akregator - en to is translation catalogue (392 entries)

en: Feed readers provide a convenient way to browse different kinds of content, including news, blogs, and other content from online sites. Instead of checking all your favorite web sites manually for updates, Akregator collects the content for you.
is: Fréttalesarar bjóða upp á þægilega leið til að fylgjast með alls kyns efni, t.d. fréttum, bloggi og öðru efni af netinu. Í stað þess að þurfa að opna uppáhaldssíðurnar þínar í hvert sinn, hverja á eftir annarri, safnar Akregator saman efni þeirra fyrir þig.

en: For more information about using Akregator, check the <a href='https://kontact.kde.org/components/akregator/'>Akregator website</a>. If you do not want to see this page anymore, <a href='config:/disable_introduction'>click here</a>.
is: Frekari upplýsingar um notkun Akregator er að finna á <a href='https://kontact.kde.org/components/akregator/'>Akregator vefsíðunni</a>. Ef þú vilt ekki sjá þessa síðu aftur skaltu <a href='config:/disable_introduction'>smella hér</a>.

en: Mark as Read
is: Merkja sem lesið

en: Mark as Unread
is: Merkja sem ólesið

en: Remove Important Status
is: Afmerkja sem mikilvægt

en: Mark as Important
is: Merkja sem mikilvægt

en: Open Link in External Browser
is: Opna tengil í ytri vafra

en: Open In Background Tab
is: Opna í bakgrunnsflipa

en: Send File Address
is: Senda slóð skráar

en: Send Link Address
is: Senda slóð tengils

en: Delete Article
is: Eyða grein

en: <b>Note:</b> For security reasons, external reference is blocked (See configure dialog).
is: <b>Ath.:</b> Lokað er á ytri tilvísun af öryggisástæðum (sjágrunnstillingargluggann).

en:  minute |  minutes
is[0]:  mínúta
is[1]:  mínútur

en: Webengine Plugins
is: Webengine-viðbætur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Article List
is: Greinalisti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseMarkReadDelay)
en: Mar&k selected article read after
is: Mer&kja völdu greinina sem lesna eftir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResetQuickFilterOnNodeChange)
en: Reset search bar when changing feeds
is: Hreinsa leitarglugga þegar skipt er um straum

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Article List Colors
is: Litir í greinalista

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbl_unreadArticles)
en: Unread articles:
is: Ólesnar greinar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbl_newArticles)
en: New articles:
is: Nýjar greinar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseCustomColors)
en: Use custom colors
is: Nota sérsniðna liti

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Font Size
is: Leturstærð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbl_MinimumFontSize)
en: Minimum font size:
is: Lágmarksleturstærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lbl_MediumFontSize)
en: Medium font size:
is: Miðlungs leturstærð:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Fonts
is: Leturgerðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Standard font:
is: Staðlað letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_2)
en: Fixed font:
is: Jafnbreitt letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Serif font:
is: Krókaletur (serif):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Sans serif font:
is: Steinskrift (sans serif):

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Default Archive Settings
is: Sjálfgefnar safnvistunarstillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_DisableArchiving)
en: Disa&ble archiving
is: Slökk&va á safnvistun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_KeepAllArticles) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_keepAllArticles)
en: &Keep all articles
is: &Halda öllum greinum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_LimitArticleNumber)
en: Limit feed archi&ve size to:
is: Takmarka stærð á fréttasafni við:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_LimitArticleAge)
en: Delete articles older than:
is: Eyða greinum eldri en:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DoNotExpireImportantArticles)
en: Do not expire important articles
is: Ekki úrelda mikilvægar greinar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LMBlabel)
en: Left mouse click:
is: Vinstri músarsmellur:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in Tab
is: Opna í flipa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in Background Tab
is: Opna í bakgrunnsflipa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in External Browser
is: Opna í ytri vafra

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, MMBlabel)
en: Middle mouse click:
is: Miðjumúsarsmellur:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, externalBrowserGroupBox)
en: External Browsing
is: Ytri vefskoðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_ExternalBrowserUseCustomCommand)
en: Use &this command:
is: No&ta þessa skipun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_ExternalBrowserUseKdeDefault)
en: Use default web &browser
is: Nota sjálfgefinn &vafra

