Policycoreutils - en to te translation catalogue (749 entries)

en: USAGE: run_init <script> <args ...>
      where: <script> is the name of the init script to run,
             <args ...> are the arguments to that script.
te: ఉపయోగం: run_init <script> <args ...>
      ఇచట: <script> నడుపవలిసిన స్క్రిప్ట్‍ యొక్క నామము,
             <args ...> ఆ స్క్రిప్ట్‍‌కు ఆర్గుమెంట్స్‍.

en: failed to initialize PAM
te: PAM ను సిద్దముచేయుటలో విఫలమైంది

en: failed to get account information
te: ఖాతా సమాచారంను పోందుటలో విఫలమైంది

en: Password:
te: సంకేతపదము:

en: Cannot find your entry in the shadow passwd file.
te: ఛాయా సంకేతపదము దస్త్రమునందు మీ ప్రవేశమును కనుగోనలేదు.

en: getpass cannot open /dev/tty
te: getpass అనునది /dev/tty ను తెరువలేదు

en: run_init: incorrect password for %s
te: run_init: %s కొరకు సరికాని సంకేతపదము

en: Could not open file %s
te: దస్త్రము %s ను తెరువలేకపోయింది

en: No context in file %s
te: దస్త్రము %s నందు ఏ సంర్భములేదు

en: Sorry, run_init may be used only on a SELinux kernel.
te: మన్నించాలి, run_init అనునది SELinux కెర్నల్‌నందు మాత్రమే ఉపయోగపడవచ్చు.

en: authentication failed.
te: దృవీకరణ విఫలమైంది.

en: Could not set exec context to %s.
te: %s కు exec సందర్భమును అమర్చలేకపోయింది.

en: ******************** IMPORTANT ***********************
te: ******************** ముఖ్యమైన ***********************

en: To make this policy package active, execute:
te: ఈ విధాన సంకలనంను క్రియాశీలం చేయుటకు, నిర్వర్తించుము:

en: Could not create semanage handle
te: semanage హాండిల్‌ను సృష్టించలేకపోయింది

en: SELinux policy is not managed or store cannot be accessed.
te: SELinux విధానం నిర్వహించబడలేదు లేదా నిల్వ వాడుకొన లేదు.

en: Cannot read policy store.
te: విధాన నిల్వను చదువలేదు.

en: Could not establish semanage connection
te: semanage అనుసంధానంను ఎర్పరచలేక పోయింది.

en: Could not test MLS enabled status
te: MLS చేతనమైన స్థితిని పరిశీలించలేక పోయింది

en: Not yet implemented
te: ఇంకా మెరుగుపరచ లేదు

en: Semanage transaction already in progress
te: Semanage వ్యవహారము యిప్పటికే పురోగతినందు వున్నది

en: Could not start semanage transaction
te: semanage వ్యవహారాన్ని ప్రారంభించ లేకపోయింది

en: Could not commit semanage transaction
te: semanage వ్యవహారాన్ని అప్పగించ(commit)లేక పోయింది

en: Semanage transaction not in progress
te: Semanage వ్యవహారము పురోగతినందు లేదు

en: Could not list SELinux modules
te: SELinux మాడ్యూల్సును జాబితా చేయలేకపోయింది

en: Modules Name
te: మాడ్యూళ్ళ పేరు

en: Version
te: వర్షన్

en: Disabled
te: అచేతనమైన

en: Could not disable module %s (remove failed)
te: మాడ్యూల్ %s అచేతనం చేయలేక పోయింది (తీసివేత విఫలమైంది)

en: Could not enable module %s (remove failed)
te: మాడ్యూల్ %s చేతనం చేయలేక పోయింది (తీసివేత విఫలమైంది)

en: Could not remove module %s (remove failed)
te: మాడ్యూల్ %s తీసివేయలేక పోయింది (తీసివేత విఫలమైంది)

en: dontaudit requires either 'on' or 'off'
te: dontaudit 'on' లేదా 'off' కావాలి

en: Builtin Permissive Types
te: అంతర్నిర్మిత పర్మిస్సివ్ రకాలు

en: Customized Permissive Types
te: మలచుకొనిన పర్మిసివ్ రకాలు

en: Could not set permissive domain %s (module installation failed)
te: అనుమతిగల డొమైన్ %sను అమర్చలేక పోయింది (మాడ్యూల్ సంస్థాపన విఫలమైంది)

en: Could not remove permissive domain %s (remove failed)
te: అనుమతిగల డొమైన్ %sను తొలగించలేక పోయింది (తొలగింపు విఫలమైంది)

en: Could not create a key for %s
te: %s కొరకు కీను సృష్టించలేకపోయింది

en: Could not check if login mapping for %s is defined
te: %s కొరకు లాగిన్ మాపింగ్ నిర్వచించబడివుంటే పరిశీలించకుండా ఉండేది

en: Linux Group %s does not exist
te: లినక్స్‍ సమూహము %s లేదు

en: Linux User %s does not exist
te: లినక్స్‍ వినియోగదారి %s లేడు

en: Could not create login mapping for %s
te: %s కొరకు లాగిన్ మాపింగ్‌ను సృష్టించలేదు

en: Could not set name for %s
te: %s కొరకు నామమును అమర్చలేక పోయింది

en: Could not set MLS range for %s
te: %s కొరకు MLS స్థాయిని అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set SELinux user for %s
te: %s కొరకు SELinux వినియోగదారిని అమర్చలేక పోయింది

en: Could not add login mapping for %s
te: %s కొరకు లాగిన్ మాపింగ్‌ను జతచేయ లేకపోయింది

en: Requires seuser or serange
te: seuser లేదా serange అవసరము

en: Login mapping for %s is not defined
te: %s కొరకు లాగిన్ మాపింగ్ నిర్వచించబడలేదు

en: Could not query seuser for %s
te: %s కొరకు seuser ను క్వరీ చేయలేకపోయింది

en: Could not modify login mapping for %s
te: %s కొరకు లాగిన్ మాపింగ్‌ను సవరించ లేకపోయింది

en: Login mapping for %s is defined in policy, cannot be deleted
te: %s కొరకు లాగిన్ మాపింగ్ విధానంనందు నిర్వచించబడినది, తొలగించబడలేదు

en: Could not delete login mapping for %s
te: %s కు లాగిన్ మాపింగ్‌ను తొలగించలేక పోయింది

en: Could not list login mappings
te: లాగిన్ మాపింగ్స్‍‌ను జాబితా చేయలేకపోయింది

en: Login Name
te: లాగిన్ నామము

en: SELinux User
te: SELinux వినియోగదారి

en: MLS/MCS Range
te: MLS/MCS వ్యాప్తి

en: Service
te: సేవ

en: Could not check if SELinux user %s is defined
te: SELinux వినియోగదారి %s నిర్వచించబడివుంటే పరిశీలించకుండా ఉండేది

en: Could not query user for %s
te: %s కొరకు వినియోగదారిని క్వరీ చేయలేకపోయింది

en: You must add at least one role for %s
te: %s కొరకు మీరు కనీసము వొక పాత్రను జతచేయవలెను

en: Could not create SELinux user for %s
te: %s కొరకు SELinux వినియోగదారిని సృష్టించ లేకపోయింది

en: Could not add role %s for %s
te: పాత్ర %s ను %s కొరకు జతచేయ లేకపోయింది

en: Could not set MLS level for %s
te: %s కు MLS స్థాయిని అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not add prefix %s for %s
te: ప్రిఫిక్స్‍ %s ను %s కు జతచేయ లేకపోయింది

en: Could not extract key for %s
te: %s కొరకు కీను బయల్పరచ లేకపోయింది

en: Could not add SELinux user %s
te: SELinux వినియోగదారి %s ను జతచేయలేకపోయింది

en: Requires prefix, roles, level or range
te: ప్రిఫిక్స్‍, పాత్రలు, స్థాయి లేదా వ్యాప్తి అవసరము

en: Requires prefix or roles
te: ప్రిఫిక్స్‍ లేదా పాత్రలు అవసరము

en: SELinux user %s is not defined
te: SELinux వినియోగదారి %s నిర్వచించబడలేదు

en: Could not modify SELinux user %s
te: SELinux వినియోగదారి %s ను సవరించలేదు

en: SELinux user %s is defined in policy, cannot be deleted
te: SELinux వినియోగదారి %s విధానం లో నిర్వచించబడినది, తొలగింపబడలేదు

en: Could not delete SELinux user %s
te: SELinux వినియోగదారి %s ను తొలగించ లేకపోయింది

en: Could not list SELinux users
te: SELinux వినియోగదారులను జాబితా చేయలేకపోయింది

en: Could not list roles for user %s
te: వినియోగదారి %s కొరకు పాత్రలను జాబితా చేయలేకపోయింది

en: Labeling
te: లేబిలింగ్

en: Prefix
te: ప్రిఫిక్స్‍

en: MCS Level
te: MCS స్థాయి

en: MCS Range
te: MCS వ్యాప్తి

en: SELinux Roles
te: SELinux పాత్రలు

en: Protocol udp or tcp is required
te: నియమం udp లేదా tcp అవసరము

en: Port is required
te: పోర్ట్‍ అవసరము

en: Invalid Port
te: చెల్లని పోర్ట్

en: Could not create a key for %s/%s
te: %s/%s కొరకు కీను సృష్టించ లేకపోయింది

en: Type is required
te: రకము అవసరము

en: Type %s is invalid, must be a port type
te: రకం %s చెల్లనిది, తప్పక పోర్టు రకం కావాలి

en: Could not check if port %s/%s is defined
te: పోర్ట్‍ %s/%s నిర్వచించివుంటే పరిశీలించకుండా ఉండేది

en: Port %s/%s already defined
te: పోర్ట్‍ %s/%s ఇప్పటికే నిర్వచించబడివుంది

en: Could not create port for %s/%s
te: %s/%s కొరకు పోర్ట్‍‌ను సృష్టించ లేకపోయింది

en: Could not create context for %s/%s
te: %s/%s కొరకు సందర్భంను సృష్టించలేకపోయింది

en: Could not set user in port context for %s/%s
te: %s/%s కొరకు పొర్ట్‍ సందర్భంనందు వినియోగదారిని అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set role in port context for %s/%s
te: %s/%s కొరకు పోర్ట్‍ సందర్భంనందు పాత్రను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set type in port context for %s/%s
te: %s/%s కొరకు పోర్ట్‍ సందర్భంనందు రకంను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set mls fields in port context for %s/%s
te: %s/%s కొరకు పోర్ట్‍ సందర్భంనందు mls క్షేత్రాలను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set port context for %s/%s
te: %s/%s కొరకు పోర్ట్‍ సందర్భంను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not add port %s/%s
te: పోర్ట్‍ %s/%s ను జతచేయలేకపోయింది

en: Requires setype or serange
te: setype లేదా serange అవసరము

en: Requires setype
te: setype అవసరము

en: Port %s/%s is not defined
te: పోర్ట్‍ %s/%s నిర్వచించబడిలేదు

en: Could not query port %s/%s
te: పోర్ట్‍ %s/%s ను క్వరీ చేయలేకపోయింది

en: Could not modify port %s/%s
te: పోర్ట్‍ %s/%s ను సవరించలేకపోయింది

en: Could not list the ports
te: పోర్ట్స్‍ ను జాబితాచేయలేకపోయింది

en: Could not delete the port %s
te: పోర్ట్‍ %s ను తోలగించలేకపోయింది

en: Port %s/%s is defined in policy, cannot be deleted
te: పోర్ట్‍ %s/%s విధానం నందు నిర్వచించబడింది, తొలగింపబడలేదు

en: Could not delete port %s/%s
te: పోర్ట్‍ %s/%s ను తోలగించలేకపోయింది

en: Could not list ports
te: పోర్ట్స్‍ ను జాబితాచేయలేకపోయింది

en: SELinux Port Type
te: SELinux పోర్ట్‍ రకము

en: Port Number
te: పోర్ట్‍ సంఖ్య

en: Node Address is required
te: నోడు చిరునామా అవసరమైనది

en: Unknown or missing protocol
te: తెలియని లేదా తప్పిపోయిన నిభందన

en: SELinux node type is required
te: SELinux నోడ్ రకం అవసరమైంది

en: Type %s is invalid, must be a node type
te: రకం %s చెల్లనిది, తప్పక నోడ్ రకం కావాలి

en: Could not create key for %s
te: %s కొరకు కీను సృష్టించలేకపోయింది

en: Could not check if addr %s is defined
te: %s చిరునామా నిర్వచించబడివుంటే పరిశీలించలేక పోయేది

en: Could not create addr for %s
te: %s కొరకు చిరునామాను సృష్టించలేకపోయింది

en: Could not create context for %s
te: %s కొరకు సందర్భంను సృష్టించలేకపోయింది

en: Could not set mask for %s
te: %s కొరకు తొడుగు(మాస్కు)ను అమర్చలేక పోయింది

en: Could not set user in addr context for %s
te: %s కొరకు చిరునామా సందర్భంనందు వినియోగదారిని అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set role in addr context for %s
te: %s కొరకు చిరునామా సందర్భంనందు పాత్రను అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set type in addr context for %s
te: %s కొరకు చిరునామా సందర్భంనందు రకమును అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set mls fields in addr context for %s
te: %s కొరకు చిరునామా సందర్భంనందు mls క్షేత్రాలను అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set addr context for %s
te: %s కొరకు చిరునామా సందర్భంను అమర్చలేకపోయింది

en: Could not add addr %s
te: చిరునామా %s జతచేయలేక పోయింది

en: Addr %s is not defined
te: చిరునామా %s నిర్వచించబడిలేదు

en: Could not query addr %s
te: చిరునామా %sను క్వరీచేయలేక పోయింది

en: Could not modify addr %s
te: చిరునామా %sను సవరించలేక పోయింది

en: Addr %s is defined in policy, cannot be deleted
te: విధానం నందు నిర్వచించబడిన చిరునామా %s, తొలగింపబడలేదు

en: Could not delete addr %s
te: చిరునామా %sను తొలగించలేక పోయింది

en: Could not deleteall node mappings
te: అన్ని నోడ్ మాపింగ్సును తొలగించలేదు

en: Could not list addrs
te: చిరునామాలను జాబితా చేయలేక పోయింది

en: SELinux Type is required
te: SELinux రకము అవసరము

en: Could not check if interface %s is defined
te: అంతర్‌ఫలకం %s నిర్వచించివుంటే పరిశీలించకుండా ఉండేది

en: Could not create interface for %s
te: %s కొరకు అంతర్‌ఫలకంను సృష్టించ లేకపోయింది

en: Could not set user in interface context for %s
te: %s కొరకు అంతర్‌ఫలకం సందర్భంనందు వినియోగదారిని అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set role in interface context for %s
te: %s కొరకు అంతర్‌ఫలకం సందర్భంనందు పాత్రను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set type in interface context for %s
te: %s కొరకు అంతర్‌ఫలకం సందర్భంనందు రకమును అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set mls fields in interface context for %s
te: %s కొరకు అంతర్‌ఫలకం సందర్భంనందు mls క్షేత్రములను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set interface context for %s
te: %s కొరకు అంతర్‌ఫలకం సందర్భం ను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not set message context for %s
te: %s కొరకు సందేశం సందర్భంను అమర్చ లేకపోయింది

en: Could not add interface %s
te: అంతర్‌ఫలకం %s ను జతచేయలేకపోయింది

en: Interface %s is not defined
te: అంతర్‌ఫలకం %s నిర్వచించబడిలేదు

en: Could not query interface %s
te: అంతర్‌ఫలకం %s ను క్వరీ చేయలేకపోయింది

en: Could not modify interface %s
te: అంతర్‌ఫలకం %s ను సవరించలేకపోయింది

en: Interface %s is defined in policy, cannot be deleted
te: అంతర్‌ఫలకం %s విధానంనందు నిర్వచించబడివుంది, తోలగింపబడలేదు

en: Could not delete interface %s
te: అంతర్‌ఫలకం %s ను తొలగించలేకపోయింది

en: Could not delete all interface  mappings
te: అన్ని యింటర్ఫేస్ మాపింగ్స్ తొలగించలేక పోయింది

en: Could not list interfaces
te: అంతర్‌ఫలకంలను జాబీతా చేయలేకపోయింది

en: SELinux Interface
te: SELinux అంతర్‌ఫలకం

en: Context
te: సందర్భము

en: Equivalence class for %s already exists
te: %s కు సమానపు క్లాస్ యిప్పటికే వుంది

en: File spec %s conflicts with equivalency rule '%s %s'
te: ఫైల్ స్పెక్ %s సరితూగు నియమం '%s %s' తో విభేదిస్తోంది

en: Equivalence class for %s does not exists
te: %s కొరకు సమానపు క్లాస్ లేదు

en: Could not set user in file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్ర సందర్భంనందు వినియోగదారిని అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set role in file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్ర సందర్భంనందు పాత్రను అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set mls fields in file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్ర సందర్భంనందు mls క్షేత్రాలను అమర్చలేకపోయింది

en: Invalid file specification
te: సరికాని దస్త్రము విశదీకరణము

en: File specification can not include spaces
te: ఫైల్ స్పెసిఫికేషన్ ఖాళీలను కలిగివుండలేదు

en: File spec %s conflicts with equivalency rule '%s %s'; Try adding '%s' instead
te: ఫైల్ స్పెక్ %s అనునది సరితూగు నియమం '%s %s' తో విభేదించును; బదులుగా '%s' జతచేయుటకు ప్రయత్నించు

en: Type %s is invalid, must be a file or device type
te: రకం %s చెల్లనిది, తప్పక ఫైలు లేదా పరికరం రకం కావాలి

en: Could not check if file context for %s is defined
te: %s కొరకు దస్త్ర సందర్భం నిర్వచించబడివుంటే పరిశీలించకుండా ఉండేది

en: Could not create file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్ర సందర్భంను సృష్టించలేకపోయింది

en: Could not set type in file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్ర సందర్భంనందు రకమును అమర్చలేకపోయింది

en: Could not set file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్రము సందర్భంను అమర్చలేకపోయింది

en: Could not add file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్రము సందర్భంను జతచేయలేకపోయింది

en: Requires setype, serange or seuser
te: setype, serange లేదా seuser అవసరము

en: File context for %s is not defined
te: %s కొరకు దస్త్రము సందర్భం నిర్వచించబడిలేదు

en: Could not query file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్రము సందర్భంను క్వరీచేయలేకపోయింది

en: Could not modify file context for %s
te: దస్త్రము సందర్భంను %s కొరకు సవరించలేదు

en: Could not list the file contexts
te: దస్త్రము సందర్భంలను జాబితా చేయలేకపోయింది

en: Could not delete the file context %s
te: దస్త్రము సందర్భం %sను తొలగించలేకపోయింది

en: File context for %s is defined in policy, cannot be deleted
te: %s కొరకు దస్త్రము సందర్భం విధానంలో నిర్వచించబడివుంది, తొలగింపబడలేదు

en: Could not delete file context for %s
te: %s కొరకు దస్త్రము సందర్భంను తొలగించలేకపోయింది

en: Could not list file contexts
te: దస్త్రము సందర్భంలను జాబితా చేయలేకపోయింది

en: Could not list local file contexts
te: స్థానిక దస్త్ర సందర్భంలను జాబితాచేయలేకపోయింది

en: type
te: రకము

en: 
    SELinux Distribution fcontext Equivalence
te: 
    SELinux పంపిణీ fcontext సమానత

en: 
    SELinux Local fcontext Equivalence
te: 
    SELinux స్థానిక fcontext సమానత

en: Could not check if boolean %s is defined
te: బూలియన్ %s నిర్వచించబడితే పరిశీలించి ఉండేదికాదు

en: Boolean %s is not defined
te: బూలియన్ %s నిర్వచించబడిలేదు

en: Could not query file context %s
te: దస్త్రము సందర్భం %s ను క్వరీ చేయలేకపోయింది

en: You must specify one of the following values: %s
te: ఈక్రింది విలువలలో వొకదానిని మీరు తప్పక తెలుపవలెను: %s

en: Could not set active value of boolean %s
te: బూలియన్ %s యొక్క క్రియాశీల విలువను అమర్చలేక పోయింది

en: Could not modify boolean %s
te: బూలియన్ %s ను సవరించలేకపోయింది

en: Bad format %s: Record %s
te: చెడ్డ రూపీకరణం %s: రికార్డు %s

en: Boolean %s is defined in policy, cannot be deleted
te: బూలియన్ %s విధానంనందు నిర్వచించబడివుంది, తొలగింపబడలేదు

en: Could not delete boolean %s
te: బూలియన్ %s తొలగింపలేకపోయింది

en: Could not list booleans
te: బూలియన్స్‍ ను జాబితాచేయలేకపోయింది

en: off
te: ఆఫ్

en: on
te: ఆన్

en: SELinux boolean
te: SELinux బూలియన్

en: State
te: స్థితి

en: Default
te: అప్రమేయం

en: Description
te: వివరణ

en: failed to set PAM_TTY
te: PAM_TTY ను అమర్చుటలో విఫలమైంది

en: newrole: service name configuration hashtable overflow
te: కొత్తపాత్ర: సేవ నామపు ఆకృతీకరణ హాష్‌టేబుల్ అదిగమించినది

en: newrole:  %s:  error on line %lu.
te: కొత్తపాత్ర:  %s:  వరుస %luపై దోషము.

en: cannot find valid entry in the passwd file.
te: సంకేతపదము దస్త్రమునందు చెల్లునటువంటి ప్రవేశంను కనుగొనలేదు.

en: Out of memory!
te: మెమొరీ కు బయట!

en: Error!  Shell is not valid.
te: దోషము!  షెల్ విలువైంది కాదు.

en: Unable to clear environment
te: వాతావరణంను శుభ్రంచేయలేదు

en: Error changing uid, aborting.
te: uid మార్చుటలో దోషము, బహిష్కరిస్తోంది.

en: Error resetting KEEPCAPS, aborting
te: KEEPCAPS పునఃఅమరికలో దోషము, బహిష్కరిస్తోంది

en: Error connecting to audit system.
te: ఆడిట్ సిస్టమ్‌కు అనుసంధానించుటలో దోషము.

en: Error allocating memory.
te: మెమొరిని కేటాయించుటలో దోషము.

en: Error sending audit message.
te: ఆడిట్ సందేశమును పంపుటలో దోషము.

en: Could not determine enforcing mode.
te: బలవంతపు రీతిని నిర్ధారించలేకపోయింది.

en: Error!  Could not open %s.
te: దోషము!  %sను తెరువలేకపోయింది.

en: Error!  Could not clear O_NONBLOCK on %s
te: దోషం! %s పైన O_NONBLOCK శుబ్రపరచలేక పోయింది

en: %s!  Could not get current context for %s, not relabeling tty.
te: %s!  %s కొరకు ప్రస్తుత సందర్భంను పొందలేకపోయింది, నమ్మదగిన tty కాదు.

en: %s!  Could not get new context for %s, not relabeling tty.
te: %s!  %s కొరకు కొత్త సందర్భంను పొదంలేకపోయింది, నమ్మదగిన tty కాదు.

en: %s!  Could not set new context for %s
te: %s!  %s కొరకు కొత్త సందర్భంను అమర్చలేకపోయింది

en: %s changed labels.
te: %s మార్చిన లేబుల్స్‍.

en: Warning! Could not restore context for %s
te: హెచ్చరిక! సందర్భంను %s కొరకు తిరిగినిల్వ ఉంచలేకపోయింది

en: Error: multiple roles specified
te: దోషము: బహుళ పాత్రలు తెలుపబడినవి

en: Error: multiple types specified
te: దోషము: బహుళ రకములు తెలుపబడినవి

en: Sorry, -l may be used with SELinux MLS support.
te: Sorry, -l SELinux MLS మద్దతుతో ఉపయోగించవచ్చు.

en: Error: multiple levels specified
te: దోషము: బహుళ స్థాయిలు తెలుపబడినవి

en: Error: you are not allowed to change levels on a non secure terminal
te: దోషము: భద్రతలేని టెర్మినల్‌పై స్థాయిలను మార్చుటకు మీరు అనుమతించబడరు

en: Couldn't get default type.
te: అప్రమేయ రకమును పొందలేకపోయింది.

en: failed to get new context.
te: కొత్త సందర్భంను పొందుటలో విఫలమైంది.

en: failed to set new role %s
te: కొత్త పాత్ర %s ను అమర్చుటలో విఫలమైంది

en: failed to set new type %s
te: కొత్త రకము అమర్చుటలో విఫలమైంది %s

en: failed to build new range with level %s
te: స్థాయి %s తో కొత్త వ్యాప్తి నిర్మించుటలో విఫలమైంది

en: failed to set new range %s
te: కొత్త స్థాయి %s అమర్చుటలో విఫలమైంది

en: failed to convert new context to string
te: కొత్త సందర్భంను స్ట్రింగ్‌కు మార్చుటలో విఫలమైంది

en: %s is not a valid context
te: %s విలవైన సందర్భం కాదు

en: Unable to allocate memory for new_context
te: మెమొరి కొత్త సందర్భం కొరకు కేటాయించలేకపోయింది(_c)

en: Unable to obtain empty signal set
te: ఖాళీ చిహ్నపు సమితిని పొందలేక పోయింది

en: Unable to set SIGHUP handler
te: SIGHUP సంభాలికను అమర్చలేకపోయింది

en: Sorry, newrole failed to drop capabilities
te: క్షమించండి, సామర్థ్యాలను వదులుటకు కొత్తపాత్ర విఫలమైంది

en: Sorry, newrole may be used only on a SELinux kernel.
te: మన్నించాలి, కొత్త పాత్ర SELinux కెర్నల్ నందు మాత్రమే ఉపయోగించవచ్చు.

en: failed to get old_context.
te: పాత సందర్భంను పొందుటలో విఫలమైంది(_c).

en: Warning!  Could not retrieve tty information.
te: హెచ్చరిక!  tty సమాచారాన్ని తిరిగిపొందలేక పోయింది.

en: error on reading PAM service configuration.
te: PAM సేవా ఆకృతీకరణ చదువుటలో దోషము.

en: newrole: incorrect password for %s
te: కొత్తపాత్ర: %s కొరకు సరికాని సంకేతపదము

en: newrole: failure forking: %s
te: కొత్తపాత్ర: వైఫల్య ఫోర్కింగ్: %s

en: Unable to restore tty label...
te: tty లేబుల్‌ను తిరిగిఉంచలేక పోయింది...

en: Failed to close tty properly
te: tty ను తగురీతిగా మూయుటలో విఫలమైంది

en: Could not close descriptors.
te: వివరణిలను మూయులేక పోయింది.

en: Error allocating shell's argv0.
te: షెల్ యొక్క argvo కేటాయించుటలో దోషము.

