gnome-getting-started-docs master - en to ta translation catalogue (273 entries)

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: titles/t
en: Getting Started
ta: பயன்படுத்தத் தொடங்குதல்

note: (itstool) path: info/desc
en: New to GNOME? Learn how to get around.
ta: GNOME க்குப் புதிதா? எப்படி தொடங்குவது என அறிந்துகொள்ளுங்கள்.

[ctx: link]
note: (itstool) path: info/title
en: Getting Started with GNOME
ta: GNOME ஐப் பயன்படுத்தத் தொடங்குதல்

[ctx: text]
note: (itstool) path: info/title
en: Getting Started
ta: பயன்படுத்தத் தொடங்குதல்

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Launch applications
ta: பயன்பாடுகளைத் துவக்கவும்

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Launching Applications
ta: பயன்பாடுகளைத் துவக்குதல்

note: (itstool) path: div/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen.
ta: உங்கள் சொடுக்கி சுட்டியை திரையின் மேல் இடது புறம் உள்ள <gui>செயல்பாடுகள்</gui> மூலைக்குக் கொண்டு செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the <gui>Show Applications</gui> icon.
ta: <gui>பயன்பாடுகளைக் காண்பி</gui> சின்னத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the application you want to run, for example, Help.
ta: நீங்கள் இயக்க விரும்பும் பயன்பாட்டைச் சொடுக்கவும், எடுத்துக்காட்டுக்கு Help.

note: (itstool) path: div/p
en: Alternatively, use the keyboard to open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key.
ta: மாறாக, <gui>செயல்பாடுக் மேலோட்டம்</gui> என்பதைத் திறக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை அழுத்துவதன் மூலம் விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing the name of the application you want to launch.
ta: நீங்கள் துவக்க விரும்பும் பயன்பாட்டின் பெயரைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Press <key>Enter</key> to launch the application.
ta: பயன்பாட்டைத் துவக்க <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Use windows and workspaces
ta: சாளரங்கள் மற்றும் பணிவெளிகளைப் பயன்படுத்து

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Windows and Workspaces
ta: சாளரங்கள் மற்றும் பணிவெளிகள்

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window, grab the window's titlebar and drag it to the top of the screen.
ta: ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, அதை திரையின் மேல் புறம் இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: When the screen is highlighted, release the window.
ta: திரை தனிப்படுத்தப்பட்டிருக்கும் போது, சாளரத்தை விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To unmaximize a window, grab the window's titlebar and drag it away from the edges of the screen.
ta: ஒரு சாளரத்தை அளவு மீட்டமைக்க, அதன் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து திரையின் விளிம்புகளிலிருந்து விலக்கி இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: You can also click the top bar to drag the window away and unmaximize it.
ta: சாளரத்தை விலக்கி இழுத்துச் சென்று அதை அளவு மீட்டமைக்க, நீங்கள் மேல் பட்டியையும் சொடுக்கலாம்.

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the left side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the left.
ta: திரையின் இடப்புறம் பக்கவாட்டில் ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, அதை திரையின் இடப்புறம் இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window.
ta: திரையில் பாதி தனிப்படுத்தப்பட்டிருக்கும் போது, சாளரத்தை விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the right side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the right.
ta: திரையின் வலப்புறம் பக்கவாட்டில் ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, அதை திரையின் வலப்புறம் இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window using the keyboard, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↑</key>.
ta: ஒரு சாளரத்தை விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி பெரிதாக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையைப் பிடித்தபடி <key>↑</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To restore the window to its unmaximized size, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↓</key>.
ta: ஒரு சாளரத்தை அதன் பெரிதாக்கப்படாத அளவுக்கு மீட்டமைக்க, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை பிடித்தவாறு <key>↓</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along the right side of the screen, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>→</key>.
ta: திரையின் வலப்புறம் பக்கவாட்டில் ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையைப் பிடித்தவாறு <key>→</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along the left side of the screen, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>←</key>.
ta: திரையின் இடப்புறம் பக்கவாட்டில் ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையைப் பிடித்தவாறு <key>←</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To move to a workspace which is below the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Down</key></keyseq>.
ta: தற்போதைய பணிவெளிக்குக் கீழே உள்ள ஒரு பணிவெளிக்கு நகர, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Down</key></keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To move to a workspace which is above the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Page Up</key></keyseq>.
ta: தற்போதைய பணிவெளிக்கு மேலே உள்ள ஒரு பணிவெளிக்கு நகர, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Up</key></keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Switch tasks
ta: பணிகளுக்கிடையே மாறவும்

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Switching Tasks
ta: பணிகளுக்கிடையே மாறுதல்

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click a window to switch to that task.
ta: ஒரு பணிக்குச் செல்ல அதற்குரிய சாளரத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To maximize a window along the right side, grab the window's titlebar and drag it to the right.
ta: வலப்புறம் பக்கவாட்டில் ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, அதை வலப்புறம் இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key> Tab</key></keyseq> to show the <gui>window switcher</gui>.
ta: <gui>சாளர மாற்றியைக்</gui> காண்பிக்க <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key> Tab</key></keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> to select the next highlighted window.
ta: தனிப்படுத்திக் காண்பிக்கப்படும் அடுத்த சாளரத்தைத் தேர்ந்தெடுக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> ஐ விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: To cycle through the list of open windows, do not release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> but hold it down, and press <key>Tab</key>.
ta: திறந்துள்ள சாளரங்களை ஒவ்வொன்றாக மாற்றிப் பார்க்க, <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> ஐ விடுவிக்காமல் அழுத்திப் பிடித்திருந்து <key>Tab</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Press the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key> key to show the <gui>Activities Overview</gui>.
ta: மாறாக, <gui>செயல்பாடுக் மேலோட்டம்</gui> என்பதைத் திறக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை அழுத்துவதன் மூலம் விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing the name of the application you want to switch to.
ta: நீங்கள் மாற விரும்பும் பட்டியலின் பெயரைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: When the application appears as the first result, press <key> Enter</key> to switch to it.
ta: முதல் முடிவாக பயன்பாடு காண்பிக்கப்படும் போது, அதற்குச் செல்ல <key> Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: caption/desc (itstool) path: page/title
en: Respond to messages
ta: செய்திகளுக்கு பதிலளிக்கவும்

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Responding to Messages
ta: செய்திகளுக்கு பதிலளித்தல்