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, tabsGroupBox)
en: Tabs
is: Flipar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AlwaysShowTabBar) i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Always show the tab bar
is: Alltaf sýna flipastiku

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_CloseButtonOnTabs)
en: Show close button on each tab
is: Sýna lokunarhnapp á flipum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_NewWindowInTab) i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Open links in new tab instead of in new window
is: Opna tengla í nýjum flipa í stað nýs glugga

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Security
is: Öryggi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_CheckPhishingUrl)
en: Verify URLs using Google's Safe Browsing API
is: Sannprófa slóðir með Google Safe Browsing API

[ctx: global settings]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Global
is: Altækt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowTrayIcon)
en: Show tra&y icon
is: Sýna &tákn í kerfisbakka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowUnreadInTaskbar)
en: Show unread articles in Taskbar
is: Sýna ólesnar greinar í verkstiku

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HideReadFeeds) i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Hide feeds with no unread articles
is: Fela strauma með engar ólesnar greinar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_LockFeedsInPlace)
en: Lock feeds in place
is: Festa strauma á sínum stað

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoExpandFolders) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Auto-expand folders containing unread articles
is: Opna möppur sjálfkrafa sem innihalda ólesnar greinar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_UseNotifications)
en: Select this if you want to get notified when there are new articles.
is: Veldu þetta ef þú vilt fá tilkynningu þegar nýjar greinar eru í boði.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseNotifications)
en: Use &notifications for all feeds
is: &Nota tilkynningar fyrir alla strauma

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DisableSaveAsNotification)
en: Disable save as finished notification
is: Slökkva á tilkynningu um að vistun sé lokið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseIntervalFetch)
en: &Use interval fetching
is: &Sækja strauma með reglulegu millibili

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, autoFetchIntervalLabel)
en: Fetch feeds every:
is: Millibil:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PlasmaActivitySupport)
en: Enable Plasma Activities integration
is: Virkja samþættingu við Plasma athafnir

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Startup
is: Ræsing

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MarkAllFeedsReadOnStartup)
en: Mark &all feeds as read on startup
is: Merkja &alla strauma sem lesna við ræsingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_FetchOnStartup)
en: Fetch all fee&ds on startup
is: Sækja alla strauma &við ræsingu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Network
is: Net

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseHTMLCache)
en: Use the &browser cache (less network traffic)
is: Nota &skyndiminni vafra (minni netnotkun)

en: Akregator Export for %1
is: Akregator útflutningur fyrir %1

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Hides feeds with no unread articles
is: Felur strauma með engum ólesnum greinum

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Prevent feeds from being moved in the list
is: Kemur í veg fyrir að straumar færist til á listanum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Locks feeds where they are
is: Læsir straumum þar sem þeir eru

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Auto-Expand folders with unread articles
is: Opnar sjálfkrafa möppur sem innihalda ólesnar greinar

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Show Quick Filter
is: Sýna flýtisíu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Show Quick Filter Bar
is: Sýna flýtisíustiku

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Status Filter
is: Stöðusía

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Stores the last status filter setting
is: Vistar stillingar síðustu stöðusíu

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Text Filter
is: Textasía

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Stores the last search line text
is: Vistar síðasta leitartextann

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: View Mode
is: Skoðunarsnið

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Article display mode.
is: Greinayfirlit.

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Sizes for first splitter
is: Stærðir fyrir fyrsta klofning

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: First (usually vertical) splitter widget sizes.
is: Stærð fyrsta klofningshlutans (vanalega lóðréttur).

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Sizes for second splitter
is: Stærðir fyrir annan klofning

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (View)
en: Second (usually horizontal) splitter widget sizes.
is: Stærð annars klofningshlutans (vanalega láréttur).

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Archive Mode
is: Safnvistunarsnið

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Keep All Articles
is: Halda öllum greinum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Save an unlimited number of articles.
is: Vista ótakmarkaðan fjölda af greinum.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Limit Number of Articles
is: Takmarka fjölda greina

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Limit the number of articles in a feed
is: Takmarka fjölda greina í straumi

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Delete Expired Articles
is: Eyða útrunnum greinum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Delete expired articles
is: Eyða útrunnum greinum

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Disable Archiving
is: Slökkva á safnvistun

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Do not save any articles
is: Ekki vista neinar greinar

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Expiry Age
is: Úreldingaraldur

