Arduino IDE 1.5 - en to fil translation catalogue (202 entries)

en:   (requires restart of Arduino)
fil:  (kinakailangang i-restart ang Arduino)

en:  Not used: {0}
fil: Hindi ginamit: {0}

en:  Used: {0}
fil: Ginamit: {0}

en: (edit only when Arduino is not running)
fil: (baguhin lamang kung hindi tumatakbo ang Arduino)

en: <html> <head> <style type="text/css">b { font: 13pt "Lucida Grande" }p { font: 11pt "Lucida Grande"; margin-top: 8px }</style> </head><b>Do you want to save changes to this sketch<BR> before closing?</b><p>If you don't save, your changes will be lost.
fil: <html> <head> <style type="text/css">b { font: 13pt "Lucida Grande" }p { font: 11pt "Lucida Grande"; margin-top: 8px }</style> </head><b>Nais mo bang I-save ang iyong mga nagawa<BR> bago isara?</b><p>Mawawala ang lahat ng ginawa kapag hindi mo I-sesave.

en: A folder named "{0}" already exists. Can't open sketch.
fil: Mayroon nang folder na "{0}". Hindi mabuksan ang sketch.

en: A new version of Arduino is available,
    would you like to visit the Arduino download page?
fil: May bagong bersyon ng Arduino,
    nais mo bang magpunta sa Arduino download page?

en: About Arduino
fil: Tungkol sa Arduino

en: Add File...
fil: Magdagdag ng File...

en: An error occurred while trying to fix the file encoding.
    Do not attempt to save this sketch as it may overwrite
    the old version. Use Open to re-open the sketch and try again.
fil: May pagkakamali habang sinusubukang ayusin ang file encoding.
    Huwag subukang i-save ang sketch na ito dahil maaaring mapatungan
    ang lumang bersion. Gamitin ang Buksan para buksan muli ang sketch.

en: An unknown error occurred while trying to load
    platform-specific code for your machine.
fil: May hindi alam na error ang nangyari habang niloload ang 
    platform-specific code para sa iyong machine.

en: Archive sketch as:
fil: I-archive ang sketch bilang:

en: Archive sketch canceled.
fil: Nakansela ang pag-archive ng sketch

en: Archiving the sketch has been canceled because
    the sketch couldn't save properly.
fil: Nakansela ang pag archive ng sketch sapagkat
    hindi ito mai-save ng tama.

en: Arduino cannot run because it could not
    create a folder to store your settings.
fil: Ayaw gumana ng Arduino sapagkat hindi ito
    makagawa ng folder kung saan ilalagay ang iyong settings.

en: Arduino cannot run because it could not
    create a folder to store your sketchbook.
fil: Ayaw gumana ng Arduino sapagkat hindi ito
    makagawa ng folder kung saan ilalagay ang iyong sketchbook.

en: Are you sure you want to delete "{0}"?
fil: Nais mo bang burahin ang "{0}"?

en: Are you sure you want to delete this sketch?
fil: Nais mo bang burahin ang sketch na ito?

en: Auto Format finished.
fil: Tapos na ang pag Auto Format

en: Bad error line: {0}
fil: May mali sa linya: {0}

en: Bad file selected
fil: Mali ang File na napili

en: Both NL & CR
fil: Parehong NL at CR

en: Burn Bootloader
fil: Ilagay ang Bootloader

en: Burning bootloader to I/O Board (this may take a minute)...
fil: Inilalagay ang bootloader sa I/O Board (Maaring abutin ng isang minuto)...

en: Cancel
fil: Kanselahin

en: Check for updates on startup
fil: Suriin ang updates tuwing magsisimula

en: Close
fil: Isara

en: Comment/Uncomment
fil: I-Comment/I-Uncomment

en: Compiling sketch...
fil: Kinokompile ang Sketch...

en: Copy
fil: Kopyahin

en: Copy as HTML
fil: Kopyahin bilang HTML

en: Copy for Forum
fil: Kopyahin para sa Forum

en: Could not add ''{0}'' to the sketch.
fil: Hindi maidagdag ang ''{0}'' sa sketch

en: Could not copy to a proper location.
fil: Hindi makopya sa tamang lokasyon

en: Could not create the sketch folder.
fil: Hindi makalikha ng sketch folder.

