gnulib-3.0.0.6062.a6b16 - en to vi translation catalogue (50 entries)

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống chưa biết

en: Address family for hostname not supported
vi: Họ địa chỉ dành cho tên máy không được hỗ trợ

en: Temporary failure in name resolution
vi: Tạm thời không thể quyết định tên

en: Bad value for ai_flags
vi: Giá trị sai đối với “ai_flags” (cờ)

en: Non-recoverable failure in name resolution
vi: Lỗi không thể phục hồi khi phân giải tên

en: ai_family not supported
vi: Không hỗ trợ “ai_family”

en: Memory allocation failure
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ

en: No address associated with hostname
vi: Không có địa chỉ liên quan đến tên máy

en: Name or service not known
vi: Không nhận ra tên hay dịch vụ

en: Servname not supported for ai_socktype
vi: Không hỗ trợ tên máy phục vụ đối với “ai_socktype” (kiểu ổ cắm)

en: ai_socktype not supported
vi: Không hỗ trợ “ai-socktype” (kiểu ổ cắm)

en: System error
vi: Lỗi hệ thống

en: Argument buffer too small
vi: Vùng đệm đối số quá ngắn

en: Processing request in progress
vi: Yêu cầu xử lý đang chạy

en: Request canceled
vi: Yêu cầu bị hủy bỏ

en: Request not canceled
vi: Yêu cầu chưa bị hủy bỏ

en: All requests done
vi: Mọi yêu cầu hoàn tất

en: Interrupted by a signal
vi: bị tín hiệu gián đoạn

en: Parameter string not correctly encoded
vi: Chuỗi tham số không phải được mã hóa đúng

en: Unknown error
vi: Gặp lỗi không rõ

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- “%c”

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- “%c”

en: unable to record current working directory
vi: không thể ghi lại thư mục làm việc hiện thời

en: failed to return to initial working directory
vi: gặp lỗi khi quay trở về thư mục làm việc ban đầu

en: _open_osfhandle failed
vi: _open_osfhandle bị lỗi

en: cannot restore fd %d: dup2 failed
vi: không thể phục hồi bộ mô tả tập tin %d: “dup2” bị lỗi

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  For example, a French Unicode local should translate these to U+00AB (LEFT-POINTING DOUBLE ANGLE QUOTATION MARK), and
en: `
vi: “

en: '
vi: ”

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không khớp

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên loại ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có xuyệc ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp ký tự “(” hay “\(”

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp ký tự “\{”

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dung của “\{\}” không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Kết thúc phạm vi không hợp lệ

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp ký tự “)” hay “\)”

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước

en: cannot create pipe
vi: không thể tạo ống dẫn

en: %s subprocess failed
vi: Tiến trình con %s bị lỗi

en: %s subprocess
vi: Tiến trình con %s

en: %s subprocess got fatal signal %d
vi: Tiến trình con %s đã nhận tín hiệu nghiêm trọng %d

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ
