BOINC - en to vi translation catalogue (773 entries)

en: I'm new
vi: Tôi là người mới

en: I'm a BOINC user
vi: Tôi là một người dùng BOINC

en: You must earn @count more credits to be able to post comments on this site.
vi: Bạn phải kiếm được @count nhiều tín dụng hơn nữa để có thể đăng comment trên trang này.

en: Enforced by version @number
vi: Thực thi bởi phiên bản @number

en: Total Credit
vi: Tổng số Tín Dụng

en: App ID
vi: ID ứng dụng

en: Friends (@count)
vi: Bạn bè (@count)

en: Einstein@Home is a program that uses your computer's idle time to run a screensaver to search for gravitational waves from spinning neutron stars (also called pulsars) using data from the LIGO gravitational wave detector.
vi: Einstein@Home sử dụng thời gian rảnh của máy tính để tìm kiếm các tín hiệu vật lý thiên văn yếu ớt tới từ các sao neutron quay (thường được gọi là sao xung í) qua dữ liệu của máy dò sóng hấp dẫn LIGO, kính thiên văn vô tuyến Arecibo và vệ tinh tia gamma Fermi.

en: Run while computer is on battery power?
vi: Chạy khi máy tính dùng điện từ nguồn pin chứ?

en: Only applies to portable computers
vi: Chỉ áp dụng cho máy tính xách tay

en: Run while computer is in use?
vi: Chạy khi máy tính đang được sử dụng chứ?

en: Run GPU work while computer is in use?
vi: Chạy công GPU khi đang sử dụng máy tính chứ?

en: "In use" means mouse/keyboard activity in last
vi: "Đang sử dụng" có nghĩa là chuột/bàn phím hoạt động lần cuối trong

en: Suspend work if no mouse/keyboard activity in last
vi: Tạm ngưng việc nếu không có chuột/bàn phím nào hoạt động lần cuối trong

en: Needed to enter low-power mode on some computers
vi: Cần thiết để vào chế độ năng lượng thấp trên một số máy tính

en: Suspend work if CPU usage is above
vi: Tạm ngưng việc nếu mức sử dụng CPU là trên

en: 0 means no restriction. Enforced by version @number
vi: 0 có nghĩa là không có hạn chế. Thực thi bởi phiên bản @number

en: Do work only between the hours of:
vi: Chỉ làm việc giữa những giờ:

en: No restriction if equal
vi: Không hạn chế gì nếu bằng

en: Leave tasks in memory while suspended?
vi: Có giữ lại nhiệm vụ trong bộ nhớ khi tạm ngưng không?

en: Suspended tasks will consume swap space if "yes"
vi: Các nhiệm vụ bị tạm ngưng sẽ tiêu tốn không gian hoán đổi nếu "có"

en: Recommended: @period minutes
vi: Đề xuất: @period phút

en: On multiprocessors, use at most
vi: Đối với bộ đa xử lý, sử dụng tối đa

en: processors
vi: bộ xử lý

en: Set to 0 for no limit
vi: Đặt là 0 để đặt không giới hạn

en: Can be used to reduce CPU heat
vi: Có thể được sử dụng để giảm nhiệt CPU

en: Disk: use at most
vi: Ổ đĩa: sử dụng nhiều lắm là

en: Disk: leave free at least
vi: Ổ đĩa: để trống ít nhất là

en: Values smaller than @number are ignored
vi: Các giá trị nhỏ hơn @number bị bỏ qua

en: Tasks checkpoint to disk at most every
vi: Kiểm chốt nhiệm vụ vào ổ đĩa tối đa nhiều nhất cứ mỗi

en: Swap space: use at most
vi: Hoán đổi không gian: sử dụng tối đa

en: Computer is connected to the Internet about every
vi: Máy tính được kết nối với Internet mỗi

en: Leave blank or 0 if always connected. @project will try to maintain at least this much work.
vi: Để trống hoặc 0 nếu luôn được kết nối. @project sẽ cố gắng duy trì ít nhất từng này công việc.

en: Maintain enough work for an additional
vi: Duy trì đủ công việc thêm

en: Matters only if you have a modem, ISDN, or VPN connection
vi: Chỉ quan trọng nếu bạn có kết nối modem, ISDN hoặc VPN

en: Maximum download rate
vi: Tốc độ tải xuống cao nhất

en: Maximum upload rate
vi: Tốc độ tải lên cao nhất

en: Use network only between the hours of:
vi: Chỉ sử dụng mạng trong khoảng thời gian:

en: Transfer at most
vi: Truyền dữ liệu nhiều nhất là

en: Skip image file verification?
vi: Bỏ qua xác minh file tệp tin hình ảnh?

en: Check this ONLY if your Internet provider modifies image files (UMTS does this, for example). Skipping verification reduces the security of BOINC.
vi: CHỈ chọn mục này nếu như nhà cung cấp Internet của bạn sửa đổi file tệp tin hình ảnh (ví dụ như UMTS thực hiện việc này). Bỏ qua xác minh sẽ làm giảm tính bảo mật của BOINC.

en: What is @this_project?
vi: @This_project là gì?

en: Project
vi: Dự án

en: Total credits
vi: Tổng các tín dụng

en: Recent avg credits
vi: Tín dụng trung bình gần đây

en: Web site
vi: Trang web

[ctx: preference set]
en: Home
vi: Trang chủ

en: Reply
vi: Trả lời lại

en: Reply to this comment with quote
vi: Trả lời lại bình luận với trích dẫn

en: this project
vi: dự án này

en: Featured
vi: Đặc tính

en: Locked
vi: Đã khoá

en: Seconds
vi: Giây

en: project
vi: dự án

en: !name added you as a friend on !site. You can approve or deny this request. Denying a request will not send a notification, but will remove the request from both of your accounts.
    
    Follow the link below to view this request:
    !link
    
    !message
    
    Thanks,
    The !site team
vi: !name đã thêm bạn làm bạn trên trang web! Bạn có thể chấp thuận hoặc từ chối yêu cầu này. Từ chối yêu cầu sẽ không gửi thông báo nhưng sẽ xóa yêu cầu khỏi cả hai tài khoản của bạn.
    
    Vào liên kết bên dưới để xem yêu cầu này:
    !link
    
    !message
    
    Cảm ơn,
    team !site

en: Please set the minimum time required between posts.
vi: Vui lòng đặt thời gian tối thiểu cần thiết giữa các bài viết.

en: Please set the minimum total credit that a user must earn in order to post to this message board.
vi: Vui lòng đặt tổng tín dụng tối thiểu mà người dùng phải kiếm được để đăng lên bảng tin này.

en: Please set the minimum average credit that a user is required to have in order to post to this message board.
vi: Vui lòng đặt mức tín dụng trung bình tối thiểu mà người dùng bắt buộc phải có để đăng lên bảng tin này.

en: !name confirmed you as a friend on !site.
    
    Follow this link to view his or her profile:
    !link
    
    !message
    
    Thanks,
    The !site team
vi: !name đã xác nhận bạn là bạn bè trên !site.
    
    Truy cập địa chỉ sau để xem hồ sơ của họ:
    !link
    
    !message
    
    Cảm ơn,
    team !site

en: A team foundership change was already requested recently. Only one request is allowed within a period of 90 days.
vi: Gần đây, một sự thay đổi về tư cách thành lập team đã được yêu cầu. Chỉ một yêu cầu được cho phép trong khoảng thời gian 90 ngày.

en: Team name is required.
vi: Tên team là yêu cầu bắt buộc.

en: You are banned from community participation until @date
vi: Bạn bị đuổi khỏi việc tham gia cộng đồng cho đến @date

en: There is no user on your team with that email address.
vi: Chẳng có người dùng nào của team bạn có địa chỉ email như vậy hết á.

en: Einstein@Home is a program that uses your computer's idle time to run a screensaver to search for gravitational waves from spinning isolated compact objects (among which are pulsars) using data from the LIGO gravitational wave detector.
vi: Einstein@Home sử dụng thời gian rảnh của máy tính để tìm kiếm các tín hiệu vật lý thiên văn yếu ớt tới từ các sao neutron quay (thường được gọi là sao xung í) qua dữ liệu của máy dò sóng hấp dẫn LIGO, kính thiên văn vô tuyến Arecibo và vệ tinh tia gamma Fermi.

en: Einstein@Home is a program that uses your computer's idle time to search for gravitational waves from spinning isolated compact objects (among which are pulsars) using data from the LIGO gravitational wave detector.
vi: Einstein@Home sử dụng thời gian rảnh của máy tính để tìm kiếm các tín hiệu vật lý thiên văn yếu ớt tới từ các sao neutron quay (thường được gọi là sao xung í) qua dữ liệu của máy dò sóng hấp dẫn LIGO, kính thiên văn vô tuyến Arecibo và vệ tinh tia gamma Fermi.

en: Add separate preferences for @venue
vi: Thêm các tùy chọn riêng biệt cho @địa điểm @venue

en: Team member @name has requested team foundership. This may be because you left the team or have not had contact with the team for a long time.
vi: Thành viên team @name đã yêu cầu tư cách thành lập team. Điều này có thể là do bạn đã rời khỏi team hoặc không có liên lạc với team trong một thời gian dài.

en: The team founder has 1 day to respond to your transfer request.
vi: Người sáng lập team có 1 ngày để phản hồi yêu cầu chuyển đổi của bạn.

en: Message board title is required.
vi: Tiêu đề bảng tin là bắt buộc.

en: Warning: Your content <a href="@url">must be re-indexed</a> before Apache Solr will search comments.
vi: Cảnh báo: Nội dung của bạn <a href="@url">phải được lập chỉ mục lại</a> trước khi Apache Solr sẽ tìm kiếm các bình luận.

en: Select the content types where the comments are indexed by Apace Solr. Your content must be re-indexed after changing this configuration.
vi: Chọn loại nội dung mà các nhận xét được lập chỉ mục bởi Apache Solr. Nội dung của bạn phải được lập chỉ mục lại sau khi thay đổi cấu hình này.

en: If changing a user's email, you must also change the password simultaneously.
vi: Nếu thay đổi địa chỉ email người dùng, bạn phải đồng thời thay luôn cả mật khẩu nữa.

en: Usage: 'Save configuration' will save the above preferences into the drupal database. These will be the preset computing (global) preferences that will fill in the preferences form once a user loads the Account Preferences page.
vi: Cách sử dụng: 'Lưu cấu hình' sẽ lưu các tùy chọn trên vào cơ sở dữ liệu drupal. Đây sẽ là các tùy chọn điện toán (toàn cầu) cài đặt trước. Chúng sẽ được điền vào biểu mẫu tùy chọn khi người dùng tải trang Tùy chọn tài khoản.

en: 'Save configuration with disk usage settings from config.xml' will save the above preferences into the drupal database, but also load disk usage settings from the BOINC project's config.xml file. These will overwrite any disk usage settings you have placed above. Caution: A user's personal preferences will not change if you load the disk usage settings from config.xml here into the drupal database. They must change their preference settings manually.
vi: 'Lưu cấu hình với các cài đặt sử dụng đĩa từ file config.xml' sẽ lưu các tuỳ chọn vào cơ sở dữ liệu drupal, nhưng cũng đồng thời tải các cài đặt sử dụng đĩa từ file config.xml của dự án BOINC. Những điều này sẽ ghi đè lên bất kỳ cài đặt sử dụng đĩa nào bạn đã đặt ở trên. Thận trọng: tuỳ chọn của một người dùng sẽ không thay đổi nếu bạn tải cài đặt sử dụng đĩa từ file config.xml tại đây vào cơ sở dữ liệu drupal. Họ phải thay đổi cài đặt tùy chọn theo cách thủ công.

[ctx: account-dashboard]
en: My stats
vi: Thống kê của tôi

[ctx: menu-link]
en: Home
vi: Trang chủ

[ctx: menu-link]
en: Credentials
vi: Xác thực

[ctx: menu-link]
en: Dashboard
vi: Tổng quan

[ctx: account-profile-edit]
en: Your personal background
vi: Lý lịch cá nhân

[ctx: account-profile-edit]
en: Tell us about yourself. You could tell us where you're from, your age, occupation, hobbies, or anything else about yourself.
vi: Cho chúng tôi biết về bạn một chút đi nào. Bạn có thể cho chúng tôi biết bạn đến từ đâu, tuổi tác, nghề nghiệp, sở thích hoặc bất kỳ điều gì khác về bản thân.

