akregator - en to th translation catalogue (154 entries)

en: Delete Article
th: ลบบทความ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_KeepAllArticles) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_keepAllArticles)
en: &Keep all articles
th: คงบทควา&มทั้งหมดไว้

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in Tab
th: เปิดในแท็บใหม่

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LMBBehaviour) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MMBBehaviour)
en: Open in External Browser
th: เปิดด้วยเบราว์เซอร์ภายนอก

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: Show Quick Filter
th: แสดงตัวกรองด่วน

en: A KDE Feed Reader
th: ตัวอ่านบทความจากแหล่งป้อนของ KDE

en: Maintainer
th: ผู้ดูแล

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Contributor
th: ผู้ให้ความช่วยเหลือ

en: Handbook
th: คู่มือ

en: Author of librss
th: ผู้เขียน librss

en: Bug tracker management, Usability improvements
th: การจัดการเรื่องการติดตามบั๊ก, การปรับปรุงความสามารถในการใช้งาน

en: Tons of bug fixes
th: แก้ไขบั๊กจำนวนมหาศาล

en: 'Delayed mark as read' feature
th: ความสามารถ 'หน่วงเวลาการบอกว่าอ่านแล้ว'

en: Icons
th: ภาพไอคอน

en: Insomnia
th: นอนไม่หลับน่ะ

en: Gentoo Ebuild
th: จัดการแพ็คเกจของ Gentoo

en: &Fetch Feed
th: ดึ&งจากแหล่งป้อน

en: &Delete Feed
th: &ลบแหล่งป้อน

en: &Edit Feed...
th: แก้ไ&ขแหล่งป้อน...

en: &Mark Feed as Read
th: &ตั้งสถานะว่าอ่านแล้ว

en: &Fetch Feeds
th: ดึ&งจากแหล่งป้อน

en: &Delete Folder
th: &ลบโฟลเดอร์

en: &Rename Folder
th: เ&ปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์

en: &Mark Feeds as Read
th: &ตั้งสถานะว่าอ่านแล้ว

en: &Import Feeds...
th: &นำเข้าแหล่งป้อน...

en: &Export Feeds...
th: ส่ง&ออกแหล่งป้อน...

en: &Open Homepage
th: เปิ&ดหน้าเว็บหลัก

en: &Add Feed...
th: เพิ่มแ&หล่งป้อน...

en: Ne&w Folder...
th: สร้างโ&ฟลเดอร์ใหม่...

en: &Normal View
th: มุมมอง&ปกติ

en: &Widescreen View
th: มุมมองแบบ&จอกว้าง

en: C&ombined View
th: มุมมอง&รวม

en: Fe&tch All Feeds
th: ดึงจากแ&หล่งป้อนทั้งหมด

en: Ma&rk All Feeds as Read
th: ตั้ง&สถานะว่าอ่านแล้ว

en: Copy Link Address
th: คัดลอกที่อยู่ตำแหน่งเชื่อมโยง

en: Pre&vious Unread Article
th: บทความที่ยังไม่อ่านก่&อนหน้า

en: Ne&xt Unread Article
th: บทความที่ยังไม่อ่านถัดไ&ป

en: &Delete
th: &ลบ

en: &Mark As
th: ตั้งสถา&นะเป็น

[ctx: as in: mark as read]
en: &Read
th: อ่&านแล้ว

en: Mark selected article as read
th: ตั้งสถานะบทความที่เลือกเป็นอ่านแล้ว

en: Mark selected article as new
th: ตั้งสถานะบทความที่เลือกเป็นบทความใหม่

en: Mark selected article as unread
th: ตั้งสถานะบทความที่เลือกเป็นยังไม่อ่าน

en: &Mark as Important
th: &ตั้งสถานะว่าสำคัญ

en: Remove &Important Mark
th: ลบการตั้งสถานะว่าสำคัญออก

en: Move Node Up
th: เลื่อนโหนดขึ้น

en: Move Node Down
th: เลื่อนโหนดลง

en: Move Node Left
th: เลื่อนโหนดไปทางซ้าย

en: Move Node Right
th: เลื่อนโหนดไปทางขวา

en: Send &Link Address...
th: ส่งที่อยู่ตำแหน่งเชื่อมโยง...

en: Send &File...
th: ส่งแฟ้&ม...

