AbiWord 2.9 - en to cy translation catalogue (1674 entries)

note: DLG_Styles_ErrNotTitle2
en:  - Reserved. 
     You cannot use this name. Choose Another
cy:  - Wedi ei Neilltuo. 
     Nid oes modd defnyddio'r enw hwn. Dewiswch un arall

note: DLG_WordCount_Auto_Update
en:  Auto Update
cy:  Awtodiweddaru

note: DLG_RDF_Query_Comment
en: # Insert your SPARQL query here
    # Results are shown below.
cy: # Rhowch eich ymholiad SPARQL yma
    # Mae'r canlyniadau'n cael eu dangos isod.

note: DLG_PageSetup_Percent
en: % of normal size
cy: % o'r maint arferol

note: MSG_DlgNotImp
en: %s not implemented yet.
    
    If you are a programmer, feel free to add code in %s, line %d
    and mail patches to:
    
    	abiword-dev@abisource.com
    
    Otherwise, please be patient.
cy: Nid yw %s wedi ei wireddu eto.
    
    Os ydych yn rhaglennwr, teimlwch yn rhydd i ychwanegu cod i %s, llinell %d
    ac anfon cywiriadau at:
    
    	abiword-dev@abisource.com
    
    Fel arall, amynedd, os gwelwch yn dda.

note: MENU_LABEL_HELP_ABOUT
en: &About %s
cy: &Ynghylch %s

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_ACCEPT_REVISION
en: &Accept revision
cy: &Derbyn newid

note: DLG_Spell_AddToDict MENU_LABEL_SPELL_ADD
en: &Add
cy: &Ychwanegu

note: DLG_PageSetup_Adjust
en: &Adjust to:
cy: &Addasu i:

note: MENU_LABEL_ALIGN
en: &Align
cy: &Alinio

note: DLG_Options_Label_ViewAll
en: &All
cy: &Popeth

note: MENU_LABEL_TOOLS_ANNOTATIONS
en: &Annotations
cy: &Anodiadau

note: DLG_ApplyButton
en: &Apply
cy: &Gosod

note: MENU_LABEL_TOOLS_AUTOSPELL
en: &Auto Spellcheck
cy: &Awto Gwirio Sillafu

note: MENU_LABEL_TABLE_AUTOFIT
en: &Autofit Table
cy: &Awto ffitio Tabl

note: DLG_Options_Label_PrefsAutoSave
en: &Automatically save this Scheme
cy: &Cadw'r Cynllun hwn yn awtomatig

note: DLG_Para_LabelBefore
en: &Before:
cy: &Cynt:

note: MENU_LABEL_FMT_BOLD
en: &Bold
cy: &Trwm

note: MENU_LABEL_FMT_BORDERS
en: &Borders and Shading
cy: &Borderi a Chysgodi

note: DLG_PageSetup_Bottom
en: &Bottom:
cy: &Gwaelod:

note: MENU_LABEL_INSERT_BREAK
en: &Break
cy: &Toriad

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_CELLS MENU_LABEL_TABLE_DELETE_CELLS
en: &Cells
cy: &Celloedd

note: MENU_LABEL_ALIGN_CENTER
en: &Center
cy: &Canol

note: DLG_Spell_Change
en: &Change
cy: &Newid

note: MENU_LABEL_INSERT_CLIPART
en: &Clip Art
cy: &Clip Gelf

note: DLG_CloseButton MENU_LABEL_FILE_CLOSE
en: &Close
cy: Ca&u

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETE_COLUMNS
en: &Column
cy: &Colofn

note: DLG_Break_ColumnBreak
en: &Column break
cy: &Toriad colofn

note: MENU_LABEL_FMT_COLUMNS
en: &Columns
cy: &Colofnau

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_COMPARE_DOCUMENTS
en: &Compare documents
cy: Cymharu &dogfennau

note: MENU_LABEL_EDIT_COPY
en: &Copy
cy: &Copïo

note: MENU_LABEL_FMT_STYLE_DEFINE
en: &Create and Modify Styles
cy: &Creu a Newid Arddulliau

note: DLG_Options_Label_PrefsCurrentScheme
en: &Current Preferences Scheme
cy: &Cynllun Dewisiadau Cyfredol

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETE
en: &Delete
cy: &Dileu

note: MENU_LABEL_DELETE_ANNOTATION
en: &Delete annotation
cy: &Dileu'r anodiad

note: MENU_LABEL_INSERT_DELETE_HYPERLINK
en: &Delete hyperlink
cy: Dileu &hyperddolen

note: DLG_Options_Btn_CustomDict
en: &Dictionary...
cy: &Geiriadur...

note: MENU_LABEL_INSERT_DIRECTIONMARKER
en: &Direction Marker
cy: &Marciwr Cyfeiriad

note: MENU_LABEL_FMT_DOCUMENT
en: &Document
cy: &Dogfen

note: MENU_LABEL_TOOLS_HISTORY
en: &Document History
cy: &Hanes Dogfen

note: MENU_LABEL_WINDOW
en: &Documents
cy: &Dogfennau

note: DLG_Para_PushNoHyphenate
en: &Don't hyphenate
cy: &Peidio cysylltnodi

note: DLG_Options_Btn_IgnoreEdit MENU_LABEL_EDIT
en: &Edit
cy: &Golygu

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_EDIT_TRIPLES
en: &Edit RDF
cy: &Golygu RDF

note: MENU_LABEL_EDIT_ANNOTATION
en: &Edit annotation
cy: &Golygu anodiad

note: MENU_LABEL_INSERT_EDIT_HYPERLINK
en: &Edit hyperlink
cy: Golygu hyperddolen

note: DLG_Options_Label_EnableOverwrite
en: &Enable overwrite mode toggle
cy: &Galluogi toglo'r modd trosysgrifo

note: MENU_LABEL_INSERT_ENDNOTE
en: &Endnote
cy: &Diweddnod

note: DLG_Break_EvenPage
en: &Even page
cy: &Tudalen eilrif

note: MENU_LABEL_INSERT_FIELD
en: &Field
cy: &Maes

note: DLG_Field_Fields_No_Colon
en: &Fields
cy: &Meysydd

note: DLG_Field_Fields
en: &Fields:
cy: &Meysydd:

note: DLG_RDF_Editor_Menu_File MENU_LABEL_FILE
en: &File
cy: &Ffeil

note: DLG_Options_Label_FileExtension
en: &File extension:
cy: &Estyniad ffeil:

note: MENU_LABEL_EDIT_FIND
en: &Find
cy: Can&fod

note: DLG_FR_FindNextButton
en: &Find Next
cy: &Canfod Nesaf

note: MENU_LABEL_FMT_FONT
en: &Font
cy: &Ffont

note: DLG_PageSetup_Footer
en: &Footer:
cy: &Troedyn:

note: MENU_LABEL_TABLE_FORMAT
en: &Format
cy: &Fformat

note: MENU_LABEL_EDIT_GOTO
en: &Go To
cy: &Mynd i

note: DLG_FormatTOC_HasHeading
en: &Has Heading
cy: &Pennawd yn Bodoli

note: MENU_LABEL_VIEW_HEADFOOT
en: &Header and Footer
cy: &Pennyn a Throedyn

note: MENU_LABEL_FMT_HDRFTR
en: &Header/Footers
cy: &Pennyn/Troedyn

note: DLG_PageSetup_Header
en: &Header:
cy: &Pennyn:

note: DLG_PageSetup_Height
en: &Height:
cy: &Uchder:

note: MENU_LABEL_HELP DLG_HelpButton
en: &Help
cy: &Cymorth

note: DLG_Options_Label_ViewHiddenText
en: &Hidden Text
cy: &Testun Cudd

note: DLG_Options_Label_SpellHighlightMisspelledWords
en: &Highlight misspelled words
cy: A&mlygu geiriau wedi eu camsillafu

note: MENU_LABEL_INSERT_HYPERLINK
en: &Hyperlink
cy: &Hyperddolen

note: DLG_Spell_Ignore
en: &Ignore
cy: &Anwybyddu

note: MENU_LABEL_SPELL_IGNOREALL
en: &Ignore All
cy: &Anwybyddu'r Cyfan

note: MENU_LABEL_FMT_IMAGE MENU_LABEL_FMT_POSIMAGE
en: &Image
cy: &Delwedd

note: MENU_LABEL_FILE_IMPORTSTYLES
en: &Import Styles
cy: &Mewnforio Arddull

note: MENU_LABEL_WEB_WEBPREVIEW
en: &In web browser
cy: &O fewn porwr gwe

note: DLG_FormatTOC_InheritLabel
en: &Inherit label
cy: &Etifeddu label

note: DLG_InsertButton MENU_LABEL_INSERT MENU_LABEL_TABLE_INSERT DLG_Insert
en: &Insert
cy: &Mewnosod

note: DLG_Options_Label_AutoSaveInterval
en: &Interval:
cy: &Egwyl:

note: MENU_LABEL_FMT_ITALIC
en: &Italic
cy: &Italig

note: MENU_LABEL_GOTO_ANNOTATION
en: &Jump to annotation
cy: &Neidio i anodiadau

note: MENU_LABEL_INSERT_GOTO_HYPERLINK
en: &Jump to hyperlink
cy: &Neidio i hyperddolen

note: MENU_LABEL_ALIGN_JUSTIFY
en: &Justify
cy: &Unioni

note: DLG_Para_PushKeepLinesTogether
en: &Keep lines together
cy: &Cadw llinellau gyda'i gilydd

note: MENU_LABEL_INSERT_DIRECTIONMARKER_LRM
en: &LRM
cy: M&DC

note: DLG_PageSetup_Landscape
en: &Landscape
cy: &Tirlun

note: MENU_LABEL_TOOLS_LANGUAGE
en: &Language
cy: &Iaith

note: MENU_LABEL_ALIGN_LEFT
en: &Left
cy: &Chwith

note: MENU_LABEL_FMT_DIRECTION_DO_LTR
en: &Left-to-right text
cy: &Testun chwith i dde

note: DLG_Para_LabelLeft DLG_PageSetup_Left
en: &Left:
cy: &Chwith:

note: MENU_LABEL_VIEW_LOCK_TB_LAYOUT
en: &Lock layout
cy: &Cloi cynllun

note: MENU_LABEL_TOOLS_MAILMERGE
en: &Mail Merge
cy: &Cyfuno Post

note: MENU_LABEL_INSERT_MAILMERGE
en: &Mail Merge Field
cy: Maes &Cyfuno Post

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_AUTO
en: &Maintain Full History
cy: &Cynnal Hanes Llawn

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_MARK
en: &Mark revisions while typing
cy: &Marcio newidiadau wrth deipio

note: DLG_FR_MatchCase
en: &Match case
cy: &Cydweddu maint

note: MENU_LABEL_TABLE_MERGE_CELLS
en: &Merge Cells
cy: &Uno Celloedd

note: MENU_LABEL_WINDOW_MORE
en: &More Documents
cy: &Rhagor o Ddogfennau

note: DLG_Goto_Label_Name
en: &Name:
cy: &Enw:

note: MENU_LABEL_FILE_NEW
en: &New
cy: &Newydd

note: MENU_LABEL_WINDOW_NEW
en: &New Window
cy: &Ffenestr Newydd

note: MENU_LABEL_FILE_NEW_USING_TEMPLATE
en: &New using Template
cy: &Newydd gan Ddefnyddio Templed

note: DLG_Break_NextPage
en: &Next page
cy: &Tudalen nesaf

note: MENU_LABEL_VIEW_NORMAL
en: &Normal Layout
cy: &Cynllun Arferol

note: DLG_Goto_Label_Number
en: &Number:
cy: &Rhif:

note: DLG_FormatTOC_NumberingType
en: &Numbering type:
cy: &Math o rifo:

note: DLG_Break_OddPage
en: &Odd page
cy: &Tudalen Odrif

note: MENU_LABEL_FILE_OPEN DLG_Open
en: &Open
cy: &Agor

note: DLG_MailMerge_OpenFile
en: &Open File
cy: &Agor Ffeil

note: MENU_LABEL_FMT_OVERLINE
en: &Overline
cy: &Uwchlinellu

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_WIDTH
en: &Page Width
cy: &Lled Tudalen

note: DLG_Break_PageBreak
en: &Page break
cy: &Toriad tudalen

note: DLG_FormatTOC_PageNumbering
en: &Page numbering:
cy: &Rhifo tudalen:

note: MENU_LABEL_FMT_PARAGRAPH
en: &Paragraph
cy: &Paragraff

note: MENU_LABEL_EDIT_PASTE
en: &Paste
cy: &Gludo

note: MENU_LABEL_INSERT_GRAPHIC
en: &Picture
cy: &Darlun

note: MENU_LABEL_TOOLS_PLUGINS
en: &Plugins
cy: &Ategion

note: DLG_PageSetup_Portrait
en: &Portrait
cy: &Portread

note: MENU_LABEL_FILE_PRINT
en: &Print
cy: &Argraffu

note: MENU_LABEL_VIEW_PRINT
en: &Print Layout
cy: &Cynllun Argraffu

note: MENU_LABEL_TOOLS_HISTORY_PURGE
en: &Purge History
cy: &Dileu Dogfen

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_QUERY
en: &Query RDF
cy: &Ymholiad RDF

note: MENU_LABEL_FILE_EXIT
en: &Quit
cy: &Gadael

note: MENU_LABEL_INSERT_DIRECTIONMARKER_RLM
en: &RLM
cy: M&CD

note: MENU_LABEL_EDIT_REDO
en: &Redo
cy: &Ail-wneud

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_REJECT_REVISION
en: &Reject revision
cy: &Gwrthod newidiadau

note: DLG_FR_ReplaceButton
en: &Replace
cy: &Newid

note: DLG_Options_Btn_IgnoreReset
en: &Reset
cy: &Ailosod

note: MENU_LABEL_VIEW_DEFAULT_TB_LAYOUT
en: &Reset to default layout
cy: &Ailosod i'r cynllun rhagosodedig

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS
en: &Revisions
cy: &Newidiadau

note: MENU_LABEL_ALIGN_RIGHT
en: &Right
cy: &De

note: MENU_LABEL_FMT_DIRECTION_DO_RTL
en: &Right-to-left text
cy: Testun &de i chwith

note: DLG_Para_LabelRight DLG_PageSetup_Right
en: &Right:
cy: &De:

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETE_ROWS MENU_LABEL_TABLE_SELECT_ROW
en: &Row
cy: &Rhes

note: DLG_Options_Label_ViewRuler
en: &Ruler
cy: &Mesurydd

note: MENU_LABEL_FILE_SAVE
en: &Save
cy: &Cadw

note: MENU_LABEL_FILE_SAVEIMAGE
en: &Save Image As
cy: &Cadw Delwedd Fel

note: MENU_LABEL_WEB_SAVEASWEB
en: &Save web page
cy: &Cadw tudalen gwe

note: MENU_LABEL_HELP_SEARCH
en: &Search for Help
cy: C&hwilio am Gymorth

note: MENU_LABEL_TABLE_SELECT
en: &Select
cy: D&ewis

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_SET_VIEW_LEVEL
en: &Select revision
cy: &Dewis newidiadau

note: MENU_LABEL_TOOLS_HISTORY_SHOW
en: &Show History
cy: &Dangos Hanes

note: MENU_LABEL_VIEW_STATUSBAR
en: &Show Status Bar
cy: &Dangos Bar Statws

note: MENU_LABEL_TOOLS_ANNOTATIONS_TOGGLE_DISPLAY
en: &Show annotations
cy: &Dangos anodiadau

note: DLG_Para_LabelSpecial
en: &Special:
cy: &Arbennig:

note: MENU_LABEL_TOOLS_SPELLING
en: &Spelling
cy: &Sillafu

note: DLG_FormatTOC_StartAt
en: &Start at:
cy: &Cychwyn yn:

note: DLG_Options_Label_ViewStatusBar
en: &Status bar
cy: &Bar Statws

note: MENU_LABEL_FMT_SUBSCRIPT
en: &Subscript
cy: &Is-ysgrif

note: DLG_Para_PushSuppressLineNumbers
en: &Suppress line numbers
cy: &Cuddio rhif llinellau

note: DLG_FormatTOC_TabLeader
en: &Tab leader:
cy: &Arweinydd tab:

note: MENU_LABEL_FMT_TABLE MENU_LABEL_TABLE_INSERT_TABLE MENU_LABEL_TABLE_DELETE_TABLE MENU_LABEL_TABLE_SELECT_TABLE
en: &Table
cy: &Tabl

note: MENU_LABEL_FMT_TABS
en: &Tabs
cy: &Tabiau

note: DLG_Para_ButtonTabs
en: &Tabs...
cy: &Tabiau...

note: MENU_LABEL_VIEW_TOOLBARS
en: &Toolbars
cy: &Barrau Offer

note: MENU_LABEL_TOOLS
en: &Tools
cy: &Offer

note: DLG_PageSetup_Top
en: &Top:
cy: &Brig:

note: DLG_RDF_Editor_Menu_Triple
en: &Triple
cy: &Tryphlyg

note: DLG_Field_Types_No_Colon
en: &Types
cy: &Mathau

note: DLG_Field_Types
en: &Types:
cy: &Mathau:

note: MENU_LABEL_FMT_UNDERLINE
en: &Underline
cy: &Tanlinellu

note: MENU_LABEL_EDIT_UNDO
en: &Undo
cy: &Dadwneud

note: DLG_Options_Label_ViewUnits DLG_PageSetup_Units
en: &Units:
cy: &Unedau:

note: MENU_LABEL_VIEW DLG_MW_ViewButton
en: &View
cy: &Golwg

note: MENU_LABEL_VIEW_WEB
en: &Web Layout
cy: &Gosodiad Gwe

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_WHOLE
en: &Whole Page
cy: &Tudalen Gyfan

note: DLG_FR_WholeWord
en: &Whole word
cy: &Geiriau llawn

note: DLG_Para_PushWidowOrphanControl
en: &Widow/Orphan control
cy: &Rheoli Gweddw/Amddifad

note: DLG_PageSetup_Width
en: &Width:
cy: &Lled:

note: MENU_LABEL_TOOLS_WORDCOUNT
en: &Word Count
cy: &Cyfrif Geiriau

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_MENU MENU_LABEL_VIEW_ZOOM
en: &Zoom
cy: &Chwyddo

note: DLG_ListRevisions_LevelZero
en: (All revisions visible)
cy: (Pob adolygiad yn weladwy)

note: DLG_Spell_NoSuggestions
en: (no spelling suggestions)
cy: (dim cynigion sillafu)

note: DLG_Para_SpecialNone
en: (none)
cy: (dim)

note: TOOLBAR_LABEL_1COLUMN TOOLBAR_STATUSLINE_1COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_1COLUMN
en: 1 Column
cy: 1 Colofn

note: TOOLBAR_LABEL_MIDDLE_SPACE
en: 1.5 Spacing
cy: 1.5 Bylchu

note: DLG_Para_SpacingHalf
en: 1.5 lines
cy: 1.5 llinell

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MIDDLE_SPACE TOOLBAR_TOOLTIP_MIDDLE_SPACE
en: 1.5 spacing
cy: 1.5 bylchu

note: TOOLBAR_LABEL_PARA_12BEFORE
en: 12 pt before
cy: 12 pt cynt

note: TOOLBAR_LABEL_2COLUMN TOOLBAR_STATUSLINE_2COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_2COLUMN
en: 2 Columns
cy: 2 Golofn

note: TOOLBAR_LABEL_3COLUMN TOOLBAR_STATUSLINE_3COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_3COLUMN
en: 3 Columns
cy: 3 Colofn

note: DLG_Goto_Btn_Prev
en: << Prev
cy: << Blaenorol

note: MSG_Exception
en: A fatal error has just occurred. AbiWord is going to shutdown.
    The current document has been saved to disc with a ".saved" extension.
cy: Mae gwall terfynol wedi digwydd. Bydd Abiword yn cau.
    Mae'r ddogfen bresennol wedi ei chadw i ddisg gyda therfyniad ".saved".

note: DLG_Options_Label_SpellSuggest
en: A&lways suggest corrections
cy: C&ynnig cywiriad bob tro

note: FIELD_DateTime_AMPM
en: AM/PM
cy: Bore/Prynhawn

note: MSG_IE_BogusDocument
en: AbiWord cannot open %s. It appears to be an invalid document.
cy: Nid yw Abiword yn gallu agor %s. Mae'n edrych fel dogfen annilys.

note: MSG_SpellSelectionDone
en: AbiWord finished checking the selection.
cy: Mae Abiword wedi gorffen gwirio.

note: DLG_FR_FinishedReplace
en: AbiWord has finished its search of the document and has made %d replacements.
cy: Mae Abiword wedi gorffen chwilio'r ddogfen ac mae wedi gwneud %d newid.

note: DLG_FR_FinishedFind
en: AbiWord has finished searching the document.
cy: Mae Abiword wedi gorffen chwilio'r ddogfen.

note: WINDOWS_COMCTL_WARNING
en: AbiWord is designed for a newer version of the system file COMCTL32.DLL
    than the one currently on your system. (COMCTL32.DLL version 4.72 or newer)
    A solution to this problem is explained in the FAQ on the AbiSource web site
    
    	http://www.abisource.com
    
    You can use the program, but the toolbar may be missing.
cy: Mae Abiword wedi ei gynllunio ar gyfer fersiwn mwy diweddar o'r ffeil
    COMCTL32.DLL nag sydd ar eich system. (COMCTL32.DLL fersiwn 4.72 neu well)
    Mae ateb i hyn yn cael ei amlinellu yn adran cwestiynau safle gwe Abisource
    
    	http://www.abisource.com
    
    Mae modd defnyddio'r rhaglen ond efallai y bydd bar offer ar goll.

note: WINDOWS_NEED_UNICOWS
en: AbiWord needs the file %s.dll
    Please download and install it from http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=4237
cy: Mae angen ffeil %s.dll ar Abiword
    Llwythwch y ffeil i lawr a'i gosod o http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=4237

note: MENU_LABEL_HELP_ABOUT_GNOMEOFFICE
en: About G&NOME Office
cy: Ynghylch G&NOME Office

note: MENU_STATUSLINE_HELP_ABOUT_GNOMEOFFICE
en: About the GNOME Office project
cy: Ynghylch cynllun GNOME Office

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_ACCEPT_REVISION
en: Accept the suggested change
cy: Derbyn yr awgrym i newid

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ADD_COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_ADD_COLUMN
en: Add a column to this table after the current column
cy: Ychwanegu colofn i'r tabl wedi'r golofn bresennol

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ADD_ROW TOOLBAR_TOOLTIP_ADD_ROW
en: Add a row to this table after the current row
cy: Ychwanegu rhes i'r tabl wedi'r rhes bresennol

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BORDERS
en: Add borders and shading to the selection
cy: Ychwanegu borderi a chysgodi i'r dewis

note: TOOLBAR_LABEL_ADD_COLUMN
en: Add column after
cy: Ychwanegu colofn wedi

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BULLETS
en: Add or modify bullets and numbering for selected paragraphs
cy: Ychwanegu neu newid bwledi a rhifo i'r paragraffau hyn

note: TOOLBAR_LABEL_ADD_ROW
en: Add row after
cy: Ychwanegu rhes wedi

note: MENU_STATUSLINE_SPELL_ADD
en: Add this word to the custom dictionary
cy: Ychwanegu'r gair i'r geiriadur personol

note: DLG_Styles_ModifyTemplate
en: Add to template
cy: Ychwanegu i'r templed

note: MENU_LABEL_RDF_ADV
en: Advanced
cy: Uwch

note: MENU_STATUSLINE_RDF_ADV
en: Advanced RDF
cy: Uwch RDF

note: DLG_Para_LabelAfter
en: Aft&er:
cy: We&di:

note: DLG_Para_LabelAlignment
en: Ali&gnment:
cy: Ali&nio:

note: DLG_PageNumbers_Alignment_No_Colon
en: Alignment
cy: Alinio

note: DLG_Tab_Label_Alignment DLG_PageNumbers_Alignment
en: Alignment:
cy: Alinio:

note: DLG_Styles_LBL_All DLG_UP_All
en: All
cy: Popeth

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_LOCKSTYLES
en: Allow formatting not using styles only
cy: Caniatáu fformatio heb ddefnyddio arddulliau'n unig

note: DLG_Options_Label_CheckWhiteForTransparent
en: Allow screen colors other than white
cy: Caniatáu lliwiau sgrin heblaw gwyn

note: DLG_Goto_Target_Annotation
en: Annotation
cy: Anodiadau

note: FIELD_Application
en: Application
cy: Rhaglen

note: DLG_Options_Label_AppStartup
en: Application Startup
cy: Cychwyn y Rhaglen

note: DLG_Options_Btn_Apply DLG_Apply
en: Apply
cy: Gosod

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT
en: Apply Contact
cy: Gosod Cysylltiad

