sysstat 12.5.6 - en to vi translation catalogue (83 entries)

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ]
vi: Cách dùng: %s [ tùy_chọn… ] [ <nhịp> [ <số-lượng> ] ]

en: Options are:
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ]
    [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ --debuginfo ]
vi: Tùy chọn:
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ]
    [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ --debuginfo ]

en: Options are:
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ]
    [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ]
vi: Tùy chọn:
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ]
    [ -h ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ]

en: sysstat version %s
vi: sysstat phiên bản %s

en: Cannot open %s: %s
vi: Không thể mở %s: %s

en: Cannot handle so many processors!
vi: Không thể xử lý quá nhiều bộ vi xử lý!

en: Options are:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -k | -m ] [ -N ] [ -s ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -y ] [ -z ]
    [ { -f | +f } <directory> ] [ -j { ID | LABEL | PATH | UUID | ... } ]
    [ --compact ] [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ] [ -o JSON ]
    [ [ -H ] -g <group_name> ] [ -p [ <device> [,...] | ALL ] ]
    [ <device> [...] | ALL ] [ --debuginfo ]
vi: Các tùy chọn:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -k | -m ] [ -N ] [ -s ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -y ] [ -z ]
    [ { -f | +f } </thư/mục/> ] [ -j { MÃ_SỐ | NHÃN | ĐƯỜNG_DẪN | UUID | … } ]
    [ --compact ] [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ] [ -o JSON ]
    [ [ -H ] -g <tên_nhóm> ] [ -p <thiết_bị> [,…] | ALL ] ]
    [ <thiết_bị> […] | ALL ] [ --debuginfo ]
    
    ALL: tất cả

en: Options are:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -k | -m ] [ -N ] [ -s ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -y ] [ -z ]
    [ { -f | +f } <directory> ] [ -j { ID | LABEL | PATH | UUID | ... } ]
    [ --compact ] [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ] [ -o JSON ]
    [ [ -H ] -g <group_name> ] [ -p [ <device> [,...] | ALL ] ]
    [ <device> [...] | ALL ]
vi: Các tùy chọn:
    [ -c ] [ -d ] [ -h ] [ -k | -m ] [ -N ] [ -s ] [ -t ] [ -V ] [ -x ] [ -y ] [ -z ]
    [ { -f | +f } </thư/mục/> ] [ -j { MÃ_SỐ | NHÃN | ĐƯỜNG_DẪN | UUID | … } ]
    [ --compact ] [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ] [ --pretty ] [ -o JSON ]
    [ [ -H ] -g <tên_nhóm> ] [ -p <thiết_bị> [,…] | ALL } ]
    [ <thiết_bị> […] | ALL ]
    
    ALL: tất cả

en: Invalid type of persistent device name
vi: Kiểu tên của thiết bị vĩnh cửu không hợp lệ

en: Options are:
    [ -A ] [ -n ] [ -T ] [ -u ] [ -V ]
    [ -I { SUM | CPU | SCPU | ALL } ] [ -N { <node_list> | ALL } ]
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ -o JSON ] [ -P { <cpu_list> | ALL } ]
vi: Tùy chọn:
    [ -A ] [ -n ] [ -T ] [ -u ] [ -V ]
    [ -I { SUM | CPU | SCPU | ALL } [ -N { <danh_sách_node> | ALL } ]
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ -o JSON ] [ -o JSON ] [ -P { <danh_sách_cpu> ALL } ]
    
    SUM       tổng
    CPU, cpu  bộ vi xử lý
    ALL       tất cả

en: Average:
vi: Trung bình:

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ] [ -e <program> <args> ]
vi: Cách dùng: %s [ các tùychọn ] [ <nhịp> [ <số-lượng> ] ] [ -e <chương_trình> <các đối số> ]

en: Options are:
    [ -d ] [ -H ] [ -h ] [ -I ] [ -l ] [ -R ] [ -r ] [ -s ] [ -t ] [ -U [ <username> ] ]
    [ -u ] [ -V ] [ -v ] [ -w ] [ -C <command> ] [ -G <process_name> ]
    [ -p { <pid> [,...] | SELF | ALL } ] [ -T { TASK | CHILD | ALL } ]
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ]
vi: Các tùy chọn:
    [ -d ] [ -H ] [ -h ] [ -I ] [ -l ] [ -R ] [ -r ] [ -s ] [ -t ] [ -U [ <tài_khoản> ] ]
    [ -u ] [ -V ] [ -v ] [ -w ] [ -C <lệnh> ] [ -G <tên_tiến_trình> ]
    [ -p { <pid> [,…] | SELF | ALL } ] [ -T { TASK | CHILD | ALL } ]
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --human ]
    
