FileZilla 3.10.0 - en to cy translation catalogue (1552 entries)

note: @translator: This is a date/time formatting specifier. See https://wiki.filezilla-project.org/Date_and_Time_formatting
en: %H:%M:%S elapsed
cy: %H:%M:%S wedi pasio

note: @translator: This is a date/time formatting specifier. See https://wiki.filezilla-project.org/Date_and_Time_formatting
en: %H:%M:%S left
cy: %H:%M:%S ar ôl

en: %a - Account (Lines containing this will be omitted if not using Account logontype)
cy: %a - Account (Caiff llinellau yn cynnwys hwn eu gadael allan os ddim yn defnyddio'r dull mewngofnodi Account.)

en: %d directory | %d directories
cy[0]: %d cyfeiriadur
cy[1]: %d cyfeiriaduron

en: %d directory with its contents | %d directories with their contents
cy[0]: %d cyfeiriadur a'i holl gynnwys
cy[1]: %d cyfeiriaduron a'u holl gynnwys

en: %d file | %d files
cy[0]: %d ffeil
cy[1]: %d ffeiliau

en: %d file. Total size: %s | %d files. Total size: %s
cy[0]: %d ffeil. Cyfanswm maint: %s
cy[1]: %d ffeil. Cyfanswm maint: %s

en: %d file. Total size: At least %s | %d files. Total size: At least %s
cy[0]: %d ffeil. Cyfanswm maint: O leiaf %s
cy[1]: %d ffeil. Cyfanswm maint: O leiaf %s

en: %d second | %d seconds
cy[0]: %d eiliad
cy[1]: %d eiliadau

en: %h - Host
cy: %h - Gwesteia

en: %p - Password
cy: %p - Cyfrinair

en: %s (%s/s)
cy: %s (%s/e)

en: %s (? B/s)
cy: %s (? B/e)

en: %s - Certificate expired!
cy: %s - Tystygrif wedi dod i ben!

en: %s - Not yet valid!
cy: %s - Dim yn ddilys eto!

en: %s - Proxy user
cy: %s - Defnyddiwr procsi

en: %s and %s. Total size: %s
cy: %s a %s. Cyfanswm: %s

en: %s and %s. Total size: At least %s
cy: %s a %s. Cyfanswm: O leiaf %s

en: %s byte | %s bytes
cy[0]: %s beit
cy[1]: %s beitiau

en: %s with %d bits
cy: %s gyda %d did

en: %u - Username
cy: %u - Enw defnyddiwr

en: %w - Proxy password
cy: %w - Cyfrinair procsi

en: &Abort previous connection and connect in current tab
cy: &Atal y cysylltiad blaenorol a chysylltu yn y tab presennol

en: &About...
cy: &Ynghylch...

en: &Account:
cy: Cy&frif:

en: &Active
cy: &Gweithredol

en: &Add bookmark...
cy: &Ychwanegu nod cysylltiad...

en: &Add files to queue
cy: Ychw&anegu ffeiliau i'r ciw

en: &Add to queue
cy: Ychw&anegu i'r ciw

en: &Always trust certificate in future sessions.
cy: Ymddiried mewn tystysgrif&au mewn sesiynau o nawr ymlaen.

en: &Always trust this host, add this key to the cache
cy: Ymddiried yn y gwest&ai hwn pob tro ac ychwanegu'r allwedd hon i'r cof dros dro

en: &Always use default editor
cy: Defnyddio'r &golygydd rhagosodedig pob tro

en: &Always use selection for unassociated files
cy: Defnyddio'r dewis &ar gyfer pob ffeil anghysylltiol

en: &Always use this action
cy: Defnyddio'r weithred hon &pob tro

en: &Ask your operating system for the external IP address
cy: Gofyn i'ch system gweithredu &am eich cyfeiriad IP allanol

en: &Auto
cy: &Awto

en: &Autodetect
cy: &Synhwyro'n awtomatig

en: &Binary
cy: &Deuaidd

en: &Binary prefixes using SI symbols. (e.g. 1 KB = 1024 bytes)
cy: Rhagddodiadau deuaidd gyda &symbolau SI (e.e. 1 KB = 1024 beit)

en: &Bookmarks
cy: &Nodau Cysylltiadau

en: &Browse...
cy: &Pori...

en: &Burst tolerance:
cy: Goddefgarwch &byrstio:

en: &Cancel
cy: &Diddymu

en: &Clear private data...
cy: &Clirio'r data preifat...

en: &Close
cy: Ca&u

en: &Close FileZilla
cy: &Cau FileZilla

en: &Configure speed limits...
cy: Addasu &cyfyngiadau cyflymder...

en: &Configure...
cy: &Ffurfweddu...

en: &Connect
cy: &Cysylltu

en: &Copy current connection to Site Manager...
cy: &Copïo'r cysylltiad presennol i'r Rheolydd Safleoedd...

en: &Copy to clipboard
cy: &Copïo i'r clipfwrdd

en: &Create directory
cy: &Creu cyfeiriadur

en: &Create new tab
cy: &Creu tab newydd

en: &Debug
cy: &Dadfygio

en: &Debug information in message log:
cy: &Gwybodaeth dadfygio mewn log neges:

en: &Default editor:
cy: Golygydd rhagoso&dedig:

en: &Default file exists action...
cy: &Gweithred rhagosodedig os yw'r ffeil yn bodoli...

en: &Delay between failed login attempts:
cy: Oe&di rhwng mewngofnodiadau aflwyddiannus:

en: &Delete
cy: &Dileu

en: &Delete symlink
cy: &Dileu symlink

en: &Directory comparison
cy: &Cymhariaeth cyfeiriaduron

en: &Discard local file then download and edit file anew
cy: Gware&du a'r ffeil lleol yna ei lawrlwytho a'i olygu o'r newydd

en: &Disconnect
cy: &Datgysylltu

en: &Display momentary transfer speed instead of average speed
cy: Dangos &cyflymder trosglwyddiad ar y pryd yn hytrach na'r cyfartaledd

en: &Display size in bytes
cy: Dangos y maint mewn &beitiau

en: &Don't show this dialog again.
cy: &Peidio dangos y deialog hon eto

en: &Don't use external IP address on local connections.
cy: Peidio &defnyddio cyfeiriad IP allanol ar gysylltiadau lleol

en: &Double-click action on files:
cy: Gweithred clic-dwbl ar &ffeiliau:

en: &Download
cy: &Lawrlwytho

en: &Download to:
cy: &Lawrlwytho i:

en: &Download...
cy: &Lawrlwytho...

en: &Downloads:
cy: &Lawrlwythi:

en: &Edit
cy: &Golygu

en: &Edit filter rules...
cy: Golygu rh&eolau hidlo...

en: &Enable
cy: &Galluogi

en: &Enable speed limits
cy: Galluogi &cyfyngiadau cyflymder

en: &Encoding:
cy: &Amgodiad:

en: &Encryption:
cy: &Amgryptiad:

en: &Enter custom command...
cy: Rhoi gorchymyn p&enodol...

en: &Establish connection in a new tab
cy: S&efydlu cysylltiad mewn tab newydd

en: &Execute
cy: Gw&eithredu

en: &Export Site Manager entries
cy: Allforio cofnodion y &Rheolydd Safleoedd

en: &Export...
cy: &Allforio...

en: &Fall back to active mode
cy: Disgyn &nôl ar y modd gweithredol

en: &File
cy: &Ffeil

en: &File Attributes...
cy: Priodoleddau &Ffeil...

en: &File permissions...
cy: Hawliau &ffeil...

en: &File:
cy: &Ffeil:

en: &Filter conditions:
cy: &Amodau hidlo:

en: &Filter sets:
cy: &Setiau hidlyddion:

en: &Filters:
cy: &Hidlyddion:

en: &Finish editing and delete local file
cy: Gor&ffen golygu a dileu'r ffeil lleol

en: &Flatten remote paths, download all contained files directly into target directory
cy: &Fflatio llwybrau pell - lawrlwytho'r holl ffeiliau ynddynt yn uniongyrchol i'r cyfeiriadur targed.

en: &Follow symlink, delete target directory contents
cy: Dilyn symlink - Dileu cynnwys y cyfeiriadur targed.

en: &Get external IP address from the following URL:
cy: &Cael y cyfeiriad IP allanol o'r URL canlynol:

en: &Getting help...
cy: &Cael cymorth...

en: &Global bookmark
cy: Nod cysylltiad eang

en: &HTTP/1.1 using CONNECT method
cy: &HTTP/1.1 gyda dull CONNECT

en: &Help
cy: Cymort&h

en: &Hide identical files
cy: Cuddio ffeiliau unfat&h

en: &Highest
cy: Uc&haf

en: &Highest available port:
cy: Porth &uchaf posib:

en: &Host:
cy: &Gwestai:

en: &IEC binary prefixes (e.g. 1 KiB = 1024 bytes)
cy: Rhagddodiadau deuaidd &IEC (e.e. 1 KiB = 1024 beit)

en: &ISO 8601 (example: 2007-09-15)
cy: &ISO 8601 (e.e. 2007-09-15)

en: &Import...
cy: &Mewnforio...

en: &Inherit system's filetype associations
cy: &Etifeddu cysylltiadau mathau ffeiliau'r system

en: &Install new version
cy: Gosod fers&iwn newydd

en: &Keep remote path structure relative to search root
cy: Cadw strwythur y llwybr pell yn berthnasol i fôn y chwiliad.

en: &Layout of file and directory panes:
cy: &Gosodiad paenau ffeiliau a chyfeiriaduron:

en: &Limit local ports used by FileZilla
cy: &Cyfyngu ar byrth lleol defnyddir gan FileZilla

en: &Limit number of simultaneous connections
cy: Cyfyngu'r nifer o gysy&lltiadau ar y pryd

en: &Local directory tree
cy: Coeden cyfeiriaduron &lleol

en: &Local directory:
cy: Cyfeiriadur &lleol:

en: &Log to file
cy: &Logio i ffeil

en: &Logon Type:
cy: Dull &Mewngofnodi:

en: &Logontype:
cy: Du&ll mewngofnodi

en: &Low
cy: Ise&l

en: &Manage bookmarks...
cy: &Rheoli nodau cysylltiadau...

en: &Manual transfer...
cy: &Trosglwyddiad â llaw...

en: &Maximum number of connections:
cy: &Nifer mwyaf o gysylltiadau:

en: &Maximum number of retries:
cy: Nifer &mwyaf o ail-geisiadau:

en: &Message log
cy: &Log negeseuon

en: &Minimize to tray
cy: &Lleihau i'r bar tasgau

en: &Name sorting mode:
cy: Modd trefnu &enwau:

en: &Name:
cy: E&nw:

en: &Network configuration wizard...
cy: &Dewin ffurfweddu rhwydwaith...

en: &New
cy: &Newydd

en: &New Site
cy: &Safle Newydd

en: &New version available!
cy: Fersiwn &newydd ar gael!

en: &Next >
cy: &Nesaf>

en: &No
cy: &Na

en: &None
cy: &Dim

en: &Normal
cy: &Arferol

en: &Numeric value:
cy: &Gwerth rhifol:

en: &OK
cy: &Iawn

en: &OPEN
cy: &AGOR

en: &Open
cy: Ag&or

en: &Overwrite
cy: Tr&osysgrifio

en: &Passive
cy: Go&ddefol

en: &Password:
cy: &Cyfrinair:

en: &Play sound
cy: &Chwarae sain

en: &Port:
cy: &Porth:

en: &Preserve timestamps of transferred files
cy: Cadw &amsernodau ffeiliau wedi'u trosglwyddo

en: &Queue
cy: &Ciw

en: &Quickconnect
cy: &Cysylltiad Cyflym

en: &Quickconnect bar
cy: Bar &Cysylltiad Cyflym

en: &Read
cy: Da&rllen

en: &Reconnect
cy: &Ailgysylltu

en: &Refresh
cy: &Aillwytho

en: &Remember password until FileZilla is closed
cy: Cofio cyf&rinair nes bo FileZilla yn cael ei gau

en: &Remote directory:
cy: Cyfei&riadur pell:

en: &Remote path:
cy: Llwyb&r pell:

en: &Remove
cy: &Tynnu

en: &Remove key
cy: &Tynnu allwedd

en: &Remove selected
cy: Tynnu'&r un a ddewiswyd

en: &Rename
cy: &Ailenwi

en: &Rename...
cy: &Ailenwi...

en: &Reopen local file
cy: Ailago&r ffeil lleol

en: &Replace invalid characters with:
cy: &Amnewid nodau annilys gyda:

en: &Report a bug...
cy: &Rhoi gwybod am wall...

en: &Reset and requeue all
cy: Ailosod ac ailgiwio'&r cyfan

en: &Restart Wizard
cy: Ailddech&rau'r Dewin

en: &Resume
cy: Pa&rhau i drosglwyddo

en: &Run command...
cy: &Rhedeg gorchymyn...

en: &Run configuration wizard now...
cy: &Rhedeg y dewin ffurfweddiad nawr...

en: &Run update check now...
cy: &Rhedeg gwiriad diweddariadau nawr...

en: &SITE
cy: &SAFLE

en: &SOCKS 5
cy: S&OCKS 5

en: &Save as...
cy: &Cadw fel...

en: &Search
cy: &Chwilio

en: &Search remote files...
cy: &Chwilio ffeiliau pell...

en: &Select Entry:
cy: &Dewis Cofnod:

en: &Select language:
cy: &Dewis Iaith:

en: &Select the columns that should be displayed:
cy: Dewi&siwch pa golofnau i'w dangos:

en: &Server
cy: G&weinydd

en: &Settings
cy: &Gosodiadau

en: &Settings...
cy: &Gosodiadau...

en: &Show debug menu
cy: &Dangos dewislen dadfygio

en: &Show detailed log
cy: &Dangos log manwl

en: &Show timestamps in message log
cy: Dango&s amsernodau yn y log negeseuon

en: &Site Manager...
cy: &Rheolydd Safleoedd...

en: &Site-specific bookmark
cy: Nod cy&sylltiad safle penodol

en: &Skip
cy: &Neidio

en: &Speed limits
cy: &Cyfyngiadau cyflymder

en: &Start transfer immediately
cy: Dechrau'r trosglwyddiad yn &syth

en: &Swap local and remote panes
cy: &Cyfnewid paneli lleol a phell

en: &TLS Ciphers
cy: Seiffrau &TLS

en: &Test
cy: &Profi

en: &Theme:
cy: &Thema:

en: &Transfer
cy: &Trosglwyddiad

en: &Transfer mode:
cy: &Modd trosglwyddo:

en: &Transfer queue
cy: Ciw &trosglwyddo

en: &Treat dotfiles as ASCII files
cy: Trin ffeiliau &dot fel ffeiliau ASCII

en: &Unedit
cy: Dadolyg&u

en: &Update cached key for this host
cy: Diweddar&u'r allwedd cof dros dro ar gyfer y gwestai hwn

en: &Upload
cy: &Uwchlwytho

en: &Uploads:
cy: &Uwchlwythi:

en: &Use custom program
cy: &Defnyddio rhaglen benodol

en: &Use synchronized browsing
cy: &Galluogi pori ar y cyd

en: &Use system's default editor for text files
cy: Defnyddio golygydd &rhagosodedig y system ar gyfer ffeiliau testun

en: &Use the following IP address:
cy: &Defnyddio'r cyfeiriad IP canlynol:

en: &Use the server's external IP address instead
cy: &Defnyddio cyfeiriad IP allanol y gweinydd yn lle

en: &Use thousands separator
cy: &Defnyddio gwahanydd miloedd

en: &User:
cy: &Defnyddiwr:

en: &Username:
cy: &Enw defnyddiwr:

en: &Version %s
cy: &Fersiwn %s

en: &View
cy: G&olwg

en: &View/Edit
cy: &Gweld/Golygu

en: &Watch locally edited files and prompt to upload modifications
cy: G&wylio ffeiliau a golygwyd yn lleol a chynnig uwchlwytho newidiadau

en: &When checking for updates, check for:
cy: &Wrth wyrio am ddiweddariadau, gwirio am:

en: &Write
cy: &Ysgrifennu

en: &Yes
cy: &Iawn

en: '%s' does not exist or cannot be accessed.
cy: Dyw '%s' ddim yn bodoli neu methu cael mynediad ato.

en: '%s' is not a directory.
cy: Dyw '%s' ddim yn gyfeiriadur.

en: 'Account' logontype not supported by selected protocol
cy: Nid yw'r protocol a dewiswyd yn gydnaws â'r dull mewngofnodi 'Account'.

en: 'Normal' and 'Account' logontypes are not available, using 'Ask for password' instead.
cy: Nid yw'r dulliau mewngofnodi 'Normal' na 'Account' ar gael. Gofynwch am 'Ask for password' yn lle.

en: 'Normal' and 'Account' logontypes are not available. Your entry has been changed to 'Ask for password'.
cy: Nid yw'r dulliau mewngofnodi 'Normal' na 'Account' ar gael. Mae'ch cofnod wedi ei newid i 'Ask for password' yn lle.

en: 'quote' is usually a local command used by commandline clients to send the arguments following 'quote' to the server. You might want to enter the raw command without the leading 'quote'.
cy: Mae 'quote' fel arfer yn orchymyn lleol a ddefnyddir gan gleientiaid llinell gorchymyn i anfon argiau yn dilyn 'quote' i'r gweinydd. Efallai byddech eisiau rhoi'r gorchymyn craidd heb y 'quote' arweiniol.

en: (%d object filtered) | (%d objects filtered)
cy[0]: (%d gwrthrych wedi'i hidlo)
cy[1]: (%d gwrthrych wedi'i hidlo)

en: (0 for no limit)
cy: (0: dim cyfyngiad)

en: (0-999 seconds)
cy: (0-999 eiliad)

en: (app-compat is set to %d.%d)
cy: (Mae app-compat wedi ei osod i %d.%d)

en: (example: %H:%M)
cy: (er enghraifft: %H:%M)

en: (example: %Y-%m-%d)
cy: (er enghraifft: %Y-%m-%d)

en: (in %s/s)
cy: (mewn %s/e)

en: --:--:-- left
cy: --:--:-- ar ôl

en: -c cannot be used together with an FTP URL.
cy: Nid yw'n bosib defnyddio -c ynghyd ag URL FTP.

en: -l can only be used together with an FTP URL.
cy: Gall defnyddio -l ynghyd ag URL FTP yn unig.

en: -s and -c cannot be present at the same time.
cy: Ni all -s a -c fod yn bresennol ar yr un pryd.

en: -s cannot be used together with an FTP URL.
cy: Nid yw'n bosib defnyddio -s ynghyd ag URL FTP.

en: 0 - None
cy: 0 - Dim

en: 1 - Warning
cy: 1 - Rhybydd

en: 2 - Info
cy: 2 - Gwybodaeth

en: 3 - Verbose
cy: 3- Geiriog

en: 32-bit system
cy: System 32-did

en: 4 - Debug
cy: 4 - Dadfygio

en: 64-bit system
cy: System 64-did

en: < &Back
cy: < &Nôl

en: A bookmark with the entered name already exists. Please enter an unused name.
cy: Mae nod cysylltiad gyda'r enw yna eisoes yn bodoli. Defnyddiwch enw arall.

en: A default editor needs to be set.
cy: Rhaid nodi golygydd rhagosodedig.

en: A directory cannot be dragged into one of its subdirectories.
cy: Ni all llusgo cyfeiriadur mewn i un o'i is-gyfeiriaduron.

en: A few servers don't allow passive mode or are misconfigured. In such cases you would have to use active mode. In active mode, FileZilla opens a port and asks the server to connect to it.
cy: Dyw rhai gweinyddion ddim yn caniatáu modd goddefol neu maent wedi eu cam-ffurfweddu. Yn yr achosion hyn, rhaid defnyddio'r modd gweithredol (active mode). Yn y modd gweithredol, mae FileZilla yn agor porth ac yn gofyn i'r gweinydd gysylltu iddo.

en: A file previously opened has been changed.
cy: Mae ffeil a oedd gynt yn agored wedi ei newid.

en: A file with that name is already being transferred.
cy: Mae ffeil gyda'r enw yna eisoes yn cael ei drosglwyddo.

en: A file with that name is still being edited. Please close it and try again.
cy: Mae ffeil gyda'r enw yna yn dal i gael ei olygu. Caewch o a cheisiwch eto.