en: Could not create the sketch.
fil: Hindi makalikha ng sketch.

en: Could not delete "{0}".
fil: Hindi ko madelete "{0}".

en: Could not delete the existing ''{0}'' file.
fil: Hindi mabura ang file na ''{0}''.

en: Could not open the URL
    {0}
fil: Hindi mabuksan ang URL
    {0}

en: Could not open the folder
    {0}
fil: Hindi mabuksan ang folder
    {0}

en: Could not properly re-save the sketch. You may be in trouble at this point,
    and it might be time to copy and paste your code to another text editor.
fil: Hindi mai-resave ng maayos ang sketch. Maaaring malaki na ang iyong problema sa oras na ito,
    kaya mas mabuti pang icopy-paste mo na ang code mo sa ibang text editor.

en: Could not re-save sketch
fil: Hindi mai-resave ang sketch

en: Could not read default settings.
    You'll need to reinstall Arduino.
fil: Hindi mabasa ang default settings.
    Kinakailangan mong i-reinstall ang Arduino.

en: Could not remove old version of {0}
fil: Hindi maaalis ang lumang bersyon na {0}

en: Could not replace {0}
fil: Hindi mapalitan ang {0}

en: Couldn't archive sketch
fil: Hindi mai-archive and sketch

en: Couldn't determine program size: {0}
fil: Hindi malaman ang sukat ng programa: {0}

en: Couldn't do it
fil: Hindi ko magawa yan

en: Cut
fil: I-Cut

en: Decrease Indent
fil: Bawasan ang Indent

en: Delete
fil: Alisin

en: Device is not responding, check the right serial port is selected or RESET the board right before exporting
fil: Hindi tumutugon ang device, siguraduhing tama ang napiling serial port o kaya ay pindutin ang RESET bago mag export

en: Discard all changes and reload sketch?
fil: Alisin ang lahat ng nagawa at i-reload ang sketch?

en: Don't Save
fil: Huwag I-Save

en: Done Saving.
fil: Tapos na sa pag save.

en: Done burning bootloader.
fil: Tapos na ang paglagay ng bootloader.

en: Done compiling.
fil: Tapos na ang pagkokompile.

en: Done printing.
fil: Tapos na ang pag print.

en: Done uploading.
fil: Tapos na ang pagupload.

en: Edit
fil: Baguhin

en: Editor font size:
fil: Sukat ng font para sa Editor:

en: English
fil: Ingles

en: Error
fil: Mali

en: Error adding file
fil: May mali sa pagdagdag ng file

en: Error compiling.
fil: May mali sa pagcompile

en: Error getting the Arduino data folder.
fil: May problema sa pagkuha ng Arduino data folder

en: Error inside Serial.{0}()
fil: May mali sa loob ng Serial.{0}()

en: Error opening serial port ''{0}''.
fil: May mali sa pagbukas ng serial port ''{0}''.

en: Error reading preferences
fil: May problema sa pagread ng preferences

en: Error reading the preferences file. Please delete (or move)
    {0} and restart Arduino.
fil: May problema sa pagbasa ng preferences file. Maaari lamang na i-delete (o ilipat) ang 
    {0} at irestart ang Arduino.

en: Error while burning bootloader.
fil: May mali habang naglalagay ng bootloader.

en: Error while printing.
fil: May mali habang nagpi-print.

en: Examples
fil: Mga Halimbawa

en: Find
fil: Hanapin

en: Find Next
fil: Hanapin ang Susunod

en: Find Previous
fil: Hanapin ang Nauna

en: Find in Reference
fil: Hanapin sa Sanggunian

en: Find...
fil: Hanapin...

en: Find:
fil: Hanapin:

en: Fix Encoding & Reload
fil: Itama ang Encoding at I-reload

en: Frequently Asked Questions
fil: Mga Karaniwang Tanong

en: Getting Started
fil: Mga Patnubay sa Pagsisimula

en: Help
fil: Tulong

en: How about saving the sketch first 
    before trying to rename it?
fil: I-save muna ang sketch bago 
    palitan ng pangalan?