[ctx: account-profile-edit]
en: Your opinions about this project
vi: Ý kiến của bạn về dự án này

[ctx: account-profile-edit]
en: Tell us your thoughts about @this_project
       1. Why do you run @this_project?
       2. What are your views about the project?
       3. Any suggestions?
vi: Hãy cho chúng tôi biết suy nghĩ của bạn về @this_project
    1. Tại sao bạn lại chạy @this_project?
    2. Quan điểm của bạn về dự án là gì?
    3. Bạn có gợi ý gì không?

[ctx: account-profile-edit]
en: Postal code
vi: Mã bưu chính

[ctx: account-profile-edit]
en: Country
vi: Quốc gia

[ctx: account-profile-edit]
en: Profile image
vi: Ảnh hồ sơ

[ctx: account-profile-edit]
en: Website URL
vi: Địa chỉ web URL

[ctx: frontpage]
en: @this_project Progress
vi: Tiến độ @this_project

[ctx: account-dashboard]
en: Projects
vi: Các dự án

[ctx: friends-page]
en: No Friends have been added.
vi: Không có bạn bè nào đã được thêm vào.

[ctx: friends-page]
en: View All Friends
vi: Xem Tất cả Bạn bè

[ctx: friends-page]
en: Friend Requests
vi: Yêu cầu Kết bạn

[ctx: friends-page]
en: Awaiting Friend Approvals
vi: Đang đợi chấp nhận kết bạn

[ctx: search-page]
en: Search site
vi: Tìm kiếm trang

[ctx: menu-link]
en: News
vi: Tin tức

[ctx: account-dashboard]
en: Certificates
vi: Chứng chỉ

[ctx: account-host-list]
en: All computers
vi: Tất cả máy tính

[ctx: account-host-list]
en: Computers active in past 30 days
vi: Những máy tính hoạt động trong 30 ngày qua

[ctx: menu-link]
en: Preferences
vi: Tùy chọn

[ctx: menu-link]
en: Community
vi: Cộng đồng

[ctx: menu-link]
en: Privacy
vi: Sự riêng tư

[ctx: menu-link]
en: Subscriptions
vi: Sự đăng ký

[ctx: account-dashboard]
en: Subscriptions
vi: Sự đăng ký

[ctx: account-dashboard]
en: Updated
vi: Đã cập nhật

[ctx: menu-link]
en: Queue
vi: Hàng chờ

[ctx: menu-link]
en: Profile
vi: Hồ sơ

[ctx: user-host-list]
en: Active in past 30 days
vi: Hoạt động trong 30 ngày qua

[ctx: user-host-list]
en: All computers
vi: Tất cả máy tính

[ctx: user-info]
en: Joined
vi: Đã gia nhập

[ctx: user-info]
en: Posts
vi: Bài viết

[ctx: user-info]
en: Credit
vi: Tín dụng

[ctx: account-dashboard]
en: Inbox
vi: Hộp thư đến

[ctx: account-dashboard]
en: Compose new
vi: Soạn mới

[ctx: accountpage]
en: Show computers
vi: Hiển thị máy tính

[ctx: moderate-user]
en: Reject profile
vi: Từ chối hồ sơ

[ctx: moderate-ban-user]
en: Ban user
vi: Cho người dùng ăn ban

[ctx: authenticator-login-page]
en: Authenticator login
vi: Đăng nhập với xác thực

[ctx: moderate-user-page]
en: No content is in the queue for moderation.
vi: Không có nội dung nào nằm trong hàng đợi kiểm duyệt.

[ctx: moderate-user-page]
en: User profile moderation queue
vi: Hàng đợi kiểm duyệt hồ sơ người dùng

[ctx: account-host-list]
en: Active in past 30 days
vi: Hoạt động trong 30 ngày qua

[ctx: forum-comment-form]
en: Comment form
vi: Dạng bình luận

[ctx: menu-link:-1:ignoreoverwrite]
en: Subscriptions
vi: Sự đăng ký

[ctx: country-of-origin]
en: Country
vi: Quốc gia

[ctx: menu-link]
en: Login
vi: Đăng nhập

[ctx: email-address-to-login]
en: Email address
vi: Địa chỉ email

[ctx: standard-login-page]
en: Enter your @s email address.
vi: Nhập @s địa chỉ email của bạn.

[ctx: standard-login-page]
en: Log in
vi: Đăng nhập

[ctx: menu-link]
en: search
vi: tìm

[ctx: front-page]
en: Join now
vi: Tham gia ngay

[ctx: user-account]
en: Account
vi: Tài khoản

[ctx: footer-link:-1:ignoreoverwrite]
en: Applications
vi: Các ứng dụng

[ctx: footer-link]
en: Server status
vi: Trạng thái máy chủ

[ctx: team-id]
en: Team ID
vi: ID team

[ctx: view-team-info]
en: Founder
vi: Thành lập viên

[ctx: user-or-team-RAC]
en: Recent average credit
vi: Tín dụng trung bình vừa qua

[ctx: user-or-team-name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: team-members]
en: Members
vi: Thành viên

[ctx: user-or-team-total-credits]
en: Total credit
vi: Tổng tín dụng

[ctx: user-details]
en: User ID
vi: ID người dùng

[ctx: user-on-team]
en: User
vi: Người dùng

[ctx: team-when-user-became-an-admin]
en: Admin since
vi: Admin kể từ

[ctx: user-joined-or-leaving-team]
en: User joined
vi: Người dùng đã tham gia

[ctx: team-history-timestamp]
en: Timestamp
vi: Mốc thời gian

[ctx: user-info]
en: Account Key
vi: Chìa khoá tài khoản

[ctx: user-info]
en: Member since
vi: Thành viên từ khi

[ctx: user-info]
en: Email Address
vi: Địa chỉ Email

[ctx: user-info]
en: Password Hash
vi: Đồng thuận mật khẩu

[ctx: user-info]
en: Postal Code
vi: Mã bưu chính

[ctx: user-info]
en: Send Email
vi: Gửi Email

[ctx: user-info]
en: Show Hosts
vi: Hiển thị Máy chủ

[ctx: website-of-user-or-team]
en: URL
vi: Địa chỉ URL

[ctx: host-list]
en: Computer ID
vi: ID máy tính

[ctx: host-list]
en: Location
vi: Vị trí

[ctx: host-details]
en: While BOINC running, % of time work is allowed
vi: Trong khi BOINC đang chạy, % thời gian làm việc được cho phép

[ctx: host-details]
en: Average turnaround time
vi: Thời gian quay vòng trung bình

[ctx: host-details]
en: Created
vi: Đã tạo

[ctx: host-details]
en: While BOINC running, % of time host has an Internet connection
vi: Trong khi BOINC đang chạy, máy chủ có kết nối Internet % thời gian

[ctx: host-details]
en: Average CPU efficiency
vi: Hiệu suất CPU trung bình

[ctx: host-details]
en: Free disk space
vi: Dung lượng trống ổ đĩa

[ctx: host-details]
en: Total disk space
vi: Tổng không gian ổ đĩa

[ctx: details:-1:name-of-the-host-or-task-or-workunit-etc-being-viewed-ignoreoverwrite]
en: Name
vi: Tên

[ctx: host-details]
en: Task duration correction factor
vi: Hệ số hiệu chỉnh thời lượng tác vụ

[ctx: host-details]
en: Avg. credit
vi: Tín dụng trung bình

[ctx: host-details]
en: External IP address
vi: Địa chỉ IP ngoài

[ctx: host-details]
en: Cross project ID
vi: ID dự án chéo

[ctx: host-details]
en: Last IP address
vi: Địa chỉ IP lần cuối

[ctx: host-details]
en: Memory
vi: Bộ nhớ

[ctx: host-details]
en: Swap space
vi: Không gian trao đổi

[ctx: host-details]
en: Maximum daily WU quota per CPU
vi: Chỉ tiêu WU tối đa hàng ngày trên mỗi CPU

[ctx: host-details]
en: Average download rate
vi: Tỷ lệ tải xuống trung bình

[ctx: host-details]
en: Average upload rate
vi: Tốc độ tải lên trung bình

[ctx: host-details]
en: Same IP address count
vi: Số lượng địa chỉ IP giống nhau

[ctx: host-details]
en: % of time BOINC client is running
vi: % thời gian ứng dụng BOINC chạy

[ctx: host-details]
en: Operating system
vi: Hệ điều hành

[ctx: host-details]
en: Operating system version
vi: Phiên bản hệ điều hành

[ctx: host-details]
en: Measured floating point speed
vi: Tốc độ dấu chấm động đo được

[ctx: host-details]
en: Measured integer speed
vi: Tốc độ integer đo được

[ctx: host-details]
en: CPU model
vi: Mẫu CPU

[ctx: host-details]
en: Number of processors
vi: Số vi xử lý

[ctx: host-details]
en: Number of times client has contacted server
vi: Số lần máy khách đã liên hệ với máy chủ

[ctx: host-details]
en: Last contact
vi: Liên lạc lần cuối

[ctx: host-details]
en: Serial number
vi: Số seri

[ctx: host-details]
en: Timezone
vi: Múi giờ

[ctx: platform-details]
en: Platform ID
vi: ID nền tảng

[ctx: task-details]
en: Task ID
vi: ID nhiệm vụ

[ctx: workunit-details]
en: Workunit ID
vi: ID đơn vị làm việc

[ctx: task-details]
en: Host ID
vi: ID máy chủ

[ctx: application-details]
en: Application ID
vi: ID chương trình

[ctx: task-details]
en: Application version
vi: Phiên bản ứng dụng

[ctx: task-details]
en: Claimed credit
vi: Tín dụng đã kiếm được

[ctx: task-details]
en: Client state
vi: Trạng thái máy khách

[ctx: task-details]
en: CPU time
vi: Thời gian CPU

[ctx: task-details:-1:ignoreoverwrite]
en: Created
vi: Đã tạo

[ctx: task-details]
en: Run time
vi: Thời lượng chạy

[ctx: task-details]
en: Exit status
vi: Trạng thái thoát

[ctx: task-details]
en: Granted credit
vi: Tín dụng được cấp

[ctx: task-details]
en: Outcome
vi: Kết quả

[ctx: task-details]
en: Received time
vi: Thời gian nhận được

[ctx: task-details]
en: Report deadline
vi: Báo cáo hạn chót

[ctx: task-details]
en: Sent
vi: Đã gửi

[ctx: task-details]
en: Server state
vi: Trạng thái máy chủ

[ctx: task-details]
en: Stderr out
vi: Stderr rời

[ctx: task-details]
en: Validation state
vi: Trạng thái xác nhận

[ctx: task-details]
en: Peak working set size
vi: Kích thước set làm việc cao nhất

[ctx: task-details]
en: Peak swap size
vi: Kích thước hoán đổi cao nhất

[ctx: task-details]
en: Peak disk usage
vi: Sử dụng ổ đĩa đạt đỉnh

[ctx: workunit-details]
en: Canonical credit
vi: Tín dụng chính tắc

[ctx: workunit-details]
en: Canonical result ID
vi: ID kết quả chính tắc

[ctx: workunit-details]
en: Created time
vi: Thời gian tạo

[ctx: workunit-details]
en: Error mask
vi: Mặt nạ lỗi

[ctx: workunit-details]
en: Minimum quorum
vi: Số đại diện tối thiểu

[ctx: details:-1:name-of-the-host-or-task-or-workunit-etc-being-viewed-ignoreovewrite]
en: Name
vi: Tên

[ctx: workunit-details]
en: Max error tasks
vi: Lỗi nhiệm vụ tối đa

[ctx: workunit-details]
en: Max success tasks
vi: Nhiệm vụ thành công tối đa

[ctx: workunit-details]
en: Max total tasks
vi: Tổng số nhiệm vụ tối đa

[ctx: workunit-details]
en: Needs validation
vi: Cần xác thực

[ctx: workunit-details]
en: Initial replication
vi: Sao chép ban đầu

[ctx: application-details]
en: Target number of results
vi: Số lượng kết quả mục tiêu

