Arduino IDE 1.5 - en to vi translation catalogue (537 entries)

en:   (requires restart of Arduino)
vi: (yêu cầu khởi động lại Arduino)

en:  Not used: {0}
vi: Chưa dùng đến: {0}

en:  Used: {0}
vi: Đã sử dụng: {0}

en: 'Keyboard' not found. Does your sketch include the line '#include <Keyboard.h>'?
vi: 'Keyboard' không tìm thấy. Có thể bạn đã chưa khai báo '#include <Keyboard.h>'.

en: 'Mouse' not found. Does your sketch include the line '#include <Mouse.h>'?
vi: 'Mouse' không tìm thấy. Có thể bạn đã chưa khai báo '#include < Mouse.h>'.

en: 'arch' folder is no longer supported! See http://goo.gl/gfFJzU for more information
vi: thư mục 'arch' bây giờ đã không còn được hỗ trợ! Truy cập http://goo.gl/gfFJzU để biết thêm thông tin

en: (edit only when Arduino is not running)
vi: (chỉ được chỉnh sửa khi Arduino bị tắt)

en: (legacy)
vi: (cũ)

en: --curdir no longer supported
vi: --curdir không còn được hỗ trợ

en: --verbose, --verbose-upload and --verbose-build can only be used together with --verify or --upload
vi: --verbose, --verbose-upload và --verbose-build chỉ có thể dùng chung với --verify hoặc --upload

en: <html> <head> <style type="text/css">b { font: 13pt "Lucida Grande" }p { font: 11pt "Lucida Grande"; margin-top: 8px }</style> </head><b>Do you want to save changes to this sketch<BR> before closing?</b><p>If you don't save, your changes will be lost.
vi: <html> <head> <style type="text/css">b { font: 13pt "Lucida Grande" }p { font: 11pt "Lucida Grande"; margin-top: 8px }</style> </head><b>Bạn có muốn lưu lại các thay đổi với sketch này<BR> trước khi đóng lại không?</b><p>Nếu bạn không lưu, mọi thay đổi bạn vừa tác động sẽ không được áp dụng.

en: A folder named "{0}" already exists. Can't open sketch.
vi: Thư mục có tên "{0}" hiện đã có. Không thể mở sketch.

en: A library named {0} already exists
vi: Một thư viện với tên {0} đã tồn tại

en: A new version of Arduino is available,
    would you like to visit the Arduino download page?
vi: Một phiên bản mới của Arduino vừa được phát hành,
    bạn có muốn tải về không?

en: A newer {0} package is available
vi: Có {0} gói cập nhật mới

en: A subfolder of your sketchbook is not a valid library
vi: Thư mục con trong tập phác thảo của bạn không phải là thư viện hợp lệ

en: About Arduino
vi: Translated by PA

en: Add .ZIP Library...
vi: Nhập thư viện bằng tập tin .ZIP...

en: Add File...
vi: Thêm tập tin..

en: Additional Boards Manager URLs
vi: Địa chỉ URLs nhận về các thư viện bổ sung

en: Additional Boards Manager URLs:
vi: Địa chỉ URLs nhận về các thư viện bổ sung:

en: Afrikaans
vi: Tiếng Nam Phi

en: Aggressively cache compiled core
vi: Chủ động cache core đã biên dịch

en: Albanian
vi: Tiếng Albanian

en: All
vi: Tất cả

en: An error occurred while trying to fix the file encoding.
    Do not attempt to save this sketch as it may overwrite
    the old version. Use Open to re-open the sketch and try again.
vi: Xảy ra lỗi khi sửa lỗi việc mã hóa tập tin.
    Không nên cố gắng lưu lại sketch vì có thể gây ra việc chép đè lên dữ liệu
    đối với phiên bản trước đó. Sử dụng lệnh Mở để mở lại sketch và thử lại lần nữa.

en: An error occurred while updating libraries index!
vi: Lỗi xảy ra trong khi cập nhật danh sách thư viện!

en: An error occurred while uploading the sketch
vi: Lỗi xảy ra không lúc nạp bản phác thảo

en: An error occurred while verifying the sketch
vi: Lỗi xảy ra trong lúc kiểm tra bản phác thảo

en: An error occurred while verifying/uploading the sketch
vi: Lỗi xảy ra trong lúc kiểm tra/nạp bản phác thảo

en: An unknown error occurred while trying to load
    platform-specific code for your machine.
vi: Một lỗi lạ đã xảy ra khi đang tải
    mã lập trình dành cho nền tảng của hệ thống máy bạn đang tương tác.

en: Archive Sketch
vi: Các Sketch được lưu trữ

en: Archive sketch as:
vi: Lưu trữ sketch dưới dạng:

en: Archive sketch canceled.
vi: Đã hủy việc lưu trữ sketch.

en: Archiving built core (caching) in: {0}
vi: Đang đóng gói lõi đã tạo ( Đang lưu đệm ) tại {0}

en: Archiving the sketch has been canceled because
    the sketch couldn't save properly.
vi: Việc lưu trữ sketch đã bị hủy bỏ vì
    sketch không thể được lưu hoàn toàn.

en: Arduino ARM (32-bits) Boards
vi: Bo mạch Arduino ARM (32-bits)

en: Arduino AVR Boards
vi: Bo mạch Arduino AVR

en: Arduino can only open its own sketches
    and other files ending in .ino or .pde
vi: Arduino IDE chỉ có thể mở các sketch của chính nó hoặc các file khác có phần mở rộng là .ino và .pde

en: Arduino cannot run because it could not
    create a folder to store your settings.
vi: Arduino không thể khởi động bởi vì chương trình
    không thể tạo một thư mục để lưu giữ các thiết lập của bạn.

en: Arduino cannot run because it could not
    create a folder to store your sketchbook.
vi: Arduino không thể khởi động vì chương trình không thể
    tạo một thư mục để lưu trữ sketbook của bạn.

en: Are you sure you want to delete "{0}"?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn xóa "{0}" không?

en: Are you sure you want to delete this sketch?
vi: Bạn có chắc là xóa sketch này không?

en: Argument required for --board
vi: Chỉ dẫn --board cần tham số đi kèm

en: Argument required for --port
vi: Chỉ dẫn --portcần tham số đi kèm

en: Argument required for --pref
vi: Chỉ dẫn --pref cần tham số đi kèm

en: Argument required for --preferences-file
vi: Chỉ dẫn --preferences-file cần tham số đi kèm

en: Argument required for {0}
vi: Cần tham số cho {0}

en: Authorization required
vi: Yêu cầu xác thực

en: Auto Format
vi: Định Dạng Tự Động

en: Auto Format finished.
vi: Đã hoàn tất Định Dạng Tự Động

en: Auto-detect proxy settings
vi: Thiết lập tự động nhận dạng proxy

en: Automatic
vi: Tự động

en: Automatic proxy configuration URL:
vi: Đường dẫn URL cấu hình tự động proxy:

en: Autoscroll
vi: Tự động cuộn

en: Bad error line: {0}
vi: Lỗi nghiêm trọng ở dòng: {0}

en: Bad file selected
vi: Tập tin được chọn bị lỗi

en: Board
vi: Bo mạch

en: Board Info
vi:  thông tin về bo mạch

en: Board at {0} is not available
vi: Bo mạch ở {0} không khả dụng

en: Board {0} (platform {1}, package {2}) is unknown
vi: Không thể xác định board mạch {0} (nền tảng {1}, gói {2})

en: Board {0}:{1}:{2} doesn''t define a ''build.board'' preference. Auto-set to: {3}
vi: Bo mạch {0}:{1}:{2} không xác định một giá trị tùy biến ''build.board''. Tự động chỉnh theo: {3}

en: Board:
vi: Bo mạch:

en: Boards Manager
vi: Quản Lý Các Board

en: Boards Manager...
vi: Quản Lý Board...

