linuxmint - en to cy translation catalogue (1833 entries)

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Failed to launch '%s'
cy: Methwyd a chychwyn '%s'

en: Passwords do not match
cy: Nid yw'r cyfrineiriau yn cydweddu

en: Password cannot be blank
cy: Nid oes modd i'r cyfrinair fod yn wag

en: Authentication dialog was dismissed by the user
cy: Cafodd y ddeialog dilysu ei chau gan y defnyddiwr

en: Home
cy: Cartref

en: File System
cy: System Ffeiliau

en: Search
cy: Chwilio

en: Print version
cy: Fersiwn argraffu

note: Display name                         ID              Show it? Always False to start              Icon menu@cinnamon.org->settings-schema.json->panel-appear->title printers@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description
en: Appearance
cy: Golwg

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Color
cy: Lliw

en: In mixed mode most applications are light. Some desktop elements are dark to create contrast.
cy: Yn y modd cymysg mae'r rhan fwyaf o raglenni'n olau. Mae rhai elfennau'r bwrdd gwaith yn dywyll er mwyn creu cyferbyniad.

en: Mixed
cy: Cymysg

en: Dark
cy: Tywyll

en: Light
cy: Golau

en: Advanced settings...
cy: Gosodiadau uwch...

en: Style
cy: Arddull

en: Directory Properties
cy: Priodweddau Cyfeiriadur

en: Name:
cy: Enw:

en: Comment:
cy: Sylw:

en: Launcher Properties
cy: Priodweddau Lansiwr

en: Command:
cy: Gorchymyn:

en: Browse
cy: Pori

en: Launch in Terminal?
cy: Agor yn y Derfynell?

en: Use dedicated GPU if available
cy: Defnyddiwch GPU pwrpasol os yw ar gael

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Delete
cy: Dileu

en: Edit
cy: Golygu

en: Main Menu
cy: Prif Ddewislen

en: Restore System Configuration
cy: Adfer Ffurfweddiad y System

en: Restore the default menu layout
cy: Adfer y cynllun dewislen rhagosodedig

en: Close
cy: Cau

en: _New Menu
cy: Dewislen _Newydd

en: Ne_w Item
cy: Eitem Ne_wydd

en: Cut
cy: Torri

en: Copy
cy: Copïo

en: Paste
cy: Gludo

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Edit Desktop File
cy: Golygu Ffeil Bwrdd Gwaith

en: Add/Edit Launcher
cy: Ychwanegu/Golygu Lansiwr

en: Type:
cy: Math:

en: Title:
cy: Teitl:

en: Program:
cy: Rhaglen:

en: Icon Name
cy: Enw Eicon

en: Application
cy: Rhaglen

en: Custom Application
cy: Rhaglen Gyfaddas

en: Execution of '%s' failed:
cy: Methodd gweithredu '%s':

en: Caps Lock On
cy: Caps Lock Ymlaen

en: Caps Lock Off
cy: Caps Lock i Ffwrdd

en: Number Lock On
cy: Number Lock Ymlaen

en: Number Lock Off
cy: Number Lock i ffwrdd

en: Are you sure you want to remove '%s'?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am dynnu '%s'?

en: Remove '%s'
cy: Tynnu '%s'

en: About...
cy: Ynghylch...

en: Configure...
cy: Ffurfweddu...

en: This applet does not support panels of that type. This can cause visual glitches in the panel. Would you like to continue using it anyway, remove it from the panel, or try to move it to a different panel?
cy: Nid yw'r apled hwn yn cynnal paneli o'r math hwnnw. Gall hyn achosi gwallau gweledol yn y panel. Hoffech chi barhau i'w ddefnyddio beth bynnag, ei dynnu o'r panel, neu geisio ei symud i banel gwahanol?

en: Leave it
cy: Ei adael

en: Remove it
cy: Ei dynnu

en: Move to another panel
cy: Ei symud i banel arall

en: A suitable panel could not be found. The applet has been removed instead.
cy: Nid oedd modd canfod panel addas. Mae'r apled wedi ei dynnu yn lle hynny.

en: Certain applets do not allow multiple instances or were at their max number of instances so were not copied
cy: Nid yw rhai apledi'n caniatáu enghreifftiau lluosog neu mae nhw ar eu nifer uchaf o enghreifftiau felly heb eu copïo

en: Select Audio Device
cy: Dewis Dyfais Sain

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Sound Settings
cy: Gosodiadau Sain

en: Headphones
cy: Clust ffoniau

en: Headset
cy: Penset

en: Microphone
cy: Meicroffôn

en: Show Text
cy: Dangos Testun

en: Hide Text
cy: Cuddio Testun

en: Caps lock is on
cy: Mae Caps Lock ymaen

note: Translators: %s is an application name
en: %s is not responding
cy: Nid yw %s yn ymateb

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the app to quit entirely.
cy: Efallai y byddwch yn dewis aros am ychydig iddo barhau neu orfodi'r ap i roi'r gorau iddi yn gyfan gwbl.

en: Wait
cy: Aros

en: Force Quit
cy: Gorfodi Gadael

en: Remove this desklet
cy: Tynnu'r desgled hwn

en: Some applications are busy or have unsaved work.
cy: Mae rhai rhaglenni yn brysur neu mae yna waith heb ei gadw.

en: Switch User
cy: Newid Defnyddiwr

en: Log Out
cy: Allgofnodi

en: Suspend
cy: Oedi

en: Hibernate
cy: Cysgu

en: Restart
cy: Ail gychwyn

en: Shut Down
cy: Cau

en: You will be logged out in %d second. | You will be logged out in %d seconds.
cy[0]: Byddwch yn cael eich allgofnodi ymhen %d eiliad.
cy[1]: Byddwch yn cael eich allgofnodi ymhen %d eiliad.
cy[2]: Byddwch yn cael eich allgofnodi ymhen %d eiliad.
cy[3]: Byddwch yn cael eich allgofnodi ymhen %d eiliad.

en: The computer will shut down in %d second. | The computer will shut down in %d seconds.
cy[0]: Bydd y cyfrifiadur yn cau ymhen %d eiliad.
cy[1]: Bydd y cyfrifiadur yn cau ymhen %d eiliad.
cy[2]: Bydd y cyfrifiadur yn cau ymhen %d eiliad.
cy[3]: Bydd y cyfrifiadur yn cau ymhen %d eiliad.

en: The computer will restart in %d second. | The computer will restart in %d seconds.
cy[0]: Bydd y cyfrifiadur yn ailgychwyn ymhen %d eiliad.
cy[1]: Bydd y cyfrifiadur yn ailgychwyn ymhen %d eiliad.
cy[2]: Bydd y cyfrifiadur yn ailgychwyn ymhen %d eiliad.
cy[3]: Bydd y cyfrifiadur yn ailgychwyn ymhen %d eiliad.

en: Ignore and continue
cy: Anwybyddu a pharhau

en: Are you sure you want to remove workspace "%s"?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau tynnu man gwaith "%s"?

en: Initializing
cy: Yn cychwyn

en: Loaded
cy: Wedi'i lwytho

en: Error
cy: Gwall

en: Out of date
cy: Rhy hen

en: Not compatible with Wayland
cy: Nid yw'n gydnaws â Wayland

en: Invalid overview options: Incorrect number of corners
cy: Dewisiadau trosolwg annilys: Nifer anghywir o gorneli

en: Execution time (ms):
cy: Amser gweithredu (ms):

en: Loaded successfully
cy: Llwythwyd yn llwyddiannus

en: Check your video drivers
cy: Gwiriwch eich gyrwyr fideo

en: Your system is currently running without video hardware acceleration.
cy: Mae eich system yn rhedeg heb gyflymydd caledwedd fideo ar hyn o bryd.

en: You may experience poor performance and high CPU usage.
cy: Efallai y byddwch yn profi perfformiad gwael a defnydd uchel o'r CPU.

en: Launch Driver Manager
cy: Cychwyn y Rheolwr Gyrwyr

en: Problems during Cinnamon startup
cy: Anhawsterau wrth gychwyn Cinnamon

en: Cinnamon started successfully, but one or more applets, desklets or extensions failed to load.
cy: Cychwynnodd Cinnamon yn llwyddiannus, ond methodd un neu fwy o raglenigau, desgledi neu estyniadau â llwytho.

en: Check your system log and the Cinnamon LookingGlass log for any issues.
cy: Gwiriwch gofnod eich system a chofnod Cinnamon LookingGlass am faterion yn codi.

en: You can disable the offending extension(s) in Cinnamon Settings to prevent this message from recurring.
cy: Mae modd analluogi'r estyniad(au) gwallus yng Nghynosodiadau Cinnamon i atal y neges hon rhag codi eto.

en: Please contact the developer.
cy: Cysylltwch â'r datblygwr.

en: Workspace
cy: Man Gwaith

en: Restarting Cinnamon...
cy: Ailgychwyn Cinnamon...

en: System Information
cy: Manylion y System

en: Confirm
cy: Cadarnhau

en: No
cy: Na

en: Yes
cy: Iawn

en: Attention
cy: Sylwer

en: OK
cy: Iawn

en: Mirrored Displays
cy: Dangosyddion Drychweddu

en: You can also connect by pushing the “WPS” button on your router.
cy: Gallwch hefyd gysylltu trwy wasgu'r botwm WPS ar eich llwybrydd.

en: Connect
cy: Cysylltu

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Key
cy: Allwedd

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Private key password
cy: Cyfrinair allwedd breifat

en: Identity
cy: Hunaniaeth

en: Service
cy: Gwasanaeth

en: Authentication required
cy: Mae angen dilysu

en: Passwords or encryption keys are required to access the wireless network “%s”.
cy: Mae angen allwedd cyfrinair ne amgryptiad i gael mynediad i rwydwaith diwifr "%s".

en: Wired 802.1X authentication
cy: Dilysiad gwifrog 802.1X

en: Network name
cy: Enw rhwydwaith

en: DSL authentication
cy: Dilysiad DSL

en: PIN code required
cy: Mae angen cod PIN

en: PIN code is needed for the mobile broadband device
cy: Mae angen cod PIN ar gyfe ry ddyfais band llydan symudol

en: A password is required to connect to “%s”.
cy: Mae angen cyfrianir i gysylltu i “%s”.

note: network@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Network Manager
cy: Rheolwr Rhwydwaith

en: VPN password
cy: Cyfrinair VPN

en: Select position of new panel. Esc to cancel.
cy: Dewiswch safle'r panel newydd. Esc i ddiddymu.

en: Select new position of panel. Esc to cancel.
cy: Dewiswch safle newydd y panel. Esc i ddiddymu.

en: You don't have any panels added.
    Do you want to open panel settings?
cy: Nid ydych wedi ychwanegu paneli eto
    Hoffech chi agor gosodiadau paneli?

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->title
en: Panel settings
cy: Gosodiadu'r panel

en: Applets
cy: Rhaglenigau

en: Panel edit mode
cy: Modd golygu'r panel

en: Move
cy: Symud

en: Remove
cy: Tynnu

en: Are you sure you want to remove this panel?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau tynnu'r panel?

en: Add a new panel
cy: Ychwanegu panel newydd

en: Troubleshoot
cy: Datrys Problemau

en: Restart Cinnamon
cy: Ailgychwyn Cinnamon

en: Looking Glass
cy: LookingGlass

en: Restore all settings to default
cy: Adfer yr holl osodiadau i'r rhagosodedig

en: Are you sure you want to restore all settings to default?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau adfer yr holl osodiadau i'r rhagosodedig?

note: i18n for menu item set up larger components.
en: System Settings
cy: Gosodiadau'r System

en: Retry
cy: Ceisio eto

en: %s (%s) has just been stopped.
cy: mae %s (%s) newydd gael ei stopio.

en: Device %s can be turned off, if necessary.
cy: Mae modd diffodd dyfais %s, os oes angen.

en: Device %s is busy, please wait.
cy: Mae dyfais %s yn brysur, arhoswch.

en: Do not disconnect or data loss may occur.
cy: Peidiwch â datgysylltu neu gall colli data ddigwydd.

en: Unable to stop the drive %s (%s)
cy: Methu atal y gyriant %s (%s)

en: %s (%s) can be safely unplugged.
cy: Mae modd ddadblygio %s (%s) yn ddiogel.

en: Device %s can be removed.
cy: Mae modd tynnu dyfais %s.

en: %s (%s) has just been ejected.
cy: Mae %s (%s) newydd gael ei wthio allan.

en: Do not remove or data loss may occur.
cy: Peidiwch â thynnu neu gall colli data ddigwydd.

en: Unable to eject the drive %s (%s)
cy: Methu gwthio allan y gyriant %s (%s)

en: Successfully unmounted %s (%s)
cy: Wedi dadosod %s (%s) yn llwyddiannus

en: Failed to unmount %s (%s)
cy: Wedi methu dad-arosod %s (%s)

en: Authentication Required
cy: Mae Angen Dilysu

en: Authenticate
cy: Dilysu

note: Translators: "that didn't work" refers to the fact that the * requested authentication was not gained; this can happen * because of an authentication error (like invalid password), * for instance.
en: Sorry, that didn't work. Please try again.
cy: Ymddiheuriadau, wnaeth hynny ddim gweithio. Ceisiwch eto.

en: Run a Command
cy: Rhedeg gorchymyn

en: Press ESC to close
cy: Pwyswch ESC i gau

note: Translators: This string should be shorter than 30 characters
en: Keep these display settings?
cy: Cadwch y gosodiadau dangosydd hyn?

note: Translators: this and the following message should be limited in length, to avoid ellipsizing the labels.
en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Keep changes
cy: Cadw newidiadau

en: Reverting to previous display settings in %d second. | Reverting to previous display settings in %d seconds.
cy[0]: Yn dychwelyd i osodiadau dangos blaenorol ymhen %d eiliad.
cy[1]: Yn dychwelyd i osodiadau dangos blaenorol ymhen %d eiliad.
cy[2]: Yn dychwelyd i osodiadau dangos blaenorol ymhen %d eiliad.
cy[3]: Yn dychwelyd i osodiadau dangos blaenorol ymhen %d eiliad.

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Mi_nimize
cy: _Lleihau

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Unma_ximize
cy: _Dadfwyhau

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Ma_ximize
cy: _Mwyhau

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Move
cy: _Symud

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Resize
cy: Newid _Maint

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Move Titlebar Onscreen
cy: Symud Bar Teitl Ar-sgrin

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Always on _Top
cy: Ar y Brig Bob Tro

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Always on Visible Workspace
cy: Ar Weithfan Weladwy pob tro

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Only on This Workspace
cy: Dim Ond ar y Weithfan _Yma

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Move to Another _Workspace
cy: Symud at _Weithfan Arall

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Close
cy: _Cau

en: No open windows
cy: Dim ffenestri agored

en: Restore
cy: Adfer

en: Minimize
cy: Lleihau

en: Maximize
cy: Mwyhau

en: Move to left workspace
cy: Symud i'r man gwaith chwith

en: Move to right workspace
cy: Symud i'r man gwaith de

en: Visible on all workspaces
cy: Gweladwy ar bob man gwaith

en: Move to a new workspace
cy: Symud i fan gwaith newydd

en: Move to monitor %d
cy: Symud i fonitor %d

en: Only on this workspace
cy: Dim ond ar y man gwaith yma

en: Unmaximize
cy: Dadfwyhau

note: a11y@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Accessibility
cy: Hygyrchedd

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: Screen Reader
cy: Darllenydd Sgrin

en: Screen Keyboard
cy: Bysellfwrdd ar Sgrin

en: Sticky Keys
cy: Bysellau Gludiog

en: Slow Keys
cy: Bysellau Araf

en: Bounce Keys
cy: Bysellau Adlam

en: Mouse Keys
cy: Bysellau Llygoden

note: Secondary click
en: Simulated secondary click
cy: Clic eilradd ffug

note: Hover Click
en: Hover click
cy: Clic hofran

en: Universal Access Settings
cy: Gosodiadau Mynediad Eang

en: High Contrast
cy: Cyferbyniad Uchel

en: Large Text
cy: Testun Mawr

en: Date and Time Settings
cy: Gosodiadau Dyddiad ac Amser

en: Starting in a few minutes
cy: Yn cychwyn ymhen ychydig o funudau

en: Starting in %d minutes
cy: Yn cychwyn ymhen %d munud

en: This evening
cy: Heno

en: Starting later today
cy: Yn cychwyn yn hwyrach heddiw

en: In %d hour | In %d hours
cy[0]: Ymhen %d awr
cy[1]: Ymhen %d awr
cy[2]: Ymhen %d awr
cy[3]: Ymhen %d awr

en: No Events
cy: Dim Digwyddiadau

en: In progress
cy: Ar gynnydd

en: All day
cy: Drwy'r dydd

en: Today
cy: Heddiw

note: Scale cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->opt
en: Show the desktop
cy: Dangos y bwrdd gwaith

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->options
en: Show the desklets
cy: Dangos y desgledi

note: ["WORKSPACE_UP", _("Switch to the workspace above"), "none", ""], ["WORKSPACE_DOWN", _("Switch to the workspace below"), "none", ""], cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org-
en: Show the workspace selector (Expo)
cy: Dangos dewisydd mannau gwaith (Expo)

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->options
en: Show the window selector (Scale)
cy: Dangos dewisydd ffenestri (Expo)

note: favorites@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Favorites
cy: Ffefrynnau

en: Move to the other monitor
cy: Symud i Fonitor arall

en: Move to monitor
cy: Symud i fonitor

en: Move to another workspace
cy: Symud i fan gwaith arall

en: Applet preferences
cy: Dewisiadau Apledi

note: grouped-window-list@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Grouped window list
cy: Rhestr ffenestri wedi'i grwpio

en: Places
cy: Mannau

en: Recent
cy: Diweddar

en: Run with dedicated GPU
cy: Rhedeg gyda GPU pwrpasol

en: Unpin from Panel
cy: Dadbinio o'r Panel

en: Pin to Panel
cy: Pinio i'r Panel

en: Remove from Autostart
cy: Tynnu o Awtogychwyn

en: Add to Autostart
cy: Ychwanegu at Awtogychwyn

en: Create Shortcut
cy: Creu Llwybr Byr

en: Restore to full opacity
cy: Adfer i'w ddidreiddedd llawn

en: Close others
cy: Cau eraill

en: Close all
cy: Cau popeth

en: Power management
cy: Rheoli pŵer

en: Power management: Inhibited
cy: Rheoli pŵer: Rhwystrwyd

en: Power management: Active
cy: Rheoli pŵer: Gweithredol

en: Power management is already inhibited by another program
cy: Mae rheoli pŵer eisoes wedi ei rwystro gan raglen arall

en: Power management: inhibited by another program
cy: Pŵer rheoli: wedi ei gyfyngu gan raglen arall

en: Apps inhibiting power management:
cy: Apiau sy'n atal rheoli pŵer:

en: Inhibit applet
cy: Cyfyngu apled

note: notifications@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Notifications
cy: Hysbysiadau

en: Notifications: Active
cy: Hysbysiadau: Gweithredol

en: Notifications: Inhibited
cy: Hysbysiadau: Rhwystrwyd

en: Show Keyboard Layout
cy: Dangos Cynllun Bysellfwrdd

en: Show Character Table
cy: Dangos Tabl Nodau

en: Keyboard Settings
cy: Gosodiadau'r Bysellfwrdd

en: Add to panel
cy: Ychwanegu at y panel

en: Add to desktop
cy: Ychwanegu ar y bwrdd gwaith

en: Remove from favorites
cy: Tynnu o'r ffefrynnau

en: Add to favorites
cy: Ychwanegu at y ffefrynnau

en: Uninstall
cy: Dadosod

en: This file is no longer available
cy: Nid yw'r ffeil ar gael bellach

en: Open with
cy: Agor gyda

en: Other application...
cy: Rhaglen arall...