[ctx: application-details]
en: Application version ID
vi: ID phiên bản chương trình

[ctx: application-details]
en: Plan class
vi: Lớp kế hoạch

[ctx: application-details]
en: Version number
vi: Số phiên bản

[ctx: host-details]
en: Computer
vi: Máy tính

[ctx: application-details]
en: App version ID
vi: ID phiên bản App

[ctx: application-details]
en: Consecutive valid tasks
vi: Các nhiệm vụ hợp lệ liên tiếp

[ctx: application-details]
en: Number of tasks completed
vi: Số lượng nhiệm vụ đã hoàn thành

[ctx: application-details]
en: Max tasks per day
vi: Nhiệm vụ tối đa mỗi ngày

[ctx: application-details]
en: Number of tasks today
vi: Số lượng nhiệm vụ hôm nay

[ctx: application-details:-1:ignoreoverwrite]
en: Average turnaround time
vi: Thời gian quay vòng trung bình

[ctx: moderate-profiles]
en: Moderation
vi: Kiểm duyệt

[ctx: moderate-profiles]
en: Unvetted profiles
vi: Hồ sơ không được ưa thích

[ctx: account-dashboard]
en: Posts contributed
vi: Các bài đăng đã đóng góp

[ctx: rss-feed-description]
en: The latest news from the @site_name project
vi: Tin tức mới nhất từ dự án @site_name

[ctx: forum-reply-to-comment-with-quote]
en: Quote
vi: Trích dẫn

[ctx: forum-reply-to-comment]
en: Reply to this comment with a quote
vi: Trả lời bình luận này với một trích dẫn

[ctx: mini-user-stats]
en: Joined: @join_date
vi: Đã tham gia: @join_date

[ctx: mini-user-stats]
en: Posts: @post_count
vi: Bài đăng: @post_count

[ctx: mini-user-stats]
en: Credit: @user_credits
vi: Tín dụng: @user_credits

[ctx: message-header]
en: Message @id
vi: Tin nhắn @id

[ctx: comment-action-links]
en: moderation
vi: kiểm duyệt

[ctx: task-dtails-errorlog]
en: Stderr output
vi: Đầu ra Stderr

[ctx: message-header]
en: message @id
vi: tin nhắn @id

[ctx: message-header]
en:  in response to !parent
vi: để đáp lại !parent

[ctx: front-page]
en: Welcome back!
vi: Chào mừng trở lại!

[ctx: front-page]
en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

[ctx: front-page]
en: View account
vi: Xem tài khoản

[ctx: front-page]
en: User of the day
vi: Người dùng của ngày

[ctx: front-page]
en: Over 500,000 volunteers and counting.
vi: Hơn 500.000 tình nguyện viên và đang tiếp tục tăng.

[ctx: front-page]
en: Credits per day
vi: Lượng tín dụng mỗi ngày

[ctx: front-page-discuss-news]
en: discuss
vi: trao đổi

[ctx: menu-link]
en: Logout
vi: Đăng xuất

[ctx: footer-link]
en: Create content
vi: Khởi tạo nội dung

[ctx: anonymous-user]
en: Anonymous
vi: Vô danh

[ctx: help-with-user-input-with-BBCode]
en: BBcode help
vi: hỗ trợ BBcode

[ctx: post-forum-comment]
en: Post comment
vi: Đăng bình luận

[ctx: form-cancel]
en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

[ctx: host-details]
en: Details
vi: Chi tiết

[ctx: host-tasks-link]
en: Tasks
vi: Công việc

[ctx: host-list]
en: Computers pending
vi: Máy tính đang chờ xử lý

[ctx: host-list]
en: This user does not yet have any associated computers. Computers will be displayed when they have earned their first credits.
vi: Người dùng này chưa có bất kỳ máy tính nào được liên kết. Máy tính sẽ được hiển thị khi đã kiếm được các khoản tín dụng đầu tiên.

[ctx: account-dashboard]
en: Avg credit
vi: Tín dụng trung bình

[ctx: account-dashboard]
en: More
vi: Nhiều hơn nữa

[ctx: host-list]
en: Computers hidden
vi: Các máy tính bị ẩn

[ctx: host-list]
en: This user has chosen not to show information about their computers.
vi: Người dùng này đã chọn không hiển thị thông tin về máy tính của họ.

[ctx: project-name:-1:ignoreoverwrite]
en: Name
vi: Tên

[ctx: page-submitted-info]
en: Submitted by !username on !datetime
vi: Đệ trình bởi !username vào !datetime

[ctx: user-profile]
en: Background
vi: Nền

[ctx: user-profile]
en: Opinion
vi: Ý kiến

[ctx: website-of-user-of-team]
en: Website
vi: Trang web

[ctx: users-table]
en: View user profile.
vi: Xem hồ sơ người dùng.

[ctx: account-credentials-change]
en: Enter your password to save changes
vi: Nhập mật khẩu của bạn vào để lưu thay đổi

[ctx: account-credentials-change]
en: Enter your current password if changing your email
              address or password.
vi: Nhập mật khẩu hiện thời của bạn vào nếu muốn đổi
    địa chỉ email hoặc mật khẩu nhé.

[ctx: account-credentials-change]
en: BOINC user ID
vi: ID người dùng BOINC

[ctx: account-credentials-change]
en: Drupal user ID
vi: ID người dùng Drupal

[ctx: account-credentials-change]
en: Account key
vi: Chìa khoá tài khoản

[ctx: account-credentials-change]
en: Weak account key
vi: Chìa khoá tài khoản yếu

[ctx: account-credentials-change]
en: Cross-project ID
vi: ID dự án chéo

[ctx: form-save]
en: Save changes
vi: Lưu thay đổi

[ctx: forgot-password]
en: Change password
vi: Thay đổi mật khẩu

[ctx: account-preferences-location]
en: Generic
vi: Chung

[ctx: account-preferences-location:-1:ignoreoverwrite]
en: Home
vi: Trang chủ

[ctx: account-preferences-location]
en: School
vi: Trường học

[ctx: account-preferences-location]
en: Work
vi: Công việc

[ctx: form-yes-no:-1:binary-form-option-pairs-with-no]
en: yes
vi: có

[ctx: form-yes-no:-1:binary-form-option-pairs-with-yes]
en: no
vi: không

[ctx: account-preferences-preset:-1:for a user to choose a computing or project preference preset.]
en: Presets
vi: Cài đặt trước

[ctx: account-preferences-preset]
en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

[ctx: account-preferences-preset]
en: Maximum
vi: Tối đa

[ctx: account-preferences-preset]
en: Green
vi: Xanh lá

[ctx: account-preferences-preset]
en: Minimum
vi: Tối thiểu

[ctx: account-preferences-preset]
en: Custom
vi: Tùy chỉnh

[ctx: account-preferences-preset]
en: Update preset
vi: Cập nhật cài đặt trước

[ctx: account-preferences-option]
en: Advanced settings
vi: Cài đặt nâng cao

[ctx: account-preferences-computing]
en: Processor usage
vi: Sử dụng vi xử lý

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend when computer is on battery?
vi: Tạm ngưng khi máy tính đang dùng pin không?

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspends computing on portables when running on battery power.
vi: Tạm ngưng tính toán trên thiết bị di động khi chạy bằng nguồn pin.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend when computer is in use?
vi: Tạm ngưng khi máy tính đang được sử dụng không?

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspends computing and file transfers when you're using the computer.
vi: Tạm ngưng tính toán và truyền file tệp tin khi bạn đang sử dụng máy tính.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend GPU computing when computer is in use?
vi: Tạm ngưng tính toán bằng GPU khi máy tính đang được sử dụng không?

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspends GPU computing when you're using the computer.
vi: Tạm ngưng tính toán bằng GPU khi bạn đang sử dụng máy tính.

[ctx: account-preferences-computing]
en: "In use" means mouse/keyboard input in last
vi: "Đang sử dụng" có nghĩa là đầu vào cuối cùng từ chuột/bàn phím trong vòng

[ctx: unit-of-time]
en: minutes
vi: phút

[ctx: account-preferences-computing]
en: This determines when the computer is considered "in use".
vi: Mục này xác định khi nào máy tính được xem là "đang được sử dụng".

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend when no mouse/keyboard input in last
vi: Tạm ngưng khi cuối cùng không có đầu vào input của chuột/bàn phím

[ctx: account-preferences-computing]
en: This allows some computers to enter low-power mode when not in use.
vi: Điều này cho phép một số máy tính chuyển sang chế độ năng lượng thấp khi không sử dụng.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend when non-BOINC CPU usage is above
vi: Tạm ngưng khi mức sử dụng CPU cho các nhiệm vụ không phải BOINC vượt trên mức

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend computing when your computer is busy running other programs.
vi: Tạm ngưng máy tính khi máy tính của bạn đang bận chạy các chương trình khác.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Compute only between:
vi: Chỉ tính toán giữa:

[ctx: account-preference]
en: and
vi: và

[ctx: account-preferences-computing]
en: Compute only during a particular period each day.
vi: Chỉ làm tính toán trong một giai đoạn cụ thể mỗi ngày.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Leave non-GPU tasks in memory while suspended?
vi: Có giữ lại các nhiệm vụ không phải GPU trong bộ nhớ khi đang tạm ngưng không?

[ctx: account-preferences-computing]
en: If "Yes", suspended tasks stay in memory, and resume with no work lost. If "No", suspended tasks are removed from memory, and resume from their last checkpoint.
vi: Nếu "Có", các nhiệm vụ bị tạm ngưng sẽ lưu giữ trong bộ nhớ và tiếp tục mà không bị mất công việc nào. Nếu "Không", các nhiệm vụ bị tạm ngưng sẽ bị xóa khỏi bộ nhớ và tiếp tục từ lần kiểm chốt cuối cùng của chúng.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Switch between tasks every
vi: Thay phiên các nhiệm vụ cho nhau mỗi

[ctx: account-preferences-computing]
en: If you run several projects, BOINC may switch between them this often.
vi: Nếu bạn chạy một vài dự án, BOINC có thể chuyển đổi giữa chúng thường xuyên.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Use at most
vi: Sử dụng nhiều nhất

[ctx: account-preferences-computing]
en: % of the processors
vi: % bộ xử lý

[ctx: account-preferences-computing]
en: Keep some CPUs free for other applications. Example: 75% means use 6 cores on an 8-core CPU.
vi: Giữ một số CPU khả dụng cho các ứng dụng khác. Ví dụ: 75% có nghĩa là sử dụng 6 lõi trên CPU 8 lõi.

[ctx: account-preferences-computing]
en: % of the CPU time
vi: % thời lượng CPU

[ctx: account-preferences-computing]
en: Suspend/resume computing every few seconds to reduce CPU temperature and energy usage. Example: 75% means compute for 3 seconds, wait for 1 second, and repeat.
vi: Tạm ngưng /Tiếp tục tính toán vài giây một lần để giảm nhiệt độ CPU và mức sử dụng năng lượng. Ví dụ: 75% có nghĩa là tính toán trong 3 giây, đợi 1 giây và lặp lại.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Disk and memory usage
vi: Sử dụng ổ đĩa và bộ nhớ

[ctx: account-preferences-computing]
en: Disk: use no more than
vi: Ổ đĩa: sử dụng không quá

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the total amount of disk space used by BOINC.
vi: Giới hạn tổng dung lượng ổ đĩa mà BOINC sử dụng.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Disk: leave at least
vi: Ổ đĩa: để lại ít nhất

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit disk usage to leave this much free space on the volume where BOINC stores data.
vi: Giới hạn sử dụng ổ đĩa để dành ra nhiều từng này không gian trống trên ổ đĩa để BOINC trữ dữ liệu.