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Move your mouse to the message tray at the bottom of the screen and click the chat message.
ta: உங்கள் சொடுக்கியை திரையின் அடிப்பகுதியில் உள்ள செய்திப் பலகத்திற்குக் கொண்டு சென்று அரட்டை செய்தியை சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter </key> to send the reply.
ta: உங்கள் பதிலைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்குங்கள், முடித்ததும் பதிலை அனுப்ப <key>Enter </key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Close the chat message.
ta: அரட்டைச் செய்தியை மூடு.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: titles/t
en: Delayed Response
ta: தாமதித்த பதிலளிப்பு

note: (itstool) path: div/p
en: A chat message in the message tray disappears after a while if you do not move your mouse to the message tray.
ta: செய்திப் பலகத்தில் காண்பிக்கப்படும் ஒரு அரட்டைச் செய்தி, நீங்கள் செய்திப் பலகத்திற்கு உங்கள் சொடுக்கியைக் கொண்டு செல்லாவிட்டால் சற்று நேரம் கழித்து மறைந்துபோகும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To get back to your unanswered message, move your mouse to the message tray.
ta: இன்னும் நீங்கள் பதிலளிக்காத செய்திக்கு மீண்டும் செல்ல, உங்கள் சொடுக்கியை செய்தித் தட்டுகுக் கொண்டு செல்லவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the person who sent you the message.
ta: உங்களுக்கு செய்தி அனுப்பியவரைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter </key>.
ta: உங்கள் பதிலைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்குங்கள், முடித்ததும் பதிலை அனுப்ப <key>Enter </key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To show the message tray, press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> <key>M</key></keyseq>
ta: மாறாக, <gui>செயல்பாடுக் மேலோட்டம்</gui> என்பதைத் திறக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை அழுத்துவதன் மூலம் விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Use the arrow keys to select the person you want to reply to, and press <key>Enter</key>.
ta: அம்புக்குறி விசைகளைப் பயன்படுத்தி, நீங்கள் பதிலளிக்க விரும்பும் நபரைத் தேர்ந்தெடுத்து, <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Press <key>Esc</key> to close the chat message.
ta: அரட்டை செய்தியை மூட <key>Esc</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: To dismiss the message tray, press <key>Esc</key>.
ta: செய்தித் தட்டை மூட <key>Esc</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: links/title
en: Common Tasks
ta: பொதுவான பணிகள்

note: (itstool) path: titles/t
en: Welcome
ta: நல்வரவு

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: div/p
en: Changing Wallpaper
ta: சுவர்ச்சித்திரங்களை மாற்றுதல்

note: (itstool) path: titles/t
en: Changing Date, Time and Timezone
ta: தேதி, நேரம், நேர மண்டலம் ஆகியவற்றை மாற்றுதல்

note: (itstool) path: titles/t
en: Maximize
ta: பெரிதாக்கு

note: (itstool) path: titles/t
en: Restore
ta: மீட்டமை

note: (itstool) path: titles/t
en: Left half of screen
ta: திரையின் இடது பாதி

note: (itstool) path: titles/t
en: Workspace down
ta: பணிவெளி கீழே

note: (itstool) path: titles/t
en: Workspace up
ta: பணிவெளி மேலே

note: (itstool) path: titles/t
en: Right half of screen
ta: திரையின் வலது பாதி

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: Activities
ta: செயல்பாடுகள்

note: (itstool) path: titles/t
en: help
ta: உதவி

note: (itstool) path: titles/t
en: web
ta: வலை

note: (itstool) path: titles/t
en: Just start typing…
ta: தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும்...

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: John Doe
ta: ஜான் டோ

note: (itstool) path: titles/t
en: Settings
ta: அமைவுகள்

note: (itstool) path: titles/t
en: Background
ta: பின்புலம்

note: (itstool) path: titles/t
en: Wallpapers
ta: சுவர்ச்சித்திரங்கள்

note: (itstool) path: titles/t
en: Select
ta: தேர்ந்தெடுக்கவும்

note: (itstool) path: titles/t
en: Ready for the meeting?
ta: சந்திப்புக்குத் தயாரா?

note: (itstool) path: titles/t
en: I'll be there in a sec...
ta: சில வினாடிகளில் வந்துவிடுவேன்...

note: (itstool) path: titles/t (itstool) path: text/tspan
en: Good stuff, thanks again
ta: நன்றாக உள்ளது, மீண்டும் நன்றி

note: (itstool) path: titles/t
en: Thanks for the support
ta: ஆதரவுக்கு நன்றி

note: (itstool) path: titles/t
en: No worries.
ta: கவலை வேண்டாம்.

note: (itstool) path: titles/t
en: Too kind.
ta: நன்றி.

note: (itstool) path: titles/t
en: Open Calendar
ta: நாள்காட்டியை திற

note: (itstool) path: titles/t
en: Open Clocks
ta: கடிகாரங்களைத் திற

note: (itstool) path: titles/t
en: Date and Time Settings
ta: தேதி மற்றும் நேரம் அமைவுகள்

note: (itstool) path: titles/t
en: Automatic Date and Time
ta: தானியக்க தேதி மற்றும் நேரம்

note: (itstool) path: titles/t
en: Automatic Timezone
ta: தானியங்கு நேர மண்டலம்

note: (itstool) path: titles/t
en: 14 October 2013, 20:00
ta: 14 அக்டோபர் 2013, 20:00

note: (itstool) path: titles/t
en: 14 October 2013, 14:00
ta: 14 அக்டோபர் 2013, 14:00

note: (itstool) path: credit/name
en: Jakub Steiner
ta: ஜேக்கப் ஸ்டெயினர்

note: (itstool) path: credit/name
en: Petr Kovar
ta: பெட்ர் கோவர்

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Browse the web
ta: இணையத்தில் உலாவவும்