en: Boards included in this package:
vi: Những board được thêm vào trong gói package này:

en: Bootloader file specified but missing: {0}
vi: Tập tin Bootloader đã được khai báo, nhưng bị thiếu: {0}

en: Both NL & CR
vi: Cả NL & CR

en: Browse
vi: Duyệt tìm

en: Build options changed, rebuilding all
vi: Đã thay đổi tuỳ chọn biên dịch, đang biên dịch lại tất cả

en: Built-in Examples
vi: Các ví dụ có sẵn

en: Burning bootloader to I/O Board (this may take a minute)...
vi: Burning bootloader vào Bo Mạc I/O (quá trình này có thể kéo dài một phút)...

en: CRC doesn't match, file is corrupted. It may be a temporary problem, please retry later.
vi: Mã CRC không khớp, file đã bị hỏng. Đó có thể là một vấn đề tạm thời, hãy thử lại sau.

en: Can only pass one of: {0}
vi: Chỉ có thể đưa vào một trong: {0}

en: Can't enable external editor
vi: Không thể mở trình soạn thảo bên ngoài

en: Can't find the sketch in the specified path
vi: Không tìm thấy bảng phác thảo với đường dẫn đã chỉ định

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cannot specify any sketch files
vi: Không thể chỉ định bất kỳ tập tin phác thảo nào

en: Carriage return
vi: Trả về carriage

en: Check for updates on startup
vi: Kiểm tra xem có phiên bản mới của chương trình hay không vào lúc khởi động

en: Clear output
vi: Xóa output

en: Click for a list of unofficial boards support URLs
vi: Click vào để hiển thị danh sách URLs hỗ trợ các board không chính thức

en: Close
vi: Đóng lại

en: Comment/Uncomment
vi: Bình luận/Không bình luận

en: Communication
vi: Cộng đồng

en: Compiler warnings:
vi: Cảnh báo từ trình biên dịch:

en: Compiling sketch...
vi: Đang biên dịch sketch...

en: Contributed
vi: Đã đóng góp

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy as HTML
vi: Sao chép dưới dạng HTML

en: Copy error messages
vi: Sao chép nội dung cảnh báo về lỗi

en: Copy for Forum
vi: Sao chép từ diễn đàn

en: Could not add ''{0}'' to the sketch.
vi: Không thể thêm "{0}" vào sketch.

en: Could not copy to a proper location.
vi: Không thể sao chép đến một vị trí có bậc cao hơn.

en: Could not create directory "{0}"
vi: Không thể tạo thư mục "{0}"

en: Could not create the sketch folder.
vi: Không thể tạo thư mục sketch.

en: Could not create the sketch.
vi: Không thể tạo sketch.

en: Could not delete "{0}".
vi: Không thể xóa "{0}".

en: Could not delete the existing ''{0}'' file.
vi: Không thể xóa tập tin "{0}" sẵn có.

en: Could not find boards.txt in {0}. Is it pre-1.5?
vi: Không tìm thấy boards.txt trong {0}. Đây có phải là phiên bản cũ hơn-1.5?

en: Could not find tool {0}
vi: Không tìm thấy công cụ {0}

en: Could not find tool {0} from package {1}
vi: Không tìm thấy công cụ {0} từ gói cài đặt {1}

en: Could not open the URL
    {0}
vi: Không thể mở đường dẫn URL
    {0}

en: Could not open the folder
    {0}
vi: Không thể mở thư mục
    {0}

en: Could not properly re-save the sketch. You may be in trouble at this point,
    and it might be time to copy and paste your code to another text editor.
vi: Không thể lưu lại hoàn toàn sketch. Bạn có thể sẽ gặp Phồng Tôm ở điểm này,
    và có thể nên dành thời gian sao chép và dán mã nguồn của bạn vào một trình soạn thảo mã khác.

en: Could not re-save sketch
vi: Không thể lưu lại sketch lần nữa

en: Could not read color theme settings.
    You'll need to reinstall Arduino.
vi: Không thể đọc được thiết lập màu sắc giao diện.
    Bạn nên cài đặt lại Arduino.

en: Could not read default settings.
    You'll need to reinstall Arduino.
vi: Không thể tải thiết lập mặc định.
    Bạn cần cài đặt lại Arduino.

en: Could not remove old version of {0}
vi: Không thể loại bỏ phiên bản cũ của {0}

en: Could not replace {0}
vi: Không thể thay thay thế {0}

en: Could not write preferences file: {0}
vi: Không thể lưu tệp tin tùy biến:{0}

en: Couldn't archive sketch
vi: Không thể lưu trữ sketch

en: Couldn't determine program size: {0}
vi: Không thể xác định kích thước chương trình: {0}

en: Couldn't do it
vi: Không thể thực hiện thao tác này

en: Couldn't find a Board on the selected port. Check that you have the correct port selected.  If it is correct, try pressing the board's reset button after initiating the upload.
vi: Không thể tìm thấy cổng được chọn trên bo mạch.

en: Cut
vi: Cắt

en: Czech (Czech Republic)
vi: Czech (Cộng hòa Czech)

en: Danish (Denmark)
vi: Danish (Đan Mạch)

en: Data Processing
vi: Xử Lý Dữ Liệu

en: Data Storage
vi: Dung Lượng Bộ Nhớ

en: Decrease Font Size
vi: Giảm kích thước font

en: Decrease Indent
vi: Giảm khoảng cách

en: Default
vi: Mặc định

en: Default theme
vi: Chủ đề mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Device Control
vi: Điều khiển thiết bị

en: Device is not responding, check the right serial port is selected or RESET the board right before exporting
vi: Thiết bị không phản hồi tín hiệu, kiểm tra cổng tín hiệu bên phải đã được chọn hay chưa hoặc RESET lại bo mạch trước khi xuất tín hiệu

en: Discard all changes and reload sketch?
vi: Hủy bỏ tất cả các thay đổi và tải lại sketch?