en: A local filename could not be decoded.
    Please make sure the LC_CTYPE (or LC_ALL) environment variable is set correctly.
    Unless you fix this problem, files might be missing in the file listings.
    No further warning will be displayed this session.
cy: Methwyd datgodio enw ffeil lleol.
    Gwiriwch fod y newidyn amgylchedd LC_CTYPE (neu LC_ALL) wedi ei osod yn gywir.
    Os nad ydych yn trwsio'r broblem hon gall ffeiliau bod ar goll o'r rhestrau ffeiliau.
    Ni chaiff rhybudd arall ei ddangos yn ystod y sesiwn hon.

en: A new version of FileZilla is available:
cy: Mae fersiwn newydd o FileZilla ar gael:

en: A proper server always shows all files, but some broken servers hide files from the user. Use this option to force the server to show all files.
cy: Mae gweinydd iawn o hyd yn dangos ffeiliau, ond gall rhai gweinyddion wedi torri cuddio ffeiliau o'r defnyddiwr. Defnyddiwch yr opsiwn hwn i orfodi'r gweinydd i ddangos yr holl ffeiliau.

en: A proper server does not require this. Contact the server administrator if you need this.
cy: Dyw gweinydd iawn ddim angen hyn. Cysylltwch â gweinyddwr y gweinydd os oes ei angen arnoch.

en: A remote operation is in progress and synchronized browsing is enabled.
    Disable synchronized browsing and continue changing the local directory?
cy: Mae gweithred bell ar y gweill ac mae pori ar y cyd wedi ei alluogi.
    Dadalluogi pori ar y cyd a pharhau i newid y cyfeiriadur lleol?

en: A&dd
cy: &Ychwanegu

en: A&llow resume of ASCII files
cy: &Caniatáu parhau â ffeiliau ASCII

en: A&pply only to downloads
cy: &Gweithredu dim ond ar lawrlwythi

en: A&pply only to uploads
cy: &Gweithredu dim ond ar uwchlwythi

en: A&pply to all files and directories
cy: Gweithredu ar gyfer pob ffeil a chyfeiriadur

en: A&utomatically remove successful transfers
cy: Tynn&u trosglwyddiadau llwyddiannus yn awtomatig

en: About FileZilla
cy: Ynghylch FileZilla

en: Above the file lists
cy: Uwchben y rhestrau ffeiliau

en: Account
cy: Cyfrif

en: Action after queue &completion
cy: Gweithred ar ôl &cwblhau'r ciw

en: Action on selected file:
cy: Gweithred ar y ffeil dan sylw:

en: Action to perform:
cy: Gweithred i'w berfformio:

en: Action:
cy: Gweithred:

en: Active mode
cy: Modd gweithredol

en: Active mode FTP test failed. FileZilla does not know the correct external IP address.
cy: Mae'r prawf FTP modd gweithredol wedi methu. Nid yw FileZilla yn gwybod y cyfeiriad IP allanol cywir.

en: Active mode FTP test failed. FileZilla does not know the correct external IP address. In addition to that, your router has modified the sent address.
cy: Mae'r prawf FTP modd gweithredol wedi methu. Nid yw FileZilla yn gwybod y cyfeiriad IP allanol cywir. Hefyd, mae eich llwybrydd wedi addasu'r cyfeiriad ag anfonwyd.

en: Active mode FTP test failed. FileZilla knows the correct external IP address, but your router or firewall has misleadingly modified the sent address.
cy: Mae'r prawf FTP modd gweithredol wedi methu. Mae FileZilla yn gwybod y cyfeiriad IP allanol cywir, ond mae eich llwybrydd wedi addasu'r cyfeiriad ag anfonwyd.

en: Active mode IP
cy: IP modd gweithredol

en: Add files to &queue only
cy: Ychwanegu ffeiliau i'r &ciw yn unig

en: Add selected directory to the transfer queue
cy: Ychwanegu'r cyfeiriadur dan sylw i'r ciw trosglwyddo.

en: Add selected files and folders to the transfer queue
cy: Ychwanegu'r ffolderi a'r ffeiliau dan sylw i'r ciw trosglwyddo.

en: Add to queue
cy: Ychwanegu i'r ciw

en: Address type not supported
cy: Math o gyfeiriad anghydnaws

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advice: Unless you want to test new features, please keep using stable versions only. Beta versions and nightly builds are development versions meant for testing purposes. Nightly builds of FileZilla may not work as expected and might even damage your system. Use beta versions and nightly builds at your own risk.
cy: Cyngor: Oni bai eich bod chi eisiau profi nodweddion newydd, parhewch i ddefnyddio fersiynau sefydlog yn unig. Mae fersiynau beta a nosweithiol yn fersiynau datblygol ar gyfer profi yn unig. Mae'n bosib na fydd fersiynau nosweithiol o FileZilla yn gweithio yn iawn ac fe all hyd yn oed achosi niwed i'ch system.

en: Al&ways perform this action
cy: Perfformio'r weithred hon &pob tro

en: All files have been successfully transferred
cy: Trosglwyddyd yr holl ffeiliau yn llwyddiannus.

en: All ports in the given range have to be between 1024 and 65535.
cy: Rhaid i'r holl byrth yn y rhediad isod bod rhwng 1024 a 65535.

en: All transfers have finished. %d file could not be transferred. | All transfers have finished. %d files could not be transferred.
cy[0]: Mae pob trosglwyddiad wedi cwblhau. Methwyd trosglwyddo %d ffeil.
cy[1]: Mae pob trosglwyddiad wedi cwblhau. Methwyd trosglwyddo %d ffeil.

en: Allow &fall back to other transfer mode on failure
cy: Galluogi disgyn nôl ar &fodd trosglwyddo arall os oes methiant

en: Allow fallback to other transfer mode on failure
cy: Galluogi disgyn nôl ar fodd trosglwyddo arall os oes methiant

en: Already connected
cy: Eisoes wedi cysylltu

en: Alternative name: | Alternative names:
cy[0]: Enw amgen:
cy[1]: Enw amgen:

en: Alternatively you can use the Pageant tool from PuTTY to manage your keys, FileZilla does recognize Pageant.
cy: Neu gallech ddefnyddio'r teclyn Pageant gan PuTTY i reoli'ch allweddau. Dyw FileZilla ddim yn cydnabod Pageant.

en: Alternatively you can use your system's SSH agent. To do so, make sure the SSH_AUTH_SOCK environment variable is set.
cy: Neu gallech ddefnyddio asiant SSH eich system. I wneud hyn, gwiriwch fod y newidyn amgylchedd SSH_AUTH_SOCK wedi ei osod.

en: Alternatively, you can also download the latest version from the FileZilla website:
cy: Neu gallech lawrlwytho'r fersiwn diweddaraf o wefan FileZilla:

en: An error occurred loading the transfer queue from "%s".
    Some queue items might not have been restored.
cy: Roedd gwall wrth lwytho'r ciw trosglwyddiadau o "%s".
    Mae'n bosib na chafodd rhai eitemau'r ciw eu hadfer.

en: An error occurred saving the transfer queue to "%s".
    Some queue items might not have been saved.
cy: Roedd gwall wrth gadw'r ciw trosglwyddiadau o "%s".
    Mae'n bosib na chafodd rhai eitemau'r ciw eu cadw.

en: An item with the same name as the dragged item already exists at the target location.
cy: Mae eitem yn y lleoliad targed yn bodoli eisoes gyda'r un enw a'r eitem a llusgwyd.

en: Anonymous
cy: Anhysbys

en: Another remote operation is already in progress, cannot change directory now.
cy: Mae gweithred bell arall eisoes ar y gweill. Nid yw'n bosib newid cyfeiriadur nawr.

en: Any changes made in the Site Manager could not be saved.
cy: Nid oedd yn bosib cadw'r newidiadau cafwyd eu gwneud yn y Rheolydd Safleoedd.

en: Any changes made to the filters could not be saved.
cy: Methwyd cadw unrhyw newidiadau a gwnaed i'r hidlyddion.

en: Any changes made to the filters will not be saved.
cy: Ni chaiff unrhyw newidiadau a gwnaed i'r hidlyddion eu cadw.

en: App&ly to directories only
cy: &Gweithredu ar gyfeiriaduron yn unig

en: Apply
cy: Gweithredu

en: Apply to &current queue only
cy: Gweithredu ar y &ciw presenol yn unig

en: Apply to &files only
cy: Gweithredu ar &ffeiliau yn unig

en: Archive
cy: Archif

en: Argument buffer overflow
cy: Gorlfi byffer arg

en: As tab in the transfer queue pane
cy: Fel tab ym mhaen y ciw trosglwyddo

en: Ask for action
cy: Gofyn am weithred

en: Ask for password
cy: Gofyn am gyfrinair

en: Ask operating system for a port.
cy: Gofyn i'r system weithredu am borth

en: Ask your operating system for the external IP address
cy: Gofyn i'ch system gweithredu am eich cyfeiriad IP allanol

en: Associated program not found:
cy: Ni ddarganfwyd rhaglen cysylltiedig:

en: At least one filter condition is incomplete
cy: Mae o leiaf un amod hidlydd yn anghyflawn.

en: At this point, all required information has been gathered.
cy: Ar y foment hon, mae'r holl wybodaeth angenrheidiol wedi ei gasglu.

en: Attribute
cy: Priodoledd

en: Authentication failed.
cy: Methodd y dilysiad.

en: Author:
cy: Awdur:

en: Auto
cy: Awto

en: Automatic file type classification
cy: Dosbarthiad mathau ffeiliau awtomatig

en: B <Unit symbol for bytes. Only translate first letter>
cy: B

en: B&ypass proxy
cy: &Osgoi procsi

en: Bad file descriptor
cy: Disgrifydd ffeil drwg

en: Basic usage instructions
cy: Cyfarwyddiadau defnydd syml (Saesneg)

en: Behaviour
cy: Ymddygiad

en: Being edited
cy: Yn cael ei olygu

en: Binary
cy: Deuaidd (Binary)

en: Blackboard
cy: Bwrdd du

en: Bookmark
cy: Nod Cysylltiad

en: Bookmark:
cy: Nod cysylltiad:

en: Bookmarks
cy: Nodau cysylltiad:

en: Build date:
cy: Dyddiad adeiladu:

en: Build information
cy: Manylion adeiladu:

en: Business category:
cy: Categori busnes:

en: By default uses any available local port to establish transfers in active mode. If you want to limit FileZilla to use only a small range of ports, please enter the port range below.
cy: Yn rhagosodedig, mae'n defnyddio unrhyw borth lleol sydd ar gael i sefydlu trosglwyddiadau yn y modd gweithredol. Os hoffech gyfyngu FileZilla i ddefnyddio amrediad bychan o byrth, rhowch amrediad isod.

en: C&ancel current operation
cy: &Diddymu'r weithred bresennol

en: C&lear all
cy: C&lirio'r cyfan

en: C&opy URL(s) to clipboard
cy: Copïo'r URL(au) i'r clipfwrdd

en: C&ustom
cy: D&ewisol

en: C&ustom filetype associations:
cy: &Cysylltiadau mathau ffeiliau dewisol:

en: Calculating timezone offset of server...
cy: Yn cyfrifo atred cylchfa amser y gweinydd...

en: Can't read from file
cy: Methu darllen o'r ffeil

en: Can't write data to file.
cy: Methu ysgrifennu data i ffeil.

en: Can't write data to file: %s
cy: Methu ysgrifennu data i ffeil: %s

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cancel current operation
cy: Diddymu'r weithred bresennol

en: Cancels the current operation
cy: Diddymu'r weithred bresennol

en: Cannot access '%s', no media inserted or drive not ready.
cy: Methu mynd at '%s'. Nid oes cyfrwng wedi ei gysylltu neu dyw'r gyriant ddim yn barod.

en: Cannot add server to Site Manager
cy: Methu ychwanegu'r gweinydd i'r Rheolydd Safleoedd

en: Cannot assign requested address
cy: Methu neilltuo'r cyfeiriad a rhoddwyd

en: Cannot close tab while busy.
    Cancel current operation and close tab?
cy: Methu cau tab tra'n brysur.
    DiddymuCy'r weithred bresennol a chau'r tab?

en: Cannot compare directories, different filters for local and remote directories are enabled
cy: Methu cymharu cyfeiriaduron. Mae hidlyddion gwahanol wedi eu galluhogi ar gyfer cyfeiriaduron lleol a phell.

en: Cannot create new filter
cy: Methu creu hidlydd newydd

en: Cannot edit file
cy: Methu golygu'r ffeil

en: Cannot edit file, not connected to any server.
cy: Methu golygu'r feil; heb gysylltu gyda gweinydd.

en: Cannot edit file, remote path unknown.
cy: Methu golygu'r ffeil; llwybr pell anhysbys.

en: Cannot establish FTP connection to an SFTP server. Please select proper protocol.
cy: Methu sefydlu cysylltiad FTP at weinydd SFTP. Dewiswch brotocol addas.

en: Cannot load toolbar from resource file
cy: Methu llwytho'r bar offer o'r ffeil adnoddau.

en: Cannot remember password
cy: Methu cofio'r cyfrinair

en: Cannot rename entry
cy: Methu ailenwi'r cofnod

en: Cannot rename file
cy: Methu ailenwi'r ffeil

en: Cannot save filterset
cy: Methu cadw'r set hidlyddion

en: Cannot select filter
cy: Methu dewis yr hidlydd

en: Cannot set file association
cy: Methu creu cysylltiad ffeil

en: Cannot show dialog
cy: Methu dangos deialog

en: Cannot view/edit selected file
cy: Methu gweld/golygu'r ffeil dan sylw

en: Case insensitive
cy: Dim gwahaniaethu prif/is-lythrennau

en: Case insensitive (default)
cy: Dim gwahaniaethu prif/is-lythrennau (rhagosodedig)

en: Case sensitive
cy: Gwahaniaethu prif/is-lythrennau

en: Case sensitive (default)
cy: Gwahaniaethu prif/is-lythrennau (rhagosodedig)

en: Certificate and session data are not available yet.
cy: Nid yw'r dystysgrif a data sesiwn ar gael eto.

en: Certificate in chain:
cy: Tystysgrif mewn cadwyn:

en: Certificate issuer
cy: Cyhoeddwr y dystysgrif

en: Challenge:
cy: Her:

en: Change file attributes
cy: Newid priodoleddau'r ffeil

en: Change the file permissions.
cy: Newid hawliau'r ffeil

en: Changing logfile settings requires restart of FileZilla.
cy: Mae angen ailddechrau FileZilla i newid gosodiadau'r ffeil log.

en: Character encoding issue
cy: Mater amgodio nodau

en: Charset
cy: Set nodau

en: Check for &updates...
cy: &Gwirio am ddiweddariadau...

en: Check for FileZilla &updates automatically:
cy: &Gwirio am ddiweddariadau FileZilla yn awtomatig:

en: Check for Updates
cy: Gwirio am Ddiweddariadau

en: Check for newer versions of FileZilla
cy: Gwirio am fersiynau newydd o FileZilla

en: Check for updates failed
cy: Methwyd gwirio am ddiweddariadau

en: Check your login credentials. The entered password starts or ends with a space character.
cy: Gwiriwch eich manylion mewngofnodi. Roedd nod blwch ar ddechrau neu ddiwedd y cyfrinair a rhoddwyd.

en: Check your login credentials. The entered username starts or ends with a space character.
cy: Gwiriwch eich manylion mewngofnodi. Roedd nod blwch ar ddechrau neu ddiwedd yr enw defnyddiwr a rhoddwyd.

en: Checking for correct external IP address
cy: Yn gwirio am gyfeiriad IP allanol cywir

en: Checking for updates...
cy: Yn gwirio am ddiweddariadau...

en: Checksum match on file %s
cy: Cydweddiad checksum ar y ffeil %s

en: Checksum mismatch on file %s
cy: Cam-gydweddiad checksum ar y ffeil %s

en: Choose the default local directory
cy: Dewiswch y cyfeiriadur lleol rhagosodedig.

en: Choose the local directory
cy: Dewis y cyfeiriadur lleol

en: Chunk data improperly terminated
cy: Terfynywyd y talp data yn anghywir.

en: Cipher:
cy: Seiffer:

en: Cl&ose tab
cy: C&au tab

en: Classic
cy: Clasur

en: Clear &layout cache
cy: C&lirio'r cof o'r cynllun

en: Clear history
cy: Clirio'r hanes

en: Clear private data
cy: Clirio data preifat

en: Clear quickconnect bar
cy: Clirio'r bar Cysylltiad Cyflym

en: Click on Finish to save your configuration.
cy: Cliciwch Orffen i gadw'ch ffurfweddiad.

en: Client to server MAC:
cy: MAC cleient i weinydd:

en: Client to server cipher:
cy: Seiffer cleient i weinydd:

en: Close &all other tabs
cy: Cau pob t&ab arall

en: Close FileZilla
cy: Cau FileZilla

en: Close all running instances of FileZilla
cy: Cau pob ystyr o FileZilla sy'n rhedeg

en: Closes current tab
cy: Yn cau'r tab presennol

en: Co&mments:
cy: &Sylwadau:

en: Column properties
cy: Priodweddau colofnau

en: Column setup
cy: Gosodiadau colofnau

en: Command and its arguments should be properly quoted.
cy: Rhaid dyfynnu'r gorchymyn a'i argiau yn gywir.

en: Command failed
cy: Methwyd y gorchymyn

en: Command not supported
cy: Dyw'r gorchymyn ddim yn gydnaws.

en: Command not supported by this protocol
cy: Dyw'r gorchymyn ddim yn gydnaws â'r protocol hwn.

en: Command:
cy: Gorchymyn:

en: Comment
cy: Sylw

en: Common name:
cy: Enw cyffredin:

en: Communication tainted by router or firewall
cy: Cafodd y cyfathrebiad ei lygru gan lwybrydd neu fur diogelwch.

en: Compare &modification time
cy: Cymharu a&mser addasiad

en: Compare file&size
cy: &Cymharu meintiau ffeiliau

en: Comparison &threshold (in minutes):
cy: &Trothwy cymhariaeth (mewn munudau):

en: Comparison threshold needs to be between 0 and 1440 minutes.
cy: Rhaid i'r trothwy cymhariaeth fod rhwng 0 a 1440 munud.

en: Compiled for:
cy: Crynhowyd ar gyfer:

en: Compiled on:
cy: Crynhowyd ar:

en: Compiled with:
cy: Crynhowyd gyda:

en: Compiler flags:
cy: Fflagenni crynhöwr:

en: Compressed
cy: Cywasgedig

en: Concurrent transfers
cy: Trosglwyddiadau cyfredol

en: Conditions are c&ase sensitive
cy: Mae &amodau yn gwahaniaethu prif/is-lythrennau

en: Configuration test
cy: Prawf ffurfweddiad

en: Configure passive mode
cy: Ffurfweddu modd goddefol

en: Configure port range
cy: Ffurfweddu amrediad pyrth

en: Configuring FileZilla and your network
cy: Ffurfweddu FileZilla a'ch rhwydwaith (Saesneg)

en: Confirm deletion
cy: Cadarnhau dileu

en: Confirmation needed
cy: Angen cadarnhad

en: Congratulations, your configuration seems to be working.
cy: Llongyfarchiadau! Mae'n ymddangos bod eich ffurfweddiad yn gweithio.

en: Connect bypassing proxy settings
cy: Cysylltu gan osgoi'r gosodiadau procsi

en: Connect in current tab
cy: Cysylltu yn y tab presennol

en: Connect in new tab
cy: Cysylltu mewn tab newydd

en: Connect to specified Site Manager site
cy: Cysylltu at safle benodedig o'r Rheolydd Safleoedd

en: Connecting
cy: Yn cysylltu

en: Connecting to %s
cy: Yn cysylltu gyda %s

en: Connecting to %s...
cy: Yn cysylltu gyda %s...

en: Connection
cy: Cysylltiad

en: Connection aborted
cy: Atalwyd y cysylltiad

en: Connection attempt failed
cy: Methwyd cysylltu

en: Connection attempt failed with "%s", trying next address.
cy: Methwyd cysylltu gyda "%s". Yn ceisio'r cyfeiriad nesaf.

en: Connection attempt failed with "%s".
cy: Methwyd cysylltu gyda "%s".

en: Connection attempt interrupted by user
cy: Ymyrrwyd ar y cynnig i gysylltu gan y defnyddiwr.

