menu 2.1.30 - en to th translation catalogue (68 entries)

en: Zero-size argument to print function.
th: ฟังก์ชัน print ได้รับอาร์กิวเมนต์ว่างเปล่า

en: install-menu: checking directory %1
th: install-menu: กำลังตรวจสอบไดเรกทอรี %1

en: install-menu: creating directory %1:
th: install-menu: กำลังสร้างไดเรกทอรี %1:

en: Could not create directory(%1): %2
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี (%1): %2

en: Could not change directory(%1): %2
th: ไม่สามารถเปลี่ยนไดเรกทอรี (%1): %2

en: install-menu: directory %1 already exists
th: install-menu: มีไดเรกทอรี %1 อยู่ก่อนแล้ว

note: Do not translate supported
en: install-menu: [supported]: name=%1
th: install-menu: [supported]: ชื่อ=%1

en: Menu entry lacks mandatory field "%1".
th: รายการเมนูขาดเขตข้อมูล "%1" ซึ่งจำเป็น

en: Unknown value for field %1="%2".
th: พบค่าไม่รู้จักในเขตข้อมูล %1="%2"

note: Do not translate quoted text
en: install-menu: "hotkeycase" can only be "sensitive" or "insensitive"
th: install-menu: "hotkeycase" มีค่าเป็น "sensitive" หรือ "insensitive" ได้เท่านั้น

en: install-menu: Warning: Unknown identifier `%1' on line %2 in file %3. Ignoring.
th: install-menu: คำเตือน: พบตัวแปร `%1' ที่ไม่รู้จัก ที่บรรทัด %2 ในแฟ้ม %3  ดังนั้น จะข้ามไป

en: install-menu: %1 must be defined in menu-method %2
th: install-menu: ต้องกำหนด %1 ไว้ในการกระทำเมนู %2

en: Cannot open file %1 (also tried %2).
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %1 (ได้ลอง %2 แล้วด้วย)

en: Cannot open file %1.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %1

en: In order to be able to create the user config file(s) for the window manager,
    the above file needs to be writeable (and/or the directory needs to exist).
th: เพื่อให้สร้างแฟ้มค่าตั้งของผู้ใช้สำหรับโปรแกรมจัดการหน้าต่างได้ 
    แฟ้มดังกล่าวต้องสามารถเขียนได้ (และ/หรือ ไดเรกทอรีต้องมีอยู่)

en: Warning: the string %1 did not occur in template file %2
th: คำเตือน: สตริง %1 ไม่มีในแฟ้มต้นแบบ %2

note: Don't translate quoted string
en: install-menu [-vh] <menu-method>
      Read menu entries from stdin in "update-menus --stdout" format
      and generate menu files using the specified menu-method.
      Options to install-menu:
         -h --help    : this message
            --remove  : remove the menu instead of generating it.
         -v --verbose : be verbose
th: install-menu [-vh] <การกระทำเมนู>
      อ่านรายการเมนูจาก stdin ในรูปแบบที่ออกจาก "update-menus --stdout"
      แล้วสร้างแฟ้มเมนูโดยใช้การกระทำเมนูที่กำหนด
      ตัวเลือกสำหรับ install-menu:
         -h --help    : แสดงข้อความช่วยเหลือนี้
            --remove  : ลบเมนูแทนที่จะสร้างเมนู
         -v --verbose : แสดงความคืบหน้าอย่างละเอียด

en: install-menu: no menu-method script specified!
th: install-menu: ไม่ได้ระบุสคริปต์การกระทำเมนู!

