anjuta - en to vi translation catalogue (2119 entries)

en: Anjuta IDE
vi: IDE Anjuta

en: Develop software in an integrated development environment
vi: Phát triển phần mềm trong một môi trường phát triển thống nhất

en: Integrated Development Environment
vi: Môi trường phát triển thống nhất

en: Unable to find plugin module %s
vi: Không tìm thấy mô-đun bổ sung %s

en: Unable to find plugin registration function %s in module %s
vi: Không thể tìm thấy hàm đăng ký phần bổ sung %s trong mô-đun %s

en: Unknown error in module %s
vi: Gặp lỗi không rõ trong mô-đun %s

en: Missing location of plugin %s
vi: Thiếu vị trí của phần bổ sung %s

en: Missing type defined by plugin %s
vi: Thiếu kiểu được phần bổ sung xác định %s

en: plugin %s fails to register type %s
vi: phần bổ sung %s chưa đăng ký kiểu %s

en: The file you are trying to open contains an invalid byte sequence.
vi: Bạn đang thử mở một tập tin chứa một dãy byte không hợp lệ.

en: anjuta was not able to automatically determine the encoding of the file you want to open.
vi: anjuta không thể tự động quyết định bảng mã của tập tin bạn muốn mở.

en: Western
vi: Phương Tây

en: Central European
vi: Vùng Trung Âu

en: South European
vi: Vùng Nam Âu

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Arabic
vi: A Rập

en: Greek
vi: tiếng Hy Lạp

en: Hebrew Visual
vi: Do Thái trực quan

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Turkish
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Nordic
vi: Bắc Âu

en: Celtic
vi: Xen-tơ

en: Romanian
vi: Rô-ma-ni

en: Armenian
vi: Ác-mê-ni

en: Chinese Traditional
vi: Tiếng Hoa truyền thống

en: Cyrillic/Russian
vi: Ki-rin/Nga

en: Japanese
vi: Nhật

en: Korean
vi: Hàn

en: Chinese Simplified
vi: Tiếng Hoa phổ thông

en: Georgian
vi: Gi-oa-gi-a

en: Cyrillic/Ukrainian
vi: Ki-rin/U-cợr-ainh

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Thai
vi: Thái

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Cannot execute command: "%s"
vi: Không thể thực hiện câu lệnh « %s »

en: execvp failed
vi: execvp không thành công

en: Anjuta Shell
vi: Trình bao Anjuta

en: Anjuta shell that will contain the plugin
vi: Trình bao Anjuta sẽ chứa phần bổ sung

en: Plugin '%s' do not want to be deactivated
vi: Phần bổ sung « %s » không tắt được

en: Could not load %s
    This usually means that your installation is corrupted. The error message leading to this was:
    %s
vi: Không thể nạp %s
    Thường có nghĩa là bản cài đặt bị hỏng.
    Thông điệp lỗi dẫn tới trường hợp này là:
    %s

en: Load
vi: Nạp

en: Available Plugins
vi: Phần bổ sung có sẵn

en: Preferred plugins
vi: Phần bổ sung ưa thích

en: Only show user activatable plugins
vi: Chỉ hiện phần bổ sung cho người dùng kích hoạt

en: These are the plugins selected by you when Anjuta prompted to choose one of many suitable plugins. Removing the preferred plugin will let Anjuta prompt you again to choose different plugin.
vi: Đây là những phần bổ sung được bạn chọn khi trình Anjuta nhắc bạn chọn một của nhiều phần bổ sung thích hợp. Gỡ bỏ phần bổ sung ưa thích sẽ cho Anjuta nhắc bạn lần nữa để chọn một phần bổ sung khác.

en: Forget selected plugin
vi: Quên phần bổ sung đã chọn

en: Select a plugin
vi: Chọn phần bổ sung

en: Please select a plugin to activate
vi: Hãy chọn một phần bổ sung cần kích hoạt

en: No plugin able to load other plugins in %s
vi: Không có phần bổ sung có khả năng nạp phần bổ sung khác trong %s

en: Remember this selection
vi: Nhớ sự chọn này

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: Current stack of profiles
vi: Đống hồ sơ hiện có

en: Available plugins
vi: Phần bổ sung có sẵn

en: Currently available plugins found in plugin paths
vi: Phần bổ sung hiện thời săn sàng được tìm trên đường dẫn phần bổ sung

en: Activated plugins
vi: Phần bổ sung hoạt động

en: Currently activated plugins
vi: Phần bổ sung hoạt động hiên thời

en: Anjuta shell for which the plugins are
vi: Trình bao Anjuta cho đó các phần bổ sung

en: Anjuta Status
vi: Trạng thái Anjuta

en: Anjuta status to use in loading and unloading of plugins
vi: Trạng thái Anjuta cần dùng khi nạp và bỏ nạp phần bổ sung

note: DEBUG_PRINT ("Icon: %s", icon_path); Avoid space in translated string
en: Loaded:
vi: Đã nạp:

en: Plugin Manager
vi: Bộ Quản lý Phần bổ sung

en: The plugin manager to use for resolving plugins
vi: Trình quản lý phần bổ sung cần dùng để giải quyết phần bổ sung

en: Profile Name
vi: Tên hồ sơ

en: Name of the plugin profile
vi: Tên của hồ sơ phần bổ sung

en: Profile Plugins
vi: Phần bổ sung theo hồ sơ

en: List of plugins for this profile
vi: Danh sách các phần bổ sung cho hồ sơ này

en: Synchronization file
vi: Tập tin đồng bộ

en: File to sync the profile xml
vi: Tập tin để đồng bộ mã XML đo hiệu năng sử dụng bộ nhớ

en: Please select a plugin from the list
vi: Hãy chọn một phần bổ sung trong danh sách

en: Failed to read '%s': XML parse error. Invalid or corrupted anjuta plugins profile.
vi: Lỗi đọc « %s »: lỗi phân tích XML. Hồ sơ phần bổ sung Anjuta không hợp lệ hay bị hỏng.

note: <Pluginname>: Install it from <some location on the web>
en: %s: Install it from '%s'
vi: %s: Cài đặt nó từ « %s »

en: Failed to read '%s': Following mandatory plugins are missing:
    %s
vi: Lỗi đọc « %s »: thiếu những phần bổ sung bắt buộc phải dùng mà theo đây:
    %s

en: Are you sure you want to reset the preferences to
    their default settings?
vi: Bạn có chắc muốn đặt lại tùy thích
    về thiết lập mặc định không?

note: Action name Stock icon, if any
en: _Reset
vi: Đặt _lại

en: Category
vi: Loại

note: FIXME: Make the general page first
en: General
vi: Chung

en: Anjuta Preferences
vi: Tùy thích Anjuta

en: Select the items to save:
vi: Chọn những mục cần lưu :

en: If you do not save, all your changes will be lost.
vi: Không lưu thì các thay đổi của bạn sẽ hoàn toàn bị mất.

en: Save
vi: Lưu

en: Item
vi: Mục

en: _Discard changes
vi: _Hủy các thay đổi

en: <b>There is %d item with unsaved changes. Save changes before closing?</b> | <b>There are %d items with unsaved changes. Save changes before closing?</b>
vi[0]: <b>Có %d mục chứa thay đổi chưa được lưu. Lưu các thay đổi trước khi đóng lại không?</b>

en: There is an item with unsaved changes. Save changes before closing?
vi: <b>Có một mục chứa thay đổi chưa được lưu. Lưu các thay đổi trước khi đóng lại không?</b>

note: gtk_tree_view_column_set_sizing (column, GTK_TREE_VIEW_COLUMN_AUTOSIZE);
en: Action
vi: Hành vi

en: Visible
vi: Hiển thị

en: Sensitive
vi: Nhạy cảm

en: Shortcut
vi: Phím tắt

note: Avoid space in translated string
en: System:
vi: Hệ thống:

en: The "%s" utility is not installed.
    Please install it.
vi: Tiện ích « %s » chưa được cài đặt.
    Hãy cài đặt nó.

en: Cannot execute command: %s (using shell %s)
vi: Không thể thực hiện câu lệnh: %s (dùng trình bao %s)

en: Unable to display help. Please make sure Anjuta documentation package is install. It can be downloaded from http://anjuta.org
vi: Không thể hiển thị trợ giúp. Hãy kiểm tra lại gói tài liệu hướng dẫn của Anjuta đã được cài đặt. Có thể tải nó xuống địa chỉ « http://anjuta.org ».

en: Modified
vi: Bị sửa đổi

en: Added
vi: Đã thêm

en: Deleted
vi: Bị xoá

en: Conflicted
vi: Bị xung đột

en: Missing
vi: Bị thiếu

en: Unversioned
vi: Không có phiên bản

en: Text
vi: Văn bản

en: Text to render
vi: Văn bản cần vẽ

en: Pixbuf Object
vi: Đối tượng đệm điểm ảnh

en: The pixbuf to render.
vi: Pixbuf cần vẽ.

en: Widget not found: %s
vi: Không tìm thấy ô điều khiển: %s

en: Could not find application pixmap file: %s
vi: Không tìm thấy tập tin sơ đồ điểm ảnh của ứng dụng: %s

en: <b>Build</b>
vi: <b>Xây dựng</b>

en: <b>Configuration:</b>
vi: <b>Cấu hình:</b>

en: <b>Install</b>
vi: <b>Cài đặt</b>

en: <b>Regenerate project</b>
vi: <b>Tạo lại dự án</b>

en: <b>Select Program to run:</b>
vi: <b>Chọn chương trình cần chạy</b>

en: Arguments:
vi: Đối số :

en: Build Directory:
vi: Thư mục Xây dựng:

en: Configure Options:
vi: Cấu hình Tuỳ chọn:

en: Configure Project
vi: Cấu hình Dự án

en: Continue on errors
vi: Tiếp tục với lỗi

en: Highlight message locations in editor
vi: Tô sáng các vị trí thông điệp trong trình soạn thảo

en: Install as root:
vi: Cài đặt dưới người chủ :

en: Run in terminal
vi: Chạy trong thiết bị cuối

en: Run several commands at a time:
vi: Chạy đồng thời vài câu lệnh:

en: Select Program
vi: Chọn chương trình

en: Select a build directory
vi: Chọn một thư mục xây dựng

en: Translate messages
vi: Dịch thông điệp

en: Default
vi: Mặc định

note: Action name Stock icon, if any
en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Profiling
vi: Đo hiệu năng sử dụng

en: Optimized
vi: Tối ưu

en: No executables in this project!
vi: Dự án này không chứa tập tin có thể thực hiện

en: Program
vi: Chương trình

en: No file or project currently opened.
vi: Chưa mở tập tin hay dự án.

note: Only local program are supported
en: Program '%s' is not a local file
vi: Chương trình « %s » không phải là một tập tin cục bộ

en: Program '%s' does not exists
vi: Chương trình « %s » không tồn tại

en: Program '%s' does not have execution permission
vi: Chương trình « %s » không có quyền thực hiện

en: No executable for this file.
vi: Tập tin này không có tập tin thực thi.

en: Executable '%s' is not up-to-date.
vi: Tập tin thực thi « %s » quá cũ.

note: The translations should match that of 'make' program. Both strings uses * pearl regular expression * 2 similar strings are used in order to parse the output of 2 different * version of make if necessary. If you update one string, move the first * string into the second slot and then replace the firs
en: make(\[\d+\])?:\s+Entering\s+directory\s+`(.+)'
vi: make(\[\d+\])?:\s+Đang\svào\s+thư\smục\s+`(.+)'

en: make(\[\d+\])?:\s+Entering\s+directory\s+'(.+)'
vi: make(\[\d+\])?:\s+Đang\svào\s+thư\smục\s+'(.+)'

note: The translations should match that of 'make' program. Both strings uses * pearl regular expression * 2 similar strings are used in order to parse the output of 2 different * version of make if necessary. If you update one string, move the first * string into the second slot and then replace the firs
en: make(\[\d+\])?:\s+Leaving\s+directory\s+`(.+)'
vi: make(\[\d+\])?:\s+Đang\srời\s+thư\smục\s+`(.+)'

en: make(\[\d+\])?:\s+Leaving\s+directory\s+'(.+)'
vi: make(\[\d+\])?:\s+Đang\srời\s+thư\smục\s+'(.+)'

en: Entering: %s
vi: Đang vào : %s

en: Leaving: %s
vi: Đang rời khỏi: %s

en: warning:
vi: cảnh báo :

en: Command exited with status %d
vi: Câu lệnh đã thoát với trạng thái %d

en: Command canceled by user
vi: Câu lệnh bị người dùng thôi

en: Command aborted by user
vi: Câu lệnh bị người dùng hủy bỏ

en: Command terminated with signal %d
vi: Câu lệnh bị chấm dứt vì nhận tín hiệu %d

en: Command terminated for an unknown reason
vi: Câu lệnh bị chấm dứt vì nguyên nhân không rõ

en: Total time taken: %lu secs
vi: Tổng thời gian đã qua: %lu giây

en: Completed unsuccessfully
vi: Hoàn tất mà không thành công

en: Completed successfully
vi: Hoàn tất thành công

note: Translators: the first number is the number of the build attemp, the string is the directory where the build takes place
en: Build %d: %s
vi: Bản sây dựng %d: %s

en: Can not compile "%s": No compile rule defined for this file type.
vi: Không thể biên dịch « %s ». Chưa xác định quy tắc biên dịch cho dạng tập tin này.

en: Can not configure project: Missing configure script in %s.
vi: Không thể cấu hình dự án: thiếu văn lệnh cấu hình trong %s.

en: _Build
vi: _Xây dựng

en: _Build Project
vi: _Xây dựng dự án

en: Build whole project
vi: Xây dựng dự án hoàn toàn

en: _Install Project
vi: Cà_i đặt dự án

en: Install whole project
vi: Cài đặt dự án hoàn toàn

en: _Clean Project
vi: _Gột dự án

en: Clean whole project
vi: Gột toàn dự án

en: C_onfigure Project...
vi: Cấ_u hình Dự án...

en: Configure project
vi: Cấu hình dự án

en: Build _Tarball
vi: Xây dựng kho nén _Tar

en: Build project tarball distribution
vi: Xây dựng bản phân phối dạng kho nén Tar

en: _Build Module
vi: _Xây dựng mô-đun

en: Build module associated with current file
vi: Xây dựng mô-đun liên quan đến tập tin hiện thời

en: _Install Module
vi: Cà_i đặt mô-đun

en: Install module associated with current file
vi: Cài đặt mô-đun liên quan đến tập tin hiện thời

en: _Clean Module
vi: _Gột mô-đun

en: Clean module associated with current file
vi: Gột mô-đun liên quan đến tập tin hiện thời

en: Co_mpile File
vi: _Biên dịch tập tin

en: Compile current editor file
vi: Biên dịch tập tin đang soạn thảo

en: Select Configuration
vi: Chọn Cấu hình

en: Select current configuration
vi: Chọn cấu hình hiện thời

en: Remove Configuration
vi: Gỡ bỏ Cấu hình

en: Clean project (distclean) and remove configuration directory if possible
vi: Xoá sạch dự án (distclean) và gỡ bỏ thư mục cấu hình nếu có thể làm được

en: _Compile
vi: _Biên dịch

en: Compile file
vi: Biên dịch tập tin

en: Build module
vi: Xây dựng mô-đun

en: _Install
vi: Cà_i đặt

en: Install module
vi: Cài đặt mô-đun

en: _Clean
vi: _Gột

en: Clean module
vi: Gột mô-đun

en: _Cancel command
vi: Thôi _chạy câu lệnh

en: Cancel build command
vi: Thôi chạy câu lệnh xây dựng

en: _Build (%s)
vi: _Xây dựng (%s)

en: _Install (%s)
vi: Cà_i đặt (%s)

en: _Clean (%s)
vi: _Gột (%s)

en: Co_mpile (%s)
vi: Biên _dịch (%s)

en: Co_mpile
vi: Biên _dịch

en: Build commands
vi: Xây dựng câu lệnh

note: Translators: This is a group of build * commands which appears in pop up menus
en: Build popup commands
vi: Xây dựng câu lệnh tự mở

en: Build Autotools
vi: Xây dựng Tự động Công cụ

en: Command aborted
vi: Câu lệnh bị hủy bỏ

note: create the check menuitem
en: Fixed data-view
vi: Ô xem dữ liệu cố định

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update the graph
vi: Cập nhật đồ thị

en: Inheritance Graph
vi: Đồ thị kế thừa

en: <b>Class Elements</b>
vi: <b>Phần tử hạng</b>

en: <b>General Class Properties</b>
vi: <b>Thuộc tính hạng chung</b>

en: Add to Project
vi: Thêm vào dự án

en: Add to Repository
vi: Thêm vào kho

en: Author Email:
vi: Địa chỉ thư của tác giả:

en: Author Name:
vi: Tên tác giả:

en: Author/Date-Time
vi: Tác giả/Ngày-Giờ

en: Author/Date/Time
vi: Tác giả/Ngày/Giờ

en: Base Class Inheritance:
vi: Kế thừa hạng cơ bản:

en: Base Class:
vi: Hạng cơ bản:

en: Class Function Prefix:
vi: Tiền tố hàm hạng:

en: Class Name:
vi: Tên hạng:

en: Class Options:
vi: Tùy chọn hạng:

en: Create
vi: Tạo

en: GObject Class
vi: Hạng GObject

en: GObject Prefix and Type:
vi: Tiền tố và kiểu GObject:

en: General Public License (GPL)
    Lesser General Public License (LGPL)
    No License
vi: Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL)
    Giấy Phép Công Cộng GNU Phụ (LGPL)
    Không có giấy phép

en: Generic C++ Class
vi: Hạng C++ chung

en: Header File:
vi: Tập tin phần đầu:

en: Inline the declaration and implementation
vi: Khai báo và thực hiện trực tiếp

en: License:
vi: Giấy phép:

en: Member Functions/Variables
vi: Hàm/biến bộ phận

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Signals
vi: Tín hiệu

en: Source File:
vi: Tập tin nguồn:

en: Source/Header Headings:
vi: Tiêu đề nguồn/phần đầu

en: Header or source file has not been created
vi: Chưa tạo tập tin kiểu phần đầu hay nguồn

en: Autogen template used for the header file
vi: Tự động phát sinh mẫu dùng cho tập tin phần đầu

en: Autogen template used for the implementation file
vi: Tự động phát sinh mẫu dùng cho tập tin thực hiện

en: File to which the processed template will be written
vi: Tập tin vào đó cần ghi mẫu đã xử lý

en: Failed to write autogen definition file
vi: Lỗi ghi tập tin xác định phát sinh

en: Could not find autogen version 5, please install the autogen package. You can get it from http://autogen.sourceforge.net
vi: Không tìm thấy autogen phiên bản 5. Hãy cài đặt gói autogen.
    Có thể lấy nó ở địa chỉ « http://autogen.sourceforge.net ».

en: Failed to execute autogen: %s
vi: Lỗi thực hiện autogen: %s

en: XML description of the user interface
vi: Mô tả XML của giao diện người dùng

en: <b>CVS Options</b>
vi: <b>Tùy chọn CVS</b>

en: <b>Module Details:</b>
vi: <b>Chi tiết mô-đun</b>

en: <b>Options:</b>
vi: <b>Tùy chọn</b>

en: <b>Options</b>
vi: <b>Tùy chọn</b>

en: <b>Please note: </b>
    
    Pressing OK will delete the file from disk and from CVS. Of course the file won't be removed from CVS before you use CVS Commit. <b>You have been warned!</b>
vi: <b>Ghi chú :</b>
    
    Bấm nút OK sẽ xoá tập tin khỏi đĩa và khỏi kho CVS. Tất nhiên tập tin sẽ không bị gỡ bỏ khỏi kho CVS trước khi bạn sử dụng câu lệnh « cvs commit ».
    