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display line numbers
vi: Hiển thị số thứ tự cho từng dòng

en: Do you want to remove {0}?
    If you do so you won't be able to use {0} any more.
vi: Bạn có muốn gở bỏ {0}?
    Nếu bạn muốn gỡ bỏ, bạn sẽ không còn được phép sử dụng {0} nữa.

en: Don't Save
vi: Không lưu

en: Done Saving.
vi: Đã hoàn tất việc lưu.

en: Done burning bootloader.
vi: Đã hoàn tất quá trình burning bootloader.

en: Done compiling
vi: Hoàn tất biên dịch

en: Done compiling.
vi: Đã biên dịch xong.

en: Done printing.
vi: Đã hoàn tất việc in.

en: Done uploading
vi: Hoàn tất nạp mạch

en: Done uploading.
vi: Đã hoàn tất việc tải dữ liệu.

en: Downloaded {0}kb of {1}kb.
vi: Đã tải về {0}kb trong tổng số {1}kb.

en: Downloading boards definitions.
vi: Đang tải về các định nghĩa board

en: Downloading libraries index...
vi: Đang tải về danh sách thư viện...

en: Downloading library: {0}
vi: Đang tải về thư viện: {0}

en: Downloading platforms index...
vi: Đang tải về danh sách các nền tảng...

en: Downloading tools ({0}/{1}).
vi: Đang tải về công cụ ({0}/{1}).

en: Edison Help
vi: Giúp đỡ về bo Edison

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Editor font size:
vi: Kích cỡ kiểu chữ soạn thảo:

en: Editor language:
vi: Ngôn ngữ soạn thảo:

en: Enable Code Folding
vi: Bật chế độ gộp các câu lệnh theo dấu ngoặc nhọn

en: Enter a comma separated list of urls
vi: Các đường dẫn urls phân cách nhau bởi dấu phẩy

en: Enter additional URLs, one for each row
vi: Nhập vào các URL bổ sung, phân cách nhau bằng xuống hàng

en: Environment
vi: Môi trường

en: Error
vi: Lỗi

en: Error adding file
vi: Lỗi khi thêm tập tin

en: Error compiling for board {0}.
vi: Lỗi biên dịch cho bo {0}.

en: Error compiling.
vi: Lỗi khi đang biên dịch.

en: Error downloading {0}
vi: Lỗi tải về {0}

en: Error getting the Arduino data folder.
vi: Xảy ra lỗi khi tiếp nhận thư mục dữ liệu Arduino

en: Error inside Serial.{0}()
vi: Lỗi ở bên trong Serial.{0}()

en: Error loading theme {0}: {1}
vi: Không thể tải chủ đề {0}: {1}

en: Error loading {0}
vi: Lỗi khi nạp dữ liệu {0}

en: Error opening serial port ''{0}''.
vi: Lỗi khi mở cổng có số thứ tự ''{0}''.

en: Error opening serial port ''{0}''. Try consulting the documentation at http://playground.arduino.cc/Linux/All#Permission
vi: Lỗi khi mở cổng serial "{0}". Thử tham khảo tài liệu tại http://playground.arduino.cc/Linux/All#Permission

en: Error parsing libraries index: {0}
    Try to open the Library Manager to update the libraries index.
vi: Lỗi khi phân tích cú pháp của thư viện:{0}
    Thử mở trình quản lý thư viện để cập nhật lại

en: Error reading libraries index: {0}
vi: Lỗi khi đọc cú pháp thư viện:{0}

en: Error reading package indexes folder: {0}
    (maybe a permission problem?)
vi: Lỗi khi đọc thư mục cú pháp của gói:{0}
    (có thể là một vấn đề về quyền truy cập ? )

en: Error reading preferences
vi: Lỗi xảy ra với phần tương tác trong tùy biến

en: Error reading the preferences file. Please delete (or move)
    {0} and restart Arduino.
vi: Lỗi xảy ra khi đọc tập tin tùy biến. Hãy xóa (hoặc di chuyển)
    {0} và khởi động lại Arduino.

en: Error running post install script
vi: Lỗi khi chạy post install script

en: Error starting discovery method:
vi: Lỗi khởi tạo phương thức khám phá:

en: Error touching serial port ''{0}''.
vi: Lỗi khi tiếp xúc với cổng có số thứ tự ''{0}''.

en: Error while burning bootloader.
vi: Lỗi khi đang burning bootloader.

en: Error while burning bootloader: missing '{0}' configuration parameter
vi: Lỗi trong khi đang ghi dữ liệu phần nạp khởi động: thiếu thông số cấu hình '{0}'

en: Error while burning bootloader: please select a serial port.
vi: Lỗi khi ghi vào mạch trình nạp khởi động: hãy chọn một cổng giao tiếp

en: Error while compiling: missing '{0}' configuration parameter
vi: Lỗi biên dịch: thiếu tham số '{0}'

en: Error while printing.
vi: Lỗi trong khi in.

en: Error while setting serial port parameters: {0} {1} {2} {3}
vi: Lỗi khi thiết lập tham số cho cổng serial: {0} {1} {2} {3}

en: Error while uploading
vi: Lỗi tải lên chương trình

en: Error while uploading: missing '{0}' configuration parameter
vi: Lỗi khi tải lên dữ liệu: thiếu thông số cấu hình '{0}'

en: Error while verifying
vi: Lỗi biên dịch

en: Error while verifying/uploading
vi: Lỗi khi biên dịch/tải lên

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Examples for any board
vi: Ví dụ cho mọi board

en: Examples for {0}
vi: VÍ dụ cho {0}

en: Examples from Custom Libraries
vi: Chương trình mẫu trong thư viện tuỳ chinh

en: Examples from Other Libraries
vi: Chương trình mẫu trong thư viện khác

en: Export canceled, changes must first be saved.
vi: Quy trình xuất dữ liệu đã bị hủy bỏ, việc trước tiên cần làm là phải lưu các thay đổi.

en: Export compiled Binary
vi: Xuất mã nhị phân đã biên dịch

en: Failed to open sketch: "{0}"
vi: Không thể mở file "{0}"

en: Failed to rename "{0}" to "{1}"
vi: Không thể đổi tên "{0}" thành "{1}"

en: Failed to rename sketch folder
vi: Không thể đổi tên thư mục sketch

en: File
vi: Tập tin

en: File name {0} is invalid: ignored
vi: File {0} không hợp lệ: bỏ qua

en: Filter your search...
vi: Lọc tìm kiếm...

en: Find
vi: Tìm kiếm

en: Find Next
vi: Tìm tiếp theo

en: Find Previous
vi: Tìm trước đó

en: Find in Reference
vi: Tìm trong tham chiếu

en: Find...
vi: Tìm kiếm...

en: Find:
vi: Tìm kiếm:

en: Fix Encoding & Reload
vi: Sửa lỗi Mã Hóa & Tải lại

en: For information on installing libraries, see: http://www.arduino.cc/en/Guide/Libraries
vi: Để biết thêm chi tiết về việc cài đặt các thư viện, vui lòng truy cập: http://arduino.cc/en/Guide/Libraries

en: Forcing reset using 1200bps open/close on port {0}
vi: Đang cố gắng reset lại ở 1200bps tại cổng {0}

en: Frequently Asked Questions
vi: Các câu hỏi thường gặp

en: Galician (Spain)
vi: Galician (Tây Ban Nha)

en: Galileo Help
vi: Giúp đỡ về Galileo

en: Get Board Info
vi: Lấy thông tin của bo

en: Getting Started
vi: Trước khi bắt đầu

en: Global variables use {0} bytes ({2}%%) of dynamic memory, leaving {3} bytes for local variables. Maximum is {1} bytes.
vi: Biến toàn cục sử dụng {0} byte ({2}%%) của bộ nhớ động, còn lại {3} byte của biến địa phương. Giá trị tối đa là {1} byte.