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_APPLY MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_APPLY
en: Apply Current
cy: Ailosod i'r Cyfredol

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT
en: Apply Event
cy: Gosod Digwyddiad

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_LOCATION MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_LOCATION
en: Apply Location
cy: Gosod Lleoliad

note: TOOLBAR_LABEL_SEMITEM_STYLESHEET_APPLY TOOLBAR_STATUSLINE_SEMITEM_STYLESHEET_APPLY TOOLBAR_TOOLTIP_SEMITEM_STYLESHEET_APPLY
en: Apply stylesheet to this Semantic Item
cy: Gosod dalen arddull i'r Eiem Semantig

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMTPAINTER TOOLBAR_TOOLTIP_FMTPAINTER
en: Apply the previously copied paragraph formatting onto the selected text
cy: Gosod fformat y paragraff copïwyd ynghynt ar y testun yma

note: DLG_Lists_Apply_Current
en: Apply to Current List
cy: Gosod i'r Rhestr Gyfredol

note: DLG_FormatTable_Apply_To
en: Apply to:
cy: Gosod i:

note: DLG_Lists_Arabic_List
en: Arabic List
cy: Rhestr Arabeg

note: MSG_AutoRevisionOffWarning
en: Are you sure you do not want to maintain full history record? If you proceed, you will not be able to restore earlier versions of this document.
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am gynnal cofnod hanes llawn? Os parhewch, ni fydd modd adfer fersiynau blaenorol o'r ddogfen.

note: DLG_Lists_Arrowhead_List STYLE_ARROWHEADLIST
en: Arrowhead List
cy: Rhestr Pen Saeth

note: DLG_Para_SpacingAtLeast
en: At least
cy: O leiaf

note: DLG_Lists_Resume
en: Attach to Previous List
cy: Atodi i'r Rhestr Flaenorol

note: FIELD_Document_Creator DLG_Goto_Column_Author
en: Author
cy: Awdur

note: DLG_MetaData_Author_LBL DLG_Annotation_Author_LBL DLG_PLUGIN_MANAGER_AUTHOR
en: Author:
cy: Awdur:

note: DLG_Options_Label_AutoSaveUnderline
en: Auto &Save
cy: Awto &Gadw

note: DLG_Options_Label_AutoSaveCurrent
en: Auto &save current file every
cy: Awto&gadw'r ffeil gyfredol bob

note: DLG_Options_Label_AutoSave
en: Auto Save
cy: Awto-gadw

note: DLG_Options_Label_SpellAutoReplace
en: Auto replace misspelled words
cy: Awto-newid pob gair sydd wedi ei gamsillafu

note: DLG_InsertTable_AutoFit
en: AutoFit Behavior
cy: Ymddygiad Awto-Ffit

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_AUTOFIT
en: Autofit Table
cy: Tabl Awto-Ffit

note: DLG_Options_Label_Grammar
en: Automatic Grammar Checking
cy: Gwirio Gramadeg Awtomatig

note: DLG_InsertTable_AutoColSize
en: Automatic column size
cy: Maint colofn awtomatig

note: DLG_Options_Label_CheckAutoLoadPlugins
en: Automatically load all plugins found
cy: Llwytho'n awtomatig pob atodyn sydd wedi ei ganfod

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_AUTOSPELL
en: Automatically spell-check the document
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen yn awtomatig

note: DLG_Styles_ModifyAutomatic
en: Automatically update
cy: Diweddaru'n awtomatig

note: MSG_AutoMerge
en: Automerge
cy: Awto-uno

note: DLG_MailMerge_AvailableFields
en: Available Fields:
cy: Meysydd ar Gael:

note: DLG_DateTime_AvailableFormats
en: Available Formats:
cy: Fformatau ar Gael:

note: DLG_Styles_Available
en: Available Styles:
cy: Arddulliau ar Gael:

note: DLG_Para_LabelBy
en: B&y:
cy: &Gan:

note: DLG_FormatFrame_Background DLG_FormatTable_Background
en: Background
cy: Cefndir

note: DLG_FormatFrame_Background_Color DLG_FormatTable_Background_Color
en: Background color:
cy: Lliw cefndir:

note: TabToggleBarTab
en: Bar Tab
cy: Tab y Bar

note: DLG_Styles_ModifyBasedOn
en: Based On:
cy: Yn Seiliedig Ar:

note: MENU_LABEL_FMT_BOTTOMLINE
en: Bo&ttomline
cy: &Llinell Waelod

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_BOLD TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_BOLD TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_BOLD DLG_UFS_StyleBold
en: Bold
cy: Trwm

note: MENU_LABEL_INSERT_BOOKMARK
en: Boo&kmark
cy: &Nod Tudalen

note: DLG_Goto_Target_Bookmark
en: Bookmark
cy: Nod Tudalen

note: MSG_BookmarkNotFound
en: Bookmark "%s" was not found in this document.
cy: Nid yw nod tudalen"%s" yn y ddogfen hon.

note: DLG_FormatFrame_Border_Color DLG_FormatTable_Border_Color DLG_BorderShading_Border_Color
en: Border color:
cy: Lliw border:

note: DLG_FormatFrame_Borders DLG_FormatTable_Borders DLG_BorderShading_Borders
en: Borders
cy: Borderi

note: DLG_BorderShading_Title
en: Borders and Shading
cy: Borderi a Chysgodi

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_RELATED_TO_SOURCE_FOAFKNOWS MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_FIND_RELATED_FOAFKNOWS MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_RELATED_TO_SOURCE_FOAFKNOWS MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_FIND_RELATED_FOAFKNOWS
en: Both People Know Each Other
cy: Mae'r Ddau Berson yn Adnabod ei Gilydd

note: DLG_PageNumbers_Footer
en: Bottom
cy: Gwaelod

note: BottomMarginStatus
en: Bottom Margin [%s]
cy: Ymyl Gwaelod [%s]

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_BOTTOMLINE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_BOTTOMLINE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_BOTTOMLINE DLG_UFS_BottomlineCheck
en: Bottomline
cy: Llinell Waelod

note: DLG_Lists_Box_List STYLE_BOXLIST
en: Box List
cy: Rhestr Blychau

note: FIELD_Application_BuildId
en: Build Id.
cy: Cyfeirnod Adeiladu.

note: FIELD_Application_Options
en: Build Options
cy: Dewis Adeiladu

note: FIELD_Application_Target
en: Build Target
cy: Targed Adeiladu

note: DLG_Lists_Type_bullet
en: Bullet
cy: Bwled

note: DLG_Lists_Bullet_List STYLE_BULLETLIST
en: Bullet List
cy: Rhestr Bwledi

note: TOOLBAR_LABEL_LISTS_BULLETS TOOLBAR_STATUSLINE_LISTS_BULLETS TOOLBAR_TOOLTIP_LISTS_BULLETS
en: Bullets
cy: Bwledi

note: MENU_LABEL_FMT_BULLETS
en: Bullets and &Numbering
cy: &Bwledi a Rhifo

note: DLG_Lists_Title
en: Bullets and Numbering
cy: Bwledi a Rhifo

note: DLG_Options_Label_Look
en: Button Style
cy: Arddull Botwm

note: MENU_LABEL_FMT_TOGGLECASE
en: C&hange Case
cy: N&ewid Maint

note: MENU_LABEL_EDIT_COPY_HYPERLINK_LOCATION
en: C&opy hyperlink location
cy: Copïo lleoliad hyperddolen

note: MENU_LABEL_HELP_CREDITS
en: C&redits
cy: D&iolchiadau

note: DLG_PageFormat_C6C5Envelope
en: C6/C5 Envelope
cy: Amlen C6/C5

note: MSG_NoBreakInsideTable
en: Can not insert a Break inside a table
cy: Methu mewnosod Toriad o fewn tabl

note: MSG_NoBreakInsideFrame
en: Can not insert a Break inside a text box
cy: Methu mewnosod Toriad o fewn blwch testun

note: DLG_Styles_ErrStyleCantDelete
en: Cannot delete this style
cy: Methu dileu'r arddull hwn

note: DLG_Styles_ErrStyleBuiltin
en: Cannot modify a builtin style
cy: Methu newid yr arddull fewnol

note: PRINT_CANNOTSTARTPRINTJOB
en: Cannot start print job
cy: Methu cychwyn y gwaith argraffu

note: FIELD_Document_Type
en: Category
cy: Categori

note: DLG_MetaData_Category_LBL
en: Category:
cy: Categori:

note: DLG_Tab_Radio_Center DLG_PageNumbers_Center TOOLBAR_LABEL_ALIGN_CENTER
en: Center
cy: Canol

note: TabToggleCenterTab
en: Center Tab
cy: Tab Canol

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_CENTER TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_CENTER
en: Center alignment
cy: Aliniad canol

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_CENTER
en: Center-align the paragraph
cy: Alinio'r paragraff i'r canol

note: DLG_Para_AlignCentered
en: Centered
cy: Canoli

note: DLG_Spell_ChangeTo
en: Change &to:
cy: Newid &i:

note: DLG_Spell_ChangeAll
en: Change A&ll
cy: Newid y C&yfan

note: DLG_Background_Title
en: Change Background Color
cy: Newid Lliw'r Cefndir

note: DLG_ToggleCase_Title
en: Change Case
cy: Newid Maint

note: DLG_Lists_Cur_Change_Start
en: Change Current 
    List
cy: Newid y Rhestr 
    Gyfredol

note: DLG_Background_TitleHighlight
en: Change Highlight Color
cy: Newid Lliw'r Amlygu

note: DLG_FormatTOC_ChangeStyle
en: Change Style
cy: Newid Arddull

note: DLG_Background_TitleFore
en: Change Text Color
cy: Newid Lliw'r Testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DIRECTION
en: Change directional properties of text
cy: Newid priodweddau cyfeiriadol y testun

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_DOM_DIRECTION TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_DOM_DIRECTION
en: Change dominant direction of paragraph
cy: Newid prif gyfeiriad y paragraff

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TOGGLECASE
en: Change the case of the selected text
cy: Newid maint llythrennu'r testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_FONT
en: Change the font of the selected text
cy: Newid ffont y testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_PARAGRAPH
en: Change the format of the selected paragraph
cy: Newid fformat y paragraff

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TABLE
en: Change the format of the table
cy: Newid fformat y tabl

note: MENU_STATUSLINE_FMT_LANGUAGE MENU_STATUSLINE_TOOLS_LANGUAGE
en: Change the language of the selected text
cy: Newid iaith y testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_COLUMNS
en: Change the number of columns
cy: Newid nifer y colofnau

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PAGESETUP
en: Change the printing options
cy: Newid y dewisiadau argraffu

note: MENU_STATUSLINE_FMT_FRAME
en: Change the properties of the Text Box
cy: Newid priodweddau cyfeiriadol y testun

note: MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_1 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_2 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_3 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_4 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_5 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_6 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_7 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_8 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_9
en: Change to this suggested spelling
cy: Newid i'r awgrym sillafu hwn

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BACKGROUND
en: Change your document's page background
cy: Newid lliw cefndir y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BACKGROUND_PAGE_COLOR
en: Change your document's page color
cy: Newid lliw cefndir y ddogfen

note: DLG_Styles_ModifyCharacter
en: Character
cy: Nod

note: FIELD_Numbers_CharCount
en: Character Count
cy: Cyfrif Nodau

note: FIELD_Numbers_NbspCount
en: Character Count (w/o spaces)
cy: Cyfrif Nodau (heb fylchau)

note: DLG_Styles_CharPrev
en: Character Preview
cy: Rhagolwg Nodau

note: DLG_WordCount_Characters_No
en: Characters (no spaces):
cy: Nodau (dim bylchau):

note: DLG_WordCount_Characters_Sp
en: Characters (with spaces):
cy: Nodau (gyda bylchau):

note: MENU_LABEL_TOOLS_SPELL
en: Check &Spelling
cy: Gwirio &Sillafu

note: DLG_Options_Label_GrammarCheck
en: Check &grammar as you type
cy: Gwirio'r &gramadeg wrth deipio

note: MENU_LABEL_HELP_CHECKVER
en: Check for &Updates
cy: Gwirio am &Ddiweddariadau

note: MENU_STATUSLINE_HELP_CHECKVER
en: Check online for newer versions of AbiWord
cy: Gwirio ar-lein am fersiynnau mwy diweddar o AbiWord

note: DLG_Options_Label_SpellCheckAsType
en: Check s&pelling as you type
cy: &Gwirio'r sillafu wrth deipio

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_SPELL
en: Check the document for incorrect spelling
cy: Gwirio'r ddogfen am gamsillafu

note: DLG_NEW_Choose
en: Choose
cy: Dewis

note: DLG_Options_Label_ChooseForTransparent
en: Choose Screen Color
cy: Dewis Lliw'r Sgrin

note: DLG_Options_Label_ColorChooserLabel
en: Choose screen color for AbiWord
cy: Dewis lliw sgrin ar gyfer AbiWord

note: TOOLBAR_TOOLTIP_REVISIONS_SELECT
en: Choose which revision of the document to see and edit
cy: Dewis pa adolygiad o'r ddogfen i'w weld a golygu

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_SET_VIEW_LEVEL
en: Choose which revision you wish to view
cy: Dewis pa newidiadau i'w hadolygu

note: DLG_Goto_Label_Help
en: Choose your target in the left side.
    If you want to use the "Go To" button, just fill the Number Entry with the desired number.  You can use + and - to perform relative movement.	I.e., if you write "+2" and you select "Line", the "Go To" will go 2 lines below your current position.
cy: Dewiswch eich targed ar yr ochr chwith.
    Os ydych am ddefnyddio'r botwm "Mynd i", yna llanwch y Cofnod Rhif gyda'ch rhif.   Medrwch ddefnyddio + a - i'w newid.	 H.y., os ydych am ysgrifennu "+2" a dewis "Llinell", bydd "Mynd i" yn mynd â chi 2 linell o dan eich safle presennol.

note: MENU_LABEL_EDIT_CLEAR
en: Cle&ar
cy: Cl&irio

note: DLG_Tab_Button_Clear
en: Clear
cy: Clirio

note: DLG_Tab_Button_ClearAll
en: Clear &All
cy: Clirio &Popeth

note: DLG_Background_ClearClr
en: Clear Background Color
cy: Clirio Lliw'r Cefndir

note: DLG_Background_ClearHighlight
en: Clear Highlight Color
cy: Clirio'r Lliw Amlygu

note: MSG_QueryExit
en: Close all windows and exit?
cy: Cau pob ffenestr a gadael?

note: MENU_STATUSLINE_FILE_EXIT
en: Close all windows in the application and exit
cy: Cau pob ffenestr yn y rhaglen a gadael

note: MENU_STATUSLINE_FILE_CLOSE
en: Close the document
cy: Cau'r ddogfen

note: MENU_LABEL_TABLE_SELECT_COLUMN
en: Co&lumn
cy: C&olofn

note: DLG_FormatFrame_Color DLG_FormatTable_Color DLG_BorderShading_Color DLG_UFS_ColorLabel
en: Color:
cy: Lliw:

note: DLG_FormatTable_Apply_To_Column
en: Column
cy: Colofn

note: BREAK_Column
en: Column Break
cy: Toriad colofn

note: ColumnGapStatus
en: Column Gap [%s]
cy: Bwlch Colofn [%s]

note: ColumnStatus
en: Column [%d]
cy: Colofn [%d]

note: DLG_Column_ColumnTitle
en: Columns
cy: Colofnau

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_COLUMNS_BEFORE
en: Columns &Left
cy: Colofnau &Chwith

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_COLUMNS_AFTER
en: Columns &Right
cy: Colofnau &De

note: DLG_ListRevisions_Column3Label
en: Comment
cy: Sylw

note: DLG_MarkRevisions_Comment2Label
en: Comment to be associated with the revision:
cy: Sylw i'w gysylltu â'r newid:

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_COMPARE_DOCUMENTS
en: Compare active document to another document
cy: Cymharu'r ddogfen weithredol â dogfen arall

note: FIELD_Application_CompileDate
en: Compile Date
cy: Dyddiad Crynhoi

note: FIELD_Application_CompileTime
en: Compile Time
cy: Amser Crynhoi

note: DLG_Break_Continuous
en: Con&tinuous
cy: Par&haus

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_NEW_CONTACT
en: Contact
cy: Cysylltiad

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_NEW_CONTACT_FROM_FILE
en: Contact from File
cy: Cysylltiad o'r Ffeil

note: DLG_RDF_SemanticItemInsert_Column_Refdlg
en: Contacts
cy: Cysylltiadau

note: DLG_RDF_SemanticStylesheets_Contacts
en: Contacts:
cy: Cysylltiadau:

note: TOC_TocHeading
en: Contents
cy: Cynnwys

note: DLG_MarkRevisions_Check1Label
en: Continue previous revision (number %d)
cy: Parhau'r newid blaenorol (rhif %d)

note: FIELD_Document_Contributor
en: Contributor(s)
cy: Cyfranwyr

note: DLG_MetaData_CoAuthor_LBL
en: Contributor(s):
cy: Cyfranwyr:

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TEXTTOTABLE
en: Convert Selected Text to a Table
cy: Trosi'r Testun i Dabl

note: MENU_LABEL_TABLE_TABLETOTEXT
en: Convert Table to Text
cy: Trosi Tabl i Destun

note: MENU_LABEL_TABLE_TEXTTOTABLE
en: Convert Text to Table
cy: Trosi Testun i Dabl

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TABLETOTEXT
en: Convert from a Table to Text
cy: Trosi o Dabl i Destun

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_COPY TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_COPY TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_COPY
en: Copy
cy: Copïo

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPYEMBED
en: Copy Embedded Object
cy: Copïo Gwrthrych Mewnosodedig

note: MENU_LABEL_EDIT_COPYIMAGE
en: Copy Image
cy: Copïo Delwedd

note: MENU_LABEL_EDIT_COPYEMBED
en: Copy Object
cy: Copïo Gwrthrych

note: MENU_LABEL_EDIT_COPY_FRAME
en: Copy Text Box
cy: Copïo Bwlch Testun

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPY_HYPERLINK_LOCATION
en: Copy hyperlink location
cy: Copïo lleoliad hypergyswllt

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPY_FRAME
en: Copy the Text Box to the clipboard
cy: Copïo'r Blwch Testun i'r clipfwrdd

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CUT_FRAME
en: Copy the Text Box to the clipboard then remove it
cy: Copïo'r Blwch Testun i'r clipfwrdd ac yna ei dynnu

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPY
en: Copy the selection and put it on the Clipboard
cy: Copïo'r dewis a'i osod ar y Clipfwrdd

note: MSG_IE_CouldNotOpen
en: Could not open file %s for writing
cy: Methu agor ffeil %s i ysgrifennu

note: MSG_OpenFailed
en: Could not open file %s.
cy: Methu agor ffeil %s.

note: MSG_IE_CouldNotWrite
en: Could not write to file %s
cy: Methu ysgrifennu i ffeil %s

note: MSG_SaveFailed
en: Could not write to the file %s.
cy: Methu ysgrifennu i ffeil %s.

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_WORDCOUNT
en: Count the number of words in the document
cy: Cyfri'r nifer o eiriau yn y ddogfen

note: FIELD_Document_Coverage
en: Coverage
cy: Ymdrin

note: DLG_MetaData_Coverage_LBL
en: Coverage:
cy: Ymdrin:

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_NEW
en: Create New
cy: Creu Newydd

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_CREATEREF
en: Create Reference
cy: Creu Cyfeirnod

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_CREATE MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_CREATE
en: Create Semantic Item
cy: Creu Eitem Semantig

note: DLG_NEW_Tab1_FAX1
en: Create a fax
cy: Creu ffacs

note: TOOLBAR_TOOLTIP_REVISIONS_NEW
en: Create a new Revision
cy: Creu Adolygiad newydd

note: DLG_NEW_Tab1_WP1
en: Create a new blank document
cy: Creu dogfen newydd wag

note: MENU_STATUSLINE_FILE_NEW TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_NEW TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_NEW
en: Create a new document
cy: Creu dogfen newydd

note: DLG_NEW_Create
en: Create a new document from a template
cy: Creu dogfen newydd o dempled

note: MENU_STATUSLINE_FILE_NEW_USING_TEMPLATE
en: Create a new document using a template
cy: Creu dogfen newydd gan ddefnyddio Templed

note: DLG_NEW_StartEmpty
en: Create an empty document
cy: Creu dogfen wag

note: DLG_Styles_StylesTitle
en: Create and Modify Styles
cy: Creu a Newid Arddulliau

note: MENU_LABEL_TOOLS_ANNOTATIONS_INSERT_FROMSEL
en: Create from &selection
cy: Creu o'r &dewis

note: MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_NEW_CONTACT
en: Create new Contact Semantic Item
cy: Creu eitem Cysylltiad Semanteg

note: MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_NEW_CONTACT_FROM_FILE
en: Create new Contact Semantic Item by importing a vcard
cy: Creu eitem Cysylltiad Semanteg newydd drwy fewnforio vcard

note: MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_CREATEREF
en: Create new Reference to existing Semantic Item
cy: Creu Cyfeirnod newydd i eitem Semanteg gyfredol

note: MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_NEW
en: Create new Semantic Item
cy: Creu eitem Semanteg newydd

note: MENU_LABEL_EDIT_CUT
en: Cu&t
cy: &Torri

note: FIELD_DateTime_DefaultDateNoTime
en: Current Date
cy: Dyddiad Heddiw

note: DLG_Lists_Current_Font
en: Current Font
cy: Ffont Gyfredol

note: DLG_Lists_Current_List_Label
en: Current List Label
cy: Label y Rhestr Gyfredol

note: DLG_Lists_Current_List_Type
en: Current List Type
cy: Math y Rhestr Gyfredol

note: MSG_EmptySelection
en: Current Selection is Empty
cy: Mae'r Dewis Cyfredol yn Wag

note: DLG_Styles_DefCurrent
en: Current Settings
cy: Gosodiadau Cyfredol

note: FIELD_Datetime_CurrentTime
en: Current Time
cy: Amser Presennol

note: DLG_Options_Label_ViewCursorBlink
en: Cursor &blink
cy: Chwinc &cyrchwr

note: DLG_PageFormat_Custom
en: Custom
cy: Cyfaddas

note: DLG_Options_Label_SpellCustomDict
en: Custom Dictionary:
cy: Geiriadur Personol:

note: FIELD_DateTime_Custom
en: Customizable date/time
cy: Dyddiad/amser addasadwy

note: DLG_Lists_Customize
en: Customized List
cy: Rhestr wedi ei Phersonoli

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_CUT TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_CUT TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_CUT
en: Cut
cy: Torri

