apt 1.0.5 - en to tl translation catalogue (372 entries)

en: Failed to readlink %s
tl: Bigo ang pagbasa ng link %s

en: Failed to stat %s
tl: Bigo ang pag-stat ng %s

en: rename failed, %s (%s -> %s).
tl: pagpalit ng pangalan ay bigo, %s (%s -> %s).

en: Size mismatch
tl: Di tugmang laki

en: Failed to fetch %s  %s
tl: Bigo sa pagkuha ng %s  %s

en: I wasn't able to locate a file for the %s package. This might mean you need to manually fix this package. (due to missing arch)
tl: Hindi ko mahanap ang talaksan para sa paketeng %s. Maaaring kailanganin niyong ayusin ng de kamay ang paketeng ito. (dahil sa walang arch)

en: The method driver %s could not be found.
tl: Ang driver ng paraang %s ay hindi mahanap.

en: Method %s did not start correctly
tl: Hindi umandar ng tama ang paraang %s

note: Only warn if there are no sources.list.d. Only warn if there is no sources.list file.
en: Unable to read %s
tl: Hindi mabasa ang %s

en: Retrieving file %li of %li (%s remaining)
tl: Kinukuha ang talaksang %li ng %li (%s ang natitira)

en: Retrieving file %li of %li
tl: Kinukuha ang talaksang %li ng %li

en: The package %s needs to be reinstalled, but I can't find an archive for it.
tl: Kailangan ma-instol muli ang paketeng %s, ngunit hindi ko mahanap ang arkibo para dito.

en: Error, pkgProblemResolver::Resolve generated breaks, this may be caused by held packages.
tl: Error, pkgProblemResolver::Resolve ay naghudyat ng mga break, maaaring dulot ito ng mga paketeng naka-hold.

en: Unable to correct problems, you have held broken packages.
tl: Hindi maayos ang mga problema, mayroon kayong sirang mga pakete na naka-hold.

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
tl: Hindi ma-parse o mabuksan ang talaan ng mga pakete o ng talaksang estado.

en: You may want to run apt-get update to correct these problems
tl: Maaaring patakbuhin niyo ang apt-get update upang ayusin ang mga problemang ito

en: The list of sources could not be read.
tl: Hindi mabasa ang talaan ng pagkukunan (sources).

en: Regex compilation error - %s
tl: Error sa pag-compile ng regex - %s

en: Unable to locate package %s
tl: Hindi mahanap ang paketeng %s

en: Release '%s' for '%s' was not found
tl: Release '%s' para sa '%s' ay hindi nahanap

en: Version '%s' for '%s' was not found
tl: Bersyon '%s' para sa '%s' ay hindi nahanap

en: Unmounting CD-ROM...
tl: Ina-unmount ang CD-ROM...

en: Using CD-ROM mount point %s
tl: Ginagamit ang %s bilang mount point ng CD-ROM

en: Waiting for disc...
tl: Hinihintay ang disc...

en: Mounting CD-ROM...
tl: Sinasalang ang CD-ROM...

en: Identifying...
tl: Kinikilala...

en: Stored label: %s
tl: Naka-imbak na Label: %s

en: Scanning disc for index files...
tl: Sinisiyasat ang Disc para sa talaksang index...

en: That is not a valid name, try again.
tl: Hindi yan tanggap na pangalan, subukan muli.

en: This disc is called: 
    '%s'
tl: Ang Disc na ito ay nagngangalang: 
    '%s'

en: Copying package lists...
tl: Kinokopya ang Listahan ng mga Pakete

en: Writing new source list
tl: Sinusulat ang bagong listahan ng pagkukunan

en: Source list entries for this disc are:
tl: Mga nakatala sa Listahan ng Source para sa Disc na ito ay:

en: Unable to stat %s.
tl: Hindi ma-stat ang %s

en: Invalid archive signature
tl: Hindi tanggap na signature ng arkibo

en: Error reading archive member header
tl: Error sa pagbasa ng header ng miyembro ng arkibo

en: Invalid archive member header
tl: Hindi tanggap na header ng miyembro ng arkibo

en: Archive is too short
tl: Bitin ang arkibo. Sobrang iksi.

en: Failed to read the archive headers
tl: Bigo ang pagbasa ng header ng arkibo

en: Unable to stat the mount point %s
tl: Di mai-stat ang mount point %s

en: Failed to stat the cdrom
tl: Bigo sa pag-stat ng cdrom

en: Command line option %s is not boolean
tl: Opsyon sa command line %s ay hindi boolean

en: Option %s requires an argument.
tl: Opsyon %s ay nangangailangan ng argumento

en: Option %s: Configuration item specification must have an =<val>.
tl: Opsyon %s: Ang pagtakda ng aytem sa pagkaayos ay nangangailangan ng =<halaga>.

en: Option %s requires an integer argument, not '%s'
tl: Opsyon %s ay nangangailangan ng argumentong integer, hindi '%s'

en: Option '%s' is too long
tl: Opsyon '%s' ay labis ang haba

en: Sense %s is not understood, try true or false.
tl: Hindi naintindihan ang %s, subukan ang true o false.

en: Invalid operation %s
tl: Di tanggap na operasyon %s

en: Unrecognized type abbreviation: '%c'
tl: Hindi kilalang katagang uri: '%c'

en: Syntax error %s:%u: Block starts with no name.
tl: Syntax error %s:%u: Nag-umpisa ang block na walang pangalan.

