avogadro - en to vi translation catalogue (136 entries)

en: No molecule set in BackgroundFileFormat!
vi: Không có phân tử nào được cài đặt trong BackgroundFileFormat!

en: No file format set in BackgroundFileFormat!
vi: Không có định dạng tệp nào được đặt trong BackgroundFileFormat!

en: No file name set in BackgroundFileFormat!
vi: Không có tên tệp nào được đặt trong BackgroundFileFormat!

en: Ready…
vi: Sẵn sàng…

en: Tool
vi: Công cụ

en: Display Types
vi: Kiểu hiển thị

en: View Configuration
vi: Xem cấu hình

en: Molecules
vi: Phân tử

en: Layers
vi: Lớp

[ctx: File toolbar]
en: File
vi: Tập tin

[ctx: Tools toolbar]
en: Tools
vi: Công cụ

en: Untitled
vi: Chưa đặt tên

[ctx: window title: %1 = file name, %2 = • for modified file, %3 = Avogadro version]
en: %1%2 - Avogadro %3
vi: %1 %2 - Avogadro %3

en: Restart needed
vi: Cần khởi động lại

en: Please restart Avogadro to use the new language.
vi: Vui lòng khởi động lại Avogadro để sử dụng ngôn ngữ mới.

en: Chemical Markup Language
vi: Ngôn ngữ đánh dấu hóa học

en: Chemical JSON
vi: JSON hóa học

en: Open chemical file
vi: Mở tệp hóa chất

en: Cannot open file
vi: Không thể mở tệp

en: Can't open supplied file %1
vi: Không thể mở tệp được cung cấp %1

en: Open Molecule
vi: Mở phân tử

en: Commands
vi: Lệnh

en: Input Generators
vi: Máy phát điện đầu vào

en: File Formats
vi: Định dạng tệp

[ctx: atomic electrostatics]
en: Charges
vi: Các điện tích

en: Install Plugin Script
vi: Cài đặt tập lệnh plugin

en: Script Type:
vi: Loại tập lệnh:

en: Select file reader
vi: Chọn trình đọc tệp

en: Reading File
vi: Đọc tệp

en: Opening file '%1'
    with '%2'
vi: Đang mở tệp '%1'
    với '%2'

en: Molecule loaded (%1 atoms, %2 bonds)
vi: Phân tử được nạp (%1 nguyên tử, %2 liên kết)

en: File error
vi: Lỗi tập tin

en: Error while reading file '%1':
    %2
vi: Lỗi khi đọc tệp '%1':
    %2

[ctx: %1 = filename]
en: Saved file %1
vi: Đã lưu tệp %1

en: Error saving file
vi: Lỗi khi lưu tệp

[ctx: %1 = file name, %2 = error message]
en: Error while saving '%1':
    %2
vi: Lỗi khi lưu '%1':
    %2

en: Error: Failed to initialize OpenGL context
vi: Lỗi: Không thể khởi chạy ngữ cảnh OpenGL

en: OpenGL 2.0 or greater required, exiting.
    
    %1
vi: Yêu cầu OpenGL 2.0 trở lên, đang thoát.
    
    %1

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Common image formats
vi: Các dạng hình ảnh chung

en: All files
vi: Tất cả các tập tin

en: Export Bitmap Graphics
vi: Xuất đồ họa điểm ảnh

en: Cannot save file %1.
vi: Không thể lưu tập tin %1.

en: This file was imported from a non-standard format which may not be able to write all of the information in the molecule.
    
    Would you like to export to the current format, or save in a standard format?
vi: Tệp này được nhập từ một định dạng không chuẩn có thể không viết được tất cả thông tin trong phân tử.
    
    Bạn muốn xuất sang định dạng hiện tại hay lưu ở định dạng chuẩn?

en: Export
vi: Xuất ra

en: Save chemical file
vi: Lưu tệp hóa chất

en: Export Molecule
vi: Xuất phân tử ra

en: Saving File in Progress…
vi: Đang lưu tệp…

[ctx: %1 = file name, %2 = format]
en: Saving file “%1”
    with “%2”
vi: Đang lưu tệp “%1”
    với “%2”

en: &Undo %1
vi: & Hoàn tác %1

note: i18n: file: mainwindow.ui:194 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Undo
vi: &Hoàn lại

en: &Redo %1
vi: & Làm lại %1

note: i18n: file: mainwindow.ui:206 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Redo
vi: &Làm lại