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Default expiry age for articles in days.
is: Sjálfgefinn úreldingaraldur greina í dögum.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Article Limit
is: Greinatakmörk

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: Number of articles to keep per feed.
is: Fjöldi greina sem á að halda fyrir hvern straum.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive)
en: Do Not Expire Important Articles
is: Ekki úrelda mikilvægar greinar

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Archive)
en: When this option is enabled, articles you marked as important will not be removed when limit the archive size by either age or number of the articles.
is: Þegar þetta er valið verða greinar sem eru merktar sem mikilvægar ekki úreltar þegar stærð vistunarsafns er takmörkuð af annað hvort aldri eða fjölda greina.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Network)
en: Concurrent Fetches
is: Samhliða söfnun

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Network)
en: Number of concurrent fetches
is: Fjöldi samhliða safnana

note: i18n: ectx: label, entry, group (Network)
en: Use HTML Cache
is: Nota HTML-biðminni

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Network)
en: Use the KDE-wide HTML cache settings when downloading feeds, to avoid unnecessary traffic. Disable only when necessary.
is: Nota HTML-biðminnisstillingarnar KDE þegar straumar eru sóttir til að koma í veg fyrir óþarfa netálag. Slökktu einungis á þessu ef það er nauðsynlegt.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Network)
en: This option allows user to specify custom user-agent string instead of using the default one. This is here because some proxies may interrupt the connection because of having "gator" in the name.
is: Með þessum valkosti getur notandinn tilgreint sérstakan söfnunarstreng fyrir strauma í staðinn fyrir þann sjálfgefna. Þetta er í boði vegna þess að sumir milliþjónar eiga það til að rjúfa tenginguna ef "gator" er í heitinu.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Fetch on startup
is: Sækja við ræsingu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Fetch feedlist on startup.
is: Sækja straumlista við ræsingu.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Mark all feeds as read on startup
is: Merkja alla strauma sem lesna við ræsingu

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Mark all feeds as read on startup.
is: Merkja alla strauma sem lesna við ræsingu.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Use interval fetching
is: Nota tímabundna söfnun

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Fetch all feeds every %1 minutes.
is: Sækja alla strauma á %1 mínútna fresti.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Interval for autofetching
is: Millibil fyrir sjálfvirka söfnun

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Interval for autofetching in minutes.
is: Millibil í mínútum fyrir sjálfvirka söfnun.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Use notifications
is: Nota tilkynningar

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Specifies if the balloon notifications are used or not.
is: Skilgreinir hvort eigi að nota blöðrutilkynningar eða ekki.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Show tray icon
is: Sýna tákn í kerfisbakka

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Specifies if the tray icon is shown or not.
is: Skilgreinir hvort eigi að sýna tákn í kerfisbakka eða ekki.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Show Unread In Taskbar
is: Sýna ólesið á verkstiku

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (General)
en: Specifies if we show unread article in taskbar.
is: Skilgreinir hvort sýna eigi ólesnar greinar í verkstikunni.

note: i18n: ectx: label, entry, group (General)
en: Enabled Plasma Activity
is: Plasma athöfn virkjuð

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Always show the tab bar, even when only one tab is open
is: Alltaf sýna flipastikuna, líka þegar aðeins einn flipi er opinn

note: i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Show close buttons on tabs
is: Sýna lokunarhnapp á flipum

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Show close buttons on tabs instead of icons
is: Sýna lokunarhnapp á flipum í stað tákna

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Open a link which would normally open in a new window (external browser) in a new tab instead
is: Opna tengil, sem myndi venjulega opnast í nýjum glugga (ytri vafra), í nýjum flipa í staðinn

note: i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Use default KDE web browser
is: Nota sjálfgefinn vafra KDE

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Use KDE web browser when opening in external browser.
is: Nota KDE vafra þegar opnað er í ytri vafra.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Browser)
en: Use this command:
is: Nota þessa skipun:

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Use the specified command when opening in external browser.
is: Nota skipunina sem er tilgreind þegar opnað er í ytri vafra.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: Command to launch external browser. URL will substitute for %u.
is: Skipun til að keyra ytri vafra. Slóðin kemur í stað %u.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: What the click with left mouse button should do.
is: Hvað vinstrismellur með músinni á að gera.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Browser)
en: What the click with middle mouse button should do.
is: Hvað miðjusmellur með músinni á að gera.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Advanced)
en: Archive Backend
is: Safnvistunarbakendi

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (UseMarkReadDelay), group (Advanced)
en: Whether to delay before marking an article as read upon selecting it.
is: Hvort eigi að bíða þegar grein er valin og þar til hún er merkt sem lesin.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (MarkReadDelay), group (Advanced)
en: Configurable delay between selecting an article and it being marked as read.
is: Stillanleg töf á milli þess að greinin er valin og hún er merkt sem lesin.

