùng chọn

en: Play Aft&er Selection End
vi: Chạy nhạc sau &khi kết thúc vùng chọn

en: Play Before a&nd After Selection Start
vi: Chạy nhạc trước &và sau khi bắt đâu vùng chọn

en: Play Before an&d After Selection End
vi: Chạy nhạc trước &và sau khi kết thúc vùng chọn

en: Play C&ut Preview
vi: Phát thử đoạn cắt

en: Move to Pre&vious Label
vi: Di chuyển đến nhãn &Trước đó

en: Move to Ne&xt Label
vi: Di chuyển đến nhãn t&iếp theo

en: &View
vi: &Xem

en: Zoom &In
vi: Phóng &To

en: Zoom &Normal
vi: Đúng &Cỡ

en: Zoom &Out
vi: Thu &Nhỏ

en: &Zoom to Selection
vi: Vừ&a vùng chọn

en: Zoom &Toggle
vi: Bật &Tắt Zoom

en: T&rack Size
vi: Kích thước T&rack

en: &Fit to Width
vi: &Vừa với độ rộng

en: Fit to &Height
vi: Độ cao &thích hợp

en: &Collapse All Tracks
vi: &Gộp các track lại

en: E&xpand Collapsed Tracks
vi: &Bung các track đã được chia nhỏ

en: Sk&ip to
vi: Bỏ &qua

en: Selection Sta&rt
vi: Bắt &đầu vùng chọn

en: Skip to Selection Start
vi: Di chuyển đến điểm bắt đầu vùng chọn

en: Skip to Selection End
vi: Di chuyên đến kết thúc vùng chọn:

en: E&xtra Menus
vi: Hiển Thị Menu &Bổ Sung

en: &Show Clipping in Waveform
vi: &Hiển thị Clipping theo dạng sóng

en: Sho&w RMS in Waveform
vi: Hiển Thị &RMS ở Dạng Sóng

en: Preferences for Application
vi: Các tùy chỉnh cho ứng dụng

note: i18n-hint: Title for the panel in the application preferences dialog.
en: Update notifications
vi: Các thông báo cập nhật

[ctx: application preferences]
note: i18n-hint: Check-box title that configures periodic updates checking.
en: &Check for updates
vi: &Kiểm tra cập nhật

en: App update checking requires network access. In order to protect your privacy, Audacity does not store any personal information.
vi: Kiểm tra cập nhật ứng dụng yêu cầu quyền truy cập mạng. Để bảo vệ quyền riêng tư của bạn, Audacity không lưu trữ bất kỳ thông tin cá nhân nào.

[ctx: application preferences]
note: i18n-hint: Check-box title that enables anonymous usage info.
en: &Usage info (UUID)
vi: Thông tin sử dụng (UUID)

note: i18n-hint: The second paragraph of app update notice dialog
en: To help us understand how often people use Audacity, we generate a random ID (UUID) for each installation. This helps us improve features and plan for future updates. This ID does not contain any personally identifiable information.
vi: Để giúp chúng tôi hiểu được tần suất mọi người sử dụng Audacity, chúng tôi tạo một ID ngẫu nhiên (UUID) cho mỗi lần cài đặt. Điều này giúp chúng tôi cải thiện các tính năng và lập kế hoạch cho các bản cập nhật trong tương lai. ID này không chứa bất kỳ thông tin nhận dạng cá nhân nào.

en: Batch
vi: Lệnh gộp

en: Preferences for Batch
vi: Tùy chỉnh cho Hàng loạt

en: Behaviors
vi: Hành vi

en: &Don't apply effects in batch mode
vi: Không áp &dụng hiệu ứng trong chế độ lệnh gộp

en: Audio Settings
vi: Bảng điều chỉnh âm thanh

[ctx: device]
note: i18n-hint Software interface to audio devices
en: Interface
vi: Giao diện

note: i18n-hint: (noun)
en: &Host:
vi: &Host - Máy chủ:

en: Using:
vi: Dùng:

en: Playback
vi: Phát lại

en: &Device:
vi: Thiết bị:

[ctx: preference]
note: i18n-hint: modifier as in "Recording preferences", not progressive verb
en: Recording
vi: Đang ghi âm

en: De&vice:
vi: &Thiết bị:

en: Cha&nnels:
vi: Kê&nh:

en: &Project Sample Rate:
vi: Tốc độ lấy mẫu của dự án

en: Sample Rate used when recording new tracks, mixing down tracks and for playback in this project.
vi: Tỷ lệ tốc độ mẫu được sử dụng khi thu các track mới, trộn lẫn các track và để phát lại trong dự án này.

en: D&efault Sample Rate:
vi: Tỉ lệ tốc độ lấy Mẫu mặc định:

en: Default Sample &Format:
vi: Định dạng mẫu mặc định:

en: Latency
vi: Độ trễ

en: &Buffer length:
vi: &Độ dài đệm:

en: &Latency compensation:
vi: &Giãm độ trể:

en: No audio interfaces
vi: Không có mặt liên kết audio

en: No devices found
vi: Không tìm thấy thiết bị

en: Device
vi: Thiết bị

note: i18n-hint:  Directories, also called directories, in computer file systems
en: Directories
vi: Thư mục

en: Preferences for Directories
vi: Tùy chỉnh cho Địa chỉ

en: Default directories
vi: Thư mục mặc định

en: Leave a field empty to go to the last directory used for that operation.
    Fill in a field to always go to that directory for that operation.
vi: Chuyển một trường trống đến thư mục cuối được sử dụng cho thao tác đó.
    Điền vào một trường để luôn chuyển đến thư mục đó cho thao tác đó.

en: O&pen:
vi: &Mở:

en: S&ave:
vi: &Lưu:

en: B&rowse...
vi: &Duyệt...

en: &Import:
vi: &Nhập:

en: Br&owse...
vi: &Duyệt...

en: &Export:
vi: &Xuất:

en: Bro&wse...
vi: &Duyệt...

en: &Macro output:
vi: &Macro đầu ra:

en: Temporary files directory
vi: Thư mục tạm thời

en: Brow&se...
vi: &Duyệt...

en: &Free Space:
vi: Dung lượng &trống:

en: unavailable - above location doesn't exist
vi: Không có sẵn - đường dẫn này không tồn tại

en: Choose a location
vi: Chọn vị trí

en: 
    Directory %s does not exist. Create it?
vi: 
    Chưa có thư mục %s. Có tạo nó không?

en: Directory creation failed.
vi: Lỗi tạo thư mục.

en: Directory %s is not suitable (at risk of being cleaned out)
vi: Thư mục %s không phù hợp (có nguy cơ bị xóa)

en: 'Temporary Directory' cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục ' tạm thời'

en: 'Temporary files' directory cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục ' tạm thời'

en: Directory %s is not writable
vi: Không thể ghi vào thư mục %s

en: Changes to temporary directory will not take effect until Audacity is restarted
vi: Việc chuyển đổi thư mục tạm thời sẽ có hiệu lực từ lần chạy sau của Audacity

en: Temp Directory Update
vi: Bản cập nhật hướng dẫn tạm thời

en: 'Open' directory cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục 'Mở'

en: 'Save' directory cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục 'Lưu'

en: 'Import' directory cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục 'Nhập'

en: 'Export' directory cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục 'Xuất'

en: 'Macro Output' directory cannot be set.
vi: Lỗi đặt thư mục 'Macro Output'

en: Add new location
vi: Thêm địa điểm mới

en: Effects
vi: Hiệu ứng

en: Preferences for Effects
vi: Tuỳ chọn hiệu ứng

en: Sort by effect name
vi: Sắp xếp dựa trên tên hiệu ứng

en: Sort by publisher and effect name
vi: Sắp xếp dựa trên tên nhà xuất bản và tên hiệu ứng

en: Sort by type and effect name
vi: Sắp xếp dựa trên kiểu và tên hiệu ứng

en: Group by publisher
vi: Nhóm theo nhà xuất bản

en: Group by type
vi: Nhóm theo kiểu

en: Group by category
vi: Nhóm theo thư mục

en: Group by type and publisher
vi: Nhóm theo kiểu và nhà xuất bản

en: Effect Options
vi: Tùy chọn hiệu ứng

en: Effect menu &organization:
vi: &Tổ chức menu hiệu ứng:

en: Realtime effect o&rganization:
vi: Tổ &chức hiệu ứng thời gian thực:

en: Instruction Set
vi: Cài đặt hướng dẫn

en: &Use SSE/SSE2/.../AVX
vi: &Dụng  SSE/SSE2/.../AVX

note: i18n-hint: Title of the panel containing user-defined paths where plugins could be found * First argument is replaced with plugin type (e.g. "LV2 plugin locations")
en: %s plugin locations
vi: %s các địa điểm plugin

en: &Skip effects scanning at startup
vi: &Bỏ qua quá trình quét hiệu ứng khi khởi động

en: Open Plugin &Manager
vi: Mở Trình &Quản Lý Plugin

note: i18n-hint:  Title of dialog governing "Extended", or "advanced," * audio file import options
en: Extended Import
vi: Nhập mở rộng.

en: Preferences for ExtImport
vi: Tùy chọn cho ExtImport.

en: A&ttempt to use filter in OpenFile dialog first
vi: Hãy thử dùng bộ lọc trong hộp thoại OpenFile trước

en: Rules to choose import filters
vi: Hướng dẫn chèn bộ lọc.

en: File extensions
vi: Phần mở rộng tập tin

en: Importer order
vi: Trật tự nhập.

en: Move rule &up
vi: Dì chuyển thước đo &lên

en: Move rule &down
vi: Di chuyển thước đo &xuống

en: Move f&ilter up
vi: Dì chuyển bộ &lọc lên

en: Move &filter down
vi: Dì chuyển &bộ lọc xuống

en: &Add new rule
vi: &Thêm thước mới

en: De&lete selected rule
vi: X&óa thước đã chọn

en: Unused filters:
vi: Bộ lọc chưa dùng:

en: There are space characters (spaces, newlines, tabs or linefeeds) in one of the items. They are likely to break the pattern matching. Unless you know what you are doing, it is recommended to trim spaces. Do you want Audacity to trim spaces for you?
vi: Có các ký tự khoảng trắng (dấu cách, dòng mới, tab hoặc xuống dòng) trong một mục. Chúng có khả năng phá vỡ sự cân bằng. Trừ khi bạn biết mình đang làm gì, bạn nên xóa bớt khoảng trống. Bạn có muốn Audacity xóa bớt khoảng trống cho bạn không?

en: Spaces detected
vi: Phát hiện khoảng trống

en: Do you really want to delete selected rule?
vi: Bạn có chắc là muốn xóa thước đã chọn không?

en: Rule deletion confirmation
vi: Xác nhận xóa thước

en: Ext Import
vi: Nhập ngoài.

