AbiWord 2.9 - en to vi translation catalogue (1002 entries)

note: DLG_Styles_ErrNotTitle2
en:  - Reserved. 
     You cannot use this name. Choose Another
vi:  - Dành riêng.
     Bạn không thể dùng tên này. Hãy chọn một tên khác

note: DLG_WordCount_Auto_Update
en:  Auto Update
vi:  Tự động cập nhật

note: DLG_PageSetup_Percent
en: % of normal size
vi: % ocỡ bình thường

note: MSG_DlgNotImp
en: %s not implemented yet.
    
    If you are a programmer, feel free to add code in %s, line %d
    and mail patches to:
    
    	abiword-dev@abisource.com
    
    Otherwise, please be patient.
vi: %s chưa được làm.
    
    Nếu bạn là lập trình viên, hãy thoải mái thêm mã vào %s, dòng %d
    và gửi patch tới:
    
    	abiword-dev@abisource.com
    
    Nếu bạn là người dùng, vui lòng chờ đợi.

note: MENU_LABEL_HELP_ABOUT
en: &About %s
vi: &Giới thiệu %s

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_ACCEPT_REVISION
en: &Accept revision
vi: &Chấp nhận hiệu chỉnh

note: DLG_Spell_AddToDict MENU_LABEL_SPELL_ADD
en: &Add
vi: &Thêm

note: DLG_PageSetup_Adjust
en: &Adjust to:
vi: &Chỉnh thành:

note: MENU_LABEL_ALIGN
en: &Align
vi: &Canh hàng

note: DLG_Options_Label_ViewAll
en: &All
vi: &Tất cả

note: DLG_Para_LabelAt
en: &At:
vi: &Tại:

note: MENU_LABEL_TOOLS_AUTOSPELL
en: &Auto Spellcheck
vi: &Tự động kiểm lỗi chính tả

note: DLG_Options_Label_PrefsAutoSave
en: &Automatically save this Scheme
vi: &Tự động lưu scheme này

note: DLG_Para_LabelBefore
en: &Before:
vi: &Trên:

note: MENU_LABEL_FMT_BOLD
en: &Bold
vi: Đậ&m

note: DLG_PageSetup_Bottom
en: &Bottom:
vi: Đá&y:

note: MENU_LABEL_INSERT_BREAK
en: &Break
vi: N&gắt

note: MENU_LABEL_ALIGN_CENTER
en: &Center
vi: &Giữa

note: DLG_Spell_Change
en: &Change
vi: &Thay đổi

note: MENU_LABEL_INSERT_CLIPART
en: &Clip Art
vi: Tậ&p ảnh

note: DLG_CloseButton MENU_LABEL_FILE_CLOSE
en: &Close
vi: Đón&g

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETE_COLUMNS
en: &Column
vi: &Cột

note: DLG_Break_ColumnBreak
en: &Column break
vi: Ngắt &cột

note: MENU_LABEL_FMT_COLUMNS
en: &Columns
vi: &Cột

note: MENU_LABEL_EDIT_COPY
en: &Copy
vi: &Sao chép

note: MENU_LABEL_FMT_STYLE_DEFINE
en: &Create and Modify Styles
vi: &Tạo và Hiệu chỉnh

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETE
en: &Delete
vi: &Xóa

note: MENU_LABEL_INSERT_DELETE_HYPERLINK
en: &Delete hyperlink
vi: &Xóa siêu liên kết

note: DLG_Options_Btn_CustomDict
en: &Dictionary...
vi: &Từ điển...

note: MENU_LABEL_FMT_DOCUMENT
en: &Document
vi: Tà&i liệu

note: MENU_LABEL_WINDOW
en: &Documents
vi: &Tài liệu

note: DLG_Para_PushNoHyphenate
en: &Don't hyphenate
vi: &Không ngắt chữ

note: DLG_Options_Btn_IgnoreEdit MENU_LABEL_EDIT
en: &Edit
vi: &Sửa

note: DLG_Break_EvenPage
en: &Even page
vi: Trang &chẵn

note: MENU_LABEL_INSERT_FIELD
en: &Field
vi: T&rường

note: DLG_Field_Fields_No_Colon
en: &Fields
vi: T&rường

note: DLG_Field_Fields
en: &Fields:
vi: T&rường:

note: DLG_RDF_Editor_Menu_File MENU_LABEL_FILE
en: &File
vi: &Tập tin

note: MENU_LABEL_EDIT_FIND
en: &Find
vi: &Tìm

note: DLG_FR_FindNextButton
en: &Find Next
vi: Tìm tiế&p

note: MENU_LABEL_EDIT_GOTO
en: &Go To
vi: Đ&i tới

note: MENU_LABEL_VIEW_HEADFOOT
en: &Header and Footer
vi: &Header và Footer

note: DLG_PageSetup_Height
en: &Height:
vi: &Cao:

note: DLG_HelpButton MENU_LABEL_HELP
en: &Help
vi: Trợ &giúp

note: DLG_Options_Label_ViewHiddenText
en: &Hidden Text
vi: &Chuỗi ẩn

note: MENU_LABEL_INSERT_HYPERLINK
en: &Hyperlink
vi: &Siêu liên kết

note: DLG_Spell_Ignore
en: &Ignore
vi: &Bỏ qua

note: MENU_LABEL_SPELL_IGNOREALL
en: &Ignore All
vi: &Bỏ qua tất cả

note: MENU_LABEL_FMT_IMAGE MENU_LABEL_FMT_POSIMAGE
en: &Image
vi: Đổi &cỡ ảnh

note: MENU_LABEL_WEB_WEBPREVIEW
en: &In web browser
vi: Như trang &web

note: DLG_InsertButton MENU_LABEL_INSERT MENU_LABEL_TABLE_INSERT DLG_Insert
en: &Insert
vi: &Chữ tự động

note: MENU_LABEL_FMT_ITALIC
en: &Italic
vi: &Nghiêng

note: MENU_LABEL_ALIGN_JUSTIFY
en: &Justify
vi: Canh đề&u

note: DLG_PageSetup_Landscape
en: &Landscape
vi: &Nằm ngang

note: MENU_LABEL_TOOLS_LANGUAGE
en: &Language
vi: N&gôn ngữ

note: MENU_LABEL_ALIGN_LEFT
en: &Left
vi: &Trái

note: DLG_Para_LabelLeft DLG_PageSetup_Left
en: &Left:
vi: &Trái:

note: MENU_LABEL_VIEW_LOCK_TB_LAYOUT
en: &Lock layout
vi: &Khóa bố trí

note: MENU_LABEL_TOOLS_MAILMERGE
en: &Mail Merge
vi: T&rộn thư

note: MENU_LABEL_INSERT_MAILMERGE
en: &Mail Merge Field
vi: Trường &Trộn thư

note: MENU_LABEL_TABLE_MERGE_CELLS
en: &Merge Cells
vi: T&rộn ô

note: MENU_LABEL_WINDOW_MORE
en: &More Documents
vi: Nhiều tà&i liệu hơn

note: DLG_Goto_Label_Name
en: &Name:
vi: &Tên:

note: MENU_LABEL_FILE_NEW
en: &New
vi: Mớ&i

note: MENU_LABEL_WINDOW_NEW
en: &New Window
vi: Cửa sổ mớ&i

note: DLG_Break_NextPage
en: &Next page
vi: Trang &kế

note: MENU_LABEL_VIEW_NORMAL
en: &Normal Layout
vi: Bố trí &bình thường

note: DLG_Goto_Label_Number
en: &Number:
vi: &Số:

note: DLG_FormatTOC_NumberingType
en: &Numbering type:
vi: &Kiểu đánh số:

note: DLG_Break_OddPage
en: &Odd page
vi: Trang &lẻ

note: MENU_LABEL_FILE_OPEN
en: &Open
vi: &Mở

note: DLG_MailMerge_OpenFile
en: &Open File
vi: &Mở tập tin

note: MENU_LABEL_FMT_OVERLINE
en: &Overline
vi: Gạ&ch đỉnh

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_WIDTH
en: &Page Width
vi: Bề &rộng trang

note: DLG_Break_PageBreak
en: &Page break
vi: Ngắt t&rang

note: MENU_LABEL_FMT_PARAGRAPH
en: &Paragraph
vi: Đ&oạn

note: MENU_LABEL_EDIT_PASTE
en: &Paste
vi: &Dán

note: MENU_LABEL_INSERT_GRAPHIC
en: &Picture
vi: Ả&nh

note: MENU_LABEL_TOOLS_PLUGINS
en: &Plugins
vi: &Plugin

note: DLG_PageSetup_Portrait
en: &Portrait
vi: &Thẳng đứng

note: MENU_LABEL_FILE_PRINT
en: &Print
vi: &In

note: MENU_LABEL_VIEW_PRINT
en: &Print Layout
vi: Bố trí &in

note: MENU_LABEL_FILE_EXIT
en: &Quit
vi: T&hoát

note: MENU_LABEL_EDIT_REDO
en: &Redo
vi: &Làm lại

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_REJECT_REVISION
en: &Reject revision
vi: &Bỏ hiệu chỉnh

note: DLG_FR_ReplaceButton
en: &Replace
vi: T&hay thế

note: DLG_Options_Btn_IgnoreReset
en: &Reset
vi: Đặt &lại

note: MENU_LABEL_VIEW_DEFAULT_TB_LAYOUT
en: &Reset to default layout
vi: Đặt &lại bố trị mặc định

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS
en: &Revisions
vi: &Hiệu chỉnh

note: MENU_LABEL_ALIGN_RIGHT
en: &Right
vi: &Phải

note: DLG_Para_LabelRight DLG_PageSetup_Right
en: &Right:
vi: &Phải:

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETE_ROWS MENU_LABEL_TABLE_SELECT_ROW
en: &Row
vi: &Hàng

note: DLG_Options_Label_ViewRuler
en: &Ruler
vi: T&hước

note: MENU_LABEL_FILE_SAVE
en: &Save
vi: &Lưu

note: MENU_LABEL_FILE_SAVEIMAGE
en: &Save Image As
vi: &Lưu ảnh là

note: MENU_LABEL_WEB_SAVEASWEB
en: &Save web page
vi: &Lưu trang web

note: MENU_LABEL_HELP_SEARCH
en: &Search for Help
vi: &Tìm trợ giúp

note: MENU_LABEL_TABLE_SELECT
en: &Select
vi: &Chọn

note: MENU_LABEL_TOOLS_REVISIONS_SET_VIEW_LEVEL
en: &Select revision
vi: &Chọn hiệu chỉnh

note: MENU_LABEL_VIEW_STATUSBAR
en: &Show Status Bar
vi: Hiện Thanh t&rạng thái

note: DLG_Para_LabelSpecial
en: &Special:
vi: Đặc &biệt:

note: MENU_LABEL_TOOLS_SPELLING
en: &Spelling
vi: &Chính tả

note: DLG_Options_Label_ViewStatusBar
en: &Status bar
vi: Thanh t&rạng thái

note: MENU_LABEL_FMT_SUBSCRIPT
en: &Subscript
vi: Chữ nhỏ &dưới

note: DLG_Para_PushSuppressLineNumbers
en: &Suppress line numbers
vi: &Bỏ số dòng

note: MENU_LABEL_FMT_TABLE MENU_LABEL_TABLE_INSERT_TABLE MENU_LABEL_TABLE_DELETE_TABLE MENU_LABEL_TABLE_SELECT_TABLE
en: &Table
vi: &Bảng

note: MENU_LABEL_FMT_TABS
en: &Tabs
vi: &Tab

note: DLG_Para_ButtonTabs
en: &Tabs...
vi: &Tab...

note: MENU_LABEL_VIEW_TOOLBARS
en: &Toolbars
vi: Thanh &công cụ

note: MENU_LABEL_TOOLS
en: &Tools
vi: &Công cụ

note: DLG_PageSetup_Top
en: &Top:
vi: Đỉn&h:

note: DLG_Field_Types_No_Colon
en: &Types
vi: &Loại

note: DLG_Field_Types
en: &Types:
vi: &Loại:

note: MENU_LABEL_FMT_UNDERLINE
en: &Underline
vi: Gạch c&hân

note: MENU_LABEL_EDIT_UNDO
en: &Undo
vi: &Hoàn lại

note: DLG_Options_Label_ViewUnits DLG_PageSetup_Units
en: &Units:
vi: Đơn &vị:

note: MENU_LABEL_VIEW DLG_MW_ViewButton
en: &View
vi: Đặt &lại bố trị mặc định

note: MENU_LABEL_VIEW_WEB
en: &Web Layout
vi: Bố trí &Web

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_WHOLE
en: &Whole Page
vi: N&guyên trang

note: DLG_FR_WholeWord
en: &Whole word
vi: Nguyên &từ

note: DLG_PageSetup_Width
en: &Width:
vi: &Rộng:

note: MENU_LABEL_TOOLS_WORDCOUNT
en: &Word Count
vi: &Số từ

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_MENU MENU_LABEL_VIEW_ZOOM
en: &Zoom
vi: &Phóng to/thu nhỏ

note: DLG_Spell_NoSuggestions
en: (no spelling suggestions)
vi: (không có đề nghị)

note: DLG_Para_SpecialNone
en: (none)
vi: (không)

note: TOOLBAR_LABEL_1COLUMN TOOLBAR_STATUSLINE_1COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_1COLUMN
en: 1 Column
vi: 1 Cột

note: TOOLBAR_LABEL_MIDDLE_SPACE
en: 1.5 Spacing
vi: 1.5 Khoảng trống

note: DLG_Para_SpacingHalf
en: 1.5 lines
vi: 1.5 dòng

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MIDDLE_SPACE TOOLBAR_TOOLTIP_MIDDLE_SPACE
en: 1.5 spacing
vi: 1.5 khoảng trống

note: TOOLBAR_LABEL_PARA_12BEFORE
en: 12 pt before
vi: 12 pt phía trên

note: TOOLBAR_LABEL_2COLUMN TOOLBAR_STATUSLINE_2COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_2COLUMN
en: 2 Columns
vi: 2 Cột

note: TOOLBAR_LABEL_3COLUMN TOOLBAR_STATUSLINE_3COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_3COLUMN
en: 3 Columns
vi: 3 Cột

note: DLG_Goto_Btn_Prev
en: << Prev
vi: << Trước

note: DLG_Options_Label_SpellSuggest
en: A&lways suggest corrections
vi: &Luôn đề nghị sửa lỗi

note: MSG_SpellSelectionDone
en: AbiWord finished checking the selection.
vi: AbiWord đã hoàn tất kiểm tra vùng chọn.