en: Failed to send audit message
te: ఆడిట్ సందేశం పంపుటకు విఫలమైంది

en: Failed to transition to namespace
te: నేమ్‌స్పేస్ బదిలీనకు విఫలమైంది

en: Failed to drop capabilities %m
te: సామర్థ్యాలు %m విడుచుటకు విఫలమైంది

en: Unable to restore the environment, aborting
te: వాతావరణాన్ని తిరిగివుంచలేక పోయింది, బహిష్కరిస్తోంది

en: failed to exec shell
te: షెల్ నిర్వర్తించుటలో విఫలమైంది

en: usage:  %s [-qi]
te: ఉపయోగము:  %s [-qi]

en: %s:  Policy is already loaded and initial load requested
te: %s:  విధానం ఇప్పటికే నింపబడింది మరియు ప్రాధమిక నింపుదల అభ్యర్థించబడింది

en: %s:  Can't load policy and enforcing mode requested:  %s
te: %s: విధానాన్ని లోడ్ చేయలేకపోయింది మరియు బలవంతపు రీతి అభ్యర్దించబడింది:  %s

en: %s:  Can't load policy:  %s
te: %s: విధానాన్ని లోడ్ చేయలేకపోయింది:  %s

en: Requires at least one category
te: కనీసం ఒక వర్గమైనా అవసరము

en: Can not modify sensitivity levels using '+' on %s
te: %s పైన మృదువైన స్థాయిలను '+' ఉపయోగించి సవరించలేము

en: %s is already in %s
te: %s ఇప్పటికే %s నందు ఉన్నది

en: %s is not in %s
te: %s అనునది %s నందు లేదు

en: Can not combine +/- with other types of categories
te: ఇతర తరహా వర్గములతో +/- ను మిళితం చేయలేము

en: Can not have multiple sensitivities
te: బహుళ మృదులాలను కలిగివుండలేము

en: Usage %s CATEGORY File ...
te: %s వర్గము దస్త్రము ఉపయోగము ...

en: Usage %s -l CATEGORY user ...
te: %s -l వర్గము వినియోగదారి ఉపయోగము ...

en: Usage %s [[+|-]CATEGORY],...]q File ...
te: %s [[+|-]CATEGORY],...]q దస్త్రము ఉపయోగము ...

en: Usage %s -l [[+|-]CATEGORY],...]q user ...
te: %s [[+|-]CATEGORY],...]q వినియోగదారి ఉపయోగము ...

en: Usage %s -d File ...
te: %s -d దస్త్రము ఉపయోగము ...

en: Usage %s -l -d user ...
te: %s -l -d వినియోగదారి ఉపయోగము ...

en: Usage %s -L
te: %s -L ఉపయోగము

en: Usage %s -L -l user
te: %s -L -l వినియోగదారి ఉపయోగము

en: Use -- to end option list.  For example
te: అంతిమ ఐచ్చిక జాబితాకు -- ను ఉపయోగించు.  ఉదాహరణకు

en: Options Error %s
te: ఐచ్చికముల దోషము %s

en: Boolean
te: బూలియన్

en: all
te: అన్ని

en: Customized
te: మలచుకొనిన

en: File Labeling
te: దస్త్రము లేబులింగ్

en: File
    Specification
te: దస్త్రము
    విశదీకరణము

en: Selinux
    File Type
te: Selinux
    దస్త్రము రకము

en: File
    Type
te: దస్త్రము
    రకము

en: User Mapping
te: వినియోగదారి మాపింగ్

en: Login
    Name
te: లాగిన్
    నామము

en: SELinux
    User
te: SELinux
    వినియోగదారి

en: MLS/
    MCS Range
te: MLS/
    MCS వ్యాప్తి

en: Login '%s' is required
te: లాగిన్ '%s' అవసరము

en: Policy Module
te: విధానం మాడ్యూల్

en: Module Name
te: మాడ్యూల్ నామము

en: Disable Audit
te: ఆడిట్ అచేతనంచేయుము

en: Enable Audit
te: ఆడిట్ చేతనంచేయి

en: Load Policy Module
te: విధానం మాడ్యూల్‌ను నింపుము

en: Add Booleans Dialog
te: బూలియన్స్‍ డైలాగ్‌ను జతచేయుము

en: Boolean Name
te: బూలియన్ నామము

en: SELinux Policy Generation Tool
te: SELinux పాలసి ఉద్భవన సాధనం

en: <b>Select the policy type for the application or user role you want to confine:</b>
te: <b>మీరు నిర్భందించాలనుకొన్న అనువర్తనం లేదా వాడుకరి పాత్ర కొరకు విధానం యెంపికచేయి:</b>

en: <b>Applications</b>
te: <b>అనువర్తనములు</b>

en: Standard Init Daemon
te: ప్రామాణిక Init డెమోన్‌

en: Standard Init Daemon are daemons started on boot via init scripts.  Usually requires a script in /etc/rc.d/init.d
te: ప్రామాణిక Init డెమోన్ బూట్ నందు init స్క్రిప్ట్స్‍ ద్వారా ప్రారంభమగు డెమోన్స్‍.  సాదారణంగా /etc/rc.d/init.d నందు ఒక స్క్రిప్టు కావాలి

en: DBUS System Daemon
te: DBUS సిస్టమ్ డెమోన్

en: Internet Services Daemon (inetd)
te: ఇంటర్నెట్ సేవల డెమోన్ (inetd)

en: Internet Services Daemon are daemons started by xinetd
te: ఇంటర్నెట్ సేవల డెమోన్ xinetd ద్వారా ప్రారంభించిన డెమోన్స్‍

en: Web Application/Script (CGI)
te: వెబ్ అనువర్తనము/స్క్రిప్ట్‍ (CGI)

en: Web Applications/Script (CGI) CGI scripts started by the web server (apache)
te: వెబ్ అనువర్తనములు/స్క్రిప్ట్‍ (CGI) CGI స్క్రిప్ట్స్‍ వెబ్ సేవిక ద్వారా ప్రారంభించబడినవి (apache)

en: User Application
te: వినియోగదారి అనువర్తనము

en: User Application are any application that you would like to confine that is started by a user
te: వినియోగదారుని చేత ప్రారంభించబడి మీరు పరిమితం చేయుటకు ఇష్టపడు ఏ అనువర్తనమైనా వినియోగదారుని అనువర్తనమే

en: <b>Login Users</b>
te: <b>లాగిన్ వినియోగదారులు</b>

en: Existing User Roles
te: ఉన్న వినియోగాదారి పాత్రలు

en: Modify an existing login user record.
te: ఉన్న లాగిన్ వినియోగదారి రికార్డ్‍‌ను సవరించుము

en: Minimal Terminal User Role
te: కనీస టెర్మినల్ వినియోగదారి పాత్ర

en: This user will login to a machine only via a terminal or remote login.  By default this user will have  no setuid, no networking, no su, no sudo.
te: ఈ వినియోగాదారి మిషన్‌కు టెర్మినల్ లేదా దూరస్థ లాగిన్ ద్వారా లాగిన్ అవుతాడు.  అప్రమేయంగా ఈ వినియోగదారి ఏ setuid, networking, sudo, su లను కలిగివుండడు.

en: Minimal X Windows User Role
te: కనీస X విండోస్ వినియోగదారి పాత్ర

en: This user can login to a machine via X or terminal.  By default this user will have no setuid, no networking, no sudo, no su
te: ఈ వినియోగాదారి మిషన్‌కు X లేదా టెర్మినల్ ద్వారా లాగిన్ కాగలడు.  అప్రమేయంగా ఈ వినియోగదారి ఏ setuid, networking, sudo, su లను కలిగివుండడు

en: User Role
te: వినియోగదారి పాత్ర

en: User with full networking, no setuid applications without transition, no sudo, no su.
te: పూర్తి నెట్వర్కింగ్ తో, బదిలీకరణ లేకుండా setuid లేని అనువర్తనాలు, sudo కాని, su కాని వినియోగదారి.

en: Admin User Role
te: నిర్వహణాధికారి వినియోగదారి పాత్ర

en: User with full networking, no setuid applications without transition, no su, can sudo to Root Administration Roles
te: పూర్తి నెట్వర్కింగ్ తో, బదిలీకరణ లేని ఏ setuid అనువర్తనాలు లేని, su కాని, వినియోగదారి రూట్ నిర్వహణా నియమాలను sudo చేయగలడు

en: <b>Root Users</b>
te: <b>రూట్ వినియోగదారులు</b>

en: Root Admin User Role
te: రూట్ నిర్వహణాదికారి వినియోగదారి పాత్ర

en: Select Root Administrator User Role, if this user will be used to administer the machine while running as root.  This user will not be able to login to the system directly.
te: ఈ వినియోగదారిని మిషన్ రూట్‌గా నడుస్తున్నప్పుడు నిర్వహణాధికారిగా ఉపయోగించాలంటే, రూట్ వినియోగదారి పాత్రను ఎంపికచేయి.  ఈ వినియోగదారి సిస్టమకు నేరుగా లాగిన్ కాలేడు.

en: <b>Enter name of application or user role:</b>
te: <b>అనువర్తన పేరు లేదా వాడుకరి పాత్ర ప్రవేశపెట్టుము:</b>

en: Name
te: నామము

en: Enter complete path for executable to be confined.
te: పరిమితంగా ఉండుటకు నిర్వర్తనంకు పూర్తి పాత్‌ను ప్రవేశపెట్టుము.

en: Enter unique name for the confined application or user role.
te: పరిమిత వినియోగదారి లేదా అనువర్తనం పాత్రకు ఏకైక నామమును ప్రవేశపెట్టుము.

en: Executable
te: నిర్వర్తించతగిన

en: Init script
te: Init లిపి

en: Enter complete path to init script used to start the confined application.
te: పరిమిత అనువర్తనంను ప్రారంభించుటకు ఉపయోగించు init స్క్రిప్ట్‍ కు పూర్తి పాత్ ప్రవేశపెట్టుము.

en: <b>Select existing role to modify:</b>
te: <b>సవరించుటకు వున్న పాత్రను యెంపికచేయి:</b>

en: Select the user roles that will transiton to the %s domain.
te: %s డొమైన్‌కు బదిలీ అగు వాడుకరి పాత్రలను యెంపికచేయి.

en: role tab
te: పాత్ర టాబ్

en: <b>Select roles that %s will transition to:</b>
te: <b>%s బదిలీ అయ్యే పాత్రలను యెంపికచేయి:</b>

en: Select applications domains that %s will transition to.
te: %s బదిలీ అయ్యే అనువర్తన డొమైన్లను యెంపికచేయి.

en: transition 
    role tab
te: బదలాయింపు 
    పాత్ర టాబ్

en: <b>Select the user_roles that will transition to %s:</b>
te: <b>%s కు బదీలీ అయ్యే వాడుకరి-పాత్రలు యెంపికచేయి:</b>

en: Select the user roles that will transiton to this applications domains.
te: ఈ అనువర్తనాల డొమైన్స్‍‌కు బదిలీకరించబోవు వినియోగదారి దస్త్రాలను ఎంపికచేయుము

en: <b>Select domains that %s will administer:</b>
te: <b>%s నిర్వహించబోవు డొమైన్లను యెంపికచేయి:</b>

en: Select the domains that you would like this user administer.
te: ఈ వినియోగదారి నిర్వహించుటకు మీరు ఇష్టపడు డొమైన్స్‍‌ను ఎంపికచేయుము.

en: <b>Select additional roles for %s:</b>
te: <b>%s కొరకు అదనపు పాత్రలను యెంపికచేయి:</b>

en: <b>Enter network ports that %s binds on:</b>
te: <b>%s బందనం అయ్యే నెట్వర్కు పోర్టులను ప్రవేశపెట్టు:</b>

en: <b>TCP Ports</b>
te: <b>TCP పోర్ట్స్‍</b>

en: All
te: అన్ని

en: Allows %s to bind to any udp port
te: udp పోర్టును బందనం చేయుటకు %s ను అనుమతించును

en: Allow %s to call bindresvport with 0. Binding to port 600-1024
te: %s ను 0 తో bindresvport ను కాల్ చేయుటకు అనుమతించుము. పోర్టు 600-1024 కు బందంనం చేయుచున్నది

en: Unreserved Ports (>1024)
te: నిలువఉంచని పోర్ట్స్‍  (> 1024)

en: Enter a comma separated list of udp ports or ranges of ports that %s binds to. Example: 612, 650-660
te: కామాతో వేరుచేసిన udp పోర్టుల జాబితాను ప్రవేశపెట్టుము లేదా %s బందనంచేయు పోర్టుల విస్తృతి. ఉదాహరణ: 612, 650-660

en: Select Ports
te: పోర్ట్స్‍ ఎంపికచేయి

en: Allows %s to bind to any udp ports > 1024
te: udp పోర్ట్స్ > 1024 వాటిని బందనం చేయుటకు %s ను అనుమతించును

en: <b>UDP Ports</b>
te: <b>UDP పోర్ట్స్‍</b>

en: Network
    Bind tab
te: నెట్వర్కు
    బైండ్ టాబ్

en: <b>Select network ports that %s connects to:</b>
te: <b>%s అనుసంధానమగు నెట్వర్కు పోర్టులను యెంపికచేయి:</b>

en: Allows %s to connect to any tcp port
te: %s ను యేదేని tcp పోర్టునకు అనుసంధానమగుటకు అనుమతించును

en: Enter a comma separated list of tcp ports or ranges of ports that %s connects to. Example: 612, 650-660
te: కామాతో వేరుచేసిన tcp పోర్టుల జాబితాను ప్రవేశపెట్టుము లేదా %s అనుసంధానమగు పోర్టుల విస్తృతి. ఉదాహరణ: 612, 650-660

en: Allows %s to connect to any udp port
te: %s ను యేదేని udp పోర్టునకు అనుసంధానమగుటకు అనుమతించును

en: Enter a comma separated list of udp ports or ranges of ports that %s connects to. Example: 612, 650-660
te: కామాతో వేరుచేసిన udp పోర్టుల జాబితాను ప్రవేశపెట్టుము లేదా %s అనుసంధానమగు పోర్టుల విస్తృతి. ఉదాహరణ: 612, 650-660

en: <b>Select common application traits for %s:</b>
te: <b>%s కొరకు వుమ్మడి అనువర్తన ట్రైట్స్ యెంపిచేయి:</b>

en: Writes syslog messages
te: సిస్‌లాగ్ సందేశాలను వ్రాస్తుంది

en: Create/Manipulate temporary files in /tmp
te: /tmp నందు తాత్కాలిక దస్త్రాలను సృష్టించు/మార్చు

en: Uses Pam for authentication
te: దృవీకరణకు Pam ను ఉపయోగిస్తుంది

en: Uses nsswitch or getpw* calls
te: nsswitch లేదా getpw* కాల్స్‍‌ను ఉపయోగిస్తుంది

en: Uses dbus
te: dbus ను ఉపయోగిస్తుంది

en: Sends audit messages
te: ఆడిట్ సందేశాలను పంపుతుంది

en: Interacts with the terminal
te: టెర్మినల్‌తో సంప్రదిస్తుంది

en: Sends email
te: ఈమెయిల్ పంపుతుంది

en: <b>Add files/directories that %s manages</b>
te: <b>%s నిర్వహించు ఫైళ్ళు/సంచయాలు జతచేయి</b>

en: Files/Directories which the %s "manages". Pid Files, Log Files, /var/lib Files ...
te: %s "నిర్వహించు" ఫైళ్ళు/సంచయాలు. Pid ఫైళ్ళు, Log ఫైళ్ళు, /var/lib ఫైళ్ళు ...

