akregator - en to is translation catalogue (212 entries)

en: Delete Article
is: Eyða grein

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Article List
is: Greinarlisti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseMarkReadDelay)
en: Mar&k selected article read after
is: Mer&kja völdu greinina sem lesna eftir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResetQuickFilterOnNodeChange)
en: Reset search bar when changing feeds
is: Hreinsa leitarslá þegar skipt er um straum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbl_MinimumFontSize)
en: Minimum font size:
is: Lágmarks leturstærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbl_MediumFontSize)
en: Medium font size:
is: Miðlungs leturstærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Standard font:
is: Venjulegt letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_2)
en: Fixed font:
is: Jafnbreitt letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Serif font:
is: Serif letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Sans serif font:
is: Sans serif letur:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Default Archive Settings
is: Sjálfgefnar stillingar við vistun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_KeepAllArticles) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_keepAllArticles)
en: &Keep all articles
is: &Halda öllum greinum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_LimitArticleAge)
en: Delete articles older than:
is: Eyða greinum eldri en:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DoNotExpireImportantArticles)
en: Do not expire important articles
is: Ekki úrelda áríðandi greinar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LMBlabel)
en: Left mouse click:
is: Vinstri músarsmellur:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in Tab
is: Opna í flipa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in Background Tab
is: Opna í bakgrunnsflipa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in External Browser
is: Opna í ytri vafra

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, MMBlabel)
en: Middle mouse click:
is: Mið músarsmellur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowTrayIcon)
en: Show tra&y icon
is: Sýna &táknmynd í kerfisbakka

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_UseNotifications)
en: Select this if you want to get notified when there are new articles.
is: Veldu þetta ef þú vilt fá tilkynningu þegar nýjar greinar eru fáanlegar.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseNotifications)
en: Use &notifications for all feeds
is: &Nota tilkynningar fyrir alla strauma

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseIntervalFetch)
en: &Use interval fetching
is: &Nota reglulegar sóknir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, autoFetchIntervalLabel)
en: Fetch feeds every:
is: Sækja strauma hverja:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Startup
is: Ræsing

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MarkAllFeedsReadOnStartup)
en: Mark &all feeds as read on startup
is: Merkja &alla strauma sem lesna við ræsingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_FetchOnStartup)
en: Fetch all fee&ds on startup
is: Ná í alla strauma &við ræsingu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Network
is: Net

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseHTMLCache)
en: Use the &browser cache (less network traffic)
is: Nota &skyndiminni veflesara (minni netumferð)

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Show Quick Filter
is: Sýna flýtisíu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Show Quick Filter Bar
is: Sýna flýtisíuslá

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Status Filter
is: Stöðusía

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Stores the last status filter setting
is: Vistar stillingar seinustu stöðusíu

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Text Filter
is: Textasía

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Stores the last search line text
is: Vistar seinasta leitartextann

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: View Mode
is: Skoðunarhamur

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Article display mode.
is: Birtingarhamur greina:

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Sizes for first splitter
is: Stærðir fyrir fyrsta klofning

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: First (usually vertical) splitter widget sizes.
is: Stærð fyrsta klofningarhlutans (vanalega lóðréttur).

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Sizes for second splitter
is: Stærðir fyrir annan klofning

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Second (usually horizontal) splitter widget sizes.
is: Stærð annars klofningarhlutans (vanalega láréttur).

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Archive Mode
is: Vistunarhamur

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Keep All Articles
is: Halda öllum greinum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Save an unlimited number of articles.
is: Vista ótakmarkaðan fjölda af greinum.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Limit Number of Articles
is: Takmarka fjölda greina

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Limit the number of articles in a feed
is: Takmarka fjölda greina í straum

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Delete Expired Articles
is: Eyða útrunnum greinum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Delete expired articles
is: Eyða útrunnum greinum

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Disable Archiving
is: Slökkva á vistun

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Do not save any articles
is: Ekki vista neinar greinar

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Expiry Age
is: Úreldingaraldur