en: Global variables use {0} bytes of dynamic memory.
vi: Biến toàn cục sử dụng {0} byte của bộ nhớ động.

en: Go to line
vi: Tới dòng

en: Go to line...
vi: Tới dòng...

en: Help
vi: Trợ giúp

en: How about saving the sketch first 
    before trying to rename it?
vi: Tại sao bạn không lưu sketch này lại 
    trước khi đổi tên nó?

en: How very Borges of you
vi: Bạn rất tuyệt

en: INCOMPATIBLE
vi: KHÔNG TƯƠNG THÍCH

en: Ignore Case
vi: Bỏ qua trường hợp viết hoa

en: Ignoring library with bad name
vi: Bỏ qua thư viện với tên không hợp lệ

en: Ignoring sketch with bad name
vi: Bỏ qua sketch với tên không hợp lệ

en: In Arduino 1.0, the default file extension has changed
    from .pde to .ino.  New sketches (including those created
    by "Save-As") will use the new extension.  The extension
    of existing sketches will be updated on save, but you can
    disable this in the Preferences dialog.
    
    Save sketch and update its extension?
vi: Trong phiên bản Arduino 1.0, phần định dạng tập tin mặc định đã thay đổi
    từ .pde thành .ino.  Các sketch mới (bao gồm các đối tượng đã được tạo
    bằng "Lưu-Dưới Dạng") sẽ sử dụng phần định dạng mới.  Phần định dạng
    của các sketch đã có trước đó sẽ được cập nhật khi lưu, tuy nhiên bạn có thể
    vô hiệu hóa tính năng này trong hộp thoại Tùy Biến.
    
    Lưu lại sketch và cập nhật phần định dạng của sketch này?

en: Include Library
vi: Thêm vào thư viện

en: Incorrect IDE installation folder
vi: Sai thư mục cài đặt IDE

en: Increase Font Size
vi: Tăng kích thước font chữ

en: Increase Indent
vi: Tăng khoảng cách

en: Initializing packages...
vi: Đang khởi tạo các gói chương trình...

en: Install
vi: Cài đặt

en: Installation completed!
vi: Quá trình cài đặt hoàn tất

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Installing boards...
vi: Đang cài đặt cho bo...

en: Installing library: {0}:{1}
vi: Đang cài đặt thư viện:{0}:?{1}

en: Installing tools ({0}/{1})...
vi: Đang cài công cụ ({0}/{1})...

en: Installing...
vi: Đang cài đặt...

en: Interface scale:
vi: Kích cỡ giao diện:

en: Invalid library found in {0}: {1}
vi: Thư viện không hợp lệ được tìm thấy trong {0}: {1}

en: Invalid quoting: no closing [{0}] char found.
vi: Cú pháp không đúng: không tìm thấy kí tự kết [{0}].

en: Invalid version '{0}' for library in: {1}
vi: Phiên bản không hợp lệ '{0}' cho thư viện ở:{1}

en: Invalid version {0}
vi: Phiên bản không hợp lệ {0}

en: Library Manager
vi: Quản lí thư viện

en: Library added to your libraries. Check "Include library" menu
vi: Thư viện mới đã được thêm vào thư viện hệ thống. Hãy kiểm tra "Bổ sung thư viện" ở phía menu

en: Library can't use both 'src' and 'utility' folders. Double check {0}
vi: Thư viện không thể dùng cả hai thư mục 'src' và 'utility'. Kiểm tra lại {0}

en: Library is already installed: {0}:{1}
vi: Thư vện đã được cài đặt:{0}:{1}

en: Line number:
vi: Dòng số:

en: Loading configuration...
vi: Đang tải cài đặt...

en: Looking for recipes like {0}*{1}
vi: Đan tìm những công thức như {0}*{1}

en: Low memory available, stability problems may occur.
vi: Thiếu bộ nhớ, các lỗi về sự ổn định có thể xảy ra.

en: Manage Libraries...
vi: Quản lí thư viện...

en: Manual proxy configuration
vi: Cấu hình proxy thủ công

en: Message
vi: Thông báo

en: Missing '{0}' from library in {1}
vi: Thiếu '{0}' từ thư viện trong {1}

en: Mode not supported
vi: Chế độ không được hỗ trợ

en: More
vi: Thêm

en: More preferences can be edited directly in the file
vi: Thêm các tùy biến có thể được chỉnh sửa trực tiếp trong tập tin

en: Moving
vi: Đang di chuyển

en: Multiple files not supported
vi: Không hỗ trợ nhiều file

en: Multiple libraries were found for "{0}"
vi: Phát hiện nhiều thư viện cho "{0}"

en: Must specify exactly one sketch file
vi: Phải cung cấp chính xác một tập tin lập trình

en: Name for new file:
vi: Tên cho tập tin mới:

en: Native serial port, can't obtain info
vi: Cổng nối tiếp bên trong, không thể lấy dữ liệu

en: Network
vi: Mạng

en: Network port, can't obtain info
vi: Cổng mạng, không thể lấy thông tin

en: Network ports
vi: Cổng mạng

en: Network upload using programmer not supported
vi: Không hỗ trợ phần tải lên mạng sử dụng phần lập trình

en: New
vi: Tạo mới

en: New Tab
vi: Tab mới

en: Newline
vi: Dòng mới

en: Next Tab
vi: Tab tiếp theo

en: No
vi: Không đồng ý

en: No authorization data found
vi: Không tìm thấy thông tin xác thực

en: No changes necessary for Auto Format.
vi: Không cần thay đổi đối với Định Dạng Tự Động.

en: No command line parameters found
vi: Không tìm thấy tham số dòng lệnh

en: No compiled sketch found
vi: Không tìm thấy sketch đã biên dịch

en: No files were added to the sketch.
vi: Không có tập tin nào được thêm vào sketch.

en: No launcher available
vi: Hiện không có chương trình kích hoạt nào

en: No line ending
vi: Không kết thúc dòng

en: No parameters
vi: Không có tham số

en: No proxy
vi: Không có proxy

en: No really, time for some fresh air for you.
vi: Không cần thiết lắm đâu, ra ngoài và đón một chút ánh nắng ban ngày nào.

en: No reference available for "{0}"
vi: Hiện không có tham chiếu cho phần "{0}"

en: No sketch
vi: Không có sketch

en: No sketchbook
vi: Không có sổ sketch

en: No valid code files found
vi: Không tìm thấy file code hợp lệ

en: No valid hardware definitions found in folder {0}.
vi: Định nghĩa về phần cứng trong thư mục {0} không hợp lệ.

en: None
vi: Không

en: Not enough memory; see http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#size for tips on reducing your footprint.
vi: Không đủ bộ nhớ; truy cập http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#size để có thêm kiến thức về phẩn giảm footprint của bạn.

en: OK
vi: Đồng ý

en: One file added to the sketch.
vi: Chỉ một tập tin được thêm vào sketch.

en: Only --verify, --upload or --get-pref are supported
vi: Chỉ hỗ trợ --kiểm tra, --tải lên hoặc -lấy-thông tin cài đặt

en: Open
vi: Mở

en: Open Recent
vi: Mở mục gần đây

en: Open URL
vi: Mở URL

en: Open an Arduino sketch...
vi: Mở một Arduino sketch...