en: Cannot open script %1 for reading.
th: ไม่สามารถเปิดสคริปต์ %1 สำหรับอ่าน

en: Warning: script %1 does not provide removemenu, menu not deleted
th: คำเตือน: สคริปต์ %1 ไม่ได้จัดเตรียมการกระทำ removemenu ดังนั้นจะไม่ลบเมนู

en: Running: "%1"
th: กำลังดำเนินการ: "%1"

en: install-menu: %1: aborting
th: install-menu: %1: จะยกเลิก

en: Number of arguments to function %1 does not match.
th: จำนวนอาร์กิวเมนต์ที่ส่งให้ฟังก์ชัน %1 ไม่ถูกต้อง

en: Unknown function: "%1"
th: ฟังก์ชันไม่รู้จัก: "%1"

en: Indirectly used, but not defined function: "%1"
th: ฟังก์ชันถูกเรียกใช้โดยอ้อม แต่ไม่ได้กำหนดไว้: "%1"

en: Unknown identifier: "%1"
th: ตัวแปรไม่รู้จัก: "%1"

en: Encoding conversion error: "%1"
th: การแปลงรหัสผิดพลาด: "%1"

en: Unknown error.
th: ข้อผิดพลาดไม่รู้จัก

en: Unknown error, message=%1
th: ข้อผิดพลาดไม่รู้จัก ข้อความ=%1

en: Unable to open file "%1".
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม "%1"

en: Failed to pipe data through "%1" (pipe opened for reading).
th: ไม่สามารถส่งข้อมูลผ่าน "%1" (เปิดไปป์ไว้เพื่ออ่านเท่านั้น)

en: %1: missing required tag: "%2"
th: %1: ขาดแท็กที่จำเป็น: "%2"

en: (probably) stdin
th: (อาจเป็น) stdin

en: In file "%1", at (or in the definition that ends at) line %2:
th: ในแฟ้ม "%1" ที่บรรทัด (หรือในข้อกำหนดที่จบที่บรรทัด) %2:

en: Somewhere in input file:
th: ที่ตำแหน่งหนึ่งในแฟ้มข้อมูลเข้า:

en: Unexpected end of file.
th: แฟ้มจบโดยข้อมูลไม่ครบ

en: Unexpected end of line.
th: บรรทัดจบโดยข้อมูลไม่ครบ

en: Identifier expected.
th: ต้องการตัวแปร

en: Expected: "%1"
th: ต้องการ: "%1"

en: Unexpected character: "%1"
th: พบอักขระที่ไม่ต้องการ: "%1"

en: Boolean (either true or false) expected.
    Found: "%1"
th: ต้องการค่าบูลีน (ค่าจริงหรือเท็จ)
    แต่ที่พบคือ: "%1"

en: Unknown compat mode: "%1"
th: โหมดทำงานเข้ากันได้ที่ไม่รู้จัก: "%1"

en: replacewith($string, $replace, $with): $replace and $with must have the same length.
th: replacewith($string, $replace, $with): $replace กับ $with ต้องยาวเท่ากัน

en: file %1 line %2:
    Discarding entry requiring missing package %3.
th: แฟ้ม %1 บรรทัด %2:
    จะทิ้งรายการที่ต้องการแพกเกจ %3 ที่ไม่ได้ติดตั้ง

note: Translation here and below refer to the file /etc/menu-methods/translate_menus that allow to rename and reorganize menu entries automatically. It does not refer to the localisation (translation to other languages).
en: Reading translation rules in %1.
th: กำลังอ่านกฎการย้ายใน %1

en: Reading installed packages list...
th: กำลังอ่านรายชื่อแพกเกจที่ติดตั้งไว้...

en: Execution of %1 generated no output or returned an error.
th: การทำงานของ %1 ไม่ให้ผลลัพธ์ใดๆ หรือเกิดข้อผิดพลาด

en: Skipping file because of errors...
th: กำลังข้ามแฟ้มไปเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาด...