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CUTEMBED
en: Cut Embedded Object
cy: Torri Gwrthrych Mewnosodedig

note: MENU_LABEL_EDIT_CUTIMAGE
en: Cut Image
cy: Torri Delwedd

note: MENU_LABEL_EDIT_CUTEMBED
en: Cut Object
cy: Tori Gwrthrych

note: MENU_LABEL_EDIT_CUT_FRAME
en: Cut Text Box
cy: Torri'r Bwlch Testun

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CUT
en: Cut the selection and put it on the Clipboard
cy: Torri'r darn a'i roi ar y Clipfwrdd

note: MENU_LABEL_FMT_DIRECTION
en: D&irectional
cy: &Cyfeiriadol

note: DLG_PageFormat_DLEnvelope
en: DL Envelope
cy: Amlen DL

note: DLG_Lists_Dashed_List STYLE_DASHEDLIST
en: Dashed List
cy: Llinell Doriad

note: DLG_BorderShading_Border_Style_Dashed
en: Dashed line
cy: Llinell doredig

note: DLG_FormatTOC_Dash DLG_Tab_Radio_Dash
en: Dashes
cy: Llinellau Torredig

note: FIELD_Document_Date DLG_ListRevisions_Column2Label
en: Date
cy: Dyddiad

note: FIELD_Document_Date_Last_Changed
en: Date Last Changed
cy: Dyddiad Newidiwyd Diwethaf

note: MENU_LABEL_INSERT_DATETIME
en: Date and &Time
cy: &Dyddiad ac Amser

note: FIELD_Type_Datetime
en: Date and Time
cy: Dyddiad ac Amser

note: FIELD_DateTime_DOY
en: Day # in the year
cy: Diwrnod # yn y flwyddyn

note: DLG_Options_Btn_Default
en: De&faults
cy: Rhag&osodiadau

note: DLG_Tab_Radio_Decimal
en: Decimal
cy: Degol

note: TabToggleDecimalTab
en: Decimal Tab
cy: Tab Degol

note: TOOLBAR_LABEL_UNINDENT TOOLBAR_STATUSLINE_UNINDENT TOOLBAR_TOOLTIP_UNINDENT
en: Decrease indent
cy: Cynyddu'r mewnoliad

note: FIELD_DateTime_DefaultDate
en: Default date representation
cy: Cynrychioliad dyddiad rhagosodedig

note: DLG_Options_Label_DefaultPageSize
en: Default page size
cy: Maint tudalen rhagosodedig

note: DLG_Tab_Label_DefaultTS
en: Default tab stops:
cy: Atalnodau tab rhagosodedig:

note: DLG_Options_Label_DirectionRtl
en: Default to right-to-left direction of text
cy: Cadw i gyfeiriad testun de i'r chwith rhagosodedig

note: DLG_FormatTOC_LevelDefs
en: Define Main Properties
cy: Diffinio'r Prif Briodoleddau

note: MENU_STATUSLINE_FMT_STYLE MENU_STATUSLINE_FMT_STYLE_DEFINE
en: Define or apply style for the selection
cy: Diffinio neu osod arddull ar gyfer y dewis

note: DLG_Styles_Description DLG_Styles_ModifyDescription
en: Definition
cy: Diffiniad

note: DLG_Styles_Delete MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE DLG_Delete
en: Delete
cy: Dileu

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_CELLS
en: Delete Cells
cy: Dileu Celloedd

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETECOLUMN
en: Delete Co&lumn
cy: Dewis C&olofn

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_COLUMNS MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETECOLUMN
en: Delete Column
cy: Dileu Colofn

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_DELETEEMBED
en: Delete Embedded Object
cy: Dileu Gwrthrych Mewnosodedig

note: MENU_LABEL_EDIT_DELETEIMAGE
en: Delete Image
cy: Dileu Delwedd

note: MENU_LABEL_EDIT_DELETEEMBED
en: Delete Object
cy: Dileu Gwrthrych

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETEROW
en: Delete Ro&w
cy: Dileu R&hes

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_ROWS MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETEROW
en: Delete Row
cy: Dileu Rhes

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETETABLE
en: Delete Tabl&e
cy: Dileu T&abl

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_TABLE MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETETABLE
en: Delete Table
cy: Dileu Tabl

note: MENU_LABEL_EDIT_DELETEFRAME
en: Delete Text Box
cy: Dileu'r Bwlch Testun

note: MENU_STATUSLINE_DELETE_ANNOTATION
en: Delete annotation
cy: Dileu'r anodiad

note: TOOLBAR_LABEL_DELETE_COLUMN
en: Delete column
cy: Dileu colofn

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DELETE_HYPERLINK
en: Delete hyperlink
cy: Dileu hyperddolen

note: TOOLBAR_LABEL_DELETE_ROW
en: Delete row
cy: Dileu rhes

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CLEAR
en: Delete the selection
cy: Dileu'r dewis

note: TOOLBAR_STATUSLINE_DELETE_COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_DELETE_COLUMN
en: Delete this column from its table
cy: Dileu'r golofn o'i thabl

note: TOOLBAR_STATUSLINE_DELETE_ROW TOOLBAR_TOOLTIP_DELETE_ROW
en: Delete this row from its table
cy: Dileu'r rhes o'i thabl

note: FIELD_Document_Description
en: Description
cy: Disgrifiad

note: DLG_MetaData_Description_LBL DLG_Annotation_Description_LBL DLG_PLUGIN_MANAGER_DESC DLG_Image_LblDescription
en: Description:
cy: Disgrifiad:

note: DLG_FormatTOC_LayoutDetails
en: Details
cy: Manylion

note: DLG_Lists_Diamond_List STYLE_DIAMONLIST
en: Diamond List
cy: Rhestr Diamwnt

note: DLG_Options_Label_SpellDictionaries
en: Dictionaries
cy: Geiriaduron

note: DLG_HdrFtr_FooterEven
en: Different footer on facing pages
cy: Troedyn gwahanol ar dudalennau cyferbyniol

note: DLG_HdrFtr_FooterFirst
en: Different footer on first page
cy: Troedyn gwahanol ar dudalen gyntaf

note: DLG_HdrFtr_FooterLast
en: Different footer on last page
cy: Troedyn gwahanol ar dudalen olaf

note: DLG_HdrFtr_HeaderEven
en: Different header on facing pages
cy: Pennyn gwahanol ar dudalennau cybyniol

note: DLG_HdrFtr_HeaderFirst
en: Different header on first page
cy: Pennyn gwahanol ar dudalen gyntaf

note: DLG_HdrFtr_HeaderLast
en: Different header on last page
cy: Pennyn gwahanol ar dudalen olaf

note: MENU_STATUSLINE_RDF_EDITOR
en: Directly edit the RDF for the entire document...
cy: Golygu RDF y ddogfen gyfan yn uniongyrchol...

note: DLG_Styles_StylesLocked
en: Disable all formatting commands, except styles
cy: Anablu pob gorchymyn fformatio, ar wahan i arddulliau

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_DISASSOCIATE
en: Disassociate
cy: Datgysylltu

note: MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_DISASSOCIATE
en: Disassociate and apply default stylesheet
cy: Datgysylltu a gosod dalen steil rhagosodedig

note: MENU_STATUSLINE_HELP_CREDITS
en: Display Credits
cy: Diolchiadau

note: MENU_STATUSLINE_HELP_CONTENTS
en: Display Help Contents
cy: Dangos Cynnwys Cymorth

note: MENU_STATUSLINE_HELP_INTRO
en: Display Help Introduction
cy: Dangos Cyflwyniad Cymorth

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_SHOWPARA
en: Display non-printing characters
cy: Dangos nodau nad ydynt yn cael eu hargraffu

note: MENU_STATUSLINE_HELP_ABOUT
en: Display program information, version number, and copyright
cy: Dangos gwybodaeth am y rhaglen, rhif y fersiwn a'r hawlfraint

note: DLG_FormatTOC_DispStyle
en: Display style:
cy: Dangos arddull:

note: DLG_Options_Prompt_IgnoreResetAll
en: Do you want to reset ignored words in all the documents?
cy: Ydych chi eisiau ailosod geiriau sy'n cael eu hanwybyddu ym mhob dogfen?

note: DLG_Options_Prompt_IgnoreResetCurrent
en: Do you want to reset ignored words in the current document?
cy: Ydych chi eisiau ailosod geiriau sy'n cael eu hanwybyddu yn y ddogfen gyfredol?

note: FIELD_Type_Document
en: Document
cy: Dogfen

note: DLG_MetaData_Title
en: Document Properties
cy: Priodweddau'r Ddogfen

note: DLG_Options_Label_Documents
en: Documents
cy: Dogfennau

note: DLG_FormatFootnotes_FootRestartNone
en: Don't restart
cy: Peidiwch ailgychwyn

note: DLG_FormatTOC_Dot DLG_Tab_Radio_Dot
en: Dots
cy: Dotiau

note: DLG_BorderShading_Border_Style_Dotted
en: Dotted line
cy: Llinell doredig

note: DLG_Para_SpacingDouble
en: Double
cy: Dwbl

note: TOOLBAR_LABEL_DOUBLE_SPACE
en: Double Spacing
cy: Bylchu Dwbl

note: TOOLBAR_STATUSLINE_DOUBLE_SPACE TOOLBAR_TOOLTIP_DOUBLE_SPACE
en: Double spacing
cy: Bylchu dwbl

note: MENU_LABEL_RDF_ADV_DUMP_OBJECTS
en: Dump RDF Objects
cy: Gollwng Gwrthrychau ODF

note: MENU_LABEL_RDF_ADV_DUMP_FOR_POINT
en: Dump RDF related to Cursor Position
cy: Gollwng RDF mewn perthynas â Safle'r Cyrchwr

note: MENU_STATUSLINE_RDF_ADV_DUMP_OBJECTS
en: Dump out information about RDF Objects
cy: Gollwng gwybodaeth am Wrthrychau RDF

note: MENU_STATUSLINE_RDF_ADV_DUMP_FOR_POINT
en: Dump the raw RDF associated with the cursor position
cy: Gollwng RDF amrwd sy'n gysylltiedig â safle'r cyrchwr

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_EDITSEMITEM
en: E&dit Semantic Items
cy: Golygu eitemau Semanteg

note: DLG_Annotation_Title
en: Edit Annotation
cy: Golygu Anodiad

note: MENU_LABEL_EDIT_LATEXEQUATION
en: Edit Equation
cy: Golygu Hafaliad

note: MENU_LABEL_EDIT_EDITFOOTER TOOLBAR_LABEL_EDIT_FOOTER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_FOOTER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_FOOTER
en: Edit Footer
cy: Golygu Troedyn

note: MENU_LABEL_EDIT_EDITHEADER TOOLBAR_LABEL_EDIT_HEADER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_HEADER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_HEADER
en: Edit Header
cy: Golygu Pennyn

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_LATEXEQUATION
en: Edit LaTeX Equation
cy: Golygu Hafaliad LaTex

note: MENU_LABEL_RDF_EDITOR
en: Edit RDF Triples
cy: Golygu Triphygion RDF

note: MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_EDIT_TRIPLES
en: Edit RDF Triples associated with location
cy: Golygu Triphlygion RDF sy'n gysylltiedig â lleoliad

note: MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_EDITSEMITEM
en: Edit Semantic Items for location
cy: Golygu eitemau Semanteg ar gyfer lleoliad

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_ANNOTATION
en: Edit annotation
cy: Golygu anodiad

note: DLG_RDF_Editor_Title
en: Edit document RDF
cy: Golygu dogfen RDF

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_EDIT_HYPERLINK
en: Edit hyperlink
cy: Golygu hypergyswllt

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_HEADFOOT
en: Edit text at the top or bottom of every page
cy: Golygu testun ar frig neu waelod pob tudalen

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_EDITFOOTER
en: Edit the Footer on the current page
cy: Golygu Troedyn ar y dudalen gyfredol

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_EDITHEADER
en: Edit the Header on the current page
cy: Golygu'r Pennyn ar y dudalen gyfredol

note: TOOLBAR_LABEL_SEMITEM_EDIT TOOLBAR_STATUSLINE_SEMITEM_EDIT TOOLBAR_TOOLTIP_SEMITEM_EDIT
en: Edit this Semantic Item
cy: Golygu'r eitem Semanteg

note: TB_Embedded
en: Embedded
cy: Mewnblanwyd

note: MENU_LABEL_VIEW_LOCKSTYLES
en: Enable F&ormatting Tools
cy: Galluogi O&ffer Fformatio

note: DLG_Options_Label_CheckEnableSmoothScrolling
en: Enable Smooth Scrolling
cy: Galluogi Sgrolio Llyfn

note: DLG_BorderShading_Use_Shading
en: Enable shading
cy: Galluogi cysgodi

note: DLG_Options_Label_SmartQuotes
en: Enable smart (curly) quotes
cy: &Galluogi dyfyniadau slic (cyrliog)

note: FIELD_Numbers_EndnoteAnchor
en: Endnote anchor
cy: Angor diweddnod

note: FIELD_Numbers_EndnoteReference
en: Endnote reference
cy: Cyfeirnod diwednod

note: DLG_FormatFootnotes_EndStyle
en: Endnote style:
cy: Arddull diweddnod:

note: DLG_FormatFootnotes_Endnotes
en: Endnotes
cy: Diweddnod

note: DLG_PageFormat_Envelope6x9
en: Envelope 6x9
cy: Amlen 6x9

note: DLG_PageFormat_EnvelopeNo10
en: Envelope No10
cy: Amlen Rhif 10

note: MENU_LABEL_INSERT_EQUATION
en: Equation
cy: Hafaliad

note: FIELD_Error
en: Error calculating value!
cy: Gwall cyfrifo gwerth!

note: SCRIPT_CANTRUN
en: Error executing script %s
cy: Gwall gweithredu sgript %s

note: MSG_ImportError
en: Error importing file %s.
cy: Gwall mewnforio ffeil %s.

note: MSG_SaveFailedExport
en: Error while attempting to save %s: could not construct exporter
cy: Gwall wrth geisio cadw %s: methu creu allforiwr

note: MSG_SaveFailedName
en: Error while attempting to save %s: invalid name
cy: Gwall wrth geisio cadw %s: enw annilys

note: DLG_RDF_SemanticStylesheets_Events
en: Events:
cy: Digwyddiadau:

note: TOOLBAR_LABEL_SCRIPT_PLAY
en: Ex. script
cy: Gw. sgript

note: DLG_Para_SpacingExactly
en: Exactly
cy: Yn union

note: DLG_Latex_Example
en: Example:
cy: Enghraifft:

note: DLG_RDF_Query_Execute
en: Execute Query
cy: Gweithredu'r Ymholiad

note: DLG_RDF_Query_Title
en: Execute SPARQL on document RDF
cy: Gweithredu SPARQL ar RDF dogfen

note: MENU_STATUSLINE_RDF_QUERY
en: Execute a SPARQL Query on all document RDF...
cy: Gweithredu Ymholiad SPARQL ar pob dogfen RDF...

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_SCRIPTS
en: Execute helper scripts
cy: Sgriptiau cynorthwyo gweithredu

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SCRIPT_PLAY TOOLBAR_TOOLTIP_SCRIPT_PLAY
en: Execute script
cy: Gweithredu sgript

note: DLG_ListRevisions_Label1
en: Existing revisions:
cy: Newidiadau presennol:

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_EXPORTSEMITEM
en: Export Semantic Items
cy: Allforio Eitemau Semantig

note: MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_EXPORTSEMITEM
en: Export Semantic Items for location
cy: Allforio Eitemau Semantig ar gyfer y lleoliad

note: TB_Extra
en: Extra
cy: Ychwanegol

note: DLG_Field_Parameters
en: Extra Parameters:
cy: Paramedrau Ychwanegol:

note: DLG_Options_Label_ViewExtraTB
en: Extra Toolbar
cy: Bar Offer Ychwanegol

note: MENU_LABEL_INSERT_FILE
en: F&ile
cy: &Ffeil

note: MENU_LABEL_FORMAT
en: F&ormat
cy: Ff&ormat

note: MENU_LABEL_VIEW_FULLSCREEN
en: F&ull Screen
cy: Sg&rin Lawn

note: DLG_FR_FindLabel
en: Fi&nd what:
cy: Ca&nfod beth:

note: DLG_MailMerge_Insert
en: Field Name:
cy: Enw Maes:

note: MSG_IE_UnsupportedType
en: File %s is not of a currently supported file type
cy: Nid yw math ffeil %s yn cael ei chynnal ar hyn o bryd

note: MSG_IE_FakeType
en: File %s is not of the type it claims to be
cy: Nid yw ffeil %s o'r math y mae'n honni ei fod

note: MSG_IE_UnknownType
en: File %s is of unknown type
cy: Mae ffeil %s yn fath anhysbys

note: MSG_IE_FileNotFound
en: File %s not found
cy: Heb ganfod ffeil %s

note: FIELD_Application_Filename
en: File Name
cy: Enw Ffeil

note: DLG_FormatTOC_FillStyle
en: Fill style:
cy: Arddull llanw:

note: DLG_FR_FindTitle
en: Find
cy: Canfod

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_FIND_NEXT
en: Find &next revision
cy: Canfod adolygiad &nesaf

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_FIND_PREV
en: Find &previous revision
cy: Canfod adolygiad &blaenorol

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_FIND_RELATED MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_FIND_RELATED
en: Find by Relation
cy: Canfod yn ôl Perthynas

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_FIND_NEXT
en: Find next visible revision in the document
cy: Canfod yr adolygiad gweladwy nesaf yn y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_FIND_PREV
en: Find previous visible revision in the document
cy: Canfod yr adolygiad gweladwy blaenorol yn y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_FIND
en: Find the specified text
cy: Canfod y testun penodol

note: FirstLineIndentStatus
en: First Line Indent [%s]
cy: Mewnoliad Llinell Gyntaf [%s]

note: DLG_Para_SpecialFirstLine
en: First line
cy: Llinell gyntaf

note: DLG_InsertTable_FixedColSize
en: Fixed column size:
cy: Maint colofn gosodedig:

note: DLG_Lists_FoldingLevel1
en: Fold below level 1
cy: Plygu o dan lefel 1

note: DLG_Lists_FoldingLevel2
en: Fold below level 2
cy: Plygu o dan lefel 2

note: DLG_Lists_FoldingLevel3
en: Fold below level 3
cy: Plygu o dan lefel 3

note: DLG_Lists_FoldingLevel4
en: Fold below level 4
cy: Plygu o dan lefel 4

note: DLG_PageFormat_Folio
en: Folio
cy: Ffolio

note: DLG_Para_PreviewFollowParagraph
en: Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph
cy: Paragraff Dilynol Paragraff Dilynol Paragraff Dilynol Paragraff Dilynol Paragraff Dilynol Paragraff Dilynol Paragraff Paragraff Dilynol Paragraff Dilynol

note: DLG_Styles_ModifyFont TOOLBAR_LABEL_FMT_FONT TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_FONT TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_FONT DLG_UFS_FontTitle DLG_UFS_FontTab
en: Font
cy: Ffont

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_CHOOSE
en: Font Choose
cy: Dewis Ffont

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_SIZE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_SIZE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_SIZE
en: Font Size
cy: Maint Ffont

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_CHOOSE
en: Font choose
cy: Dewis ffont

note: TOOLBAR_LABEL_COLOR_FORE TOOLBAR_STATUSLINE_COLOR_FORE TOOLBAR_TOOLTIP_COLOR_FORE
en: Font color
cy: Lliw ffont

note: DLG_Lists_ButtonFont
en: Font...
cy: Ffont...

note: DLG_Lists_Font DLG_UFS_FontLabel
en: Font:
cy: Ffont:

note: MENU_LABEL_INSERT_FOOTNOTE
en: Foot&note
cy: T&roednodyn

note: MENU_LABEL_INSERT_FOOTER
en: Footer
cy: Troedyn

note: DLG_HdrFtr_FooterFrame
en: Footer Properties
cy: Priodweddau Troedyn

note: FooterStatus
en: Footer [%s]
cy: Troedyn [%s]

note: FIELD_Numbers_FootnoteAnchor
en: Footnote anchor
cy: Angor troednodyn

note: FIELD_Numbers_FootnoteReference
en: Footnote reference
cy: Cyfeirnod troednodyn

note: DLG_FormatFootnotes_FootStyle
en: Footnote style:
cy: Arddull troednodyn:

note: DLG_FormatFootnotes_Footnotes
en: Footnotes
cy: Troednodau

note: MENU_LABEL_FMT_FOOTNOTES
en: Footnotes and &Endnotes
cy: Troednodau a &Diweddnodau

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_DIR_OVERRIDE_LTR TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_DIR_OVERRIDE_LTR
en: Force LTR direction of text
cy: Gorfodi cyfeiriad Ch>De testun

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_DIR_OVERRIDE_RTL TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_DIR_OVERRIDE_RTL
en: Force RTL direction of text
cy: Gorfodi cyfeiriad De>Ch testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DIRECTION_DO_LTR
en: Force left-to-right direction of text
cy: Gorfodi cyfeiriad chwith i'r dde yn y testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DIRECTION_DO_RTL
en: Force right-to-left direction of text
cy: Gorfodi cyfeiriad de i'r chwith yn y testun

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_DIR_OVERRIDE_LTR
en: Force text LTR
cy: Gorfodi testun Ch>De

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_DIR_OVERRIDE_RTL
en: Force text RTL
cy: Gorfodi testun De>Ch

note: DLG_Styles_ModifyFormat TB_Format
en: Format
cy: Fformat

note: MENU_STATUSLINE_FMT_EMBED
en: Format Embedded Object
cy: Fformatio Gwrthrych Mewnosodedig

note: DLG_FormatFootnotes_Title
en: Format Footnotes and Endnotes
cy: Fformatio Troednodau a Diweddnodau

note: DLG_HdrFtr_Title
en: Format Header/Footers
cy: Fformatio Pennyn/Troedyn

note: MENU_LABEL_FMT_EMBED
en: Format Ob&ject
cy: &Fformatio Gwrthrych

note: TOOLBAR_LABEL_FMTPAINTER
en: Format Painter
cy: Fformatio Paentiwr

note: DLG_FormatTableTitle MENU_STATUSLINE_TABLE_FORMAT
en: Format Table
cy: Fformatio Tabl

note: DLG_FormatTOC_Title
en: Format Table of Contents
cy: Fformatio Tabl Cynnwys

note: DLG_FormatFrameTitle
en: Format Text Box
cy: Fformatio Blwch Testun

note: DLG_Options_Label_ViewFormatTB
en: Format Toolbar
cy: Bar Offer Fformatio

note: MENU_STATUSLINE_FMT_POSIMAGE
en: Format this image
cy: Fformatio'r ddelwedd

note: MENU_STATUSLINE_FMT_STYLIST
en: Format your document using styles
cy: Fformatio eich dogfen gan ddefnyddio arddulliau

note: DLG_Lists_Format DLG_DocComparison_Fmt
en: Format:
cy: Fformatio:

note: MENU_LABEL_INSERT_EQUATION_FILE
en: From File (.xml, .mathml)
cy: O Ffeil (.xml, .mathml)

note: MENU_LABEL_INSERT_EQUATION_LATEX
en: From LaTeX
cy: O LaTex

note: TOOLBAR_LABEL_VIEW_FULL_SCREEN TOOLBAR_STATUSLINE_VIEW_FULL_SCREEN TOOLBAR_TOOLTIP_VIEW_FULL_SCREEN
en: Full Screen
cy: Sgrin Lawn

note: DLG_FormatTOC_General DLG_Options_Label_General DLG_MetaData_TAB_General DLG_Image_DescTabLabel
en: General
cy: Cyffredinol

note: DLG_Goto_Btn_Goto
en: Go To
cy: Mynd i

note: DLG_Goto_Label_What
en: Go To &What:
cy: Mynd i &Beth:

note: DLG_Goto_Title
en: Go to
cy: Mynd i

note: DLG_FormatTOC_HasLabel
en: H&as label
cy: &Label yn bod

note: DLG_FormatTOC_HeadingText
en: H&eading text:
cy: &Testun pennawd:

note: DLG_Lists_Hand_List STYLE_HANDLIST
en: Hand List
cy: Rhestr Llaw

note: DLG_Para_SpecialHanging
en: Hanging
cy: Crog

note: MENU_LABEL_INSERT_HEADER
en: Header
cy: Pennyn

note: DLG_HdrFtr_HeaderFrame
en: Header Properties
cy: Priodweddau Pennyn

note: HeaderStatus
en: Header [%s]
cy: Pennyn [%s]

note: MSG_CHECK_PRINT_MODE
en: Headers and Footers can only be created and edited while in Print View Mode. 
     To enter this mode choose View then Print Layout from the Menus. 
     Would you like to enter Print Layout mode right now?
cy: Dim ond ym Modd Golwg Argraffu mae modd creu Penynnau a Throedynnau. 
     I fynd i'r modd hwn dewiswch Golwg yna Gosodiad Argraffu o'r Dewislenni. 
     Hoffech chi fynd i Osodiad Argraffu?