en: Syntax error %s:%u: Malformed tag
tl: Syntax error %s:%u: Maling anyo ng Tag

en: Syntax error %s:%u: Extra junk after value
tl: Syntax error %s:%u: May basura matapos ng halaga

en: Syntax error %s:%u: Directives can only be done at the top level
tl: Syntax error %s:%u: Maaari lamang gawin ang mga direktiba sa tuktok na antas

en: Syntax error %s:%u: Too many nested includes
tl: Syntax error %s:%u: Labis ang pagkaka-nest ng mga include

en: Syntax error %s:%u: Included from here
tl: Syntax error %s:%u: Sinama mula dito

en: Syntax error %s:%u: Unsupported directive '%s'
tl: Syntax error %s:%u: Di suportadong direktiba '%s'

en: Syntax error %s:%u: Extra junk at end of file
tl: Syntax error %s:%u: May basura sa dulo ng talaksan

en: Corrupted archive
tl: Sirang arkibo

en: Tar checksum failed, archive corrupted
tl: Bigo ang checksum ng tar, sira ang arkibo

en: Not using locking for read only lock file %s
tl: Hindi ginagamit ang pagaldaba para sa basa-lamang na talaksang aldaba %s

en: Could not open lock file %s
tl: Hindi mabuksan ang talaksang aldaba %s

en: Not using locking for nfs mounted lock file %s
tl: Hindi gumagamit ng pag-aldaba para sa talaksang aldaba %s na naka-mount sa nfs

en: Could not get lock %s
tl: hindi makuha ang aldaba %s

en: Waited for %s but it wasn't there
tl: Naghintay, para sa %s ngunit wala nito doon

en: Sub-process %s received a segmentation fault.
tl: Nakatanggap ang sub-process %s ng segmentation fault.

note: we forward the statuscode, so don't generate a message on the fd in this case
en: Sub-process %s returned an error code (%u)
tl: Naghudyat ang sub-process %s ng error code (%u)

en: Sub-process %s exited unexpectedly
tl: Ang sub-process %s ay lumabas ng di inaasahan

en: Read error
tl: Error sa pagbasa

en: Write error
tl: Error sa pagsulat

en: Failed to create subprocess IPC
tl: Bigo ang paglikha ng subprocess IPC

en: Failed to exec compressor
tl: Bigo ang pag-exec ng taga-compress

en: Could not open file %s
tl: Hindi mabuksan ang talaksang %s

en: Problem syncing the file
tl: Problema sa pag-sync ng talaksan

en: Unable to write to %s
tl: Hindi makapagsulat sa %s

en: Can't mmap an empty file
tl: Hindi mai-mmap ang talaksang walang laman

en: Couldn't make mmap of %lu bytes
tl: Hindi makagawa ng mmap ng %lu na byte

en: %c%s... Done
tl: %c%s... Tapos

en: Selection %s not found
tl: Piniling %s ay hindi nahanap

en: This is not a valid DEB archive, missing '%s' member
tl: Hindi ito tanggap na arkibong DEB, may kulang na miyembrong '%s'

en: Internal error, could not locate member %s
tl: Internal error, hindi mahanap ang miyembrong %s

en: Unparsable control file
tl: Di maintindihang talaksang control

en: Unable to parse package file %s (%d)
tl: Hindi ma-parse ang talaksang pakete %s (%d)

note: we don't care for the difference
en: Preparing %s
tl: Hinahanda ang %s

en: Preparing to configure %s
tl: Hinahanda ang %s upang isaayos

en: Preparing for removal of %s
tl: Naghahanda para sa pagtanggal ng %s

en: Preparing to completely remove %s
tl: Naghahanda upang tanggalin ng lubusan ang %s

en: Installed %s
tl: Iniluklok ang %s

en: Configuring %s
tl: Isasaayos ang %s

en: Unpacking %s
tl: Binubuklat ang %s

en: Removing %s
tl: Tinatanggal ang %s

en: Completely removed %s
tl: Natanggal ng lubusan ang %s

en: Building dependency tree
tl: Ginagawa ang puno ng mga dependensiya

en: Candidate versions
tl: Bersyong Kandidato

en: Dependency generation
tl: Pagbuo ng Dependensiya

en: Failed to write file %s
tl: Bigo sa pagsulat ng talaksang %s

en: Failed to close file %s
tl: Bigo sa pagsara ng talaksang %s

en: Wrote %i records.
tl: Nagsulat ng %i na record.

en: Wrote %i records with %i missing files.
tl: Nagsulat ng %i na record na may %i na talaksang kulang.

en: Wrote %i records with %i mismatched files
tl: Nagsulat ng %i na record na may %i na talaksang mismatch

en: Wrote %i records with %i missing files and %i mismatched files
tl: Nagsulat ng %i na record na may %i na talaksang kulang at %i na talaksang mismatch

en: Packaging system '%s' is not supported
tl: Hindi suportado ang sistema ng paketeng '%s'

en: Unable to determine a suitable packaging system type
tl: Hindi matuklasan ang akmang uri ng sistema ng pakete

en: This installation run will require temporarily removing the essential package %s due to a Conflicts/Pre-Depends loop. This is often bad, but if you really want to do it, activate the APT::Force-LoopBreak option.
tl: Ang takbo ng pag-instol na ito ay nangangailangan ng pansamantalang pagtanggal ng paketeng esensyal na %s dahil sa isang Conflicts/Pre-Depends loop. Madalas ay masama ito, ngunit kung nais niyo talagang gawin ito, i-activate ang APT::Force-LoopBreak na option.