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Advanced)
en: Resets the quick filter when changing feeds.
is: Hreinsar flýtisíuna þegar skipt er á milli strauma.

[ctx: @action:inmenu]
en: New Feed...
is: Nýr straumur...

[ctx: @info:status]
en: Create a new feed
is: Búa til nýjan straum

[ctx: @info:whatsthis]
en: You will be presented with a dialog where you can add a new feed.
is: Þú færð upp svarglugga þar sem þú getur bætt við nýjum straumi.

en: A KDE Feed Reader
is: KDE fréttalesari

en: Copyright © 2004–%1 Akregator authors
is: Copyright © 2004–%1 höfundar Akregator

en: Maintainer
is: Umsjónaraðili

en: Former maintainer
is: Fyrrum umsjónaraðili

en: Developer
is: Forritari

en: Contributor
is: Þátttakandi

en: Handbook
is: Handbók

en: Author of librss
is: Höfundur librss

en: Bug tracker management, Usability improvements
is: Villuleitarumsjón, endurbætur á nothæfi

en: Tons of bug fixes
is: Hellingur af villuleiðréttingum

en: 'Delayed mark as read' feature
is: Eiginleikinn 'Töf við að merkja sem lesið'

en: Icons
is: Tákn

en: Gentoo Ebuild
is: Gentoo útgáfa

en: &Fetch Feed
is: &Sækja straum

en: &Delete Feed
is: &Eyða straumi

en: &Edit Feed…
is: Br&eyta streymi…

en: &Mark Feed as Read
is: &Merkja straum sem lesinn

en: &Fetch Feeds
is: &Sækja strauma

en: &Delete Folder
is: &Eyða möppu

en: &Rename Folder
is: &Endurnefna möppu

en: &Mark Feeds as Read
is: &Merkja strauma sem lesna

en: &Import Feeds…
is: Flytja &inn strauma…

en: &Export Feeds…
is: &Flytja út strauma…

en: &Configure Akregator…
is: &Grunnstilla Akregator…

en: &Open Homepage
is: &Opna heimasíðu

en: Reload All Tabs
is: Endurhlaða alla flipa

en: &Add Feed…
is: Bæt&a við straumi…

en: Ne&w Folder…
is: Ný ma&ppa…

en: &Normal View
is: &Venjulegt yfirlit

en: &Widescreen View
is: &Vítt yfirlit

en: C&ombined View
is: &Samfellt yfirlit

en: Fe&tch All Feeds
is: Sækja &alla strauma

en: C&ancel Feed Fetches
is: Hætta við &að sækja strauma

en: Ma&rk All Feeds as Read
is: Me&rkja alla strauma sem lesna

en: Copy Link Address
is: Afrita slóð tengils

en: Pre&vious Unread Article
is: Fyrr&i ólesin grein

en: Ne&xt Unread Article
is: N&æsta ólesin grein

en: &Delete
is: &Eyða

en: &Mark As
is: &Merkja sem

[ctx: as in: mark as read]
en: &Read
is: &Lesin

[ctx: @info:tooltip]
en: Mark selected article as read
is: Merkja völdu greinina sem lesna

[ctx: as in: mark as new]
en: &New
is: &Ný

[ctx: @info:tooltip]
en: Mark selected article as new
is: Merkja völdu greinina sem nýja