note: DLG_Stylist_HeadingStyles
en: Heading Styles
cy: Arddulliau Pennawd

note: DLG_FormatTOC_HeadingStyle
en: Heading style:
cy: Arddull pennawd:

note: DLG_Lists_Heart_List STYLE_HEARTLIST
en: Heart List
cy: Rhestr Calon

note: DLG_Lists_Hebrew_List
en: Hebrew List
cy: Rhestr Hebraeg

note: TOOLBAR_LABEL_HELP TOOLBAR_STATUSLINE_HELP TOOLBAR_TOOLTIP_HELP
en: Help
cy: Cymorth

note: MENU_LABEL_HELP_CONTENTS
en: Help &Contents
cy: &Cynnwys Cymorth

note: MENU_LABEL_HELP_INTRO
en: Help &Introduction
cy: C&yflwyniad Cymorth

note: DLG_Options_Label_Hide
en: Hide
cy: Cuddio

note: DLG_Options_Label_SpellHideErrors
en: Hide &spelling errors in the document
cy: Cuddio &gwallau sillafu yn y ddogfen

note: DLG_Lists_FoldingLevelexp
en: Hide text below List Levels
cy: Cuddio testun o dan Lefelau Rhestri

note: TOOLBAR_LABEL_COLOR_BACK TOOLBAR_STATUSLINE_COLOR_BACK TOOLBAR_TOOLTIP_COLOR_BACK
en: Highlight
cy: Amlygu

note: MENU_LABEL_RDF_HIGHLIGHT
en: Highlight RDF
cy: Amlygu RDF

note: MENU_STATUSLINE_RDF_HIGHLIGHT
en: Highlight areas of the document with RDF associated
cy: Amlygu rhannau o'r ddogfen sy'n gysylltiedig aag RDF

note: DLG_Spell_IgnoreAll
en: I&gnore All
cy: A&nwybyddu'r Cyfan

note: DLG_FormatTOC_Indent
en: I&ndent:
cy: &Mewnoliad:

note: DLG_Options_Label_Icons
en: Icons
cy: Eiconau

note: DLG_Options_Label_Ignore
en: Ignore
cy: Anwybyddu

note: DLG_Options_Label_SpellIgnoreWords
en: Ignore Words
cy: Anwybyddu Geiriau

note: MENU_STATUSLINE_SPELL_IGNOREALL
en: Ignore all occurrences of this word in the document
cy: Anwybyddu pob enghraifft o'r gair hwn yn y ddogfen

note: DLG_Options_Label_SpellIgnoredWord
en: Ignored words:
cy: Geiriau wedi eu hanwybyddu:

note: DLG_FormatFrame_SetImageBackground DLG_FormatTable_SetImageBackground
en: Image For Background
cy: Delwedd Cefndir

note: DLG_Lists_Implies_List STYLE_IMPLIES_LIST
en: Implies List
cy: Rhestr Ymhlyg

note: MENU_STATUSLINE_FILE_IMPORTSTYLES
en: Import style definitions from a document
cy: Mewnforio diffiniadau arddull o ddogfen

note: DLG_Styles_LBL_InUse
en: In Use
cy: Mewn Defnydd

note: WORD_PassInvalid
en: Incorrect Password
cy: Cyfrinair Anghywir

note: TOOLBAR_LABEL_INDENT TOOLBAR_STATUSLINE_INDENT TOOLBAR_TOOLTIP_INDENT
en: Increase indent
cy: Cynnyddu'r Mewnoliad

note: DLG_Para_LabelIndentation
en: Indentation
cy: Mewnoliad

note: DLG_Para_TabLabelIndentsAndSpacing
en: Indents and Spacing
cy: Mewnoliad a Bylchu

note: DLG_ToggleCase_FirstUpperCase
en: Initial Caps
cy: Prif Lythrennau Cyntaf

note: DLG_FormatFootnotes_EndInitialVal
en: Initial Endnote value:
cy: Gwerth Diweddnod cyntaf:

note: DLG_FormatFootnotes_FootInitialVal
en: Initial Footnote value:
cy: Gwerth Troednodyn cyntaf:

note: DLG_Options_Label_InnerQuoteStyle
en: Inner (single) quote style:
cy: Arddull dyfynod mewnol (sengl):

note: InsertModeFieldINS DLG_Break_Insert MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT DLG_IP_Button_Label
en: Insert
cy: Mewnosod

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERTCOLUMN
en: Insert &Columns
cy: Mewnosod &Colofnau

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERTROW
en: Insert &Rows
cy: Mewnosod &Rhesi

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERTTABLE
en: Insert &Table
cy: Mewnosod &Tabl

note: DLG_InsertBookmark_Title TOOLBAR_LABEL_FMT_BOOKMARK
en: Insert Bookmark
cy: Mewnosod Nod Tudalen

note: DLG_Break_BreakTitle
en: Insert Break
cy: Mewnosod Toriad

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_CELLS
en: Insert Cells
cy: Mewnosod Celloedd

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_PASTE
en: Insert Clipboard contents
cy: Mewnosod cynnwys y Clipfwrdd

note: DLG_DateTime_DateTimeTitle
en: Insert Date and Time
cy: Mewnosod Dyddiad ac Amser

note: MENU_LABEL_TOOLTIP_INSERT_EQUATION
en: Insert Equation
cy: Mewnosod Hafaliad

note: MENU_LABEL_TOOLTIP_INSERT_EQUATION_LATEX
en: Insert Equation from a LaTeX expression
cy: Mewnosod Hafaliad o fynegiant LaTeX

note: DLG_Field_FieldTitle
en: Insert Field
cy: Mewnosod Maes

note: DLG_InsertHyperlink_Title TOOLBAR_LABEL_FMT_HYPERLINK
en: Insert Hyperlink
cy: Mewnosod Hypergyswllt

note: TOOLBAR_LABEL_IMG
en: Insert Image
cy: Mewnosod Delwedd

note: DLG_MailMerge_MailMergeTitle
en: Insert Mail Merge Field
cy: Mewnosod Maes Cyfuno Post

note: MENU_LABEL_TOOLTIP_INSERT_EQUATION_FILE
en: Insert MathML from a file
cy: Mewnosod MathML o ffeil

note: DLG_InsertXMLID_Title
en: Insert RDF Link
cy: Mewnosod Dolen RDF

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_XMLID
en: Insert RDF link...
cy: Mewnosod dolen RDF...

note: DLG_RDF_SemanticItemInsert_Ok
en: Insert Reference
cy: Mewnosod Cyfeiriad

note: DLG_RDF_SemanticItemInsert_Title
en: Insert Reference to Semantic Item
cy: Mewnosod Cyfeiriad i eitem Semantig

note: DLG_InsertTable_TableTitle MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_TABLE MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERTTABLE
en: Insert Table
cy: Mewnosod Tabl

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DIRECTIONMARKER
en: Insert Unicode direction marker into the document
cy: Mewnosod marciwr cyfeiriad Unicode i'r ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FOOTER
en: Insert a Footer
cy: Mewnosod Troedyn

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_HEADER
en: Insert a Header
cy: Mewnosod Pennyn

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_TABLEOFCONTENTS
en: Insert a Table of Contents based on Headings
cy: Mewnosod Tabl Cynnwys yn seiliedig ar Benawdau

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_TEXTBOX
en: Insert a Text Box
cy: Mewnosod Blwch Testun

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_BOOKMARK TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_BOOKMARK
en: Insert a bookmark into the document
cy: Mewnosod nod llyfr yn y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FIELD
en: Insert a calculated field
cy: Mewnosod maes wedi ei gyfrifo

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_COLUMNS_BEFORE
en: Insert a column to the left
cy: Mewnosod colofn i'r chwith

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_COLUMNS_AFTER MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERTCOLUMN
en: Insert a column to the right
cy: Mewnosod colofn i'r dde

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FOOTNOTE
en: Insert a footnote
cy: Mewnosod troednodyn

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_HYPERLINK TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_HYPERLINK
en: Insert a hyperlink into the document
cy: Mewnosod hypergyswllt yn y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_MAILMERGE
en: Insert a mail merge field
cy: Mewnosod maes cyfuno post

note: TOOLBAR_STATUSLINE_INSERT_TABLE TOOLBAR_TOOLTIP_INSERT_TABLE
en: Insert a new table into your document
cy: Mewnosod tabl newydd i'ch dogfen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_BREAK
en: Insert a page, column, or section break
cy: Mewnosod tudalen, colofn, neu doriad adran

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_ROWS_BEFORE
en: Insert a row above
cy: Mewnosod rhes uwchlaw

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_ROWS_AFTER MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERTROW
en: Insert a row below
cy: Mewnosod rhes islaw

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_SYMBOL
en: Insert a symbol or other special character
cy: Mewnosod symbol neu nod arbennig arall

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_ANNOTATIONS_INSERT
en: Insert an annotation
cy: Mewnosod anodiad

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_PAGENO
en: Insert an automatically-updated page number
cy: Mewnosod rhif tudalen sy'n cael ei ddiweddaru'n awtomatig

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_ENDNOTE
en: Insert an endnote
cy: Mewnosod nodyn terfynol

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_GRAPHIC
en: Insert an existing picture from another file
cy: Mewnosod darlun o ffeil arall

note: TOOLBAR_STATUSLINE_IMG TOOLBAR_TOOLTIP_IMG
en: Insert an image into the document
cy: Mewnosod delwedd i'r ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_BOOKMARK
en: Insert bookmark
cy: Mewnosod nod tudalen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_CLIPART
en: Insert clipart
cy: Mewnosod clipgelf

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_HYPERLINK
en: Insert hyperlink
cy: Mewnosod hyperddolen

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DIRECTIONMARKER_LRM
en: Insert left-to-right direction marker (LRM)
cy: Mewnosod marciwr cyfeiriad chwith i'r dde (MCD)

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DIRECTIONMARKER_RLM
en: Insert right-to-left direction marker (RLM)
cy: Mewnosod marciwr cyfeiriad de i'r chwith (MDC)

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_ANNOTATIONS_INSERT_FROMSEL
en: Insert selected text into a new annotation
cy: Mewnosod testun dewisol i'r anodiad newydd

note: TOOLBAR_STATUSLINE_INSERT_SYMBOL TOOLBAR_TOOLTIP_INSERT_SYMBOL
en: Insert symbol
cy: Mewnosod symbol

note: TOOLBAR_LABEL_INSERT_TABLE
en: Insert table
cy: Mewnosod tabl

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_SUMROWS
en: Insert the Sum of a Table Column
cy: Mewnosod Swm Colofn Tabl

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_SUMCOLS
en: Insert the Sum of a Table Row
cy: Mewnosod Swm Rhes Tabl

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FILE
en: Insert the contents of another file
cy: Mewnosod cynnwys ffeil arall

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DATETIME
en: Insert the date and/or time
cy: Mewnosod dyddiad a/neu amser

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_PASTE_SPECIAL
en: Insert unformatted clipboard contents
cy: Mewnosod cynnwys clipfwrdd heb ei fformatio

note: MENU_STATUSLINE_RDF
en: Interact with RDF
cy: Rhyngweithio ag RDF

note: DLG_Options_Label_ViewUnprintable
en: Invisible &Layout Marks
cy: Marciau &Gosodiad Anweladwy

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_ITALIC TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_ITALIC TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_ITALIC DLG_UFS_StyleItalic
en: Italic
cy: Italig

note: MENU_STATUSLINE_GOTO_ANNOTATION
en: Jump to annotation
cy: Neidio i anodiad

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_GOTO_HYPERLINK
en: Jump to hyperlink
cy: &Neidio i hyperddolen

note: DLG_Para_AlignJustified
en: Justified
cy: Unionwyd

note: TOOLBAR_LABEL_ALIGN_JUSTIFY
en: Justify
cy: Unioni

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_JUSTIFY TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_JUSTIFY
en: Justify paragraph
cy: Unioni paragraff

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_JUSTIFY
en: Justify the paragraph
cy: Unioni'r paragraff

note: DLG_Para_PushKeepWithNext
en: Keep with ne&xt
cy: Cadw gyda'r ne&saf

note: FIELD_PieceTable_Test
en: Kevins Test
cy: Prawf Kevin

note: FIELD_Document_Keywords
en: Keywords
cy: Allweddeiriau

note: DLG_MetaData_Keywords_LBL
en: Keywords:
cy: Allweddeiriau:

note: DLG_Latex_LatexTitle
en: LaTeX Equation
cy: Hafaliad LaTeX

note: DLG_Latex_LatexEquation
en: LaTeX Equation:
cy: Hafaliad LaTeX:

note: DLG_Lists_Indent
en: Label Align:
cy: Alinio Label:

note: DLG_FormatTOC_DetailsTop
en: Label Definitions
cy: Diffiniadau Label

note: DLG_Styles_ModifyLanguage DLG_Options_Label_Language
en: Language
cy: Iaith

note: DLG_Options_Label_LangSettings
en: Language settings
cy: Gosodiadau iaith

note: FIELD_Document_Language
en: Language(s)
cy: Iaith (Ieithoedd)

note: DLG_MetaData_Languages_LBL
en: Language(s):
cy: Iaith (Ieithoedd):

note: DLG_Options_Label_Layout
en: Layout
cy: Cynllun

note: DLG_Tab_Label_Leader
en: Leader:
cy: Arweinydd:

note: DLG_Para_AlignLeft DLG_Tab_Radio_Left DLG_PageNumbers_Left TOOLBAR_LABEL_ALIGN_LEFT
en: Left
cy: Chwith

note: LeftIndentStatus
en: Left Indent [%s]
cy: Mewnoliad Chwith [%s]

note: LeftIndentTextIndentStatus
en: Left Indent [%s] First Line Indent [%s]
cy: Mewnoliad Chwith [%s] Mewnoliad Llinell Gyntaf [%s]

note: LeftMarginStatus
en: Left Margin [%s]
cy: Ymyl Chwith [%s]

note: TabToggleLeftTab
en: Left Tab
cy: Tab Chwith

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_LEFT TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_LEFT
en: Left alignment
cy: Aliniad chwith

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_LEFT
en: Left-align the paragraph
cy: Alinio'r paragraff i'r chwith

note: DLG_PageFormat_Letter
en: Letter
cy: Llythyr

note: DLG_FormatTOC_Level1
en: Level 1
cy: Lefel 1

note: DLG_FormatTOC_Level2
en: Level 2
cy: Lefel 2

note: DLG_FormatTOC_Level3
en: Level 3
cy: Lefel 3

note: DLG_FormatTOC_Level4
en: Level 4
cy: Lefel 4

note: DLG_Lists_DelimiterString
en: Level Delimiter:
cy: Amffinydd Lefel:

note: DLG_Lists_Level
en: Level:
cy: Lefel:

note: DLG_Para_LabelLineSpacing
en: Li&ne spacing:
cy: &Bylchiad llinell:

note: FIELD_Numbers_LineCount
en: Line Count
cy: Cyfrif Llinellau

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TOPLINE
en: Line above the selection (toggle)
cy: Llinell uwchlaw'r dewis (newid)

note: DLG_Para_TabLabelLineAndPageBreaks
en: Line and Page Breaks
cy: Toriad Llinell a Thudalen

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BOTTOMLINE
en: Line below the selection (toggle)
cy: Llinell o dan y dewis (newid)

note: DLG_Column_Line_Between
en: Line between
cy: Llinell rhwng

note: DLG_Goto_Target_Line
en: Line:
cy: Llinell:

note: DLG_WordCount_Lines
en: Lines:
cy: Llinellau:

note: FIELD_Numbers_ListLabel
en: List Label
cy: Rhestr Label

note: DLG_Lists_PageProperties
en: List Properties
cy: Rhestri Priodoleddau

note: DLG_Stylist_ListStyles
en: List Styles
cy: Rhestri Arddulliau

note: DLG_RDF_SemanticStylesheets_Locations
en: Locations:
cy: Lleoliadau:

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_LOCK_TB_LAYOUT
en: Lock the layout of the current toolbars
cy: Cloi cynllun y barau offer presennol

note: DLG_Lists_Lower_Case_List STYLE_LOWERCASELIST
en: Lower Case List
cy: Rhestr Llythrennau Bach

note: DLG_Lists_Lower_Roman_List STYLE_LOWERROMANLIST
en: Lower Roman List
cy: Rhestr Rufeinig Is

note: FIELD_Application_MailMerge MENU_STATUSLINE_TOOLS_MAILMERGE
en: Mail Merge
cy: Cyfuno Post

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BOLD
en: Make the selection bold (toggle)
cy: Gwnewch y dewis yn brint trwm (newid)

note: MENU_STATUSLINE_FMT_ITALIC
en: Make the selection italic (toggle)
cy: Gwnewch y dewis yn italig (newid)

note: MENU_STATUSLINE_FMT_SUBSCRIPT
en: Make the selection subscript (toggle)
cy: Gwneud y dewis yn isysgrif (newid)

note: MENU_STATUSLINE_FMT_SUPERSCRIPT
en: Make the selection superscript (toggle)
cy: Gwneud y dewis yn uwchysgrif (newid)

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_ANNOTATIONS
en: Manage annotations in document
cy: Rheoli anodiadau yn y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_PLUGINS
en: Manage plugins
cy: Rheoli ategynnau

note: DLG_PageSetup_Margin
en: Margin
cy: Ymyl

note: DLG_MarkRevisions_Title
en: Mark Revisions
cy: Marcio Newidiadau

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_MARK
en: Mark changes as you type
cy: Marcio newidiadau wrth deipio

note: FIELD_PieceTable_MartinTest
en: Martins Test
cy: Prawf Martin

note: DLG_Column_Size
en: Max Column size:
cy: Maint Mwyaf Colofn:

note: TOOLBAR_LABEL_MENU TOOLBAR_STATUSLINE_MENU TOOLBAR_TOOLTIP_MENU
en: Menu
cy: Dewislen

note: DLG_MergeCells_Above
en: Merge Above
cy: Uno i'r Uchod

note: DLG_MergeCells_Below
en: Merge Below
cy: Uno i'r Isod

note: DLG_MergeCellsTitle DLG_MergeCells_Frame MENU_STATUSLINE_TABLE_MERGE_CELLS
en: Merge Cells
cy: Uno Celloedd

note: DLG_MergeCells_Left
en: Merge Left
cy: Uno i'r Chwith

note: DLG_MergeCells_Right
en: Merge Right
cy: Uno i'r Dde

note: TOOLBAR_LABEL_MERGEABOVE
en: Merge above
cy: Uno i'r uchod

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_MERGE_DOCUMENTS
en: Merge another document into the active document using revision marks
cy: Uno dogfen arall i'r ddogfen weithredol gan ddefnyddio marciau cywiro

note: TOOLBAR_LABEL_MERGEBELOW
en: Merge below
cy: Uno i'r isod

note: TOOLBAR_LABEL_MERGE_CELLS TOOLBAR_STATUSLINE_MERGE_CELLS TOOLBAR_TOOLTIP_MERGE_CELLS
en: Merge cells
cy: Uno celloedd

note: TOOLBAR_LABEL_MERGELEFT
en: Merge left
cy: Uno i'r chwith

note: TOOLBAR_LABEL_MERGERIGHT
en: Merge right
cy: Uno i'r dde

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGEABOVE TOOLBAR_TOOLTIP_MERGEABOVE
en: Merge with cell above
cy: Uno gyda cell uchod

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGEBELOW TOOLBAR_TOOLTIP_MERGEBELOW
en: Merge with cell below
cy: Uno gyda chell isod

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGELEFT TOOLBAR_TOOLTIP_MERGELEFT
en: Merge with left cell
cy: Uno gyda chell i'r chwith

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGERIGHT TOOLBAR_TOOLTIP_MERGERIGHT
en: Merge with right cell
cy: Uno gyda chell i'r dde

note: FIELD_DateTime_MilTime
en: Military Time
cy: Amser Milwrol

note: DLG_Options_TabLabel_Misc
en: Misc.
cy: Amryw.

note: DLG_Stylist_MiscStyles
en: Miscellaneous Styles
cy: Arddulliau Amrywiol

note: DLG_Styles_ModifyTitle
en: Modify Style
cy: Newid Arddulliau

note: DLG_Styles_Modify
en: Modify...
cy: Newid...

note: FIELD_DateTime_MonthDayYear
en: Month Day, Year
cy: Mis Diwrnod, Blwyddyn

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_GOTO
en: Move the insertion point to a specific location
cy: Symud y pwynt gosod i fan penodol

note: FIELD_DateTime_MthDayYear
en: Mth. Day, Year
cy: Mis. Dydd, Blwyddyn

note: DLG_Para_SpacingMultiple
en: Multiple
cy: Lluosog

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NAME MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_NAME MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_LOCATION_NAME MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NAME MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_NAME MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_LOCATION_NAME
en: Name
cy: Enw

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NAME_HOMEPAGE_PHONE MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NAME_HOMEPAGE_PHONE
en: Name, (Homepage), Phone
cy: Enw, (Tudalen Cartref), Ffôn

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_LOCATION_NAME_LATLONG MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_LOCATION_NAME_LATLONG
en: Name, Latitude and Longitude
cy: Enw, Lledred a Hydred

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NAME_PHONE MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NAME_PHONE
en: Name, Phone
cy: Enw, Ffôn

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_NEW
en: New
cy: Newydd

note: MENU_LABEL_TOOLS_ANNOTATIONS_INSERT
en: New &annotation
cy: Mewnoliad &newydd

note: DLG_RDF_Insert_NewContact
en: New Contact
cy: Cysylltiad Newydd

note: DLG_NEW_Title
en: New Document
cy: Dogfen Newydd

note: DLG_Lists_New_List_Label
en: New List Label
cy: Rhestr Label Newydd

note: DLG_Lists_New_List_Type
en: New List 
    Type
cy: Rhestr Newydd
    Math

note: TOOLBAR_LABEL_REVISIONS_NEW
en: New Revision
cy: Adolygiad Newydd

note: DLG_Lists_Starting_Value
en: New Starting 
    Value
cy: Cychwyn Newydd
    Gwerth

note: DLG_Styles_NewTitle
en: New Style
cy: Arddull Newydd

note: DLG_Styles_New
en: New...
cy: Newydd...

note: DLG_Goto_Btn_Next
en: Next >>
cy: Nesaf >>

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NICK MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NICK
en: Nick
cy: Llysenw

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NICK_PHONE MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_CONTACT_NICK_PHONE
en: Nick, Phone
cy: Llysenw, Ffon

note: DLG_NEW_NoFile
en: No File
cy: Dim Ffeil

note: DLG_Lists_FoldingLevel0
en: No Folding
cy: Dim Plygu

note: DLG_Styles_ErrNoStyle
en: No Style selected 
     so it cannot be modified
cy: Heb ddewis Arddull 
     felly does dim modd ei newid

note: SCRIPT_NOSCRIPTS
en: No scripts found
cy: Heb ganfod sgriptiau

note: DLG_Tab_Radio_NoAlign DLG_BorderShading_Border_Style_None
en: None
cy: Dim

note: TOOLBAR_LABEL_PARA_0BEFORE
en: None before
cy: Dim cyn

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_NORMAL
en: Normal View
cy: Golwg Arferol

note: DLG_Spell_UnknownWord
en: Not in dictionary&:
cy: Nid yw yn y geiriadur&:

note: DLG_Stylist_FootnoteStyles
en: Note Styles
cy: Arddulliau Nodyn

note: DLG_Column_Number_Cols
en: Number of Columns:
cy: Nifer y Colofnau:

note: FIELD_Numbers_PagesCount
en: Number of Pages
cy: Nifer o Dudalennau

note: DLG_Column_Number
en: Number of columns
cy: Nifer y colofnau

note: DLG_InsertTable_NumCols
en: Number of columns:
cy: Nifer y colofnau:

note: DLG_InsertTable_NumRows
en: Number of rows:
cy: Nifer o resi:

note: DLG_Lists_Type_numbered
en: Numbered
cy: Rhifwyd

note: DLG_Lists_Numbered_List STYLE_NUMBER_LIST
en: Numbered List
cy: Rhestr wedi ei Rhifo

note: DLG_Styles_ModifyNumbering TOOLBAR_LABEL_LISTS_NUMBERS TOOLBAR_STATUSLINE_LISTS_NUMBERS TOOLBAR_TOOLTIP_LISTS_NUMBERS
en: Numbering
cy: Rhifo

note: DLG_FormatFootnotes_FootnoteRestart
en: Numbering:
cy: Rhifo:

note: FIELD_Type_Numbers
en: Numbers
cy: Rhifau

note: DLG_RDF_Query_Column_Object
en: Object
cy: Gwrthrych

note: DLG_BorderShading_Offset
en: Offset:
cy: Atred:

note: DLG_Column_One
en: One
cy: Un

note: MENU_LABEL_FILE_IMPORT
en: Op&en Copy
cy: Ag&or Copi

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_OPEN
en: Open
cy: Agor

note: MENU_LABEL_OPEN_TEMPLATE
en: Open Template
cy: Agor Templed

note: MENU_STATUSLINE_FILE_IMPORT
en: Open a document by making a copy
cy: Agor dogfen drwy wneud copi

note: MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT
en: Open a recently used document
cy: Agor dogfen defnyddiwyd yn ddiweddar

note: DLG_NEW_Open MENU_STATUSLINE_FILE_OPEN TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_OPEN TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_OPEN
en: Open an existing document
cy: Agor dogfen sy'n bod eisoes

note: MENU_STATUSLINE_WINDOW_NEW
en: Open another window for the document
cy: Agor ffenestr arall ar gyfer y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_1 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_2 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_3 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_4 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_5 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_6 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_7 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_8 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_9
en: Open this document
cy: Agor y ddogfen

note: DLG_PageSetup_Orient
en: Orientation
cy: Cyfeiriadedd

note: DLG_Options_TabLabel_Other
en: Other
cy: Arall

note: MSG_IE_NoMemory
en: Out of memory attempting to open %s
cy: Dim cof ar ôl wrth geisio agor %s

note: DLG_Options_Label_OuterQuoteStyle
en: Outer (double) quote style:
cy: Arddull dyfynnod allanol (dwbl):