en: How very Borges of you
fil: Napaka Borges mo

en: Ignoring sketch with bad name
fil: Hindi papansin ang sketch na may maling pangalan

en: Increase Indent
fil: Dagdagan ang Indent

en: Message
fil: Mensahe

en: More preferences can be edited directly in the file
fil: Madami pang preferences ang maaaring baguhin mula sa file

en: Moving
fil: Inililipat

en: Name for new file:
fil: Pangalan para sa bagong file:

en: New
fil: Bago

en: New Tab
fil: Bagong Tab

en: Newline
fil: Bagong linya

en: Next Tab
fil: Susunod na Tab

en: No
fil: Hindi

en: No files were added to the sketch.
fil: Walang naidagdag na file sa sketch.

en: No launcher available
fil: Walang launcher na maaaring magamit

en: No line ending
fil: Walang pagtatapos sa linya

en: No really, time for some fresh air for you.
fil: Hindi nga walang biro, oras na para makalanghap ka ng sariwang hangin.

en: No reference available for "{0}"
fil: Walang sanggunian para sa "{0}"

en: One file added to the sketch.
fil: Isang file ang naidagdag sa sketch.

en: Open
fil: Buksan

en: Open URL
fil: Buksan ang URL

en: Open an Arduino sketch...
fil: Magbukas ng Arduino sketch...

en: Open...
fil: Buksan...

en: Page Setup
fil: Kompigurasyon ng Pahina

en: Paste
fil: Ilagay

en: Preferences
fil: Mga Kagustuhan

en: Previous
fil: Nakaraan

en: Previous Tab
fil: Nakaraang Tab

en: Print
fil: I-print

en: Printing canceled.
fil: Nakansela ang pagpi-print.

en: Printing...
fil: Nagpi-print...

en: Problem Opening Folder
fil: May problema sa pagbukas ng Folder

en: Problem Opening URL
fil: May problema sa pagbukas ng URL

en: Problem Setting the Platform
fil: May problema sa pagset ng Platform

en: Problem getting data folder
fil: May problema sa pagkuha ng data folder

en: Problem uploading to board.  See http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#upload for suggestions.
fil: May problema sa pagupload sa board. Tignan ang http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#upload para sa mga karagdagang kaalaman.

en: Problem with rename
fil: May mali sa pag palit ng pangalan

en: Redo
fil: Ulitin Muli

en: Reference
fil: Sanggunian

en: Rename
fil: Palitan ng Pangalan

en: Replace
fil: Palitan

en: Replace & Find
fil: Palitan at Hanapin

en: Replace All
fil: Palitan Lahat

en: Replace the existing version of {0}?
fil: Palitan ang version {0}?

en: Replace with:
fil: Palitan ng:

en: Save
fil: I-save

en: Save As...
fil: I-save bilang

en: Save Canceled.
fil: Nakansela ang pag save.

en: Save changes to "{0}"?
fil: I-Save ang mga pagbabago sa "{0}"?

en: Save sketch folder as...
fil: I-save ang sketch folder bilang...

en: Saving...
fil: Sine-save...

en: Select (or create new) folder for sketches...
fil: Pumili (o gumawa ng bago) ng folder para sa sketches...

en: Select All
fil: Piliin Lahat

en: Select an image or other data file to copy to your sketch
fil: Pumili ng image o kahit anong data file na kokopyahin sa iyong sketch

en: Select new sketchbook location
fil: Pumili ng bagong lokasyon ng sketchbook

en: Send
fil: Ipadala

en: Serial port ''{0}'' not found. Did you select the right one from the Tools > Serial Port menu?
fil: Hindi makita ang serial port na ''{0}''. Tama ba ang iyong napili sa Mga Kasangkapan > Serial Port menu?

en: Settings issues
fil: May problema sa Settings

en: Show Sketch Folder
fil: Ipakita ang Sketch Folder

en: Show verbose output during:
fil: Ipakita ang verbose na output:

en: Sketch Disappeared
fil: Nawala ang sketch

en: Sketch Does Not Exist
fil: Hindi makita ang sketch

en: Sketch is Read-Only
fil: Ang sketch ay Read-Only

en: Sketch is Untitled
fil: Walang pangalan ang Sketch

en: Sketch is read-only
fil: Ang sketch ay read-only

en: Sketch too big; see http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#size for tips on reducing it.
fil: Masyadong malaki ang sketch; Tignan ang http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#size para sa mga patnubay para mapaliit ito.