[ctx: account-preferences-computing]
en: % of total
vi: % tổng số

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the percentage of disk space used by BOINC on the volume where it stores data.
vi: Giới hạn phần trăm không gian ổ đĩa được BOINC sử dụng trên ổ lưu trữ dữ liệu.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Request tasks to checkpoint at most every
vi: Yêu cầu các nhiệm vụ kiểm chốt lại sau mỗi

[ctx: unit-of-time]
en: seconds
vi: giây

[ctx: account-preferences-computing]
en: This controls how often tasks save their state to disk, so that later they can be continued from that point.
vi: Điều này kiểm soát tần suất các nhiệm vụ lưu trạng thái của chúng vào ổ đĩa, để sau này chúng có thể được tiếp tục từ thời điểm đó.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Page/swap file: use at most
vi: Trang/Tệp hoán đổi: sử dụng tối đa nhiều lắm là

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the swap space (page file) used by BOINC.
vi: Giới hạn không gian hoán đổi (tệp trang page file) được BOINC sử dụng.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Memory: when computer is in use, use at most
vi: Bộ nhớ: khi sử dụng máy tính, sử dụng tối đa

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the memory used by BOINC when you're using the computer.
vi: Giới hạn bộ nhớ được BOINC sử dụng khi bạn đang sử dụng máy tính.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Memory: when computer is not in use, use at most
vi: Bộ nhớ: khi không sử dụng máy tính, sử dụng tối đa

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the memory used by BOINC when you're not using the computer.
vi: Giới hạn bộ nhớ được BOINC sử dụng khi bạn không sử dụng máy tính.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Network usage
vi: Sử dụng mạng

[ctx: account-preferences-computing]
en: Store at least
vi: Lưu trữ ít nhất

[ctx: account-preferences-computing]
en: days of work
vi: ngày

[ctx: account-preferences-computing]
en: Store at least enough tasks to keep the computer busy for this long.
vi: Lưu trữ ít nhất đủ tác vụ để giữ cho máy tính bận rộn trong thời gian dài.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Store up to an additional
vi: Lưu trữ cộng thêm công việc dành cho

[ctx: unit-of-time]
en: days
vi: các ngày

[ctx: account-preferences-computing]
en: Store additional tasks above the minimum level.  Determines how much work is requested when contacting a project.
vi: Lưu trữ các nhiệm vụ bổ sung trên mức tối thiểu. Xác định lượng công việc được yêu cầu khi liên hệ với một dự án.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Confirm before connecting to Internet?
vi: Xác nhận trước khi kết nối tới Internet không?

[ctx: account-preferences-computing]
en: Useful only if you have a modem, ISDN or VPN connection.
vi: Chỉ hữu ích khi bạn có một chiếc modem, ISDN hoặc kết nối VPN.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Disconnect when done?
vi: Ngắt kết nối khi hoàn tất?

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit download rate to
vi: Giới hạn tốc độ tải xuống còn

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the download rate of file transfers.
vi: Giới hạn tốc độ tải xuống khi truyền file tệp tin.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit upload rate to
vi: Giới hạn tốc độ tải lên tới mức

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit the upload rate of file transfers.
vi: Giới hạn tốc độ tải lên khi truyền file tệp tin.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Transfer files only between
vi: Chỉ truyền dữ liệu file tệp tin trong khoảng thời gian giữa

[ctx: account-preferences-computing]
en: Transfer files only during a particular period each day.
vi: Chỉ trao đổi dữ liệu file tệp tin trong một khoảng thời gian cụ thể mỗi ngày.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Limit usage to
vi: Giới hạn sử dụng tới mức

[ctx: account-preferences-computing]
en: Example: BOINC should transfer at most 2000 MB of data every 30 days.
vi: Ví dụ: BOINC nên chuyển tối đa 2000 MB dữ liệu sau mỗi 30 ngày.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Skip data verification for image files?
vi: Bỏ qua xác minh dữ liệu cho các tệp hình ảnh?

[ctx: account-preferences-computing]
en: Only select "Yes" if your Internet provider modifies image files. Skipping verification reduces the security of BOINC.
vi: Chỉ chọn "Có" nếu nhà cung cấp Internet của bạn sửa đổi file tệp tin hình ảnh. Bỏ qua xác minh làm giảm tính bảo mật của BOINC.

[ctx: account-preferences]
en: Show comparison view
vi: Hiển thị chế độ xem so sánh

[ctx: host-details]
en: @count million ops/sec
vi: @count triệu phép toán/giây

[ctx: host-details]
en: @rate KiB/sec
vi: @rate KB/giây

[ctx: host-details]
en: @count days
vi: @count ngày

[ctx: account-preferences-project]
en: Resource settings
vi: Cài đặt nguồn tài nguyên

[ctx: account-preferences-project]
en: Resource share
vi: Chia sẻ tài nguyên

[ctx: account-preferences-project]
en: Determines the proportion of your computer's resources allocated to this project. Example: if you participate in two BOINC projects with resource shares of 100 and 200, the first will get 1/3 of your resources and the second will get 2/3.
vi: Xác định tỷ lệ tài nguyên máy tính của bạn được phân bổ cho dự án này. Ví dụ: nếu bạn tham gia vào hai dự án BOINC với chia sẻ tài nguyên là 100 và 200, dự án đầu tiên sẽ nhận được 1/3 tài nguyên của bạn và dự án thứ hai sẽ nhận được 2/3.

[ctx: account-preferences-project]
en: Use CPU
vi: Dùng CPU

[ctx: account-preferences-project]
en: Request CPU-only tasks from this project.
vi: Yêu cầu những nhiệm vụ chỉ dùng CPU từ dự án này.

[ctx: account-preferences-project]
en: Use NVIDIA GPU
vi: Dùng GPU NVIDIA

[ctx: account-preferences-project]
en: Request NVIDIA GPU tasks from this project.
vi: Yêu cầu những nhiệm vụ dành cho GPU NVIDIA từ dự án này.

[ctx: account-preferences-project]
en: Use ATI GPU
vi: Dùng GPU ATI

[ctx: account-preferences-project]
en: Request ATI GPU tasks from this project.
vi: Yêu cầu những nhiệm vụ dành cho GPU ATI từ dự án này.

[ctx: account-preferences-project]
en: Use INTEL GPU
vi: Dùng GPU INTEL

[ctx: account-preferences-project]
en: Request Intel GPU tasks from this project.
vi: Yêu cầu những nhiệm vụ dùng GPU Intel từ dự án này.

[ctx: account-preferences-project]
en: Beta settings
vi: Các cài đặt Beta

[ctx: account-preferences-project]
en: Run test applications?
vi: Chạy chương trình thử chứ?

[ctx: account-preferences-project]
en: This helps us develop applications, but may cause jobs to fail on your computer
vi: Điều này giúp chúng tôi phát triển các chương trình nhưng có thể khiến máy tính của bạn bị lỗi

[ctx: account-preferences-project]
en:  Default value: @default
vi: Giá trị mặc đình: @default

[ctx: account-preferences]
en: Applications
vi: Các ứng dụng

[ctx: account-preferences-project]
en: Default set
vi: Set mặc định

[ctx: account-preferences-project]
en: Set used for new computers
vi: Set đã được dùng cho máy tính mới

[ctx: account-preferences-community]
en: General settings
vi: Cài đặt chung

[ctx: account-preferences-community]
en: Time zone
vi: Múi giờ

[ctx: account-preferences-community]
en: Notification settings
vi: Cài đặt thông báo

[ctx: account-preferences-community]
en: Receive email notification for private messages?
vi: Nhận thông báo email cho tin nhắn riêng tư chứ?

[ctx: account-preferences-community]
en: Receive email notification for friend requests?
vi: Nhận thông báo email cho yêu cầu kết bạn chứ?

[ctx: account-preferences-community]
en: Language settings
vi: Cài đặt ngôn ngữ

[ctx: account-preferences-community]
en: Language
vi: Ngôn ngữ

[ctx: account-preferences-community]
en: This account's default language for e-mails and preferred language for site presentation.
vi: Ngôn ngữ mặc định của tài khoản này dùng cho e-mail và ngôn ngữ ưa dùng dùng cho trình bày trang web.

[ctx: account-preferences-community]
en: If you have a <a href="@gravatar-check">valid Gravatar</a> associated with your e-mail address, it will be used for your user picture.
vi: Nếu bạn có một <a href="@gravatar-check">Gravatar hợp lệ</a> liên kết với địa chỉ e-mail của bạn, nó sẽ được sử dụng cho hình ảnh đại diện của bạn.

[ctx: account-preferences-community]
en: Your Gravatar will not be shown if you upload a user picture.
vi: Gravatar của bạn sẽ không được hiển thị nếu bạn tải ảnh người dùng lên.

[ctx: account-preferences-community]
en: If you have a <a href="@gravatar-check">valid Gravatar</a> associated with your e-mail address, use it for your user picture.
vi: Nếu bạn có một <a href="@gravatar-check">Gravatar hợp lệ</a> liên kết với địa chỉ email của bạn, sử dụng nó cho hình ảnh đại diện của bạn.

[ctx: account-preferences-community]
en: Gravatar will not be shown if an avatar is uploaded.
vi: Gravatar sẽ không được hiển thị nếu hình đại diện avatar được tải lên.

[ctx: account-preferences-community]
en: Avatar settings
vi: Cài đặt ảnh đại diện avatar

[ctx: account-preferences-community]
en: Upload an avatar
vi: Tải lên một ảnh đại diện avatar

[ctx: account-preferences-community]
en: Forum settings
vi: Cài đặt diễn đàn

[ctx: account-preferences-community]
en: In discussion topics, show at most @comments_per_page
vi: Trong các chủ đề thảo luận, hãy hiển thị nhiều nhất @comments_per_page

[ctx: account-preferences-community]
en: comments per page
vi: bình luận trên mỗi trang

[ctx: account-preferences-community]
en: Sort comments in discussions
vi: Sắp xếp các bình luận trong các cuộc thảo luận

[ctx: account-preferences-community]
en: Newest post first
vi: Bài viết mới hơn hiện trước

[ctx: account-preferences-community]
en: Oldest post first
vi: Bài viết cũ hơn hiện trước

[ctx: account-preferences-community]
en: Signature
vi: Chữ ký

[ctx: account-preferences-community]
en: Your signature will be publicly displayed at the end of your comments.
vi: Chữ ký của bạn sẽ được hiển thị công khai ở cuối phần bình luận của bạn.

[ctx: account-preferences-community]
en: Hide signatures in forums
vi: Ẩn chữ ký trong diễn đàn

[ctx: account-preferences-community]
en: Ignore Users in forums:
vi: Phớt lờ người dùng trong diễn đàn:

[ctx: account-preferences-community]
en: <a href="@ignore-user-list">View/Edit</a> your ignored users list.
vi: <a href="@ignore-user-list">Xem/Chỉnh sửa</a> danh sách người dùng bị phớt lờ.

[ctx: account-preferences-privacy]
en: Privacy settings
vi: Những thiết lập về riêng tư

[ctx: account-preferences-privacy]
en: Is it OK for @project and your team (if any) to email you?
vi: @Project và team của bạn (nếu có) có thể gửi email cho bạn không?

[ctx: account-preferences-privacy]
en: Should @project show your computers on its web site?
vi: @Project có nên hiển thị máy tính của bạn trên trang web của họ không?

[ctx: host-list]
en: No active computers
vi: Không có máy tính đang hoạt động

[ctx: host-list]
en: This user has no computers that have been active in the last 30 days.
vi: Người dùng này không có máy tính nào hoạt động trong 30 ngày qua.

[ctx: forum-post-posted-time-not-available]
en: n/a
vi: không áp dụng

[ctx: forum-post-posted-time-ago]
en: @time ago
vi: @time trước đó

[ctx: forum-column]
en: Threads
vi: Chủ đề

[ctx: forum-column]
en: Posts
vi: Bài viết

[ctx: forum-column]
en: Last post
vi: Bài viết mới nhất

[ctx: forum-fine-print]
en: Please be responsible in what you write and do not create posts which are offensive or insulting. Offensive posts or threads may be deleted by forum moderators without warning or discussion. Do not respond to offensive postings. Click on the "report" button at the bottom of the post to call it to the attention of the moderators.
vi: Vui lòng chịu trách nhiệm về những gì bạn viết và không tạo ra các bài viết xúc phạm hoặc mang tính xúc phạm. Các bài viết hoặc chủ đề xúc phạm có thể bị xóa bởi người điều hành diễn đàn mà không cần cảnh báo hoặc thảo luận. Không trả lời các bài đăng xúc phạm. Nhấp vào nút "báo cáo" ở cuối bài đăng để thu hút sự chú ý của người kiểm duyệt.