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_OVERLINE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_OVERLINE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_OVERLINE DLG_UFS_OverlineCheck
en: Overline
cy: Troslinell

note: MENU_STATUSLINE_FMT_OVERLINE
en: Overline the selection (toggle)
cy: Gosod llinell uwch ben y dewis (newid)

note: InsertModeFieldOVR
en: Overwrite
cy: Trosysgrifo

note: MENU_LABEL_FILE_PROPERTIES
en: P&roperties
cy: &Priodweddau

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_PURGE
en: P&urge revisions
cy: Dileu adolygiau

note: MENU_LABEL_EDIT_PASTE_SPECIAL
en: Pa&ste Unformatted
cy: G&ludo Difformat

note: DLG_PageSetup_Page
en: Page
cy: Tudalen

note: DLG_Para_PushPageBreakBefore
en: Page &break before
cy: Toriad &tudalen cyn

note: MENU_LABEL_FMT_BACKGROUND
en: Page Background
cy: Cefndir Tudalen

note: BREAK_Page
en: Page Break
cy: Toriad tudalen

note: MENU_LABEL_FMT_BACKGROUND_PAGE_COLOR
en: Page C&olor
cy: &Lliw Tudalen

note: MENU_LABEL_FMT_BACKGROUND_PAGE_IMAGE
en: Page Image
cy: Delwedd tudalen

note: MENU_LABEL_INSERT_PAGENO
en: Page N&umbers
cy: Rhifau T&udalen

note: FIELD_Numbers_PageNumber
en: Page Number
cy: Rhif Tudalen

note: DLG_HdrFtr_PageNumberProperties
en: Page Number Properties
cy: Priodweddau Rhif Tudalen

note: DLG_PageNumbers_Title
en: Page Numbers
cy: Rhifau Tudalen

note: FIELD_Numbers_PageReference
en: Page Reference to Bookmark
cy: Cyfeirnod Tudalen i Nod Tudalen

note: MENU_LABEL_FILE_PAGESETUP
en: Page Set&up
cy: Gosodiad T&udalen

note: DLG_PageSetup_Title
en: Page Setup
cy: Gosodiad Tudalen

note: DLG_Goto_Target_Page
en: Page:
cy: Tudalen:

note: PageInfoField
en: Page: %d/%d
cy: Tudalen: %d/%d

note: DLG_WordCount_Pages
en: Pages:
cy: Tudalennau:

note: DLG_Para_LabelPagination
en: Pagination
cy: Tudalennu

note: DLG_PageSetup_Paper
en: Paper
cy: Papur

note: DLG_PageSetup_Paper_Size
en: Paper Si&ze:
cy: Maint Pa&pur:

note: DLG_Styles_ModifyParagraph DLG_Para_ParaTitle
en: Paragraph
cy: Paragraff

note: FIELD_Numbers_ParaCount
en: Paragraph Count
cy: Cyfrif Paragraff

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_DOM_DIRECTION
en: Paragraph Direction
cy: Cyfeiriad Paragraff

note: DLG_Styles_ParaPrev
en: Paragraph Preview
cy: Rhagolwg Paragraff

note: DLG_WordCount_Paragraphs
en: Paragraphs:
cy: Paragraffau:

note: WORD_PassRequired
en: Password required, this is an encrypted document
cy: Mae angen cyfrinair, mae hon yn ddogfen wedi ei hamgryptio

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_PASTE TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_PASTE TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_PASTE
en: Paste
cy: Gludo

note: DLG_MetaData_TAB_Permission
en: Permissions
cy: Caniatâd

note: DLG_Goto_Target_Picture
en: Picture
cy: Darlun

note: FIELD_Type_PieceTable
en: Piece Table
cy: Tabl Darnau

note: DLG_FormatFootnotes_EndPlaceEndDoc
en: Place at end of document
cy: Parhau gwirio ar ddiwedd y ddogfen

note: DLG_FormatFootnotes_EndPlaceEndSec
en: Place at end of section
cy: Cas~glu ar ddiwedd yr adran

note: DLG_FormatFootnotes_EndPlacement
en: Placement:
cy: Gosodiad:

note: MENU_LABEL_RDF_ADV_PLAY
en: Playing with RDF during development
cy: Chwarae gyda RDF yn ystod y datblygu

note: DLG_Goto_Label_Position DLG_PageNumbers_Position_No_Colon
en: Position
cy: Safle

note: DLG_FormatFrame_SetToColumn
en: Position to Column
cy: Gosod i Golofn

note: DLG_FormatFrame_SetToPage
en: Position to Page
cy: Gosod i Dudalen

note: DLG_FormatFrame_SetToParagraph
en: Position to Paragraph
cy: Gosod i Baragraff

note: DLG_Tab_Label_Position DLG_PageNumbers_Position
en: Position:
cy: Safle:

note: MENU_LABEL_TOOLS_OPTIONS
en: Pr&eferences
cy: D&ewisiadau

note: DLG_RDF_Query_Column_Predicate
en: Predicate
cy: Traethiad

note: DLG_Options_TabLabel_Preferences DLG_Options_Label_Schemes
en: Preference Schemes
cy: Dewis Arddulliau

note: DLG_Options_OptionsTitle
en: Preferences
cy: Dewisiadau

note: DLG_Styles_ModifyPreview DLG_Para_LabelPreview DLG_Column_Preview DLG_FormatFrame_Preview DLG_FormatTable_Preview DLG_BorderShading_Preview DLG_Lists_Preview DLG_PageNumbers_Preview DLG_Zoom_PreviewFrame
en: Preview
cy: Rhagolwg

note: MENU_STATUSLINE_WEB_WEBPREVIEW MENU_STATUSLINE_WEB_SAVEASWEB
en: Preview the document as a web page
cy: Rhagolwg o'r ddogfen fel tudalen gwe

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PRINT_PREVIEW TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_PRINT_PREVIEW TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_PRINT_PREVIEW
en: Preview the document before printing
cy: Rhagolwg o'r dudalen cyn argraffu

note: DLG_Para_PreviewPrevParagraph
en: Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph
cy: Paragraff Blaenorol Paragraff Blaenorol Paragraff Blaenorol Paragraff Blaenorol Paragraff Blaenorol Paragraff Blaenorol Paragraff Blaenorol

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_PRINT DLG_UP_PrintTitle DLG_UP_PrintButton
en: Print
cy: Argraffu

note: MENU_LABEL_FILE_PRINT_DIRECTLY
en: Print &directly
cy: Argraffu'n &uniongyrchol

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_PRINT
en: Print Layout
cy: Gosodiad Argraffu

note: MENU_LABEL_FILE_PRINT_PREVIEW
en: Print P&review
cy: Rhagolwg A&rgraffu

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_PRINT_PREVIEW
en: Print Preview
cy: Rhagolwg Argraffu

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PRINT
en: Print all or part of the document
cy: Argraffu'r cyfan neu ran o'r ddogfen

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_PRINT TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_PRINT
en: Print the document
cy: Argraffu'r ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PRINT_DIRECTLY
en: Print using the internal PS driver
cy: Argraffu gan ddefnyddio gyrrwr mewnol PS

note: MSG_PrintingDoc
en: Printing Document...
cy: Argraffu'r Ddogfen...

note: MSG_PrintStatus
en: Printing page %d of %d
cy: Argraffu tudalen %d o %d

note: FIELD_Document_Publisher
en: Publisher
cy: Cyhoeddwr

note: DLG_MetaData_Publisher_LBL
en: Publisher:
cy: Cyhoeddwr:

note: MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_QUERY
en: Query RDF associated with location
cy: Ymholiad RDF wedi ei gysylltu á lleoliad

note: MENU_LABEL_RDF_QUERY_XMLIDS
en: Query RDF for cursor position
cy: Ymholi RDF ar gyfer lleoliad cyrchwr

note: DLG_RDF_Query_Status
en: Query RDF: %d of total: %ld
cy: Ymholiad RDF: %d o gyfanswm: %ld

note: MENU_STATUSLINE_RDF_QUERY_XMLIDS
en: Query the RDF associated with the cursor position...
cy: Ymholi'r RDF sy'n gysylltiedig â safle'r cyrchwr...

note: MENU_LABEL_EDIT_REPLACE
en: R&eplace
cy: A&mnewid

note: DLG_Goto_Target_XMLid MENU_LABEL_INSERT_XMLID
en: RDF Link
cy: Dolen RDF

note: DLG_RDF_SemanticStylesheets_Title
en: RDF Stylesheet
cy: Dalen Steil RDF

note: MENU_LABEL_FMT_DIRECTION_DOCD_RTL
en: RTL &Document
cy: Dogfen DCh

note: MENU_LABEL_FMT_DIRECTION_DD_RTL
en: RTL &Paragraph
cy: Paragraff &DIC

note: MENU_LABEL_FMT_DIRECTION_SD_RTL
en: RTL &Section
cy: &Dewis DCh

note: DLG_FR_ReplaceWithLabel
en: Re&place with:
cy: Am&newid gyda:

note: DLG_FR_ReverseFind
en: Re&verse find
cy: Canfod &nôl

note: MENU_LABEL_FILE_REVERT
en: Re&vert
cy: &Amnewid

note: MENU_LABEL_FILE_RECENT
en: Recent &Files
cy: Ffeiliau &Diweddar

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_REDO
en: Redo
cy: Ailwneud

note: TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_REDO TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_REDO
en: Redo editing
cy: Dad-wneud y golygu

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REDO
en: Redo previously undone editing
cy: Ail-wneud golygu cafodd ei ddadwneud

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_MENU MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM
en: Reduce or enlarge the document display
cy: Lleihau neu chwyddo arddangosiad y dudalen

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_RELATED_TO_SOURCE MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_RELATED_TO_SOURCE
en: Related To Source Semantic Item
cy: Perthynnu i Eitem Ffynhonell Semantig

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_RELATION MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_RELATION
en: Relation
cy: Perthynas

note: DLG_MetaData_Relation_LBL
en: Relation:
cy: Perthynas:

note: DLG_Styles_RemoveButton
en: Remove
cy: Tynnu

note: MENU_LABEL_EDIT_REMOVEFOOTER TOOLBAR_LABEL_EDIT_REMOVEFOOTER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_REMOVEFOOTER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_REMOVEFOOTER
en: Remove Footer
cy: Tynnu Troedyn

note: MENU_LABEL_EDIT_REMOVEHEADER TOOLBAR_LABEL_EDIT_REMOVEHEADER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_REMOVEHEADER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_REMOVEHEADER
en: Remove Header
cy: Tynnu Pennyn

note: DLG_Styles_RemoveLab
en: Remove Property from Style:
cy: Tynnu Priodwedd o Arddull:

note: MENU_LABEL_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT_REMOVE
en: Remove Row as Heading
cy: Tynnu Rhes fel Pennawd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT_REMOVE
en: Remove Row as the page Heading
cy: Tynnu Rhes fel Pennawd tudalen

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_PURGE
en: Remove all revision information from the document
cy: Tynnu pob gwybodaeth adolygu o'r ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_HISTORY_PURGE
en: Remove full document history from the document
cy: Tynnu hanes dogfen llawn o'r ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REMOVEFOOTER
en: Remove the Footer on this page from the Document
cy: Tynnu'r Troedyn o'r dudalen hon o'r Ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REMOVEHEADER
en: Remove the Header on this page from the Document
cy: Tynnu'r Pennyn o'r dudalen hon o'r Ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CUTIMAGE
en: Remove the Image and save a copy on the clipboard
cy: Tynnu'r ddelwedd a chadw copi ar y clipfwrdd

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_DELETEIMAGE
en: Remove the Image from the Document
cy: Tynnu'r Ddelwedd o'r Ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_DELETEFRAME
en: Remove the Text Box from the Document
cy: Tynnu'r Blwch Testun o'r Ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_REJECT_REVISION
en: Remove the suggested change
cy: Tynnu'r neiwdiadau awgrymwyd

note: MENU_LABEL_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT
en: Repeat Row as Heading
cy: Ailadrodd y Rhes fel Pennawd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT
en: Repeat Row as Heading on each new page
cy: Ailadrodd y Rhes fel Pennawd ar bob tudalen newydd

note: DLG_FR_ReplaceTitle DLG_Annotation_Replace_LBL
en: Replace
cy: Amnewid

note: DLG_FR_ReplaceAllButton
en: Replace &All
cy: Amnewid y &Cyfan

note: DLG_Annotation_Replace_tooltip
en: Replace the annotated text with the annotation content
cy: Amnewid y testun anodedig gyda chynnwys anodedig

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REPLACE
en: Replace the specified text with different text
cy: Amnewid y testun penodol gyda thestun gwahanol

note: MENU_LABEL_HELP_REPORT_BUG
en: Report a &Bug
cy: Cofnodi &Gwall

note: MENU_STATUSLINE_HELP_REPORT_BUG
en: Report a bug and help AbiWord become a better product
cy: Cofnodi gwall a chynorthwyo AbiWord i fod yn well cynnyrch

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_DEFAULT_TB_LAYOUT
en: Reset the current toolbar layout to its defaults
cy: Ailosod cynllun y bar offer presennol i'w ragosodiad

note: MENU_STATUSLINE_FMT_IMAGE
en: Resize this image
cy: Ail lunio maint y ddelwedd

note: DLG_HdrFtr_RestartNumbers
en: Restart numbering at:
cy: Ailgychwyn rhifo yn:

note: DLG_FormatFootnotes_FootRestartPage
en: Restart on each page
cy: Ailgychwyn ar bob tudalen

note: DLG_FormatFootnotes_FootRestartSec DLG_FormatFootnotes_EndRestartSec
en: Restart on each section
cy: Ailgychwyn ar bob adran

note: DLG_HdrFtr_RestartCheck
en: Restart page numbers on new sections
cy: Ailgychwyn rhifau'r dudalen mewn adrannau newydd

note: DLG_RDF_Editor_Restrict
en: Restrict to RDF Link:
cy: Cyfyngu i Ddolen RDF:

note: DLG_Lists_Resume_Previous_List
en: Resume Previous List
cy: Ail-gychwyn y Rhestr Flaenorol

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_AUTO
en: Retain all document changes
cy: Cadw pob newdiad yn y ddogfen

note: MSG_RevertFile
en: Revert file to last saved state?
cy: Cadw'r ffeil i'w chyflwr cadw diwethaf?

note: MENU_STATUSLINE_FILE_REVERT
en: Revert the document to the last saved state
cy: Dychwelyd y ddogfen i'w chyflwr cadw cynt

note: MSG_RevertBuffer
en: Revert to saved copy of %s?
cy: Dychwelyd i gopi cadw %s?

note: DLG_ListRevisions_Column1Label
en: Revision ID
cy: Enw Newid

note: TOOLBAR_STATUSLINE_REVISIONS_NEW
en: Revisions new...
cy: Adolygiadau newydd...

note: TOOLBAR_STATUSLINE_REVISIONS_SELECT
en: Revisions select...
cy: Dewis adolygiadau...

note: DLG_Para_AlignRight DLG_Tab_Radio_Right DLG_PageNumbers_Right TOOLBAR_LABEL_ALIGN_RIGHT
en: Right
cy: De

note: RightIndentStatus
en: Right Indent [%s]
cy: Mewnoliad De [%s]

note: RightMarginStatus
en: Right Margin [%s]
cy: Ymyl Dde [%s]

note: TabToggleRightTab
en: Right Tab
cy: Tab De

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_RIGHT TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_RIGHT
en: Right alignment
cy: Aliniad de

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_RIGHT
en: Right-align the paragraph
cy: Alinio'r paragraff i'r dde

note: DLG_Para_DomDirection
en: Right-to-left &dominant
cy: De i chwith &yn bennaf

note: FIELD_Document_Rights
en: Rights
cy: De

note: DLG_MetaData_Rights_LBL
en: Rights:
cy: De:

note: DLG_FormatTable_Apply_To_Row
en: Row
cy: Rhes

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_ROWS_BEFORE
en: Rows &Above
cy: Rhesi &Uwchlaw

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_ROWS_AFTER
en: Rows &Below
cy: Rhesi &Islaw

note: MENU_STATUSLINE_RDF_ADV_TEST
en: Run some RDF tests and show results on console
cy: Rhedeg profion RDF a dangos canlyniadau yn y consol

note: MENU_STATUSLINE_RDF_ADV_PLAY
en: Run some RDF tests that change during development
cy: Rhedeg profion RDF sy'n newid yn ystod y datblygu

note: MENU_LABEL_TOOLS_SCRIPTS
en: S&cripts
cy: S&griptiau

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_SHOW
en: S&how revisions
cy: Dangos &adolygiau

note: MENU_LABEL_TABLE_SPLIT_CELLS
en: S&plit Cells
cy: H&ollti Celloedd

note: MENU_LABEL_RDF_QUERY
en: SPARQL Query
cy: Ymholiad SPARQL

note: DLG_Options_Btn_Save DLG_Save
en: Sa&ve
cy: Ca&dw

note: MENU_LABEL_FILE_EXPORT
en: Sav&e Copy
cy: Cadw C&opi

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_SAVE
en: Save
cy: Cadw

note: MENU_LABEL_FILE_SAVEAS
en: Save &As
cy: Cadw &Fel

note: MENU_LABEL_FILE_SAVE_TEMPLATE
en: Save &Template
cy: Cadw &Templad

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_SAVEAS
en: Save As
cy: Cadw Fel

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPYIMAGE
en: Save a copy of the image on the clipboard
cy: Cadw copi o'r ddelwedd ar y clipfwrdd

note: MSG_ConfirmSave
en: Save changes to document %s before closing?
cy: Cadw newidiadau i ddogfen %s cyn cau?

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVEEMBED
en: Save the Embedded Object
cy: Cadw'r Gwrthrych Mewnosodedig

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVE TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_SAVE TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_SAVE
en: Save the document
cy: Cadw'r ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVE_TEMPLATE
en: Save the document as a template
cy: Cadw'r ddogfen fel templad

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVEAS TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_SAVEAS TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_SAVEAS
en: Save the document under a different name
cy: Cadw'r ddogfen o dan enw gwahanol

note: MENU_STATUSLINE_FILE_EXPORT
en: Save the document without changing the current name
cy: Cadw'r ddogfen heb newid yr enw presennol

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVEIMAGE
en: Save the selected image to a file
cy: Cadw'r ddelwedd i ffeil

note: MENU_LABEL_FILE_SAVEEMBED
en: Save to file
cy: Cadw i ffeil

note: DLG_PageSetup_Scale
en: Scale
cy: Graddfa

note: MENU_STATUSLINE_HELP_SEARCH
en: Search for help about...
cy: Chwilio am help ynghylch...

note: DLG_WordCount_Update_Rate
en: Seconds between updates
cy: Eiliadau rhwng diweddariadau

note: FIELD_DateTime_Epoch
en: Seconds since the epoch
cy: Eiliadau rhwng y cyfnod

note: DLG_Break_SectionBreaks
en: Section Breaks
cy: Toriadau adran

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_HISTORY
en: See history of the current document
cy: Gw. hanes y ddogfen bresennol

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT DLG_Select
en: Select
cy: Dewis

note: MENU_LABEL_EDIT_SELECTALL
en: Select A&ll
cy: Dewis &Popeth

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_CELL
en: Select Cell
cy: Dewis Cell

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_COLUMN
en: Select Column
cy: Dewis Colofn

note: TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_CHOOSE
en: Select Font
cy: Dewis Ffont

note: DLG_ListRevisions_Title TOOLBAR_LABEL_REVISIONS_SELECT
en: Select Revision
cy: Dewis Newid

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_ROW
en: Select Row
cy: Dewis Rhes

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_TABLE
en: Select Table
cy: Dewis Tabl

note: MENU_LABEL_EDIT_SELECT_FRAME
en: Select Text Box
cy: Dewis Bwlch Testun

note: DLG_InsertHyperlink_Msg
en: Select a target bookmark from the list:
cy: Dewis nod tudalen penodol o'r rhestr:

note: DLG_FormatFrame_SelectImage DLG_FormatTable_SelectImage
en: Select image from File
cy: Dewis delwedd o Ffeil

note: MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_SELECTNEXTREFTOSEMITEM TOOLBAR_TOOLTIP_SEMITEM_NEXT
en: Select next reference to Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnod nesaf i'r Eitem Semantig

note: TOOLBAR_LABEL_SEMITEM_NEXT
en: Select next reference to this Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnod nesaf i'r Eitem Semantig yma

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SEMITEM_NEXT
en: Select next reference to this Semantic Item...
cy: Dewis y cyfeirnod nesaf i'r Eitem Semantig yma...

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_SELECTNEXTREFTOSEMITEM
en: Select next references to Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnodau nesaf i'r Eitem Semantig

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_SELECTPREVREFTOSEMITEM MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_SELECTPREVREFTOSEMITEM TOOLBAR_TOOLTIP_SEMITEM_PREV
en: Select previous reference to Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnod blaenorol i'r Eitem Semantig

note: TOOLBAR_LABEL_SEMITEM_PREV
en: Select previous reference to this Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnod blaenorol i'r Eitem Semantig yma

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SEMITEM_PREV
en: Select previous reference to this Semantic Item...
cy: Dewis y cyfeirnod blaenorol i'r Eitem Semantig yma...