en: Empty package cache
tl: Walang laman ang cache ng pakete

en: The package cache file is corrupted
tl: Sira ang talaksan ng cache ng pakete

en: The package cache file is an incompatible version
tl: Ang talaksan ng cache ng pakete ay hindi magamit na bersyon

en: This APT does not support the versioning system '%s'
tl: Ang APT na ito ay hindi nagsusuporta ng versioning system '%s'

en: Depends
tl: Dependensiya

en: Suggests
tl: Mungkahi

en: Conflicts
tl: Tunggali

en: Recommends
tl: Rekomendado

en: Replaces
tl: Pumapalit

en: Obsoletes
tl: Linalaos

en: important
tl: importante

en: required
tl: kailangan

en: Cache has an incompatible versioning system
tl: Hindi akma ang versioning system ng cache

en: Wow, you exceeded the number of package names this APT is capable of.
tl: Wow, nalagpasan niyo ang bilang ng pangalan ng pakete na kaya ng APT na ito.

en: Wow, you exceeded the number of versions this APT is capable of.
tl: Wow, nalagpasan niyo ang bilang ng bersyon na kaya ng APT na ito.

en: Wow, you exceeded the number of dependencies this APT is capable of.
tl: Wow, nalagpasan niyo ang bilang ng dependensiya na kaya ng APT na ito.

en: Reading package lists
tl: Binabasa ang Listahan ng mga Pakete

en: IO Error saving source cache
tl: IO Error sa pag-imbak ng source cache

en: Index file type '%s' is not supported
tl: Hindi suportado ang uri ng talaksang index na '%s'

en: Did not understand pin type %s
tl: Hindi naintindihan ang uri ng pin %s

en: No priority (or zero) specified for pin
tl: Walang prioridad (o sero) na nakatakda para sa pin

en: Malformed line %u in source list %s (type)
tl: Maling anyo ng linyang %u sa talaksang pagkukunan %s (uri)

en: Type '%s' is not known on line %u in source list %s
tl: Hindi kilalang uri '%s' sa linyang %u sa talaksan ng pagkukunan %s

en: Calculating upgrade
tl: Sinusuri ang pag-upgrade

note: TRANSLATOR: Very short word to be displayed before unchanged files in 'apt-get update'
en: Hit:%lu %s
tl: Tumama:%lu %s

note: TRANSLATOR: Very short word to be displayed for files processed in 'apt-get update' Potentially replaced later by "Hit:", "Ign:" or "Err:" if something (bad) happens
en: Get:%lu %s
tl: Kunin:%lu %s

note: TRANSLATOR: Very short word to be displayed for files in 'apt-get update' which failed to download, but the error is ignored (compare "Err:")
en: Ign:%lu %s
tl: DiPansin:%lu %s

en: Fetched %sB in %s (%sB/s)
tl: Nakakuha ng %sB ng %s (%sB/s)

en:  [Working]
tl:  [May ginagawa]

en: Correcting dependencies...
tl: Inaayos ang mga dependensiya...

en:  failed.
tl:  ay bigo.

en: Unable to correct dependencies
tl: Hindi maayos ang mga dependensiya

en: Unable to minimize the upgrade set
tl: Hindi mai-minimize ang upgrade set

en:  Done
tl:  Tapos

en: You might want to run 'apt --fix-broken install' to correct these.
tl: Maaari ninyong patakbuhin ang 'apt --fix-broken install' upang ayusin ito.

en: Unmet dependencies. Try 'apt --fix-broken install' with no packages (or specify a solution).
tl: May mga dependensiyang kulang. Subukan ang 'apt --fix-broken install' na walang mga pakete (o magtakda ng solusyon).

en: Package %s is a virtual package provided by:
tl: Ang paketeng %s ay paketeng birtwal na bigay ng:

en: You should explicitly select one to install.
tl: Dapat kayong mamili ng isa na iluluklok.

en: Package %s is not available, but is referred to by another package.
    This may mean that the package is missing, has been obsoleted, or
    is only available from another source
tl: Hindi magamit ang %s, ngunit ito'y tinutukoy ng ibang pakete.
    Maaaring nawawala ang pakete, ito'y laos na, o ito'y makukuha lamang
    sa ibang pinagmulan.

en: However the following packages replace it:
tl: Gayunpaman, ang sumusunod na mga pakete ay humahalili sa kanya:

en: This APT has Super Cow Powers.
tl: Ang APT na ito ay may Kapangyarihan Super Kalabaw.

en: No packages found
tl: Walang nahanap na mga pakete

en: WARNING: The following packages cannot be authenticated!
tl: BABALA: Ang susunod na mga pakete ay hindi matiyak ang pagka-awtentiko!

en: Authentication warning overridden.
tl: Ipina-walang-bisa ang babala tungkol sa pagka-awtentiko ng mga pakete.

en: Some packages could not be authenticated
tl: May mga paketeng hindi matiyak ang pagka-awtentiko

en: Install these packages without verification?
tl: Iluklok ang mga paketeng ito na walang beripikasyon?