    <b>Người dùng đã được cảnh báo trước.</b>

en: <b>Repository: </b>
vi: <b>Kho :</b>

en: Be verbose
vi: Xuất chi tiết

en: CVS Preferences
vi: Tùy thích CVS

en: CVS: Add file/directory
vi: CVS: Thêm tập tin/thư mục

en: CVS: Commit file/directory
vi: CVS: Gài tập tin/thư mục vào

en: CVS: Diff file/directory
vi: CVS: Khác biệt tập tin/thư mục

en: CVS: Import
vi: CVS: Nhập

en: CVS: Log file/directory
vi: CVS: xem bản ghi về tập tin/thư mục

en: CVS: Remove file/directory
vi: CVS: Gỡ bỏ tập tin/thư mục

en: CVS: Status
vi: CVS: Trạng thái

en: CVS: Status from file/directory
vi: CVS: Trạng thái về tập tin/thư mục

en: CVS: Update file/directory
vi: CVS: Cập nhật tập tin/thư mục

en: Choose file or directory to add:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần thêm:

en: Choose file or directory to commit:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần gài vào :

en: Choose file or directory to diff:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần khác biệt:

en: Choose file or directory to get log:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần về đó cần lấy bản ghi lưu sự kiện:

en: Choose file or directory to get the status from:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần về đó cần lấy trạng thái:

en: Choose file or directory to remove:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần gỡ bỏ :

en: Choose file or directory to update:
vi: Chọn tập tin hay thư mục cần cập nhật:

en: Compression Level (0=off, 10=max):
vi: Cấp nén (0=tắt, 10=tối đa)

en: Create new directories
vi: Tạo thư mục mới

en: Delete empty directories
vi: Xoá thư mục trống

en: Do not act recursively
vi: Không làm đệ qui

en: File is binary
vi: Tập tin là nhị phân

en: Ignore .cvsrc file (recommended)
vi: Bỏ qua tập tin .cvsrc (khuyến khích)

en: Local
    Extern (rsh)
    Password server (pserver)
vi: Cục bộ
    Ngoài (rsh)
    Trình phục vụ mật khẩu (pserver)

en: Log message:
vi: Thông điệp bản ghi:

en: Module name:
vi: Tên mô-đun:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Path to "cvs" command
vi: Đường dẫn đến lệnh « cvs »

en: Project root directory:
vi: Thư mục gốc của dự án:

en: Release tag:
vi: Thẻ phát hành:

en: Reset sticky tags
vi: Đặt lại thẻ dính

en: Revision:
vi: Bản sửa đổi:

en: Standard diff
    Patch-Style diff
vi: Khác biệt tiêu chuẩn
    Khác biệt kiểu đắp vá

en: Unified format instead of context format
vi: Dùng định thống nhất thay cho định dạng ngữ cảnh

en: Use revision/tag:
vi: Dùng bản sửa đổi/thẻ:

en: Use revision:
vi: Dùng bản sửa đổi:

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Vendor tag:
vi: Thẻ nhà sản xuất:

en: Whole project
vi: Dự án hoàn toàn

en: Please enter a filename!
vi: Hãy nhập một tên tập tin.

en: Please fill field: %s
vi: Hãy điền vào trường: %s

en: CVS command is running! Please wait until it is finished!
vi: Câu lệnh CVS đang chạy. Hãy đợi đến khi nó hoàn tất.

en: Unable to delete file
vi: Không thể xoá tập tin

en: Are you sure that you want to pass an empty log message?
vi: Bạn có chắc muốn gửi một thông điệp ghi lưu sự kiện mà trống không?

en: Module
vi: Mô-đun

en: Vendor
vi: Nhà sản xuất

en: Release
vi: Phát hành

en: Directory
vi: Thư mục

en: Are you sure that you do not want a log message?
vi: Bạn có chắc không muốn thấy một thông điệp ghi lưu sự kiện không?

en: CVS command failed - See above for details
vi: Câu lệnh CVS bị lỗi (xem trên để tìm chi tiết)

en: CVS command successful! - Time taken: %ld second | CVS command successful! - Time taken: %ld seconds
vi[0]: Câu lệnh CVS đã chạy thành công. Thời gian đã qua: %ld giây

en: CVS command is running - please wait until it finishes!
vi: Câu lệnh CVS đang chạy: hãy đợi đến khi nó hoàn tất.

note: Action name Stock icon, if any
en: _Add
vi: Thê_m

note: Display label short-cut
en: Add a new file/directory to the CVS tree
vi: Thêm một tập tin/thư mục mới vào cây CVS

note: Action name Stock icon, if any
en: _Remove
vi: _Bỏ

note: Display label short-cut
en: Remove a file/directory from CVS tree
vi: Gỡ bỏ một tập tin/thư mục khỏi cây CVS

note: Action name Stock icon, if any
en: _Commit
vi: _Gài vào

note: Display label short-cut
en: Commit your changes to the CVS tree
vi: Ghi lưu các thay đổi vào kho CVS

note: Action name Stock icon, if any
en: _Update
vi: _Cập nhật

note: Display label short-cut
en: Sync your local copy with the CVS tree
vi: Đồng bộ hoá bản sao cục bộ với kho CVS

note: Action name Stock icon, if any
en: _Diff
vi: _Khác biệt

note: Display label short-cut
en: Show differences between your local copy and the tree
vi: Hiển thị sự khác nhau giữa bản sao cục bộ và kho

note: Action name Stock icon, if any
en: _Show Status
vi: _Hiện trạng thái

note: Display label short-cut
en: Show the status of a file/directory
vi: Hiện trạng thái về một tập tin/thư mục

note: Action name Stock icon, if any
en: _Show Log
vi: _Hiện bản ghi

note: Display label short-cut
en: Show the log of a file/directory
vi: Hiển thị bản ghi về một tập tin/thư mục

note: Action name Stock icon, if any
en: _Import Tree
vi: _Nhập cây

note: Display label short-cut
en: Import a new source tree to CVS
vi: Nhập một cây nguồn mới vào CVS

en: CVS operations
vi: Thao tác CVS

en: CVS popup operations
vi: Thao tác tự mở CVS

en: <b>Debugger:</b>
vi: <b>Bộ gỡ lỗi:</b>

en: <b>Remote debugging</b>
vi: <b>Gỡ lỗi từ xa</b>

en: Add Watch
vi: Thêm Theo dõi

en: Address:
vi: Địa chỉ:

en: Attach to process
vi: Đính kèm tiến trình

en: Breakpoint properties
vi: Thuộc tính điểm ngắt

en: Breakpoints
vi: Điểm ngắt

en: CPU Registers
vi: Thanh ghi CPU

en: Change Watch
vi: Đổi Theo dõi

en: Connect to remote target
vi: Kết nối tới đích từ xa

en: Debugger command
vi: Câu lệnh gỡ bỏ

en: Debugger command:
vi: Câu lệnh gỡ bỏ :

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Disable
vi: Tắt

en: Display process _tree
vi: Hiển thị cây _tiến trình

en: Enable _all
vi: _Bật tất cả

en: Enter an address in hexadecimal or select one in the data
vi: Hãy gõ một địa chỉ theo thập lục, hoặc chọn một địa chỉ trong dữ liệu

en: Hide process para_meters
vi: Ẩn tha_m số tiến trình

en: Inspect
vi: Xem xét

en: Inspect/Evaluate
vi: Xem xét/Đánh giá

en: Kernel Signals
vi: Tín hiệu hạt nhân

en: Location
vi: Vị trí

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Pass:
vi: Gửi:

en: Port:
vi: Cổng:

en: Print:
vi: In:

en: Program Interrupt
vi: Gián đoạn chương trình

en: Select one directory
vi: Chọn một thư mục

en: Serial Line Connection
vi: Kết nối Dây Nối tiếp

en: Set Signal Property
vi: Đặt thuộc tính tín hiệu

en: Shared libraries
vi: Thư viện dùng chung

en: Signal:
vi: Tín hiệu :

en: Source Directories
vi: Thư mục nguồn

en: Start Debugger
vi: Khởi chạy bộ gỡ lỗi

en: Stop:
vi: Dừng:

en: TCP/IP Connection
vi: Kết nối TCP/IP

en: Yes
vi: Có

en: _Attach
vi: Đín_h

en: _Automatic update
vi: _Tự động cập nhật

en: _Condition:
vi: Điề_u kiện:

en: _Disable all
vi: _Tắt tất cả

en: _Hide paths
vi: Ẩn đường _dẫn

en: _Location:
vi: _Vị trí:

en: _Name:
vi: Tê_n:

note: This is the number of time that the program executes the line where a breakpoint is located. It is used as a list header, so I have tried to find a quite short name.
en: _Pass count:
vi: _Lần gửi:

en: _Process to attach to:
vi: Tiến t_rình kèm đó cần đính

en: _Remove all
vi: _Gỡ bỏ tất cả

en: _Value:
vi: _Giá trị:

en: Are you sure you want to delete all the breakpoints?
vi: Bạn có chắc muốn xoá tất cả các điểm ngắt không?

note: Action name Stock icon, if any
en: _Breakpoints
vi: Đ_iểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: Toggle Breakpoint
vi: Bật/tắt điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Toggle breakpoint at the current location
vi: Bật/tắt điểm ngắt ở vị trí hiện tại

note: Action name Stock icon, if any
en: Add Breakpoint...
vi: Thêm điểm ngắt...

note: Display label short-cut
en: Add a breakpoint
vi: Thêm một điểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: Remove Breakpoint
vi: Gỡ bỏ điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Remove a breakpoint
vi: Gỡ bỏ một điểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: Edit Breakpoint
vi: Sửa điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Edit breakpoint properties
vi: Sửa thuộc tính điểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: Enable Breakpoint
vi: Bật điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Enable a breakpoint
vi: Hiệu lực một điểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: Disable All Breakpoints
vi: Tắt mọi điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Deactivate all breakpoints
vi: Vô hiệu hoá tất cả các điểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: R_emove All Breakpoints
vi: Gỡ _bỏ mọi điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Remove all breakpoints
vi: Gỡ bỏ tất cả các điểm ngắt

note: Action name Stock icon, if any
en: Jump to Breakpoint
vi: Nhảy tới điểm ngắt

note: Display label short-cut
en: Jump to breakpoint location
vi: Nhảy tới vị trí của điểm ngắt

en: Disable Breakpoint
vi: Tắt điểm ngắt

en: Disable a breakpoint
vi: Tắt một điểm ngắt

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Type
vi: Kiểu

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Pass count
vi: Lần gửi

en: State
vi: Tình trạng

en: Breakpoint operations
vi: Thao tác điểm ngắt

note: create goto menu_item.
en: _Goto address
vi: _Thăm địa chỉ

en: Variable
vi: Biến

en: Value
vi: Giá trị

en: Disassembly
vi: Tháo ra

en: Information
vi: Thông tin

en: Lines
vi: Dòng

note: This is the list of local variables.
en: Locals
vi: Đồ cục bộ

en: Debugger Log
vi: Bản ghi gỡ lỗi

en: Debugger
vi: Gỡ lỗi

en: Started
vi: Đã bắt đầu

en: Loaded
vi: Đã nạp

en: Running...
vi: Đang chạy...

en: Stopped
vi: Bị dừng

en: Unloaded
vi: Đã gỡ

en: Debugger terminated with error %d: %s
vi: Bộ gỡ lỗi đã kết thúc với lỗi %d: %s

en: Program has received signal: %s
vi: Chương trình đã nhận tín hiệu : %s

note: Action name Stock icon, if any
en: _Debug
vi: _Gỡ lỗi

en: _Start Debugger
vi: _Khởi chạy bộ gỡ lỗi

en: _Debug Program
vi: _Gỡ lỗi chương trình

en: Start debugger and load the program
vi: Khởi chạy bộ gỡ lỗi và nạp chương trình

en: _Debug Process...
vi: _Gỡ lỗi tiến trình...

en: Start debugger and attach to a running program
vi: Khởi chạy bộ gỡ lỗi và đính kèm một chương trình đang chạy

en: Debug _Remote Target...
vi: Gỡ lỗi đích từ _xa...

en: Connect to a remote debugging target
vi: Kết nối tới một đích gỡ lỗi từ xa

en: Stop Debugger
vi: Dừng chạy bộ gỡ lỗi

en: Say goodbye to the debugger
vi: Dừng chạy trình gỡ lỗi

en: Add source paths...
vi: Thêm đường dẫn nguồn...

en: Add additional source paths
vi: Thêm các đường dẫn mã nguồn bổ sung

note: Action name Stock icon, if any
en: Debugger Command...
vi: Câu lệnh gỡ lỗi...

note: Display label short-cut
en: Custom debugger command
vi: Câu lệnh gỡ lỗi tự chọn

en: _Info
vi: Thông t_in

en: Info _Target Files
vi: _Tập tin đích thông tin

en: Display information on the files the debugger is active with
vi: Hiển thị thông tin về những tập tin đang được gỡ lỗi

en: Info _Program
vi: Thông tin _chương trình

en: Display information on the execution status of the program
vi: Hiển thị thông tin về trạng thái thực hiện của chưng trình

en: Info _Kernel User Struct
vi: Thông tin cấu trúc người dùng _hạt nhân

en: Display the contents of kernel 'struct user' for current child
vi: Hiển thị nội dung của người dùng cấu trúc (struct user) của hạt nhân cho tiến trình con đang chạy

en: Shared Libraries
vi: Thư viện dùng chung

en: Show shared libraries mappings
vi: Hiển thị sự ánh xạ mỗi thư viện dùng chung

en: Show kernel signals
vi: Hiện tín hiệu hạt nhân

note: Action name Stock icon, if any
en: Run/_Continue
vi: _Chạy/Tiếp tục

note: Display label short-cut
en: Continue the execution of the program
vi: Tiếp tục lại thực hiện chương trình

en: Step _In
vi: Bước _vào

en: Single step into function
vi: Một bước vào hàm

en: Step O_ver
vi: Bước _qua

en: Single step over function
vi: Một bước qua hàm

en: Step _Out
vi: Bước _ra

en: Single step out of the function
vi: Một bước ra hàm

en: _Run to Cursor
vi: Chạ_y tới con trỏ

en: Run to the cursor
vi: Chạy tới con trỏ

en: Info _Global Variables
vi: Thông tin biến t_oàn cục

en: Display all global and static variables of the program
vi: Hiển thị tất cả các biến kiểu toàn cục và tĩnh của chương trình

en: Info _Current Frame
vi: Thông tin kh_ung hiện tại

en: Display information about the current frame of execution
vi: Hiển thị thông tin về khung thực hiện hiện thời

en: Info Function _Arguments
vi: Thông tin đối _số hàm

en: Display function arguments of the current frame
vi: Hiển thị các đối số hàm của khung hiện tại

note: Action name Stock icon, if any
en: Pa_use Program
vi: Tạ_m dừng chương

note: Display label short-cut
en: Pauses the execution of the program
vi: Tạm thời dừng thực hiện chương trình

en: Debugger operations
vi: Thao tác gỡ lỗi

en: Unable to find one debugger plugin supporting a target with %s mime type
vi: Không tìm thấy một phần bổ sung gỡ lỗi mà hỗ trợ một đích đến có dạng MIME %s

en: Register
vi: Thanh ghi

en: Registers
vi: Thanh ghi

en: Shared Object
vi: Đối tượng dùng chung

en: From
vi: Từ

en: To
vi: Đến

en: Symbols read
vi: Ký hiệu được đọc

en: Shared library operations
vi: Thao tác thư viện dùng chung

en: Signal
vi: Tín hiệu

en: Stop
vi: Dừng

en: Print
vi: In

en: Pass
vi: Gửi

en: Description
vi: Mô tả

note: Action name Stock icon, if any
en: Send to process
vi: Gửi cho tiến trình

en: Kernel signals
vi: Tín hiệu hạt nhân

en: Signal operations
vi: Thao tác tín hiệu

en: Show Line Numbers
vi: Hiện số thứ tự dòng

en: Whether to display line numbers
vi: Có nên hiển thị số thứ tự dòng hay không

en: Show Line Markers
vi: Hiện dấu dòng

en: Whether to display line marker pixbufs
vi: Có nên hiển thị ký hiệu đánh dấu dòng không

note: Action name Stock icon, if any
en: Set current frame
vi: Đặt khung hiện thời

en: View Source
vi: Xem mã nguồn

en: Active
vi: Hoạt động

en: Frame
vi: Khung

note: Register actions
en: File
vi: Tập tin

en: Line
vi: Dòng

en: Function
vi: Hàm

en: Arguments
vi: Đối số

en: Stack
vi: Đống

en: Stack frame operations
vi: Thao tác khung đống

en: Pid
vi: PID

en: User
vi: Người dùng

en: Time
vi: Thời gian

en: Command
vi: Lệnh

en: Unable to execute: %s.
vi: Không thể thực hiện %s.

en: Unable to open the file: %s
vi: Không thể mở tập tin: %s

en: Unable to open %s. Debugger cannot start.
vi: Không thể mở « %s » vì trình gỡ lỗi không khởi chạy được.

en: Unable to detect mime-type of %s. Debugger cannot start.
vi: Không thể phát hiện dạng MIME của %s thì công cụ gỡ lỗi không khởi chạy được.

en: Missing file %s
vi: Thiếu tập tin %s

en: Path
vi: Đường dẫn

en: The program is running.
    Do you still want to stop the debugger?
vi: Chương trình đang chạy.
    Bạn vẫn còn muốn dừng chạy trình gỡ lỗi không?

note: Action name Stock icon, if any
en: Set current thread
vi: Đặt mạch hiện thời

en: Thread
vi: Mạch

en: Thread operations
vi: Thao tác mạch

note: Action name Stock icon, if any
en: Ins_pect/Evaluate...
vi: _Xem xét/Đánh giá...

note: Display label short-cut
en: Inspect or evaluate an expression or variable
vi: Kiểm tra hoặc định giá một biểu thức hay biến

en: Add Watch...
vi: Thêm Theo dõi...

en: Remove Watch
vi: Bỏ Theo dõi

en: Update Watch
vi: Cập nhật Theo dõi

en: Change Value
vi: Đổi giá trị

en: Update all
vi: Cập nhật tất cả

en: Remove all
vi: Gỡ bỏ tất cả

note: Action name Stock icon, if any
en: Automatic update
vi: Tự động cập nhật

en: Watch operations
vi: Thao tác Theo dõi

en: Watches
vi: Theo dõi

en: Search Help:
vi: Tìm trong Trợ giúp:

en: _Goto
vi: Đi _tới

en: _API Reference
vi: Tham chiếu _API

en: Browse API Pages
vi: Duyệt các trang API

en: _Context Help
vi: Trợ giúp ngữ _cảnh

en: Search help for the current word in the editor
vi: Tìm kiếm qua Trợ giúp tìm từ hiện thời trong trình biên soạn

en: _Search Help
vi: _Tìm trong Trợ giúp

en: Search for a term in help
vi: Tìm kiếm một chuỗi trong Trợ giúp

en: Help operations
vi: Thao tác Trợ giúp

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Contents
vi: Nội dung

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Help display
vi: Hiển thị Trợ giúp

en: Are you sure you want to reload '%s'?
    Any unsaved changes will be lost.
vi: Bạn có chắc muốn nạp lại « %s » không?
    Mọi thay đổi chưa lưu thì bị mất hoàn toàn.

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

en: Close file
vi: Đóng tập tin

en: Path:
vi: Đường dẫn:

en: Open file
vi: Mở tập tin

en: Save file as
vi: Lưu tập tin là

en: The file '%s' already exists.
    Do you want to replace it with the one you are saving?
vi: Một tập tin tên « %s » đã có.
    Bạn có muốn thay thế nó bằng tập tin đang lưu không?