en: Connection attempt timed out
cy: Daeth yr ymgais cysylltu at derfyn amser.

en: Connection closed
cy: Cysylltiad wedi'i gau

en: Connection closed by server
cy: Cysylltiad wedi'i gau gan y gweinydd

en: Connection established, initializing TLS...
cy: Wedi cysylltu; yn dechrau TLS...

en: Connection established, sending HTTP request
cy: Wedi cysylltu; yn anfon cais HTTP

en: Connection established, waiting for welcome message...
cy: Wedi cysylltu; yn aros am neges croeso...

en: Connection lost
cy: Cysylltiad wedi'i golli

en: Connection not allowed by ruleset
cy: Dyw'r set rheolau ddim yn caniatáu’r cysylltiad.

en: Connection refused
cy: Cysylltiad wedi'i wrthod

en: Connection refused by server
cy: Gwrthodwyd y cysylltiad gan y gweinydd

en: Connection reset by network
cy: Ailosodwyd y cysylltiad gan y rhwydwaith

en: Connection reset by peer
cy: Ailosodwyd y cysylltiad gan gyfoed

en: Connection timed out.
cy: Daeth y cysylltiad at derfyn amser.

en: Connection to server lost.
cy: Cysylltiad â'r gweinydd wedi'i golli

en: Connection with proxy established, performing handshake...
cy: Wedi cysylltu gyda'r procis; yn ysgwyd llaw...

en: Connection with server got closed prematurely.
cy: Cafodd y cysylltiad gyda'r gweinydd ei gau yn gynnar.

en: Connection with the test server failed.
cy: Methodd y cysylltiad gyda'r gweinydd prawf.

en: Copy (%d) of %s
cy: Copi (%d) o %s

en: Copy of %s
cy: Copi o %s

en: Copy the URLs of the selected items to clipboard.
cy: Copïo URLau'r eitemau dan sylw i'r clipfwrdd.

en: Could not accept connection: %s
cy: Methwyd derbyn y cysylltiad: %s

en: Could not add connection to Site Manager
cy: Methwyd ychwanegu'r cysylltiad i'r Rheolydd Safleoedd.

en: Could not complete operation
cy: Methwyd cwblhau'r weithred.

en: Could not connect to server
cy: Methwyd cysylltu gyda'r gweinydd.

en: Could not connect to server: %s
cy: Methwyd cysylltu gyda'r gweinydd: %s

en: Could not convert command to server encoding
cy: Methwyd trawsnewid y gorchymyn i amgodiad y gweinydd.

en: Could not convert private key
cy: Methwyd trawsnewid yr allwedd breifat.

en: Could not copy URLs
cy: Methwyd copïo'r URLau.

en: Could not copy data
cy: Methwyd copïo'r data.

en: Could not create local file %s
cy: Methwyd creu'r ffeil lleol %s

en: Could not determine the target of the Drag&Drop operation.
    Either the shell extension is not installed properly or you didn't drop the files into an Explorer window.
cy: Methwyd penderfynu targed y weithred Llusgo a Disgyn.
    Naill ai dyw'r estyniad cragen heb ei osod yn gywir neu dydych heb ddisgyn y ffeiliau mewn i ffenestr Explorer.

en: Could not establish connection to server
cy: Methwyd sefydlu cysylltiad gyda'r gweinydd.

en: Could not generate custom login sequence.
cy: Methwyd creu rhediad mewngofnodi dewisedig.

en: Could not get full remote path.
cy: Methwyd cael y llwybr pell gyfan.

en: Could not get reply from fzputtygen.
cy: Methwyd cael ymateb gan fzputtygen.

en: Could not get temporary directory to download file into.
cy: Methwyd cael cyfeiriadur dros dro i lawrlwytho'r ffeil mewn iddo.

en: Could not load "%s", please make sure the file is valid and can be accessed.
    Any changes made in the Site Manager will not be saved.
cy: Methwyd llwytho "%s". Gwiriwch fod y ffeil yn ddilys a bod modd ei gyrchu.
    Ni chaiff unrhyw newidiadau cafwyd eu gwneud yn y Rheolydd Safleoedd eu cadw.

en: Could not load private key
cy: Methwyd llwytho allwedd breifat.

en: Could not obtain corresponding local directory for the remote directory '%s'.
    Disable synchronized browsing and continue changing the remote directory?
cy: Methwyd cael cyfeiriadur lleol sy'n gyfatebol i'r cyfeiriadur pell '%s'.
    Analluogi pori ar y cyd a pharhau i newid y cyfeiriadur pell?

en: Could not obtain corresponding local directory for the remote directory '%s'.
    Synchronized browsing has been disabled.
cy: Methwyd cael cyfeiriadur lleol sy'n gyfatebol i'r cyfeiriadur pell '%s'.
    Analluogwyd pori ar y cyd.

en: Could not obtain corresponding remote directory for the local directory '%s'.
    Synchronized browsing has been disabled.
cy: Methwyd cael cyfeiriadur pell sy'n gyfatebol i'r cyfeiriadur lleol '%s'.
    Analluogwyd pori ar y cyd.

en: Could not open clipboard
cy: Methwyd agor y clipfwrdd.

en: Could not open log file: %s
cy: Methwyd ago y ffeil logiau: %s

en: Could not parse remote path.
cy: Methwyd dosrannu'r llwybr pell.

en: Could not parse server address:
cy: Methwyd dosrannu cyfeiriad y gweinydd:

en: Could not read from socket: %s
cy: Methwyd darllen o'r soced: %s

en: Could not read server item.
cy: Methwyd darllen yr eitem gweinydd.

en: Could not seek to the end of the file
cy: Methwyd canfod hyd at ddiwedd y ffeil.

en: Could not send command to fzputtygen.
cy: Methwyd anfon gorchymyn at fzputtygen.

en: Could not spawn IO thread
cy: Methwyd silio llinyn IO.

en: Could not start transfer
cy: Methwyd dechrau'r trosglwyddiad

en: Could not write "%s", any changes to the Site Manager could not be saved: %s
cy: Methwyd ysgrifennu "%s". Methwyd cadw unrhyw newidiadau cafwyd eu gwneud yn y Rheolydd Safleoedd: %s

en: Could not write "%s", the bookmark could not be added: %s
cy: Methwyd ysgrifennu "%s". Ni ychwanegwyd y nod cysylltiad. %s

en: Could not write "%s", the global bookmarks could no be saved: %s
cy: Methwyd ysgrifennu "%s". Methwyd cadw'r nodau cysylltiadau byd eang: %s

en: Could not write "%s", the queue could not be saved.
    %s
cy: Methwyd ysgrifennu "%s". Ni chafodd y ciw ei gadw.
    %s

en: Could not write "%s", the selected sites could not be exported: %s
cy: Methwyd ysgrifennu "%s". Methwyd allforio'r safleoedd dan sylw: %s

en: Could not write "%s":
cy: Methwyd ysgrifennu "%s":

en: Could not write to local file
cy: Methwyd ysgrifennu i'r ffeil lleol.

en: Could not write to log file: %s
cy: Methwyd ysgrifennu i'r ffeil log: %s

en: Could not write to socket: %s
cy: Methwyd ysgrifennu i'r soced: %s

en: Country:
cy: Gwlad:

en: Crea&te new file
cy: &Creu ffeil newydd

en: Create a new subdirectory in the current directory
cy: Creu is-gyfeiriadur newydd yn y cyfeiriadur presennol.

en: Create a new subdirectory in the current directory and change into it
cy: Creu is-gyfeiriadur yn y cyfeiriadur presennol a newid iddo.

en: Create a new, empty file in the current directory
cy: Creu ffeil newydd gwag yn y cyfeiriadur presennol.

en: Create director&y and enter it
cy: Creu c&yfeiriadur a mynd mewn iddo.

en: Create directory
cy: Creu cyfeiriadur

en: Create empty file
cy: Creu ffeil gwag

en: Creating directory
cy: Yn creu cyfeiriadur

en: Creating directory '%s'...
cy: Yn creu'r cyfeiriadur '%s'...

en: Critical error
cy: Gwall critigol

en: Critical error:
cy: Gwall critigol:

en: Critical file transfer error
cy: Gwall trosglwyddiad ffeil critigol

en: Critical file transfer error after transferring %s in %s
cy: Gwall trosglwyddiad ffeil critigol ar ôl trosglwyddo %s mewn %s

en: Current remote directory (%s) is not below the synchronization root (%s).
    Synchronized browsing has been disabled.
cy: Nid yw'r cyfeiriadur pell bresennol (%s) yn is na'r bôn pori ar y cyd (%s).
    Mae pori ar y cyd wedi di analluogi.

en: Current transfer type is set to ASCII.
cy: Mae'r modd trosglwyddo presennol wedi'i osod i ASCII.

en: Current transfer type is set to automatic detection.
cy: Mae'r modd trosglwyddo presennol wedi'i osod i'w synhwyro'n awtomatig.

en: Current transfer type is set to binary.
cy: Mae'r modd trosglwyddo presennol wedi'i osod i ddeuaidd.

en: Cus&tom
cy: &Penodol

en: Custom filter set
cy: Set hidlyddion penodol

en: Custom server
cy: Gweinydd penodol

en: D&ata type
cy: M&ath data

en: D&ecimal prefixes using SI symbols (e.g. 1 KB = 1000 bytes)
cy: Rhagddodiadau &degol gan ddefnyddio symbolau SI (e.e. 1 KB = 1000 beit)

en: D&efault
cy: &Rhagosodedig

en: D&elete
cy: Dil&eu

en: D&isable all
cy: Analluog&i'r cyfan

en: D&o not save passwords
cy: &Peidio cadw cyfrineiriau

en: D&ouble-click action on directories:
cy: Gweithred clic-dwbl ar &gyfeiriaduron:

en: D&uplicate
cy: Dyblyg&u

en: DOS-like with virtual paths
cy: Fel DOS gyda llwybrau rhith

en: Dangerous filetype
cy: Math ffeil peryglus

en: Data socket closed too early.
cy: Caeodd y soced data yn rhy gynnar.

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date formatting
cy: Ffomatio dyddiad

en: Date/time format
cy: Fformat dyddiad/amser

en: Date/time unknown
cy: Dyddiad/amser anhysbys

en: Debug
cy: Dadfygio

en: Debugging settings
cy: Gosodiadau dadfygio

en: Default &local directory:
cy: Cyfeiriadur &lleol rhagosodedig:

en: Default (Autodetect)
cy: Rhagosodedig (synhwyro'n awtomatig)

en: Default editor not properly quoted.
cy: Ni ddyfynnwyd y golygydd rhagosodedig yn gywir.

en: Default file exists action
cy: Gweithred rhagosodedig os yw ffeil yn bodoli

en: Default r&emote directory:
cy: Cyfeiriadur p&ell rhagosodedig:

en: Default remote path cannot be parsed. Make sure it is a valid absolute path for the selected server type.
cy: Methwyd dosrannu'r llwybr pell rhagosodedig. Gwiriwch ei fod yn llwybr gwir ddilys ar gyfer y math o weinydd dan sylw.

en: Default system language
cy: Iaith rhagosodedig y system

en: Default transfer mode:
cy: Modd trosglwyddo rhagosodedig:

en: Default transfer type:
cy: Math trosglwyddiad rhagosodedig:

en: Default: http://ip.filezilla-project.org/ip.php
cy: Rhagosodiad: http://ip.filezilla-project.org/ip.php

en: Delay between failed connection attempts has to be between 1 and 999 seconds.
cy: Rhaid i'r oedi rhwng ymdrechion cysylltu aflwyddiannus fod rhwng 1 a 999 o eiliadau.

en: Delaying connection for %d second due to previously failed connection attempt... | Delaying connection for %d seconds due to previously failed connection attempt...
cy[0]: Yn oedi cysylltu am %d eiliad oherwydd methiant yr ymdrech blaenorol....
cy[1]: Yn oedi cysylltu am %d eiliadau oherwydd methiant yr ymdrech blaenorol....

en: Delete Site Manager entry
cy: Dileu'r cofnod o'r Rheolydd Safleoedd

en: Delete selected directory
cy: Dileu'r cyfeiriadur dewisedig

en: Delete selected files and directories
cy: Dileu'r ffeiliau a'r cyfeiriaduron dewisedig

en: Deleting "%s"
cy: Yn dileu "%s"

en: Deleting %u files from "%s"
cy: Yn dileu %u o ffeiliau o "%s"

en: Deleting symbolic link
cy: Yn dileu cysylltiad symbolaidd

en: Desktop
cy: Bwrdd gwaith

en: Details
cy: Manylion

en: Details for new key:
cy: Manylion ar gyfer yr allwedd newydd:

en: Dire&ctories
cy: &Cyfeiriaduron:

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Directory
cy: Cyfeiriadur

en: Directory comparison
cy: Cymhariaeth cyfeiriaduron

en: Directory comparison failed
cy: Methu cymharu cyfeiriaduron

en: Directory containing the logfile does not exist or filename is invalid.
cy: Dyw'r cyfeiriadur yn cynnwys y ffeil log ddim yn bodoli neu mae'r enw ffeil yn annilys.

en: Directory listing aborted by user
cy: Rhoddwyd y gorau i restru'r cyfeiriaduron gan y defnyddiwr.

en: Directory listing failed
cy: Methwyd rhestru'r cyfeiriaduron.

en: Directory listing filters
cy: Hidlyddion rhestrau cyfeiriaduron

en: Directory listing of "%s" successful
cy: Rhestrwyd cyfeiriadur "%s" yn llwyddiannus.

en: Directory listing successful
cy: Rhestru cyfeiriadur llwyddiannus

en: Disa&ble all
cy: &Analluogi'r cyfan

en: Disable synchronized browsing and continue changing the remote directory?
cy: Analluogi pori ar y cyd a pharhau i newid y cyfeiriadur pell?

en: Disable this option again if you will not be able to see the correct directory contents anymore.
cy: Analluogwch yr opsiwn hwn eto os na fyddech yn medru gweld cynnwys y cyfeiriadur.

en: Disconnect from server
cy: Datgysylltu o'r gweinydd

en: Disconnected from server
cy: Datgysylltwyd o'r gweinydd

en: Disconnected from server: %s
cy: Datgysylltwyd o'r gweinydd: %s

en: Disconnecting from previous server
cy: Yn datgysylltu o'r gweinydd blaenorol

en: Disconnects from the currently visible server
cy: Mae'n datgysylltu o'r gweinydd gweladwy presennol.

en: Display about dialog
cy: Dangos deialog Ynghylch

en: Do &not use default editor
cy: &Peidio defnyddio'r golygydd rhagosodedig

en: Do the same with &all selected files already being edited
cy: Gwneud yr un fath gyda'r &holl ffeiliau dan sylw sy'n cael eu golygu

en: Do you really want to close FileZilla?
cy: Ydych chi wir eisiau cau FileZilla?

en: Do you really want to delete all Site Manager entries and the transfer queue?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu holl gofnodion y Rheolydd Safleoedd a'r ciw trosglwyddo?

en: Do you really want to delete all Site Manager entries?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu holl gofnodion y Rheolydd Safleoedd?

en: Do you really want to delete selected entry?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu'r cofnod dan sylw?

en: Do you really want to delete the transfer queue?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu'r ciw trosglwyddo?

en: Do you really want to send '%s' to the server?
cy: Ydych chi wir eisiau anfon '%s' i'r gweinydd?

en: Do you want to reopen this file?
cy: Ydych chi wir eisiau ailagor y ffeil hwn?

en: Documentation
cy: Dogfennaeth

en: Don't use external IP address on &local connections.
cy: Peidio defnyddio cyfeiriad IP allanol ar gysylltiadau &lleol.

en: Dotfiles are filenames starting with a dot, e.g. .htaccess
cy: Mae gan ffeiliau dot enwau yn dechrau gyda dot, e.e. .htaccess

en: Double-click action
cy: Gweithred clic-dwbl

en: Download
cy: Lawrlwytho

en: Download &limit:
cy: Cyfyngiad l&awrlwytho:

en: Download limit: %s/s
cy: Cyfyngiad lawrlwytho: %s/e

en: Download limit: none
cy: Cyfyngiad lawrlwytho: dim

en: Download search results
cy: Lawrlwytho canlyniadau'r chwiliad

en: Download selected directory
cy: Lawrlwytho'r cyfeiriadur a dewiswyd

en: Download selected files and directories
cy: Lawrlwytho'r ffeiliau a'r cyfeiriadau a dewiswyd

en: Download speed: %s/s
    Upload speed: %s/s
cy: Cyflymder lawrlwytho: %s/e
    Cyflymder uwchlwytho: %s/e

en: Downloading
cy: Yn lawrlwytho

en: Downloading %s
cy: Yn lawrlwytho %s

en: Downloading update...
cy: Yn lawrlwytho diweddariad...

en: Drag&drop between different instances of FileZilla has not been implemented yet.
cy: Nid yw eto'n bosib llusgo a disgyn rhwng ystyron gwahanol o FileZilla.

en: Drag&drop between different servers has not been implemented yet.
cy: Nid yw eto'n bosib llusgo a disgyn rhwng gwahanol weinyddion.

en: Dupl&icate
cy: Dy&blygu

en: E&nable all
cy: Galluogi'r cyfa&n

en: E&nter directory
cy: My&negi cyfeiriadur

en: E&xecute
cy: &Gweithredu

en: E&xit
cy: &Cau

en: E-Mail:
cy: E-bost:

en: Each filter needs at least one condition.
cy: Mae pob hidlydd angen o leiaf un amod.

en: Edit filters
cy: Golygu hidlyddion

en: Edit the file with the configured editor and upload changes to the server.
cy: Golygu'r ffeil gyda'r golygydd dewisedig ac uwchlwytho'r ffeil i'r gweinydd.

en: Editing directories is not supported
cy: Nid yw'n bosib golygu cyfeiriaduron

en: Editing failed
cy: Methwyd golygu

en: Editing search results
cy: Yn golygu canlyniadau chwilio

en: Email:
cy: Ebost:

en: Empty command
cy: Gorchymyn gwag

en: Empty command.
cy: Gorchymyn gwag.

en: Empty directory listing
cy: Cofrestr cyfeiriadur gwag

en: Empty directory.
cy: Cyfeiriadur gwag

en: Empty file extension.
cy: Estyniad ffeil gwag

en: Empty filter names are not allowed.
cy: Rhaid rhoi enw i'r hidlydd.

en: Empty name
cy: Enw gwag

en: Empty quoted string.
cy: Llinyn a ddyfynnwyd yn wag

en: En&able all
cy: G&alluogi'r cyfan

en: Enable invalid character &filtering
cy: Galluogi &hidlo nodau annilys

en: Encrypted
cy: Amgryptwyd

en: Encryption
cy: Amgryptiad

en: Encryption details
cy: Manylion amgrymptiad

en: End comparison and change sorting order?
cy: Gorffen cymharu a newid trefn?

en: Enter &custom command...
cy: &Rhoi gorchymyn penodol...

en: Enter 0 for unlimited speed.
cy: Rhowch 0 am gyflymder diderfyn

en: Enter command
cy: Rhowch orchymyn

en: Enter custom command
cy: Rhowch orchymyn penodol

en: Enter directory
cy: Rhowch cyfeiriadur

en: Enter filter name
cy: Rhowch enw hidlydd

en: Enter name for filterset
cy: Rhowch enw i'r set hidlydd

en: Enter new name for filterset
cy: Rhowch enw newydd i'r set hidlydd

en: Enter password
cy: Rhowch cyfrinair

en: Enter selected directory
cy: Mynd mewn i'r cyfeiriadur dan sylw

en: Enter username and password
cy: Rhowch enw defnyddiwr a chyfrinair

en: Error exporting settings
cy: Gwall allforio gosodiadau

en: Error importing
cy: Gwall mewnforio

en: Error loading queue
cy: Gwall llwytho'r ciw

en: Error loading xml file
cy: Gwall llwytho ffeil xml

en: Error saving queue
cy: Gwall cadw'r ciw

en: Error starting program
cy: Gwall dechrau'r rhaglen

en: Error writing xml file
cy: Gwall ysgrifennu'r ffeil xml

en: Error:
cy: Gwall:

en: Example: png "c:\program files\viewer\viewer.exe" -open
cy: Enghraifft: png "c:\ffeiliau rhaglenni\viewer\viewer.exe" -agor

en: Examples
cy: Enghreifftiau

en: Exe&cute
cy: &Gweithredu

en: Executable contains no version info, cannot check for updates.
cy: Dyw'r gweithredadwy yn cynnwys dim manylion fersiwn. Methwyd gwirio am ddiweddariadau.

