homebank - en to cy translation catalogue (966 entries)

en: Personal finance
cy: Arian personol

en: Free, easy, personal accounting for everyone
cy: Cyfrifo personol hawdd i bawb - yn rhydd a rhad

en: finance;accounting;budget;personal;money;
cy: cyllid;cyfrifo;cyllidebu;personol;arian;

en: HomeBank is a free software (as in "free speech" and also as in "free beer") that will assist you to manage your personal accounting.
cy: Mae HomeBank yn feddalwedd rhydd (fel mewn "siarad yn rhydd" yn ogystal â "chwrw am ddim" fydd yn eich cynorthwyo i reoli eich arian personol.

en: It is designed to easy to use and be able to analyse your personal finance in detail using powerful filtering tools and beautiful graphs.
cy: Mae wedi ei gynllunio i fod yn hawdd i'w defnyddio ac i allu dadansoddi eich gwario personol yn fanwl gan ddefnyddio offer hidlo pwerus a graffiau hardd.

en: If you are looking for a completely free and easy way to manage your personal accounting then HomeBank should be the software of choice.
cy: Os ydych y chwilio am ffordd hawdd, a rhad a rhydd o reoli eich cyfrifon personol yna HomeBank yw'r un i chi.

en: %d transactions
cy: %d trafodyn

en: %d transactions, %d selected, avg: %s, sum: %s (%s - %s)
cy: %d trafodyn, %d wedi'u dewis, cyf: %s, swm: %s (%s -%s)

en: Locked. Click to unlock
cy: Wedi'i gloi. Cliciwch i'w ddatgloi

en: Unlocked. Click to lock
cy: Heb ei gloi. Cliciwch i'w gloi

en: Life Energy
cy: Egni Bywyd

en: 'Earn by hour' is not set into the current Wallet.
cy: Nid yw 'Ennill fesul awr' wedi'i osod yn y Waled gyfredol.

en: Are you sure you want to delete the %d selected transaction?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau dileu'r %d trafodyn hyn?

en: If you delete a transaction, it will be permanently lost.
cy: Os fyddwch yn dileu'r trafodyn, bydd yn cael ei golli'n barhaol.

en: _Delete
cy: _Dileu

en: Are you sure you want to change the status to None?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am newid y statws i Ddim?

en: Some transaction in your selection are already Reconciled.
cy: Eisoes mae rhai trafodion yn eich dewis wedi eu Cysoni.

en: _Change
cy: _Newid

en: Are you sure you want to change the status to Cleared?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am newid y statws i Gliriwyd?

en: Are you sure you want to toggle the status Reconciled?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau toglo'r statws Cysoni?

en: _Toggle
cy: _Toglo

en: Are you sure you want to create template from the %d selected transaction?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau creu templed o'r %d trafodyn hyn?

en: _Create
cy: _Creu

en: Create Template
cy: Creu Templed

en: %d created with a prefilled icon
cy: %d wedi'i greu gydag eicon wedi'i rhaglanw

en: Are you sure you want to create assignment from the %d selected transaction?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau creu aseiniad o'r %d trafodyn hyn?

en: Create Assignment
cy: Creu Aseiniad

en: All transactions
cy: Pob trafodyn

en: There is %d group of similar transactions
cy: Mae yn %d grŵp o drafodion tebyg

en: No similar transaction were found !
cy: Heb ganfod unrhyw drafodyn tebyg !

en: Check internal transfer result
cy: Gwiriwch ganlyniad y trosglwyddo mewnol

en: No inconsistency found !
cy: Heb ganfod anghysonderau!

en: Inconsistency were found: %d
    do you want to review and fix?
cy: Wedi canfod anghysonderau: %d
    Hoffech chi ei adolygu a'i drwsio?

en: Every transaction amount will be divided by %.6f.
cy: Bydd pob swm trafodyn yn cael ei rannu gyda %.6f.

en: Are you sure you want to convert this account to Euro as Major currency?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau trosi'r cyfrif hwn i Ewros fel arian Mawr?

en: _Convert
cy: _Trosi

en: No transaction changed
cy: Dim trafodion wedi newid

en: transaction changed: %d
cy: trafodion wedi newid: %d

en: Automatic assignment result
cy: Canlyniad aseiniad awtomatig

en: _Add...
cy: _Ychwanegu...

en: _Inherit...
cy: _Etifeddu...

en: _Edit...
cy: _Golygu...

en: _Multiple Edit...
cy: Golygu _Lluosog...

en: None
cy: Dim

note: { GRPFLAG_NONE,			"hb-gf-none",		N_("(none)") },
en: Red
cy: Coch

en: Orange
cy: Oren

en: Yellow
cy: Melyn

en: Green
cy: Gwyrdd

en: Blue
cy: Glas

en: Purple
cy: Porffor

en: _Flag
cy: _Baner

en: _None
cy: _Dim

en: _Cleared
cy: _Cliriwyd

en: _Reconciled
cy: _Cysonwyd

en: _Status
cy: _Statws

en: View _Split
cy: Gweld _Hollt

en: Copy raw amount
cy: Copïo’r swm bras

en: Create template...
cy: Creu templed...

en: Create assignment...
cy: Creu aseiniad...

en: _Delete...
cy: _Dileu...

en: _Up
cy: I _fyny

en: _Down
cy: I _lawr

en: Export QIF...
cy: Allforio QIF...

en: Export CSV...
cy: Allforio CSV...

en: Print...
cy: Argraffu...

en: Browse Website
cy: Pori'r Wefan

en: Close
cy: Cau

note: ...
en: A_ccount
cy: C_yfrif

en: Copy
cy: Copïo

en: Paste
cy: Gludo

en: Paste (today)
cy: Gludo (heddiw)

en: Copy clipboard
cy: Copïo clipfwrdd

en: Find
cy: Canfod

note: ...
en: _Edit
cy: _Golygu

en: Mark duplicate...
cy: Marcio'r dyblyg...

en: Check internal transfer
cy: Gwirio'r trosglwyddiad mewnol

en: Auto. assignments
cy: Aseiniadau awtomatig

en: Convert to Euro...
cy: Trosi i Euros...

note: ...
en: _Tools
cy: _Offer

en: Move transaction up
cy: Symud trafodyn i fyny

en: Move transaction down
cy: Symud trafodyn i lawr

en: Add a new transaction
cy: Ychwanegu trafodion newydd

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Inherit from the active transaction
cy: Etifeddu o'r trafodion cyfredol

en: Inherit
cy: Etifeddu

en: Edit the active transaction
cy: Golygu'r trafodion cyfredol

note: widget = gtk_button_new_with_mnemonic(_("_Edit"));
en: Edit
cy: Golygu

en: Toggle cleared for selected transaction(s)
cy: Toglo'r clirio ar gyfer y trafodion o dan sylw

en: Toggle reconciled for selected transaction(s)
cy: Toglo cysoni ar gyfer y trafodion o dan sylw

en: Edit multiple transaction
cy: Golygu trafodion lluosog

en: Delete selected transaction(s)
cy: Dileu'r trafodion hyn

en: Reconciled changes is
cy: Newidiadau wedi'u cysoni

en: (closed)
cy: (wedi cau)

note: 2 - info bar for duplicate
en: _Refresh
cy: _Adnewyddu

note: #2008521 set more accurate tooltip
en: Toggle show %d days ahead
cy: Toglo dangos %d diwrnod ymlaen llaw

note: window title
en: Edit filter
cy: Golygu'r hidl

note: widget = gtk_button_new_with_mnemonic (_("Reset _filters")); widget = gtk_button_new_with_mnemonic (_("_Reset"));
en: Clear filter
cy: Clirio'r hidl

en: Refresh results
cy: Adnewyddu'r canlyniadau

en: Toggle Life Energy
cy: Toglo Egni Bywyd

note: TRANSLATORS: this is for Euro specific users, a toggle to display in 'Minor' currency
en: Euro _minor
cy: Ewro _lleiaf

en: Reconciled:
cy: Cysonwyd:

en: Cleared:
cy: Cliriwyd:

en: Today:
cy: Heddiw:

en: Future:
cy: Y dyfodol:

en: Revert unsaved changes to file '%s'?
cy: Dychwelyd newidiadau heb eu cadw i ffeil '%s'?

en: - Changes made to the file will be permanently lost
    - File will be reloaded from the last save (.xhb~)
cy: - Bydd newidiadau sy'n cael eu gwneud i'r ffeil yn cael eu colli am byth
    - Bydd y ffeil yn cael ei llwytho eto o'r cadw diwethaf (.xhb ~)

en: _Revert
cy: _Dychwelyd

en: Are you sure you want to anonymize the file?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am wneud y ffeil yn anhysbys?

en: Proceeding will anonymize any text, 
    like 'account x', 'payee y', 'memo z', ...
cy: Bydd parhau yn gwneud unrhyw
    destun yn anhysbys, fel 'cyfrif x, 'talai y', 'memo z' ...

en: _Anonymize
cy: Gwneud yn _anhysbys

en: Welcome to HomeBank
cy: Croeso i HomeBank

en: _Close
cy: _Cau

note: label = make_label (_("What do you want to do:"), 0, 0); gimp_label_set_attributes(GTK_LABEL(label), PANGO_ATTR_WEIGHT, PANGO_WEIGHT_BOLD, -1); gtk_box_pack_start (GTK_BOX (mainvbox), label, FALSE, FALSE, 0);
en: Open _last opened file
cy: Agor y ffeil _diwethaf

en: Create a _new file
cy: Creu ffeil _newydd

en: _Open an existing file
cy: _Agor y ffeil gyfredol

en: Open the _example file
cy: Agor y ffeil _enghreifftiol

en: Read HomeBank _Manual
cy: Darllen _ Llawlyfr HomeBank

en: Configure _preferences
cy: Ffurfweddu'r _dewisiadau

en: Show this window next time
cy: Dangos y ffenestr hon y tro nesaf

en: You are about to open the backup file '%s'.
    