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Default expiry age for articles in days.
is: Sjálfgefinn úreldingaraldur í dögum fyrir greinar.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Article Limit
is: Greinartakmörk

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Number of articles to keep per feed.
is: Fjöldi greina sem á að halda í hverjum straum.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Do Not Expire Important Articles
is: Ekki úrelda áríðandi greinar

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: When this option is enabled, articles you marked as important will not be removed when limit the archive size by either age or number of the articles.
is: Þegar þetta er valið verða greinar sem eru merktar sem áríðandi ekki úreldaðar þegar mörkum á vistun er náð með annað hvort aldri eða fjölda greina.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Network)
en: Concurrent Fetches
is: Samhliða sóknir

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Network)
en: Number of concurrent fetches
is: Fjöldi samhliða sókna

note: i18n: ectx: label, entry, group (Network)
en: Use HTML Cache
is: Nota HTML skyndiminni

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Network)
en: Use the KDE-wide HTML cache settings when downloading feeds, to avoid unnecessary traffic. Disable only when necessary.
is: Nota KDE HTML skyndiminnisstillingarnar þegar náð er í strauma, til að koma í veg fyrir óþarfa umferð. Slökktu einungis á þessu þegar það er nauðsynlegt.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Fetch on startup
is: Ná í við ræsingu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Fetch feedlist on startup.
is: Ná í straumlista við ræsingu.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Mark all feeds as read on startup
is: Merkja alla strauma sem lesna við ræsingu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Mark all feeds as read on startup.
is: Merkja alla strauma sem lesna við ræsingu.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Use interval fetching
is: Nota tímabundnar sóknir

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Fetch all feeds every %1 minutes.
is: Ná í alla strauma hverja %1 mínútur.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Interval for autofetching
is: Bil milli sjálfvirkna sókna

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Interval for autofetching in minutes.
is: Bil í mínútum milli sjálfvirkna sókna.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Use notifications
is: Nota tilkynningar

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Specifies if the balloon notifications are used or not.
is: Skilgreinir hvort eigi að nota blöðru tilkynningar.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Show tray icon
is: Sýna táknmynd í kerfisbakka

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Specifies if the tray icon is shown or not.
is: Skilgreinir hvort eigi að sýna táknmynd í kerfisbakka.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Show close buttons on tabs
is: Sýna lokunarhnappa á flipum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Show close buttons on tabs instead of icons
is: Sýna lokunarhnappa á flipum í stað táknmynda

note: i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Use default KDE web browser
is: Nota sjálfgefna KDE vafrann

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Use KDE web browser when opening in external browser.
is: Nota KDE veflesara þegar opnað er í ytri vafra.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Use this command:
is: Nota þessa skipun:

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Use the specified command when opening in external browser.
is: Nota uppgefnu skipunina þegar opnað er í ytri vafra.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: What the click with left mouse button should do.
is: Hvað vinstrismellurinn með músinni á að gera.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: What the click with middle mouse button should do.
is: Hvað miðsmellurinn með músinni á að gera.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Advanced)
en: Archive Backend
is: Vistunarbakendi

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (UseMarkReadDelay), group (Advanced)
en: Whether to delay before marking an article as read upon selecting it.
is: Hvort eigi að bíða áður en valin grein er merkt sem lesin.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Advanced)
en: Resets the quick filter when changing feeds.
is: Hreinsar flýtisíuna þegar skipt er á milli strauma.

en: Maintainer
is: Umsjónaraðili

en: Developer
is: Forritari

en: Contributor
is: Framlög

en: Author of librss
is: Höfundur af librss

en: Bug tracker management, Usability improvements
is: Villuleitarumsjón, nytsemisendurbætur

en: Tons of bug fixes
is: Hellingur af villuleiðréttingum

en: 'Delayed mark as read' feature
is: 'Tafin merkja sem lesin' aðgerð

en: Icons
is: Táknmyndir

en: Gentoo Ebuild
is: Gentoo útgáfa

en: &Fetch Feed
is: &Ná í straum

en: &Delete Feed
is: &Eyða straum

en: &Edit Feed...
is: &Breyta straum...