en: Explorer
cy: Porydd

en: Export &Queue
cy: Allforio'r &Ciw

en: Export &Settings
cy: &Gosodiadau Allforio

en: Export settings
cy: Gosodiadau allforio

en: F&ilter name:
cy: Enw h&idlydd:

en: FTP - File Transfer Protocol
cy: FTP - Protocol Trosglwyddo Ffeiliau

en: FTP - File Transfer Protocol with optional encryption
cy: FTP - Protocol Trosglwyddo Ffeiliau gydag amgryptiad dewisol

en: FTP - Insecure File Transfer Protocol
cy: FTP - Protocol Trosglwyddo Ffeiliau Anniogel

en: FTP Engine not initialized, can't connect
cy: Injan FTP heb ymgychwyn; methu cysylltu

en: FTP Keep-alive
cy: FTP Cadw'n-fyw

en: FTP Proxy
cy: Procsi FTP

en: FTP URL
cy: URL FTP

en: FTP uses secondary connections for data transfers. These additional connections can be established in two ways.
cy: Mae FTP yn defnyddio cysylltiadau eilaidd ar gyfer trosglwyddiadau data. Gall y cysylltiadau ychwanegol hyn eu creu mewn un o ddau ffordd:

en: FTPES - FTP over explicit TLS
cy: FTPES - FTP dros TLS penodol

en: FTPS - FTP over implicit TLS
cy: FTPS - FTP dros TLS penodol

en: Failed to change directory
cy: Methwyd newid cyfeiriadur.

en: Failed to change language
cy: Methwyd newid iaith.

en: Failed to copy or move sites
cy: Methwyd copïo neu symud safleoedd.

en: Failed to create backup copy of xml file
cy: Methwyd creu copi wrth gefn o'r ffeil xml.

en: Failed to create listening socket for active mode transfer
cy: Methwyd creu soced gwrando ar gyfer modd trosglwyddo gweithredol.

en: Failed to get 'My Documents' path
cy: Methwyd cael llwybr 'Fy Nogfennau'.

en: Failed to get desktop path
cy: Methwyd cael llwybr y bwrdd gwaith.

en: Failed to get peer address of control connection, connection closed.
cy: Methwyd cael cyfeiriad cyfoed rheolaeth y cysylltiad; Cysylltiad wedi'i gau.

en: Failed to get peer address of data connection, connection closed.
cy: Methwyd cael cyfeiriad cyfoed data'r cysylltiad; Cysylltiad wedi'i gau.

en: Failed to initialize FTP engine
cy: Methwyd dechrau'r injan FTP.

en: Failed to load panels, invalid resource files?
cy: Methwyd llwytho'r paneli. Ffeil adnoddau annilys?

en: Failed to load private key: %s
cy: Methwyd llwytho'r allwedd breifat: %s

en: Failed to open "%s" for appending/writing
cy: Methwyd agor "%s" ar gyfer atodi/ysgrifennu.

en: Failed to open "%s" for reading
cy: Methwyd agor "%s" ar gyfer darllen.

en: Failed to open "%s" for writing
cy: Methwyd agor "%s" ar gyfer ysgrifennu.

en: Failed to parse returned path.
cy: Methwyd dosrannu'r llwybr a dychwelwyd.

en: Failed to receive data
cy: Methwyd derbyn data.

en: Failed to retrieve directory listing
cy: Methwyd cael cofrestr cyfeiriaduron.

en: Failed to retrieve the external IP address.
cy: Methwyd cael y cyfeiriad IP allanol.

en: Failed to send command.
cy: Methwyd anfon gorchymyn.

en: Failed to set language to %s (%s), using default system language
cy: Methwyd gosod yr iaith i %s (%s); yn defnyddio iaith y system.

en: Failed to set language to %s (%s), using default system language (%s, %s).
cy: Methwyd gosod yr iaith i %s (%s); yn defnyddio iaith y system (%s, %s).

en: Failed to set language to %s (%s), using default system language.
cy: Methwyd gosod yr iaith i %s (%s); yn defnyddio iaith y system.

en: Failed to set language to %s, using default system language
cy: Methwyd gosod yr iaith i %s; yn defnyddio iaith y system.

en: Failed to set language to %s, using default system language (%s, %s).
cy: Methwyd gosod yr iaith i %s; yn defnyddio iaith y system (%s, %s).

en: Failed to set language to %s, using default system language.
cy: Methwyd gosod yr iaith i %s; yn defnyddio iaith y system.

en: Failed to validate settings
cy: Methwyd dilysu'r gosodiadau.

en: Failed to write to file %s
cy: Methwyd ysgrifennu at ffeil %s.

en: Failed to write xml file
cy: Methwyd ysgrifennu ffeil xml.

en: Failed transfers
cy: Trosglwyddiadau aflwyddiannus

en: Fall back to active mode
cy: Disgyn nôl ar fodd gweithredol

en: Fil&e:
cy: Ff&eil:

en: Fil&es
cy: Ff&eiliau:

en: File
cy: Ffeil

en: File descriptor not a socket
cy: Disgrifydd ffeil ddim yn soced

en: File does not contain any importable data.
cy: Ffeil ddim yn cynnwys unrhyw ddata gall ei mewnforio

en: File editing
cy: Golygu ffeiliau

en: File exists
cy: Ffeil yn bodoli

en: File exists action
cy: Gweithred ffeil yn bodoli

en: File has changed
cy: Ffeil wedi newid

en: File lists
cy: Rhestrau ffeiliau

en: File not found
cy: Ni chanfuwyd y ffeil.

en: File search
cy: Chwiliad ffeiliau

en: File transfer aborted by user
cy: Rhoddwyd y gorau i'r trosglwyddiad gan y defnyddiwr.

en: File transfer aborted by user after transferring %s in %s
cy: Rhoddwyd y gorau i'r trosglwyddiad gan y defnyddiwr wedi trosglwyddo %s mewn %s.

en: File transfer failed
cy: Methodd y trosglwyddiad.

en: File transfer failed after transferring %s in %s
cy: Methodd y trosglwyddiad wedi trosglwyddo %s mewn %s.

en: File transfer skipped
cy: Neidwyd trosglwyddiad ffeil.

en: File transfer successful
cy: Trosglwyddiad yn llwyddiannus.

en: File transfer successful, transferred %s in %s
cy: Trosglwyddiad yn llwyddiannus; trosglwyddwyd %s mewn %s.

en: File transfers still in progress.
cy: Troslgwyddiadau yn parhau.

en: File would transfer with ASCII data type.
cy: Mi fyddai'r ffeil yn trosglwyddo gyda math data ASCII.

en: File would transfer with binary data type.
cy: Mi fyddai'r ffeil yn trosglwyddo gyda math data deuaidd.

en: FileZilla Error
cy: Gwall FileZilla

en: FileZilla can now test your configuration to ensure everything is configured properly.
cy: Gall FileZilla nawr profi eich ffurfweddiad i sicrhau bod pob dim wedi ei osod yn iawn.

en: FileZilla is already connected to a server.
cy: Mae FileZilla eisoes wedi cysylltu gyda gweinydd.

en: FileZilla needs to be restarted for the language change to take effect.
cy: Rhaid ailddechrau FileZilla i roi'r newid iaith ar waith.

en: FileZilla updates
cy: Diweddariadau FileZilla

en: Filelist status &bars
cy: &Barrau statws rhestrau ffeiliau

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Filename cannot be constructed for directory %s and filename %s
cy: Ni all creu enw ffeil ar gyfer cyfeiriadur %s ac enw ffeil %s.

en: Filename invalid
cy: Enw ffeil annilys

en: Filename unchanged
cy: Enw ffeil heb ei newid.

en: Filename:
cy: Enw ffeil:

en: Filenames may not contain any of the following characters: / * ? < > |
cy: Ni all enwau ffeiliau cynnwys y nodau canlynol: / * ? < > |

en: Filenames may not contain any of the following characters: / \ : * ? " < > |
cy: Ni all enwau ffeiliau cynnwys y nodau canlynol: / \: * ? " < > |

en: Files currently being edited
cy: Ffeiliau yn cael ei golygu ar hyn o bryd

en: Filesize
cy: Maint ffeil

en: Filesize format
cy: Fformat meintiau ffeiliau

en: Filetype
cy: Math ffeil

en: Filetype associations
cy: Cyslltiadau mathau ffeil

en: Filter applies to:
cy: Hidlydd yn berthnasol i:

en: Filter invalid characters in filenames
cy: Nodau annilys mewn enwau ffeiliau

en: Filter name already exists
cy: Enw ffeil yn bodoli eisoes

en: Filter out items matching all of the following
cy: Hidlo allan eitemau yn cydweddu a pob un o'r canlynol

en: Filter out items matching any of the following
cy: Hidlo allan eitemau yn cydweddu unrhyw un o'r canlynol

en: Filter out items matching none of the following
cy: Hidlo allan eitemau yn cydweddu dim o'r canlynol

en: Filter set already exists
cy: Set hidlyddion eisoes yn bodoli

en: Filter the directory listings
cy: Hidlo'r rhestr cyfeiriaduron

en: Filter validation failed
cy: Methodd y dilysiad hidlydd

en: Find &files
cy: Canfod &ffeiliau

en: Find d&irectories
cy: Canfod cyfe&iraiduron

en: Fingerprint (SHA-1):
cy: Ôl bys (SHA-1):

en: Fingerprint (SHA-256):
cy: Ôl bys (SHA-256):

en: Firewall and router configuration wizard
cy: Dewin ffurfweddu mur diogelwch a llwybrydd

en: For more detailed information about what these options do, please run the network configuration wizard.
cy: Am wybodaeth fanylach am beth mae'r opsiynau hyn yn gwneud, rhedwch y dewin ffurfweddu rhwydwaith.

en: For reliability you should specify a range of at least 10 ports.
cy: Er mwyn dibynadwyedd, dylech nodi rhediad o o leiaf 10 o byrth.

en: For this session the default settings will be used. Any changes to the settings will not be saved.
cy: Defnyddir y gosodiadau rhagosodedig ar gyfer y sesiwn hon. Ni chaiff unrhyw newidiadau eu cadw.

en: Force &UTF-8
cy: Gorfodi &UTF-8

en: Force showing &hidden files
cy: &Gorfodi dangos ffeiliau wedi'u cuddio

en: Force showing hidden files
cy: Gorfodi dangos ffeiliau wedi'u cuddio

en: Format specifications:
cy: Manylion fformatio:

en: Format: Extension followed by properly quoted command and arguments.
cy: Fformat: Estyniad wedi'i ddilyn gan orchymyn ac argiau wedi'i dyfynnu yn gywir.

note: @translator: Two examples: Found new nightly 2014-04-03\n, Found new release 3.9.0.1\n
en: Found new %s %s
cy: Canfuwyd %s newydd %s

en: Further documentation
cy: Dogfennaeth bellach (Saesneg)

en: General
cy: Cyffredinol

en: General SOCKS server failure
cy: Methiant cyffredin gweinydd SOCKS

en: Generic proxy
cy: Procsi generig

en: Get external IP address from the following URL:
cy: Cael y cyfeiriad IP allanol o'r URL canlynol:

en: Getting help
cy: Cael cymorth

en: Given filterset name already exists, overwrite filter set?
cy: Mae set hidlyddion o'r un enw yn bodoli eisoes. Trosysgrifo'r set hidlyddion?

en: Global bookmarks
cy: Nodau cysylltiadau byd eang

en: Group permissions
cy: Hawliau grŵp

en: H&igh
cy: &Uchel

en: HTTPS - HTTP over TLS
cy: HTTPS - HTTP dros TLS

en: Hidden
cy: Wedi'i cuddio

en: High
cy: Uchel

en: Highest
cy: Uchaf

en: Highest available port has to be a number between 1024 and 65535.
cy: Rhaid i'r porth uchaf fod yn rhif rhwng 1024 a 65535.

en: Hold the shift key to toggle the filter state on both sides simultaneously.
cy: Daliwch yr allwedd SHIFT i doglo ffurf yr hidlydd ar y ddwy ochr ar y cyd.

en: Homepage:
cy: Hafan:

en: Host key mismatch
cy: Anghydweddiad allwedd gwestai

en: Host starts with '[' but no closing bracket found.
cy: Gwestai yn dechrau gyda '[' ond does dim cromfach cau.

en: Host unreachable
cy: Gwestai yn anghyrraeddadwy

en: Host:
cy: Gwestai:

en: Hours,
cy: Awr,

en: I&SO 8601 (example: 15:47)
cy: I&SO 8601 (enghraifft: 15:47)

en: IPv6 addresses are not supported with SOCKS4 proxy
cy: Nid yw cyfeiriadau IPv6 yn gydnaws â phrocsi SOCKS4.

en: If no data is sent or received during an operation for longer than the specified time, the connection will be closed and FileZilla will try to reconnect.
cy: Os nad oes unrhyw ddata yn cael ei anfon neu ei dderbyn mewn gweithred o fewn yr amser penodol, caiff y cysylltiad ei gau a bydd FileZilla yn ceisio ail-gysylltu.

en: If reporting bugs, please provide logs with "Verbose" logging level.
cy: Os yn adrodd gwallau, anfonwch logiau gyda lefel logio "Geiriog".

en: If the automatic test at the end of this wizard succeeds, but you cannot transfer files to a particular server, the server might be misconfigured and you should try active mode. You can set the transfer mode on a per-server basis in the Site Manager.
cy: Os yw'r prawf awtomatig ar ddiwedd y dewin hwn yn llwyddo ond nid ydych yn medru trosglwyddo ffeiliau at weinydd penodol, mae'n bosib bod y gweinydd wedi ei gam-ffurfweddu a dylech geisio'r modd gweithredol. Gallech osod modd trosglwyddo penodol ar gyfer gwahanol weinyddion yn y Rheolydd Safleoedd.

en: If the fallback option is enabled, you will be able to connect to misconfigured servers which reject the selected transfer mode.
cy: Os yw'r modd wrth gefn wedi ei alluogi, byddech yn medru cysylltu at weinyddion wedi'i cham-ffurfweddu ac sy'n gwrthod y modd trosglwyddo dewisedig.

en: If the host key change was not expected, please contact the server administrator.
cy: Os nad oedd disgwyl i allwedd y gwestai newid, cysylltwch â gweinyddwr y gweinydd.

en: If the problem persists, some router and/or firewall keeps blocking FileZilla.
cy: Os yw'r broblem yn parhau, mae rhyw lwybrydd a/neu fur diogelwch yn atal FileZilla.

en: If the problem persists, some router and/or firewall keeps interrupting the connection.
cy: Os yw'r broblem yn parhau, mae rhyw lwybrydd a/neu fur diogelwch yn ymyrryd ar y cysylltiad.

en: If the size of the logfile reaches the limit, it gets renamed by adding ".1" to the end of the filename (possibly overwriting older logfiles) and a new file gets created.
cy: Os yw maint y ffeil logiau yn cyrraedd y terfyn, mae'n cael ei ailenwi gan ychwanegu ".1" at ddiwedd ei enw a'i gadw fel ffeil newydd, o bosib gan trosysgrifio ffeil log hyn.

en: If the symlink points to a directory, FileZilla can either delete the symbolic link or remove the contents of the linked directory.
cy: Os yw'r symlink yn pwyntio at gyfeiriadur, gall FileZilla naill ai dileu'r cysylltiad symbolic neu dynnu'r cynnwys o'r cyfeiriadur cysylltiedig.

en: If this problem persists, please contact your router or firewall manufacturer for a solution.
cy: Os yw'r broblem yn parhau, cysylltwch â gwneuthurwr eich llwybrydd neu fur diogelwch am ddatrysiad.

en: If this problem stays, please contact your router manufacturer.
cy: Os yw'r broblem yn parhau, cysylltwch â gwneuthurwr eich llwybrydd.

en: If using timestamp based comparison, consider two files equal if their timestamp difference does not exceed this threshold.
cy: Os ydych yn defnyddio amsernod yn ddibynnol ar gymhariaeth, ystyriwch dau ffeil yn unfath os nad yw'r gwahaniaeth rhwng eu hamsernodau yn fwy na'r trothwy hwn.

en: If you change the language, you need to restart FileZilla.
cy: Os ydych yn newid yr iaith, rhaid ailddechrau FileZilla.

en: If you click on test, FileZilla will connect to probe.filezilla-project.org and will perform some simple tests.
cy: Os ydych yn clicio ar Profi, bydd FileZilla yn cysylltu gyda probe.filezilla-project.org ac yn perfformio rhai profion syml.

en: If you close FileZilla, your changes will be lost.
cy: Os ydych yn cau FileZilla, caiff eich newidiadau eu colli.

en: If you enter the wrong filetypes, those files may get corrupted when transferred.
cy: Os ydych yn rhoi'r mathau ffeiliau anghywir, gallai'r ffeiliau yno cael eu llygru wrth eu trosglwyddo.

en: If you get any errors, your configuration is not correct.
cy: Os ydych yn cael unrhyw wallau, mae eich ffurfweddiad yn anghywir.

en: If you have problems to retrieve directory listings or to transfer files, try to change the default transfer mode.
cy: Os ydych yn cael problemau yn cael rhestrau cyfeiriaduron neu'n trosglwyddo ffeiliau, ceisiwch newid i'r modd trosglwyddo rhagosodedig.

en: If you keep having problems with a specific server, the server itself or a remote router or firewall might be misconfigured. In this case try to toggle passive mode and contact the server administrator for help.
cy: Os ydych yn parhau i gael problemau gyda gweinydd penodol, mae'n bosib nad yw'r gweinydd, neu lwybrydd neu fur diogelwch pell wedi ei ffurfweddu yn gywir. Yn yr achos hwn, ceisiwch doglo'r modd goddefol a chysylltwch â gweinyddwr y gweinydd am gymorth.

en: If you successfully complete the wizard and the final test succeeds, any firewalls and routers you have should be configured properly.
cy: Os ydych yn cwblhau'r dewin yn llwyddiannus a'r prawf terfynol yn llwyddo, mi ddylai bod unrhyw lwybryddion a muriau diogelwch sydd gennych chi wedi eu ffurfweddu yn gywir.

en: If you use a firewall, make sure FileZilla is allowed to accept connection on all given ports.
cy: Os ydych yn defnyddio mur diogelwch, sicrhewch fod FileZilla yn cael derbyn cysylltiadau ar y pyrth a nodwyd.

en: If you use a router, make sure all these ports are forwarded to the machine you're running FileZilla on.
cy: Os ydych yn defnyddio llwybrydd, sicrhewch fod y pyrth hyn i gyd wedi eu blaenyrru i'r peiriant rydych yn rhedeg FileZilla arno.

en: If your router keeps changing the IP address, please contact your router manufacturer.
cy: Os yw'ch llwybrydd yn newid y cyfeiriad IP o hyd, cysylltwch â gwneuthurwr eich llwybrydd.

en: Import settings
cy: Gosodiadau mewnforio

en: Import successful
cy: Mewnforiad llwyddiannus

en: Improperly quoted association.
cy: Dyfynwyd cysylltiad anghywir

en: In active mode, FileZilla has to listen on a port for data transfers. You have to specify which ports FileZilla will use.
cy: Yn y modd gweithredol, rhaid i FileZilla wrando ar borth am drosglwyddiadau data. Rhaid i chi nodi pa byrth i FileZilla defnyddio.

en: In case you have a router, you will have to forward all available ports, as FileZilla has no influence on the ports your system chooses.
cy: Os ydych gyda llwybrydd, bydd rhaid anfon ymlaen yr holl byrth sydd ar gael gan nad oes gan FileZilla unrhyw ddylanwad ar y pyrth mae'ch system yn eu dewis.

en: In order to use active mode, FileZilla needs to know your external IP address.
cy: Er mwyn defnyddio'r modd gweithredol, mae FileZilla angen gwybod eich cyfeiriad IP allanol.