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_SELECT_FRAME
en: Select the Text Box
cy: Dewis y Bwlch Testun

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_SELECTALL
en: Select the entire document
cy: Dewis y ddogfen gyfan

note: TOOLBAR_STATUSLINE_REVISIONS_FIND_NEXT
en: Select the parts of the document belonging to the next version...
cy: Dewis ddarnau o'r ddogfen sy'n perthyn i'r fersiwn nesaf...

note: TOOLBAR_STATUSLINE_REVISIONS_FIND_PREV
en: Select the parts of the document belonging to the previous version...
cy: Dewis ddarnau o'r ddogfen sy'n perthyn i'r fersiwn flaenorol...

note: TOOLBAR_LABEL_REVISIONS_FIND_NEXT TOOLBAR_TOOLTIP_REVISIONS_FIND_NEXT
en: Select the parts of the document contained in the next revision
cy: Dewis ddarnau o'r ddogfen sydd wedi eu cynnwys yn yr adolygiad nesaf

note: TOOLBAR_LABEL_REVISIONS_FIND_PREV TOOLBAR_TOOLTIP_REVISIONS_FIND_PREV
en: Select the parts of the document contained in the previous revision
cy: Dewis ddarnau o'r ddogfen sydd wedi eu cynnwys yn yr adolygiad diwethaf

note: MENU_LABEL_RDFANCHOR_SELECTTHISREFTOSEMITEM MENU_STATUSLINE_RDFANCHOR_SELECTTHISREFTOSEMITEM TOOLBAR_TOOLTIP_SEMITEM_THIS
en: Select this reference to Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnod hwn i'r Eitem Semantig

note: TOOLBAR_LABEL_SEMITEM_THIS
en: Select this reference to this Semantic Item
cy: Dewis y cyfeirnod hwn i'r Eitem Semantig yma

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SEMITEM_THIS
en: Select this reference to this Semantic Item...
cy: Dewis y cyfeirnod hwn i'r Eitem Semantig yma...

note: DLG_FormatTable_Apply_To_Selection DLG_UP_Selection
en: Selection
cy: Dewis

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM
en: Semantic Item
cy: Eitem Semantig

note: DLG_ToggleCase_SentenceCase
en: Sentence case
cy: Llythrennu brawddeg

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TABLETOTEXTCOMMAS
en: Separate table items with commas
cy: Gwahannu eitemau tabl gydag atalnod

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TABLETOTEXTCOMMASTABS
en: Separate table items with commas and tabs
cy: Gwahanu eitemau tabl gydag atalnod a thabiau

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TABLETOTEXTTABS
en: Separate table items with tabs
cy: Gwahanu eitemau tabl gydag thab

note: MENU_LABEL_TABLE_TABLETOTEXTCOMMAS
en: Separate with commas
cy: Gwahanu gydag atalnod

note: MENU_LABEL_TABLE_TABLETOTEXTCOMMASTABS
en: Separate with commas and tabs
cy: Gwahanu gydag atalnod a thab

note: MENU_LABEL_TABLE_TABLETOTEXTTABS
en: Separate with tabs
cy: Gwahanu gyda thab

note: DLG_Tab_Button_Set
en: Set
cy: Gosod

note: MENU_LABEL_FMT_LANGUAGE
en: Set &Language
cy: Gosod &Iaith

note: DLG_Lists_SetDefault
en: Set Default Values
cy: Gosod Gwerthoedd Rhagosodedig

note: DLG_RDF_SemanticStylesheets_Set
en: Set For All Existing
cy: Gosod ar gyfer y Cyfredol i Gyd

note: DLG_FormatFrame_SetImage DLG_FormatTable_SetImage
en: Set Image
cy: Gosod Delwedd

note: MENU_LABEL_FMT_SETPOSIMAGE
en: Set Positioned Image
cy: Gosod Delwedd wedi ei Gosod

note: DLG_FormatFrame_SetTextWrapping
en: Set Text Wrapping
cy: Gosod Amlapio Testun

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BACKGROUND_PAGE_IMAGE
en: Set an image as a background for your page
cy: Gwneud awgrym offer cefndir y dudalen

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_SET_AS_SOURCE MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_SET_AS_SOURCE
en: Set as Source Semantic Item
cy: Gosod fel Eitem Semantig

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DIRECTION_DOCD_RTL
en: Set dominant direction of document to RTL
cy: Gosod prif gyfeiriad dogfen i DIC

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DIRECTION_DD_RTL
en: Set dominant direction of paragraph to RTL
cy: Gosod prif gyfeiriad paragraff i DIC

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DIRECTION_SD_RTL
en: Set dominant direction of section to RTL
cy: Gosod prif gyfeiriad adran i DIC

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PROPERTIES
en: Set meta-data properties
cy: Gosod priodweddau meta-data

note: DLG_Tab_Label_New
en: Set new Tab
cy: Gosod Tab newydd

note: DLG_FormatFrame_NoImageBackground DLG_FormatTable_NoImageBackground
en: Set no image
cy: Peidio gosod delwedd

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_OPTIONS
en: Set preferences
cy: Gosod dewisiadau

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TABS
en: Set tab stops
cy: Gosod atalnodau tab

note: DLG_RDF_SemanticStylesheets_Explanation
en: Set the current stylesheet for Semantic Items in this document. New RDF objects will use this stylesheet automatically. The buttons allow you to set the stylesheet for all existing Semantic Items to the new stylesheet as well.
cy: Gosod y ddalen steil rhagosodedig ar gyfer gwrthrychau Semanteg yn y ddogfen hon. Bydd gwrthrychau RDF yn defnyddio'r ddalen steil hon yn awtomatig. Mae'r botymau yn caniatáu i chi osod y ddalen steil ar gyfer yr holl wrthrychau semanteg cyfredol yn y ddalen steil ragosodedig newydd yn ogystal.

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TABLEOFCONTENTS
en: Set the type and styles of the Table of Contents
cy: Gosod y math ac arddull y Tabl Cynnwys

note: MENU_STATUSLINE_FMT_FOOTNOTES
en: Set the types of Footnotes and Endnotes
cy: Gosod y math o Benawdau a Throedynnau

note: MENU_STATUSLINE_FMT_HDRFTR
en: Set the types of Headers and Footers
cy: Gosod y math o Benynnau a Throedynnau

note: MENU_LABEL_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT_THIS
en: Set this Row as Heading
cy: Gosod y Rhes fel Pennawd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT_THIS
en: Set this Row as the Heading on each page
cy: Gosod y Rhes fel Pennawd ar bob tudalen

note: MENU_STATUSLINE_FMT_SETPOSIMAGE
en: Set this image to be positioned
cy: Gosod y ddelwedd i'w lleoli

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_SPELLPREFS
en: Set your spelling preferences
cy: Gosod eich dewisiadau sillafu

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_SETTINGS MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_SETTINGS
en: Settings
cy: Gosodiadau

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DOCUMENT
en: Setup your document's page properties such as page size and margins
cy: Gosod priodweddau tudalen eich dogfen, megis maint y dudalen ac ymylon

note: DLG_BorderShading_Shading
en: Shading
cy: Cysgodi

note: DLG_BorderShading_Shading_Color
en: Shading color:
cy: Lliw cysgodi:

note: FIELD_Application_ShortFilename
en: Short File Name
cy: Enw Byr y Ffeil

note: DLG_Styles_ModifyShortCut
en: Shortcut Key
cy: Allwedd Llwybr Byr

note: DLG_Options_Label_Show DLG_Show
en: Show
cy: Dangos

note: MENU_LABEL_VIEW_RULER
en: Show &Ruler
cy: Dangos &Mesurydd

note: TOOLBAR_LABEL_VIEW_SHOWPARA
en: Show All
cy: Dangos Popeth

note: DLG_RDF_Query_ShowAll
en: Show All RDF
cy: Dangos pob RDF

note: MENU_LABEL_VIEW_SHOWPARA
en: Show For&matting Marks
cy: Dangos Mar&ciau Fformatio

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_SHOW_BEFORE
en: Show document &before revisions
cy: Dangos rhestr lawn o ffenestri &cyn adolygiadau

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_SHOW_AFTER
en: Show document a&fter revisions
cy: Dangos dogfen &wedi diwygiadau

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_SHOW_AFTERPREV
en: Show document after &previous revisions
cy: Dangos dogfen wedi adolygiadau &blaenorol

note: TOOLBAR_LABEL_REVISIONS_SHOW_FINAL
en: Show document at final version without revision highlighting
cy: Dangos dogfen yn ei fersiwn derfynnol heb amlygu adolygiad

note: TOOLBAR_TOOLTIP_REVISIONS_SHOW_FINAL
en: Show final document
cy: Dangos y ddogfen derfynol

note: TOOLBAR_STATUSLINE_REVISIONS_SHOW_FINAL
en: Show final document...
cy: Dangos y ddogfen derfynol...

note: MENU_STATUSLINE_WINDOW_MORE
en: Show full list of documents
cy: Dangos restr lawn o ffenestri

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_RULER
en: Show or hide the rulers
cy: Dangos neu guddio'r mesuryddion

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_STATUSBAR
en: Show or hide the status bar
cy: Dangos neu guddio'r bar statws

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_TB_1 MENU_STATUSLINE_VIEW_TB_2 MENU_STATUSLINE_VIEW_TB_3 MENU_STATUSLINE_VIEW_TB_4
en: Show or hide the toolbar
cy: Dangos neu guddio'r bar offer

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_SHOW
en: Show revisions that are present in document
cy: Dangos adolygiadau sy'n bresennol yn y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_SHOW_AFTERPREV
en: Show what the document looks like after previous revisions
cy: Dangos sut mae'r ddogfen yn ymddangos wedi'r adolygiadau blaenorol

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_SHOW_AFTER
en: Show what the document looks like after revisions
cy: Dangos sut mae'r ddogfen yn ymddangos wedi adolygiadau

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_SHOW_BEFORE
en: Show what the document looks like before revisions
cy: Dangos sut olwg sydd ar y ddogfen cyn adolygiadau

note: DLG_Options_Label_ViewShowHide
en: Show...
cy: Dangos...

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_ANNOTATIONS_TOGGLE_DISPLAY
en: Show/hide annotations
cy: Dangos/cuddio anodiadau

note: TOOLBAR_STATUSLINE_VIEW_SHOWPARA TOOLBAR_TOOLTIP_VIEW_SHOWPARA
en: Show/hide formatting marks
cy: Dangos/cuddio marciau fformatio

note: TB_Simple
en: Simple
cy: Syml

note: DLG_Options_Label_ViewSimpleTB
en: Simple Toolbar
cy: Bar Offer Syml

note: DLG_Para_SpacingSingle
en: Single
cy: Sengl

note: TOOLBAR_LABEL_SINGLE_SPACE
en: Single Spacing
cy: Bylchu Sengl

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SINGLE_SPACE TOOLBAR_TOOLTIP_SINGLE_SPACE
en: Single spacing
cy: Bylchu sengl

note: DLG_Options_TabLabel_SmartQuotes
en: Smart Quotes
cy: Dyfyniadau Clyfar

note: MENU_LABEL_TABLE_SORT
en: So&rt Table
cy: Trefnu &Tabl

note: DLG_BorderShading_Border_Style_Solid
en: Solid line
cy: Llinell solet

note: MSG_OpenRecovered
en: Some errors were encountered during the import.
cy: Cafwyd rhai gwallau wrth fewnforio.

note: MENU_LABEL_TABLE_SORTCOLSASCEND
en: Sort Columns in Ascending Order
cy: Trefnu Colofnau yn Nrhefn Esgynnol

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SORTCOLSASCEND
en: Sort Columns in Ascending Order based on Selected Row
cy: Trefnu Colofnau yn Nrhefn Esgynnol yn seiliedig ar y Rhes Dewiswyd

note: MENU_LABEL_TABLE_SORTCOLSDESCEND
en: Sort Columns in Descending Order
cy: Trefnu Colofnau yn Nrhefn Disgynnol

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SORTCOLSDESCEND
en: Sort Columns in Descending Order based on Selected Row
cy: Trefnu Colofnau yn Nrhefn Esgynnol yn seiliedig ar y Rhes Dewiswyd

note: MENU_LABEL_TABLE_SORTROWSASCEND
en: Sort Rows in Ascending Order
cy: Trefnu Rhesi yn Nrhefn Esgynnol

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SORTROWSASCEND
en: Sort Rows in Ascending Order based on selected Column
cy: Trefnu Rhesi yn Nrhefn Esgynnol yn seiliedig ar y Golofn Dewiswyd

note: MENU_LABEL_TABLE_SORTROWSDESCEND
en: Sort Rows in Descending Order
cy: Trefnu Rhesi yn Nrhefn Disgynnol

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SORTROWSDESCEND
en: Sort Rows in Descending Order based on Selected Column
cy: Trefnu Rhesi yn Nrhefn Disgynnol yn seiliedig ar y Golofn Dewiswyd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SORT
en: Sort Table
cy: Trefnu Tabl

note: DLG_MetaData_Source_LBL
en: Source:
cy: Ffynhonnell:

note: DLG_Column_Space_After
en: Space after Column:
cy: Bwlch ar ôl Colofn:

note: TOOLBAR_STATUSLINE_PARA_12BEFORE TOOLBAR_TOOLTIP_PARA_12BEFORE
en: Space before: 12 pt
cy: Bwlch cyn: 12 pt

note: TOOLBAR_STATUSLINE_PARA_0BEFORE TOOLBAR_TOOLTIP_PARA_0BEFORE
en: Space before: None
cy: Bwlch cyn: Dim

note: DLG_Para_LabelSpacing
en: Spacing
cy: Bylchu

note: DLG_Options_SpellCheckingTitle
en: Spell Checking
cy: Gwirio Sillafu

note: TOOLBAR_LABEL_SPELLCHECK
en: Spellcheck
cy: Gwirio Sillafu

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SPELLCHECK TOOLBAR_TOOLTIP_SPELLCHECK
en: Spellcheck the document
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen

note: DLG_Spell_SpellTitle DLG_Options_TabLabel_Spelling
en: Spelling
cy: Sillafu

note: MENU_LABEL_TOOLS_SPELLPREFS
en: Spelling &Options
cy: Dewisiadau &Sillafu

note: MENU_LABEL_TABLE_SPLIT_TABLE
en: Spli&t Table
cy: Hollti &Tabl

note: DLG_SplitCellsTitle DLG_SplitCells_Frame MENU_STATUSLINE_TABLE_SPLIT_CELLS
en: Split Cells
cy: Hollti Celloedd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SPLIT_TABLE
en: Split Table
cy: Hollti Tabl

note: TOOLBAR_LABEL_SPLIT_CELLS
en: Split cells
cy: Hollti celloedd

note: DLG_SplitCells_HoriMid DLG_SplitCells_VertMid
en: Split in Middle
cy: Hollti drwy'r Canol

note: DLG_SplitCells_Below
en: Split on Bottom Side
cy: Hollt ar yr Ochr Waelod

note: DLG_SplitCells_Left
en: Split on Left Side
cy: Hollt ar yr Ochr Chwith

note: DLG_SplitCells_Right
en: Split on Right Side
cy: Hollt ar yr Ochr Dde

note: DLG_SplitCells_Above
en: Split on Top Side
cy: Hollt ar yr Ochr Brig

note: MENU_LABEL_TABLE_TEXTTOTABLE_COMMAS
en: Split text at commas
cy: Hollti'r testun wrth yr atalnod

note: MENU_LABEL_TABLE_TEXTTOTABLE_SPACES
en: Split text at spaces
cy: Hollti'r testun wrth y bylchau

note: MENU_LABEL_TABLE_TEXTTOTABLE_ALL
en: Split text at spaces, commas, or tabs
cy: Hollti testun at fwlch, atalnod neu dab

note: MENU_LABEL_TABLE_TEXTTOTABLE_TABS
en: Split text at tabs
cy: Hollti'r testun wrth y tabiau

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TEXTTOTABLE_COMMAS
en: Split text with commas as delimiters
cy: Hollti'r testun gydag atalnodau fel amffinydd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TEXTTOTABLE_ALL
en: Split text with commas, tabs or spaces as delimiters
cy: Hollti'r testun gydag atalnodau, tabiau neu fylchau fel amffinydd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TEXTTOTABLE_SPACES
en: Split text with spaces as delimiters
cy: Hollti'r testun gyda bylchau fel amffinydd

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_TEXTTOTABLE_TABS
en: Split text with tabs as delimiters
cy: Hollti'r testun gyda thabiau fel amffinydd

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SPLIT_CELLS TOOLBAR_TOOLTIP_SPLIT_CELLS
en: Split this cell
cy: Hollti'r gell

note: DLG_Lists_Square_List STYLE_SQUARELIST
en: Square List
cy: Rhestr Sgwâr

note: MENU_LABEL_FMT_STYLE
en: St&yle
cy: Ar&ddull

note: TB_Standard
en: Standard
cy: Safonol

note: DLG_Options_Label_ViewStandardTB
en: Standard Toolbar
cy: Bar Offer Safonol

note: DLG_Lists_Star_List STYLE_STARLIST
en: Star List
cy: Rhestr Seren

note: DLG_Lists_Start
en: Start At:
cy: Cychwyn yn:

note: DLG_Lists_Start_New_List DLG_Lists_Start_New
en: Start New List
cy: Cychwyn Rhestr Newydd

note: DLG_Lists_Start_Sub
en: Start Sublist
cy: Cychwyn Isrestr

note: DLG_MarkRevisions_Check2Label
en: Start a new revision
cy: Cychwyn newid newydd

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_NEW_REVISION
en: Start ne&w revision
cy: Cychwyn &adolygiad newydd

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_NEW_REVISION
en: Start revision distinct from the current one
cy: Cychwyn adran adolygu o'r un presennol

note: DLG_WordCount_Statistics
en: Statistics:
cy: Ystadegau:

note: DLG_Lists_Stop_Current_List
en: Stop Current List
cy: Atal y Rhestr Gyfredol

note: MENU_LABEL_FMT_STRIKE
en: Stri&ke
cy: Llinell &Drwy

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_STRIKE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_STRIKE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_STRIKE DLG_UFS_StrikeoutCheck
en: Strike
cy: Taro

note: MENU_STATUSLINE_FMT_STRIKE
en: Strikeout the selection (toggle)
cy: Rhoi llinell drwy'r dewis (newid)

note: MENU_LABEL_FMT_STYLIST
en: Sty&list
cy: &Arddullydd

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_STYLE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_STYLE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_STYLE
en: Style
cy: Arddull

note: DLG_Styles_ErrNotTitle1
en: Style Name -
cy: Enw'r Arddull -

note: DLG_Styles_ModifyName
en: Style Name:
cy: Enw'r Arddull:

note: DLG_Styles_ModifyType
en: Style Type:
cy: Math o Arddull:

note: DLG_Styles_ModifyFollowing
en: Style for following paragraph:
cy: Arddull ar gyfer y paragraff sy'n dilyn:

note: DLG_Styles_ErrBlankName
en: Style name cannot be left blank
cy: Nid oes modd gadael enw'r arddull yn wag

note: DLG_BorderShading_Border_Style DLG_Lists_Style DLG_UFS_StyleLabel
en: Style:
cy: Arddull:

note: DLG_Stylist_Styles
en: Styles
cy: Arddulliau

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET
en: Stylesheet
cy: Dalennau arddull

note: DLG_Stylist_Title
en: Stylist
cy: Creu Arddull

note: DLG_MetaData_Subject_LBL
en: Subject:
cy: Pwnc:

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_SUBSCRIPT TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_SUBSCRIPT TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_SUBSCRIPT DLG_UFS_SubScript
en: Subscript
cy: Isysgrif

note: DLG_Spell_Suggestions
en: Sugg&estions:
cy: Awgry&miadau:

note: DLG_Options_Label_SpellMainOnly
en: Suggest from &main dictionary only
cy: Awgrymu o'r p&rif eiriadur yn unig

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_SUMROWS
en: Sum a Column
cy: Cyfrifo Colofn

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_SUMCOLS
en: Sum a Row
cy: Cyfrifo Rhes

note: FIELD_Numbers_TableSumRows
en: Sum a Table Column
cy: Cyfrifo Colofn Tabl

note: FIELD_Numbers_TableSumCols
en: Sum a Table Row
cy: Cyfrifo Rhes Tabl

note: DLG_MetaData_TAB_Summary MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY
en: Summary
cy: Crynodeb

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY_LOCATION MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY_LOCATION
en: Summary, Location
cy: Crynodeb, Lleoliad

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY_LOCATION_TIMES MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY_LOCATION_TIMES
en: Summary, Location, Start and End Times
cy: Crynodeb, Lleoliad, Amser Cychwyn a Gorffen

note: MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY_TIMES MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY_TIMES
en: Summary, Start and End Times
cy: Crynodeb, Amser Cychwyn a Gorffen

note: MENU_LABEL_FMT_SUPERSCRIPT
en: Supe&rscript
cy: Uwch&ysgrif

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_SUPERSCRIPT TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_SUPERSCRIPT TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_SUPERSCRIPT DLG_UFS_SuperScript
en: Superscript
cy: Uwchysgrif

note: MENU_LABEL_INSERT_SYMBOL
en: Sy&mbol
cy: Sym&bol

note: MENU_LABEL_TABLE
en: T&able
cy: T&abl

note: TabStopStatus
en: Tab Stop [%s]
cy: Atalnod Tab [%s]

note: DLG_Tab_Label_TabPosition
en: Tab stop position:
cy: Safle atalnod tab:

note: DLG_Tab_Label_TabToClear
en: Tab stops to be cleared:
cy: Atalnodau tab i'w clirio:

note: DLG_FormatTable_Apply_To_Table MENU_STATUSLINE_TABLE TB_Table TB_Rows_x_Cols_Table
en: Table
cy: Tabl

note: DLG_InsertTable_TableSize
en: Table Size
cy: Maint Tabl

note: DLG_Options_Label_ViewTableTB
en: Table Toolbar
cy: Bar Offer Tabl

note: MENU_LABEL_INSERT_TABLEOFCONTENTS MENU_LABEL_FMT_TABLEOFCONTENTS
en: Table of Contents
cy: Tabl Cynnwys

note: FIELD_Numbers_TOCListLabel
en: Table of Contents List Label
cy: Label Rhestr Tabl Cynnwys

note: FIELD_Numbers_TOCPageNumber
en: Table of Contents Page
cy: Tudalen Tabl Cynnwys

note: DLG_Styles_ModifyTabs DLG_Tab_TabTitle
en: Tabs
cy: Tabiau

note: DLG_FormatTOC_DetailsTabPage
en: Tabs and Page Numbering
cy: Tabiau a Rhifo Tudalen

note: MENU_LABEL_FMT
en: Te&xt Formatting
cy: Ffo&rmatio Testun

note: MENU_LABEL_RDF_ADV_TEST
en: Test RDF subsystem
cy: Profi is system RDF

note: DLG_Options_Label_Text
en: Text
cy: Testun

note: DLG_FormatTOC_TextAfter
en: Text &after:
cy: &Testun ar ôl:

note: DLG_FormatTOC_TextBefore
en: Text &before:
cy: Testyn &cyn:

note: DLG_Lists_Align
en: Text Align:
cy: Alinio Testun:

note: MENU_LABEL_INSERT_TEXTBOX MENU_LABEL_FMT_FRAME
en: Text Box
cy: Blwch Testun

note: DLG_FormatFrame_PositionTo
en: Text Box Position
cy: Safle Blwch Testun

note: DLG_Options_Label_BiDiOptions
en: Text Directionality
cy: Cyfeiriad Testun

note: DLG_Lists_PageFolding
en: Text Folding
cy: Plygu Testun

note: DLG_FormatFrame_TextWrapping DLG_Image_TextWrapping
en: Text Wrapping
cy: Amlapio Testun

note: DLG_Options_Label_Both
en: Text and Icon
cy: Testun ac Eicon

note: COMMAND_LINE_PRINTING_DEPRECATED
en: The '--print' option has been removed as of AbiWord 2.8. You can achieve the desired behavior using AbiWord's command-line conversion tools and then piping the output to a print spooler. Eg: 'abiword --to=ps --to-name=fd://1 myfile.txt | lpr'
cy: Mae'r dewis '--print' wedi ei dynnu o Abiword 2.8. Mae modd cyflawni’r un canlyniad drwy ddefnyddio offer gorchymyn llinell orchymyn Abiword ac yna peipio'r canlyniad i sbwlydd argraffu. Er enghraifft: 'abiword --to=ps --to-name=fd://1 myfile.txt | lpr'

note: DLG_PageSetup_ErrBigMargins
en: The margins selected are too large to fit on the page.
cy: Mae'r ymyl hwn yn rhy fawr i fynd ar y dudalen.

note: DLG_Options_Prompt_YouMustRestart
en: The new user interface language will take effect the next time that you start the application
cy: Bydd iaith y rhyngwyneb newydd yn dod i rym y tro nesaf y byddwch yn cychwyn y rhaglen

note: MSG_SpellDone
en: The spelling check is complete.
cy: Mae'r gwirio sillafu wedi'i gwblhau.

note: MSG_HyperlinkCrossesBoundaries
en: The text to which the hyperlink is to be attached must be within a single paragraph.
cy: Bydd y testun fydd wedi ei gysylltu â'r hypergyswllt o fewn paragraff unigol.

note: FIELD_DateTime_Wkday
en: The weekday
cy: Diwrnod gwaith

note: DLG_FormatTable_Thickness DLG_BorderShading_Thickness
en: Thickness:
cy: Trwch:

note: MSG_XMLIDAlreadyExists
en: This RDF link already exists. Would you like to replace the existing RDF link with this new one?
cy: Mae'r ddolen RDF yma'n bodoli eisoes. Hofech chi amnewid yr RDF presennol am yr un newydd?

note: MSG_BookmarkAlreadyExists
en: This bookmark already exists. Would you like to replace the existing bookmark with this new one?
cy: Mae'r nod tudalen yma'n bodoli eisoes. Hofech chi amnewid y nod tudalen presennol am yr un newydd?

note: MSG_AfterRestartNew
en: This change will only take effect when you restart AbiWord or create a new document.
cy: Dim ond wedi i chi ailgychwyn Abiword bydd y newid yn digwydd neu wrth greu dogfen newydd.

note: MSG_HiddenRevisions
en: This document contains revisions which are currently hidden from view. Please see AbiWord documentation for information on working with revisions.
cy: Mae'r ddogfen yn cynnwys adolygiadau sydd wedi eu cuddio o'r golwg ar hyn o bryd. Gw. dogfennaeth Abiword am wybodaeth ar weithio gydag adolygiadau.