note: (itstool) path: page/title
en: Browse the web
ta: இணையத்தில் உலாவவும்

note: (itstool) path: item/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen to show the <gui>Activities Overview</gui>.
ta: <gui>செயல்பாடுகள் மேலோட்டத்தைக்</gui> காண்பிக்க, உங்கள் சொடுக்கி சுட்டியை திரையின் மேல் இடப்புறம் உள்ள <gui>செயல்பாடுகள்</gui> மூலைக்குக் கொண்டு செல்லவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Select the <app>Web</app> browser icon from the bar on the left-hand side of the screen.
ta: திரையின் இடப்புறம் உள்ள பட்டியிலிருந்து <app>Web</app> உலாவி சின்னத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: note/p
en: Alternatively, you can launch the browser by <link xref="gs-use-system-search">just typing</link> <em>web</em> in the <gui>Activities Overview</gui>.
ta: மாறாக நீங்கள் <gui>செயல்கள் மேலோட்டம்</gui> என்பதில் <em>web</em> என <link xref="gs-use-system-search">தட்டச்சு செய்வதன்</link> மூலம் உலாவியை துவக்கலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the address bar at the top of the browser window and start typing in the website you want to visit.
ta: உலாவி சாளரத்தின் மேல் பகுதியில் உள்ள முகவரிப் பட்டியை சொடுக்கி நீங்கள் பார்க்க விரும்பும் வலைத்தளத்தை தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Typing in a website starts searching for it in the browser history and bookmarks, so you do not need to remember the exact address.
ta: ஒரு வலைத்தளத்தைத் தட்டச்சு செய்தால், உலாவி வரலாறிலும் புத்தகக்குறிகளிலும் அது உள்ளதா எனத் தேடும் செயல் தொடங்கிவிடும், ஆகவே முகவரியை நீங்கள் துல்லியமாக நினைவு வைத்திருக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை.

note: (itstool) path: item/p
en: If the website is found in the history or bookmarks, a drop-down list is shown below the address bar.
ta: வரலாறு அல்லது புத்தகக்குறிகளில் வலைத்தளம் கண்டறியப்பட்டால், முகவரிப் பட்டிக்குக் கீழ் ஒரு கீழ் தோன்றும் பட்டியல் காண்பிக்கப்படும்.

note: (itstool) path: item/p
en: From the drop-down list, you can quickly select a website using the arrow keys.
ta: கீழ் தோன்றும் பட்டியலில் இருந்து, அம்புக் குறி விசைகளைப் பயன்படுத்தி நீங்கள் ஒரு வலைத்தளத்தை விரைவாகத் தேர்ந்தெடுக்கலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: After you have selected a website, press <key>Enter</key> to visit it.
ta: நீங்கள் ஒரு வலைத்தளத்தைத் தேர்ந்தெடுத்த பிறகு, அதற்குச் செல்ல <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Select the <app>Firefox</app> browser icon from the bar on the left-hand side of the screen.
ta: திரையின் இடப்புறம் உள்ள பட்டியிலிருந்து <app>Firefox</app> உலாவி சின்னத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: note/p
en: Alternatively, you can launch the browser by <link xref="gs-use-system-search">just typing</link> <em>Firefox</em> in the <gui>Activities Overview</gui>.
ta: மாறாக நீங்கள் <gui>செயல்கள் மேலோட்டம்</gui> என்பதில் <em>Firefox</em> என <link xref="gs-use-system-search">தட்டச்சு செய்வதன்</link> மூலம் உலாவியை துவக்கலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Applications</gui> menu at the top left of the screen.
ta: திரையின் மேல் பகுதியில் இடப்புறம் உள்ள <gui>பயன்பாடுகள்</gui> மெனுவைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: From the menu, select <guiseq><gui>Internet</gui><gui>Firefox</gui> </guiseq>.
ta: மெனுவிலிருந்து <guiseq><gui>இணையம்</gui><gui>Firefox</gui> </guiseq> என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Change the date, time and timezone
ta: தேதி, நேரம், நேரமண்டலம் ஆகியவற்றை மாற்றவும்

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on changing the date, time and timezone
ta: தேதி, நேரம், நேர மண்டலம் ஆகியவற்றை மாற்றுவதற்கான பயிற்சி

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Change the date, time and timezone
ta: தேதி, நேரம், நேரமண்டலம் ஆகியவற்றை மாற்றவும்

note: (itstool) path: div/p
en: Changing Date &amp; Time
ta: தேதியையும் நேரத்தையும் மாற்றுதல்

note: (itstool) path: div/p
en: Click the clock on the top bar.
ta: மேல் பட்டியில் உள்ள கடிகாரத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Select <gui>Date &amp; Time Settings</gui>.
ta: <gui>தேதி &amp; நேர அமைவுகள்</gui>ஐத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Make sure that <gui>Automatic Time Zone</gui> is switched off.
ta: <gui>தானியங்கு நேரமண்டலம்</gui> அணைக்கப்பட்டுள்ளதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click <gui>Time Zone</gui>.
ta: <gui>நேர மண்டலம்</gui> என்பதைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click on your location on the map.
ta: வரைபடத்தில் உங்கள் இடத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click <gui>Close</gui>.
ta: <gui>மூடு</gui> என்பதைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Close the window.
ta: சாளரத்தை மூடு.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the clock on the top bar and select the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> item.
ta: மேல் பட்டியில் உள்ள கடிகாரத்தைச் சொடுக்கி, <gui>தேதி &amp; நேர அமைவுகள்</gui> உருப்படியைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Make sure that the <gui>Automatic Time Zone</gui> item is switched off, and then click the <gui>Time Zone</gui> item below.
ta: <gui>தானியங்கு நேர மண்டலம்</gui> உருப்படி அணைக்கப்பட்டுள்ளதா என உறுதிப்படுத்திவிட்டு, கீழே உள்ள <gui>நேர மண்டலம்</gui> உருப்படியை சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click on your location on the map. This selects your current city, which you can also search for in the search box above the map.
ta: வரைபடத்தில் உங்கள் இருப்பிடத்தைச் சொடுக்கவும். அப்போது உங்கள் தற்போதைய நகரம் தேர்ந்தெடுக்கப்படும், இதை வரைபடத்திற்கு மேல் உள்ள தேடல் பெட்டியில் தேடியும் நீங்கள் கண்டறியலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Close</gui> button to go back to the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> window.
ta: மீண்டும் <gui>தேதி &amp; நேர அமைவுகள்</gui> சாளரத்திற்குச் செல்ல <gui>மூடு</gui> பொத்தானைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Make sure that the <gui>Automatic Date &amp; Time</gui> item is switched off, and then click the <gui>Date &amp; Time</gui> item below to open the <gui>Date &amp; Time</gui> window. There you can adjust your date and time settings by clicking on the <gui>+</gui> or <gui>-</gui> buttons.
ta: <gui>தானியங்கு தேதி &amp; நேரம்</gui> உருப்படி அணைக்கப்பட்டுள்ளதா என உறுதிப்படுத்திவிட்டு, <gui>தேதி &amp; நேரம்</gui> சாளரத்தைத் திறக்க கீழே உள்ள <gui>தேதி &amp; நேரம்</gui> உருப்படியை சொடுக்கவும். அங்கு நீங்கள் <gui>+</gui> அல்லது <gui>-</gui> பொத்தான்களைச் சொடுக்கி தேதி மற்றும் நேர அமைவுகளை சரி செய்யலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Close</gui> button to go back to the <gui>Date &amp; Time Settings</gui> window, and then close that window by clicking the cross at the top-right corner of that window.
ta: மீண்டும் <gui>தேதி &amp; நேர அமைவுகள்</gui> சாளரத்திற்குச் செல்ல <gui>மூடு</gui> பொத்தானை சொடுக்கவும். அந்த சாளரத்தை மூட, அதன் மேல் வலது மூலையில் உள்ள கூட்டல் குறியை சொடுக்கவும்.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Change the wallpaper
ta: சுவர்ச்சித்திரத்தை மாற்றவும்