en: Couldn't determine free space in %s
tl: Hindi matantsa ang libreng puwang sa %s

en: You don't have enough free space in %s.
tl: Kulang kayo ng libreng puwang sa %s.

en: Unable to lock the download directory
tl: Hindi maaldaba ang directory ng download

en: Some packages could not be installed. This may mean that you have
    requested an impossible situation or if you are using the unstable
    distribution that some required packages have not yet been created
    or been moved out of Incoming.
tl: May mga paketeng hindi ma-instol. Maaring may hiniling kayong imposible
    o kung kayo'y gumagamit ng pamudmod na unstable ay may ilang mga paketeng
    kailangan na hindi pa nalikha o linipat mula sa Incoming.

note: if (Packages == 1) { c1out << std::endl; c1out << _("Since you only requested a single operation it is extremely likely that\n" "the package is simply not installable and a bug report against\n" "that package should be filed.") << std::endl; }
en: The following information may help to resolve the situation:
tl: Ang sumusunod na impormasyon ay maaaring makatulong sa pag-ayos ng problema:

en: Broken packages
tl: Sirang mga pakete

en: Unable to fetch some archives, maybe run apt-get update or try with --fix-missing?
tl: Hindi nakuha ang ilang mga arkibo, maaaring patakbuhin ang apt-get update o subukang may --fix-missing?

en: Internal error, InstallPackages was called with broken packages!
tl: Error na internal, tinawagan ang InstallPackages na may sirang mga pakete!

en: Packages need to be removed but remove is disabled.
tl: May mga paketeng kailangang tanggalin ngunit naka-disable ang Tanggal/Remove.

en: Internal error, Ordering didn't finish
tl: Error na internal, hindi natapos ang pagsaayos na pagkasunud-sunod

en: How odd... The sizes didn't match, email apt@packages.debian.org
tl: Nakapagtataka... Hindi magkatugma ang laki, mag-email sa apt@packages.debian.org

note: TRANSLATOR: The required space between number and unit is already included in the replacement strings, so %sB will be correctly translate in e.g. 1,5 MB
en: Need to get %sB/%sB of archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB/%sB ng arkibo.

note: TRANSLATOR: The required space between number and unit is already included in the replacement string, so %sB will be correctly translate in e.g. 1,5 MB
en: Need to get %sB of archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB ng arkibo.

en: Trivial Only specified but this is not a trivial operation.
tl: Tinakdang Trivial Only ngunit hindi ito operasyong trivial.

en: Do you want to continue?
tl: Nais niyo bang magpatuloy?

en: Some files failed to download
tl: May mga talaksang hindi nakuha

en: Download complete and in download only mode
tl: Kumpleto ang pagkakuha ng mga talaksan sa modong pagkuha lamang

en: --fix-missing and media swapping is not currently supported
tl: --fix-missing at pagpalit ng media ay kasalukuyang hindi suportado

en: Unable to correct missing packages.
tl: Hindi maayos ang mga kulang na pakete.

en: Aborting install.
tl: Ina-abort ang pag-instol.

en: Suggested packages:
tl: Mga paketeng mungkahi:

en: Recommended packages:
tl: Mga paketeng rekomendado:

en: Skipping %s, it is already installed and upgrade is not set.
tl: Linaktawan ang %s, ito'y nakaluklok na at hindi nakatakda ang upgrade.

en: Reinstallation of %s is not possible, it cannot be downloaded.
tl: Ang pagluklok muli ng %s ay hindi maaari, hindi ito makuha.

en: but %s is installed
tl: ngunit ang %s ay nakaluklok

en: but %s is to be installed
tl: ngunit ang %s ay iluluklok

en: but it is not installable
tl: ngunit hindi ito maaaring iluklok

en: but it is a virtual package
tl: ngunit ito ay birtwal na pakete

en: but it is not going to be installed
tl: ngunit ito ay hindi iluluklok

en: but it is not installed
tl: ngunit ito ay hindi nakaluklok

en:  or
tl:  o

en: The following packages have unmet dependencies:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay may kulang na dependensiya:

en: The following NEW packages will be installed:
tl: Ang sumusunod na mga paketeng BAGO ay iluluklok:

en: The following packages will be REMOVED:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay TATANGGALIN:

en: The following packages have been kept back:
tl: Ang sumusunod na mga pakete ay hinayaang maiwanan:

en: The following packages will be upgraded:
tl: Ang susunod na mga pakete ay iu-upgrade:

en: The following packages will be DOWNGRADED:
tl: Ang susunod na mga pakete ay ida-DOWNGRADE:

en: The following held packages will be changed:
tl: Ang susunod na mga hinawakang mga pakete ay babaguhin:

en: %s (due to %s)
tl: %s (dahil sa %s)

en: WARNING: The following essential packages will be removed.
    This should NOT be done unless you know exactly what you are doing!
tl: BABALA: Ang susunod na mga paketeng esensyal ay tatanggalin.
    HINDI ito dapat gawin kung hindi niyo alam ng husto ang inyong ginagawa!