en: &Mark Feed as Read
is: &Merkja straum sem lesinn

en: &Fetch Feeds
is: &Ná í strauma

en: &Delete Folder
is: &Eyða möppu

en: &Rename Folder
is: &Endurnefna möppu

en: &Mark Feeds as Read
is: &Merkja strauma sem lesna

en: &Import Feeds...
is: Flytja &inn strauma...

en: &Export Feeds...
is: &Flytja út strauma...

en: &Open Homepage
is: &Opna heimasíðu

en: &Add Feed...
is: &Bæta straum við...

en: Ne&w Folder...
is: &Ný mappa...

en: &Normal View
is: &Venjuleg sýn

en: &Widescreen View
is: &Breiðskjá sýn

en: C&ombined View
is: &Sameinuð sýn

en: Fe&tch All Feeds
is: Ná í &alla strauma

en: Ma&rk All Feeds as Read
is: Me&rkja alla strauma sem lesna

en: Copy Link Address
is: Afrita vistfang tengils

en: Pre&vious Unread Article
is: Fyrr&i ólesin grein

en: Ne&xt Unread Article
is: N&æsta ólesin grein

en: &Mark As
is: M&erkja sem

[ctx: as in: mark as read]
en: &Read
is: lesin

en: Mark selected article as read
is: Merkja völdu greinina sem lesna

en: Mark selected article as new
is: Merkja völdu greinina sem nýja

en: Mark selected article as unread
is: Merkja völdu greinina sem ólesna

en: &Mark as Important
is: &Merkja sem áríðandi

en: Remove &Important Mark
is: &Afmerkja sem áríðandi

en: Move Node Up
is: Flytja hnúð upp

en: Move Node Down
is: Flytja hnúð niður

en: Move Node Left
is: Flytja hnúð til vinstri

en: Move Node Right
is: Flytja hnúð til hægri

en: Send &Link Address...
is: Senda vistfang tengi&ls...

en: Send &File...
is: Senda &skrá...

en: &Previous Article
is: &Fyrri grein

en: &Next Article
is: &Næsta grein

en: &Previous Feed
is: &Fyrri straumur

en: &Next Feed
is: &Næsti straumur

en: N&ext Unread Feed
is: N&æsti ólesni straumur

en: Prev&ious Unread Feed
is: Fyrr&i ólesni straumur

en: Go to Top of Tree
is: Fara efst í tré

en: Go to Bottom of Tree
is: Fara neðst í tré

en: Go Left in Tree
is: Fara til vinstri í tré

en: Go Right in Tree
is: Fara til hægri í tré

en: Go Up in Tree
is: Fara upp í tré

en: Go Down in Tree
is: Fara niður í tré

en: Select Next Tab
is: Velja næsta flipa

en: Select Previous Tab
is: Velja fyrri flipa

en: Detach Tab
is: Aftengja flipa

en: &Save Link As...
is: &Vista tengil sem...

en: Copy &Link Address
is: Afrita vistfang tengi&ls

en: Open Link in New &Tab
is: Opna tengil í &nýjum flipa

en: Open Link in External &Browser
is: Opna ten&gil í ytri vafra

en: Downloading %1
is: Hleð niður %1

en: Feed not found from %1.
is: Straumur fannst ekki á %1.

en: Feed found, downloading...
is: Straumur fannst, hleð niður...

en: Feeds
is: Straumar

en: KDE Dot News
is: KDE Dot fréttir

en: Planet KDE
is: Plánetan KDE

en: KDE Apps
is: KDE forrit

en: Write Error
is: Skrifvilla

en: Could not import the file %1 (no valid OPML)
is: Gat ekki flutt inn skrána %1 (engin gild OPML)

en: OPML Parsing Error
is: OPML þáttunarvilla

en: The file %1 could not be read, check if it exists or if it is readable for the current user.
is: Ekki tókst að lesa skrána %1, athugaðu hvort hún sé til og hvort hún sé lesanleg af notandanum.