    Are you sure you want to do this?
cy: Rydych chi ar fin agor y ffeil wrth gefn '%s'.
    
    Ydych chi'n siŵr eich bod chi am wneud hyn?

en: Open the backup file?
cy: Agor y ffeil wrth gefn ?

en: _Open backup
cy: _Agor y copi wrth gefn

en: Unable to open '%s', the file does not exist.
cy: Methu agor '%s', nid yw'r ffeil yn bodoli.

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: I/O error for file '%s'.
cy: Gwall I/O ffeil '%s'.

en: The file '%s' is not a valid HomeBank file.
cy: Nid yw ffeil %s yn ffeil HomeBank ddilys.

en: The file '%s' was saved with a higher version of HomeBank
    and cannot be loaded by the current version.
cy: Cafodd y ffeil '%s' ei chadw gan fersiwn uwch o HomeBank
    ac nid oes modd ei llwytho gan y fersiwn cyfredol.

en: File error
cy: Gwall ffeil

en: The file has been modified since reading it.
cy: Cafodd y ffeil %s ei newid ers ei darllen.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
cy: Os wnewch chi ei chadw, mae'n bosib y bydd yr holl newidiadau allanol yn cael eu colli. Ydych chi am ei chadw beth bynnag?

en: S_ave Anyway
cy: C_adw Beth Bynnag

en: Clear
cy: Clirio

en: _File
cy: _Ffeil

en: _New
cy: _Newydd

en: _Open...
cy: _Agor...

en: Open _Recent
cy: Agor y _Diweddaraf

en: _Save
cy: _Cadw

en: Save _As...
cy: Cadw _fel...

en: Import...
cy: Mewnforio...

en: Export as QIF...
cy: Allforio fel QIF...

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Restore backup
cy: Adfer y copi wrth gefn

en: Properties...
cy: Priodweddau...

en: _Quit
cy: _Gadael

en: Preferences...
cy: Dewisiadau...

en: _View
cy: _Gweld

en: _Toolbar
cy: _Bar Offer

en: T_otal Chart
cy: Siart _Cyfanswm

en: T_ime Chart
cy: Siart _Amser

en: _Bottom Lists
cy: Rhestrau _Gwaelod

en: Euro minor
cy: Ewro lleiaf

en: _Manage
cy: _Rheoli

en: Wallet...
cy: Waled...

en: Acc_ounts...
cy: _Cyfrifon...

en: _Payees...
cy: _Taledigion...

en: Categories...
cy: Categorïau...

en: Tags...
cy: Tagiau...

en: Scheduled/Template...
cy: Amserlenwyd/Templed...

en: Assignments...
cy: Aseiniadau...

en: Currencies...
cy: Arian...

en: Budget...
cy: Cyllidebu...

en: Budget (table view)...
cy: Cyllidebu (golwg tabl)...

en: _Transactions
cy: _Trafodion

en: Add...
cy: Ychwanegu...

en: Show...
cy: Dangos...

en: Show All...
cy: Dangos y Cyfan...

en: Set scheduler...
cy: Gosod amserlenydd...

en: Post scheduled
cy: Cofnod wedi ei amserlennu

en: _Reports
cy: _Adroddiadau

en: _Statistics...
cy: Y_stadegau...

en: _Trend Time...
cy: T_uedd Cyfnod...

en: _Balance...
cy: _Balans...

en: B_udget...
cy: C_yllidebu...

en: _Vehicle cost...
cy: C_ost cerbyd...

en: Show welcome dialog...
cy: Dangos y sgrin groeso...

en: File statistics...
cy: Ystadegau'r ffeil...

en: Anonymize...
cy: Gwneud yn anhysbys...

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: Get Help Online...
cy: Cael Cymorth Ar-lein...

en: Check for updates...
cy: Gwirio am ddiweddariadau...

en: Release Notes
cy: Nodiadau Ryddhau

en: Report a Problem...
cy: Adrodd am Broblem...

en: Translate this Application...
cy: Cyfieithwch y Rhaglen hon...

en: _About
cy: _Ynghylch

en: New
cy: Newydd

en: Create a new file
cy: Creu ffeil newydd

en: Open
cy: Agor

en: Open a file
cy: Agor ffeil

en: Open a recently used file
cy: Agor ffeil diweddar

en: Save
cy: Cadw

en: Save the current file
cy: Cadw'r ffeil gyfredol

note: g_string_append (node, "account" ); 3 -- account 5.2 Account is always created but not visible for BOOK column: Account column : Account label = make_label_group(_("Account filter")); gtk_assistant_set_page_title (GTK_ASSISTANT (data->assistant), page, _("Transaction")); gtk_assistant_set_page_title
en: Account
cy: Cyfrif

en: Manage the accounts
cy: Rheoli'r cyfrifon

note: g_string_append (node, "payee" ); column: Payee column : Payee payee header { REPORT_GRPBY_SUBCATEGORY,	N_("Subcategory") },
en: Payee
cy: Taledig

en: Manage the payees
cy: Rheoli'r taledigion

note: g_string_append (node, "category" ); column: Category column : Category category header = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = chart
en: Category
cy: Categorïau

en: Manage the categories
cy: Rheoli'r categorïau

en: Scheduled/Template
cy: Amserlenwyd/Templed

en: Manage the scheduled/template transactions
cy: Rheoli'r trafodion amserlenwyd/templedi

note: column: Income
en: Budget
cy: Cyllidebu

en: Manage the budget
cy: Rheoli'r gyllideb

en: Assignment
cy: Aseiniad

en: Manage the automatic assignments
cy: Rheoli'r aseiniadau awtomatig

en: Show
cy: Dangos

en: Shows selected account transactions
cy: Yn dangos trafodion cyfrif penodol

en: Add transactions
cy: Ychwanegu trafodion

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Open the Statistics report
cy: Agor yr adroddiad Ystadegau

en: Trend time
cy: Cyfnod y tuedd

en: Open the Trend Time report
cy: Agor yr adroddiad Cyfnod y Tuedd

note: g_string_append (node, "balance" ); column: Total/Balance
en: Balance
cy: Mantoli

en: Open the Balance report
cy: Agor adroddiad y Mantoli

en: Open the Budget report
cy: Agor adroddiad y Gyllideb

en: Vehicle cost
cy: Cost cerbyd

en: Open the Vehicle cost report
cy: Agor adroddiad cost Cerbyd

en: Help
cy: Cymorth

en: Donate
cy: Cyfrannu

en: Donate to HomeBank project
cy: Cyfrannu tuag at broject HomeBank

en: Scheduled
cy: Amserlenwyd

note: Future
en: Future
cy: Dyfodol

en: Remind
cy: Atgoffa

en: _Today
cy: _Heddiw

en: (no memo)
cy: (dim memo)

en: (copy)
cy: (copïo)

en: (no category)
cy: (dim categorïau)

en: invalid CSV format
cy: fformat CSV annilys

en: Invalid date range!
cy: Ystod dyddiad annilys!

note: header
en: Type
cy: Math

note: /TRANSLATORS: n-inc > normal income
en: n-inc
cy: n-cyn

note: /TRANSLATORS: x-inc > transfer income
en: x-inc
cy: x-cynnwys

note: header
en: Status
cy: Statws

en: none
cy: dim

en: cleared
cy: cliriwyd

en: reconciled
cy: cysonwyd

note: g_string_append (node, "paymode" ); header TRANSLATORS: this is abbreviation for Payment
en: Payment
cy: Taliad

note: g_string_append (node, "amount" ); column: Amount amount header 5.7.1
en: Amount
cy: Swm

note: header
en: Text
cy: Testun

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: (no payee)
cy: (dim taledig)

en: (no group)
cy: (dim grŵp)

en: (no tag)
cy: (dim tag)

en: Show the application’s version
cy: Dangos fersiwn y rhaglen

en: [FILE]
cy: [FFEIL]

en: Browser error.
cy: Gwall porwr.

