accerciser - en to te translation catalogue (218 entries)

en: Accerciser
te: ఎక్సర్‌సైజర్

en: Give your application an accessibility workout
te: మీ అనువర్తనమునకు అందుబాటు రూపమివ్వండి

en: Accerciser Accessibility Explorer
te: ఎక్సర్ సైజర్  అందుబాటు అన్వేషి

en: A list of plugins that are disabled by default
te: అప్రమేయంగా క్రియాహీనంచేసిన ప్లగిన్ల జాబితా

en: A list of plugins that are disabled by default.
te: అప్రమేయంగా క్రియాహీనంచేసిన ప్లగిన్ల జాబితా.

en: Highlight duration
te: వ్యవధిని ప్రాముఖ్యత గల్గినదిగా

en: The duration of the highlight box when selecting accessible nodes.
te: అందుబాటులో ఉన్న కణుపులను ఎంచుకొన్నపుడు     ప్రాముఖ్యత గల్గిన పెట్టె యెక్క   వ్యవధి

en: Highlight fill color
te: రంగు పూరించుట  ప్రాముఖ్యతగల్గినదిగా

en: The color and opacity of the highlight fill.
te: పూరించుటను ప్రాముఖ్యత కల్గినదిగా చేసే   అపారదర్శక  రంగు

en: Highlight border color
te: అంచు రంగును గుర్తించదగినదిగా

en: The color and opacity of the highlight border.
te: అపారదర్శక మరియు  అంచును ప్రాముఖ్యత కల్గినదిగా చేసే రంగు

en: Horizontal split
te: సమతలంగ  ఉన్న విభజన

en: Position of the horizontal split of the main window.
te: ప్రధాన గవక్షమునకు చెందిన  సమాంతరపు  విభజన స్థానము

en: Vertical split
te: నిలువుదిశ విభజన

en: Position of the vertical split of the main window.
te: ప్రధాన గవక్షమునకు చెందిన  నిలువుదిశ  స్థానము

en: Default window height
te: అప్రమేయ కిటికీ పొడవు

en: The window height value.
te: కిటికీ పొడవు విలువ

en: Default window width
te: అప్రమేయ కిటికీ వెడల్పు

en: The window width value.
te: కిటికీ వెడల్పు విలువ

en: The layout for the bottom panel
te: దిగువ పలుకకు అప్రమేయ ప్లగిన్ సమకూర్పు

en: The layout for the bottom panel pluginview.
te: దిగువ పలుకకు అప్రమేయ ప్లగిన్ సమకూర్పుల అవలోకనము

en: The layout for the top panel
te: పైన పలక కొరకు అప్రమేయ ప్లగిన్ కూర్పు

en: The layout for the top panel pluginview.
te: పైన పలక కొరకు అప్రమేయ ప్లగిన్ కూర్పుల అవలోకనము

en: Single layout view
te: ప్లగిన్ల  ఒంటరి  దర్శనం

en: View plugins in a single layout.
te: ప్లగిన్లను  చూడుటకు ఒంటరి కూర్పు

en: Available new pluginviews
te: అందుబాటులొ ఉన్న కొత్త ప్లగిన్ల దర్శనం

en: This list contains all the new available pluginviews
te: కొత్తగ అందుబాటులోకి  వచ్ఛిన  ప్లగిన్ కూర్పుల  వివరాలు కలిగిన  జాబిత

en: The pluginview layout
te: ప్లగిన్ కూర్పుల అవలోకనము

en: The default plugin layout for the top panel.
te: పైన పలక కొరకు అప్రమేయ ప్లగిన్ కూర్పు

en: Window height
te: కిటికీ పొడవు

en: Window height value.
te: కిటికీ పొడవు విలువ

en: Window width
te: కిటికీ వెడల్పు

en: Window width value.
te: కిటికీ వెడల్పు విలువ

en: Hotkey combination
te: పట్టికాక్షర క్రియారేఖ  కలయిక

en: Hotkey combination for related action.
te: సంబందిత  క్రియ కొరకు పట్టికాక్షర క్రియారేఖ  కలయిక

en: API Browser
te: API విహారకం

en: Browse the various methods of the current accessible
te: ప్రస్థుత అందుబాటులోని వివిధ పద్దతులను అన్వేషించు

en: Hide private attributes
te: సొంత ఆపాదాలను దాయి

en: Method
te: పద్దతి

en: Property
te: లక్షణం

en: Value
te: విలువ

en: IPython Console
te: ఐ పైథాన్  కన్సొల్

en: Interactive console for manipulating currently selected accessible
te: ప్రస్తుతం ఎంచుకున్న అందుబాట్లకు మార్పులు చేర్పులు చేయుటకు ఆదాన్న ప్రదాన్న కన్సోలు

en: <b>Event monitor</b>
te: <b>ఘటన దర్శని</b>

en: _Monitor Events
te: ఘటనలను పర్యవేక్షించు (_M)

en: C_lear Selection
te: ఎంపికను చెరుపు (_l)

en: Everything
te: అన్నీ

en: Selected application
te: ఎంచిన అనువర్తనము

en: Selected accessible
te: ఎంచిన సాంగత్యాలు

en: Source
te: మూలం

en: Event Monitor
te: ఘటన పర్యవేక్షి

en: Shows events as they occur from selected types and sources
te: ఎంచిన రకాలు మరియు మూలాల నుండి వస్తున్న ఘటనలను చూపించు

en: Highlight last event entry
te: చివరి ఘటనా ప్రవేశాన్ని ఉద్దీపనంచేయు

en: Start/stop event recording
te: సంఘటన నమోదు ఆరంభించు/నిలుపు

en: Clear event log
te: ఎంపికను చెరిపివేయి

en: <b>Child count</b>
te: <b>శిసు సంఖ్య</b>

en: <i>(no description)</i>
te: <i>(వివరణ లేదు)</i>

en: <b>Description</b>
te: <b>వివరణ</b>

en: <b>States</b>
te: <b>స్థితులు</b>

en: Show
te: చూపు

en: <b>Relations</b>
te: <b>బాంధవ్యాలు</b>

en: <b>Attributes</b>
te: <b>ఆపాదనలు </b>

en: _Accessible
te: అందుబాటు (_A)

en: Perform action
te: కార్యమును చేయు

en: Acti_on
te: చర్య (_o)

en: ID
te: గుచి

en: Toolkit
te: పనిముట్ల సంచి

en: Version
te: రూపాంతరం

en: Ap_plication
te: అనువర్తనం (_p)

en: Col_lection
te: కలెక్షన్(_l)

en: Relative position
te: సాపేక్ష స్థానము

en: Size
te: పరిమాణం

en: WIDGET
te: విడ్జెట్

en: Layer
te: పొర

en: MDI-Z-order
te: MDI-Z-క్రమం

en: Alpha
te: ఆల్ఫా

en: Absolute position
te: నికర స్థానము

en: Co_mponent
te: అంశము (_m)

en: Des_ktop
te: డెస్క్‍టాప్ (_k)

en: Locale:
te: ప్రాంతీయ:

en: _Document
te: పత్రము (_D)

note: add url role to buffer
en: Hyperlink
te: హైపర్లింకు

en: H_ypertext
te: అమిత పాఠము (_y)

en: Position
te: స్థానము

note: add description to buffer
en: Description
te: వివరణ

en: Locale
te: ప్రాంతీయ

en: _Image
te: బొమ్మ (_I)

en: Lo_gin Helper
te: ప్రవేశించునపుడు సహాయకి (_g)

en: Select All
te: అన్నింటినీ ఎంచు

en: _Selection
te: ఎంపిక (_S)

en: St_reamable Content
te: వరుసలో పెట్టగల సారము(_r)

en: <i>Caption:</i>
te: <i>శీర్షిక:</i>

en: <i>Summary:</i>
te: <i>సారాంశం:</i>

en: Selected columns
te: ఎంచిన నిలువు పట్టీలు

en: Selected rows
te: ఎంచిన అడ్డపట్టీలు

en: Columns
te: నిలువు పట్టీలు

en: Rows
te: అడ్డ పట్టీలు

en: <b>Table Information</b>
te: <b>పట్టిక సమాచారం</b>

en: name (x,y)
te: పేరు (x,y)

en: Header:
te: ఎగువ సూచి:

en: <no description>
te: <వివరణ లేదు>

note: How many columns the cell spans.
en: Extents:
te: పరిమితులు:

en: Row
te: అడ్డ పట్టీ

en: Column
te: నిలువు పట్టీ

en: <b>Selected Cell</b>
te: <b>ఎంచిన కణం</b>

en: _Table
te: పట్టిక (_T)

en: <b>Text</b>
te: <b>పాఠము</b>

en: Offset
te: ఆఫ్ సెట్

en: Include defaults
te: అప్రమేయాలను జోడించు

note: Start character offset of text attributes span
en: <i>Start: 0</i>
te: <i>మొదలు: 0</i>

note: End chaacter                                                 offset of text attributes span
en: <i>End: 0</i>
te: <i>చివర: 0</i>

en: Te_xt
te: పాఠము (_x)

en: Current value
te: ప్రస్థుత విలువ

en: Minimum increment
te: అత్యల్ప పెరుగుదల

en: Maximum value
te: అత్యధిక విలువ

en: Minimum value
te: అత్యల్ప విలువ

en: Val_ue
te: విలువ (_u)

en: <b>unknown</b>
te: <b>తెలియని</b>

note: Translators: this is a plugin name
en: Interface Viewer
te: సంవిధాన దర్శిని

note: Translators: this is a plugin description
en: Allows viewing of various interface properties
te: వివిధ సంవిధాన లక్షణాలను దర్శించుటకు అనుమతిస్తుంది

en: (not implemented)
te:  (అమలు చేయలేదు)

note: add accessible's name to buffer
en: Name
te: పేరు

en: URI
te: యుఆర్ఎల్

en: Start
te: ప్రారంభించు

en: End
te: ముగింపు

en: Too many selectable children
te: ఎంపికకు చాలా ఎక్కువ శిసువులు

en: <i>(Editable)</i>
te:  <i>(సరిచూడ దగిన)</i>

en: Quick Select
te: వేగమైన ఏరిక

en: Plugin with various methods of selecting accessibles quickly.
te: ప్రస్థుత అందుబాటులోని వివిధ పద్దతులను అన్వెషించు

en: Inspect last focused accessible
te: ఎంచిన సాంగత్యాలు

en: Inspect accessible under mouse
te: మౌస్‌కు అందుబాటులో వున్న వాటిని శోధించు

en: Sche_ma:
te: ముఖ్యాంశ సూచిక (_m)

en: V_alidate
te: ధృవీకరించు (_a)

en: Idle
te: వాడుకలేదు

en: No description
te: వివరణ లేదు

en: AT-SPI Validator
te: ఎటి-ఎస్ పిఐ  సాధికారం చేయునది(సాధికారి)

en: Validates application accessibility
te: మీ అనువర్తనమునకు అందుబాటు రూపమివ్వండి

note: log level column add level to buffer
en: Level
te: స్థాయి

note: add accessible's role to buffer
en: Role
te: పాత్ర

en: Saving
te: భద్రపరుస్తున్నది

en: Validating
te: ధృవీకరిస్తున్న

en: EXCEPT
te: మినహాయించు

en: ERROR
te: దోషం

en: WARN
te: హెచ్చరిక

en: INFO
te: సమాచారము

en: DEBUG
te: తప్పులను విశదీకరించు

en: Basic
te: ప్రాథమిక

en: Tests fundamental GUI application accessibility
te: మీ అనువర్తనాలకు అందుబాటు రూపమివ్వండి