en: <b>Add booleans from the %s policy:</b>
te: <b>%s విధానం నుండి బూలియన్స్ జతచేయి:</b>

en: Add/Remove booleans used by the %s domain
te: %s డొమైన్ ద్వారా వుపయోగించిన బూలియన్స్ జతచేయి/తీసివేయి

en: <b>Which directory you will generate the %s policy?</b>
te: <b>%s పాలసీ యే సంచయం జనియింపచేయును?</b>

en: Policy Directory
te: విధానం సచయం

en: Role
te: పాత్ర

en: Existing_User
te: ఉన్న వినియోగదారి(_U)

en: Application
te: అనువర్తనము

en: %s must be a directory
te: %s తప్పక ఒక సంచయం అవ్వాలి

en: You must select a user
te: మీరు తప్పక ఒక వినియోగదారిని ఎంపికచేయాలి

en: Select executable file to be confined.
te: పరిమితం చేయుటకు నిర్వర్తించదగు దస్త్రమును ఎంపికచేయుము

en: Select init script file to be confined.
te: పరిమితం చేయుటకు init స్క్రిప్ట్‍ దస్త్రమును ఎంపికచేయుము.

en: Select file(s) that confined application creates or writes
te: పరిమిత అనునర్తనములు సృష్టించిన లేదా వ్రాసిన దస్త్రము(లు) ఎంపికచేయుము

en: Select directory(s) that the confined application owns and writes into
te: పరిమిత అనువర్తనములు కలిగివున్న మరియు వాటిలోకి వ్రాసిన సంచయము(లు) ఎంపికచేయుము

en: Select directory to generate policy files in
te: విధానం దస్త్రములను దానిలోకి ఉద్బవింపచేయుటకు సంచయమును ఎంపికచేయుము

en: Type %s_t already defined in current policy.
    Do you want to continue?
te: ప్రస్తుత విధానంనందు ఇప్పటికే నిర్వచించబడిన %s_t ను టైపు చేయుము.
    మీరు కొనసాగించాలని అనుకుంటున్నారా?

en: Verify Name
te: నామమును నిర్ధారించుము

en: Module %s.pp already loaded in current policy.
    Do you want to continue?
te: మాడ్యూల్ %s.pp ఇప్పటికే ప్రస్తుత విధానంనందు నింపబడింది.
    మీరు కొనసాగించాలని అనుకుంటున్నారా?

en: You must add a name made up of letters and numbers and containing no spaces.
te: అక్షరాలు మరియు సంఖ్యలు కలిగిన ఖాళీలు లేని పేరును మీరు తప్పక జతచేయాలి.

en: You must enter a executable
te: మీరు తప్పక ఒక నిర్వర్తినిని ప్రవేశపెట్టవలెను

en: Configue SELinux
te: SELinux ను ఆకృతీకరించుము

en: Network Port
te: నెట్వర్క్ పోర్టు

en: SELinux Port
    Type
te: SELinux పోర్ట్‍
    రకము

en: Protocol
te: నియమం

en: MLS/MCS
    Level
te: MLS/MCS
    స్థాయి

en: Port
te: పోర్ట్‍

en: Port number "%s" is not valid.  0 < PORT_NUMBER < 65536
te: పోర్ట్‍ సంఖ్య "%s" చెల్లునది కాదు.  0 < PORT_NUMBER < 65536

en: List View
te: జాబితా దర్శనం

en: Group View
te: సమూహం దర్శనం

en: Are you sure you want to delete %s '%s'?
te: మీరు ఖచ్చితంగా %s '%s' ను తొలగించుదామని అనుకుంటున్నారా?

en: Delete %s
te: %s తోలగించుము

en: Add %s
te: %s జతచేయుము

en: Modify %s
te: %s సవరించుము

en: Permissive
te: అనుమతిగల

en: Enforcing
te: బలవంతము

en: Status
te: స్థితి

en: Changing the policy type will cause a relabel of the entire file system on the next boot. Relabeling takes a long time depending on the size of the file system.  Do you wish to continue?
te: విధానం రకమును మార్చుట అనునది తరువాతి బూట్ నందు మొత్తం దస్త్ర వ్యవస్థ యొక్క చెరికకు కారణమౌతుంది. చేర్చుట అనునది దస్త్ర వ్యవస్థ పరిమాణం పై ఆధారపడి ఎక్కువ సమయం తీసకోవచ్చు.  మీరు కొనసాగించాలని అనుకుంటున్నారా?

en: Changing to SELinux disabled requires a reboot.  It is not recommended.  If you later decide to turn SELinux back on, the system will be required to relabel.  If you just want to see if SELinux is causing a problem on your system, you can go to permissive mode which will only log errors and not enforce SELinux policy.  Permissive mode does not require a reboot    Do you wish to continue?
te: SELinux అచేతనంకు మారుటకు పునఃప్రారంభం అవసరము.  ఇది సిఫార్స్‍ చేయబడదు.  మీరు తర్వాత SELinux వెనుకకు ఉంచాలని అనుకుంటే, సిస్టమ్‌కు చేర్చవలిసి ఉంటుంది.  మీరు SELinux సిస్టమ్ నందు సమస్యకు కారణమౌతుందేమో చూడాలనుకుంటే, మీరు అనుమతిగల రీతి వెళ్ళవచ్చు ఏదైతే దోషాలను మరియు బలవంతంకాని SELinux విధానంను లాగ్ చేస్తుందో.  అనుమతిగల రీతికి పునఃప్రారంభం అవసరంలేదు    మీరు కొనసాగిద్దామని అనుకుంటున్నారా?

en: Changing to SELinux enabled will cause a relabel of the entire file system on the next boot. Relabeling takes a long time depending on the size of the file system.  Do you wish to continue?
te: SELinux చేతనంకు మార్చుట అనునది తరువాతి బూట్ నందు మొత్తం దస్త్ర వ్యవస్థ యొక్క చెరికకు కారణమౌతుంది. చేర్చుట అనునది దస్త్ర వ్యవస్థ పరిమాణం పై ఆధారపడి ఎక్కువ సమయం తీసకోవచ్చు.  మీరు కొనసాగించాలని అనుకుంటున్నారా?

en: Copyright (c)2006 Red Hat, Inc.
    Copyright (c) 2006 Dan Walsh <dwalsh@redhat.com>
te: కాపీరైట్ (c)2006 Red Hat, Inc.
    కాపీరైట్ (c) 2006 Dan Walsh <dwalsh@redhat.com>

en: Add SELinux Login Mapping
te: SELinux లాగిన్ మాపింగ్‌ను జతచేయుము

en: Add SELinux Network Ports
te: SELinux నెట్వర్కు పోర్ట్స్‍‌ను జతచేయుము

en: SELinux Type
te: SELinux రకము

en: File Specification
te: దస్త్రము విశదీకరణము

en: File Type
te: దస్త్రము రకము

en: all files
    regular file
    directory
    character device
    block device
    socket
    symbolic link
    named pipe
te: అన్ని దస్త్రములు
    సాదారణ దస్త్రము
    సంచయము
    అక్షర పరికరము
    బ్లాక్ పరికరము
    సాకెట్
    సింబాలిక్ లింకు
    నేమ్డ్‍ పైప్

en: Add SELinux User
te: SELinux వినియోగదారిని జతచేయుము

en: SELinux Administration
te: SELinux నిర్వహణ

en: Add
te: జతచేయి

en: _Properties
te: లక్షణములు(_P)

en: _Delete
te: తొలగించు(_D)

en: Select Management Object
te: నిర్వహణ ఆబ్జక్ట్‍‌ను ఎంపికచేయుము

en: <b>Select:</b>
te: <b>ఎంపికచేయి:</b>

en: System Default Enforcing Mode
te: సిస్టమ్ అప్రమేయ బలవంతపు రీతి

en: Disabled
    Permissive
    Enforcing
te: అచేతనము
    అనుమతిగల
    బలవంతపు

en: Current Enforcing Mode
te: ప్రస్తుత బలవంతపు రీతి

en: System Default Policy Type:
te: సిస్టమ్ అప్రమేయ విధాన రకము:

en: Select if you wish to relabel then entire file system on next reboot.  Relabeling can take a very long time, depending on the size of the system.  If you are changing policy types or going from disabled to enforcing, a relabel is required.
te: తరువాతి పునఃప్రారంభంనందు మొత్తం దస్త్ర వ్యవస్థను చేర్చాలనుకుంటే ఎంపికచేయండి.  చేర్చుట అనునది చాలా ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటుంది, సిస్టమ్ యొక్క పరిమాణం మీద ఆదారపడి.  మీరు ఈ విధమైన విధానాలను మార్చుతుంటే లేదా అచేతనంనుండి బలవంతపుకు వెళుతుంటే, చేరిక అవసరమౌతుంది.

en: Relabel on next reboot.
te: తరువాతి పునఃప్రారంభంనందు చేర్చుము.

en: Revert boolean setting to system default
te: బూలియన్ అమరికను సిస్టమ్ అప్రమేయంకు తిప్పివుంచుము

en: Toggle between Customized and All Booleans
te: అన్ని బూలియన్స్‍ మరియు మలుచుకొనిన వాటిమాద్య మారుము

en: Filter
te: వడపోత

en: Add File Context
te: దస్త్ర సందర్భంను జతచేయుము

en: Modify File Context
te: దస్త్రము సందర్భంను సవరించుము

en: Delete File Context
te: దస్త్ర సందర్భంను తొలగించుము

en: Toggle between all and customized file context
te: అన్నిటి మరియు మలుచుకొనిన దస్త్ర సందర్బం మద్య మారుము

en: Add SELinux User Mapping
te: SELinux వినియోగదారి మాపింగ్‌ను జతచేయుము

en: Modify SELinux User Mapping
te: SELinux వినియోగదారి మాపింగ్ సవరించుము

en: Delete SELinux User Mapping
te: SELinux వినియోగదారి మాపింగ్ తొలగించుము

en: Add User
te: వినియోగదారి జతచేయుము

en: Modify User
te: వినియోగదారి సవరించుము

en: Delete User
te: వినియోగదారి తొలగించుము

en: Add Network Port
te: నెట్వర్క్‍ పోర్ట్‍‌ను జతచేయుము

en: Edit Network Port
te: నెట్వర్క్‍ పోర్ట్‍ సరిచేయి

en: Delete Network Port
te: నెట్వర్క్‍ పోర్ట్‍ తొలగించుము

en: Toggle between Customized and All Ports
te: అన్ని పోర్ట్స్‍ మరియు మలుచుకొనిన వాటిమాద్య మారుము

en: Generate new policy module
te: కొత్త విధానం మాడ్యూల్‌ను ఉద్భవింపచేయుము

en: Load policy module
te: విధానం మాడ్యూల్‌ను నింపుము

en: Remove loadable policy module
te: నింపదగు విధానం మాడ్యూల్‌ను తీసివేయుము

en: Enable/Disable additional audit rules, that are normally not reported in the log files.
te: అదనపు ఆడిట్ నియమాలను అచేతనం/చేతనం చేయుము, సాదారణంగా లాగ్ దస్త్రములనందు నివేదించబడని.

en: Change process mode to permissive.
te: కార్యక్రమము రీతిని అనుమతించదగునదిగా మార్చుము.

en: Change process mode to enforcing
te: కార్యక్రమము రీతిని బలవంతపెట్టునదిగా మార్చుము

en: Process Domain
te: డౌమైన్ ప్రోసెస్ చేయుము

en: SELinux user '%s' is required
te: SELinux వినియోగదారి '%s' అవసరము

en: Allow ABRT to modify public files used for public file transfer services.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ బదలీకరణ సేవలకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు ABRT ను అనుమతించు.