en: In passive mode, which is recommended for most users, FileZilla asks the server for a port and connects to the given port. Not much configuration has to be done for this.
cy: Yn y modd goddefol (passive mode), mae FileZilla yn gofyn i'r gweinydd am borth ac yn cysylltu i'r porth hwnnw. Hwn yw'r ffordd gorau ar gyfer y rhan fwyaf o ddefnyddwyr. Nid oes rhaid ffurfweddu llawer ar gyfer y modd hwn.

en: Incorrect password
cy: Cyfrinair anghywir

en: Information about the latest version of FileZilla could not be retrieved. Please try again later.
cy: Methwyd cael gwybodaeth am y fersiwn diweddaraf o FileZilla. Ceisiwch eto'n hwyrach.

en: Initializing TLS...
cy: Yn dechrau TLS...

en: Insecure server, it does not support FTP over TLS.
cy: Gweinydd ansefydlog - Nid yw FTP dros TLS yn bosib.

en: Interactive
cy: Rhyngweithiol

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Interrupted by signal
cy: Ymyrrwyd gan signal

en: Interrupted by user
cy: Ymyrrwyd gan ddefnyddiwr

en: Invalid Content-Length
cy: Cynnwys Annilys - Hyd

en: Invalid HTTP Response
cy: Ymateb HTTP Annilys

en: Invalid argument passed
cy: Pasiwyd arg annilys

en: Invalid character sequence received, disabling UTF-8. Select UTF-8 option in site manager to force UTF-8.
cy: Derbynwyd rhediad nodau annilys, gan analluogi UTF-8. Dewiswch UTF-8 yn y rheolydd safleoedd i orfodi UTF-8.

en: Invalid chunk size
cy: Maint talp annilys

en: Invalid data received
cy: Derbynwyd data annilys

en: Invalid date
cy: Dyddiad annilys

en: Invalid filename
cy: Enw ffeil annilys

en: Invalid host, after closing bracket only colon and port may follow.
cy: Gwestai annilys. Ar ôl cromfach cau, dim ond colon neu borth gall dilyn.

en: Invalid input
cy: Mewnbwn annilys

en: Invalid port given. The port has to be a value from 1 to 65535.
cy: Rhoddwyd mewnbwn annilys. Rhaid i'r porth gael gwerth rhwng 1 a 65535.

en: Invalid protocol specified. Valid protocols are:
    ftp:// for normal FTP with optional encryption,
    sftp:// for SSH file transfer protocol,
    ftps:// for FTP over TLS (implicit) and
    ftpes:// for FTP over TLS (explicit).
cy: Rhoddwyd protocol annilys. Protocolau dilys yw:
    ftp:// ar gyfer FTP arferol gydag amgryptiad opsiynol,
    sftp:// ar gyfer SSH FTP,
    ftps:// ar gyfer FTP dros TLS (ymhlyg) a
    ftpes:// ar gyfer FTP dros TLS (echblyg).

en: Invalid proxy host, after closing bracket only colon and port may follow.
cy: Gwestai procis annilys. Ar ôl cromfach cau, dim ond colon neu borth gall dilyn.

en: Invalid response code
cy: Cod ymateb annilys

en: Invalid search conditions: %s
cy: Amod chwilio annilys: %s

en: Invalid site path
cy: Llwybr safle annilys

en: Invalid size in condition
cy: Maint annilys mewn amod

en: Invalid username given.
cy: Rhoddwyd enw defnyddiwr annilys.

en: Invalid value for ai_flags
cy: Gwerth annilys ar gyfer ai_flags

en: Invalid value for hints
cy: Gwerth annilys ar gyfer hintiau

en: Jurisdiction country:
cy: Gwladwriaeth awdurdodaeth:

en: Jurisdiction locality:
cy: Rhanbarth awdurdodaeth:

en: Jurisdiction state or province:
cy: Talaith neu sir awdurdodaeth:

en: Keep directories on top
cy: Cadw cyfeiriaduron ar y brig

en: Keep in mind that not all servers support this feature and may return incorrect listings if this option is enabled. Although FileZilla performs some tests to check if the server supports this feature, the test may fail.
cy: Cofiwch nad yw pob gweinydd yn cefnogi'r nodwedd hon ac fe allan roi rhestrau cyfeiriaduron anghywir os yw'r opsiwn hwn yn cael ei alluogi. Er bod FileZilla yn perfformio rhai profion i weld os yw'r gweinydd yn cefnogi'r nodwedd, mae'n bosib i'r prawf methu.

en: Key exchange
cy: Cyfnewid allwedd

en: Key exchange:
cy: Cyfnewid allwedd:

en: L&owest
cy: &Isaf

en: Language
cy: Iaith

en: Language changed
cy: Newidwyd yr iaith

en: Last modified
cy: Addasiad diwethaf

en: Layout
cy: Cynllun

en: Limit for concurrent &downloads:
cy: Cyfyngiad nifer o &lawrlwythiadau ar yr un pryd:

en: Limit for concurrent &uploads:
cy: Cyfyngiad nifer &uwchlwythiadau ar yr un pryd:

en: Limit local ports
cy: Cyfyngu pyrth lleol

en: Limit size of logfile
cy: Cyfyngu maint y ffeil logiau

en: Limit:
cy: Cyfyngiad

en: Line length exceeded
cy: Llinell rhy hir

en: Linked against
cy: Cysylltwyd yn erbyn

en: Listen socket closed
cy: Caewyd y soced gwrando

en: Listing:
cy: Rhestr:

en: Lo&west available port:
cy: Porth &isaf posib:

en: Local
cy: Lleol

en: Local address in use
cy: Cyfeiriad lleol ar ddefnydd

en: Local endpoint has been closed
cy: Mae'r pwynt diwedd lleol wedi ei gau.

en: Local file
cy: Ffeil lleol

en: Local file does not exist.
cy: Nid yw'r ffeil lleol yn bodoli.

en: Local file is %s
cy: Y ffeil lleol yw %s

en: Local file is a directory instead of a regular file.
cy: Mae'r ffeil lleol yn gyfeiriadur yn hytrach na ffeil arferol.

en: Local file is not a valid filename.
cy: Dyw'r ffeil lleol ddim yn enw ffeil dilys.

en: Local filters:
cy: Hidlyddion lleol:

en: Local site:
cy: Llwybr lleol:

en: Locality:
cy: Lleoliad:

en: Log file
cy: Ffeil log

en: Logging
cy: Logio

en: Login data contains non-ASCII characters and server might not be UTF-8 aware. Cannot fall back to local charset since using proxy.
cy: Mae'r data mewngofnodi yn cynnwys nodau na sy'n ASCII ac mae'n bosib na fydd y gweinydd yn adnabod UTF-8. Methu disgyn nôl ar set nodau lleol oherwydd defnydd procsi.

en: Login data contains non-ASCII characters and server might not be UTF-8 aware. Trying local charset.
cy: Mae'r data mewngofnodi yn cynnwys nodau na sy'n ASCII ac mae'n bosib na fydd y gweinydd yn adnabod UTF-8. Yn ceisio set nodau lleol.

en: Logontype has to be either 'ask' or 'interactive' (without the quotes).
cy: Rhaid i'r math mewngofnodi fod naill ai 'ask' neu 'interactive' (heb y dyfynodau).

en: Logontype, can only be used together with FTP URL. Argument has to be either '%s' or '%s'
cy: Gall defnyddio dull mewngofnodi gyda URL FTP yn unig. Rhaid i'r arg fod naill ai '%s' neu '%s'.

en: Low
cy: Isel

en: Lowest
cy: Isaf

en: Lowest available port has to be a number between 1024 and 65535.
cy: Rhaid i'r porth isaf ar gael fod yn rhif rhwng 1024 a 65535.

en: Make sure the file can be accessed and is a well-formed XML document.
cy: Gwiriwch fod posib mynd at y ffeil a'i fod yn ddogfen XML cywir.

en: Malformed chunk data: %s
cy: Talp data wedi'i gam-ffurfio: %s

en: Manual transfer
cy: Trosglwyddiad â llaw

en: Match all of the following
cy: Cydweddu pob un o'r canlynol

en: Match any of the following
cy: Cydweddu unrhyw o'r canlynol

en: Match none of the following
cy: Cydweddu dim o'r canlynol

en: Maximum simultaneous &transfers:
cy: Cyfyngiad nifer &trosglwyddiadau ar yr un pryd:

en: Memory allocation failure
cy: Methiant dyrannu cof

en: Message log
cy: Log negeseuon

en: Message too large
cy: Neges yn rhy fawr

en: Minutes
cy: Munud

en: Move &down
cy: Symu&d i lawr

en: Move &up
cy: Sym&ud i fyny

en: My Computer
cy: Fy Nghyfrifiadur

en: My Documents
cy: Fy Nogfennau

en: My Sites
cy: Fy Safleoedd

en: Name
cy: Enw

en: Name already exists
cy: Mae'r enw'n bodoli eisoes

en: Name of bookmark already exists.
cy: Mae'r enw nod cysylltiad yn bodoli eisoes.

en: Name:
cy: Enw:

en: Natural sort
cy: Trefn naturiol

en: Need to enter filter name
cy: Mae angen enw hidlydd.

en: Need to enter valid remote path
cy: Mae angen llwybr pell dilys.

en: Need to specify a character encoding
cy: Mae angen nodi amgodiad.

en: Neither nodename nor servname provided, or not known
cy: Enwau nodename a servname heb eu rhoi, neu yn anhysbys

en: Network host does not have any network addresses in the requested address family
cy: Nid oes gan westai'r rhwydwaith unrhyw gyfeiriaduron rhwydwaith yn y teulu cyfeiriadau yno.

en: Network unreachable
cy: Methu cyrraedd y rhwydwaith

en: Never
cy: Byth

en: New &Folder
cy: &Ffolder newydd

en: New &tab
cy: &Tab newydd

en: New Book&mark
cy: &Nod Cysylltiad Newydd

en: New bookmark
cy: Nod cysylltiad newydd

en: New directory
cy: Cyfeiriadur newydd

en: New features and improvements in %s
cy: Nodweddion newydd a gwelliannau yn %s (Saesneg)

en: New filter
cy: Hidlydd newydd

en: New folder
cy: Ffolder newydd

en: New site
cy: Safle newydd

en: Next to the transfer queue
cy: Wrth ochr y ciw trosglwyddo

en: No
cy: Na

en: No address associated with nodename
cy: Dim cyfeiriad yn gysylltiedig â'r enw nod

en: No category to export selected
cy: Ni ddewisiwyd categori allforio.

en: No command given, aborting.
cy: Ni rhoddwyd gorchymyn; Yn diweddu.

en: No external IP address set, trying default.
cy: Dim cyfeiriad IP allanol wedi'i osod; yn ceisio'r rhagosodedig.

en: No files are currently being edited.
cy: Nid oes ffeiliau yn cael eu golygu ar hyn o bryd.

en: No filter name given
cy: Ni roddwyd enw hidlydd.

en: No host given, please enter a host.
cy: Ni roddwyd gwesteiwr. Rhowch un.

en: No images available
cy: Dim delweddau ar gael

en: No name for the filterset given.
cy: Ni roddwyd enw ar gyfer y set hidlyddion.

en: No program associated with filetype
cy: Nid oes rhaglen yn gysylltiedig â'r math o ffeil.

en: No program has been associated to edit files with the extension '%s'.
cy: Nid oes rhaglen wedi ei nodi yn gysylltiedig i olygu ffeiliau gyda'r estyniad '%s'.

en: No route to host
cy: Dim llwybr i'r gwestai

en: No search results
cy: Dim canlyniadau chwilio

en: No sites available
cy: Dim safleoedd ar gael

en: No supported SOCKS5 auth method
cy: Dim dull auth SOCKS5 cydnaws

en: No username given.
cy: Ni roddwyd enw defnyddiwr

en: None
cy: Dim

en: None selected yet
cy: Ni ddewiswyd dim eto.

en: Nonrecoverable failure in name resolution
cy: Methiant anadferadwy yn ddatrysiad enw

en: Normal
cy: Arferol

en: Not all items could be requeued for transfer.
cy: Methwyd ail-giwio pob eitem i'w drosglwyddo.

en: Not connected
cy: Heb gysylltu

en: Not connected to any server
cy: Heb gysylltu ag unrhyw weinydd

en: Not connected to any server.
cy: Heb gysylltu ag unrhyw weinydd.

en: Not connected.
cy: Heb gysylltu.

en: Not initialized, need to call WSAStartup
cy: Heb ei ymgychwyn - Angen galw WSAStartup

en: Note that this feature is only supported using the FTP protocol.
cy: Nodwch fod y nodwedd hon yn gydnaws â defnyddio'r protocol FTP yn unig.

en: Note: This only works with plain, unencrypted FTP connections.
cy: Nodwch: Mae hyn yn gweithio yn unig gyda chysylltiadau FTP plaen, heb eu hamgryptio.

en: Note: Using a generic proxy forces passive mode on FTP connections.
cy: Nodwch: Mae defnyddio procsi generig yn gorfodi modd goddefol ar gysylltiadau FTP.

en: Number of decimal places:
cy: Nifer o safleoedd degol:

en: Number of retries has to be between 0 and 99.
cy: Rhaid i'r nifer o droeon i ail-geisio fod rhwng 0 a 99.

en: OK
cy: Iawn

en: On the following pages, the selected transfer mode will be configured, as well as the fallback mode if enabled.
cy: Ar y tudalennau canlynol, caiff y modd trosglwyddo dewisedig ei ffurfweddu yn ogystal â'r modd wrth gefn os wedi'i alluogi.

en: Once
cy: Unwaith

en: Once a day
cy: Unwaith y dydd

en: Once a week
cy: Unwaith yr wythnos

en: Only use plain FTP (insecure)
cy: Defnyddio FTP plaen (anniogel)

en: Open directory in system's file manager
cy: Agor cyfeiriadur yn rheolwr ffeiliau'r system

en: Open the Site Manager
cy: Agor y Rheolydd Safleoedd

en: Open the Site Manager.
cy: Agor y Rheolydd Safleoedd

en: Open the Site Manager. Right-click for a list of sites.
cy: Agor y Rheolydd Safleoedd. Clic dwbl am restr o safleoedd.

en: Open the file.
cy: Agor y ffeil.

en: Open the settings dialog of FileZilla
cy: Agor deialog gosodiadau FileZilla

en: Opened as:
cy: Yn agor fel:

en: Opening failed
cy: Methwyd agor

en: Opens a new tab
cy: Yn agor tab newydd

en: Opens the Site Manager
cy: Yn agor y Rheolydd Safleoedd

en: Opens the directory listing filter dialog. Right-click to toggle filters.
cy: Mae'n agor deialog hidlo'r rhestrau cyfeiriaduron. Clic dde i doglo hidlyddion.

en: Operation already in progress
cy: Mae gweithred eisoes ar waith

en: Operation in progress
cy: Gweithred ar waith

en: Operation not supported
cy: Nid yw'r weithred yn bosib.

en: Organization:
cy: Sefydliad:

en: Other system error
cy: Gwall system arall

en: Other:
cy: Arall:

en: Out of memory
cy: Allan o gof

en: Overview
cy: Trosolwg

en: Overwrite &if source newer
cy: Trosysgrifo os yw'r tarddiad yn fwy diweddar

en: Overwrite file
cy: Trosysgrifo’r ffeil

en: Overwrite file if size differs
cy: Trosysgrifo'r ffeil os yw'r maint yn wahanol

en: Overwrite file if size differs or source file is newer
cy: Trosysgrifo'r ffeil os yw'r maint yn wahanol neu'r ffeil tarddiad yn fwy diweddar.

en: Overwrite file if source file newer
cy: Trosysgrifo'r ffeil os yw'r ffeil tarddiad yn fwy diweddar.

en: Overwrite if &different size
cy: Trosysgrifio os yw'n maint gwahanol

en: Overwrite if different si&ze or source newer
cy: Trosysgrifio os yw'n maint gwahanol neu os yw'r tarddiad yn fwy diweddar

en: Own build type: %s
cy: Math huna adeiladaeth: %s

en: Owner permissions
cy: Hawliau perchennog

en: Owner/Group
cy: Perchennog/Grŵp

en: P&revent system from entering idle sleep during transfers and other operations
cy: &Rhwystro'r system rhag mynd i gysgu tra bod trosglwyddiadau a gweithredoedd eraill ar waith.

en: P&roxy host:
cy: &Gwesteiwr procsi:

en: PORT command tainted by router or firewall.
cy: Llygrwyd y gorchymyn PORT gan lwybrydd neu fur diogelwch.

en: Pa&ssive (recommended)
cy: &Goddefol (argymelledig)

en: Parameter not a valid URL
cy: Dyw'r paramedr ddim yn URL dilys.

en: Parsing %d bytes of version information.
cy: Yn dosrannu %d beit o wybodaeth fersiwn.

en: Pass&word:
cy: &Cyfrinair:

en: Passive (recommended)
cy: Goddefol (argymelledig)

en: Passive mode
cy: Modd goddefol (passive)

en: Passive mode has been set as default transfer mode.
cy: Mae'r modd goddefol wedi ei osod fel y modd trosglwyddo rhagosodedig.

en: Password required
cy: Mae angen cyfrinair

en: Path
cy: Llwybr

en: Path cannot be constructed for directory %s and subdir %s
cy: Ni ellir creu llwybr ar gyfer y cyfeiriadur %s a'r is-gyfeiriadur %s

en: Path not found:
cy: Ni chanfuwyd y llwybr:

en: Paths
cy: Llwybrau

en: Pending removal
cy: Yn disgwyl i'w dynnu

en: Permission
cy: Hawl

en: Permission denied
cy: Gwrthodwyd caniatâd

en: Permissions
cy: Hawliau

en: Platform:
cy: Platfform:

en: Please check on https://filezilla-project.org/probe.php that the server is running and carefully check your settings again.
cy: Gwiriwch ar https://filezilla-project.org/probe.php bod y gweinydd yn rhedeg a gwiriwch eich gosodiadau eto yn ofalus.

en: Please configure any firewalls and routers so that FileZilla can establish outgoing connection to arbitrary ports.
cy: Ffurfweddwch unrhyw furiau diogelwch a llwybryddion fel y gall FileZilla sefydlu cysylltiad allanol at byrth mympwyol.

en: Please disable settings like 'DMZ mode' or 'Game mode' on your router.
cy: Analluogwch osodiadau fel 'Modd DMZ' neu 'Modd gemau' ar eich llwybrydd.

en: Please ensure you have a stable internet connection and carefully check your settings again.
cy: Gwiriwch fod gennych gysylltiad sefydlog i'r rhyngrwyd a gwiriwch eich gosodiadau eto yn ofalus.

en: Please enter a custom date format.
cy: Rhowch fformat dyddiad penodol.

en: Please enter a custom time format.
cy: Rhowch fformat amser penodol.

en: Please enter a date of the form YYYY-MM-DD such as for example 2010-07-18.
cy: Rhowch ddyddiad o'r ffurf BBBB-MM-DD fel, er enghraifft, 2015-01-25.

en: Please enter a download speed limit greater or equal to 0 %s/s.
cy: Rhowch gyflymder lawrlwytho yn gyfartal neu'n fwy na 0 %s/e.

en: Please enter a name for the new filter.
cy: Rhowch enw ar gyfer yr hidlydd newydd.

en: Please enter a new name for the copied filter.
cy: Rhowch enw ar gyfer yr hidlydd a chopïwyd.

en: Please enter a new name for the filter set "%s"
cy: Rhowch enw newydd ar gyfer y set hidlyddion "%s".

en: Please enter a new name for the filter.
cy: Rhowch enw newydd ar gyfer yr hidlydd.

en: Please enter a number between 0 and 10 for the number of concurrent downloads.
cy: Rhowch rif rhwng 0 a 10 ar gyfer y nifer o lawrlwythiadau ar yr un pryd.

en: Please enter a number between 0 and 10 for the number of concurrent uploads.
cy: Rhowch rif rhwng 0 a 10 ar gyfer y nifer o uwcghlwythiadau ar yr un pryd.

en: Please enter a number between 1 and 10 for the number of concurrent transfers.
cy: Rhowch rif rhwng 0 a 10 ar gyfer y nifer o drosglwyddiadau ar yr un pryd.

en: Please enter a password for this server:
cy: Rhowch gyfrinair ar gyfer y gweinydd hwn:

en: Please enter a unique name for this filter set
cy: Rhowch enw unigryw ar gyfer y set hidlyddion hon.