note: menu@cinnamon.org->metadata.json->name menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu->title sound@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description network@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description
en: Menu
cy: Dewislen

en: Edit menu
cy: Dewislen golygu

en: Recent Files
cy: Ffeiliau Diweddar

en: Clear list
cy: Clirio'r rhestr

en: Clear all recent documents
cy: Clirio'r holl ddogfennau diweddar

en: No recent documents
cy: Dim dogfennau diweddar

en: All Applications
cy: Pob Rhaglen

en: Lock Screen
cy: Cloi'r Sgrin

en: Lock the screen
cy: Cloi'r sgrin

en: Leave the session
cy: Gadael y sesiwn

en: Shut down the computer
cy: Diffodd y cyfrifiadur

note: Translators: this indicates that wireless or wwan is disabled by hardware killswitch
en: disabled
cy: analluogwyd

note: Translators: this is for network devices that are physically present but are not under NetworkManager's control (and thus cannot be used in the menu)
en: unmanaged
cy: heb ei reoli

en: disconnecting...
cy: datgysylltu...

en: connecting...
cy: cysylltu...

note: Translators: this is for network connections that require some kind of key or password
en: authentication required
cy: angen dilysu

note: Translators: this is for devices that require some kind of firmware or kernel module, which is missing
en: firmware missing
cy: cadarnwedd coll

note: Translators: this is for wired network devices that are physically disconnected
en: cable unplugged
cy: cebl wedi ei ddadblygio

note: Translators: this is for a network device that cannot be activated (for example it is disabled by rfkill, or it has no coverage
en: unavailable
cy: ddim ar gael

en: connection failed
cy: methodd y cysylltiad

en: More
cy: Rhagor

note: Translators: this is the indication that a connection for another logged in user is active, and we cannot access its settings (including the name)
en: Connected (private)
cy: Cysylltwyd (preifat)

en: Auto Ethernet
cy: Awto Ethernet

en: Auto broadband
cy: Awto band llydan

en: Auto dial-up
cy: Awto deialu

note: Translators: this the automatic wireless connection name (including the network name)
en: Auto %s
cy: Awto %s

en: Auto bluetooth
cy: Awto bluetooth

en: Auto wireless
cy: Awto diwyfr

en: Enable networking
cy: Galluogi rhwydweithio

en: Wired
cy: Gwifrog

en: Wireless
cy: Diwifr

en: Mobile broadband
cy: Band llydan symudol

en: VPN Connections
cy: Cysylltiadau VPN

en: WIREGUARD Connections
cy: Cysylltiadau WIREGUARD

en: Network Settings
cy: Gosodiadau Rhwydwaith

en: Network Connections
cy: Cysylltiadau Rhwydwaith

en: Connection failed
cy: Methodd y cysylltiad

en: Activation of network connection failed
cy: Methodd cychwyn y cysylltiad rhwydwaith

en: Networking is disabled
cy: Rhwydwaith wedi ei analluogi

en: No connection
cy: Dim cysylltiad

en: Connecting to the cellular network...
cy: Cysylltu â'r rhwydwaith symudol...

en: Connecting to the wireless network...
cy: Cysylltu â'r rhwydwaith diwifr...

en: Connecting to the wired network...
cy: Cysylltu â'r rhwydwaith gwifrog...

en: Connecting to the VPN...
cy: Cysylltu â'r VPN...

en: Connecting to WIREGUARD...
cy: Yn cysylltu i WIREGUARD...

en: Connecting to the network...
cy: Cysylltu â'r rhwydwaith...

en: Connected to the wireless network
cy: Cysylltu â'r rhwydwaith diwifr

en: Wireless connection
cy: Cysylltiad diwifr

en: (Limited connectivity)
cy: (Cysylltiad cyfyng)

en: Connected to the wired network
cy: Wedi cysylltu â'r rhwydwaith gwifrog

en: Connected to the cellular network
cy: Wedi cysylltu â'r rhwydwaith symudol

en: Connected to the VPN
cy: Wedi cysylltu â'r rhwydwaith VPN

en: Connected to WIREGUARD
cy: Wedi cysylltu i WIREGUARD

en: Connected to the network
cy: Wedi cysylltu â'r rhwydwaith

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyClear->description
en: Clear notifications
cy: Clirio'r hysbysiadau

en: Notification Settings
cy: Gosodiadau Hysbysiadau

en: No notifications
cy: Dim hysbysiadau

en: %d notification | %d notifications
cy[0]: %d hysbysiad
cy[1]: %d hysbysiad
cy[2]: %d hysbysiad
cy[3]: %d hysbysiad

en: just now
cy: newydd ddigwydd

en: %d second ago | %d seconds ago
cy[0]: %d eiliad yn ôl
cy[1]: %d eiliad yn ôl
cy[2]: %d eiliad yn ôl
cy[3]: %d eiliad yn ôl

en: %d minute ago | %d minutes ago
cy[0]: %d munud yn ôl
cy[1]: %d funud yn ôl
cy[2]: %d munud yn ôl
cy[3]: %d munud yn ôl

en: Enable on-screen keyboard
cy: Galluogi bysellfwrdd ar-sgrin

en: Click to toggle the on-screen keyboard
cy: Clicio i doglo'r bysellfwrdd ar-sgrin

en: Click to enable the on-screen keyboard
cy: Clicio i alluogi'r bysellfwrdd ar-sgrin

en: Launch
cy: Cychwyn

note: panel-launchers@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Panel launchers
cy: Cychwynnwyr paneli

en: Power Saver
cy: Arbedwr Pŵer

en: Balanced
cy: Cytbwys

en: Performance
cy: Perfformiad

en: Battery full
cy: Batri llawn

en: Battery almost full
cy: Batri bron yn llawn

en: Battery good
cy: Batri yn dda

en: Low battery
cy: Batri isel

en: Critically low battery
cy: Batri'n isel iawn

en: AC adapter
cy: Addasydd AC

en: Laptop battery
cy: Batri gliniadur

en: Mouse
cy: Llygoden

note: keyboard@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Cell phone
cy: Ffôn symudol

en: Media player
cy: Chwaraewr cyfrwng

en: Tablet
cy: Tabled

en: Computer
cy: Cyfrifiadur

en: Gaming input
cy: Mewnbwn chwarae

en: Pen
cy: Pen-ysgrifennu

en: Touchpad
cy: Pad Cyffwrdd

note: Label                              Module ID                Icon Category      Keywords for filter
en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Speakers
cy: Seinyddion

en: Video
cy: Fideo

en: Audio device
cy: Dyfais sain

en: Remote control
cy: Rheolwr pell

en: Printer
cy: Argraffydd

en: Scanner
cy: Sganiwr

en: Wearable
cy: Gwisgadwy

en: Toy
cy: Tegan

en: Bluetooth device
cy: Dyfais Bluetooth

en: Brightness
cy: Disgleirdeb

en: Keyboard backlight
cy: Golau ôl bysellfwrdd

en: Power Settings
cy: Gosodiadau Pŵer

en: Charging
cy: Gwefru

en: Charging - %d hour until fully charged | Charging - %d hours until fully charged
cy[0]: Gwefru - %d awr nes wedi gwefru'n llawn
cy[1]: Gwefru - %d awr nes wedi gwefru'n llawn
cy[2]: Gwefru - %d awr nes wedi gwefru'n llawn
cy[3]: Gwefru - %d awr nes wedi gwefru'n llawn

note: Translators: this is a time string, as in "%d hours %d minutes remaining"
en: Charging - %d %s %d %s until fully charged
cy: Gwefru - %d %s %d %s nes wedi gwefru'n llawn

en: hour | hours
cy[0]: awr
cy[1]: awr
cy[2]: awr
cy[3]: awr

en: minute | minutes
cy[0]: munud
cy[1]: funud
cy[2]: munud
cy[3]: munud

en: Charging - %d minute until fully charged | Charging - %d minutes until fully charged
cy[0]: Gwefru - %d munud nes wedi gwefru'n llawn
cy[1]: Gwefru - %d funud nes wedi gwefru'n llawn
cy[2]: Gwefru - %d munud nes wedi gwefru'n llawn
cy[3]: Gwefru - %d munud nes wedi gwefru'n llawn

en: Fully charged
cy: Gwefru'n llawn

en: Using battery power
cy: Defnyddio pŵer batri

en: Using battery power - %d hour remaining | Using battery power - %d hours remaining
cy[0]: Defnyddio pŵer batri -%d awr yn weddill
cy[1]: Defnyddio pŵer batri -%d awr yn weddill
cy[2]: Defnyddio pŵer batri -%d awr yn weddill
cy[3]: Defnyddio pŵer batri -%d awr yn weddill

note: Translators: this is a time string, as in "%d hours %d minutes remaining"
en: Using battery power - %d %s %d %s remaining
cy: Defnyddio pŵer batri -%d %s %d %s yn weddill

en: Using battery power - %d minute remaining | Using battery power - %d minutes remaining
cy[0]: Defnyddio pŵer batri -%d munud yn weddill
cy[1]: Defnyddio pŵer batri -%d funud yn weddill
cy[2]: Defnyddio pŵer batri -%d munud yn weddill
cy[3]: Defnyddio pŵer batri -%d munud yn weddill

en: Fully discharged
cy: Wedi ei ryddhau'n llawn

en: Not charging
cy: Ddim yn gwefru

note: Label                           Executable Icon                        Category      Keywords for filter printers@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Printers
cy: Argraffyddion

en: Cancel all jobs
cy: Diddymu pob tasg

en: '%s' on %s
cy: '%s' ar %s

en: Send to front
cy: Anfon i'r blaen

note: recent@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Recent documents
cy: Dogfennau diweddar

note: removable-drives@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Removable drives
cy: Dyfeisiadau datodadwy

en: Open file manager
cy: Agor rheolwr ffeil

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->options scale@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Scale
cy: Graddio

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description favorites@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description
en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Hi there!
cy: Helo 'na!

en: YOU PRESSED THE BUTTON!!!
cy: RYDYCH WEDI PWYSO'R BOTWM!!!

en: YOU USED THE HOTKEY!!!
cy: RYDYCH WEDI DEFNYDDIO'R BYSELL BOETH!!!

en: Click to show the desktop or middle-click to show the desklets
cy: Cliciwch i ddangos y bwrdd gwaith neu glic canol i ddangos desgledi

en: Show Desklets
cy: Dangos Desgledi

en: Click to pause the slideshow
cy: Clicio yma i oedi'r sioe sleidiau

en: Click to resume the slideshow
cy: Clicio yma i ailgychwyn y sioe sleidiau

en: The slideshow is disabled
cy: Mae'r sioe sleidiau wedi ei analluogi

en: Slideshow
cy: Sioe Sleidiau

en: Next Background
cy: Cefndir Nesaf

en: Background Settings
cy: Gosodiadau'r Cefndir

en: Current background:
cy: Y cefndir cyfredol:

en: Playing
cy: Yn chwarae

en: Paused
cy: Oedi

en: Stopped
cy: Ataliwyd

en: Volume
cy: Lefel Sain

en: Unknown Artist
cy: Artist Anhysbys

en: Unknown Album
cy: Albwm Anhysbys

en: Unknown Title
cy: Teitl Anhysbys

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Play
cy: Chwarae

en: Stop
cy: Atal

en: Next
cy: Nesaf

en: Consecutive Playing
cy: Chwarae Olynol

en: No Shuffle
cy: Dim Cymysgu

en: Open Player
cy: Agor Chwaraewr

en: Quit Player
cy: Gadael Chwaraewr

en: Pause
cy: Oedi

en: Repeat Single
cy: Ailadrodd Un

en: Repeat All
cy: Ailadrodd y Cyfan

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->shuffle->description
en: Shuffle
cy: Cymysgu

en: Mute output
cy: Tewi allbwn

en: Mute input
cy: Tewi mewnbwn

en: Applications
cy: Rhaglenni

en: Output device
cy: Dyfais allbwn

en: Input device
cy: Dyfais mewnbwn

en: Launch player
cy: Cychwyn chwaraewr

en: Choose player controls
cy: Dewis rheolwyr chwaraewr

en: Are you sure you want to delete all items from the trash?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu pob eitem o'r holl sbwriel?

en: This operation cannot be undone.
cy: Nid oes modd dadwneud y weithred.

note: trash@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Trash
cy: Sbwriel

en: Empty Trash
cy: Gwagio'r Sbwriel

en: Open Trash
cy: Agor y Sbwriel

en: Log Out...
cy: Allgofnodi...

en: Power Off...
cy: Diffodd y Pŵer...

en: Remove 'Window list'
cy: Tynnu 'Rhestr ffenestri'

en: All windows
cy: Pob ffenestr

en: Manage workspaces (Expo)
cy: Rheoli mannau gwaith (Expo)

en: Add a new workspace
cy: Ychwanegu gweithfan newydd

en: Remove the current workspace
cy: Tynnu'r man gwaith presennol

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Normal
cy: Arferol

en: Left
cy: Chwith

en: Right
cy: De

en: Upside-down
cy: Ben i drosodd

note: xrandr@cinnamon.org->metadata.json->name notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->description calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->section
en: Display
cy: Dangosydd

en: Configure display settings...
cy: Ffurfweddu gosodiadau dangos...

en: Clock
cy: Cloc

en: Edit launcher
cy: Golygu'r cychwynnydd

en: Photo Frame
cy: Ffrâm Lluniau

en: Control Center
cy: Canolfan Rheoli

en: Users and Groups
cy: Defnyddwyr a Grwpiau

en: Add or remove users and groups
cy: Ychwanegu neu dynnu defnyddwyr a grwpiau

note: Virtual keyboard
en: Virtual keyboard
cy: Rhith fysellfwrdd

en: Turn on-screen keyboard on or off
cy: Cychwyn neu ddiffodd y bysellfwrdd ar sgrin

en: Valid name
cy: Enw dilys

en: The name cannot be empty.
cy: Gall yr enw ddim fod yn wag.

en: Valid executable
cy: Gweithredydd dilys

en: The executable is not valid. It cannot be empty and spaces in the path must be escaped with backslash (\).
cy: Nid yw y gweithredydd yn dilys. Ni all fod yn wag a rhaid dianc mannau yn y llwybr gydag ôl-slaes (\).

en: Cannot create the launcher at this location.  Add to the desktop instead?
cy: Methu creu'r cychwynnydd yn y lleoliad hwn.  Ei ychwanegu at y bwrdd gwaith yn lle hynny?

en: Choose a command
cy: Dewis gorchymyn

en: Would you like to add this launcher to the menu also?  It will be placed in the Other category initially.
cy: Hoffech chi ychwanegu'r cychwynnydd hwn i'r ddewislen hefyd?  Caiff ei rhoi yn y categori eraill i ddechrau.

en: Screen Locker
cy: Clo Sgrin

en: Please type an away message for the lock screen
cy: Teipiwch neges i ffwrdd ar gyfer y sgrin cloi

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Hardware
cy: Caledwedd

en: Administration
cy: Gweinyddu

en: network, wireless, wifi, ethernet, broadband, internet
cy: rhwydwaith, diwifr, ethernet, band llydan, rhyngrwyd

en: color, profile, display, printer, output
cy: lliw, proffil, dangosydd, argraffydd, allbwn

en: Graphics Tablet
cy: Tabled Graffig

en: wacom, digitize, tablet, graphics, calibrate, stylus
cy: wacom, digido, tabled, graffeg, calibro, ysgrifbin

en: printers, laser, inkjet
cy: argraffydd, laser, inkjet

en: Firewall
cy: Mur Cadarn

en: firewall, block, filter, programs
cy: mur cadarn, rhwystro, hidl, rhaglen

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: language, install, foreign
cy: iaith, gosod, dieithr

en: Input Method
cy: Dull Mewnbwn

en: language, install, foreign, input, method, chinese, korean, japanese, typing
cy: iaith, gosod, estron, mewnbwn, dull, tsieinëaidd, corëaidd, japanëaidd, teipio

en: Login Window
cy: Ffenestr Mewngofnodi

en: login, lightdm, mdm, gdm, manager, user, password, startup, switch
cy: mewngofnodi, lightdm, mdm, gdm, rheolwr, defnyddiwr, cyfrinair, startup, newid

en: login, lightdm, manager, settings, editor
cy: mewngofnodi, lightdm, rheolwr, gosodiadau, golygydd

en: login, gdm, manager, user, startup, switch
cy: mewngofnodi, gdm, rheolwr, defnyddiwr, cychwyn, newid

en: Driver Manager
cy: Rheolwr Gyrwyr

en: video, driver, wifi, card, hardware, proprietary, nvidia, radeon, nouveau, fglrx
cy: fideo, gyrrwr, diwyfr, cerdyn, caledwedd, perchnogol nvidia, radeon, nouveau, fglrx

en: Nvidia Settings
cy: Gosodiadau Nvidia

en: video, driver, proprietary, nvidia, settings
cy: fideo, gyrrwr, masnachol, nvidia, gosodiadau

note: Label                  Executable                  Icon Category  Keywords for filter
en: Software Sources
cy: Ffynonellau Meddalwedd

en: ppa, repository, package, source, download
cy: ppa, ystorfa, pecyn, ffynhonnell, llwytho i lawr

en: Package Management
cy: Rheolaeth Pecynnau

en: update, install, repository, package, source, download
cy: diweddaru, gosod, ystorfa, pecyn, ffynhonnell, llwytho i lawr

en: user, users, account, accounts, group, groups, password
cy: defnyddiwr, defnyddwyr, cyfrif, cyfrifon, grŵp, grwpiau, cyfrinair

en: bluetooth, dongle, transfer, mobile
cy: bluetooth, dongl, trosglwyddo, symudol

en: Manage Services and Units
cy: Rheoli Gwasanaethau ac Unedau

en: systemd, units, services, systemctl, init
cy: systemd, unedau, gwasanaethau, systemctl, init

en: Disks
cy: Disgiau

en: disks, manage, hardware, management, hard, hdd, pendrive, format, erase, test, create, iso, ISO, disk, image
cy: disgiau, rheoli, caledwedd, rheolaeth, caled, hdd, cof bach, fformat, dileu, profi, creu, iso, ISO, disg, delwedd

en: Online Accounts
cy: Cyfrifon Ar-lein

en: ppa, repository, package, source, download, video, driver, wifi, card, hardware, proprietary, nvidia, radeon, nouveau, fglrx
cy: ppa, storfan, pecyn, ffynhonnell, llwytho i lawr, fideo, gyrrwr, wifi, cerdyn, caledwedd, masnachol, nvidia, radeon, nouveau, fglrx

en: Back to all settings
cy: Nôl i bob gosodiad

en: The group name cannot contain upper-case or space characters
cy: Nid yw enw grŵp yn gallu cynnwys prif lythrennau na nodau bwlch

en: Change Password
cy: Newid Cyfrinair

en: New password
cy: Cyfrinair newydd

en: Confirm password
cy: Cadarnhau cyfrinair

en: Generate a password
cy: Cynhyrchu cyfrinair

en: Your new password needs to be at least 8 characters long
cy: Rhaid i'ch cyfrinair newydd fod o leiaf 8 nod o hyd

en: Show password
cy: Dangos cyfrinair

en: An error occurred. Your password was not changed.
cy: Digwyddodd gwall. Ni newidiodd eich cyfrinair.

en: Change
cy: Newid

en: Too short
cy: Rhy fyr

en: Weak
cy: Gwan

en: Fair
cy: Gweddol

en: Good
cy: Da

en: Strong
cy: Cryf

en: Standard
cy: Safonol

en: Administrator
cy: Gweinyddwr

en: Account Type
cy: Math o Gyfrif

en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: Invalid username
cy: Enw defnyddiwr annilys

en: A user with the name '%s' already exists.
cy: Mae defnyddiwr â'r enw '%s' yn bodoli eisoes.