note: DLG_Para_PreviewSampleFallback
en: This paragraph represents words as they might appear in your document.  To see the text from your document used in this preview, position your cursor in a document paragraph with some text in it and open this dialog.
cy: Mae'r paragraff yn cynrychioli geiriau fel byddant yn ymddangos yn eich dogfen.  I weld testun o'ch dogfen yn y rhagolwg rhowch y cyrchwr mewn paragraff gyda thestun ynddo ac agor y blwch deialog yma.

note: DLG_Styles_ErrStyleNot
en: This style does not exist 
     so it cannot be modified
cy: Nid yw'r arddull hwn yn bodoli
    felly nid oes modd ei newid

note: DLG_Column_Three
en: Three
cy: Tri

note: DLG_Lists_Tick_List STYLE_TICKLIST
en: Tick List
cy: Rhestr Wirio

note: FIELD_DateTime_TimeZone
en: Time Zone
cy: Cylchfa Amser

note: FIELD_Document_Title DLG_Goto_Column_Title
en: Title
cy: Teitl

note: DLG_ToggleCase_TitleCase DLG_UFS_Effects_TitleCase
en: Title Case
cy: Maint Teitl

note: DLG_MetaData_Title_LBL DLG_Annotation_Title_LBL DLG_Image_LblTitle
en: Title:
cy: Teitl:

note: MENU_LABEL_FMT_TOPLINE
en: To&pline
cy: &Llinell Uchaf

note: DLG_Options_Label_Toolbars
en: Toolbars
cy: Barrau Offer

note: DLG_PageNumbers_Header
en: Top
cy: Brig

note: TopMarginStatus
en: Top Margin [%s]
cy: Ymyl Uchaf [%s]

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_TOPLINE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_TOPLINE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_TOPLINE DLG_UFS_ToplineCheck
en: Topline
cy: Llinell Uchaf

note: DLG_RDF_Editor_Status
en: Total RDF: %d
cy: Cyfanswm RDF: %d

note: DLG_Lists_Triangle_List STYLE_TRIANGLELIST
en: Triangle List
cy: Rhestr Triongl

note: DLG_Column_Two
en: Two
cy: Dau

note: DLG_Styles_List
en: Type
cy: Math

note: DLG_InsertXMLID_Msg
en: Type a name for the RDF link:
cy: Rhowch enw i'r ddolen RDF:

note: DLG_InsertBookmark_Msg
en: Type a name for the bookmark, or select an existing from the list:
cy: Teipiwch enw ar gyfer y nod tudalen, neu dewiswch un o'r rhestr:

note: DLG_InsertHyperlink_TitleLabel
en: Type a title for the hyperlink
cy: Teipiwch deitl ar gyfer yr hyperddolen

note: DLG_Lists_Type
en: Type:
cy: Math:

note: DLG_ToggleCase_UpperCase
en: UPPERCASE
cy: PRIF LYTHRENNAU

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_UNDERLINE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_UNDERLINE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_UNDERLINE DLG_UFS_UnderlineCheck
en: Underline
cy: Tanlinellu

note: MENU_STATUSLINE_FMT_UNDERLINE
en: Underline the selection (toggle)
cy: Tanlinellu'r dewis (newid)

note: DLG_FormatTOC_Underline DLG_Tab_Radio_Underline
en: Underlines
cy: Tanlinellu

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_UNDO
en: Undo
cy: Dadwneud

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_UNDO TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_UNDO TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_UNDO
en: Undo editing
cy: Dad-wneud y golygu

note: DLG_RDF_Editor_ShowAll DLG_Update
en: Update
cy: Diweddaru

note: DLG_Annotation_OK_tooltip
en: Update the annotation
cy: Diweddaru'r anodiad

note: DLG_Lists_Upper_Case_List STYLE_UPPERCASTELIST
en: Upper Case List
cy: Rhestr Prif Lythrennau

note: DLG_Lists_Upper_Roman_List STYLE_UPPERROMANLIST
en: Upper Roman List
cy: Rhestr Rufeinig Uwch

note: DLG_Column_RtlOrder
en: Use RTL Order
cy: Defnyddiwch drefn RTL

note: DLG_Options_Label_CustomSmartQuotes
en: Use custom smart quote style
cy: Defnyddiwch ardull dyfynu cyfaddas

note: DLG_Options_Label_HebrewContextGlyphs
en: Use glyph shaping for Hebrew
cy: Defnyddiwch siapio glyffiau ar gyfer yr Hebraeg

note: DLG_Options_Label_UI
en: User Interface
cy: Rhyngwyneb Defnyddiwr

note: DLG_Options_Label_UILang
en: User Interface Language
cy: Iaith Rhyngwyneb y Defnyddiwr

note: DLG_Stylist_UserStyles
en: User defined Styles
cy: Arddulliau defnyddiwr ddiffiniedig

note: DLG_Tab_Label_Existing
en: User-defined Tabs
cy: Tabiau defnyddiwr ddiffiniedig

note: DLG_Styles_LBL_UserDefined
en: User-defined styles
cy: Arddulliau defnyddiwr ddiffiniedig

note: FIELD_Application_Version DLG_History_Version_Version
en: Version
cy: Fersiwn

note: DLG_Options_TabLabel_View
en: View
cy: Golwg

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_HISTORY_SHOW
en: View document history
cy: Edrych ar hanes y ddogfen

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_FULLSCREEN
en: View the document in full screen mode
cy: Edrych ar y ddogfen mewn sgrin lawn

note: MENU_STATUSLINE_WINDOW_1 MENU_STATUSLINE_WINDOW_2 MENU_STATUSLINE_WINDOW_3 MENU_STATUSLINE_WINDOW_4 MENU_STATUSLINE_WINDOW_5 MENU_STATUSLINE_WINDOW_6 MENU_STATUSLINE_WINDOW_7 MENU_STATUSLINE_WINDOW_8 MENU_STATUSLINE_WINDOW_9
en: View this document
cy: Edrych ar y ddogfen

note: DLG_Options_Label_ViewTooltips
en: View tooltips
cy: Edrych ar y disgrifiad

note: DLG_Options_Label_ViewViewFrame
en: View...
cy: Golwg...

note: DLG_Options_Label_Visible
en: Visible
cy: Yn y golwg

note: MSG_HyperlinkNoBookmark
en: Warning: the bookmark you provided [%s] does not exist.
cy: Rhybudd: nid yw'r nod tudalen [%s] a roddwyd yn bod.

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_WEB
en: Web Layout
cy: Gosodiad Gwe

note: FIELD_Datetime_CurrentDate
en: Weekday Month Day, Year
cy: Diwrnod o'r wythnos Mis Diwrnod, Blwyddyn

note: DLG_Styles_LBL_TxtMsg
en: What Hath God Wrought
cy: Beth sydd wedi digwydd

note: DLG_Options_Label_WithExtension
en: With extension:
cy: Gydag estyniad:

note: DLG_WordCount_WordCountTitle FIELD_Numbers_WordCount
en: Word Count
cy: Cyfrif Geiriau

note: DLG_NEW_Tab1
en: Wordprocessing
cy: Prosesu Geiriau

note: DLG_WordCount_Words_No_Notes
en: Words (no footnotes/endnotes):
cy: Gwiriau (dim troednodau/diweddnodau):

note: DLG_Options_Label_SpellUppercase
en: Words in &UPPERCASE
cy: Anwybyddu geiriau mewn &PRIFLYTHRENNAU

note: DLG_Options_Label_SpellNumbers
en: Words with num&bers
cy: Anwybyddu geiriau a r&hifau

note: DLG_WordCount_Words
en: Words:
cy: Geiriau:

note: MSG_SaveFailedWrite
en: Writing error when attempting to save %s
cy: Gwall ysgrifennu wrth geisio cadw %s

note: MSG_DefaultDirectionChg
en: You have changed the default direction.
cy: Rydych wedi newid y cyfeiriad rhagosodedig.

note: MSG_DirectionModeChg
en: You have changed the direction mode.
cy: Rydych wedi newid y modd cyfeirio.

note: MSG_HyperlinkNoSelection
en: You must select a portion of the document before inserting a hyperlink.
cy: Rhaid dewis ddarn o'r ddogfen cyn mewnosod hypergyswllt.

note: DLG_Options_Label_InvalidRangeForAutoSave
en: You should choose a range from 1 to 120 for the auto save frequency
cy: Dylech ddewis amrediad o 1 i 120 ar gyfer tonfedd awtogadw

note: MSG_ConfirmSaveSecondary
en: Your changes will be lost if you don't save them.
cy: Bydd eich newidiadau'n cael eu colli heb eu cadw.

note: TOOLBAR_LABEL_ZOOM TOOLBAR_STATUSLINE_ZOOM TOOLBAR_TOOLTIP_ZOOM DLG_Zoom_ZoomTitle
en: Zoom
cy: Chwyddo

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_100
en: Zoom to &100%
cy: Chwyddo i &100%

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_200
en: Zoom to &200%
cy: Chwyddo i &200%

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_50
en: Zoom to &50%
cy: Chwyddo i &50%

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_75
en: Zoom to &75%
cy: Chwyddo i &75%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_100
en: Zoom to 100%
cy: Chwyddo i 100%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_200
en: Zoom to 200%
cy: Chwyddo i 200%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_50
en: Zoom to 50%
cy: Chwyddo i 50%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_75
en: Zoom to 75%
cy: Chwyddo i 75%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_WIDTH
en: Zoom to page width
cy: Chwyddo i led y dudalen

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_WHOLE
en: Zoom to whole page
cy: Chwyddo i'r dudalen gyfan

note: FIELD_DateTime_DDMMYY
en: dd/mm/yy
cy: dd/mm/bb

note: DLG_ToggleCase_LowerCase
en: lowercase
cy: llythrennau bach

note: DLG_Options_Label_Minutes
en: minutes
cy: munudau

note: FIELD_DateTime_MMDDYY
en: mm/dd/yy
cy: mm/dd/bb

note: DLG_ToggleCase_ToggleCase
en: tOGGLE cASE
cy: nEWID mAINT

[ctx: DLG_FormatTOC_None]
note: DLG_FormatTOC_None
en: None
cy: Dim

[ctx: DLG_Lists_Style_none]
note: DLG_Lists_Style_none
en: None
cy: Dim

[ctx: DLG_Lists_Type_none]
note: DLG_Lists_Type_none
en: None
cy: Dim

[ctx: DLG_RDF_Query_Column_Subject]
note: DLG_RDF_Query_Column_Subject
en: Subject
cy: Pwnc

[ctx: DLG_Styles_DefNone]
note: DLG_Styles_DefNone
en: None
cy: Dim

[ctx: DLG_Tab_Radio_None]
note: DLG_Tab_Radio_None
en: None
cy: Dim

[ctx: FIELD_Document_Subject]
note: FIELD_Document_Subject
en: Subject
cy: Pwnc

note: * Translatable strings file generated by extract-ui. * DO NOT compile this file as part of your application. DLG_UP_To
en:  to
cy:  at

note: DLG_ABOUT_Description
en: %s is an Open Source application licensed under the GNU GPL.
    You are free to redistribute this application.
cy: Mae %s yn rhaglen Cod Agored wedi ei thrwyddedu o dan amodau'r GNU GPL.
    Rydych yn rhydd i ailddosbarthu'r rhaglen hon.

note: DLG_Zoom_PageWidth
en: &Page width
cy: &Lled tudalen

note: DLG_Image_PlacementTabLabel
en: &Placement
cy: &Lleoli

note: DLG_ULANG_SetLangButton
en: &Set Language
cy: Gosod &Iaith

note: DLG_Zoom_WholePage
en: &Whole page
cy: &Tudalen gyfan

note: DLG_Image_WrapTabLabel
en: &Wrapping
cy: &Amlapio

note: DLG_UFS_Effects_None
en: (None)
cy: (Dim)

note: LANG_0
en: (no proofing)
cy: (dim gwirio)

note: DLG_DocComparison_TestSkipped
en: (test skipped)
cy: (hepgor testun)

note: DLG_NoSaveFile_DirNotExist
en: A directory in the given pathname does not exist.
cy: Nid oes cyfeiriadur yn bodoli yn y llwybr enw hwn.

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_TITLE
en: AbiWord Plugin Manager
cy: Rheolwr Ategion Abiword

note: SPELL_CANTLOAD_DLL
en: AbiWord cannot find the spelling file %s.dll
    Please download and install Aspell from http://aspell.net/win32/
cy: Nid yw Abiword yn gallu canfod ffeil sillafu %s.dll
    Llwythwch a gosod Aspell o http://aspell.net/win32/

note: MSG_HistoryPartRestore1
en: AbiWord cannot fully restore version %d of the document because the version information is incomplete.
cy: Nid yw Abiword yn medru adfer fersiwn %d o'r ddogfen oherwydd bod y wybodaeth fersiwn yn anghyflawn.

note: MSG_HistoryNoRestore
en: AbiWord cannot restore version %d of the document because the version information is missing.
cy: Nid yw Abiword yn medru adfer fersiwn %d o'r ddogfen oherwydd bod y wybodaeth fersiwn ar goll.

note: DLG_UP_PrintPreviewTitle
en: AbiWord: Print Preview
cy: Abiword: Rhagolwg Argraffu

note: DLG_ABOUT_Title
en: About %s
cy: Ynghylch %s

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_ACTIVE
en: Active Plugins
cy: Ategion Gweithredol

note: LANG_AF_ZA
en: Afrikaans
cy: Affrikans

note: LANG_SQ_AL
en: Albanian
cy: Albanieg

note: DLG_FOSA_ALL
en: All (*.*)
cy: Popeth (*.*)

note: DLG_FOSA_ALLDOCS
en: All Documents
cy: Pob Dogfen

note: DLG_FOSA_ALLIMAGES
en: All Image Files
cy: Pob Ffeil Delwedd

note: DLG_HTMLOPT_ExpAllowAWML
en: Allow extra markup in AWML namespace
cy: Gadael rhagor o le yng ngofod AWML

note: LANG_AR
en: Arabic
cy: Arabeg

note: LANG_AR_EG
en: Arabic (Egypt)
cy: Arabeg (Yr Aifft)

note: LANG_AR_SA
en: Arabic (Saudi Arabia)
cy: Arabeg (Saudi Arabia)

note: ENC_ARAB_ISO
en: Arabic, ISO-8859-6
cy: Arabeg, ISO-8859-6

note: ENC_ARAB_MAC
en: Arabic, Macintosh
cy: Arabeg, Macintosh

note: ENC_ARAB_WIN
en: Arabic, Windows Code Page 1256
cy: Arabeg, Cod Tudalen Windows 1256

note: LANG_HY_AM
en: Armenian
cy: Armeneg

note: ENC_ARME_ARMSCII
en: Armenian, ARMSCII-8
cy: Armeneg, ARMSCII-8

note: LANG_AS_IN
en: Assamese
cy: Assameg

note: LANG_AST_ES
en: Asturian
cy: Asturieg

note: DLG_Options_Label_DirMarkerAfterClosingParenthesis
en: Auto-insert direction markers
cy: Awto-osod marciau cyfeiriad

note: DLG_History_Version_AutoRevisioned
en: Auto-revision
cy: Awtogywiro

note: DLG_FOSA_FileTypeAutoDetect
en: Automatically Detected
cy: Canfuwyd yn Awtomatig

note: MSG_AutoRevision
en: Autorevision
cy: Awtogywiro

note: DLG_MW_AvailableDocuments
en: Available Documents:
cy: Dogfennau ar Gael:

note: DLG_ULANG_AvailableLanguages
en: Available Languages:
cy: Ieithoedd ar Gael:

note: LANG_AYM_BO
en: Aymara (Central/Northern Bolivia)
cy: Aymara (Canol/Gogledd Bolivia)

note: LANG_AYC_BO
en: Aymara (Southern Bolivia)
cy: Aymara (De Bolivia)

note: LANG_AYR
en: Aymara, Central
cy: Aymara, Canol

note: ENC_BALT_ISO
en: Baltic, ISO-8859-4
cy: Baltig, ISO-8859-4

note: ENC_BALT_WIN
en: Baltic, Windows Code Page 1257
cy: Baltig, Cod Tudalen Windows 1257

note: LANG_EU_ES
en: Basque
cy: Basgeg

note: LANG_BE_BY
en: Belarusian
cy: Belarwseg

note: LANG_BE_LATIN
en: Belarusian, Latin
cy: Belarwseg, Lladin

note: DLG_UP_BlackWhite
en: Black & White
cy: Du a Gwyn

note: STYLE_BLOCKTEXT
en: Block Text
cy: Testun Bloc

note: DLG_UFS_StyleBoldItalic
en: Bold Italic
cy: Italig Trwm

note: LANG_BS_BA
en: Bosnian
cy: Bosnieg

note: LANG_BR_FR
en: Breton
cy: Llydaweg

note: DLG_ABOUT_Build
en: Build options: %s
cy: Dewis adeiladu: %s

note: MSG_BuildingDoc
en: Building Document:
cy: Adeiladu Dogfen:

note: LANG_BG_BG
en: Bulgarian
cy: Bwlgareg

note: DLG_Cancel
en: Cancel
cy: Diddymu

note: LANG_CA_ES
en: Catalan
cy: Catalaneg

note: ENC_CENT_ISO
en: Central European, ISO-8859-2
cy: Canol Ewrop, ISO-8859-2

note: ENC_CENT_MAC
en: Central European, Macintosh
cy: Canol Ewrop, Macintosh

note: ENC_CENT_WIN
en: Central European, Windows Code Page 1250
cy: Canol Ewrop, Cod Tudalen Windows 1250

note: DLG_Options_Label_LangWithKeyboard
en: Change Language when changing keyboard
cy: Newid iaith wrth newid bysellfwrdd

note: STYLE_DELIM_CHAPTER
en: Chapter
cy: Pennod

note: STYLE_CHAPHEADING
en: Chapter Heading
cy: Pennawd Pennod

note: LANG_ZH_HK
en: Chinese (Hong Kong)
cy: Tsieinëeg (Hong Kong)

note: LANG_ZH_CN
en: Chinese (PRC)
cy: Tsieinëeg (PRC)

note: LANG_ZH_SG
en: Chinese (Singapore)
cy: Tsieinëeg (Singapore)

note: LANG_ZH_TW
en: Chinese (Taiwan)
cy: Tsieinëeg (Taiwan)

note: ENC_CHSI_EUC
en: Chinese Simplified, EUC-CN (GB2312)
cy: Tsieinëeg Syml, EUC-CN (GB2312)

note: ENC_CHSI_GB
en: Chinese Simplified, GB_2312-80
cy: Tsieinëeg Syml, GB_2312-80

note: ENC_CHSI_HZ
en: Chinese Simplified, HZ
cy: Tsieinëeg Syml, HZ

note: ENC_CHSI_WIN
en: Chinese Simplified, Windows Code Page 936
cy: Tsieinëeg Syml, Cod Tudalen Windows 936

note: ENC_CHTR_BIG5
en: Chinese Traditional, BIG5
cy: Tsieinëeg Traddodiadol, BIG5

note: ENC_CHTR_BIG5HKSCS
en: Chinese Traditional, BIG5-HKSCS
cy: Tsieinëeg Traddodiadol, BIG5-HKSCS

note: ENC_CHTR_EUC
en: Chinese Traditional, EUC-TW
cy: Tsieinëeg Traddodiadol, EUC-TW

note: ENC_CHTR_WIN
en: Chinese Traditional, Windows Code Page 950
cy: Tsieinëeg Traddodiadol, Code Tudalen Windows 950

note: DLG_LISTDOCS_Heading1
en: Choose document from the list:
cy: Dewis dogfen o'r rhestr:

note: TB_ClearBackground
en: Clear Background
cy: Clirio'r Cefndir

note: TB_ClearForeground
en: Clear Foreground
cy: Clirio'r Blaendir

note: DLG_CLIPART_Title
en: Clip Art
cy: Clip Gelf

note: DLG_CLIPART_Error
en: Clip Art could not be loaded.
cy: Methwyd llwytho'r Clip Gelf.

note: DLG_Close
en: Close
cy: Cau

note: DLG_Exit_CloseWithoutSaving
en: Close &Without Saving
cy: Cau &Heb Gad

note: DLG_UP_Collate
en: Collate
cy: Coladu

note: DLG_UP_Color
en: Color
cy: Lliw

note: DLG_Compare
en: Compare
cy: Cymharu

note: DLG_DocComparison_Content
en: Content:
cy: Cynnwys:

note: STYLE_TOCHEADING1
en: Contents 1
cy: Cynnwys 1

note: STYLE_TOCHEADING2
en: Contents 2
cy: Cynnwys 2

note: STYLE_TOCHEADING3
en: Contents 3
cy: Cynnwys 3

note: STYLE_TOCHEADING4
en: Contents 4
cy: Cynnwys 4

note: STYLE_TOCHEADING
en: Contents Header
cy: Pennyn Cynnwys

note: DLG_UP_Copies
en: Copies:
cy: Copïau:

note: LANG_COP_EG
en: Coptic
cy: Coptig

note: LANG_KW_GB
en: Cornish
cy: Cernyweg

note: LANG_CO_FR
en: Corsican
cy: Corsicaeg

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_COULDNT_LOAD
en: Could not activate/load plugin
cy: Methu gweithredu/llwytho atodyn

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_COULDNT_UNLOAD
en: Could not deactivate plugin
cy: Methu atal yr ategyn

note: SPELL_CANTLOAD_DICT
en: Could not load the dictionary for the %s language
cy: Methu llwytho geiriadur ar gyfer yr iaith %s

note: DLG_History_Version_Started
en: Created
cy: Crëwyd

note: DLG_History_Created
en: Created:
cy: Crëwyd:

note: LANG_HR_HR
en: Croatian
cy: Croatieg

note: ENC_CROA_MAC
en: Croatian, Macintosh
cy: Croatieg, Macintosh

note: ENC_CYRL_ISO
en: Cyrillic, ISO-8859-5
cy: Cyrilig, ISO-8859-5

note: ENC_CYRL_KOI
en: Cyrillic, KOI8-R
cy: Cyrilig, KOI8-R

note: ENC_CYRL_MAC
en: Cyrillic, Macintosh
cy: Cyrilig, Macintosh

note: ENC_CYRL_WIN
en: Cyrillic, Windows Code Page 1251
cy: Cyrilig, Cod Tudalen Windows 1251

note: LANG_CS_CZ
en: Czech
cy: Tsiec

note: LANG_DA_DK
en: Danish
cy: Daneg

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_DEACTIVATE_ALL
en: Deactivate all plugins
cy: Atal pob ategyn

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_DEACTIVATE
en: Deactivate plugin
cy: Atal yr ategyn

note: DLG_HTMLOPT_ExpDeclareXML
en: Declare as XML (version 1.0)
cy: Cyhoeddi fel XML (fersiwn 1.0)

note: DLG_ULANG_DefaultLangLabel
en: Default language:
cy: Iaith rhagosodedig:

note: DLG_Remove_Icon
en: Do you want to remove this icon from the toolbar?
cy: Ydych chi eisiau tynnu'r eicon o'r bar offer?