note: DLG_FR_FinishedReplace
en: AbiWord has finished its search of the document and has made %d replacements.
vi: AbiWord đã hoàn tất tìm kiếm trong tài liệu và đã thay thế %d lần.

note: DLG_FR_FinishedFind
en: AbiWord has finished searching the document.
vi: AbiWord đã hoàn tất tìm kiếm trong tài liệu.

note: WINDOWS_COMCTL_WARNING
en: AbiWord is designed for a newer version of the system file COMCTL32.DLL
    than the one currently on your system. (COMCTL32.DLL version 4.72 or newer)
    A solution to this problem is explained in the FAQ on the AbiSource web site
    
    	http://www.abisource.com
    
    You can use the program, but the toolbar may be missing.
vi: AbiWord được thiết kế với phiên bản COMCTL32.DLL mới hơn phiên bản đang dùng
    trên hệ thống của bạn. (COMCTL32.DLL phiên bản 4.72 hoặc mới hơn) Giải pháp
    cho vấn đề này được giải thích trong FAQ trên trang Web của AbiSource
    
    	http://www.abisource.com
    
    Bạn có thể sử dụng chương trình, nhưng thiếu thanh công cụ.

note: WINDOWS_NEED_UNICOWS
en: AbiWord needs the file %s.dll
    Please download and install it from http://www.microsoft.com/msdownload/platformsdk/sdkupdate/psdkredist.htm
vi: AbiWord cần tập tin %s.dll
    Vui lòng tải nó về từ
    http://www.microsoft.com/msdownload/platformsdk/sdkupdate/psdkredist.htm
    và cài đặt nó.

note: MENU_LABEL_HELP_ABOUT_GNOMEOFFICE
en: About G&NOME Office
vi: Giới thiệu G&NOME Office

note: MENU_STATUSLINE_HELP_ABOUT_GNOMEOFFICE
en: About the GNOME Office project
vi: Giới thiệu về Dự án GNOME Office

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_ACCEPT_REVISION
en: Accept the suggested change
vi: Chấp nhận thay đổi được đề nghị

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ADD_COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_ADD_COLUMN
en: Add a column to this table after the current column
vi: Thêm một cột vào bảng này sau cột hiện thời

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ADD_ROW TOOLBAR_TOOLTIP_ADD_ROW
en: Add a row to this table after the current row
vi: Thêm một hàng vào bảng này sau hàng hiện thời

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BORDERS
en: Add borders and shading to the selection
vi: Thêm biên và bóng cho vùng chọn

note: TOOLBAR_LABEL_ADD_COLUMN
en: Add column after
vi: Thêm cột sau

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BULLETS
en: Add or modify bullets and numbering for selected paragraphs
vi: Thêm hoặc thay đổi đặt nút hoặc đánh số của đoạn được chọn

note: TOOLBAR_LABEL_ADD_ROW
en: Add row after
vi: Thêm hàng sau

note: MENU_STATUSLINE_SPELL_ADD
en: Add this word to the custom dictionary
vi: Thêm từ này vào từ điển riêng

note: DLG_Styles_ModifyTemplate
en: Add to template
vi: Thêm vào mẫu

note: DLG_Para_LabelAfter
en: Aft&er:
vi: &Sau:

note: DLG_Para_LabelAlignment
en: Ali&gnment:
vi: &Canh hàng:

note: DLG_PageNumbers_Alignment_No_Colon
en: Alignment
vi: Canh hàng

note: DLG_Tab_Label_Alignment DLG_PageNumbers_Alignment
en: Alignment:
vi: Canh hàng:

note: DLG_Options_Label_CheckWhiteForTransparent
en: Allow screen colors other than white
vi: Cho phép màu nền khác màu trắng

note: FIELD_Application
en: Application
vi: Ứng dụng

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMTPAINTER TOOLBAR_TOOLTIP_FMTPAINTER
en: Apply the previously copied paragraph formatting onto the selected text
vi: Áp dụng định dạng đoạn được chép trước đó cho đoạn chữ được chọn

note: DLG_Lists_Apply_Current
en: Apply to Current List
vi: Áp dụng vào danh sách hiện thời

note: DLG_FormatTable_Apply_To
en: Apply to:
vi: Áp dụng cho:

note: DLG_Lists_Arabic_List
en: Arabic List
vi: Danh sách Arabic

note: DLG_Para_SpacingAtLeast
en: At least
vi: Ít nhất

note: DLG_Lists_Resume
en: Attach to Previous List
vi: Gắc vào Danh sách trước

note: DLG_MetaData_Author_LBL DLG_Annotation_Author_LBL DLG_PLUGIN_MANAGER_AUTHOR
en: Author:
vi: Tác giả:

note: DLG_Options_Label_AutoSaveCurrent
en: Auto &save current file every
vi: Tự động &lưu tập tin hiện thời mỗi

note: DLG_Options_Label_AutoSave
en: Auto Save
vi: Tự động lưu

note: DLG_Options_Label_SpellAutoReplace
en: Auto replace misspelled words
vi: Tự động thay thế từ sai chính tả

note: DLG_InsertTable_AutoFit
en: AutoFit Behavior
vi: Hành vi Tự động khít

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_AUTOFIT
en: Autofit Table
vi: Bảng tự động vừa khít

note: DLG_InsertTable_AutoColSize
en: Automatic column size
vi: Định cỡ cột tự động

note: DLG_Options_Label_CheckAutoLoadPlugins
en: Automatically load all plugins found
vi: Tự động nạp mọi plugin tìm thấy

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_AUTOSPELL
en: Automatically spell-check the document
vi: Tự độmg kiểm tra lỗi chính tả cho tài liệu

note: DLG_Styles_ModifyAutomatic
en: Automatically update
vi: Tự động cập nhật

note: DLG_Para_LabelBy
en: B&y:
vi: &Bởi:

note: DLG_FormatFrame_Background DLG_FormatTable_Background
en: Background
vi: Nền

note: DLG_FormatFrame_Background_Color DLG_FormatTable_Background_Color
en: Background color:
vi: Màu nền:

note: DLG_Tab_Radio_Bar
en: Bar
vi: Thanh

note: TabToggleBarTab
en: Bar Tab
vi: Thanh Tab

note: DLG_Styles_ModifyBasedOn
en: Based On:
vi: Dựa trên:

note: MENU_LABEL_INSERT_BOOKMARK
en: Boo&kmark
vi: Đánh &Dấu

note: DLG_Goto_Target_Bookmark
en: Bookmark
vi: Đánh Dấu

note: MSG_BookmarkNotFound
en: Bookmark "%s" was not found in this document.
vi: Không tìm thấy Đánh Dấu "%s" trong tài liệu này.

note: DLG_FormatFrame_Border_Color DLG_FormatTable_Border_Color DLG_BorderShading_Border_Color
en: Border color:
vi: Màu biên:

note: DLG_FormatFrame_Borders DLG_FormatTable_Borders DLG_BorderShading_Borders
en: Borders
vi: Biên

note: DLG_BorderShading_Title
en: Borders and Shading
vi: Biên và bóng

note: BottomMarginStatus
en: Bottom Margin [%s]
vi: Đáy biên [%s]

note: FIELD_Application_Options
en: Build Options
vi: Tùy chọn build

note: FIELD_Application_Target
en: Build Target
vi: Đích build

note: DLG_Lists_Type_bullet
en: Bullet
vi: Nút

note: TOOLBAR_LABEL_LISTS_BULLETS TOOLBAR_STATUSLINE_LISTS_BULLETS TOOLBAR_TOOLTIP_LISTS_BULLETS
en: Bullets
vi: Nút

note: MENU_LABEL_FMT_BULLETS
en: Bullets and &Numbering
vi: Đặt nút và Đánh số

note: DLG_Options_Label_Look
en: Button Style
vi: Kiểu nút

note: MENU_LABEL_FMT_TOGGLECASE
en: C&hange Case
vi: Đổ&i hoa/thường

note: MENU_LABEL_HELP_CREDITS
en: C&redits
vi: C&redit

note: MSG_NoBreakInsideTable
en: Can not insert a Break inside a table
vi: Không thể chèn Ngắt vào giữa bảng

note: DLG_Styles_ErrStyleCantDelete
en: Cannot delete this style
vi: Không thể xóa kiểu này

note: DLG_Styles_ErrStyleBuiltin
en: Cannot modify a builtin style
vi: Không thể thay đổi kiểu có sẵn

note: DLG_MetaData_Category_LBL
en: Category:
vi: Phân loại:

note: DLG_Tab_Radio_Center DLG_PageNumbers_Center TOOLBAR_LABEL_ALIGN_CENTER
en: Center
vi: Giữa

note: TabToggleCenterTab
en: Center Tab
vi: Tab Giữa

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_CENTER TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_CENTER
en: Center alignment
vi: Canh giữa

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_CENTER
en: Center-align the paragraph
vi: Canh giữa đoạn

note: DLG_Para_AlignCentered
en: Centered
vi: Giữa

note: DLG_Spell_ChangeTo
en: Change &to:
vi: Đổi thành:

note: DLG_Spell_ChangeAll
en: Change A&ll
vi: Đổi tất cả

note: DLG_Background_Title
en: Change Background Color
vi: Đổi màu nền

note: DLG_ToggleCase_Title
en: Change Case
vi: Đổi hoa/thường

note: DLG_Lists_Cur_Change_Start
en: Change Current 
    List
vi: Đổi danh sách
    hiện thời

note: DLG_Background_TitleHighlight
en: Change Highlight Color
vi: Đổi màu điểm sáng

note: DLG_FormatTOC_ChangeStyle
en: Change Style
vi: Đổi kiểu dáng

note: DLG_Background_TitleFore
en: Change Text Color
vi: Đổi màu chữ

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_DOM_DIRECTION TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_DOM_DIRECTION
en: Change dominant direction of paragraph
vi: Đổi hướng trội của đoạn

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TOGGLECASE
en: Change the case of the selected text
vi: Đổi hoa/thường của đoạn chữ được chọn

note: MENU_STATUSLINE_FMT_FONT
en: Change the font of the selected text
vi: Đổi font cho đoạn chữ được chọn

note: MENU_STATUSLINE_FMT_PARAGRAPH
en: Change the format of the selected paragraph
vi: Đổi định dạng cho đoạn được chọn

note: MENU_STATUSLINE_FMT_LANGUAGE MENU_STATUSLINE_TOOLS_LANGUAGE
en: Change the language of the selected text
vi: Đổi ngôn ngữ cho đoạn chữ được chọn

note: MENU_STATUSLINE_FMT_COLUMNS
en: Change the number of columns
vi: Đổi số cột

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PAGESETUP
en: Change the printing options
vi: Đổi tùy chọn in

note: MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_1 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_2 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_3 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_4 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_5 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_6 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_7 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_8 MENU_STATUSLINE_SPELL_SUGGEST_9
en: Change to this suggested spelling
vi: Đổi sang từ được đề nghị này

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BACKGROUND
en: Change your document's page background
vi: Đổi màu nền tài liệu của bạn

note: DLG_Styles_ModifyCharacter
en: Character
vi: Ký tự

note: FIELD_Numbers_CharCount
en: Character Count
vi: Số ký tự

note: FIELD_Numbers_NbspCount
en: Character Count (w/o spaces)
vi: Số ký tự (không tính khoảng trắng)

note: DLG_Styles_CharPrev
en: Character Preview
vi: Xem thử ký tự

note: DLG_WordCount_Characters_No
en: Characters (no spaces):
vi: Ký tự (không khoảng trắng):

note: DLG_WordCount_Characters_Sp
en: Characters (with spaces):
vi: Ký tự (có khoảng trắng):

note: MENU_LABEL_TOOLS_SPELL
en: Check &Spelling
vi: Kiểm &chính tả

note: DLG_Options_Label_SpellCheckAsType
en: Check s&pelling as you type
vi: Kiểm lỗi chính tả khi gõ

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_SPELL
en: Check the document for incorrect spelling
vi: Kiểm tra lỗi chính tả cho tài liệu

note: DLG_NEW_Choose
en: Choose
vi: Chọn

note: DLG_Options_Label_ChooseForTransparent
en: Choose Screen Color
vi: Chọn màu nền

note: DLG_Options_Label_ColorChooserLabel
en: Choose screen color for AbiWord
vi: Chọn màu nền cho AbiWord

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_SET_VIEW_LEVEL
en: Choose which revision you wish to view
vi: Chọn loại hiệu chỉnh muốn xem

note: DLG_Goto_Label_Help
en: Choose your target in the left side.
    If you want to use the "Go To" button, just fill the Number Entry with the desired number.  You can use + and - to perform relative movement.	I.e., if you write "+2" and you select "Line", the "Go To" will go 2 lines below your current position.
vi: Hãy chọn đích đến bên trái.
    Nếu bạn muốn dùng nút "Đi tới", hãy ghi con số mong muốn vào Mục nhập Số. Bạn có thể dùng + hoặc - để thực hiện di chuyển tương đối so với vị trí hiện thời.	Ví dụ, nếu bạn ghi "+2" và bạn chọn "Dòng", nút "Đi tới" sẽ đi tới dòng thứ hai so với dòng hiện thời.

note: MENU_LABEL_EDIT_CLEAR
en: Cle&ar
vi: &Xóa

note: DLG_Tab_Button_Clear
en: Clear
vi: Xóa

note: DLG_Tab_Button_ClearAll
en: Clear &All
vi: Xóa tất cả

note: DLG_Background_ClearClr
en: Clear Background Color
vi: Xóa màu nền

note: DLG_Background_ClearHighlight
en: Clear Highlight Color
vi: Xóa màu điểm sáng

note: MSG_QueryExit
en: Close all windows and exit?
vi: Đóng mọi cửa sổ và thoát chứ?

