Arduino IDE 1.5 - en to th translation catalogue (172 entries)

en:   (requires restart of Arduino)
th: (จำเป็นต้องเริ่ม Arduino ใหม่)

en: (edit only when Arduino is not running)
th: (ใช้ในกรณีที่ Arduino ทำงานผิดปกติเท่านั้น)

en: A folder named "{0}" already exists. Can't open sketch.
th: มีแฟ้ม "{0}" อยู่แล้ว ไม่สามารถเปิดงานได้

en: A new version of Arduino is available,
    would you like to visit the Arduino download page?
th: Arduino เวอร์ชันใหม่พร้อมใช้งานแล้ว
    คุณต้องการไปที่หน้าดาวน์โหลด Arduino ตอนนี้เลยหรือไม่?

en: A newer {0} package is available
th: มีแพ็กเกจใหม่ {0} ที่พร้อมใช้งาน

en: About Arduino
th: เกี่ยวกับ Arduino

en: Add .ZIP Library...
th: เพิ่มไลบรารี .ZIP...

en: Add File...
th: เพิ่มไฟล์...

en: Additional Boards Manager URLs
th: ตัวจัดการเพิ่ม URLs บอร์ด

en: Additional Boards Manager URLs:
th: เพิ่ม URLs บอร์ด:

en: All
th: ทั้งหมด

en: An error occurred while uploading the sketch
th: เกิดข้อผิดผลาดขณะกำลังอัปโหลด

en: An error occurred while verifying the sketch
th: เกิดข้อผิดผลาดขณะกำลังตรวจสอบ

en: An error occurred while verifying/uploading the sketch
th: เกิดข้อผิดผลาดขณะกำลังอัปเดต/ตรวจสอบ

en: Archive Sketch
th: บีบอัดงาน

en: Archive sketch as:
th: บีบอัดงานเป็น:

en: Archive sketch canceled.
th: ยกเลิกบีบอีดงาน

en: Arduino ARM (32-bits) Boards
th: บอร์ด Arduino ARM (32 บิต)

en: Arduino AVR Boards
th: บอร์ด Arduino ARM

en: Are you sure you want to delete "{0}"?
th: ต้องการที่จะลบ "{0}" หรือไม่?

en: Are you sure you want to delete this sketch?
th: ต้องการที่จะลบงานนี้หรือไม่?

en: Auto Format
th: รูปแบบอัตโนมัติ

en: Auto Format finished.
th: รูปแบบอัตโนมัติเสร็จสิ้น

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Autoscroll
th: เลื่อนอัตโนมัติ

en: Bad error line: {0}
th: เกิดข้อผิดผลาดในบรรทัดที่: {0}

en: Bad file selected
th: การเลือกไฟล์ที่ไม่ถูกต้อง

en: Board
th: บอร์ด

en: Board Info
th: ข้อมูลบอร์ด

en: Board at {0} is not available
th: บอร์ดที่ {0} ไม่พร้อมใช้งาน

en: Board:
th: บอร์ด:

en: Boards Manager
th: ตัวจัดการบอร์ด

en: Boards Manager...
th: จัดการบอร์ด...

en: Browse
th: ค้นดู

en: Built-in Examples
th: ตัวอย่างที่ให้มา

en: Can't find the sketch in the specified path
th: ไม่พบงานในที่อยู่นี้

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Check for updates on startup
th: ตรวจสอบการอัปเดทเมื่อเริ่ม

en: Clear output
th: ล้างเอาต์พุต

en: Click for a list of unofficial boards support URLs
th: คลิกที่นี่เพื่อดู URLs บอร์ดที่ไม่เป็นทางการ

en: Close
th: ปิด

en: Comment/Uncomment
th: คอมเมนท์/ยกเลิกคอมเมนท์

en: Communication
th: การสื่อสาร

en: Compiler warnings:
th: การแจ้งเตือนคอมไพเลอร์:

en: Compiling sketch...
th: กำลังคอมไพล์...

en: Contributed
th: สนับสนุน

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy as HTML
th: คัดลอกเป็น HTML

en: Copy error messages
th: คัดลอกข้อผิดผลาด

en: Copy for Forum
th: คัดลอกสำหรับฟอรัม

en: Cut
th: ตัด

en: Data Processing
th: การประมวลผลข้อมูล

en: Data Storage
th: การจัดเก็บข้อมูล

en: Decrease Font Size
th: ลดขนาดตัวหนังสือ

en: Decrease Indent
th: ลดย่อหน้า

en: Default
th: พื้นฐาน

en: Default theme
th: ธีมพื้นฐาน

en: Delete
th: ลบ

en: Device Control
th: การควบคุมอุปกรณ์

en: Display
th: การแสดงผล

en: Display line numbers
th: แสดงเลขบรรทัด

en: Don't Save
th: ไม่ต้องบันทึก

en: Done Saving.
th: บันทึกเสร็จสิ้น

en: Done compiling
th: คอมไพล์เสร็จสิ้น

en: Done compiling.
th: คอมไพล์เสร็จสิ้น

en: Done uploading
th: อัปโหลดเสร็จสิ้น

en: Done uploading.
th: อัปโหลดเสร็จสิ้น

en: Edison Help
th: การช่วยเหลือ Edison

en: Edit
th: แก้ไข

en: Editor font size:
th: ขนาดตัวหนังสือ:

en: Editor language:
th: ภาษา:

en: Enable Code Folding
th: ใช้งานโค้ด Folding

en: Enter a comma separated list of urls
th: ใส่เครื่องหมายคอมมาเพื่อแยกรายการ urls

en: Enter additional URLs, one for each row
th: กรอก URLs, บรรทัดละ 1 URL

en: Environment
th: สภาพแวดล้อม

en: Examples
th: ตัวอย่าง

en: Export compiled Binary
th: บันทึกคอมไพล์เป็น HEX

en: File
th: ไฟล์

en: Filter your search...
th: ค้นหา...