en: Open...
vi: Mở...

en: Other
vi: Khác

en: Page Setup
vi: Cài đặt trang

en: Partner
vi: Đối tác

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Paste
vi: Dán

en: Platform {0} (package {1}) is unknown
vi: Nền tảng {0} (gói {1}) không hợp lệ

en: Please confirm boards deletion
vi: Xác nhận xoá board

en: Please confirm library deletion
vi: Xác nhận xoá thư viện

en: Please import the SPI library from the Sketch > Import Library menu.
vi: Nhập địa chỉ SPI từ Sketch > Nhập thư viện ở menu.

en: Please import the Wire library from the Sketch > Import Library menu.
vi: Hãy cài thư viện"Wire" từ menu Lập trinh > cài thư viê

en: Please select a port to obtain board info
vi: Hãy chọn một cổng giao tiếp để lấy thông tin về bo mạch

en: Please select a programmer from Tools->Programmer menu
vi: Hãy chọn một trình biên soạn lập trình từ menu Công cụ > trình biên soạn lập trình

en: Plotter not available while serial monitor is open
vi: Sơ đồ không khả dụng khi giao diện giao tếp đang mở

en: Port
vi: Cổng kết nối

en: Port number:
vi: Cổng số:

en: Preferences
vi: Tùy biến

en: Preparing boards...
vi: Đang chuẩn bị các bo mạch...

en: Previous
vi: Trước đó

en: Previous Tab
vi: Tab trước đó

en: Print
vi: In

en: Printing canceled.
vi: Đã hủy bỏ tiến trình in.

en: Printing...
vi: Đang in...

en: Problem Opening Folder
vi: Lỗi xảy ra khi mở thư mục

en: Problem Opening URL
vi: Lỗi xảy ra khi mở đường dẫn URL

en: Problem Setting the Platform
vi: Lỗi xảy ra khi Thiết lập nền tảng

en: Problem accessing board folder /www/sd
vi: Xảy ra lỗi khi kết nối đến thư mục bảng mạch /www/sd

en: Problem accessing files in folder "{0}"
vi: Sự cố khi truy cập các tệp tin trong thư mục "{0}"

en: Problem getting data folder
vi: Xảy ra lỗi khi tiếp nhận thư mục dữ liệu

en: Problem uploading to board.  See http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#upload for suggestions.
vi: Vấn đề liên quan đến bo mạch. Truy cập http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#upload để biết thêm chi tiết.

en: Problem with rename
vi: Xảy ra lỗi khi đặt tên

en: Processor
vi: Vi xử lý

en: Programmer
vi: Người lập trình

en: Progress {0}
vi: Quá trinh: {0}

en: Quit
vi: Thoát

en: RETIRED
vi: KHÔNG CÒN HỖ TRỢ

en: Recommended
vi: Được đề xuất

en: Redo
vi: Làm lại thao tác

en: Reference
vi: Tham chiếu

en: Remove
vi: Xóa

en: Removing library: {0}:{1}
vi: Đang loại bỏ thư viện: {0}:{1}

en: Removing...
vi: Đang xóa ...

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace & Find
vi: Thay thế & Tìm kiếm

en: Replace All
vi: Thay thế toàn bộ

en: Replace the existing version of {0}?
vi: Thay thế phiên bản sẵn có của {0}?

en: Replace with:
vi: Thay thế với:

en: Retired
vi: Không còn hỗ trợ

en: Retry the upload with another serial port?
vi: Thư tải vào bo lại với một cổng khác ?

en: Running recipe: {0}
vi: Đang chạy công thức: {0}

en: Running: {0}
vi: Đang chajy: {0}

en: Save
vi: Lưu

en: Save As...
vi: Lưu dưới dạng...

en: Save Canceled.
vi: Đã hủy bỏ việc lưu.

en: Save changes to "{0}"?
vi: Lưu phần thay đổi đối với "{0}"?

en: Save sketch folder as...
vi: Lưu thư mục sketch dưới dạng...

en: Save when verifying or uploading
vi: Lưu khi kiểm tra hoặc tải lên

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Search all Sketch Tabs
vi: Tìm mọi thẻ lập trình

en: Select (or create new) folder for sketches...
vi: Chọn (hoặc tạo mới) một thư mục cho sketch...

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select a zip file or a folder containing the library you'd like to add
vi: Chọn một tập tin đã được nén hoặc một thư viện chứa phần thư viện mà bạn muốn thêm vào

en: Select an image or other data file to copy to your sketch
vi: Chọn một hình ảnh hoặc một tập tin dữ liệu khác để sao chép sketch của bạn

en: Select new sketchbook location
vi: Chọn địa điểm cho sketbook mới

en: Select version
vi: Chọn phiên bản

en: Selected board depends on '{0}' core (not installed).
vi: Các bo mạch đã được chọn phụ thuộc vào lõi '{0}' (chưa được cài đặt).

en: Selected board is not available
vi: Bo mạch được chọn không có sẵn

en: Selected library is not available
vi: Thư viện được chọn không có sẵn

en: Send
vi: Gửi

en: Sensors
vi: Các cảm biến

en: Serial Plotter
vi: Sơ đồ thông tin truyền thông

en: Serial monitor is not supported on network ports such as {0} for the {1} in this release
vi: Giao diện giao tiếp không dược hỗ trợ trên những công giao tiếp mạng như {0} cho {1} trong phiên bản này

en: Serial monitor not available while plotter is open
vi: Giao diện giao tiếp không khả dụng khi sơ đồ đang mở

en: Serial port ''{0}'' not found. Did you select the right one from the Tools > Serial Port menu?
vi: Cổng có số thứ tự ''{0}'' không được tìm thấy. Bạn đã chọn đúng cổng trong phần menu Công cụ > Số thứ tự cổng chưa?

en: Serial port not selected.
vi: chưa chọn cổng giao tiếp

en: Serial port {0} not found.
vi: Không tìm thấy cổng giao tiếp {0}

en: Serial ports
vi: Các cổng giao tiếp

en: Setting build path to {0}
vi: Đang cài nơi lưu tệp tin lập trình đến {0}

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings issues
vi: Các vấn đề về thiết lập

en: Show Sketch Folder
vi: Hiển thị thư mục Sketch

en: Show timestamp
vi: Hiện mốc thời gian

en: Show verbose output during:
vi: Hiển thị verbose trong suốt quá trình nhập dữ liệu:

en: Signal Input/Output
vi: Cổng Vào/Ra tín hiệu

en: Sketch Disappeared
vi: Sketch đã bỗng dưng biến mất

en: Sketch Does Not Exist
vi: Sketch không tồn tại

en: Sketch is Read-Only
vi: Sketch này chỉ được quyền đọc

en: Sketch is Untitled
vi: Sketch chưa được đặt tên

en: Sketch is read-only
vi: Sketch thuộc loại chỉ được đọc

en: Sketch too big; see http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#size for tips on reducing it.
vi: Sketch quá lớn; xem http://www.arduino.cc/en/Guide/Troubleshooting#size để biết các mẹo làm giảm sketch lại.