en: Allow ABRT to run in abrt_handle_event_t domain to handle ABRT event scripts
te: ABRT ఘటనా స్క్రిప్టులను సంభాలించుటకు abrt_handle_event_t డొమైన్ నందు నడుచుటకు ABRT ను అనుమతించు

en: Allow antivirus programs to read non security files on a system
te: వ్యవస్థపైని సురక్షితం కాని ఫైళ్ళను చదువుటకు ఎంటీవైరస్ ప్రోగ్రాములను అనుమతించు

en: Determine whether can antivirus programs use JIT compiler.
te: ఏంటీవైరస్ ప్రోగ్రాములు JIT కంపైలర్‌ను వుపయోగించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow auditadm to exec content
te: auditadm ను exec విషయానికి అనుమతించుము

en: Allow users to resolve user passwd entries directly from ldap rather then using a sssd server
te: sssd సేవిక వుపయోగించుటకన్నా ldap నుండి వాడుకరి సంకేతపద ప్రవేశాలను నేరుగా పరిష్కరించుటకు వాడుకరులను అనుమతించు

en: Allow users to login using a radius server
te: రేడియస్ సేవిక వుపయోగించు వాడుకరులు లాగిన్ అగుటకు అనుమతించు

en: Allow users to login using a yubikey  server
te: yubikey సేవిక వుపయోగించి లాగిన్ అవుటకు వాడుకరులను అనుమతించు

en: Determine whether awstats can purge httpd log files.
te: awstats అనునది httpd లాగ్ ఫైళ్ళను కొట్టివేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether cdrecord can read various content. nfs, samba, removable devices, user temp and untrusted content files
te: cdrecord అనునది వివిధ విషయాలను చదువగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి. nfs, samba, తీసివేయగల పరికరాలు, వాడుకరి తాత్కాలిక మరియు నమ్మలేని విషయపు ఫైల్ళు

en: Allow cluster administrative domains to connect to the network using TCP.
te: క్లస్టర్ నిర్వహణ డొమైన్స్ ను TCP వుపయోగించి నెట్వర్కనకు అనుసంధానమవుటకు అనుమతించండి.

en: Allow cluster administrative domains to manage all files on a system.
te: క్లస్టర్ నిర్వహణ డొమైన్సును వ్యవస్థపైని అన్ని ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు మీరు అనుమతించండి.

en: Allow cluster administrative cluster domains memcheck-amd64- to use executable memory
te: క్లస్టర్ నిర్వహణ క్లస్టర్ డొమైన్స్ memcheck-amd64- ను ఎగ్జిక్యూటబుస్ మెమొరీను వుపయోగించుటకు మీరు అనుమతించండి

en: Determine whether Cobbler can modify public files used for public file transfer services.
te: Cobbler అనునది పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ సేవల కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించగలగాలో లేదో మీరు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether Cobbler can connect to the network using TCP.
te: Cobbler అనునది నెట్వర్కునకు TCP వుపయోగించి అనుసంధానం అవ్వగలగాలి అని మీరు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether Cobbler can access cifs file systems.
te: Cobbler అనునది cifs ఫైల్ వ్యవస్థలను యాక్సెస్ చేయగలగాలో లేదో మీరు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether Cobbler can access nfs file systems.
te: Cobbler అనునది nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను యాక్సెస్ చేయగలగాలో లేదో మీరు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether collectd can connect to the network using TCP.
te: collectd అనునది నెట్వర్కునకు TCP వుపయోగించి అనుసంధానం అవ్వాలో లేదో మీరు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether Condor can connect to the network using TCP.
te: Condor నెట్వర్కునకు TCP వుపయోగించి అనుసంధానం అవగలగాలో లేదో మీరు నిర్ణయించండి.

en: Allow system cron jobs to relabel filesystem for restoring file contexts.
te: ఫైల్ సందర్భాలను తిరిగివుంచుటకు సిస్టమ్ cron job లను రిలేబుల్ ఫైల్‌సిస్టమ్‌కు అనుమతించాలంటే.

en: Determine whether cvs can read shadow password files.
te: cvs అనునది షాడో సంకేతపద ఫైళ్ళను చదువగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow all daemons to write corefiles to /
te: ప్రాధమికదస్త్రాలను / కు వ్రాయుటకు అన్ని డెమోన్స్‍‌ను అనుమతించుము

en: Allow all daemons to use tcp wrappers.
te: మీరు అన్ని డెమోన్లను tcp వ్రాపర్స్ వుపయోగించుటకు అనుమతించాలంటే.

en: Allow all daemons the ability to read/write terminals
te: టెర్మినల్సు చదువ/వ్రాయ గల సామర్థయమును అన్ని డీమన్లకు అనుమతించు

en: Determine whether dbadm can manage generic user files.
te: dbadm అనునది సాధారణ వాడుకరి ఫైళ్ళను నిర్వహించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether dbadm can read generic user files.
te: dbadm అనునది సాధారణ వాడుకరి ఫైళ్ళను చదువగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Deny user domains applications to map a memory region as both executable and writable, this is dangerous and the executable should be reported in bugzilla
te: నిర్వర్తించదగునవిగా మరియు వ్రాయదగునవిగా వాడుకరి డొమైన్స్ అనువర్తనములు మెమొరీ రీజియన్‌కు మాప్ అగుటకు తిరస్కరించు, యిది ప్రమాదకరమైనది మరియు నిర్వర్తించదగునది bugzilla నందు నివేదించాలి

en: Deny any process from ptracing or debugging any other processes.
te: ఇతర ప్రోసెస్‌లను ptrace చేయు లేదా డీబగ్ చేయు ఏ ప్రోసెస్‌నైనా తిరస్కరించు.

en: Allow dhcpc client applications to execute iptables commands
te: dhcpc క్లైంట్‌ అనువర్తనములను iptables ఆదేశాలను నిర్వర్తించుటకు అనుమతించు

en: Determine whether DHCP daemon can use LDAP backends.
te: DHCP డెమోన్ అనునది LDAP బ్యాకెండ్స్ వుపయోగించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow all domains to use other domains file descriptors
te: అన్ని డొమైన్లు కూడా యితర డొమైన్ల ఫైల్ వివరిణిలను వుపయోగించుట అనుమతించు

en: Allow all domains to have the kernel load modules
te: అన్ని డొమైన్లు కెర్నల్ లోడ్ మాడ్యూళ్ళు కలిగివుండుటకు అనుమతించు

en: Determine whether entropyd can use audio devices as the source for the entropy feeds.
te: entropyd అనునది ఆడియో పరికరాలను entropy ఫీడ్స్ కొరకు మూలంవలె వుపయోగించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether exim can connect to databases.
te: exim అనునది డాటాబేస్‌లకు అనుసంధానం అవ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether exim can create, read, write, and delete generic user content files.
te: exim అనునది సాధారణ వాడుకరి విషయపు ఫైళ్ళను సృష్టించుటకు, చదువుటకు, వ్రాయుటకు, మరియు తొలగించుటకు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether exim can read generic user content files.
te: exim అనునది సాధారణ వాడుకరి విషయపు ఫైళ్ళను చదువగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Enable extra rules in the cron domain to support fcron.
te: fcron తోడ్పాటు కొరకు cron డొమైన్ నందు అదనపు నియమాలు చేతనపరచు.

en: Determine whether fenced can connect to the TCP network.
te: fenced అనునది TCP నెట్వర్కునకు అనుసంధానం అవగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether fenced can use ssh.
te: fenced అనునది ssh వుపయోగించగలగాలో లేదో మీరు నిర్ణయించండి.

en: Allow all domains to execute in fips_mode
te: fips_mode నందు నిర్వర్తించుటకు అన్ని డొమైన్లను అనుమతించు

en: Determine whether ftpd can read and write files in user home directories.
te: ftpd అనునది వాడుకరి నివాస సంచయాల నందు చదువుట వ్రాయుట చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether ftpd can modify public files used for public file transfer services. Directories/Files must be labeled public_content_rw_t.
te: ftpd అనునది పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ సేవల కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి. సంచయాలు/ఫైళ్ళు తప్పక public_content_rw_t లేబుల్‌తో వుండాలి.

en: Determine whether ftpd can connect to all unreserved ports.
te: ftpd అనునది అన్ని రిజర్వుకాని పోర్టులకు అనుసంధానం అవ్వగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether ftpd can connect to databases over the TCP network.
te: ftpd  అనునది TCP నెట్వర్కు నందు డాటాబేసెస్‌కు అనుసంధానం కావాలో వద్దో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether ftpd can login to local users and can read and write all files on the system, governed by DAC.
te: ftpd అనునది స్థానిక వాడుకరులకు లాగిన్ అయి మరియు వ్యవస్థపైని అన్ని ఫైళ్ళను, DAC ఆధ్వర్యంలో చదువగలిగి వ్రాయగల్గునట్లు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether ftpd can use CIFS used for public file transfer services.
te: ftpd అనునది పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ సేవల కొరకు CIFS వుపయోగించాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether ftpd can use NFS used for public file transfer services.
te: ftpd అనునది పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ సేవల కొరకు NFS వుపయోగించాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether ftpd can bind to all unreserved ports for passive mode.
te: ftpd అనునది పాసివ్ రీతి కొరకు అన్ని రిజర్వుకాని పోర్టులను బైండ్ చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether Git CGI can search home directories.
te: Git CGI ను నివాస సంచయాలను శోధించుటకు అనుమతించు.

en: Determine whether Git CGI can access cifs file systems.
te: Git CGI cifs ఫైల్ వ్యవస్థలను యాక్సెస్ చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించు.

en: Determine whether Git CGI can access nfs file systems.
te: Git CGI nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను యాక్సెస్ చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించు.

en: Determine whether Git session daemon can bind TCP sockets to all unreserved ports.
te: అన్ని అన్‌రిజర్వుడ్ పోర్టులకు Git సెషన్ డెమోన్ అనునది tcp సాకెట్లను బందనం చేయాలా అనేది నిర్థారించు.

en: Determine whether calling user domains can execute Git daemon in the git_session_t domain.
te: git_session_t డొమైన్ నందు Git డెమోన్ ను కాలింగ్ యూజర్ డొమైన్స్ నిర్వర్తించగలగాలని నిర్ణయించు.

en: Determine whether Git system daemon can search home directories.
te: Git వ్యవస్థ డెమోన్ నివాస సంచయాలను శోధించాలని మీరు నిర్ణయించు.

en: Determine whether Git system daemon can access cifs file systems.
te: Git సిస్టమ్ డెమోన్ అనునది cifs ఫైల్ సిస్టమ్సును యాక్సెస్ చేయుటకు అనుమతించు

en: Determine whether Git system daemon can access nfs file systems.
te: Git వ్యవస్థ డెమోన్ nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను యాక్సెస్ చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించు.

en: Determine whether Gitosis can send mail.
te: Gitosis అనునది మెయిల్ పంపగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Enable reading of urandom for all domains.
te: అన్ని డొమైన్ల కొరకు urandom చదువుట చేతనంచేయి.

en: Allow glusterfsd to modify public files used for public file transfer services.  Files/Directories must be labeled public_content_rw_t.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సుఫర్ సర్వీసెస్ కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు మీరు glusterfsd ను అనుమతించండి. ఫైళ్ళు/డైరెక్టరీలు తప్పక public_content_rw_t తో లేబుల్ చేయాలి.

en: Allow glusterfsd to share any file/directory read only.
te: glusterfsd అనునది యే ఫైలు/సంచయం చదువుటకు మాత్రమే వలె పంచుటకు అనుమతించండి.

en: Allow glusterfsd to share any file/directory read/write.
te: glusterfsd ను యే ఫైలు/సంచయం నైనా చదువుటకు/వ్రాయుటకు పంచగల్గుటకు అనుమతించండి.

en: Allow usage of the gpg-agent --write-env-file option. This also allows gpg-agent to manage user files.
te: gpg-agent --write-env-file ఐచ్చికం వాడుకను అనుమతించు. వాడుకరి ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు యిది gpg-agent కూడా అనుమతించును.

en: Allow gpg web domain to modify public files used for public file transfer services.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ బదలీకరణ సేవలకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు gpg వెబ్ డొమైన్ ను అనుమతించు.

en: Allow guest to exec content
te: విషయాన్ని నిర్వర్తించుటకు అతిథిని అనుమతించు

en: Allow Apache to modify public files used for public file transfer services. Directories/Files must be labeled public_content_rw_t.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సుఫర్ సర్వీసెస్ కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు అపాచీను అనుమతించు. డైరెక్టరీలు/ఫైళ్ళు తప్పక public_content_rw_t లేబుల్ తో వుండాలి.

en: Allow httpd to use built in scripting (usually php)
te: httpd ను బుల్టిన్ స్క్రిప్టింగ్ వుపయోగించుటకు అనుమతించు (సాధారణంగా php)

en: Allow http daemon to check spam
te: స్పామ్ పరిశీలించుటకు http డీమన్ అనుమతించు

en: Allow httpd to act as a FTP client connecting to the ftp port and ephemeral ports
te: ftp పోర్ట్స్ మరియు యెమ్ఫెమెరల్ పోర్ట్స్ కు అనుసంధానమగుటకు httpd అనునది FTP క్లైంట్ వలె వ్యవహరించుట అనుమతించు

en: Allow httpd to connect to the ldap port
te: ldap పోర్టునకు అనుసంధానమగుటకు httpd అనుమతించు

en: Allow http daemon to connect to zabbix
te: http డెమోన్‌ను zabbixకు అనుసంధానమగుటకు అనుమతించు

en: Allow HTTPD scripts and modules to connect to the network using TCP.
te: HTTPD స్క్రిప్ట్స్ మరియు మాడ్యూళ్ళను నెట్వర్కు అనుసంధానమునకు TCP వుపయోగించి అనుమతించు.

en: Allow HTTPD scripts and modules to connect to cobbler over the network.
te: నెట్వర్కు నందు cobbler కు అనుసంధానించుటకు HTTPD స్క్రిప్ట్స్ మరియు మాడ్యూళ్ళను అనుమతించు.

en: Allow HTTPD scripts and modules to connect to databases over the network.
te: నెట్వర్కు నందు డాటాబేస్‌లను అనుసంధానించుటకు HTTPD స్క్రిప్ట్స్ మరియు మాడ్యూళ్ళను అనుమతించు.

en: Allow httpd to connect to memcache server
te: httpd ను memcache సేవికకు అనుసంధానించుటకు అనుమతించు

en: Allow httpd to act as a relay
te: రిలేల వ్యవహరించుటకు httpd అనుమతించు

en: Allow http daemon to send mail
te: మెయిల్ పంపుటకు http డీమన్ అనుమతించు

en: Allow Apache to communicate with avahi service via dbus
te: dbus ద్వారా avahi సేవతో సంప్రదించుటకు అపాచీను అనుమతించు

en: Allow httpd cgi support
te: httpd cgi తోడ్పాటు అనుమతించు

en: Allow httpd to act as a FTP server by listening on the ftp port.
te: ftp పోర్టు పై వినుట ద్వారా httpd ను FTP సర్వర్ వలె వ్యవహరించుటకు అనుమతించు.

en: Allow httpd to read home directories
te: నివాస సంచయాలను చదువుటకు httpd ను అనుమతించు

en: Allow httpd scripts and modules execmem/execstack
te: httpd స్క్రిప్ట్స్ మరియు మాడ్యూల్స్ execmem/execstack అనుమతించు

en: Allow HTTPD to connect to port 80 for graceful shutdown
te: గ్రేస్‌ఫుల్ మూసివేత కొరకు HTTPD ను పోర్ట్ 80 కు అనుసంధానమగుటను అనుమతించు

en: Allow httpd processes to manage IPA content
te: IPA విషయంను నిర్వహించుటకు httpd ప్రోసెసెస్ అనుమతించు

en: Allow Apache to use mod_auth_ntlm_winbind
te: mod_auth_ntlm_winbind వుపయోగించుటకు అపాచీ అనుమతించు

en: Allow Apache to use mod_auth_pam
te: mod_auth_pam వుపయోగించుటకు అపాచీ అనుమతించు

en: Allow httpd to read user content
te: వాడుకరి విషయం చదువుటకు httpd అనుమతించు

en: Allow Apache to run in stickshift mode, not transition to passenger
te: పాసెంజర్‌కు ట్రాన్సిషన్‌లా కాక, stickshift రీతినందు అపాచీను నడుచుటకు అనుమతించు

en: Allow HTTPD scripts and modules to server cobbler files.
te: సేవిక cobbler ఫైళ్ళకు HTTPD స్క్రిప్టులను మరియు మాడ్యూళ్ళను అనుమతించు.

en: Allow httpd daemon to change its resource limits
te: వనరు పరిధులను మార్చుటకు httpd డెమోన్‌ను అనుమతించు

en: Allow HTTPD to run SSI executables in the same domain as system CGI scripts.
te: సిస్టమ్ CGI స్క్రిప్టుల వలె అదే డొమైన్ నందు SSI యెగ్జిక్యూటబుల్స్ ను నడుపుటకు HTTPD ను అనుమతించు.

en: Allow apache scripts to write to public content, directories/files must be labeled public_rw_content_t.
te: అపాచీ స్క్రిప్టులను పబ్లిక్ విషయం వ్రాయుటకు అనుమతించు, సంచయాలు/ఫైళ్ళు తప్పక public_rw_content_t గా లేబుల్ చేసివుండాలి.

en: Allow Apache to execute tmp content.
te: tmp విషయం నిర్వర్తించుటకు అపాచీ అనుమతించు.

en: Unify HTTPD to communicate with the terminal. Needed for entering the passphrase for certificates at the terminal.
te: టెర్మినల్‌తో సంప్రదించుటకు HTTPD ను యూనిఫై చేయి.  టెర్మినల్ వద్ద దృవీకరణపత్రముల కొరకు సంకేతపదం ప్రవేశపెట్టుటకు అవసరం.

en: Unify HTTPD handling of all content files.
te: అన్ని కాంటెంట్ ఫైళ్ళ HTTPD సంభాలనను యూనిఫై చేయి.

en: Allow httpd to access cifs file systems
te: cifs ఫైల్ సిస్టమ్సును యాక్సెస్ చేయుటకు httpd ను అనుమతించు

en: Allow httpd to access FUSE file systems
te: httpd ను FUSE ఫైల్ వ్యవస్థలను వుపయోగించుటకు అనుమతించు

en: Allow httpd to run gpg
te: httpdను gpg నడుపుటకు అనుమతించు

en: Allow httpd to access nfs file systems
te: httpd ను nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను వుపయోగించుటకు అనుమతించు

en: Allow httpd to access openstack ports
te: httpdను ఓపెన్‌స్టాక్ పోర్టులను యాక్సెస్ చేయుకు అనుమతించు

en: Allow Apache to query NS records
te: NS రికార్డులను క్వరీ చేయుటకు అపాచీను అనుమతించు

en: Determine whether icecast can listen on and connect to any TCP port.
te: icecast వినగలిగి మరియు యేదేని TCP పోర్టునకు అనుసంధానం అవగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether irc clients can listen on and connect to any unreserved TCP ports.
te: irc క్లైంట్స్ వినగలిగి మరియు ఏదేని రిజర్వుకాని TCP పోర్టులకు అనుసంధానమవ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow the Irssi IRC Client to connect to any port, and to bind to any unreserved port.
te: ఏదేని పోర్టునకు అనుసంధానించుటకు Irssi IRC క్లైంటును అనుమతించు, మరియు యేదేని రిజర్వుకాని పోర్టునకు బందనం అగుటకు.

en: Allow confined applications to run with kerberos.
te: కెర్బరోస్‌తో నిర్భందిత అనువర్తనములను నడుపు.

en: Allow ksmtuned to use cifs/Samba file systems
te: ksmtuned ను cifs/Samba ఫైల్ వ్యవస్థలను వుపయోగించుటకు అనుమతించండి.

en: Allow ksmtuned to use nfs file systems
te: మీరు ksmtuned ను nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను వుపయోగించుటకు అనుమతించండి.

en: Allow syslogd daemon to send mail
te: syslogd డెమోన్‌ను మెయిల్ పంపుటకు అనుమతించు

en: Allow syslogd the ability to read/write terminals
te: syslogd కు టెర్మినల్సు చదువ/వ్రాయ గల సామర్థయమును అనుమతించు

en: Allow logging in and using the system from /dev/console.
te: /dev/console నుండి లాగిన్ అగుటను మరియు సిస్టమ్‌ను వుపయోగించుటను అనుమతించు

en: Allow mailman to access FUSE file systems
te: mailman ను FUSE ఫైల్ వ్యవస్థలను వుపయోగించుటకు అనుమతించు

en: Determine whether mcelog supports client mode.
te: mcelog అనునది క్లైంట్ రీతికి తోడ్పాటునివ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether mcelog can execute scripts.
te: mcelog అనునది స్క్రిప్టులను నిర్వర్తించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether mcelog can use all the user ttys.
te: mcelog అనునది మొత్తం వాడుకరి ttys వుపయోగించగలగాలో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether mcelog supports server mode.
te: mcelog అనునది సేవిక రీతికి తోడ్పాటునివ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Control the ability to mmap a low area of the address space, as configured by /proc/sys/kernel/mmap_min_addr.
te: /proc/sys/kernel/mmap_min_addr చేత ఆకృతీకరించినట్లు, చిరునామా స్పేస్ యొక్క లో యేరియా mmap సామర్ధ్యం నియంత్రించు.

en: Allow mock to read files in home directories.
te: నివాస సంచయాల నందు ఫైళ్ళను చదువుకు mock ను అనుమతించు.

en: Allow mozilla plugin domain to connect to the network using TCP.
te: మొజిల్లా ప్లగిన్ డొమైన్‌ను TCP వుపయోగించి నెట్వర్కునకు అనుసంధానమగుటకు అనుమతించు.

en: Allow confined web browsers to read home directory content
te: నిర్బందించబడిన వెబ్ బ్రౌజర్లు నివాస సంచయం విషయంను చదువుటకు అనుమతించు

en: Determine whether mpd can traverse user home directories.
te: mpd అనునది వాడుకరి నివాస సంచయాల గుండా వెళ్ళగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether mpd can use cifs file systems.
te: mpd అనునది cifs ఫైలు వ్యవస్థలను వుపయోగించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether mpd can use nfs file systems.
te: mpd అనునది nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను వుపయోగించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether mplayer can make its stack executable.
te: mplayer దాని స్టాక్ యెగ్జిక్యూటబుల్ చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow mysqld to connect to all ports
te: అన్ని పోర్టులకు అనుసంధానమగుటకు mysqld ను అనుమతించు

en: Determine whether Bind can bind tcp socket to http ports.
te: ‌Bind అనునది tcp సాకెట్‌ను http పోర్ట్సుకు బందనం చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether Bind can write to master zone files. Generally this is used for dynamic DNS or zone transfers.
te: బైండ్ అనునది ముఖ్య జోన్ ఫైళ్ళకు వ్రాయగలగాలో నిర్ణయించండిసాధారణంగా .యిది గతిక DNS లేదా జోన్ బదిలీల కొరకు వుపయోగించబడును.

en: Allow any files/directories to be exported read/only via NFS.
te: ఏ ఫైళ్ళు/డైరెక్టరీలు అయినా చదువుట/వ్రాయుట NFS ద్వారా యెగుమతి చేయుటకు అనుమతించు.

en: Allow any files/directories to be exported read/write via NFS.
te: ఏ ఫైళ్ళు/డైరెక్టరీలు అయినా చదువుట/వ్రాయుట ను NFS ద్వారా యెగుమతి చేయుటకు అనుమతించు.

en: Allow nfs servers to modify public files used for public file transfer services.  Files/Directories must be labeled public_content_rw_t.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సుఫర్ సర్వీసెస్ కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు nfs సేవికలను అనుమతించు. ఫైళ్ళు/డైరెక్టరీలు తప్పక public_content_rw_t తో లేబుల్ చేయాలి.

en: Allow system to run with NIS
te: NIS తో నడుచుటకు వ్యవస్థను అనుమతించు

en: Allow confined applications to use nscd shared memory.
te: nscd భాగస్వామ్య మెమొరీ వుపయోగించుటకు నిర్భందించిన అనువర్తనములను అనుమతించు.

en: Allow openshift to lockdown app
te: అనువర్తనం లాక్‌డౌన్‌కు వోపెన్‌షిఫ్టును అనుమతించు

en: Determine whether openvpn can read generic user home content files.
te: openvpn అనునది సాధారణ వాడుకరి నివాసపు విషయ ఫైళ్ళను చదువగలగాలో లేదా నిర్ణయించండి.

en: Allow piranha-lvs domain to connect to the network using TCP.
te: TCP వుపయోగించి నెట్వర్కుకు అనుసంధానమగుటకు piranha-lvs డొమైన్ అనుమతించు.

en: Allow polipo to connect to all ports > 1023
te: అన్ని పోర్ట్స్ > 1023 కు అనుసంధానమగుటకు polipo ను అనుమతించు

en: Determine whether Polipo session daemon can bind tcp sockets to all unreserved ports.
te: అన్ని అన్‌రిజర్వుడ్ పోర్టులకు Polipo సెషన్ డెమోన్ అనునది tcp సాకెట్లను బందనం చేయాలా అనేది నిర్థారించు.

en: Determine whether calling user domains can execute Polipo daemon in the polipo_session_t domain.
te: polipo_session_t డొమైన్ నందు వాడుకరి డొమైన్లను కాల్ చేయుట ద్వారా Polipo డెమోన్‌ను నిర్వర్తించగలగాలా అనేది నిర్థారించు.

en: Determine whether polipo can access cifs file systems.
te: polipo  అనునది cifs ఫైల్ సిస్టమ్సును యాక్సెస్ చేయాలో లేదో నిర్థారించు.

en: Determine whether Polipo can access nfs file systems.
te: Polipo అనునది nfs ఫైల్ సిస్టమ్‌ను యాక్సెస్ చేయాలా అనునది నిర్థారించు

en: Enable polyinstantiated directory support.
te: polyinstantiated సంచయం తోడ్పాటు చేతనంచేయి.

en: Allow postfix_local domain full write access to mail_spool directories
te: postfix_local డొమైన్ పూర్తి వ్రాత యాక్సెస్ mail_spool సంచయాలకు అనుమతించు

en: Allow postgresql to use ssh and rsync for point-in-time recovery
te: postgresql ను ssh మరియు rsync ను point-in-time రికవరీ కొరకు వుపయోగించుటకు అనుమతించుము

en: Allow transmit client label to foreign database
te: ట్రాన్సిమిట్ క్లైంట్‌ను ఫారెన్ డాటాబేస్‌కు లేబుల్ చేయుటకు అనుమతించు

en: Allow database admins to execute DML statement
te: డాటాబేస్ నిర్వాహకులను DML స్టేట్‌మెంట్ నిర్వర్తనకు అనుమతించు

en: Allow unprivileged users to execute DDL statement
te: అనుమతిలేని వాడుకరులను DDL స్టేట్‌మెంట్ నిర్వర్తించుటకు అనుమతించు

en: Allow pppd to load kernel modules for certain modems
te: ఫలానా మోడెమ్స్ కొరకు కెర్నల్ మాడ్యూళ్ళను లోడ్ చేయుటకు pppd ను అనుమతించు

en: Allow pppd to be run for a regular user
te: సాదారణ వినియోగదారి కొరకు pppd నడుచుటకు అనుమతించుము

en: Determine whether privoxy can connect to all tcp ports.
te: privoxy అనునది అన్ని tcp పోర్టులకు అనుసంధానం అవ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow Puppet client to manage all file types.
te: అన్ని ఫైల్ రకాలను నిర్వహించుటకు పప్పెట్ క్లైంట్ అనుమతించు

en: Allow Puppet master to use connect to MySQL and PostgreSQL database
te: Puppet మాస్టర్‌ను mysql మరియు postgresql డాటాబేస్‌ అనుసంధానమునకు వుపయోగించుట అనుమతించు

en: Allow racoon to read shadow
te: షాడో చదువుటకు racoon అనుమతించు

en: Allow rsync to modify public files used for public file transfer services.  Files/Directories must be labeled public_content_rw_t.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సుఫర్ సర్వీసెస్ కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు rsync అనుమతించు. ఫైళ్ళు/డైరెక్టరీలు తప్పక public_content_rw_t తో లేబుల్ చేయాలి.