en: &Previous Article
th: บทความก่&อนหน้า

en: &Next Article
th: บทความถัด&ไป

en: &Previous Feed
th: แหล่งป้อนก่&อนหน้า

en: &Next Feed
th: แหล่งป้อนถัดไ&ป

en: N&ext Unread Feed
th: แหล่งป้อนที่ยังไม่อ่านถัดไ&ป

en: Prev&ious Unread Feed
th: แหล่งป้อนที่ยังไม่อ่านก่&อนหน้า

en: Go to Top of Tree
th: ไปที่ด้านบนสุดของรายการต้นไม้

en: Go to Bottom of Tree
th: ไปที่ด้านล่างสุดของรายการต้นไม้

en: Go Left in Tree
th: ไปที่ด้านซ้ายของรายการต้นไม้

en: Go Right in Tree
th: ไปที่ด้านขวาของรายการต้นไม้

en: Go Up in Tree
th: ขึ้นไปด้านบนของรายการต้นไม้

en: Go Down in Tree
th: ลงไปด้านล่างของรายการต้นไม้

en: Select Next Tab
th: เลือกแท็บถัดไป

en: Select Previous Tab
th: เลือกแท็บก่อนหน้า

en: Detach Tab
th: ปลดการแนบแท็บ

en: &Save Link As...
th: บั&นทึกตำแหน่งเชื่อมโยงเป็น...

en: Copy &Link Address
th: คัด&ลอกที่อยู่ตำแหน่งเชื่อมโยง

en: Open Link in New &Tab
th: เปิดตำแหน่งเชื่อมโยงในแท็&บใหม่

en: Open Link in External &Browser
th: เปิดตำแหน่งเชื่อมโยงใน&เบราว์เซอร์ภายนอก

en: Downloading %1
th: กำลังดาวน์โหลด %1

en: Feed not found from %1.
th: ไม่พบแหล่งป้อนจาก %1

en: Feed found, downloading...
th: พบแหล่งป้อน กำลังทำการดาวน์โหลด...

en: Feeds
th: แหล่งป้อน

en: KDE Dot News
th: แหล่งข่าว KDE (KDE Dot News)

en: Planet KDE
th: พลาเน็ต KDE

en: KDE Apps
th: รวมโปรแกรม KDE (KDE Apps)

en: Write Error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเขียน

en: Could not import the file %1 (no valid OPML)
th: ไม่สามารถนำเข้าแฟ้ม %1 ได้ (ไม่มี OPML ที่ถูกต้อง)

en: OPML Parsing Error
th: การวิเคราะห์รูปแบบ OPML เกิดข้อผิดพลาด

en: The file %1 could not be read, check if it exists or if it is readable for the current user.
th: ไม่สามารถอ่านแฟ้ม %1 ได้ โปรดตรวจสอบว่ามีแฟ้มอยู่ หรือแฟ้มนั้นสามารถอ่านได้โดยผู้ใช้ปัจจุบันหรือไม่

en: Read Error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอ่าน

en: Imported Folder
th: โฟลเดอร์ที่นำเข้ามา

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Add Folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์

en: Folder name:
th: ชื่อโฟลเดอร์:

en: <qt>Are you sure you want to delete this folder and its feeds and subfolders?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบโฟลเดอร์นี้รวมทั้งแหล่งป้อนและโฟลเดอร์ย่อยของมันด้วย ?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete folder <b>%1</b> and its feeds and subfolders?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบโฟลเดอร์ <b>%1</b> นี้ รวมทั้งแหล่งป้อนและโฟลเดอร์ย่อยของมันด้วย ? </qt>

en: Delete Folder
th: ลบโฟลเดอร์

en: <qt>Are you sure you want to delete this feed?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบแหล่งป้อนนี้ ?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete feed <b>%1</b>?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบแหล่งป้อน <b>%1</b> นี้ ?</qt>

en: Delete Feed
th: ลบแหล่งป้อน

en: Add Imported Folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์ที่นำเข้ามา

en: Imported folder name:
th: ชื่อของโฟลเดอร์ที่นำเข้า:

en: Opening Feed List...
th: กำลังเปิดรายการแหล่งป้อน...

en: <qt>The standard feed list is corrupted (invalid XML). A backup was created:<p><b>%1</b></p></qt>
th: <qt>รายการแหล่งป้อนมาตรฐานเกิดความเสียหาย (XML ใช้งานไม่ได้), ทำการสร้างแฟ้มสำรองข้อมูล: <p><b>%1</b></p></qt>

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
th: มุ&มมอง

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
th: ไ&ปที่

note: i18n: ectx: Menu (article)
en: &Article
th: &บทความ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: ตั้งค่า