en: Could not display the URL '%s'
cy: Nid oedd modd dangos yr URL '%s'

en: (no institution)
cy: (dim sefydliad)

en: Your accounts
cy: Eich cyfrifon

en: Copy to clipboard
cy: Copïo i'r clipfwrdd

en: Group by
cy: Grwpio yn ôl

en: type
cy: math

en: group
cy: grŵp

en: institution
cy: sefydliad

en: Show all
cy: Dangos y cyfan

en: Expand all
cy: Ehangu'r cyfan

en: Collapse all
cy: Cau'r cyfan

en: No transaction to add
cy: Dim trafodion i'w hychwanegu

en: transaction added: %d
cy: ychwanegwyd y trafodyn: %d

en: Check scheduled transactions result
cy: Gwirio canlyniad trafodion amserlenwyd wedi eu trefnu

en: Post when program start
cy: Cofnodi pan fydd y rhaglen yn dechrau

en: On
cy: Ymlaen

en: Off
cy: Wedi'i ddiffodd

en: maximum post date
cy: dyddiad mwyaf y cofnod

note: column: Total
en: Total
cy: Cyfanswm

en: _Skip
cy: _Hepgor

en: Edit & P_ost
cy: Golygu a C_hofnodi

note: TRANSLATORS: Posting a scheduled transaction is the action to materialize it into its target account. TRANSLATORS: Before that action the automated transaction occurrence is pending and not yet really existing.
en: _Post
cy: _Cofnod

en: Top %d Spending / Category
cy: Prif %d Gwario / Categori

en: Top %d Expense / Category
cy: %d Prif Gategori / Gwario

en: Top %d Spending / Payee
cy: Prif %d Gwario / Talai

en: Top %d Expense / Payee
cy: %d Prif Wariant / Talai

en: Top %d Spending / Account
cy: Prif %d Gwario /  Cyfrif

en: Top %d Expense / Account
cy: %d Prif Wariant / Cyfrif

en: Account Balance
cy: Balans Cyfrif

en: Account Group Balance
cy: Balans Grŵp Cyfrif

en: Other
cy: Arall

en: Total chart
cy: Siart cyfanswm

en: Top by
cy: Llenwi erbyn

note: g_object_unref (section); 5.8 section = g_menu_new (); g_menu_append_section (menu, NULL, G_MENU_MODEL(section));
en: Raw amount
cy: Swm crai

en: Account group
cy: Grŵp cyfrif

en: Spending
cy: Gwario

note: column: Expense
en: Expense
cy: Gwario

note: 5.7.5
en: Revenue
cy: Refeniw

note: column: Income
en: Income
cy: Incwm

en: Spending & Revenue
cy: Gwariant a Refeniw

en: Expense & Income
cy: Treuliau ac Incwm

en: Global Balance
cy: Balans Eang

en: Time chart
cy: Siart amser

en: Global
cy: Eang

en: imported account
cy: cyfrif wedi ei mewnforio

en: Grand total
cy: Prif gyfanswm

en: last reconciled
cy: cysonwyd ddiwethaf

en: until overdraft
cy: tan y gorddrafft

en: before maximum
cy: cyn yr uchafswm

en: Accounts
cy: Cyfrifon

note: Reconciled
en: Reconciled
cy: Cysonwyd

note: Cleared
en: Cleared
cy: Cliriwyd

note: Today
en: Today
cy: Heddiw

en: - split -
cy: - hollti -

en: - this needs a category -
cy: - mae angen categori ar hwn -

note: g_string_append (node, "date" ); label = make_label_group(_("Date filter")); header
en: Date
cy: Dyddiad

note: g_string_append (node, "info" );
en: Number
cy: Rhif

note: g_string_append (node, "tags" );
en: Tags
cy: Tagiau

en: Pay./Number
cy: Taliad./Rhif

en: Flag
cy: Baner

en: Match
cy: Cydweddu

note: column: Result
en: Result
cy: Canlyniad

en: Average
cy: Cyfartaledd

note: TRANSLATORS: title of list column to inform the scheduled transaction is Late
en: Late
cy: Hwyr

note: TRANSLATORS: title of list column to inform how many occurence remain to post for limited scheduled txn
en: Still
cy: Sefydlog

en: Next date
cy: Dyddiad nesaf

note: TRANSLATORS: example 'Balance by Month'
en: Balance by %s
cy: Balans yn ôl %s

note: //TRANSLATORS: count of transaction in overdrawn / count of total transaction under overdrawn amount threshold
en: %d/%d under %s
cy: %d/%d o dan %s

en: List
cy: Rhestr

en: View results as list
cy: Gweld canlyniadau fel rhestr

en: Line
cy: Llinell

en: View results as lines
cy: Gweld canlyniadau fel llinellau

en: Detail
cy: Manylyn

en: Toggle detail
cy: Toglo manylyn

note: button = hbtk_toolbar_add_toolbutton(GTK_TOOLBAR(toolbar), ICONNAME_HB_FILTER, _("Filter"), _("Edit filter")); data->BT_filter = button;
en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Print
cy: Argraffu

en: Balance report
cy: Adroddiad mantoli

en: Display
cy: Dangos

en: Inter_val:
cy: C_yfnod:

en: Show empty line
cy: Dangos llinell wag

en: _Zoom X:
cy: Chwyddo _X:

en: Filter
cy: Hidl

note: active
en: Active:
cy: Gweithredol:

en: _Range:
cy: _Cyfnod:

en: _From:
cy: _O:

note: 5.8 test
en: _To:
cy: _Hyd:

en: Select:
cy: Dewis:

en: All
cy: Y Cyfan

en: Invert
cy: Gwrthdroi

note: column: Expense
en: Spent
cy: Gwariwyd

en: Fulfilled
cy: Cyflawnwyd

en: Month
cy: Mis

en: Budget by category
cy: Cyllidebu yn  ôl categori

en: Budget by month
cy: Cyllidebu yn ôl mis

en:  over
cy:  mwy na

en:  left
cy:  chwith

en:  under
cy:  o dan

en: (unbudgeted)
cy: heb ei gyllido

en: Stack
cy: Stac

en: View results as stack bars
cy: Gweld y canlyniadau fel bariau stac

en: _Result to clipboard
cy: _Canlyniad i'r clipfwrdd

en: _Result to CSV
cy: _Canlyniad i CSV

en: _Detail to clipboard
cy: _Manylyn i'r clipfwrdd

en: _Detail to CSV
cy: _Manylyn i CSV

en: No account is defined to be part of the budget.
cy: Nid oes cyfrif wedi ei ddiffinio i fod yn rhan o'r gyllideb.

en: You should include some accounts from the account dialog.
cy: Rhaid cynnwys rhai cyfrifon o'r ddeialog cyfrifon.

en: Budget report
cy: Adroddiad cyllideb

en: Mode:
cy: Modd:

en: _Type:
cy: _Math:

en: Only out of budget
cy: Dim ond tu hwnt i'r gyllideb

en: Result:
cy: Canlyniad:

en: Budget:
cy: Cyllidebu:

en: Spent:
cy: Gwariwyd:

note: TRANSLATORS: example 'Expense by Category' TRANSLATORS: example 'Category by Month'
en: %s by %s
cy: %s yn ôl %s

en: Too much columns to display
cy: Gormod o golofnau i'w harddangos

en: Please select a wider interval and / or a narrower date range
cy: Dewiswch gyfnod ehangach a/neu ystod dyddiad mwy cyfyng

en: Column
cy: Colofn

en: View results as column
cy: Gweld canlyniadau fel colofn

en: Donut
cy: Toesen

en: View results as donut
cy: Gweld canlyniadau fel toesen

en: View results as stack
cy: Gweld canlyniad fel stac

en: Stack 100%
cy: Stac 100%

en: View results as stack 100%
cy: Gweld y canlyniad fel stac 100%

en: Legend
cy: Mynegai

en: Toggle legend
cy: Toglo'r mynegai

en: Rate
cy: Cyfradd

en: Toggle rate
cy: Toglo'r gyfradd

en: Statistics Report
cy: Adroddiad Ystadegau

en: _View by:
cy: ­_Golwg yn ôl:

en: _Balance mode
cy: Y modd _mantoli

en: _Forecast
cy: _Rhagolwg

en: Sort by _amount
cy: Trefnu yn ôl _swm

en: Compare Exp. & Inc.
cy: Cymharu Gwariant ac Incwm.

en: Total:
cy: Cyfanswm:

en: Income:
cy: Incwm:

en: Expense:
cy: Gwariant:

en: Average: %s
cy: Cyfartalog: %s

en: Trend Time Report
cy: Adroddiad Tuedd Cyfnod

en: _Cumulate
cy: _Crynhoi

en: Item
cy: Eitem

en: _By:
cy: _Gan:

en: Time slice
cy: Darn amser

note: LST_CAR_DATE, LST_CAR_MEMO, LST_CAR_METER, LST_CAR_FUEL, LST_CAR_PRICE, LST_CAR_AMOUNT, LST_CAR_DIST, LST_CAR_100KM column: Memo column = gtk_tree_view_column_new(); gtk_tree_view_column_set_title(column, _("Memo")); gtk_tree_view_append_column (GTK_TREE_VIEW(view), column); renderer = gtk_cell_rend
en: Meter
cy: Mesurydd

note: column: Fuel load
en: Fuel
cy: Tanwydd

note: column: Price by unit
en: Price
cy: Pris

note: column: Distance done
en: Dist.
cy: Pellter

en: Export
cy: Allforio

en: Export as CSV
cy: Alforio fel CSV

en: Vehicle cost report
cy: Adroddiad cost cerbyd

note: label = make_label_widget(_("Vehi_cle:")); #2001566 make label consistent with properties dialog
en: _Category:
cy: _Categori:

en: Meter:
cy: Mesurydd:

en: Consumption:
cy: Gwariant:

en: Fuel cost:
cy: Cost tanwydd:

en: Other cost:
cy: Costau eraill:

en: Total cost:
cy: Cyfanswm:

note: setting wrap causes O(n^2) performance regression because after every insert the drop-down list size is re-computed. gtk_combo_box_set_wrap_width(GTK_COMBO_BOX(data->CY_template), 0); populate template
en: (none)
cy: (dim)

en: Visible
cy: Gweladwy

en: Account name
cy: Enw'r cyfrif

en: Error
cy: Gwall

en: Cannot add an account '%s',
    this name already exists.
cy: Methu ychwanegu cyfrif '%s',
    mae'r enw hwn eisoes yn bodoli.

en: Cannot delete account '%s'
cy: Methu dileu cyfrif '%s'

en: It has transaction
cy: Mae'n drafodyn

en: It is target of xfer transaction
cy: Mae'n darged trafodyn xfer

en: It has scheduled/template
cy: Mae ganddo amserlen/templed

en: It is target of xfer scheduled/template
cy: Mae'n darged amserlen/templed xfer

en: Are you sure you want to permanently delete '%s'?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu "%s" yn barhaol?

en: If you delete an account, it will be permanently lost.
cy: Os fyddwch yn dileu cyfrif, bydd yn cael ei golli am byth.

en: Cannot rename this Account,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
cy: Methu ail-enwi'r Cyfrif hwn,
    o '%s' i '%s',
    mae'r enw hwn eisoes yn bodoli.

en: Manage Accounts
cy: Rheoli Cyfrifon

en: Rename
cy: Ailenwi

en: Move up
cy: Symud i fyny

en: Move down
cy: Symud i lawr

en: General
cy: Cyffredinol

en: _Group:
cy: _Grŵp:

en: _Institution:
cy: _Sefydliad:

en: N_umber:
cy: _Rhif:

en: Start _balance:
cy: Mantolen _gychwynnol:

en: _Currency:
cy: _Arian:

en: this account was _closed
cy: mae'r cyfrif hwn wedi cau

en: Website:
cy: Gwefan:

en: Notes:
cy: Nodiadau:

en: Behaviour
cy: Ymddygiad

en: Automation
cy: Awtomeiddio

en: Default _Template:
cy: _Templed Rhagosodedig:

en: Report exclusion
cy: Eithriadau Adroddiadau

en: exclude from account _summary
cy: eithrio o grynodeb y cyfrif

en: outflow into summary
cy: all-lif i'r crynodeb

en: exclude from the _budget
cy: eithrio o'r _gyllideb

en: exclude from any _reports
cy: eithrio o unrhyw _adroddiad

en: Misc.
cy: Amrywiol

en: Current check number
cy: Rhif siec cyfredol

en: Checkbook _1:
cy: Llyfr Siec _1:

en: Checkbook _2:
cy: Llyfr Siec _2:

en: Balance limits
cy: Terfynau'r mantoli

en: _Overdraft at:
cy: _Gorddrafft:

en: Max_imum:
cy: _Uchafswm:

en: Template delete
cy: Dileu templed

en: This template is used as an account template and cannot be deleted.
cy: Mae'r templed hwn yn cael ei ddefnyddio fel templed cyfrif ac nid oes modd ei ddileu.

en: If you delete a scheduled/template, it will be permanently lost.
cy: Os byddwch yn dileu taliad wedi'i drefnu/templed bydd yn cael ei golli'n barhaol.

en: Next _date:
cy: _Dyddiad nesaf:

en: Ever_y:
cy: Pob:

en: More options
cy: Rhagor o ddewisiadau

en: Week end:
cy: Penwythos:

en: _Stop after:
cy: _Aros ar ôl:

en: posts
cy: cofnodion

en: Manage scheduled/template transactions
cy: Rheoli trafodion amserlenwyd/templed

en: Template
cy: Templed

en: _Schedule
cy: _Amserlen

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: If empty
cy: Os gwag

en: Overwrite
cy: Trosysgrifennu

note: column : Search
en: Search
cy: Chwilio

note: column : Notes
en: Notes
cy: Nodiadau

note: #2042035
en: Search cannot be empty
cy: Nid oes modd i'r chwilio fod yn wag

en: This search text already exists at position %d
cy: Mae'r testun chwilio yma'n bodoli ar safle %d

note: GTK_FILE_CHOOSER_ACTION_OPEN,
en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _OK
cy: _Iawn

en: Condition
cy: Amod/Cyflwr

note: label = make_label_widget(_("Con_tains:"));
en: _Search:
cy: _Chwilio:

en: Case sensitive
cy: Sensitif i faint

en: Regular expression
cy: Mynegiad rheolaidd

en: _In:
cy: _Yn:

en: _AND
cy: _A

note: gtk_box_pack_start(GTK_BOX(bbox), widget, FALSE, FALSE, 0);
en: Amou_nt:
cy: _Swm:

note: label = make_label_group(_("Assign payee"));
en: Assignments
cy: Aseiniadau

en: _Payee:
cy: _Taledig:

en: Pay_ment:
cy: _Taliad:

en: _Tags:
cy: _Tagiau:

en: Cannot duplicate this Assignment,
    '%s' already exists.
cy: Methu dyblygu'r Aseiniad,
    mae '%s' yn bodoli eisoes.

en: (rule %d)
cy: (rheol %d)

en: If you delete an assignment, it will be permanently lost.
cy: Os fyddwch yn dileu aseiniad, bydd yn cael ei golli am byth.

en: Move to...
cy: Symud i...

en: Move rule
cy: Symud rheol

en: Move
cy: Symud

en: Manage Assignments
cy: Rheoli Aseiniadau

en: Duplicate
cy: Dyblygu

en: This assistant will help you setup a minimum configuration
    for a new HomeBank file.
cy: Bydd y cynorthwyydd hwn yn eich helpu i osod ffurfweddiad
    ffeil HomeBank newydd.

en: All the elements you setup here can be changed later if required.
cy: Bydd modd newid yr holl elfennau rydych yn eu gosod yma yn y dyfodol, os oes angen.

en: No changes will be made until you click "Apply"
    at the end of this assistant.
cy: Bydd dim newidiadau'n cael eu gwneud nes i chi glicio "Gosod" ar ddiwedd y cynorthwyydd.

note: 123456789012345678901234567890123456789012345678901234567890
en: HomeBank will display a title for the main window,
    it can be a free label or your name.
cy: Bydd HomeBank yn dangos teitl y brif ffenestr,
    gall fod yn label rhydd neu'ch enw chi.

en: _Title:
cy: _Teitl:

note: 123456789012345678901234567890123456789012345678901234567890
en: HomeBank support multiple currencies. The base currency is
    the default for new accounts and reports.
cy: Mae HomeBank yn cefnogi sawl math o arian cyfred. Yr arian sail
    yw'r rhagosodiad ar gyfer cyfrifon ac adroddiadau newydd.

en: Base:
cy: Sail:

en: Setup additional currencies
cy: Yn gosod mathau arian ychwanegol

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: Not found
cy: Heb ei ganfod

note: 123456789012345678901234567890123456789012345678901234567890
en: HomeBank can prefill the categories for your language
    if a CSV file is available and provided by the community.
cy: Gall HomeBank rag-lenwi'r categorïau ar gyfer eich iaith
    os oes ffeil CSV ar gael ac yn cael ei darparu gan y gymuned.

en: Setup categories for my language
cy: Categorïau gosod ar gyfer fy iaith

en: Preset file:
cy: Ffeil rhagosodedig:

note: 123456789012345678901234567890123456789012345678901234567890
en: HomeBank enables to import your accounts from downloaded
    financial institution files, or you can create your account manually.
cy: Mae HomeBank yn galluogi mewnforio eich cyfrifon i'w llwytho i lawr
    o ffeiliau sefydliad ariannol, neu gallwch greu eich cyfrif â llaw.

en: Create my first account
cy: Creu fy nghyfrif cyntaf

en: _Name:
cy: _Enw:

en: This is a confirmation page,
    
    press 'Apply' to apply changes
cy: Dyma'r tudalen gadarnhau,
    pwyswch 'Gosod' i osod y newidiadau

en: Start File Setup
cy: Dechreuwch Osod y Ffeil

en: File Options
cy: Dewisiadau Ffeil

en: Choose Currencies
cy: Dewiswch y math o Arian

en: Choose Categories
cy: Dewiswch Gategorïau

en: Create Account
cy: Creu Cyfrif

en: Finish File Setup
cy: Gorffen Gosod y Ffeil

en: <New account (global)>
cy: <Cyfrif newydd (eang)>

en: <New account>
cy: <Cyfrif newydd>

en: <Skip this account>
cy: <Hepgor y cyfrif hwn>

en: Valid
cy: Dilys

en: Name
cy: Enw

en: _Open
cy: _Agor

en: Known files
cy: Ffeiliau hysbys

en: QIF files
cy: Ffeiliau QIF

en: OFX/QFX files
cy: Ffeiliau OFX/QFX

en: CSV files
cy: Ffeiliau CSV

en: All files
cy: Pob ffeil

en: new global account
cy: cyfrif eang newydd

en: new account
cy: cyfrif newydd

en: skipped
cy: wedi ei hepgor

en: , %d of %d transactions
cy: , %d o %d trafodyn

en: %d transaction(s), %d similar, %d existing, %d selected
cy: %d trafodyn, %d yn debyg, %d yn bodoli, %d wedi'u dewis

en: %d transaction(s), %d selected
cy: %d trafodyn, %d wedi'u dewis

en: Some date cannot be converted. Please try to change the date order to continue.
cy: Nid oes modd newid rhaid dyddiadau. Ceisiwch newid trefn dyddiadau er mwyn parhau.

note: label = g_strdup_printf(_("'%s' - %s"), genacc->name, hb_import_filetype_char_get(genacc));
en: Import <b>%s</b> in_to:
cy: Mewnforio <b>%s</b> _i:

en: this file
cy: y ffeil hon

en: this account
cy: y cyfrif hwn

en: Name: %s
    Number: %s
    File: %s
    Encoding: %s
cy: Enw: %s
    Rhif: %s
    Feil: %s
    Amgodio: %s

en: Import transactions from bank or credit card
cy: Mewnforio trafodion o gerdyn banc neu gredyd

en: With this assistant you will be guided through the process of importing one or several
    downloaded statements from your bank or credit card, in the following formats:
cy: Gyda'r cynorthwyydd hwn byddwch yn cael eich arwain trwy'r broses o fewnforio un
    neu nifer o ddatganiadau wedi'u llwytho i lawr gan eich cerdyn banc neu gredyd, yn y fformatau canlynol:

en: <b>Recommended:</b> .OFX or .QFX
    <i>(Sometimes named Money™ or Quicken™)</i>
    <b>Supported:</b> .QIF
    <i>(Common Quicken™ file)</i>
    <b>Advanced users only:</b> .CSV
    <i>(format is specific to HomeBank, see the documentation)</i>
cy: <b>Argymell:</b> .OFX neu .QFX
    <i>(Weithiau'n cael ei alw'n Money™ neu Quicken™)</i>
    <b>Cefnogi:</b> .QIF
    <i>(Ffeil cyffredin Quicken™)</i>
    <b>Defnyddwyr uwch yn unig:</b> .CSV
    <i>(fformat penodol i HomeBank, gw. y ddogfennaeth)</i>

en: No changes will be made until you click "Apply" at the end of this assistant.
cy: Bydd dim newidiadau'n cael eu gwneud nes i chi glicio "Gosod" ar ddiwedd y cynorthwyydd.

en: Don't show this again
cy: Peidio dangos eto

en: Drag&Drop one or several files to import.
    You can also use the add/delete buttons of the list.
cy: Llusgwch a gollwng un neu sawl ffeil i'w mewnforio.
    Gallwch hefyd ddefnyddio botymau ychwanegu/dileu y rhestr.

en: There is too much account in the files you choose,
    please use the back button to select less files.
cy: Mae gormod o gyfrifon yn y ffeiliau rydych chi'n eu dewis,
    defnyddiwch y botwm Nôl i ddewis llai o ffeiliau.

en: Target account identification by name or number failed.
cy: Wedi methu adnabod cyfrif targed yn ôl enw neu rif.

en: Date order:
cy: Trefn dyddiadau:

en: _Import memos
cy: Mewnforio _memos

en: _Swap memos with payees
cy: _Cyfnewid memos gyda'r taledigion

en: OFX _Name:
cy: _Enw OFX:

en: OFX _Memo:
cy: _Memo OFX:

en: Sentence _case memo/payee
cy: Maint llythrennau brawddeg memo/taledig

en: _Toggle amount
cy: Toglo'r _swm

en: Similar transaction in target account (possible duplicate)
cy: Trafodion tebyg yn y cyfrif targed (dyblyg posibl)

en: Date _gap:
cy: Bwlch _dyddiadau:

note: TRANSLATORS: there is a spinner on the left of this label, and so you have 0....x days of date tolerance TRANSLATORS: there is a spinner on the left of this label, and so you have 0....x days in advance the current date
en: days
cy: diwrnod

en: The match is done in order: by account, amount and date.
    A date tolerance of 0 day means an exact match
cy: Mae'r cydweddu'n cael ei wneud yn ôl y drefn: cyfrif, swm a dyddiad.
    Mae goddefiad 0 diwrnod yn golygu cyfatebiaeth llawn

en: Run automation
cy: Rhedeg yr awtomeiddio

en: 1) Enrich with _payee default
cy: 1) Cyfoethogi gyda _thaledigion rhagosodedig

en: 2) Run automatic _assigment rules
cy: 2) Rhedeg rheolau _aseinio awtomatig

en: Click "Apply" to update your accounts.
cy: Cliciwch "Gosod" i ddiweddaru eich cyfrifon.

en: Welcome
cy: Croeso

en: Select file(s)
cy: Dewis ffeil(iau)

note: gtk_assistant_set_page_type (GTK_ASSISTANT (assistant), page, GTK_ASSISTANT_PAGE_PROGRESS);
en: Import
cy: Mewnforio

en: Confirmation
cy: Cadarnhad

en: File format error
cy: Gwall fformat ffeil

en: The CSV file must contains the exact numbers of column,
    separated by a semi-colon, please see the help for more details.
cy: Rhaid i'r ffeil CSV gynnwys yr union nifer o golofnau, wedi'u gwahanu gyda hanner colon, ewch i'r Cymorth am fwy o fanylion.

en: Are you sure you want to clear input?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am glirio'r mewnbwn?

en: If you proceed, every amount will be set to 0.
cy: Os fyddwch yn bwrw ymlaen, bydd pob swm yn cael eu gosod i 0.

en: _Clear
cy: _Clirio

en: Budget for %s
cy: Cyllidebu ar gyfer %s

note: create window
en: Manage Budget
cy: Rheoli Cyllideb

en: _Import CSV...
cy: _Mewnforio CVS...

en: E_xport CSV...
cy: _Allforio CSV...

en: Balance:
cy: Mantolen:

en: is the same each month
cy: yr un peth bob mis

en: _Clear input
cy: _Clirio'r mewnbwn

en: is different per month
cy: yn wahanol pob mis

en: Options
cy: Dewisiadau

note: Force monitoring
en: _Force monitoring this category
cy: _Gorfodi monitro'r categori hwn

en: Jan
cy: Ion

en: Feb
cy: Chw

en: Mar
cy: Maw

en: Apr
cy: Ebr

en: May
cy: Mai

en: Jun
cy: Meh

en: Jul
cy: Gor

en: Aug
cy: Aws

en: Sept
cy: Medi

en: Oct
cy: Hyd

en: Nov
cy: Tac

en: Dec
cy: Rha

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Totals
cy: Cyfansymiau

note: gtk_tree_view_column_set_title(col, _("Annual Total"));
en: Annual
    Total
cy: Cyfanswm
    Blynyddol

note: gtk_tree_view_column_set_title(col, _("Monthly Average"));
en: Monthly
    Average
cy: Cyfartaledd
    Misol

en: Monthly
cy: Misol

en: Add a category
cy: Ychwanegu categori

en: _Apply
cy: _Gosod

en: Parent category
cy: Categori rhiant

en: Category name
cy: Enw categori

en: This category is used.
    Any transaction using that category will be set to (no category)
cy: Mae'r categori hwn yn cael ei ddefnyddio.
    Bydd unrhyw drafodyn sy'n defnyddio'r categori hwnnw yn cael ei osod i (dim categori)

en: Merge categories
cy: Cyfuno categorïau

en: Transactions assigned to category '%s', will be moved to the category selected below.
cy: Bydd trafodion sy'n cael eu rhoi i gategori '%s', yn cael eu symud i'r categori isod.

en: Target category
cy: Categori targed

en: _Delete the category '%s'
cy: _Dileu'r categori '%s'

en: Are you sure you want to clear inputs for '%s'?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod chi am glirio mewnbynnau ar gyfer '%s'?

note: Add / Remove / Merge
en: Add category
cy: Ychwanegu categori

en: Remove category
cy: Tynnu categori

en: Merge
cy: Cyfuno

note: Clear Input
en: Clear input
cy: Clirio mewnbwn

en: Delete unused categories
cy: Dileu categorïau heb eu defnyddio

en: Are you sure you want to permanently
    delete unused categories?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'n barhaol
    pob categori heb eu defnyddio?

en: Duplicate category name. Try another name.
cy: Enw categori dyblyg. Rhowch enw arall.

en: Edit Category
cy: Golygu Categori

en: Change Type
cy: Newid y math

en: _Income
cy: _Incwm

en: Propagate to _children
cy: Lledaenu i'r _plant

en: Cannot rename this Category,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
cy: Methu ail-enwi'r Categori hwn,
    o '%s' i '%s',
    mae'r enw hwn eisoes yn bodoli.

en: Merge category '%s'
cy: Cyfuno categori '%s'

en: Transactions assigned to this category,
    will be moved to the category selected below.
cy: Bydd y trafodion sydd yn y categori hwn yn
    cael eu symud i'r categori sydd wedi ei ddewis isod.

en: Include _subcategories
cy: Cynnwys _is-gategorïau

en: Manage Categories
cy: Rheoli Categorïau

note: test headerbar content = gtk_dialog_get_header_bar(GTK_DIALOG (dialog));
en: Show Hidden
cy: Dangos Cudd

note: test headerbar content = gtk_dialog_get_header_bar(GTK_DIALOG (dialog));
en: Show Usage
cy: Dangos Defnydd

en: _Delete unused...
cy: _Dileu heb ei ddefnyddio...

en: Move/Merge
cy: Symud/Cyfuno

en: Show/Hide
cy: Dangos/Cuddio

en: new category
cy: categori newydd

en: new subcategory
cy: is gategori newydd

en: Base currency
cy: Arian sail

en: Exchange rate
cy: Cyfradd cyfnewid

en: Last modified
cy: Newidiwyd diwethaf

en: Edit currency
cy: Golygu'r arian cyfred

en: Currency
cy: Arian Cyfred

en: Format
cy: Fformat

en: _Customize
cy: _Cyfaddasu

en: Is pre_fix
cy: Yn _rhagddodiad

en: _Decimal char:
cy: _Nod degol:

en: _Frac digits:
cy: Digidau _frac:

en: _Grouping char:
cy: _Grwpio nodau:

en: Select base currency
cy: Dewiswch arian cyfred sail

en: Select currency
cy: Dewis y math o arian cyfred

en: ISO Code
cy: Cod ISO

en: Add a custom _currency
cy: Ychwanegu _arian cyfred cyfaddas

en: Update online error
cy: Gwall diweddaru ar-lein

en: If you delete a currency, it will be permanently lost.
cy: Os fyddwch yn dileu arian cyfred, bydd yn cael ei golli am byth.

en: Change the base currency
cy: Newid yr arian cyfred sylfaen

en: If you proceed, rates of other currencies
    will be set to 0, don't forget to update it
cy: Os byddwch yn bwrw ymlaen, bydd cyfraddau arian eraill
    yn cael eu gosod i 0, peidiwch ag anghofio ei ddiweddaru

en: Currencies
cy: Arian Cyfred

en: Update online
cy: Diweddaru ar-lein

en: Call log
cy: Cofnod galwadau

en: Set as base
cy: Gosod fel sylfaen

en: File statistics
cy: Ystadegau'r ffeil

en: Transaction
cy: Trafodyn

en: Upgrade
cy: Uwchraddio

en: Select a base currency
cy: Dewiswch arian cyfred sylfaen

en: Starting v5.1, HomeBank can manage several currencies
    if the currency below is not correct, please change it:
cy: Yn cychwyn gyda v5.1, gall HomeBank reoli sawl math o arian cyfred
    os na fydd yr arian cyfred isod yn gywir, dylech ei newid:

en: Currency:
cy: Arian Cyfred:

en: Export as QIF
cy: Allforio fel QIF

en: Import from CSV
cy: Mewnforio o CSV

en: Open HomeBank file
cy: Agor ffeil HomeBank

en: Open HomeBank backup file
cy: Agor ffeil wrth gefn HomeBank

en: Save HomeBank file as
cy: Cadw ffeil HomeBank fel

en: HomeBank files
cy: Ffeiliau HomeBank

en: File backup
cy: Copi wrth gefn

en: All backups
cy: Pob copi wrth gefn

en: Save changes to the file before closing?
cy: Cadw newidiadau i'r ffeil cyn cau?

en: If you don't save, changes will be permanently lost.
    Number of changes: %d.
cy: Os na wnewch chi gadw'r ffeil, bydd newidiadau'n cael eu colli am byth.
    Nifer o newidiadau: %d.

en: Close _without saving
cy: Cau _heb gadw

en: Export as _CSV
cy: Allforio fel _CSV

en: Folder:
cy: Ffolder:

en: Pick a Folder
cy: Dewiswch Ffolder

en: Filename:
cy: Enw'r ffeil:

en: Add Status column
cy: Ychwanegu colofn statws

en: Detail split lines
cy: Manylu'r llinellau hollt

note: 123456789012345678901234567890123456789012345678901234567890
en: The file will not be in HomeBank CSV format, because you export
    from 'All transaction', or you selected an option.
cy: Ni fydd y ffeil yn fformat CSV HomeBank, gan eich bod wedi allforio
    o 'Bob trafodyn', neu rydych wedi dewis dewisiad.

en: Export as PDF
cy: Allforio fel PDF

en: Export as _PDF
cy: Allforio fel _PDF

note: 123456789012345678901234567890123456789012345678901234567890
en: With HomeBank, printing is oriented towards an eco-responsible
    attitude towards the most widespread digital format: PDF format.
cy: Gyda HomeBank, mae argraffu wedi'i gyfeirio tuag at agwedd eco-gyfrifol tuag at y fformat digidol mwyaf eang: fformat PDF.

en: Select action for target creation
cy: Dewis y weithred i greu targed

en: Create _New
cy: Creu _Newydd

en: Use _Selection
cy: Defnyddio'r _Dewis

en: Source transfer
cy: Trosglwyddo'r ffynhonnell

note: target listview
en: Target association suggested
cy: Awgrymu cysylltiad targed

en: HomeBank has found some transaction that may be the associated transaction for the internal transfer.
cy: Mae HomeBank wedi canfod trafodyn all fod y trafodyn cysylltiedig ar gyfer y trosglwyddiad mewnol.

note: 5.8 chnage text
en: No transaction match.
cy: Dim trafodion yn cyfateb.

en: Input From -30 To -15 to filter on expense
cy: Mewnbwn o -30 hyd -15 i hidlo ar dreuliau

en: _Number:
cy: _Rhif:

en: Case _sensitive
cy: _Sensitif i lythrennau bach/mawr

en: Expense Transfer
cy: Trosglwyddo Gwariant

en: Income Transfer
cy: Trosglwyddo Incwm

en: _Reset
cy: _Ailosod

en: _Save & Use
cy: _Cadw a Defnyddio

en: _Use
cy: _Defnyddio

en: default
cy: rhagosodiad

en: Amount/Text
cy: Swm/Testun

en: Always show
cy: Dangos bob tro

en: Void
cy: Gwag

en: Added
cy: Ychwanegwyd

en: Edited
cy: Golygwyd

en: (default)
cy: (rhagosodiad)

en: Filter rename
cy: Ailenwi'r hidl

en: New filter %d
cy: Hidl newydd %d

en: Filter name
cy: Enw hidl

en: _Save as...
cy: Cadw _fel...

en: _Rename...
cy: _Ailenwi...

en: Due Date
cy: Dyddiad Disgwyliedig

en: Next Payout
cy: Taliad Nesaf

en: In Advance
cy: Ymlaen llaw

en: File properties
cy: Priodweddau ffeil

en: Scheduled transactions
cy: Trafodion wedi eu trefnu

en: Automatic post:
cy: Cofnod awtomatig:

en: of each
cy: o bob un

en: month
cy: mis

en: _Earn by hour:
cy: _Ennill fesul awr:

en: Delete unused payee
cy: Dileu taledig heb ei ddefnyddio

en: Are you sure you want to
    permanently delete unused payee?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am
    ddileu taledig heb ei ddefnyddio yn barhaol?

en: Duplicate payee name. Try another name.
cy: Enw talai dyblyg. Rhowch enw arall.

en: Edit Payee
cy: Golygu Taledig

en: Default Fill
cy: Llanw Rhagosodedig

en: Pa_yment:
cy: ­_Taliad:

en: Cannot rename this Payee,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
cy: Methu ailenwi'r Taledig hwn,
    o '%s' i '%s',
    mae'r enw hwn eisoes yn bodoli.

en: Merge payee '%s'
cy: Cyfuno taledig '%s'

en: Transactions assigned to this payee,
    will be moved to the payee selected below.
cy: Bydd y trafodion fydd yn cael eu rhoi i'r talai hwn
    yn cael eu symud i'r talai a ddewiswyd isod.