[ctx: GUI]
note: i18n-hint: refers to Audacity's user interface settings
en: Interface
vi: Giao diện

en: Preferences for GUI
vi: Tuỳ chọn cho GUI (Giao diện đồ họa người dùng)

en: Display
vi: Hiển thị

en: &Language:
vi: &Ngôn Ngữ:

en: Th&eme:
vi: N&ền:

en: Meter dB &range:
vi: Đồng hồ đo dB &phạm vi:

en: Show 'How to Get &Help' at launch
vi: Hiển thị hộp thoại trợ giúp khi khởi tạo

en: Show e&xtra menus
vi: Hiển thị menu bổ sung

en: Show alternative &styling (Mac vs PC)
vi: Hiển thị phong cách (Mac và PC)

en: &Beep on completion of longer activities
vi: &Bíp khi hoàn thành các tác vụ kéo dài

en: Re&tain labels if selection snaps to a label
vi: Giữ nguyên các nhãn dáng khác khi một nhãn dáng được chọn

note: i18n-hint: RTL stands for 'Right to Left'
en: Use mostly Left-to-Right layouts in RTL languages
vi: Chỉ dùng bảng mẫu từ trái sang phải trong ngôn ngữ RTL

en: Never use comma as decimal point
vi: Không bao giờ sử dụng dấu phẩy làm dấu thập phân

en: GUI
vi: GUI (Giao diện đồ họa người dùng)

en: Language "%s" is unknown
vi: Ngôn ngữ "%s" không xác định

en: Import / Export
vi: Nhập / Xuất

en: Preferences for ImportExport
vi: Tất cả tuỳ thích Nhập / Xuất

en: S&witch view to Beats and Measures and align with musical grid
vi: Chuyển chế độ xem sang chế Phách và ô nhịp và căn chỉnh theo lưới nhạc

en: &Ask me each time
vi: &Hỏi lại tôi mỗi khi có thông báo này

en: Do &nothing
vi: Không làm &gì cả

en: Always &match the loop tempo to the project tempo
vi: Luôn luôn &phù hợp nhịp độ vòng lặp với nhịp độ dự án

en: &Only match the loop tempo to the project tempo when the ruler displays "Beats and Measures"
vi: &Chỉ khớp nhịp độ vòng lặp với nhịp độ dự án khi thước đo hiển thị "Beats and Measures - Phách và ô nhịp"

en: &Do nothing
vi: Không làm gì cả

en: Music Imports
vi: Nhập Âm nhạc

en: When importing a music loop into an empty project, Audacity will:
vi: Khi nhập vòng lặp nhạc vào một dự án trống, Audacity sẽ:

en: When importing a music loop into an existing (non-empty) project, Audacity will:
vi: Khi nhập vòng lặp nhạc vào một dự án hiện có (không trống), Audacity sẽ:

en: IMPORT EXPORT
vi: NHẬP  XUẤT

en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Preferences for KeyConfig
vi: Các tùy chỉnh dành cho KeyConfig

en: Keyboard preferences currently unavailable.
vi: Tùy chọn bàn phím hiện không khả dụng.

en: Open a new project to modify keyboard shortcuts.
vi: Mở một dự án mới để điều chỉnh phím tắt bàn phím

en: &Hotkey:
vi: &Phím nóng:

en: &Tree
vi: &Cây

en: &Name
vi: &Tên

en: &Key
vi: &Ký tự

en: Key Bindings
vi: Gán phím tắt

en: View by:
vi: &Xem:

en: View by tree
vi: Sắp xếp theo dạng cây

en: View by name
vi: Sắp xếp theo tên

en: View by key
vi: Sắp xếp theo từ khóa

en: Bindings
vi: Liên kết

en: Short cut
vi: Phím tắt

note: i18n-hint: (verb)
en: &Set
vi: &Đặt

en: Note: Pressing Cmd+Q will quit. All other keys are valid.
vi: Lưu ý: Nhấn Ctrl+Q sẽ thoát khỏi chương trình. Những phím khác đều hợp lệ.

en: &Import...
vi: &Nhập...

en: &Defaults
vi: Mặc đị&nh

en: 
       *   "%s"  (because the shortcut '%s' is used by "%s")
vi: 
     *  "%s" (bởi vì đường dẫn '%s' đã được dùng bởi "%s")

en: Select an XML file containing Audacity keyboard shortcuts...
vi: Chọn một tập tin XML chứa các phím tắt cho Audacity...

en: Error Importing Keyboard Shortcuts
vi: Lỗi khi nhập phím tắt từ tập tin

en: The file with the shortcuts contains illegal shortcut duplicates for "%s" and "%s".
    Nothing is imported.
vi: Tập tin chứa phím tắt có chứa các bản sao phím tắt không hợp lệ cho "%s" và "%s".
    Không có phím tắt được thêm vào.

en: Loaded %d keyboard shortcuts
vi: Đã nhạp %d phím tắt

en: 
    The following commands are not mentioned in the imported file, but have their shortcuts removed because of the conflict with other new shortcuts:
vi: 
    Các lệnh tiếp theo không được đề cập trong tệp được thêm vào, nhưng vẫn có các phím tắt của chúng bị xóa bởi vì xung đột giữa các phím tắc khắc.

en: Loading Keyboard Shortcuts
vi: Đang nhạp phím tắt

en: Export Keyboard Shortcuts As:
vi: Xuất phím tắt ra tập tin tên:

en: Error Exporting Keyboard Shortcuts
vi: Lỗi khi xuất phím tắt vào tập tin

en: You may not assign a key to this entry
vi: Bạn không thể cấp chìa khóa cho cổng truy cập này

en: You must select a binding before assigning a shortcut
vi: Bạn phải chọn một đường dẫn trước khi liên kết phím tắt

en: 
    
    	 and
vi: 
    
    	 và

en: The keyboard shortcut '%s' is already assigned to:
    
    	%s
    
    
    Click OK to assign the shortcut to
    
    	%s
    
    instead. Otherwise, click Cancel.
vi: Đường dẫn bàn phím '%s' đã được gán cho:
    
    	%s
    
    
    Nhấp vào OK để gán đường dẫn cho
    
     	%s
    
    thay thế. Nếu không, Nhấp vào Cancel.

en: Key Config
vi: Tổ hợp phím tùy biến

note: i18n-hint: untranslatable acronym for "Musical Instrument Device Interface"
en: MIDI Devices
vi: Thiết bị MIDI

en: Preferences for MidiIO
vi: Tuỳ chọn MidiIO

en: No MIDI interfaces
vi: Không có mặt liên kết MIDI

[ctx: MIDI]
note: i18n-hint Software interface to MIDI
en: Interface
vi: Giao diện

en: Using: PortMidi
vi: Đang dụng: PortMidi

en: MIDI Synth L&atency (ms):
vi: Độ trễ của bộ tổng hợp MIDI (ms):

en: The MIDI Synthesizer Latency must be an integer
vi: Độ trễ của bộ tổng hợp MIDI phải là một số nguyên

en: Midi IO
vi: Midi  IO (đầu ra/đầu vào)

note: i18n-hint: Modules are optional extensions to Audacity that add NEW features.
en: Modules
vi: Môđun

en: Preferences for Module
vi: Tuỳ chọn Môđun

en: Modules are optional components of Audacity that enable some functionality, such as importing and exporting. 
    It is generally not necessary to change these settings.
vi: Mô-đun là các thành phần tùy chọn của Audacity cho phép một số chức năng, chẳng hạn như nhập và xuất.
    Nói chung, bạn không cần thiết phải thay đổi các cài đặt này.

en: Changes to these settings only take effect when restarting Audacity.
vi: Những thay đổi cài đặt sẽ có hiệu lực khi khởi động lại Audacity.

en: Always ask
vi: Luôn hỏi

en: Failed
vi: Thất bại

en: No choice made
vi: Không có lựa chọn nào được đề xuất

en: Error: No modules were found. This may indicate a faulty installation.
vi: Lỗi: Không tìm thấy mô đun. Sự cố này có thể liên quan đến một lỗi trong quá trình cài đặt.

en: Module
vi: Môđun

en: Preferences for Playback
vi: Tuỳ chọn phát lại

en: Effects Preview
vi: Nghe thử hiệu ứng

en: &Length:
vi: Độ &dài:

note: i18n-hint: (noun) this is a preview of the cut
en: Cut Preview
vi: Nghe thử cắt

en: &Before cut region:
vi: Nghe thử trước khi cắt vùng:

en: &After cut region:
vi: Nghe thử sau khi cắt vùng:

en: Seek Time when playing
vi: Tìm thời gian khi phát

en: &Short period:
vi: Chu kỳ &ngắn:

en: Lo&ng period:
vi: Chu kỳ &dài:

en: &Micro-fades
vi: &Micro-fades - chuyển dần micro

en: Always scrub un&pinned
vi: Luôn luôn bỏ &ghim

en: Audacity Preferences
vi: Tuỳ thích của Audacity

en: Category
vi: Loại

en: Preferences:
vi: Tuỳ chọn:

en: Preferences for Quality
vi: Tuỳ chọn Chất Lượng

en: Real-time Conversion
vi: Thời gian thực quá trình chuyển đổi

en: Sample Rate Con&verter:
vi: Bộ &chuyển đổi tốc độ lấy mẫu:

note: i18n-hint: technical term for randomization to reduce undesirable resampling artifacts
en: &Dither:
vi: &Hòa sắc:

en: High-quality Conversion
vi: Chuyển đổi HQ chất lượng cao

en: Sample Rate Conver&ter:
vi: Bộ &chuyển đổi tốc độ lấy mẫu:

note: i18n-hint: technical term for randomization to reduce undesirable resampling artifacts
en: Dit&her:
vi: Hòa &sắc

en: Preferences for Recording
vi: Tuỳ chọn ghi âm

en: Hear &other tracks while recording (overdub)
vi: Overdub - Nghe &track khác trong lúc đang thu âm (qúa nhiều tạp âm)

en: Use &hardware to play other tracks
vi: Dùng &phần cứng để chạy các track khác

en: Audible input &monitoring
vi: Kiểm tra â&m thanh đầu vào

en: Record on a new track
vi: Ghi âm vào track mới

note: i18n-hint: Dropout is a loss of a short sequence audio sample data from the recording
en: Detect dropouts
vi: Phát hiện các khoảng hụt tiếng 'dropout'

en: Sound Activated Recording
vi: Thu âm đã bật

en: &Enable
vi: &Bật lên

en: Le&vel (dB):
vi: Mức độ âm thanh (dB):

note: i18n-hint: start of two-part phrase, "Name newly recorded tracks with:"
en: Name newly recorded tracks
vi: Đặt tên cho các track mới ghi

note: i18n-hint: end of two-part phrase, "Name newly recorded tracks with:"
en: With:
vi: Cùng với:

en: Custom Track &Name
vi: Tuỳ chọn Tên Track

en: Custom name text
vi: Tùy chọn chữ trong tên

en: Recorded_Audio
vi: Audio đã được thu

en: &Track Number
vi: Số track &trên album

en: System &Date
vi: &Ngày hệ thống

en: System T&ime
vi: Thời g&ian hệ thống

en: Automated Recording Level Adjustment
vi: Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động

en: Enable Automated Recording Level Adjustment.
vi: Bật Điều chỉnh Cấp độ Thu âm Tự động.

note: i18n-hint: Desired maximum (peak) volume for sound
en: Target Peak:
vi: Đỉnh mục tiêu:

en: Within:
vi: Trong:

en: Analysis Time:
vi: Thời gian phân tích:

en: milliseconds (time of one analysis)
vi: Mili giây (thời gian trong quá trình phân tích)

en: Number of consecutive analysis:
vi: Số trong quá trình phân tích liển tục:

en: 0 means endless
vi: 0 là vô hạn

en: Punch and Roll Recording
vi: Chỉ sửa lỗi ghi âm

en: Pre-ro&ll:
vi: Trước khi &cuộn:

en: Cross&fade:
vi: Cross&fade -Trộn chéo:

en: Spectrogram Settings
vi: Cái đặt Âm phổ Spectrogram

en: Spectrograms
vi: Âh phổ Spectrograms

en: Preferences for Spectrum
vi: Tuỳ thích ảnh phổ

note: i18n-hint: use is a verb
en: &Use Preferences
vi: Dụng Tuỳ thích

en: Scale
vi: gam

en: S&cale:
vi: &Gam:

en: Mi&n Frequency (Hz):
vi: Tần số nhỏ nhất (Hz):

en: Ma&x Frequency (Hz):
vi: Tần số lớn nhất (Hz):

en: Colors
vi: Màu

en: &Gain (dB):
vi: Số khuếch đại &Gain (dB):

en: &Range (dB):
vi: &Biên độ (dB):

en: High &boost (dB/dec):
vi: Khuếch đại cao (dB/dec):

en: Algorithm
vi: Thuật toán

en: A&lgorithm:
vi: &Thuật toán:

en: Window &size:
vi: &Kích thước cửa sổ:

en: 8 - most wideband
vi: 8 - Hầu hết băng rộng

en: 32768 - most narrowband
vi: 32768 - Hầu hết băng hẹp

en: Window &type:
vi: &Loại cửa sổ:

en: &Zero padding factor:
vi: &Hệ số đệm bằng không:

en: Ena&ble Spectral Selection
vi: Bật lựa chọn âm phổ

en: Show a grid along the &Y-axis
vi: Hiển thị đường kẻ lưới bằng trục &Y

note: i18n-hint: FFT stands for Fast Fourier Transform and probably shouldn't be translated
en: FFT Find Notes
vi: FFT tìm nốt nhạc

en: Minimum Amplitude (dB):
vi: Biên độ nhỏ nhất (dB):

en: Max. Number of Notes (1..128):
vi: Số tối đa các nốt (1...128):

en: &Find Notes
vi: &Tìm nốt nhạc

en: &Quantize Notes
vi: &Lượng tử hoá nốt

en: Global settings
vi: Thiết lập toàn bộ

en: Ena&ble spectral selection
vi: Bậ&t lựa chọn âm phổ

en: The maximum frequency must be an integer
vi: Tần số lớn nhất phải là số nguyên

en: The minimum frequency must be an integer
vi: Tần số nhỏ nhất phải là số nguyên

en: The gain must be an integer
vi: Số khuếch đại phải là số nguyên

en: The range must be a positive integer
vi: Biên độ phải là số nguyên

en: The frequency gain must be an integer
vi: Khuếch đại tần số phải là số nguyên

en: The minimum amplitude (dB) must be an integer
vi: Biên độ nhỏ nhất (dB) phải là số nguyên

en: The maximum number of notes must be an integer
vi: Số lớn nhất của ghi chú phải là số nguyên

en: The maximum number of notes must be in the range 1..128
vi: Số lớn nhất của ghi chú phải trong phạm vi biên độ 1..128

note: i18n-hint: A theme is a consistent visual style across an application's graphical user interface, including choices of colors, and similarity of images such as those on button controls.  Audacity can load and save alternative themes.
en: Theme
vi: Sắc thái giao diện

en: Preferences for Theme
vi: Tùy chỉnh cho Chủ đề

en: Info
vi: Thông tin

en: Themability is an experimental feature.
    