en: Read Error
is: Lesvilla

en: Imported Folder
is: Innflutt mappa

en: Disable
is: Slökkva á

en: Keep Enabled
is: Nota áfram

en: Are you sure you want to disable this introduction page?
is: Ertu viss um að þú viljir slökkva á kynningarsíðunni?

en: Disable Introduction Page
is: Slökkva á kynningarsíðu

en: Add Folder
is: Bæta við möppu

en: Folder name:
is: Nafn á möppu:

en: <qt>Are you sure you want to delete this folder and its feeds and subfolders?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða möppunni og straumum hennar og undirmöppum?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete folder <b>%1</b> and its feeds and subfolders?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða möppunni <b>%1</b> og straumum og undirmöppum hennar?</qt>

en: Delete Folder
is: Eyða möppu

en: <qt>Are you sure you want to delete this feed?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða þessum straum?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete feed <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða straumnum <b>%1</b>?</qt>

en: Delete Feed
is: Eyða straum

en: Add Imported Folder
is: Bæta innfluttri möppu við

en: Imported folder name:
is: Nafn á innfluttri möppu:

en: Opening Feed List...
is: Opna straumlista...

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: F&ara

note: i18n: ectx: Menu (article)
en: &Article
is: &Grein

en: All Feeds
is: Allir straumar

en:  (no unread articles)
is:  (engar ólesnar greinar)

en: Date
is: Dagsetning

en: Complete Story
is: Öll greinin

en: Loading...
is: Hleð inn...

en: Loading canceled
is: Hætt við hleðslu

en: Loading completed
is: Hleðslu lokið

en: You can view multiple articles in several open tabs.
is: Þú getur skoðað margar greinar í fleiri opnum flipum.

en: Articles list.
is: Greinalisti

en: Articles
is: Greinar

en: Fetching Feeds...
is: Næ í strauma...

en: <qt>Are you sure you want to delete article <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða greininni <b>%1</b>?</qt>

en: Feed added:
     %1
is: Straum bætt við:
     %1

en: Feeds added:
     %1
is: Straumum bætt við:
     %1

en: Fetch completed
is: Sókn lokið

en: Fetch error
is: Villa við sókn

en: Fetch aborted
is: Hætt við sókn

en: Close the current tab
is: Loka núverandi flipa

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Akregator::AddFeedWidgetBase)
en: Add Feed
is: Bæta við straum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Add New Source
is: Bæta nýjum uppruna við

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Feed &URL:
is: Stra&umslóð:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Akregator::FeedPropertiesWidgetBase)
en: Feed Properties
is: Eiginleikar straums

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab1)
en: &General
is: &Almennt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cb_updateInterval)
en: U&se a custom update interval
is: Nota &sérniðið uppfærslutímabil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_useNotification)
en: Notify when new articles arri&ve
is: &Tilkynna um nýjar greinar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: &URL:
is: &Slóð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Name:
is: &Nafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, feedNameEdit)
en: Display name of RSS column
is: Sýna nafn á RSS dálk

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab2)
en: Ar&chive
is: &Vistun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_globalDefault)
en: &Use default settings
is: &Nota sjálfgefnar stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_disableArchiving)
en: Di&sable archiving
is: &Slökkva á vistun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_limitArticleNumber)
en: Limit archi&ve to:
is: Takmarka &vistun við:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_limitArticleAge)
en: &Delete articles older than:
is: &Eyða greinum eldri en:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab3)
en: Adva&nced
is: &Nánar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_loadWebsite)
en: Load the &full website when reading articles
is: &Hlaða inn allri vefsíðunni þegar grein er lesin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_markRead)
en: Mar&k articles as read when they arrive
is: Mer&kja greinar sem lesnar þegar þær koma

en: All Articles
is: Allar greinar