en: Sketch uses {0} bytes ({2}%%) of program storage space. Maximum is {1} bytes.
vi: Sketch sử dung {0} byte ({2}%%) trong tổng số dung lượng lưu trữ của chương trình. Tối đa là {1} byte.

en: Sketchbook folder disappeared
vi: Thư mục Sketchbook đã biến mất

en: Sketchbook location:
vi: Địa điểm Sketchbook;

en: Sketchbook path not defined
vi: Chưa xác định đường dẫn Sketchbook

en: Skipping contributed index file {0}, parsing error occured:
vi: Đang bỏ qua tệp in mục lục được đóng góp {0}, Lỗi khi phân tích cú pháp:

en: Slovak
vi: Tiếng Slovakia

en: Some files are marked "read-only", so you'll
    need to re-save the sketch in another location,
    and try again.
vi: Một số tập tin được đánh dấu "chỉ được đọc", bởi thế bạn sẽ
    cần phải lưu lại một lần nữa sketch ở một địa điểm khác,
    và thử lại một lần nữa.

en: Some files are marked "read-only", so you'll
    need to re-save this sketch to another location.
vi: Một số tập tin được đánh dấu "chỉ đọc", bởi thế bạn sẽ
    cần phải lưu lại sketch này ở một địa chỉ khác.

en: Sorry, the folder "{0}" already exists.
vi: Xin lỗi, thư mục "{0}' đã tồn tại

en: Specified folder/zip file does not contain a valid library
vi: Thư mục/Tệp tin zip khoog chứa một thư viện hợp lệ

en: Starting...
vi: Đang khởi động...

en: Sunshine
vi: Bình minh

en: System Default
vi: Mặc định theo hệ thống

en: Talossan
vi: Tiếng Talossan

en: Telugu
vi: Tiếng Tegulu

en: Thai
vi: Tiếng Thái

en: The 'BYTE' keyword is no longer supported.
vi: Từ khóa 'BYTE' không còn được hỗ trợ.

en: The --upload option supports only one file at a time
vi: Lựa chọn -Tải lên chỉ hỗ trợ mộ tệp tin một lần

en: The Client class has been renamed EthernetClient.
vi: Lớp Client đã được chuyển tên thành EthernetClient.

en: The IDE includes an updated {0} package, but you're using an older one.
    Do you want to upgrade {0}?
vi: IDE này có bao gồm một gói mới nhất :{0}, nhưng bạn đang dùng cái cũ
    Bạn có muốn cập nhật {0} không ?

en: The Server class has been renamed EthernetServer.
vi: Lớp Server đã được đổi tên thành EthernetServer.

en: The Udp class has been renamed EthernetUdp.
vi: Lớp Udp đã được chuyển tên thành EthernetUdp.

en: The current selected board needs the core '{0}' that is not installed.
vi: Bo mạch đang được chon cần phần mềm cốt lõi '{0}' chưa được cài đạt

en: The file "{0}" needs to be inside
    a sketch folder named "{1}".
    Create this folder, move the file, and continue?
vi: Tập tin "{0}" cần được đặt trong
    một thư mục sketch được đặt tên "{1}".
    Tạo thư mục này, sau đó di chuyển tập tin vào trong, và tiếp tục?

en: The library "{0}" cannot be used.
    Library folder names must start with a letter or number, followed by letters,
    numbers, dashes, dots and underscores. Maximum length is 63 characters.
vi: Thư viện "{0}" không thể sử dụng.
    Tên thư mục thư viện phải bắt đầu bằng một số hoặc chữ, tiếp theo là chữ, số, gạch ngang, dấu chấm và gạch dưới. Độ dài không quá 63 kí tự

en: The library "{0}" cannot be used.
    Library names must contain only basic letters and numbers.
    (ASCII only and no spaces, and it cannot start with a number)
vi: Thư viện "{0}" không thể được sử dụng.
    Tên thư viện chỉ được chứa các chữ cái cơ bản và số kèm theo.
    (chỉ bao gồm các ký tự ASCII viết liền nhau không cách khoảng, không được bắt đầu bằng số)

en: The main file cannot use an extension
vi: Không sử dụng được mở rộng cho tệp tin chính

en: The name cannot start with a period.
vi: Tên không thể được bắt đầu với dấu chấm.

en: The selected sketch no longer exists.
    You may need to restart Arduino to update
    the sketchbook menu.
vi: Sketch bạn chọn hiện không còn tồn tại.
    Bạn cần khởi động lại Arduino và cập nhật
    menu dành cho sketchbook.

en: The sketch "{0}" cannot be used.
    Sketch names must contain only basic letters and numbers
    (ASCII-only with no spaces, and it cannot start with a number).
    To get rid of this message, remove the sketch from
    {1}
vi: Sketch "{0}" không thể được sử dụng.
    Tên của Sketch chỉ bao gồm các ký tự cơ bản và số kèm theo
    (chỉ dùng các ký tự ASCII và không có khoảng trắng, không được bắt đầu bằng số).
    Để không hiển thị thông báo này nữa, hãy loại bỏ sketch từ
    {1}

en: The sketch already contains a file named "{0}"
vi: Sketch đã có một tệp tin tên "{0}"

en: The sketch folder has disappeared.
     Will attempt to re-save in the same location,
    but anything besides the code will be lost.
vi: Thư mục sketch đã đi bụi.
    Sẽ cố gắng lưu lại lần nữa ở cùng địa chỉ,
    nhưng tất cả mọi thứ ngoại trừ mã nguồn sẽ bị đi bụi theo luôn.

en: The sketch name had to be modified.
    Sketch names must start with a letter or number, followed by letters,
    numbers, dashes, dots and underscores. Maximum length is 63 characters.
vi: Tên của sketch phải được đổi.
    Tên phải bắtđầu bằng một chữ hoặc số,tiếp theo là chữ,
    số, gạch ngang,chấm và gạch dưới. Độ dài tối đa là 63 kí tự

en: The sketchbook folder no longer exists.
    Arduino will switch to the default sketchbook
    location, and create a new sketchbook folder if
    necessary. Arduino will then stop talking about
    himself in the third person.
vi: Thư mục sketchbook không còn hiện hữu trong hệ thống.
    Arduino sẽ tự đổng chuyển đến sketchbook mặc định
    và tạo một thư mục sketchbook mới nếu cần thiết. Arduino sẽ
    dừng lại việc thông báo này với người dùng khác.

en: The specified sketchbook folder contains your copy of the IDE.
    Please choose a different folder for your sketchbook.
vi: Thư mục sketchbook được chọn chứa một bản của IDE.
    Vui lòng chọn một thư mục khác cho sketchbook của bạn

en: Theme:
vi: Chủ đề:

en: This library is not listed on Library Manager. You won't be able to reinstall it from here.
    Are you sure you want to delete it?
vi: Thư viên này không có trên trình quản lý thư viện. Bạn sễ không thể tải lại từ đó.
    Bạn có chắc muốn xóa thư viện này không ?