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Groups
cy: Grwpiau

en: Click to change the picture
cy: Cliciwch i newid y llun

en: Browse for more pictures...
cy: Pori am ragor o luniau...

en: Click to change the name
cy: Cliciwch i newid yr enw

en: Click to change the password
cy: Cliciwch i newid y cyfrinair

en: Click to change the groups
cy: Cliciwch i newid y grwpiau

en: Picture
cy: Llun

note: bool is unused, just a placeholder so object is the same index for settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Name
cy: Enw

en: Open
cy: Agor

en: Images
cy: Delweddau

en: No password set
cy: Nid oes cyfrinair wedi'i osod eto

en: Set at login
cy: Gosodwch wrth fewngofnodi

en: This user is currently logged in
cy: Mae'r defnyddiwr hwn wedi'i fewngofnodi ar hyn o bryd

en: The user's home directory is encrypted. To preserve access to the encrypted directory, only the user should change this password.
cy: Mae cyfeiriadur cartref y defnyddiwr wedi ei amgryptio. I gadw mynediad i'r cyfeiriadur amgryptiedig dim ond y defnyddiwr ddylai newid y cyfrinair hwn.

en: Are you sure you want to permanently delete %s and all the files associated with this user?
cy: A ydych yn siŵr eich bod chi am ddileu %s a'r holl ffeiliau sy'n gysylltiedig â'r defnyddiwr hwn am byth?

en: This group is set as %s's primary group
cy: Dyma yw prif grŵp %s

en: Are you sure you want to permanently delete %s?
cy: A ydych yn siŵr eich bod chi am ddileu %s am byth?

en: Group Name
cy: Enw'r Grŵp

en: Previous instance
cy: Enghreifftiau blaenorol

en: Next instance
cy: Enghraifft nesaf

en: More options
cy: Rhagor o ddewisiadau

en: Import from a file
cy: Mewnforio o ffeil

en: Export to a file
cy: Allforio i ffeil

en: Reset to defaults
cy: Ailosod i'r rhagosodedig

en: Reload %s
cy: Ail-lwytho %s

en: Settings for %s
cy: Gosodiadau ar gyfer %s

en: Select or enter file to export to
cy: Dewis neu roi ffeil i'w hallforio

en: JSON files
cy: Ffeiliau JSON

en: Select a JSON file to import
cy: Dewis ffeil JSON i'w mewnforio

en: Cancel Job
cy: Diddymu'r Dasg

en: Do you really want to cancel this job?
cy: Ydych chi wir eisiau diddymu'r dasg?

en: Keep Printing
cy: Cadw i Argraffu

en: Do you really want to cancel all jobs?
cy: Ydych chi wir eisiau diddymu pob tasg?

en: Cancel All Jobs
cy: Diddymu Pob Tasg

en: Random
cy: Ar hap

en: Show
cy: Dangos

en: Item
cy: Eitem

en: Select a date
cy: Dewis dyddiad

en: Select a time
cy: Dewis amser

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: Second
cy: Eiliad

en: This applet is currently enabled
cy: Mae'r apled hwn wedi ei alluogi ar hyn o bryd

en: This desklet is currently enabled
cy: Mae'r desgled hwn wedi ei alluogi ar hyn o bryd

en: This extension is currently enabled
cy: Mae'r estyniad hwn wedi ei alluogi ar hyn o bryd

en: by %s
cy: gan %s

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: This is a system applet. It cannot be removed.
cy: Apled system yw hwn. Nid oes modd ei dynnu.

en: This is a system desklet. It cannot be removed.
cy: Desgled system yw hwn. Nid oes modd ei dynnu.

en: This is a system extension. It cannot be removed.
cy: Estyniad system yw hwn. Nid oes modd ei dynnu.

en: This applet contains function calls that could potentially cause Cinnamon to crash or freeze. If you are experiencing crashes or freezing, please try removing it.
cy: Mae'r apled hwn yn cynnwys galwadau swyddogaethau gall achosi i Cinnamon chwalu neu rewi. Os ydych yn profi chwaliadau, rhewi , ceisiwch ei dynnu.

en: This desklet contains function calls that could potentially cause Cinnamon to crash or freeze. If you are experiencing crashes or freezing, please try removing it.
cy: Mae'r desgled hwn yn cynnwys galwadau swyddogaethau gall achosi i Cinnamon chwalu neu rewi. Os ydych yn profi chwaliadau, rhewi , ceisiwch ei dynnu.

en: This extension contains function calls that could potentially cause Cinnamon to crash or freeze. If you are experiencing crashes or freezing, please try removing it.
cy: Mae'r estyniad hwn yn cynnwys galwadau swyddogaethau gall achosi i Cinnamon chwalu neu rewi. Os ydych yn profi chwaliadau, rhewi , ceisiwch ei dynnu.

en: About
cy: Ynghylch

en: Extension %s is not compatible with your version of Cinnamon.
cy: Nid yw estyniad %s yn cydweddu â'ch fersiwn chi o Cinnamon.

en: There are multiple instances enabled. Are you sure you want to remove all of them?
cy: Mae enghreifftiau lluosog wedi eu galluogi. Ydych chi'n siŵr eich bod am eu tynnu i gyd?

en: Are you sure you want to completely remove %s?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau tynnu %s yn llwyr?

en: This will restore the default set of enabled applets. Are you sure you want to do this?
cy: Bydd hyn yn adfer y set rhaglenigau galluogwyd yn ragosodedig . Ydych chi'n siŵr eich bod am wneud hyn?

en: This will restore the default set of enabled desklets. Are you sure you want to do this?
cy: Bydd hyn yn adfer y set desgledi galluogwyd yn ragosodedig . Ydych chi'n siŵr eich bod am wneud hyn?

en: This will disable all active extensions. Are you sure you want to do this?
cy: Bydd hynny yn analluogi pob estyniad ar waith. Ydych chi'n siŵr eich bod am wneud hynny?

en: This will remove all actions. Are you sure you want to do this?
cy: Bydd hyn yn dileu pob gweithred. Ydych chi'n siŵr eich bod am wneud hyn?

en: Something went wrong while loading %s. Please make sure you are using the latest version, and then report the issue to its developer.
cy: Aeth rhywbeth o'i le tra'n llwytho %s. Gwnewch yn siŵr eich bod y defnyddio'r fersiwn diweddaraf ac yna adrodd ar y mater i'w ddatblygwr.

en: Installed
cy: Wedi'i osod

en: Install
cy: Gosod

en: Update
cy: Diweddaru

en: Sort by
cy: Trefnu yn ôl

en: Popularity
cy: Poblogrwydd

en: Date
cy: Dyddiad

en: Upgradable
cy: Uwchraddadwy

en: More info
cy: Rhagor o wybodaeth

en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Update all
cy: Diweddaru'r cyfan

en: %d update available | %d updates available
cy[0]: %d diweddariad ar gael
cy[1]: %d ddiweddariad ar gael
cy[2]: %d ddiweddariad ar gael
cy[3]: %d diweddariad ar gael

en: No updates available
cy: Dim diweddariadau ar gael

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color
cy: Cliciwch y dewisydd, yna cliciwch liw unrhyw le ar eich sgrin i ddewis y lliw hwnnw

en: Click to set a new accelerator key.
cy: Cliciwch i osod allwedd cyflymydd.

en: Press Escape or click again to cancel the operation.
cy: Pwyso Escape neu glicio i ddileu'r weithred.

en: Press Backspace to clear the existing keybinding.
cy: Pwyswch Backspace i glirio'r rhwymiad bysell gyfredol.

en: unassigned
cy: heb ei neilltuo

en: Pick an accelerator
cy: Dewiswch gyflymydd

en: Continue
cy: Parhau

en: 
    This key combination, '<b>%s</b>' should not be used because it would become impossible to type using this key.
cy: 
    Ni ddylid defnyddio'r cyfuniad bysell hwn, '<b>%s</b>' oherwydd byddai'n amhosibl teipio gan ddefnyddio'r fysell hon.

en: Please try again using a modifier key such as Control, Alt or Super (Windows key).
cy: Ceisiwch eto gan ddefnyddio bysell addasydd fel Control, Alt neu Super (allwedd Windows).

en: Continue only if you are certain this is what you want, otherwise press cancel.
cy: Parhewch dim ond os ydych chi'n sicr mai dyma'r hyn rydych chi ei eisiau, fel arall pwyswch diddymu.

en: Checking dependencies
cy: Gwirio dibyniaethau

en: Please install: %s
cy: Gosodwch: %s

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Open
cy: _Agor

en: Sound files
cy: Ffeiliau sain

en: Downloading images:
cy: Llwytho delweddau i lawr:

en: An error occurred while trying to access the server. Please try again in a little while.
cy: Digwyddodd gwall wrth geisio cael mynediad i'r gweinydd. Ceisiwch eto ymhen ychydig.

en: Something went wrong with the spices download. Please try refreshing the list again.
cy: Aeth rhywbeth o'i le gyda llwytho'r sbeisys i lawr. Ceisiwch adnewyddu’r rhestr eto.

en: Refreshing the cache
cy: Adnewyddu'r storfa

en: Installing %s
cy: Yn gosod %s

en: An error occurred during the installation of %s. Please report this incident to its developer.
cy: Digwyddodd gwall wrth osod %s. Cyfeiriwch y mater at y datblygwr.

en: Uninstalling %s
cy: Daosod %s

en: A problem occurred while removing %s.
cy: Digwyddodd anhawster wrth ddadosod %s.

en: 
    
    Details:  %s
cy: 
    
    Manylion:  %s

en: Add new entry
cy: Ychwanegu cofnod newydd

en: Remove selected entry
cy: Tynnu'r cofnod hwn

en: Edit selected entry
cy: Golygu'r cofnod hwn

en: Move selected entry up
cy: Symud y cofnod i fyny

en: Move selected entry down
cy: Symud y cofnod i lawr

en: Edit entry
cy: Golygu'r cofnod

en: Configure accessibility features
cy: Ffurfweddu dewisiadau hygyrchedd

en: magnifier, talk, access, zoom, keys, contrast
cy: chwyddwr, siarad, mynediad, chwyddo, allweddi, cyferbyniad

en: Visual
cy: Gweledol

note: Visual Aids
en: Visual Aids
cy: Cymhorthion Gweledol

en: High contrast
cy: Cyferbyniad uchel

en: Large text
cy: Testun mawr

en: Screen reader
cy: Darllenydd sgrin

en: Configure screen reader
cy: Ffurfweddu'r darllenydd sgrin

note: Desktop Zoom
en: Desktop Zoom
cy: Chwyddo Bwrdd Gwaith

en: Enable zoom
cy: Galluogi chwyddo

en: Magnification
cy: Chwyddo

note: Action, Label, Allow phase selection, extra widget type [entry|slider|none], default custom val workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Mouse wheel modifier
cy: Addasydd olwyn llygoden

en: While this modifier is pressed, mouse scrolling will increase or decrease zoom.
cy: Tra bydd yr addasydd hwn gael ei bwyso, bydd sgrolio'r llygoden yn cynyddu neu leihau'r chwyddo.

en: Scroll at screen edges
cy: Sgrolio hyd ar ymylon y sgrin

en: Keep cursor centered
cy: Cadw'r cyrchwr yn y ganol

en: Cursor moves with contents
cy: Y cyrchwr yn symud gyda'r cynnwys

en: Cursor pushes contents around
cy: Mae'r cyrchwr yn gwthio'r cynnwys o amgylch

en: Mouse tracking mode
cy: Modd tracio llygoden

en: Lens mode
cy: Modd lens

en: Square
cy: Sgwâr

en: Horizontal strip
cy: Stribyn llorweddol

en: Vertical strip
cy: Stribyn fertigol

en: Lens shape
cy: Siâp lens

en: Full screen
cy: Sgrin lawn

en: Top half
cy: Hanner uchaf

en: Bottom half
cy: Hanner isaf

en: Left half
cy: Hanner chwith

en: Right half
cy: Hanner de

en: Screen position
cy: Safle ar y sgrin

en: Enable the on-screen keyboard
cy: Galluogi'r bysellfwrdd ar-sgrin

en: Touch
cy: Cyffwrdd

en: Full scale
cy: Graddfa lawn

en: Scanning
cy: Sganio

note: keyboard@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Keyboard layout
cy: Cynllun bysellfwrdd

en: At the bottom of the screen
cy: Ar waelod y sgrin

en: At the top of the screen
cy: Ar frig y sgrin

en: Keyboard position
cy: Safle'r bysellfwrdd

en: A quarter of the screen
cy: Chwarter y sgrin

en: A third of the screen
cy: Trydedd ran o'r sgrin

en: Half of the screen
cy: Hanner y sgrin

en: Keyboard size
cy: Maint y bysellfwrdd

en: Show the keyboard any time something expects input
cy: Dangos y bysellfwrdd pryd bynnag fydd rhywbeth yn disgwyl mewnbwn

en: Show keyboard only when the user activates it
cy: Dangos bysellfwrdd dim ond pan mae'r defnyddiwr yn ei agor

en: Activation mode
cy: Modd cychwyn

note: Keyboard indicators
en: Keyboard indicators
cy: Dangosyddion bysellfwrdd

en: Use visual indicator on Caps and Num Lock
cy: Defnyddio dangosyddion gweladwy ar Caps a Num Lock

en: Use audio indicator on Caps and Num Lock
cy: Defnyddio dangosydd clyw ar Caps a Num Lock

en: Sound to use Caps or Num Lock on
cy: Sain cychwyn Caps neu Num Lock

en: Sound to use Caps or Num Lock off
cy: Sain diffodd Caps neu Num Lock

en: Event feedback (required for typing assistance alerts)
cy: Adborth digwyddiad (angen ar gyfer rhybuddion cymorth teipio)

en: Enable visual alerts
cy: Galluogwch rhybuddion gweledol

en: Flash the entire monitor
cy: Fflachio'r dangosydd cyfan

en: Flash the active window
cy: Fflachio'r ffenestr gyfan

en: Visual style
cy: Arddull weledol

en: Enable audio alerts
cy: Galluogi rhybuddion sain

en: Sound to use for window alerts
cy: Sain i'w ddefnyddio ar gyfer rhybuddion ffenestr

en: Typing assistance
cy: Cymorth teipio

note: Stickykeys
en: Sticky keys
cy: Bysellau gludiog

en: Treat a sequence of modifier keys as a combination
cy: Trin cyfres o fysellau addasol fel cyfuniad

en: Disable if two modifiers are pressed together
cy: Analluogi os yw dau addasydd yn cael eu pwyso gyda'i gilydd

en: Alert when a modifier key is pressed
cy: Rhybuddio pan fydd bysellfwrdd addasol yn cael i bwyso

note: Slowkeys
en: Slow keys
cy: Bysellau araf

en: Put a delay between when a key is pressed and when it is accepted
cy: Gosod oedi rhwng pan fydd bysell yn cael ei bwyso a phan fydd yn cael ei dderbyn

en: Alert when a key is pressed
cy: Rhybuddio pan fydd bysell yn cael ei bwyso

en: Alert when a key is accepted
cy: Rhybuddio pan fydd bysell yn cael ei dderbyn

en: Alert when a key is rejected
cy: Rhybuddio pan fydd bysell yn cael ei wrthod

en: Acceptance delay
cy: Oedi derbyn

en: Short
cy: Byr

en: Long
cy: Hir

note: Bouncekeys
en: Bounce keys
cy: Bysell sboncio

en: Ignore fast duplicate keypresses
cy: Anwybyddu pwyso bysellau dyblyg

note: Mousekeys
en: Mouse keys
cy: Bysellau llygoden

en: Control the pointer using the keypad
cy: Rheoli'r pwyntydd gyda'r pad bysell

en: Initial delay
cy: Oedi cychwynnol

en: Shorter
cy: Byrrach

en: Longer
cy: Hirach

en: Acceleration time
cy: Amser cyflymu

en: Maximum speed
cy: Cyflymder eithaf

en: Slower
cy: Arafach

en: Faster
cy: Cyflymach

en: Trigger a secondary click by holding down the primary button
cy: Cychwyn y clic eilradd drwy ddal i lawr y prif fotwm

en: Trigger a click when the pointer hovers
cy: Cychwyn yr clic pan fydd y pwyntydd y hofran

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->delay->description
en: Delay
cy: Oedi

en: Motion threshold
cy: Trothwy mudiant

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options
en: Small
cy: Bach

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options
en: Large
cy: Mawr

en: Manage your actions
cy: Rheoli eich gweithredoedd

en: action
cy: gweithred

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Manage
cy: Rheoli

en: Download
cy: Llwytho i lawr

en: Layout
cy: Cynllun

en: Enable
cy: Galluogi

en: Disable
cy: Analluogi

en: Installed actions
cy: Gweithredoedd gosodedig

en: Remove all
cy: Tynnu'r cyfan

en: Manage Cinnamon applets
cy: Rheoli apledi Cinnamon

en: You can remove specific instances in panel edit mode via the context menu.
cy: Mae modd tynnu enghreifftiau penodol yn y modd golygu panel drwy'r ddewislen cyd-destun.