[ctx: as in: mark as unread]
en: &Unread
is: Ól&esin

[ctx: @info:tooltip]
en: Mark selected article as unread
is: Merkja völdu greinina sem ólesna

en: &Mark as Important
is: &Merkja sem mikilvæga

[ctx: @action:button]
en: Remove &Important Mark
is: Afmerkja sem m&ikilvæga

en: Move Node Up
is: Færa hnút upp

en: Move Node Down
is: Færa hnút niður

en: Move Node Left
is: Færa hnút til vinstri

en: Move Node Right
is: Færa hnút til hægri

en: Send &Link Address…
is: Senda s&lóð tengils…

en: Send &File…
is: Senda &skrá…

[ctx: @action]
en: Set Focus to Quick Search
is: Setja fókus á flýtileit

en: &Previous Article
is: &Fyrri grein

en: &Next Article
is: &Næsta grein

en: &Previous Feed
is: &Fyrri straumur

en: &Next Feed
is: &Næsti straumur

en: N&ext Unread Feed
is: N&æsti ólesni straumur

en: Prev&ious Unread Feed
is: Fyrr&i ólesni straumur

en: Go to Top of Tree
is: Fara efst í tré

en: Go to Bottom of Tree
is: Fara neðst í tré

en: Go Left in Tree
is: Fara til vinstri í tré

en: Go Right in Tree
is: Fara til hægri í tré

en: Go Up in Tree
is: Fara upp í tré

en: Go Down in Tree
is: Fara niður í tré

en: Hide Read Feeds
is: Fela lesna strauma

en: Lock Feeds In Place
is: Festa strauma á sínum stað

en: Auto-expand folders with unread articles
is: Opna sjálfkrafa möppur með ólesnar greinar

en: Select Next Tab
is: Velja næsta flipa

en: Select Previous Tab
is: Velja fyrri flipa

en: Detach Tab
is: Aftengja flipa

en: Mute
is: Þagga

en: Unmute
is: Afþagga

[ctx: @action]
en: Speak Text
is: Lesa texta upphátt

en: &Find in Message…
is: &Finna í skilaboðum…

en: Close Tab
is: Loka flipa

[ctx: @action]
en: Activate Tab %1
is: Virkja flipa %1

en: &Save Link As…
is: &Vista tengil sem…

en: Copy &Link Address
is: Afrita vistfang tengi&ls

[ctx: @action]
en: Copy Image Location
is: Afrita staðsetningu myndar

[ctx: @action]
en: Save Image On Disk…
is: Vista mynd á disk…

en: Open Link in New &Tab
is: Opna tengil í &nýjum flipa

en: Open Link in External &Browser
is: Opna ten&gil í ytri vafra

[ctx: @title:window]
en: Add Feed
is: Bæta við straumi

en: Downloading %1
is: Sæki %1

en: Feed not found from %1.
is: Straumur fannst ekki á %1.

en: Feed found, downloading…
is: Straumur fannst, sæki…

[ctx: @info:shell]
en: Add a feed with the given URL
is: Bæta við straumi með tilgreindu slóðina

[ctx: @info:shell]
en: When adding feeds, place them in this group
is: Þegar straumum er bætt við á að setja þá í þennan hóp

[ctx: @info:shell]
en: Hide main window on startup
is: Fela aðalgluggann við ræsingu

[ctx: @info:shell]
en: Lists the available options for user feedback
is: Telur upp tiltæka valkosti fyrir umsagnir notenda

en: Feeds
is: Straumar

en: KDE Apps
is: KDE forrit

en: Spanish feeds
is: Straumar á spænsku

en: Access denied: Cannot save feed list to <b>%1</b>. Please check your permissions.
is: Aðgangi hafnað: Get ekki vistað lista í <b>%1</b>. Athugaðu hvort þú sért með aðgangsheimild.

[ctx: @title:window]
en: Write Error
is: Skrifvilla

en: Could not import the file %1 (no valid OPML)
is: Gat ekki flutt inn skrána %1 (ekkert gilt OPML)

[ctx: @title:window]
en: OPML Parsing Error
is: OPML-þáttunarvilla

en: The file %1 could not be read, check if it exists or if it is readable for the current user.
is: Ekki tókst að lesa skrána %1. Athugaðu hvort hún sé til og hvort núverandi notandi geti lesið hana.