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on changing the wallpaper
ta: சுவர்சித்திரத்தை மாற்றுவதற்கான பயிற்சி

note: (itstool) path: page/title (itstool) path: section/title
en: Change the wallpaper
ta: சுவர்ச்சித்திரத்தை மாற்றவும்

note: (itstool) path: div/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar and press the settings button.
ta: மேல்பட்டியின் வலப்புறம் உள்ள கணினி மெனுவைச் சொடுக்கி, அமைவுகள் பொத்தானை அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Select <gui>Background</gui>.
ta: <gui>பின்புலம்</gui> என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Click the current background image.
ta: தற்போதைய பின்புலப் படத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click the background image you want to use.
ta: நீங்கள் பயன்படுத்த விரும்பும் பின்புலப் படத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Select</gui> button.
ta: <gui>தேர்ந்தெடு</gui> பொத்தானைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: div/p
en: Close the <gui>Background</gui> window.
ta: <gui>பின்புலம்</gui> சாளரத்தை மூடு.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar and press the settings button at the bottom of the menu.
ta: மேல்பட்டியின் வலப்புறம் உள்ள கணினி மெனுவைச் சொடுக்கி, மெனுவின் அடிப்பகுதியில் உள்ள அமைவுகள் பொத்தானை அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Background</gui>.
ta: உருப்படிகளின் பட்டியலிருந்து <gui>பின்புலம்</gui> என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the current background image on the left side of the <gui>Background</gui> window.
ta: <gui>பின்புலம்</gui> சாளரத்தின் இடது புறம் உள்ள தற்போதைய பின்புலப் படத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Close the <gui>Background</gui> window by clicking the cross at the top-right corner of the window.
ta: <gui>பின்புலம்</gui> சாளரத்தின் மேல் வலது மூலையில் உள்ள கூட்டல் குறியைச் சொடுக்கி, சாளரத்தை மூடவும்.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Connect to online accounts
ta: ஆன்லைன் கணக்குகளுக்கு இணைக்கவும்

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on connecting to online accounts
ta: ஆன்லைன் கணக்குகளுக்கு இணைப்பது பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: page/title
en: Connect to online accounts
ta: ஆன்லைன் கணக்குகளுக்கு இணைக்கவும்

note: (itstool) path: item/p
en: Click the system menu on the right side of the top bar.
ta: மேல் பட்டியின் வலப்புறம் உள்ள கணினி மெனுவைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Press the settings button at the bottom of the menu.
ta: மெனுவின் அடிப்பகுதியில் உள்ள அமைவுகள் பொத்தானை அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Online Accounts</gui>, then click on the <gui>Add an online account</gui> button.
ta: உருப்படிகளின் பட்டியலிருந்து <gui>ஆன்லைன் கணக்குகள்</gui> என்பதைத் தேர்ந்தெடுத்து, <gui>ஒரு ஆன்லைன் கணக்கைச் சேர்</gui> என்பதைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: note/p
en: If you have set up an online account before, you can add another online account by clicking the <gui>+</gui> button at the bottom left corner of the window.
ta: முன்பே நீங்கள் ஒரு ஆன்லைன் கணக்கை அமைத்திருந்தால், நீங்கள் சாளரத்தின் அடி இடப்புற மூலையில் உள்ள <gui>+</gui> பொத்தானைச் சொடுக்குவதன் மூலம் மற்றுமொரு ஆன்லைன் கணக்கைச் சேர்க்கலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click the online account you want to use. This will open a new window where you can sign in to your online account.
ta: நீங்கள் பயன்படுத்த விரும்பும் ஆன்லைன் கணக்கைச் சொடுக்கவும். இது ஒரு புதிய சாளரத்தைத் திறக்கும், அதில் உங்கள் ஆன்லைன் கணக்கில் நீங்கள் உள் நுழைய முடியும்.

note: (itstool) path: item/p
en: In most cases, you will have to grant access to the online service after signing in to get started.
ta: பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், தொடங்குதலில் உள்நுழைந்ததும் நீங்கள் ஆன்லைன் சேவைக்கு அணுகல் வழங்க வேண்டியிருக்கும்.

note: (itstool) path: item/p
en: For example, if you are connecting to your Google account, you will have to click the <gui>Grant Access</gui> button.
ta: எடுத்துக்காட்டுக்கு, நீங்கள் உங்கள் Google கணக்குக்கு இணைக்கிறீர்கள் எனில், நீங்கள் <gui>அணுகல் வழங்கு</gui> பொத்தானைச் சொடுக்க வேண்டும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Many online accounts let you choose the services you want to use with your online account. If you do not want to use a service, disable it by clicking the <gui>ON/OFF</gui> switch on the right-hand side of the window.
ta: பல ஆன்லைன் கணக்குகள், உங்கள் ஆன்லைன் கணக்குடன் நீங்கள் பயன்படுத்த விரும்பும் சேவைகளை நீங்கள் தேர்வு செய்துகொள்ளும் வசதியை வழங்குகின்றன. நீங்கள் ஒரு சேவையைப் பயன்படுத்த விரும்பாவிட்டால் சாளரத்தின் வலப்புறம் உள்ள சாவியில் <gui>ஆன்/ஆஃப்</gui> சாவியை சொடுக்குவதன் மூலம் அதை முடக்கலாம்.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Get online
ta: ஆன்லைனில் பெறுக

