calibre - en to mr translation catalogue (51 entries)

en: Frequently Asked Questions
mr: वारंवार विचारली जाणारी प्रश्ने

en: Contents
mr: अनुक्रमणिका

en: E-book format conversion
mr: ई-पुस्तक स्वरूप रुपांतर

en: What are the best source formats to convert?
mr: रुपांतर करण्यासाठी सर्वोत्तम स्रोत स्वरूप कोणते आहेत?

en: How do I convert a collection of HTML files in a specific order?
mr: HTML फायलींचा संग्रह एका विशेष क्रमात रूपांतर कसे करायचे?

en: The EPUB I produced with calibre is not valid?
mr: मी कॅलिबरने निर्मित केलेली EPUB फाईल वैध का नाही?

en: Device integration
mr: यंत्र एकात्मीकरण

en: What devices does calibre support?
mr: कॅलिबर कोणत्या उपकरणांचे समर्थन करतो?

en: My device is not being detected by calibre?
mr: माझे उपकरण कॅलिबरमध्ये का नाही सापडले जात?

en: In calibre, go to :guilabel:`Preferences->Ignored Devices` and check that your device is not being ignored
mr: कॅलिबरमध्ये येथे जा: :guilabel:`पसंती->दुर्लक्ष केलेली उपकरणे` आणि तुमचे उपकरण दुर्लक्ष केले जात आहे का हे तपासा

en: How do I use calibre with my iPad/iPhone/iPod touch?
mr: कॅलिबर माझ्या iPad/iPhone/iPod Touch सहित कसा वापरायचा?

en: Convert the books you want to read on your iDevice to EPUB format by selecting them and clicking the :guilabel:`Convert` button.
mr: जी पुस्तके तुम्हाला तुमच्या iDevice वर वाचायची आहेत त्यांचे EPUB स्वरूपात रुपांतर करा. यासाठी त्यांना निवडा आणि  :guilabel:`रुपांतर करा` बटणावर क्लिक करा.

en: Using the Content server
mr: सामग्री सर्व्हर वापरणे

en: Using a USB cable
mr: USB केबल वापरून

en: Convert the books you want to read on your device to EPUB/MOBI format by selecting them and clicking the :guilabel:`Convert` button.
mr: जी पुस्तके तुम्हाला तुमच्या उपकरणावर वाचायची आहेत त्यांचे EPUB/MOBI स्वरूपात रुपांतर करा. यासाठी त्यांना निवडा आणि  :guilabel:`रुपांतर करा` बटणावर क्लिक करा.

en: I cannot send emails using calibre?
mr: मला कॅलिबरने ईमेल पाठवता येत का नाहीत?

en: Create a free GMX account at `GMX <https://www.gmx.com>`_.
mr: येथे मोफत GMX अकाउंट बनवा: `GMX <https://www.gmx.com>`_.

en: Connect the Kobo directly to your computer, not via USB Hub
mr: Kobo प्रत्यक्षपणे तुमच्या संगणकाशी जोडा, USB हबद्वारे नाही

en: Try a different USB cable and a different USB port on your computer
mr: वेगळी USB केबल आणि तुमच्या संगणकातील वेगळा USB पोर्ट वापरून पाहा

en: Try only putting one or two books onto the Kobo at a time and do not keep large collections on the Kobo
mr: Kobo वर एका वेळी एक किंवा दोनच पुस्तके ठेवून पाहा आणि त्यावर मोठे संग्रह ठेवू नका

en: Send the book to the Kindle with calibre
mr: कॅलिबरने Kindle ला पुस्तक पाठवा

en: Reconnect the Kindle to calibre
mr: Kindle कॅलिबरला पुन्हा कनेक्ट करा

en: Library management
mr: पुस्तकालयाचे व्यवस्थापन

en: Where are the book files stored?
mr: पुस्तकाच्या फायली कुठे साठवल्या जातात?

en: Why doesn't calibre have a column for foo?
mr: कॅलिबरमध्ये foo साठी स्तंभ का नाही?

en: How do I move my calibre data from one computer to another?
mr: माझ्या कॅलिबरचा डोटा एका संगणकापासून दुसर्‍या संगणकाला हलवायचा कसा?

en: The list of books in calibre is blank!
mr: कॅलिबरमधील पुस्तकांची यादी रिक्त आहे!

en: **Do not put your calibre library on a networked drive**.
mr: **तुमचे कॅलिबर पुस्तकालय नेटवर्क केलेल्या ड्राइव्हवर घालू नका**.

en: Miscellaneous
mr: संकीर्ण

en: Convert the EPUB file to MOBI
mr: EPUB फायलीचे MOBI मध्ये रुपांतर करा

en: Why the name calibre?
mr: कॅलिबर असे नाव का?

en: Take your pick:
mr: निवडा:

en: My wife chose it ;-)
mr: माझ्या पत्नीने निवडले ;-)

en: calibre is not starting on Windows?
mr: कॅलिबर Windows वर सुरू होत नाही का?

en: There can be several causes for this:
mr: यासाठी अनेक कारणे असू शकतात:

en: Reboot your computer
mr: आपला संगणक रीबूट करा

en: Look inside the folder you chose for your calibre library. If you see a file named metadata.db, delete it.
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयासाठी जो फोल्डर निवडला तो फोल्डर उघडून पाहा. जर त्यात metadata.db नावाची फाईल दिसली तर ती डिलीट करा.

en: Start calibre
mr: कॅलिबर सुरू करा

en: calibre freezes/crashes occasionally?
mr: कालिबर अधूनमधून फ्रीझ/क्रॅश होतो का?

en: calibre is not starting/crashing on macOS?
mr: कॅलिबर macOS वर सुरू होत नाही किंवा क्रॅश होतो का?

en: I downloaded the installer, but it is not working?
mr: मी इंस्टॉलर डाउनलोड केला आहे, पण तो चालत का नाही?

en: Try rebooting your computer and running a registry cleaner like `Wise registry cleaner <https://www.wisecleaner.com>`_.
mr: रिबूट करून एखादा रजिस्ट्री स्वच्छक चालवून पाहा, जसे की `Wise registry cleaner <https://www.wisecleaner.com>`_.

en: My antivirus program claims calibre is a virus/trojan?
mr: माझा अँटिव्हायरस प्रोग्राम असं का म्हणतो की लॅलिबर एक व्हायरस किंवा ट्रोजन आहे?

en: How do I backup calibre?
mr: कॅलिबरचे बॅकअप कसे करावे?

en: If your file is open in another program.
mr: जर तुमची फाईल एका दुसर्‍या प्रोग्राममध्ये उघडी असेल तर.

en: You have two choices:
mr: तुमच्याकडे दोन पर्याय आहेत:

en: For many reasons:
mr: अनेक कारणांमुळे:

en: How do I run calibre from my USB stick?
mr: माझ्या USB ड्राइव्हवरून कॅलिबर कसे चालवायचे?

en: You can run the calibre server via the command::
mr: तुम्ही या कमांडने कॅलिबर सर्व्हर चालवू शकता::

en: You can email downloaded news with the command::
mr: डाउनलोड केलेल्या बातम्या तुम्ही या कमांडने ईमेल करू शकता::

en: Finally, you can add downloaded news to the calibre library with::
mr: शेवटी, तुम्ही डाउनलोड केलेल्या बातम्या तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयात याने जोडू शकता::