[ctx: @title:window]
en: Read Error
is: Lesvilla

en: Access denied: cannot write to file %1. Please check your permissions.
is: Aðgangi hafnað: get ekki skrifað í skrána %1. Athugaðu hvort þú sért með aðgangsheimild.

en: OPML Outlines (%1);;All Files (*)
is: OPML efnisskipanir (%1);;Allar skrár (*)

en: Imported Folder
is: Innflutt mappa

en: The feed to be listed was already removed.
is: Straumurinn sem á að birta hefur nú þegar verið fjarlægður.

en: Columns
is: Dálkar

en: No result found
is: Engin niðurstaða fannst

en: <h2>Article list</h2>Here you can browse articles from the currently selected feed. You can also manage articles, as marking them as persistent ("Mark as Important") or delete them, using the right mouse button menu. To view the web page of the article, you can open the article internally in a tab or in an external browser window.
is: <h2>Greinalisti</h2>Hér getur þú skoðað greinar úr straumnum sem er valinn. Þú getur einnig opnað valmynd með hægri músarhnappinum og merkt greinar sem fastar ("Merkja sem mikilvæga"), eða eytt þeim. Til að skoða vefsíðu greinarinnar getur þú opnað hana í flipa í þessu forriti eða í vafra.

[ctx: Articlelist's column header]
en: Title
is: Titill

[ctx: Articlelist's column header]
en: Feed
is: Straumur

[ctx: Articlelist's column header]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: Articlelist's column header]
en: Author
is: Höfundur

[ctx: Articlelist's column header]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: Articlelist's column header]
en: Content
is: Efni

en: Akregator is a KDE news feed reader.
is: Akregator er fréttalesari frá KDE.

[ctx: @title:window]
en: Save As
is: Vista sem

en: Disable
is: Slökkva á

en: Keep Enabled
is: Nota áfram

en: Are you sure you want to disable this introduction page?
is: Ertu viss um að þú viljir slökkva á kynningarsíðunni?

[ctx: @title:window]
en: Disable Introduction Page
is: Slökkva á kynningarsíðu

en: This web site is a malware, do you want to continue to show it?
is: Þetta vefsvæði inniheldur spilliforrit. Viltu halda áfram að opna það?

[ctx: @title:window]
en: Malware
is: Spilliforrit

en: The network is broken.
is: Netið er bilað.

[ctx: @title:window]
en: Check Phishing Url
is: Skoða vefveiðaslóð (phishing)

en: The url %1 is not valid.
is: Slóðin %1 er ekki gild.

en: Add Folder
is: Bæta við möppu

en: Folder name:
is: Nafn á möppu:

en: <qt>Are you sure you want to delete this folder and its feeds and subfolders?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða möppunni og straumum hennar og undirmöppum?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete folder <b>%1</b> and its feeds and subfolders?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða möppunni <b>%1</b> og straumum og undirmöppum hennar?</qt>

[ctx: @title:window]
en: Delete Folder
is: Eyða möppu

en: <qt>Are you sure you want to delete this feed?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða þessum straumi?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete feed <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða straumnum <b>%1</b>?</qt>

[ctx: @title:window]
en: Delete Feed
is: Eyða straumi

en: Imported Feeds
is: Innfluttir straumar

en: Add Imported Folder
is: Bæta innfluttri möppu við

en: Imported folder name:
is: Nafn á innfluttri möppu:

en: <qt>The standard feed list is corrupted (invalid OPML). A backup was created:<p><b>%1</b></p></qt>
is: <qt>Staðlaði straumlistinn er skemmdur (ógilt OPML). Afrit var búið til: <p><b>%1</b></p></qt>

en: <qt>The standard feed list is corrupted (invalid OPML). Could not create a backup.</qt>
is: <qt>Staðlaði straumlistinn er skemmdur (ógilt OPML). Gat ekki búið til afrit.</qt>

en: Opening Feed List…
is: Opna straumalista…

en: <qt>Could not open feed list (%1) for reading.</qt>
is: <qt>Gat ekki opnað straumlista (%1) til lestrar.</qt>

[ctx: error message window caption]
en: XML Parsing Error
is: XML-þáttunarvilla

en: <qt><p>XML parsing error in line %1, column %2 of %3:</p><p>%4</p></qt>
is: <qt><p>XML-þáttunarvilla í línu %1, dálki %2 af %3:</p><p>%4</p></qt>

en: <qt>The standard feed list is corrupted (invalid XML). A backup was created:<p><b>%1</b></p></qt>
is: <qt>Staðlaði straumlistinn er skemmdur (ógilt XML). Afrit var búið til:<p><b>%1</b></p></qt>

en: <qt>The standard feed list is corrupted (invalid XML). Could not create a backup.</qt>
is: <qt>Staðlaði straumlistinn er skemmdur (ógilt XML). Gat ekki búið til afrit.</qt>