en: This report would have more information with
    "Show verbose output during compilation"
    option enabled in File -> Preferences.
vi: Bản báo cáo này sẽ có nhiều thông tin hơn với lựa chọn "Hiện thông tin đầy đủ khi biên soạn"
    trong menu Tệp tin -> Tùy biến

en: Time for a Break
vi: Nghỉ ngơi một chút đi nào

en: Timing
vi: Định giờ

en: Tool {0} is not available for your operating system.
vi:  Công cụ {0} không có sẵn trên hệ điều hành của bạn

en: Tools
vi: Công cụ

en: Topic
vi: Đề mục:

en: Troubleshooting
vi: Trợ giúp về lỗi

en: Type
vi: Loại

en: Type board password to access its console
vi: Loại mật khẩu bo mạch để truy cập phần mã lệnh

en: Type board password to upload a new sketch
vi: Loại mật khẩu bo mạch để tải lên một sketch mới

en: Unable to connect to {0}
vi: Không thể kết nối đến {0}

en: Unable to connect: is the sketch using the bridge?
vi: Không thể kết nối: sketch có sử dụng cầu kết nối hay không?

en: Unable to connect: retrying
vi: Không thể kết nối: đang thử lại

en: Unable to connect: wrong password?
vi: Không thể kết nối: sai mật khẩu?

en: Unable to find {0} in {1}
vi: Không tìm thấy {0} trong {1}

en: Unable to open serial monitor
vi: Không thể mở phần giám sát mã hiệu

en: Unable to open serial plotter
vi: Không thể mở sơ đồ truyền thông

en: Unable to reach Arduino.cc due to possible network issues.
vi: Không thể giao tiếp với Arduino.cc do có thể có sự cố về mạng

en: Uncategorized
vi: Chưa được sắp xếp

en: Undo
vi: Hủy thao tác

en: Unknown board
vi: Bo mạch chưa biết

en: Unknown sketch file extension: {0}
vi: Tệp tin mở rộng sketch chưa biết: {0}

en: Unspecified platform, no launcher available.
    To enable opening URLs or folders, add a 
    "launcher=/path/to/app" line to preferences.txt
vi: Không xác định được nền tảng, không thể chạy phần kích hoạt.
    Để có thể mở URL hoặc thư mục, thêm
    dòng "launcher=/path/to/app" vào preferences.txt

en: Updatable
vi: Có thể cập nhật

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update sketch files to new extension on save (.pde -> .ino)
vi: Cập nhật tập tin sketch đối với các định dạng mới khi lưu (.pde->ino)

en: Updates available for some of your {0}boards{1}
vi: Có bản cập nhật dành cho {0} bo mạch {1} của bạn

en: Updates available for some of your {0}boards{1} and {2}libraries{3}
vi: Có bản cập nhật dành cho {0} bo mạch {1}  và {2} thư viện {3} của bạn

en: Updates available for some of your {0}libraries{1}
vi: Có bản cập nhật dành cho một số {0} thư viện {1} của bạn

en: Updating list of installed libraries
vi: Đang cập nhật danh sách những thư viện đã được cài đặt

en: Upload
vi: Tải lên

en: Upload Using Programmer
vi: Đang tải sử dụng dưới dạng người lập trình

en: Upload any sketch to obtain it
vi: Tải lên bất kì sketch nào để lấy

en: Upload canceled.
vi: Đã hủy bỏ tiến trình tải dữ liệu.

en: Upload cancelled
vi: Đã hủy bỏ tiến trình tải lên

en: Uploading to I/O Board...
vi: Đang tải vào Bo Mạch I/O...

en: Uploading...
vi: Đang tải...

en: Use Selection For Find
vi: Sử dụng vùng lựa chọn cho tìm kiếm

en: Use external editor
vi: Sử dụng trình biên soạn bổ sung

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Using library {0} at version {1} in folder: {2} {3}
vi: Đang sử dụng thư viện {0} phiên bản {1} trong thư mục: {2} {3}

en: Using library {0} in folder: {1} {2}
vi: Sử dụng thư viện {0} trong thư mục: {1}{2}

en: Using previously compiled file: {0}
vi: Sử dụng tập tin đã được biên dịch trước đó: {0}

en: Verify
vi: Xác định

en: Verify code after upload
vi: Xác nhận mã lập trình sau khi tải lên

en: Verify/Compile
vi: Xác nhận / Biên dịch

en: Verifying and uploading...
vi: Đang xác nhận và tải lên

en: Verifying archive integrity...
vi: Đang kiểm tra tính nguyên vẹn của tệp lưu trữ

en: Verifying...
vi:  Đang xác định

en: Version <b>{0}</b>
vi: Phiên bản <b>{0}</b>

en: Version unknown
vi: Phiên bản chưa biết

en: Version {0}
vi: Phiên bản {0}

en: Vietnamese
vi: Việt Nam

en: Visit Arduino.cc
vi: Truy cập Arduino.cc

en: WARNING: Category '{0}' in library {1} is not valid. Setting to '{2}'
vi: CẢNH BÁO: Thể loại '{0}' trong thư viện {1} không hợp lệ. Đang cài lại thành {2}

en: WARNING: Spurious {0} folder in '{1}' library
vi: CẢNH BÁO: Tệp tin giả mạo {0} tại thư viện {1}

en: WARNING: library {0} claims to run on {1} architecture(s) and may be incompatible with your current board which runs on {2} architecture(s).
vi: CẢNH BÁO:Thư viện {0} chạy trên (các) kiến trúc  {1} và có thể không tương thích với bo mạch của bạn mà nó chạy trên (các) kiến trúc {2}

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Warning: This core does not support exporting sketches. Please consider upgrading it or contacting its author
vi: Cảnh báo: Phần mềm cốt lõi hiện tại không hỗ trợ xuất các sketch. Hãy cập nhật hoặc liên hệ với tác giả

en: Warning: file {0} links to an absolute path {1}
vi: Cảnh báo: Tệp {0} được liên kết với một đường dẫn đầy đủ {1}

en: Warning: forced trusting untrusted contributions
vi: Cảnh báo: Đã bắt buộc tin những đóng góp chưa kiểm chúng

en: Warning: forced untrusted script execution ({0})
vi: Cảnh báo: Đã bắt buộc chạy lệnh chưa kiểm chứng ({0})

en: Warning: non trusted contribution, skipping script execution ({0})
vi: Cảnh báo: Đóng góp chưa được kiểm chứng, đang bỏ thực thi lệnh ({0})

en: Warning: platform.txt from core '{0}' contains deprecated {1}, automatically converted to {2}. Consider upgrading this core.
vi: Cảnh báo: Tệp platform.txt từ phần mềm cốt lõi '{0}' chứa nền tảng cũ {1}, đã tự động chuyển thành {2}.Hãy nâng cấp phần mềm cốt lõicủa bạn

en: Warning: platform.txt from core '{0}' misses property '{1}', using default value '{2}'. Consider upgrading this core.
vi: Cảnh báo: tệp platform.txt từ phần mềm lõi '{0}' thiếu tính chất '{1}', đang sử dụng giá trị mặc định  '{2}'. Hãy nâng cấpphần mềm lõi này

en: Western Frisian
vi: Tếng tây Frisia

en: Wire.receive() has been renamed Wire.read().
vi: Wire.receive() đã được đổi tên thành Wire.read().