    pid       Mã số tiến trình
    SELF      Bản thân chương trình này
    ALL       Tất cả
    TASK      Tác vụ
    CHILD     Con

en: Requested activities not available
vi: Hoạt động đã yêu cầu không sẵn có

en: Summary:
vi: Tổng kết:

en: Cannot read %s
vi: Không thể đọc %s

en: File created by sar/sadc from sysstat version %d.%d.%d
vi: Tập tin được tạo bởi “sar/sadc” từ sysstat phiên bản %d.%d.%d

en: Invalid system activity file: %s
vi: Tập tin hoạt động hệ thống không hợp lệ: %s

en: Current sysstat version cannot read the format of this file (%#x)
vi: Phiên bản “sysstat” hiện tại không thể đọc định dạng của tập tin này (%#x)

en: Try to convert it to current format. Enter:
vi: Thử chuyển đổi nó sang định dạng hiện tại. Nhập:

en: You should then be able to read the new file created (%s.new)
vi: Bạn sau đó nên có thể đọc được tập tin mới được tạo (%s.new)

en: Error while reading system activity file: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin hoạt động hệ thống: %s

en: End of system activity file unexpected
vi: Gặp kết thúc bất thường trong tập tin hoạt động hệ thống

en: Please check if data collecting is enabled
vi: Vui lòng kiểm tra xem việc thu thập dữ liệu có được bật hay không

en: Requested activities not available in file %s
vi: Hoạt động đã yêu cầu vẫn không sẵn có trong tập tin %s

en: Cannot convert the format of this file
vi: Không thể chuyển đổi định dạng của tập tin này

en: 
    CPU activity not found in file. Aborting...
vi: 
    Không tìm thấy phần hoạt động CPU trong tập tin. Nên bãi bỏ…

en: 
    Invalid data found. Aborting...
vi: 
    Định dạng dữ liệu không hợp lệ. Đang bãi bỏ…

en: Statistics:
vi: Thống kê:

en: 
    File format already up-to-date
vi: 
    Định dạng tập tin đã cập nhật rồi

en: HZ: Using current value: %lu
vi: HZ: Sử dụng giá trị hiện tại: %lu

en: File successfully converted to sysstat format version %s
vi: Tập tin đã được chuyển đổi thành công sang định dạng sysstat phiên bản %s

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ] [ <outfile> ]
vi: Cách dùng: %s [ tùy_chọn… ] [ <nhịp> [ <số-lượng> ] ] [ <tập_tin_kết_xuất> ]

en: Options are:
    [ -C <comment> ] [ -D ] [ -F ] [ -f ] [ -L ] [ -V ]
    [ -S { INT | DISK | IPV6 | POWER | SNMP | XDISK | ALL | XALL } ]
vi: Tùy chọn:
    [ -C <ghi_chú> ] [ -D ] [ -F ] [ -f ] [ -L ] [ -V ]
    [ -S { INT | DISK | IPV6 | POWER | SNMP | XDISK | ALL | XALL } ]
    
    DISK     đĩa
    POWER    điện năng
    ALL      tất cả
    SUM      tổng
    XALL     không phải tất cả

en: Cannot write data to system activity file: %s
vi: Không thể ghi dữ liệu vào tập tin hoạt động hệ thống: %s

en: Cannot append data to that file (%s)
vi: Không thể nối thêm dữ liệu vào tập tin đó (%s)

en: Usage: %s [ options ] [ <interval> [ <count> ] ] [ <datafile> | -[0-9]+ ]
vi: Cách dùng: %s [ các_tùy_chọn ] [ <nhịp> [ <số_lượng> ] ] [ <tập_tin_dữ_liệu> ] | -[0-9]+ ]