en: Sketchbook folder disappeared
fil: Nawala ang folder ng sketchbook

en: Sketchbook location:
fil: Lokasyon ng Sketchbook:

en: Some files are marked "read-only", so you'll
    need to re-save the sketch in another location,
    and try again.
fil: Ang ilang files ay "read-only", kaya kinakailangan
    mong i-save ang sketch sa ibang lokasyon,
    at subukan muli.

en: Some files are marked "read-only", so you'll
    need to re-save this sketch to another location.
fil: Ang ilang files ay "read-only", kaya kinakailangan
    mong i-resave ang sketch sa ibang lokasyon.

en: Sunshine
fil: Sinag ng araw

en: The 'BYTE' keyword is no longer supported.
fil: Ang 'BYTE' keyword ay hindi na sinusuportahan.

en: The Client class has been renamed EthernetClient.
fil: Ang Client class ay pinangalanan ng EthernetClient.

en: The Server class has been renamed EthernetServer.
fil: Ang Server class ay pinalitan ng pangalan at naging EthernetServer.

en: The Udp class has been renamed EthernetUdp.
fil: Ang Udp class ay pinangalanang EthernetUdp.

en: The file "{0}" needs to be inside
    a sketch folder named "{1}".
    Create this folder, move the file, and continue?
fil: Ang file "{0}" ay nararapat na nasa loob
    ng sketch folder na "{1}".
    I-create ang folder, ilipat ang file at magpatuloy?

en: The library "{0}" cannot be used.
    Library names must contain only basic letters and numbers.
    (ASCII only and no spaces, and it cannot start with a number)
fil: Ang library "{0}" ay maaaring gamitin.
    Ang pangalan ng library ay maaari lamang magkaron ng titik at numero.
    (ASCII lamang at walang spaces, at hindi ito maaaring magsimula sa numero)

en: The name cannot start with a period.
fil: Hindi maaaring magsimula ang pangalan sa tuldok.

en: The selected sketch no longer exists.
    You may need to restart Arduino to update
    the sketchbook menu.
fil: Ang napiling sketch nay hindi na makita.
    kinakailangan mong  i-restart ang Arduino para maupdate
    ang sketchbook menu.

en: The sketch "{0}" cannot be used.
    Sketch names must contain only basic letters and numbers
    (ASCII-only with no spaces, and it cannot start with a number).
    To get rid of this message, remove the sketch from
    {1}
fil: Ang sketch "{0}" ay hindi maaaring gamitin.
    Ang pangalan ng sketch ay maaarin lamang magkaroon ng titik at numero
    (ASCII lamang at walang spaces, at hindi ito maaaring magsimula sa numero).
    Para maaalis ang message na ito, alisin ang sketch mula sa 
    {1}

en: The sketch folder has disappeared.
     Will attempt to re-save in the same location,
    but anything besides the code will be lost.
fil: Nawala ng folder ng sketch.
     Susubukang ire-save sa parehong lokasyon,
    subalit lahat maliban sa code ay mawawala.

en: The sketchbook folder no longer exists.
    Arduino will switch to the default sketchbook
    location, and create a new sketchbook folder if
    necessary. Arduino will then stop talking about
    himself in the third person.
fil: Ang sketchbook folder ay hindi ko na makita.
    Gagamitin ko na ang default lokasyon ng sketchbook 
    at gagawa ng bagong sketchbook folder kung
    kinakailangan. At hindi ko na kakausapin
    ang sarili ko.

en: Time for a Break
fil: Oras na para magpahinga

en: Tools
fil: Mga Kasangkapan

en: Troubleshooting
fil: Mga Sagot sa Problema

en: Undo
fil: Ipawalang Bisa

en: Unspecified platform, no launcher available.
    To enable opening URLs or folders, add a 
    "launcher=/path/to/app" line to preferences.txt
fil: Hindi malamang platform, walang launcher na maaaring magamit.
    Para mabuksan ang URLs o folders, magdagdag ng
    "launcher=/path/to/app" sa preferences.txt

en: Update
fil: I-update

en: Update sketch files to new extension on save (.pde -> .ino)
fil: Baguhin ang sketch files na gumamit ng bagong extension kapag nagsave (.pde -> .ino)

en: Upload
fil: I-upload

en: Upload Using Programmer
fil: I-upload gamit ang Programmer

en: Upload canceled.
fil: Nakansela ang pag upload.

