grub-customizer - en to vi translation catalogue (84 entries)

en: Name the Entry
vi: Đặt tên tuỳ chọn

en: cannot move this entry
vi: Không thể di chuyển tuỳ chọn này

en: Configuration has been saved
vi: Đã lưu cấu hình

en: updating configuration
vi: đang cập nhật cấu hình

en: Grub Customizer is a graphical interface to configure the grub2/burg settings
vi: Grub Customizer là một ứng dụng trực quan để chỉnh sửa các thiết lập cho grub2/burg

en: current
vi: hiện tại

en: _Type:
vi: _Loại:

en: Entry editor
vi: Chỉnh sửa tuỳ chọn

en: Other
vi: Khác

en: _Partition
vi: _Phân vùng

en: _Linux image
vi: _File ảnh Linux

en: Path to iso file
vi: Đường dẫn đến tập tin iso

en: _Partition:
vi: _Phân vùng:

en: save this configuration
vi: lưu cấu hình này

en: Mount failed!
vi: Gắn kết thất bại!

en: umount failed!
vi: tháo gắn kết thất bại!

en: This seems not to be a root file system (no fstab found)
vi: Có thể đây không phải là một file hệ thống (không tìm thấy fstab)

en: Couldn't mount the selected partition
vi: Không thể gắn phân vùng đã chọn

en: Couldn't umount the selected partition
vi: Không thể tháo gắn kết phân vùng đã chọn

en: An error occurred
vi: Có lỗi xảy ra

en: please Inform the author about this problem. The following information could be helpful:
vi: vui lòng thông báo cho tác giả về vấn đề này. Thông tin sau có thể có ích:

en: continue (risk data loss)
vi: tiếp tục (có nguy cơ mất dữ liệu)

en: _Device:
vi: Thiết _bị:

en: Install to MBR
vi: Cài đặt vào MBR

en: The bootloader has been installed successfully
vi: Bootloader đã được cài đặt thành công

en: Error while installing the bootloader
vi: Có lỗi xảy ra khi cài bootloader

en: installing the bootloader…
vi: Đang cài đặt bootloader...

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: _Chỉnh sửa

en: _View
vi: _Hiển thị

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: _Install to MBR …
vi: Cài đặt vào _MBR ...

en: BURG found!
vi: Tìm thấy BURG!

en: advanced settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: The modifications you've done affects the visible entries. Please reload!
vi: Các thiết lập bạn vừa thay đổi ảnh hưởng đến các tuỳ chọn đang hiển thị.
    Làm ơn tải lại!

en: Script updates found. Click save to apply the changes!
vi: Tìm thấy scripts mới. Ấn SAVE để áp dụng thay đổi!

en: _List configuration
vi: _Danh sách cấu hình

en: Remove selected entries (you can restore them from trash)
vi: Xoá các tuỳ chọn đã chọn (bạn có thể phục hồi trong thùng rác)

en: Move down the selected entry or script
vi: Di chuyển tuỳ chọn xuống

en: remove this entry from the current submenu
vi: Xoá tuỳ chọn này khỏi menu hiện tại

en: add this entry to a new submenu
vi: Thêm tuỳ chọn này vào menu

en: Reverts the list to the default order
vi: Khôi phục danh sách về mặc định

en: reloads the configuration. Unsaved changes will be preserved.
vi: Tải lại cấu hình. Những thay đổi chưa lưu sẽ được giữ lại

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Move up
vi: Chuyển lên

en: Move down
vi: Chuyển xuống

en: Remove from submenu
vi: Xoá khỏi menu

en: Create submenu
vi: Tạo menu phụ

en: _Change Environment …
vi: _Thay đổi môi trường

en: Do you want to configure BURG instead of grub2?
vi: Có phải bạn muốn cấu hình BURG thay cho grub2?

en: _General settings
vi: Thiết lập _chung

en: _Appearance settings
vi: Thiết lập giao _diện

en: BURG Mode
vi: Chế độ BURG

en: loading configuration…
vi: đang nạp cấu hình...

en: loading script %2/%3 (%1)
vi: đang nạp tập lệnh %2/%3 (%1)

en: The saved configuration is not up to date!
vi: Cấu hình đã lưu không được cập nhật!

en: _Quit without update
vi: Thoát _không cần cập nhật

en: _Update & Quit
vi: _Cập nhật & thoát

en: Do you want to save your modifications?
vi: Bạn có muốn lưu thay đổi?

en: _Quit without saving
vi: _Thoát không cần lưu

en: _Save & Quit
vi: _Lưu & thoát

en: %1 couldn't be executed successfully. error message:
     %2
vi: %1 thực thi không thành công, thông báo lỗi:
     %2

en: Environment settings
vi: Thiết lập môi trường

en: Do you want to proceed without saving the current configuration?
vi: Bạn có muốn tiếp tục mà không lưu cấu hình?

en: There are unsaved modifications!
vi: Có những thay đổi chưa được lưu!

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc chắn?

en: This removes all your list modifications of the bootloader menu!
vi: Tất cả thay đổi của bootloader sẽ bị xoá!

en: custom resolution:
vi: chọn độ phân giải:

en: settings
vi: thiết lập

en: _General
vi: Tổng _quát

en: A_ppearance
vi: _Giao diện

en: _Advanced
vi: _Nâng cao

en: name
vi: tên

en: value
vi: giá trị

en: white
vi: trắng

en: yellow
vi: vàng

en: blue
vi: xanh dương

en: green
vi: xanh lá

en: red
vi: đỏ

en: brown
vi: nâu

en: transparent
vi: trong suốt

en: black
vi: đen

en: background image
vi: ảnh nền

en: Memtest
vi: Memtest (Kiểm tra RAM)