en: Options are:
    [ -C ] [ -c | -d | -g | -j | -l | -p | -r | -x ] [ -H ] [ -h ] [ -T | -t | -U ] [ -V ]
    [ -O <opts> [,...] ] [ -P { <cpu> [,...] | ALL } ]
    [ --dev=<dev_list> ] [ --fs=<fs_list> ] [ --iface=<iface_list> ] [ --int=<int_list> ]
    [ -s [ <hh:mm[:ss]> ] ] [ -e [ <hh:mm[:ss]> ] ]
    [ -- <sar_options> ]
vi: Các tùy chọn là:
    [ -C ] [ -c | -d | -g | -j | -l| -p | -r | -x ] [ -H ] [ -h ] [ -T | -t | -U ] [ -V ]
    [ -O <các_tùy_chọn> [,…] ] [ -P { <vi_xử_lý> [,…] | ALL } ]
    [ --dev=<dev_list> ] [ --fs=<fs_list> ] [ --iface=<iface_list> ] [ --int=<int_list> ]
    [ -s [ <gi:ph[:gy]> ] ] [ -e [ <gi:ph[:gy]> ] ]
    [ -- <các_tùy_chọn_sar> ]
    
    ALL         tất cả
    gi:ph:gy    giờ:phút:giây (hai chữ số)

en: PCP support not compiled in
vi: Chưa biên dịch để hỗ trợ PCP

en: System activity data file: %s (%#x)
vi: Tập tin dữ liệu hoạt động hệ thống: %s (%#x)

en: Genuine sa datafile: %s (%x)
vi: Tập tin dữ liệu sa chính cống: %s (%x)

en: no
vi: không

en: yes
vi: có

en: Host:
vi: Máy:

en: File date: %s
vi: Ngày tập tin: %s

en: File time:
vi: Thời gian tập tin:

en: Timezone: %s
vi: Múi giờ: %s

en: File composition: (%d,%d,%d),(%d,%d,%d),(%d,%d,%d)
vi: Nén tập tin: (%d,%d,%d),(%d,%d,%d),(%d,%d,%d)

en: Size of a long int: %d
vi: Kích thước của kiểu số nguyên dài: %d

en: Number of activities in file: %u
vi: Số hoạt động trong tập tin: %u

en: Extra structures available: %c
vi: Các cấu trúc mở rộng sẵn có: %c

en: List of activities:
vi: Danh sách các hoạt động:

en: Unknown activity
vi: Không hiểu hoạt động

en:  	[Unknown format]
vi: 	[Không hiểu định dạng]

en: Options are:
    [ -A ] [ -B ] [ -b ] [ -C ] [ -D ] [ -d ] [ -F [ MOUNT ] ] [ -H ] [ -h ]
    [ -p ] [ -r [ ALL ] ] [ -S ] [ -t ] [ -u [ ALL ] ] [ -V ]
    [ -v ] [ -W ] [ -w ] [ -y ] [ -z ]
    [ -I { <int_list> | SUM | ALL } ] [ -P { <cpu_list> | ALL } ]
    [ -m { <keyword> [,...] | ALL } ] [ -n { <keyword> [,...] | ALL } ]
    [ -q [ <keyword> [,...] | ALL ] ]
    [ --dev=<dev_list> ] [ --fs=<fs_list> ] [ --iface=<iface_list> ] [ --int=<int_list> ]
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --help ] [ --human ] [ --pretty ] [ --sadc ]
    [ -j { SID | ID | LABEL | PATH | UUID | ... } ]
    [ -f [ <filename> ] | -o [ <filename> ] | -[0-9]+ ]
    [ -i <interval> ] [ -s [ <hh:mm[:ss]> ] ] [ -e [ <hh:mm[:ss]> ] ]
vi: Các tùy chọn:
    [ -A ] [ -B ] [ -b ] [ -C ] [ -D ] [ -d ] [ -F [ MOUNT ] ] [ -H ] [ -h ]
    [ -p ] [ -r [ ALL ] ] [ -S ] [ -t ] [ -u [ ALL ] ] [ -V ]
    [ -v ] [ -W ] [ -w ] [ -y ] [ -z ]
    [ -I { <danh_sách_số_nguyên> | SUM | ALL | XALL } ] [ -P { <danh,sách,cpu> | ALL } ]
    [ -m { <từ_khóa> [,…] | ALL } ] [ -n { <từ_khóa> [,…] | ALL } ]
    [ -q [ <từ_khóa> [,...] | ALL ] ]
    [ --dev=<dev_list> ] [ --fs=<fs_list> ] [ --iface=<iface_list> ] [ --int=<int_list> ]
    [ --dec={ 0 | 1 | 2 } ] [ --help ] [ --human ] [ --sadc ]
    [ -j { MÃ_SỐ S | MÃ_SỐ |NHÃN | ĐƯỜNG_DẪN | UUID | … } ]
    [ -f [ <TÊN-TẬP-TIN> ] | -o [ <TÊN-TẬP-TIN> ] | -[0-9]+ ]
    [ -i <nhịp> ] [ -s [ <gi:ph[:gy]> ] ] [ -e [ <gi:ph[:gy]> ] ]
    