note: MENU_STATUSLINE_FILE_EXIT
en: Close all windows in the application and exit
vi: Đóng mọi cửa sổ trong ứng dụng rồi thoát

note: MENU_STATUSLINE_FILE_CLOSE
en: Close the document
vi: Đóng tài liệu

note: MENU_LABEL_TABLE_SELECT_COLUMN
en: Co&lumn
vi: &Cột

note: ColumnGapStatus
en: Column Gap [%s]
vi: Khoảng trống cột [%s]

note: ColumnStatus
en: Column [%d]
vi: Cột [%d]

note: DLG_Column_ColumnTitle
en: Columns
vi: Cột

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_COLUMNS_BEFORE
en: Columns &Left
vi: Bên &trái cột

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_COLUMNS_AFTER
en: Columns &Right
vi: Bên &phải cột

note: DLG_MarkRevisions_Comment2Label
en: Comment to be associated with the revision:
vi: Ghi chú gắn với hiệu chỉnh này:

note: FIELD_Application_CompileDate
en: Compile Date
vi: Ngày biên dịch

note: FIELD_Application_CompileTime
en: Compile Time
vi: Thời gian biên dịch

note: DLG_Break_Continuous
en: Con&tinuous
vi: Liên tiếp

note: DLG_MarkRevisions_Check1Label
en: Continue previous revision (number %d)
vi: Tiếp tục với bản hiệu chỉnh trước (số %d)

note: DLG_MetaData_CoAuthor_LBL
en: Contributor(s):
vi: Người tham gia:

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_COPY TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_COPY TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_COPY
en: Copy
vi: Sao chép

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPY_HYPERLINK_LOCATION
en: Copy hyperlink location
vi: Sao chép đích của siêu liên kết

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_COPY
en: Copy the selection and put it on the Clipboard
vi: Chép vùng chọn vào clipboard

note: MSG_IE_CouldNotOpen
en: Could not open file %s for writing
vi: Không thể mở tập tin %s để ghi

note: MSG_OpenFailed
en: Could not open file %s.
vi: Không thể mở tập tin %s.

note: MSG_IE_CouldNotWrite
en: Could not write to file %s
vi: Không thể ghi vào tập tin %s

note: MSG_SaveFailed
en: Could not write to the file %s.
vi: Không thể ghi vào tập tin %s.

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_WORDCOUNT
en: Count the number of words in the document
vi: Đếm số từ trong tài liệu

note: DLG_NEW_Tab1_FAX1
en: Create a fax
vi: Tạo fax

note: DLG_NEW_Tab1_WP1
en: Create a new blank document
vi: Tạo tài liệu trắng

note: MENU_STATUSLINE_FILE_NEW TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_NEW TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_NEW
en: Create a new document
vi: Tạo tài liệu mới

note: DLG_NEW_Create
en: Create a new document from a template
vi: Tạo tài liệu mới từ mẫu

note: DLG_NEW_StartEmpty
en: Create an empty document
vi: Tạo tài liệu trắng mới

note: MENU_LABEL_EDIT_CUT
en: Cu&t
vi: &Cắt

note: FIELD_DateTime_DefaultDateNoTime
en: Current Date
vi: Ngày hiện tại

note: DLG_Lists_Current_Font
en: Current Font
vi: Font hiện thời

note: DLG_Lists_Current_List_Label
en: Current List Label
vi: Nhãn danh sách hiện thời

note: DLG_Lists_Current_List_Type
en: Current List Type
vi: Loại danh sách hiện thời

note: MSG_EmptySelection
en: Current Selection is Empty
vi: Vùng chọn hiện thời là rỗng

note: DLG_Styles_DefCurrent
en: Current Settings
vi: Thiết lập hiện thời

note: FIELD_Datetime_CurrentTime
en: Current Time
vi: Thời gian hiện tại

note: DLG_Options_Label_ViewCursorBlink
en: Cursor &blink
vi: Con trỏ &chớp

note: DLG_Options_Label_SpellCustomDict
en: Custom Dictionary:
vi: Từ điển tự chọn:

note: FIELD_DateTime_Custom
en: Customizable date/time
vi: Tùy biến Ngày/Giờ

note: DLG_Lists_Customize
en: Customized List
vi: Danh sách tự chọn

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_CUT TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_CUT TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_CUT
en: Cut
vi: Cắt

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CUT
en: Cut the selection and put it on the Clipboard
vi: Cắt vùng chọn và đặt vào clipboard

note: FIELD_Document_Date DLG_ListRevisions_Column2Label
en: Date
vi: Ngày

note: MENU_LABEL_INSERT_DATETIME
en: Date and &Time
vi: Ngày và &giờ

note: FIELD_Type_Datetime
en: Date and Time
vi: Ngày và giờ

note: FIELD_DateTime_DOY
en: Day # in the year
vi: Ngày # trong năm

note: DLG_Options_Btn_Default
en: De&faults
vi: &Mặc định

note: DLG_Tab_Radio_Decimal
en: Decimal
vi: Thập phân

note: TabToggleDecimalTab
en: Decimal Tab
vi: Tab thập phân

note: TOOLBAR_LABEL_UNINDENT TOOLBAR_STATUSLINE_UNINDENT TOOLBAR_TOOLTIP_UNINDENT
en: Decrease indent
vi: Giảm thụt dòng

note: FIELD_DateTime_DefaultDate
en: Default date representation
vi: Dạng ngày mặc định

note: DLG_Options_Label_DefaultPageSize
en: Default page size
vi: Cỡ trang mặc định

note: DLG_Tab_Label_DefaultTS
en: Default tab stops:
vi: Điểm Tab mặc định:

note: DLG_Options_Label_DirectionRtl
en: Default to right-to-left direction of text
vi: Hướng chữ từ phải qua trái làm mặc định

note: MENU_STATUSLINE_FMT_STYLE MENU_STATUSLINE_FMT_STYLE_DEFINE
en: Define or apply style for the selection
vi: Định nghĩa hoặc áp dụng kiểu cho vùng chọn

note: DLG_Styles_Delete MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE DLG_Delete
en: Delete
vi: Xóa cột

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_CELLS
en: Delete Cells
vi: Xóa các ô

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETECOLUMN
en: Delete Co&lumn
vi: Xóa &cột

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_COLUMNS MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETECOLUMN
en: Delete Column
vi: Xóa cột

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETEROW
en: Delete Ro&w
vi: Xóa &hàng

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_ROWS MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETEROW
en: Delete Row
vi: Xóa hàng

note: MENU_LABEL_TABLE_DELETETABLE
en: Delete Tabl&e
vi: Xoá &bảng

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETE_TABLE MENU_STATUSLINE_TABLE_DELETETABLE
en: Delete Table
vi: Xoá bảng

note: TOOLBAR_LABEL_DELETE_COLUMN
en: Delete column
vi: Xóa cột

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DELETE_HYPERLINK
en: Delete hyperlink
vi: Xóa siêu liên kết

note: TOOLBAR_LABEL_DELETE_ROW
en: Delete row
vi: Xóa hàng

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_CLEAR
en: Delete the selection
vi: Xóa vùng chọn

note: TOOLBAR_STATUSLINE_DELETE_COLUMN TOOLBAR_TOOLTIP_DELETE_COLUMN
en: Delete this column from its table
vi: Xóa cột này khỏi bảng

note: TOOLBAR_STATUSLINE_DELETE_ROW TOOLBAR_TOOLTIP_DELETE_ROW
en: Delete this row from its table
vi: Xoá hàng này khỏi bảng

note: FIELD_Document_Description
en: Description
vi: Mô tả

note: DLG_MetaData_Description_LBL DLG_Annotation_Description_LBL DLG_PLUGIN_MANAGER_DESC DLG_Image_LblDescription
en: Description:
vi: Mô tả:

note: DLG_HdrFtr_FooterEven
en: Different footer on facing pages
vi: Footer khác ở các trang đối diện

note: DLG_HdrFtr_FooterFirst
en: Different footer on first page
vi: Footer khác ở trang đầu tiên

note: DLG_HdrFtr_FooterLast
en: Different footer on last page
vi: Footer khác ở trang cuối cùng

note: DLG_HdrFtr_HeaderEven
en: Different header on facing pages
vi: Header khác ở các trang đối diện

note: DLG_HdrFtr_HeaderFirst
en: Different header on first page
vi: Header khác ở trang đầu tiên

note: DLG_HdrFtr_HeaderLast
en: Different header on last page
vi: Header khác ở trang cuối cùng

note: DLG_Styles_StylesLocked
en: Disable all formatting commands, except styles
vi: Vô hiệu hóa mọi lệnh định dạng, trừ style?

note: MENU_STATUSLINE_HELP_CREDITS
en: Display Credits
vi: Hiện Credits

note: MENU_STATUSLINE_HELP_CONTENTS
en: Display Help Contents
vi: Hiện nội dung trợ giúp

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_SHOWPARA
en: Display non-printing characters
vi: Hiện ký tự không thấy

note: MENU_STATUSLINE_HELP_ABOUT
en: Display program information, version number, and copyright
vi: Hiện thông tin, số phiên bản, và bản quyền của chương trình

note: DLG_Options_Prompt_IgnoreResetAll
en: Do you want to reset ignored words in all the documents?
vi: Bạn có muốn phục hồi các từ đã bỏ qua trong mọi tài liệu không?

note: DLG_Options_Prompt_IgnoreResetCurrent
en: Do you want to reset ignored words in the current document?
vi: Bạn có muốn phục hồi các từ đã bỏ qua trong tài liệu hiện thời không?

note: FIELD_Type_Document
en: Document
vi: Tà&i liệu

note: DLG_MetaData_Title
en: Document Properties
vi: Thuộc tính tài liệu

note: DLG_Para_SpacingDouble
en: Double
vi: Đôi

note: TOOLBAR_LABEL_DOUBLE_SPACE
en: Double Spacing
vi: Khoảng trống kép

note: TOOLBAR_STATUSLINE_DOUBLE_SPACE TOOLBAR_TOOLTIP_DOUBLE_SPACE
en: Double spacing
vi: Khoảng trống kép

note: MENU_LABEL_EDIT_EDITFOOTER TOOLBAR_LABEL_EDIT_FOOTER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_FOOTER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_FOOTER
en: Edit Footer
vi: Sửa Footer

note: MENU_LABEL_EDIT_EDITHEADER TOOLBAR_LABEL_EDIT_HEADER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_HEADER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_HEADER
en: Edit Header
vi: Sửa Header

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_HEADFOOT
en: Edit text at the top or bottom of every page
vi: Sửa chữ tại đỉnh hoặc đáy mỗi trang

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_EDITFOOTER
en: Edit the Footer on the current page
vi: Sửa Footer trên trang hiện thời

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_EDITHEADER
en: Edit the Header on the current page
vi: Sửa Header trên trang hiện thời

note: MENU_LABEL_VIEW_LOCKSTYLES
en: Enable F&ormatting Tools
vi: Bật Công cụ Định &dạng

note: FIELD_Error
en: Error calculating value!
vi: Lỗi tính giá trị!

note: SCRIPT_CANTRUN
en: Error executing script %s
vi: Lỗi thực hiện script %s

note: MSG_ImportError
en: Error importing file %s.
vi: Lỗi nhập tập tin %s.

note: MSG_SaveFailedExport
en: Error while attempting to save %s: could not construct exporter
vi: Lỗi lưu %s: không thể khởi động bộ xuất

note: MSG_SaveFailedName
en: Error while attempting to save %s: invalid name
vi: Lỗi lưu %s: tên không hợp lệ

note: TOOLBAR_LABEL_SCRIPT_PLAY
en: Ex. script
vi: Script mở rộng

note: DLG_Para_SpacingExactly
en: Exactly
vi: Chính xác

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_SCRIPTS
en: Execute helper scripts
vi: Thực hiện script bổ trợ

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SCRIPT_PLAY TOOLBAR_TOOLTIP_SCRIPT_PLAY
en: Execute script
vi: Thực hiện script

note: DLG_ListRevisions_Label1
en: Existing revisions:
vi: Bản hiệu chỉnh hiện có:

note: DLG_Options_Label_ViewExtraTB
en: Extra Toolbar
vi: Thanh công cụ mở rộng

note: MENU_LABEL_INSERT_FILE
en: F&ile
vi: &Chèn tập tin

note: MENU_LABEL_FORMAT
en: F&ormat
vi: &Dạng thức

note: MENU_LABEL_VIEW_FULLSCREEN
en: F&ull Screen
vi: Toàn &màn hình

note: DLG_FR_FindLabel
en: Fi&nd what:
vi: Tìm cái gì:

note: DLG_MailMerge_Insert
en: Field Name:
vi: Tên trường:

note: MSG_IE_UnsupportedType
en: File %s is not of a currently supported file type
vi: Chưa hỗ trợ loại tập tin của %s

note: MSG_IE_FakeType
en: File %s is not of the type it claims to be
vi: Tập tin %s không phải cùng loại như trong tên tập tin đã ghi

note: MSG_IE_UnknownType
en: File %s is of unknown type
vi: Không biết loại tập tin %s

note: MSG_IE_FileNotFound
en: File %s not found
vi: Không tìm thấy tập tin %s

note: FIELD_Application_Filename
en: File Name
vi: Tên tập tin

note: DLG_FR_FindTitle
en: Find
vi: Tìm

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_FIND
en: Find the specified text
vi: Tìm chữ cho trước

note: FirstLineIndentStatus
en: First Line Indent [%s]
vi: Thụt dòng đầu [%s]

note: DLG_Para_SpecialFirstLine
en: First line
vi: Dòng đầu

note: DLG_InsertTable_FixedColSize
en: Fixed column size:
vi: Cỡ cột cố định:

note: DLG_Para_PreviewFollowParagraph
en: Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph Following Paragraph
vi: Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau Đoạn Sau