en: Reading menu-entry files in %1.
th: กำลังอ่านแฟ้มรายการเมนูใน %1

en: Error reading %1.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน %1

en: %1 menu entries found (%2 total).
th: พบรายการเมนู %1 รายการ (ทั้งหมด %2)

en: Running method: %1 --remove
th: กำลังดำเนินการการกระทำ: %1 --remove

en: Script %1 could not be executed.
th: ไม่สามารถเรียกใช้สคริปต์ %1

en: Script %1 returned error status %2.
th: สคริปต์ %1 เกิดข้อผิดพลาดรหัส %2

en: Script %1 received signal %2.
th: สคริปต์ %1 ได้รับสัญญาณ %2

en: Running method: %1
th: กำลังดำเนินการการกระทำ: %1

en: Cannot create pipe.
th: ไม่สามารถสร้างไปป์

en: Running menu-methods in %1.
th: กำลังดำเนินการการกระทำเมนูต่างๆ ใน %1

en: Other update-menus processes are already locking %1, quitting.
th: โพรเซส update-menus อื่น กำลังล็อคแฟ้ม %1 อยู่ จะออกจากโปรแกรม

en: Cannot lock %1: %2 - Aborting.
th: ไม่สามารถล็อค %1: %2 - ขอยกเลิก

en: Cannot write to lockfile %1 - Aborting.
th: ไม่สามารถเขียนแฟ้มล็อค %1 - ขอยกเลิก

en: Cannot remove lockfile %1.
th: ไม่สามารถลบแฟ้มล็อค %1

en: Update-menus is run by user.
th: update-menus ถูกเรียกโดยผู้ใช้ธรรมดา

en: Waiting for dpkg to finish (forking to background).
    (checking %1)
th: กำลังรอให้ dpkg ทำงานเสร็จ (ฟอร์กเป็นโพรเซสเบื้องหลัง)
    (กำลังตรวจสอบ %1)

en: Further output (if any) will appear in %1.
th: ผลลัพธ์อื่น (ถ้ามี) จะปรากฏใน %1

en: Dpkg is not locking dpkg status area, good.
th: dpkg ไม่ได้ล็อคแฟ้มสถานะ dpkg อยู่.. ดีละ

note: This is the update-menus --help message
en: Usage: update-menus [options] 
    Gather packages data from the menu database and generate menus for
    all programs providing menu-methods, usually window-managers.
      -d                     Output debugging messages.
      -v                     Be verbose about what is going on.
      -h, --help             This message.
      --menufilesdir=<dir>   Add <dir> to the lists of menu directories to search.
      --menumethod=<method>  Run only the menu method <method>.
      --nodefaultdirs        Disable the use of all the standard menu directories.
      --nodpkgcheck          Do not check if packages are installed.
      --remove               Remove generated menus instead.
      --stdout               Output menu list in format suitable for piping to
                             install-menu.
      --version              Output version information and exit.
th: วิธีใช้: update-menus [ตัวเลือก] 
    รวบรวมข้อมูลแพกเกจต่างๆ จากฐานข้อมูลเมนู แล้วสร้างเมนูสำหรับทุกโปรแกรมที่สนับสนุน
    การกระทำเมนู ซึ่งโดยปกติก็คือโปรแกรมจัดการหน้าต่างต่างๆ
      -d                     แสดงข้อมูลดีบั๊ก
      -v                     แสดงความคืบหน้าต่างๆ อย่างละเอียด
      -h, --help             แสดงข้อความช่วยเหลือนี้
      --menufilesdir=<dir>   เพิ่ม <dir> เข้าในรายการไดเรกทอรีของเมนูที่จะใช้ค้นหา
      --menumethod=<method>  ดำเนินการเฉพาะการกระทำ <method>
      --nodefaultdirs        ปิดใช้ไดเรกทอรีมาตรฐานของเมนู
      --nodpkgcheck          ไม่ต้องตรวจสอบว่าแพกเกจถูกติดตั้งไว้หรือไม่
      --remove               ลบเมนูแทนที่จะสร้างเมนู
      --stdout               แสดงผลลัพธ์รายการเมนูในรูปแบบที่เหมาะสำหรับส่งต่อทางไปป์
                             ให้กับคำสั่ง install-menu
      --version              แสดงข้อมูลรุ่นของโปรแกรมแล้วจบการทำงาน

en: Unknown install condition "%1" (currently, only "package" is supported).
th: เงื่อนไขการติดตั้ง "%1" ที่ไม่รู้จัก (ขณะนี้ สนับสนุนเพียงเงื่อนไข "package" เท่านั้น)
