grub-customizer - en to th translation catalogue (98 entries)

en: Name the Entry
th: ชื่อระเบียน

en: cannot move this entry
th: ไม่สามารถย้ายระเบียนนี้

en: Configuration has been saved
th: การปรับแต่งได้รับการบันทึกแล้ว

en: updating configuration
th: กำลังปรับปรุงการปรับแต่ง

en: Grub Customizer is a graphical interface to configure the grub2/burg settings
th: Grub Customizer เป็นหน้าตาแบบกราฟิคสำหรับใช้เพื่อปรับแต่งการตั้งค่า grub2/burg

en: script
th: สคริปท์

en: submenu
th: เมนูย่อย

en: placeholder
th: ช่องใส่

en: menuentry
th: ระเบียนเมนู

en: script: %1
th: สคริปท์: %1

en: default name: %1
th: ชื่อพื้นฐาน: %1

en: partition: %1
th: พาร์ทิชั่น: %1

en: ISO-Image:
th: ไฟล์ ISO:

en: Memtest-Image:
th: ไฟล์ Memtest:

en: current
th: ปัจจุบัน

en: _Type:
th: _ชนิด:

en: Boot sequence
th: ลำดับการบูต

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: Error building boot sequence.
    Check parameters!
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำลังสร้างลำดับการบูต
    โปรดตรวจสอบตัวแปร!

en: Entry editor
th: ตัวแก้ไขระเบียน

en: Choose…
th: เลือก...

en: Other
th: อื่น ๆ

en: (script code)
th: (รหัสสคริปท์)

en: Choose file…
th: เลือกไฟล์...

en: _Partition
th: _พาร์ทิชัน

en: _Initial ramdisk
th: เ_รียกใช้ ramdisk

en: _Linux image
th: ไฟล์_ลินุกซ์

en: _Memtest image
th: ไฟล์_Memtest

en: Path to iso file
th: พาธไปหาไฟล์ ISO

en: Kernel params
th: ตัวแปรเคอร์เนล

en: I_SO image
th: ไฟล์ _ISO

en: _Memtest-Image
th: ไฟล์ _Memtest

en: _Partition:
th: _พาร์ทิชัน:

en: Submountpoints:
th: จุดเมาท์ย่อย:

en: save this configuration
th: บันทึกการปรับแต่ง

en: Mount failed!
th: การเมาท์ล้มเหลว!

en: umount failed!
th: ยกเลิกเมาท์ล้มเหลว!

en: This seems not to be a root file system (no fstab found)
th: ดูเหมือนจะไม่ใช่ระบบไฟล์ root (ไม่พบ fstab)

en: Couldn't mount the selected partition
th: ไม่สามารถเมาท์พาร์ทิชั่นที่เลือกไว้

en: Couldn't umount the selected partition
th: ไม่สามารถเลิกเมาท์พาร์ทิชั่นที่เลือกไว้

en: An error occurred
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: please Inform the author about this problem. The following information could be helpful:
th: โปรดแจ้งผู้จัดทำเกี่ยวกับปัญหานี้ ข้อมูลต่อไปนี้อาจช่วยได้:

en: continue (risk data loss)
th: ทำต่อไป (เสี่ยงข้อมูลหาย)

en: Install the bootloader to MBR and put some
    files to the bootloaders data directory
    (if they don't already exist).
th: ติดตั้ง bootloader ใน MBR และเพิ่มบางไฟล์
    ลงในไดเร็กทอรีของ bootloader
    (ถ้าไม่มีไฟล์นั้นอยู่)

en: _Device:
th: อุป_กรณ์:

en: Install to MBR
th: ติดตั้งไปยัง MBR

en: The bootloader has been installed successfully
th: ได้ติดตั้ง bootloader เรียบร้อยแล้ว

en: Error while installing the bootloader
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะติดตั้ง bootloader

en: installing the bootloader…
th: กำลังติดตั้ง bootloader...

en: Please type a device string!
th: โปรดระบุข้อความอุปกรณ์!

en: _File
th: ไ_ฟล์

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุม_มอง

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Install to MBR …
th: _ติดตั้งไปยัง MBR ...

en: _Show details
th: แ_สดงรายละเอียด

en: Show _hidden entries
th: แสดงระเบียนที่_ซ่อน

en: _Group by Script
th: _จัดกลุ่มด้วยสคริปท์

en: Show _Placeholders
th: แสดง_ช่องใส่

en: BURG found!
th: ตรวจพบ BURG!