    To try it out, click "Save Theme Cache" then find and modify the images and colors in
    ImageCacheVxx.png using an image editor such as the Gimp.
    
    Click "Load Theme Cache" to load the changed images and colors back into Audacity.
vi: Tính khả thi là một tính năng thử nghiệm.
    
    Để dùng thử, hãy nhấp vào "Lưu bộ đệm chủ đề", sau đó tìm và sửa đổi hình ảnh và màu sắc trong
    ImageCacheVxx.png sử dụng trình chỉnh sửa hình ảnh chẳng hạn như Gimp.
    
    Nhấp vào "Tải bộ đệm chủ đề" để tải các hình ảnh và màu sắc đã thay đổi trở lại trong Audacity.

en: Saving and loading individual theme files uses a separate file for each image, but is
    otherwise the same idea.
vi: Việc lưu và tải các tập tin giao diện cá nhân dùng các tập tin riêng cho mỗi hình ảnh nhưng mặc khác chúng phải cùng ý tưởng.

note: i18n-hint: && in here is an escape character to get a single & on screen, * so keep it as is
en: Theme Cache - Images && Color
vi: Bộ đệm sắc thái giao diện - Ảnh && Màu sắc

en: Save Theme Cache
vi: Lưu bộ đệm sắc thái giao diện

en: Load Theme Cache
vi: Nạp bộ đệm Sắc thái giao diện

en: Individual Theme Files
vi: Tập tin Sắc thái giao diện riêng lẻ

en: Save Files
vi: Lưu tập tin

en: Load Files
vi: Nạp tập tin

note: i18n-hint: i.e. the behaviors of tracks
en: Tracks Behaviors
vi: Kiểu xữ lý track

en: Preferences for TracksBehaviors
vi: Tùy chỉnh cho kiểu xữ lý track

en: Ask me each time.
    Show dialog each time audio is pasted.
vi: Lần nào thực hiện cũng hỏi tôi.
    Hiển thị hộp thoại mỗi khi âm thanh được dán.

en: &Select all audio, if selection required
vi: &Chọn tất cả âm thanh, nếu cần lựa chọn

note: i18n-hint: Cut-lines are lines that can expand to show the cut audio.
en: Enable cut &lines
vi: &Bật đường cắt

en: Editing a clip can &move other clips
vi: Việc chỉnh sửa một clip có thể di chuyển các clip khác

en: &Always paste audio as new clips
vi: &Luôn nhận đoạn âm dán vào thành clip mới

en: "Move track focus" c&ycles repeatedly through tracks
vi: "Việc di chuyển tiêu điểm của track" được &lập lại nhiều lần qua các track

en: &Type to create a label
vi: &Gõ để tạo nhản dáng

en: Use dialog for the &name of a new label
vi: Dùng hộp thoại cho tên của nhãn mới

en: Solo &Button:
vi: Nút &solo:

en: Pasted audio
vi: Âm thanh Đã dán

en: Paste audio from other Audacity project as
vi: Dán âm thanh từ dự án Audacity khác như

en: Waveform
vi: Dạng sóng

en: Spectrogram
vi: Âh phổ - Spectrogram

en: Connect dots
vi: Liên kết điểm

en: Stem plot
vi: Ngăn biểu đồ

en: Fit to Width
vi: Vừa với độ rộng

en: Zoom to Selection
vi: Zoom vùng chọn

en: Zoom Default
vi: Zoom mặc định

en: Minutes
vi: Phút

en: 5ths of Seconds
vi: 1/5  Giây

en: 10ths of Seconds
vi: 1/10 Giây

en: 20ths of Seconds
vi: 1/20 Giây

en: 50ths of Seconds
vi: 1/50 Giây

en: 100ths of Seconds
vi: 1/100 Giây

en: 500ths of Seconds
vi: 1/500 Giây

en: MilliSeconds
vi: Mili Giây

en: 4 Pixels per Sample
vi: 4 pixels trên mỗi mẫu

en: Max Zoom
vi: Zoom tối đa

en: Preferences for Tracks
vi: Tùy chỉnh cho Track

en: Auto-&fit track height
vi: Tự đồng điều chỉnh cao độ của track

en: Use &half-wave display when collapsed
vi: Dùng &half-wave display khi phân mãnh

en: &Pinned Recording/Playback head
vi: &Ghim đánh dấu thu/phát lại

en: A&uto-scroll if head unpinned
vi: Cuộn từ &động khi bỏ  ghim đầu đánh dấu

en: Pinned &head position
vi: Vị trí ghim đầu tiên

en: Default &view mode:
vi: Chế độ xem &mặc định:

en: Default Waveform scale:
vi: Thang đo Dạng sóng mặc định:

en: Display &samples:
vi: Mẫu &hiển thị:

en: Default audio track &name:
vi: Tên track audio &mặc định:

en: Zoom Toggle
vi: Bật/tắt Zoom

en: Preset 1:
vi: Thiết lập sẵn 1:

en: Preset 2:
vi: Thiết lập sẵn 2:

note: i18n-hint: A waveform is a visual representation of vibration
en: Waveforms
vi: Dạng sóng

en: Preferences for Waveforms
vi: Tùy chỉnh cho Dạng sóng

en: Waveform dB &range:
vi: Dạng sóng dB &phạm vi:

note: i18n-hint: Audio setup button text, keep as short as possible
en: Audio Setup
vi: Cài đặt âm thanh

note: i18n-hint: Audio setup menu
en: &Host
vi: &Host - Máy chủ

en: &Playback Device
vi: &Thiết bị phát lại

en: &Recording Device
vi: &Thiết bị ghi âm

en: Recording &Channels
vi: &Kênh ghi âm

en: &Audio Settings...
vi: &Thiết lập Âm thanh

en: 1 (Mono) Recording Channel
vi: 1 (Mono) kênh ghi âm

en: 2 (Stereo) Recording Channels
vi: 2 (Stereo) kênh ghi âm

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar that manages the audio devices
en: &Audio Setup Toolbar
vi: &Thanh Công Cụ Cài Đặt âm thanh

note: i18n-hint: These are strings for the status bar, and indicate whether Audacity is playing or recording or stopped, and whether it is paused; progressive verb form
en: Stopped
vi: Đã tắt

en: Transport
vi: Chuyển đổi

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Play
vi: Phát

en: Skip to Start
vi: Nhảy về đầu

en: Skip to End
vi: Chuyển về cuối

en: Play Once
vi: Phát 1 lần

en: Record New Track
vi: Ghi track mới

en: Append Record
vi: Nối đoạn thu

en: Select to End
vi: Chọn từ đây đến kết thúc

en: Select to Start
vi: Chọn đến  Đầu

note: i18n-hint: These are strings for the status bar, and indicate whether Audacity is playing or recording or stopped, and whether it is paused.
en: %s Paused.
vi: %s Đã tạm dừng.

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar with the big buttons on it (play record etc)
en: &Transport Toolbar
vi: &Thanh chuyển đổi

note: i18n-hint: (noun) It's the device used for playback.
en: Playback Device
vi: Thiết bị phát âm thanh

note: i18n-hint: (noun) It's the device used for recording.
en: Recording Device
vi: Thiết bị ghi âm.

en: Audio Host
vi: Trung tâm Audio Host

en: Recording Channels
vi: Các kênh ghi âm

en: Select Recording Device
vi: Chọn thiết bị ghi âm

en: Select Playback Device
vi: Chọn thiết bị phát âm thanh

en: Select Audio Host
vi: Chọn trung tâm Audio Host

en: Select Recording Channels
vi: Chọn  các kênh ghi âm

en: Device information is not available.
vi: Không tìm thấy thông tin thiết bị

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar that manages devices
en: &Device Toolbar
vi: Thanh công cụ &Thiết bị

en: De&vice
vi: Thiết &bị

en: Change &Recording Device...
vi: Thay đổi thiết bị &Ghi âm...

en: Change &Playback Device...
vi: Thay đổi thiết bị &Phát âm thanh...

en: Change Audio &Host...
vi: Thay đổi trung tâm Audio &Host

en: Change Recording Cha&nnels...
vi: Thay đổi &kênh thu âm...

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Fit selection to width
vi: Đặt vùng chọn vừa với cửa sổ

en: Fit project to width
vi: Vừa dự án vào trong cửa sổ

en: Trim audio outside selection
vi: Cắt bỏ audio bên ngoài vùng chọn

en: Silence audio selection
vi: Tắt tiếng vùng chọn audio

en: Sync-Lock Tracks
vi: Track đồng bộ bị khóa

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar for editing
en: &Edit Toolbar
vi: Thanh công cụ &Chỉnh sửa

en:  Monitoring
vi:  Đang đo

en:  Active
vi: Kích hoạt

en:  Peak %2.f dB
vi: Đỉnh %2.f dB

en:  Peak %.2f
vi: Đỉnh %.2f

en:  Clipped
vi: Đã ghim

en: Record Meter
vi: Bộ đo thu

note: i18n-hint: (noun) The meter that shows the loudness of the audio being recorded.
en: Recording Level
vi: Độ cao  ghi âm

note: i18n-hint: (noun) The meter that shows the loudness of the audio being recorded. This is the name used in screen reader software, where having 'Meter' first apparently is helpful to partially sighted people.
en: Meter-Record
vi: Bộ đo thu

en: Playback Meter
vi: Bộ đo phát âm thanh

note: i18n-hint: (noun) The meter that shows the loudness of the audio playing.
en: Playback Level
vi: Độ cao phát lại

note: i18n-hint: (noun) The meter that shows the loudness of the audio playing. This is the name used in screen reader software, where having 'Meter' first apparently is helpful to partially sighted people.
en: Meter-Play
vi: Bộ đo phát

en: Recording Meter
vi: Bộ đo ghi âm

en: Combined Meter
vi: Bộ đo đã tích hợp

en: &Recording Meter Toolbar
vi: Thanh công cụ đo độ cao &Ghi âm

en: &Playback Meter Toolbar
vi: Thanh công cụ đo độ cao &Phát âm thanh

en: Mi&xer
vi: Bộ &trộn

en: Ad&just Playback Volume...
vi: Điều &chỉnh âm lượng phát lại...

en: &Increase Playback Volume
vi: &Tăng âm lượng phát lại

en: &Decrease Playback Volume
vi: &Giảm âm lượng phát lại

en: Adj&ust Recording Volume...
vi: Điều &chỉnh âm lượng thu âm...

en: I&ncrease Recording Volume
vi: &Tăng âm lượng ghi âm

en: D&ecrease Recording Volume
vi: &Giảm âm lượng ghi âm

note: i18n-hint noun
en: Length
vi: Độ dài

note: i18n-hint noun
en: Center
vi: Giữa

en: Selection Toolbar Setup
vi: Cài đặt thanh công cụ lựa chọn

en: Start and End of Selection
vi: Phần được chọn

en: Start and Length of Selection
vi: Độ dài được chọn

en: Length and End of Selection
vi: Trường độ và kết thúc vùng chọn

en: Length and Center of Selection
vi: Độ dài và trung tâm vùng chọn

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar for selecting a time range of audio
en: &Selection Toolbar
vi: Thanh công cụ &Vùng chọn

en: Snap
vi: Điều chỉnh nhanh

en: Snapping
vi: Đang điều chỉnh nhanh

note: i18n-hint: combo box is the type of the control/widget
en: Snap to combo box
vi: Chụp vào hộp tổ hợp