en: applet
cy: apled

en: Installed applets
cy: Apledi wedi'u gosod

en: Reset all
cy: Ailosod y cyfan

en: Previous Panel
cy: Y Panel Blaenorol

en: Next Panel
cy: Y Panel Nesaf

en: Solid color
cy: Lliw solet

en: Horizontal gradient
cy: Graddiant llorweddol

en: Vertical gradient
cy: Graddiant fertigol

en: No picture
cy: Dim llun

en: Mosaic
cy: Masaig

en: Centered
cy: Canolwyd

en: Scaled
cy: Graddiwyd

en: Stretched
cy: Ymestynwyd

en: Spanned
cy: Estynnwyd

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Change your desktop's background
cy: Newid cefndir eich bwrdd gwaith

en: background, picture, slideshow
cy: cefndir, llun, sioe sleidiau

en: Backgrounds
cy: Cefndiroedd

en: Add Folder
cy: Ychwanegu Ffolder

en: Add new folder
cy: Ychwanegu ffolder newydd

en: Remove selected folder
cy: Tynnu'r ffolder hwn

en: Play backgrounds as a slideshow
cy: Chwarae'r cefndiroedd fel sioe sleidiau

en: minutes
cy: munud

en: Play images in random order
cy: Chwarae delweddau ar hap

en: Picture aspect
cy: Agwedd llun

en: Manage date and time settings
cy: Rheoli gosodiadau dyddiad ac amser

en: time, date, calendar, format, network, sync
cy: amser, dyddiad, calendr, fformat, rhwydwaith, cydweddu

en: Date & Time
cy: Dyddiad ac Amser

en: Date and Time
cy: Dyddiad ac Amser

en: Network time
cy: Amser rhwydwaith

en: Manually set date and time
cy: Gosod y dyddiad a'r amser gyda llaw

en: Format
cy: Fformat

en: Use 24h clock
cy: Defnyddio cloc 24 awr

en: Display the date
cy: Dangos y dyddiad

en: Display seconds
cy: Dangos eiliadau

en: Use locale default
cy: Defnyddio'r locale rhagosodedig

en: Sunday
cy: Dydd Sul

en: Monday
cy: Dydd Llun

en: First day of week
cy: Diwrnod cyntaf yr wythnos

en: Region
cy: Ardal

en: City
cy: Dinas

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Multimedia
cy: Amlgyfrwng

en: Office
cy: Swyddfa

en: Web
cy: Gwe

en: Mail
cy: E-bost

en: Music
cy: Cerddoriaeth

en: Photos
cy: Ffotograffau

en: Word
cy: Gair

en: Spreadsheet
cy: Taenlen

en: Source Code
cy: Cod Ffynhonnell

en: File Manager
cy: Rheolwr Ffeiliau

en: Plain Text
cy: Testun Plaen

en: CD audio
cy: CD Sain

en: Select an application for audio CDs
cy: Dewis rhaglen ar gyfer CD sain

en: DVD video
cy: DVD fideo

en: Select an application for video DVDs
cy: Dewis rhaglen ar gyfer DVD fideo

en: Music player
cy: Chwaraewr Cerddoriaeth

en: Select an application to run when a music player is connected
cy: Dewis rhaglen i'w rhedeg pan fydd chwaraewr cerddoriaeth yn cael ei gysylltu

en: Select an application to run when a camera is connected
cy: Dewis raglen i'w rhedeg pan fydd camera'n cael ei gysylltu

en: Software
cy: Meddalwedd

en: Select an application for software CDs
cy: Dewis raglen ar gyfer CD meddalwedd

note: translators: these strings are duplicates of shared-mime-info strings, just here to fix capitalization of the English originals. If the shared-mime-info translation works for your language, simply leave these untranslated.
en: audio DVD
cy: DVD sain

en: blank Blu-ray disc
cy: disg Blu-ray gwag

en: blank CD disc
cy: disg CD gwag

en: blank DVD disc
cy: disg DVD gwag

en: blank HD DVD disc
cy: disg HD DVD gwag

en: Blu-ray video disc
cy: Disg fideo Blue-ray

en: e-book reader
cy: darllennydd e-lyfr

en: HD DVD video disc
cy: Disg fideo HD DVD

en: Picture CD
cy: CD Lluniau

en: Super Video CD
cy: CD Super Video

en: Video CD
cy: CD Fideo

en: Windows software
cy: Meddalwedd Windows

en: Command-line option for your terminal to execute a passed-in command.
cy: Dewis llinell gorchymyn ar gyfer eich terfynnell er mwyn gweithredu gorchymyn wedi ei basio i mewn.

en: Ask what to do
cy: Gofyn beth i'w wneud

en: Open folder
cy: Agor ffolder

en: Do nothing
cy: Gwneud dim

en: Other Media
cy: Cyfrwng Arall

en: Select how other media should be handled
cy: Dewis sut ddylai cyfrwng arall gael ei drin

en: _Action:
cy: _Gweithred:

en: Preferred Applications
cy: Rhaglenni Dewisol

en: media, defaults, applications, programs, removable, browser, email, calendar, music, videos, photos, images, cd, autoplay, favorite, apps
cy: cyfryngau, rhagosodiadau, rhaglenni, symudadwy, porwr, e-bost, calendr, cerddoriaeth, fideos, ffotograffau, delweddau, cd, awtochwarae, hoff, apiau

en: Preferred applications
cy: Rhaglenni dewisol

en: Calculator
cy: Cyfrifiannell

en: Terminal
cy: Terfynell

en: Arguments
cy: Ymresymiadau

en: Removable media
cy: Cyfrwng tynadwy

en: Prompt or start programs on media insertion
cy: Ysgogi neu gychwyn rhaglenni wrth fewnosod cyfrwng

note: FIXMEEEEEEEE??
en: _Other Media...
cy: _Cyfrwng Arall...

en: Manage your Cinnamon desklets
cy: Rheoli eich desgledi Cinnamon chi

en: You can remove specific instances from the desktop via that desklet's context menu
cy: Mae modd tynnu enghreifftiau penodol o'r bwrdd gwaith drwy ddewislen cyd-destun y ddesgled

en: desklet, desktop, slideshow
cy: desgled, bwrdd gwaith, sioe sleidiau

en: Desklets
cy: Desgledi

en: General Settings
cy: Gosodiadau Cyffredinol

en: General Desklets Settings
cy: Gosodiadau Cyffredinol Desgledi

en: No decoration
cy: Dim addurno

en: Border only
cy: Ymyl yn unig

en: Border and header
cy: Ymyl a phennyn

en: Decoration of desklets
cy: Addurno desgledi

en: Note: Some desklets require the border/header to be always present
cy: Noder: Mae angen ar ambell ddesgled yr ymyl/pennyn i fod yn bresennol drwy'r amser

en: Such requirements override the settings selected here
cy: Mae'r gofynion hynny'n drech na'r gosodiadau yn fan hyn

en: Snap desklets to grid
cy: Snapio'r desgledi i'r grid

en: Width of desklet snap grid
cy: Lled grid snapio desgled

en: Lock desklets in their current position
cy: Cloi desgledi i'w lleoliadau presennol

en: Installed desklets
cy: Desgledi wedi'u gosod

en: Manage your desktop icons
cy: Rheoli eiconau eich bwrdd gwaith

en: desktop, home, button, trash
cy: bwrdd gwaith, cartref, botwm, sbwriel

en: Desktop
cy: Bwrdd Gwaith

en: Manage display settings
cy: Rheoli gosodiadau dangosydd

en: display, screen, monitor, layout, resolution, dual, lcd
cy: dangos, sgrin, dangosydd, cynllun, cydraniad, deuol, lcd

en: Disable automatic screen rotation
cy: Analluogi troi sgrin awtomatig

en: Select this option to disable automatic screen rotation on hardware equipped with supported accelerometers.
cy: Dewiswch hyn er mwyn analluogi troi sgrin awtomatig ar galedwedd sy'n cynnal cyflymomedrau.

en: Enable fractional scaling controls (experimental)
cy: Galluogi rheolaethau graddio ffracsiynol (arbrofol)

en: Select this option to display additional layout controls for per-monitor scaling.
cy: Dewis hwn i ddangos rheolaethau cynllun ychwanegol ar gyfer graddio yn ôl monitorau.

en: Control Cinnamon visual effects.
cy: Rheoli effeithiau gweledol Cinnamon.

en: effects, window
cy: effeithiau, ffenestr

en: Effects
cy: Effeithiau

en: Desktop and window effects
cy: Effeithiau bwrdd gwaith a ffenestri

en: Effects on dialog boxes
cy: Effeithiau ar flychau deialog

en: Effects on menus
cy: Effeithiau ar ddewislenni

en: Session startup animation
cy: Animeiddio cychwyn sesiwn

en: Fade effect on Cinnamon scrollboxes (like the Menu application list)
cy: Effaith pylu ar flychau sgrolio Cinnamon (fel y rhestr rhaglen Dewislen)

en: Window effects
cy: Effeithiau ffenestr

note: MAPPING WINDOWS CLOSING WINDOWS MINIMIZING WINDOWS grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- grouped-windo
en: None
cy: Dim

en: Traditional
cy: Traddodiadol

en: Fly
cy: Hedfan

en: New windows or unminimizing existing ones
cy: Ffenestri newydd neu leihau'r rhai presennol

en: Closing windows
cy: Cau ffenestri

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->options
en: Fade
cy: Pylu

en: Minimizing windows
cy: Lleihau ffenestri

note: MAXIMIZING/TILING WINDOWS
en: Resizing and tiling windows
cy: Newid maint a theilsio ffenestri

en: Window animation speed
cy: Cyflymder animeiddio ffenestr

en: Manage your Cinnamon extensions
cy: Rheoli eich estyniadau Cinnamon

en: extension, addon
cy: estyniad, ychwanegyn

en: Extensions
cy: Estyniadau

en: Installed extensions
cy: Estyniadau wedi'u gosod

en: Disable all
cy: Analluogi'r cyfan

en: Configure system fonts
cy: Ffurfweddu ffontiau'r system

en: font, size, small, large
cy: ffont, maint, bach, mawr

en: Font Selection
cy: Dewis Ffont

en: Default font
cy: Ffont rhagosodedig

en: Desktop font
cy: Ffont y bwrdd gwaith

en: Document font
cy: Ffont dogfen

en: Monospace font
cy: Ffont unlled

en: Window title font
cy: Ffont teitl ffenestr

en: Font Settings
cy: Gosodiadau Ffont

en: Grayscale
cy: Graddlwyd

en: Slight
cy: Main

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options
en: Medium
cy: Canolig

en: Full
cy: Llawn

en: Vertical RGB
cy: RGB Fertigol

en: Vertical BGR
cy: RGB Fertigol

en: Text scaling factor
cy: Ffactor sgrolio testun

en: Hinting
cy: Hintio

en: Hinting allows for producing clear, legible text on screen.
cy: Mae hintio'n caniatáu testun cliriach a haws ei ddarllen ar y sgrin.

en: Antialiasing
cy: Llyfnhau

en: Antialiasing makes on screen text smoother and easier to read
cy: Mae llyfnhau'n gwneud testun sgrin yn fwy llyfn ac haws ei ddarllen

en: RGBA Order
cy: Trefn RGBA

en: The order of subpixel elements on an LCD screen, only used when antialiasing is set to 'rgba'
cy: Trefn elfennau is bicseli ar sgrin LCD, dim ond yn cael ei ddefnyddio pan mae lleddfu'r sgrin wedi ei osod i 'rgba'

en: Miscellaneous Cinnamon preferences
cy: Dewisiadau amrywiol Cinnamon

en: logging, click
cy: mewngofnodi, clic

note: Label                   id                  parent (child)Label                       id                  parent grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->generalPage->title
en: General
cy: Cyffredinol

en: Compositor Options
cy: Dewisiadau Cyfansoddwyr

en: Disable compositing for full-screen windows
cy: Analluogi cyflwyno ar gyfer ffenestri sgrin llawn

en: Select this option to let full-screen applications skip the compositing manager and run at maximum speed. Unselect it if you're experiencing screen-tearing in full screen mode.
cy: Dewiswch y dewis hwn i ganiatáu i raglenni sgrin lawn hepgor y rheolwr cyflwyno a rhedeg mor gyflym â phosib. Dad ddewiswch hwn os ydych yn profi rhwygo ar y sgrin yn y modd sgrin lawn.

en: Miscellaneous Options
cy: Dewisiadau Amrywiol

en: Enable timer when logging out or shutting down
cy: Galluogi'r amserydd wrth allgofnodi neu gau

en: Timer delay
cy: Oedi amserydd

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->delay->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->fade-delay->units
en: seconds
cy: eiliad

en: Memory limit
cy: Terfyn cof

en: Restart Cinnamon when it uses too much memory
cy: Ailgychwyn Cinnamon pan fydd yn defnyddio gormod o gof

en: Check frequency
cy: Gwirio'r amlder

en: Switch to right workspace
cy: Symud i'r man gwaith de

note: Workspaces
en: Switch to left workspace
cy: Symud i'r man gwaith chwith

en: Minimize window
cy: Lleihau ffenest

note: Windows
en: Maximize window
cy: Mwyhau ffenestr

en: Close window
cy: Cau ffenestr

en: Move window to right workspace
cy: Symud ffenestr i fan gwaith de

en: Move window to left workspace
cy: Symud ffenestr i fan gwaith chwith

en: Make window fullscreen
cy: Gwneud ffenestr sgrin lawn

en: Exit window fullscreen
cy: Gadael ffenestr sgrin lawn

en: Push tile up
cy: Gwthio teil i fyny

en: Push tile down
cy: Gwthio teil i lawr

note: Windows - Tiling and Snapping
en: Push tile left
cy: Gwthio teil i'r dde

en: Push tile right
cy: Gwthio teil i'r chwith

note: show-desktop@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Show desktop
cy: Dangos y bwrdd gwaith

en: Volume up
cy: Lefel sain i fyny

en: Volume down
cy: Lefel sain i lawr

note: Sound and Media
en: Volume mute
cy: Mudo'r sain

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Play / Pause
cy: Toglo Chwarae / Oedi

en: Next track
cy: Trac nesaf

en: Previous track
cy: Trac blaenorol

en: Zoom desktop in
cy: Chwyddo bwrdd gwaith i mewn

en: Zoom desktop out
cy: Chwyddo bwrdd gwaith allan

en: Run a command
cy: Rhedeg gorchymyn

en: Trigger at gesture start
cy: Cychwyn ar ddechrau ystum

en: Trigger at gesture end
cy: Cychwyn ar ddiwedd ystum

en: Manage touch gestures
cy: Rheoli ystumiau cyffwrdd

en: gesture, swipe, pinch, touch
cy: ystumio, llusgo, pinsio, cyffwrdd

en: Gestures
cy: Ystumiau

en: Check again
cy: Gwirio eto

en: Swipe
cy: Llusgo

en: Swipe with 2 fingers
cy: Llusgo gyda 2 fys

en: Touchscreen only
cy: Sgrin gyffwrdd yn unig

en: Swipe with 3 fingers
cy: Llusgo gyda 3 bys

en: Swipe with 4 fingers
cy: Llusgo gyda 4 bys

en: Swipe with 5 fingers
cy: Llusgo gyda 5 bys

en: Pinch
cy: Pinsio

en: Pinch with %d fingers
cy: Pinsio gyda %d bys

en: Pinch with 5 fingers
cy: Pinsio gyda 5 bys

en: Tap
cy: Tapio

en: Enable gestures
cy: Galluogi ystumiau

en: Activation thresholds
cy: Trothwyon gweithredu

en: In percentage of the touch surface
cy: Y canran o'r arwyneb cyffwrdd

en: The touchegg package must be installed for gesture support.
cy: Rhaid gosod pecyn touchegg ar gyfer cefnogi ystumiau.

en: Gestures are disabled
cy: Mae ystumiau wedi'u hanalluogi

en: The Touchegg service is not running
cy: Nid yw gwasanaeth Touchegg yn rhedeg

en: Up
cy: I fyny

en: Down
cy: I lawr

en: In
cy: O fewn

en: Out
cy: Tu allan

en: Tap with %d fingers
cy: Tapio gyda %d bys

en: Enter a command
cy: Rhowch orchymyn

en: Sensitivity
cy: Sensitifrwydd

en: Less
cy: Llai

en: Manage hotcorner settings
cy: Rheoli osodiadau y gornel boeth

en: hotcorner, overview, scale, expo
cy: cornel poeth, trosolwg, graddfa, dangos

en: Hot Corners
cy: Corneli Poeth

en: Show all workspaces
cy: Dangos pob man gwaith

note: Expo
en: Show all windows
cy: Dangos pob ffenestr

en: Enable this corner
cy: Galluogi'r gornel hon

en: Type a command...
cy: Teipio gorchymyn...

en: Activation delay (ms)
cy: Oedi cychwyn (ms)

en: Unknown size
cy: Maint anhysbys

en: Unknown CPU
cy: CPU Anhysbys

en: Operating System
cy: System Weithredu

en: Cinnamon Version
cy: Fersiwn Cinnamon

en: Linux Kernel
cy: Cnewyllyn Linux

en: Processor
cy: Prosesydd

en: Memory
cy: Cof

en: Hard Drives
cy: Gyriannau Caled

en: Hard Drive
cy: Disg Caled

en: Graphics Card
cy: Cerdyn Graffeg

en: Display Server
cy: Gweinydd Dangos

en: Display system information
cy: Dangos manylion y system

en: system, information, details, graphic, sound, kernel, version, about
cy: system, gwybodaeth, manylion, graffigau, sain, cnewyllyn, fersiwn, ynghylch

en: System Info
cy: Manylion y system

en: Upload system information
cy: Llwytho gwybodaeth am y system

en: No personal information included
cy: Dim manylion personol wedi eu cynnwys

en: Copy to clipboard
cy: Copïo i'r clipfwrdd

en: Troubleshooting
cy: Datrys problemau

en: Windows
cy: Ffenestri

en: Positioning
cy: Lleoli

en: Tiling and Snapping
cy: Teilsio a Snapio

en: Inter-workspace
cy: Rhyngfannau gwaith

en: Inter-monitor
cy: Rhyng-fonitro

en: Workspaces
cy: Mannau Gwaith

en: Direct Navigation
cy: Llywio Uniongyrchol

en: Screenshots and Recording
cy: Lluniau Sgrin a Recordio

en: Launchers
cy: Cychwynwyr

en: Sound and Media
cy: Sain a Chyfrwng

en: Quiet Keys
cy: Bysellau Tawel

en: Universal Access
cy: Mynediad Cyffredinol

en: Custom Shortcuts
cy: Llwybrau Byr Cyfaddas

en: Pointer
cy: Pwyntydd

en: Spices
cy: Sbeisiau

note: KB Label                        Schema                  Key name Array?  Category General
en: Show the window selection screen
cy: Dangos y sgrin dewis ffenestr

en: Show the workspace selection screen
cy: Dangos y sgrin dewis man gwaith

en: Cycle through open windows
cy: Cylchu drwy ffenestri agored

en: Cycle backwards through open windows
cy: Cylchu nôl drwy ffenestri agored

en: Cycle through windows from all workspaces
cy: Cylchu drwy ffenestri o bob gweithfan

en: Cycle backwards through windows from all workspaces
cy: Cylchu nôl drwy ffenestri o bob gweithfan

en: Cycle through open windows of the same application
cy: Cylchu drwy ffenestri agored yr un rhaglen

en: Cycle backwards through open windows of the same application
cy: Cylchu nôl drwy ffenestri agored yr un rhaglen

en: Run dialog
cy: Rhedeg y ddeialog

note: General - Troubleshooting
en: Toggle Looking Glass
cy: Toglo'r Looking Glass

note: General - Pointer
en: Move pointer to the next monitor
cy: Symud y pwyntydd i'r dangosydd nesaf

en: Move pointer to the previous monitor
cy: Symud y pwyntydd i'r dangosydd blaenorol

en: Unmaximize window
cy: Dadfwyhau ffenestr

en: Activate window menu
cy: Gweithredu'r ddewislen ffenestr

en: Raise window
cy: Codi ffenestr

en: Lower window
cy: Gostwng ffenestr

en: Toggle maximization state
cy: Toglo'r cyflwr mwyhau

en: Toggle fullscreen state
cy: Toglo cyflwr sgrin llawn

en: Toggle shaded state
cy: Toglo cyflwr pylu

en: Toggle always on top
cy: Toglo ar y brig bob tro

en: Toggle showing window on all workspaces
cy: Toglo dangos ffenestr ar bob man gwaith