[ctx: forum-fine-print]
en: We also ask that you keep all discussion on the message boards related to @project or BOINC with the small exception of the Science message board where you are free to discuss anything relevant to the underlying science. Participants interested in broader discussions should post to unofficial forums for @project.
vi: Chúng tôi cũng yêu cầu bạn giữ tất cả các cuộc thảo luận trên các bảng tin liên quan đến @project hoặc BOINC, ngoại trừ bảng tin Khoa học, nơi bạn có thể tự do thảo luận bất cứ điều gì liên quan đến khoa học liên quan. Những người tham gia quan tâm đến những cuộc thảo luận rộng hơn thì nên đăng lên các diễn đàn không chính thức cho @project.

[ctx: forum-fine-print]
en: These message boards now support BBCode tags only.
vi: Những bảng tin này hiện giờ chỉ hỗ trợ BBCode tag.

[ctx: forum-footer]
en: Manage subscriptions
vi: Quản lý các mục đăng kí

[ctx: team-general-info]
en: Teams
vi: Các team

[ctx: team-general-info]
en: access team members' email addresses
vi: truy cập địa chỉ email của các thành viên team

[ctx: team-general-info]
en: edit the team's name and description
vi: thay đổi tên team và miêu tả về team

[ctx: team-general-info]
en: add or remove team admins
vi: thêm hoặc loại bỏ các quản trị của team

[ctx: team-general-info]
en: remove members from the team
vi: loại bỏ các thành viên ra khỏi team

[ctx: team-general-info]
en: disband a team if it has no members
vi: giải tán một team nếu nó chẳng có thành viên nào cả

[ctx: account-team-panel]
en: My team
vi: Team của tôi

[ctx: account-team-panel]
en: You are a member of @team.
vi: Bạn là một thành viên của @team.

[ctx: account-team-panel]
en: View my team
vi: Xem team của tôi

[ctx: search-team]
en: Search teams
vi: Tìm kiếm team

[ctx: tasks-pending]
en: Tasks are pending for this workunit.
vi: Các nhiệm vụ đang được chờ xử lý cho đơn vị làm việc này

[ctx: news-submitted-info]
en: Submitted on !datetime
vi: Đã đệ trình vào !datetime

[ctx: Comments-section-header]
en: Comments
vi: Bình luận

[ctx: form-clear]
en: Clear
vi: Trống

[ctx: account-preferences]
en: This will remove all of your settings from the @name preference set. Are you sure?
vi: Điều này sẽ loại bỏ tất cả cài đặt của bạn khỏi bộ tùy chọn @tên @name. Bạn có chắc không?

[ctx: task-list]
en: No @type tasks
vi: Không nhiệm vụ @type

[ctx: task-list]
en: There are no tasks of this type on record
vi: Chẳng có nhiệm vụ nào thuộc loại này trong hồ sơ lưu trữ

[ctx: host-details]
en: Show IP address
vi: Hiển thị địa chỉ IP

[ctx: unit-of-time]
en: hours
vi: giờ

[ctx: form-merge]
en: Merge
vi: Hợp nhất

[ctx: view-team-info]
en: Type
vi: Kiểu

[ctx: view-team-info]
en: New members in last day
vi: Thành viên mới trong ngày qua

[ctx: view-team-info]
en: Total members
vi: Tổng thành viên

[ctx: view-team-info]
en: Active members
vi: Thành viên hoạt động

[ctx: view-team-info]
en: Members with credit
vi: Thành viên với tín dụng

[ctx: website-of-user-or-team]
en: Website
vi: Trang web

[ctx: team-description]
en: Description
vi: Mô tả

[ctx: account-dashboard]
en: no projects...
vi: không có dự án nào ...

[ctx: account-preferences]
en: No preferences found for set '@venue'. Click SAVE CHANGES below to save the following preferences to your account.
vi: Không tìm thấy tùy chọn nào cho tập hợp '@địa điểm @venue'. Nhấp vào LƯU THAY ĐỔI bên dưới để lưu các tùy chọn sau vào tài khoản của bạn.

[ctx: join-page]
en: Download the desktop software
vi: Tải xuống phần mềm

[ctx: join-page]
en: Run the installer
vi: Chạy trình cài đặt

[ctx: forum-reply-to-comment]
en: reply
vi: trả lời

[ctx: forum-reply-to-comment]
en: Reply to this comment
vi: Trả lời lại bình luận này

[ctx: forum-reply-to-comment]
en: Reply to this topic with a quote
vi: Trả lời lại chủ đề này với một trích dẫn

[ctx: private-message]
en: Send message
vi: Gửi tin nhắn

[ctx: forum-post-new-comment]
en: Post new comment
vi: Đăng một bình luận

[ctx: recent-posts]
en: commented on
vi: đã bình luận trên

[ctx: recent-posts]
en: started discussion
vi: đã bắt đầu thảo luận

[ctx: forum-sticky-comment]
en: Make sticky
vi: Tạo sticky

[ctx: forum-sticky-comment]
en: Make this topic sticky
vi: Tạo sticky chủ đề này

[ctx: forum-lock-comment]
en: Lock
vi: Khoá

[ctx: forum-lock-comment]
en: Lock this thread for comments
vi: Khoá chủ đề này cho việc bình luận

[ctx: forum-hide-comment]
en: Hide
vi: Ẩn

[ctx: forum-hide-comment]
en: Hide this topic
vi: Ẩn chủ đề này

[ctx: forum-convert-comment-to-topic]
en: Convert
vi: Chuyển đổi

[ctx: forum-convert-comment-to-topic]
en: Convert this comment to a new topic
vi: Chuyển bình luận này tới một chủ đề mới

[ctx: forum-hide-comment]
en: Hide this comment
vi: Ẩn bình luận

[ctx: forum-delete-comment]
en: Delete this comment
vi: Xoá bình luận này

[ctx: forum-edit-comment]
en: Edit this comment
vi: Chỉnh sửa bình luận này

[ctx: search-with-no-results]
en: No results found...
vi: Không có kết quả nào được tìm thấy...

[ctx: user-profile:-1:message-shown-when-awating-moderation]
en: Profile awaiting moderator approval
vi: Hồ sơ đang chờ người kiểm duyệt phê duyệt

[ctx: friend-add]
en: Add as friend
vi: Thêm làm bạn

[ctx: forum-topic-subscription-email-notification]
en: !site: comment posted to "!topic_name"
vi: !site: nhận xét được đăng lên "!topic_name"

[ctx: forum-topic-subscription-email-notification]
en: !author has posted a reply to "!topic_name".
vi: !tác giả đã đăng một câu trả lời cho "!topic_name".

[ctx: forum-topic-subscription-email-notification]
en: To view this topic at !site, click here: 
    !comment_url
vi: Để xem chủ đề này tại !site, bấm vào đây:
    !comment_url

[ctx: leave-team-panel]
en: Leave team
vi: Rời khỏi team

[ctx: leave-team-panel]
en: Click here to revoke your membership with @this_team
vi: Nhấp vào đây để thu hồi tư cách thành viên của bạn với @this_team

[ctx: leave-team-panel]
en: Leave this team
vi: Rời khỏi team này

[ctx: team-request-foundership]
en: Request foundership
vi: Yêu cầu quyền sáng lập

[ctx: team-request-foundership]
en: If the team founder is not active and you want to assume the role of founder, click below to request foundership of @this_team.
vi: Nếu người sáng lập team không hoạt động và bạn muốn đảm nhận vai trò người sáng lập, hãy nhấp vào bên dưới để yêu cầu quyền sáng lập @this_team.

[ctx: team-request-foundership]
en: Initiate request
vi: Yêu cầu đầu tiên

[ctx: form-delete]
en: Delete
vi: Xoá

[ctx: account-host-delete]
en: This will delete host @id from your account forever. Are you sure this is OK?
vi: Điều này sẽ xóa host @id khỏi tài khoản của bạn vĩnh viễn. Bạn có chắc điều này ổn OK chứ?

[ctx: create-team-panel]
en: Create a new team
vi: Khởi tạo một team

[ctx: create-team-panel]
en: If you cannot find a team that is right for you, you can create a team.
vi: Nếu bạn không thể tìm thấy một team phù hợp với mình, bạn có thể tạo một team.

[ctx: create-team-panel]
en: Login to create a new team
vi: Đăng nhập để tạo một nhóm mới

[ctx: join-page]
en: If you're already running BOINC, select <i>Add
          Project</i>.
vi: Nếu bạn đã chạy BOINC, hãy chọn <i>Thêm
    Dự án</i>.

[ctx: join-page]
en: If you're running a command-line version of BOINC,
            first use the BOINC Manager software (elsewhere if necessary) to create an
            an account at this project, then use that account to connect with the
            command-line version.
vi: Nếu bạn đang chạy một phiên bản command-line của BOINC,
    đầu tiên dùng chương trình Quản lý BOINC (ở nơi khác cũng được nếu cần thiết) để tạo
    một tài khoản tại dự án này, rồi dùng tài khoản đó để kết nối với
    phiên bản command-line.

[ctx: join-page]
en: If you're running a pre-5.0 version of BOINC, please
            upgrade to a more recent version to create an account
            at this project.
vi: Nếu bạn đang chạy một phiên bản BOINC trước phiên bản-5.0, xin hãy
    nâng cấp lên một phiên bản gần đây hơn để tạo một tài khoản
    tại dự án này

[ctx: ignore-user-content]
en: ignore list
vi: danh sách phớt lờ

[ctx: ignore-user-content]
en: here
vi: tại đây

[ctx: coment-from-ignored-user]
en: !username is on your !ignore_list. Click !here to view this post.
vi: !username có trong danh sách !ignore_list của bạn. Bấm vào !here để xem bài viết này.

[ctx: comment-preview-title]
en: Revise or post comment
vi: Sửa lại hoặc đăng bình luận

[ctx: account-preferences-community]
en: This is not available until your profile is set up.
vi: Điều này không có sẵn cho đến khi hồ sơ của bạn được thiết lập.

[ctx: account-preferences-community]
en: Create a profile
vi: Tạo hồ sơ

[ctx: create-team-panel]
en: You must earn 1 more credit!
vi: Bạn phải kiếm thêm 1 tín dụng nữa!

[ctx: join-team-panel]
en: Join team
vi: Tham gia team

[ctx: join-team-panel]
en: Click here to become a member of @this_team
vi: Bấm vào đây để trở thành thành viên của @this_team

[ctx: join-team-panel]
en: Join this team
vi: Tham gia team này

[ctx: team-request-foundership]
en: @count days remaining
vi: @count ngày còn lại

[ctx: forgot-password]
en: Forgot password
vi: Quên mật khẩu mất rồi

[ctx: forgot-password]
en: authenticator-based login
vi: Đăng nhập với xác thực

[ctx: forgot-password]
en: Enter your email address to receive instructions for resetting your password (or use the !authenticator_login).
vi: Nhập địa chỉ email của bạn để nhận hướng dẫn đặt lại mật khẩu nhé (hoặc sử dụng! Authenticator_login).

[ctx: form-send]
en: Send
vi: Gửi

[ctx: authenticator-login-page]
en: If you forgot your account's email address, or you can't receive email there:
vi: Nếu như bạn lỡ quên địa chỉ email tài khoản, hoặc bạn không nhận được email trong hộp thư:

[ctx: authenticator-login-page]
en: If you have run BOINC under the account, you can still access it. Here's how:
vi: Nếu bạn đã chạy BOINC dưới một tài khoản, bạn vẫn có thể truy cập nó. Đây là cách thực hiện:

[ctx: authenticator-login-page]
en: BOINC documentation
vi: Tài liệu BOINC

[ctx: authenticator-login-page]
en: Go to the BOINC data directory on your computer (see !boinc_wiki for help finding this).
vi: Vào thư mục dữ liệu BOINC trên máy tính của bạn (xem !boinc_wiki để tìm giúp đỡ cho điều này).