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_SIZE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_SIZE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_SIZE
en: Font Size
vi: Kích thước Font

note: TOOLBAR_LABEL_COLOR_FORE TOOLBAR_STATUSLINE_COLOR_FORE TOOLBAR_TOOLTIP_COLOR_FORE
en: Font color
vi: Màu font

note: DLG_Lists_Font DLG_UFS_FontLabel
en: Font:
vi: Phông chữ;:

note: DLG_HdrFtr_FooterFrame
en: Footer Properties
vi: Thuộc tính Footer

note: FIELD_Numbers_FootnoteAnchor
en: Footnote anchor
vi: Neo Footnote

note: FIELD_Numbers_FootnoteReference
en: Footnote reference
vi: Tham chiếu Footnote

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_DIR_OVERRIDE_LTR TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_DIR_OVERRIDE_LTR
en: Force LTR direction of text
vi: Ép dùng hướng Trái Qua Phải (TQP)

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_DIR_OVERRIDE_RTL TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_DIR_OVERRIDE_RTL
en: Force RTL direction of text
vi: Ép dùng hướng Phải Qua Trái (PQT)

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_DIR_OVERRIDE_LTR
en: Force text LTR
vi: Ép hướng TQP

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_DIR_OVERRIDE_RTL
en: Force text RTL
vi: Ép hướng PQT

note: DLG_Styles_ModifyFormat TB_Format
en: Format
vi: Dạng thức

note: DLG_HdrFtr_Title
en: Format Header/Footers
vi: Định dạng Header/Footer

note: TOOLBAR_LABEL_FMTPAINTER
en: Format Painter
vi: Bộ định dạng

note: DLG_FormatTableTitle MENU_STATUSLINE_TABLE_FORMAT
en: Format Table
vi: Định dạng bảng

note: DLG_Options_Label_ViewFormatTB
en: Format Toolbar
vi: Thanh công cụ dạng thức

note: DLG_Lists_Format DLG_DocComparison_Fmt
en: Format:
vi: Dạng thức:

note: DLG_FormatTOC_General DLG_Options_Label_General DLG_MetaData_TAB_General DLG_Image_DescTabLabel
en: General
vi: Chung

note: DLG_Goto_Btn_Goto
en: Go To
vi: Đi tới

note: DLG_Goto_Label_What
en: Go To &What:
vi: Tới đâu:

note: DLG_HdrFtr_HeaderFrame
en: Header Properties
vi: Thuộc tính Header

note: DLG_Lists_Hebrew_List
en: Hebrew List
vi: Danh sách Hebrew

note: TOOLBAR_LABEL_HELP TOOLBAR_STATUSLINE_HELP TOOLBAR_TOOLTIP_HELP
en: Help
vi: Trợ giúp

note: MENU_LABEL_HELP_CONTENTS
en: Help &Contents
vi: &Nội dung trợ giúp

note: MENU_LABEL_HELP_INTRO
en: Help &Introduction
vi: Giới t&hiệu trợ giúp

note: DLG_Options_Label_Hide
en: Hide
vi: Ẩn

note: DLG_Options_Label_SpellHideErrors
en: Hide &spelling errors in the document
vi: Ẩn lỗi chính tả trong tài liệu

note: TOOLBAR_LABEL_COLOR_BACK TOOLBAR_STATUSLINE_COLOR_BACK TOOLBAR_TOOLTIP_COLOR_BACK
en: Highlight
vi: Điểm sáng

note: DLG_Spell_IgnoreAll
en: I&gnore All
vi: &Bỏ qua tất cả

note: DLG_Options_Label_Icons
en: Icons
vi: Biểu tượng

note: DLG_Options_Label_Ignore
en: Ignore
vi: Bỏ qua

note: MENU_STATUSLINE_SPELL_IGNOREALL
en: Ignore all occurrences of this word in the document
vi: Bỏ qua mọi từ này trong tài liệu

note: DLG_Options_Label_SpellIgnoredWord
en: Ignored words:
vi: Từ bỏ qua:

note: DLG_Styles_LBL_InUse
en: In Use
vi: Đang dùng

note: WORD_PassInvalid
en: Incorrect Password
vi: Mật khẩu sai

note: TOOLBAR_LABEL_INDENT TOOLBAR_STATUSLINE_INDENT TOOLBAR_TOOLTIP_INDENT
en: Increase indent
vi: Tăng thụt dòng

note: DLG_Para_LabelIndentation
en: Indentation
vi: Thụt dòng

note: DLG_ToggleCase_FirstUpperCase
en: Initial Caps
vi: Chữ hoa đầu tiên

note: InsertModeFieldINS DLG_Break_Insert MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT DLG_IP_Button_Label
en: Insert
vi: Chèn cột bên phải

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERTCOLUMN
en: Insert &Columns
vi: Chèn &cột

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERTROW
en: Insert &Rows
vi: Chèn &hàng

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERTTABLE
en: Insert &Table
vi: Chèn &bảng

note: DLG_InsertBookmark_Title TOOLBAR_LABEL_FMT_BOOKMARK
en: Insert Bookmark
vi: Chèn Đánh Dấu

note: DLG_Break_BreakTitle
en: Insert Break
vi: Chèn Ngắt

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_CELLS
en: Insert Cells
vi: Chèn ô

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_PASTE
en: Insert Clipboard contents
vi: Chèn nội dung clipboard

note: DLG_DateTime_DateTimeTitle
en: Insert Date and Time
vi: Chèn Ngày và giờ

note: DLG_Field_FieldTitle
en: Insert Field
vi: Chèn Trường

note: DLG_InsertHyperlink_Title TOOLBAR_LABEL_FMT_HYPERLINK
en: Insert Hyperlink
vi: Chèn siêu liên kết

note: TOOLBAR_LABEL_IMG
en: Insert Image
vi: Chèn ảnh

note: DLG_MailMerge_MailMergeTitle
en: Insert Mail Merge Field
vi: Chèn Trường Trộn Thư

note: DLG_InsertTable_TableTitle MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_TABLE MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERTTABLE
en: Insert Table
vi: Chèn bảng

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_BOOKMARK TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_BOOKMARK
en: Insert a bookmark into the document
vi: Chèn Đánh Dấu vào tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FIELD
en: Insert a calculated field
vi: Chèn trường được tính

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_COLUMNS_BEFORE
en: Insert a column to the left
vi: Chèn cột bên trái

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_COLUMNS_AFTER MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERTCOLUMN
en: Insert a column to the right
vi: Chèn cột bên phải

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FOOTNOTE
en: Insert a footnote
vi: Chèn Footnote

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_HYPERLINK TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_HYPERLINK
en: Insert a hyperlink into the document
vi: Chèn siêu liên kết vào tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_MAILMERGE
en: Insert a mail merge field
vi: Chèn Trường Trộn Thư

note: TOOLBAR_STATUSLINE_INSERT_TABLE TOOLBAR_TOOLTIP_INSERT_TABLE
en: Insert a new table into your document
vi: Chèn bảng mới vào tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_BREAK
en: Insert a page, column, or section break
vi: Chèn ngắt trang, ngắt cột, hoặc ngắt phần

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_ROWS_BEFORE
en: Insert a row above
vi: Chèn hàng bên trên

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERT_ROWS_AFTER MENU_STATUSLINE_TABLE_INSERTROW
en: Insert a row below
vi: Chèn hàng bên dưới

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_SYMBOL
en: Insert a symbol or other special character
vi: Chèn ký hiệu hoặc ký tự đặc biệt

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_PAGENO
en: Insert an automatically-updated page number
vi: Chèn số trang được tự động cập nhật

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_GRAPHIC
en: Insert an existing picture from another file
vi: Chèn ảnh đã có từ tập tin khác

note: TOOLBAR_STATUSLINE_IMG TOOLBAR_TOOLTIP_IMG
en: Insert an image into the document
vi: Chèn ảnh vào tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_BOOKMARK
en: Insert bookmark
vi: Chèn Đánh Dấu

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_CLIPART
en: Insert clipart
vi: Chèn tập ảnh

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_HYPERLINK
en: Insert hyperlink
vi: Chèn siêu liên kết

note: TOOLBAR_STATUSLINE_INSERT_SYMBOL TOOLBAR_TOOLTIP_INSERT_SYMBOL
en: Insert symbol
vi: Chèn ký hiệu

note: TOOLBAR_LABEL_INSERT_TABLE
en: Insert table
vi: Chèn bảng

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_FILE
en: Insert the contents of another file
vi: Chèn nội dung của tập tin khác

note: MENU_STATUSLINE_INSERT_DATETIME
en: Insert the date and/or time
vi: Chèn ngày và/hoặc giờ

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_PASTE_SPECIAL
en: Insert unformatted clipboard contents
vi: Chèn nội dung không định dạng trong clipboard

note: DLG_Options_Label_ViewUnprintable
en: Invisible &Layout Marks
vi: Đánh dấu &bố trí ẩn

note: DLG_Para_AlignJustified
en: Justified
vi: Canh đều

note: TOOLBAR_LABEL_ALIGN_JUSTIFY
en: Justify
vi: Canh đều

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_JUSTIFY TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_JUSTIFY
en: Justify paragraph
vi: Canh đều đoạn

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_JUSTIFY
en: Justify the paragraph
vi: Canh đều đoạn

note: DLG_Para_PushKeepWithNext
en: Keep with ne&xt
vi: Liền dòng kế

note: FIELD_PieceTable_Test
en: Kevins Test
vi: Kiểm tra Kevins

note: FIELD_Document_Keywords
en: Keywords
vi: Từ khóa

note: DLG_MetaData_Keywords_LBL
en: Keywords:
vi: Từ khóa:

note: DLG_Lists_Indent
en: Label Align:
vi: Canh hàng nhãn:

note: DLG_Styles_ModifyLanguage DLG_Options_Label_Language
en: Language
vi: Ngôn ngữ

note: DLG_Options_Label_LangSettings
en: Language settings
vi: Thiết lập Ngôn ngữ

note: DLG_MetaData_Languages_LBL
en: Language(s):
vi: Ngôn ngữ:

note: DLG_Options_Label_Layout
en: Layout
vi: Bố trí

note: DLG_Para_AlignLeft DLG_Tab_Radio_Left DLG_PageNumbers_Left TOOLBAR_LABEL_ALIGN_LEFT
en: Left
vi: Trái

note: LeftIndentStatus
en: Left Indent [%s]
vi: Thụt trái [%s]

note: LeftIndentTextIndentStatus
en: Left Indent [%s] First Line Indent [%s]
vi: Thụt trái [%s] Thụt dòng đầu [%s]

note: LeftMarginStatus
en: Left Margin [%s]
vi: Biên trái [%s]

note: TabToggleLeftTab
en: Left Tab
vi: Tab Trái

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_LEFT TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_LEFT
en: Left alignment
vi: Canh trái

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_LEFT
en: Left-align the paragraph
vi: Canh trái đoạn

note: DLG_Lists_DelimiterString
en: Level Delimiter:
vi: Dấu phân cách cấp:

note: DLG_Lists_Level
en: Level:
vi: Cấp:

note: DLG_Para_LabelLineSpacing
en: Li&ne spacing:
vi: Khoảng cách &dòng:

note: FIELD_Numbers_LineCount
en: Line Count
vi: Số dòng

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TOPLINE
en: Line above the selection (toggle)
vi: Dòng trên vùng chọn (bật tắt)

note: DLG_Para_TabLabelLineAndPageBreaks
en: Line and Page Breaks
vi: Ngắt dòng và ngắt t&rang

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BOTTOMLINE
en: Line below the selection (toggle)
vi: Dòng dưới vùng chọn (bật tắt)

note: DLG_Column_Line_Between
en: Line between
vi: Dòng giữa

note: DLG_WordCount_Lines
en: Lines:
vi: Dòng:

note: FIELD_Numbers_ListLabel
en: List Label
vi: Nhãn danh sách

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_LOCK_TB_LAYOUT
en: Lock the layout of the current toolbars
vi: Khóa bố trí của thanh công cụ hiện thời

note: FIELD_Application_MailMerge MENU_STATUSLINE_TOOLS_MAILMERGE
en: Mail Merge
vi: Trộn thư

note: MENU_STATUSLINE_FMT_BOLD
en: Make the selection bold (toggle)
vi: Làm đậm vùng chọn (bật tắt)

note: MENU_STATUSLINE_FMT_ITALIC
en: Make the selection italic (toggle)
vi: Làm nghiêng vùng chọn (bật tắt)

note: MENU_STATUSLINE_FMT_SUBSCRIPT
en: Make the selection subscript (toggle)
vi: Biến vùng chọn thành chữ nhỏ dưới (bật tắt)

note: MENU_STATUSLINE_FMT_SUPERSCRIPT
en: Make the selection superscript (toggle)
vi: Biến vùng chọn thành chữ nhỏ trên (bật tắt)

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_PLUGINS
en: Manage plugins
vi: Quản lý plugin

note: DLG_MarkRevisions_Title
en: Mark Revisions
vi: Đánh dấu hiện chỉnh

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_MARK
en: Mark changes as you type
vi: Đánh dấu tài liệu lúc nhập

note: FIELD_PieceTable_MartinTest
en: Martins Test
vi: Kiểm tra Martins

note: DLG_MergeCells_Above
en: Merge Above
vi: Trộn phía trên

note: DLG_MergeCells_Below
en: Merge Below
vi: Trộn phía dưới

note: DLG_MergeCellsTitle DLG_MergeCells_Frame MENU_STATUSLINE_TABLE_MERGE_CELLS
en: Merge Cells
vi: Trộn ô

note: DLG_MergeCells_Left
en: Merge Left
vi: Trộn bên trái

note: DLG_MergeCells_Right
en: Merge Right
vi: Trộn bên phải

note: TOOLBAR_LABEL_MERGEABOVE
en: Merge above
vi: Trộn phía trên

note: TOOLBAR_LABEL_MERGEBELOW
en: Merge below
vi: Trộn phía dưới

note: TOOLBAR_LABEL_MERGE_CELLS TOOLBAR_STATUSLINE_MERGE_CELLS TOOLBAR_TOOLTIP_MERGE_CELLS
en: Merge cells
vi: Trộn ô

note: TOOLBAR_LABEL_MERGELEFT
en: Merge left
vi: Trộn bên trái

note: TOOLBAR_LABEL_MERGERIGHT
en: Merge right
vi: Trộn bên phải

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGEABOVE TOOLBAR_TOOLTIP_MERGEABOVE
en: Merge with cell above
vi: Trộn với ô trên