en: Increase opacity
cy: Cynnyddu didreiddedd

en: Decrease opacity
cy: Lleihau didreiddedd

en: Toggle vertical maximization
cy: Toglo'r mwyaf fertigol

en: Toggle horizontal maximization
cy: Toglo'r mwyaf llorweddol

note: Windows - Positioning
en: Resize window
cy: Ailfeintio ffenest

en: Move window
cy: Symud ffenestr

en: Center window in screen
cy: Canoli ffenestr ar y sgrin

en: Move window to upper-right
cy: Symud ffenestr i'r dde uwch

en: Move window to upper-left
cy: Symud ffenestr i'r chwith uwch

en: Move window to lower-right
cy: Symud ffenestr i'r dde is

en: Move window to lower-left
cy: Symud ffenestr i'r chwith is

en: Move window to right edge
cy: Symud ffenestr i'r ymyl dde

en: Move window to top edge
cy: Symud ffenestr i'r ymyl uwch

en: Move window to bottom edge
cy: Symud ffenestr i'r ymyl gwaelod

en: Move window to left edge
cy: Symud ffenestr i'r ymyl chwith

note: Windows - Workspace-related
en: Move window to new workspace
cy: Symud ffenestr i fan gwaith newydd

en: Move window to workspace above
cy: Symud ffenestr i'r weithfan uchod

en: Move window to workspace below
cy: Symud ffenestr i'r weithfan uchod isod

en: Move window to workspace 1
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 1

en: Move window to workspace 2
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 2

en: Move window to workspace 3
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 3

en: Move window to workspace 4
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 4

en: Move window to workspace 5
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 5

en: Move window to workspace 6
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 6

en: Move window to workspace 7
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 7

en: Move window to workspace 8
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 8

en: Move window to workspace 9
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 9

en: Move window to workspace 10
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 10

en: Move window to workspace 11
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 11

en: Move window to workspace 12
cy: Symud ffenestr i fan gwaith 12

note: Windows - Monitor-related
en: Move window to left monitor
cy: Symud ffenestr i'r monitor chwith

en: Move window to right monitor
cy: Symud ffenestr i'r monitor de

en: Move window to monitor above
cy: Symud ffenestr i'r dangosydd uchod

en: Move window to monitor below
cy: Symud ffenestr i'r dangosydd isod

note: Workspaces - Direct Nav
en: Switch to workspace 1
cy: Symud i fan gwaith 1

en: Switch to workspace 2
cy: Symud i fan gwaith 2

en: Switch to workspace 3
cy: Symud i fan gwaith 3

en: Switch to workspace 4
cy: Symud i fan gwaith 4

en: Switch to workspace 5
cy: Symud i fan gwaith 5

en: Switch to workspace 6
cy: Symud i fan gwaith 6

en: Switch to workspace 7
cy: Symud i fan gwaith 7

en: Switch to workspace 8
cy: Symud i fan gwaith 8

en: Switch to workspace 9
cy: Symud i fan gwaith 9

en: Switch to workspace 10
cy: Symud i fan gwaith 10

en: Switch to workspace 11
cy: Symud i fan gwaith 11

en: Switch to workspace 12
cy: Symud i fan gwaith 12

note: System
en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Shut down
cy: Cau

en: Lock screen
cy: Cloi'r sgrin

note: System - Screenshots
en: Take a screenshot of an area
cy: Cymryd llun sgrin o'r ardal

en: Copy a screenshot of an area to clipboard
cy: Copïo llun sgrin o ardal i'r clip fwrdd

en: Take a screenshot
cy: Cymryd llun sgrin

en: Copy a screenshot to clipboard
cy: Copïo llun sgrin i'r clipfwrdd

en: Take a screenshot of a window
cy: Cymryd llun sgrin o ffenest

en: Copy a screenshot of a window to clipboard
cy: Copïo llun sgrin ffenestr i'r clipfwrdd

en: Toggle recording desktop (must restart Cinnamon)
cy: Toglo recordio bwrdd gwaith (rhaid ailgychwyn Cinnamon)

note: System - Hardware
en: Switch monitor configurations
cy: Newid cyfluniadau monitor

en: Rotate display
cy: Troi dangosydd

en: Orientation Lock
cy: Cloi Cyfeiriad

en: Increase screen brightness
cy: Cynyddu disgleirdeb sgrin

en: Decrease screen brightness
cy: Lleihau disgleirdeb sgrin

en: Toggle keyboard backlight
cy: Toglo goleuo bysellfwrdd

en: Increase keyboard backlight level
cy: Cynyddu lefel goleuo bysellfwrdd

en: Decrease keyboard backlight level
cy: Lleihau lefel goleuo bysellfwrdd

en: Toggle touchpad state
cy: Toglo cyflwr pad cyffwrdd

en: Turn touchpad on
cy: Cychwyn y pad cyffwrdd

en: Turn touchpad off
cy: Diffodd y pad cyffwrdd

en: Show power statistics
cy: Dangos ystadegau pŵer

note: Launchers
en: Launch terminal
cy: Cychwyn y derfynell

en: Launch help browser
cy: Cychwyn y porwr cymorth

en: Launch calculator
cy: Cychwyn y cyfrifiannell

en: Launch email client
cy: Cychwyn rhaglen e-bost

en: Launch web browser
cy: Cychwyn y porwr gwe

en: Home folder
cy: Ffolder cartref

en: Mic mute
cy: Tewi'r meic

en: Launch media player
cy: Cychwyn chwaraewr cyfrwng

en: Pause playback
cy: Oedi chwarae

en: Stop playback
cy: Atal y chwarae

en: Eject
cy: Bwrw allan

en: Rewind
cy: Dychwelyd

en: Fast-forward
cy: Ymlaen Cyflym

en: Repeat
cy: Ailadrodd

note: Sound and Media Quiet
en: Volume mute (Quiet)
cy: Tawelu sain (Tawel)

note: Not sure this is even necessary
en: Volume down (Quiet)
cy: Sain i lawr (Tawel)

en: Volume up (Quiet)
cy: Sain i fyny (Tawel)

note: Universal Access
en: Zoom in
cy: Chwyddo mewn

en: Zoom out
cy: Chwyddo allan

en: Turn screen reader on or off
cy: Cychwyn neu ddiffodd y darllenydd sgrin

en: Increase text size
cy: Cynyddu maint testun

en: Decrease text size
cy: Lleihau maint testun

en: High contrast on or off
cy: Cychwyn neu ddiffodd cydraniad uchel

en: Manage keyboard settings and shortcuts
cy: Rheoli gosodiadau a llwybrau byr bysellfwrdd

en: keyboard, shortcut, hotkey
cy: bysellfwrdd, llwybr byr, bysell boeth

en: Key repeat
cy: Ailadrodd bysell

en: Typing
cy: Teipio

en: Enable key repeat
cy: Galluogi ailadrodd bysell

en: Repeat delay:
cy: Oedi ailadrodd:

en: Repeat speed:
cy: Cyflymder ailadrodd:

en: Slow
cy: Araf

en: Fast
cy: Cyflym

en: Text cursor
cy: Cyrchwr testun

en: Text cursor blinks
cy: Chwinc cyrchwr testun

en: Blink speed:
cy: Cyflymder chwincio:

en: Shortcuts
cy: Llwybrau byr

en: To edit a keyboard binding, click it and press the new keys, or press backspace to clear it.
cy: I olygu rhwymiad bysellfwrdd, cliciwch arno a phwyso'r bysellau newydd neu bwyso bysell Backspace i'w glirio.

note: Text entry search field
en: Type to search shortcuts
cy: Teipiwch i chwilio'r llwybrau byr

en: Press Escape to cancel the search.
cy: Pwyswch Escape i ddiddymu'r chwilio.

en: Click to search by accelerator
cy: Cliciwch i chwilio yn ôl cyflymydd

en: Bindings
cy: Rhwymiadau

en: Add custom shortcut
cy: Ychwnaegu llwybr byr cyfaddas

en: Remove custom shortcut
cy: Tynnu llwybr byr cyfaddas

en: Categories
cy: Categorïau

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->section3->description inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->description
en: Keyboard shortcuts
cy: Llwybrau byr bysellfwrdd

en: Keyboard bindings
cy: Rhwymiadau bysellfwrdd

en: Instance
cy: Enghraifft

en: Layouts
cy: Cynlluniau

en: This key combination, <b>%(combination)s</b> is currently in use by <b>%(old)s</b>.
cy: Mae'r cyfuniad bysellau hyn, <b>%(combination)s</b> yn cael eu defnyddio ar hyn o bryd gan <b>%(old)s</b>.

en: If you continue, the combination will be reassigned to <b>%(new)s</b>.
cy: Os fyddwch yn parhau, bydd y cyfuniad yn cael ei ail ddynodi i <b>%(new)s</b>.

en: Do you want to continue with this operation?
cy: Hoffech chi barhau gyda'r weithred?

en: Reset to default
cy: Ailosod i'r rhagosodedig

en: Select a file
cy: Dewiswch ffeil

en: Control mouse and touchpad settings
cy: Gosodiadau rheoli llygoden a phad cyffwrdd

en: mouse, touchpad, synaptic, double-click
cy: llygoden, pad cyffwrdd, synaptig, clic dwbl

en: Mouse and Touchpad
cy: Llygoden a Phad Cyffwrdd

en: Left handed (mouse buttons inverted)
cy: Llaw chwith (botymau llygoden wedi eu gwrthdroi)

en: Reverse scrolling direction
cy: Cyfeiriad sgrolio croes

en: Show position of pointer when the Control key is pressed
cy: Dangos safle'r pwyntydd pan mae'r fysell Control yn cael ei phwyso

en: Emulate middle click by clicking both left and right buttons
cy: Efelychu clic canol drwy glicio botwm de a chwith

en: Paste the current selection when middle-click is pressed
cy: Gludo'r dewis cyfredol pan fydd y clic canol wedi'i ddewis

en: Drag-and-drop threshold
cy: Trothwy llusgo a gollwng

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner-number->units window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->button-width->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->height->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->width->units
en: pixels
cy: picsel

en: Pointer size and speed
cy: Maint a chyflymder pwyntydd

en: Size
cy: Maint

en: Smaller
cy: Llai

en: Larger
cy: Mwy

en: Speed
cy: Cyflymder

en: Device default
cy: Dyfais rhagosodedig

en: Constant
cy: Cysonyn

en: Adaptive
cy: Addasol

en: Acceleration
cy: Cyflymiad

en: Double-Click timeout
cy: Clic dwbl terfyn amser

en: Timeout
cy: Terfyn amser

en: Double-click test
cy: Prawf clic dwbl

en: Enabled
cy: Galluogwyd

en: Disabled when a mouse is attached
cy: Wedi'i analluogi pan fydd llygoden ynghlwm

en: Touchpad is
cy: Pad Cyffwrdd yn

en: Tap to click
cy: Tapio i glicio

en: Disable touchpad while typing
cy: Analluogi'r pad cyffwrdd wrth deipio

en: Default device behavior
cy: Ymddygiad rhagosodedig dyfais

en: Virtual button areas along bottom of touchpad
cy: Mannau botwm rhithwir ar hyd gwaelod y pad cyffwrdd

en: Use multiple fingers for right and middle click
cy: Defnyddio bysedd lluosog ar gyfer clic de a chwith

en: Click actions
cy: Gweithredoedd clicio

en: Scrolling
cy: Sgrolio

en: Success!
cy: Llwyddiant!

en: Two-finger scrolling
cy: Sgrolio dau fys

en: Edge scrolling
cy: Sgrolio ymyl

en: Scrolling method
cy: Dull sgrolio

en: Reduce exposure to blue light
cy: Lleihau amlygiad i olau glas

en: redshift, color, blue, light, filter, temperature
cy: redshift, lliw, glas, golau, hidlydd, tymheredd

en: Night Light
cy: Golau Nos

en: Enable night light
cy: Galluogi golau nos

en: This feature makes the screen color warmer in the evening and during the night. By reducing blue light, it can prevent eye strain, headaches and improve sleep quality.
cy: Mae'r nodwedd hon yn gwneud lliw'r sgrin yn gynhesach gyda'r nos ac yn ystod y nos. Trwy leihau golau glas, gall atal straen llygaid, cur pen a gwella ansawdd cwsg.

en: Color temperature
cy: Tymheredd lliw

en: Click to preview
cy: Cliciwch i gael rhagolwg

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: Specify start and end times
cy: Nodwch amseroedd dechrau a gorffen

en: Schedule
cy: Amserlen

en: to
cy: i

en: Primary monitor
cy: Prif ddangosydd

en: Active monitor
cy: Dangosydd gweithredol

en: The monitor specified below
cy: Y monitor a nodir isod

en: Notification preferences
cy: Dewisiadau hysbysu

en: notifications
cy: hysbysiadau

en: Notification settings
cy: Gosodiadau hysbysu

en: Enable notifications
cy: Galluogi hysbysiadau

en: Remove notifications after their timeout is reached
cy: Tynnu hysbysiad wedi i'w hamser ddod i ben

en: Show notifications on the bottom side of the screen
cy: Dangos hysbysiadau ar ochr isaf y sgrin

en: Monitor to use for displaying notifications
cy: Monitor i'w ddefnyddio ar gyfer dangos hysbysiadau

en: Display notifications over fullscreen windows
cy: Dangos hysbysiadau dros ffenestri sgrin lawn

en: Notification duration
cy: Hyd hysbysiad

en: Display a test notification
cy: Dangos hysbysiad prawf

en: Media keys OSD
cy: OSD allweddi cyfryngau

en: Show media keys OSD
cy: Dangos allweddi cyfryngau OSD

en: Center Zone
cy: Parth y Canol

en: Panel height:
cy: Uchder panel:

en: Left Zone
cy: Parth Chwith

en: Right Zone
cy: Parth De

en: Panel width:
cy: Lled panel:

en: Top Zone
cy: Parth Uchaf

en: Bottom Zone
cy: Parth Gwaelod

en: Panel Visibility
cy: Gwelededd y Panel

en: Auto hide panel
cy: Awtoguddio'r panel

en: Always show panel
cy: Dangos y panel bob tro

en: Intelligently hide panel
cy: Cuddio'r panel yn ddeallus

en: Auto-hide panel
cy: Awtoguddio'r Panel

en: Show delay
cy: Dangos yr oedi

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->units menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->units show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->units grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-apps-order- timeout->units
en: milliseconds
cy: milfedau o eiliadau

en: Hide delay
cy: Cuddio'r oedi

en: Customize
cy: Cyfaddasu

en: Panel appearance
cy: Gwedd y panel

en: Allow theme to determine font size
cy: Caniatáu i'r thema bennu maint y ffont

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->font-size->description
en: Font size
cy: Maint y ffont

en: Scale to panel size exactly
cy: Graddio i union faint y panel

en: Scale to panel size optimally
cy: Graddio i faint orau'r panel

en: Colored icon size
cy: Maint eicon lliw

en: Symbolic icon size
cy: Maint eicon symbolaidd

en: Manage Cinnamon panel settings
cy: Rheoli gosodiadau panel Cinnamon

en: panel, height, bottom, top, autohide, size, layout
cy: panel, uchder, isaf, brig, awtoguddio, maint, cynllun

en: Previous panel
cy: Panel blaenorol

en: Next panel
cy: Panel nesaf

en: General Panel Options
cy: Dewisiadau Cyffredinol y Panel

en: Add new panel
cy: Ychwanegu panel newydd

en: Allow the pointer to pass through the edges of panels
cy: Caniatáu i'r pwyntydd fynd drwy ymylon y paneli

en: Shut down immediately
cy: Cau ar unwaith

en: 30 seconds
cy: 30 eiliad

en: 60 seconds
cy: 60 eiliad

en: 90 seconds
cy: 90 eiliad

en: 2 minutes
cy: 2 funud

en: 5 minutes
cy: 5 munud

en: 10 minutes
cy: 10 munud

en: 15 minutes
cy: 15 munud

en: 30 minutes
cy: 30 munud

en: 45 minutes
cy: 45 munud

en: 1 hour
cy: 1 awr

en: 2 hours
cy: 2 awr

en: 3 hours
cy: 3 awr

en: Never
cy: Byth

en: Unknown time
cy: Amser anhysbys

en: hours
cy: awr

en: Manage power settings
cy: Rheoli'r gosodiadau pŵer

en: power, suspend, hibernate, laptop, desktop, brightness, screensaver
cy: pŵer, oedi, cysgu, gliniadur, bwrdd gwaith, disgleirdeb, arbedwr sgrin

en: Power Management
cy: Rheoli Pŵer

en: Power options
cy: Dewisiadau pŵer

en: On A/C power
cy: Ar bŵer A/C

en: On battery power
cy: Ar bŵer batri

en: Turn off the screen when inactive for
cy: Diffodd y sgrin pan yn segur am

en: Suspend when inactive for
cy: Oedi pan yn segur am

en: When the lid is closed
cy: Pan mae'r caead ar gau

en: Extra options
cy: Dewisiadau ychwanegol

en: When the power button is pressed
cy: Pan mae'r botwm pŵer wedi ei bwyso

en: Perform lid-closed action even with external monitors attached
cy: Cau clawr y gliniadur hyd y oed pan mae dangosyddion allanol ynghlwm

en: When the battery is critically low
cy: Pan mae'r batri yn isel iawn

en: Enable Hybrid Sleep
cy: Galluogi Cwsg Hybrid

en: Replaces Suspend with Hybrid Sleep
cy: Yn rhoi Cwsg Hybrid yn lle Atal

en: Enable Hibernate after suspend
cy: Galluogi Cysgu ar ôl atal

en: First suspend the machine and hibernate it after a certain amount of time.
cy: Atal y peiriant yn gyntaf a mynd i gysgu ar ôl cyfnod o amser.

en: Power mode controls the power usage of your computer. It can impact performance, battery life and fan noise.
cy: Mae modd pŵer yn rheoli defnydd pŵer eich cyfrifiadur. Gall effeithio ar berfformiad, bywyd batri a sŵn ffan.