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on getting online
ta: இணைய இணைப்புகுக்குச் செல்வது பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: page/title
en: Get online
ta: ஆன்லைனில் பெறுக

note: (itstool) path: note/p
en: You can see the status of your network connection on the right-hand side of the top bar.
ta: மேல் பட்டியில் வலப்புறம் உங்கள் பிணைய இணைப்பின் நிலையைக் காணலாம்.

note: (itstool) path: section/title
en: Connect to a wired network
ta: கம்பியுள்ள ஒரு பிணையத்துக்கு இணைக்கவும்

note: (itstool) path: item/p
en: The network connection icon on the right-hand side of the top bar shows that you are off-line.
ta: மேல் பட்டியின் வலப்புறம் உள்ள பிணைய இணைப்பு சின்னம் நீங்கள் இணைப்பின்றி இருப்பதைக் காண்பிக்கிறது.

note: (itstool) path: item/p
en: The off-line status can be caused by a number of reasons: for example, a network cable has been unplugged, the computer has been set to run in <em>airplane mode</em>, or there are no available Wi-Fi networks in your area.
ta: இணைப்பில்லா நிலைக்கு பல காரணங்கள் இருக்கலாம்: எடுத்துக்காட்டாக, பிணைய கேபிள் அகற்றப்பட்டிருக்கலாம், கணினி <em>விமானப் பயன்முறையில்</em> இயங்கும்படி அமைக்கப்பட்டிருக்கலாம் அல்லது உங்கள் இடத்தில் Wi-Fi பிணையம் கிடைக்காதிருக்கலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: If you want to use a wired connection, just plug in a network cable to go online. The computer will try to set up the network connection for you automatically.
ta: நீங்கள் வயர்டு இணைப்பைப் பயன்படுத்த விரும்பினால், ஆன்லைன் செல்ல ஒரு பிணைய கேபிளை இணைத்தால் போதும். உங்களுக்காக கணினியே பிணைய இணைப்பை தானாக அமைக்க முயற்சிக்கும்.

note: (itstool) path: item/p
en: While the computer sets up a network connection for you, the network connection icon shows three dots.
ta: கணினி உங்களுக்காக ஒரு பிணையை இணைப்பை அமைக்கும் போது, பிணைய இணைப்பு சின்னத்தில் மூன்று புள்ளிகள் காண்பிக்கப்படும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Once the network connection has been successfully set up, the network connection icon changes to the networked computer symbol.
ta: பிணைய இணைப்பு வெற்றிகரமாக அமைக்கப்பட்டதும், பிணைய இணைப்பு சின்னமானது பிணையமுள்ள கணினி சின்னமாக மாறும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Connect to a Wi-Fi network
ta: ஒரு Wi-Fi பிணையத்திற்கு இணைக்கவும்

note: (itstool) path: item/p
en: To connect to a Wi-Fi (wireless) network, click the status menu at the top right of the screen, and then click <gui>Select Network</gui>.
ta: ஒரு Wi-Fi (வயர்லெஸ்) பிணையத்துடன் இணைக்க, திரையின் மேல் வலது பக்கம் உள்ள நிலை மெனுவை சொடுக்கி <gui>பிணையத்தைத் தேர்ந்தெடு</gui> என்பதைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: note/p
en: You can only connect to a Wi-Fi network if your computer hardware supports it and you are in an area with Wi-Fi coverage.
ta: உங்கள் கணினி வன்பொருளின் ஆதரவும் இருந்து நீங்கள் Wi-Fi எல்லைக்குள் இருந்தால் மட்டுமே நீங்கள் ஒரு Wi-Fi பிணையத்துடன் இணைய முடியும்.

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of available Wi-Fi networks, select the network you want to connect to, and click <gui>Connect</gui> to confirm.
ta: கிடைக்கும் Wi-Fi பிணையங்களின் பட்டியலில் இருந்து, நீங்கள் இணைக்க விரும்பும் பிணையத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து, அதை உறுதிப்படுத்த <gui>இணை</gui> என்பதை சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Depending on the network configuration, you may be prompted for network credentials.
ta: பிணைய அமைவாக்கத்தைப் பொறுத்து, உங்களிடம் பிணைய சான்றளிப்புகள் கேட்கப்படலாம்.

note: (itstool) path: text/tspan
en: Online Accounts
ta: ஆன்லைன்  கணக்குகள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Add an online account
ta: ஒரு ஆன்லைன் கணக்கைச் சேர்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Add Account
ta: கணக்கைச் சேர்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Cancel
ta: ரத்துசெய்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Enterprise Login (Kerberos)
ta: என்டர்ப்ரைஸ் புகுபதிகை (கெர்பரோஸ்)

note: (itstool) path: text/tspan
en: Google account
ta: Google கணக்கு

note: (itstool) path: text/tspan
en: SIGN UP
ta: பதிவு செய்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Sign in
ta: உள்நுழை

note: (itstool) path: text/tspan
en: Email
ta: மின்னஞ்சல்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Password
ta: கடவுச்சொல்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Sign In
ta: உள்நுழை

note: (itstool) path: text/tspan
en: Grant Access
ta: அணுகலை வழங்கு

note: (itstool) path: text/tspan
en: Deny Access
ta: அணுகல் மறு

note: (itstool) path: text/tspan
en: Use for
ta: இதற்கு பயன்படுத்து

note: (itstool) path: text/tspan
en: Mail
ta: அஞ்சல்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Calendar
ta: நாள்காட்டி

note: (itstool) path: text/tspan
en: Contacts
ta: தொடர்புகள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Chat
ta: அரட்டை

note: (itstool) path: text/tspan
en: Documents
ta: ஆவணங்கள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: ON
ta: ஆன்

note: (itstool) path: text/tspan
en: homenetwork
ta: சொந்த பிணையம்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Select Network
ta: பிணையத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Turn Off
ta: அணை

note: (itstool) path: text/tspan
en: Network Settings
ta: பிணைய அமைவுகள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Wi-Fi Networks
ta: Wi-Fi பிணையங்கள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Connect
ta: இணைக்கவும்

note: (itstool) path: text/tspan
en: wireless
ta: வயர்லெஸ்

note: (itstool) path: text/tspan
en: weak
ta: வலுவில்லாதது

note: (itstool) path: text/tspan
en: private
ta: தனிப்பட்ட

note: (itstool) path: text/tspan
en: Select a network
ta: ஒரு பிணையத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Launch applications
ta: பயன்பாடுகளைத் துவக்கவும்