en: Wire.send() has been renamed Wire.write().
vi: Wire.send() đã được chuyển tên thành Wire.write().

en: Wrap Around
vi: Bao bọc xung quanh

en: Wrong microcontroller found.  Did you select the right board from the Tools > Board menu?
vi: Không tìm thấy phần điều khiển micro. Bạn đã chọn đúng bản mạch từ Công Cụ > Bo mạch chưa?

en: Yes
vi: Đồng ý

en: You can't import a folder that contains your sketchbook
vi: Banjm không thể chèn một thư mục chứa sketchbook của bạn

en: You cannot save the sketch into a folder
    inside itself. This would go on forever.
vi: Bạn không thể lưu sketch trong một thư mục
    bên trong nó. Thông báo này sẽ lặp lại liên tục.

en: You forgot your sketchbook
vi: Bạn quên phần Sketbook rồi

en: You have unsaved changes!
    You must save all your sketches to enable this option.
vi: Bạn có nhữngthay đổi chưa lưu !
    Bạn phải lưu tất cả các sketch của bạn để kích hoạt lựa chọn này

en: You've pressed {0} but nothing was sent. Should you select a line ending?
vi: Bạn đã nhấn {0} nhưng vẫn chưa có dữ liệu nào được gửi. Liệu chăng bạn nên chọn một dòng kết thúc?

en: You've reached the limit for auto naming of new sketches
    for the day. How about going for a walk instead?
vi: Bạn đã vượt ngưỡng tối đa cho số lần tự động đổi tên với các sketche mới
    trong ngày hôm nay. Uống tách cà phê giải trí đi nào?

en: Your copy of the IDE is installed in a subfolder of your settings folder.
    Please move the IDE to another folder.
vi: Bản cài đặt  IDE của bạn được đặt trong một thư mục con của thư mục cài đặt của ban.
    Vui lòng chuyển nó sang một nơi khác

en: Your copy of the IDE is installed in a subfolder of your sketchbook.
    Please move the IDE to another folder.
vi: Bản cài đặt IDE của bạn được đặt trong một thư mục con của thư mục sketchbook của ban.
    Vui lòng chuyển nó sang một nơi khác

en: ZIP files or folders
vi: Tập tin đã nén hoặc thư mục

en: Zip doesn't contain a library
vi: Tập tin nén không chứa bất kỳ thư viện nào

en: ".{0}" is not a valid extension.
vi: ".{0}" không phải là một định dạng hợp lệ.

en: "{0}" contains unrecognized characters. If this code was created with an older version of Arduino, you may need to use Tools -> Fix Encoding & Reload to update the sketch to use UTF-8 encoding. If not, you may need to delete the bad characters to get rid of this warning.
vi: "{0}" chứa các kí tự không biết. Nếu mã này được tạo với một bản cũ hơn của Arduino, bạn có thể sẽ phải sử dụng Công cụ -> Sửa lỗi mã hóa & Tải lại để sử dụng với dạng mã hóa UTF-8. Nếu không, bạn có thể sẽ phải xóa những kí tự đó đi để khắc phục lỗi này

en: 
    As of Arduino 0019, the Ethernet library depends on the SPI library.
    You appear to be using it or another library that depends on the SPI library.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 0019, thư viện Ethernet phụ thuộc vào thư viện SPI.
    Bạn đang sử dụng thư viện này hoặc một thư viện nào đó phụ thuộc vào thư viện SPI.

en: 
    As of Arduino 1.0, the 'BYTE' keyword is no longer supported.
    Please use Serial.write() instead.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 1.0, từ khóa 'BYTE' không còn được hỗ trợ.
    Sử dụng phương thức Serial.write() để thế cho từ khóa trên.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Client class in the Ethernet library has been renamed to EthernetClient.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 1.0, lớp Client trong thư viện Ethernet library đã được chuyển tên thành EthernetClient.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Server class in the Ethernet library has been renamed to EthernetServer.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 1.0, lớp  Server trong thư viện Ethernet đã được chuyển tên thành EthernetServer.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Udp class in the Ethernet library has been renamed to EthernetUdp.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 1.0, lớp Udp trong thư viện Ethernet library đã được chuyển tên thành EthernetUdp.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Wire.receive() function was renamed to Wire.read() for consistency with other libraries.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 1.0, hàm Wire.receive() đã được đổi tên thành Wire.read() để tạo tính nhất quán so với các thư viện khác.

en: 
    As of Arduino 1.0, the Wire.send() function was renamed to Wire.write() for consistency with other libraries.
vi: 
    Từ phiên bản Arduino 1.0, hàm Wire.send() đã được chuyển tên thành Wire.write() nhằm tạo tính nhất quán với các thư viện khác.

en: compilation
vi: biên dịch

en: connected!
vi: đã kết nối!

en: ignoring invalid font size {0}
vi: bỏ qua kiểu chữ không hợp lệ {0}

en: name is null
vi: tên bị rỗng

en: no headers files (.h) found in {0}
vi: Không có tệp headers (.h) tìm được trong {0}

en: serialMenu is null
vi: serialMenu bị rỗng

en: the selected serial port {0} does not exist or your board is not connected
vi: cổng được chọn {0} không tồn tại trong bo mạch hoặc không được kết nối

en: unknown option: {0}
vi: Lựa chọn chưa biết: {0}

en: upload
vi: tải lên

en: version <b>{0}</b>
vi: phiên bản <b>{0}</b>

en: {0} file signature verification failed
vi:  Không thể kiểm tra chữ ký tệp {0}

en: {0} file signature verification failed. File ignored.
vi:  Không thể kiểm tra chữ ký tệp {0}. Đã bỏ qua kiểm tra tệp này

en: {0} files added to the sketch.
vi: {0} tập tin được thêm vào sketch.

en: {0} libraries
vi: {0} thư viện

en: {0} must be a folder
vi: {0} phải là một thư mục

en: {0} on {1}
vi: {0} trên {1}

en: {0} pattern is missing
vi: Thếu mẫu {0}

en: {0} returned {1}
vi: {0} trả về {1}

en: {0}: Invalid argument to --pref, should be of the form "pref=value"
vi: {0}: Cú pháp không hợp lí cho -pref, nên có dạng nhu "pref=value"

en: {0}: Invalid board name, it should be of the form "package:arch:board" or "package:arch:board:options"
vi: {0}: Tên bo mạch không hợp lệ, nên có dạng như "package:arch:board" hoặc "package:arch:board:options"

en: {0}: Invalid option for board "{1}"
vi: {0}: Lựa chọn không hợp lệ cho bo "{1}'

en: {0}: Invalid option, should be of the form "name=value"
vi: {0}: Lựa chọn không hợp lệ, phải có dạng  "name=value"

en: {0}: Invalid value for option "{1}" for board "{2}"
vi: {0}:  Giá trị  không hợp lệ cho lụa chọn "{1}" cho bo mạch "{2}"

en: {0}: Unknown architecture
vi: {0}: Kiến trúc không xác định

en: {0}: Unknown board
vi: {0}: Board không xác định

en: {0}: Unknown package
vi: {0}: Gói không xác định

en: {0}Install this package{1} to use your {2} board
vi: {0}Cài đặt gói {1} để sử dụng bo mạch {2} của bạn