en: Power
cy: Pŵer

en: Batteries
cy: Batris

en: Screen brightness
cy: Disgleirdeb sgrin

en: On battery, dim screen when inactive
cy: Ar y batri, pylu'r sgrin pan yn segur

en: Brightness level when inactive
cy: Lefel disgleirdeb pan yn segur

en: Dim screen after inactive for
cy: Pylu'r sgrin ar ôl bod yn segur am

en: Backlight brightness
cy: Disgleirdeb y golau cefndir

en: Devices
cy: Dyfeisiau

en: Low battery notifications
cy: Hysbysiad batri isel

en: For wireless keyboard
cy: Ar gyfer bysellfwrdd diwifr

en: For wireless mouse
cy: Ar gyfer llygoden diwifr

en: For other connected devices
cy: Ar gyfer dyfeisiadau cysylltiedig eraill

en: Caution low UPS, %s remaining
cy: Rhybudd UPS isel, %s ar ôl

en: Using UPS power - %s remaining
cy: Yn defnyddio pŵer UPS - %s ar ôl

en: Caution low UPS
cy: Rhybudd UPS yn isel

en: Using UPS power
cy: Yn defnyddio pŵer UPS

en: Charging - %s until fully charged
cy: Gwefru - %s nes wedi ei wefru'n llawn

en: Caution low battery, %s remaining
cy: Rhybudd batri'n isel, %s ar ôl

en: Using battery power - %s remaining
cy: Defnyddio pŵer batri - %s ar ôl

en: Not discharging
cy: Ddim yn ryddhau

en: Charging - fully charged
cy: Gwefru - wedi ei wefru'n llawn

en: Empty
cy: Gwag

en: Battery
cy: Bateri

en: Uninterruptible power supply
cy: Cyflenwad pŵer di-dor

en: Wireless mouse
cy: Llygoden di-wifr

en: Wireless Keyboard
cy: Bysellfwrdd Di-wifr

en: Personal digital assistant
cy: Cynorthwy-ydd digidol personol

en: Cellphone
cy: Ffôn symudol

en: Ask
cy: Gofynnwch

en: Power mode
cy: Modd pŵer

en: Cinnamon privacy settings
cy: Gosodiadau preifatrwydd Cinnamon

en: privacy, recent, gtk, private
cy: preifatrwydd, diweddar, gtk, preifat

en: Privacy
cy: Preifatwydd

en: Remember recently accessed files
cy: Cofio ffeiliau agorwyd yn ddiweddar

en: Recent files
cy: Ffeiliau diweddar

en: Never forget old files
cy: Peidio anghofio hen ffeiliau

en: Number of days to remember old files
cy: Nifer y diwrnodau i gofio hen ffeiliau

en: Internet connectivity
cy: Cysylltiad gwe

en: Check connectivity
cy: Gwirio'r cysylltiad

en: Check that network connections can reach the Internet. This makes it possible to detect captive portals, but also generates periodic network traffic.
cy: Gwirio fod cysylltiadau rhwydwaith yn gallu cyrraedd y Rhyngrwyd. Mae hyn yn ei gwneud hi'n bosib i ganfod pyrth caeth ond hefyd gall gynhyrchu traffig rhwydwaith.

en: Lock immediately
cy: Cloi'n syth

en: 2 seconds
cy: 2 eiliad

en: 5 seconds
cy: 5 eiliad

en: 10 seconds
cy: 10 eiliad

en: 15 seconds
cy: 15 eiliad

en: 1 minute
cy: 1 munud

en: 3 minutes
cy: 3 munud

en: Manage screen lock settings
cy: Rheoli gosodiadau cloi'r sgrin

en: screensaver, lock, away, message
cy: arbedwr sgrin, clo, i ffwrdd, neges

en: Screensaver
cy: Arbedwr sgrin

en: Screensaver settings
cy: Gosodiadau'r arbedwr sgrin

en: Delay before starting the screensaver
cy: Oedi cyn cychwyn yr arbedwr sgrin

en: This option defines the amount of time to wait before starting the screensaver, when the computer is not being used
cy: Mae'r dewis hwn yn diffinio faint o amser i oedi cyn cychwyn yr arbedwr sgrin, pan nad yw'r cyfrifiadur yn cael ei ddefnyddio

en: Lock settings
cy: Gosodiadau clo

en: Lock the computer when put to sleep
cy: Cloi'r cyfrifiadur wrth ei osod i gysgu

en: Enable this option to require a password when the computer wakes up from suspend
cy: Galluogi'r dewis i ofyn am gyfrinair pan fydd y cyfrifiadur yn deffro o fod wedi ei oedi

en: Lock the computer after the screensaver starts
cy: Cloi'r cyfrifiadur ar ôl i'r arbedwr sgrin gychwyn

en: Enable this option to require a password when the screen turns itself off, or when the screensaver activates after a period of inactivity
cy: Galluogi'r dewis i ofyn am gyfrinair pan fydd y sgrin wedi diffodd ei hun neu pan fydd yr arbedwr sgrin wedi deffro ar ôl cyfnod o fod yn anweithredol

en: Delay before locking
cy: Oedi cyn cloi

en: This option defines the amount of time to wait before locking the screen, after showing the screensaver or after turning off the screen
cy: Mae'r dewis hwn yn diffinio'r cyfnod i ddisgwyl cyn cloi'r sgrin, ar ôl dangos yr arbedwr sgrin neu ar ôl diffodd y sgrin

en: Always show the clock
cy: Dangos y cloc drwy'r amser

en: Show the clock on the wallpaper instead of just on the unlock screen
cy: Dangos y cloc ar y papur wal yn lle dim ond ar y sgrin cloi

en: Use a custom date and time format
cy: Defnyddio fformat dyddiad ac amser cyfaddas

en: Time Format
cy: Fformat Amser

en: Date Format:
cy: Fformat Dyddiad:

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->format-button->description
en: Show information on date format syntax
cy: Dangos gwybodaeth ar gystrawen fformat dyddiad

en: Time Font
cy: Ffont Amser

en: Date Font
cy: Ffont Dyddiad

en: Away message
cy: Neges i ffwrdd

en: Show this message when the screen is locked
cy: Dangos y neges hon pan fydd y sgrin yn cael ei gloi

en: This is the default message displayed on your lock screen
cy: Dyma'r neges ragosodedig sy'n cael ei ddangos ar eich sgrin cloi

en: Font
cy: Ffont

en: Ask for a custom message when locking the screen from the menu
cy: Gofyn am neges gyfaddas wrth gloi'r sgrin o'r ddewislen

en: This option allows you to type a message each time you lock the screen from the menu
cy: Mae'r dewis yma'n caniatáu i chi deipio neges bob tro fyddwch yn cloi'r sgrin o'r ddewislen

en: Allow keyboard shortcuts
cy: Caniatáu llwybrau byr bysellfwrdd

en: Allow shortcuts like volume-control and media keys to be used on the lock screen
cy: Caniatáu llwybrau byr fel rheolydd sain, a bysellau cyfryngau i'w defnyddio ar y sgrin cloi

en: Show media player controls
cy: Dangos rheolydd chwaraewr cyfryngau

en: For compatible players, show playback controls while media is playing
cy: Ar gyfer chwaraewyr cydnaws, dangos rheolwyr chwarae tra fod y cyfrwng yn chwarae

en: Show album art
cy: Dangos celf albwm

en: If available, show album art while media is playing
cy: Os ar gael, dangos celf albwm tra bod y cyfrwng yn chwarae

en: Show info panel
cy: Dangos panel gwybodaeth

en: Show the number of missed notifications and the battery status
cy: Dangos y nifer o hysbysiadau gollwyd a statws y batri

en: Allow floating clock and album art widgets
cy: Caniatáu teclynnau cloc a chelf albwm

en: When the default screensaver is active, allow the clock and album art widgets to float around randomly
cy: Pan mae'r arbedwr sgrin ragosodedig yn weithredol, caniatáu i'r teclyn cloc a'r albwm celf arnofio yn ôl hap

en: Starting Cinnamon
cy: Cychwyn Cinnamon

en: Leaving Cinnamon
cy: Gadael Cinnamon

en: Switching workspace
cy: Newid man gwaith

en: Opening new windows
cy: Agor ffenestri newydd

en: Maximizing windows
cy: Mwyhau ffenestri

en: Unmaximizing windows
cy: Dadfwyhau ffenestri

en: Tiling and snapping windows
cy: Teilsio a snapio ffenestri

en: Inserting a device
cy: Mewnosod dyfais

en: Removing a device
cy: Tynnu dyfais

en: Showing notifications
cy: Dangos yr hysbysiadau

en: Changing the sound volume
cy: Newid maint y sain

note: name,             position,        icon name,                  row,  col, pa id
en: Front Left
cy: Blaen Chwith

en: Front Right
cy: Blaen De

en: Front Center
cy: Blaen Canol

en: Rear Left
cy: Cefn Chwith

en: Rear Right
cy: Cefn De

en: Rear Center
cy: Cefn Canol

en: Subwoofer
cy: Seinydd bas

en: Side Left
cy: Ochr Chwith

en: Side Right
cy: Ochr De

en: Volume:
cy: Uchder Sain:

en: Softer
cy: Meddalach

en: Louder
cy: Uwch

en: Muted
cy: Mudo

en: Click to unmute
cy: Clicio i ddadfudo

en: Click to mute
cy: Clicio i fudo

en: Balance
cy: Cydbwysedd

en: Rear
cy: Cefn

en: Front
cy: Blaen

en: Soft
cy: Meddal

en: Loud
cy: Uchel

en: Input level
cy: Lefel mewnbwn

en: Output profile
cy: Proffil allbwn

en: Test sound
cy: Prawf sain

en: Test Sound
cy: Prawf Sain

en: Manage sound settings
cy: Rheoli'r gosodiadau sain

en: sound, media, music, speakers, audio, microphone, headphone
cy: sain, cyfryngau, cerddoriaeth, seinyddion, sain, meicroffon, clustffon

note: sound@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Sound
cy: Sain

en: Output
cy: Allbwn

en: Device
cy: Dyfais

en: Device settings
cy: Gosodiadau dyfais

note: overamplification
en: Overamplification
cy: Gorhelaethu

en: Allow the volume to exceed 100%, with reduced sound quality.
cy: Gadewch i'r sain fod yn fwy na 100%, gyda ansawdd sain salach.

en: Input
cy: Mewnbwn

en: No inputs sources are currently available.
cy: Dim ffynonellau mewnbwn ar gael.

en: Sounds
cy: Seiniau

en: Sounds Volume
cy: Maint Seiniau

en: No application is currently playing or recording audio.
cy: Nid oes rhaglen wrthi'n chwarae neu'n recordio sain.

en: Manage your startup applications
cy: Rheoli eich rhaglenni cychwyn

en: startup, programs, boot, init, session, autostart, apps
cy: cychwyn, rhaglenni, cychwyn, cychwyn, sesiwn, awtomatig, apiau

en: Startup Applications
cy: Rhaglenni Cychwyn

en: Unavailable
cy: Dim ar gael

en: No description
cy: Dim disgrifiad

en: No name
cy: Dim enw

en: Run now
cy: Rhedeg nawr

en: Could not execute '%s'
    %s
cy: Methu gweithredu '%s'
    %s

en: Custom command
cy: Gorchymyn cyfaddas

en: Choose application
cy: Dewiswch raglen

en: Add Startup Program
cy: Ychwanegu Rhaglen Cychwyn

en: Edit Startup Program
cy: Golygu Raglen Cychwyn

en: Save
cy: Cadw

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Browse...
cy: Pori...

en: Comment
cy: Sylw

en: Startup delay
cy: Oedi wrth gychwyn

en: The startup command cannot be empty
cy: Nid yw'r gorchymyn cychwyn yn gallu bod yn wag

en: The startup command is not valid
cy: Nid yw'r gorchymyn cychwyn yn ddilys

en: Select Command
cy: Dewis Gorchymyn

en: Search Applications...
cy: Chwilio drwy'r Rhaglenni...

en: Add Application
cy: Ychwanegu Rhaglen

en: Manage themes to change how your desktop looks
cy: Rheoli themâu er mwyn newid sut olwg sydd ar eich sgrin

en: themes, style
cy: themâu, arddulliau

en: Themes
cy: Themâu

en: Mouse Pointer
cy: Pwyntydd Llygoden

en: Icons
cy: Eiconau

en: Simplified settings...
cy: Gosoidadu symledig...

en: Add/Remove
cy: Ychwanegu/Tynnu

en: Miscellaneous options
cy: Dewisiadau amrywiol

en: Let applications decide
cy: Gadael i'r rhaglen benderfynu

en: Prefer dark mode
cy: Gwell y modd tywyll

en: Prefer light mode
cy: Gwell y modd golau

en: Dark mode
cy: Modd tywyll

en: This setting only affects applications which support dark mode
cy: Mae'r gosodiad hwn yn effeithio ar raglenni sy'n cynnal y modd tywyll yn unig

en: Show icons in menus
cy: Dangos eiconau mewn dewislenni

en: Show icons on buttons
cy: Dangos eiconau mewn botymau

en: Scrollbar behavior
cy: Ymddygiad y bar sgrolio

note: Translators: The 'trough' is the part of the scrollbar that the 'handle' rides in.  This setting determines whether clicking in that trough somewhere jumps directly to the new position, or if it only scrolls towards it.
en: Jump to position when clicking in a trough
cy: Neidio i safle wrth glicio mewn cafn

en: Use overlay scroll bars
cy: Defnyddio bariau sgrolio troshaenau

en: Override the current theme's scrollbar width
cy: Gwrthwneud lled barau sgrolio'r thema gyfredol

en: Scrollbar width
cy: Lled y bar sgrolio

en: Changes may not apply to already-running programs, and may not affect all applications.
cy: Efallai na fydd newidiadau yn berthnasol i raglenni sydd eisoes yn rhedeg, ac efallai na fyddant yn effeithio ar bob rhaglen.

note: Position style combo on "Custom"
en: Custom
cy: Cyfaddas

en: Manage window tiling preferences
cy: Rheoli dewisiadau teilsio ffenestri

en: window, tile, flip, tiling, snap, snapping
cy: ffenestr, teil, ffeil, teilsio, snap, snapio

en: Window Tiling
cy: Teilsio Ffenestri

en: Enable Window Tiling and Snapping
cy: Galluogi Teilsio a Snapio Ffenestri

en: Maximize, instead of tile, when dragging a window to the top edge
cy: Mwyhau, yn lle teilsio, wrth lusgo ffenestr i'r ymyl uchaf

en: Change your user preferences and password
cy: Newid eich dewisiadau defnyddiwr a chyfrinair

en: user, account, information, details, password
cy: defnyddiwr, cyfrif, gwybodaeth, manylion, cyfrinair

en: Account details
cy: Manylion cyfrif

en: Click to change your picture
cy: Clicio i newid eich llun

en: Take a photo...
cy: Tynnu llun...

en: Click to change your name
cy: Clicio i newid eich enw

en: Click to change your password
cy: Clicio i newid eich cyfrinair

en: Current password
cy: Cyfrinair cyfredol

en: Wrong password
cy: Cyfrinair anghywir

en: Internal Error
cy: Gwall Mewnol

en: Manage window preferences
cy: Rheoli dewisiadau ffenestr

en: windows, titlebar, edge, switcher, window list, attention, focus
cy: ffenestri, bar teitl, ymyl, newidydd, rhestr ffenestr, sylw, canolbwyntio

en: Titlebar
cy: Bar Teitl

en: Buttons
cy: Botymau

en: Classic Mac
cy: Mac Clasurol

en: Buttons layout
cy: Cynllun botymau

en: Toggle Shade
cy: Toglo'r Cysgod

en: Toggle Maximize
cy: Mwyhau Toglo

en: Toggle Maximize Horizontally
cy: Mwyhau Toglo Llorweddol

en: Toggle Maximize Vertically
cy: Mwyhau Toglo Fertigol

en: Toggle on all workspaces
cy: Toglo pob man gwaith

en: Lower
cy: Gostwng

en: Action on title bar double-click
cy: Gweithred pan mae clic dwbl ar far teitl

en: Action on title bar middle-click
cy: Gweithred pan mae clic canol ar far teitl

en: Action on title bar right-click
cy: Gweithred pan mae clic botwm de ar far teitl

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->options
en: Nothing
cy: Dim

en: Shade and unshade
cy: Cysgodi a dadgysgodi

en: Adjust opacity
cy: Newid didreiddedd

en: Action on title bar with mouse scroll
cy: Gweithred ar y bar teitl wrth sgrolio'r llygoden

en: Minimum opacity
cy: Isafswm anhryloywder

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description panel-launchers@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description menu@cinnamon.org->settings-schema.json->panel-behave->title menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-behave->title window-list@cinnamon.org->setting
en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Window Focus
cy: Canolbwynt Ffenestr

en: Click
cy: Clicio

en: Sloppy
cy: Anniben

en: Window focus mode
cy: Modd canolbwynt ffenestr

en: The window focus mode indicates how windows are activated. It has three possible values; "click" means windows must be clicked in order to focus them, "sloppy" means windows are focused when the mouse enters the window, and "mouse" means windows are focused when the mouse enters the window and unfocused when the mouse leaves the window.
cy: Mae'r modd ffocysu yn penodi sut caiff ffenestri eu gweithredu. Mae ganddo tri gwerth posib; mae "click" yn golygu mae'n rhaid i ffenestri gael eu clicio er mwyn eu ffocysu; mae "sloppy" yn golygu caiff ffenestri ei ffocysu pan mae'r llygoden yn cyrraedd y ffenest, ac mae "mouse" yn golygu caiff ffenestri eu ffocysu pan mae'r llygoden yn cyrraedd y ffenest a'u dadffocysu pan mae'r llygoden yn gadael y ffenest.

en: Automatically raise focused windows
cy: Codi ffenestri canolbwynt y awtomatig

en: Bring windows which require attention to the current workspace
cy: Dod â ffenestri sydd angen sylw i'r weithfan gyfredol

note: It's weird to show a combo for two items. For now this is simpler to explain as a switch...
en: Give focus to new windows launched from a terminal
cy: Rhowch ffocws i ffenestri newydd a lansiwyd o derfynell

en: Normally, all windows created by the user are given initial focus. This controls whether or not to include programs launched from a terminal.
cy: Fel arfer, mae ffocws cychwynnol yn cael ei roi i bob ffenestr sy'n cael ei greu gan y defnyddiwr. Mae hyn yn rheoli a ddylid cynnwys rhaglenni a lansiwyd o derfynell ai peidio.

note: ######
en: Attach dialog windows to the parent window
cy: Atodi ffenestri deialog i'r ffenestr rhiant

en: Moving and Resizing Windows
cy: Symud a Newid Maint Ffenestri

en: Cursor
cy: Cyrchwr

en: Manual
cy: Gyda Llaw

en: Center
cy: Canol

en: Location of newly opened windows
cy: Lleoliad ffenestri sydd newydd eu hagor

en: Special key to move and resize windows
cy: Bysell arbennig i symud a newid maint ffenestri

en: While the special key is pressed, windows can be dragged with the left mouse button and resized with the right mouse button.
cy: Pan fydd y fysell arbennig yn cael ei phwyso, bydd modd llusgo ffenestri gyda botwm chwith y llygoden a newid maint gyda'r botwm de.

en: Draggable border width
cy: Lled ymyl y mae modd ei lusgo

en: Narrower
cy: Culach

en: Wider
cy: Lletach

en: This adjusts the width of that portion of the window border used for resizing.
cy: Mae hyn yn addasu lled y rhan honno o ffin y ffenestr sy'n cael ei ddefnyddio i newid maint.

en: Icons only
cy: Eiconau'n unig

en: Thumbnails only
cy: Llun bach y unig

en: Icons and thumbnails
cy: Eiconau a lluniau bach

en: Icons and window preview
cy: Rhagolwg eicon a ffenestr

en: Window preview (no icons)
cy: Rhagolwg ffenestr (dim eiconau)

en: Coverflow (3D)
cy: Llif Clawr (3D)

en: Timeline (3D)
cy: Amserlen (3D)

en: Alt-Tab switcher style
cy: Arddull newid Alt-Tab

en: Display the alt-tab switcher on the primary monitor instead of the active one
cy: Dangos y newidydd alt-tab yn y prif ddangosydd yn lle'r un gweithredol

en: Move minimized windows to the end of the alt-tab switcher
cy: Symud ffenestri wedi ei lleihau i ddiwedd newidydd alt-tab

en: Delay before displaying the alt-tab switcher
cy: Oedi cyn dangos y newidydd alt-tab