en: Allow rsync to run as a client
te: క్లైంట్ వలె నడుచుటకు rsync అనుమతించు

en: Allow rsync to export any files/directories read only.
te: ఏదేని ఫైళ్ళు/సంచయాలు చదువుటకు మాత్రమే యెగుమతి చేయుటకు rsync అనుమతించు.

en: Allow rsync server to manage all files/directories on the system.
te: rsync  సేవికను వ్యవస్థపైని అన్ని ఫైళ్ళు/సంచయాలను నిర్వహించుటకు అనుమతించండి.

en: Allow samba to create new home directories (e.g. via PAM)
te: కొత్త నివాస సంచయాలను సృష్టించుటకు samba ను అనుమతించు (e.g. PAM ద్వారా)

en: Allow samba to act as the domain controller, add users, groups and change passwords.
te: డొమైన్ నియంత్రిక వలె వ్యవహరించుటకు, వాడుకరులను జతచేయుటకు, సమూహాలు మరియు సంకేతపదాలు మార్చుటకు samba అనుమతించు.

en: Allow samba to share users home directories.
te: వాడుకరుల నివాస సంచయాలను పంచుకొనుటకు samba అనుమతించు.

en: Allow samba to share any file/directory read only.
te: ఫైల్/సంచయం చదువటకు మాత్రమే పంచుకొనుటకు samba ను అనుమతించు.

en: Allow samba to share any file/directory read/write.
te: ఏ ఫైలు/డైరెక్టరీ చదువుట/వ్రాయుట అయినా samba పంచుకొనుటను అనుమతించు.

en: Allow samba to act as a portmapper
te: samba ను portmapper గా వ్యవహరించుటకు అనుమతించు

en: Allow samba to run unconfined scripts
te: అన్‌నిర్భందిత స్క్రిప్టులను నడుపుటకు సాంబాను అనుమతించు

en: Allow samba to export ntfs/fusefs volumes.
te: ntfs/fusefs వాల్యూమ్‌లను యెగుమతి చేయుటకు samba ను అనుమతించు.

en: Allow samba to export NFS volumes.
te: NFS వాల్యూమ్‌లను యెగుమతి చేయుటకు samba ను అనుమతించు.

en: Allow sanlock to read/write fuse files
te: sanlock ను ఫ్యూజ్ ఫైళ్ళు చదువుటకు/వ్రాయుటకు అనుమతించు

en: Allow sanlock to manage nfs files
te: sanlock ను nfs ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు అనుమతించు

en: Allow sanlock to manage cifs files
te: sanlock ను cifs ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు అనుమతించు

en: Allow sasl to read shadow
te: shadow చదువుటకు sasl ను అనుమతించు

en: Allow secadm to exec content
te: విషయాన్ని నిర్వర్తించుటకు secadm అనుమతించు

en: disallow programs, such as newrole, from transitioning to administrative user domains.
te: బదిలీకరణ నుండి నిర్వహణ వాడుకరి డొమైన్లకు, కొత్తపాత్ర వంటి, ప్రోగ్రాములను అనుమతించవద్దు.

en: Disable kernel module loading.
te: కెర్నల్ మాడ్యూల్ లోడింగ్ అచేతనం చేయి.

en: Boolean to determine whether the system permits loading policy, setting enforcing mode, and changing boolean values.  Set this to true and you have to reboot to set it back.
te: పాలసీ లోడుచేయుట, ఎన్ఫోర్సింగ్ రీతి అమర్చుట, మరియు బూలియన్ విలువలు మార్చుటకు వ్యవస్థను అనమతించాలో లేదో బూలియన్ నిర్ణయించు. దీనిని true కు అమర్చండి మరియు దానిని వెనకకు వుంచుటకు పునఃప్రారంభించండి.

en: Allow regular users direct dri device access
te: సాధారణ వాడుకరుల డైరెక్ట్ dri పరికర యాక్సెస్ అనుమతించు

en: Allow unconfined executables to make their heap memory executable.  Doing this is a really bad idea. Probably indicates a badly coded executable, but could indicate an attack. This executable should be reported in bugzilla
te: నిర్భందించని నిర్వర్తినిలు వాటి హీప్ మెమొరీ నిర్వర్తినలను చేయుటకు అనుమతించు. ఇది చేయుట మంచి ఆలోచన కాదు. చెడ్డగా కోడ్ చేసిన నిర్వర్తినలను సూచించును, దాడికి గురి కావచ్చు. ఈ నిర్వర్తిని బగ్‌జిల్లా నందు నివేదించబడాలి.

en: Allow all unconfined executables to use libraries requiring text relocation that are not labeled textrel_shlib_t
te: textrel_shlib_t గా లేబుల్ చేయకుండా టెక్స్టు రీలోకేషన్ అవసరమైన లైబ్రరీలను వుపయోగించుటకు అన్ని నిర్బందించని నిర్వర్తినలను అనుమతించు

en: Allow unconfined executables to make their stack executable.  This should never, ever be necessary. Probably indicates a badly coded executable, but could indicate an attack. This executable should be reported in bugzilla
te: నిర్భందించని నిర్వర్తినిలు వాటి స్టాక్ నిర్వర్తినిని చేయుటకు అనుమతించు ఇది యెప్పుడూ, యెప్పటికీ తప్పనిసరికాదు. చెడ్డగా కోడ్ చేసిన నిర్వర్తినలను సూచించును, దాడికి గురి కావచ్చు. ఈ నిర్వర్తిని బగ్‌జిల్లా నందు నివేదించబడాలి.

en: Allow users to connect to the local mysql server
te: వాడుకరులను స్థానిక mysql సేవికకు అనుసంధానమగుటకు అనుమతించు

en: Allow confined users the ability to execute the ping and traceroute commands.
te: నిర్భందించిన వాడుకరులకు ping మరియు traceroute ఆదేశాలను నిర్వర్తించు సామర్థ్యం అనుమతించు.

en: Allow users to connect to PostgreSQL
te: వాడుకరులను PostgreSQL కు అనుసంధానించుటకు అనుమతించు.

en: Allow user to r/w files on filesystems that do not have extended attributes (FAT, CDROM, FLOPPY)
te: విస్తరిత యాట్రిబ్యూట్స్ (FAT, CDROM, FLOPPY) కలిగిలేని ఫైల్‌వ్యవస్థలపై ఫైళ్ళను చదువుట/వ్రాయుటకు వాడుకరిని అనుమతించు.

en: Allow user music sharing
te: వాడుకరిని సంగీతం పంచుకొనుటకు అనుమతించు

en: Allow users to run TCP servers (bind to ports and accept connection from the same domain and outside users)  disabling this forces FTP passive mode and may change other protocols.
te: వాడుకరులను TCP సేవికలు (పోర్టులకు బందనం అయి మరియు అనుసంధానంను అదే డొమైన్ మరియు బయటి వాడుకరుల నుండి ఆమోదించు) నడుపుటకు అనుమతించు దీనిని అచేతనం చేయుటకు FTP పాసివ్ రీతికి వత్తిడి చేయును మరియు యితర నిభందనలను మార్చవచ్చు.

en: Allow user  to use ssh chroot environment.
te: ssh chroot యెన్విరాన్మెంటును వుపయోగించుటకు వాడుకరిని అనుమతించు.

en: Determine whether sftpd can modify public files used for public file transfer services. Directories/Files must be labeled public_content_rw_t.
te: sftpd అనునది పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ సేవల కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి. సంచయాలు/ఫైళ్ళు తప్పక public_content_rw_t లేబుల్‌తో వుండాలి.

en: Determine whether sftpd-can read and write files in user home directories.
te: sftpd-can ను వాడుకరి నివాస సంచయాల నందలి ఫైళ్ళను చదువుటకు మరియు వ్రాయుటకు నిర్ణయించండి.

en: Determine whether sftpd-can login to local users and read and write all files on the system, governed by DAC.
te: sftpd అనునది స్థానిక వాడుకరులకు లాగిన్ అయి మరియు వ్యవస్థపైని అన్ని ఫైళ్ళను, DAC ఆధ్వర్యంలో చదువగలిగి వ్రాయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether sftpd can read and write files in user ssh home directories.
te: sftpd అనునది వాడుకరి ssh నివాస సంచయాలనందలి ఫైళ్ళను చదువగలిగి మరియు వ్రాయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow sge to connect to the network using any TCP port
te: sge యేదేని TCP పోర్టు వుపయోగించి నెట్వర్కునకు అనుసంధానమగుటను అనుమతించు

en: Allow sge to access nfs file systems.
te: nfs ఫైల్ వ్యవస్థలను యాక్సెస్ చేయుటకు sge ను అనుమతించు.

en: Determine whether smartmon can support devices on 3ware controllers.
te: smartmon అనునది 3ware నియంత్రికలపైని పరికరాలకు తోడ్పాటునివ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow samba to modify public files used for public file transfer services.  Files/Directories must be labeled public_content_rw_t.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సుఫర్ సర్వీసెస్ కొరకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు samba అనుమతించు. ఫైళ్ళు/డైరెక్టరీలు తప్పక public_content_rw_t తో లేబుల్ చేయాలి.

en: Allow user spamassassin clients to use the network.
te: నెట్వర్కు వుపయోగించుటకు వాడుకరి spamassassin క్లైంట్లు అనుమతించు.

en: Allow spamd to read/write user home directories.
te: వాడుకరి నివాస సంచయాలను చదువుటకు/వ్రాయుటకు spamd అనుమతించు.

en: Determine whether squid can connect to all TCP ports.
te: squid అనునది అన్ని TCP పోర్టులకు అనుసంధానం అవ్వాలో వద్దో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether squid can run as a transparent proxy.
te: squid అనునది పారదర్శక ప్రోక్సీ వలె నడువగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow ssh with chroot env to read and write files in the user home directories
te: వాడుకరి నివాస సంచయాల నందు ఫైళ్ళను చదువుటకు మరియు వ్రాయుటకు ssh ను chroot env తో అనుమతించు

en: allow host key based authentication
te: అతిధేయి కీ ఆధారిత ధృవీకరణను అనుమతించు

en: Allow ssh logins as sysadm_r:sysadm_t
te: ssh లాగిన్స్‍‌ను sysadm_r:sysadm_t లా అనుమతించుము

en: Allow staff to exec content
te: విషయాన్ని నిర్వర్తించుటకు స్టాఫ్‌ను అనుమతించు

en: allow staff user to create and transition to svirt domains.
te: స్టాఫ్ వాడుకరిని svirt డొమైన్లు సృష్టించి బదలాయించుటకు అనుమతించు.

en: Allow sysadm to exec content
te: విషయాన్ని నిర్వర్తించుటకు వ్యవస్థనిర్వహణాధికారిని అనుమతించు

en: Allow the Telepathy connection managers to connect to any network port.
te: ఏదేని నెట్వర్కు పోర్టునకు అనుసంధానమగుటకు టెలీపతీ అనుసంధానం నిర్వాహికలను అనుమతించు.

en: Allow the Telepathy connection managers to connect to any generic TCP port.
te: ఏదేని సాధారణ TCP పోర్టునకు అనుసంధానమగుటకు టెలీపతీ అనుసంధానం నిర్వాహికలను అనుమతించు.

en: Allow tftp to modify public files used for public file transfer services.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ బదలీకరణ సేవలకు వుపయోగించు పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు tftp ను అనుమతించు.

en: Allow tftp to read and write files in the user home directories
te: tftp ను వాడుకరి నివాస సంచయాల నందలి ఫైళ్ళను వ్రాయగల్గుటకు చదువగల్గుటకు అనుమతించు.

en: Determine whether tor can bind tcp sockets to all unreserved ports.
te: tor అనునది అన్ని అన్‌రిజర్వుడ్ పోర్ట్సుకు tcp సాకెట్లను బైండ్ చేయగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow tor to act as a relay
te: tor ను రిలే వలే వ్యవహరించుటకు అనుమతించు

en: allow unconfined users to transition to the chrome sandbox domains when running chrome-sandbox
te: chrome-sandbox నడుచునప్పుడు chrome sandbox డొమైన్లకు అన్‌నిర్భందిత వాడుకరులను బదిలీకరణకు అనుమతించు

en: Allow a user to login as an unconfined domain
te: నిర్భందించని డొమైన్ వలె లాగిన్ అగుటకు వాడుకరిని అనుమతించు

en: Allow unconfined users to transition to the Mozilla plugin domain when running xulrunner plugin-container.
te: xulrunner ప్లగిన్-కంటైనర్ నడుపునప్పుడు నిర్భందించని వాడుకరులు మొజిల్లా ప్లగిన్ డొమైన్‌కు బదలీకరణను అనుమతించు.

en: Allow unprivledged user to create and transition to svirt domains.
te: అనుమతిలేని వాడుకరిని svirt డొమైన్లు సృష్టించుటకు మరియు బదలాయించుటకు అనుమతించు.