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on launching applications
ta: பயன்பாடுகளைத் துவக்குவது பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: section/title
en: Launch applications with the mouse
ta: சொடுக்கியைப் பயன்படுத்தி பயன்பாடுகளைத் துவக்கவும்

note: (itstool) path: item/p
en: Click the <gui>Show Applications</gui> icon that is shown at the bottom of the bar on the left-hand side of the screen.
ta: திரையின் இடப்புறத்தில் காண்பிக்கப்படும் பட்டியின் அடிப்புறத்தில் காண்பிக்கப்படும் <gui>பயன்பாடுகளைக் காண்பி</gui> சின்னத்தை சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: A list of applications is shown. Click the application you want to run, for example, Help.
ta: பயன்பாடுகளின் பட்டியல் காண்பிக்கப்படுகிறது. நீங்கள் இயக்க விரும்பும் பட்டியலைச் சொடுக்கவும், உதாரணம் Help.

note: (itstool) path: section/title
en: Launch applications with the keyboard
ta: விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி பயன்பாடுகளைத் துவக்கவும்

note: (itstool) path: item/p
en: Open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key.
ta: <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை அழுத்துவதன் மூலம் <gui>செயல்பாடுக் மேலோட்டத்தைத்</gui> திறக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Start typing the name of the application you want to launch. Searching for the application begins instantly.
ta: நீங்கள் துவக்க விரும்பும் பட்டியலின் பெயரைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும். உடனடியாக பயன்பாட்டுக்கான தேடல் தொடங்கும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Once the icon of the application is shown and selected, press <key> Enter</key> to launch the application.
ta: பயன்பாட்டின் சின்னம் காண்பிக்கப்பட்டு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதும், பயன்பாட்டைத் துவக்க <key> Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: license/p
en: This work is licensed under a <_:link-1/>.
ta: இந்தப் பணி ஒரு <_:link-1/> இன் கீழ் உரிமம் வழங்கப்பட்டுள்ளது.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Respond to messages
ta: செய்திகளுக்கு பதிலளிக்கவும்

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on responding to messages
ta: செய்திகளுக்கு பதிலளித்தல் பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: section/title
en: Respond to a chat message with the mouse
ta: அரட்டை செய்திக்கு சொடுக்கி கொண்டு பதிலளிக்கவும்

note: (itstool) path: item/p
en: Start typing your reply and when finished, press <key>Enter</key> to send the reply.
ta: உங்கள் பதிலைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்குங்கள், முடித்ததும் பதிலை அனுப்ப <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: To close the chat message, click the close button at the top right corner of the chat message.
ta: அரட்டைச் செய்தியை மூட, அரட்டை செய்தியின் மேல் வலது மூலையில் உள்ள மூடு பொத்தானைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Delayed response to a chat message using the mouse
ta: சொடுக்கியைப் பயன்படுத்தி ஒரு அரட்டை செய்திக்கு தாமதித்த பதிலளிப்பு

note: (itstool) path: item/p
en: When a chat message appears in the message tray and you do not move your mouse to the message tray, the message disappears after a while.
ta: செய்தித் தட்டில் ஒரு அரட்டைச் செய்தி தோன்றும் போது, நீங்கள் உங்கள் சொடுக்கியை செய்தித் தட்டுக்குக் கொண்டு செல்லாவிட்டால், சற்று நேரத்திற்குப் பிறகு செய்தி மறைந்துபோகும்.

note: (itstool) path: item/p
en: To get back to your unanswered message, move your mouse to the message tray at the very bottom of the screen.
ta: இன்னும் நீங்கள் பதிலளிக்காத செய்திக்கு மீண்டும் செல்ல, உங்கள் சொடுக்கியை திரையின் அடிப்பகுதியில் உள்ள செய்தித் தட்டுகுக் கொண்டு செல்லவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: When the message tray appears, click a small image that represents the person who sent you the message.
ta: செய்தித் தட்டு காண்பிக்கப்படும் போது, உங்களுக்கு செய்தி அனுப்பிய நபரைக் குறிக்கும் சிறு படத்தைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: When the chat message is shown, start typing your reply and when finished, press <key>Enter</key> to send the reply.
ta: அரட்டை செய்தி காண்பிக்கப்படும் போது, உங்கள் பதிலைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும், உங்கள் பதிலை தட்டச்சு முடித்ததும் அனுப்ப <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Delayed response to a chat message using the keyboard
ta: விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி ஒரு அரட்டை செய்திக்கு தாமதித்த பதிலளிப்பு

note: (itstool) path: item/p
en: To get back to your unanswered chat messages, press <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> to display the message tray that contains the messages.
ta: நீங்கள் பதிலளிக்காத அரட்டை செய்திகளை மீண்டும் பார்க்க, செய்திகளைக் கொண்டுள்ள செய்தித் தட்டைக் காண்பிக்கச் செய்ய <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Use the arrow keys to select a small image representing the person you want to reply to, and press <key>Enter</key>.
ta: அம்புக்குறி விசைகளைப் பயன்படுத்தி, நீங்கள் பதிலளிக்க விரும்பும் நபரைக் குறிக்கும் சிறு படத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து, <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: To dismiss the message tray, press <key>Esc</key> or <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq>.
ta: செய்தித் தட்டை மூட, <key>Esc</key> அல்லது <keyseq> <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>M</key> </keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: text/tspan
en: just type
ta: தட்டச்சு செய்யுங்கள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Accounts
ta: கணக்குகள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: config
ta: அமைவாக்கம்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Icon guidelines
ta: சின்னம் வழிகாட்டல்கள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Secure Linux Containers
ta: பாதுகாப்பான Linux கன்டெய்னர்கள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Developer Conference 2012
ta: உருவாக்குநர் மாநாடு 2012

note: (itstool) path: text/tspan
en: Search
ta: தேடு

note: (itstool) path: text/tspan
en: Files
ta: கோப்புகள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Enabled
ta: செயலாக்கப்பட்டது

note: (itstool) path: text/tspan
en: Web
ta: வலை

note: (itstool) path: text/tspan
en: Photos
ta: புகைப்படங்கள்

note: (itstool) path: text/tspan
en: Music
ta: இசை

note: (itstool) path: text/tspan
en: OFF
ta: ஆஃப்

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Switch tasks
ta: பணிகளுக்கிடையே மாறவும்