    ALL      tất cả
    SUM      tổng
    XALL     không phải tất cả
    cpu      bộ vi xử lý
    ID       mã số
    LABEL    nhãn
    PATH     đường dẫn
    UUID     mã số thiết bị
    gi:ph:gy giờ:phút:giây (mỗi phần có hai chữ số)

en: Main options and reports (report name between square brackets):
vi: Các tùy chọn và báo cáo chính (tên báo cáo nằm giữa dấu ngoặc vuông:

en: 	-B	Paging statistics [A_PAGE]
vi: 	-B	Thống kê dàn trang [A_PAGE]

en: 	-b	I/O and transfer rate statistics [A_IO]
vi: 	-b	I/O và thống kê tốc độ truyền tải [A_IO]

en: 	-d	Block devices statistics [A_DISK]
vi: 	-d	Thống kê thiết bị khối [A_DISK]

en: 	-F [ MOUNT ]
vi: 	-F [ GẮN ]

en: 		Filesystems statistics [A_FS]
vi: 		Thống kê hệ thống tập tin [A_FS]

en: 	-H	Hugepages utilization statistics [A_HUGE]
vi: 	-H	Thống kê về việc sử dụng trang cực lớn [A_HUGE]

en: 	-I { <int_list> | SUM | ALL }
    		Interrupts statistics [A_IRQ]
vi: 	-I { <danh_sách_số_nguyên> | SUM | ALL }
    		Thống kê về các ngắt [A_IRQ]

en: 	-m { <keyword> [,...] | ALL }
    		Power management statistics [A_PWR_...]
    		Keywords are:
    		CPU	CPU instantaneous clock frequency
    		FAN	Fans speed
    		FREQ	CPU average clock frequency
    		IN	Voltage inputs
    		TEMP	Devices temperature
    		USB	USB devices plugged into the system
vi: 	-m { <từ_khóa> [,…] | ALL } (ALL: tất cả)
    		Thống kê về quản lý điện năng [A_PWR_...]
    		Các từ khóa là:
    		CPU	Tần số của đồng hồ CPU
    		FAN	Tốc độ của quạt
    		FREQ	Tần số đồng hồ CPU trung bình
    		IN	Điện áp đầu vào
    		TEMP	Nhiệt độ của các thiết bị
    		USB	Các thiết bị USB được cắm vào trong hệ thống

en: 	-n { <keyword> [,...] | ALL }
    		Network statistics [A_NET_...]
    		Keywords are:
    		DEV	Network interfaces
    		EDEV	Network interfaces (errors)
    		NFS	NFS client
    		NFSD	NFS server
    		SOCK	Sockets	(v4)
    		IP	IP traffic	(v4)
    		EIP	IP traffic	(v4) (errors)
    		ICMP	ICMP traffic	(v4)
    		EICMP	ICMP traffic	(v4) (errors)
    		TCP	TCP traffic	(v4)
    		ETCP	TCP traffic	(v4) (errors)
    		UDP	UDP traffic	(v4)
    		SOCK6	Sockets	(v6)
    		IP6	IP traffic	(v6)
    		EIP6	IP traffic	(v6) (errors)
    		ICMP6	ICMP traffic	(v6)
    		EICMP6	ICMP traffic	(v6) (errors)
    		UDP6	UDP traffic	(v6)
    		FC	Fibre channel HBAs
    		SOFT	Software-based network processing
vi: 	-n { <từ_khóa> [,…] | ALL } (ALL: tất cả)
    		Thống kê về mạng [A_NET_...]
    		Các từ khóa là:
    		DEV	Các giao diện mạng
    		EDEV	Các giao diện mạng (các lỗi)
    		NFS	Ứng dụng khách NFS
    		NFSD	Trình phục vụ NFS
    		SOCK	Các ổ cắm	(v4)
    		IP	Lưu lượng IP	(v4)
    		EIP	Lưu lượng IP	(v4) (các lỗi)
    		ICMP	Lưu lượng ICMP	(v4)
    		EICMP	Lưu lượng ICMP	(v4) (các lỗi)
    		TCP	Lưu lượng TCP	(v4)
    		ETCP	Lưu lượng TCP	(v4) (các lỗi)
    		UDP	Lưu lượng UDP	(v4)
    		SOCK6	Các ổ cắm	(v6)
    		IP6	Lưu lượng IP	(v6)
    		EIP6	Lưu lượng IP	(v6) (các lỗi)
    		ICMP6	Lưu lượng ICMP	(v6)
    		EICMP6	Lưu lượng ICMP	(v6) (các lỗi)
    		UDP6	Lưu lượng UDP	(v6)
    		FC	HBAs kênh Fibre
    		SOFT	Xử lý mạng dựa trên phần mềm