en: %lu upgraded, %lu newly installed,
tl: %lu na nai-upgrade, %lu na bagong luklok,

en: %lu reinstalled,
tl: %lu iniluklok muli,

en: %lu downgraded,
tl: %lu nai-downgrade,

en: %lu to remove and %lu not upgraded.
tl: %lu na tatanggalin at %lu na hindi inupgrade

en: %lu not fully installed or removed.
tl: %lu na hindi lubos na nailuklok o tinanggal.

note: TRANSLATOR: Yes/No question help-text: defaulting to Y[es] e.g. "Do you want to continue? [Y/n] " The user has to answer with an input matching the YESEXPR/NOEXPR defined in your l10n.
en: [Y/n]
tl: [O/h]

note: TRANSLATOR: Yes/No question help-text: defaulting to N[o] e.g. "Should this file be removed? [y/N] " The user has to answer with an input matching the YESEXPR/NOEXPR defined in your l10n.
en: [y/N]
tl: [o/H]

note: TRANSLATOR: "Yes" answer printed for a yes/no question if --assume-yes is set
en: Y
tl: O

note: TRANSLATOR: "No" answer printed for a yes/no question if --assume-no is set
en: N
tl: H

en: Package files:
tl: Talaksang Pakete:

en: Cache is out of sync, can't x-ref a package file
tl: Wala sa sync ang cache, hindi ma-x-ref ang talaksang pakete

note: Show any packages have explicit pins
en: Pinned packages:
tl: Mga naka-Pin na Pakete:

en:   Installed:
tl:   Nakaluklok:

en:   Candidate:
tl:   Kandidato:

en: (none)
tl: (wala)

note: Show the priority tables
en:   Version table:
tl:   Talaang Bersyon:

en: Must specify at least one package to fetch source for
tl: Kailangang magtakda ng kahit isang pakete na kunan ng source

en: Unable to find a source package for %s
tl: Hindi mahanap ang paketeng source para sa %s

en: Skipping already downloaded file '%s'
tl: Linaktawan ang nakuha na na talaksan '%s'

note: TRANSLATOR: The required space between number and unit is already included in the replacement strings, so %sB will be correctly translate in e.g. 1,5 MB
en: Need to get %sB/%sB of source archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB/%sB ng arkibong source.

note: TRANSLATOR: The required space between number and unit is already included in the replacement string, so %sB will be correctly translate in e.g. 1,5 MB
en: Need to get %sB of source archives.
tl: Kailangang kumuha ng %sB ng arkibong source.

en: Fetch source %s
tl: Kunin ang Source %s

en: Failed to fetch some archives.
tl: Bigo sa pagkuha ng ilang mga arkibo.

en: Skipping unpack of already unpacked source in %s
tl: Linaktawan ang pagbuklat ng nabuklat na na source sa %s

en: Unpack command '%s' failed.
tl: Bigo ang utos ng pagbuklat '%s'.

en: Check if the 'dpkg-dev' package is installed.
tl: Paki-siguro na nakaluklok ang paketeng 'dpkg-dev'.

en: Build command '%s' failed.
tl: Utos na build '%s' ay bigo.

en: Unable to get build-dependency information for %s
tl: Hindi makuha ang impormasyong build-dependency para sa %s

en: %s has no build depends.
tl: Walang build depends ang %s.

en: Must specify at least one package to check builddeps for
tl: Kailangang magtakda ng kahit isang pakete na susuriin ang builddeps

en: Failed to process build dependencies
tl: Bigo sa pagproseso ng build dependencies

en: Package %s version %s has an unmet dep:
tl: Paketeng %s bersyon %s ay may kulang na dep:

en: The update command takes no arguments
tl: Ang utos na update ay hindi tumatanggap ng mga argumento

en: Total package names:
tl: Kabuuan ng mga Pakete :

en:   Normal packages:
tl:   Normal na Pakete:

en:   Pure virtual packages:
tl:   Purong Birtwual na Pakete:

en:   Single virtual packages:
tl:   Nag-iisang Birtwal na Pakete:

en:   Mixed virtual packages:
tl:   Halong Birtwal na Pakete:

en:   Missing:
tl:   Kulang/Nawawala:

en: Total distinct versions:
tl: Kabuuan ng Natatanging mga Bersyon:

en: Total dependencies:
tl: Kabuuan ng mga Dependensiya:

en: Total ver/file relations:
tl: Kabuuan ng ugnayang Ber/Talaksan:

en: Total Provides mappings:
tl: Kabuuan ng Mapping ng Provides:

en: Total globbed strings:
tl: Kabuuan ng Globbed String:

en: Total slack space:
tl: Kabuuan ng Hindi Nagamit na puwang:

en: Total space accounted for:
tl: Kabuuan ng puwang na napag-tuosan:

en: Show source records
tl: Ipakita ang mga record ng source

en: Search the package list for a regex pattern
tl: Maghanap sa listahan ng mga pakete ng regex pattern

en: Show raw dependency information for a package
tl: Ipakita ang impormasyon tungkol sa ganap na dependensiya ng pakete

en: Show reverse dependency information for a package
tl: Ipakita ang impormasyong kabaliktarang dependensiya ng pakete

en: Show a readable record for the package
tl: Ipakita ang nababasang record ng pakete

en: List the names of all packages in the system
tl: Ipakita ang listahan ng pangalan ng lahat ng mga pakete

en: Show policy settings
tl: Ipakita ang pagkaayos ng mga policy

en: Repeat this process for the rest of the CDs in your set.
tl: Ulitin ang prosesong ito para sa lahat ng mga CD sa inyong set.