[ctx: authenticator-login-page]
en: Find your account file for this project; it will have a name like %file (where the project URL is %url).
vi: Tìm file tệp tin tài khoản của bạn cho dự án này; nó sẽ có một cái tên như kiểu %file (với địa chỉ URL của dự án là %url).

[ctx: authenticator-login-page]
en: Open the file in a text editor like Notepad. You'll see something like:
vi: Mở file tệp tin trong trình soạn thảo văn bản như Notepad. Bạn sẽ thấy một cái gì đó giống như:

[ctx: authenticator-login-page]
en: Select and Copy the string between &lt;authenticator&gt; and &lt;/authenticator&gt; (%auth in the above example).
vi: Chọn và sao chép chuỗi giữa &lt;authenticator&gt; và &lt;/authenticator&gt; (%auth trong ví dụ bên trên).

[ctx: authenticator-login-page]
en: Paste the string into the field below, and click OK.
vi: Dán chuỗi vào phần bên dưới và nhấp vào OK.

[ctx: authenticator-login-page]
en: You will now be logged in to your account; update the email and password of your account.
vi: Bây giờ bạn sẽ được đăng nhập vào tài khoản của mình; cập nhật email và mật khẩu tài khoản của bạn.

[ctx: authenticator-login-page]
en: Log in with authenticator
vi: Đăng nhập với xác thực

[ctx: forgot-password]
en: No account exists for @email -- select "Create new account" to register
vi: Chẳng có tài khoản nào tồn tại cho @email -- chọn "Tạo tài khoản mới" để đăng ký

[ctx: account-credentials-change]
en: Authentication is required when changing E-mail address or setting new password.
vi: Việc xác thực là thiết yếu khi thay đổi địa chỉ E-mail hoặc đặt mật khẩu mới.

[ctx: forum-post-new-topic]
en: Post new topic
vi: Đăng chủ đề mới

[ctx: forgot-password]
en: Sorry, unrecognized email address or password.
vi: Rất tiếc, địa chỉ email hoặc mật khẩu không thể nhận dạng được.

[ctx: forgot-password]
en: Have you forgotten your password?
vi: Bạn đã quên mật khẩu của mình chứ?

[ctx: account-preferences-computing]
en: These apply to all BOINC projects in which you participate.
vi: Những điều này áp dụng cho tất cả các dự án BOINC mà bạn tham gia.

[ctx: account-preferences-computing]
en: On computers attached to multiple projects, the most recently modified preferences will be used.
vi: Trên các máy tính được gắn với nhiều dự án, các tùy chọn được sửa đổi gần đây nhất sẽ được sử dụng.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Preferences last modified: @mod_time
vi: Tùy chọn được sửa đổi lần cuối: @thời gian_điều chỉnh @mod_time

[ctx: account-preferences]
en: Combined preferences
vi: Các tuỳ chọn kết hợp

[ctx: account-preferences]
en: Switch View
vi: Chuyển chế độ xem

[ctx: account-preferences-comuting]
en: Transfer files only between:
vi: Chỉ truyền file tệp tin giữa:

[ctx: account-preference]
en: every
vi: mỗi

[ctx: form-edit]
en: Edit
vi: Chỉnh sửa

[ctx: form-add]
en: Add
vi: Thêm vào

[ctx: host-details]
en: @ip_address (same the last @count times)
vi: @ip_address (giống như @count lần trước)

[ctx: message-header]
en: parent removed
vi: nguyên gốc đã được loại bỏ

[ctx: host-details]
en: Unknown
vi: Không xác định

[ctx: add-new-user]
en: A BOINC account already exists for @email.
vi: Đã có một tài khoản BOINC cho địa chỉ email rồi.

[ctx: friend-remove]
en: Remove friend
vi: Loại bỏ bạn bè

[ctx: create-team-panel]
en: Create new team
vi: Tạo team mới

[ctx: friends-page]
en: Send request
vi: Gửi yêu cầu

[ctx: friends-remove]
en: Remove friend
vi: Loại bỏ bạn bè

[ctx: recent-posts]
en: posted
vi: đã đăng

[ctx: account-preferences-community]
en: Your community preferences have been updated.
vi: Tùy chọn cộng đồng của bạn đã được cập nhật.

[ctx: account-preferences-computing]
en: Invalid setting for "%preference"
vi: Cài đặt không hợp lệ đối với "%ptham chiếu"

[ctx: team-forum]
en: Team forum
vi: Diễn đàn team

[ctx: team-forum]
en: A discussion forum has been set up for team members.
vi: Một diễn đàn thảo luận đã được thiết lập cho các thành viên trong team.

[ctx: team-forum]
en: Enter forum
vi: Vào diễn đàn

[ctx: friends-page]
en: Approve request
vi: Chấp nhận yêu cầu

[ctx: friend-request-email]
en: !name accepted your friend request [!site]
vi: !name đã chấp nhận yêu cầu kết bạn [!site]

[ctx: moderate-user]
en: Approve profile
vi: Phê duyệt hồ sơ

[ctx: moderate-user]
en: Approve this profile content
vi: Phê duyệt nội dung hồ sơ

[ctx: moderate-user]
en: Reject this profile content
vi: Từ chối nội dung hồ sơ này

[ctx: forum-unsticky-comment]
en: Make unsticky
vi: Tạo unsticky

[ctx: forum-unsticky-comment]
en: Remove sticky status from this topic
vi: Bỏ trạng thái sticky khỏi chủ đề này

[ctx: forum-unhide-comment]
en: Unhide
vi: Bỏ ẩn

[ctx: forum-unhide-comment]
en: Unhide this comment
vi: Bỏ ẩn bình luận này

[ctx: comment-action-link]
en: Unpublished
vi: Chưa được công bố

[ctx: create-team-panel]
en: Create a team
vi: Tạo một team

[ctx: form-choose]
en: Choose type
vi: Chọn kiểu

[ctx: team-create/edit]
en: Team name
vi: Tên team

[ctx: team-form-help]
en: Text only, no HTML tags
vi: Chỉ văn bản, không nhãn HTML tag

[ctx: team-create/edit]
en: Team name -- HTML version (optional)
vi: Tên team - Phiên bản HTML (tùy chọn)

[ctx: team-form-help]
en: You may use limited HTML tags
vi: Bạn có thể dùng nhãn HTML tag đã được giới hạn

[ctx: team-create/edit]
en: Team website (optional)
vi: Trang web team (không nhất thiết)

[ctx: team-create/edit]
en: Displayed on the team's page
vi: Hiển thị trên trang của nhóm

[ctx: team-create/edit]
en: Type of team
vi: Kiểu team

[ctx: team-create/edit]
en: Accept new members?
vi: Chấp nhận thành viên mới chứ?

[ctx: team-create/edit]
en: Description of team
vi: Mô tả về team

[ctx: team-form-save]
en: Save team
vi: Lưu team

[ctx: team-manage]
en: Manage team
vi: Quản lý team

[ctx: team-manage]
en: View member list
vi: Xem danh sách thành viên

[ctx: team-manage]
en: Member names and emails
vi: Tên thành viên và địa chỉ email

[ctx: team-manage]
en: View change history
vi: Xem lịch sử thay đổi

[ctx: team-manage]
en: See member activity
vi: Xem hoạt động thành viên

[ctx: team-manage]
en: Manage team message board
vi: Quản lý bảng tin team

[ctx: team-manage]
en: Create or manage message board
vi: Tạo hoặc quản lý bảng tin team

[ctx: team-admins-panel]
en: Remove members
vi: Loại bỏ thành viên

[ctx: team-manage]
en: Change founder
vi: Thay đổi sáng lập viên

[ctx: team-manage]
en: Manage team admins
vi: Quản lý admin team

[ctx: team-manage]
en: Edit team info
vi: Chỉnh sửa thông tin team

[ctx: team-manage]
en: Remove team
vi: Loại bỏ team

[ctx: account-host-merge]
en: Sometimes BOINC assigns separate identities to the same computer by mistake. You can correct this by merging old identities with the newest one.
vi: Đôi khi BOINC chỉ định nhầm lẫn các danh tính riêng biệt cho cùng một máy tính. Bạn có thể sửa lỗi này bằng cách hợp nhất danh tính cũ với danh tính mới nhất.

[ctx: account-host-merge]
en: Check the computers that are the same as @name (created on @date at @time with computer ID @id)
vi: Kiểm tra các máy tính giống với @name (được tạo vào @date lúc @time với ID máy tính là @id)

[ctx: account-host-merge]
en: Computers @old_ids have been merged successfully into @id.
vi: Máy tính @old_ids đã được hợp nhất thành công vào @id.

[ctx: account-credentials-change]
en: Password entered is not valid. Please verify that it is correct.
vi: Mật khẩu đã nhập không hợp lệ mất rồi. Hãy kiểm chứng rằng nó chính xác nhé.

[ctx: remove-team-member]
en: Remove
vi: Loại bỏ

[ctx: team-emails-are-hidden]
en: hidden
vi: đã ẩn

[ctx: account-host-merge]
en: Computer @old_id has been merged successfully into @id.
vi: Máy tính @old_id đã được hợp nhất thành công vào @id.

[ctx: link-to-BOINC-wide-teams-Website]
en: BOINC-wide teams site
vi: Trang web team trên toàn BOINC

[ctx: team-edit-warning-message]
en: This is a BOINC-wide team. Changes can be made at the !site.
vi: Đây là team trên toàn BOINC. Các thay đổi có thể được thực hiện tại !site.

[ctx: post-forum-comment]
en: Post topic
vi: Đăng chủ đề

[ctx: account-preferences]
en: Maximum value exceeded for @field
vi: Đã vượt quá giới hạn giá trị cao nhất cho @field

[ctx: team-request-foundership]
en: The team founder has @count days to respond to your transfer request.
vi: Sáng lập viên team có @count ngày để phản hồi yêu cầu chuyển đổi của bạn.

[ctx: account-preferences]
en: Invalid data type for @field
vi: Kiểu dữ liệu không hợp lệ cho @field

[ctx: account-preferences]
en: Minimum value not met for @field
vi: Chưa đạt giá trị nhỏ nhất cho @field

[ctx: forum-unlock-comment]
en: Unlock
vi: Mở khoá

[ctx: forum-unlock-comment]
en: Unlock this thread for comments
vi: Mở khoá chủ đề này cho việc bình luận

[ctx: friends-add]
en: Add as friend
vi: Thêm làm bạn

[ctx: friend-request-email]
en: Friend request from !name [!site]
vi: Yêu cầu kết bạn từ !name [!site]

[ctx: friend-request-email:-1:a-private-message]
en: Message
vi: Tin nhắn

[ctx: friend-cancel]
en: Cancel friend request
vi: Huỷ yêu cầu kết bạn

[ctx: account-preferences-project]
en: At least one application must be selected
vi: Ít nhất một chương trình phải được chọn

[ctx: team-forum]
en: Create team message board
vi: Tạo bảng tin team

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Message board title
vi: Tiêu đề bảng tin

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Minimum time between posts
vi: Thời gian tối thiểu giữa các bài đăng

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Minimum total credit to post
vi: Tổng tín dụng tối thiểu để đăng

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Minimum avg credit to post
vi: Tín dụng trung bình tối thiểu để đăng

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Allow public to read board?
vi: Cho phép công chúng công cộng đọc bảng tin không?

[ctx: team-forum-create/edit:-1:ignoreoverwrite]
en: Description
vi: Mô tả

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Create message board
vi: Tạo bảng tin

[ctx: team-forum]
en: About message boards
vi: Về bảng tin

[ctx: team-forum]
en: Only members may post
vi: Chỉ có thành viên mới có thể đăng

[ctx: team-forum]
en: Only members may read (optional)
vi: Chỉ có thành viên mới có thể đọc (không nhất thiết)

[ctx: team-forum]
en: Founder & Team Admins have moderator privileges
vi: Sáng lập viên & Admin team có những đặc quyền kiểm duyệt

[ctx: search-user]
en: Search
vi: Tìm

[ctx: team-founder-change]
en: respond to the request
vi: trả lời yêu cầu

[ctx: team-founder-change]
en: A foundership transfer request has been made for your team. Please !respond.
vi: Một yêu cầu chuyển đổi quyền sáng lập đã được tạo cho team của bạn. Xin hãy !respond.