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGEBELOW TOOLBAR_TOOLTIP_MERGEBELOW
en: Merge with cell below
vi: Trộn với ô dưới

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGELEFT TOOLBAR_TOOLTIP_MERGELEFT
en: Merge with left cell
vi: Trộn với ô bên trái

note: TOOLBAR_STATUSLINE_MERGERIGHT TOOLBAR_TOOLTIP_MERGERIGHT
en: Merge with right cell
vi: Trộn với ô bên phải

note: FIELD_DateTime_MilTime
en: Military Time
vi: Thời gian quân đội

note: DLG_Options_TabLabel_Misc
en: Misc.
vi: Linh tinh

note: DLG_Styles_Modify
en: Modify...
vi: Sửa...

note: FIELD_DateTime_MonthDayYear
en: Month Day, Year
vi: Ngày Tháng, Năm

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_GOTO
en: Move the insertion point to a specific location
vi: Di chuyển điểm chèn tới vị trí xác định

note: FIELD_DateTime_MthDayYear
en: Mth. Day, Year
vi: Ngày Tháng Năm

note: DLG_Para_SpacingMultiple
en: Multiple
vi: Nhiều

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_NEW
en: New
vi: Mới

note: DLG_NEW_Title
en: New Document
vi: Tạo tài liệu mới

note: DLG_Lists_New_List_Label
en: New List Label
vi: Nhãn danh sách mới

note: DLG_Lists_New_List_Type
en: New List 
    Type
vi: Loại nhãn
    danh sách mới

note: DLG_Lists_Starting_Value
en: New Starting 
    Value
vi: Giá trị bắt
    đầu mới

note: DLG_Styles_NewTitle
en: New Style
vi: Kiểu mới

note: DLG_Styles_New
en: New...
vi: Mới...

note: DLG_Goto_Btn_Next
en: Next >>
vi: Kế >>

note: DLG_NEW_NoFile
en: No File
vi: Không có tập tin

note: DLG_Styles_ErrNoStyle
en: No Style selected 
     so it cannot be modified
vi: Chưa chọn kiểu nên
    không thể sửa đổi

note: SCRIPT_NOSCRIPTS
en: No scripts found
vi: Không tìm thấy script

note: DLG_Tab_Radio_NoAlign DLG_BorderShading_Border_Style_None
en: None
vi: Không

note: TOOLBAR_LABEL_PARA_0BEFORE
en: None before
vi: 0 pt phía trên

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_NORMAL
en: Normal View
vi: Khung bình thường

note: DLG_Spell_UnknownWord
en: Not in dictionary&:
vi: &Không có trong từ điển:

note: FIELD_Numbers_PagesCount
en: Number of Pages
vi: Số trang

note: DLG_Column_Number
en: Number of columns
vi: Số cột

note: DLG_InsertTable_NumCols
en: Number of columns:
vi: Số cột:

note: DLG_InsertTable_NumRows
en: Number of rows:
vi: Số hàng:

note: DLG_Lists_Type_numbered
en: Numbered
vi: Đánh số

note: DLG_Styles_ModifyNumbering TOOLBAR_LABEL_LISTS_NUMBERS TOOLBAR_STATUSLINE_LISTS_NUMBERS TOOLBAR_TOOLTIP_LISTS_NUMBERS
en: Numbering
vi: Đánh số

note: FIELD_Type_Numbers
en: Numbers
vi: Số

note: DLG_Column_One
en: One
vi: Một

note: MENU_LABEL_FILE_IMPORT
en: Op&en Copy
vi: Mở &bản sao

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_OPEN
en: Open
vi: Mở

note: MENU_LABEL_OPEN_TEMPLATE
en: Open Template
vi: Mở mẫu

note: MENU_STATUSLINE_FILE_IMPORT
en: Open a document by making a copy
vi: Mở tài liệu bằng cách tạo bảng sao

note: MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT
en: Open a recently used document
vi: Mở tài liệu đã dùng gần đây

note: DLG_NEW_Open MENU_STATUSLINE_FILE_OPEN TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_OPEN TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_OPEN
en: Open an existing document
vi: Mở tài liệu đã có

note: MENU_STATUSLINE_WINDOW_NEW
en: Open another window for the document
vi: Mở tài liệu này trong cửa sổ khác

note: MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_1 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_2 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_3 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_4 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_5 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_6 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_7 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_8 MENU_STATUSLINE_FILE_RECENT_9
en: Open this document
vi: Mở tài liệu này

note: DLG_Options_TabLabel_Other
en: Other
vi: Khác

note: MSG_IE_NoMemory
en: Out of memory attempting to open %s
vi: Không đủ bộ nhớ để mở %s

note: MENU_STATUSLINE_FMT_OVERLINE
en: Overline the selection (toggle)
vi: Gạch đỉnh vùng chọn (bật tắt)

note: MENU_LABEL_FILE_PROPERTIES
en: P&roperties
vi: &Thuộc tính

note: MENU_LABEL_EDIT_PASTE_SPECIAL
en: Pa&ste Unformatted
vi: Dán &không định dạng

note: DLG_PageSetup_Page
en: Page
vi: Trang

note: DLG_Para_PushPageBreakBefore
en: Page &break before
vi: Ngắt trang trước

note: MENU_LABEL_INSERT_PAGENO
en: Page N&umbers
vi: &Số trang

note: FIELD_Numbers_PageNumber
en: Page Number
vi: Số trang

note: DLG_HdrFtr_PageNumberProperties
en: Page Number Properties
vi: Thuộc tính Số Trang

note: DLG_PageNumbers_Title
en: Page Numbers
vi: Số trang

note: MENU_LABEL_FILE_PAGESETUP
en: Page Set&up
vi: Thiết lập t&rang

note: DLG_PageSetup_Title
en: Page Setup
vi: Thiết lập trang

note: PageInfoField
en: Page: %d/%d
vi: Trang: %d/%d

note: DLG_WordCount_Pages
en: Pages:
vi: Trang:

note: DLG_Para_LabelPagination
en: Pagination
vi: Phân trang

note: DLG_PageSetup_Paper_Size
en: Paper Si&ze:
vi: &Cỡ giấy:

note: DLG_Styles_ModifyParagraph DLG_Para_ParaTitle
en: Paragraph
vi: Đoạn

note: FIELD_Numbers_ParaCount
en: Paragraph Count
vi: Số đoạn

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_DOM_DIRECTION
en: Paragraph Direction
vi: Hướng của đoạn

note: DLG_Styles_ParaPrev
en: Paragraph Preview
vi: Xem thử đoạn

note: DLG_WordCount_Paragraphs
en: Paragraphs:
vi: Đoạn:

note: WORD_PassRequired
en: Password required, this is an encrypted document
vi: Yêu cầu mật khẩu, đây là tài liệu được mã hóa

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_PASTE TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_PASTE TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_PASTE
en: Paste
vi: Dán

note: DLG_MetaData_TAB_Permission
en: Permissions
vi: Quyền

note: DLG_Goto_Target_Picture
en: Picture
vi: Ảnh

note: DLG_FormatFootnotes_EndPlaceEndDoc
en: Place at end of document
vi: Vị trí cuối tài liệu

note: DLG_FormatFootnotes_EndPlaceEndSec
en: Place at end of section
vi: Vị trí cuối Phần

note: DLG_Goto_Label_Position DLG_PageNumbers_Position_No_Colon
en: Position
vi: Vị trí

note: DLG_Tab_Label_Position DLG_PageNumbers_Position
en: Position:
vi: Vị trí:

note: MENU_LABEL_TOOLS_OPTIONS
en: Pr&eferences
vi: Thông số

note: DLG_Options_TabLabel_Preferences DLG_Options_Label_Schemes
en: Preference Schemes
vi: Thông số scheme

note: DLG_Options_OptionsTitle
en: Preferences
vi: Thông số

note: MENU_STATUSLINE_WEB_WEBPREVIEW MENU_STATUSLINE_WEB_SAVEASWEB
en: Preview the document as a web page
vi: Xem thử tài liệu như là trang Web

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PRINT_PREVIEW TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_PRINT_PREVIEW TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_PRINT_PREVIEW
en: Preview the document before printing
vi: Xem thử tài liệu trước khi in

note: DLG_Para_PreviewPrevParagraph
en: Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph Previous Paragraph
vi: Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước Đoạn Trước

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_PRINT DLG_UP_PrintTitle DLG_UP_PrintButton
en: Print
vi: Xem trước bản in

note: MENU_LABEL_FILE_PRINT_DIRECTLY
en: Print &directly
vi: In t&rực tiếp

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_PRINT
en: Print Layout
vi: Bố trí In

note: MENU_LABEL_FILE_PRINT_PREVIEW
en: Print P&review
vi: &Xem trước bản in

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_PRINT_PREVIEW
en: Print Preview
vi: Xem trước bản in

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PRINT
en: Print all or part of the document
vi: In tất cả hoặc một phần tài liệu

note: TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_PRINT TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_PRINT
en: Print the document
vi: In tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PRINT_DIRECTLY
en: Print using the internal PS driver
vi: In bằng driver PS có sẵn

note: MSG_PrintStatus
en: Printing page %d of %d
vi: Đang in trang %d trên %d

note: FIELD_Document_Publisher
en: Publisher
vi: Nhà xuất bản

note: DLG_MetaData_Publisher_LBL
en: Publisher:
vi: Nhà xuất bản:

note: MENU_LABEL_EDIT_REPLACE
en: R&eplace
vi: &Thay thế

note: DLG_FR_ReplaceWithLabel
en: Re&place with:
vi: Thay bằng:

note: DLG_FR_ReverseFind
en: Re&verse find
vi: Tìm n&gược

note: MENU_LABEL_FILE_REVERT
en: Re&vert
vi: &Hoàn nguyên

note: MENU_LABEL_FILE_RECENT
en: Recent &Files
vi: Tập tin &gần đây

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_REDO
en: Redo
vi: Làm lại

note: TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_REDO TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_REDO
en: Redo editing
vi: Thực hiện lại hiệu chỉnh

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REDO
en: Redo previously undone editing
vi: Thực hiện lại hàn động trước

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_MENU MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM
en: Reduce or enlarge the document display
vi: Thu nhỏ hoặc phóng lớn tài liệu

note: DLG_MetaData_Relation_LBL
en: Relation:
vi: Quan hệ:

note: DLG_Styles_RemoveButton
en: Remove
vi: Loại bỏ

note: MENU_LABEL_EDIT_REMOVEFOOTER TOOLBAR_LABEL_EDIT_REMOVEFOOTER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_REMOVEFOOTER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_REMOVEFOOTER
en: Remove Footer
vi: Loại bỏ Footer

note: MENU_LABEL_EDIT_REMOVEHEADER TOOLBAR_LABEL_EDIT_REMOVEHEADER TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_REMOVEHEADER TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_REMOVEHEADER
en: Remove Header
vi: Loại bỏ Header

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REMOVEFOOTER
en: Remove the Footer on this page from the Document
vi: Loại bỏ Footer trên trang này

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REMOVEHEADER
en: Remove the Header on this page from the Document
vi: Loại bỏ Header trên trang này

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_REVISIONS_REJECT_REVISION
en: Remove the suggested change
vi: Bỏ thay đổi được đề nghị

note: MENU_LABEL_TABLE_HEADING_ROWS_REPEAT
en: Repeat Row as Heading
vi: Lặp dòng như tiêu đề

note: DLG_FR_ReplaceTitle DLG_Annotation_Replace_LBL
en: Replace
vi: Thay thế

note: DLG_FR_ReplaceAllButton
en: Replace &All
vi: Thay toàn bộ

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_REPLACE
en: Replace the specified text with different text
vi: Thay đoạn chữ đã cho bằng đoạn chữ khác

note: MENU_LABEL_HELP_REPORT_BUG
en: Report a &Bug
vi: Báo &lỗi

note: MENU_STATUSLINE_HELP_REPORT_BUG
en: Report a bug and help AbiWord become a better product
vi: Báo lỗi và giúp AbiWord trở nên tốt hơn

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_DEFAULT_TB_LAYOUT
en: Reset the current toolbar layout to its defaults
vi: Đặt lại giá trị mặc định cho thanh công cụ hiện thời

note: MENU_STATUSLINE_FMT_IMAGE
en: Resize this image
vi: Thay đổi kích thước ảnh này

note: DLG_HdrFtr_RestartNumbers
en: Restart numbering at:
vi: Đặt lại số trang tại:

note: DLG_FormatFootnotes_FootRestartPage
en: Restart on each page
vi: Khởi động lại trên mỗi trang

note: DLG_FormatFootnotes_FootRestartSec DLG_FormatFootnotes_EndRestartSec
en: Restart on each section
vi: Khởi động lại trên mỗi Phần

note: DLG_HdrFtr_RestartCheck
en: Restart page numbers on new sections
vi: Đặt lại số trang tên Phần mới

note: DLG_Lists_Resume_Previous_List
en: Resume Previous List
vi: Trở lại Danh sách trước

note: MSG_RevertFile
en: Revert file to last saved state?
vi: Hoàn nguyên tập tin về trạng thái chưa lưu lần cuối cùng chứ?

note: MENU_STATUSLINE_FILE_REVERT
en: Revert the document to the last saved state
vi: Hoàn nguyên tập tin về trạng thái chưa lưu lần cuối cùng

note: MSG_RevertBuffer
en: Revert to saved copy of %s?
vi: Hoàn nguyên về bản đã lưu của %s chứ?

note: DLG_ListRevisions_Column1Label
en: Revision ID
vi: ID Hiệu chỉnh

note: DLG_Para_AlignRight DLG_Tab_Radio_Right DLG_PageNumbers_Right TOOLBAR_LABEL_ALIGN_RIGHT
en: Right
vi: Phải

note: RightIndentStatus
en: Right Indent [%s]
vi: Thụt phải [%s]

note: RightMarginStatus
en: Right Margin [%s]
vi: Biên phải [%s]

note: TabToggleRightTab
en: Right Tab
vi: Tab Phải

note: TOOLBAR_STATUSLINE_ALIGN_RIGHT TOOLBAR_TOOLTIP_ALIGN_RIGHT
en: Right alignment
vi: Canh phải

note: MENU_STATUSLINE_ALIGN_RIGHT
en: Right-align the paragraph
vi: Canh phải đoạn

note: FIELD_Document_Rights
en: Rights
vi: Phải

note: DLG_MetaData_Rights_LBL
en: Rights:
vi: Phải:

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_ROWS_BEFORE
en: Rows &Above
vi: Dòng t&rên

note: MENU_LABEL_TABLE_INSERT_ROWS_AFTER
en: Rows &Below
vi: Dòng &dưới

note: MENU_LABEL_TABLE_SPLIT_CELLS
en: S&plit Cells
vi: &Tách ô

note: DLG_Options_Btn_Save
en: Sa&ve
vi: &Lưu

note: MENU_LABEL_FILE_EXPORT
en: Sav&e Copy
vi: Lưu bản &sao

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_SAVE
en: Save
vi: Lưu

note: MENU_LABEL_FILE_SAVEAS
en: Save &As
vi: Lư&u là

note: MENU_LABEL_FILE_SAVE_TEMPLATE
en: Save &Template
vi: Lưu &mẫu

note: TOOLBAR_LABEL_FILE_SAVEAS
en: Save As
vi: Lưu là

note: MSG_ConfirmSave
en: Save changes to document %s before closing?
vi: Lưu các thay đổi trong tài liệu %s trước khi đóng chứ?

