anjuta - en to th translation catalogue (118 entries)

en: Sample Plugin
th: ปลั๊กอินตัวอย่าง

en: Sample Plugin for Anjuta.
th: ปลั๊กอินตัวอย่างสำหรับแอนจูตา

en: Scintilla Editor
th: เครื่องมือแก้ไข Scintilla

en: An alternate editor based on Scintilla
th: เครื่องมือแก้ไขทางเลือก โดยใช้ Scintilla

en: Plus/Minus
th: บวก/ลบ

en: Arrows
th: ลูกศร

en: Circular
th: วงกลม

en: Squares
th: สี่เหลี่ยม

en: Choose autocomplete for single match
th: เลือกเติมเต็มคำอัตโนมัติเมื่อมีรายการที่ตรงรายการเดียว

en: Autocomplete XML/HTML closing tags
th: ปิดแท็ก XML/HTML อัตโนมัติ

en: Autocompletion pop up choices
th: ตัวเลือกที่ผุดขึ้นของการเติมเต็มคำอัตโนมัติ

en: Autocompletion
th: เติมเต็มคำอัตโนมัติ

en: Enable code folding
th: เปิดใช้งานการพับโค้ด

en: Enable comments folding
th: เปิดใช้งานการพับคำอธิบาย

en: Enable Python comments folding
th: เปิดใช้งานการพับคำอธิบายของไพธอน

en: Enable Python quoted strings folding
th: เปิดใช้งานการพับข้อความในเครื่องหมายคำพูดของไพธอน

en: Enable HTML tags folding
th: เปิดใช้งานการพับแท็ก HTML

en: Compact folding
th: บีบการพับ

en: Draw line below folded lines
th: วาดเส้นข้างล่างเส้นที่ถูกพับ

en: Collapse all code folds on file open
th: พับโค้ดทุกพับของแฟ้มที่เปิด

en: Fold style:
th: รูปแบบการพับ:

en: Code folding
th: การพับโค้ด

en: Disable syntax highlighting
th: ปิดการเน้นไวยากรณ์

en: Enable braces check
th: เปิดใช้งานการตรวจสอบวงเล็บ

en: Strip trailling spaces on file save
th: ขจัดช่องว่างท้ายบรรทัดเมื่อบันทึกแฟ้ม

en: Filter extraneous characters in DOS mode
th: กรองอักขระส่วนเกินในโหมด DOS

note: Next bookmark at the end of the file will jump to the first bookmark from the beginning
en: Wrap bookmarks search around
th: เริ่มค้นที่คั่นหน้าใหม่เมื่อจบแฟ้มแล้ว

note: Column where a vertical line will be drawn to indicate that lines should not be longer
en: Edge column
th: คอลัมน์ขอบขวา

en: Caret blink period in ms
th: ช่วงเวลาการกะพริบของเคอร์เซอร์เป็นมิลลิวินาที

en: Editor caret (cursor) width in pixels
th: ความกว้างของเคอร์เซอร์ของเครื่องมือแก้ไขเป็นพิกเซล

en: Line numbers margin width in pixels
th: ความกว้างของขอบหมายเลขบรรทัดเป็นพิกเซล

en: Misc options
th: ตัวเลือกอื่นๆ

en: Colors & Fonts
th: สีและแบบอักษร

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Enable automatic indentation
th: เปิดใช้งานการร่นย่อหน้าอัตโนมัติ

note: If the user presses enter, the indentation of the current line will automatically be added to the next line
en: Maintain past Indentation
th: ใช้ระยะร่นย่อหน้าเดิมในบรรทัดใหม่

en: Pressing tab inserts indentation
th: การกดแท็บแทรกการร่นย่อหน้า

en: Pressing backspace un-indents
th: กด backspace ลดการร่นย่อหน้า

en: Indent closing braces
th: ร่นย่อหน้าวงเล็บปีกกาปิด

en: Indent opening braces
th: ร่นย่อหน้าวงเล็บปีกกาเปิด

en: Use tabs for indentation
th: ใช้แท็บในการร่นย่อหน้า

en: Indentation size in spaces:
th: ร่นย่อหน้าเป็นจำนวนช่องว่าง:

en: Tab size in spaces:
th: ขนาดแท็บเป็นจำนวนช่องว่าง:

en: Basic Indentation
th: การร่นย่อหน้าแบบธรรมดา

en: View EOL chars
th: แสดงอักขระ EOL

en: View Indentation Guides
th: แสดงแนวการร่นย่อหน้า

en: View Whitespaces
th: แสดงช่องว่าง

en: View indentation whitespaces
th: แสดงอักขระช่องว่างที่ใช้ร่นย่อหน้า

en: View Line Wrap
th: แสดงการตัดบรรทัด

en: Margin Linenum visible
th: แสดงขอบหมายเลขบรรทัด

en: Margin Marker visible
th: แสดงขอบเครื่องหมาย

en: Margin Fold visible
th: แสดงขอบพับ

en: Lines
th: บรรทัด

en: Add line number every:
th: เพิ่มเลขบรรทัดทุกๆ:

en: Enable line wrap
th: เปิดใช้การตัดบรรทัด

en: Add page header
th: เพิ่มส่วนหัวของหน้า

en: Monochrome
th: ขาวดำ

en: Colour
th: สี

en: Mode:
th: โหมด:

en: Print options
th: ตัวเลือกของการพิมพ์

en: Printing
th: การพิมพ์

en: Fonts and colors for editor
th: แบบอักษรและสีสำหรับเครื่องมือแก้ไข

en: Select highlight style to edit:
th: เลือกรูปแบบการเน้นที่จะแก้ไข:

en: Bold
th: หนา

en: Italic
th: เอียง

en: Underlined
th: ขีดเส้นใต้

en: Use default
th: ใช้ค่าปริยาย

en: Background color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Foreground color:
th: สีข้อความ:

en: Attributes:
th: คุณลักษณะ:

en: Font:
th: แบบอักษร:

en: Highlight style
th: รูปแบบการเน้น

en: Caret (cursor) color:
th: สีของเคอร์เซอร์:

en: Calltip background:
th: สีพื้นหลังคำแนะนำการเรียก:

en: Selection background:
th: สีพื้นหลังการเลือก:

en: Selection foreground:
th: สีตัวอักษรการเลือก:

en: Other colors
th: สือื่นๆ

en: _Line Number Margin
th: ขอบแสดงเ_ลขบรรทัด

en: Show/Hide line numbers
th: แสดง/ซ่อนเลขบรรทัด

en: _Marker Margin
th: ขอบทำเ_ครื่องหมาย

en: Show/Hide marker margin
th: แสดง/ซ่อนขอบทำเครื่องหมาย

en: _Code Fold Margin
th: ขอบ_พับโค้ด

en: Show/Hide code fold margin
th: แสดง/ซ่อนขอบพับโค้ด

en: _Indentation Guides
th: แ_นวการร่นย่อหน้า

en: Show/Hide indentation guides
th: แสดง/ซ่อนแนวการร่นย่อหน้า

en: _White Space
th: _ช่องว่าง

en: Show/Hide white spaces
th: แสดง/ซ่อนช่องว่าง

en: _Line End Characters
th: _อักขระปิดบรรทัด

en: Show/Hide line end characters
th: แสดง/ซ่อนอักขระปิดบรรทัด

en: Line _Wrapping
th: _ตัดบรรทัด

en: Enable/disable line wrapping
th: เปิด/ปิดการตัดบรรทัด

en: Editor view settings
th: ค่าตั้งมุมมองของเครื่องมือแก้ไข

en: File: %s
th: แฟ้ม: %s

en: Unable to get text buffer for printing
th: ดึงบัฟเฟอร์ข้อความไปพิมพ์ไม่ได้

en: No file to print!
th: ไม่มีแฟ้มที่จะพิมพ์!

en: The file '%s' has been changed.
    Do you want to reload it?
th: แฟ้ม '%s' มีการเปลี่ยนแปลง
    คุณต้องการเรียกอ่านใหม่หรือไม่?

en: The file '%s' has been changed.
    Do you want to loose your changes and reload it?
th: แฟ้ม '%s' มีการเปลี่ยนแปลง
    คุณต้องการทิ้งสิ่งที่ได้แก้ไขมา แล้วเรียกอ่านใหม่หรือไม่?

en: The file '%s' has been deleted.
    Do you confirm and close it?
th: แฟ้ม '%s' ถูกลบไปแล้ว
    คุณต้องการยืนยันและปิดแฟ้มดังกล่าวหรือไม่?

en: The file '%s' has been deleted.
    Do you want to lose your changes and close it?
th: แฟ้ม '%s' ถูกลบไปแล้ว
    คุณต้องการทิ้งสิ่งที่ได้แก้ไขมา และปิดแฟ้มดังกล่าวหรือไม่?

en: Could not get file info
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลของแฟ้ม

note: DEBUG_PRINT ("%s", "This file is too big. Unable to allocate memory.");
en: This file is too big. Unable to allocate memory.
th: แฟ้มนี้ใหญ่เกินไป ไม่สามารถจองหน่วยความจำได้

en: Could not open file
th: เปิดแฟ้มไม่ได้

en: Error while reading from file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านจากแฟ้ม

en: The file does not look like a text file or the file encoding is not supported. Please check if the encoding of file is in the supported encodings list. If not, add it from the preferences.
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้มข้อความหรือใช้รหัสอักขระที่ไม่รองรับ กรุณาตรวจสอบว่ารหัสอักขระของแฟ้มอยู่ในรายชื่อรหัสอักขระที่รองรับหรือไม่ ถ้าไม่อยู่ ให้เพิ่มจากค่าปรับแต่ง

en: Loading file...
th: กำลังโหลดแฟ้ม...

en: Could not load file: %s
    
    Details: %s
th: ไม่สามารถโหลดแฟ้ม: %s
    
    รายละเอียด: %s

en: File loaded successfully
th: โหลดแฟ้มเรียบร้อยแล้ว

en: Saving file...
th: กำลังบันทึกแฟ้ม...

en: Could not save intermediate file %s: %s
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มชั่วคราว %s: %s

en: File saved successfully
th: บันทึกแฟ้มเสร็จแล้ว

en: Cannot load Global defaults and configuration files:
    %s.
    This may result in improper behaviour or instabilities.
    Anjuta will fall back to built in (limited) settings
th: ไม่สามารถโหลดค่าปริยายส่วนกลางและแฟ้มค่าตั้ง:
    %s
    ซึ่งอาจทำให้โปรแกรมทำงานผิดเพี้ยนหรือไม่เสถียร
    แอนจูตาจะถอยกลับไปที่ค่าตั้งที่กำหนดไว้ในตัว (ซึ่งมีความสามารถจำกัด)

en: Change build commands to use scratchbox 1 or 2
th: เปลี่ยนคำสั่งสำหรับประกอบสร้างให้มาใช้ scratchbox 1 หรือ 2

en: Scratchbox directory:
th: ไดเรกทอรี Scratchbox:

en: Scratchbox version:
th: รุ่นของ Scratchbox:

en: Select Scratchbox Folder
th: เลือกโฟลเดอร์ Scratchbox

en: Scratchbox target:
th: เป้าหมาย scratchbox:

en: Scratchbox Options
th: ตัวเลือกของ Scratchbox

en: Program '%s' does not exists
th: โปรแกรม '%s' ไม่มีอยู่