en: &Testing
vi: & Thử nghiệm

en: Record test…
vi: Ghi lại bài kiểm tra…

en: Play test…
vi: Bắt đầu bài kiểm tra…

note: i18n: file: mainwindow.ui:32 i18n: ectx: property (title), widget (QMenu, menuFile)
en: &File
vi: &Tập tin

note: i18n: file: mainwindow.ui:121 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect) i18n: file: mainwindow.ui:129
en: &New
vi: Tạo &Mới

note: i18n: file: mainwindow.ui:82 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Open…
vi: &Mở…

note: i18n: file: mainwindow.ui:134 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect) i18n: file: mainwindow.ui:142
en: &Close
vi: Đón&g

note: i18n: file: mainwindow.ui:147 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect) i18n: file: mainwindow.ui:155
en: &Save
vi: &Lưu

note: i18n: file: mainwindow.ui:160 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Save &As…
vi: Lưu thành…

note: i18n: file: mainwindow.ui:328 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Export
vi: &Xuất ra

en: &Molecule…
vi: & Phân tử…

en: &Graphics…
vi: & Đồ họa…

note: i18n: file: mainwindow.ui:95 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect) i18n: file: mainwindow.ui:106
en: &Quit
vi: &Thoát

note: i18n: file: mainwindow.ui:318 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Open Recent
vi: Mở gần đây

en: No recent files
vi: Không có tệp nào gần đây

note: i18n: file: mainwindow.ui:59 i18n: ectx: property (title), widget (QMenu, menuEdit)
en: &Edit
vi: &Sửa

en: &Copy Graphics
vi: &Sao chép Đồ họa

note: i18n: file: mainwindow.ui:54 i18n: ectx: property (title), widget (QMenu, menuView)
en: &View
vi: &Xem

en: Set Background Color…
vi: Đặt màu nền…

en: Rendering…
vi: Đang render…

en: Projection
vi: Phép chiếu

en: Perspective
vi: Phối cảnh

en: Orthographic
vi: Phép chiếu trực giao

en: &Extensions
vi: Tiện ích mở rộng

en: User Interface Language…
vi: Ngôn ngữ giao diện người dùng…

en: &Periodic Table…
vi: &Bảng tuần hoàn nguyên tố…

en: &Help
vi: &Trợ giúp

note: i18n: file: mainwindow.ui:182 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &About
vi: &Giới thiệu chương trình

en: &Discussion Forum
vi: &Diễn đàn thảo luận

en: &Avogadro Website
vi: &Trang web Avogadro

en: &Report a Bug
vi: &Báo cáo một lỗi

en: &Suggest a Feature
vi: &Gợi ý một tính năng

en: System Language
vi: Ngôn ngữ hệ thống

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: User Interface Language:
vi: Ngôn ngữ giao diện người dùng:

en: All supported formats (%1);;All files (*);;
vi: Tất cả các định dạng được hỗ trợ (%1) ;; Tất cả các tệp (*) ;;

en: Do you want to save the changes to the document?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi vào tài liệu không?

en: Your changes will be lost if you don't save them.
vi: Các thay đổi của bạn sẽ bị mất nếu bạn không lưu lại.

en: Network Download Failed
vi: Việc tải qua mạng đã thất bại

en: Network timeout or other error.
vi: Hết hạn giờ nhập mạng hoặc một lỗi khác.

en: Your version: %1
vi: Phiên bản của bạn: %1

en: New version: %1
vi: Phiên bản mới: %1

en: An update is available, do you want to download it now?
vi: Đã có bản cập nhật, bạn có muốn tải xuống ngay không?

en: Version Update
vi: Cập nhật phiên bản

en: Error while loading the “%1” file format.
vi: Lỗi khi tải định dạng tệp “%1”.

en: Select file format
vi: Chọn định dạng tệp

en: Avogadro cannot open “%1”.
vi: Avogadro không thể mở “%1”.