en: advanced settings
th: การตั้งค่าขั้นสูง

en: The modifications you've done affects the visible entries. Please reload!
th: สิ่งที่คุณได้แก้ไขเสร็จไปแล้วนั้นจะมีผลต่อการแสดงระเบียน โปรดเรียกข้อมูลใหม่อีกครั้ง!

en: Script updates found. Click save to apply the changes!
th: ตรวจพบการปรับปรุงสคริปท์ คลิกที่บันทึกเพื่อนำการเปลี่ยนแปลงไปใช้!

en: _List configuration
th: การปรับแต่ง_รายการ

en: Remove selected entries (you can restore them from trash)
th: ลบระเบียนที่เลือกไว้ (คุณสามารถกู้คืนได้จากถังขยะ)

en: Move up the selected entry or script
th: ย้ายระเบียนหรือสคริปท์ที่เลือกไว้ขึ้น

en: Move down the selected entry or script
th: ย้ายระเบียนหรือสคริปท์ที่เลือกไว้ลง

en: remove this entry from the current submenu
th: ลบระเบียนนี้จากเมนูย่อยปัจจุบัน

en: add this entry to a new submenu
th: เพิ่มระเบียนนี้เป็นเมนูย่อยใหม่

en: Reverts the list to the default order
th: กลับไปใช้การจัดเรียงรายการแบบพื้นฐาน

en: reloads the configuration. Unsaved changes will be preserved.
th: เรียกใช้การปรับแต่งใหม่ การแก้ไขที่ยังไม่ได้บันทึกจะถูกเรียกมาด้วย

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Move up
th: ย้ายขึ้น

en: Move down
th: ย้ายลง

en: Remove from submenu
th: ลบออกจากเมนูย่อย

en: Create submenu
th: สร้างเมนูย่อย

en: _Change Environment …
th: เ_ปลี่ยนลักษณะแวดล้อม...

en: Do you want to configure BURG instead of grub2?
th: คุณต้องการปรับแต่ง BURG แทน Grub2 หรือไม่?

en: _General settings
th: _การตั้งค่าทั่วไป

en: _Appearance settings
th: การ_ตั้งค่าการแสดงผล

en: BURG Mode
th: รูปแบบ BURG

en: Save configuration and generate a new %1
th: บันทึกการปรับแต่งและสร้าง %1 ใหม่

en: loading configuration…
th: กำลังเรียกใช้การปรับแต่ง...

en: loading script %2/%3 (%1)
th: กำลังเรียกใช้สคริปท์ %2/%3 (%1)

en: Proxy binary not found!
th: ไม่พบ Proxy binary

en: You will see all entries (uncustomized) when you run grub. This error accurs (in most cases), when you didn't install grub gustomizer currectly.
th: คุณจะได้เห็นระเบียนทั้งหมด (ที่ไม่ได้ปรับแต่ง) เมื่อคุณสั่ง Grub ทำงาน เมื่อมีข้อผิดพลาดนี้ขึ้น(เป็นส่วนใหญ่) นั่นคือคุณไม่ได้ติดตั้ง grub customizer อย่างถูกต้อง

en: (incoming Entries of %1)
th: (ระเบียนที่กำลังเข้ามาของ %1)

en: (incoming Entries)
th: (ระเบียนที่กำลังเข้ามา)

en: The saved configuration is not up to date!
th: การปรับแต่งที่บันทึกไว้ยังไม่ได้อัพเดท!

en: The generated configuration didn't equal to the saved configuration on startup. So what you see now may not be what you see when you restart your pc. To fix this, click update!
th: การปรับแต่งที่ได้สร้างขึ้นไม่เท่ากับการปรับแต่งเริ่มต้นที่บันทึกไว้ สิ่งที่คุณเห็นในตอนนี้คุณจะยังไม่เห็นจนกว่าจะเริ่มระบบ PC ของคุณใหม่ เพื่อแก้ไขสิ่งนี้ คลิกอัพเดท!

en: _Quit without update
th: _ออกโดยไม่อัพเดท

en: _Update & Quit
th: _อัพเดทและออก

en: Do you want to save your modifications?
th: คุณต้องการบันทึกการแก้ไขของคุณหรือไม่?

en: _Quit without saving
th: _ออกโดยไม่บันทึก

en: _Save & Quit
th: _บันทึกและออก

en: AND: your modifications are still unsaved, update will save them too!
th: AND: การแก้ไขของคุณยังคงไม่ได้บันทึก การอัพเดทจะเป็นการบันทึกไปด้วย!

en: Failed saving grub configuration!
th: การบันทึกการปรับแต่ง Grub ล้มเหลว

en: The grub configuration cannot be saved
th: การปรับแต่ง Grub ไม่ได้รับการบันทึก
