adduser 3.114 - en to vi translation catalogue (70 entries)

en: Only root may add a user or group to the system.
vi: Chỉ siêu quản trị có quyền thêm vào hệ thống một người dùng hay nhóm.

en: No options allowed after names.
vi: Không cho phép tùy chọn đẳng sau tên.

en: Only one or two names allowed.
vi: Chỉ cho phép một hay hai tên thôi.

en: Specify only one name in this mode.
vi: Trong chế độ này thì chỉ đưa ra một tên.

en: The --group, --ingroup, and --gid options are mutually exclusive.
vi: Ba tùy chọn “--group”, “--ingroup” và “--gid options” xung đột nhau.

en: The home dir must be an absolute path.
vi: Thư mục chính phải là một đường dẫn tuyệt đối.

en: The group `%s' already exists, but has a different GID. Exiting.
vi: Nhóm “%s” đã có với một GID khác nên thoát.

en: The group `%s' already exists and is not a system group. Exiting.
vi: Nhóm “%s” đã có và không phải là một nhóm ở mức hệ thống nên thoát.

en: The GID `%s' is already in use.
vi: GID “%s” đang được dùng.

en: The group `%s' was not created.
vi: Chưa tạo nhóm “%s”.

en: Adding group `%s' (GID %d) ...
vi: Đang thêm nhóm “%s” (GID %d) …

en: The group `%s' already exists.
vi: Nhóm “%s” đã có.

en: No GID is available in the range %d-%d (FIRST_GID - LAST_GID).
vi: Không có GID nào sẵn sàng trong phạm vi %d-%d (FIRST_GID - LAST_GID).

en: The user `%s' does not exist.
vi: Người dùng “%s” không tồn tại.

en: The group `%s' does not exist.
vi: Nhóm “%s” không tồn tại.

en: The user `%s' is already a member of `%s'.
vi: Người dùng “%s” đã thuộc về “%s”.

en: Adding user `%s' to group `%s' ...
vi: Đang thêm người dung “%s” vào nhóm “%s” …

en: The user `%s' already exists with a different UID. Exiting.
vi: Người dùng “%s” đã có với một UID khác nên thoát.

en: The user `%s' was not created.
vi: Chưa tạo người dùng “%s”.

en: Adding system user `%s' (UID %d) ...
vi: Đang thêm người dùng ở mức hệ thống “%s” (UID %d) …

en: Adding new group `%s' (GID %d) ...
vi: Đang thêm nhóm mới “%s” (GID %d) …

en: Adding new user `%s' (UID %d) with group `%s' ...
vi: Đang thêm người dùng mới “%s” (UID %d) với nhóm “%s” …

en: Adding user `%s' ...
vi: Đang thêm người dùng “%s” …

en: Adding new group `%s' (%d) ...
vi: Đang thêm nhóm mới “%s” (%d) …

en: Permission denied
vi: Không đủ quyền

en: invalid combination of options
vi: sai kết hợp các tùy chọn

en: unexpected failure, nothing done
vi: bị lỗi bất thường mà không làm gì

en: unexpected failure, passwd file missing
vi: bị lỗi bất thường, tập tin mật khẩu passwd còn thiếu

en: passwd file busy, try again
vi: Tập tin mật khẩu passwd đang bận, hãy thử lại

en: invalid argument to option
vi: sai lập đối số tới tùy chọn

en: Try again? [y/N]
vi: Thử lại ? [c/K]

en: Is the information correct? [Y/n]
vi: Thông tin này có đúng chưa? [c/K]

en: Setting quota for user `%s' to values of user `%s' ...
vi: Đang lập hạn ngạch của người dùng “%s” thành giá trị của người dùng “%s” …

en: Warning: The home directory `%s' does not belong to the user you are currently creating.
vi: Cảnh báo: thư mục chính “%s” không thuộc về người dùng bạn đang tạo.

en: Creating home directory `%s' ...
vi: Đang tạo thư mục chính “%s” …

en: Couldn't create home directory `%s': %s.
vi: Không thể tạo thư mục chính “%s”: %s.

en: Copying files from `%s' ...
vi: Đang sao chép các tập tin từ “%s” …

en: fork for `find' failed: %s
vi: gặp lỗi khi phân nhánh tiến trình “find”: %s

en: The user `%s' already exists, and is not a system user.
vi: Người dùng “%s” đã có và không phải là một người dùng ở mức hệ thống.

en: The user `%s' already exists.
vi: Người dùng “%s” đã có.

en: The GID %d is already in use.
vi: GID %d đang được dùng.

en: Allowing use of questionable username.
vi: Đang cho phép sử dụng một tên người dùng đáng ngờ.

en: Selecting GID from range %d to %d ...
vi: Đang lựa chọn GID trong phạm vi %d đến %d …

en: Removing directory `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ thư mục “%s” …

en: Removing user `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ người dùng “%s” …

en: Removing group `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ nhóm “%s” …

en: Caught a SIG%s.
vi: Nhận được một tín hiệu SIG%s.

en: adduser version %s
vi: adduser phiên bản %s

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify
    it under the terms of the GNU General Public License as published by
    the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at
    your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but
    WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of
    MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU
    General Public License, /usr/share/common-licenses/GPL, for more details.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó
    và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU
    như được xuất bản bởi Tổ Chức Phần Mềm Tự Do; hoặc phiên bản 2
    của Giấy Phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau nào.
    
    Chương trình này được phát hành vì mong muốn nó có ích,
    nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM
    ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.
    Xem Giấy Phép Công Cộng GNU (/usr/share/common-licenses/GPL)
    để biết thêm chi tiết.

en: Only root may remove a user or group from the system.
vi: Chỉ siêu quản trị có quyền gỡ bỏ khỏi hệ thống một người dùng hay nhóm.

en: The user `%s' is not a system user. Exiting.
vi: Người dùng “%s” không phải là một người dùng ở mức hệ thống nên thoát.

en: The user `%s' does not exist, but --system was given. Exiting.
vi: Người dùng “%s” không tồn tại mà đưa ra “--system” nên thoát.

en: Looking for files to backup/remove ...
vi: Đang tìm tập tin cần sao lưu hoặc gỡ bỏ …

en: Not backing up/removing `%s', it is a mount point.
vi: Không sao lưu hoặc gỡ bỏ “%s” vì nó là một điểm gắn kết.

en: Not backing up/removing `%s', it matches %s.
vi: Không sao lưu hoặc gỡ bỏ “%s” vì nó tương ứng với %s.

en: Cannot handle special file %s
vi: Không quản lý được tập tin đặc biệt %s

en: Removing files ...
vi: Đang gỡ bỏ các tập tin …

en: Removing crontab ...
vi: Đang gỡ bỏ bảng định kỳ crontab …

en: The group `%s' is not a system group. Exiting.
vi: Nhóm “%s” không phải là một nhóm ở mức hệ thống nên thoát.

en: The group `%s' is not empty!
vi: Nhóm “%s” không trống!

en: You may not remove the user from their primary group.
vi: Không cho phép gỡ bỏ người dùng khỏi nhóm chính của họ.

en: The user `%s' is not a member of group `%s'.
vi: Người dùng “%s” không thuộc về nhóm “%s”.

en: Removing user `%s' from group `%s' ...
vi: Đang gỡ bỏ người dùng %s khỏi nhóm “%s” …

en: deluser version %s
vi: deluser phiên bản %s

en: `%s' does not exist. Using defaults.
vi: “%s” không tồn tại nên dùng giá trị mặc định.

en: Couldn't parse `%s', line %d.
vi: Không thể phân tích cú pháp của “%s”, dòng %d.

en: Unknown variable `%s' at `%s', line %d.
vi: Không rõ biến “%s” tại “%s”, dòng %d.

en: `%s' returned error code %d. Exiting.
vi: “%s” trả lại mã lỗi %d nên thoát.

en: `%s' exited from signal %d. Exiting.
vi: “%s” bị chấm dứt do tín hiệu %d nên thoát.

en: Could not find program named `%s' in $PATH.
vi: Không tìm thấy chương trình “%s” trên đường dẫn mặc định $PATH.