[ctx: @label:textbox]
en: Akregator did not close correctly. Would you like to restore the previous session?
is: Akregator lokaðist ekki rétt. Viltu endurheimta fyrri setu?

en: Restore Session
is: Endurheimta setu

en: Do Not Restore Session
is: Ekki endurheimta setu

en: Ask me later
is: Spyrja síðar

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: F&ara

note: i18n: ectx: Menu (feed)
en: Fee&d
is: St&raumur

note: i18n: ectx: Menu (article)
en: &Article
is: &Grein

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

en: All Feeds
is: Allir straumar

en: Minute | Minutes
is[0]: Mínúta
is[1]: Mínútur

en: Hour | Hours
is[0]: Klukkustund
is[1]: Klukkustundir

en: Day | Days
is[0]: Dagur
is[1]: Dagar

[ctx: @title:window]
en: Feed Properties
is: Eiginleikar straums

[ctx: never fetch new articles]
en: Never
is: Aldrei

[ctx: @title:window]
en: Properties of %1
is: Eiginleikar %1

en:  (no unread articles)
is:  (engar ólesnar greinar)

en:  (1 unread article) |  (%1 unread articles)
is[0]:  (1 ólesin grein)
is[1]:  (%1 ólesnar greinar)

en: <b>Description:</b> %1<br />
is: <b>Lýsing:</b> %1<br><br>

en: <b>Homepage:</b> <a href="%1">%1</a>
is: <b>Heimasíða:</b> <a href="%1">%1</a>

en: <b>Copyright:</b> %1</a>
is: <b>Höfundarréttur:</b> %1</a>

en: Date
is: Dagsetning

en: Comment
is: Athugasemd

en: Complete Story
is: Öll greinin

en: Author
is: Höfundur

en: Enclosure
is: Fylgiskrá

en: Untitled
is: Án titils

en: Loading…
is: Hleð inn…

en: Loading canceled
is: Hætt við hleðslu

en: Loading completed
is: Hleðslu lokið

en: You can view multiple articles in several open tabs.
is: Þú getur skoðað fleiri greinar í nokkrum opnum flipum.

en: Articles list.
is: Greinalisti

en: Articles
is: Greinar

en: About
is: Um hugbúnaðinn

en: <qt>Are you sure you want to mark <b>all articles in the feed</b> as read?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir merkja <b>allar greinar í straumnum</b> sem lesnar?</qt>

[ctx: @title:window]
en: Mark Feed as Read
is: Merkja straum sem lesinn

en: <qt>Are you sure you want to mark <b>all feeds</b> as read?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir merkja <b>alla strauma</b>sem lesna?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to mark <b>all feeds in the folder</b> as read?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir merkja <b>alla strauma í möppunni</b> sem lesna?</qt>

[ctx: @title:window]
en: Mark Feeds as Read
is: Merkja strauma sem lesna

en: Networking is not available.
is: Net er ekki tiltækt

en: Fetching Feeds…
is: Næ í strauma…

en: <qt>Are you sure you want to delete article <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða greininni <b>%1</b>?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete the selected article?</qt> | <qt>Are you sure you want to delete the %1 selected articles?</qt>
is[0]: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða völdu greininni?</qt>
is[1]: <qt>Ertu viss um að þú viljir eyða völdu greinunum %1?</qt>

[ctx: @title:window]
en: Delete Article
is: Eyða grein

en: Networking is available now.
is: Net er núna tiltækt

en: <qt>This will hide the menu bar completely. You can show it again by typing %1.</qt>
is: <qt>Þetta felur alveg valmyndastikuna. Þú getur kallað hana fram aftur með því að slá inn %1.</qt>