en: Please enter a username for this server:
cy: Rhowch enw defnyddiwr ar gyfer y gweinydd hwn:

en: Please enter a valid portrange.
cy: Rhowch amrediad dilys o byrth.

en: Please enter an URL where to get your external address from
cy: Rhowch URL i gael eich cyfeiriad allanol oddi yno

en: Please enter an upload speed limit greater or equal to 0 %s/s.
cy: Rhowch gyflymder uwchlwytho yn gyfartal neu'n fwy na 0 %s/e.

en: Please enter raw FTP command.
    Using raw ftp commands will clear the directory cache.
cy: Rhowch orchymyn FTP craidd newydd.
    Bydd defnyddio gorchmynion FTP craidd yn clirio cof dros dro'r cyfeiriadur.

en: Please enter the name of the directory which should be created:
cy: Rhwoch enw'r cyfeiriadur i'r greu:

en: Please enter the name of the file which should be created:
cy: Rhwoch enw'r ffeil i'w greu:

en: Please enter username and password for this server:
cy: Rhowch enw defnyddiwr a chyfrinair ar gyfer y gweinydd hwn:

en: Please enter your external IP address
cy: Rhowch eich cyfeiriad IP allanol

en: Please enter your external IP address on the active mode page of this wizard. In case you have a dynamic address or don't know your external address, use the external resolver option.
cy: Rhowch eich cyfeiriad IP allanol ar dudalen dull gweithredol y dewin hwn. Os yw'ch cyfeiriad yn ddynamig neu os nad ydych yn gwybod eich cyfeiriad allanol, defnyddiwch yr opsiwn datrysydd allanol.

en: Please follow the instructions carefully, as wrong configuration will prevent successful FTP connections.
cy: Dilynwch y cyfarwyddiadau yn ofalus. Gall ffurfweddiad anghywir eich rhwystro rhag gwneud cysylltiadau FTP yn llwyddiannus.

en: Please make sure FileZilla is allowed to establish outgoing connections and make sure you typed the address of the address resolver correctly.
cy: Gwiriwch fod FileZilla gyda chaniatâd i sefydlu cysylltiadau allanol a gwiriwch eich bod wedi rhoi cyfeiriad y datrysydd cyfeiriad yn gywir.

en: Please make sure the requested locale is installed on your system.
cy: Gwiriwch fod y locale dewisedig wedi ei osod ar eich system.

en: Please make sure your router is using the latest available firmware. Furthermore, your router has to be configured properly. You will have to use manual port forwarding. Don't run your router in the so called 'DMZ mode' or 'game mode'.
cy: Gwiriwch fod eich llwybrydd yn defnyddio'r gadarnwedd ddiweddaraf. Hefyd, rhaid ffurfweddu eich llwybrydd yn gywir. Bydd rhaid i chi osod blaenyrru pyrth (port forwarding) eich hunain. Peidiwch redeg eich llwybrydd yn y modd 'DMZ' na'r 'modd gemau'.

en: Please note that FileZilla has no influence on the port the server chooses. So the server might choose a port which your firewall thinks is only used by trojans or other malware. This might raise a false alarm you can safely discard.
cy: Nodwch nad yw FileZilla yn dylanwadu ar ddewis porth y gweinydd. Mae'n bosib i'r gweinydd defnyddio porth mae'ch mur diogelwch yn meddwl sy'n cael ei ddefnyddio gan trojannau neu ddrwgwedd arall. Gall hun achosi rhybudd ffug y gallech ei anwybyddu'n ddiogel.

en: Please note that preserving timestamps on uploads on FTP, FTPS and FTPES servers only works if they support the MFMT command.
cy: Nodwch fod cadw amsernodau ar uwchlwythiadau ar weinyddion FTP, FTPS ac FTPES dim ond yn gweithio os ydyn nhw'n gydnaws â'r gorchymyn MFMT.

en: Please note that some servers might ban you if you try to reconnect too often or in too short intervals.
cy: Nodwch gall rhai gweinyddion eich gwahardd os ydych yn ceisio ailgysylltu yn rhy aml neu heb ddigon o seibiant rhwng ymdrechion ailgysylltu.

en: Please run this wizard again should you change your network environment or in case you suddenly encounter problems with servers that did work previously.
cy: Rhedwch y dewin hwn eto os byddech eisiau newid eich amgylchedd rhwydwaith neu os oes problemau yn codi yn annisgwyl gyda gweinyddion a oedd yn gweithio o'r blaen.

en: Please select an action:
cy: Dewiswch weithred:

en: Please select the categories you would like to import.
cy: Dewiswch y categorïau hoffech eu mewnforio.

en: Please select the default transfer mode you would like to use.
cy: Dewiswch y modd trosglwyddo rhagosodedig hoffech ei ddefnyddio.

en: Please select the new attributes for the directory "%s".
cy: Dewiswch briodoleddau newydd ar gyfer y cyfeiriadur "%s".

en: Please select the new attributes for the file "%s".
cy: Dewiswch briodoleddau newydd ar gyfer y ffeil "%s".

en: Please select the new attributes for the selected directories.
cy: Dewiswch briodoleddau newydd ar gyfer y cyfeiriaduron dan sylw.

en: Please select the new attributes for the selected files and directories.
cy: Dewiswch briodoleddau newydd ar gyfer y ffeiliau a chyfeiriaduron dan sylw.

en: Please select the new attributes for the selected files.
cy: Dewiswch briodoleddau newydd ar gyfer y ffeil dan sylw.

en: Please update your firewall and make sure your router is using the latest available firmware. Furthermore, your router has to be configured properly. You will have to use manual port forwarding. Don't run your router in the so called 'DMZ mode' or 'game mode'. Things like protocol inspection or protocol specific 'fixups' have to be disabled
cy: Diweddarwch eich mur diogelwch a gwiriwch fod eich llwybrydd yn defnyddio'r gadarnwedd ddiweddaraf. Hefyd, rhaid ffurfweddu eich llwybrydd yn gywir. Bydd rhaid i chi osod blaenyrru pyrth (port forwarding) eich hunain. Peidiwch redeg eich llwybrydd yn y modd 'DMZ' na'r 'modd gemau'. Rhaid analluogi pethau fel archwiliad protocol.

en: Postal code:
cy: Cod post:

en: Pre&allocate space before downloading
cy: &Rhag-ddyrannu lle cyn lawrlwytho

en: Preallocation
cy: Rhag-ddyraniad

en: Predefined Sites
cy: Safleoedd Rhag-ddifiniedig

en: Preserving file timestamps
cy: Cadw amsernodau ffeiliau

en: Print diagnostic information related to startup of FileZilla
cy: Argraffu gwybodaeth ddiagnostig yn berthnasol i lansiad FileZilla

en: Print version information to stdout and exit
cy: Argraffu gwybodaeth fersiwn i stdout a gadael

en: Prioritize directories (default)
cy: Blaenoriaethu cyfeiriadau (rhagosodedig)

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Privacy policy: Only your version of FileZilla, your used operating system and your CPU architecture will be submitted to the server.
cy: Polisi preifatrwydd: Dim ond eich fersiwn o FileZilla, eich system gweithredu a manylion eich CPU sy'n cael eu cyflwyno i'r gweinydd.

en: Private &keys:
cy: &Allweddau preifat:

en: Pro&xy password:
cy: &Cyfrinair procsi:

en: Process &Queue
cy: &Prosesu'r Ciw

en: Process file table overflow
cy: Gorlifiad tabl ffeil prosesau

en: Protocol not supported
cy: Protocol anghydnaws

en: Protocol not supported on given socket type
cy: Dyw'r protocol ddim yn gydnaws â'r math soced hwn

en: Proxy &port:
cy: &Porth procsi:

en: Proxy &user:
cy: &Defnyddiwr procsi:

en: Proxy authentication failed
cy: Methodd dilysiad y procsi

en: Proxy handshake failed: %s
cy: Methodd yr ysgwyd llaw: %s

en: Proxy host starts with '[' but no closing bracket found.
cy: Mae'r gwestai procsi yn dechrau gyda '[', ond ni chanfuwyd cromfach cau.

en: Proxy reply: %s
cy: Porth procsi: %s

en: Proxy request failed: %s
cy: Methwyd y cais procis: %s

en: Proxy request failed: Unknown address type in CONNECT reply
cy: Methwyd y cais procsi: Math cyfeiriad anhysbys yn ymateb CONNECT

en: Proxy set but proxy host or port invalid
cy: Gosodwyd procsi, ond gwestai neu borth annilys

en: Public Key Authentication
cy: Dilysiad Allwedd Gyhoeddus

en: Public key algorithm:
cy: Algorithm allwedd gyhoeddus:

en: Public permissions
cy: Hawliau cyhoeddus

en: Queue has been fully processed
cy: Mae'r ciw i gyd wedi ei brosesu

en: Queue: %s MiB
cy: Ciw: %s MiB

en: Queue: %s%s
cy: Ciw: %s%s

en: Queue: empty
cy: Ciw: gwag

en: Queued files
cy: Ffeiliau mewn ciw

en: Queueing:
cy: Ciwio:

en: R&emote directory tree
cy: Coeden cyfeiriadur &pell

en: R&eset and requeue selected files
cy: Ailosod ac ail-giwio'r ff&eiliau dan sylw

en: Raw FTP command
cy: Gorchymyn FTP crai

en: Re&ad
cy: D&arllen

en: Re&fresh
cy: &Aillwytho

en: Re&name
cy: Aile&nwi

en: Re-run the wizard and carefully check your settings and configure all routers and firewalls accordingly.
cy: Ail-redwch y dewin a gwirio eich gosodiadau yn ofalus. Hefyd, ffurfweddwch eich llwybryddion a muriau diogelwch yn unol â hynny.

en: Rea&d
cy: &Darllen

en: Read-only
cy: Darllen yn unig

en: Really cancel current operation?
cy: Ydych chi wir eisiau diddymu'r weithred?

en: Really delete %d directory with its contents from the server? | Really delete %d directories with their contents from the server?
cy[0]: Ydych chi wir eisiau dileu %d cyfeiriadur a'u cynnwys o'r gweinydd?
cy[1]: Ydych chi wir eisiau dileu %d cyfeiriaduron a'u cynnwys o'r gweinydd?

en: Really delete %d file from the server? | Really delete %d files from the server?
cy[0]: Ydych chi wir eisiau dileu %d ffeil o'r gweinydd?
cy[1]: Ydych chi wir eisiau dileu %d ffeiliau o'r gweinydd?

en: Really delete %s and %s from the server?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu %s a %s o'r gweinydd?

en: Really delete all selected files and/or directories from the server?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu'r ffeiliau a/neu'r cyfeiriaduron dan sylw o'r gweinydd?

en: Really delete all selected files and/or directories from your computer?
cy: Ydych chi wir eisiau dileu'r ffeiliau a/neu'r cyfeiriaduron dan sylw o'ch cyfrifiadur?

en: Reason
cy: Rheswm

en: Reboot now
cy: Ailddechrau nawr

en: Rec&urse into subdirectories
cy: Dychwelyd mewn i is-gyfeiriaduron

en: Received a directory listing which appears to be encoded in EBCDIC.
cy: Derbynwyd rhestr cyfeiriadur sy'n ymddangos i fod wedi'i amgodio yn EBCDIC.

en: Received a line exceeding 10000 characters, aborting.
cy: Derbynwyd llinell gyda dros 10,000 o nodau. Yn rhoi'r gorau.

en: Received data tainted
cy: Data a dderbyniwyd yn llygredig

en: Received invalid character in version information
cy: Derbynwyd nod annilys yn wybodaeth y fersiwn.

en: Received version information is too large
cy: Mae gwybodaeth y fersiwn a derbyniwyd yn rhy fawr.

en: Reconnect information cannot be cleared while connected to a server.
    If you continue, your connection will be disconnected.
cy: Nid yw'n bosib clirio gwybodaeth ailgysylltu tra wedi cysylltu gyda gweinydd.
    Os ydych yn parhau, caiff eich cysylltiad ei ddatgysylltu.

en: Reconnection settings
cy: Gosodiadau ailgysylltu

en: Reconnects to the last used server
cy: Mae'n ailgysylltu i'r gweinydd defnyddiwyd diwethaf.

en: Redirection to invalid or unsupported URI: %s
cy: Ailgyfeiriad i URI annilys neu heb ei gefnogi: %s

en: Redirection to invalid or unsupported address: %s
cy: Ailgyfeiriad i gyfeiriad annilys neu heb ei gefnogi: %s

en: Refresh the file and folder lists
cy: Aillwytho'r rhestrau ffeiliau a ffolderi

en: Remember passwords?
cy: Cofio cyfrineiriau?

en: Remote
cy: Pell

en: Remote file
cy: Ffeil pell

en: Remote file search
cy: Chwiliad ffeil pell

en: Remote filters:
cy: Hidlyddion pell

en: Remote path
cy: Llwybr pell

en: Remote path cannot be parsed. Make sure it is a valid absolute path and is supported by the current site's servertype (%s).
cy: Ni all dosrannu'r llwybr pell. Gwiriwch ei fod yn llwybr gwir ddilys ac yn gydnaws â math gweinydd (%s) y safle presennol.

en: Remote path cannot be parsed. Make sure it is a valid absolute path and is supported by the servertype (%s) selected on the parent site.
cy: Ni all dosrannu'r llwybr pell. Gwiriwch ei fod yn llwybr gwir ddilys ac yn gydnaws â'r math gweinydd (%s) dewiswyd ar y safle rhiant.

en: Remote path cannot be parsed. Make sure it is a valid absolute path.
cy: Ni all dosrannu'r llwybr pell. Gwiriwch ei fod yn llwybr gwir ddilys.

en: Remote path could not be parsed.
cy: Methwyd dosrannu'r llwybr pell.

en: Remote path handling:
cy: Ymdriniaeth llwybrau pell:

en: Remote path:
cy: Llwybr pell:

en: Remote site:
cy: Llwybr pell:

en: Remove &all
cy: Tynnu'r cyf&an

en: Remove &selected
cy: Tynnu'r dewi&s

en: Rename file
cy: Ailenwi ffeil

en: Rename selected directory
cy: Ailenwi'r cyfeiriadur dan sylw

en: Rename selected files and directories
cy: Ailenwi'r ffeiliau a chyfeiriaduron dan sylw

en: Renaming '%s' to '%s'
cy: Yn ailenwi '%s' i '%s'

en: Reporting bugs and feature requests
cy: Adrodd gwallau a ceisiadau nodweddion (Saesneg)

en: Request failed - client is not running identd (or not reachable from server)
cy: Methwyd y cais - Nid yw'r cleient yn rhedeg identd (neu ddim yn gyraeddadwy o'r gweinydd)

en: Request failed - client's identd could not confirm the user ID string
cy: Methwyd y cais - Methwyd identd y cleient i gadarnhau cystrawen ID y defnyddiwr.

en: Request rejected or failed
cy: Gwrthodwyd neu methwyd y cais

en: Require explicit FTP over TLS
cy: Ymofyn FTP echblyg dros TLS

en: Require implicit FTP over TLS
cy: Ymofyn FTP ymhlyg dros TLS

en: Reset and requeue &all
cy: &Ailosod ac ail-giwio'r cyfan

en: Resolved protocol is unknown
cy: Mae'r protocol a datryswyd yn anhysbys.

en: Resolving address of %s
cy: Yn datrys cyfeiriad %s

en: Resource temporarily unavailable
cy: Nid yw'r adnodd ar gael ar y foment

en: Response:
cy: Ymateb:

en: Results:
cy: Canlyniadau:

en: Resume file transfer
cy: Parhau'r trosglwyddiad ffeil

en: Resuming ASCII files can cause problems if server uses a different line ending format than the client.
cy: Gall ailddechrau ffeiliau ASCII achosi problemau os yw gweinydd yn defnyddio fformat diwedd llinell wahanol i'r cleient.

en: Retrieving directory listing of "%s"...
cy: Yn nôl rhestr cyfeiriaduron o "%s"...

en: Retrieving directory listing...
cy: Yn nôl rhestr cyfeiriaduron...

en: Retrieving external IP address from %s
cy: Yn nôl cyfeiriad IP allanol o %s

en: S&how files currently being edited...
cy: &Dangos ffeiliau sy'n cael eu golygu ar hyn o'r bryd...

en: S&how the Site Manager on startup
cy: &Dangos y Rheolydd Safleoedd ar ddechrau

en: S&top
cy: S&topio

en: S&ynchronized browsing
cy: &Pori ar y cyd

en: SOC&KS 4
cy: &SOCKS 4

en: SOCKS4 proxy will connect to: %s
cy: Bydd procsi SOCKS4 yn cysylltu gyda: %s

en: Save settings?
cy: Cadw'r gosodiadau?

en: Saving of password has been disabled by your system administrator.
cy: Mae cadw cyfrineiriau wedi ei analluogi gan weinyddwr eich system.

en: Saving of passwords has been disabled by you.
cy: Mae cadw cyfrineiriau wedi ei analluogi gennych chi.

en: Search &conditions:
cy: Amodau &chwilio:

en: Search &directory:
cy: Cyfeiria&dur chwilio:

en: Search for files recursively.
cy: Chwilio am ffeiliau'n ailadroddus.

en: Search server for files
cy: Chwilio'r gweinydd am ffeiliau

en: Security information
cy: Gwybodaeth diogelwch

en: See also: https://wiki.filezilla-project.org/Network_Configuration
cy: Gweler hefyd: https://wiki.filezilla-project.org/Network_Configuration

en: Sele&ct server
cy: &Dewis gweinydd

en: Select &page:
cy: &Dewis tudalen:

en: Select Theme
cy: Dewis Thema

en: Select default action to perform if target file of a transfer already exists.
cy: Dewiswch weithred rhagosodedig i'w berfformio os yw ffeil targed trosglwyddiad yn bodoli eisoes.

en: Select default editor
cy: Dewiswch olygydd rhagosodedig

en: Select default file exists action if the target file already exists. This selection is valid only for the current session.
cy: Dewiswch weithrediad rhagosodedig os yw'r ffeil targed eisoes yn bodoli. Bydd y dewis yn ddilys ar gyfer y sesiwn presennol yn unig.

en: Select default file exists action only for the currently selected files in the queue.
cy: Dewiswch weithrediad rhagosodedig os yw'r ffeil yn bodoli dim ond ar gyfer y ffeiliau dan sylw yn y ciw.

en: Select file containing private key
cy: Dewiswch ffeil yn cynnwys allwedd breifat.

en: Select file for exported data
cy: Dewiswch ffeil ar gyfer data allforiwyd.

en: Select file for exported queue
cy: Dewiswch ffeil ar gyfer ciw allforiwyd.

en: Select file for exported settings
cy: Dewiswch ffeil ar gyfer gosodiadau allforio.

en: Select file for exported sites
cy: Dewiswch ffeil ar gyfer safleoedd a allforiwyd.

en: Select file to import settings from
cy: Dewisiwch ffeil i fewnforio gosodiadau ohoni.

en: Select file to upload
cy: Dewiswch ffeil i'w uwchlwytho.

en: Select how these files should be opened.
cy: Dewiswch sut dylai agor y ffeiliau hyn.

en: Select target download directory
cy: Dewiswch gyfeiriadur targed lawrlwytho

en: Select target filename
cy: Dewiswch enw ffeil targed

en: Select the categories to export:
cy: Dewiswch y categorïau i'w hallforio:

en: Select the private data you would like to delete.
cy: Dewiswch y data preifat hoffech ei ddileu.

en: Selected %d directory with its contents for transfer. | Selected %d directories with their contents for transfer.
cy[0]: Wedi dewis %d cyfeiriadur a'r cynnwys i'w trosglwyddo.
cy[1]: Wedi dewis %d cyfeiriaduron a'r cynnwys i'w trosglwyddo.

en: Selected %d directory. | Selected %d directories.
cy[0]: %d cyfeiriadur wedi'i ddewis.
cy[1]: %d cyfeiriaduron wedi'u dewis.

en: Selected %d file for transfer. | Selected %d files for transfer.
cy[0]: %d ffeil wedi'i dewis i'w throsglwyddo.
cy[1]: %d ffeil wedi'u dewis i'w trosglwyddo.