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar for selecting a time range of audio
en: &Snapping Toolbar
vi: &Thanh công cụ chỉnh nhanh

en: Spectral Selection
vi: Lựa chọn âm phổ

en: Center frequency and Width
vi: Tần số tuyến tính và biên độ

en: Low and High Frequencies
vi: Tần số thấp và cao

en: Show
vi: Hiển thị

en: Center Frequency
vi: Tần số trung tâm

en: Bandwidth
vi: Băng thông

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar for selecting a frequency range of audio
en: Spe&ctral Selection Toolbar
vi: Thanh công cụ &chọn phổ thính âm

en: Time Signature
vi: Số chỉ nhịp

en: Tempo
vi: Nhịp độ

en: Upper Time Signature
vi: Số chỉ nhịp cao hơn

en: Lower Time Signature
vi: Số chỉ nhịp thấp hơn

en: Tempo Changed
vi: Thay đổi nhịp độ

en: Upper Time Signature Changed
vi: Thay đổi số chỉ nhịp cao hơn

en: Lower Time Signature Changed
vi: Thay đổi số chỉ nhịp thấp hơn

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar for selecting a time range of audio
en: Time Signature Toolbar
vi: Thanh công cụ Số chỉ nhịp

en: Time
vi: Thời gian

en: Audio Position
vi: Vị trí âm thanh

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows the toolbar for viewing actual time of the cursor
en: &Time Toolbar
vi: Thanh công cụ &Thời gian

note: i18n-hint: %s will be replaced by the name of the kind of toolbar.
en: Audacity %s Toolbar
vi: Thanh công cụ %s của Audacity

en: Click and drag to resize toolbar
vi: Click và rê chuột để điều chỉnh kích cỡ thanh công cụ

en: ToolDock
vi: Bảng công cụ

en: Tools
vi: Công cụ

en: Selection Tool
vi: Công cụ chọn

en: Envelope Tool
vi: Công cụ biên độ

en: Draw Tool
vi: Công cụ vẽ

en: Multi-Tool
vi: Công cụ đa chức năng

note: i18n-hint: Clicking this menu item shows a toolbar that has some tools in it
en: T&ools Toolbar
vi: &Hộp công cụ

en: &Selection Tool
vi: Công cụ &Vùng chọn

en: &Envelope Tool
vi: &Công cụ biên độ

en: &Draw Tool
vi: Công cụ &vẽ

en: &Multi Tool
vi: &Công cụ đa chức năng

en: &Previous Tool
vi: &Công cụ trước đó

en: &Next Tool
vi: Công cụ &Tiếp theo

en: Play-at-Speed
vi: Tốc độ phát

en: Play at selected speed
vi: Phát ở tốc độ đã chọn

en: Playback Speed
vi: Tốc độ phát lại

en: Play-at-Speed Once
vi: Phát ở tốc độ một lần

en: Pla&y-at-Speed Toolbar
vi: Thanh công cụ tốc độ phát âm thanh

note: i18n-hint: 'Normal Play-at-Speed' doesn't loop or cut preview.
en: &Play-at-Speed
vi: &Tốc độ phát

en: Play-at-Speed &Once
vi: Phát ở tốc độ &một lần

en: Play C&ut Preview-at-Speed
vi: Phát đoạn cắt xem trước ở tốc độ

en: Ad&just Playback Speed...
vi: Điều &chỉnh tốc độ phát lại

en: &Increase Playback Speed
vi: &Tăng tốc độ phát lại

en: &Decrease Playback Speed
vi: &Giảm tốc độ phát lại

en: Drag label. Hold shift and drag to move all labels on the same track.
vi: Kéo nhãn. Giữ phím shift và kéo để di chuyển tất cả các nhãn trên cùng một track.

en: Drag one or more label boundaries.
vi: Rê một hoặc nhiều vùng nhãn

en: Drag label boundary.
vi: Rê vùng nhãn

en: Modified Label
vi: Đã sửa lại nhãn

en: Label Edit
vi: Chỉnh sửa nhãn

en: Click to edit label text
vi: Click để sửa dòng chữ trong nhãn

en: &Font...
vi: &Phông chữ...

note: i18n-hint: (noun) This is the font for the label track.
en: Label Track Font
vi: Phông chữ cho nhãn của track

note: i18n-hint: (noun) The name of the typeface
en: Face name
vi: Tên phông

note: i18n-hint: (noun) The size of the typeface
en: Face size
vi: Kích thước

en: Cu&t Label text
vi: Cắ&t dòng chữ trong nhãn

en: &Copy Label text
vi: &Chép dòng chữ trong nhãn

en: &Delete Label
vi: &Xoá Nhãn

en: &Edit Label...
vi: &Chỉnh Sửa Nhãn...

en: Deleted Label
vi: Nhãn Đã Xoá

en: Edited labels
vi: Đã sửa nhãn

en: New label
vi: Nhãn mới

en: Up &Octave
vi: &Tăng bát độ

en: Down Octa&ve
vi: &Giảm bát độ

en: MIDI Device Info
vi: Thông tin thiết bị MIDI

en: &MIDI Device Info...
vi: Thông tin thiết bị &MIDI

en: Click to vertically zoom in. Shift-click to zoom out. Drag to specify a zoom region.
vi: Nhấn chuột để phóng to theo chiều dọc. Nhấn chuột + Shift để thu nhỏ. Rê chuột để chọn vùng zoom

en: Zoom Reset
vi: Zoom mặc định

en: Shift-Right-Click
vi: Shift-Right-Nhấp chuột

en: Left-Click/Left-Drag
vi: Nhấp chuột trái/Kéo về trái

en: Shift-Left-Click
vi: Shift+Click chuột trái

en: Click and drag to stretch selected region.
vi: Click và kéo chuột để chọn vùng

note: i18n-hint: (noun) The track that is used for MIDI notes which can be dragged to change their duration.
en: Stretch Note Track
vi: Kéo giản vùng ghi chú của track

note: i18n-hint: In the history list, indicates a MIDI note has been dragged to change its duration (stretch it). Using either past or present tense is fine here.  If unsure, go for whichever is shorter.
en: Stretch
vi: Kéo giản

en: Click to open clip context menu.
vi: Bấm vào để mở menu ngữ cảnh của clip.

en: Reset Clip Pitch
vi: Đặt lại Đỉnh của Clip

en: Not enough space
vi: Không đủ không gian

en: There is not enough space to expand the clip to its original speed.
vi: Không có đủ dung lượng để mở rộng clip như tốc độ ban đầu.

en: Reset Clip Speed
vi: Đặt lại Tốc độ Clip

en: Click to reset clip pitch.
vi: Bấm vào để đặt lại Đỉnh của Clip.

en: Click to change clip pitch, Cmd + click to reset.
vi: Bấm vào để thay đổi cao độ của clip. hoặc giữ Cmd + ấn chuột trái để đặt lại,

en: Click to change clip pitch, Ctrl + click to reset.
vi: Bấm vào để thay đổi cao độ của clip. hoặc giữ Ctrl + ấn chuột trái để đặt lại,

en: Click to reset clip speed.
vi: Bấm vào để đặt lại tốc độ của clip.

en: Click to change clip speed, Cmd + click to reset.
vi: Bấm vào để thay đổi tốc độ của clip. hoặc giữ Cmd + ấn chuột trái để đặt lại,

en: Click to change clip speed, Ctrl + click to reset.
vi: Bấm vào để thay đổi tốc độ của clip. hoặc giữ Ctrl + ấn chuột trái để đặt lại,

en: Left-Click to expand, Right-Click to remove
vi: Bấm chuột trái để mở rộng, bấm chuột phải để xóa

en: Expanded Cut Line
vi: Mở rộng đường cắt

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Removed Cut Line
vi: Xoá đường cắt

en: Pitch and Speed
vi: Cao độ và Tốc Độ

en: Clip Pitch
vi: Cao độ của Clip

en: se&mitones:
vi: nửa &cung:

en: Clip Speed
vi: Tốc độ Clip

en: &speed %:
vi: &tốc độ %:

en: General
vi: Tổng quan

en: &Optimize for Voice
vi: &Tối ưu Chất giọng

en: Changed Speed
vi: Thay đổi tốc độ

en: Changed Pitch
vi: Đã thay đổi cao độ của âm

en: Click and drag to edit the samples
vi: Nhấn và rê chuột để chỉnh sửa các mẫu

en: To use Draw, zoom in further until you can see the individual samples.
vi: Để dùng công cụ Vẽ, bạn phải phóng to đủ để thấy từng mẫu riêng biệt.

en: Moved Samples
vi: Các mẫu đã di chuyển

en: Sample Edit
vi: Chỉnh sửa mẫu

en: Zoom to Fit
vi: Zoom để phù hợp với màn hình

en: Reset Zoom
vi: Đặt lại Zoom

en: &Spectrogram
vi: &Ânh phổ - Spectrogram

en: To change Spectrogram Settings, stop any
     playing or recording first.
vi: Để thay đổi cài đặt âm phổ - spectrogram, trước tiên hãy dừng
     bất kỳ sự phát âm hoặc ghi âm trước.

en: Stop the Audio First
vi: Bạn phải dừng audio trước

en: S&pectrogram Settings...
vi: Cái đặt ảnh &phổ

en: S&pectral
vi: P&hổ

en: To&ggle Spectral Selection
vi: Chuyển đổi lựa chọn âm phổ

en: Next &Higher Peak Frequency
vi: Tần số đỉnh &lớn hơn tiếp theo

en: Next &Lower Peak Frequency
vi: Tần số đỉnh &thấp hơn tiếp theo

en: Drag to specify a zoom region. Right-click for menu. Ctrl+scroll to zoom.
vi: Kéo chuột để chỉ định vùng thu phóng. Nhấp chuột phải vào menu. Giữ Ctrl + cuộn chuột để thu phóng.

en: Right-click for menu. Ctrl+scroll to zoom.
vi: Bấm chuột phải để mở menu. Giữ Ctrl + cuộn chuột để thu phóng.

en: Click and drag to adjust sizes of sub-views, double-click to split evenly
vi: Click và rê chuột để điều chỉnh kích cỡ tương đối

en: Click and drag to rearrange sub-views
vi: Nhấp và kéo để sắp xếp lại các chế độ xem phụ đề

en: Rearrange sub-views
vi: Sắp xếp lại hiển thị phụ đề

en: Close sub-view
vi: Đóng chế độ xem phụ đề

en: Mute/Unmute Track
vi: &Tắt/bật âm thanh của track đã chọn

note: i18n-hint: string is the name of a clip first number is the position of that clip in a sequence of clips, second number counts the clips
en: %s, %d of %d clip | %s, %d of %d clips
vi[0]: %s, %d của %d clips

note: i18n-hint: This is about trimming a clip, a length in seconds like "2.4 seconds" is shown
en: Adjust left trim by %.02f seconds
vi: Điều chỉnh lề trái theo %.02fgiây

note: i18n-hint: This is about trimming a clip, a length in seconds like "2.4s" is shown
en: Trim by %.02fs
vi: Lề %.02fs

note: i18n-hint: This is about trimming a clip, a length in seconds like "2.4 seconds" is shown
en: Adjust right trim by %.02f seconds
vi: Điều chỉnh lề phải theo %.02fgiây

en: Click and drag to move clip boundary in time
vi: Nhấp và kéo để di chuyển ranh giới clip trong thời gian

en: Click and drag to stretch clip
vi: Click và kéo chuột để kéo dài clip

en: Split Clip
vi: Tách Clip

en: Join Clips
vi: Vào Clip

en: Rename Clip...
vi: Đặt lại tên clip...

en: Pitch and Speed...
vi: Cao độ và Tốc Độ...