[ctx: @title:window]
en: Hide menu bar
is: Fela valmyndastiku

en: Could not find the Akregator part; please check your installation.
    %1
is: Fann ekki Akregator-hlutann. Athugaðu uppsetninguna þína.
    %1

en: Feed added:
     %1
is: Straumi bætt við:
     %1

en: Feeds added:
     %1
is: Straumum bætt við:
     %1

en: <i>and 1 other</i> | <i>and %1 others</i>
is[0]: <i>og 1 til viðbótar</i>
is[1]: <i>og %1 til viðbótar</i>

en: Fetch completed
is: Söfnun lokið

en: Fetch error
is: Söfnunarvilla

en: Fetch aborted
is: Hætt við söfnun

en: Feed list was deleted
is: Straumlista var eytt

en: Node or destination folder not found
is: Hnútur eða móttökumappa fannst ekki

en: Cannot move folder %1 to its own subfolder %2
is: Get ekki fært möppu %1 inn í sína eigin undirmöppu %2

en: Timeout on remote server
is: Tímalokun á fjartengdum þjóni

en: Unknown host
is: Óþekkt vél

en: Feed file not found on remote server
is: Straumskrá fannst ekki á fjartengdum þjóni

en: Could not read feed (invalid XML)
is: Gat ekki lesið straum (ógilt XML)

en: Could not read feed (unknown format)
is: Gat ekki lesið straum (ógilt snið)

en: Could not read feed (invalid feed)
is: Gat ekki lesið straum (ógildur straumur)

en: Could not fetch feed: %1
is: Gat ekki sótt straum: %1

[ctx: Feedlist's column header]
en: Feeds
is: Straumar

[ctx: Feedlist's column header]
en: Unread
is: Ólesið

[ctx: Feedlist's column header]
en: Total
is: Samtals

[ctx: @info:tooltip]
en: Close the current tab
is: Loka núverandi flipa

en: Close tab
is: Loka flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Detach Tab
is: Losa flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Tab
is: Loka flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Close All Other Tabs
is: Loka öllum öðrum flipum

[ctx: @action:inmenu]
en: Close All Tabs
is: Loka öllum flipum

en: There are no unread articles
is: Það eru engar ólesnar greinar

en: 1 unread article | %1 unread articles
is[0]: 1 ólesin grein
is[1]: %1 ólesnar greinar

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Akregator::AddFeedWidgetBase)
en: Add Feed
is: Bæta við straumi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Add New Source
is: Bæta við nýrri uppsprettu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Feed &URL:
is: Stra&umslóð:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Akregator::FeedPropertiesWidgetBase)
en: Feed Properties
is: Eiginleikar straums

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab1)
en: &General
is: &Almennt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cb_updateInterval)
en: U&se a custom update interval
is: Nota &sérsniðið uppfærslumillibil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, updateLabel)
en: Update ever&y:
is: Millibil u&ppfærslu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_useNotification)
en: Notify when new articles arri&ve
is: &Tilkynna um nýjar greinar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: &URL:
is: &Slóð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Name:
is: &Nafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, feedNameEdit)
en: Display name of RSS column
is: Sýna nafn RSS-dálks

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Comment:
is: Athugasemd:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab2)
en: Ar&chive
is: &Safnvistun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_globalDefault)
en: &Use default settings
is: &Nota sjálfgefnar stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_disableArchiving)
en: Di&sable archiving
is: &Slökkva á safnvistun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_limitArticleNumber)
en: Limit archi&ve to:
is: Takmarka safn&vistun við:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_limitArticleAge)
en: &Delete articles older than:
is: &Eyða greinum eldri en:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab3)
en: Adva&nced
is: Í&tarlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_loadWebsite)
en: Load the &full website when reading articles
is: &Hlaða inn allri vefsíðunni þegar grein er lesin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_markRead)
en: Mar&k articles as read when they arrive
is: Mer&kja greinar sem lesnar þegar þær koma

en: Disable Introduction
is: Slökkva á kynningarsíðu

en: &Copy Email Address
is: Afrita net&fang

en: Address copied to clipboard.
is: Netfang afritað á klippispjaldið.

en: Mark Article as Read
is: Merkja grein sem lesna

en: Mark Article as Unread
is: Merkja grein sem ólesna

en: Change Important Flag
is: Breyta mikilvægisflaggi

en: Send the URL of the article
is: Senda slóð greinarinnar

en: Send the Html Page of Article
is: Senda Html-síðu greinarinnar

en: Open In External Browser
is: Opna í ytri vafra

en: All Articles
is: Allar greinar

[ctx: New articles filter]
en: New
is: Nýjar

[ctx: Unread articles filter]
en: Unread
is: Ólesnar

[ctx: Read articles filter]
en: Read
is: Lesnar

[ctx: Important articles filter]
en: Important
is: Mikilvægar