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVE TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_SAVE TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_SAVE
en: Save the document
vi: Lưu tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVE_TEMPLATE
en: Save the document as a template
vi: Lưu tài liệu làm mẫu

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVEAS TOOLBAR_STATUSLINE_FILE_SAVEAS TOOLBAR_TOOLTIP_FILE_SAVEAS
en: Save the document under a different name
vi: Lưu tài liệu dưới tên khác

note: MENU_STATUSLINE_FILE_EXPORT
en: Save the document without changing the current name
vi: Lưu tài liệu với tên hiện tại

note: MENU_STATUSLINE_FILE_SAVEIMAGE
en: Save the selected image to a file
vi: Lưu ảnh được chọn vào tập tin

note: MENU_STATUSLINE_HELP_SEARCH
en: Search for help about...
vi: Tìm trợ giúp về...

note: DLG_WordCount_Update_Rate
en: Seconds between updates
vi: Số giây giữa lần cập nhật

note: FIELD_DateTime_Epoch
en: Seconds since the epoch
vi: Số giây từ epoch

note: DLG_Break_SectionBreaks
en: Section Breaks
vi: Ngắt Phần

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT DLG_Select
en: Select
vi: Chọn

note: MENU_LABEL_EDIT_SELECTALL
en: Select A&ll
vi: Chọn &toàn bộ

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_CELL
en: Select Cell
vi: Chọn ô

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_COLUMN
en: Select Column
vi: Chọn cột

note: DLG_ListRevisions_Title TOOLBAR_LABEL_REVISIONS_SELECT
en: Select Revision
vi: Chọn hiệu chỉnh

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_ROW
en: Select Row
vi: Chọn dòng

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SELECT_TABLE
en: Select Table
vi: Chọn bảng

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_SELECTALL
en: Select the entire document
vi: Chọn toàn bộ tài liệu

note: DLG_ToggleCase_SentenceCase
en: Sentence case
vi: Viết hoa đầu câu

note: DLG_Tab_Button_Set
en: Set
vi: Đặt

note: MENU_LABEL_FMT_LANGUAGE
en: Set &Language
vi: Đặt &ngôn ngữ

note: DLG_Lists_SetDefault
en: Set Default Values
vi: Đặt giá trị mặc định

note: MENU_STATUSLINE_FILE_PROPERTIES
en: Set meta-data properties
vi: Đặt Thuộc tính Meta-data

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_OPTIONS
en: Set preferences
vi: Đặt thông số

note: MENU_STATUSLINE_FMT_TABS
en: Set tab stops
vi: Đặt Điểm Tab

note: MENU_STATUSLINE_FMT_HDRFTR
en: Set the types of Headers and Footers
vi: Đặt loại Header và Footer

note: MENU_STATUSLINE_TOOLS_SPELLPREFS
en: Set your spelling preferences
vi: Đặt thông số chính tả

note: MENU_STATUSLINE_FMT_DOCUMENT
en: Setup your document's page properties such as page size and margins
vi: Đặt thuộc tính trang của tài liệu như kích thước trang và lề trang

note: DLG_Styles_ModifyShortCut
en: Shortcut Key
vi: Phím tắt

note: DLG_Options_Label_Show DLG_Show
en: Show
vi: Hiện

note: MENU_LABEL_VIEW_RULER
en: Show &Ruler
vi: Hiện T&hước

note: TOOLBAR_LABEL_VIEW_SHOWPARA
en: Show All
vi: Hiện tất cả

note: MENU_LABEL_VIEW_SHOWPARA
en: Show For&matting Marks
vi: Hiện đánh dấu định &dạng

note: MENU_STATUSLINE_WINDOW_MORE
en: Show full list of documents
vi: Hiện danh sách mọi tài liệu

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_RULER
en: Show or hide the rulers
vi: Hiện hoặc ẩn thước

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_STATUSBAR
en: Show or hide the status bar
vi: Hiện hoặc ẩn thanh trạng thái

note: DLG_Options_Label_ViewShowHide
en: Show...
vi: Hiện...

note: TOOLBAR_STATUSLINE_VIEW_SHOWPARA TOOLBAR_TOOLTIP_VIEW_SHOWPARA
en: Show/hide formatting marks
vi: Hiện/Ẩn Đánh dấu định dạng

note: DLG_Para_SpacingSingle
en: Single
vi: Đơn

note: TOOLBAR_LABEL_SINGLE_SPACE
en: Single Spacing
vi: Khoảng trống Đơn

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SINGLE_SPACE TOOLBAR_TOOLTIP_SINGLE_SPACE
en: Single spacing
vi: Khoảng trống đơn

note: MENU_LABEL_TABLE_SORT
en: So&rt Table
vi: Sắp &xếp bảng

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SORT
en: Sort Table
vi: Sắp xếp bảng

note: DLG_MetaData_Source_LBL
en: Source:
vi: Nguồn:

note: TOOLBAR_STATUSLINE_PARA_12BEFORE TOOLBAR_TOOLTIP_PARA_12BEFORE
en: Space before: 12 pt
vi: Khoảng trống phía trên: 12 pt

note: TOOLBAR_STATUSLINE_PARA_0BEFORE TOOLBAR_TOOLTIP_PARA_0BEFORE
en: Space before: None
vi: Khoảng trống phía trên: Không

note: DLG_Para_LabelSpacing
en: Spacing
vi: Khoảng trống

note: TOOLBAR_LABEL_SPELLCHECK
en: Spellcheck
vi: Kiểm chính tả

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SPELLCHECK TOOLBAR_TOOLTIP_SPELLCHECK
en: Spellcheck the document
vi: Kiểm tra lỗi chính tả trong tài liệu

note: DLG_Spell_SpellTitle DLG_Options_TabLabel_Spelling
en: Spelling
vi: Chính tả

note: MENU_LABEL_TOOLS_SPELLPREFS
en: Spelling &Options
vi: Tùy chọn &chính tả

note: MENU_LABEL_TABLE_SPLIT_TABLE
en: Spli&t Table
vi: &Tách bảng

note: DLG_SplitCellsTitle DLG_SplitCells_Frame MENU_STATUSLINE_TABLE_SPLIT_CELLS
en: Split Cells
vi: Tách ô

note: MENU_STATUSLINE_TABLE_SPLIT_TABLE
en: Split Table
vi: Tách bảng

note: TOOLBAR_LABEL_SPLIT_CELLS
en: Split cells
vi: Tách ô

note: TOOLBAR_STATUSLINE_SPLIT_CELLS TOOLBAR_TOOLTIP_SPLIT_CELLS
en: Split this cell
vi: Tách ô này

note: MENU_LABEL_FMT_STYLE
en: St&yle
vi: &Kiểu

note: DLG_Options_Label_ViewStandardTB
en: Standard Toolbar
vi: Thanh công cụ chuẩn

note: DLG_Lists_Start
en: Start At:
vi: Bắt đầu tại:

note: DLG_Lists_Start_New_List DLG_Lists_Start_New
en: Start New List
vi: Bắt đầu danh sách mới

note: DLG_Lists_Start_Sub
en: Start Sublist
vi: Bắt đầu danh sách con

note: DLG_MarkRevisions_Check2Label
en: Start a new revision
vi: Bắt đầu bản hiệu chỉnh mới

note: DLG_WordCount_Statistics
en: Statistics:
vi: Thống kê:

note: DLG_Lists_Stop_Current_List
en: Stop Current List
vi: Dừng danh sách hiện thời

note: MENU_LABEL_FMT_STRIKE
en: Stri&ke
vi: &Gạch đè

note: MENU_STATUSLINE_FMT_STRIKE
en: Strikeout the selection (toggle)
vi: Gạch đè vùng chọn (bật tắt)

note: TOOLBAR_LABEL_FMT_STYLE TOOLBAR_STATUSLINE_FMT_STYLE TOOLBAR_TOOLTIP_FMT_STYLE
en: Style
vi: Kiểu

note: DLG_Styles_ErrNotTitle1
en: Style Name -
vi: Tên kiểu -

note: DLG_Styles_ModifyName
en: Style Name:
vi: Tên kiểu

note: DLG_Styles_ErrBlankName
en: Style name cannot be left blank
vi: Tên kểu không thể chứa khoảng trắng

note: DLG_Stylist_Styles
en: Styles
vi: Kiểu

note: DLG_MetaData_Subject_LBL
en: Subject:
vi: Chủ đề:

note: DLG_Spell_Suggestions
en: Sugg&estions:
vi: Đề nghị:

note: DLG_Options_Label_SpellMainOnly
en: Suggest from &main dictionary only
vi: &Chỉ đề nghị của từ điển chính

note: DLG_MetaData_TAB_Summary MENU_LABEL_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY MENU_STATUSLINE_RDF_SEMITEM_STYLESHEET_EVENT_SUMMARY
en: Summary
vi: Tóm tắt

note: MENU_LABEL_FMT_SUPERSCRIPT
en: Supe&rscript
vi: Chữ nhỏ t&rên

note: MENU_LABEL_INSERT_SYMBOL
en: Sy&mbol
vi: &Ký hiệu

note: TOOLBAR_LABEL_INSERT_SYMBOL
en: Symbol
vi: Ký hiệu

note: MENU_LABEL_TABLE
en: T&able
vi: &Bảng

note: TabStopStatus
en: Tab Stop [%s]
vi: Điểm Tab [%s]

note: DLG_Tab_Label_TabPosition
en: Tab stop position:
vi: Vị trí Điểm Tab:

note: DLG_Tab_Label_TabToClear
en: Tab stops to be cleared:
vi: Điểm Tab cần xóa:

note: DLG_FormatTable_Apply_To_Table MENU_STATUSLINE_TABLE TB_Table TB_Rows_x_Cols_Table
en: Table
vi: Bảng tự động vừa khít

note: DLG_InsertTable_TableSize
en: Table Size
vi: Kích thước bảng

note: DLG_Styles_ModifyTabs DLG_Tab_TabTitle
en: Tabs
vi: Tab

note: MENU_LABEL_FMT
en: Te&xt Formatting
vi: Định &dạng văn bản

note: DLG_Lists_Align
en: Text Align:
vi: Canh hàng chữ:

note: DLG_Options_Label_Both
en: Text and Icon
vi: Chữ và hình

note: DLG_PageSetup_ErrBigMargins
en: The margins selected are too large to fit on the page.
vi: Lề được chọn quá lớn so với trang.

note: MSG_SpellDone
en: The spelling check is complete.
vi: Kiểm lỗi chính tả hoàn tất.

note: MSG_HyperlinkCrossesBoundaries
en: The text to which the hyperlink is to be attached must be within a single paragraph.
vi: Đoạn chữ mà siêu liên kết được gắn vào phải nằm trong một đoạn đơn.

note: FIELD_DateTime_Wkday
en: The weekday
vi: Ngày thường

note: MSG_AfterRestartNew
en: This change will only take effect when you restart AbiWord or create a new document.
vi: Thay đổi này chỉ có tác dụng khi bạn khởi động lại AbiWord hoặc tạo tài liệu mới.

note: DLG_Styles_ErrStyleNot
en: This style does not exist 
     so it cannot be modified
vi: Kiểu này không tồn tại 
    nên không thể sửa đổi

note: DLG_Column_Three
en: Three
vi: Ba

note: FIELD_DateTime_TimeZone
en: Time Zone
vi: Múi giờ

note: FIELD_Document_Title DLG_Goto_Column_Title
en: Title
vi: Tựa đề

note: DLG_MetaData_Title_LBL DLG_Annotation_Title_LBL DLG_Image_LblTitle
en: Title:
vi: Tựa đề:

note: DLG_Options_Label_Toolbars
en: Toolbars
vi: Thanh công cụ

note: TopMarginStatus
en: Top Margin [%s]
vi: Đỉnh biên [%s]

note: DLG_Column_Two
en: Two
vi: Hai

note: DLG_Styles_List
en: Type
vi: Loại

note: DLG_Lists_Type
en: Type:
vi: Loại:

note: DLG_ToggleCase_UpperCase
en: UPPERCASE
vi: CHỮ HOA

note: MENU_STATUSLINE_FMT_UNDERLINE
en: Underline the selection (toggle)
vi: Gạch chân vùng chọn (bật tắt)

note: TOOLBAR_LABEL_EDIT_UNDO
en: Undo
vi: Hoàn lại

note: MENU_STATUSLINE_EDIT_UNDO TOOLBAR_STATUSLINE_EDIT_UNDO TOOLBAR_TOOLTIP_EDIT_UNDO
en: Undo editing
vi: Hoàn lại hiệu chỉnh

note: DLG_RDF_Editor_ShowAll DLG_Update
en: Update
vi: Cập nhật

note: DLG_Column_RtlOrder
en: Use RTL Order
vi: Dùng thứ tự RTL

note: DLG_Options_Label_UI
en: User Interface
vi: Chọn ngôn ngữ giao tiếp

note: DLG_Options_Label_UILang
en: User Interface Language
vi: Chọn ngôn ngữ giao tiếp

note: DLG_Styles_LBL_UserDefined
en: User-defined styles
vi: Kiểu tự định nghĩa

note: DLG_Options_TabLabel_View
en: View
vi: Xem

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_FULLSCREEN
en: View the document in full screen mode
vi: Xem tài liệu trong chế độ toàn màn hình

note: MENU_STATUSLINE_WINDOW_1 MENU_STATUSLINE_WINDOW_2 MENU_STATUSLINE_WINDOW_3 MENU_STATUSLINE_WINDOW_4 MENU_STATUSLINE_WINDOW_5 MENU_STATUSLINE_WINDOW_6 MENU_STATUSLINE_WINDOW_7 MENU_STATUSLINE_WINDOW_8 MENU_STATUSLINE_WINDOW_9
en: View this document
vi: Xem tài liệu này

note: DLG_Options_Label_ViewTooltips
en: View tooltips
vi: Xem tooltip

note: DLG_Options_Label_ViewViewFrame
en: View...
vi: Xem...

note: DLG_Options_Label_Visible
en: Visible
vi: Khả kiến

note: MSG_HyperlinkNoBookmark
en: Warning: the bookmark you provided [%s] does not exist.
vi: Cảnh báo: Đánh Dấu bạn cung cấp [%s] không tồn tại.