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: [read-only]
vi: [chỉ-đọc]

en: <b>Autosave</b>
vi: <b>Tự động lưu :</b>

en: <b>Editor tabs</b>
vi: <b>Thẻ bộ soạn thảo</b>

en: Do not show tabs
vi: Không hiện thẻ

en: Enable files autosave
vi: Bật tự động lưu tập tin

en: Position:
vi: Vị trí:

en: Save files interval in minutes
vi: Khoảng lưu tập tin (theo phút)

en: Save session interval in minutes
vi: Khoảng thời gian giữa hai lần lưu phiên chạy, theo phút

en: Sorted by most recent use
vi: Sắp xếp theo giờ dùng gần nhất

en: Sorted in alphabetical order
vi: Sắp xếp theo thứ tự abc

en: Sorted in opening order
vi: Sắp xếp theo thứ tự mở

en: Top
    Bottom
    Left
    Right
vi: Trên
    Dưới
    Trái
    Phải

en: _Save
vi: _Lưu

en: Save current file
vi: Lưu tập tin hiện có

en: Save _As...
vi: Lưu _dạng...

en: Save the current file with a different name
vi: Lưu tập tin hiện thời với tên khác

en: Save A_ll
vi: Lưu tất _cả

en: Save all currently open files, except new files
vi: Lưu tất cả các tập tin còn mở, trừ các tập tin mới

en: _Close File
vi: Đón_g tập tin

en: Close current file
vi: Đóng tập tin hiện tại

en: Close All
vi: Đóng tất cả

en: Close all files
vi: Đóng tất cả các tập tin

en: Reload F_ile
vi: Nạp lạ_i tập tin

en: Reload current file
vi: Nạp lại tập tin hiện tại

en: Recent _Files
vi: Tập tin _vừa mở

en: _Print...
vi: _In...

en: Print the current file
vi: In tập tin hiện tại

en: _Print Preview
vi: _Xem thử bản in

en: Preview the current file in print-format
vi: Xem trước tập tin hiện tại theo định dạng in ấn

en: _Transform
vi: Chu_yển dạng

note: menu title
en: _Make Selection Uppercase
vi: Ch_uyển đổi vùng chọn sang chữ hoa

en: Make the selected text uppercase
vi: Thay đổi đoạn văn được chọn thành chữ hoa

en: Make Selection Lowercase
vi: Chuyển đổi vùng chọn sang chữ thường

en: Make the selected text lowercase
vi: Thay đổi đoạn văn được chọn thành chữ thường

en: Convert EOL to CRLF
vi: Chuyển đổi EOL sang CRLF

en: Convert End Of Line characters to DOS EOL (CRLF)
vi: Chuyển đổi mỗi ký tự kết thúc dòng (EOL) sang EOL kiểu DOS (CRLF)

en: Convert EOL to LF
vi: Chuyển đổi EOL sang LF

en: Convert End Of Line characters to Unix EOL (LF)
vi: Chuyển đổi mỗi ký tự kết thúc dòng (EOL) sang EOL kiểu UNIX (LF)

en: Convert EOL to CR
vi: Chuyển đổi EOL sang CR

en: Convert End Of Line characters to Mac OS EOL (CR)
vi: Chuyển đổi mỗi ký tự kết thúc dòng (EOL) sang EOL kiểu MacOS (CR)

en: Convert EOL to Majority EOL
vi: Chuyển đổi EOL sang EOL phần lớn dùng

en: Convert End Of Line characters to majority of the EOL found in the file
vi: Chuyển đổi mỗi ký tự kết thúc dòng (EOL) sang EOL kiểu dùng trong phần lớn tập tin

en: _Select
vi: _Chọn

en: Select _All
vi: Chọn _tất cả

en: Select all text in the editor
vi: Chọn toàn bộ văn bản trong trình soạn thảo

en: Select _Code Block
vi: Chọn khối _mã

en: Select the current code block
vi: Lựa chọn khối mã hiện tại

en: Co_mment
vi: _Ghi chú tắt

note: Block comment: Uses line-comment (comment that affects only single line such as '//' or '#') and comments a block of lines.
en: _Block Comment/Uncomment
vi: Ghi chú tắt/_Bỏ ghi chú khối

en: Block comment the selected text
vi: Ghi chú tắt theo khối văn bản được chọn

note: Box comment: Uses stream-comment to comment a block of lines, usually with some decorations, to give an appearance of box.
en: Bo_x Comment/Uncomment
vi: Ghi chú tắt/Bỏ ghi chú hộ_p

en: Box comment the selected text
vi: Ghi chú tắt theo hộp văn bản được chọn

note: Stream comment: Uses 'stream comment' (comment that affects a stream of characters -- has start and end comment code) and comments any code from arbitrary start position to arbitrary end position (can be in middle of lines).
en: _Stream Comment/Uncomment
vi: Ghi chú tắt/Bỏ ghi chú _luồng

en: Stream comment the selected text
vi: Ghi chú tắt theo luồng văn bản được chọn

note: menu title
en: _Line Number...
vi: _Số thứ tự dòng...

en: Go to a particular line in the editor
vi: Đi tới một dòng nào đó trong trình soạn thảo

en: Matching _Brace
vi: Ngoặc _móc khác

en: Go to the matching brace in the editor
vi: Đi tới dấu ngoặc móc tương ứng trong trình soạn thảo

en: _Start of Block
vi: Đầ_u khối

en: Go to the start of the current block
vi: Đi về đầu của khối hiện tại

en: _End of Block
vi: _Cuối khối

en: Go to the end of the current block
vi: Đi tới kết thúc của khối hiện tại

en: Previous _History
vi: Lược sử t_rước

en: Goto previous history
vi: Đi về mục lược sử trước

en: Next Histor_y
vi: Lược sử _sau

en: Goto next history
vi: Đi tới mục lược sử kế tiếp

en: _Search
vi: _Tìm

en: _Quick Search
vi: Tìm _nhanh

en: Quick editor embedded search
vi: Chức năng tìm kiếm nhanh nhúng trong trình soạn thảo

en: Quick _ReSearch
vi: Tìm _lại nhanh

en: Repeat quick search
vi: Chạy lại chức năng tìm kiếm nhanh

en: _Edit
vi: _Sửa

note: menu title
en: _Editor
vi: Bộ s_oạn thảo

en: _Add Editor View
vi: Thêm ô _xem bộ soạn thảo

en: Add one more view of current document
vi: Thêm một hay nhiều khung ô xem tài liệu hiện tại

en: _Remove Editor View
vi: _Bỏ ô xem bộ soạn thảo

en: Remove current view of the document
vi: Gỡ bỏ khung xem hiện thời của tài liệu

en: U_ndo
vi: _Hủy bước

en: Undo the last action
vi: Hủy bước mới làm

en: _Redo
vi: Hoàn _lại

en: Redo the last undone action
vi: Phục hồi bước mới hủy

en: C_ut
vi: Cắ_t

en: Cut the selected text from the editor to the clipboard
vi: Cắt đoạn văn được chọn từ trình soạn thảo sang bảng tạm.

note: Action name Stock icon, if any
en: _Copy
vi: _Chép

en: Copy the selected text to the clipboard
vi: Sao chép đoạn văn được chọn vào khay

en: _Paste
vi: _Dán

en: Paste the content of clipboard at the current position
vi: Dán nội dung của bảng nháp vào vị trí hiệu tại

en: _Clear
vi: _Xoá

en: Delete the selected text from the editor
vi: Xoá đoạn văn được chọn khỏi trình soạn thảo

en: _Line Number Margin
vi: _Lề số thứ tự dòng

en: Show/Hide line numbers
vi: Hiện/Ẩn số thứ tự dòng

en: _Marker Margin
vi: Lề đánh _dấu

en: Show/Hide marker margin
vi: Hiện/Ẩn lề đánh dấu

en: _Code Fold Margin
vi: Lề _gấp lại mã

en: Show/Hide code fold margin
vi: Hiện/Ẩn lề gấp lại mã

en: _Indentation Guides
vi: Dấu ngụ ý thụt _vào

en: Show/Hide indentation guides
vi: Hiện/Ẩn các dấu ngụ ý khoảng thụt vào

en: _White Space
vi: Khoảng t_rắng

en: Show/Hide white spaces
vi: Hiện/Ẩn khoảng trắng (dấu cách, cột Tab v.v.)

en: _Line End Characters
vi: _Ký tự kết thúc dòng

en: Show/Hide line end characters
vi: Hiện/Ẩn ký tự kết thúc dòng

en: Line _Wrapping
vi: N_gắt dòng

en: Enable/disable line wrapping
vi: Bật/tắt ngắt dòng để cuộn văn bản

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom in: Increase font size
vi: Tăng kích cỡ phông

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom out: Decrease font size
vi: Giảm kích cỡ phông

en: _Highlight Mode
vi: C_hế độ tô sáng

en: _Close All Folds
vi: Gấp _vào mọi cấp

en: Close all code folds in the editor
vi: Đóng (ẩn) tất cả các phần mã có thể gấp vào trong trình soạn thảo

en: _Open All Folds
vi: Mở _ra mọi cấp

en: Open all code folds in the editor
vi: Giãn ra (hiển thị) tất cả các phần mã có thể gấp vào trong trình soạn thảo

en: _Toggle Current Fold
vi: Hiện/Ẩn cấp hiện tại

en: Toggle current code fold in the editor
vi: Hiển thị hay ẩn phần mã hiện thời có thể gấp vào trong trình soạn thảo

en: _Documents
vi: Tài _liệu

en: Previous Document
vi: Tài liệu trước

en: Switch to previous document
vi: Chuyển đổi sang tài liệu đã mở trước đó.

en: Next Document
vi: Tài liệu sau

en: Switch to next document
vi: Chuyển đổi sang tài liệu kế tiếp

en: Bookmar_k
vi: Lưu liên _kết

en: _Add Bookmark
vi: _Lưu liên kết

en: Add a bookmark at the current line position
vi: Lưu một liên kết đến vị trí dòng hiện thời

en: _Previous Bookmark
vi: Liên kết lưu t_rước

en: Jump to the previous bookmark in the file
vi: Nhảy về liên kết lưu trước trong tập tin

en: _Next Bookmark
vi: Liên kết lưu _sau

en: Jump to the next bookmark in the file
vi: Nhảy tới liên kết lưu kế tiếp trong tập tin

en: _Clear All Bookmarks
vi: _Xoá mọi liên kết lưu

en: Clear bookmarks
vi: Xoá mọi liên kết lưu

en: Editor file operations
vi: Bộ soạn thảo: thao tác tập tin

en: Editor print operations
vi: Bộ soạn thảo: thao tác in ấn

en: Editor text transformation
vi: Bộ soạn thảo: chuyển dạng văn bản

en: Editor text selection
vi: Bộ soạn thảo: lựa chọn văn bản

note: { actions_insert, G_N_ELEMENTS (actions_insert), "ActionGroupEditorInsert", N_("Editor text insertions") },
en: Editor code commenting
vi: Bộ soạn thảo: ghi chú tắt mã

en: Editor navigations
vi: Bộ soạn thảo: điều hướng

en: Editor edit operations
vi: Bộ soạn thảo: thao tác hiệu chỉnh

en: Editor zoom operations
vi: Bộ soạn thảo: thao tác thu phóng

en: Editor syntax highlighting styles
vi: Bộ soạn thảo: kiểu dáng tô sáng cú pháp

en: Editor text formating
vi: Bộ soạn thảo: định dạng văn bản

en: Simple searching
vi: Tìm kiếm đơn giản

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Editor view settings
vi: Bộ soạn thảo: thiết lập xem

en: Reload
vi: Nạp lại

en: Goto
vi: Đi tới

en: OVR
vi: ĐÈ

en: INS
vi: CHÈN

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Col
vi: Cột

en: Mode
vi: Chế độ

note: Automatic highlight menu
en: Automatic
vi: Tự động

note: this may fail, too
en: Autosave failed for %s
vi: Lỗi tự động lưu %s

en: Autosave completed
vi: Tự động lưu hoàn tất

en: Search for "%s" reached end and was continued on top.
vi: Đã tìm kiếm « %s » tới cuối nên tiếp tục từ đầu.

en: Search for "%s" reached end and was continued on top but no new match was found.
vi: Đã tìm kiếm « %s » tới cuối nên tiếp tục từ đầu nhưng không tìm thấy.

en: Match case
vi: Chữ hoa/thường tương ứng

note: we create a placeholder menuitem, to be used in case * the menu is empty. this placeholder will stay around * for the entire lifetime of the menu, and we just hide it * when it's not used. we have to do this, and do it here, * because we need a marker for the beginning of the recent * items list, so
en: No items found
vi: Không tìm thấy

en: No recently used resource found with URI `%s'
vi: Không tìm thấy tài nguyên vừa dùng có địa chỉ URI « %s »

en: This function is not implemented for widgets of class '%s'
vi: Chức năng này không được thực hiện cho ô điều khiển hạng « %s »

en: Open '%s'
vi: Mở « %s »

en: Unknown item
vi: Không rõ mục

note: This is the label format that is used for the first 10 items * in a recent files menu. The %d is the number of the item, * the %s is the name of the item. Please keep the _ in front * of the number to give these menu items a mnemonic. * * Don't include the prefix "recent menu label|" in the translat
en: recent menu label|_%d. %s
vi: _%d. %s

note: This is the format that is used for items in a recent files menu. * The %d is the number of the item, the %s is the name of the item. * * Don't include the prefix "recent menu label|" in the translation.
en: recent menu label|%d. %s
vi: %d. %s

en: Can not open "%s".
    
    %s
vi: Không thể mở « %s ».
    
    %s

en: <b>Cannot open "%s"</b>.
    
    There is no plugin, default action, or application configured to handle this file type.
    
    Mime type: %s
    
    You may choose to try opening it with the following plugins or applications.
vi: <b>Không thể mở « %s »</b>.
    
    Không có phần bổ sung, hành động mặc định hay ứng dụng
    được cấu hình để xử lý dạng tập tin này.
    
    Dạng MIME: %s
    
    Bạn có thể chọn thử mở nó dùng một của những phần bổ sung
    hay ứng dụng theo đây.

en: Open with:
vi: Mở bằng:

note: Document manager plugin
en: Document Manager
vi: Bộ Quản lý Tài liệu

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Anjuta Projects
vi: Dự án Anjuta

en: C/C++ source files
vi: Tập tin mã nguồn C/C++

en: C# source files
vi: Tập tin mã nguồn C#

en: Java source files
vi: Tập tin mã nguồn Java

en: Pascal source files
vi: Tập tin mã nguồn Pascal

en: PHP source files
vi: Tập tin mã nguồn PHP

en: Perl source files
vi: Tập tin mã nguồn Perl

en: Python source files
vi: Tập tin mã nguồn Python

en: Hyper text markup files
vi: Tập tin đánh dấu siêu văn bản

en: Shell scripts files
vi: Tập tin văn lệnh trình bao

en: Makefiles
vi: Makefile

en: Lua files
vi: Tập tin Lua

en: Diff files
vi: Tập tin khác biệt

en: Failed to activate plugin: %s
vi: Lỗi kích hoạt phần bổ sung: %s

en: _New
vi: _Mới

en: New empty file
vi: Tập tin rỗng mới

en: _Open...
vi: _Mở...

en: _Open
vi: _Mở

en: Open _With
vi: Mở _bằng

en: Open with
vi: Mở bằng

en: File Loader
vi: Bộ nạp tập tin

en: New
vi: Mới

en: New file, project and project components.
vi: Tạo tập tin, dự án và các thành phần dự án

en: Open
vi: Mở

en: Open _Recent
vi: Mở _gần đây

en: Open recent file
vi: Mở tập tin vừa sửa

en: Open recent files
vi: Mở tập tin vừa sửa

en: Open a file
vi: Mở một tập tin

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

note: %s is name of file that will be opened
en: Please select a plugin to open <b>%s</b>.
vi: Hãy chọn một phần bổ sung cần mở <b>%s</b>.

en: Open With
vi: Mở bằng

en: <b>Filter</b>
vi: <b>Lọc</b>

en: <b>Global</b>
vi: <b>Toàn cục</b>

en: Choose Directory to show if no project is open
vi: Chọn thư mục cần hiển thị nếu không có dự án còn mở

en: Do not show backup files
vi: Không hiển thị tập tin sao lưu

en: Do not show binary files (.o, .la, etc.)
vi: Không hiển thị tập tin nhị phân (.o, .la v.v.)

en: Do not show hidden files
vi: Không hiển thị tập tin ẩn

en: Do not show unversioned files
vi: Không hiển thị tập tin không có phiên bản

en: Root directory if no project is open:
vi: Thư mục gốc nếu không có dự án còn mở :

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Up-to-date
vi: Hiện thời

en: Locked
vi: Bị khoá

en: Ignored
vi: Bị lờ đi

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Base uri
vi: URI cơ bản

en: Uri of the top-most path displayed
vi: Địa chỉ URI của đường dẫn gần gốc nhất được hiển thị

en: _Rename
vi: Tha_y tên

en: Rename file or directory
vi: Thay đổi tên của tập tin hay thư mục

en: File manager popup actions
vi: Hành động tự mở của bộ quản lý tập tin

en: Files
vi: Tập tin

en: File Manager
vi: Bộ Quản lý Tập tin

en: <b>File Information</b>
vi: <b>Thông tin tập tin</b>

en: Add License Information
vi: Thêm thông tin về giấy phép

en: Add to project
vi: Thêm vào dự án

en: Add to repository
vi: Thêm vào kho

en: Create corresponding header file
vi: Tạo tập tin phần đầu tương ứng

en: Enter the File name.
    The extension will be added according to the type.
vi: Nhập tên tập tin.
    Phần mở rộng sẽ được thêm tùy theo dạng.

en: Name:
vi: Tên:

en: New File
vi: Tập tin mới

en: Type:
vi: Dạng:

en: Use Template for the Header file
vi: Tạo tập tin phần đầu theo mẫu

en: C Source File
vi: Tập tin mã nguồn C

en: C/C++ Header File
vi: Tập tin phần đầu C/C++

en: C++ Source File
vi: Tập tin mã nguồn C++

en: C# Source File
vi: Tập tin mã nguồn C#

en: Java Source File
vi: Tập tin mã nguồn Java

en: Perl Source File
vi: Tập tin mã nguồn Perl

en: Python Source File
vi: Tập tin mã nguồn Python

en: Shell Script File
vi: Tập tin văn lệnh trình bao

en: Other
vi: Khác

en: General Public License (GPL)
vi: Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL)

en: Lesser General Public License (LGPL)
vi: Giấy phép Công Cộng Phụ GNU (LGPL)

en: BSD Public License
vi: Giấy Phép Công Cộng BSD

en: Unable to build user interface for New File
vi: Không thể xây dựng giao diện người dùng cho tập tin mới

en: Invalid GbfAmConfigValue type
vi: Kiểu GbfAmConfigValue không hợp lệ

en: <b>Select Package to add:</b>
vi: <b>Chọn gói cần thêm:</b>

en: Add _Package
vi: Thêm _gói

en: Add _module
vi: Thêm _mô-đun

en: Packages
vi: Gói

en: Select package
vi: Chọn gói

en: Variables
vi: Biến

en: Group doesn't exist
vi: Nhóm không tồn tại

en: Target doesn't exist
vi: Đích không tồn tại

en: Unable to update project
vi: Không thể cập nhật dự án

en: Invalid or remote path (only local paths supported)
vi: Đường dẫn không hợp lệ hay đường dẫn ở xa (chỉ hỗ trợ đường dẫn cục bộ)

en: Project doesn't exist or invalid path
vi: Dự án không tồn tại hay đường dẫn không hợp lệ

en: Malformed project
vi: Dự án dạng sai

en: Please specify group name
vi: Hãy ghi rõ tên nhóm

en: Group name can only contain alphanumeric, '_', '-' or '.' characters
vi: Tên nhóm chỉ có thể chứa ký tự chữ cái, dấu gạch dưới, dấu gạch nối hay dấu chấm

en: Parent group doesn't exist
vi: Nhóm cấp trên không tồn tại

en: Group already exists
vi: Nhóm đã có

en: Group couldn't be created
vi: Không thể tạo nhóm

en: Group couldn't be removed
vi: Không thể gỡ bỏ nhóm

en: Please specify target name
vi: Hãy ghi rõ tên đích

en: Target name can only contain alphanumeric, '_', '-' or '.' characters
vi: Tên đích chỉ có thể chứa ký tự chữ cái, dấu gạch dưới, dấu gạch nối hay dấu chấm

en: Shared library target name must be of the form 'libxxx.la'
vi: Tên đích thư viện dùng chung phải có dạng « libxxx.la »

en: Static library target name must be of the form 'libxxx.a'
vi: Tên đích thư viện tĩnh phải có dạng « libxxx.a »

en: Target already exists
vi: Đích đã có

en: General failure in target creation
vi: Lỗi chung khi tạo đích

en: Newly created target could not be identified
vi: Không thể nhận diện đích mới tạo

en: Target couldn't be removed
vi: Không thể gỡ bỏ đích

en: Static Library
vi: Thư viện tĩnh

en: Shared Library
vi: Thư viện Dùng chung

en: Header Files
vi: Tập tin Phần đầu

en: Man Documentation
vi: Tài liệu Man

en: Miscellaneous Data
vi: Dữ liệu Linh tinh

en: Script
vi: Văn lệnh

en: Info Documentation
vi: Tài liệu Info

en: Java Module
vi: Mô-đun Java

en: Python Module
vi: Mô-đun Python

en: Source doesn't exist
vi: Nguồn không tồn tại

en: Source file name can only contain alphanumeric, '_', '-' or '.' characters
vi: Tên tập tin nguồn chỉ có thể chứa ký tự chữ cái, dấu gạch dưới, dấu gạch nối hay dấu chấm

en: Source file is already in given target
vi: Tập tin nguồn đã nằm trong đích đưa ra

en: General failure in adding source file
vi: Lỗi chung khi thêm tập tin nguồn

en: Newly added source file could not be identified
vi: Không thể nhận diện tập tin nguồn mới thêm

en: Source couldn't be removed
vi: Không thể gỡ bỏ nguồn

en: Project directory
vi: Thư mục dự án

en: Enter new module
vi: Nhập mô-đun mới

en: Module/Packages
vi: Mô-đun/Gói

en: Version
vi: Phiên bản

en: Are you sure you want to remove module "%s" and all its associated packages?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ mô-đun « %s » và tất cả các gói liên quan không?

en: Are you sure you want to remove package "%s"?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ gói « %s » không?

en: Enter new variable
vi: Nhập biến mới

en: Are you sure you want to remove variable "%s"?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ biến « %s » không?

en: Project:
vi: Dự án:

en: Package name:
vi: Tên gói:

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: Url:
vi: URL:

en: Use
vi: Dùng

en: Group name:
vi: Tên nhóm:

en: Advanced
vi: Cấp cao

en: C compiler flags:
vi: Cờ biên dịch C:

en: C preprocessor flags:
vi: Cờ tiền xử lý C:

en: C++ compiler flags:
vi: Cờ biên dịch C++:

en: gcj compiler flags (ahead-of-time):
vi: Cờ biên dịch gcj (đặt sẵn):

en: Java compiler flags (just-in-time):
vi: Cờ biên dịch Java (giờ đúng):

en: Fortran compiler flags:
vi: Cờ biên dịch Fortran:

en: Includes (deprecated):
vi: Bao gồm (bị phản đối):

en: Install directories:
vi: Cài đặt thư mục:

en: C preprocessor flags
vi: Cờ tiền xử lý C

en: C++ compiler flags
vi: Cờ biên dịch C++

en: gcj compiler flags (ahead-of-time)
vi: Cờ biên dịch gcj (đặt sẵn)

en: Linker flags:
vi: Cờ bộ liên kết:

en: Libraries:
vi: Thư viện:

en: Dependencies:
vi: Quan hệ phụ thuộc:

en: Advanced options
vi: Tuỳ chọn cấp cao

en: Target name:
vi: Tên đích:

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Install directory:
vi: Thư mục cài đặt:

en: Advanced...
vi: Cấp cao...

en: Invalid GbfMkfileConfigValue type
vi: Kiểu GbfMkfileConfigValue không hợp lệ

en: Project doesn't exist
vi: Dự án không tồn tại

en: Group coudn't be removed
vi: Không thể gỡ bỏ nhóm

en: Target couldn't be created
vi: Không thể tạo đích

en: Target coudn't be removed
vi: Không thể gỡ bỏ đích

en: Source file must be inside the project directory
vi: Tập tin nguồn phải nằm bên trong thư mục dự án

en: Source is already in target
vi: Nguồn đã nằm trong đích

en: Source couldn't be added
vi: Không thể thêm nguồn

en: Source coudn't be removed
vi: Không thể gỡ bỏ nguồn

en: Includes:
vi: Bao gồm:

en: Command Line Parameters
vi: Tham số dòng lệnh

en: Enter a Hexa adress or select one in the data
vi: Nhập một địa chỉ thập lục, hoặc chọn một địa chỉ trong dữ liệu

en: Execute Program
vi: Chạy chương trình

en: Run in Terminal
vi: Chạy trên dòng lệnh

en: _Pass:
vi: _Gửi:

note: The %s argument is a program name, anjuta by example
en: Loading Executable: %s
vi: Đang nạp tập tin thực thi: %s

note: The %s argument is a file name
en: Loading Core: %s
vi: Đang nạp lõi: %s

en: Unable to find: %s.
    Unable to initialize debugger.
    Make sure Anjuta is installed correctly.
vi: Không tìm thấy: %s.
    Không thể khởi chạy trình gỡ lỗi.
    Hãy kiểm tra lại nó đã được cài đặt đúng.

en: Getting ready to start debugging session...
vi: Đang chuẩn bị khởi chạy buổi hợp gỡ lỗi...

en: Loading Executable:
vi: Đang nạp tập tin thực thi

en: No executable specified.
vi: Chưa ghi rõ tập tin thực thi.

en: Open an executable or attach to a process to start debugging.
vi: Mở một tập tin thực thi hoặc đính nó kèm một tiến trình, để bắt đầu gỡ lỗi.

en: There was an error whilst launching the debugger.
vi: Gặp lỗi trong khi khởi chạy trình gỡ lỗi.

en: Make sure 'gdb' is installed on the system.
vi: Hãy kiểm tra lại « gdb » được cài đặt trên hệ thống này.

en: Program exited normally
vi: Chương trình đã kết thúc thông thường

en: Program exited with error code %s
vi: Chương trình đã kết thúc với mã lỗi %s

note: The program has reached one breakpoint and will stop
en: Breakpoint number %s hit
vi: Đã tới điểm ngắt số %s

en: Function finished
vi: Hàm đã chạy xong

en: Stepping finished
vi: Tiến trình bước đã chạy xong

en: Location reached
vi: Đã tới vị trí

en: The program is attached.
    Do you still want to stop the debugger?
vi: Chương trình được đính.
    Bạn vẫn còn muốn dừng chạy trình gỡ lỗi không?

note: The %s argument is an error message returned by gdb. * It is something like, "No such file or directory"
en: Unable to connect to remote target, %s
    Do you want to try again?
vi: Không thể kết nối tới đích từ xa, %s
    Muốn thử lại ?

en: Debugger connected
vi: Công cụ gỡ lỗi được kết nối

en: Program attached
vi: Chương trình được đính

en: Attaching to process: %d...
vi: Đang đính kèm tiến trình: %d...

en: A process is already running.
    Would you like to terminate it and attach the new process?
vi: Một tiến trình đang chạy.
    Bạn có muốn buộc kết thúc nó, và đính tiến trình mới không?

en: Anjuta is unable to attach to itself.
vi: Trình Anjuta không thể đính kèm chính nó.

en: Program terminated
vi: Chương trình bị chấm dứt

en: Program detached
vi: Chương trình bị tháo ra

en: Detaching the process...
vi: Đang tháo ra tiến trình...

en: Interrupting the process
vi: Đang gián đoạn tiến trình

en: Sending signal %s to the process: %d
vi: Đang gửi tín hiệu %s cho tiến trình: %d

en: Error whilst signaling the process.
vi: Gặp lỗi khi gửi tín hiệu cho tiến trình.

en: Failed to create fifo file named %s. The program will run without a terminal.
vi: Lỗi tạo tập tin FIFO tên %s. Vậy chương trình sẽ chạy mà không có khung dòng lệnh.

en: Cannot start terminal for debugging.
vi: Không thể khởi chạy thiết bị cuối để gỡ lỗi.

en: <b>Bad revision:</b>
vi: <b>Bản sửa đổi sai:</b>

en: <b>Branch name:</b>
vi: <b>Tên nhánh:</b>

en: <b>Branch to delete:</b>
vi: <b>Nhánh cần xoá:</b>

en: <b>Branch to switch to:</b>
vi: <b>Nhánh sang đó cần chuyển:</b>

en: <b>Branch:</b>
vi: <b>Nhánh:</b>

en: <b>Changes:</b>
vi: <b>Thay đổi:</b>

en: <b>Commit to revert:</b>
vi: <b>Việc gài vào sau đó cần hoàn nguyên:</b>

en: <b>Filters</b>
vi: <b>Lọc</b>

en: <b>Folder to create patches in:</b>
vi: <b>Thư mục trong đó cần tạo đắp vá:</b>

en: <b>Generate patches relative to:</b>
vi: <b>Tạo đắp vá tương đối với:</b>

en: <b>Good revision:</b>
vi: <b>Bản sửa đổi đúng:</b>

en: <b>Log Message:</b>
vi: <b>Thông điệp ghi lưu</b>

en: <b>Log message:</b>
vi: <b>Thông điệp ghi lưu :</b>

en: <b>Mode:</b>
vi: <b>Chế độ :</b>

en: <b>Remote branch to rebase from:</b>
vi: <b>Nhánh ở xa từ đó cần phát hành:</b>

en: <b>Remote to delete:</b>
vi: <b>Cái ở xa cần xoá:</b>

en: <b>Repository to pull from:</b>
vi: <b>Kho từ đó cần kéo :</b>

en: <b>Reset to:</b>
vi: <b>Đặt lại về:</b>

en: <b>Revision:</b>
vi: <b>Bản sửa đổi:</b>

en: <b>Select Files to Check Out:</b>
vi: <b>Chọn các tập tin cần kiểm ra:</b>

en: <b>Select Files to Commit:</b>
vi: <b>Chọn các tập tin cần gài vào :</b>

en: <b>Select Files to Ignore:</b>
vi: <b>Chọn các tập tin cần bỏ qua:</b>

en: <b>Select Files to Mark as Resolved:</b>
vi: <b>Chọn các tập tin cần đánh dấu « Đã giải quyết »:</b>

en: <b>Select Files to Unstage:</b>
vi: <b>Chọn các tập tin cần bỏ khỏi hàng đợi:</b>

en: <b>Select file to add:</b>
vi: <b>Chọn tập tin cần thêm:</b>

en: <b>Select file to remove:</b>
vi: <b>Chọn tập tin cần gỡ bỏ :</b>

en: <b>Tag name:</b>
vi: <b>Tên thẻ:</b>

en: <b>View the Log for File/Folder:</b>
vi: <b>Xem bản ghi về tập tin/thư mục:</b>

en: Add File
vi: Thêm tập tin

en: Add Remote Branch
vi: Thêm nhánh từ xa

note: A signed off by line is something git adds to the end of a commit message that indicates that a patch passes your scrutiny as you commit it to your git tree.
en: Add signed off by line
vi: Thêm dòng xác nhận

en: Annotate this tag
vi: Chú giải thẻ này

note: Normally when you fetch new objets from a remote branch you are tracking, git overwrites the data from the last fetch. With this option, data will be appended to the previous information, preserving it if the user should need it.
en: Append fetch data
vi: Phụ thêm dữ liệu lấy

note: "Author" means search for commits whose author matches the given grep expression. "Grep" searches through commit logs and patches.
en: Author/Grep
vi: Tác giả/Grep

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Branch must be fully merged
vi: Nhánh phải được trộn hoàn toàn

en: Check Out Files
vi: Kiểm tập tin ra

en: Check out the branch after it is created
vi: Một khi tạo thì cũng kiểm nhánh ra

en: Commit Changes
vi: Gài vào thay đổi

en: Commit on fast-forward merges
vi: Gài vào khi trộn tới nhanh

en: Create Branch
vi: Tạo nhánh

en: Create Tag
vi: Tạo thẻ

en: Create patch series
vi: Tạo dãy đắp vá

en: Date
vi: Ngày

en: Delete Branch
vi: Xoá nhánh

en: Delete Remote Branch
vi: Xoá nhánh từ xa

en: Do not commit
vi: Đừng gài vào

en: Do not follow tags
vi: Đừng theo thẻ

en: Fetch remote branches after creation
vi: Một khi tạo thì cũng lấy các nhánh từ xa

en: Force
vi: Ép buộc

en: From:
vi: Từ :

en: Hard
vi: Cứng

en: Head
vi: Đầu

en: Ignore Files
vi: Bỏ qua tập tin

en: Merge
vi: Trộn

en: Mixed
vi: Hỗn hợp

en: Previous commit
vi: Bản gài vào trước

en: Pull
vi: Kéo

en: Rebase
vi: Tạo lại cơ bản

en: Remove File
vi: Gỡ bỏ tập tin

en: Reset Tree
vi: Đặt lại cây

en: Retrieving status...
vi: Đang lấy trạng thái...

en: Revert Commit
vi: Hoàn nguyên sau khi gài vào

en: Revision/Tag:
vi: Bản sửa đổi/Thẻ:

en: Select A Folder
vi: Chọn một thư mục

en: Set Conflicts as Resolved
vi: Đặt các sự xung đột là « Đã giải quyết »

en: Soft
vi: Mềm

en: Squash
vi: Ép

en: Switch to Another Branch
vi: Chuyển đổi sang một nhánh khác

en: Tag/Commit
vi: Đặt thẻ/Gài vào

en: This commit concludes a failed merge (use -i)
vi: Bản gài vào này kết thúc một tiến trình trộn bị lỗi (dùng « -i »)

en: To:
vi: Tới:

en: Unstage Files
vi: Bỏ tập tin khỏi hàng đợi

en: Use a custom log message
vi: Dùng một thông điệp ghi lưu riêng

en: View log
vi: Xem bản ghi

en: Git: File staged for add.
vi: Git: tập tin đợi thêm.

en: Please select a file.
vi: Hãy chọn một tập tin.

en: Git: Added remote branch "%s".
vi: Git: đã thêm nhánh từ xa « %s ».

en: Please enter a branch name.
vi: Hãy nhập một tên nhánh.

en: Please enter a URL.
vi: Hãy nhập một địa chỉ URL.

en: Git: Fetching...
vi: Git: đang lấy...

en: Please enter a revision.
vi: Hãy nhập một bản sửa đổi.

en: Git: File retrieved.
vi: Git: tập tin đã được lấy.

en: Git: Files checked out.
vi: Git: các tập tin được kiểm ra.

en: Git: Commit complete.
vi: Git: hoàn tất gài vào.

en: Git: Created branch "%s".
vi: Git: đã tạo nhánh « %s ».

en: Git: Created tag "%s".
vi: Git: đã tạo thẻ « %s ».

en: Please enter a tag name.
vi: Hãy nhập một tên thẻ.

en: Git: Deleted branch "%s".
vi: Git: đã xoá nhánh « %s ».

en: Git: Fetch complete.
vi: Git: hoàn tất lấy.

en: Graph
vi: Đồ thị

en: Short log
vi: Bản ghi ngắn

en: Author
vi: Tác giả

en: Git: Retrieving log...
vi: Git: đang lấy bản ghi...

en: Please enter a path.
vi: Hãy nhập vào một đường dẫn.

en: <b>Branch:</b> %s
vi: <b>Nhánh:</b> %s

en: <b>Tag:</b> %s
vi: <b>Thẻ:</b> %s

en: <b>Remote:</b> %s
vi: <b>Từ xa:</b> %s

en: Git: Merge complete.
vi: Git: hoàn tất trộn.

en: Git: Pull complete.
vi: Git: hoàn tất kéo.

en: Please enter the URL of the repository to pull from.
vi: Hãy nhập địa chỉ URL của kho từ đó cần kéo tập tin.

en: Git: Rebasing
vi: Git: đang đặt lại cơ bản

en: Git: File removed.
vi: Git: tập tin đã được gỡ bỏ.

en: Git: Resolve complete.
vi: Git: hoàn tất giải quyết.

en: Git: Branch checkout complete.
vi: Git: hoàn tất kiểm nhánh ra.

en: Git: Diff complete.
vi: Git: hoàn tất khác biệt.

en: Git: Files unstaged.
vi: Git: các tập tin không còn đợi.

note: Action name Stock icon, if any
en: _Commit...
vi: Gài _vào...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Fetch
vi: _Lấy

note: Action name Stock icon, if any
en: _Rebase
vi: Tạ_o lại cơ bản

note: Action name Stock icon, if any
en: _Start...
vi: Khởi chạ_y...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Continue
vi: Tiế_p tục

note: Action name Stock icon, if any
en: _Skip
vi: Bỏ _qua

note: Action name Stock icon, if any
en: _Abort
vi: _Hủy bỏ

note: Action name Stock icon, if any
en: _Pull...
vi: _Kéo...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Unstage files...
vi: _Bỏ tập tin khỏi hàng đợi

note: Action name Stock icon, if any
en: _Check out files...
vi: Kiểm tập tin _ra...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Resolve conflicts...
vi: _Giải quyết sự xung đột...

note: Action name Stock icon, if any
en: Create patch series...
vi: Tạo dãy đắp vá...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Reset tree...
vi: Đặt _lại cây...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Revert commit...
vi: Hoàn ngu_yên sau khi gài vào...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Bisect
vi: _Cắt đôi

note: Action name Stock icon, if any
en: _Good
vi: Đún_g

note: Action name Stock icon, if any
en: _Bad
vi: _Sai

note: Action name Stock icon, if any
en: _View log...
vi: _Xem bản ghi...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Add...
vi: Thê_m...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Remove...
vi: _Bỏ...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Ignore...
vi: Bỏ _qua...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Create branch...
vi: Tạ_o nhánh...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Delete branch...
vi: _Xoá nhánh...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Switch to another branch...
vi: Chu_yển sang nhánh khác...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Merge...
vi: T_rộn...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Remote branches
vi: Nhánh ở _xa

note: Action name Stock icon, if any
en: _Delete...
vi: _Xoá...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Create tag...
vi: Tạ_o thẻ...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Diff uncommitted changes
vi: _Khác biệt các thay đổi chưa gài vào

note: Action name Stock icon, if any
en: _Show commit diff
vi: _Hiện khác biệt gài vào

note: Action name Stock icon, if any
en: _View selected revision
vi: _Xem bản sửa đổi đã chọn

note: Action name Stock icon, if any
en: _Set good revision
vi: Đặt _bản sửa đổi đúng

note: Action name Stock icon, if any
en: _Set bad revision
vi: Đặt _bản sửa đổi sai

en: Git operations
vi: Thao tác Git

en: Git log operations
vi: Thao tác ghi lưu Git

en: Git FM operations
vi: Thao tác FM Git

en: Git Log
vi: Bản ghi Git

en: <b>Handler template</b>
vi: <b>Mẫu quản lý</b>

en: <b>Manage associations</b>
vi: <b>Quản lý kết hợp</b>

en: <b>New association</b>
vi: <b>Kết hợp mới</b>

en: Associate
vi: Kết hợp

en: Automatically add resources
vi: Tự động thêm tài nguyên

en: Designer
vi: Trình thiết kế

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Insert handler on edit
vi: Sửa thì cũng chèn bộ quản lý

en: Position type
vi: Kiểu vị trí

en: Separated designer layout
vi: Bố trí thiết kế riêng tách

en: Special regexp
vi: Biểu thức chính quy đặc biệt

en: Widget name
vi: Tên ô điều khiển

en: Association item has no designer
vi: Mục kết hợp không có trình thiết kế

en: Association item has no editor
vi: Mục kết hợp không có soạn giả

en: Bad association item option in the node %s
vi: Nút %s có tuỳ chọn mục kết hợp sai

en: no filename found in the node %s
vi: không tìm thấy tên tập tin trong nút %s

en: invalid %s property value
vi: giá trị thuộc tính %s không hợp lệ

en: Association item filename has no path
vi: Tên tập tin của mục kết hợp không có đường dẫn

en: No associations initialized, nothing to save
vi: Chưa sơ khởi sự kết hợp thì không có gì cần lưu

en: Couldn't save associations because project root isn't set
vi: Không thể lưu kết hợp vì chưa đặt gốc dự án

en: Failed to save associations
vi: Lỗi lưu kết hợp

en: Couldn't introspect the signal
vi: Không thể từ tự xem xét tín hiệu

en: Python language isn't supported yet
vi: Chưa hỗ trợ ngôn ngữ Python

en: Vala language isn't supported yet
vi: Chưa hỗ trợ ngôn ngữ Vala

en: There is no associated editor for the designer
vi: Không có trình soạn thảo kết hợp với trình thiết kế

en: Unknown language of the editor "%s"
vi: Soạn giả dùng ngôn ngữ không rõ « %s »

en: Error while adding a new handler stub: %s
vi: Gặp lỗi khi thêm một mẩu quản lý mới: %s

en: Couldn't find a signal information
vi: Không tìm thấy thông tin về tín hiệu

en: Error while adding a new handler stub: No current editor
vi: Gặp lỗi khi thêm một mẩu quản lý mới. Không có soạn giả hiện thời.

en: To avoid this messages turn off "Insert handler on edit" flag in Preferences->Glade GUI Designer
vi: Để tránh hiển thị các thông điệp này, tất cờ « Chèn bộ quản lý khi soạn thảo » trong Tuỳ thích > Trình Thiết Kế GUI Glade

en: Those documents are already associated
vi: Những tài liệu này đã kết hợp về trước

en: Unable to read file: %s.
vi: Không thể đọc tập tin: %s.

en: Couldn't find a default signal name
vi: Không tìm thấy tên tín hiệu mặc định

en: Project %s has no deprecated widgets or version mismatches.
vi: Dự án %s không có ô điều khiển bị phản đối hay phiên bản không tương ứng.

en: There is no Glade project
vi: Không có dự án Glade

en: Switch between designer/code
vi: Chuyển đổi giữa trình thiết kế và mã

en: Insert handler stub
vi: Chèn mẩu quản lý

en: Insert handler stub, autoposition
vi: Chèn mẩu quản lý, tự động đặt vị trí

en: Associate last designer and last editor
vi: Kết hợp trình thiết kế và trình soạn thảo mà vừa mới dùng

en: Associate last designer and editor
vi: Kết hợp trình thiết kế cuối cùng và trình soạn thảo

en: Associations dialog...
vi: Hộp thoại Kết hợp...

en: Versioning...
vi: Đang so sánh các phiên bản...

en: Switch between library versions and check deprecations
vi: Chuyển đổi giữa các phiên bản thư viện và kiểm tra các mục bị phản đối

en: Set as default resource target
vi: Đặt là đích tài nguyên mặc định

en: Current default target
vi: Đích mặc định hiện thời

en: Close the current file
vi: Đóng tập tin hiện thời

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện thời

en: Redo the last action
vi: Làm laị bước mới làm

en: Cut the selection
vi: Cắt vùng chọn

en: Copy the selection
vi: Chép vùng chọn

en: Paste the clipboard
vi: Dán bảng nháp

en: Delete the selection
vi: Xoá vùng chọn

en: Glade designer operations
vi: Thao tác thiết kế Glade

en: Go back in undo history
vi: Lùi lại trong lược sử Hủy bước

en: Go forward in undo history
vi: Đi tiếp trong lược sử Hủy bước

en: Glade Clipboard
vi: Bảng nháp Glade

en: Widgets
vi: Ô điều khiển

en: Palette
vi: Bảng chọn

en: Not local file: %s
vi: Không phải tập tin cục bộ : %s

en: Could not open %s
vi: Không thể mở %s

en: Could not create a new glade project.
vi: Không thể tạo một dự án Glade mới.