en: Cannot open files
vi: Không thể mở tệp

note: i18n: file: mainwindow.ui:49 i18n: ectx: property (title), widget (QMenu, menuBuild)
en: &Build
vi: &Dựng

note: i18n: file: mainwindow.ui:71 i18n: ectx: property (title), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Select
vi: &Chọn

en: Se&ttings
vi: &Cài đặt

en: &Window
vi: & Cửa sổ

en: 3D View
vi: Chế độ xem 3D

note: i18n: file: aboutdialog.ui:238 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, licenseLabel)
en: <html><head/><body><p><span style=" font-size:10pt; font-weight:600;">License: </span><a href="https://opensource.org/licenses/BSD-3-Clause"><span style=" font-size:10pt; text-decoration: underline; color:#0000ff;">BSD 3-Clause</span></a></p></body></html>
vi: <html> <head/> <body> <p> <span style=" font-size:10pt; font-weight:600;"> Giấy phép: </span> <a href="https://opensource.org/licenses/BSD-3-Clause"> <span style=" font-size:10pt; text-decoration: underline; color:#0000ff;"> BSD 3-khoản </span> </a> </p> </body> </html>

note: i18n: file: aboutdialog.ui:278 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: <html><head/><body><p><a href="https://www.openchemistry.org"><span style=" text-decoration: underline; color:#0000ff;">www.openchemistry.org</span></a></p></body></html>
vi: <html> <head/> <body> <p> <a href="https://www.openchemistry.org"> <span style=" text-decoration: underline; color:#0000ff;"> www.openchemistry.org </span> </a> </p> </body> </html>

note: i18n: file: aboutdialog.ui:307 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: <html><head/><body><p><a href="https://www.kitware.com"><span style=" text-decoration: underline; color:#0000ff;">www.kitware.com</span></a></p></body></html>
vi: <html> <head/> <body> <p> <a href="https://www.kitware.com"> <span style=" text-decoration: underline; color:#0000ff;"> www.kitware.com </span> </a> </p> </body> </html>

note: i18n: file: mainwindow.ui:90 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Open
vi: &Mở

note: i18n: file: mainwindow.ui:111 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Recent
vi: Gần đây

note: i18n: file: mainwindow.ui:116 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Clear Recent
vi: &Xóa các file được mở gần đây

note: i18n: file: mainwindow.ui:168 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Revert To Saved
vi: Lấy lại bản được lưu từ trước

note: i18n: file: mainwindow.ui:177 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Set &Background Color…
vi: Đặt &màu nền…

note: i18n: file: mainwindow.ui:218 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Center
vi: Canh giữa

note: i18n: file: mainwindow.ui:227 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Align View To Axes
vi: Căn chỉnh chế độ xem theo trục

note: i18n: file: mainwindow.ui:232 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Paste
vi: Dán

note: i18n: file: mainwindow.ui:240 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Copy
vi: Sao chép

note: i18n: file: mainwindow.ui:248 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Cut
vi: Cắt

note: i18n: file: mainwindow.ui:256 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Clear
vi: Xóa

note: i18n: file: mainwindow.ui:261 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Select All
vi: Chọn tất cả

note: i18n: file: mainwindow.ui:269 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Select None
vi: Không chọn gì

note: i18n: file: mainwindow.ui:280 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Tutorials
vi: Hướng dẫn khởi đầu

note: i18n: file: mainwindow.ui:288 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Avogadro Help
vi: Trợ giúp của Avogadro

note: i18n: file: mainwindow.ui:293 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Release Notes
vi: Thông tin về bản phát hành

note: i18n: file: mainwindow.ui:298 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Report a Bug
vi: Thông báo lỗi

note: i18n: file: mainwindow.ui:303 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: FAQ
vi: Hỏi đáp

note: i18n: file: mainwindow.ui:308 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Avogadro Website
vi: Avogadro trên mạng

note: i18n: file: mainwindow.ui:313 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: Discussion Forum
vi: Diễn đàn thảo luận

note: i18n: file: mainwindow.ui:323 i18n: ectx: property (text), widget (QMenu, menuSelect)
en: &Import
vi: &Nhập

note: i18n: file: renderingdialog.ui:34 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Ambient Occlusion:
vi: Môi trường xung quanh tắc nghẽn:

note: i18n: file: renderingdialog.ui:43 i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, aoEnableCheckBox) i18n: file: renderingdialog.ui:118 i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, fogEnableCheckBox) i18n: file: renderingdialog.ui:220 i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dofEnableCheckB
en: Enable
vi: Bật

note: i18n: file: renderingdialog.ui:88 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Shadow Strength:
vi: Mức độ bóng:

note: i18n: file: renderingdialog.ui:109 i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Fog:
vi: Màn sương:

note: i18n: file: renderingdialog.ui:354 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, saveButton)
en: Save
vi: Lưu

note: i18n: file: renderingdialog.ui:374 i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, closeButton)
en: Close
vi: Đóng