en: Render Pitch and Speed
vi: Xuất Cao độ và Tốc Độ

note: i18n-hint: This is about changing the clip playback speed, speed is in percent
en: Changed Clip Speed to %.01f%%
vi: Tốc độ của clip đã được thay đổi thành %.01f%%

note: i18n-hint: This is about changing the clip playback speed, speed is in percent
en: Changed Speed to %.01f%%
vi: Tốc độ đã được thay đổi thành %.01f%%

en: Set Wave Clip Name
vi: Đặt tên clip sóng

en: Click and drag to select text
vi: Nhấp và kéo để chọn văn bản

en: Modified Clip Name
vi: Tên clip đã sửa đổi

en: Clip Name Edit
vi: Chỉnh sửa tên clip

en: Rendered time-stretched audio
vi: Kết xuất âm thanh đã được kéo

en: Pitch Shift
vi: Thay đổi cao độ

en: Changed Pitch Shift
vi: Cao độ đã thay đổi

en: &Rename Clip...
vi: &Đặt lại tên clip...

en: &Pitch and Speed...
vi: &Cao độ và Tốc Độ...

en: Render Pitch and &Speed
vi: Xuất Cao độ và &tốc Độ

en: Pitch &Up
vi: Cao độ &Lên

en: Pitch &Down
vi: Cao độ &Xuống

en: &Format
vi: &Định dạng

en: Changing sample format
vi: Thay đổi định dạng mẫu

en: Processing...   0%%
vi: Đang Xử lý...   0%%

en: Processing...   %i%%
vi: Đang Xử lý...   %i%%

note: i18n-hint: The strings name a track and a format
en: Changed '%s' to %s
vi: Thay '%s' thành %s

en: Format Change
vi: Thay đổi định dạng

en: Rat&e
vi: Tốc độ &lấy mẫu

en: &Other...
vi: &Khác...

note: i18n-hint: The string names a track
en: Changed '%s' to %s Hz
vi: Đã chuyển '%s' thành %s Hz

en: Rate Change
vi: Thay đổi tốc độ lấy mẫu

en: Set Rate
vi: Đặt tốc độ lấy mẫu

en: Ma&ke Stereo Track
vi: &Tạo track stereo

en: Swap Stereo &Channels
vi: Hoán đổi kênh &stereo

en: Spl&it Stereo Track
vi: &Chia track stereo

en: Split Stereo to Mo&no
vi: Chia 1 dải âm Stereo thành 2 dải âm MO&NO

en: The tracks you are attempting to merge to stereo contain clips at
    different positions, or otherwise mismatching clips. Merging them
    will render the tracks.
    
    This causes any realtime effects to be applied to the waveform and
    hidden data to be removed. Additionally, the entire track will
    become one large clip.
    
    Do you wish to continue?
vi: Các track bạn đang cố gộp thành âm stereo chứa các đoạn clip ở vị trí khác nhau hoặc các đoạn clip không phù hợp. Gộp chúng sẽ tạo ra các track.
    
    Điều này làm cho bất kỳ hiệu ứng thời gian thực nào được áp dụng vào hình dạng sóng và dữ liệu ẩn được loại bỏ. Ngoài ra, toàn bộ track sẽ trở thành một đoạn clip lớn.
    
    Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Combine mono to stereo
vi: Kết hợp mono với stereo

note: i18n-hint: The string names a track
en: Made '%s' a stereo track
vi: Đã chuyển '%s' thành track stereo

en: Make Stereo
vi: Chuyển thành Stereo

note: i18n-hint: The string names a track
en: Swapped Channels in '%s'
vi: Các kênh đã hoán đổi trong '%s'

en: Swap Channels
vi: Hoán đổi kênh

note: i18n-hint: The string names a track
en: Split stereo track '%s'
vi: Chia track stereo '%s'

note: i18n-hint: The string names a track
en: Split Stereo to Mono '%s'
vi: Chia Stereo thành Mono %s

en: Split to Mono
vi: Chuyển thành Mono

en: Created new audio track
vi: Đã tạo track audio mới

en: Created new stereo audio track
vi: Đã tạo track audio stereo mới

en: &Mono Track
vi: Track &Mono

en: &Stereo Track
vi: Track &Stereo

note: i18n-hint: Stereo pan setting
en: %.0f%% Left
vi: %.0f%% Trái

note: i18n-hint: Stereo pan setting
en: %.0f%% Right
vi: %.0f%% Phải

en: Half Wave
vi: Nửa dạng sóng

en: Wa&veform
vi: Dạ&ng sóng

en: &Wave Color
vi: &Máu sóng

en: Instrument %i
vi: Nhạc cụ %i

en: WaveColor Change
vi: Thay đổi màu sóng

en: Change Speed Limits
vi: Thay đổi tốc độ giới hạn

en: Change speed limit (%) to:
vi: Thay đổi tốc độ giói hạn (%) thành:

en: Lower Speed Limit
vi: Tốc độ giới hạn dưới

en: Upper Speed Limit
vi: Tốc độ giới hạn trên

en: Upper Speed Limit must be greater than the Lower Speed Limit
vi: Giới hạn tốc độ trên phải lớn hơn Giới hạn tốc độ dưới

en: Invalid Limits
vi: Giới hạn sai

en: Set range to '%ld' - '%ld'
vi: Đặt giới hạn thành '%ld' - '%ld'

note: i18n-hint: (verb)
en: Set Range
vi: Đặt giới hạn

en: Set time track display to linear
vi: Đặt hiển thị thời gian track theo đường thẳng

en: Set Display
vi: Cài đặt hiển thị

en: Set time track display to logarithmic
vi: Đặt hiển thị thời gian track theo logarit

en: Set time track interpolation to linear
vi: Đặt nội suy thời gian track theo đường thẳng

en: Set Interpolation
vi: Cài đặt nội suy

en: Set time track interpolation to logarithmic
vi: Đặt nội suy thời gian track theo logarit

en: &Linear scale
vi: &Đường thẳng tuyến tính

en: L&ogarithmic scale
vi: Th&ước đo lôgarit

en: &Range...
vi: &Vùng...

en: Logarithmic &Interpolation
vi: Nội suy &logarit

en: Created new time track
vi: Đã tạo track thời gian mới

en: &Time Track
vi: Track &Thời gian

en: Right-click for menu.
vi: Click chuột phải để mở menu.

note: i18n-hint Appears on hovering mouse over clip affordance
en: Drag clips to reposition them. Hold Shift and drag to move all clips on the same track.
vi: Kéo các clip để định vị lại chúng. Giữ phím Shift và kéo để di chuyển tất cả các clip trên cùng một track.

en: Add Mono Track
vi: Thêm Track Mono

en: Add Stereo Track
vi: Thêm Track Stereo

en: Add Label Track
vi: Thêm Track Nhãn

en: Export Audio...
vi: Xuất Audio...

en: Erased selected area
vi: Xoá vùng chọn

en: Selected area using Brush Tool
vi: Khu vực được chọn sử dụng công cụ Brush

en: Brush tool selection
vi: Lựa chọn công cụ Brush-Bàn chải

en: Re&name Track...
vi: Đổi &tên Track...

en: Move Track &Up
vi: Chuyển track &lên

en: Move Track &Down
vi: Chuyển track &xuống

en: Move Track to &Top
vi: Chuyển track lên đầu bảng

en: Move Track to &Bottom
vi: Chuyển track xuống đáy bảng

en: Set Track Name
vi: Đặt tên track

en: Renamed '%s' to '%s'
vi: Đã đổi tên '%s' thành '%s'

en: Name Change
vi: Thay tên

en: Click and drag to warp playback time
vi: Nhấn và rê để di chuyển dải âm theo thời gian

en: Click and drag to edit the amplitude envelope
vi: Nhấn và rê chuột để hiệu chỉnh đường bao biên độ

note: i18n-hint: (verb) Audacity has just adjusted the envelope .
en: Adjusted envelope.
vi: Đã sửa lại đường bao biên độ.

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips, ...
en: &Scrub
vi: &Tua theo con trỏ

en: Scrubbing
vi: Chùi sạch

en: Seeking
vi: Đang tua theo con trỏ

note: i18n-hint: These commands assist the user in finding a sound by ear. ... "Scrubbing" is variable-speed playback, ... "Seeking" is normal speed playback but with skips, ...
en: Scrub &Ruler
vi: Thước &tua

en: Playing at Speed
vi: Tốc độ đang phát

en: Move mouse pointer to Seek
vi: Di chuyển con trỏ để tua theo con trỏ

en: Move mouse pointer to Scrub
vi: Di chuyển con trỏ để tua

en: Scru&bbing
vi: Đang &phát theo con trỏ

en: Scrub Bac&kwards
vi: Quét ngược lại

en: Scrub For&wards
vi: Quét tới trước

en: Click and drag to move left selection boundary.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển giới hạn trái của vùng chọn.

en: Click and drag to move right selection boundary.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển giới hạn phải của vùng chọn.

en: Click and drag to move bottom selection frequency.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển tần số đáy lựa chọn.

en: Click and drag to move top selection frequency.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển tần số đỉnh lựa chọn

en: Click and drag to move center selection frequency to a spectral peak.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển tần số trung tâm lựa chọn đến đỉnh âm phổ.

en: Click and drag to move center selection frequency.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển tần số trung tâm lựa chọn.

en: Click and drag to adjust frequency bandwidth.
vi: Nhấn và rê chuột để điều chỉnh dải tần.

note: i18n-hint: These are the names of a menu and a command in that menu
en: Edit, Preferences...
vi: Sửa, tùy chỉnh

note: i18n-hint: %s is usually replaced by "Ctrl+P" for Windows/Linux, "Command+," for Mac
en: Multi-Tool Mode: %s for Mouse and Keyboard Preferences.
vi: Chế đồ đa năng: %s để tùy chỉnh chuột và bàn phím.

en: Click and drag to set frequency bandwidth.
vi: Nhấn và rê để cài đặt dải tần.

en: Click and drag to select audio
vi: Nhấn và rê chuột để chọn âm thanh

note: i18n-hint: "Snapping" means automatic alignment of selection edges to any nearby label or clip boundaries
en: (snapping)
vi: (Chụp)

en: Click and drag to move a track in time
vi: Nhấn và rê để di chuyển track theo thời gian

en: Could not shift between tracks
vi: Không thể chuyển đổi giữa các track

en: Moved clips to another track
vi: Đã di chuyển đoạn âm thanh tới track khác

en: Time shifted tracks/clips right %.02f seconds
vi: Đã dịch track/clip sang qua bên phải %.02f giây

en: Time shifted tracks/clips left %.02f seconds
vi: Đã dịch track/clip sang qua bên trái %.02f giây

en: Move Clip
vi: Di chuyển Clip

en: Collapse
vi: Phân mãnh

en: Delete Track
vi: Xoá track

en: Open menu...
vi: Mở  menu...

note: i18n-hint: %s is replaced by (translation of) 'Ctrl+Click' on windows, 'Command+Click' on Mac
en: %s to select or deselect track. Drag up or down to change track order.
vi: %s để chọn hoặc bỏ chọn track.  kéo lên và xuống để thay đổi lệnh track.

note: i18n-hint: %s is replaced by (translation of) 'Ctrl+Click' on windows, 'Command+Click' on Mac
en: %s to select or deselect track.
vi: %s để chọn hoặc bỏ chọn track

note: i18n-hint: will substitute name of track for %s
en: Moved '%s' up
vi: Đã di chuyển '%s' lên

en: Moved '%s' down
vi: Di chuyển '%s' xuống

en: Move Track
vi: Di chuyển track

en: Click to Zoom In, Shift-Click to Zoom Out
vi: Nhấn chuột để phóng to, Shift+nhấn chuột để thu nhỏ

en: Drag to Zoom Into Region, Right-Click to Zoom Out
vi: Rê chuột để phóng to vùng, bấm chuột phải để thu nhỏ

en: Left=Zoom In, Right=Zoom Out, Middle=Normal
vi: Chuột Trái=Phóng to, Chuột Phải=Thu nhỏ, Chuột Giữa=Chuẩn

note: i18n-hint: Title of the dialog no updates available.
en: No Updates Available
vi: Không có bảng cập nhật có sẵn

en: Check for Updates
vi: Tìm bảng cập nhật

note: i18n-hint: %s is replaced with 'Preferences > Application'.
en: If you want to change your preference for automatic updates checking, you can find it in %s.
vi: Nếu bạn muốn thay đổi tùy chỉnh kiểm tra cập nhật tự động, bạn có thể tìm thấy nó trong %s.

note: i18n-hint: Hyperlink title that opens Preferences dialog on Application page and is substituted into "... you can find it in %s." string. i18n-hint: a page in the Preferences dialog; use same name
en: Preferences > Application
vi: Tùy chỉnh > Ứng dụng

[ctx: update dialog]
en: Error checking for update
vi: Lỗi tìm kiếm phiên bản cập nhật

[ctx: update dialog]
en: Unable to connect to Audacity update server.
vi: Không thể kết nối vào máy chủ cập nhật của Audacity.