en: Glade GUI Designer
vi: Trình Thiết Kế GUI Glade

en: Glade project '%s' saved
vi: Dự án Glade « %s » được lưu

en: Invalid glade file name
vi: Tên tập tin Glade không hợp lệ

en: You need to select a to do item before you can edit it
vi: Bạn cần chọn một mục Cần Làm trước khi có thể chỉnh sửa nó

en: Add Item
vi: Thêm mục

en: Edit Item
vi: Sửa mục

en: Summary:
vi: Tóm tắt:

note: option menu label
en: Category:
vi: Loại:

en: Edit Categories
vi: Sửa phân loại

en: Due date:
vi: Ngày đến hạn:

en: Notify when due
vi: Báo khi đến hạn

note: label
en: Priority:
vi: Ưu tiên:

en: High
vi: Cao

en: Medium
vi: Vừa

note: create a priority string
en: Low
vi: Thấp

en: Comment:
vi: Ghi chú :

en: Completed
vi: Hoàn tất

en: started:
vi: đã bắt đầu :

en: n/a
vi: không có

en: stopped:
vi: bị dừng:

en: You need to select a todo item before you can remove it
vi: Bạn cần chọn một mục Cần Làm trước khi có thể gỡ bỏ nó

en: Are you sure you want to remove the selected todo item?
vi: Bạn có chắc muốn xoá mục Cần Làm được chọn không?

en: Remove
vi: Bỏ

en: Are you sure you want to remove all the completed todo items?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ tất cả các mục Cần Làm hoàn tất không?

en: Are you sure you want to remove all the completed todo items in the category "%s"?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ tất cả các mục Cần Làm hoàn tất trong phân loại « %s » không?

en: Export task list
vi: Xuất danh sách tác vụ

en: Plain Text
vi: Nhập thô

note: add the embed css style sheet tb
en: Export current category only
vi: Chỉ xuất phân loại hiện thời

en: <b>HTML export options:</b>
vi: <b>Tuỳ chọn xuất HTML:</b>

en: Embed default (CSS) style sheet
vi: Nhúng bảng kiểu dáng (CSS) mặc định

en: Custom (CSS) style sheet
vi: Bảng kiểu dáng (CSS) riêng

en: _View
vi: _Xem

en: All
vi: Tất cả

en: _Export
vi: _Xuất

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Due date
vi: Ngày đến hạn

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: No permission to read the file.
vi: Không có quyền đọc tập tin.

en: Failed to read file
vi: Lỗi đọc tập tin

en: Failed to parse xml structure
vi: Lỗi phân tích cấu trúc XML

en: File is not a valid gtodo file
vi: Tập tin không phải là tập tin Gtodo hợp lệ

en: Personal
vi: Cá nhân

en: Business
vi: Kinh doanh

en: Unfiled
vi: Chưa ghi lưu

en: No Gtodo Client to save.
vi: Không có ứng dụng khách Gtodo cần lưu

en: No filename supplied.
vi: Chưa ghi rõ tên tập tin.

en: When you delete the category "%s", all containing items are lost
vi: Nếu bạn xoá phân loại « %s », tất cả các mục bên trong cũng bị mất.

en: Delete
vi: Xoá

en: <New category (%d)>
vi: <Loại mới (%d)>

en: The following item is due in %i minute: | The following item is due in %i minutes:
vi[0]: Mục theo sau đến hạn trong %i phút:

en: The following item is due:
vi: Mục theo sau đến hạn:

note: gtk_container_set_border_width(GTK_CONTAINER(hbox), 9);
en: _Do not show again
vi: Đừn_g hiện lần nữa

en: _Tasks
vi: _Tác vụ

en: Hide _Completed Items
vi: Ẩn mụ_c hoàn tất

en: Hide completed todo items
vi: Ẩn các mục Cần Lầm hoàn tất

en: Hide Items Past _Due Date
vi: Ẩn mục _quá hạn

en: Hide items that are past due date
vi: Ẩn các mục đã quá ngày đến hạn

en: Hide Items Without _End Date
vi: Ẩn mục không có ngày _cuối

en: Hide items without an end date
vi: Ẩn các mục không có ngày tháng kết thúc

en: Tasks manager
vi: Bộ Quản lý Tác vụ

en: Tasks manager view
vi: Ô xem quản lý tác vụ

en: Tasks
vi: Tác vụ

en: Todo Manager
vi: Bộ Quản lý Cần Lầm

en: Todo List Preferences
vi: Tùy thích danh sách Cần Lầm

en: Interface
vi: Giao diện

en: Show due date column
vi: Hiện cột ngày đến hạn

en: Show category column
vi: Hiện cột phân loại

en: Show priority column
vi: Hiện cột ưu tiên

en: Tooltips in list
vi: Gợi ý công cụ trong danh sách

en: Show in main window
vi: Hiện trong cửa sổ chính

en: Highlight
vi: Tô sáng

note: tb for highlighting due today
en: Items that are due today
vi: Mục đến hạn hôm nay:

note: tb for highlighting due
en: Items that are past due
vi: Mục quá hạn

note: tb for highlighting in x days
en: Items that are due in the next %i day | Items that are due in the next %i days
vi[0]: Mục đến hạn trong %i ngày sau

en: Misc
vi: Linh tinh

en: Auto purge completed items
vi: Tự động tẩy mục hoàn tất

note: Translators: First part of the sentence "Purge items after %d days"
en: Purge items after
vi: Tẩy mục sau

note: Translators: Second part of the sentence "Purge items after %d days"
en: days.
vi: ngày.

en: Auto Purge
vi: Tự động tẩy

en: Notification
vi: Thông báo

en: Allow todo items to notifiy me when they are due in %i minute | Allow todo items to notifiy me when they are due in %i minutes
vi[0]: Cho phép mục Cần Lầm báo tôi khi nó đến hạn trong %i phút

en: Open a Task List
vi: Mở danh sách tác vụ

en: Create a Task List
vi: Tạo danh sách tác vụ

en: No Date
vi: Không co ngày tháng

en: <b>Macro details:</b>
vi: <b>Chi tiết vĩ lệnh</b>

en: <b>Macro text:</b>
vi: <b>Chuỗi vĩ lệnh:</b>

en: <b>Macros:</b>
vi: <b>Vĩ lệnh</b>

en: Edit...
vi: Sửa...

en: Shortcut:
vi: Phím tắt :

en: Press macro shortcut...
vi: Bấm phím tắt vĩ lệnh...

en: Press shortcut
vi: Bấm phím tắt

en: Anjuta macros
vi: Vĩ lệnh Anjuta

en: My macros
vi: Vĩ lệnh của mình

en: Name:	 %s
    Category:	 %s
    Shortcut:	 %c
vi: Tên:	 %s
    Loại:	 %s
    Lối tắt:	 %c

en: Insert
vi: Chèn

en: Insert macro
vi: Chèn vĩ lệnh

en: Add/Edit macro
vi: Thêm/Sửa vĩ lệnh

en: Macros
vi: Vĩ lệnh

en: _Insert Macro...
vi: C_hèn vĩ lệnh...

en: Insert a macro using a shortcut
vi: Chèn một vĩ lệnh dùng một phím tắt

en: _Add Macro...
vi: Thê_m vĩ lệnh...

en: Add a macro
vi: Thêm một vĩ lệnh

en: Macros...
vi: Vĩ lệnh...

en: Add/Edit/Remove macros
vi: Thêm/Sửa/Bỏ vĩ lệnh

en: Macro operations
vi: Thao tác vĩ lệnh

en: <b>Indicators</b>
vi: <b>Chỉ thị</b>

en: <b>Message colors</b>
vi: <b>Màu sắc thông điệp</b>

en: <b>Messages options</b>
vi: <b>Tùy chọn thông điệp</b>

en: Error message indicator style:
vi: Kiểu dáng chỉ thị thông điệp lỗi:

en: Errors:
vi: Lỗi:

en: Normal message indicator style:
vi: Kiểu dáng chỉ thị thông điệp thông thường:

en: Number of first characters to show:
vi: Số các ký tự đầu cần hiển thị:

en: Number of last characters to show:
vi: Số các ký tự cuối cần hiển thị:

en: Tabs position:
vi: Vị trí Tab:

en: Truncate long messages
vi: Cắt ngắn thông điệp dài

note: Error/Warning indication style in editor
en: Underline-Plain
    Underline-Squiggle
    Underline-TT
    Diagonal
    Strike-Out
vi: Gạch dưới
    Gạch dưới vặn vẹo
    Gạch dưới TT
    Chéo
    Gạch đè

en: Warning message indicator style:
vi: Kiểu dáng chỉ thị thông điệp cảnh báo :

en: Warnings:
vi: Cảnh báo :

en: Close all message tabs
vi: Đóng mọi thẻ thông điệp

en: No message details
vi: Không có chi tiết thông điệp

en: No Messages
vi: Không có thông điệp

en: No Infos
vi: Không có thông tin

en: No Warnings
vi: Không có cảnh báo

en: No Errors
vi: Không có lỗi

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Messages
vi: Thông điệp

en: Error writing %s
vi: Lỗi ghi %s

en: %d Message | %d Messages
vi[0]: %d thông điệp

en: %d Info | %d Infos
vi[0]: %d lời thông tin

en: %d Warning | %d Warnings
vi[0]: %d cảnh báo

en: %d Error | %d Errors
vi[0]: %d lỗi

en: _Copy Message
vi: _Chép thông điệp

en: Copy message
vi: Sao chép thông điệp

en: _Next Message
vi: Thông điệp _sau

en: Next message
vi: Thông điệp kế tiếp

en: _Previous Message
vi: Thông điệp t_rước

en: Previous message
vi: Thông điệp trước

en: _Save Message
vi: _Lưu thông điệp

en: Save message
vi: Lưu thông điệp

en: Next/Previous Message
vi: Thông điệp sau/trước

en: File/Directory to patch
vi: Tập tin/thư mục cần vá lỗi

en: Patch file
vi: Tập tin đắp vá

en: Patches
vi: Đắp vá

en: Patch
vi: Đắp vá

en: Please select the directory where the patch should be applied
vi: Hãy chọn thư mục cho đó cần áp dụng đắp vá

en: Patching %s using %s
vi: Đang vá lỗi %s dùng %s

en: Patching...
vi: Đang vá lỗi...

en: Patching...
vi: Đang vá lỗi...

en: There are unfinished jobs, please wait until they are finished.
vi: Có công việc đang chạy, hãy đợi đến khi hoàn tất.

en: Patch failed.
    Please review the failure messages.
    Examine and remove any rejected files.
vi: Đắp vá không thành công.
    Hãy xem lại các thông điệp lỗi.
    Kiểm tra và gỡ bỏ bất cứ tập tin bị từ chối nào.

en: Patching complete
vi: Hoàn tất vá lỗi

en: Dry run
vi: Chạy thực hành

en: File/Directory to patch:
vi: Tập tin/thư mục cần vá lỗi:

en: Patch file:
vi: Tập tin đắp vá:

en: Patch level:
vi: Cấp đắp vá:

note: Action name Stock icon, if any
en: _Tools
vi: _Công cụ

note: Action name Stock icon, if any
en: _Patch...
vi: Đắ_p vá...

en: Patch files/directories
vi: Vá lỗi tập tin/thư mục

en: Function Name
vi: Tên hàm

note: Total amount of time spent in this function, excluding those it calla. * This is the same as the "Seconds" field in the flat profile. Time spent in a subroutine of a function. Time spent in this function when it was called by its caller
en: Self
vi: Bản thân

en: Children
vi: Con

en: Calls
vi: Cuộc gọi

en: % Time
vi: %s Thời gian

en: Cumulative Seconds
vi: Giây lũy tích

note: The number of seconds that this function, excluding other functions it * calls, takes to execute.
en: Self Seconds
vi: Giây bản thân

note: The average number of milliseconds spent in a function, excluding * the functions that it calls.
en: Self ms/call
vi: Miligiây/cuộc gọi bản thân

note: Same as self ms/call, but includes called functions.
en: Total ms/call
vi: Tổng miligiây/cuộc gói

en: Could not get profiling data.
    
    Please check the path to this target's profiling data file.
vi: Không thể lấy dữ liệu đo hiệu năng sử dụng.
    
    Hãy kiểm tra đường dẫn đến tập tin dữ liệu đo hiệu năng sử dụng của đích này.

en: This target does not have any profiling data.
    
    Please ensure that the target is complied with profiling support and that it is run at least once.
vi: Đích không có dữ liệu đo hiệu năng sử dụng.
    
    Hãy kiểm tra lại đích được biên dịch với khả năng hỗ trợ đo hiệu năng sử dụng,
    và nó được chạy ít nhất một lần.

note: Action name Stock icon, if any
en: Profiler
vi: Công cụ đo hiệu năng

note: Action name Stock icon, if any
en: Select Target...
vi: Chọn đích...

note: Action name Stock icon, if any
en: Refresh
vi: Cập nhật

note: Action name Stock icon, if any
en: Delete Data
vi: Xoá dữ liệu

en: Application Performance Profiler
vi: Công cụ đo hiệu suất của ứng dụng

en: Flat Profile
vi: Hồ sơ phẳng

en: Call Graph
vi: Đồ thị cuộc gọi

en: Function Call Tree
vi: Cây cuộc gọi hàm

en: Function Call Chart
vi: Sơ đồ cuộc gọi hàm

en: <b>Called By</b>
vi: <b>Gọi bởi</b>

en: <b>Called</b>
vi: <b>Đã gọi</b>

en: <b>Functions</b>
vi: <b>Hàm</b>

en: <b>Profiling Data</b>
vi: <b>Dữ liệu đo hiệụ năng</b>

en: <b>Select Target to Profile</b>
vi: <b>Chọn đích về đó cần đo hiệu năng</b>

en: <b>Symbols</b>
vi: <b>Ký hiệu</b>

en: <b>Time Propagation</b>
vi: <b>Truyền thời gian</b>

en: Automatically refresh profile data display
vi: Tự động cập nhật ô hiển thị dữ liệu đo hiệu năng

en: Browse...
vi: Duyệt...

en: Do not propagate time for these symbols:
vi: Không truyền thời gian cho những ký hiệu này:

en: Do not show static functions
vi: Không hiển thị hàm tĩnh

en: Do not show these symbols:
vi: Không hiển thị những ký hiệu này:

en: Enter one symbol specification per line.
    
    For information on symbol specifications, see section 
    4.5 of the gprof info page.
vi: Nhập một đặc tả ký hiệu trên mỗi dòng.
    
    Để tìm thông tin về đặc tả ký hiệu,
    xem phần 4.5 của trang Info về gprof.

en: Options...
vi: Tùy chọn...

en: Profiling Options
vi: Tùy chọn đo hiệu năng

en: Propagate time for all symbols
vi: Truyền thời gian cho mọi ký hiệu

en: Propagate time for only these symbols:
vi: Truyền thời gian chỉ cho những ký hiệu này:

en: Select Other Target...
vi: Chọn đích khác...

en: Select Profiling Target
vi: Chọn đích đo hiệu năng

en: Show all symbols
vi: Hiện mọi ký hiệu

en: Show functions that could have been called but never were
vi: Hiện các hàm có thể gọi nhưng chưa

en: Show only these symbols:
vi: Hiện chỉ những ký hiệu này:

en: Show uncalled functions
vi: Hiện hàm chưa gọi

en: Use this profiling data file:
vi: Dùng tập tin dữ liệu đo hiệu năng này:

en: Could not find a valid project backend for the directory given (%s). Please select a different directory, or try upgrading to a newer version of Anjuta.
vi: Không tìm thấy một hậu phương dự án hợp lệ cho thư mục đưa ra (%s). Hãy chọn một thư mục khác, hoặc thử nâng cấp lên một phiên bản Anjuta mới hơn.

note: * Now we can't apply
en: Please, fix the configuration
vi: Hãy sửa chữa cấu hình

en: Project name: %s
    Project type: %s
    Project path: %s
vi: Tên dự án: %s
    Kiểu dự án: %s
    Đường dẫn dự án: %s

en: This assistant will import an existing project into Anjuta.
vi: Trợ lý sẽ nhập vào Anjuta một dự án đã có.

en: Import Project
vi: Nhập dự án

en: <b>Enter the project name:</b>
vi: <b>Nhập tên dự án:</b>

en: <b>Enter the base path of your project:</b>
vi: <b>Nhập đường dẫn cơ bản của dự án:</b>

en: Select project directory
vi: Chọn thư mục dự án

en: Project to Import
vi: Dự án cần nhập

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Generation of project file failed. Cannot find an appropriate project template to use. Please make sure your version of Anjuta is up to date.
vi: Lỗi phát sinh tập tin dự án.
    Không tìm thấy một mẫu dự án thích hợp để sử dụng.
    Hãy kiểm tra xem phiên bản Anjuta này là hiện thời.

en: A file named "%s" already exists. Do you want to replace it?
vi: Một tập tin tên « %s » đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: A file named "%s" cannot be written: %s.  Check if you have write access to the project directory.
vi: Một tập tin tên « %s » không thể ghi được: %s. Hãy kiểm tra xem bạn có quyền ghi vào thư mục dự án.

en: Add Source
vi: Thêm nguồn

en: New Group
vi: Nhóm mới

en: New Target
vi: Đích mới

en: Select the _target for the new source files:
vi: Chọn đích cho các _tập tin nguồn mới:

en: Source files:
vi: Tập tin nguồn:

en: Specify _where to create the group:
vi: Ghi rõ nên tạo nhóm ở đâ_u :

en: Specify _where to create the target:
vi: Ghi rõ nên tạo đích ở đâ_u :

en: Target _name:
vi: Tê_n đích:

en: Target _type:
vi: _Kiểu đích:

en: _Group name:
vi: Tên nhó_m:

en: _Select file to add...
vi: _Chọn tập tin cần thêm...

en: Project
vi: Dự án

en: GbfProject Object
vi: Đối tượng GbfProject

en: No project loaded
vi: Chưa nạp dự án

en: Couldn't load glade file
vi: Không thể nạp tập tin Glade

en: Can not add group
vi: Không thể thêm nhóm

en: No parent group selected
vi: Chưa chọn nhóm cấp trên

en: Can not add target
vi: Không thể thêm đích

en: No group selected
vi: Chưa chọn nhóm

en: Select sources...
vi: Chọn nguồn...

en: Can not add source files
vi: Không thể thêm tập tin nguồn

en: No target has been selected
vi: Chưa chọn đích

en: Project properties
vi: Thuộc tính dự án

en: Target properties
vi: Thuộc tính đích

en: Group properties
vi: Thuộc tính nhóm

en: No properties available for this target
vi: Không có thuộc tính sẵn sàng cho đích này

en: Failed to refresh project: %s
vi: Lỗi cập nhật dự án: %s

en: Are you sure you want to remove the following group from project?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ nhóm theo đây khỏi dự án không?

en: Group: %s
    
    The group will not be deleted from file system.
vi: Nhóm: %s
    
    Nhóm sẽ không bị xoá khỏi hệ thống tập tin.

en: Are you sure you want to remove the following target from project?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ đích theo đây khỏi dự án không?

en: Target: %s
vi: Đích: %s

en: Are you sure you want to remove the following source file from project?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ tập tin mã nguồn theo đây khỏi dự án không?

en: Source: %s
    
    The source file will not be deleted from file system.
vi: Nguồn: %s
    
    Tập tin mã nguồn sẽ không bị xoá khỏi hệ thống tập tin

en: Failed to remove '%s':
    %s
vi: Lỗi gỡ bõ « %s »:
    %s

en: Failed to retrieve URI info of %s: %s
vi: Lỗi lấy thông tin về địa chỉ URI của %s:%s

en: _Project
vi: _Dự án

en: _Properties
vi: Th_uộc tính

en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

en: Refresh project manager tree
vi: Cập nhật cây quản lý dự án

en: Add _Group...
vi: Thêm _nhóm...

en: Add a group to project
vi: Thêm một nhóm vào dự án

en: Add _Target...
vi: _Thêm đích...

en: Add a target to project
vi: Thêm một đích vào dự án

en: Add _Source File...
vi: Thê_m tập tin nguồn...

en: Add a source file to project
vi: Thêm một tập tin mã nguồn vào dự án

en: Close Pro_ject
vi: Đón_g dự án

en: Close project
vi: Đóng dự án

en: Properties of group/target/source
vi: Thuộc tính về nhóm/đích/nguồn

en: _Add To Project
vi: Thêm vào _dự án

en: Add _Group
vi: Thêm _nhóm

en: Add _Target
vi: _Thêm đích

en: Add _Source File
vi: Thê_m tập tin nguồn

en: Re_move
vi: _Bỏ

en: Remove from project
vi: Gỡ bỏ khỏi dự án

en: Loading project: %s
vi: Đang nạp dự án: %s

en: Created project view...
vi: Đã tạo ô xem dự án...

en: Failed to parse project (the project is opened, but there will be no project view) %s: %s
vi: Lỗi phân tích cú pháp của dự án (dự án còn mở, nhưng sẽ không có ô xem dự án) %s: %s

en: Error closing project: %s
vi: Lỗi đóng dự án: %s

en: Project manager actions
vi: Hành vi quản lý dự án

en: Project manager popup actions
vi: Hành vi tự mở quản lý dự án

en: Initializing Project...
vi: Đang sơ khởi dự án...