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_WEB
en: Web Layout
vi: Bố trí Web

note: DLG_Options_Label_WithExtension
en: With extension:
vi: Với phần mở rộng:

note: DLG_WordCount_WordCountTitle FIELD_Numbers_WordCount
en: Word Count
vi: Số từ

note: DLG_Options_Label_SpellUppercase
en: Words in &UPPERCASE
vi: Từ VIẾT HOA

note: DLG_Options_Label_SpellNumbers
en: Words with num&bers
vi: Từ chứa số

note: DLG_WordCount_Words
en: Words:
vi: Từ:

note: MSG_SaveFailedWrite
en: Writing error when attempting to save %s
vi: Lỗi lưu %s

note: MSG_DefaultDirectionChg
en: You have changed the default direction.
vi: Bạn đã thay đổi chiều mặc định.

note: MSG_DirectionModeChg
en: You have changed the direction mode.
vi: Bạn đã thay đổi kiểu chiều.

note: MSG_HyperlinkNoSelection
en: You must select a portion of the document before inserting a hyperlink.
vi: Bạn phải chọn một phần tài liệu trước khi chèn siêu liên kết.

note: DLG_Options_Label_InvalidRangeForAutoSave
en: You should choose a range from 1 to 120 for the auto save frequency
vi: Bạn nên chọn tần số từ động lưu trong phạm vi từ 1 đến 120

note: MSG_ConfirmSaveSecondary
en: Your changes will be lost if you don't save them.
vi: Các thay đổi của bạn sẽ bị mất nếu bạn không lưu lại.

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_100
en: Zoom to &100%
vi: Phóng &100%

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_200
en: Zoom to &200%
vi: Phóng &200%

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_50
en: Zoom to &50%
vi: Phóng &50%

note: MENU_LABEL_VIEW_ZOOM_75
en: Zoom to &75%
vi: Phóng 75%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_100
en: Zoom to 100%
vi: Phóng 100%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_200
en: Zoom to 200%
vi: Phóng 200%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_50
en: Zoom to 50%
vi: Phóng 50%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_75
en: Zoom to 75%
vi: Phóng 75%

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_WIDTH
en: Zoom to page width
vi: Phóng vừa bề rộng

note: MENU_STATUSLINE_VIEW_ZOOM_WHOLE
en: Zoom to whole page
vi: Phóng nguyên trang

note: FIELD_DateTime_DDMMYY
en: dd/mm/yy
vi: ng/th/na

note: DLG_ToggleCase_LowerCase
en: lowercase
vi: chữ thường

note: DLG_Options_Label_Minutes
en: minutes
vi: phút

note: FIELD_DateTime_MMDDYY
en: mm/dd/yy
vi: th/ng/na

note: DLG_ToggleCase_ToggleCase
en: tOGGLE cASE
vi: đẢO hOA/tHƯỜNG

note: * Translatable strings file generated by extract-ui. * DO NOT compile this file as part of your application. DLG_UP_To
en:  to
vi:  tới

note: DLG_Zoom_PageWidth
en: &Page width
vi: Bề &rộng trang

note: DLG_ULANG_SetLangButton
en: &Set Language
vi: Đặt &ngôn ngữ

note: DLG_Zoom_WholePage
en: &Whole page
vi: Nguyên t&rang

note: DLG_UFS_Effects_None
en: (None)
vi: (Không)

note: DLG_NoSaveFile_DirNotExist
en: A directory in the given pathname does not exist.
vi: Thư mục trong đường dẫn không tồn tại.

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_TITLE
en: AbiWord Plugin Manager
vi: Bộ quản lý plugin

note: SPELL_CANTLOAD_DLL
en: AbiWord cannot find the spelling file %s.dll
    Please download and install Aspell from http://aspell.net/win32/
vi: AbiWord không thể tìm tập tin chính tả %s.dll
    Vui lòng tải về và cài đặt từ http://aspell.net/win32/

note: DLG_UP_PrintPreviewTitle
en: AbiWord: Print Preview
vi: AbiWord: Xem thử bản in

note: DLG_ABOUT_Title
en: About %s
vi: Giới thiệu %s

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_ACTIVE
en: Active Plugins
vi: Plugin hoạt động

note: LANG_AF_ZA
en: Afrikaans
vi: Nam Phi Hà Lan

note: LANG_SQ_AL
en: Albanian
vi: Albania

note: DLG_FOSA_ALL
en: All (*.*)
vi: Tất cả (*.*)

note: DLG_FOSA_ALLDOCS
en: All Documents
vi: Mọi tài liệu

note: DLG_FOSA_ALLIMAGES
en: All Image Files
vi: Mọi tập tin ảnh

note: DLG_HTMLOPT_ExpAllowAWML
en: Allow extra markup in AWML namespace
vi: Cho phép đánh dấu mở rộng trong vùng tên AWML

note: LANG_AR_EG
en: Arabic (Egypt)
vi: Ả Rập (Ai Cập)

note: LANG_AR_SA
en: Arabic (Saudi Arabia)
vi: Ả Rập (Ả Rập Saudi)

note: ENC_ARAB_ISO
en: Arabic, ISO-8859-6
vi: Ả Rập, ISO-8859-6

note: ENC_ARAB_MAC
en: Arabic, Macintosh
vi: Ả Rập, Macintosh

note: ENC_ARAB_WIN
en: Arabic, Windows Code Page 1256
vi: Ả Rập, CP1256

note: LANG_HY_AM
en: Armenian
vi: Armenia

note: ENC_ARME_ARMSCII
en: Armenian, ARMSCII-8
vi: Armenia, ARMSCII-8

note: DLG_Options_Label_DirMarkerAfterClosingParenthesis
en: Auto-insert direction markers
vi: Tự động chén đánh dấu hướng

note: DLG_FOSA_FileTypeAutoDetect
en: Automatically Detected
vi: Tự động xác định

note: ENC_BALT_WIN
en: Baltic, Windows Code Page 1257
vi: Baltic, CP1257

note: LANG_BE_BY
en: Belarusian
vi: Belarus

note: DLG_UP_BlackWhite
en: Black & White
vi: Trắng và đen

note: STYLE_BLOCKTEXT
en: Block Text
vi: Văn bản khối

note: DLG_UFS_StyleBoldItalic
en: Bold Italic
vi: Đậm nghiêng

note: MSG_BuildingDoc
en: Building Document:
vi: Đang xây dựng tài liệu..

note: LANG_BG_BG
en: Bulgarian
vi: Bulgari

note: DLG_Cancel
en: Cancel
vi: Hủy bỏ

note: ENC_CENT_ISO
en: Central European, ISO-8859-2
vi: Trung Âu, ISO-8859-2

note: ENC_CENT_MAC
en: Central European, Macintosh
vi: Trung Âu, Macintosh

note: ENC_CENT_WIN
en: Central European, Windows Code Page 1250
vi: Trung Âu, CP 1250

note: DLG_Options_Label_LangWithKeyboard
en: Change Language when changing keyboard
vi: Đổi ngôn ngữ khi đổi bàn phím

note: STYLE_CHAPHEADING
en: Chapter Heading
vi: Tiêu đề Chương

note: LANG_ZH_HK
en: Chinese (Hong Kong)
vi: Tiếng Hoa (Hồng Kông)

note: LANG_ZH_CN
en: Chinese (PRC)
vi: Tiếng Hoa (PRC)

note: LANG_ZH_SG
en: Chinese (Singapore)
vi: Tiếng Hoa (Singapore)

note: LANG_ZH_TW
en: Chinese (Taiwan)
vi: Tiếng Hoa (Đài Loan)

note: ENC_CHSI_EUC
en: Chinese Simplified, EUC-CN (GB2312)
vi: Tiếng Hoa Giản Thể, EUC-CN (GB2312)

note: ENC_CHSI_GB
en: Chinese Simplified, GB_2312-80
vi: Tiếng Hoa Giản Thể, GB_2312-80

note: ENC_CHSI_HZ
en: Chinese Simplified, HZ
vi: Tiếng Hoa Giản Thể, HZ

note: ENC_CHSI_WIN
en: Chinese Simplified, Windows Code Page 936
vi: Tiếng Hoa đơn giản, CP936

note: ENC_CHTR_BIG5
en: Chinese Traditional, BIG5
vi: Tiếng Hoa Phồn Thể, BIG5

note: ENC_CHTR_BIG5HKSCS
en: Chinese Traditional, BIG5-HKSCS
vi: Tiếng Hoa Phồn Thể, BIG5-HKSCS

note: ENC_CHTR_EUC
en: Chinese Traditional, EUC-TW
vi: Tiếng Hoa Phồn Thể, EUC-TW

note: ENC_CHTR_WIN
en: Chinese Traditional, Windows Code Page 950
vi: Tiếng Hoa Phồn Thể, CP950

note: DLG_CLIPART_Title
en: Clip Art
vi: Tập ảnh

note: DLG_Close
en: Close
vi: Đóng

note: DLG_Exit_CloseWithoutSaving
en: Close &Without Saving
vi: Đóng &không lưu

note: DLG_UP_Collate
en: Collate
vi: So sánh

note: DLG_UP_Color
en: Color
vi: Màu sắc

note: DLG_UP_Copies
en: Copies:
vi: Bản sao:

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_COULDNT_LOAD
en: Could not activate/load plugin
vi: Không thể kích hoạt/nạp plugin

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_COULDNT_UNLOAD
en: Could not deactivate plugin
vi: Không thể hủy kích hoạt plugin

note: SPELL_CANTLOAD_DICT
en: Could not load the dictionary for the %s language
vi: Không thể nạp từ điển cho ngôn ngữ %s

note: LANG_HR_HR
en: Croatian
vi: Croatia

note: ENC_CROA_MAC
en: Croatian, Macintosh
vi: Croatia, Macintosh

note: ENC_CYRL_WIN
en: Cyrillic, Windows Code Page 1251
vi: Cyrillic, CP1251

note: LANG_CS_CZ
en: Czech
vi: Séc

note: LANG_DA_DK
en: Danish
vi: Đan Mạch

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_DEACTIVATE_ALL
en: Deactivate all plugins
vi: Hủy kích hoạt mọi plugin

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_DEACTIVATE
en: Deactivate plugin
vi: Hủy kích hoạt plugin

note: DLG_HTMLOPT_ExpDeclareXML
en: Declare as XML (version 1.0)
vi: Khái báo là XML (phiên bản 1.0)

note: DLG_Remove_Icon
en: Do you want to remove this icon from the toolbar?
vi: Bạn có muốn loại bỏ biểu tượng này khỏi thanh công cụ không?

note: DLG_HTMLOPT_ExpEmbedCSS
en: Embed (CSS) style sheet
vi: Style Sheet nhúng (CSS)

note: DLG_UP_EmbedFonts
en: Embed Fonts
vi: Font nhúng

note: DLG_HTMLOPT_ExpEmbedImages
en: Embed images in URLs (Base64-encoded)
vi: Nhúng ảnh trong URL (mã hóa Base64)

note: DLG_UENC_EncTitle
en: Encoding
vi: Bảng mã

note: DLG_UFS_EncodingLabel
en: Encoding:
vi: Bảng mã:

note: LANG_EN_AU
en: English (Australia)
vi: Tiếng Anh (Úc)

note: LANG_EN_CA
en: English (Canada)
vi: Tiếng Anh (Canada)

note: LANG_EN_IE
en: English (Ireland)
vi: Tiếng Anh (Ai Len)

note: LANG_EN_NZ
en: English (New Zealand)
vi: Tiếng Anh (New Zealand)

note: LANG_EN_ZA
en: English (South Africa)
vi: Tiếng Anh (Nam Phi)

note: LANG_EN_GB
en: English (UK)
vi: Tiếng Anh (UK)

note: LANG_EN_US
en: English (US)
vi: Tiếng Anh (Mỹ)

note: DLG_Password_Title
en: Enter Password
vi: Nhập mật khẩu

note: LANG_ET
en: Estonian
vi: Estonia

note: DLG_FOSA_ExportTitle
en: Export File
vi: Xuất tập tin

note: DLG_HTMLOPT_ExpIs4
en: Export as HTML 4.01
vi: Xuất dạng HTML 4.01

note: DLG_HTMLOPT_ExpAbiWebDoc
en: Export with PHP instructions
vi: Xuất với chỉ thị PHP

note: DLG_UP_File
en: File
vi: Tập tin

note: DLG_OverwriteFile
en: File already exists.  Overwrite file '%s'?
vi: Tập tin đã tồn tại.  Ghi đè tập tin '%s' chứ?