en: Arguments not in pairs
tl: Mga argumento ay hindi naka-pares

en: Cannot get debconf version. Is debconf installed?
tl: Hindi makuha ang bersyon ng debconf. Nakaluklok ba ang debconf?

en: Couldn't find package %s
tl: Hindi mahanap ang paketeng %s

en: Internal error, problem resolver broke stuff
tl: Error na internal, may nasira ang problem resolver

en: Supported modules:
tl: Suportadong mga Module:

en: Retrieve new lists of packages
tl: Kunin ang bagong listahan ng mga pakete

en: Perform an upgrade
tl: Gumawa ng upgrade

en: Install new packages (pkg is libc6 not libc6.deb)
tl: Mag-instol ng bagong mga pakete (pkt ay libc6 hindi libc6.deb)

en: Remove packages
tl: Mag-tanggal ng mga pakete

en: Distribution upgrade, see apt-get(8)
tl: Mag-upgrade ng pamudmod, basahin ang apt-get(8)

en: Follow dselect selections
tl: Sundan ang mga pinili sa dselect

en: Configure build-dependencies for source packages
tl: Magsaayos ng build-dependencies para sa mga paketeng source

en: Erase downloaded archive files
tl: Burahin ang mga nakuhang mga talaksang naka-arkibo

en: Erase old downloaded archive files
tl: Burahin ang mga lumang naka-arkibo na nakuhang mga talaksan

en: Verify that there are no broken dependencies
tl: Tiyakin na walang mga sirang dependensiya

en: Download source archives
tl: Kumuha ng arkibong source

en: Unknown package record!
tl: Di kilalang record ng pakete!

en: Bad default setting!
tl: Maling nakatakda na default!

en: or errors caused by missing dependencies. This is OK, only the errors
tl: o mga error na dulot ng kulang na dependensiya. Ito ay ayos lamang, yun lang

en: above this message are important. Please fix them and run [I]nstall again
tl: sa taas nitong kalatas ang importante. Paki-ayusin ang mga ito at patakbuhin muli ang [I]luklok/Instol.

en: Merging available information
tl: Pinagsasama ang magagamit na impormasyon

en: Package extension list is too long
tl: Mahaba masyado ang talaan ng extensyon ng mga pakete

en: Error processing directory %s
tl: Error sa pagproseso ng directory %s

en: Source extension list is too long
tl: Mahaba masyado ang talaan ng extensyon ng pagkukunan (source)

en: Error writing header to contents file
tl: Error sa pagsulat ng panimula sa talaksang nilalaman (contents)

en: Error processing contents %s
tl: Error sa pagproseso ng Contents %s

en: Usage: apt-ftparchive [options] command
    Commands: packages binarypath [overridefile [pathprefix]]
              sources srcpath [overridefile [pathprefix]]
              contents path
              release path
              generate config [groups]
              clean config
    
    apt-ftparchive generates index files for Debian archives. It supports
    many styles of generation from fully automated to functional replacements
    for dpkg-scanpackages and dpkg-scansources
    
    apt-ftparchive generates Package files from a tree of .debs. The
    Package file contains the contents of all the control fields from
    each package as well as the MD5 hash and filesize. An override file
    is supported to force the value of Priority and Section.
    
    Similarly apt-ftparchive generates Sources files from a tree of .dscs.
    The --source-override option can be used to specify a src override file
    
    The 'packages' and 'sources' command should be run in the root of the
    tree. BinaryPath should point to the base of the recursive search and 
    override file should contain the override flags. Pathprefix is
    appended to the filename fields if present. Example usage from the 
    Debian archive:
       apt-ftparchive packages dists/potato/main/binary-i386/ > \
                   dists/potato/main/binary-i386/Packages
    
    Options:
      -h    This help text
      --md5 Control MD5 generation
      -s=?  Source override file
      -q    Quiet
      -d=?  Select the optional caching database
      --no-delink Enable delinking debug mode
      --contents  Control contents file generation
      -c=?  Read this configuration file
      -o=?  Set an arbitrary configuration option
tl: Pag-gamit: apt-ftparchive [mga option] utos
    Mga utos: packages binarypath [overridefile [pathprefix]]
              sources srcpath [overridefile [pathprefix]]
              contents path
              release path
              generate config [mga grupo]
              clean config
    
    Ang apt-ftparchive ay gumagawa ng talaksang index para sa arkibong Debian.
    Suportado nito ang maraming estilo ng pagbuo mula sa awtomatikong buo
    at kapalit ng dpkg-scanpackages at dpkg-scansources
    
    Bumubuo ang apt-ftparchive ng mga talaksang Package mula sa puno ng mga
    .deb. Ang talaksang Package ay naglalaman ng laman ng lahat ng control field
    mula sa bawat pakete pati na rin ang MD5 hash at laki ng talaksan. Suportado
    ang pag-gamit ng talaksang override upang pilitin ang halaga ng Priority at Section.
    