en: Selected %d file. Total size: %s | Selected %d files. Total size: %s
cy[0]: %d ffeil wedi'i dewis. Cyfanswm maint: %s
cy[1]: %d ffeil wedi'i dewis. Cyfanswm maint: %s

en: Selected %d file. Total size: At least %s | Selected %d files. Total size: At least %s
cy[0]: %d ffeil wedi'i dewis. Cyfanswm maint: O leiaf %s
cy[1]: %d ffeil wedi'i dewis. Cyfanswm maint: O leiaf %s

en: Selected %s and %s for transfer.
cy: %s a %s wedi'u dewis i'w trosglwyddo.

en: Selected %s and %s. Total size: %s
cy: %s a %s wedi'u dewis. Cyfanswm maint: %s

en: Selected %s and %s. Total size: At least %s
cy: %s a %s wedi'u dewis. Cyfanswm maint: O leiaf %s

en: Selected editor does not exist.
cy: Dyw'r golygydd dan sylw ddim yn bodoli.

en: Selected file already being edited
cy: Mae'r ffeil dan sylw eisoes yn cael ei olygu.

en: Selected file is already loaded
cy: Mae'r ffeil dan sylw eisoes wedi'i lwytho.

en: Selected file is already opened
cy: Mae'r ffeil dan sylw eisoes ar agor.

en: Selected file is still being edited
cy: Mae'r ffeil dan sylw dan yn cael ei olygu.

en: Selected filter only works for local files.
cy: Dyw'r hidlydd dan sylw ddim ond yn gweithio ar ffeiliau lleol.

en: Selected global bookmark and current server use a different server type.
    Use site-specific bookmarks for this server.
cy: Mae'r safle presennol yn defnyddio math gweinydd gwahanol i'r hyn yn y nodau cysylltiadau byd-eang.
    Defnyddiwch nodau cysylltiadau penodol ar gyfer y gweinydd hwn.

en: Selected port usually in use by a different protocol.
cy: Mae'r porth dewisedig fel arfer mewn defnydd gan brotocol arall.

en: Send FTP &keep-alive commands
cy: &Anfon FTP a gorchmynion cadw'n fyw

en: Send custom command to the server otherwise not available
cy: Anfon gorchymyn dewisedig i'r gweinydd fel arall ddim ar gael.

en: Sending keep-alive command
cy: Yn anfon gorchymyn cadw'n fyw

en: Serial number:
cy: Rhif cyfresol:

en: Server &Type:
cy: Math o Weinydd:

en: Server does not support non-ASCII characters.
cy: Dyw'r gweinydd ddim yn gydnaws â nodau na sy'n ASCII.

en: Server does not support resume of files > %d GB.
cy: Dyw'r gweinydd ddim yn caniatáu parhau a ffeiliau mwy na %d GB.

en: Server does not support resume of files > %d GB. End transfer since file sizes match.
cy: Dyw'r gweinydd ddim yn caniatáu parhau a ffeiliau mwy na %d GB. Diwedd y trosglwyddiad ffeil gan fod y ffeiliau'r un maint.

en: Server does not support resume of files > 2GB.
cy: Dyw'r gweinydd ddim yn caniatáu parhau a ffeiliau mwy na 2 GB.

en: Server does not support resume of files > 4GB.
cy: Dyw'r gweinydd ddim yn caniatáu parhau a ffeiliau mwy na 4 GB.

en: Server may not support resume of files > %d GB. End transfer since file sizes match.
cy: Mae'n bosib nad yw'r gweinydd ddim yn caniatáu parhau a ffeiliau mwy na %d GB. Diwedd trosglwyddo'r ffeil gan fod y ffeiliau'r un maint.

en: Server might require an account. Try specifying an account using the Site Manager
cy: Mae'n bosib bod angen cyfrif ar y gweinydd. Ceisiwch roi manylion cyfrif drwy'r Rheolydd Safleoedd.

en: Server returned empty path.
cy: Dychwelodd y gweinydd llwybr wag.

en: Server sent an additional login prompt. You need to use the interactive login type.
cy: Anfonodd y gweinydd anogwr mewngofnodi arall. Rhaid defnyddio'r dull mewngofnodi rhyngweithiol.

en: Server sent passive reply with unroutable address. Passive mode failed.
cy: Anfonodd y gweinydd ymateb goddefol gyda chyfeiriad anllwybredig. Methodd y dull goddefol.

en: Server sent passive reply with unroutable address. Using server address instead.
cy: Anfonodd y gweinydd ymateb goddefol gyda chyfeiriad anllwybredig. Yn defnyddio cyfeiriad y gweinydd yn lle.

en: Server sent unexpected reply.
cy: Anfonodd y gweinydd ymateb annisgwyl.

en: Server to client MAC:
cy: MAC gweinydd i gleient:

en: Server to client cipher:
cy: Seiffer gweinydd i gleient:

en: Server&type:
cy: Math o weinydd:

en: Server/Local file
cy: Gweinydd/Ffeil lleol

en: Server:
cy: Gweinydd:

en: Session details
cy: Manylion sesiwn

en: Set &Priority
cy: &Gosod Blaenoriaeth

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Show &raw directory listing
cy: Dangos &rhestriad cyfeiriaduron craidd

en: Show &welcome dialog...
cy: &Dangos deilaog croeso...

en: Show both directory trees and continue comparing?
cy: Dangos y ddwy goeden cyfeiriaduron a pharhau i gymharu?

en: Show details
cy: Dangos manylion

en: Show details about custom date and time formats
cy: Dangos gwybodaeth am fformatiau dyddiad ac amser addasedig

en: Shows available TLS ciphers
cy: Mae'n dangos y seifferau TLS ar gael.

en: Shows this help dialog
cy: Mae'n dangos y ddeialog cymorth hon.

en: Shutdown now
cy: Cau lawr nawr

en: Signature algorithm:
cy: Algorithm llofnod:

en: Site &Manager entries
cy: Cofnodion y Rheolydd Safleoedd

en: Site Manager
cy: Rheolydd Safleoedd

en: Site Manager - Cannot remember password
cy: Rheolydd Safleoedd - Methu cofio'r cyfrinair

en: Site Manager - Invalid data
cy: Rheolydd Safleoedd - Data annilys

en: Site Manager already open
cy: Mae'r Rheolydd Safleoedd eisoes yn agored.

en: Site does not exist.
cy: Dyw'r safle ddim yn bodoli.

en: Site path has to begin with 0 or 1.
cy: Rhaid i lwybr safle ddechrau gyda 0 neu 1.

en: Site path is malformed.
cy: Llwybr safle yn anghywir.

en: Site-specific bookmarks
cy: Nodau cysylltiadau safleoedd penodol

en: Site-specific bookmarks require the server to be stored in the Site Manager.
    Add current connection to the site manager?
cy: Mae nodau cysylltiadau ar gyfer safleoedd penodol angen i'r gweinydd cael ei gadw yn y Rheolydd Safleoedd.
    Ychwanegu'r cysylltiad presennol i'r Rheolydd Safleoedd?

en: Size
cy: Maint

en: Size formatting
cy: Fformation maint

en: Size unknown
cy: Maint anhysbys

en: Skip file
cy: Neidio'r ffeil

en: Skipping download of %s
cy: Yn neidio lawrlwytho %s

en: Skipping upload of %s
cy: Yn neidio uwchlwytho %s

en: Socket address outside address space
cy: Cyfeiriad soced tu allan i'r blwch cyfeiriad

en: Socket already connected
cy: Soced eisoes wedi cysylltu

en: Socket has been shut down
cy: Soced wedi cau lawr

en: Socket not connected
cy: Soced heb gysylltu

en: Socket type not supported for address family
cy: Dyw'r math o soced ddim yn gydnaws â theulu cyfeiriadau

en: Some files are still being edited or need to be uploaded.
cy: Mae rhai ffeiliau yn dal i gael eu golygu neu angen eu huwchlwytho.

en: Some misconfigured remote servers which are behind a router, may reply with their local IP address.
cy: Mae'n bosib bydd rhai gweinyddion wedi eu cam-ffurfweddu tu ôl llwybrydd yn ymateb gyda'u cyfeiriad IP lleol.

en: Sort directories inline
cy: Trefnu cyfeiriaduron mewn lein

en: Sort order cannot be changed if comparing directories.
cy: Ni all newid trefn wrth gymharu cyfeiriaduron.

en: Sorting
cy: Trefnu

en: Sorting &mode:
cy: &Modd trefnu:

en: Source and path of the drop operation are identical
cy: Mae ffynhonnell a llwybr y weithred disgyn yn unfath.

en: Source and target file may not be the same
cy: Ni all ffeiliau ffynhonnell a tharged bod yn unfath.

en: Source and target of the drop operation are identical
cy: Mae ffynhonnell a tharged y weithred disgyn yn unfath.

en: Source file:
cy: Ffeil tarddiad:

en: Speed Limits
cy: Cyfyngiadau Cyflymder

en: Speed limits
cy: Cyfyngiadau cyflymder

en: Speed limits are disabled, click to change.
cy: Mae cyfyngiadau cyflymder wedi'u analluogi. Cliciwch i'w newid.

en: Speed limits are enabled, click to change.
cy: Mae cyfyngiadau cyflymder wedi'u galluogi. Cliciwch i'w newid.

en: Stable and beta versions
cy: Fersiynau sefydlog a beta

en: Stable versions only
cy: Fersiynnau sefydlog yn unig

en: Stable, beta and nightly versions
cy: Fersiynau sefydlog, beta a nosweithiol

en: Start transfer &immediately
cy: Dechrau'r trosglwydd&iad yn syth

en: Start with opened Site Manager
cy: Dechrau gyda'r Rheolydd Safleoedd ar agor

en: Started update check on %s
cy: Dechreuwyd gwirio am ddiweddariad am %s

en: Starting download of %s
cy: Yn dechrau lawrlwytho %s

en: Starting upload of %s
cy: Yn dechrau uwchlwytho %s

en: Starts the local site in the given path
cy: Mae'n dechrau'r safle lleol yn y llwybr a rhoddwyd.

en: State or province:
cy: Talaith neu sir:

en: Status
cy: Statws

en: Status:
cy: Statws:

en: Stop and remove &all
cy: Stopio &a thynnu'r cyfan

en: Street:
cy: Stryd:

en: Subject of certificate
cy: Pwnc y dystysgrif

en: Successful transfers
cy: Trosglwyddiadau llwyddiannus

en: Summary of test results:
cy: Crynodeb o ganlyniadau prawf:

en: Suspend now
cy: Oedi nawr

en: Symlinks to files are not affected by this choice, such symlinks are always deleted.
cy: Nid yw'r dewis hwn yn effeithio ar symlinks. Mae'r fath symlinks yn cael eu dileu o hyd.

en: Synchronized browsing
cy: Pori ar y cyd

en: Synchronized browsing has been disabled.
cy: Mae pori ar y cyd wedi ei analluogi.

en: Syntax error
cy: Gwall cystrawen

en: Syntax error in command line
cy: Gwall cystrawen yn y llinell gorchymyn

en: System limit of open files exceeded
cy: Mae uchafswm nifer ffeiliau ar agor y system wedi ei gyrraedd.

en: System's network subsystem has failed
cy: Mae is-system rhwydwaith y system wedi methu.

en: T&oolbar
cy: Bar &Offer

en: TLS connection established, sending HTTP request
cy: Cysylltiad TLS wedi'i sefydlu. Yn anfon cais HTTP.

en: TLS connection established, waiting for welcome message...
cy: Cysylltiad TLS wedi'i sefydlu. Yn aros am neges croeso...

en: TLS connection established.
cy: Cysylltiad TLS wedi'i sefydlu.

en: TTL expired
cy: TTL wedi dod i ben

en: Target file already exists
cy: Mae'r ffeil targed yn bodoli eisoes.

en: Target file:
cy: Ffeil targed:

en: Target filename already exists!
cy: Mae enw ffeil y targed yn bodoli!

en: Target filename already exists, really continue?
cy: Mae enw ffeil y targed eisoes yn bodoli. Parhau?

en: Temporary failure in name resolution
cy: Methiant dros dro o ddatrysiad enw

en: Test results
cy: Canlyniadau prawf

en: Testing resume capabilities of server
cy: Yn profi gallu'r gweinydd i ailddechrau.

en: The Site Manager is opened in another instance of FileZilla 3.
    Do you want to continue? Any changes made in the Site Manager won't be saved then.
cy: Mae'r Rheolydd Safleoedd ar agor mewn ystyr arall o FileZilla 3.
    Ydych chi am barhau? Os felly, ni chaiff unrhyw newidiadau yn y Rheolydd Safleoedd eu cadw.

en: The Site Manager is opened in another instance of FileZilla 3.
    Please close it or the data cannot be deleted.
cy: Mae'r Rheolydd Safleoedd ar agor mewn ystyr arall o FileZilla3.
    Rhaid ei gau er mwyn dileu'r data.

en: The address you entered was: %s
cy: Y cyfeiriad a rhoddwyd oedd: %s

en: The ai_family member is not supported
cy: Nid yw'r aelod ai_family yn gydnaws.

en: The ai_socktype member is not supported
cy: Nid yw'r aelod ai_socktype yn gydnaws.

en: The bookmark could not be added.
cy: Methwyd ychwanegu'r nod cysylltiad hwn.

en: The bookmarks could not be cleared.
cy: Methwyd clirio'r nodau cysylltiadau.

en: The connection is encrypted. Click icon for details.
cy: Mae'r cysylltiad wedi'i amgryptio. Cliciwch yr eicon am fanylion.

en: The custom date format is invalid or contains unsupported format specifiers.
cy: Mae'r fformat dyddiad dewisedig yn annilys neu'n cynnwys nodiau fformat anghydnaws.

en: The custom login sequence cannot be empty.
cy: Ni all y rhediad mewngofnodi fod yn wag.

en: The custom time format is invalid or contains unsupported format specifiers.
cy: Mae'r fformat amser addasedig yn annilys neu'n cynnwys nodiau fformat annilys.

en: The data connection could not be established: %s
cy: Methwyd sefydlu'r cysylltiad data: %s

en: The default editor for text files could not be found.
cy: Methwyd dod o hyd i 'r golygydd rhagosodedig ar gyfer ffeiliau testun.

en: The default editor for text files is '%s'.
cy: Y golygydd rhagosodedig ar gyfer ffeiliau testun yw '%s'.

en: The entered filter name already exists, please choose a different name.
cy: Mae'r enw hidlydd eisoes yn bodoli. Dewiswch enw gwahanol.

en: The extension '%s' does already exist in the list
cy: Mae'r estyniad '%s' eisoes yn bodoli yn y rhestr.

en: The file %s already exists.
    Please enter a new name:
cy: Mae'r ffeil %s yn bodoli eisoes.
    Rhowch enw ffeil newydd:

en: The file '%s' cannot be opened:
    The associated program (%s) could not be found.
    Please check your filetype associations.
cy: Nid yw'n bosib agor y ffeil '%s':
    Methwyd dod o hyd i'r rhaglen gysylltiedig (%s).
    Gwiriwch eich cydgysylltiadau ffeiliau.

en: The file '%s' could not be loaded or does not contain a private key.
cy: Methwyd llwytho'r ffeil '%s' neu nid yw'n cynnwys allwedd breifat.

en: The file '%s' could not be loaded.
cy: Methwyd llwytho'r ffeil '%s'.

en: The file '%s' could not be opened:
    No program has been associated on your system with this file type.
cy: Methwyd agor y ffeil '%s':
    Nid oes rhaglen ar eich system yn gysylltiedig â ffeiliau o'r math hwn.

en: The file '%s' could not be opened:
    The associated command failed
cy: Methwyd agor y ffeil '%s':
    Methodd y gorchymyn cysylltiedig.

en: The file '%s' is not in a format supported by FileZilla.
    Would you like to convert it into a supported format?
cy: Nid yw'r ffeil '%s' mewn fformat sy'n gydnaws â FileZilla.
    Hoffech chi ei drawsnewid i fformat sy'n gytûn?

en: The file selected as default editor does not exist.
cy: Nid yw'r ffeil a dewiswyd fel golygydd rhagosodedig yn bodoli.

en: The filename column can neither be hidden nor moved.
cy: Nid yw'n bosib cuddio na thynnu'r golofn enwau ffeiliau.

en: The filename column cannot be hidden.
cy: Nid yw'n bosib cuddio'r golofn enwau ffeiliau.

en: The following character will be replaced: %s
cy: Caiff y nod canlynol ei amnewid: %s

en: The following characters will be replaced: %s
cy: Caiff y nodau canlynol eu hamnewid: %s

en: The free open source FTP solution
cy: Rhaglen FTP sy'n cod agored ac am ddim

en: The global bookmarks could not be saved.
cy: Methwyd cadw'r nodau cysylltiadau byd-eang.

en: The higher the debug level, the more information will be displayed in the message log. Displaying debug information has a negative impact on performance.
cy: Po uchaf y lefel dadfygio, y mwy o wybodaeth caiff ei ddangos yn y log negeseuon. Mae dangos gwybodaeth dadfygio yn cael effaith negyddol ar berfformiad.

en: The limit needs to be between 1 and 2000 MiB
cy: Rhaid i'r terfyn fod rhwng 1 a 2000 MiB.

en: The local directory '%s' is not below the synchronization root (%s).
    Disable synchronized browsing and continue changing the local directory?
cy: Nid yw'r cyfeiriadur lleol '%s' yn is na'r gwraidd wrth bori ar y cyd (%s).
    Analluogi pori ar y cyd a pharhau i newid y cyfeiriadur lleol?

en: The lowest available port has to be less or equal than the highest available port.
cy: Rhaid i'r porth isaf ar gael fod yn gyfartal neu'n is na'r porth uchaf ar gael.

en: The new version could not be downloaded, please retry later.
cy: Methwyd lawrlwytho'r fersiwn newydd. Ceisiwch eto'n hwyrach.

en: The new version has been saved in your Downloads directory.
cy: Mae'r fersiwn newydd wedi ei gadw yn eich cyfeiriadur Llwythi.

en: The queue will not be saved.
cy: Ni chaiff y ciw ei gadw.

en: The remote directory '%s' is not below the synchronization root (%s).
    Disable synchronized browsing and continue changing the remote directory?
cy: Nid yw'r cyfeiriadur pell '%s' yn is na'r gwraidd wrth bori ar y cyd (%s).
    Analluogi pori ar y cyd a pharhau i newid y cyfeiriadur pell?

en: The selected categories have been imported.
cy: Cafwyd y categorïau dan sylw eu mewnforio.

en: The selected file contains importable data for the following categories:
cy: Mae'r ffeil dan sylw yn cynnwys data mewnforiadwy ar gyfer y categorïau canlynol:

en: The selected file is already being edited:
cy: Mae'r ffeil dan sylw eisoes yn cael ei olygu:

en: The selected file is still opened in some other program, please close it.
cy: Mae'r ffeil ar agor mewn rhaglen arall ac mae'n rhaid ei gau.

en: The selected file would be executed directly.
    This can be dangerous and might damage your system.
    Do you really want to continue?
cy: Byddai'r ffeil dan sylw yn cael ei weithredu yn syth.
    Gall hyn fod yn beryglus a niweidio'ch system.
    Ydych chi wir eisiau parhau?

en: The server could not be added.
cy: Methwyd ychwanegu'r gweinydd.

en: The server sent an unexpected or unrecognized reply.
cy: Anfonodd y gweinydd ymateb annisgwyl neu anhysbys.

en: The server uses following charset encoding for filenames:
cy: Mae'r gweinydd yn defnyddio'r amgodiad canlynol ar gyfer enwau ffeiliau:

en: The server's certificate is unknown. Please carefully examine the certificate to make sure the server can be trusted.
cy: Mae tystysgrif y gweinydd yn anhysbys. Gwiriwch y dystysgrif yn ofalus i sicrhau gallech ymddiried yn y gweinydd.

en: The server's host key does not match the key that has been cached. This means that either the administrator has changed the host key, or you are actually trying to connect to another computer pretending to be the server.
cy: Nid yw allwedd y gwestai yn cyd-fynd a'r allwedd yn y cof dros dro. Golygai hyn naill ai bod gweinydd wedi newid allwedd y gwestai neu eich bod yn ceisio cysylltu â chyfrifiadur arall sy'n ceisio ymddangos fel y gweinydd.

en: The server's host key is unknown. You have no guarantee that the server is the computer you think it is.
cy: Mae allwedd gwestai'r gweinydd yn anhysbys. Nid oes gennych sicrwydd mai'r gweinydd yw'r cyfrifiadur rydych yn bwriadu cysylltu gyda.