note: LANG_FI_FI
en: Finnish
vi: Phần Lan

note: STYLE_FOOTREFERENCE
en: Footnote Reference
vi: Tham chiếu Footnote

note: STYLE_FOOTTEXT
en: Footnote Text
vi: Nội dung Footnote

note: LANG_FR_BE
en: French (Belgium)
vi: Tiếng Pháp (Bỉ)

note: LANG_FR_CA
en: French (Canada)
vi: Tiếng Pháp (Canada)

note: LANG_FR_FR
en: French (France)
vi: Pháp

note: LANG_FR_CH
en: French (Switzerland)
vi: Tiếng Pháp (Thụy Sĩ)

note: DLG_UP_From
en: From:
vi: Từ:

note: LANG_DE_AT
en: German (Austria)
vi: Tiếng Đức (Áo)

note: LANG_DE_DE
en: German (Germany)
vi: Tiếng Đức

note: LANG_DE_CH
en: German (Switzerland)
vi: Tiếng Đức (Thụy Sĩ)

note: DLG_UP_Grayscale
en: Grayscale
vi: Mức xám

note: LANG_EL_GR
en: Greek
vi: Hy Lạp

note: ENC_GREE_ISO
en: Greek, ISO-8859-7
vi: Hy Lạp, ISO-8859-7

note: ENC_GREE_MAC
en: Greek, Macintosh
vi: Hy Lạp, Macintosh

note: ENC_GREE_WIN
en: Greek, Windows Code Page 1253
vi: Hy Lạp, CP1253

note: DLG_HTMLOPT_ExpTitle
en: HTML Export Options
vi: Tùy chọn Xuất HTML

note: STYLE_HEADING1
en: Heading 1
vi: Tiêu đề 1

note: STYLE_HEADING2
en: Heading 2
vi: Tiêu đề 2

note: STYLE_HEADING3
en: Heading 3
vi: Tiêu đề 3

note: LANG_HE_IL
en: Hebrew
vi: Do Thái

note: ENC_HEBR_ISO
en: Hebrew, ISO-8859-8
vi: Do Thái, ISO-8859-8

note: ENC_HEBR_MAC
en: Hebrew, Macintosh
vi: Do Thái, Macintosh

note: ENC_HEBR_WIN
en: Hebrew, Windows Code Page 1255
vi: Do Thái, CP1255

note: DLG_Image_Height
en: Height:
vi: Cao:

note: DLG_IP_Height_Label
en: Height:
vi: Cao:

note: DLG_UFS_HiddenCheck
en: Hidden
vi: Ẩn

note: DLG_UFS_BGColorTab
en: HighLight Color
vi: Màu điểm sáng

note: LANG_HU_HU
en: Hungarian
vi: Hungary

note: DLG_Image_Title
en: Image Properties
vi: Thuộc tính ảnh

note: DLG_FOSA_ImportTitle
en: Import File
vi: Nhập tập tin

note: LANG_ID_ID
en: Indonesian
vi: Indonesia

note: XIM_Methods
en: Input Methods
vi: Kiểu gõ

note: DLG_FOSA_InsertTitle
en: Insert File
vi: Chèn tập tin

note: TB_InsertNewTable
en: Insert New Table
vi: Chèn bảng mới

note: DLG_IP_Title
en: Insert Picture
vi: Chèn ảnh

note: DLG_Insert_SymbolTitle
en: Insert Symbol
vi: Chèn ký hiệu

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_INSTALL
en: Install new plugin
vi: Cài đặt plugin mới

note: LANG_IA
en: Interlingua
vi: Liên ngôn ngữ

note: DLG_InvalidPathname
en: Invalid pathname.
vi: Đường dẫn không hợp lệ.

note: LANG_JA_JP
en: Japanese
vi: Nhật

note: ENC_JAPN_EUC
en: Japanese, EUC-JP
vi: Nhật, EUC-JP

note: ENC_JAPN_ISO
en: Japanese, ISO-2022-JP
vi: Nhật, ISO-2022-JP

note: ENC_JAPN_SJIS
en: Japanese, Shift-JIS
vi: Nhật, Shift-JIS

note: ENC_JAPN_WIN
en: Japanese, Windows Code Page 932
vi: Nhật, CP932

note: LANG_KO
en: Korean
vi: Hàn Quốc

note: ENC_KORE_EUC
en: Korean, EUC-KR
vi: Hàn Quốc, EUC-KR

note: ENC_KORE_KSC
en: Korean, KSC_5601
vi: Hàn Quốc, KSC_5601

note: ENC_KORE_WIN
en: Korean, Windows Code Page 949
vi: Hàn Quốc, CP949

note: LANG_LV_LV
en: Latvian
vi: Latvia

note: LANG_LT_LT
en: Lithuanian
vi: Lithuania

note: LANG_MK
en: Macedonian
vi: Macedonia

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_NAME
en: Name:
vi: Tên

note: DLG_MB_No
en: No
vi: Không

note: DLG_IP_No_Picture_Label
en: No Picture
vi: Không hình ảnh

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_NONE_SELECTED
en: No plugin selected
vi: Chưa chọn plugin

note: STYLE_NORMAL
en: Normal
vi: Bình thường

note: STYLE_NUMHEAD1
en: Numbered Heading 1
vi: Tiêu đề 1 (Đánh số)

note: STYLE_NUMHEAD2
en: Numbered Heading 2
vi: Tiêu đề 2 (Đánh số)

note: STYLE_NUMHEAD3
en: Numbered Heading 3
vi: Tiêu đề 3 (Đánh số)

note: DLG_OK
en: OK
vi: Đồng ý

note: DLG_FOSA_OpenTitle
en: Open File
vi: Mở tập tin

note: TB_Zoom_Percent
en: Other...
vi: Khác...

note: DLG_Zoom_Percent
en: P&ercent:
vi: Phần trăm:

note: TB_Zoom_PageWidth
en: Page Width
vi: Bề &rộng trang

note: DLG_UP_PageRanges
en: Page ranges:
vi: Phạm vi trang:

note: DLG_Password_Password
en: Password:
vi: Mật khẩu:

note: STYLE_PLAIN_TEXT
en: Plain Text
vi: Văn bản thô

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_LIST
en: Plugin List
vi: Danh sách plugin

note: LANG_PL_PL
en: Polish
vi: Ba Lan

note: LANG_PT_BR
en: Portuguese (Brazil)
vi: Brazil

note: LANG_PT_PT
en: Portuguese (Portugal)
vi: Bồ Đào Nha

note: DLG_IP_Activate_Label
en: Preview Picture
vi: Xem thử ảnh

note: DLG_FOSA_PrintToFileTitle
en: Print To File
vi: In vào tập tin

note: DLG_UP_PrintIn
en: Print in:
vi: In trong:

note: DLG_UP_PrintTo
en: Print to:
vi: In vào:

note: DLG_UP_Printer
en: Printer
vi: Máy in

note: DLG_UP_PrinterCommand
en: Printer command:
vi: Lệnh in:

note: DLG_UFS_StyleRegular
en: Regular
vi: Bình thường

note: DLG_HTMLOPT_ExpRestore
en: Restore Settings
vi: Phục hồi Thiết lập

note: LANG_RO_RO
en: Romanian
vi: Rumani

note: ENC_ROMA_MAC
en: Romanian, Macintosh
vi: Rumani, Macintosh

note: DLG_UFS_SampleFrameLabel
en: Sample
vi: Mẫu

note: DLG_FOSA_SaveAsTitle
en: Save File As
vi: Lưu tập tin là

note: DLG_HTMLOPT_ExpSave
en: Save Settings
vi: Lưu Thiết lập

note: STYLE_SECTHEADING
en: Section Heading
vi: Tiêu đề Phần

note: DLG_UENC_EncLabel
en: Select Encoding:
vi: Chọn bảng mã:

note: DLG_HTMLOPT_ExpLabel
en: Select HTML export options:
vi: Chọn tùy chọn Xuất HTML:

note: DLG_ULANG_LangLabel
en: Select Language:
vi: Chọn ngôn ngữ:

note: LANG_SR
en: Serbian
vi: Serbia

note: DLG_ULANG_LangTitle
en: Set Language
vi: Đặt &Ngôn ngữ

note: DLG_UFS_TransparencyCheck
en: Set no Highlight Color
vi: Bỏ màu tô sáng

note: DLG_UFS_SizeLabel
en: Size:
vi: Kích thước:

note: LANG_SL_SI
en: Slovenian
vi: Slovenia

note: LANG_ES_MX
en: Spanish (Mexico)
vi: Tây Ban Nha (Mexico)

note: LANG_ES_ES
en: Spanish (Spain)
vi: Tây Ban Nha

note: LANG_SV_SE
en: Swedish
vi: Thụy Điển

note: DLG_UFS_ColorTab
en: Text Color
vi: Màu chữ

note: LANG_TH_TH
en: Thai
vi: Thái Lan

note: ENC_THAI_MAC
en: Thai, Macintosh
vi: Thái Lan, Macintosh

note: ENC_THAI_TIS
en: Thai, TIS-620
vi: Thái Lan, TIS-620

note: ENC_THAI_WIN
en: Thai, Windows Code Page 874
vi: Thái Lan, CP874

note: DLG_NoSaveFile_DirNotWriteable
en: The directory '%s' is write-protected.
vi: Thư mục %s' được chống ghi.

note: DLG_FOSA_ExtensionDoesNotMatch
en: The given file extension does not match the chosen file type. Do you want to use this name anyway?
vi: Phần mở rộng của file không khớp với kiểu file được chọn. Bạn có thực sụ muốn sử dụng tên file này không?

note: MSG_HistoryPartRestore2
en: The nearest version that can be restored fully is %d. Would you like to restore this version instead? To partially restore version %d press No.
vi: Phiên bản gần nhất có thể khôi phục hoàn toàn là %d. Bạn có muốn khôi phục phiên bản này? Để khôi phục một phần phiên bản %d chọn Không

note: DLG_UP_InvalidPrintString
en: The print command string is not valid.
vi: Lệnh in không hợp lệ.

note: MSG_HistoryPartRestore3
en: To continue anyway, press OK.
vi: Để tiếp tục, nhấn OK

note: LANG_TR_TR
en: Turkish
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

note: ENC_TURK_ISO
en: Turkish, ISO-8859-9
vi: Thổ Nhĩ Kỳ, ISO-8859-9

note: ENC_TURK_MAC
en: Turkish, Macintosh
vi: Thổ Nhĩ Kỳ, Macintosh

note: ENC_TURK_WIN
en: Turkish, Windows Code Page 1254
vi: Thổ Nhĩ Kỳ, CP1254

note: ENC_UKRA_KOI
en: Ukrainian, KOI8-U
vi: Ucraina, KOI8-U

note: ENC_UKRA_MAC
en: Ukrainian, Macintosh
vi: Ucraina, Macintosh

note: ENC_UNIC_UCS_2BE
en: Unicode UCS-2 Big Endian
vi: Unicode UCS-2 BE

note: ENC_UNIC_UCS_2LE
en: Unicode UCS-2 Little Endian
vi: Unicode UCS-2 LE

note: ENC_UNIC_UCS_4BE
en: Unicode UCS-4 Big Endian
vi: Unicode UCS-4 BE

note: ENC_UNIC_UCS_4LE
en: Unicode UCS-4 Little Endian
vi: Unicode UCS-4 LE

note: ENC_UNIC_UTF_16BE
en: Unicode UTF-16 Big Endian
vi: Unicode UTF-16 BE

note: ENC_UNIC_UTF_16LE
en: Unicode UTF-16 Little Endian
vi: Unicode UTF-16 LE

note: ENC_UNIC_UTF_32BE
en: Unicode UTF-32 Big Endian
vi: Unicode UTF-32 BE

note: ENC_UNIC_UTF_32LE
en: Unicode UTF-32 Little Endian
vi: Unicode UTF-32 LE

note: DLG_PLUGIN_MANAGER_VERSION DLG_History_Version
en: Version:
vi: Phiên bản:

note: LANG_VI_VN
en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

note: ENC_VIET_TCVN
en: Vietnamese, TCVN
vi: Tiếng Việt, TCVN

note: ENC_VIET_VISCII
en: Vietnamese, VISCII
vi: Tiếng Việt, VISCII

note: ENC_VIET_WIN
en: Vietnamese, Windows Code Page 1258
vi: Tiếng Việt, CP1258

note: DLG_MW_MoreWindows
en: View Document
vi: Xem Tài liệu

note: DLG_MW_Activate
en: View:
vi: Xem:

note: ENC_WEST_HP
en: Western European, HP
vi: Tây Âu, HP

note: ENC_WEST_ISO
en: Western European, ISO-8859-1
vi: Tây Âu, ISO-8859-1

note: ENC_WEST_MAC
en: Western European, Macintosh
vi: Tây Âu, Macintosh

note: ENC_WEST_NXT
en: Western European, NeXT
vi: Tây Âu, NeXT

note: ENC_WEST_WIN
en: Western European, Windows Code Page 1252
vi: Tây Âu, CP1252

note: TB_Zoom_WholePage
en: Whole Page
vi: N&guyên trang

note: DLG_Image_Width
en: Width:
vi: Rộng:

note: DLG_IP_Width_Label
en: Width:
vi: Rộng:

note: DLG_MB_Yes
en: Yes
vi: Có

note: DLG_Zoom_RadioFrameCaption
en: Zoom to
vi: Phóng to

note: DLG_UnixMB_No
en: _No
vi: _Không

note: DLG_UnixMB_Yes
en: _Yes
vi: _Có

note: DLG_DocComparison_Different
en: different
vi: khác

note: DLG_DocComparison_Identical
en: identical
vi: đồng nhất

note: DLG_Unit_points
en: points
vi: điểm

note: DLG_DocComparison_Unrelated
en: unrelated
vi: không liên quan
