calibre - en to mr translation catalogue (70 entries)

en: Actions
mr: कार्ये

en: The Actions Toolbar
mr: कार्यांचे टूलबार

en: Add books
mr: पुस्तके जोडा

en: Edit metadata
mr: मेटाडेटा संपादित करा

en: Convert books
mr: पुस्तकांचे रुपांतर करा

en: View
mr: दृश्य

en: Send to device
mr: उपकरणाला पाठवा

en: Fetch news
mr: बातम्या आणा

en: Library
mr: पुस्तकालय

en: **Rename library**: Allows you to rename a Library.
mr: **पुस्तकालयाचे नाव बदला**: याने पुस्तकालयाचे नाव बदलता येते.

en: **Pick a random book**: Chooses a random book in the library for you
mr: **यादृच्छिक पुस्तक निवडा**: पुस्तकालयातून एक पुस्तक यादृच्छिकरित्या तुमच्यासाठी निवडतो

en: Device
mr: उपकरण

en: Save to disk
mr: डिस्कवर सेव्ह करा

en: Connect/share
mr: कनेक्ट/शेअर करा

en: Remove books
mr: पुस्तके काढून टाकणे

en: Preferences
mr: पसंती

en: Catalogs
mr: पुस्तकांच्या याद्या

en: A *catalog* is a collection of books. calibre can manage two types of different catalogs:
mr: *कॅटालॉग* म्हणजे पुस्तकांचा संग्रह. कॅलिबर दोन वेगवेगळ्या प्रकारचे कॅटालॉग सांभाळू शकतो:

en: **Library**: This is a collection of books stored in your calibre library on your computer.
mr: **पुस्तकालय**: हे तुमच्या संगणकातील कॅलिबर पुस्तकालयात साठवलेल्या पुस्तकांचे संग्रह असते.

en: Search & sort
mr: शोध आणि क्रमवारी

en: The search interface
mr: शोध इंटरफेस

en: This will match all books in your library that have ``Asimov`` and ``Foundation`` in their metadata and are available in the LRF format. Some more examples::
mr: याने अशी सर्व पुस्तके जुळतील ज्यांच्या मेटाडेटात ``Asimov`` आणि ``Foundation`` असून ती पुस्तके LRF स्वरूपात उपलब्ध आहेत. अजून काही उदाहरणे::

en: *More information*
mr: *अधिक माहिती*

en: *Saved searches*
mr: *सेव्ह केलेले शोध*

en: ``cover:false`` finds all books without a cover
mr: ``cover:false`` आवरणपृष्ठ नसलेली सर्व पुस्तके शोधून काढेल

en: *Search using templates*
mr: *साच्यांने शोध घ्या*

en: Examples:
mr: उदाहरणे:

en: Searching the full text of all books
mr: सर्व पुस्तकांच्या संपूर्ण मजकुरात शोध घेत आहे

en: Guessing metadata from file names
mr: फायलीच्या नावातून मेटाडेटाचा अंदाज घेणे

en: Book details
mr: पुस्तकाचे तपशील

en: Tag browser
mr: टॅग ब्राउझर

en: Cover grid
mr: आवरणपृष्ठ ग्रिड

en: Cover browser
mr: आवरणपृष्ठ ब्राउझर

en: Adding notes for authors, series, etc.
mr: लेखक, मालिका, इ. साठी टिपा जोडणे

en: Quickview
mr: जलद दृश्य

en: are in the same series as the current book
mr: वर्तमान पुस्तकाच्याच मालिकेत आहेत

en: Jobs
mr: कामे

en: Keyboard shortcuts
mr: कीबोर्ड शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut
mr: कीबोर्ड शॉर्टकट

en: Action
mr: कार्य

en: Add formats to the selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांना स्वरूप जोडा

en: Convert selected books
mr: निवडलेली पुस्तकांचे रुपांतर करा

en: Remove selected books
mr: निवडलेली पुस्तके काढून टाका

en: Edit metadata of selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचा मेटाडेटा संपादित करा

en: Get books
mr: पुस्तके मिळवा

en: Show Book details
mr: पुस्तकाचे तपशील दाखवा

en: Edit Table of Contents
mr: अनुक्रमणिका संपादित करा

en: Open containing folder
mr: ज्यात आहे तो फोल्डर उघडा

en: Polish books
mr: पुस्तके पॉलिश करा

en: Edit book
mr: पुस्तक संपादित करा

en: View last read book
mr: याआधी वाचलेले पुस्तक दाखवा

en: View specific format
mr: विशिष्ट स्वरूप पाहा

en: Toggle jobs list
mr: कामांची यादी टॉगल करा

en: Toggle Cover browser
mr: आवरणपृष्ठांचा ब्राउझर टॉगल करा

en: Toggle Tag browser
mr: टॅग ब्राउझर टॉगल करा

en: Toggle Cover grid
mr: आवरणपृष्ठांची ग्रिड टॉगल करा

en: Show books with the same tags as current book
mr: वर्तमान पुस्तकाशी जुळणारे टॅग असतील अशी पुस्तके दाखवा

en: Show books by the same publisher as current book
mr: वर्तमान पुस्तकाचा प्रकाशक असेल अशी पुस्तके दाखवा

en: Show books in the same series as current book
mr: वर्तमान पुस्ताच्या मालिकेतील पुस्तके दाखवा

en: Open the Advanced search dialog
mr: प्रगत शोध डायलॉग उघडा

en: Clear the current search
mr: वर्तमान शोध साफ करून टाका

en: Download metadata and covers
mr: मेटाडेटा आणि आवरणपृष्ठ डाउनलोड करा

en: Restart calibre
mr: कॅलिबर रिस्टार्ट करा

en: Restart calibre in debug mode
mr: कॅलिबरला रिस्टार्ट करून डीबग मोड चालू करा

en: Add empty books to calibre
mr: कॅलिबरमध्ये रिकामी पुस्तके जोडा

en: Focus the opened Quick View panel
mr: लक्ष्य उघडलेल्या जलद दृश्य पॅनलला न्या

en: Perform a search in the Quick View panel
mr: जलद दृश्य पॅनलमध्ये शोध घ्या

en: Re-apply the current sort
mr: वर्तमान क्रमवारी पुन्हा लागू करा

en: Quit calibre
mr: कॅलिबरमधून बाहेर पडा

en: Toggle the layout between wide and narrow views
mr: लेआउट रुंद आणि अरुंद दृश्यांमध्ये टॉगल करा