[ctx: team-request-foundership-response]
en: Respond to transfer request
vi: Trả lời yêu cầu chuyển đổi

[ctx: team-request-foundership-response]
en: If you don't decline the request by @date, @name will have the option of assuming team foundership. (note: To accept the request, assign foundership to @name using the form below)
vi: Nếu bạn không từ chối yêu cầu trước @date, @name sẽ có tùy chọn giả định là người sáng lập team. (lưu ý: Để chấp nhận yêu cầu, hãy chỉ định quyền sáng lập cho @name bằng cách sử dụng biểu mẫu bên dưới)

[ctx: team-request-foundership-response]
en: Deny request
vi: Từ chối yêu cầu

[ctx: team-make-founder]
en: Make founder
vi: Tạo sáng lập viên

[ctx: team-founder-panel]
en: Changing the team founder
vi: Thay đổi sáng lập viên team

[ctx: team-founder-panel]
en: Notes about changes in foundership:
vi: Ghi chú về những thay đổi trong quyền sáng lập:

[ctx: team-founder-panel]
en: Any member of the team is eligible
vi: Mọi thành viên của team đều có tư cách

[ctx: team-founder-panel]
en: Current founder becomes a normal user
vi: Sáng lập viên hiện tại trở thành người dùng bình thường

[ctx: team-founder-panel]
en: Foundership can be requested by team members:
vi: Các thành viên trong team có thể yêu cầu quyền sáng lập:

[ctx: team-founder-panel]
en: One request is allowed at a time
vi: Một yêu cầu được cho phép tại một thời điểm

[ctx: team-founder-panel]
en: It must be 60 days since any previous request
vi: Phải là 60 ngày kể từ khi có bất kỳ yêu cầu nào trước đó

[ctx: team-founder-panel]
en: Any active request must be older than 90 days
vi: Mọi yêu cầu đang hoạt động phải cũ hơn 90 ngày

[ctx: team-founder-panel]
en: Current founder has 60 days to respond to a request
vi: Người sáng lập hiện tại có 60 ngày để phản hồi một yêu cầu

[ctx: authenticator-login-page]
en: That authenticator is not valid.
vi: Trình xác thực đó không hợp lệ.

[ctx: forgot-password]
en: @email is not a well formed email address, please verify
vi: @email không phải là một địa chỉ email được định dạng tốt, vui lòng xác minh lại nhé

[ctx: friend-approve]
en: Approve friend request
vi: Chấp thuận yêu cầu kết bạn

[ctx: moderate-unban-user]
en: Lift user ban
vi: Gỡ ban người dùng

[ctx: team-request-foundership]
en: 1 day remaining
vi: còn 1 ngày

[ctx: authenticator-login-page]
en: There is no account with that authenticator.
vi: Chẳng có tài khoản nào với trình xác thực đó cả.

[ctx: team-manage-admins]
en: Add team admin
vi: Thêm admin team

[ctx: team--add-admin]
en: Enter email address
vi: Nhập địa chỉ email

[ctx: team-manage-admins]
en: Current team admins
vi: Admin team hiện tại

[ctx: team-admins-panel]
en: About team admins
vi: Về admin team

[ctx: team-admins-panel]
en: Team admins can:
vi: Admin team có thể:

[ctx: team-admins-panel]
en: Edit team information
vi: Chỉnh sửa thông tin team

[ctx: team-admins-panel]
en: View the team's join / quit history
vi: Xem lịch sử tham gia / bỏ cuộc của nhóm

[ctx: team-admins-panel]
en: Moderate the team forum
vi: Kiểm duyệt diễn đàn team

[ctx: team-admins-panel]
en: Remove members from the team
vi: Loại bỏ thành viên khỏi team

[ctx: team-admins-panel]
en: Disband a team if it has no members
vi: Giải tán team nếu nó chẳng có thành viên nào

[ctx: team-admins-panel]
en: Team admins cannot:
vi: Admin team không thể:

[ctx: team-admins-panel]
en: Change the team founder
vi: Thay sáng lập viên team

[ctx: team-admins-panel]
en: Add / Remove team admins
vi: Thêm / Loại bỏ Admin team

[ctx: team-admins-panel]
en: If a team admin quits the team, they cease to be a team admin. We recommend only selecting people you know and trust
vi: Nếu quản trị viên team rời khỏi team, họ sẽ không còn là quản trị viên team nữa. Chúng tôi khuyên bạn chỉ nên chọn những người bạn biết và thực sự tin tưởng

[ctx: team-general-info]
en: @project participants may form teams. You may belong to only one team. You can join or quit a team at any time. To join a team, visit its team page and click "Join this team". Each team has a founder who may:
vi: @project những người tham gia có thể thành lập team. Bạn chỉ có thể thuộc về một team. Bạn có thể tham gia hoặc thoát khỏi một team bất kỳ lúc nào. Để tham gia một team, hãy truy cập trang của team đó và nhấp vào "Tham gia team này". Mỗi team có một người sáng lập có thể:

[ctx: join-page]
en: When prompted enter @siteurl
vi: Khi được nhắc, hãy nhập @siteurl

[ctx: forgot-password]
en: Instructions
vi: Hướng dẫn

[ctx: forgot-password]
en: No account exists for @email -- please create an account using a BOINC client -- !instructions
vi: Chẳng có tài khoản nào tồn tại với @email -- vui lòng tạo một tài khoản bằng cách sử dụng một máy khách BOINC -- !hướng dẫn !instructions

[ctx: team-request-foundership]
en: @count days have elapsed since your request and the founder has not responded.
vi: @count đã trôi qua kể từ khi bạn yêu cầu và người sáng lập đã không phản hồi.

[ctx: team-request-foundership]
en: You now have @count days to assume foundership before another team member may submit a request.
vi: Bạn hiện có @count ngày để đảm nhận vai trò sáng lập trước khi một thành viên khác trong team có thể gửi yêu cầu.

[ctx: team-request-foundership]
en: Assume foundership
vi: Giả định quyền sáng lập

[ctx: friends-page]
en: Remove request
vi: Loại bỏ yêu cầu

[ctx: workunit-detail]
en: Pending
vi: Đang chờ xử lý

[ctx: account-task-table]
en: Tasks for your account
vi: Các nhiệm vụ cho tài khoản của bạn

[ctx: task-table]
en: Application
vi: Ứng dụng

[ctx: task-table]
en: All applications
vi: Tất cả chương trình

[ctx: task-table]
en: Task ID
vi: ID nhiệm vụ

[ctx: task-table]
en: Workunit ID
vi: ID đơn vị làm việc

[ctx: task-table]
en: Computer
vi: Máy tính

[ctx: task-table]
en: Sent
vi: Đã gửi

[ctx: task-table]
en: Time Reported or Deadline
vi: Thời gian được báo cáo hoặc thời hạn

[ctx: task-table]
en: Status
vi: Trạng thái

[ctx: task-table]
en: Run time
vi: Thời lượng chạy

[ctx: task-table]
en: CPU time
vi: Thời gian CPU

[ctx: task-table]
en: Claimed Credit
vi: Tín dụng kiếm được

[ctx: task-table]
en: Granted Credit
vi: Tín dụng được cấp

[ctx: task-table]
en: All
vi: Tất cả

[ctx: task-table]
en: In progress
vi: Đang trong quá trình

[ctx: task-table]
en: Pending
vi: Đang chờ xử lý

[ctx: task-table]
en: Valid
vi: Hợp lệ

[ctx: task-table]
en: Invalid
vi: Bất hợp lệ

[ctx: task-table]
en: Error
vi: Lỗi

[ctx: task-table]
en: Reset
vi: Cài lại

[ctx: form-save]
en: Apply Filter
vi: Áp dụng lọc

[ctx: account-host-details]
en: You are not allowed to make changes to this host.
vi: Bạn không được phép thực hiện các thay đổi đối với máy chủ này.

[ctx: host-task-table]
en: Tasks for computer @host_id
vi: Nhiệm vụ dành cho máy tính @host_id

[ctx: account-host-details]
en: The location for this host has been updated.
vi: Vị trí cho máy chủ này đã được cập nhật.

[ctx: account-host-details]
en: This will take effect next time the host contacts the project.
vi: Điều này sẽ có hiệu lực lần tiếp theo máy chủ liên hệ với dự án.

[ctx: user-profile:-1:message-shown-when-there-is-no-profile]
en: Profile does not exist.
vi: Hồ sơ không tồn tại.

[ctx: account-computing-preferences]
en: This will remove all of your settings from the "@name" preference set. Are you sure?
vi: Điều này sẽ loại bỏ tất cả cài đặt của bạn khỏi bộ tùy chọn "@tên". Bạn có chắc không?

[ctx: account-preferences-project]
en: This will remove all of your settings from the "@name" preference set. Are you sure?
vi: Điều này sẽ loại bỏ tất cả cài đặt của bạn khỏi bộ tùy chọn "@tên @name". Bạn có chắc không?

[ctx: team-forum]
en: You may create a message board for use by @team
vi: Bạn có thể tạo một bảng tin để @team sử dụng

[ctx: forgot-password]
en: Please enter your email address
vi: Bạn hãy nhập địa chỉ email

[ctx: join-page]
en: Download the BOINC desktop software.
vi: Tải xuống phần mềm BOINC cho máy tính.

[ctx: join-page]
en: For Android devices, download BOINC from the Google Play Store or Amazon App Store.
vi: Với thiết bị Android, tải BOINC xuống từ Google Play hoặc Amazon App Store.

[ctx: join-page]
en: Run the installer.
vi: Chạy phần mềm cài đặt.

[ctx: join-page]
en: Choose @sitename from the list, or enter @siteurl.
vi: Chọn @sitename từ danh sách, hoặc nhập @siteurl.

[ctx: join-page]
en: Install BOINC on this device if not already present.
vi: Cài BOINC lên thiết bị này nếu chưa có.

[ctx: join-page]
en: Select <i>Tools / Add Project</i>. Choose @sitename from the list, or enter @siteurl.
vi: Chọn <i>Công cụ / Thêm dự án</i>. Chọn @sitename từ danh sách, hoặc nhập @siteurl.

[ctx: join-page]
en: If you're running a command-line version of BOINC,
            first use the BOINC Manager software (elsewhere if necessary) to create an
            an account at this project, then use that account to connect with the
            command-line version using <b>!boinccmd</b>.
vi: Nếu bạn đang chạy một phiên bản command-line của BOINC,
    đầu tiên dùng chương trình Quản lý BOINC (ở nơi khác cũng được nếu cần thiết) để tạo một
    tài khoản tại dự án này, rồi dùng tài khoản đó để kết nối với
    phiên bản command-line sử dụng <b>!boinccmd</b>.

[ctx: join-page]
en: If you're running a pre-5.0 version of BOINC, please
            upgrade to a more recent version of BOINC to create an account
            at @this_project.
vi: Nếu bạn đang chạy một phiên bản BOINC trước phiên bản-5.0, xin hãy
    nâng cấp lên một phiên bản gần đây hơn của BOINC để tạo một tài khoản
    tại @this_project.

[ctx: team-add-admin]
en: @user is the founder of @team!
vi: @user là sáng lập viên của @team!

[ctx: adminpage-boinctranslate-inputfilter]
en: BOINC translation filter to help split content into chunks for translations.
vi: Bộ lọc bản dịch BOINC giúp chia nội dung thành nhiều phần cho phiên dịch.

[ctx: input-filter-help]
en: Splits node content into chunks for translation.
vi: Tách nội dung nút thành nhiều phần để dịch.

[ctx: adminpage-boinctranslate-inputfilter]
en: BOINC translate filter
vi: Bộ lọc dịch BOINC

[ctx: adminpage-boinctranslate-inputfilter]
en: Content types to filter
vi: Các loại nội dung cần lọc

[ctx: adminpage-boinctranslate-inputfilter]
en: Choose which content (node) types wich will be split into chunks for translation.
vi: Chọn loại nội dung (nút) nào sẽ được chia thành nhiều phần để dịch.