[ctx: update dialog]
en: Update data was corrupted.
vi: Dữ  liệu cập nhật bị lỗi.

[ctx: update dialog]
en: Error downloading update
vi: Lỗi tải bản cập nhật.

[ctx: update dialog]
en: Can't open the Audacity download link.
vi: Không mở được đường dẫn để tải Audacity về.

en: Audacity update
vi: Bản cập nhật Audacity

en: Downloading %s
vi: Đang tải về %s

note: i18n-hint: Window title of the app update notice dialog.
en: App updates & usage info
vi: Cập nhật ứng dụng và thông tin sử dụng

note: i18n-hint: First line of the app update notice dialog.
en: App updates
vi: Các bản cập nhật ứng dụng

note: i18n-hint: The first paragraph of app update notice dialog.
en: Audacity notifies you in-app when a new version is available to download.
vi: Audacity sẽ thông báo cho bạn trong ứng dụng khi có phiên bản mới để tải xuống.

note: i18n-hint: Subtitle of the app update notice dialog.
en: Usage info
vi: Thông tin sử dụng

note: i18n-hint:  %s is replaced with "Preferences > Application" link
en: You can turn this off anytime in %s.
vi: Bạn có thể tắt chức năng này bất cứ lúc nào %s.

note: i18n-hint:  %s is replaced with "Preferences > Application" link
en: You can disable this anytime in %s.
vi: Bạn có thể vô hiệu hóa điều này bất cứ lúc nào trong %s.

en: View privacy policy
vi: Xem chính sách bảo mật

en: Disable UUID
vi: Vô hiệu hóa UUID

en: Accept && continue
vi: Chấp nhận và tiếp tục

[ctx: update dialog]
en: Update Audacity
vi: Cập nhật Audacity

en: Don't show this again at start up
vi: Không hiện hộp thoại này nữa

[ctx: update dialog]
en: &Skip
vi: &Bỏ qua

[ctx: update dialog]
en: &Install update
vi: &Cài bản cập nhật

[ctx: update dialog]
note: i18n-hint Substitution of version number for %s.
en: Audacity %s is available!
vi: Audacity %s đã sẵn sàng!

[ctx: update dialog]
en: Changelog
vi: Bản ghi thay đổi

[ctx: update dialog]
en: Read more on GitHub
vi: Đọc thêm tại GitHub

en: (disabled)
vi: (Đã tắt)

en: Press
vi: Nhấn

en: Button
vi: Nút

note: i18n-hint: whether a button is pressed or not pressed
en: pressed
vi: nhấn

en: not pressed
vi: không nhấn

en: &Clear
vi: &Xoá

note: i18n-hint: A 'Grabber' is a region you can click and drag on It's used to drag a track around (when in multi-tool mode) rather than requiring that you use the drag tool.  It's shown as a series of horizontal bumps
en: Grabber
vi: Tay nắm

en: Empty
vi: Trống

note: i18n-hint: Noun (the meter is used for playback or record level monitoring)
en: Meter
vi: Bộ đo

en: Disable Silent Monitoring
vi: Tắt chức năng kiểm tra trong nền

en: Enable Silent Monitoring
vi: Bật chức năng kiểm tra trong nền

en: Recording Meter Options
vi: Cài đặt Bộ đo ghe âm

en: Playback Meter Options
vi: Cài đặt Bộ đo phát lại

en: Refresh Rate
vi: Đặt tốc độ lấy mẫu

en: Higher refresh rates make the meter show more frequent
    changes. A rate of 30 per second or less should prevent
    the meter affecting audio quality on slower machines.
vi: Tốc độ làm mới cao hơn làm cho thước đo thay đổi nhiều hơn
    Tộc độ dưới 30 trên giây sẽ ngăn thước đo ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh trên các máy câu hình thấp hơn.

en: Meter refresh rate per second [1-100]
vi: Tần số quét bộ đo [1-100]:

en: Meter refresh rate per second [1-100]:
vi: Tần số quét bộ đo [1-100]:

en: Meter Style
vi: Kiểu Bộ đo

en: Gradient
vi: Độ dốc

en: Meter Type
vi: Loại Bộ đo

en: Orientation
vi: Định hướng

en: Automatic
vi: Tự động

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Missing Plugins
vi: Mất tích Tính năng bổ sung Plugin

en: This project contains some realtime effect plugins that cannot be found on this system.
vi: Dự án này chứa một số tính năng bổ trợ tạo hiệu ứng thời gian thực không thể tìm thấy trên hệ thống này.

note: i18n-hint: %s will be replaced with "Learn more"
en: The project may sound different than intended. %s
vi: Dự án có thể sẽ nghe khác với dự định. %s

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: (Use context menu to change format.)
vi: (Dùng nút menu context để thay đổi định dạng)

note: i18n-hint: %s is replaced with a directory path.
en: Unable to write files to directory: %s.
vi: Không thể ghi tệp vào thư mục: %s.

note: i18n-hint: This message describes the error in the Error dialog.
en: Please check that the directory exists, has the necessary permissions, and the drive isn't full.
vi: Vui lòng kiểm tra xem thư mục có tồn tại hay không, có các quyền cần thiết và ổ đĩa chưa đầy hay không.

note: i18n-hint: %s is replaced with 'Preferences > Directories'.
en: You can change the directory in %s.
vi: Bạn có thể thay đổi thư mục trong  %s.

note: i18n-hint: Hyperlink title that opens Preferences dialog on Directories page.
en: Preferences > Directories
vi: Tùy chỉnh> Thư mục

en: Don't show this warning again
vi: Không hiện cảnh báo này nữa

en: Infinity
vi: Vô cùng

en: -Infinity
vi: -Vô cùng

en: Validation error
vi: Lỗi xác nhận

en: Empty value
vi: Trống

en: Malformed number
vi: Giá trị xấu

en: Not in range %d to %d
vi: Không có ở hàng từ %d đến %d

en: Value overflow
vi: Tràn giá trị

en: Too many decimal digits
vi: Quá nhiều số thập phân

en: Value not in range: %s to %s
vi: Không tìm thấy giá trị ở hàng từ %s đến %s

en: Value must not be less than %s
vi: Giá trị không được phép bé hơn %s

en: Value must not be greater than %s
vi: Giá trị không được lớn hơn %s

en: Shelf Filter
vi: Shelf Filter - Lọc đa tần

en: GNU General Public License v2.0
vi: Giấy phép Công cộng GNU bản 2.0

en: Filter type
vi: Kiểu lọc

en: Low-shelf
vi: Biến tần lọc dưới

en: High-shelf
vi: Biến tần lọc trên

en: Frequency (Hz)
vi: Tần số (Hz)

en: Amount (dB)
vi: Âm lượng (dB)

en: Error.~%Frequency set too high for selected track.
vi: Lỗi.~%FTần số được đặt quá cao cho track đã chọn.

en: Spectral Edit Multi Tool
vi: Spectral Edit Multi Tool-Công cụ chỉnh sửa đa âm phổ

en: ~aPlease select frequencies.
vi: ~aHãy chọn một tần số (Hz)

en: ~aBandwidth is zero (the upper and lower~%~
                           frequencies are both ~a Hz).~%~
                           Please select a frequency range.
vi: ~a Băng thông bằng không (cả hai tần số cao thấp ~%~
                    đều bằng ~a Hz) ~%~
                   Hãy chọn một dãi tần.

en: ~aNotch filter parameters cannot be applied.~%~
                          Try increasing the low frequency bound~%~
                          or reduce the filter 'Width'.
vi: ~a Không nhập được thông số bộ lọc Notch.~%~
                          Hãy thử tăng giới hạn tần số thấp lên ~%~
                           hoặc thu nhỏ 'kích thước' bộ lọc lại.

en: Error.~%
vi: Lỗi.~%

en: Spectral Edit Parametric EQ
vi: Spectral Edit Parametric EQ-Chỉnh sửa âm phổ EQ tham số

en: Gain (dB)
vi: Gain - Khuếch đại (dB)

en: ~aLow frequency is undefined.
vi: ~aTần số thấp là không xác định.

en: ~aHigh frequency is undefined.
vi: ~aGiải tần cao không xác định.

en: ~aCenter frequency must be above 0 Hz.
vi: ~a Tần số trung tâm phải lớn hơn 0 Hz.

en: ~aFrequency selection is too high for track sample rate.~%~
                            For the current track, the high frequency setting cannot~%~
                            be greater than ~a Hz
vi: ~aVùng chọn tần số quá lớn để lấy mẫu track. ~%~
    Không thể ~%~
    Chỉnh tần số lớn hơn ~a Hz đối với track này

en: ~aBandwidth is zero (the upper and lower~%~
                             frequencies are both ~a Hz).~%~
                             Please select a frequency range.
vi: ~aBăng thông bằng 0 (giá trị trên và dưới~%~
    tần số là cả hai ~a Hz).~%~
    Vui lòng chọn một dải tần số.

en: Spectral Edit Shelves
vi: Spectral Edit Shelves-Chỉnh sửa Shelves âm phổ

en: Studio Fade Out
vi: Studio Fade Out - Âm lượng giảm dần

en: Selection too short.~%It must be more than 2 samples.
vi: Vùng chọn quá ngắn. ~%vùng chọn phải từ 2 mẫu trở lên.

en: Adjustable Fade
vi: Adjustable Fade - Độ mờ dần có thể điều chỉnh

en: Fade Type
vi: Loại Mờ Dần Fade

en: Fade Up
vi: Fade Up - Âm lượng tăng dần

en: Fade Down
vi: Fade Down - Âm lượng giảm dần

en: S-Curve Up
vi: Đường cong S hướng lên trên

en: S-Curve Down
vi: S-Curve Hạ xuống

en: Mid-fade Adjust (%)
vi: Điều chỉnh phai ở giữa (%)

en: Start/End as
vi: Bắt đầu/Kết thúc như

en: % of Original
vi: % Gốc

en: dB Gain
vi: dB Gain độ khuếch đại

en: Start (or end)
vi: Bắt đầu (hoặc kết thúc)

en: End (or start)
vi: Kết thúc (hoặc bắt đầu)

en: Handy Presets (override controls)
vi: Thiết lập sẵn hữu ích (Handy Presets)

en: None Selected
vi: Chưa được chọn

en: Linear In
vi: Linear - Tuyến tính vào

en: Linear Out
vi: Linear - Tuyến tính ra

en: Exponential In
vi: Exponential - Số mũ vào

en: Exponential Out
vi: Exponential - Số mũ ra

en: Logarithmic In
vi: Logarithmic In - Vào

en: Logarithmic Out
vi: Logarithmic Out - Ra

en: Rounded In
vi: Rounded In - Vào

en: Rounded Out
vi: Rounded Out - Ra

en: Cosine In
vi: Cosine In - Vào

en: Cosine Out
vi: Cosine Out - Ra

en: S-Curve In
vi: S-Curve In - Vào

en: S-Curve Out
vi: S-Curve Out - Ra

en: Error~%~%
vi: Lỗi~%~%

en: ~aPercentage values cannot be negative.
vi: ~a giá trị phần trăm không được là số âm.

en: ~aPercentage values cannot be more than 1000 %.
vi: ~a giá trị phần trăm không được lớn hơn 1000 %.

en: ~adB values cannot be more than +100 dB.~%~%~
                                          Hint: 6 dB doubles the amplitude~%~
                                          -6 dB halves the amplitude.
vi: ~adB giá trị không thể nhiều hơn +100 dB.~%~%~
     Gợi ý: 6 dB tăng gấp đôi biên độ~%~
     -6 dB giảm một nữa biên độ.

en: Beat Finder
vi: Beat Finder - Tìm Phách

en: Threshold Percentage
vi: Mức tỷ lệ

en: Clip Fix
vi: Clip Fix - Sửa điểm ghim

en: Benjamin Schwartz and Steve Daulton
vi: Benjamin Schwartz và Steve Daulton

en: Threshold of Clipping (%)
vi: Ngưỡng clip (%)

en: Reduce amplitude to allow for restored peaks (dB)
vi: Giảm biên độ để cho phép các đỉnh được khôi phục (dB)

en: Crossfade Clips
vi: Crossfade Clips - Trộn chéo đoạn âm

en: Error.~%Invalid selection.~%More than 2 audio clips selected.
vi: Lỗi.~%Lựa chọn không hợp lệ.~% Hơn 2 đoạn âm thanh đã được chọn.