en: Project Loaded
vi: Dự án đã được nạp

en: <b>Details</b>
vi: <b>Chi tiết</b>

en: Error
vi: Lỗi

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Message
vi: Thông điệp

en: <b>Confirm the following information:</b>
vi: <b>Xác nhận thông tin sau :</b>

note: The project type is translated too, it is something like * generic, GNOME applet, Makefile project...
en: Project Type: %s
vi: Kiểu dự án: %s

en: Unable to find any project template in %s
vi: Không tìm thấy mẫu dự án trong %s

en: 
    Field "%s" is mandatory. Please enter it.
vi: 
    Trường « %s » bắt buộc phải điền vào. Hãy gõ vào nó.

en: Field "%s" must start with a letter, a digit or an underscore and contains only letters, digits, underscore, minus and dot. Please fix it.
vi: Trường « %s » phải bắt đầu với một chữ cái, chữ số hay gạch dưới, và bao gồm chỉ chữ cái, cữ số, gạch dưới, dấu trừ và dấu chấm. Hãy sửa chữa nó.

en: Unknown error.
vi: Lỗi không rõ.

en: Directory "%s" is not empty. Project creation could fail if some files cannot be written. Do you want to continue?
vi: Thư mục « %s » không trống. Tiến trình tạo dự án có thể không thành công nếu một số tập tin không thể ghi được. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: File "%s" already exists. Do you want to overwrite it?
vi: Tập tin « %s » đã có. Bạn có muốn ghi đè lên nó không?

en: Invalid entry
vi: Mục nhập không hợp lệ

en: Dubious entry
vi: Mục nhập lờ mờ

en: 
    Missing programs: %s.
vi: 
    Thiếu chương trình: %s.

en: 
    Missing packages: %s.
vi: 
    Thiếu gói: %s.

en: Some important programs or development packages required to build this project are missing. Please make sure they are installed properly before generating the project.
vi: Vẫn thiếu một số chương trình hay gọi phát triển quan trọng đòi hỏi để xây dựng dự án này. Hãy chắc là chúng được cài đặt đúng trước khi phát sinh dự án.

en: The missing programs are usually part of some distrubution packages and can be searched in your Application Manager. Similarly, the development packages are contained in special packages that your distribution provide to allow development of projects based on them. They usually end with -dev or -devel suffix in package names and can be found by searching in your Application Manager.
vi: Các chương trình còn thiếu thường thuộc về một số gói phân phối và có thể được tìm trong Bộ Quản lý Ứng dụng. Tương tự, các gói phát triển nằm trong gói đặc biệt được bản phân phối cung cấp để cho phép phát triển dự án dựa vào chúng. Tên gói này thường kết thúc bằng đuôi « -dev » hay « -devel », và có thể được tìm bằng cách tìm kiếm qua Bộ Quản lý Ứng dụng.

en: Missing components
vi: Thiếu thành phần

en: Unable to build project assistant user interface reading %s.
vi: Không thể xây dựng giao diện người dùng của trợ lý dự án khi đọc %s.

en: New project has been created successfully.
vi: Dự án mới đã được tạo thành công.

en: New project creation has failed.
vi: Lỗi tạo dự án mới.

en: Skipping %s: file already exists
vi: Đang bỏ qua %s: tập tin đã có

en: Creating %s ... Fail to create directory
vi: Đang tạo %s... lỗi tạo thư mục

en: Creating %s (using AutoGen)... %s
vi: Đang tạo %s (dùng Tự động Phát sinh)... %s

en: Creating %s ... %s
vi: Đang tạo %s... %s

note: The %s is a name of a unix command line, by example * cp foobar.c project
en: Executing: %s
vi: Đang thực hiện: %s

en: New Project Assistant
vi: Trợ lý dự án mới

en: No
vi: Không

en: Select directory
vi: Chọn thư mục

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: Choose directory
vi: Chọn thư mục

en: Choose file
vi: Chọn tập tin

en: Icon choice
vi: Chọn biểu tượng

en: A GNOME applet project
vi: Một dự án tiểu dụng GNOME

en: A generic C++ project
vi: Một dự án C++ chung

en: A generic GNOME project
vi: Một dự án GNOME chung

en: A generic GTK+ project
vi: Một dự án GTK+ chung

en: A generic GTKmm (C++) project
vi: Một dự án GTKmm (C++) chung

en: A generic Xlib dock applet
vi: Một tiểu dụng neo Xlib chung

en: A generic Xlib project
vi: Một dự án Xlib chung

en: A generic java project using automake project management
vi: Một dự án Java chung được automake quản lý

en: A generic minimal and flat project
vi: Một dự án tối thiểu phẳng chung

en: A generic natively compiled java project using the GNU Java Compiler (gcj)
vi: Một dự án Java chung được biên dịch sở hữu dùng công cụ Biên dịch Java GNU (gcj)

en: A generic project
vi: Một dự án chung

en: A generic python project using automake project management
vi: Một dự án Python chung được automake quản lý

en: A generic wx Widgets project
vi: Một dự án wx Widgets chung

en: A sample SDL project
vi: Một dự án SDL ví dụ

en: Add C++ support:
vi: Thêm hỗ trợ C++:

en: Add gtk-doc system:
vi: Thêm hệ thống gtk-doc:

en: Add internationalization:
vi: Thêm quốc tế hoá:

en: Add shared library support:
vi: Thêm hỗ trợ thư viện dùng chung:

en: Adds C++ support to the project so that C++ source files can be built
vi: Thêm hỗ trợ C++ vào dự án, để xây dựng các tập tin mã nguồn C++

en: Adds support for building shared libraries in your project
vi: Thêm hỗ trợ để xây dựng thư viện dùng chung trong dự án

en: Adds support for internationalization so that your project can have translations in different languages
vi: Thêm hỗ trợ chức năng quốc tế hoá, để dự án có bản dịch bằng các ngôn ngữ khác nhau

en: Anjuta Plugin
vi: Phần bổ sung Anjuta

en: Anjuta plugin project that uses libanjuta framework
vi: Dự án phần bổ sung Anjuta dùng khuôn khổ libanjuta

en: Applet Title:
vi: Tên tiểu dụng:

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Berkeley Software Distribution License (BSD)
vi: Giấy Phép Phân Phối Phần mềm Berkeley (BSD)

en: Comma separated, other plugins that this plugin depends on. It could be either primary interface name or plugin location (library:class)
vi: Danh sách định giới bằng dấu phẩy chứa các phần bổ sung vào chúng phần bổ sung này phụ thuộc. Có thể là tên giao diện chính hay vị trí phần bổ sung (thư_viện:hạng_

en: Configure external packages
vi: Cấu hình gói bên ngoài

en: Configure external packages:
vi: Cấu hình gói bên ngoài:

en: Create a template glade interface file
vi: Tạo một tập tin giao diện Glade mẫu

en: Create glade interface file
vi: Tạo tập tin giao diện Glade

en: Destination:
vi: Ðích:

en: Display description of the applet
vi: Hiển thị mô tả về tiểu dụng

en: Display description of the plugin
vi: Hiển thị mô tả về phần bổ sung

en: Display title of the applet
vi: Hiển thị tên của tiểu dụng

en: Display title of the plugin
vi: Hiển thị tên phần bổ sung

en: Django Project
vi: Dự án Django

en: Django Project information
vi: Thông tin dự án Django

en: Email address:
vi: Địa chỉ thư :

en: GCJ needs to know which class contains the main() function
vi: GCJ cần biết hạng nào chứa hàm main()

en: GNOME Applet
vi: Tiểu dụng GNOME

en: General Project Information
vi: Thông tin dự án chung

en: Generic
vi: Chung

en: Generic (Minimal)
vi: Chung (Tối Thiểu)

en: Generic C++
vi: C++ chung

en: Generic gcj compiled java
vi: Java biên dịch bằng gcj chung

en: Generic java (automake)
vi: Java chung (automake)

en: Generic python (automake)
vi: Python chung (automake)

en: Give a package name that your project require. You may also mention what is the required version of the package. For example, 'libgnomeui-2.0' or 'libgnomeui-2.0 >= 2.2.0'
vi: Nhập một tên gói đòi hỏi cho dự án này. Cũng có thể ghi rõ phiên bản thích hợp, v.d. « libgnomeui-2.0 » hay « libgnomeui-2.0 >= 2.2.0 »

en: Icon File:
vi: Tập tin biểu tượng:

en: Icon file for the plugin
vi: Tên biểu tượng cho phần bổ sung

en: Implement plugin interfaces
vi: Thực hiện giao diện phần bổ sung

en: Interface implemented by the plugin
vi: Giao diện được phần bổ sung thực hiện

en: Interface:
vi: Giao diện:

en: License
vi: Giấy phép

en: Main Class:
vi: Hạng chính:

en: Main class
vi: Hạng chính

en: Makefile project
vi: Dự án Makefile

en: Makefile-based project
vi: Dự án dựa vào Makefile

en: Mininum SDL version required
vi: Phiên bản SDL tối thiểu đòi hỏi

en: Name of the value to watch
vi: Tên của giá trị cần theo dõi

en: No license
vi: Không có giấy phép

en: Options for project build system
vi: Tùy chọn về hệ thống xây dựng dự án

en: Plugin Class Name:
vi: Tên hạng phần bổ sung:

en: Plugin Dependencies:
vi: Quan hệ phụ thuộc của phần bổ sung:

en: Plugin Description:
vi: Mô tả phần bổ sung:

en: Plugin Title:
vi: Tên phần bổ sung:

en: Plugin class name
vi: Tên hạng phần bổ sung

en: Plugin has menus or/and toolbars
vi: Phần bổ sung có trình đơn và/hay thanh công cụ

en: Plugin interfaces to implement
vi: Giao diện phần bổ sung cần thực hiện

en: Project Name:
vi: Tên dự án:

en: Project directory, output file etc.
vi: Thư mục dự án, tập tin kết xuất v.v.

en: Project directory:
vi: Thư mục dự án:

en: Project name must not contain spaces, because it will be the name of the project build target (executable, library etc.)
vi: Tên dự án không được chứa dấu cách, vì nó sẽ là tên của đích xây dựng dự án (tập tin thực thi, thư viện v.v.)

en: Project name:
vi: Tên dự án:

en: Project options
vi: Tùy chọn dự án

en: Python webproject using Django Web Framework
vi: Dự án Web Python dùng Khuôn Khổ Web Django

en: Require Package:
vi: Đòi hỏi gói:

en: Require SDL version:
vi: Đòi hỏi phiên bản SDL:

en: Require SDL_gfx library
vi: Đòi hỏi thư viện SDL_gfx

en: Require SDL_gfx:
vi: Đòi hỏi SDL_gfx:

en: Require SDL_image library
vi: Đòi hỏi thư viện SDL_image

en: Require SDL_image:
vi: Đòi hỏi SDL_image:

en: Require SDL_mixer library
vi: Đòi hỏi thư viện SDL_mixer

en: Require SDL_mixer:
vi: Đòi hỏi SDL_mixer:

en: Require SDL_net library
vi: Đòi hỏi thư viện SDL_net

en: Require SDL_net:
vi: Đòi hỏi SDL_net:

en: Require SDL_ttf library
vi: Đòi hỏi thư viện SDL_ttf

en: Require SDL_ttf:
vi: Đòi hỏi SDL_ttf:

en: Select code license
vi: Chọn giấy phép mã

en: Shell values to watch
vi: Giá trị trình bao cần theo dõi

en: Use libglade for the UI
vi: Dùng libglade cho UI

en: Use pkg-config to add library support from other packages
vi: Dùng pkg-config để thêm hỗ trợ thư viện từ gói khác

en: Use the libglade-2.0 library to load the glade interface file at runtime
vi: Dùng thư viện libglade-2.0 để nạp tập tin giao diện Glade vào lúc chạy

en: Value Name:
vi: Tên giá trị:

en: Values to watch
vi: Giá trị cần theo dõi

en: Whether the plugin has menus or toolbars
vi: Phần bổ sung có trình đơn hay thanh công cụ

en: Xlib dock
vi: Neo Xlib

en: gtk-doc is used to compile API documentations for GObject based classes
vi: gtk-doc được dùng để biên dịch tài liệu hướng API cho hạng dựa vào GObject

en: project name
vi: tên dự án

en: Choose a working directory
vi: Chọn thư mục làm việc

en: Environment Variables:
vi: Biến môi trường:

en: Program Parameters
vi: Tham số chương trình

en: Program:
vi: Chương trình:

en: Run In Terminal
vi: Chạy trên dòng lệnh

en: Working Directory:
vi: Thư mục làm việc:

en: Program '%s' does not exist
vi: Dự án « %s » không tồn tại

note: Only local directory are supported
en: Program directory '%s' is not local
vi: Thư mục chương trình « %s » không phải cục bộ

en: Load Target to run
vi: Nạp đích cần chạy

en: Name
vi: Tên

en: The program is running.
    Do you want to restart it?
vi: Chương trình đang chạy.
    Bạn có muốn khởi chạy lại nó không?

note: Action name Stock icon, if any
en: _Run
vi: _Chạy

en: Execute
vi: Thực hiện

en: Run program without debugger
vi: Chạy chương trình mà không gỡ lỗi

en: Stop Program
vi: Dừng chương trình

en: Kill program
vi: Giết chương trình

en: Program Parameters...
vi: Tham số chương trình...

en: Set current program, arguments and so on
vi: Đặt chương trình hiện thời, các đối số v.v.

en: Run operations
vi: Thao tác chạy

note: Action name Stock icon, if any
en: _Sample action
vi: Hành vi _mẫu

note: Display label short-cut
en: Sample action
vi: Hành vi mẫu

en: Sample file operations
vi: Thao tác tập tin mẫu

en: SamplePlugin
vi: Phần bổ sung mẫu

en: <b>Autocompletion</b>
vi: <b>Tự động điền nốt</b>

en: <b>Basic Indentation</b>
vi: <b>Thụt lề cơ bản</b>

en: <b>Code folding</b>
vi: <b>Gấp mã</b>

en: <b>Highlight style</b>
vi: <b>Kiểu dáng tô sáng</b>

en: <b>Misc options</b>
vi: <b>Tùy chọn lặt vặt</b>

en: <b>Other colors</b>
vi: <b>Màu sắc khác</b>

en: <b>Print options</b>
vi: <b>Tùy chọn in ấn</b>

en: Add line number every:
vi: Đánh số thứ tự dòng mỗi:

en: Add page header
vi: Thêm phần đầu trang

en: Attributes:
vi: Thuộc tính:

en: Autocomplete XML/HTML closing tags
vi: Tự động điền nốt thẻ đóng XML/HTML

en: Autocompletion pop up choices
vi: Tự động điền nốt tự mở ô lựa chọn

en: Background color:
vi: Màu nền:

en: Basic Indentation
vi: Thụt lề cơ bản

en: Bold
vi: Đậm

en: Calltip background:
vi: Nền gợi ý cuộc gọi

en: Caret (cursor) color:
vi: Màu dấu mũ (con chạy):

en: Caret blink period in ms
vi: Khoảng nháy con chạy theo miligiây

en: Choose autocomplete for single match
vi: Bật tự động điền nốt để khớp một lần

en: Collapse all code folds on file open
vi: Co lại mọi cấp mã khi mở tập tin

en: Colors & Fonts
vi: Màu sắc và Phông chữ

en: Colour
vi: Màu

en: Compact folding
vi: Co lại gọn

en: Disable syntax highlighting
vi: Tắt tô sáng cú pháp

en: Draw line below folded lines
vi: Vẽ đường dưới dòng co lại

note: Column where a vertical line will be drawn to indicate that lines should not be longer
en: Edge column
vi: Cột cạnh

en: Editor caret (cursor) width in pixels
vi: Độ rộng con chạy soạn thảo theo điểm ảnh

en: Enable HTML tags folding
vi: Bật co lại thẻ HTML

en: Enable automatic indentation
vi: Bật tự động thụt lề

en: Enable braces check
vi: Bật kiểm tra ngoặc móc

en: Enable code folding
vi: Bật co lại cấp mã

en: Enable comments folding
vi: Bật co lại ghi chú

en: Enable line wrap
vi: Bật ngắt dòng

en: Enable python comments folding
vi: Bật co lại ghi chú Python

en: Enable python quoted strings folding
vi: Bật co lại chuỗi trích dẫn Python

en: Filter extraneous characters in DOS mode
vi: Lọc ra các ký tự ngoại lai ở chế độ DOS

en: Fold style:
vi: Kiểu dáng co lại:

en: Font:
vi: Phông:

en: Fonts and colors for editor
vi: Phông chữ và màu sắc cho trình soạn thảo

en: Foreground color:
vi: Màu chữ :

en: Indent closing braces
vi: Thụt vào ngoặc móc đóng

en: Indent opening braces
vi: Thụt vào ngoặc móc mở

en: Indentation size in spaces:
vi: Khoảng thụt vào theo dấu cách:

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Line numbers margin width in pixels
vi: Độ rộng lề số thứ tự dòng theo điểm ảnh

note: If the user presses enter, the indentation of the current line will automatically be added to the next line
en: Maintain past Indentation
vi: Bảo tồn đẳng sau vị trí thụt vào

en: Margin Fold visible
vi: Hiện nơi co lại lề

en: Margin Linenum visible
vi: Hiện số thứ tự dòng lề

en: Margin Marker visible
vi: Hiện đánh dấu lề

en: Mode:
vi: Chế độ :

en: Monochrome
vi: Đơn sắc

en: Plus/Minus
    Arrows
    Circular
    Squares
vi: Cộng/Trừ
    Mũi tên
    Hình tròn
    Hình vuông

en: Pressing backspace un-indents
vi: Bấm xoá lùi thì bỏ khoảng thụt vào

en: Pressing tab inserts indentation
vi: Bấm Tab thì thụt vào

en: Printing
vi: In ấn

en: Select highlight style to edit:
vi: Chọn kiểu dáng tô sáng cần sửa:

en: Selection background:
vi: Nền lựa chọn:

en: Selection foreground:
vi: Chữ được chọn:

en: Strip trailling spaces on file save
vi: Bỏ dấu cách theo sau khi lưu tập tin

en: Tab size in spaces:
vi: Khoảng Tab theo dấu cách:

en: Underlined
vi: Gạch dưới

en: Use default
vi: Dùng mặc định

en: Use tabs for indentation
vi: Dùng khoảng Tab để thụt vào

en: View EOL chars
vi: Xem ký tự EOL

en: View Indentation Guides
vi: Xem dấu ngụ ý thụt vào

en: View Line Wrap
vi: Xem chỗ ngắt dòng

en: View Whitespaces
vi: Xem khoảng trắng

en: View indentation whitespaces
vi: Xem khoảng trắng thụt vào

note: Next bookmark at the end of the file will jump to the first bookmark from the beginning
en: Wrap bookmarks search around
vi: Cuộn tìm liên kết thường dùng

en: File: %s
vi: Tập tin: %s

en: Unable to get text buffer for printing
vi: Không thể lấy vùng đệm văn bản để in ấn

en: No file to print!
vi: Không có tập tin cần in.

en: Scintilla Editor
vi: Bộ soạn thảo Scintilla

en: The file '%s' has been changed.
    Do you want to reload it ?
vi: Tập tin « %s » bị sửa đổi.
    Muốn nạp lại nó ?

en: The file '%s' has been changed.
    Do you want to loose your changes and reload it ?
vi: Tập tin « %s » bị sửa đổi.
    Muốn nạp lại nó (cũng mất hẳn các thay đổi của bạn) ?

en: The file '%s' has been deleted.
    Do you confirm and close it ?
vi: Tập tin « %s » đã được xoá.
    Bạn có xác nhận và đóng nó không?

en: The file '%s' has been deleted.
    Do you want to loose your changes and close it ?
vi: Tập tin « %s » bị xoá.
    Muốn đóng nó (cũng mất hẳn các thay đổi của bạn) ?

en: Could not get file info
vi: Không thể lấy thông tin về tập tin

note: DEBUG_PRINT ("%s", "This file is too big. Unable to allocate memory.");
en: This file is too big. Unable to allocate memory.
vi: Tập tin quá lớn nên không thể cấp phát bộ nhớ.

en: Could not open file
vi: Không thể mở tập tin

en: Error while reading from file
vi: Gặp lỗi khi đọc từ tập tin

en: The file does not look like a text file or the file encoding is not supported. Please check if the encoding of file is in the supported encodings list. If not, add it from the preferences.
vi: Tập tin không hình như một tập tin văn bản, hoặc bảng mã tập tin không được hỗ trợ. Hãy kiểm tra nếu bảng mã của tập tin nằm trong danh sách các bảng mã được hỗ trợ. Không thì thêm nó trong Tùy thích.

en: Loading file...
vi: Đang nạp tập tin...

en: Could not load file: %s
    
    Details: %s
vi: Không thể nạp tập tin: %s
    
    Chi tiết: %s

en: File loaded successfully
vi: Tập tin đã được nạp

en: Saving file...
vi: Đang lưu tập tin...