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on switching tasks
ta: பணிகளுக்கு இடையே மாறுவது பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: item/p
en: Move your mouse pointer to the <gui>Activities</gui> corner at the top left of the screen to show the <gui>Activities Overview</gui> where you can see the currently running tasks displayed as small windows.
ta: <gui>செயல்பாடுகள் மேலோட்டத்தைக்</gui> காண்பிக்க, உங்கள் சொடுக்கி சுட்டியை திரையின் மேல் இடப்புறம் உள்ள <gui>செயல்பாடுகள்</gui> மூலைக்குக் கொண்டு செல்லவும், அங்கு நீங்கள் தற்போது இயங்கிக்கொண்டிருக்கும் பணிகள் சிறு சாளரங்களாக காண்பிக்கப்படுவதைக் காணலாம்.

note: (itstool) path: item/p
en: You can switch between tasks by using the <gui>window list</gui> at the bottom of the screen. Open tasks appear as buttons in the <gui>window list</gui>.
ta: திரையின் அடிப்பகுதியில் உள்ள <gui>சாளரப் பட்டியலைப்</gui> பயன்படுத்தி நீங்கள் பணிகளுக்கு இடையே மாறலாம். திறந்துள்ள பணிகள் <gui>சாளரப் பட்டியலில்</gui> பொத்தான்களாகக் காண்பிக்கப்படும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Click a button in the <gui>window list</gui> to switch to that task.
ta: ஒரு பணிக்கு மாற <gui>சாளரப் பட்டியலில்</gui> உள்ள ஒரு பொத்தானைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Tile windows
ta: சாளரங்களை கட்ட அமைப்பில் வை

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize a window along a side of the screen, grab the window's titlebar and drag it to the left or right side of the screen.
ta: திரையின் பக்கவாட்டில் ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, அதை திரையின் இட அல்லது வலப்புறம் இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window to maximize it along the selected side of the screen.
ta: திரையில் பாதி தனிப்படுத்தப்பட்டிருக்கும் போது, சாளரத்தை திரையின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பக்கமாக பெரிதாக்க, சாளரத்தை விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize two windows side-by-side, grab the titlebar of the second window and drag it to the opposite side of the screen.
ta: இரண்டு சாளரங்களை பக்கத்திற்கொன்றாக பெரிதாக்க, இரண்டாவது சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து திரையின் எதிர்ப்பக்கத்திற்கு இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: When half of the screen is highlighted, release the window to maximize it along the opposite side of the screen.
ta: திரையில் பாதி தனிப்படுத்தப்பட்டிருக்கும் போது, சாளரத்தை திரையின் எதிர்ப்புறமாக பெரிதாக்க, சாளரத்தை விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Switch between windows
ta: சாளரங்களுக்கு இடையே மாறவும்

note: (itstool) path: item/p
en: Press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Tab</key></keyseq> to show the <gui>window switcher</gui>, which lists the currently open windows.
ta: <gui>சாளர மாற்றியைக்</gui> காண்பிக்க <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super </key><key>Tab</key></keyseq> ஐ அழுத்தவும், அது தற்போது திறந்துள்ள சாளரங்களைப் பட்டியலிடும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Release <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> to select the next highlighted window in the <gui>window switcher</gui>.
ta: <gui>சாளர மாற்றியில்</gui> தனிப்படுத்திக் காண்பிக்கப்படும் அடுத்த சாளரத்தைத் தேர்ந்தெடுக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> ஐ விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Use search to switch applications
ta: பயன்பாடுகளிடையே மாற தேடலைப் பயன்படுத்து

note: (itstool) path: item/p
en: Press the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key to show the <gui>Activities Overview</gui>.
ta: மாறாக, <gui>செயல்பாடுக் மேலோட்டம்</gui> என்பதைத் திறக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை அழுத்துவதன் மூலம் விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Just start typing the name of the application you want to switch to. Applications matching what you have typed will appear as you type.
ta: நீங்கள் மாற விரும்பும் பயன்பாட்டின் பெயரைத் தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கவும். நீங்கள் தட்டச்சு செய்யும் போதே, நீங்கள் தட்டச்சு செய்த உரைக்குப் பொருந்தும் பயன்பாடுகள் காண்பிக்கப்படும்.

note: (itstool) path: item/p
en: When the application that you want to switch to appears as the first result, press <key>Enter</key> to switch to it.
ta: நீங்கள் மாற விரும்பும் பயன்பாடு முதல் முடிவாகக் காண்பிக்கப்படும் போது, அதற்குச் செல்ல <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: text/tspan
en: Thanks f
ta: நன்றி f

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Use the system search
ta: கணினி தேடலைப் பயன்படுத்து

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on using the system search
ta: கணினி தேடலைப் பயன்படுத்துவது பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: page/title
en: Use the system search
ta: கணினி தேடலைப் பயன்படுத்து

note: (itstool) path: item/p
en: Open the <gui>Activities Overview</gui> by pressing the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key. Start typing to search.
ta: <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையை அழுத்தி <gui>செயல்பாடுகள் மேலோட்டம்</gui> ஐத் திறக்கவும். தேடுவதற்கு தட்டச்சு செய்யத் தொடங்கும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Results matching what you have typed will appear as you type. The first result is always highlighted and shown at the top.
ta: நீங்கள் தட்டச்சு செய்யும் போதே, நீங்கள் தட்டச்சு செய்த உரைக்குப் பொருந்தும் முடிவுகள் காண்பிக்கப்படும். முதல் முடிவு எப்போதும் தனிப்படுத்தப்பட்டு மேலே காண்பிக்கப்படும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Press <key>Enter</key> to switch to the first highlighted result.
ta: தனிப்படுத்திக் காண்பிக்கப்படும் முதல் முடிவுக்கு மாற <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Items that may appear in the search results include:
ta: உங்கள் தேடல் முடிவுகளில் பின்வருபவை சேர்க்கப்பட்டிருக்கலாம்:

note: (itstool) path: item/p
en: matching applications, shown at the top of the search results,
ta: தேடல் முடிவுகளில் மேல் பகுதியில் காண்பிக்கப்படும், பொருந்தும் பயன்பாடுகள்,

note: (itstool) path: item/p
en: matching settings,
ta: பொருந்தும் அமைவுகள்,

note: (itstool) path: item/p
en: matching contacts, and
ta: பொருந்தும் தொடர்புகள் மற்றும்

note: (itstool) path: item/p
en: matching documents.
ta: பொருந்தும் ஆவணங்கள்.