en: Error.~%Invalid selection.~%Empty space at start/ end of the selection.
vi: Lỗi:~%vùng chọn không hợp lệ."%Edung lượng ổ đĩa trống ở giai đoạn khởi chạy/kết thúc của vùng chọn.

en: Error.~%Crossfade Clips may only be applied to one track.
vi: Lỗi.~%Crossfade Clips - Trộn chéo đoạn âm chỉ có thể được áp dụng cho một track.

en: Crossfade Tracks
vi: Crossfade Tracks - Trộn Chéo Track

en: Fade TYPE
vi: Loại Mờ Dần Fade

en: Constant Gain
vi: Giá trị Gain không đổi

en: Constant Power 1
vi: Công suất không đổi 1

en: Constant Power 2
vi: Công suất không đổi 2

en: Custom Curve
vi: Tùy chọn đường cong

en: Custom curve
vi: Tùy chọn đường cong

en: Fade direction
vi: Hướng mờ dần

en: Alternating Out / In
vi: Luân phiên Ra / Vào

en: Alternating In / Out
vi: Luân phiên Vào / Ra

en: Error.~%Select 2 (or more) tracks to crossfade.
vi: Lỗi.~% Chọn >=2 track để áp dụng crossfade (trộn chéo track).

en: Delay
vi: Delay - Độ trễ

en: Delay type
vi: Phân loại độ trể

en: Regular
vi: Đều đặng

en: Bouncing Ball
vi: Quả bóng nảy

en: Reverse Bouncing Ball
vi: Bóng dội ngược

en: Delay level per echo (dB)
vi: Độ trể của echo (dB)

en: Delay time (seconds)
vi: Thời gian trể (giây)

en: Pitch change effect
vi: Hiệu ứng thay đổi cao độ

en: Pitch/Tempo
vi: Độ cao / Độ nhanh

en: Low-quality Pitch Shift
vi: Thay đổi độ cao của âm LQ Chất Lượng Thấp

en: High-quality Pitch Shift
vi: Điều chỉnh âm điệu chất lượng cao

en: Pitch change per echo (semitones)
vi: Thay đổi cao độ của echo (nửa cung)

en: Number of echoes
vi: Số echo

en: Allow duration to change
vi: Cho phép thay đổi thời lượng

en: Regular Interval Labels
vi: Nhãn dán khoản cách đều

note: i18n-hint: Refers to the controls 'Number of labels' and 'Label interval'.
en: Create labels based on
vi: Tạo nhãn dựa trên

en: Number and Interval
vi: Số và khoảng thời gian

en: Number of Labels
vi: Số lượng nhãn

en: Label Interval
vi: Khoảng cách xen giữa nhãn

en: Number of labels
vi: Số lượng nhãn

en: Label interval (seconds)
vi: Nhãn khoảng thời gian (giây)

en: Length of label region (seconds)
vi: Độ dài của vùng nhãn (giây)

en: Adjust label interval to fit length
vi: Điều chỉnh khoảng cách nhãn để phù hợp với chiều dài

note: i18n-hint: Do not translate '##1'
en: Label text
vi: Dòng chữ trong nhãn

en: Minimum number of digits in label
vi: Số thấp nhất của nhãn dáng

en: None - Text Only
vi: Không có - Chỉ văn bản

en: 1 (Before Label)
vi: 1 (Trước Nhãn)

en: 2 (Before Label)
vi: 2 (Trước Nhãn)

en: 3 (Before Label)
vi: 3 (Trước Nhãn)

en: 1 (After Label)
vi: 1 (Sau nhãn)

en: 2 (After Label)
vi: 2 (Sau nhãn)

en: 3 (After Label)
vi: 3 (Sau nhãn)

en: Begin numbering from
vi: Bắt đầu đánh số từ

en: Message on completion
vi: Thông báo khi hoàn thành

en: Details
vi: Chi tiết

en: Warnings only
vi: Chỉ cảnh báo

en: Error: There is insufficient space to create labels.~%
vi: Lỗi: Có một khoảng trống bị thiếu để tạo nhãn.~%

en: Warning: Overlapping region labels.~%
vi: Cảnh báo: Các vùng nhãn đang chồng chéo. ~%

note: i18n-hint:  Type of label
en: region labels
vi: các vùng nhãn

en: point labels
vi: Nhãn điểm

note: i18n-hint:  Number of labels produced at specified intervals.
en: ~a~a ~a at intervals of ~a seconds.~%
vi: ~a~a ~a ở trong khoảng của ~a giây.~%

en: ~aRegion length = ~a seconds.
vi: ~aĐộ dài vòng lặp = ~a giây.

en: High-Pass Filter
vi: High-Pass Filter - Bộ lọc giảm tần số thấp

en: Roll-off (dB per octave)
vi: Roll-of(dB trên mỗi quãng tám)

en: Frequency must be at least 0.1 Hz.
vi: Tần số nhỏ nhất phải là 0.1 Hz.

en: Error:~%~%Frequency (~a Hz) is too high for track sample rate.~%~%~
                     Track sample rate is ~a Hz~%~
                     Frequency must be less than ~a Hz.
vi: Lỗi:~%~%F Tần số (~a Hz) quá cao so với tốc độ lấy mẫu của track.~%~%~
    Tốc độ mẫu của track là ~a Hz.~%~
    Tần số phải nhỏ hơn ~a Hz.

note: i18n-hint: Name of effect that labels sounds
en: Label Sounds
vi: Nhãn âm thanh

en: Threshold level (dB)
vi: Mức ngưỡng (dB)

en: Threshold measurement
vi: Ngưỡng đo

en: Peak level
vi: Mức cao điểm

en: Average level
vi: Mức độ trung bình

en: RMS level
vi: Mức độ RMS - Trung Bình Bậc Hai

en: Minimum silence duration
vi: Thời lượng im lặng tối thiểu

en: Minimum label interval
vi: Khoảng thời gian nhãn tối thiểu

en: Label type
vi: Loại Nhãn

en: Point before sound
vi: Điểm trước âm thanh

en: Point after sound
vi: Điểm sau âm thanh

en: Region around sounds
vi: Khu vực xung quanh âm thanh

en: Region between sounds
vi: Vùng giữa các âm thanh

en: Maximum leading silence
vi: Khoảng lặng hàng đầu tối đa

en: Maximum trailing silence
vi: Khoảng im lặng cuối cùng tối đa

en: Too many silences detected.~%Only the first 10000 labels added.
vi: Đã phát hiện quá nhiều khoảng lặng. ~% Chỉ 10000 nhãn đầu tiên được thêm vào.

en: No sounds found.~%~
                     Try lowering 'Threshold level (dB)'.
vi: Không tìm được tiếng.~%~
    Thử giảm 'Ngưỡng âm lượng (dB)'.

en: Labelling regions between sounds requires~%~
                     at least two sounds.~%~
                     Only one sound detected.
vi: Việc gắn nhãn các vùng giữa các âm thanh yêu cầu~%~
    có ít nhất hai âm thanh.~%~
    Chỉ phát hiện một âm thanh.

en: Legacy Limiter
vi: Bộ định giới hạn phiên bản cũ

en: Soft Limit
vi: Giới hạn mềm

en: Hard Limit
vi: Giới hạn cứng

note: i18n-hint: clipping of wave peaks and troughs, not division of a track into clips
en: Soft Clip
vi: Clip mềm

en: Hard Clip
vi: Clip cứng

en: Input Gain (dB)
    mono/Left
vi: Núm điều chỉnh đầu vào (dB)
    mono/left

en: Input Gain (dB)
    Right channel
vi: Núm Gain điều chỉnh đầu vào (dB) 
    Right channel / Kênh bên phải

en: Limit to (dB)
vi: Limit - Giới hạn (dB)

en: Hold (ms)
vi: Giữ (ms)

en: Apply Make-up Gain
vi: Áp dụng tăng Gain

en: Low-Pass Filter
vi: Low-Pass Filter - Bộ lọc giảm tần số cao

en: Noise Gate
vi: Noise Gate - Bộ lọc Nhiễu

en: Select Function
vi: Lựa chọn Chức năng

en: Gate
vi: Cổng

en: Analyze Noise Level
vi: Phân tích Mức độ Tiếng ồn

en: Stereo Linking
vi: Liên kết âm thanh nổi

en: Link Stereo Tracks
vi: Liên kết các track stereo

en: Don't Link Stereo
vi: Không liên kết âm thanh nổi stereo

en: Gate threshold (dB)
vi: Ngưỡng cổng (dB)

en: Gate frequencies above (kHz)
vi: Tần số cổng lớn hơn (kHz)

en: Level reduction (dB)
vi: Mức giảm (dB)

en: Attack (ms)
vi: Attack - Sự đánh nhạc (mili giây)

en: Decay (ms)
vi: Kéo đuôi (ms)

en: Error.~%~
                                 Gate frequencies above: ~s kHz~%~
                                 is too high for selected track.~%~
                                 Set the control below ~a kHz.
vi: Lỗi:~%`
    Tần số cổng phía trên: ~s kHz~%~
    quá cao đối với track đã chọn.~%~
    Cài đặt điều khiển bên dưới ~a kHz.

en: Error.~%~
                                Insufficient audio selected.~%~
                                Make the selection longer than ~a ms.
vi: Lỗi.~%~
    Đã chọn không đủ âm thanh.~%~
    Hãy lựa chọn dài hơn ~a ms.

en: Peak based on first ~a seconds ~a dB~%~
                   Suggested Threshold Setting ~a dB.
vi: Đỉnh dựa trên ~a giây đầu tiên ~a dB~%~
    Cài đặt ngưỡng đã được đề xuất ~a dB.

en: Notch Filter
vi: Notch Filter - Bộ lọc tiếng ồn cụ thể

en: Q (higher value reduces width)
vi: Q (giá trị cao hơn làm giảm chiều rộng)

en: Error:~%~%Frequency (~a Hz) is too high for track sample rate.~%~%~
                   Track sample rate is ~a Hz.~%~
                   Frequency must be less than ~a Hz.
vi: Lỗi:~%~%FTần số (~a Hz) quá cao so với tốc độ lấy mẫu của track.~%~%~
    Tốc độ mẫu của track là ~a Hz.~%~
    Tần số phải nhỏ hơn ~a Hz.

en: Nyquist Plugin Installer
vi: Trình cài đặt tính năng bổ trợ Nyquist Plugin

note: i18n-hint: "Browse..." is text on a button that launches a file browser.
en: Select file(s) to install
vi: Chọn (các) tập tin để cài đặt

en: Plug-in
vi: Plugin

en: Lisp file
vi: Tập tin Lisp

en: HTML file
vi: Tập tin HTML

en: Text file
vi: Tập tin văn bản

en: All supported
vi: Tất cả đều được hỗ trợ

en: Allow overwriting
vi: Cho phép ghi đè

en: Disallow
vi: Không cho phép

en: Allow
vi: Cho phép

en: Success.~%Files written to:~%~s~%
vi: Thành công.~%F tệp được ghi vào:~%~s~%

en: Warning.~%Failed to copy some files:~%
vi: Cảnh báo.~%F Sao chép một số tệp không thành công:~%

en: Plug-ins installed.~%(Use the Plug-in Manager to enable effects):
vi: Plugin đã được cài đặt.~%(Sử dụng Quản ly plugin để kích hoạt các hiệu ứng):

en: Plug-ins updated:
vi: Đã cập nhật Plugin:

en: Files copied to plug-ins folder:
vi: Đã sao chép tập tin vào thư mục Plugins

en: Not found or cannot be read:
vi: Không thể tìm thấy hoặc đọc:

en: Unsupported file type:
vi: Loại tập tin không được hỗ trợ

en: Files already installed ('Allow Overwriting' disabled):
vi: Các tập tin đã được cài đặt ('Cho phép ghi đè' đã được tắt bỏ):

en: Cannot be written to plug-ins folder:
vi: Không thể lưu vào thư mục Plugins

en: Error.~%No file selected.
vi: Lỗi.~% Chưa chọn tập tin.