    Bumubuo din ang apt-ftparchive ng talaksang Sources mula sa puno ng mga
    .dsc. Ang option na --source-override ay maaaring gamitin upang itakda
    ang talaksang override ng src
    
    Ang mga utos na 'packages' at 'sources' ay dapat patakbuhin sa ugat ng
    puno. Kailangan nakaturo ang BinaryPath sa ugat ng paghahanap na recursive
    at ang talaksang override ay dapat naglalaman ng mga flag na override. Ang
    pathprefix ay dinudugtong sa harap ng mga pangalan ng talaksan kung mayroon.
    Halimbawa ng pag-gamit mula sa arkibong Debian:
       apt-ftparchive packages dists/potato/main/binary-i386/ > \
                   dists/potato/main/binary-i386/Packages
    
    Mga option:
      -h    Itong tulong na ito
      --md5 Pagbuo ng MD5
      -s=?  Talaksang override ng source
      -q    Tahimik
      -d=?  Piliin ang optional caching database
      --no-delink Enable delinking debug mode
      --contents  Pagbuo ng talaksang contents
      -c=?  Basahin itong talaksang pagkaayos
      -o=?  Itakda ang isang option na pagkaayos

en: No selections matched
tl: Walang mga pinili na tugma

en: Some files are missing in the package file group `%s'
tl: May mga talaksang kulang sa grupo ng talaksang pakete `%s'

en: DB was corrupted, file renamed to %s.old
tl: Nasira ang DB, pinalitan ng pangalan ang talaksan sa %s.old

en: DB is old, attempting to upgrade %s
tl: Luma ang DB, sinusubukang maupgrade ang %s

en: Unable to open DB file %s: %s
tl: Hindi mabuksan ang talaksang DB %s: %s

en: Archive has no control record
tl: Walang kontrol rekord ang arkibo

en: Unable to get a cursor
tl: Hindi makakuha ng cursor

en: realloc - Failed to allocate memory
tl: realloc - Bigo ang pagreserba ng memory

en: Unknown compression algorithm '%s'
tl: Hindi kilalang algorithmong compression '%s'

en: Compressed output %s needs a compression set
tl: Kailangan ng compression set ang compressed output %s

en: Failed to create IPC pipe to subprocess
tl: Bigo sa paglikha ng IPC pipe sa subprocess

en: Failed to fork
tl: Bigo ang pag-fork

en: Compress child
tl: Anak para sa pag-Compress

en: Internal error, failed to create %s
tl: Error na internal, bigo ang paglikha ng %s

en: IO to subprocess/file failed
tl: Bigo ang IO sa subprocess/talaksan

en: Failed to read while computing MD5
tl: Bigo ang pagbasa habang tinutuos ang MD5

en: Failed to rename %s to %s
tl: Bigo ang pagpangalan muli ng %s tungong %s

en: Unable to open %s
tl: Hindi mabuksan %s

en: Failed to read the override file %s
tl: Bigo ang pagbasa ng talaksang override %s

en: W: Unable to read directory %s
tl: W: Hindi mabasa ang directory %s

en: W: Unable to stat %s
tl: W: Hindi ma-stat %s

en: E: Errors apply to file
tl: E: Mga error ay tumutukoy sa talaksang

en: Failed to resolve %s
tl: Bigo sa pag-resolba ng %s

en: Tree walking failed
tl: Bigo ang paglakad sa puno

en: Failed to open %s
tl: Bigo ang pagbukas ng %s

en: *** Failed to link %s to %s
tl: *** Bigo ang pag-link ng %s sa %s

en:  DeLink limit of %sB hit.
tl:  DeLink limit na %sB tinamaan.

en: Archive had no package field
tl: Walang field ng pakete ang arkibo

en:   %s has no override entry
tl:   %s ay walang override entry

en:   %s maintainer is %s not %s
tl:   Tagapangalaga ng %s ay %s hindi %s

en:   %s has no source override entry
tl:   %s ay walang override entry para sa pinagmulan

en:   %s has no binary override entry either
tl:   %s ay wala ring override entry na binary

en: Waiting for headers
tl: Naghihintay ng panimula

en: The HTTP server sent an invalid reply header
tl: Nagpadala ang HTTP server ng di tanggap na reply header

en: Bad header line
tl: Maling linyang panimula

en: The HTTP server sent an invalid Content-Length header
tl: Nagpadala ang HTTP server ng di tanggap na Content-Length header

en: The HTTP server sent an invalid Content-Range header
tl: Nagpadala ang HTTP server ng di tanggap na Content-Range header

en: This HTTP server has broken range support
tl: Sira ang range support ng HTTP server na ito

en: Unknown date format
tl: Di kilalang anyo ng petsa

en: Bad header data
tl: Maling datos sa panimula

en: Connection failed
tl: Bigo ang koneksyon

en: Internal error
tl: Internal na error

en: Unable to read the cdrom database %s
tl: Hindi mabasa ang database ng cdrom %s

en: Please use apt-cdrom to make this CD-ROM recognized by APT. apt-get update cannot be used to add new CD-ROMs
tl: Paki-gamit ang apt-cdrom upang makilala ng APT itong CD na ito. Hindi maaaring gamitin ang apt-get update upang magdagdag ng bagong mga CD

en: Wrong CD-ROM
tl: Maling CD

en: Unable to unmount the CD-ROM in %s, it may still be in use.
tl: Hindi mai-unmount ang CD-ROM sa %s, maaaring ginagamit pa ito.

en: Disk not found.
tl: Hindi nahanap ang Disk.