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-all- workspaces->description grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-all-
en: Show windows from all workspaces
cy: Dangos ffenestri o bob man gwaith

en: Warp mouse pointer to the new focused window
cy: Cysylltu pwyntydd y llygoden i'r ffenestr ffocysiedig

en: Manage workspace preferences
cy: Rheoli dewisiadau mannau gwaith

en: workspace, osd, expo, monitor
cy: man gwaith, osd, expo, monitor

en: Workspace Options
cy: Dewisiadau Mannau Gwaith

en: Enable workspace OSD
cy: Galluogi OSD mannau gwaith

en: Allow cycling through workspaces
cy: Caniatáu cylchu drwy fannau gwaith

en: Only use workspaces on primary monitor (requires Cinnamon restart)
cy: Dim ond defnyddio mannau gwaith ar y prif fonitor (angen ailgychwyn Cinnamon)

en: Display Expo view as a grid
cy: Dangos golwg Expo fel grid

en: Single Click
cy: Un Clic

en: Double Click
cy: Dau Glic

en: Drag
cy: Llusgo

en: Secondary Click
cy: Ail Glic

en: _Text
cy: _Testun

en: _Icons
cy: _Eiconau

en: _Both
cy: _Y Ddau

en: _Horizontal
cy: _Llorweddol

en: _Vertical
cy: _Fertigol

en: Cinnamon just crashed
cy: Mae Cinnamon newydd chwalu

en: Disable downloaded applets, desklets and extensions
cy: Analluogi apledi, desgiau ac estyniadau wedi'u llwytho i lawr

en: You are currently running in fallback mode.
cy: Ar hyn o bryd rydych chi'n rhedeg yn y modd wrth gefn.

en: If you suspect the source of the crash is a local extension, applet or desklet, you can disable downloaded add-ons using the checkbox below.
cy: Os ydych yn amau mai estyniad, apled neu ddesgled yw ffynhonnell y chwalu, gallwch analluogi'r ychwanegion wedi'u llwytho i lawr gan ddefnyddio'r blwch gwirio isod.

en: Do you want to restart Cinnamon?
cy: Hoffech chi ailgychwyn Cinnamon?

en: Version %s (%s)
cy: Fersiwn %s (%s)

en: Version %s
cy: Fersiwn %s

en: Updated on %s
cy: Diweddarwyd ar %s

en: About %s
cy: Ynghylch %s

en: the type of the Spice
cy: y math o Sbeis

en: the UUID of the Spice
cy: UUID y Sbeis

en: Unable to locate %s %s
cy: Methu lleoli %s %s

note: xrandr@cinnamon.org->metadata.json->description
en: XRandR monitor control applet
cy: Apled rheoli monitor XRandR

note: windows-quick-list@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Windows Quick List
cy: Rhestr Cyflym Windows

note: windows-quick-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Quickly access windows from all workspaces
cy: Cael mynediad cyflym at ffenestri o bob gweithle

note: notifications@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click to display and manage system notifications
cy: Cliciwch i dangos a rheoli'r system hysbysiadau

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->ignoreTransientNotifications->description
en: Ignore transient notifications
cy: Anwybyddu hysbysiadau darfodedig

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->ignoreTransientNotifications->tooltip
en: Check this to ignore transient notifications.
cy: Ticio hwn i anwybyddu hysbysiadau darfodedig.

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->showEmptyTray->description
en: Show empty tray
cy: Dangos cilfach gwag

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->showEmptyTray->tooltip
en: Check this to show the tray even when there are no new notifications.
cy: Ticio hwn i ddangos y gilfach hyd yn oed pan na fydd hysbysiadau newydd.

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->showNotificationCount->description
en: Show the number of notifications
cy: Dangos y nifer o hysbysiadau

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description
en: Show notifications
cy: Dangos hysbysiadau

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the notification popup menu.
cy: Gosod rhwymiadau(au) bysellfwrdd i ddangos dewislen llamlen hysbysu.

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyClear->tooltip
en: Set keybinding(s) to clear all notifications.
cy: Gosod rhwymiad(au) i glirio'r holl hysbysiadau.

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->btnSystemSettings->description inhibit@cinnamon.org->settings- schema.json->btnSystemNotificationSettings->description
en: Open notification settings
cy: Agor gosodiadau hysbysu

note: systray@cinnamon.org->metadata.json->name
en: System Tray
cy: Drôr y System

note: systray@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet which hosts all the system tray icons
cy: Apled sy'n cynnal holl eiconau drôr y system

note: trash@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Control the trash from the panel
cy: Rheoli'r sbwriel o'r panel

note: separator@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Separator
cy: Ymwahanydd

note: separator@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A separator icon which can be added multiple times
cy: Eicon gwahanydd y gellir eu hychwanegu sawl gwaith

note: cornerbar@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Corner bar
cy: Bar cornel

note: cornerbar@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A bar designed to be placed in the corner, used to show the desktop, desklets, the workspace selector or the window selector.
cy: Bar wedi ei gynllunio i'w osod mewn cornel, yn cael ei ddefnyddio i ddangos y bwrdd gwaith desgledi, y dewisydd mannau gwaith neu ddewisydd ffenestri.

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->description
en: Click action
cy: Gweithred clicio

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- action->description grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-
en: Middle click action
cy: Gweithred clic canol

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click- action->description
en: Shift + click action
cy: Gweithred shifft a chlic

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->description
en: Shift + middle click action
cy: Gweithred shifft a chlic ganol

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->description workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->description
en: Scroll wheel behavior
cy: Ymddygiad olwyn sgrolio

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->options
en: Switch workspaces
cy: Newid mannau gwaith

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->options
en: Switch workspaces (reversed)
cy: Newid mannau gwaith (nôl)

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->description show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at- desktop->description
en: Peek at the desktop on hover
cy: Sbecian ar y bwrdd gwaith wrth hofran

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->tooltip show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->tooltip
en: Peek at the desktop when hovering the applet
cy: Sbecian ar y bwrdd gwaith wrth hofran yr apled

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->description show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->description
en: Blur effect
cy: Effaith pylu

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->tooltip show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->tooltip
en: Blur windows when peeking at the desktop
cy: Pylu ffenestri wrth sbecian ar y bwrdd gwaith

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->description show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->description
en: Hover delay
cy: Oedi wrth hofran

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->tooltip show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->tooltip
en: Delay before Peek shows desktop
cy: Oedi cyn Sbecian yn dangos y bwrdd gwaith

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->description show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->description grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek- opacity->description
en: Window opacity
cy: Didreidded ffenestr

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->tooltip show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->tooltip
en: Change the opacity of windows when peeking at the desktop
cy: Newid didreiddedd ffenestri wrth sbecian ar y bwrdd gwaith

note: panel-launchers@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Launch applications from the panel
cy: Cychwyn rhaglenni o'r panel

note: panel-launchers@cinnamon.org->settings-schema.json->allow- dragging->description
en: Allow dragging of launchers
cy: Caniatáu llusgo cychwynwyr

note: recent@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access the documents you recently opened
cy: Mynediad i'r dogfennau a agorwyd gennych yn ddiweddar

note: settings-example@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Settings API Demo
cy: Dangosiad o osodiadau'r API

note: settings-example@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A sample applet for demonstrating the capabilities and usage of the applet and desklet settings API
cy: Apled sampl ar gyfer dangos gallu a defnydd API gosodiadau'r apled a'r desgled

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page1->title
en: Visible settings
cy: Gosodiadau gwledydd

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page2->title
en: Choosers
cy: Dewisyddion

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page3->title settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section5->title
en: Command settings
cy: Gosodiadau gorchmynion

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page4->title
en: Editable list settings
cy: Gosodiadau rhestr golygadwy

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page5->title
en: Dependencies
cy: Dibyniaethau

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section0->title
en: Info
cy: Gwybodaeth

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section3->title
en: File choosers
cy: Dewisydd ffeiliau

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section2->title
en: Menu settings
cy: Gosodiadau dewislenni

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section4->title
en: Animation settings
cy: Gosodiadau animeiddiadau

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section6->title
en: Other choosers
cy: Dewisydd arall

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section7->title
en: My list
cy: Fy rhestr

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section8->title
en: Show dependencies section
cy: Dangos adran dibyniaethau

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section9->title
en: Dependencies section
cy: Adran Dibyniaethau

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->label- info->description
en: Play with these widgets and see the automatic reaction in the panel applet.
    
    This is a label, and the content can't be modified nor accessed. You may want to use a label to show additional hints or instructions, for example.
cy: Chwaraewch gyda'r teclynnau hyn a gweld yr adwaith awtomatig yn rhaglennig y panel.
    
    Label yw hwn, ac nid oes modd addasu na chyrchu'r cynnwys. Efallai y byddwch am ddefnyddio label, er enghraifft, i ddangos awgrymiadau neu gyfarwyddiadau ychwanegol.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->icon-name->description
en: The icon to use in the panel
cy: Yr eicon i'w ddefnyddio yn y panel

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->icon-name->tooltip
en: Select an icon file, or you can type an icon name into the entry box
cy: Dewis ffeil eicon neu deipio enw eicon yn y blwch cofnodi

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->color->description
en: The background color for the applet
cy: Y lliw cefndir ar gyfer yr apled hwn

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->color->tooltip
en: Click the button to select a new background color for this applet
cy: Cliciwch y botwm i ddewis lliw cefndir newydd ar gyfer y apled

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner- number->description
en: Applet width in the panel
cy: Lled apled yn y panel

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner- number->tooltip
en: Increase or decrease this spinner value to make the applet wider or narrower in the panel
cy: Cynyddu neu leihau gwerth y troellwr i wneud yr apled yn lletach neu'n gulach yn y panel

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->description
en: Please pick an option
cy: Dewiswch

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: First Choice
cy: Y Dewis Cyntaf

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Second Choice
cy: Yr Ail Ddewis

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Third Choice
cy: Y Trydydd Dewis

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Fourth Choice
cy: Y Pedwerydd Dewis

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->tooltip
en: A combo selection can select between int, boolean, float, and string values
cy: Mae dewis cyfun yn gallu dewis rhwng int, boole, float, a gwerthoedd llinyn

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->scale- demo->description
en: Here is a demonstration of bidirectional control
cy: Dyma ddangos rheoli dau gyfeiriad

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->scale-demo->tooltip
en: If you adjust this scale, it updates in the applet.  If you adjust the scale in the applet, it updates here
cy: Os fyddwch yn addasu'r raddfa, bydd yn diweddaru'r apled.  Os fyddwch yn addasu'r raddfa yn y rhaglennig, byd yn diweddaru yma

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom- label->description
en: Check this to use a custom label
cy: Ticiwch hwn i ddefnyddio label cyfaddas

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom- label->tooltip
en: Checking this box allows you to set a custom label in the field below - this demonstrates setting dependencies
cy: Bydd ticio'r blwch yn caniatáu i chi osod label cyfaddas yn y maes isod - bydd hwn yn dangos dibyniaethau gosod

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom- label->description
en: Custom Applet Label
cy: Label Apled Cyfaddas

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-label->tooltip
en: Set your custom label here.  This field is unavailable unless the switch above is enabled
cy: Gosodwch eich label cyfaddas yma. Nid yw'r maes ar gael oni bai fod y dewis wedi ei alluogi

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tween- function->description
en: Animation type
cy: Math o animeiddio

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tween- function->tooltip
en: A tween chooser has as value a string, which you can pass as transition to Tweener.addTween()
cy: Mae gan ddewiswr tween werth fel llinyn, a gallwch ei basio fel trawsnewidiad i Tweener.addTween()

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->effect- style->description
en: Effect type
cy: Math o effaith

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->demo- button->description
en: Don't Press This Button!!!
cy: Peidiwch â Phwyso'r Botwm Yma!!!

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->demo-button->tooltip
en: Pressing this button activates a callback method in the applet - go ahead, press it.
cy: Bydd pwyso'r botwm yma'n gweithredu dull ad-alw o fewn yr apled - ewch yn eich blaen, pwyswch y botwm.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->signal- test->description
en: This is a test widget for individual key signal firing
cy: Mae hwn yn declyn prawf ar gyfer tanio signal bysell unigol

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->keybinding- test->description
en: Set the keybinding here to activate an action
cy: Gosodwch rhwymiad bysell i gychwyn gweithred

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->file- select->description
en: Choose a file
cy: Dewiswch ffeil

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->directory- select->description
en: Choose a directory
cy: Dewiswch gyfeiriadur

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->sound- select->description
en: Choose a sound
cy: Dewiswch sain

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->font- select->description
en: Choose a font
cy: Dewis ffont

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->long-text->description
en: You can type paragraphs and lists here
cy: Gallwch deipio paragraffau a rhestrau yma

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->long-text->tooltip
en: This setting type is useful for multi-line lists, and text that is too long to fit in an entry widget.
    You can manually set the height of the text view with the 'height' property. This one is set to 150. Default is 200.
cy: Mae'r math yma o restrau'n ddefnyddiol ar gyfer rhestrau llinellau lluosog, a thestun sy'n rhy hir i fynd i declyn cychwyn.
    Gallwch osod a llaw uchder golwg testun gyda'r priodwedd 'uchder'. Mae hwn wedi e osod i 150. Y rhagosodiad yw 200.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->date- select->description
en: Choose a Date
cy: Dewis Dyddiad

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->time- select->description
en: Choose a Time
cy: Dewis Amser

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->description
en: Custom tree widget
cy: Teclyn coeden cyfaddas

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Resident
cy: Preswyl

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Address
cy: Cyfeiriad

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Id number
cy: Rhif Id

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-icon->description
en: Icon
cy: Eicon

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Shortcut key
cy: Bysell llwybr byr

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: File Path
cy: Llwybr Ffeil

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->show-deps- section->description
en: Show the dependencies section
cy: Dangos adran y dibyniaethau

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->show-deps- section->tooltip
en: Checking this box shows the Dependencies section below. Unchecking hides it.
cy: Bydd ticio'r blwch yn dangos yr adran Dibyniaethau isod. Mae ei dad-dicio'n ei guddio.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->deps-info->description
en: You can see this section because the switch above is on. Try switching it off and see what happens.
cy: Gallwch weld yr adran hon gan fod y switsh uchod ymlaen. Profwch y switsh a gweld beth fydd yn digwydd.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->description
en: Show info
cy: Dangos gwybodaeth

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->options
en: Show info #1
cy: Dangos gwybodaeth #1

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->options
en: Show info #2
cy: Dangos gwybodaeth #2

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->options
en: Don't show info #1 or #2
cy: Peidio dangos gwybodaeth #1 a #2

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo- info1->description
en: Info #1: You are seeing this info because the first option is selected in the combo box above. Try selecting different options to see different information.
cy: Gwybodaeth #1: Rydych yn gweld y wybodaeth yma gan fod y dewis cyntaf wedi ei ddewis yn y blwch cyfun uchod. Profwch ddewisiadau gwahanol i weld gwybodaeth wahanol.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo- info2->description
en: Info #2: You are seeing different text now because you selected the second option in the combo box above.
cy: Gwybodaeth #2: Rydych yn gweld testun gwahanol gan eich bod wedi dewis yr ail ddewis yn y blwch cyfun uchod.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-spin->description
en: Number value
cy: Gwerth rhif

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-spin- info1->description
en: The value of the spinner above is less than 5
cy: Mae gwerth y troellwr uchod yn llai na 5

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-spin- info2->description
en: The value of the spinner above is greater than or equal to 5
cy: Mae gwerth y troellwr uchod yn fwy neu gydradd â 5

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom- widget->description
en: Try out this custom widget!
cy: Rhowch gynnig ar y teclyn cyfaddas hwn!

note: menu@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Main Cinnamon menu
cy: Prif ddewislen Cinnamon

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-layout->title
en: Layout and content
cy: Cynllun a chynnwys

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->overlay-key->description
en: Keyboard shortcut to open and close the menu
cy: Llwybr byr bysellfwrdd i agor a chau'r ddewislen

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-custom->description
en: Use a custom icon and label
cy: Defnyddio eicon a label cyfaddas

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-custom->tooltip
en: Check this to specify a custom icon and label
cy: Gwiriwch hyn i nodi eicon cyfaddas a label

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-icon->tooltip
en: Select an icon to show in the panel.
cy: Dewis eicon i'w ddangos yn y panel.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-icon-size->description
en: Icon size
cy: Maint eicon

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-label->description
en: Text
cy: Testun

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-label->tooltip
en: Enter custom text to show in the panel.
cy: Rhowch destun cyfaddas i'w ddangos yn y panel.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-category-icons->description
en: Show category icons
cy: Dangos eiconau categori

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-category-icons->tooltip
en: Choose whether or not to show icons on categories.
cy: Dewis p'un ai i ddangos eiconau ar gategorïau neu beidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->category-icon-size->description
en: Categories icon size
cy: Maint eicon categorïau

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-application- icons->description
en: Show application icons
cy: Dangos eiconau rhaglenni

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-application-icons->tooltip
en: Choose whether or not to show icons on applications.
cy: Dewis p'un ai i ddangos eiconau ar raglennu neu beidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->application-icon-size->description
en: Applications icon size
cy: Maint eicon rhaglenni

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->favbox-show->description
en: Show favorites and session buttons
cy: Dangos ffefrynnau a botymau sesiwn

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->favbox-show->tooltip
en: Choose whether or not to show the left pane of the menu.
cy: Dewis p'un ai i ddangos paen chwith dewislen neu beidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->fav-icon-size->description
en: Favorites icon size
cy: Maint eicon ffefrynnau

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-favorites->description
en: Show favorites
cy: Dangos y ffefrynnau

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-favorites->tooltip
en: Choose whether or not to show favorite files in the menu.
cy: Dewis i ddangos hoff ffeiliau yn y ddewislen, a'i peidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-places->description
en: Show bookmarks and places
cy: Dangos nodau tudalen a mannau

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-places->tooltip
en: Choose whether or not to show bookmarks and places in the menu.
cy: Dewis p'un ai i ddangos nodau tudalen a llefydd yn y ddewislen, neu beidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-recents->description
en: Show recents
cy: Dangos y rhai diweddar

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-recents->tooltip
en: Choose whether or not to show recents in the menu.
cy: Dewiswch i ddangos eitemau diweddar yn y ddewislen ai peidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->category-hover->description
en: Change categories on hover
cy: Newid y categorïau wrth hofran

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->category-hover->tooltip
en: Choose whether or not to change categories by hovering.
cy: Dewis p'un ai i newid y categorïau wrth hofran.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-autoscroll->description
en: Enable autoscrolling in application list
cy: Galluogi awtosgrolio mewn rhestr rhaglenni

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-autoscroll->tooltip
en: Choose whether or not to enable smooth autoscrolling in the application list.
cy: Dewis p'un ai i alluogi awtosgrolio llyfn yn y rhestr rhaglenni, neu beidio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->search-filesystem->description
en: Enable filesystem path entry in search box
cy: Galluogi cofnod llwybr system ffeiliau yn y blwch chwilio

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->search-filesystem->tooltip
en: Allows path entry in the menu search box.
cy: Caniatáu gosod llwybr yn newislen y blwch chwilio.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->force-show-panel->description
en: Force the panel to be visible when opening the menu
cy: Gorfodi'r panel i fod yn weladwy wrth agor y ddewislen

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->force-show-panel->tooltip
en: Opening the menu will also show the main panel (which may be auto-hidden).
cy: Bydd agor y ddewislen hefyd yn dangos y prif banel (all fod wedi'i hawto-guddio).

