pychess - en to vi translation catalogue (143 entries)

en: _Game
vi: _Ván

en: _New Game
vi: _Chơi ván mới

en: _Load Game
vi: _Tải ván cờ

en: Load _Recent Game
vi: Tải_Trò chơi Hiện thời

en: _Save Game
vi: _Lưu lại ván cờ

en: Save Game _As
vi: Lưu lại ván với _Tên

en: Player _Rating
vi: Điểm của người chơi

en: Offer _Draw
vi: Đề nghị _Hòa

en: _View
vi: _Xem

en: _Rotate Board
vi: _Xoay bàn cờ

en: _Fullscreen
vi: _Đầy màn hình

en: Leave _Fullscreen
vi: Thoát_Đầy màn hình

en: _Log Viewer
vi: Xem _nhật trình

en: Database
vi: Cơ sỡ dữ liệu

en: New _Database
vi: Mới_dữ liệu

en: Save database as
vi: Lưu dữ liệu là

en: _Help
vi: _Trợ giúp

en: About Chess
vi: Giới thiệu Chess

en: Preferences
vi: Tùy chọn

en: _Hide tabs when only one game is open
vi: Ẩ_n tab khi chỉ mở một ván cờ

en: <b>Animation</b>
vi: <b>Hình động</b>

en: Use _analyzer
vi: Dùng công cụ _phân tích

en: Use _inverted analyzer
vi: Dùng công cụ phân tích _ngược

en: <b>Analyzing</b>
vi: <b>Đang phân tích</b>

en: _Use sounds in PyChess
vi: _Bật âm thanh trong PyChess

en: A player _checks:
vi: Một người chơi _chiếu vua:

en: A player _moves:
vi: Một người chơi _thực hiện nước đi:

en: Game is _drawn:
vi: _Hòa cờ:

en: Game is _lost:
vi: _Thua cờ:

en: Game is _won:
vi: _Thắng cờ:

en: A player c_aptures:
vi: Một người chơi ă_n quân:

en: Game is _set-up:
vi: Ván cờ được _bày ra:

en: _Observed moves:
vi: Các nước đã _quan sát:

en: Observed _ends:
vi: _Kết thúc quan sát

en: <b>Play Sound When...</b>
vi: <b>Phát Âm Thanh Khi...</b>

en: Promotion
vi: Phong cấp

en: Queen
vi: Hậu

en: Rook
vi: Xe

en: Bishop
vi: Tượng

en: Knight
vi: Mã

en: Game information
vi: Thông tin về ván cờ

en: Site:
vi: Địa chỉ mạng:

en: Round:
vi: Vòng:

en: Event:
vi: Giải đấu:

en: White
vi: Trắng

en: Black
vi: Đen

en: PyChess - Connect to Internet Chess
vi: PyChess - Kết nối với Internet Chess

en: _Password:
vi: _Mật khẩu :

en: _Name:
vi: _Tên:

en: Log on as _Guest
vi: Đăng nhập với tên _Guest

en: Po_rts:
vi: Các C_ổng:

en: Standard:
vi: Chuẩn:

en: _Accept
vi: _Chấp nhận

en: Lightning
vi: Cờ chớp

en: Rating
vi: Tính điểm

en: Time
vi: Thời gian

en: Guest
vi: Khách

en: New Game
vi: Ván mới

en: _Start Game
vi: _Bắt đầu ván cờ

en: <b>Players</b>
vi: <b>Người chơi</b>

en: Close _without Saving
vi: Đóng mà _không lưu

en: Open Game
vi: Ván đấu mở

en: Your opponent is not out of time.
vi: Đối phương chưa hết giờ.

en: Your opponent asks you to hurry!
vi: Đối thủ giục bạn khẩn trương!

en: %s was declined by your opponent
vi: Đối phương từ chối %s

en: %s was withdrawn by your opponent
vi: Đối phương rút lại %s

en: Chess Position
vi: Thế cờ

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Simple Chess Position
vi: Thế cờ đơn giản

en: Chess Game
vi: Ván cờ

en: Local Event
vi: Giải đấu địa phương

en: N
vi: M

en: B
vi: T

en: R
vi: X

en: Q
vi: H

en: K
vi: V

en: The game ended in a draw
vi: Ván cờ kết thúc hoà

en: The game has been adjourned
vi: Ván cờ được hoãn lại

en: The game has been aborted
vi: Ván cờ đã bị huỷ bỏ

en: Normal
vi: Trung bình

en: The connection was broken - got "end of file" message
vi: Kết nối bị ngắt - nhận được thông báo "kết thúc file"