en: _Delete the payee '%s'
cy: _Dileu taledig '%s'

en: This payee is used.
    Any transaction using that payee will be set to (no payee)
cy: Mae'r taledig hwn yn cael ei ddefnyddio.
    Bydd unrhyw drafodyn sy'n defnyddio'r taledig hwnnw yn cael ei osod (dim taledig)

en: Manage Payees
cy: Rheoli Taledigion

en: new payee
cy: taledig newydd

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Transactions
cy: Trafodion

en: Import/Export
cy: Mewnforio/Allforio

en: Report
cy: Adroddiadau

en: Forecast
cy: Rhagolwg

en: Backup
cy: Copïo wrth gefn

en: Folders
cy: Ffolderi

en: Advanced
cy: Uwch

en: System Language
cy: Iaith y System

en: Choose a default HomeBank files folder
cy: Dewiswch ffolder ffeiliau HomeBank ragosodedig

en: Choose a default HomeBank backup files folder
cy: Dewiswch ffolder ffeiliau HomeBank ragosodedig

en: Choose a default import folder
cy: Dewiswch ffolder mewnforio ragosodedig

en: Choose a default export folder
cy: Dewiswch ffolder allforio rhagosodedig

en: Payment shows & chooses
cy: Dangos a dewis taliadau

en: Use drag & drop to reorder
cy: Defnyddio llusgo a gollwng i aildrefnu

en: Currency API
cy: API arian cyfred

en: Key:
cy: Allwedd:

en: General options
cy: Dewisiadau cyffredinol

en: OFX/QFX options
cy: Dewisiadau OFX / QFX

en: QIF options
cy: Dewisiadau QIF

en: CSV options
cy: Dewisiadau CSV

en: (transaction import only)
cy: (mewnforio trafodion yn unig)

en: Separator:
cy: Ymwahanydd:

en: Initial filter
cy: Hidl cychwynnol

en: Charts options
cy: Dewisiadau siartiau

en: Color scheme:
cy: Cynllun lliw:

en: Smaller legend _font
cy: Ffont mynegai llai

en: Statistics options
cy: Dewisiadau ystadegau

en: Show by _amount
cy: Yn ôl _swm

en: Show _rate column
cy: Dangos colofn _graddfa

en: Show _details
cy: Dangos _manylion

en: Include _transfer
cy: Cynnwys _trosglwyddiad

en: Budget options
cy: Dewisiadau cyllidebu

en: Enable _forecast
cy: Galluogi _rhagolwg

en: Month number:
cy: Rhif mis:

en: _Enable
cy: _Galluogi

en: _Preset:
cy: _Rhagosodedig:

en: User interface
cy: Rhyngwyneb

en: _Language:
cy: _Iaith:

en: _Date display:
cy: _Dangos y dyddiad:

en: _Format:
cy: _Fformat:

en: %a locale's abbreviated weekday name.
    %A locale's full weekday name. 
    %b locale's abbreviated month name. 
    %B locale's full month name. 
    %c locale's appropriate date and time representation. 
    %C century number (the year divided by 100 and truncated to an integer) as a decimal number [00-99]. 
    %d day of the month as a decimal number [01,31]. 
    %D same as %m/%d/%y. 
    %e day of the month as a decimal number [1,31]; a single digit is preceded by a space. 
    %j day of the year as a decimal number [001,366]. 
    %m month as a decimal number [01,12]. 
    %p locale's appropriate date representation. 
    %y year without century as a decimal number [00,99]. 
    %Y year with century as a decimal number.
cy: %a enw cryno diwrnod yr wythnos y locale.
    %A enw llawn diwrnod yr wythnos y locale. 
    %b enw cryno mis y locale. 
    %B enw llawn mis y locale. 
    %c cyflwyniad addas dyddiad ac amser y locale. 
    %C rhif canrif (y flwyddyn wedi ei rannu gyda 100 ac wedi ei dalfyrru i gyfanrif) fel rhif degol [00-99]. 
    %d diwrnod y mis fel rhif degol [01,31]. 
    %D yr un peth â %m/%d/%y. 
    %e diwrnod y mis fel rhif degol [1,31]; un digid wedi ei ragflaenu â bwlch. 
    %j diwrnod o'r flwyddyn fel rhif degol [001,366]. 
    %m mis fel rhif degol [01,12]. 
    %p cyflwyniad addas dyddiad y locale. 
    %y blwyddyn heb ganrif fel rhif degol [00,99]. 
    %Y blwyddyn â chanrif fel rhif degol.

en: Fiscal year
cy: Blwyddyn ariannol

note: TRANSLATORS: (fiscal year) starts on
en: Starts _on:
cy: _Dechrau ar:

en: Measurement units
cy: Unedau mesur

en: Use _miles for meter
cy: Defnyddio _milltiroedd ar gyfer y mesurydd

en: Use _gallon for fuel
cy: Defnyddio _galwyni am danwydd

note: label = make_label_group(_("Transaction window"));
en: Transaction list
cy: Rhestr drafodion

en: _Show future:
cy: Dangos y _dyfodol:

note: TRANSLATORS: there is a spinner on the left of this label, and so you have 0....x days in advance the current date
en: days ahead
cy: dyddiau i ddod

en: Hide reconciled
cy: Cuddio trafodion wedi'u cysoni

en: Always show remind
cy: Dangos atgoffa drwy'r amser

en: Always show void
cy: Dangos gwag bob amser

en: Include remind into balance and report
cy: Cynnwys atgoffa o fewn balans ac adrodd

en: Lock reconciled for any changes
cy: Cloi'r cysoni ar gyfer unrhyw newid

en: Transaction dialog
cy: Deialog trafodion

en: _Keep the last date when multiple add or inherit
cy: _Cadw'r dyddiad diwethaf wrth adio ac etifeddu lluosog

en: Enable _memo autocomplete with
cy: Galluogi awtogwblhau _memo gyda

en: rolling days
cy: dyddiau treigl

en: Show add confirmation text for 5s
cy: Dangos cadarnhau ychwanegu testun am 5 eiliad

en: Show template list when edit
cy: Dangos rhestr templedi wrth olygu

en: Transfer behavior
cy: Ymddygiad trosglwyddo

en: Show action for target creation dialog for Add
cy: Dangos y weithred ar gyfer creu deialog targed ar gyfer Ychwanegu

en: Transfer target date tolerance:
cy: Goddefiad dyddiad trosglwyddo targed:

en: _Toolbar:
cy: _Bar Offer:

note: widget = gtk_check_button_new_with_mnemonic (_("Enable rows in alternating colors")); data->CM_ruleshint = widget;
en: _Grid line:
cy: _Llinell grid:

en: _Icon theme:
cy: _Thema eicon:

en: Gtk settings
cy: Gosodiadau Gtk

en: Override
cy: Diystyru

en: Font _size:
cy: Maint _ffont:

en: Dark theme
cy: Thema dywyll

en: Amount colors
cy: Lliw symiau

en: Uses custom colors
cy: Yn defnyddio lliwiau cyfaddas

en: _Expense:
cy: _Gwario:

en: _Income:
cy: _Incwm:

en: _Warning:
cy: _Rhybudd:

en: _Enable automatic backups
cy: _Galluogi creu copi wrth gefn yn awtomatig

en: _Number of backups to keep:
cy: _Y nifer o gopïau wrth gefn i'w cadw:

en: Backup frequency is once a day
cy: Amlder copïo wrth gefn yw unwaith y dydd

en: _Wallets:
cy: _Waledi:

en: _Backups:
cy: Copïau wrth _gefn:

en: Exchange files
cy: Cyfnewid ffeiliau

en: _Import:
cy: _Mewnforio:

en: _Export:
cy: _Allforio:

en: Program start
cy: Dechrau'r rhaglen

en: Show splash screen
cy: Dangos y sgrin groeso

en: Load last opened file
cy: Llwytho'r ffeil agorwyd ddiwethaf

en: Post pending scheduled transactions
cy: Trafodion wedi eu trefnu ar ôl dyddiad talu

en: Update currencies online
cy: Diweddaru arian ar-lein

en: Main window reports
cy: Adroddiadau'r brif ffenestr

note: removed 5.7 label = make_label(_("_Range:"), 0, 0.5); gtk_grid_attach (GTK_GRID (group_grid), label, 1, row, 1, 1); widget = make_daterange(label, DATE_RANGE_CUSTOM_HIDDEN); data->CY_daterange_wal = widget; gtk_grid_attach (GTK_GRID (group_grid), widget, 2, row, 1, 1); row++;
en: Max _items:
cy: _Uchafswm eitemau:

en: Reset All Preferences
cy: Ailosod yr Holl Ddewisiadau

en: Do you really want to reset
    all preferences to default
    values?
cy: Ydych chi wir eisiau ailosod pob
    dewis i'w gwerthoedd rhagosodedig?