note: (itstool) path: item/p
en: In the search results, click the item to switch to it.
ta: தேடல் முடிவுகளில், ஒரு உருப்படிக்கு மாற அதைச் சொடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: Alternatively, highlight an item using the arrow keys and press <key>Enter</key>.
ta: மாறாக, அம்புக்குறி விசைகளைப் பயன்படுத்தி ஒரு உருப்படியைத் தனிப்படுத்திக் காண்பித்து, <key>Enter</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Search from inside applications
ta: பயன்பாடுகளின் உள்ளிருந்து தேடு

note: (itstool) path: section/p
en: The system search aggregates results from various applications. On the left-hand side of the search results, you can see icons of applications that provided the search results. Click one of the icons to restart the search from inside the application associated with that icon. Because only the best matches are shown in the <gui>Activities Overview</gui>, searching from inside the application may give you better search results.
ta: கணினி தேடலானது பல்வேறு பயன்பாடுகளிலிருந்து முடிவுகளை ஒருங்கிணைத்துக் கொண்டு வரும். தேடல் முடிவுகளின் இடப்புறத்தில், தேடல் முடிவுகளை வழங்கிய பயன்பாடுகளின் சின்னங்களை நீங்கள் காணலாம். ஒரு பயன்பாட்டுக்கு உள்ளிருந்து தேடலை மீண்டும் தொடங்க அந்தப் பயன்பாட்டுடன் தொடர்புடைய சின்னத்தைச் சொடுக்கவும். <gui>செயல்பாடுகள் மேலோட்டத்தில்</gui> நன்றாகப் பொருந்துபவை மட்டுமே காண்பிக்கப்படும் என்பதால், பயன்பாடுகளுக்கு உள்ளிருந்து தேடுவது இன்னும் சிறந்த முடிவுகளை வழங்கக்கூடும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Customize search results
ta: தேடல் முடிவுகளைத் தனிப்பயனாக்கு

note: (itstool) path: note/p
en: GNOME lets you customize what you want to display in the search results in the <gui>Activities Overview</gui>. For example, you can choose whether you want to show results for websites, photos, or music.
ta: <gui>செயல்பாடுகள் மேலோட்டத்தில்</gui> தேடல் முடிவுகளில் என்ன காண்பிக்க வேண்டும் என்பதை நீங்கள் தனிப்பயனாக்கம் செய்துகொள்ள GNOME வழிவகை செய்கிறது. எடுத்துக்காட்டுக்கு, நீங்கள் வலைத்தளங்கள், புகைப்படங்கள் அல்லது இசை முடிவுகளைக் காண்பிக்க வேண்டுமா வேண்டாமா எனத் தேர்வு செய்யலாம்.

note: (itstool) path: section/p
en: To customize what is displayed in the search results:
ta: தேடல் முடிவுகளில் எவை காண்பிக்கப்பட வேண்டும் எனத் தனிப்பயனாக்கம் செய்ய:

note: (itstool) path: item/p
en: From the list of items, select <gui>Search</gui>.
ta: உருப்படிகளின் பட்டியலிருந்து <gui>தேடு</gui> என்பதைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: In the list of search locations, click the <gui>ON/OFF</gui> switch next to the search location you want to enable or disable.
ta: தேடல் இடங்களின் பட்டியலில், நீங்கள் செயல்படுத்த அல்லது முடக்க விரும்பும் தேடல் இடத்திற்கு அடுத்துள்ள <gui>ஆன்/ஆஃப்</gui> சாவியை சொடுக்கவும்.

[ctx: link:trail]
note: (itstool) path: info/title
en: Use windows and workspaces
ta: சாளரங்கள் மற்றும் பணிவெளிகளைப் பயன்படுத்து

[ctx: link:seealso]
note: (itstool) path: info/title
en: A tutorial on using windows and workspaces
ta: சாளரங்களையும் பணிவெளிகளையும் பயன்படுத்துவது பற்றிய பயிற்சி

note: (itstool) path: section/title
en: Maximize and unmaximize windows
ta: சாளரங்களை பெரிதாக்குதல் மற்றும் அளவு மீட்டமைத்தல்

note: (itstool) path: item/p
en: To maximize a window so that it takes up all of the space on your desktop, grab the window's titlebar and drag it to the top of the screen.
ta: உங்கள் பணிமேடையில் உள்ள முழு இடத்தையும் எடுத்துக்கொள்ளூம்படி ஒரு சாளரத்தைப் பெரிதாக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, திரையின் மேல் பகுதிக்கு இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: When the screen is highlighted, release the window to maximize it.
ta: திரை தனிப்படுத்தப்பட்டிருக்கும் போது, சாளரத்தைப் பெரிதாக்க சாளரத்தை விடுவிக்கவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: To restore a window to its unmaximized size, grab the window's titlebar and drag it away from the edges of the screen.
ta: ஒரு சாளரத்தை அதன் பெரிதாக்கப்படாத அளவுக்கு மீட்டமைக்க, சாளரத்தின் தலைப்புப் பட்டியைப் பிடித்து, அதை திரையின் விளிம்புகளிலிருந்து விலக்கி இழுத்துச் செல்லவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Maximize and unmaximize windows using the keyboard
ta:  விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி சாளரங்களை பெரிதாக்குதல் மற்றும் அளவு மீட்டமைத்தல்

note: (itstool) path: item/p
en: To unmaximize a window using the keyboard, hold down the <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> key and press <key>↓</key>.
ta: ஒரு சாளரத்தை விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி அளவுமீட்டமைக்க <key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key> விசையைப் பிடித்தபடி <key>↓</key> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: section/title
en: Tile windows using the keyboard
ta: விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி சாளரங்களை கட்ட அமைப்பில் வை

note: (itstool) path: section/title
en: Switch workspaces using the keyboard
ta: விசைப்பலகையைப் பயன்படுத்தி பணிவெளிகளுக்கிடையே மாறவும்

note: (itstool) path: item/p
en: To move to a workspace which is below the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Down</key></keyseq>.
ta: தற்போதைய பணிவெளிக்குக் கீழே உள்ள ஒரு பணிவெளிக்கு நகர, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Down</key></keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: item/p
en: To move to a workspace which is above the current workspace, press <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Up</key></keyseq>.
ta: தற்போதைய பணிவெளிக்கு மேலே உள்ள ஒரு பணிவெளிக்கு நகர, <keyseq><key href="help:gnome-help/keyboard-key-super">Super</key><key>Page Up</key></keyseq> ஐ அழுத்தவும்.

note: (itstool) path: text/tspan
en: Applications
ta: பயன்பாடுகள்