en: Could not save intermediate file %s: %s
vi: Không thể lưu tập tin trung gian %s: %s

en: File saved successfully
vi: Tập tin đã được lưu

en: Cannot load Global defaults and configuration files:
    %s.
    This may result in improper behaviour or instabilities.
    Anjuta will fall back to built in (limited) settings
vi: Không thể nạp các giá trị mặc định toàn cục
    và tập tin cấu hình:
    %s.
    Trường hợp này có thể gây ra ứng xử không thích hợp
    hay không ổn định. Trình Anjuta sẽ dự trữ thiết lập
    dựng sẵn (bị hạn chế).

en: <b>Scratchbox Options</b>
vi: <b>Tùy chọn Hộp Thử</b>

en: Scratchbox directory:
vi: Thư mục Hộp Thử:

en: Scratchbox target:
vi: Đích Hộp Thử:

en: Scratchbox version:
vi: Phiên bản Hộp Thử:

en: Select Scratchbox Folder
vi: Chọn thư mục Hộp Thử

en: Scratchbox
vi: Hộp Thử

note: Public functions *---------------------------------------------------------------------------
en: <b>Actions</b>
vi: <b>Hành vi</b>

en: <b>File Filter</b>
vi: <b>Lọc tập tin</b>

en: <b>Parameters</b>
vi: <b>Tham số</b>

en: <b>Scope</b>
vi: <b>Phạm vi</b>

note: User can select variables that contain lists of files, so this is a combined noun
en: <b>Search variable</b>
vi: <b>Biến tìm kiếm</b>

en: Backward
vi: Ngược

en: Basic Search & Replace
vi: Tìm và Thay thế cơ bản

en: Choose Directories:
vi: Chọn thư mục:

en: Choose Files:
vi: Chọn tập tin:

en: Expand regex back references
vi: Mở rộng tham chiếu ngược biểu thức chính quy

en: Find & Replace
vi: Tìm và thay thế

en: Forward
vi: Chuyển tiếp

note: the order of these matters - it must match the order of the corresponding radio buttons on another page
en: Full Buffer
vi: Bộ đệm đầy

en: Greedy matching
vi: Khớp hám

en: Ignore Binary Files
vi: Bỏ qua tập tin nhị phân

en: Ignore Directories:
vi: Bỏ qua thư mục:

en: Ignore Files:
vi: Bỏ qua tập tin:

en: Ignore Hidden Directories
vi: Bỏ qua thư mục ẩn

en: Ignore Hidden Files
vi: Bỏ qua tập tin ẩn

en: Match at start of word
vi: Khớp ở đầu từ

en: Match complete lines
vi: Khớp toàn dòng

en: Match complete words
vi: Khớp nguyên từ

en: Maximum Actions
vi: Số tối đa các hành vi

en: Modify
vi: Sửa

en: New Name:
vi: Tên mới :

en: No Limit
vi: Vô hạn

en: Regular expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Replace With:
vi: Thay thế bằng:

en: Search Action:
vi: Hành vi tìm kiếm:

en: Search Direction:
vi: Hướng tìm kiếm:

note: This is "the search expression" (noun)
en: Search Expression
vi: Biểu thức tìm kiếm

note: This is "the search expression" (noun)
en: Search Expression:
vi: Biểu thức tìm kiếm:

en: Search In:
vi: Tìm trong:

en: Search Recursively
vi: Tìm kiếm đệ quy

en: Search Target
vi: Đích tìm kiếm

en: Setting
vi: Thiết lập

en: _Find...
vi: _Tìm...

en: Search for a string or regular expression in the editor
vi: Tìm kiếm một chuỗi hay biểu thức chính quy trong trình soạn thảo

en: Find _Next
vi: Tìm tiế_p

en: Repeat the last Find command
vi: Lặp lại lệnh Tìm cuối

en: Find _Previous
vi: Tìm n_gược

en: Find and R_eplace...
vi: Tìm và Tha_y thế...

en: Search for and replace a string or regular expression with another string
vi: Tìm kiếm và thay thế một chuỗi hay biểu thức chính quy bằng một chuỗi khác

en: Search and Replace
vi: Tìm và Thay thế

en: Fin_d in Files...
vi: Tì_m trong tập tin...

en: Search for a string in multiple files or directories
vi: Tìm kiếm một chuỗi trong nhiều tập tin hay thư mục

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: Basic Search
vi: Tìm kiếm cơ bản

en: Current Buffer
vi: Vùng đệm hiện thời

en: Current Selection
vi: Vùng chọn hiện có

en: Current Block
vi: Khối hiện tại

en: Current Function
vi: Hàm hiện thời

en: All Open Buffers
vi: Mọi vùng đệm còn mở

en: All Project Files
vi: Mọi tập tin dự án

note: {SR_VARIABLE, N_("Specify File List")},
en: Specify File Patterns
vi: Ghi rõ mẫu tập tin

en: Select next match
vi: Chọn lần tìm kế tiếp

en: Bookmark all matched lines
vi: Lưu liên kết đến mỗi dòng tương ứng

en: Mark all matches
vi: Đánh dấu mỗi kết quả

en: List matches in find pane
vi: Liệt kê kết quả trong ô tìm

en: Replace next match
vi: Thay thế mục khớp kế tiếp

en: Replace all matches
vi: Thay thế mọi mục khớp

note: Avoid space in translated string
en: Find:
vi: Tìm:

en: Replace
vi: Thay thế

en: Search complete
vi: Tìm kiếm hoàn tất

en: Replace All
vi: Thay thế tất cả

en: The match "%s" was not found. Wrap search around the document?
vi: Không tìm thấy « %s ». Cuộn tiến trình tìm kiếm qua tài liệu không?

en: The match "%s" was not found.
vi: Không tìm thấy chuỗi « %s ».

en: The maximum number of results has been reached.
vi: Đã tới số tối đa các kết quả.

en: %d match has been replaced. | %d matches have been replaced.
vi[0]: Đã tìm và thay thế %d lần.

en: Unable to build user interface for Search And Replace
vi: Không thể xây dựng giao diện người dùng cho chức năng Tìm và Thay thế

en: The file '%s' on the disk is more recent than the current buffer.
    Do you want to reload it?
vi: Tập tin « %s » trên đĩa vẫn mới hơn vùng đệm hiện thời.
    Muốn nạp lại nó ?

en: The file '%s' has been deleted on the disk.
    Do you want to close it?
vi: Tập tin « %s » bị xoá.
    Muốn đóng nó ?

note: Could not open <filename>: <error message>
en: Could not open %s: %s
vi: Không thể mở %s: %s

en: The file '%s' is read-only! Edit anyway?
vi: Tập tin « %s » là chỉ-đọc. Vẫn sửa ?

note: Could not open <filename>: <error message>
en: Could not save %s: %s
vi: Không thể lưu %s: %s

en: Could not save file because filename not yet specified
vi: Không thể lưu tập tin vì chưa ghi rõ tên tập tin

en: New file %d
vi: Tập tin mới %d

en: Preparing pages for printing
vi: Đang chuẩn bị các trang để in ấn

en: <b>Color scheme:</b>
vi: <b>Lược đồ màu :</b>

en: <b>Font:</b>
vi: <b>Phông chữ :</b>

en: <b>Indentation and auto-format options</b>
vi: <b>Tùy chọn thụt vào và tự động định dạng</b>

en: <b>View</b>
vi: <b>Xem</b>

en: Create backup files
vi: Tạo tập tin sao lưu

en: Font
vi: Phông

en: Highlight current line
vi: Tô sáng dòng hiện tại

en: Highlight matching brackets
vi: Tô sáng ngoặc khớp

en: Highlight syntax
vi: Tô sáng cú pháp

en: Print Linenumbers
vi: In số thứ tự dòng

en: Print page footer
vi: In chân trang

en: Print page header
vi: In đầu trang

en: Right margin position in characters
vi: Vị trí của lề phải theo ký tự

en: Show line numbers
vi: Hiện số thứ tự dòng

en: Show marks
vi: Hiện đánh dấu

en: Show right margin
vi: Hiện lề phải

en: Use theme font
vi: Dùng phông chữ sắc thái

en: Wrap long lines to fit on paper
vi: Cuộn dòng dài để vừa trên tờ giấy

en: Starter
vi: Bộ bắt đầu

en: Create File/Project
vi: Tạo Tập tin/Dự án

en: Recent Projects
vi: Dự án Vừa làm

en: Links
vi: Liên kết

en: Anjuta Home Page
vi: Trang chủ Anjuta

en: Anjuta Manual
vi: Sổ tay Anjuta

en: Gnome Online API Documentation
vi: Tài liệu API Trực tuyến GNOME

en: <b>Branch/Tag URL:</b>
vi: <b>URL nhánh/thẻ:</b>

en: <b>End Revision:</b>
vi: <b>Bản sửa đổi cuối:</b>

en: <b>File or directory to diff:</b>
vi: <b>Tập tin hay thư mục cần khác biệt:</b>

en: <b>File/URL to Remove:</b>
vi: <b>Tập tin/URL cần gỡ bỏ :</b>

en: <b>First Path:</b>
vi: <b>Đường dẫn 1:</b>

en: <b>Second Path:</b>
vi: <b>Đường dẫn 2:</b>

en: <b>Select Changes to Revert:</b>
vi: <b>Chọn các thay đổi cần hoàn nguyên:</b>

en: <b>Source/Destination Paths:</b>
vi: <b>Đường dẫn nguồn/đích:</b>

en: <b>Start Revision:</b>
vi: <b>Bản sửa đổi đầu :</b>

en: <b>Subversion Options</b>
vi: <b>Tùy chọn SVN</b>

en: <b>Working Copy Path:</b>
vi: <b>Đường dẫn đến bản sao làm việc:</b>

en: Add file/directory
vi: Thêm tập tin/thư mục

en: Copy files/folders
vi: Chép tập tin/thư mục

en: Diff Selected Revisions
vi: Khác biệt những bản sửa đổi được chọn

en: Diff file/directory
vi: Khác biệt tập tin/thư mục

en: Diff to Previous
vi: Khác biệt với bản trước

en: Ignore ancestry
vi: Bỏ qua tổ tiên

en: Merge changes into working copy
vi: Trộn các thay đổi vào bản sao làm việc

en: Other Revision:
vi: Bản sửa đổi khác:

en: Realm:
vi: Địa hạt:

en: Recurse
vi: Đệ quy

en: Remember Password
vi: Nhớ mật khẩu

en: Remember this decision
vi: Nhớ sự quyết định này

en: Remove file/directory
vi: Gỡ bỏ tập tin/thư mục

en: Repository Head
vi: Đầu kho lưu

en: Repository authorization
vi: Xác thực với kho lưu

en: Revert Changes
vi: Hoàn nguyên thay đổi

en: Save open files before diffing
vi: Lưu các tập tin còn mở trước khi khác biệt

en: Source:
vi: Nguồn:

en: Subversion Preferences
vi: Tùy thích SVN

en: Switch to branch/tag
vi: Chuyển sang nhánh/thẻ

en: Trust server
vi: Tin cậy máy phục vụ

en: Update file/directory
vi: Cập nhật tập tin/thư mục

en: Use first path
vi: Dùng đường dẫn 1

en: View Log
vi: Xem bản ghi

en: View Selected Revision
vi: Xem bản sửa đổi được chọn

en: Whole Project
vi: Dự án hoàn toàn

en: Working Copy
vi: Bản sao làm việc

en: realm
vi: địa hạt

note: Action name Stock icon, if any
en: _Subversion
vi: _SVN

note: Display label short-cut
en: Add a new file/directory to the Subversion tree
vi: Thêm một tập tin/thư mục mới vào cây SVN

note: Display label short-cut
en: Remove a file/directory from Subversion tree
vi: Gỡ bỏ một tập tin/thư mục mới khỏi cây SVN

note: Display label short-cut
en: Commit your changes to the Subversion tree
vi: Gài vào các thay đổi vào cây SVN

note: Action name Stock icon, if any
en: _Revert...
vi: Hoàn ngu_yên...

note: Display label short-cut
en: Revert changes to your working copy.
vi: Hoàn nguyên các thay đổi về bản sao làm việc.

note: Action name Stock icon, if any
en: _Resolve Conflicts...
vi: _Giải quyết sự xung đột...

note: Display label short-cut
en: Resolve conflicts in your working copy.
vi: Giải quyết các sự xung đột trong bản sao làm việc.

note: Action name Stock icon, if any
en: _Update...
vi: _Cập nhật...

note: Display label short-cut
en: Sync your local copy with the Subversion tree
vi: Đồng bộ hoá bản sao cục bộ với cây SVN

note: Action name Stock icon, if any
en: Copy Files/Folders...
vi: Chép tập tin/thư mục...

note: Display label short-cut
en: Copy files/folders in the repository
vi: Sao chép các tập tin/thư mục trong kho lưu

note: Action name Stock icon, if any
en: Switch to a Branch/Tag...
vi: Chuyển sang nhánh/thẻ...

note: Display label short-cut
en: Switch your local copy to a branch or tag in the repository
vi: Chuyển đổi bản sao cục bộ sang một nhánh hay thẻ trong kho lưu

note: Action name Stock icon, if any
en: Merge...
vi: Trộn...

note: Display label short-cut
en: Merge changes into your working copy
vi: Trộn các thay đổi vào bản sao làm việc

note: Action name Stock icon, if any
en: _View Log...
vi: _Xem bản ghi...

note: Display label short-cut
en: View file history
vi: Xem lược sử tập tin

note: Action name Stock icon, if any
en: _Diff...
vi: _Khác biệt...

note: Display label short-cut
en: Diff local tree with repository
vi: Khác biệt cây cục bộ với kho lưu

note: Action name Stock icon, if any
en: Copy...
vi: Chép...

note: Action name Stock icon, if any
en: Diff...
vi: Khác biệt...

en: Subversion operations
vi: Thao tác SVN

en: Subversion popup operations
vi: Thao tác tự mở SVN

en: Subversion Log
vi: Bản ghi SVN

en: Subversion: File will be added on next commit.
vi: SVN: tập tin sẽ được thêm vào lúc gài vào kế tiếp.

en: Subversion: Commit complete.
vi: SVN: gài vào hoàn tất.

en: Subversion: Committing changes to the repository...
vi: SVN: đang gài các thay đổi vào kho lưu...

en: Subversion: Copy complete.
vi: SVN: sao chép hoàn tất.

en: Please enter a source path.
vi: Hãy nhập một đường dẫn nguồn.

en: Please enter a destination path.
vi: Hãy nhập một đường dẫn đích.

en: [Head/Working Copy]
vi: [Đầu/Bản sao làm việc]

en: Subversion: Retrieving diff...
vi: SVN: đang lấy bản khác biệt...

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Revision
vi: Bản sửa đổi

en: Short Log
vi: Bản ghi ngắn

en: Subversion: Retrieving log...
vi: SVN: đang lấy bản ghi...

en: Subversion: File retrieved.
vi: SVN: tập tin đã được lấy.

en: Subversion: Retrieving file...
vi: SVN: đang lấy tập tin...

en: Subversion: Merge complete.
vi: SVN: trộn hoàn tất.

en: Please enter the first path.
vi: Hãy nhập đường dẫn 1.

en: Please enter the second path.
vi: Hãy nhập đường dẫn 2.

en: Please enter a working copy path.
vi: Hãy nhập một đường dẫn đến bản sao làm việc.

en: Please enter the start revision.
vi: Hãy nhập bản sửa đổi bắt đầu.

en: Please enter the end revision.
vi: Hãy nhập bản sửa đổi cuối cùng.

en: Subversion: File will be removed on next commit.
vi: SVN: tập tin sẽ bị gỡ bỏ vào lúc gài vào kế tiếp.

en: Subversion: Resolve complete.
vi: SVN: giải quyết hoàn tất.

en: Subversion: Revert complete.
vi: SVN: hoàn nguyên hoàn tất.

en: Subversion: Switch complete.
vi: SVN: chuyển đổi hoàn tất.

en: Please enter a branch/tag URL.
vi: Hãy nhập một địa chỉ URL nhánh/thẻ.

en: Subversion
vi: SVN

en: Subversion: Diff complete.
vi: SVN: khác biệt hoàn tất.

en: Subversion: Update complete.
vi: SVN: cập nhật hoàn tất.

en: Authentication canceled
vi: Tiến trình xác thực bị thôi

en: Hostname:
vi: Tên máy:

en: Fingerprint:
vi: Vân tay:

en: Valid from:
vi: Hợp lệ từ :

en: Valid until:
vi: Hợp lệ đến:

en: Issuer DN:
vi: DN nhà cấp:

en: DER certificate:
vi: Chứng nhận DER:

en: Deleted: %s
vi: Đã xoá: %s

en: Added: %s
vi: Đã thêm: %s

en: Resolved: %s
vi: Đã giải quyết: %s

en: Updated: %s
vi: Đã cập nhật: %s

en: Externally Updated: %s
vi: Đã cập nhật bên ngoài: %s

en: Modified: %s
vi: Đã sửa đổi: %s

en: Merged: %s
vi: Đã trộn: %s

en: Conflicted: %s
vi: Bị xung đột: %s

en: Missing: %s
vi: Thiếu : %s

en: Obstructed: %s
vi: Bị cản trở : %s

en: Package is not parseable
vi: Gói này không phân tích được cú pháp

en: Symbol Database
vi: Cơ sở dữ liệu ký hiệu

en: API Tags
vi: Thẻ API

en: Resuming glb scan.
vi: Đang tiếp tục lại tiến trình quét glb.

en: <b>Available API tags</b>
vi: <b>Thẻ API sẵn sàng</b>

en: Automatically scan project's packages
vi: Tự động quét các gói của dự án

en: Automatically update symbols without saving file
vi: Tự động cập nhật các ký hiệu mà không lưu tập tin

en: Checking if package is parseable...
vi: Đang kiểm tra nếu gói phân tích được cú pháp...

en: Ctags executable:
vi: Tập tin thực thi Ctags:

en: Parallel scan of project and global symbols
vi: Quét song song dự án và các ký hiệu toàn cục

en: <b>Terminal options</b>
vi: <b>Tùy chọn thiết bị cuối</b>

en: Default
vi: Mặc định

en: Use GNOME terminal profile:
vi: Dùng hồ sơ thiết bị cuối GNOME:

en: Use currently selected profile in GNOME terminal
vi: Sử dụng hồ sơ được chọn hiện thời trong thiết bị cuối GNOME

en: terminal operations
vi: thao tác thiết bị cuối

en: Terminal
vi: Thiết bị cuối

en: <b>Tools</b>
vi: <b>Công cụ</b>

en: Command:
vi: Câu lệnh:

en: Edit as script
vi: Sửa như văn lệnh

en: Edit command as script in Anjuta on close
vi: Chỉnh sửa câu lệnh dưới dạng văn lệnh trong Anjuta khi đóng

en: Parameters:
vi: Tham số :

en: Save all files
vi: Lưu mọi tập tin

en: Short cut:
vi: Phím tắt:

note: This is the Unix stderr, see http://en.wikipedia.org/wiki/Standard_streams
en: Standard error:
vi: Đầu lỗi tiêu chuẩn:

note: This is the Unix stdin. See http://en.wikipedia.org/wiki/Standard_streams
en: Standard input:
vi: Đầu vào tiêu chuẩn:

note: This is the standard Unis stdout, see http://en.wikipedia.org/wiki/Standard_streams
en: Standard output:
vi: Đầu ra tiêu chuẩn:

en: Tool Editor
vi: Bộ sửa công cụ

en: Variable list
vi: Danh sách biến

en: Working directory:
vi: Thư mục làm việc:

en: _Variable...
vi: _Biến...

en: Are you sure you want to delete the '%s' tool?
vi: Bạn có chắc muốn xoá công cụ « %s » không?

en: Tool
vi: Công cụ

en: ask at runtime
vi: hỏi vào lúc chạy

en: undefined
vi: chưa xác định

en: Unable to build user interface for tool variable
vi: Không thể xây dựng giao diện người dùng cho biến công cụ

en: Meaning
vi: Nghĩa

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: You must provide a tool name!
vi: Phải cung cấp một tên công cụ.

en: You must provide a tool command!
vi: Phải cung cấp một câu lệnh công cụ.

en: A tool with the same name already exists!
vi: Một công cụ cùng tên đã có.

en: The shortcut is already used by another component in Anjuta. Do you want to keep it anyway?
vi: Phím tắt này đang được dùng bởi một thành phần khác trong Anjuta. Bạn vẫn muốn giữ nó không?

en: Unable to edit script
vi: Không thể chỉnh sửa văn lệnh

en: New accelerator...
vi: Phím tắt mới...

en: Unable to build user interface for tool editor
vi: Không thể xây dựng giao diện người dùng cho trình chỉnh sửa công cụ

en: Opening %s
vi: Đang mở %s

en: error:
vi: lỗi:

note: This is append to the tool name to give something * like "My tools (output)". It's used to name the message * pane where the output of the tool is send to
en: (output)
vi: (kết xuất)

note: This is append to the tool name to give something * like "My tools (error)". It's used to name the message * pane where the errors of the tool is send to
en: (error)
vi: (lỗi)

note: Display the name of the command
en: Running command: %s...
vi: Đang chạy câu lệnh: %s...