en: Uploading to I/O Board...
fil: Ina-upload sa I/O Board...

en: Uploading...
fil: Inaupload...

en: Use Selection For Find
fil: Gamitin ang Napili sa Paghahanap

en: Use external editor
fil: Gumamit ng ibang editor

en: Verify
fil: Beripikahin

en: Verify code after upload
fil: I-verify ang code pagkatapos mai-upload

en: Visit Arduino.cc
fil: Bisitahin ang Arduino.cc

en: Wire.receive() has been renamed Wire.read().
fil: Wire.receive() ay pinangalanang Wire.read().

en: Wire.send() has been renamed Wire.write().
fil: Wire.send() ay pinangalanan ng Wire.write().

en: Wrong microcontroller found.  Did you select the right board from the Tools > Board menu?
fil: Mali ang nakitang microcontroller. Napili mo ba ang tamang board mula sa Mga Kasangkapan > Board menu?

en: Yes
fil: Oo

en: You cannot save the sketch into a folder
    inside itself. This would go on forever.
fil: Hindi mo maaaring i-save ang sketch sa loob ng folder
    kung saaan nakalagay sketch. Magpapatuloy lamang ito ng walang katapusan.

en: You forgot your sketchbook
fil: Nakalimutan mo ang iyong sketchbook

en: You've reached the limit for auto naming of new sketches
    for the day. How about going for a walk instead?
fil: Naabot mo na ang limit para sa pagauto-name ng bagong sketches
    para sa araw na ito. Bakit hindi ka maglakad lakad sa paligid-ligid?

en: ".{0}" is not a valid extension.
fil: ".{0}" ay hindi tamang extension.

en: 
    As of Arduino 0019, the Ethernet library depends on the SPI library.
    You appear to be using it or another library that depends on the SPI library.
fil: 
    Mula sa Arduino 0019, ang Ethernet library ay nakasalalay sa SPI library.
    Maaaring ginagamit mo ito o kaya ibang library na nakasalalay sa SPI library.

en: 
    As of Arduino 1.0, the 'BYTE' keyword is no longer supported.
    Please use Serial.write() instead.
fil: 
    Mula sa Arduino 1.0, ang 'BYTE' keyword ay hindi na susuportahan.
    Maaari lamang na gumamit na lang ng Serial.write().

en: 
    As of Arduino 1.0, the Client class in the Ethernet library has been renamed to EthernetClient.
fil: 
    Mula sa Arduino 1.0, ang Client class mula sa Ethernet library ay pinangalanan ng EthernetClient.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Server class in the Ethernet library has been renamed to EthernetServer.
fil: 
    Mula sa Arduino 1.0, ang Server class mula sa Ethernet library ay papalitan na para maging  EthernetServer.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Wire.receive() function was renamed to Wire.read() for consistency with other libraries.
fil: 
    Mula sa Arduino 1.0, ang Wire.receive() function ay pinangalanan ng Wire.read() para sa pagkakapareho sa ibang libraries.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Wire.send() function was renamed to Wire.write() for consistency with other libraries.
fil: 
    Mula sa Arduino 1.0, ang Wire.send() function ay pinangalanan ng Wire.write() para sa pagkakakapareho sa ibang libraries.

en: ignoring invalid font size {0}
fil: hindi papansinin ang maling sukat ng font {0}

en: name is null
fil: ang pangalan ay null

en: serialMenu is null
fil: serialMenu ay null

en: the selected serial port {0} does not exist or your board is not connected
fil: hindi makita ang napiling serial port {0}  o kaya naman ay hindi kunektado ang iyong board

en: {0} files added to the sketch.
fil: {0} files and naidagdag sa sketch.

en: {0} returned {1}
fil: {0} ay nagbalik ng {1}