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Info
cy: Manylion

en: You will have to restart HomeBank
    for the language change to take effect.
cy: Bydd rhaid i chi ailgychwyn HomeBank
    i'r newid iaith ddod i rym.

en: The backup directory has changed,
    you may need to copy the '.bak' file to this new location.
cy: Mae'r cyfeiriadur wrth gefn wedi newid,
    efallai y bydd angen i chi gopïo'r ffeil '.bak' i'r lleoliad newydd hwn.

en: Delete unused tag
cy: Dileu tagiau heb eu defnyddio

en: Are you sure you want to
    permanently delete unused tag?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau
    dileu'r tagiau heb eu defnyddio?

en: Duplicate tag name. Try another name.
cy: Enw tag dyblyg. Rhowch enw arall.

en: Edit Tag
cy: Golygu Tag

en: Cannot rename this Tag,
    from '%s' to '%s',
    this name already exists.
cy: Methu newid enw'r Tag,
    o '%s' i '%s',
    mae'r enw hwn yn bodoli eisoes.

en: Merge tag '%s'
cy: Cyfuno tag '%s'

en: Transactions assigned to this tag,
    will be moved to the tag selected below.
cy: Bydd trafodion a neilltuwyd i'r tag hwn,
    yn cael ei symud i'r tag a ddewiswyd isod.

en: _Delete the tag '%s'
cy: _Dileu'r tag '%s'

en: This tag is used.
    That tag will be deleted from any transaction using it.
cy: Mae'r tag yma'n ar waith.
    Bydd y tag yn cael ei ddileu o unrhyw drafodyn sy'n ei ddefnyddio.

en: Manage Tags
cy: Rheoli Tagiau

en: new tag
cy: tag newydd

en: Transaction of %s created.
cy: Mae trafodyn %s wedi'i greu.

en: Do you want to break the internal transfer?
    
    Proceeding will delete the target transaction.
cy: Ydych chi am dorri'r trosglwyddiad mewnol?
    
    Bydd parhau'n dileu'r trafodyn targed.

en: _Break
cy: _Toriad

en: Show _scheduled
cy: Dangos _ wedi'i drefnu

en: Show _all accounts
cy: Dangos pob _cyfrif

en: Use a template
cy: Defnyddio templed

en: Add & _Keep
cy: _Ychwanegu a Chadw

en: Add transaction
cy: Ychwanegu trafodion

en: Add template
cy: Ychwanegu templed

en: Inherit transaction
cy: Etifeddu trafodyn

en: Inherit template
cy: Templed etifeddu

en: Edit transaction
cy: Golygu trafodyn

en: Edit template
cy: Golygu templed

en: _Date:
cy: _Dyddiad:

note: gtk_widget_set_tooltip_text(widget, _("Date accepted here are:\nday,\nday/month or month/day,\nand complete date into your locale"));
en: - type: d, d/m, m/d a complete date
    - use arrow key + ctrl or shift
    - empty for today
cy: - math: d, d/m, m/d dyddiad cyflawn
    - defnyddio allwedd saeth + ctrl neu shift
    - gwag am heddiw

en: T_o:
cy: _At:

en: Transaction splits
cy: Rhannu trafodion

en: No rate available to auto fill
cy: Dim graddfa ar gael ar gyfer awto lanw

en: A_ccount:
cy: C_yfrif:

en: Book _2
cy: Llyfr _2

note: gtk_widget_set_tooltip_text(widget, _("Autocompletion and direct seizure\nis available"));
en: - type some letter for autocompletion
    - type new text to create entry
cy: - teipiwch ryw nod ar gyfer awtogwblhau
    - teipiwch destun newydd i greu cofnod

en: Cate_gory:
cy: _Categori:

en: _Status:
cy: _Statws:

en: Warning: amount and category sign don't match
cy: Rhybudd: nid yw'r arwydd swm a chategori yn cydweddu

en: Multiple edit transactions
cy: Trafodion golygu lluosog

en: Type as
    transfer
cy: Teipiwch fel
    trosglwyddiad

en: Do you want to delete all split lines
cy: Ydych chi eisiau dileu'r llinellau hollt

en: Delete all
cy: Dileu popeth

en: Prefix with -/+ to force the sign
cy: Rhagosod gyda -/+ i orfodi'r arwydd

en: Apply
cy: Gosod

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Transaction amount:
cy: Swm y trafodyn:

en: Unassigned:
cy: Heb ei ddynodi:

en: Sum of splits:
cy: Swm y rhannu:

en: Number of splits limit is reached
cy: Mae'r nifer terfyn o raniadau wedi’u cyrraedd

en: Warning: sum of splits and transaction type don't match
cy: Rhybudd: nid yw swm yr holltiadau a swm y trafodion yn cydweddu

en: Warning: sum of splits and transaction amount don't match
cy: Rhybudd: nid yw swm yr holltiadau a swm y trafodion yn cydweddu

en: (no type)
cy: (dim math)

en: Bank
cy: Banc

en: Cash
cy: Arian Parod

en: Asset
cy: Asedau

en: Credit card
cy: Cerdyn credyd

en: Liability
cy: Rhwymedigaeth

en: Checking
cy: Cyfrif sieciau

en: Savings
cy: Cynilion

en: Day
cy: Diwrnod

en: Week
cy: Wythnos

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Possible
cy: Posib

en: Before
cy: Cyn

en: After
cy: Wedi

en: Skip
cy: Hepgor

en: Transfer
cy: Trosglwyddiad

en: Time
cy: Amser

en: Account Group
cy: Grŵp Cyfrifon

en: Fortnight
cy: Pythefnos

en: Quarter
cy: Chwarter

en: Half Year
cy: Hanner Blwyddyn

en: Include
cy: Cynnwys

en: Exclude
cy: Eithrio

en: Yesterday
cy: Ddoe

en: Tomorrow
cy: Yfory

en: Last Week
cy: Wythnos diwethaf

en: This Week
cy: Wythnos Yma

en: Next Week
cy: Wythnos Nesaf

en: Last Fortnight
cy: Pythefnos Diwethaf

en: This Fortnight
cy: Pythefnos Hwn

en: Next Fortnight
cy: Pythefnos Nesaf

en: Last Month
cy: Mis Diwethaf

en: This Month
cy: Mis Hwn

en: Next Month
cy: Mis Nesaf

en: Last Quarter
cy: Chwarter Olaf

en: This Quarter
cy: Chwarter Hwn

en: Next Quarter
cy: Chwarter Nesaf

en: Last Year
cy: Flwyddyn Ddiwethaf

en: This Year
cy: Eleni

en: Next Year
cy: Blwyddyn Nesaf

en: Last 30 Days
cy: 30 Diwrnod Diwethaf

en: Last 60 Days
cy: 60 Diwrnod Diwethaf

en: Last 90 Days
cy: 90 Diwrnod Diwethaf

en: Last 12 Months
cy: 12 Mis Diwethaf

en: 30 Days Around
cy: Tua 30 Diwrnod

en: All Date
cy: Pob Dyddiad

en: Last 6 Months
cy: Y 6 Mis Diwethaf

note: 5.7 added back
en: Custom
cy: Cyfaddas

en: This month
cy: Mis hwn

en: Next month
cy: Mis nesaf

en: Next 30 days
cy: 30 diwrnod nesaf

en: Next 60 days
cy: 60 diwrnod nesaf

en: Next 90 days
cy: 90 diwrnod nesaf

en: Maximum Post Date
cy: Byddiad Positio Hwyaf

en: Exp. & Inc.
cy: Costau ac Incwm.

en: Any Type
cy: Unrhyw Fath

en: Any Status
cy: Unrhyw Statws

en: Uncleared
cy: Heb eu clirio

en: Unreconciled
cy: Heb eu cysoni

en: Uncategorized
cy: Heb eu categoreiddio

en: System defaults
cy: Rhagosodiadau'r System

en: Icons only
cy: Eiconau yn unig

en: Text only
cy: Testun yn unig

en: Text under icons
cy: Testun o dan eiconau

en: Text beside icons
cy: Testun wrth ochr eiconau

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Both
cy: Y ddau

en: Tango light
cy: Tango golau

en: Tango medium
cy: Tango canolig

en: Tango dark
cy: Tango tywyll

en: m-d-y
cy: m-d-b

en: d-m-y
cy: d-m-b

en: y-m-d
cy: b-m-d

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Append to Number
cy: Atodi i Rif

en: Append to Memo
cy: Atodi i Femo

en: Append to Payee
cy: Atodi i'r Taledig

en: Comma
cy: Atalnod

en: Semicolon
cy: Hanner colon

en: Space
cy: Bwlch

en: January
cy: Ionawr

en: February
cy: Chwefror

en: March
cy: Mawrth

en: April
cy: Ebrill

en: June
cy: Mehefin

en: July
cy: Gorffennaf

en: August
cy: Awst

en: September
cy: Medi

en: October
cy: Hydref

en: November
cy: Tachwedd

en: December
cy: Rhagfyr

en: Sep
cy: Med

en: Search...
cy: Chwilio...

en: Any flag
cy: Unrhyw faner

en: Check
cy: Siec

en: Bank Transfer
cy: Trosglwyddiad Banc

en: Debit card
cy: Cerdyn debyd

en: Standing order
cy: Archeb sefydlog

en: Electronic payment
cy: Taliad electronig

en: Deposit
cy: Cyfrif cadw

note: TRANSLATORS: Financial institution fee
en: FI fee
cy: Ffi FI

en: Direct Debit
cy: Debyd Uniongyrchol

note: #1817274
en: Mobile Phone
cy: Ffôn Symudol