en: Find Next
th: ค้นหาถัดไป

en: Find Previous
th: ค้นหาก่อนหน้า

en: Find in Reference
th: ค้นหาในเอกสารอ้างอิง

en: Find...
th: ค้นหา...

en: Fix Encoding & Reload
th: แก้ไขการเข้ารหัสและเริ่มใหม่

en: Frequently Asked Questions
th: คำถามที่พบบ่อย

en: Galileo Help
th: การช่วยเหลือ Galileo

en: Get Board Info
th: แสดงข้อมูลบอร์ด

en: Getting Started
th: เริ่มต้น

en: Global variables use {0} bytes ({2}%%) of dynamic memory, leaving {3} bytes for local variables. Maximum is {1} bytes.
th: ตัวแปรทั้งหมดใช้ {0} ไบต์ ({2}%%) จากหน่วยความจำไดนามิก {3} ไบต์สำหรับตัวแปรพื้นที่ สูงสุด {1} ไบต์

en: Global variables use {0} bytes of dynamic memory.
th: ตัวแปรทั้งหมดใช้ {0} ไบต์ จากหน่วยความจำไดนามิก

en: Go to line
th: ไปบรรทัดที่...

en: Go to line...
th: ไปบรรทัดที่...

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Include Library
th: เพิ่มไลบรารี

en: Increase Font Size
th: เพิ่มขนาดตัวหนังสือ

en: Increase Indent
th: เพิ่มย่อหน้า

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Installed
th: ที่ติดตั้งแล้ว

en: Interface scale:
th: ขนาดอินเตอร์เฟซ:

en: Library Manager
th: ตัวจัดการไลบรารี

en: Manage Libraries...
th: จัดการไลบรารี...

en: More
th: มากกว่า

en: More preferences can be edited directly in the file
th: แก้ไขการตั้งค่าอื่น ๆ ได้ในไฟล์นี้

en: Name for new file:
th: ตั้งชื่อไฟล์ใหม่:

en: Network
th: เครือข่าย

en: New
th: ใหม่

en: New Tab
th: แท็ปใหม่

en: Newline
th: บรรทัดใหม่

en: Next Tab
th: แท็ปถัดไป

en: No
th: ไม่

en: No line ending
th: บรรทัดไม่รู้จบ

en: None
th: ไม่

en: OK
th: ตกลง

en: Open
th: เปิด

en: Open Recent
th: เปิดเมื่อเร็ว ๆ นี้

en: Open...
th: เปิด...

en: Other
th: อื่น ๆ

en: Page Setup
th: ตั้งค่าหน้ากระดาษ

en: Partner
th: พาร์ทเนอร์

en: Paste
th: วาง

en: Port
th: พอร์ต

en: Preferences
th: การตั้งค่า

en: Previous Tab
th: แท็ปก่อนหน้า

en: Print
th: พิมพ์

en: Quit
th: ออก

en: Recommended
th: แนะนำ

en: Redo
th: ทำใหม่

en: Reference
th: เอกสารอ้างอิง

en: Remove
th: ลบ

en: Removing...
th: กำลังลบ...

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Retired
th: ปลดออก

en: Save
th: บันทึก

en: Save As...
th: บันทึกเป็น...

en: Save changes to "{0}"?
th: ต้องการบันทึก "{0}" หรือไม่?

en: Save when verifying or uploading
th: บันทีกเมื่อตรวจสอบหรือกำลังอัปโหลด

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Send
th: ส่ง

en: Sensors
th: เซนเซอร์

en: Serial Monitor
th: ซีเรียลมอนิเตอร์

en: Serial Plotter
th: ซีเรียลพล็อตเตอร์

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Show Sketch Folder
th: แสดงแฟ้มที่อยู่ของงาน

en: Show timestamp
th: แสดงเวลา

en: Show verbose output during:
th: แสดงข้อความเอาต์พุตขณะที่:

en: Signal Input/Output
th: สัญญาณอินพุต/เอาต์พุต

en: Sketch
th: งาน

en: Sketch uses {0} bytes ({2}%%) of program storage space. Maximum is {1} bytes.
th: ไฟล์งานใช้ {0} ไบต์ ({2}%%) จากพื้นที่ว่างโปรแกรม สูงสุด {1} ไบต์

en: Sketchbook
th: แฟ้มงาน

en: Sketchbook location:
th: ที่อยู่แฟ้มงาน:

en: Theme:
th: ธีม:

en: Timing
th: เวลา

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Topic
th: หัวข้อ

en: Troubleshooting
th: ปัญหา

en: Type
th: ชนิด

en: Uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Updatable
th: ให้อัปเดท

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Upload Using Programmer
th: อัปโหลดโดยใช้ Programmer

en: Uploading...
th: กำลังอัปโหลด...

en: Use external editor
th: ใช้ตัวแก้ไขภายนอก

en: Verify
th: ตรวจสอบ

en: Verify code after upload
th: ตรวจสอบโค้ดหลังจากอัปโหลด

en: Verify/Compile
th: ตรวจสอบ/คอมไพล์

en: Visit Arduino.cc
th: เยี่ยมชม Arduino.cc

en: Yes
th: ตกลง

en: compilation
th: คอมไพล์

en: upload
th: อัปโหลด

en: {0} libraries
th: ไลบรารี {0}

en: {0} on {1}
th: {0} บน {1}