en: actionable %s is not focusable or selectable
te: చర్య జరపాల్సిన  %s కేంద్రీకరణ   లేదా ఎంపిక కుదరడం లేదు

en: interactive %s is not actionable
te: అనుసంధాన %s అనునది  చర్యారహితమైనది

en: more than one focused widget
te: ఒకటి కంటే ఎక్కువ కేంద్రీకరించబడిన సాధనాలు

en: %s has no text interface
te: %s కి ఎటువంటి పాఠ సంవిధానము లేదు

note: Translators: The first variable is the role name of the object that has an index mismatch.
en: %s index in parent does not match child index
te: %s మాతృసూచిక, శిశు సూచికతో  సరిపోలటం లేదు

en: Missing reciprocal for %s relation
te: %s కి  పరస్పరమైన  సంబంధము  కనపడుటలేదు

note: Translators: The first variable is the role name of the object that is missing the name or label.
en: %s missing name or label
te: %s కు  నామము లేదా  చీటి  లేదు

en: focusable %s has a table interface, but not a selection interface
te: కేంద్రమునకు వచ్చే  %s కు   పట్టిక   సంవిధానము వుంది, ఎంచుకొను సంవిధానము లేదు

note: Translators: First variable is an accessible role name, the next two variables are accessible state names. For example: "button has focused state without focusable state".
en: %s has %s state without %s state
te: %s కు  %s స్ధితి వుంది  కాని %s స్ధితి లేదు

note: Translators: The radio button does not belong to a set, thus it is useless. The first variable is the object's role name.
en: %s does not belong to a set
te: %s ఏ వర్గముకు చెందదు

note: Translators: The row or column number retrieved from a table child's object at a certain index is wrong. The first variable is the role name of the object, the second is the given index.
en: %(rolename)s index %(num)d does not match row and column
te: %(rolename)s సూచిక %(num)d అడ్డు వరుసలు మరియు నిలువు వరుసలతో సరి పోలటం లేదు

note: Translators: The "parent index" is the order of the child in the parent. the "row and column index" should be the same value retrieved by the object's location in the table. The first variable is the object's role name, the second and third variables are index numbers.
en: %(rolename)s parent index %(num1)d does not match row and column index %(num2)d
te: %(rolename)s మాతృ సూచిక %(num1)d నిలువు మరియు అడ్డు సూచికలతో సరిపోలటం లేదు %(num2)d

en: %s has no name or description
te: %s కు  పేరు గాని  వివరణ గాని  లేదు

en: _Preferences…
te: అభీష్టాలు…(_P)

en: _Contents
te: విషయాలు (_C)

en: Accerciser could not see the applications on your desktop.  You must enable desktop accessibility to fix this problem.  Do you want to enable it now?
te: మీ రంగస్థలంలోని అనువర్తనములను Accerciser చూడలేక పోయింది. రంగస్థల సాంగత్యాన్ని క్రియాశీలం చేసినపుడే ఈ సమస్యకు పరిష్కారం లభిస్తుంది.దీన్ని క్రియాశీలం చేయమంటారా?

en: Note: Changes only take effect after logout.
te: గమనిక: మీరు నిష్క్రమించినాక మాత్రమే మార్పులు జరుగుతాయి.