note: DLG_DocComparison_WindowLabel
en: Document Comparison
cy: Cymharu Dogfennau

note: DLG_History_DocumentDetails
en: Document Details
cy: Manylion Dogfennau

note: DLG_History_WindowLabel
en: Document History
cy: Hanes Dogfen

note: DLG_History_Path
en: Document name:
cy: Enw dogfen:

note: DLG_DocComparison_DocsCompared
en: Documents compared
cy: Cymharu dogfennau

note: LANG_NL_NL
en: Dutch
cy: Iseldireg

note: DLG_History_EditTime
en: Editing time:
cy: Amser golygu:

note: DLG_UFS_EffectsFrameLabel
en: Effects:
cy: Effeithiau:

note: DLG_HTMLOPT_ExpEmbedCSS
en: Embed (CSS) style sheet
cy: Mewnosod dalen arddull (CSS)

note: DLG_UP_EmbedFonts
en: Embed Fonts
cy: Ffontiau wedi eu Mewnosod

note: DLG_HTMLOPT_ExpEmbedImages
en: Embed images in URLs (Base64-encoded)
cy: Mewnosod delweddau mewn URLau (Base64-encoded)

note: DLG_UENC_EncTitle
en: Encoding
cy: Amgodio

note: DLG_UFS_EncodingLabel
en: Encoding:
cy: Amgodio:

note: STYLE_ENDNOTE
en: Endnote
cy: Diweddnod

note: STYLE_ENDREFERENCE
en: Endnote Reference
cy: Cyfeiriad Diweddnod

note: STYLE_ENDTEXT
en: Endnote Text
cy: Testun Diweddnod

note: LANG_EN_AU
en: English (Australia)
cy: Saesneg (Awstralia)

note: LANG_EN_CA
en: English (Canada)
cy: Saesneg (Canada)

note: LANG_EN_IN
en: English (India)
cy: Saesneg (India)

note: LANG_EN_IE
en: English (Ireland)
cy: Saesneg (Iwerddon)

note: LANG_EN_NZ
en: English (New Zealand)
cy: Saesneg (Seland Newydd)

note: LANG_EN_ZA
en: English (South Africa)
cy: Saesneg (De Affrica)

note: LANG_EN_GB
en: English (UK)
cy: Saesneg (DU)

note: LANG_EN_US
en: English (US)
cy: Saesneg (UDA)

note: ENC_US_DOS
en: English, DOS/Windows Code Page 437
cy: Saesneg, Tudalen Cod DOS/Windows 437

note: DLG_Password_Title
en: Enter Password
cy: Rhoi Cyfrinair

note: LANG_ET
en: Estonian
cy: Estoneg

note: DLG_FOSA_ExportTitle
en: Export File
cy: Allforio Ffeil

note: DLG_HTMLOPT_ExpIs4
en: Export as HTML 4.01
cy: Allforio fel HTML 4.01

note: DLG_HTMLOPT_ExpAbiWebDoc
en: Export with PHP instructions
cy: Allforio gyda chyfarwyddiadau PHP

note: LANG_FA_IR
en: Farsi
cy: Ffarsi

note: DLG_UP_File
en: File
cy: Ffeil

note: DLG_OverwriteFile
en: File already exists.  Overwrite file '%s'?
cy: Mae'r ffeil yn bodoli eisoes.  Trosysgrifo ffeil '%s'?

note: DLG_FOSA_RecordToFileLabel
en: File to record editing:
cy: Feeilio i recordio golygu:

note: DLG_FOSA_ReplayFromFileLabel
en: File to replay editing:
cy: Ffeilio i ailchwarae golygu:

note: LANG_FIL_PH
en: Filipino
cy: Ffilipino

note: LANG_FI_FI
en: Finnish
cy: Ffineg

note: LANG_NL_BE
en: Flemish
cy: Fflemeg

note: STYLE_FOOTNOTE
en: Footnote
cy: Troednodyn

note: STYLE_FOOTREFERENCE
en: Footnote Reference
cy: Cyfeiriad Troednodyn

note: STYLE_FOOTTEXT
en: Footnote Text
cy: Testun Troednodyn

note: DLG_ABOUT_URL
en: For more information: http://www.abisource.com/
cy: Am rhagor o wybodaeth: http://www.abisource.com/

note: LANG_FR_BE
en: French (Belgium)
cy: Ffrangeg (Belg)

note: LANG_FR_CA
en: French (Canada)
cy: Ffrangeg (Canada)

note: LANG_FR_FR
en: French (France)
cy: Ffrangeg (Ffrainc)

note: LANG_FR_CH
en: French (Switzerland)
cy: Ffrangeg (Y Swistir)

note: LANG_FY_NL
en: Frisian
cy: Ffriseg

note: DLG_UP_From
en: From:
cy: Oddi wrth:

note: LANG_GL
en: Galician
cy: Galisieg

note: LANG_KA_GE
en: Georgian
cy: Georgieg

note: ENC_GEOR_ACADEMY
en: Georgian, Academy
cy: Georgieg, Academi

note: ENC_GEOR_PS
en: Georgian, PS
cy: Georgieg, PS

note: LANG_DE_AT
en: German (Austria)
cy: Almaeneg (Awstria)

note: LANG_DE_DE
en: German (Germany)
cy: Almaeneg (Yr Almaen)

note: LANG_DE_CH
en: German (Switzerland)
cy: Almaeneg (Y Swistir)

note: DLG_UP_Grayscale
en: Grayscale
cy: Graddlwyd

note: LANG_EL_GR
en: Greek
cy: Groeg

note: ENC_GREE_ISO
en: Greek, ISO-8859-7
cy: Groeg, ISO-8859-7

note: ENC_GREE_MAC
en: Greek, Macintosh
cy: Groeg, Macintosh

note: ENC_GREE_WIN
en: Greek, Windows Code Page 1253
cy: Groeg, Cod Tudalen Windows 1253

note: DLG_HTMLOPT_ExpTitle
en: HTML Export Options
cy: Dewisiadau Allforio HTML

note: LANG_HAW_US
en: Hawaiian
cy: Hawaieg

note: STYLE_HEADING1
en: Heading 1
cy: Pennawd 1

note: STYLE_HEADING2
en: Heading 2
cy: Pennawd 2

note: STYLE_HEADING3
en: Heading 3
cy: Pennawd 3

note: STYLE_HEADING4
en: Heading 4
cy: Pennawd 4

note: LANG_HE_IL
en: Hebrew
cy: Hebraeg

note: ENC_HEBR_ISO
en: Hebrew, ISO-8859-8
cy: Hebraeg, ISO-8859-8

note: ENC_HEBR_MAC
en: Hebrew, Macintosh
cy: Hebraeg, Macintosh

note: ENC_HEBR_WIN
en: Hebrew, Windows Code Page 1255
cy: Hebraeg, Cod Tudalen Windows 1255

note: DLG_Image_Height
en: Height:
cy: Uchder:

note: DLG_IP_Height_Label
en: Height:
cy: Uchder:

note: DLG_UFS_HiddenCheck
en: Hidden
cy: Cudd

note: DLG_UFS_BGColorTab
en: HighLight Color
cy: Lliw Amlygu

note: LANG_HU_HU
en: Hungarian
cy: Hwngareg

note: LANG_IS_IS
en: Icelandic
cy: Eislandeg

note: ENC_ICEL_MAC
en: Icelandic, Macintosh
cy: Eislandeg, Macintosh

note: DLG_History_Id
en: Identifier:
cy: Enw:

note: DLG_Image_ImageDesc
en: Image Name
cy: Enw Delwedd

note: DLG_Image_Placement
en: Image Placement
cy: Lleoli Delwedd

note: DLG_Image_Title
en: Image Properties
cy: Priodweddau Delweddau

note: DLG_Image_ImageSize
en: Image Size
cy: Maint Delwedd

note: DLG_Image_WrappedNone
en: Image floats above text
cy: Delwedd yn arnofio uwchben testun

note: DLG_Image_InLine
en: Image placed in-line (no text wrapping)
cy: Delwedd mewnlin (dim amlapio testun)

note: DLG_FOSA_ImportTitle
en: Import File
cy: Mewnforio Ffeil

note: MSG_ParagraphsImported
en: Imported Paragraph
cy: Paragraff wedi ei Mewnforio

note: MSG_ImportingDoc
en: Importing Document...
cy: Mewnforio Dogfen...

note: LANG_ID_ID
en: Indonesian
cy: Indoneseg

note: XIM_Methods
en: Input Methods
cy: Moddau Mewnbwnio

note: DLG_FOSA_InsertObject
en: Insert Embeddable Object
cy: Mewnosod Gwrthtych Mewnosodadwy

note: DLG_FOSA_FileInsertObject
en: Insert Embeddable Object file:
cy: Mewnosod ffeil Gwrthrych Mewnosodadwy:

note: DLG_FOSA_InsertTitle
en: Insert File
cy: Mewnosod Ffeil

note: DLG_FOSA_InsertMath
en: Insert Math File
cy: Mewnosod Ffeil Math

note: DLG_FOSA_FileInsertMath
en: Insert MathML file:
cy: Mewnosod ffeil MathML:

note: TB_InsertNewTable
en: Insert New Table
cy: Mewnosod Tabl Newydd

note: DLG_IP_Title
en: Insert Picture
cy: Mewnosod Darlun

note: DLG_Insert_SymbolTitle
en: Insert Symbol
cy: Mewnosod Symbol

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_INSTALL
en: Install new plugin
cy: Gosod ategyn newydd

note: DLG_InvalidPathname
en: Invalid pathname.
cy: Enw llwybr annilys.

note: LANG_GA_IE
en: Irish
cy: Gwyddeleg

note: LANG_IT_IT
en: Italian
cy: Eidaleg

note: LANG_JA_JP
en: Japanese
cy: Japanëeg

note: ENC_JAPN_EUC
en: Japanese, EUC-JP
cy: Japanëeg, EUC-JP

note: ENC_JAPN_ISO
en: Japanese, ISO-2022-JP
cy: Japanëeg, ISO-2022-JP

note: ENC_JAPN_SJIS
en: Japanese, Shift-JIS
cy: Japanëeg, Shift-JIS

note: ENC_JAPN_WIN
en: Japanese, Windows Code Page 932
cy: Japanëeg, Cod Tudalen Windows 932

note: LANG_KO
en: Korean
cy: Corëeg

note: LANG_KO_KR
en: Korean (South Korea)
cy: Corëeg (De Corea)

note: ENC_KORE_EUC
en: Korean, EUC-KR
cy: Corëeg, EUC-KR

note: ENC_KORE_JOHAB
en: Korean, JOHAB
cy: Corëeg, JOHAB

note: ENC_KORE_KSC
en: Korean, KSC_5601
cy: Corëeg, KSC_5601

note: ENC_KORE_WIN
en: Korean, Windows Code Page 949
cy: Corëeg Cod Tudalen Windows 949

note: LANG_KU
en: Kurdish
cy: Cwrdeg

note: DLG_History_LastSaved
en: Last saved:
cy: Cadwyd diwethaf:

note: LANG_LA_IT
en: Latin
cy: Lladin

note: LANG_LV_LV
en: Latvian
cy: Latfieg

note: LANG_LT_LT
en: Lithuanian
cy: Lithuaneg

note: DLG_CLIPART_Loading
en: Loading Clip Art...
cy: Llwytho Clip Gelf...

note: DLG_UFS_Effects_LowerCase
en: Lowercase
cy: Llythrennau bach

note: LANG_MK
en: Macedonian
cy: Macedoneg

note: DLG_ULANG_DefaultLangChkbox
en: Make default for document
cy: Gwneud yn rhagosodedig ar gyfer dogfen

note: LANG_MH_MH
en: Marshallese (Marshall Islands)
cy: Marshalleg (Ynysoedd Marshall)

note: LANG_MH_NR
en: Marshallese (Nauru)
cy: Marshalleg (Nauru)

note: DLG_Merge
en: Merge
cy: Cyfuno

note: LANG_MN_MN
en: Mongolian
cy: Mongoleg

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_NAME
en: Name:
cy: Enw:

note: DLG_MB_No
en: No
cy: Na

note: DLG_IP_No_Picture_Label
en: No Picture
cy: Dim Darlun

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_NONE_SELECTED
en: No plugin selected
cy: Dim ategyn wedi ei ddewis

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_NOT_AVAILABLE
en: Not available
cy: Ddim ar gael

note: STYLE_NUMHEAD1
en: Numbered Heading 1
cy: Pennawd Rhif 1

note: STYLE_NUMHEAD2
en: Numbered Heading 2
cy: Pennawd Rhif 2

note: STYLE_NUMHEAD3
en: Numbered Heading 3
cy: Pennawd Rhif 3

note: DLG_OK
en: OK
cy: Iawn

note: LANG_OC_FR
en: Occitan
cy: Occitaneg

note: DLG_FOSA_OpenTitle
en: Open File
cy: Agor Ffeil

note: DLG_FOSA_FileOpenTypeLabel
en: Open file as &type:
cy: Agor ffeil fel &type:

note: DLG_LISTDOCS_Title
en: Opened Documents
cy: Dogfennau Agored

note: TB_Zoom_Percent
en: Other...
cy: Arall...

note: DLG_Zoom_Percent
en: P&ercent:
cy: C&anran:

note: TB_Zoom_PageWidth
en: Page Width
cy: Lled Tudalen

note: DLG_UP_PageRanges
en: Page ranges:
cy: Ystod tudalennau:

note: DLG_Password_Password
en: Password:
cy: Cyfrinair:

note: STYLE_PLAIN_TEXT
en: Plain Text
cy: Testun Plaen

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_DETAILS
en: Plugin Details
cy: Manylion Ategyn

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_LIST
en: Plugin List
cy: Rhestr Ategion

note: LANG_PL_PL
en: Polish
cy: Pwyleg

note: LANG_PT_BR
en: Portuguese (Brazil)
cy: Portiwgaleg (Brasil)

note: LANG_PT_PT
en: Portuguese (Portugal)
cy: Portiwgaleg (Portiwgal)

note: DLG_Image_PlaceColumn
en: Position relative to its Column
cy: Dehongli'r safle mewn perthynas â'r ymyl gwaelod/de

note: DLG_Image_PlacePage
en: Position relative to its Page
cy: Dehongli'r safle mewn perthynas â'r ymyl gwaelod/de

note: DLG_Image_PlaceParagraph
en: Position relative to nearest paragraph
cy: Dehongli'r safle mewn perthynas â'r ymyl gwaelod/de

note: DLG_Image_Aspect
en: Preserve aspect ratio
cy: Cadw Cymhareb Agwedd

note: DLG_IP_Activate_Label
en: Preview Picture
cy: Rhagolwg Darlun

note: DLG_FOSA_PrintToFileTitle
en: Print To File
cy: Argraffu i Ffeil

note: DLG_FOSA_FilePrintTypeLabel
en: Print file as &type:
cy: Argraffu ffeil fel &type:

note: DLG_UP_PrintIn
en: Print in:
cy: Argraffu yn:

note: DLG_UP_PrintTo
en: Print to:
cy: Argraffu i:

note: DLG_UP_Printer
en: Printer
cy: Argraffydd

note: DLG_UP_PrinterCommand
en: Printer command:
cy: Gorchymyn argraffydd:

note: LANG_PA_PK
en: Punjabi (Pakistan)
cy: Punjabi (Pacistan)

note: LANG_QUL_BO
en: Quechua (Northern Bolivia)
cy: Quechua (Gogledd Bolivia)

note: LANG_QUH_BO
en: Quechua (Southern Bolivia)
cy: Quechua (De Bolivia)

note: ReadOnly
en: Read-Only
cy: Darllen yn Unig

note: DLG_FOSA_RecordToFileTitle
en: Record Editing to File
cy: Recordio Golygu i Ffeil

note: DLG_UFS_StyleRegular
en: Regular
cy: Arferol

note: DLG_DocComparison_Relationship
en: Relationship:
cy: Perthynas:

note: DLG_HTMLOPT_ExpMathMLRenderPNG
en: Render MathML to PNG images (JavaScript will be used if option is not checked)
cy: Trosi MathML i ddelweddau PNG (Bydd JavaScript yn cael ei ddefnyddio os nad yw'r dewis wedi ei dicio)

note: DLG_FOSA_ReplayFromFileTitle
en: Replay Editing from File
cy: Ailadrodd Golygu o Ffeil

note: DLG_Restore DLG_History_Restore
en: Restore
cy: Adfer

note: DLG_HTMLOPT_ExpRestore
en: Restore Settings
cy: Adfer Gosodiadau

note: DLG_DocComparison_Results
en: Results
cy: Canlyniadau

note: LANG_RO_RO
en: Romanian
cy: Rwmaneg

note: ENC_ROMA_MAC
en: Romanian, Macintosh
cy: Rwmaneg, Macintosh

note: LANG_RU_RU
en: Russian
cy: Rwsieg

note: LANG_RU_PETR1708
en: Russian, pre-1918
cy: Rwsieg, cyn 1918

note: DLG_UFS_SampleFrameLabel
en: Sample
cy: Enghraifft

note: LANG_SC_IT
en: Sardinian
cy: Sardinieg

note: DLG_FOSA_SaveAsTitle
en: Save File As
cy: Cadw Ffeil Fel

note: DLG_HTMLOPT_ExpSave
en: Save Settings
cy: Cadw Gosodiadau

note: DLG_FOSA_FileSaveTypeLabel
en: Save file as &type:
cy: Cadw ffeil fel &type:

note: DLG_UFS_ScriptLabel
en: Script:
cy: Sgript:

note: STYLE_DELIM_SECTION
en: Section
cy: Dewis

note: STYLE_SECTHEADING
en: Section Heading
cy: Penawd Adran

note: DLG_UENC_EncLabel
en: Select Encoding:
cy: Dewis Amgodiad:

note: DLG_HTMLOPT_ExpLabel
en: Select HTML export options:
cy: Dewis dewisiadau allfrio HTML:

note: DLG_ULANG_LangLabel
en: Select Language:
cy: Dewis Iaith:

note: LANG_SR
en: Serbian
cy: Serbeg

note: LANG_SR_LATIN
en: Serbian, Latin
cy: Serbeg, Lladin

note: DLG_ULANG_LangTitle
en: Set Language
cy: Gosod &Iaith

note: DLG_UFS_TransparencyCheck
en: Set no Highlight Color
cy: Peidio gosod Lliw Amlygu

note: DLG_UFS_SizeLabel
en: Size:
cy: Maint:

note: LANG_SK_SK
en: Slovak
cy: Slofaceg

note: LANG_SL_SI
en: Slovenian
cy: Slofeneg

note: DLG_UFS_Effects_SmallCaps
en: Small Capitals
cy: Prif Lythrennau Bach

note: LANG_ES_MX
en: Spanish (Mexico)
cy: Sbaeneg (Mecsico)

note: LANG_ES_ES
en: Spanish (Spain)
cy: Sbaeneg (Sbaen)

note: DLG_HTMLOPT_ExpSplitDocument
en: Split document
cy: Hollti'r ddogfen

note: DLG_Image_SquareWrap
en: Square text wrapping
cy: Amlapio testun sgwâr

note: DLG_DocComparison_Styles
en: Styles:
cy: Arddulliau:

note: LANG_SV_SE
en: Swedish
cy: Swedeg

note: TB_Font_Symbol
en: Symbols
cy: Symbolau

note: LANG_SYR
en: Syriac
cy: Syrieg

note: DLG_UFS_ColorTab
en: Text Color
cy: Lliw'r Testun

note: DLG_Image_WrappedBoth
en: Text wrapped on both sides of the Image
cy: Testun wedi ei amlapio ar ddwy ochr y ddelwedd

note: DLG_Image_WrappedLeft
en: Text wrapped to the Left of the Image
cy: Testun wedi ei amlapio ar ochr Chwith y Ddelwedd

note: DLG_Image_WrappedRight
en: Text wrapped to the Right of the Image
cy: Testun wedi ei amlapio ar ochr Dde'r Ddelwedd

note: ENC_THAI_WIN
en: Thai, Windows Code Page 874
cy: Thai, Cod Tudalen Windows 874

note: DLG_NoSaveFile_DirNotWriteable
en: The directory '%s' is write-protected.
cy: Mae cyfeiriadur '%s' wedi ei ddiogelu rhag ysgrifennu.

note: DLG_FOSA_ExtensionDoesNotMatch
en: The given file extension does not match the chosen file type. Do you want to use this name anyway?
cy: Nid yw'r estyniad ffeil sy'n cael ei gynnig yn cydweddu a'r math o ffeil sydd wedi ei dewis. Hoffech chi ddefnyddio'r enw beth bynnag?

note: MSG_HistoryPartRestore2
en: The nearest version that can be restored fully is %d. Would you like to restore this version instead? To partially restore version %d press No.
cy: Y fersiwn agosaf y mae modd ei adfer yw %d. Hoffech chi adfer y fersiwn yma yn lle hynny? I rannol adfer fersiwn %d cliciwch Na.

note: DLG_UP_InvalidPrintString
en: The print command string is not valid.
cy: Nid yw'r llinell gorchymyn argraffu yn ddilys.

note: MSG_NoUndo
en: This operation cannot be undone. Are you sure you want to proceed?
cy: Nid oes modd dadwneud y weithred hon. Ydych chi'n siŵr eich bod am barhau?

note: DLG_Image_TightWrap
en: Tight text wrapping
cy: Amlapio testun yn dynn

note: MSG_HistoryPartRestore3
en: To continue anyway, press OK.
cy: I barhau beth bynnag, cliciwch Iawn.

note: MSG_HistoryPartRestore4
en: To quit the restoration attempt, press Cancel.
cy: I adael yr ymgais i adfer, cliciwch Diddymu.

note: LANG_TR_TR
en: Turkish
cy: Twrceg

note: ENC_TURK_ISO
en: Turkish, ISO-8859-9
cy: Twrceg, ISO-8859-9

note: ENC_TURK_MAC
en: Turkish, Macintosh
cy: Twrceg, Macintosh

note: ENC_TURK_WIN
en: Turkish, Windows Code Page 1254
cy: Twrceg, Cod Tudalen Windows 1254

note: DLG_Image_WrapType
en: Type of text wrapping
cy: Math o amlapio testun

note: LANG_UK_UA
en: Ukrainian
cy: Wcraneg

note: ENC_UKRA_KOI
en: Ukrainian, KOI8-U
cy: Wcraneg, KOI8-U

note: ENC_UKRA_MAC
en: Ukrainian, Macintosh
cy: Wcraneg, Macintosh

note: UntitledDocument
en: Untitled%d
cy: Di-deitl%d

note: DLG_UFS_Effects_UpperCase
en: Uppercase
cy: Prif Lythrennau

note: DLG_History_List_Title
en: Version history
cy: Hanes fersiwn

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_VERSION DLG_History_Version
en: Version:
cy: Fersiwn:

note: DLG_ABOUT_Version
en: Version: %s
cy: Fersiwn: %s

note: LANG_VI_VN
en: Vietnamese
cy: Fietnameg

note: ENC_VIET_TCVN
en: Vietnamese, TCVN
cy: Fietnameg, TCVN

note: ENC_VIET_VISCII
en: Vietnamese, VISCII
cy: Fietnameg, VISCII

note: ENC_VIET_WIN
en: Vietnamese, Windows Code Page 1258
cy: Fietnameg, Cod Tudalen Windows 1258

note: DLG_MW_MoreWindows
en: View Document
cy: Golwg Dogfen

note: DLG_MW_Activate
en: View:
cy: Golwg:

note: LANG_CY_GB
en: Welsh
cy: Cymraeg

note: ENC_MLNG_DOS
en: Western European, DOS/Windows Code Page 850
cy: Gorllewin Ewrop, DOS/Tudalen Cod Windows 850

note: ENC_WEST_HP
en: Western European, HP
cy: Gorllewin Ewrop, HP

note: ENC_WEST_ISO
en: Western European, ISO-8859-1
cy: Gorllewin Ewrop, ISO-8859-1

note: ENC_WEST_MAC
en: Western European, Macintosh
cy: Gorllewin Ewrop, Macintosh

note: ENC_WEST_NXT
en: Western European, NeXT
cy: Gorllewin Ewrop, NeXT

note: ENC_WEST_WIN
en: Western European, Windows Code Page 1252
cy: Gorllewin Ewrop, Cod Tudalen Windows 1252

note: TB_Zoom_WholePage
en: Whole Page
cy: &Tudalen Gyfan

note: DLG_Image_Width
en: Width:
cy: Lled:

note: DLG_IP_Width_Label
en: Width:
cy: Lled:

note: DLG_MB_Yes
en: Yes
cy: Iawn

note: LANG_YI
en: Yiddish
cy: Yideg

note: MSG_HistoryConfirmSave
en: You have to save changes to document %s before proceeding. Save now?
cy: Cadw newidiadau i ddogfen %s cyn cau. Cadw?

note: DLG_Zoom_RadioFrameCaption
en: Zoom to
cy: Chwyddo i

note: DLG_UnixMB_No
en: _No
cy: _Na

note: DLG_UnixMB_Yes
en: _Yes
cy: _Iawn

note: DLG_DocComparison_Different
en: different
cy: gwahanol

note: DLG_DocComparison_DivergingPos
en: diverging after document position %d
cy: dargyfeirio ar ôl safle dogfen %d

note: DLG_DocComparison_Diverging
en: diverging after version %d of %s
cy: dargyfeirio ar ôl fersiwn %d o %s

note: DLG_DocComparison_Identical
en: identical
cy: unfath

note: DLG_Unit_inch
en: inch
cy: modfedd

note: DLG_Unit_points
en: points
cy: pwyntiau

note: DLG_DocComparison_Siblings
en: siblings
cy: siblingiaid

note: DLG_DocComparison_Unrelated
en: unrelated
cy: heb berthynas

[ctx: STYLE_NONE]
note: STYLE_NONE
en: None
cy: Dim