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
th: แฟ้ม

en: All Feeds
th: แหล่งป้อนทั้งหมด

en:  (no unread articles)
th:  (ไม่มีบทความที่ยังไม่ได้อ่าน)

en:  (1 unread article) |  (%1 unread articles)
th[0]:  (%1 บทความที่ยังไม่ได้อ่าน)

en: Date
th: วันที่

en: Complete Story
th: บทความสมบูรณ์

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Untitled
th: ยังไม่กำหนดชื่อ

en: Loading...
th: กำลังทำการโหลด...

en: Loading canceled
th: การโหลดถูกยกเลิก

en: Loading completed
th: การโหลดเสร็จสิ้น

en: You can view multiple articles in several open tabs.
th: คุณสามารถดูบทความหลาย ๆ บทความได้ในแท็บที่เปิดได้หลายแท็บ

en: Articles list.
th: รายการบทความ

en: Articles
th: บทความ

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Fetching Feeds...
th: กำลังทำการดึงข้อมูลจากแหล่งป้อน...

en: <qt>Are you sure you want to delete article <b>%1</b>?</qt>
th: <qt>คุณแน่ใจหรือว่าต้องการจะลบบทความ <b>%1</b> นี้ ?</qt>

en: Feed added:
     %1
th: แหล่งป้อนถูกเพิ่ม:
     %1

en: Feeds added:
     %1
th: แหล่งป้อนถูกเพิ่ม:
     %1

en: Fetch completed
th: การดึงข้อมูลเสร็จสิ้น

en: Fetch error
th: การดึงข้อมูลเกิดข้อผิดพลาด

en: Fetch aborted
th: การดึงข้อมูลถูกยกเลิก

en: Node or destination folder not found
th: ไม่พบโหนดหรือโฟลเดอร์ปลายทาง

en: Cannot move folder %1 to its own subfolder %2
th: ไม่สามารถย้ายโฟลเดอร์ %1 ไปยังโฟลเดอร์ย่อย %2 ของตัวมันเองได้

en: Timeout on remote server
th: หมดเวลาบนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ปลายทาง

en: Unknown host
th: ไม่รู้จักโฮสต์ปลายทาง

en: Feed file not found on remote server
th: ไม่พบแฟ้มแหล่งป้อนบนเซิร์ฟเวอร์ปลายทาง

en: Could not read feed (invalid XML)
th: ไม่สามารถอ่านแหล่งป้อนได้ (ไวยากรณ์ XML ไม่ถูกต้อง)

en: Could not read feed (unknown format)
th: ไม่สามารถอ่านแหล่งป้อนได้ (ไม่รู้จักรูปแบบ)

en: Could not read feed (invalid feed)
th: ไม่สามารถอ่านแหล่งป้อนได้ (แหล่งป้อนไม่ถูกต้อง)

en: Could not fetch feed: %1
th: ไม่สามารถอ่านแหล่งป้อนได้: %1

en: Close the current tab
th: ปิดแท็บปัจจุบัน

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Akregator::AddFeedWidgetBase)
en: Add Feed
th: เพิ่มแหล่งป้อน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Add New Source
th: เพิ่มแหล่งใหม่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Feed &URL:
th: ตำแหน่ง &URL ของแหล่งป้อน:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Akregator::FeedPropertiesWidgetBase)
en: Feed Properties
th: คุณสมบัติของแหล่งป้อน

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab1)
en: &General
th: ทั่&วไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cb_updateInterval)
en: U&se a custom update interval
th: ตั้งช่วงพัก&ระหว่างการปรับข้อมูลเอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_useNotification)
en: Notify when new articles arri&ve
th: แจ้งให้ทราบเมื่อมีบ&ทความใหม่เข้ามา

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: &URL:
th: ตำแหน่ง &URL:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Name:
th: ชื่&อแหล่งป้อน:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, feedNameEdit)
en: Display name of RSS column
th: แสดงชื่อของคอลัมน์ RSS

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab2)
en: Ar&chive
th: การจั&ดเก็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_globalDefault)
en: &Use default settings
th: ใช้ค่าปริ&ยาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_disableArchiving)
en: Di&sable archiving
th: ปิด&การใช้งานการจัดเก็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_limitArticleNumber)
en: Limit archi&ve to:
th: จำกัดการจัดเก็&บแค่:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rb_limitArticleAge)
en: &Delete articles older than:
th: &ลบบทความที่เก่ากว่า:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab3)
en: Adva&nced
th: ขั้&นสูง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_loadWebsite)
en: Load the &full website when reading articles
th: โหลดหน้&าเว็บที่สมบูรณ์เมื่อเปิดอ่านบทความ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_markRead)
en: Mar&k articles as read when they arrive
th: &ตั้งสถานะว่าอ่านแล้วเมื่อบทความมาถึง

en: All Articles
th: บทความทั้งหมด