en: '%s' is not a registered name
vi: '%s' không phải là tên đã đăng kí

en: Unrated
vi: Không được tính điểm

en: Rated
vi: Điểm

en: Connection Error
vi: Lỗi kết nối

en: Log on Error
vi: Lỗi Đăng nhập

en: Connection was closed
vi: Kết nối bị dừng

en: You sent a draw offer
vi: Bạn đã gửi lời đề nghị hoà

en: <big><b>Engine, %s, has died</b></big>
vi: <big><b>Máy, %s, đã dừng hoạt động</b></big>

en: Human Being
vi: Người

en: Minutes:
vi: Phút:

en: Gain:
vi: Bù thời gian:

en: Setup Position
vi: Thiết lập Vị trí

en: Enter Game
vi: Chơi

en: Open Sound File
vi: Mở tập tin âm thanh

en: No sound
vi: Không có âm thanh

en: Beep
vi: Bíp

en: Select sound file...
vi: Chọn tập tin âm thanh...

en: draws
vi: hòa

en: mates
vi: chiếu hết

en: puts opponent in check
vi: chiếu Vua đối phương

en: improves king safety
vi: tăng cường an toàn cho Vua

en: slightly improves king safety
vi: phần nào tăng cường sự an toàn cho Vua

en: moves a rook to an open file
vi: di chuyển quân Xe đến cột mở

en: moves an rook to a half-open file
vi: di chuyển quân Xe đến cột nửa mở

en: moves bishop into fianchetto: %s
vi: lên Tượng nách: %s

en: promotes a Pawn to a %s
vi: phong cấp Tốt thành quân %s

en: castles
vi: nhập thành

en: takes back material
vi: gỡ lại quân

en: captures material
vi: đổi quân

en: increases the pressure on %s
vi: tăng cường áp lực lên %s

en: defends %s
vi: bảo vệ %s

en: White should do pawn storm in right
vi: Trắng nên dâng sóng Tốt phía bên phải

en: Black should do pawn storm in left
vi: Đen nên dâng sóng Tốt phía bên trái

en: White should do pawn storm in left
vi: Trắng nên dâng sóng Tốt phía bên trái

en: Black should do pawn storm in right
vi: Đen nên dâng sóng Tốt phía bên phải

en: Black has a rather cramped position
vi: Thế cờ Đen tương đối tù túng

en: Black has a slightly cramped position
vi: Thế cờ Đen hơi tù túng

en: White has a rather cramped position
vi: Thế cờ Trắng tương đối tù túng

en: White has a slightly cramped position
vi: Thế cờ Trắng hơi tù túng

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Type
vi: Loại

en: Email
vi: thư điện tử

en: online in total
vi: trực tuyến trong tổng số

en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: Name
vi: Tên

en: Detect type automatically
vi: Tự động phát hiện kiểu

en: Save Game
vi: Lưu lại ván đấu

en: <big><b>Unknown file type '%s'</b></big>
vi: <big><b>Không rõ kiểu tập tin '%s'</b></big>

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: File exists
vi: Tập tin đã tồn tại

en: <big><b>A file named '%s' already exists. Would you like to replace it?</b></big>
vi: <big><b>Một tập tin có tên '%s' đã tồn tại. Bạn có muốn thay thế nó không?</b></big>

en: The file already exists in '%s'. If you replace it, its content will be overwritten.
vi: Tập tin đã tồn tại ở '%s'. Nếu bạn chọn thay thế, nội dung của nó sẽ bị ghi đè.

en: Could not save the file
vi: Không thể lưu tập tin

en: <big><b>PyChess was not able to save the game</b></big>
vi: <big><b>PyChess không thể lưu tập tin</b></big>

en: The error was: %s
vi: Lỗi là: %s

en: It is not possible later to continue the game,
    if you don't save it.
vi: Sau này bạn sẽ không thể tiếp tục ván cờ,
    nếu bây giờ bạn không lưu nó lại.

en: All Chess Files
vi: Tất cả các tập tin cờ vua

en: Opening Book
vi: Sách khai cuộc

en: Comments
vi: Bình luận

en: Initial position
vi: Vị trí ban đầu

en: Move History
vi: Các nước đã chơi

en: Score
vi: Điểm số