en: Pluck
vi: Pluck - Tạo âm MIDI

en: Pluck MIDI pitch
vi: Cao độ MIDI

en: Fade-out type
vi: Loại mờ dần âm lượng

en: Abrupt
vi: Gián đoạn

en: Gradual
vi: Dần dần

en: Duration (60s max)
vi: Thời lượng (Tối đa 60s)

en: Rhythm Track
vi: Track Nhịp điệu

en: Dominic Mazzoni, David R. Sky and Steve Daulton
vi: Dominic Mazzoni, David R. Sky và Steve Daulton

en: Tempo (bpm)
vi: Độ nhanh (bpm)

en: 30 - 300 beats/minute
vi: 30 - 300 phách/phút

en: Beats per bar
vi: Phách mỗi ô nhịp

en: 1 - 20 beats/measure
vi: 1 - 20 phách/nhịp

en: Swing amount
vi: Swing một giá trị

en: Set 'Number of bars' to zero to enable the 'Rhythm track duration'.
vi: Đặt 'Số thanh' thành 0 để bật 'Thời lượng track nhịp điệu'.

en: Number of bars
vi: Số của các thanh

en: Rhythm track duration
vi: Thời lượng nhịp điệu của track

en: Used if 'Number of bars' = 0
vi: Sử dụng nếu 'Số của các thanh' = 0

en: Start time offset
vi: Bắt đầu thời gian offset

en: Silence before first beat
vi: Khoản lặng trước nhịp đầu tiên

en: Beat sound
vi: Âm thanh phách

en: Metronome Tick
vi: Đánh dấu nhịp

en: Ping (short)
vi: Ping (ngắn)

en: Ping (long)
vi: Ping (dài)

en: Cowbell
vi: Lục lạc

en: Resonant Noise
vi: Resonant Noise -Nhiễu Cộng hưởng

en: Noise Click
vi: Âm click nhiễu

en: Drip (short)
vi: Nhỏ giọt (ngắn)

en: Drip (long)
vi: Nhỏ giọt (dài)

en: MIDI pitch of strong beat
vi: Cao độ MIDI của phách mạnh

en: MIDI pitch of weak beat
vi: Cao độ MIDI của phách thấp

en: Set either 'Number of bars' or~%~
                        'Rhythm track duration' to greater than zero.
vi: Đặt 'Số của các thanh' hoặc~%~
    '' Thời lượng track nhịp điệu ' lớn hơn 0.

en: Decay (seconds)
vi: Kéo đuôi (giây)

en: Center frequency of noise (Hz)
vi: Tần số trung tâm của tiếng ồn (Hz)

en: Width of noise band (Hz)
vi: Độ rộng của dải nhiễu (Hz)

en: Amount of noise in mix (percent)
vi: Lượng tiếng ồn kết hợp (phần trăm)

en: Amplitude (0 - 1)
vi: Biên độ (0 - 1)

en: Sample Data Export
vi: Xuất dữ liệu mẫu

en: Limit output to first
vi: Giới hạn đầu ra cơ bản.

en: Measurement scale
vi: Độ rộng phạm vi

en: Export data to
vi: Xuất dữ liệu đến

en: CSV files
vi: Tập tin CSV

en: HTML files
vi: Tập tin HTML

en: Index (text files only)
vi: Bảng mục lục (chỉ dùng tệp văn bản)

en: Sample Count
vi: Tổng số mẫu

en: Time Indexed
vi: Thời gian được ghi lại

en: Include header information
vi: Bao gồm thông tin tiêu đề

en: Minimal
vi: Tối thiểu

en: Optional header text
vi: Tùy chọn tiêu đề

en: Channel layout for stereo
vi: Bố cục kênh cho âm thanh nổi stereo

note: i18n-hint: Left and Right
en: L-R on Same Line
vi: Hai kênh trái phải trên cùng một luồng

en: Alternate Lines
vi: Dòng thay thế

note: i18n-hint: L for Left
en: L Channel First
vi: Kênh L trước tiên

en: Show messages
vi: Hiển thị tin nhắn

en: Errors Only
vi: Chỉ lỗi

en: Left Channel.~%~%
vi: Kênh trái.~%~%

en: ~%~%Right Channel.~%~%
vi: ~%~%Kênh phải.~%~%

en: ~aData written to:~%~a
vi: ~adữ liệu được ghi vào:~%~a

en: Sample Rate: ~a Hz.  Sample values on ~a scale.~%~a~%~a
vi: Tỷ lệ mẫu: ~a Hz. Giá trị mẫu trên ~a scale.~%~a~%~a

en: ~a   ~a~%~aSample Rate: ~a Hz.~%Length processed: ~a samples ~a seconds.~a
vi: ~a ~a~%~a tốc độ lấy mẫu: ~a Hz~%Length đã xữ lý xong: ~a mẫu ~a giây.~a

en: ~a   ~a~%~aSample Rate: ~a Hz. Sample values on ~a scale.~%~
                         Length processed: ~a samples ~a seconds.~a
vi: ~a ~a~%~aTốc độ mẫu: ~a Hz. Giá trị mẫu trên ~a thang đo.~%~
    Độ dài được xử lí: ~a mẫu ~a giây.~a

en: ~a~%Sample Rate: ~a Hz. Sample values on ~a scale. ~a.~%~aLength processed: ~a ~
                      samples, ~a seconds.~%Peak amplitude: ~a (linear) ~a dB.  Unweighted RMS: ~a dB.~%~
                      DC offset: ~a~a
vi: ~a~%Tốc độ mẫu: ~a Hz. Các giá trị lấy mẫu ~a tỉ lệ. ~a.~%~aĐộ dài đã xử lý: ~a ~
    mẫu, ~a giây.~%Biên độ đỉnh: ~a (tuyến tính) ~a dB. RMS không trọng tâm: ~a dB.~%~
    Độ lệch DC: ~a~a

en: Left: ~a lin, ~a dB | Right: ~a lin, ~a dB.
vi: Trái: ~a lin, ~a dB | phải: ~a lin, ~a dB.

en: ~a samples.
vi: ~a Mẫu.

en: ~a seconds.
vi: ~a giây.

en: Audio data analysis:
vi: Phân tích dữ liệu âm thanh:

en: <b>Sample Rate:</b> &nbsp;&nbsp;~a Hz.
vi: Tốc độ mẫu: 1 &nbsp;&nbsp;~a Hz.

note: i18n-hint: abbreviates "decibels"
en: <b>Peak Amplitude:</b> &nbsp;&nbsp;~a (linear) &nbsp;&nbsp;~a dB.
vi: <b>Biên độ đỉnh" </b>&nbsp;&nbsp;~a (linear) &nbsp;&nbsp;~a dB.

en: ~a linear, &nbsp;&nbsp;~a dB.
vi: ~sự tuyến tính, &nbsp;&nbsp;~a dB.

en: Left: ~a lin, ~a dB | Right: ~a linear, &nbsp;&nbsp;~a dB.
vi: Trái: ~a lin, ~a dB | Phải: ~a tỉ lệ thuận, &nbsp;&nbsp;~a dB.

en: sample data
vi: Dữ liệu mẫu

en: Sample #
vi: Mẫu #

en: Value (linear)
vi: Giá trị(tuyến tính)

en: Value (dB)
vi: Giá trị (dB)

en: audio sample value analysis
vi: Phân tích giá trị mẫu audio

en: Left (linear)
vi: Bên trái (tuyến tính)

en: Right (linear)
vi: Bên phải (tuyến tính)

en: Left (dB)
vi: Trái (dB)

en: Right (dB)
vi: Phải (dB)

en: Produced with <span>Sample Data Export</span> for
    <a href="~a">Audacity</a> by Steve
    Daulton
vi: Đuợc cung cấp với <span>cổng xuất dữ liệu mẫu </span>cho
    <a href="~a">Audacity </a> bỡi Steve
    Daulton

en: linear
vi: tuyến tính

en: 2 channels (stereo)
vi: 2 Kênh  (Stereo)

en: 1 channel (mono)
vi: 1 Kênh (mono)

en: One column per channel.~%
vi: Chỉ một cột cho mỗi kênh. ~%

en: One row per channel.~%
vi: Chỉ một hàng cho mỗi kênh. ~%

en: Left channel then Right channel on same line.~%
vi: Chạy kênh trai và phải trên cùng một luồng. ~%

en: Left and right channels on alternate lines.~%
vi: Kênh trái và phải trên các dòng xen kẻ ~%

en: Left channel first then right channel.~%
vi: Kênh trái rồi đến kênh phải.~%

en: Unspecified channel order
vi: Sắp xếp kênh không rõ ràng

en: Error.~%"~a" cannot be written.
vi: Lỗi.~%"~a" không được lưu.

en: Sample Data Import
vi: Chèn mẫu dữ liệu.

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: Invalid data handling
vi: Quá trình xử lý dữ liệu không hợp lệ

en: Throw Error
vi: Lỗi bỏ đi

en: Read as Zero
vi: Đọc giá trị bằng không

en: Error~%~
                            '~a' could not be opened.~%~
                            Check that file exists.
vi: Lỗi~%~
                          không thể mở tập tin '~a' ~%~
                        Hãy kiểm tra xem tập tin đó có thật sự tồn tại hay không

en: Error:~%~
                  The file must contain only plain ASCII text.~%~
                  (Invalid byte '~a' at byte number: ~a)
vi: Lỗi:~%~
    Tệp chỉ được chứa văn bản ASCII thuần túy.~%~
    (Byte không hợp lệ '~a' ở số byte: ~a)

en: Error~%~
                  Data must be numbers in plain ASCII text.~%~
                  '~a' is not a numeric value.
vi: Lỗi~%~
    Dữ liệu phải là số dưới dạng văn bản ASCII thuần túy.~%~
    '~a' không phải là một giá trị số.

en: Error.~%Unable to open file
vi: Lỗi.~% Không thể mở tập tin

en: Spectral Delete
vi: Spectral Delete-Xóa âm phổ

en: Error.~%Track sample rate below 100 Hz is not supported.
vi: Lỗi. ~% Tốc độ lấy mẫu của track dưới 100 Hz không được hỗ trợ.

en: Tremolo
vi: Tremolo - Độ rung

en: Waveform type
vi: Kiểu dạng sóng

en: Triangle
vi: Tam giác

en: Inverse Sawtooth
vi: Răng cưa đão nghịch

en: Starting phase (degrees)
vi: Khởi động pha (độ)

en: Wet level (percent)
vi: Wet level -  Mức độ ướt (phần trăm)

en: Vocoder
vi: Vocoder - Hiệu ứng giọng nói đặc biệt

en: Edgar-RFT and Steve Daulton
vi: Edgar-RFT và Steve Daulton

en: Distance: (1 to 120, default = 20)
vi: Khoảng cách: (1 đến 120, mặc định = 20)

en: Output choice
vi: Lựa chọn đầu ra

en: Both Channels
vi: Cả hai kênh

en: Right Only
vi: Chỉ kênh phải

en: Number of vocoder bands
vi: Số dải tần vocoder

en: Amplitude of carrier wave (percent)
vi: Biên độ của sóng tải (phần trăm)

en: Amplitude of white noise (percent)
vi: Biên độ của tiếng ồn trắng (phần trăm)

en: Amplitude of Radar Needles (percent)
vi: Biên độ của kim radar (phần trăm)

en: Frequency of Radar Needles (Hz)
vi: Tần số Radar Needles (Hz)

en: Error.~%No modulation carrier.
vi: Lỗi.~% Không có biến điệu sóng mang.

note: Effects menu group name; audio dynamics compression, not data compression
en: Volume and Compression
vi: Âm lượng và nén

note: Effects menu group name
en: Fading
vi: Hiệu ứng làm mờ

en: Pitch and Tempo
vi: Cao độ và Nhịp Độ

en: EQ and Filters
vi: EQ và Bộ lọc

en: Noise Removal and Repair
vi: Lọc nhiễu và chỉnh âm

en: Delay and Reverb
vi: Độ Trễ và Âm Vang

en: Distortion and Modulation
vi: Độ méo và Độ điều biên

note: Effects menu group name
en: Special
vi: Đặc biẹt

en: Vocal Reduction and Isolation
vi: Giảm và lọc tiếng

en: Vocal Remover
vi: Trình xoá giọng nói

en: Spectral Tools
vi: Spectral Tools-Công cụ âm phổ

en: Legacy
vi: Phiên bản cũ