en: 	-q [ <keyword> [,...] | PSI | ALL ]
    		System load and pressure-stall statistics
    		Keywords are:
    		LOAD	Queue length and load average statistics [A_QUEUE]
    		CPU	Pressure-stall CPU statistics [A_PSI_CPU]
    		IO	Pressure-stall I/O statistics [A_PSI_IO]
    		MEM	Pressure-stall memory statistics [A_PSI_MEM]
vi: 	-q [ <từ_khóa> [,...] | PSI | ALL ]
    		Tải hệ thống và thống kê pressure-stall
    		Các từ khóa là:
    		LOAD	Chiều dài hàng đợi và thống kê tải trung bình [A_QUEUE]
    		CPU	Thống kê Pressure-stall CPU [A_PSI_CPU]
    		IO	Thống kê Pressure-stall I/O [A_PSI_IO]
    		MEM	Thống kê Pressure-stall bộ nhớ [A_PSI_MEM]

en: 	-r [ ALL ]
    		Memory utilization statistics [A_MEMORY]
vi: 	-r [ ALL ]
    		Thống kê sử dụng bộ nhớ [A_MEMORY]

en: 	-S	Swap space utilization statistics [A_MEMORY]
vi: 	-S	Thống kê sử dụng không gian tráo đổi [A_MEMORY]

en: 	-u [ ALL ]
    		CPU utilization statistics [A_CPU]
vi: 	-u [ ALL ] (ALL: tất cả)
    		Thống kê về lượng CPU được dùng [A_CPU]

en: 	-v	Kernel tables statistics [A_KTABLES]
vi: 	-v	Thống kê bảng hạt nhân [A_KTABLES]

en: 	-W	Swapping statistics [A_SWAP]
vi: 	-W	Thống kê bộ nhớ tráo đổi [A_SWAP]

en: 	-w	Task creation and system switching statistics [A_PCSW]
vi: 	-w	Thống kê về tạo công việc và chuyển đổi hệ thống [A_PCSW]

en: 	-y	TTY devices statistics [A_SERIAL]
vi: 	-y	Thống kê thiết bị TTY [A_SERIAL]

en: Data collector will be sought in PATH
vi: Bộ sưu tập dữ liệu sẽ tìm kiếm trong biến PATH

en: Data collector found: %s
vi: Bộ sưu tập dữ liệu tìm thấy: %s

en: End of data collecting unexpected
vi: Kết thúc bất thường khi thu thập dữ liệu

en: Inconsistent input data
vi: Dữ liệu đầu vào không phù hợp

en: Using a wrong data collector from a different sysstat version
vi: Dùng một bộ thu thập không đúng từ một phiên bản sysstat khác

en: -f and -o options are mutually exclusive
vi: Hai tùy chọn “-f” và “-o” loại từ lẫn nhau

en: Not reading from a system activity file (use -f option)
vi: Không phải đọc từ tập tin hoạt động hệ thống (dùng tùy chọn “-f”)

en: Cannot find the data collector (%s)
vi: Không tìm thấy bộ thu thập dữ liệu (%s)

en: Options are:
    [ --human ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ -y ] [ -z ]
vi: Các tùy chọn:
    [ --human ] [ -k | -m ] [ -t ] [ -V ] [ -y ] [ -z ]

en: No tape drives with statistics found
vi: Không tìm thấy các ổ băng từ với các thống kê