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Open the menu when I move my mouse over it
cy: Agor y ddewislen pan fydda i'n symud fy llygoden drosti

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->tooltip
en: Enable opening the menu when the mouse enters the applet
cy: Galluogi agor dewislen pan fydd y llygoden y mynd i fewn i'r apled

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->description
en: Menu hover delay
cy: Oedi hofran dewislen

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->tooltip
en: Delay before the menu opens when hovered
cy: Yr oedi cyn i'r ddewislen gael ei hagor wrth ei hofran

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-animation->description
en: Use menu animations
cy: Defnyddio animeiddio dewislenni

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-animation->tooltip
en: Allow the menu to animate on open and close
cy: Caniatáu i'r animeiddio dewislen agor a chau

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-editor-button->description
en: Open the menu editor
cy: Agor golygydd y ddewislen

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-editor-button->tooltip
en: Press this button to customize your menu entries.
cy: Pwyso'r botwm yma i gyfaddasu eich cofnodion dewislen.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->reset-menu-size- button->description
en: Restore the menu to its original size
cy: Adfer y ddewislen i'w maint gwreiddiol

note: slideshow@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Slideshow Controls
cy: Rheolaethau'r Sioe Sleidiau

note: slideshow@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Basic controls for the Cinnamon slideshow
cy: Rheolaethau sylfaenol sioe sleidiau Cinnamon

note: removable-drives@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access removable drives
cy: Mynediad at yriannau tynadwy

note: show-desktop@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Minimize all windows
cy: Lleihau pob ffenestr

note: settings@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Settings Applet
cy: Apled Gosodiadau

note: settings@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Cinnamon Settings
cy: Gosodiadau Cinnamon

note: window-list@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Window list
cy: Rhestr ffenestr

note: window-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Main Cinnamon window list
cy: Prif restr ffenestr Cinnamon

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-alerts->description
en: Show an alert in the window list when a window from another workspace requires attention
cy: Dangos rhybudd yn y rhestr ffenestri pan fydd ffenestr o weithfan arall angen sylw

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable- scrolling->description
en: Enable mouse-wheel scrolling in the window list
cy: Galluogi sgrolio llygoden olwyn mewn rhestr ffenestri

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->reverse- scrolling->description
en: Reverse the direction of mouse-wheel scrolling in the window list
cy: Newid cyfeiriad sgrolio llygoden-olwyn yn y rhestr ffenestr

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- minimize->description
en: Left click to minimize window
cy: Clicio i'r chwith i leihau'r ffenestr

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- close->description
en: Middle click to close window
cy: Clic canol i gau'r ffenestr

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->panel-show- label->description
en: Show window names in the panel
cy: Dangos enwau ffenestri yn y panel

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->button-width->description
en: Window button width in the panel
cy: Lled botwm ffenestr yn y panel

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->buttons-use-entire- space->description
en: Window buttons can have different sizes and use the entire space available
cy: Gall botymau ffenestr fod â gwahanol faint ac yn defnyddio'r holl ofod sydd ar gael

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->description
en: Choose what to show when hovering over a window button
cy: Dewis beth i'w ddangos wrth hofran dros fotwm ffenestr

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->options
en: Title
cy: Teitl

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->options
en: Thumbnail
cy: Llun bach

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview-show- label->description
en: Show title above thumbnail
cy: Dangos teitl uwchlaw llun bach

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->description grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->description
en: Thumbnail size
cy: Maint llun bach

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options
en: Largest
cy: Mwyaf

note: grouped-window-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Main Cinnamon window list with app grouping
cy: Prif rhestr ffenestri Cinnamon gyda grwpio apiau

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->thumbnailsPage->title schema.json->thumbnailsSection->title
en: Thumbnails
cy: Lluniau bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->contextMenuPage->title
en: Context Menu
cy: Dewislen Cyd-destun

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->hotKeysSection->title
en: Hot Keys
cy: Bysellau Poeth

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->appButtonsSection->title
en: Application Buttons
cy: Botymau Rhaglenni

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->hoverPeekSection->title
en: Hover Peek
cy: Gweld wrth Hofran

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->group- apps->description
en: Group windows by application
cy: Grwpio ffenestri yn ôl rhaglen

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->description
en: Mouse wheel scroll action
cy: Gweithred sgrolio olwyn llygoden

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Cycle apps
cy: Cylchu apiau

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->options
en: Cycle windows
cy: Cylchu ffenestri

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->description
en: Left click action
cy: Gweithred clic chwith

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->options
en: Toggle activation of last focused window
cy: Newid cychwyn y ffenestr canolbwynt ddiwethaf

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- action->options
en: Launch new app instance
cy: Cychwyn enghraifft o ap newydd

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- action->options
en: Close last focused window in group
cy: Cau'r ffenestr canolbwynt ddiwethaf yn y grŵp

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-display- settings->description
en: Show windows from other monitors
cy: Dangos ffenestri o fonitorau eraill

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-display- settings->options
en: Only from monitors without a window list
cy: Dim ond o fonitorau heb restr ffenestr

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-display- settings->options
en: From all monitors
cy: O bob monitor

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->cycleMenusHotkey->description
en: Global hotkey for cycling through thumbnail menus
cy: Bysell boeth eang ar gyfer cylchu trwy dewislenni lluniau bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-apps-order- hotkey->description
en: Global hotkey to show the order of apps
cy: Bysell boeth eang i ddangos trefn apiau

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-apps-order- timeout->description
en: Duration of the apps order display on hotkey press
cy: Hyd dangos trefn apiau wrth bwyso'r fysell boeth

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->super-num- hotkeys->description
en: Enable Super+<number> shortcut to switch/open apps
cy: Galluogi Super+<number> llwybr byr i newid/agor apiau

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->description
en: Button label
cy: Label botwm

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options
en: Application name
cy: Enw rhaglen

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options
en: Window title
cy: Teitl ffenestr

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options
en: Window title (only for the focused window)
cy: Teitl ffenestr (dim ond ar gyfer y ffenestr canolbwynt)

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->description
en: Launcher animation
cy: Animeiddiad cychwynnwr

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->number- display->description
en: Show window count numbers
cy: Dangos rhifau cyfrif ffenestri

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-app-button- dragging->description
en: Enable app button dragging
cy: Galluogi llusgo botwm ap

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail-scroll- behavior->description
en: Cycle windows on mouse wheel scroll
cy: Cylchu ffenestri wrth sgrolio olwyn llygoden

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show- thumbnails->description
en: Show thumbnails
cy: Dangos lluniau bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->animate- thumbnails->description
en: Animate thumbnails
cy: Animeiddio lluniau bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->vertical- thumbnails->description
en: Enable vertical thumbnails
cy: Galluogi lluniau bach fertigol

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->sort- thumbnails->description
en: Sort thumbnails according to the last focused windows
cy: Trefnu lluniau bach yn ôl y ffenestri canolbwynt diwethaf

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->highlight-last- focused-thumbnail->description
en: Highlight the thumbnail of the last focused window
cy: Amlygu'r llun bach o'r ffenestr canolbwynt ddiwethaf

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->onclick- thumbnails->description
en: Click to show thumbnails
cy: Clicio i ddangos lluniau bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- timeout->description
en: Delay before showing thumbnails
cy: Oedi cyn dangos lluniau bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-hover- peek->description
en: Show the window when hovering its thumbnail
cy: Dangos y ffenestr wrth hofran ei lun bach

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek-time- in->description
en: Window fade-in time
cy: Amser pylu i mewn ffenestr

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek-time- out->description
en: Window fade-out time
cy: Amser pylu allan ffenestr

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek- opacity->units
en: percent
cy: y cant

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show- recent->description
en: Show recent items
cy: Dangos eitemau diweddar

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->autostart-menu- item->description
en: Show autostart option
cy: Dangos opsiwn awtogychwyn

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->monitor-move-all- windows->description
en: Apply the monitor move option to all windows
cy: Gosod y dewis i symud monitor i bob ffenestr

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->monitor-move-all- windows->tooltip
en: When clicking "Move to monitor" in the context menu, this option will move all of an app's windows instead of just the last focused window from the app.
cy: Wrth glicio "Symud i fonitor" yn y ddewislen cyd-destun, bydd yr opsiwn hwn yn symud holl ffenestri ap yn hytrach na dim ond y ffenestr ddiwethaf sydd wedi'i ffocysu o'r ap.

note: expo@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click or hover to activate Expo view
cy: Cliciwch neu hofran i gychwyn golwg Expo

note: expo@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Activate expo on hover
cy: Gweithredu expo wrth hofran

note: inhibit@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Inhibit Applet
cy: Cyfyngu Apled

note: inhibit@cinnamon.org->metadata.json->description
en: This applet is used to disable notifications and power management (including the screensaver and the session from going idle)
cy: Mae'r apled hwn yn cael ei ddefnyddio i analluogi hysbysiadau a rheoli pŵer (gan gynnwys atal yr arbedwr sgrin a'r sesiwn rhag mynd yn segur )

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyPower->description
en: Inhibit power management
cy: Atal rheoli pŵer

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyPower->tooltip
en: Set keybinding(s) to inhibit power management.
cy: Gosod rhwymiadau allweddi(i) i atal rheoli pŵer.

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyNotifications->description
en: Inhibit notifications
cy: Atal hysbysiadau

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyNotifications->tooltip
en: Set keybinding(s) to inhibit notifications.
cy: Gosod rhwymiadau allweddi(i) i atal rheoli hysbysiadau.

note: inhibit@cinnamon.org->settings- schema.json->btnSystemPowerSettings->description
en: Open power settings
cy: Agor y gosodiadau pŵer

note: workspace-switcher@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Workspace switcher
cy: Newidydd gweithle

note: workspace-switcher@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Select the workspace from the panel
cy: Dewis gweithle o'r panel

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->description
en: Type of display
cy: Math o ddangosydd

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->tooltip
en: Note that the visual representation will only work if your panel is large enough to display it properly, otherwise the simple style will be used.
cy: Sylwer y bydd y gynrychiolaeth weledol mond yn gweithio os yw eich panel yn ddigon mawr i'w ddangos yn iawn, fel arall bydd yr arddull syml yn cael ei ddefnyddio.

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->options
en: A visual representation of the workspaces
cy: Golwg gweledol o'r mannau gwaith

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->options
en: Simple buttons
cy: Botymau syml

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->tooltip
en: Reverse or disable the direction of the scroll in the workspace list.
cy: Cildroi neu analluogi cyfeiriad sgrolio yn rhestr y gweithfan.

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Reversed
cy: Cildroedig

note: printers@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Manage print jobs
cy: Rheoli tasgau argraffu

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->description
en: Show printer icon
cy: Dangos eicon yr argraffydd

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->options
en: Always
cy: Bob tro

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->options
en: When printers exist
cy: Pan mae argraffydd yn bodoli

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->options
en: When printing
cy: Wrth argraffu

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->tooltip
en: Choose when to show the printer icon in the panel
cy: Dewis pan i ddangos eicon yr argraffydd yn y panel

note: sound@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A Cinnamon applet to control sound and music
cy: Apled Cinnamon i rheoli sain a cherddoriaeth

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->playerControl->description
en: Control Players
cy: Rheoli Chwaraewyr

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->extendedPlayerControl->description
en: Show Loop and Shuffle controls
cy: Dangos rheolyddion Cylchu a Chymysgu

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description network@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description
en: Show menu
cy: Dangos y ddewislen

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the sound applet menu.
cy: Gosod rhwymiad(au) bysellfwrdd i ddangos y ddewislen apledi sain.

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->alwaysShowMuteInput->description
en: Always show input switch
cy: Dangos switsh mewnbwn bob amser

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->alwaysShowMuteInput->tooltip
en: Always show the 'Mute input' switch in the context menu.
cy: Dangos switsh 'Tewi mewnbwn' bob amser yn y ddewislen cyd-destun.

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->showtrack->description
en: Show song information on the panel
cy: Dangos manylion y gân yn y panel

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->truncatetext->units
en: characters
cy: nodau

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->truncatetext->description
en: Limit song information to
cy: Cyfyngu manylion y gân i

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Mute
cy: Toglo Tewi

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Mute output
cy: Toglo allbwn Tewi

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Mute input
cy: Toglo mewnbwn Tewi

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->description
en: Action on middle click
cy: Gweithredu'r clic canol

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->middleShiftClickAction->description
en: Action on shift+middle click
cy: Y weithred ar shifft + clic canol

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->horizontalScroll->description
en: Use horizontal scrolling to move between tracks
cy: Defnyddio sgrolio llorweddol i symud rhwng traciau

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->showalbum->description
en: Show album art as icon
cy: Dangos celf yr album fel eicon

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->hideSystray->description
en: Hide system tray icons for compatible players
cy: Cuddio eiconau cilfach system ar gyfer chwaraewyr cydnaws

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->section3->description
en: Tooltip
cy: Cyngor

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->tooltipShowVolume->description
en: Show volume in tooltip
cy: Dangos maint sain mewn cyngor

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->tooltipShowPlayer->description
en: Show player in tooltip
cy: Dangos chwarewr mewn cyngor

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->tooltipShowArtistTitle->description
en: Show song artist and title in tooltip
cy: Dangos artist a theitl cân mewn cyngor

note: user@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet to access your account details, switch users and quickly logout or power off the computer
cy: Apled i gael mynediad at eich manylion cyfrif, newid defnyddwyr ac allgofnodi'n gyflym neu ddiffodd y cyfrifiadur

note: user@cinnamon.org->metadata.json->name
en: User Applet
cy: Apled Defnyddiwr

note: user@cinnamon.org->settings-schema.json->display-name->description
en: Display user name on panel
cy: Dangos yr enw defnyddiwr yn y panel

note: user@cinnamon.org->settings-schema.json->display-image->description
en: Display the user image on the panel
cy: Dangos delwedd y defnyddiwr ar y panel

note: xapp-status@cinnamon.org->metadata.json->name
en: XApp Status Applet
cy: Apled Statws XApp

note: xapp-status@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet which hosts all the system tray icons for applications which use XAppStatusIcons
cy: Apled sy'n gartref i'r holl eiconau cornel system ar gyfer rhaglenni sy'n defnyddio XAppStatusIcons

note: scale@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click or hover to activate Scale view
cy: Cliciwch neu hofran i gychwyn golwg Graddfa

note: scale@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Activate scale on hover
cy: Gweithredu graddfa wrth hofran

note: on-screen-keyboard@cinnamon.org->metadata.json->name
en: On-Screen keyboard
cy: Bysellfwrdd Ar-sgrin

note: on-screen-keyboard@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A Cinnamon applet to launch the on-screen keyboard
cy: Apled Cinnamon i gychwyn y bysellfwrdd ar-sgrin

note: network@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Network manager applet
cy: Apled rheolwr rhwydwaith

note: network@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the network applet menu.
cy: Gosod rhwymau i ddangos dewislen apled rhwydwaith.

note: power@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Power Manager
cy: Rheolwr Pŵer

note: power@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Cinnamon power management applet
cy: Apled rheoli pŵer Cinnamon

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show percentage
cy: Dangos canran

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show time remaining
cy: Dangos yr amser sy'n weddill

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show percentage and time remaining
cy: Dangos y canran a'r amser sy'n weddill

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Hide label
cy: Cuddio label

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->showmulti->description
en: Always show all batteries
cy: Dangos yr holl fatris bob tro

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->showmulti->tooltip
en: Check this to always show multiple batteries in the panel, regardless of whether one of them is marked primary.
cy: Ticiwch hwn i ddangos batris lluosog yn y panel, heb gymryd i ystyriaeth os yw un wedi ei nodi fel y prif un.

note: favorites@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access your favorite files
cy: Mynediad at eich hoff ffeiliau

note: favorites@cinnamon.org->settings-schema.json->show-full-uri->description
en: Display full paths in the list
cy: Dangos llwybrau llawn yn y rhestr

note: spacer@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Spacer
cy: Bylchwr

note: spacer@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Add some space between your other applets
cy: Ychwanegwch rywfaint o ofod rhwng eich rhaglenigau eraill

note: spacer@cinnamon.org->settings-schema.json->width->description
en: Amount of space in pixels
cy: Maint y lle mewn picseli

note: spacer@cinnamon.org->settings-schema.json->width->tooltip
en: Adjust this to increase or decrease the width of this spacer
cy: Newid hwn i gynyddu neu leihau lled y bylchydd yma

note: calendar@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Calendar
cy: Calendr

note: calendar@cinnamon.org->metadata.json->description
en: The Cinnamon calendar applet
cy: Apled calendr Cinnamon

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-events->description
en: Show calendar events
cy: Dangos digwyddiadau'r calendr

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-events->tooltip
en: Check this to display events in the calendar.
cy: Ticio hwn i ddangos digwyddiadau yn y calendr.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-week-numbers->description
en: Show week numbers in calendar
cy: Dangos rhifau'r wythnos yn y calendr

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-week-numbers->tooltip
en: Check this to show week numbers in the calendar.
cy: Ticio hwn i ddangos rhifau wythnos yn y calendr.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->description clock@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->description
en: Use a custom date format
cy: Defnyddio fformat dyddiad cyfaddas

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->tooltip
en: Check this to define a custom format for the date in the calendar applet.
cy: Ticio hwn i ddiffinio'r fformat cyfaddas ar gyfer y dyddiad yn yr apled calendr.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-format->description clock@cinnamon.org->settings-schema.json->date-format->description
en: Date format
cy: Fformat dyddiad

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-format->tooltip clock@cinnamon.org->settings-schema.json->date-format->tooltip
en: Set your custom format here.
cy: Gosod eich fformat cyfaddas yma.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-tooltip- format->description
en: Date format for tooltip
cy: Fformat dyddiad ar gyfer awgrym

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-tooltip-format->tooltip
en: Set your custom tooltip format here.
cy: Gosodwch fformat eich awgrym cyfaddas yma.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->format-button->tooltip
en: Click this button to know more about the syntax for date formats.
cy: Clicio'r botwm yma i wybod mwy am gystrawen format dyddiad.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description
en: Show calendar
cy: Dangos calendr

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the calendar.
cy: Gosod rhwymiad(au) bysellfwrdd i ddangos y calendr.

note: a11y@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Accessibility applet
cy: Apled hygyrchedd

note: photoframe@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Digital photo frame
cy: Ffrâm lluniau digidol

note: photoframe@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A digital photo frame desklet
cy: Desgled ffrâm lluniau digidol

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->directory->description
en: Folder
cy: Ffolder

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->height->description
en: Height
cy: Uchder

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->width->description
en: Width
cy: Lled

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->fade-delay->description
en: Fade delay
cy: Oedi pylu

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->effect->description
en: Special effect
cy: Effeithiau arbennig

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->effect->options
en: Black and White
cy: Du a Gwyn

note: clock@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Clock desklet
cy: Desgled cloc

note: clock@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A desklet that displays the time
cy: Desgled sy'n dangos yr amser

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->text-color->description
en: Text color
cy: Lliw testun

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->text-color->tooltip
en: Click the button to select a new text color
cy: Clicio'r botwm i ddewis lliw testun newydd

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->tooltip
en: Check this to define a custom format for the time in the clock desklet.
cy: Ticio hwn i ddiffinio fformat cyfaddas am yr amser yn y desgled cloc.

note: launcher@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Launcher desklet
cy: Desgled cychwynnwr

note: launcher@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A desklet that launches a program
cy: Desgled sy'n cychwyn rhaglen