[ctx: adminpage-boinctranslate-inputfilter]
en: Print debugging info
vi: In thông tin gỡ lỗi

[ctx: adminpage-boinctranslate-inputfilter]
en: Prints additional debugging information. This option should be disabled on production sites.
vi: In thông tin gỡ lỗi bổ sung. Tùy chọn này sẽ bị vô hiệu hóa trên các trang web sản xuất.

[ctx: join-page]
en: Rules and Policies
vi: Quy tắc và Chính sách

[ctx: join-page]
en: Read our !rules_and_policies.
vi: Đọc !rules_and_policies của chúng tôi.

[ctx: account-password]
en: Password
vi: Mật khẩu

[ctx: login-page]
en: Enter the password that accompanies your username.
vi: Nhập mật khẩu đi kèm theo tên tài khoản của bạn.

[ctx: login-page]
en: Request new password
vi: Yêu cầu mật khẩu mới

[ctx: forum]
en: Mark all topics read
vi: Đánh dấu tất cả các chủ đề đã đọc

[ctx: forum]
en: Mark all forums read
vi: Đánh dấu tất cả các diễn đàn đã đọc

[ctx: account-profile-edit]
en: CAPTCHA validation error: unknown CAPTCHA session ID. Contact the site administrator if this problem persists.
vi: Lỗi xác thực CAPTCHA: ID phiên CAPTCHA không xác định được. Liên hệ với quản trị viên trang web nếu sự cố này vẫn tiếp diễn nha bạn.

[ctx: account-profile-edit]
en: The answer you entered for the CAPTCHA was not correct.
vi: Câu trả lời bạn đã nhập cho CAPTCHA không đúng mất rồi.

[ctx: general-access-error]
en: Access denied. You must login to view this page.
vi: Truy cập bị từ chối. Bạn phải đăng nhập để xem trang này.

[ctx: general-access-error]
en: You are not authorized to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

[ctx: forum]
en: Disable rich-text
vi: Tắt văn bản đa dạng thức rich-text

[ctx: forum]
en: Enable rich-text
vi: Bật văn bản đa dạng thức rich-text

[ctx: forum-thread-subscribe]
en: subscribe
vi: theo dõi

[ctx: forum-thread-subscribe]
en: unsubscribe
vi: bỏ theo dõi

[ctx: forum]
en: Report
vi: Báo cáo

[ctx: forum]
en: Cancel report
vi: Bỏ báo cáo

[ctx: forum]
en: Reset flags
vi: Đặt lại cờ

[ctx: forum]
en: Ignore user
vi: Phớt lờ người dùng

[ctx: workunit-and-host-lists]
en: All tasks
vi: Tất cả nhiệm vụ

[ctx: workunit-and-host-lists]
en: Time reported or deadline
vi: Thời gian báo cáo hoặc thời hạn

[ctx: task-details]
en: Run time (sec)
vi: Thời lượng chạy (giây)

[ctx: task-details]
en: CPU time (sec)
vi: Thời lượng CPU (giây)

[ctx: workunit-details]
en: Canonical result
vi: Kết quả chính tắc

[ctx: workunit-details]
en: Max # of error/total/success tasks
vi: Số tối đa # của lỗi/tổng số/nhiệm vụ thành công

[ctx: admin-boinc-other-options]
en: Message for site's Home Page
vi: Lời nhắn cho Trang chủ của trang web

[ctx: admin-boinc-other-options]
en: Text to be displayed on the site's Home landing page.
vi: Văn bản được hiển thị trên Trang chủ của trang web.

[ctx: moderate-user]
en: Reason for rejecting this profile
vi: Lý do từ chối hồ sơ này

[ctx: moderate-user]
en: This reason will be included in an email to the user. Please write a brief explanation of the problem and how to fix it.
vi: Lý do này sẽ được bao gồm trong một email tới người dùng. Vui lòng viết một đoạn giải thích ngắn gọn về vấn đề và cách khắc phục.

[ctx: form-submit]
en: Submit
vi: Nộp

[ctx: comment-action-links]
en: Unpublished
vi: Chưa được công bố

[ctx: forum-unhide-comment]
en: Unhide this topic
vi: Bỏ ẩn chủ đề này

[ctx: moderate-user]
en: Reason for banning this user
vi: Lý do ban người dùng này

[ctx: moderate-user]
en: This reason will be included in an email to the user. Please write a brief explanation of why the user is being banned.
vi: Lý do này sẽ được bao gồm trong một email tới người dùng. Vui lòng viết một đoạn giải thích ngắn gọn vì sao người dùng bị ăn ban.

[ctx: moderate-user]
en: Duration of the ban
vi: Thời lượng ban

[ctx: moderate-user]
en: The number of days until the ban expires. Set to 0 to ban permanently.
vi: Số ngày tới lúc hết hạn ban. Đặt số 0 để ban vĩnh viễn.

[ctx: team-create/edit]
en: A team named "@name" already exists.
vi: Một team có tên "@name" đã tồn tại.

[ctx: team-forum]
en: Edit message board
vi: Chỉnh sửa bảng tin

[ctx: team-forum-create/edit]
en: Save message board
vi: Lưu bảng tin

[ctx: team-forum]
en: This is a team-only message board
vi: Đây là bảng tin dành riêng cho team

[ctx: team-create/edit]
en: Please select a team type.
vi: Vui lòng lựa chọn một loại team.

[ctx: boincid]
en: BOINC ID
vi: ID BOINC

[ctx: task-details]
en: Task not found in database.
vi: Nhiệm vụ không được tìm thấy trong cơ sở dữ liệu.

[ctx: workunit-details]
en: Workunit not found in database.
vi: Đơn vị làm việc không được tìm thấy trong cơ sở dữ liệu.

[ctx: task-details-errorlog]
en: Stderr output
vi: Đầu ra Stderr

[ctx: account-finish]
en: Please note: user profiles are subject to moderation.
vi: Hãy lưu ý: hồ sơ người dùng có thể được kiểm duyệt.

[ctx: account-finish]
en: Thank you @user_name for joining @site_name. Your account has been created. Your BOINC client should start working on assigned tasks soon, without any additional action or configuration. Please visit the links below for more information and additional options. (Links will open in a new window.)
vi: Cảm ơn bạn @user_name đã tham gia @site_name nhìu nhé. Tài khoản của bạn đã được tạo rùi á. Ứng dụng khách BOINC của bạn sẽ sớm bắt đầu làm việc với các nhiệm vụ được giao mà không cần bất kỳ hành động hoặc cấu hình bổ sung nào. Vui lòng truy cập các liên kết bên dưới để biết thêm thông tin và các tùy chọn bổ sung nhé bạn. (Các liên kết sẽ mở trong một cửa sổ mới.)

[ctx: account-fininsh]
en: Community Preferences
vi: Tuỳ chọn cộng đồng

[ctx: account-finish]
en: Change your username at !community_preferences.
vi: Thay đổi tên người dùng của bạn tại !Tuỳ chọn_cộng đồng !Community_preferences.

[ctx: account-finish]
en: Your username is used to identify yourself to other volunteers on this Web site.
vi: Tên người dùng của bạn sẽ được dùng để nhận dạng chính bạn với các tình nguyện viên khác trên trang Web này.

[ctx: account-finish]
en: In addition, you may set your account's default language and adjust notification settings.
vi: Ngoài ra, bạn có thể cài đặt ngôn ngữ mặc định cho tài khoản của mình và điều chỉnh cài đặt thông báo.

[ctx: account-finish]
en: Computing Preferences
vi: Tùy chọn tính toán

[ctx: account-finish]
en: Change your !computing_preferences.
vi: Thay đổi !tuỳ chọn_tính toán !computing_preferences của bạn.

[ctx: account-finish]
en: You may adjust how much CPU, RAM, and Disk space the BOINC client is allowed to use for tasks on your computer.
vi: Bạn có thể điều chỉnh dung lượng CPU, RAM và Ổ đĩa mà ứng dụng khách BOINC được phép sử dụng cho các nhiệm vụ trên máy của bạn.

[ctx: account-finish]
en: By default, you will run @site_name tasks without any additional configuration.
vi: Theo mặc định, bạn sẽ chạy các nhiệm vụ @site_name mà không cần bất kỳ cấu hình bổ sung nào.

[ctx: account-finish]
en: forums
vi: diễn đàn

[ctx: account-finish]
en: It is recommended new volunteers leave the default settings until they gain experience running some tasks. Ask questions in the !forums to get advice before making changes to a setting you don't understand.
vi: Các tình nguyện viên mới nên để lại cài đặt mặc định cho đến khi họ có kinh nghiệm chạy một số nhiệm vụ. Đặt câu hỏi trong !forums để nhận lời khuyên trước khi thực hiện thay đổi cài đặt mà bạn không hiểu.

[ctx: account-finish]
en: User Profile
vi: Hồ sơ người dùng

[ctx: account-finish]
en: Create a !user_profile.
vi: Tạo một !user_profile.

[ctx: account-finish]
en: A user profile will inform other volunteers who you are and why you joined @site_name.
vi: Hồ sơ người dùng sẽ thông báo cho những tình nguyện viên khác biết bạn là ai và lý do bạn tham gia @site_name.

[ctx: account-finish]
en: Join a !team.
vi: Tham gia !team.

[ctx: account-finish]
en: You may join a team, made up of other volunteers.
vi: Bạn có thể tham gia một team, bao gồm các tình nguyện viên khác nữa.

[ctx: account-finish]
en: Account Dashboard
vi: Trang tổng quan tài khoản

[ctx: account-finish]
en: Go to your !account_dashboard.
vi: Đi tới !account_dashboard của bạn.

[ctx: account-finish]
en: Your account dashboard has information and links about your computer(s) and task(s) assigned.
vi: Trang tổng quan tài khoản của bạn có thông tin và liên kết về (các) máy tính và (các) nhiệm vụ được giao.

[ctx: account-finish]
en: Help
vi: Trợ giúp

[ctx: account-finish]
en: Visit our !help pages.
vi: Hãy ghé thăm trang web hỗ trợ !help.

[ctx: account-finish]
en: Ask for help in our community's !forums.
vi: Tìm kiếm sự trợ giúp trong !forums diễn đàn cộng đồng của tụi tôi.

[ctx: account-finish]
en: ERROR: There is no account with that authenticator.
vi: LỖI: Chẳng có cái tài khoản nào với trình xác thực đó cả.

[ctx: account-preferences]
en: Preferences last modified: @mod_time
vi: Tùy chọn được sửa đổi lần cuối: @thời gian_điều chỉnh @mod_time

[ctx: host-details]
en: Host not found in database.
vi: Máy chủ không được tìm thấy trong cơ sở dữ liệu.

[ctx: account-finish]
en: ERROR: There was a problem loading your account. Try logging in with your user name and password.
vi: LỖI: Đã xảy ra sự cố trong khi tải tài khoản của bạn. Hãy thử đăng nhập bằng tên người dùng và mật khẩu của bạn.

[ctx: team-add-admin]
en: There is no user on your team with that email address.
vi: Chẳng có người dùng nào của team bạn có email như vậy hết á.

[ctx: account-finish]
en: moderation
vi: kiểm duyệt

[ctx: account-finish]
en: Please note: user profiles are subject to !moderation.
vi: Xin lưu ý: hồ sơ người dùng phải được kiểm duyệt !moderation.

[ctx: search-help-sidebar-block]
en: By default a search matches ANY search term. Results with more than one term will be presented higher in the search results.
vi: Theo mặc định, một tìm kiếm khớp với BẤT KỲ từ tìm kiếm nào. Các kết quả có nhiều hơn một từ hoặc cụm từ sẽ hiển thị cao hơn trong kết quả tìm kiếm.

[ctx: search-help-sidebar-block]
en: You may use 'AND' to have the search engine return results with ALL search terms.
vi: Bạn có thể sử dụng 'AND' để công cụ tìm kiếm trả về kết quả với TẤT CẢ các cụm từ tìm kiếm.

[ctx: search-help-sidebar-block]
en: For example, searching for 'boinc AND client' will only contain results with words boinc and client.
vi: Ví dụ, tìm kiếm 'boinc AND client' sẽ chỉ chứa các kết quả có các từ boinc và client.

[ctx: search-help-sidebar-block]
en: Search Help
vi: trợ giúp tìm kiếm