en: Completed unsuccessfully with status code %d
vi: Hoàn tất mà không thành công với mã trạng thái %d

en: Unable to create a buffer, command aborted
vi: Không thể tạo một vùng đệm nên hủy bỏ câu lệnh

en: No document currently open, command aborted
vi: Không có tài liệu còn mở nên hủy bỏ câu lệnh

en: Unable to open input file %s, command aborted
vi: Không thể mở tập tin nhập vào %s nên hủy bỏ câu lệnh

en: Missing tool name
vi: Thiếu tên công cụ

en: Unexpected element "%s"
vi: Gặp phần tử bất thường « %s »

en: Error when loading external tools
vi: Gặp lỗi khi nạp các công cụ bên ngoài

en: Unable to open %s for writing
vi: Không thể mở %s để ghi

en: Tool operations
vi: Thao tác công cụ

en: Tools
vi: Công cụ

en: Command line parameters
vi: Tham số dòng lệnh

en: Same as output
vi: Trùng với kết xuất

en: Existing message pane
vi: Ô thông điệp đã có

en: New message pane
vi: Ô thông điệp mới

en: New buffer
vi: Vùng đệm mới

en: Replace buffer
vi: Thay thế vùng đệm

en: Insert in buffer
vi: Chèn vào vùng đệm

en: Append to buffer
vi: Phụ thêm vào vùng đệm

en: Replace selection
vi: Thay thế vùng chọn

note: Translators: Checkbox if a dialog should be shown after some operation finishes, so translate as "to pop up a dialog"
en: Popup dialog
vi: Hộp thoại tự mở

en: Discard output
vi: Hủy kết xuất

en: None
vi: Không có

en: Current buffer
vi: Vùng đệm hiện tại

en: Current selection
vi: Vùng chọn hiện tại

en: String
vi: Chuỗi

en: <b>Program to test:</b>
vi: <b>Chương trình cần thử :</b>

en: Select Tool:
vi: Chọn công cụ :

en: Select Valgrind Target
vi: Chọn đích Valgrind

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Select debugging target
vi: Chọn đích gỡ lỗi

en: No executable target selected for debugging with Valgrind. Please select one.
vi: Chưa chọn đích thực thi để gỡ lỗi dùng Valgrind. Hãy chọn một đích.

en: There aren't any available executable targets for this project.
    Please create one first.
vi: Không có đích thực thi cho dự án này.
    Trước tiên hãy tạo một đích.

en: Choose file where to save Valgrind log
vi: Hãy chọn tập tin vào đó cần lưu bản ghi Valgrind

en: Open Valgrind log file
vi: Mở bản ghi Valgrind

note: Action name Stock icon, if any
en: _Select Tool and Run...
vi: _Chọn công cụ và chạy...

note: Action name Stock icon, if any
en: _Kill Execution
vi: _Giết sự thực hiện

note: Action name Stock icon, if any
en: _Load Log
vi: _Nạp bản ghi

note: Action name Stock icon, if any
en: S_ave Log
vi: _Lưu bản ghi

note: Action name Stock icon, if any
en: Edit Rules
vi: Sửa quy tắc

en: Use Valgrind debug tool
vi: Dùng công cụ gỡ lỗi Valgrind

en: <b>Valgrind general preferences</b>
vi: <b>Tùy thích chung Valgrind</b>

en: Valgrind binary file path:
vi: Đường dẫn tập tin nhị phân Valgrind:

en: Choose Valgrind Binary File Path...
vi: Chọn đường dẫn tập tin nhị phân Valgrind...

en: Preview
vi: Xem thử

en: lines above and below the target line.
vi: dòng trên và dưới dòng đích.

en: Failed to create pipe to '%s': %s
vi: Lỗi tạo ống dẫn tới « %s »: %s

en: Failed to create child process '%s': %s
vi: Lỗi tạo tiến trình con « %s »: %s

en: Reached the end of the input file or error in parsing valgrind output.
vi: Đã tới kết thúc của tập tin nhập vào, hoặc gặp lỗi phân tích cú pháp của kết xuất Valgrind.

en: Process exited.
vi: Tiến trình đã thoát.

en: Could not get the right valgrind-binary gconf key:
vi: Không thể lấy chìa khoá GConf valgrind-binary đúng:

en: Valgrind binary [%s] does not exist. Please check the preferences or install Valgrind package.
vi: Tập tin nhị phân Valgrind [%s] không tồn tại. Hãy kiểm tra tùy thích, hoặc cài đặt gói Valgrind.

en: Could not get the right pipe for the process.
vi: Không thể lấy ống dẫn đúng cho tiến trình.

en: Invalid syntax in settings '%s'.
    Please enter a value of the form "<integer>,<integer>,<integer>".
vi: Cú pháp không hợp lệ trong thiết lập « %s ».
    Hãy nhập một giá trị có dạng « <số_nguyên>,<số_nguyên>,<số_nguyên> ».

en: Override default settings
vi: Đè lên thiết lập mặc định

note: This is the format of the preference, simply translate the words * inside the <>
en: Enter <size>,<assoc>,<line_size>:
vi: Nhập <kích_cỡ>,<liên_quan>,<kích_cỡ_dòng>:

en: Error contains
vi: Lỗi chứa

en: Function contains
vi: Hàm chứa

en: Object contains
vi: Đối tượng chứa

en: Source filename contains
vi: Tên tập tin nguồn chứa

en: Invalid regular expression: '%s': %s
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ: « %s »: %s

note: FIXME: we should really get this title from somewhere else?
en: Valgrind Suppression Rules
vi: Quy tắc thu hồi Valgrind

note: FIXME: we should really get this title from somewhere else?
en: Valgrind Suppression
vi: Thu hồi Valgrind

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Suppress
vi: Thu hồi

en: Edit in Custom Editor
vi: Sửa trong bộ chỉnh sửa tự chọn

note: demangle = decode C++ name encoding
en: Demangle C++ symbol names
vi: Tháo gỡ tên ký hiệu C++

en: Show
vi: Hiện

en: callers in stack trace
vi: bộ gọi trong vết đống

en: Stop showing errors if there are too many
vi: Thôi hiển thị lỗi nếu có quá nhiều

en: Round malloc sizes to next word
vi: Làm tròn kích cỡ malloc thành từ kế tiếp

en: Trace any child processes forked off by the program being debugged
vi: Theo dõi bất cứ tiến trình con nào được tạo ra bởi chương trình đang được gỡ lỗi

en: Track open file descriptors
vi: Theo dõi bộ mô tả tập tin còn mở

en: Add time stamps to log messages
vi: Ghi giờ vào thông điệp bản ghi

en: Call __libc_freeres() at exit before checking for memory leaks
vi: Gọi « __libc_freeres() » khi thoát trước khi kiểm tra bộ nhớ rò rỉ

en: Suppressions File:
vi: Tập tin thu hồi:

en: Choose Valgrind Suppressions File...
vi: Chọn tập tin thu hồi Valgrind...

en: Assume thread stacks are used privately
vi: Giả sử đống mạch được dùng một cách riêng

en: Show location of last word access on error:
vi: Hiển thị vị trí của việc truy cập từ cuối cùng khi gặp lỗi:

en: Memory leaks
vi: Bộ nhớ rò rỉ

en: Leak check:
vi: Kiểm tra rò rỉ:

en: Show reachable blocks in leak check
vi: Hiển thị các khối có thể tới khi kiểm tra rò rỉ

en: Leak resolution:
vi: Giải quyết rò rỉ:

en: Keep up to
vi: Giữ đến

en: bytes in the queue after being free()'d
vi: byte trong hàng đợi sau khi được giải phóng (free() )

en: Work around bugs generated by gcc 2.96
vi: Khắc phục lỗi do gcc 2.96 phát sinh

en: Grow
vi: Phóng to

en: Shrink
vi: Thu nhỏ

en: Rule name:
vi: Tên quy tắc

en: Suppress messages of type:
vi: Thu hồi thông điệp kiểu :

en: Suppress when using:
vi: Thu hồi khi dùng:

en: System call:
vi: Cuộc gọi hệ thống:

en: Call chain:
vi: Dãy gọi:

en: Error saving to suppression file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lưu vào tập tin thu hồi « %s »: %s

en: You have forgotten to name your suppression rule.
vi: Bạn chưa đặt tên cho quy tắc thu hồi.

en: Cannot save suppression rules: %s
vi: Không thể lưu các quy tắc thu hồi: %s

en: You have not set a suppressions file in your settings.
vi: Bạn chưa đặt một tập tin thu hồi trong thiết lập.

en: Copyright (c) Naba Kumar
vi: Tác quyền © Naba Kumar

en: Loaded Session...
vi: Đã nạp buổi hợp...

en: <b>Appearance</b>
vi: <b>Diện mạo</b>

en: <b>Project Defaults</b>
vi: <b>Mặc định dự án</b>

en: <b>Session</b>
vi: <b>Buổi hợp</b>

en: Default
    Text below icons
    Text beside icons
    Icons only
    Text only
vi: Mặc định
    Nhãn bên dưới hình
    Nhãn bên cạnh hình
    Chỉ hình
    Chỉ nhãn

en: Default project directory:
vi: Thư mục dự án mặc định:

en: Developer email address:
vi: Địa chỉ thư của nhà phát triển:

en: Developer name:
vi: Tên nhà phát triển:

en: Do not load last project and files on startup
vi: Không nạp dự án cuối cùng và các tập tin vào lúc khởi chạy

en: Do not load last session on startup
vi: Không nạp buổi hợp cuối cùng vào lúc khởi chạy

note: Style of the buttons/tabs used to select docked windows in anjuta
en: Dock switcher style:
vi: Kiểu dáng chuyển đổi neo :

en: Select projects directory
vi: Chọn thư mục dự án

en: Text
    Icons
    Text + Icons
    Gnome toolbar setting
    Tabs
vi: Nhãn
    Hinh
    Nhãn và hình
    Thiết lập thanh công cụ GNOME
    Thẻ

note: translators: translate the same as in gnome-control-center
en: Toolbar button labels:
vi: Nhãn nút thanh công cụ :

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Quit
vi: T_hoát

en: Quit Anjuta IDE
vi: Thoát khỏi IDE Anjuta

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: Do you prefer coffee to tea? Check it out.
vi: Bạn có thích thiết lập nào? Hãy xem.

en: _Reset Dock Layout
vi: Đặt _lại bố trí neo

en: Reset the widgets docking layout to default
vi: Đặt lại bố trí cụ neo ô điều khiển thành mặc định

en: _Full Screen
vi: T_oàn màn hình

en: Toggle fullscreen mode
vi: Bật/tắt chế độ toàn màn hình

en: _Lock Dock Layout
vi: _Khoá bố trí neo

en: Lock the current dock layout so that widgets cannot be moved
vi: Khoá bố trí neo hiện thời để ngăn cản di chuyển ô điều khiển

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: Show or hide the toolbar
vi: Hiện hay ẩn thanh công cụ

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _User's Manual
vi: _Sổ tay người dùng

en: Anjuta user's manual
vi: Sổ tay người dùng của Anjuta

en: Kick start _tutorial
vi: _Trợ lý bắt đầu

en: Anjuta Kick start tutorial
vi: Trợ lý bắt đầu dùng Anjuta

en: _Advanced tutorial
vi: Trợ lý cấp c_ao

en: Anjuta advanced tutorial
vi: Trợ lý cấp cao về Anjuta

en: _Frequently Asked Questions
vi: _Hỏi Đáp

en: Anjuta frequently asked questions
vi: Các câu thường hỏi về Anjuta

en: Anjuta _Home Page
vi: Trang c_hủ Anjuta

en: Online documentation and resources
vi: Tài liệu hướng dẫn và tài nguyên trực tuyến

en: Report _Bugs/Patches/Requests
vi: Thông _báo lỗi/đắp vá/yêu cầu

en: Submit a bug report, patch or feature request for Anjuta
vi: Báo cáo lỗi, gửi một đắp vá hay yêu cầu tính năng về Anjuta

en: Ask a _Question
vi: Hỏi _câu

en: Submit a question for FAQs
vi: Gửi một câu hỏi cho Hỏi Đáp

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: About Anjuta
vi: Giới thiệu Anjuta

en: About External _Plugins
vi: Giới thiệu _phần bổ sung bên ngoài

en: About third party Anjuta plugins
vi: Giới thiệu các phần bổ sung Anjuta thuộc nhóm ba

en: Edit
vi: Sửa

en: View
vi: Xem

en: Installed plugins
vi: Phần bổ sung đã cài

en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Value doesn't exist
vi: Giá trị không tồn tại

en: Specify the size and location of the main window
vi: Xác định kích cỡ và vị trí của cửa sổ chính

note: This is the format you can specify the size andposition * of the window on command line
en: WIDTHxHEIGHT+XOFF+YOFF
vi: RỘNGxCAO+TOẠĐỘ_X+TỌAĐỘ_Y

en: Do not show the splashscreen
vi: Không hiển thị màn hình giật gân

en: Start a new instance and do not open the file in a existing
vi: Khởi chạy một tiến trình mới và không mở tập tin trong trình đã có

en: Do not open last session on startup
vi: Không mở buổi hợp cuối cùng khi khởi chạy

en: Do not open last project and files on startup
vi: Không mở dự án và các tập tin cuối cùng khi khởi chạy

en: Shutdown anjuta properly releasing all resources (for debugging)
vi: Tắt Anjuta cho đúng, nhả mọi tài nguyên (để gỡ lỗi)

en: - Integrated Development Environment
vi: — Môi trường Phát triển Thống nhất

en: <b>Autocompletion (C/C++/Java only)</b>
vi: <b>Tự động điền nốt (chỉ (C/C++/Java)</b>

en: <b>Calltips</b>
vi: <b>Gợi ý cuộc gọi</b>

en: <b>Indentation parameters</b>
vi: <b>Tham số thụt lề</b>

en: <b>Smart Indentation</b>
vi: <b>Thụt lề khéo</b>

en: Add '(' after function call autocompletion
vi: Thêm ngoặc mở « ( » đằng sau tự động điền nốt cuộc gọi hàm

en: Add a space after function call autocompletion
vi: Thêm một dấu cách đằng sau tự động điền nốt cuộc gọi hàm

en: Autocomplete
vi: Tự động điền nốt

en: Brace indentation size in spaces:
vi: Khoảng thụt ngoặc móc vào theo dấu cách:

en: Enable adaptive indentation
vi: Bật thụt vào thich nghi

en: Enable code completion
vi: Bật điên nốt mã

en: Enable smart brace completion
vi: Bật điền nốt khéo ngoặc móc

en: Enable smart indentation
vi: Bật thụt vào khéo

en: Pressing tab indents
vi: Bấm Tab thì thụt vào

en: Show calltips
vi: Hiện gợi ý cuộc gọi

en: Smart Indentation
vi: Thụt vào khéo

en: Statement indentation size in spaces:
vi: Khoảng thụt vào câu lệnh theo dấu cách:

en: _AutoComplete
vi: _Tự động điền nốt

en: AutoComplete the current word
vi: Tự động điền nốt từ hiện tại

en: Auto Indent
vi: Tự động thụt lề

en: Auto indent current line or selection based on indentation settings
vi: Tự động thụt vào dòng hay vùng chọn hiện tại, dựa vào thiết lập thụt vào

en: Swap .h/.c
vi: Trao đổi .h/.c

en: Swap c header and source files
vi: Trao đổi các tập tin phần đầu và nguồn kiểu C

en: C++/Java Assistance
vi: Trợ giúp C++/Java

en: GtkSourceView Editor
vi: Bộ chỉnh sửa GtkSourceView

en: Gdb plugin.
vi: Phần bổ sung Gdb.

en: Git version control
vi: Điều khiển phiên bản Git

en: API Help
vi: Trợ giúp API

en: Devhelp Plugin for Anjuta.
vi: Phần bổ sung Trợ giúp Phát triển cho Anjuta

en: Provides document management capabilities.
vi: Cung cấp chức năng quản lý tài liệu.

en: Anjuta File Assistant Plugin
vi: Phần bổ sung trợ lý tập tin Anjuta

en: File Assistant
vi: Trợ lý tập tin

en: File manager for project and single files
vi: Trình quản lý tập tin cho dự án và mỗi tập tin riêng

en: A Subversion client plugin based on libsvn
vi: Một ứng dụng khách SVN dựa vào libsvn

en: A graph painter for the inheritance of the classes.
vi: Một trình vẽ đồ thị hiển thị kế thừa các hạng.

en: Class Inheritance
vi: Kế thừa hạng

en: Glade File
vi: Tập tin Glade

en: Glade Plugin for Anjuta.
vi: Phần bổ sung Glade cho Anjuta.

en: Glade interface designer
vi: Trình thiết kế giao diện Glade

en: Task Manager
vi: Bộ Quản Lý Tác Vụ

en: Todo Plugin for Anjuta.
vi: Phần bổ sung Cần Làm cho Anjuta

en: Insert predefined macros into Editor
vi: Chèn các vĩ lệnh xác định sẵn vào trình biên soạn

en: Macro Plugin
vi: Phần bổ sung vĩ lệnh

en: Patch Plugin
vi: Phần bổ sung đắp vá

en: Patches files and directories.
vi: Vá lỗi tập tin và thư mục.

en: Use external program from Anjuta
vi: Dùng chương trình bên ngoài từ Anjuta

en: Sample Plugin
vi: Phần bổ sung mẫu

en: Sample Plugin for Anjuta.
vi: Phần bổ sung mẫu cho Anjuta.

en: Automake Build
vi: Xây dựng Automake

en: Basic autotools build plugin.
vi: Phần bổ sung xây dựng autotools cơ bản.

en: Terminal Plugin for Anjuta.
vi: Phần bổ sung thiết bị cuối cho Anjuta.

en: A version control system plugin
vi: Một phần bổ sung hệ thống điều khiển phiên bản

en: CVS Plugin
vi: Phần bổ sung CVS

en: Import an existing autotools project to anjuta
vi: Nhập vào Anjuta một dự án autotools đã tồn tại

en: Project From Existing Sources
vi: Dự án từ nguồn đã có

en: Project Import Assistant
vi: Trợ lý nhập dự án

en: GtkSourceview editor
vi: Bộ soạn thảo GtkSourceview

en: The default editor based on GtkSourceview
vi: Trình soạn thảo mặc định dựa vào GtkSourceview

en: An alternate editor based on Scintilla
vi: Một trình soạn thảo xen kẽ dựa vào Scintilla

en: Change build commands to use scratchbox 1 or 2
vi: Sửa đổi các câu lệnh xây dựng để sử dụng Hộp Thử 1 hay 2

en: Welcome page with most common actions.
vi: Trang giới thiệu có phần lớn các hành vi thường dùng.

en: C++ and Java support Plugin
vi: Phần bổ sung hỗ trợ C++ và Java

en: C++ and Java support plugin for code completion, auto indentation etc.
vi: Phần bổ sung hỗ trợ C++ và Java để điền nốt mã, tự động thụt vào v.v.

en: Project Assistant
vi: Trợ lý dự án

en: Application performance profiler
vi: Trình đo hiệu năng ứng dụng

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: Component for searching
vi: Thành phần để tìm kiếm

en: Searching
vi: Tìm kiếm

en: Anjuta Class Generator Plugin
vi: Phần bổ sung phát sinh hạng Anjuta

en: C++/GObject Class
vi: Hạng C++/GObject

en: Class Generator
vi: Bộ phát sinh hạng

en: Project Manager
vi: Bộ Quản lý Dự án

en: Project Manager Plugin for Anjuta.
vi: Phần bổ sung quản lý dự án cho Anjuta.

en: Symbol Database Plugin for Anjuta (unstable).
vi: Phần bổ sung Cơ sở dữ liệu Ký hiệu cho Anjuta (bất định).

en: Manages messages from external apps
vi: Quản lý các thông điệp từ ứng dụng bên ngoài

en: Message Manager
vi: Bộ Quản lý Thông điệp

en: Powerful debugging tool.
vi: Công cụ gỡ lỗi mạnh.

en: Valgrind Plugin
vi: Phần bổ sung Valgrind

en: File loader to load different files
vi: Bộ nạp tập tin để nạp các tập tin khác nhau

en: Debug Manager plugin.
vi: Phần bổ sung Quản lý Gỡ lỗi.

en: Allow to execute program without debugger.
vi: Cho phép thực hiện chương trình mà không gỡ lỗi.

en: Run Program
vi: Chạy chương trình

en: Language Manager
vi: Bộ Quản lý Ngôn ngữ

en: Plugin to keep track of multiple programming languages
vi: Phần bổ sung để theo dõi nhiều ngôn ngữ lập trình khác nhau

en: Makefile backend
vi: Hậu phương Makefile

en: Makefile backend for project manager
vi: Hậu phương Makefile cho trình quản lý dự án

en: Autotools backend
vi: Hậu phương Autotools

en: Autotools backend for project manager
vi: Hậu phương Autotools cho trình quản lý dự án