en: <dead>
te: <నిర్జీవ>

en: Children
te: శిశువులు

en: _Hide/Show Applications without children
te: శిశు అనువర్తనములు లేకుండా అనువర్తనములు చూపించు / కనిపించకుండా చేయు(_H)

en: _Refresh Registry
te: నమోదు జాబితాను పునర్వికాసం చేయు (_R)

note: Translators: Appears as tooltip
en: Refresh all
te: సర్వము  పునర్వికాసం చేయు

note: Translators: Refresh current tree node’s children.
en: Refresh _Node
te: ప్రస్తుత  కణుపు పునర్వికాసంచేయు (_N)

note: Translators: Appears as tooltip
en: Refresh selected node’s children
te: ఎంచిన కణపు  సంతతిని  పునర్వికాసం చేయుము

en: Component
te: అంశం

en: Task
te: కార్యము

en: Key
te: మీట

en: Alt
te: ఆల్ట్

en: Ctrl
te: నియంత్రణ(Ctrl)

en: Shift
te: జరుపు

en: Top panel
te: మీద పలక

en: Bottom panel
te: దిగువ పలక

en: accerciser Preferences
te: ఏక్సెర్‌సైజర్ అభీష్టాలు

en: Plugins
te: ప్లగిన్లు

en: Global Hotkeys
te: సర్వవ్యాప్త ముఖ్య మీటలు

en: Highlighting
te: ప్రాధాన్యత కల్గినదిగా చేయుట

en: Highlight duration:
te: ప్రాధాన్యత కల్గిన వ్యవధి

en: Border color:
te: అంచు రంగు:

en: The border color of the highlight box
te: ప్రాముఖ్యత కల్గిన పెట్టె యొక్క అంచు రంగు

en: Fill color:
te: నింపాల్సిన  రంగు

en: The fill color of the highlight box
te: ప్రాముఖ్యత కల్గిన పెట్టె యొక్క అంచు రంగు పూరించు

en: An interactive Python accessibility explorer
te: పరస్పరమైన  పైతాన్   అందుబాటు అన్వేషి

en: accerciser Copyright © 2006, 2007 IBM Corporation (BSD)
te: ఏక్సెర్ సైజర్  కాపీరైటు © 2006, 2007 IBM కార్పోరేషను (BSD)

en: The New BSD License. See the COPYING and NOTICE files for details.
te: కొత్త BSD లైసెన్సు. నకలు తీయుటకు మరియు నోటీసు కొరకు దస్త్రములోని వివరములను చూడు .

en: Web site
te: వెబ్‌సైటు

en: _Add Bookmark…
te: ఇష్టాంశమును జతచేయి…(_A)

en: Bookmark selected accessible.
te: ఎంచిన అందుబాటును గుర్తుపెట్టు.

en: _Edit Bookmarks…
te: ఇష్టాంశాలను సరిచేయు…(_E)

en: Manage bookmarks.
te: ఇష్టాంశాలను నిర్వహించు.

en: Edit Bookmarks…
te: ఇష్టాంశాలను సరిచేయు…

en: Title
te: శీర్షిక

en: Application
te: అనువర్తనం

en: Path
te: త్రోవ

en: Add Bookmark…
te: ఇష్టాంశమును జతచేయి…

en: Title:
te: పీఠిక:

en: Application:
te: అనువర్తనం:

en: Path:
te: పథం:

en: Plugin Errors
te: ప్లగిన్ దోషాలు

[ctx: viewport]
note: Translators: This is the viewport in which the plugin appears, it is a noun.
en: View
te: దర్శనం

en: No view
te: దర్శనం లేదు

en: _Single plugins view
te: ప్లగిన్ల ఒంటరి దర్శనం (_S)

en: Plugin View
te: ప్లగిన్ దర్శనం

en: Plugin View (%d)
te: ప్లగిన్ దర్శనం (%d)

en: <i>_New view…</i>
te: <i>కొత్త దర్శనం…(_N)</i>

en: New View…
te: కొత్త దర్శనం…

en: _File
te: ఫైల్ (_F)

en: _Edit
te: సరిచేయు (_E)

[ctx: menu]
en: _Bookmarks
te: ఇష్టాంశాలు (_B)

[ctx: menu]
en: _View
te: దర్శనం (_V)

en: _Help
te: సహాయం (_H)