en: Support ecryptfs home directories
te: ecryptfs నివాస సంచయాలకు తోడ్పాటునివ్వు

en: Support fusefs home directories
te: fusefs నివాస సంచయాలకు తోడ్పాటునివ్వు

en: Determine whether to support lpd server.
te: lpd సేవికకు తోడ్పాటునివ్వాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Support NFS home directories
te: NFS నివాస సంచయాలకు తోడ్పాటునివ్వు

en: Support SAMBA home directories
te: SAMBA నివాస సంచయాలకు తోడ్పాటునివ్వు

en: Allow user to exec content
te: విషయాన్ని నిర్వర్తించుటకు వాడుకరిని అనుమతించు

en: Determine whether varnishd can use the full TCP network.
te: varnishd అనునది పూర్తి TCP నెట్వర్కు వుపయోగించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether attempts by vbetool to mmap low regions should be silently blocked.
te: vbetool ద్వారా mmap లో రీజియన్స్ కు దాడులు నిశ్శబ్దంగా నిరోధించాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow confined virtual guests to use serial/parallel communication ports
te: నిర్భందించిన వర్చ్యువల్ అతిథిలను serial/parallel సంప్రదింపు పోర్టులను వుపయోగించుటకు అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to use executable memory and executable stack
te: నిర్వర్తించదగు మెమొరీ మరియు నిర్వర్తించదగు స్టాక్ వుపయోగించుటకు  నిర్భందిత వర్చ్యువల్ అతిథులను అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to read fuse files
te: fuse ఫైళ్ళను చదువుటకు నిర్భందిత అతిథులను అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to manage nfs files
te: nfs ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు నిర్భందిత వర్చ్యువల్ గెస్టులను అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to interact with rawip sockets
te: లోబడిన వర్చ్యువల్ అతిధేయిలు rawip సాకెట్లతో యింటరాక్ట్ అగుటకు అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to manage cifs files
te: నిర్భందిత వర్చ్యువల్ అతిథులను cifs ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to interact with the sanlock
te: నిర్భందిత వర్చ్యువల్ గెస్టులను sanlock తో సంప్రదించుటకు అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to use usb devices
te: usb పరికరాలను వుపయోగించుటకు నిర్భందిత అతిథులను అనుమతించు

en: Allow confined virtual guests to interact with the xserver
te: నిర్భందిత వర్చ్యువల్ గెస్టులను xserver తో సంప్రదించుటకు అనుమతించు

en: Determine whether webadm can manage generic user files.
te: webadm అనునది సాధారణ వాడుకరి ఫైళ్ళు నిర్వహించగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether webadm can read generic user files.
te: webadm అనునది సాధారణ వాడుకరి ఫైళ్ళను చదువగలగాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Determine whether attempts by wine to mmap low regions should be silently blocked.
te: wine ద్వారా mmap లో రీజియన్స్ కు దాడులు నిశ్శబ్దంగా నిరోధించాలో లేదో నిర్ణయించండి.

en: Allow the graphical login program to execute bootloader
te: బూట్‌లోడర్ నిర్వర్తించుటకు గ్రాఫికల్ లాగిన్ ప్రోగ్రామ్ అనుమతించు

en: Allow the graphical login program to login directly as sysadm_r:sysadm_t
te: sysadm_r:sysadm_t వలె లాగిన్ అగుటకు గ్రాఫికల్ లాగిన్ ప్రోగ్రామ్ అనుమతించు.

en: Allow xen to manage nfs files
te: xen ను nfs ఫైళ్ళను నిర్వహించుటకు అనుమతించు

en: Allow xend to run blktapctrl/tapdisk. Not required if using dedicated logical volumes for disk images.
te: xend ను blktapctrl/tapdisk నడుపుటకు అనుమతించు. డిస్కు ప్రతిబింబముల కొరకు డెడికేటెడ్ లాజికల్ వాల్యూమ్స్ వుపయోగించుతుంటే అవసరం లేదు.

en: Allow xend to run qemu-dm. Not required if using paravirt and no vfb.
te: qemu-dm నడుపుటకు xend అనుమతించు. paravirt మరియు no vfb వుపయోగిస్తుంటే అవసరం లేదు.

en: Allow xguest users to configure Network Manager and connect to apache ports
te: నెట్వర్కు నిర్వాహిక ఆకృతీకరించుటకు మరియు అపాచీ పోర్టులకు అనుసంధానమగుటకు xguest వా‍డుకరులను అనుమతించు

en: Allow xguest to exec content
te: విషయాన్ని నిర్వర్తించుటకు xguest అనుమతించు

en: Allow xguest users to mount removable media
te: తీసివేయదగు మాధ్యమాన్ని మౌంట్ చేయుటకు xguest వాడుకరులను అనుమతించు

en: Allow xguest to use blue tooth devices
te: xguest ను బ్లూ టూత్ పరికరాలు వుపయోగించుటకు అనుమతించు

en: Allows clients to write to the X server shared memory segments.
te: X సేవిక భాగస్వామ్య మెమొరీ తునకలకు వ్రాయుటకు క్లైంట్లను అనుమతించు.

en: Allows XServer to execute writable memory
te: XServer ను వ్రైటబుల్ మెమొరీ నిర్వర్తించుటకు అనుమతించు

en: Support X userspace object manager
te: X వాడుకరిస్పేస్ ఆబ్జక్టు నిర్వాహికకు తోడ్పాటునివ్వు

en: Determine whether zabbix can connect to all TCP ports
te: zabbix అనునది అన్ని TCP పోర్టులకు అనుసంధానం అవ్వాలో వద్దో నిర్ణయించండి.

en: Allow zebra daemon to write it configuration files
te: zebra డెమోన్‌ను దాని ఆకృతీకరణ ఫైళ్ళను వ్రాయుటకు అనుమతించు

en: Allow ZoneMinder to modify public files used for public file transfer services.
te: పబ్లిక్ ఫైల్ ట్రాన్సుఫర్ సర్వీసెస్ కొరకు వుపయోగించిన పబ్లిక్ ఫైళ్ళను సవరించుటకు ZoneMinder ను అనుమతించు.

en: Interface %s does not exist.
te: ఇంటర్ఫేస్  %s లేదు.

en: Domain name(s) of man pages to be created
te: సృష్టించబోవు man పేజీల డొమైన్ పేరు(లు)

en: Generate SELinux man pages
te: SELinux man పేజీలను పుట్టించు

en: path in which the generated SELinux man pages will be stored
te: పుట్టించిన SELinux man పేజీలు నిల్వవుండు పాత్

en: name of the OS for man pages
te: man పేజీల కొరకు OS యొక్క పేరు

en: Generate HTML man pages structure for selected SELinux man page
te: ఎంపికచేసిన SELinux man పేజీ కొరకు HTML man పేజీల ఆకృతిని జనియింపచేయును

en: Alternate root directory, defaults to /
te: ప్రత్యామ్నాయ root సంచయం, అప్రమేయం /

en: All domains
te: అన్ని డొమైన్లు

en: Query SELinux policy network information
te: SELinux విధానం నెట్వర్కు సమాచారం పశ్నించు

en: list all SELinux port types
te: SELinux పోర్టు రకాలు జాబితాచేయి

en: show SELinux type related to the port
te: పోర్టుకు చెందిన SELinux రకం చూపు

en: Show ports defined for this SELinux type
te: ఈ SELinux రకానికి నిర్వచించిన పోర్టు చూపు

en: show ports to which this domain can bind and/or connect
te: ఈ డొమైన్ బైండ్ మరియు/లేదా అనుసంధానం కాగల పోర్ట్ చూపు

en: query SELinux policy to see if domains can communicate with each other
te: డొమైన్లు వొక దానితో వొకటి సంప్రదించుకోగలవో లేదో చూడుటకు SELinux విధానంను ప్రశ్నించు

en: Source Domain
te: మూలపు డొమైన్

en: Target Domain
te: లక్ష్యపు డొమైన్

en: query SELinux Policy to see description of booleans
te: బూలియన్స్ వివరణను చూడుటకు SELinux విధానం ప్రశ్నించు

en: get all booleans descriptions
te: అన్ని బూలియన్ల వివరణలను పొందును

en: boolean to get description
te: వివరణ పొందుటకు బూలియన్

en: query SELinux Policy to see how a source process domain can transition to the target process domain
te: మూలపు ప్రోసెస్ డొమైన్ లక్ష్యపు ప్రోసెస్ డొమైన్‌కు యెలా బదిలీ అగునో SELinux విధానంను ప్రశ్నించు

en: source process domain
te: మూలపు ప్రోసెస్ డొమైన్

en: target process domain
te: లక్ష్యపు ప్రోసెస్ డొమైన్

en: sepolicy generate: error: one of the arguments %s is required
te: sepolicy generate: దోషం: ఆర్గుమెంట్లలో వొకటైన %s అవసరమైంది

en: Command required for this type of policy
te: ఈ రకమైన విధానం కొరకు ఆదేశం అవసరం

en: List SELinux Policy interfaces
te: SELinux విధానం యింటర్ఫేసులను జాబితాచేయును

en: Enter interface names, you wish to query
te: ఇంటర్ఫేస్ పేర్లను, మీకు కావలసిన క్వరీను ప్రవేశపెట్టు

en: Generate SELinux Policy module template
te: SELinux విధానం మాడ్యూల్ మాదిరి పుట్టించు

en: Enter domain type which you will be extending
te: మీరు విస్తరించు డొమైన్ రకములను ప్రవేశపెట్టండి

en: Enter SELinux user(s) which will transition to this domain
te: ఈ డొమైన్‌కు బదిలీ అగు SELinux వాడుకరు(ల)ను ప్రవేశపెట్టుము

en: name of policy to generate
te: పుట్టించుటకు విధానం పేరు

en: path in which the generated policy files will be stored
te: జనియింపచేసిన విధానపు ఫైళ్ళు నిల్వవుండు పాత్

en: path to which the confined processes will need to write
te: లోబడిన ప్రోసెస్ వ్రాయవలసిన పాత్

en: Policy types which require a command
te: ఆదేశం అవసరమైన పాలసీ రకాలు

en: Generate '%s' policy
te: '%s' పాలసీ జనియింపచేయి

en: Generate '%s' policy
te: '%s' పాలసీ జనియింపచేయి

en: executable to confine
te: ఎల్లకు నిర్వర్తనం

en: commands
te: ఆదేశాలు

en: Alternate SELinux policy, defaults to /sys/fs/selinux/policy
te: ప్రత్యామ్నాయ SELinux విధానం, /sys/fs/selinux/policy కు అప్రమేయమగును

en: No SELinux Policy installed
te: SELinux విధానం సంస్థాపించలేదు

en: Failed to read %s policy file
te: %s విధానం ఫైలు చదువుటకు విఫలమైను

en: unknown
te: తెలియని

en: Internet Services Daemon
te: ఇంటర్నెట్ సేవల డెమోన్

en: Existing Domain Type
te: ఉన్న డొమైన్ రకం

en: Minimal Terminal Login User Role
te: కనీసపు టెర్మినల్ లాగిన్ వాడుకరి పాత్ర

en: Minimal X Windows Login User Role
te: గరిష్టపు X విండోస్ లాగిన్ వాడుకరి పాత్ర

en: Desktop Login User Role
te: డెస్కుటాప్ లాగిన్ వాడుకరి పాత్ర

en: Administrator Login User Role
te: నిర్వహణాధికారి లాగిన్ వాడుకరి పాత్ర

en: Confined Root Administrator Role
te: లోబడిన Root నిర్వహణాధికారి పాత్ర

en: Module information for a new type
te: కొత్త రకం కొరకు మాడ్యూల్ సమాచారం

en: Valid Types:
te: చెల్లునటువంటి రకాలు:

en: Ports must be numbers or ranges of numbers from 1 to %d
te: పోర్ట్స్‍ తప్పక సంఖ్యలు లేదా 1 నుండి %d స్థాయి లోపలి సంఖ్యలు అవ్వాలి

en: You must enter a valid policy type
te: మీరు తప్పక చెల్లునటువంటి విధాన రకం ప్రవేశపెట్టాలి

en: Name must be alpha numberic with no spaces. Consider using option "-n MODULENAME"
te: పేరు ఖాళీలు లేకుండా అల్ఫాన్యూమరిక్ అయివుండాలి. "-n MODULENAME" ఐచ్చికం వుపయోగించుము.

en: User Role types can not be assigned executables.
te: వాడుకరి పాత్ర రకాలు నిర్వర్తించదగిన వాటిని నియోగించలేవు.

en: Only Daemon apps can use an init script..
te: డెమోన్ అనువర్తనములు మాత్రమే init స్క్రిప్ట్‍‌ను ఉపయోగించగలవు..

en: use_resolve must be a boolean value
te: use_resolve తప్పక బూలియన్ విలువ కావాలి

en: use_syslog must be a boolean value
te: use_syslog అనునది తప్పక బూలియన్ విలువైవుండాలి

en: use_kerberos must be a boolean value
te: use_kerberos తప్పక బూలియన్ విలువ కావాలి

en: manage_krb5_rcache must be a boolean value
te: manage_krb5_rcache తప్పక బూలియన్ విలువ కావాలి

en: USER Types automatically get a tmp type
te: USER రకములు స్వయంచాలకంగా tmp రకమును పొందుతాయి

en: Type field required
te: టైపు ఫీల్డ్ అవసరం

en: You need to define a new type which ends with: 
     %s
te: దీనితో ముగియు కొత్త రకమును మీరు నిర్వచించవలసి వుంది:
    %s

en: You must enter the executable path for your confined process
te: మీ పరిమిత కార్యముకు మీరు తప్పక నిర్వర్తించదగు పాత్‌ను ప్రవేశపెట్టాలి

en: Type Enforcement file
te: టైప్ ఎన్ఫోర్స్‍‌మెంట్ దస్త్రము

en: Interface file
te: ఇంటర్ఫేస్ దస్త్రము

en: File Contexts file
te: ఫైల్ కాంటెక్స్ట్‍ దస్త్రము

en: Spec file
te: Spec ఫైలు

en: Setup Script
te: అమర్పు స్క్రిప్ట్‍