en: The servname parameter is not supported for ai_socktype
cy: Dyw'r paramedr servname ddim yn gydnaws ag ai_socktype.

en: The settings have been imported. You have to restart FileZilla for all settings to have effect.
cy: Mewnforwyd y gosodiadau. Rhaid ailddechrau FileZilla i roi'r holl osodiadau ar waith.

en: The specified address family is not supported
cy: Nid yw'r teulu cyfeiriadau yno yn gydnaws.

en: The specified network name is no longer available
cy: Nid yw'r enw rhwydwaith yno bellach ar gael.

en: The system will soon reboot unless you click Cancel.
cy: Bydd y system yn ailddechrau yn fuan oni bai eich bod yn clicio Diddymu.

en: The system will soon shut down unless you click Cancel.
cy: Bydd y system yn cau yn fuan oni bai eich bod yn clicio Diddymu.

en: The target file already exists.
    Please choose an action.
cy: Mae'r ffeil targed eisoes yn bodoli.
    Dewisiwch gweithred.

en: The test did not succeed. Do you really want to save the settings?
cy: Ni lwyddodd y prawf. Ydych chi wir eisiau cadw'r gosodiadau?

en: The valid backup file %s could not be restored
cy: Methwyd adfer y ffeil wrth gefn dilys %s.

en: Themes
cy: Themâu

en: This filter set cannot be removed.
cy: Nid yw'n bosib tynnu'r set hidlyddion hon.

en: This filter set cannot be renamed.
cy: Nid yw'n bosib ailenwi'r set hidlyddion hon.

en: This means that some router and/or firewall is still interfering with FileZilla.
cy: Mae hyn yn golygu bod llwybrydd a/neu fur diogelwch yn ymyrryd gyda FileZilla.

en: This only works if you are not behind a router, else your system would just return your internal address.
cy: Dyw hyn ddim ond yn gweithio os nad ydych chi tu ôl i lwybrydd. Os ydych chi tu ôl i lwybrydd, bydd eich system yn rhoi dim ond eich cyfeiriad mewnol.

en: This wizard will help you to properly configure any routers and firewalls you have and tests your configuration.
cy: Mae'r dewin hwn yn eich helpu i ffurfweddi unrhyw lwybryddion a muriau diogelwch sydd gennych ac yn profi eich ffurfweddiad.

en: Time
cy: Amser

en: Time formatting
cy: Ffurfweddu'r amser

en: Time&out in seconds:
cy: Amseru allan mewn eiliadau:

en: Timeout
cy: Amseru allan

en: Title:
cy: Teitl:

en: To compare directories, both file lists have to be aligned.
cy: I gymharu cyfeiriaduron, rhaid i'r ddwy restr ffeiliau fod yn gyfunion.

en: To do this, the directory trees need to be both shown or both hidden.
cy: I wneud hyn, mae angen i'r coed cyfeiriaduron y ddau fod yn weladwy neu'r ddau fod yn gudd.

en: To support public key authentication, FileZilla needs to know the private keys to use.
cy: I fod yn gydnaws â dilysiad allwedd gyhoeddus, mae FileZilla angen gwybod yr allweddau preifat i'w defnyddio.

en: Toggle directory comparison. Right-click to change comparison mode.
    
    Colors:
    Yellow: File only exists on one side
    Green: File is newer than the unmarked file on other side
    Red: File sizes different
cy: Toglo cymhariaeth cyfeiriadur. Clic dde i newid y modd cymharu.
    
    Lliwiau:
    Melyn: Mae'r ffeil yn bodoli ar un ochr yn unig
    Gwyrdd: Mae'r ffeil yn fwy newydd na'r ffeil heb ei nodi ar yr ochr arall
    Coch: Mae meintiau'r ffeiliau yn wahanol

en: Toggle synchronized browsing.
    If enabled, navigating the local directory hierarchy will also change the directory on the server accordingly and vice versa.
cy: Toglo pori ar y cyd.
    Os galluogwyd, bydd y cyfeiriadur dan sylw ar y gweinydd yn newid wrth bori yn unol â'r cyfeiriadur lleol dan sylw ac i'r gwrthwyneb.

en: Toggles processing of the transfer queue
cy: Mae'n toglo prosesu'r ciw trosglwyddiadau.

en: Toggles the display of the local directory tree
cy: Mae'n toglo dangos coeden y cyfeiriadur lleol.

en: Toggles the display of the message log
cy: Mae'n toglo dangos y log negeseuon.

en: Toggles the display of the remote directory tree
cy: Mae'n toglo dangos coeden y cyfeiriadur pell.

en: Toggles the display of the transfer queue
cy: Mae'n toglo dangos y ciw trosglwyddiadau.

en: Too long header line
cy: Llinell pennyn rhy hir

en: Too many redirects
cy: Gormod o ailgyfeiriadau

en: Trace:
cy: Olrhain:

en: Transfer
cy: Trosglwyddo

en: Transfer &direction
cy: Cyfeiria&d trosglwyddiad

en: Transfer &type
cy: &Math o drosglwyddiad

en: Transfer Mode
cy: Dull Trosglwyddo

en: Transfer Queue
cy: Ciw Trosglwyddo

en: Transfer Settings
cy: Gosodiadau Trosglwyddo

en: Transfer connection interrupted: %s
cy: Ymyrrwyd ar y cysylltiad trosglwyddo: %s

en: Transferred data got tainted.
cy: Cafodd y data trosglwyddwyd ei lygru.

en: Transferring
cy: Yn trosglwyddo

en: Transfers
cy: Trosglwyddiadau

en: Transfers finished
cy: Trosglwyddiadau wedi gorffen

en: Treat files &without extension as ASCII file
cy: Trin ffeiliau &heb estyniadau fel ffeiliau ASCII

en: Treat the &following filetypes as ASCII files:
cy: Trin y mathau &ffeiliau canlynol fel ffeiliau ASCII:

en: Trust changed Hostkey:
cy: Ymddiried yn allwedd gwestai wedi'i newid:

en: Trust new Hostkey:
cy: Ymddiried yn allwedd gwestai newydd:

en: Trust the new key and carry on connecting?
cy: Ymddiried yn yr allwedd newydd a pharhau i gysylltu?

en: Trust this certificate and carry on connecting?
cy: Ymddiried yn y dystysgrif hon a pharhau i gysylltu?

en: Trust this host and carry on connecting?
cy: Ymddiried yn y gwestai hwn a pharhau i gysylltu?

en: Try again
cy: Ceisiwch eto

en: Type
cy: Math

en: Type of FTP Proxy:
cy: Math o brocsi FTP:

en: Type of generic proxy:
cy: Math o brocsi generig:

en: U&pload
cy: &Uwchlwytho

en: U&pload limit:
cy: Cyfyngiad u&wchlwytho:

en: U&se filetype associations if available
cy: Defnyddio &cysylltiadau mathau ffeil os ar gael

en: USER@&HOST
cy: D&EFNYDDIWR@GWEINYDD

en: Unassigned error code %d
cy: Cod gwall heb ei neilltuo: %d

en: Unit:
cy: Uned:

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown FTP proxy type, cannot generate login sequence.
cy: Math procsi FTP anhysbys - Methu creu rhediad mewngofnodi.

en: Unknown SOCKS protocol version: %d
cy: Fersiwn protocol SOCKS anhysbys: %d

en: Unknown certificate
cy: Tystysgrif anhysbys

en: Unknown host key
cy: Allwedd gwestai anhysbys

en: Unknown protocol version of SOCKS Username/Password Authentication subnegotiation: %d
cy: Fersiwn protocol Defnyddiwr/Cyfrinair SOCKS anhsybysIs-drafodaeth dilysiad: %d

en: Unknown root element, the file does not appear to be generated by FileZilla.
cy: Elfen gwraidd anhysbys - Nid yw'r ffeil yn ymddangos wedi'i greu gan FileZilla.

en: Unless these problems get fixed, active mode FTP will not work and passive mode has to be used.
cy: Oni bai bod y problemau yn cael eu trwsio, ni fydd modd FTP gweithredol yn gweithio a bydd rhaid defnyddio modd goddefol.

en: Unless this problem gets fixed, active mode FTP will not work and passive mode has to be used.
cy: Oni bai bod y broblem yn cael ei drwsio, ni fydd modd FTP gweithredol yn gweithio a bydd rhaid defnyddio modd goddefol.

en: Unsupported redirect
cy: Ailgyfeiriad anghydnaws

en: Up&load and unedit
cy: Uwch&lwytho a dadolygu

en: Updates
cy: Diweddariadau

en: Upload
cy: Uwchlwytho

en: Upload failed
cy: Methwyd uwchlwytho

en: Upload limit: %s/s
cy: Cyfyngiad uwchlwytho: %s/e

en: Upload limit: none
cy: Cyfyngiad uwchlwytho: dim

en: Upload selected directory
cy: Uwchlwytho'r cyfeiriadur dan sylw

en: Upload selected files and directories
cy: Uwchlwytho'r ffeiliau a'r cyfeiriaduron dan sylw

en: Upload this file back to the server?
cy: Uwchlwytho'r ffeil hon nôl i'r gweinydd?

en: Upload this file to the server?
cy: Uwchlwytho'r ffeil hon i'r gweinydd?

en: Uploading
cy: Yn uwchlwytho

en: Uploading and pending removal
cy: Yn uwchlwytho a disgwyl diswyddiad

en: Uploading and unediting
cy: Yn uwchlwytho a dad-olygu

en: Use &custom charset
cy: &Defnyddio amgodiad penodol

en: Use &custom editor:
cy: Defnyddio golygydd &penodol:

en: Use &default editor for text files
cy: Defnyddio'r golygydd rhagoso&dedig ar gyfer ffeiliau testun

en: Use &synchronized browsing
cy: &Pori ar y cyd

en: Use UTF-8 if the server supports it, else use local charset.
cy: Defnyddio UTF-8 os yw'r gweinydd yn ei gefnogi, neu fel arall defnyddio amgodiad lleol.

en: Use default action
cy: Defnyddio gweithred rhagosodedig

en: Use explicit FTP over TLS if available
cy: Defnyddio FTP echblyg dros TLS os ar gael

en: Use server currently connected to
cy: Y gweinydd sydd eisoes wedi'i gysylltu

en: Use server from site manager
cy: Gweinydd o'r rheolydd safleoedd

en: Use the following IP address:
cy: Defnyddio'r cyfeiriad IP canlynol:

en: Use the following port range:
cy: Defnyddio'r amrediad pyrth canlynol:

en: Use the server's external IP address instead
cy: Defnyddio cyfeiriad IP allanol y gweinydd yn lle

en: Use this if you're behind a router and have a static external IP address.
cy: Defnyddiwch hwn os ydych chi tu ôl i lwybrydd a gyda chysylltiad IP allanol statig.

en: Use this option if you have a dynamic IP address. FileZilla will contact the above server once each session as soon as you use active mode for the first time. Only the version of FileZilla you're using is submitted to the server.
cy: Defnyddiwch yr opsiwn hwn os ydych gyda chyfeiriad IP dynamig. Bydd FileZilla yn cysylltu â'r gweinydd uchod unwaith pob sesiwn cyn gynted â'ch bod yn defnyddio'r modd gweithredol am y tro cyntaf. Eich fersiwn FileZilla yw'r unig wybodaeth sy'n cael ei gyflwyno i'r gweinydd.

en: User:
cy: Defnyddiwr:

en: Username cannot be a series of spaces
cy: Ni all enw defnyddiwr fod yn gyfres o fylchau.

en: Using the wrong charset can result in filenames not displaying properly.
cy: Gall defnyddio'r amgodiad anghywir arwain at enwau ffeiliau yn ymddangos yn anghywir.

en: Valid from:
cy: Dilys o:

en: Valid to:
cy: Dilys hyd at:

en: Verbose log messages from wxWidgets
cy: Negeseuon logau geiriog gan wxWidgets

en: Very high
cy: Uchel iawn

en: View hidden option set, but unsupported by server
cy: Gweld set opsiynau cudd, ond anghydnaws â'r gweinydd

en: View/Edit
cy: Gweld/Golygu

en: Visible columns
cy: Colofnau i'w dangos

en: W&rite
cy: Ysg&rifennu

en: Waiting for browsing connection
cy: Yn aros am gysylltiad pori

en: Waiting for password
cy: Yn aros am y cyfrinair

en: Waiting for transfer to be cancelled
cy: Yn aros i'r trosglwyddiad gael ei ganslo.

en: Waiting to retry...
cy: Yn aros i ail-geisio...

en: Warning, ignoring data connection from wrong IP.
cy: Rhybudd: Yn anwybyddu cysylltiad data gan IP anghywir.

en: Warning, use nightly builds at your own risk.
    No support is given for nightly builds.
    Nightly builds may not work as expected and might even damage your system.
    
    Do you really want to check for nightly builds?
cy: Rhybudd: Nid oes cymorth ar gyfer fersiynau nosweithiol.
    Mae'n bosib na fydd fersiynau nosweithiol yn gweithio yn iawn ac fe all hyd yn oed achosi niwed i'ch system.
    
    Ydych chi wir eisiau edrych am fersiynau nosweithiol?

en: Warning: Potential security breach!
cy: Rhybudd: Tor-diogelwch posib!

en: Welcome to FileZilla
cy: Croeso i FileZilla

en: What's new
cy: Be sy'n newydd

en: What's new:
cy: Yn newydd:

en: When enabled, characters that are not supported by the local operating system in filenames are replaced if downloading such a file.
cy: Os alluogwyd, caiff nodau mewn enwau ffeiliau na sy'n gydnaws â'r system gweithredu leol eu cyfnewid wrth lawrlwytho'r math ffeil.

en: When st&arting a new connection while already connected:
cy: &Wrth ddechrau cysylltiad newydd tra eisoes wedi cysylltu:

en: Widescreen
cy: Sgrin lydan

en: Would you like FileZilla to remember passwords?
cy: Hoffech i FileZilla gofio cyfrineiriau?

en: Wr&ite
cy: Ysgr&ifennu

en: Wrong external IP address
cy: Cyfeiriad IP allanol anghywir

en: Wrong line endings
cy: Diweddau llinellau anghywir

en: Yes
cy: Iawn

en: You appear to be using an IPv6-only host. This wizard does not support this environment.
cy: Mae'n ymddangos eich bod yn defnyddio gwestai IPv6-yn-unig, sydd ddim yn gydnaws a'r dewin hwn.

en: You are using the latest version of FileZilla.
cy: Rydych yn defnyddio'r fersiwn diweddaraf o FileZilla.

en: You can always open this dialog again through the help menu.
cy: Gallech agor y ddeialog hon unrhyw bryd trwy'r ddewislen cymorth.

en: You can download the latest version from the FileZilla website:
cy: Gallech lawrlwytho'r fersiwn diweddaraf o wefan FileZilla:

en: You can leave the port field empty to use the default port.
cy: Gallech adael y porth yn wag i ddefnyddio'r porth rhagosodedig.

en: You can use an x at any position to keep the permission the original files have.
cy: Gallech roi x mewn unrhyw safle i gadw'r hawl sydd gan y ffeiliau gwreiddiol.

en: You cannot import settings from FileZilla's own settings directory.
cy: Ni allech fewnforio gosodiadau o gyfeiriadur gosodiadau FileZilla ei hun.

en: You cannot replace an invalid character with another invalid character. Please enter a character that is allowed in filenames.
cy: Ni allech gyfnewid un nod annilys gyda nod annilys arall. Defnyddiwch nodau a chaniateir mewn enwau ffeiliau.

en: You did not enter a new name for the file. Overwrite the file instead?
cy: Ni roddwyd enw newydd ar gyfer y ffeil. Trosysgrifo'r ffeil yn lle?

en: You have selected at least one symbolic link.
cy: Rydych wedi dewis o leiaf un cysylltiad symbolaidd.

en: You have selected more than 10 files for editing, do you really want to continue?
cy: Rydych wedi dewis i olygu mwy na 10 ffeil. Ydych chi wir eisiau parhau?

en: You have selected more than 10 files or directories to open, do you really want to continue?
cy: Rydych wedi dewis i agor mwy na 10 ffeil neu cyfeiriadur. Ydych chi wir eisiau parhau?

en: You have to enter a hostname.
cy: Rhaid rhoi enw gwestai.

en: You have to enter a local directory.
cy: Rhaid rhoi cyfeiriadur lleol.

en: You have to enter a writable local directory.
cy: Rhaid rhoi cyfeiriadur lleol ysgrifenadwy.

en: You have to enter an account name
cy: Rhaid rhoi enw cyfrif.

en: You have to specify a user name
cy: Rhaid rhoi enw defnyddiwr.

en: You likely have a router or firewall which erroneously modified the transferred data.
cy: Mae'n debyg bod gennych lwybrydd neu fur diogelwch sydd wedi addasu'r data yn anghywir.

en: You need to enter a name for the bookmark.
cy: Rhaid rhoi enw ar gyfer y nod cysylltiad.

en: You need to enter a name for the log file.
cy: Rhaid rhoi enw ar gyfer y ffeil log.

en: You need to enter a properly quoted command.
cy: Rhaid rhoi gorchymyn wedi ei ddyfynnu yn gywir.

en: You need to enter a proxy host.
cy: Rhaid rhoi gwesteiwr procsi.

en: You need to enter a proxy port in the range from 1 to 65535
cy: Rhaid rhoi porth procsi yn y rhediad rhwng 1 a 65535.

en: You need to enter at least one path, empty bookmarks are not supported.
cy: Rhaid rhoi o leiaf un llwybr. Nid yw nodau cysylltiadau gweigion yn bosib.

en: You need to enter both a local and a remote path to enable synchronized browsing for this bookmark.
cy: Mae angen rhoi llwybrau cyfeiriaduron lleol a phell i alluogi pori ar y cyd ar gyfer y nod cysylltiad hwn.

en: You need to enter both a local and a remote path to enable synchronized browsing for this site.
cy: Mae angen rhoi llwybrau cyfeiriaduron lleol a phell i alluogi pori ar y cyd ar gyfer y safle hwn.

en: You need to specify a local file.
cy: Rhaid nodi ffeil lleol.

en: You need to specify a remote file.
cy: Rhaid nodi ffeil pell.

en: You need to specify a remote path.
cy: Rhaid nodi llwybr pell.

en: You need to specify a server.
cy: Rhaid nodi gweinydd.

en: You should have no problems connecting to other servers, file transfers should work properly.
cy: Ni ddylech gael problemau yn cysylltu â gweinyddion eraill. Dylai trosglwyddiadau ffeiliau gweithio'n iawn.

en: Your computer will suspend unless you click Cancel.
cy: Bydd eich cyfrifiadur yn hongian os nad ydych yn clicio Diddymu.

en: after
cy: ar ôl

en: before
cy: cyn

en: begins with
cy: yn dechrau gyda

en: bytes
cy: did

en: contains
cy: yn cynnwys

en: custom
cy: penodol

en: does not contain
cy: dim yn cynnwys

en: does not equal
cy: dim cyfartal ag

en: ends with
cy: yn gorffen gyda

en: equals
cy: yn gyfartal a

en: file
cy: ffeil

en: fzputtygen could not be started.
    Please make sure this executable exists in the same directory as the main FileZilla executable.
cy: Methwyd dechrau fzputtygen.
    Gwiriwch fod y ffeil gweithredadwy hwn yn bodoli yn yr un cyfeiriadur a phrif ffeil gweithredadwy FileZilla.

en: fzsftp could not be started
cy: Methwyd dechrau fzftp.

en: greater than
cy: yn fwy na

en: group executable
cy: grŵp - gweithredadwy

en: group readable
cy: grŵp - darllenadwy

en: group writeable
cy: grŵp - ysgrifenadwy

en: is equal to
cy: yn gyfartal a

en: is set
cy: wedi'i osod

en: is unset
cy: wedi'i dadosod

en: less than
cy: yn llai na

en: matches regex
cy: cydweddu myn. rhe.

en: owner executable
cy: perchennog - gweithredadwy

en: owner readable
cy: perchennog - darllenadwy

en: owner writeable
cy: perchennog - ysgrifenadwy

en: unknown
cy: anhysbys

en: world executable
cy: byd - gweithredadwy

en: world readable
cy: byd - darllenadwy

en: world writeable
cy: byd - ysgrifenadwy