en: File not found
tl: Hindi Nahanap ang Talaksan

en: Connecting to %s (%s)
tl: Kumokonekta sa %s (%s)

en: Could not create a socket for %s (f=%u t=%u p=%u)
tl: Hindi makalikha ng socket para sa %s (f=%u t=%u p=%u)

en: Cannot initiate the connection to %s:%s (%s).
tl: Hindi maumpisahan ang koneksyon sa %s:%s (%s).

en: Failed
tl: Bigo

en: Could not connect to %s:%s (%s).
tl: Hindi maka-konekta sa %s:%s (%s).

en: Could not connect to %s:%s (%s), connection timed out
tl: Hindi maka-konekta sa %s:%s (%s), nag-timeout ang koneksyon

note: We say this mainly because the pause here is for the ssh connection that is still going
en: Connecting to %s
tl: Kumokonekta sa %s

en: Could not resolve '%s'
tl: Hindi maresolba ang '%s'

en: Temporary failure resolving '%s'
tl: Pansamantalang kabiguan sa pagresolba ng '%s'

en: Failed to stat
tl: Bigo ang pag-stat

en: Invalid URI, local URIS must not start with //
tl: Di tanggap na URI, mga lokal na URI ay di dapat mag-umpisa ng //

note: Login must be before getpeername otherwise dante won't work.
en: Logging in
tl: Pumapasok

en: Unable to determine the peer name
tl: Hindi malaman ang pangalan ng peer

en: Unable to determine the local name
tl: Hindi malaman ang pangalang lokal

en: The server refused the connection and said: %s
tl: Inayawan ng server ang ating koneksyon at ang sabi ay: %s

en: USER failed, server said: %s
tl: Bigo ang USER/GUMAGAMIT, sabi ng server ay: %s

en: PASS failed, server said: %s
tl: Bigo ang PASS, sabi ng server ay: %s

en: A proxy server was specified but no login script, Acquire::ftp::ProxyLogin is empty.
tl: May tinakdang katuwang na server ngunit walang login script, walang laman ang Acquire::ftp::ProxyLogin.

en: Login script command '%s' failed, server said: %s
tl: Bigo ang utos sa login script '%s', sabi ng server ay: %s

en: TYPE failed, server said: %s
tl: Bigo ang TYPE, sabi ng server ay: %s

en: Connection timeout
tl: Lumipas ang koneksyon

en: Server closed the connection
tl: Sinarhan ng server ang koneksyon

en: A response overflowed the buffer.
tl: May sagot na bumubo sa buffer.

en: Protocol corruption
tl: Sira ang protocol

en: Could not create a socket
tl: Hindi maka-likha ng socket

en: Could not connect data socket, connection timed out
tl: Hindi maka-konekta sa socket ng datos, nag-time-out ang koneksyon

en: Could not connect passive socket.
tl: Hindi maka-konekta sa socket na passive.

en: getaddrinfo was unable to get a listening socket
tl: di makakuha ang getaddrinfo ng socket na nakikinig

en: Could not bind a socket
tl: Hindi maka-bind ng socket

en: Could not listen on the socket
tl: Hindi makarinig sa socket

en: Could not determine the socket's name
tl: Hindi malaman ang pangalan ng socket

en: Unable to send PORT command
tl: Hindi makapagpadala ng utos na PORT

en: Unknown address family %u (AF_*)
tl: Di kilalang pamilya ng address %u (AF_*)

en: EPRT failed, server said: %s
tl: Bigo ang EPRT, sabi ng server ay: %s

en: Data socket connect timed out
tl: Nag-timeout ang socket ng datos

en: Unable to accept connection
tl: Hindi makatanggap ng koneksyon

en: Problem hashing file
tl: Problema sa pag-hash ng talaksan

en: Unable to fetch file, server said '%s'
tl: Hindi makakuha ng talaksan, sabi ng server ay '%s'

en: Data socket timed out
tl: Nag-timeout ang socket ng datos

en: Data transfer failed, server said '%s'
tl: Bigo ang paglipat ng datos, sabi ng server ay '%s'

note: Get the files information
en: Query
tl: Tanong

en: Unable to invoke
tl: Hindi ma-invoke

en: At least one invalid signature was encountered.
tl: Hindi kukulang sa isang hindi tanggap na lagda ang na-enkwentro.

en: Internal error: Good signature, but could not determine key fingerprint?!
tl: Error na internal: Tanggap na lagda, ngunit hindi malaman ang key fingerprint?!

en: Unknown error executing apt-key
tl: Hindi kilalang error sa pag-execute ng apt-key

en: The following signatures were invalid:
tl: Ang sumusunod na mga lagda ay imbalido:

en: The following signatures couldn't be verified because the public key is not available:
tl: Ang sumusunod na mga lagda ay hindi maberipika dahil ang public key ay hindi available:

en: Error reading from server. Remote end closed connection
tl: Error sa pagbasa mula sa server, sinarhan ng remote ang koneksyon

en: Error reading from server
tl: Error sa pagbasa mula sa server

en: Error writing to file
tl: Error sa pagsulat sa talaksan

en: Select failed
tl: Bigo ang pagpili

en: Connection timed out
tl: Nag-timeout ang koneksyon

en: Failed to set modification time
tl: Bigo ang pagtakda ng oras ng pagbago

en: Connection closed prematurely
tl: Nagsara ng maaga ang koneksyon
