Ario 1.4.1 - en to vi translation catalogue (270 entries)

en: Ario music player
vi: Trình phát nhạc Ario

en: Client application to mpd
vi: Ứng dụng khách của mpd

en: Alphabetically
vi: Theo thứ tự abc

en: By year
vi: Theo năm

en: Library Options
vi: Tùy chọn thư viện

en: Library Organisation
vi: Tổ chức thư viện

en: Sort albums:
vi: Sắp xếp album:

en: If you don't see your MPD server thanks to the automatic detection, you should check that zeroconf is activated in your MPD configuration or use the manual configuration.
vi: Nếu bạn không thấy máy chủ MPD nhờ vào kết nối tự động, bạn nên kiểm tra zeroconf đã được kích hoạt hoặc dùng thiếp lập bằng tay.

en: Server autodetection
vi: Tự động nhận diện máy chủ

en: Auto detect
vi: Tự động phát hiện

en: Default
vi: Mặc định

en: Host :
vi: Host:

en: Music directory :
vi: Thư mục nhạc :

en: Music server is on the same computer as Ario
vi: Máy chủ nằm trên cùng máy tính với Ario

note: Create the widgets
en: Name :
vi: Tên :

en: Password :
vi: Mật khẩu :

en: Port :
vi: Cổng :

en: Server type :
vi: Loại máy chủ :

en: XMMS 2 (Experimental)
vi: XMMS 2 (Thử nghiệm)

en: Automatically download the album cover of the playing song
vi: Tự động tải về ảnh bìa album của bài hát đang phát

en: Covers
vi: Ảnh bìa

en: Covers Sources
vi: Nguồn ảnh bìa

en: Show the covers in the albums list
vi: Hiện ảnh bìa trong danh sách album

en: Use Amazon.
vi: Dùng Amazon.

en: Connection
vi: Kết nối

en: _Autoconnect on startup
vi: _Tự động kết nối lúc khởi động

en: _Connect
vi: _Kết nối

en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

en: You need to specify a server to connect to. If you don't see your server thanks to the autodetection, you should check that zeroconf/avahi is activated in your server or use the manual configuration.
vi: Bạn cần chỉ định máy chủ để kết nối. Nếu bạn không thể tìm thấy máy chủ nhờ kết nối tự động, bạn nên kiểm tra lại rằng zeroconf/avahi đã được kích hoạt hoặc thiếp lập bằng tay.

en: Artist :
vi: Nghệ sĩ :

en: Downloading cover
vi: Tải ảnh bìa

en: Local search
vi: Tìm cục bộ

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Allow only one instance of Ario
vi: Chỉ cho phép Ario chạy đơn

en: Hide window when close button is pressed
vi: Ẩn cửa sổ khi nhấn nút đóng

en: Interface
vi: Giao diện

en: Playlist at the right of tabs
vi: Danh sách ở bên phải của các tab

en: Playlist below tabs
vi: Danh sách bên dưới các tab

en: Playlist within tabs
vi: Danh sách bên trong các tab

en: Proxy Address :
vi: Địa chỉ Proxy :

en: Proxy Port :
vi: Cổng Proxy :

en: Show tabs
vi: Hiện các tab

en: Use a proxy
vi: Dùng một proxy

en: Lyrics Sources
vi: Nguồn lời bài hát

en: Title :
vi: Tựa :

en: Add after playing song
vi: Thêm sau khi phát nhạc

en: Add and play
vi: Thêm vào và phát

en: Add to playlist
vi: Thêm vào danh sách

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

note: ARIO_TAG_GENRE
en: Date
vi: Ngày

en: Disc
vi: Đĩa

en: Double click
vi: Nhấp đôi

en: Duration
vi: Khoảng thời gian

en: File
vi: Tập tin

note: ARIO_TAG_TRACK ARIO_TAG_NAME
en: Genre
vi: Thể loại

en: Go to current song when a new song is played
vi: Nhảy tới bài hát hiện tại khi chơi bài hát mới

en: Mode
vi: Chế độ

en: On double click:
vi: Khi nhấp đôi chuột:

en: Playlist
vi: Danh sách

en: Playlist mode:
vi: Chế độ danh sách:

en: Replace in playlist
vi: Thay thế trong danh sách

en: Show rows:
vi: Hiện hàng:

note: ARIO_TAG_ALBUM_ARTIST
en: Title
vi: Tên

note: ARIO_TAG_TITLE
en: Track
vi: Bài số

en: Audio outputs
vi: Tín hiệu âm thanh ra

en: Crossfade
vi: Chuyển bài mượt

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Last updated:
vi: Cập nhập lần cuối:

en: Stop music on exit
vi: Tắt nhạc khi thoát

en: Update on startup
vi: Cập nhật lúc khởi động

en: _Update
vi: _Cập nhật

en: enable crossfade
vi: kích hoạt chuyển bài mượt

en: fade time (s):
vi: Thời gian làm mờ âm thanh (giây) :

en: Add all to playlist
vi: Thêm tất cả vào danh sách

en: Find on Last.fm
vi: Tìm trên Last.fm

en: Database play time :
vi: Thời gian phát hết cơ sở dữ liệu :

en: Number of albums :
vi: Số album :

en: Number of artists :
vi: Số nghệ sĩ :

en: Number of songs :
vi: Số bài hát :

en: Play time :
vi: Thời gian chơi :

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Uptime :
vi: Thời gian mở :

en: Album Artist :
vi: Tác giả album :

en: Comment :
vi: Lời bình :

en: Composer :
vi: Người sáng tác :

en: Date :
vi: Ngày :

en: Disc :
vi: Đĩa :

en: Filename :
vi: Tên tập tin :

en: Genre :
vi: Thể loại :

en: Length :
vi: Độ dài:

en: Performer :
vi: Người biễu diễn :

en: Song
vi: Bài hát

en: Do nothing
vi: Không làm gì cả

en: Mute
vi: Tắt âm

en: Notification
vi: Thông báo

en: Notification on song change
vi: Hiện thông báo khi đổi bài hát

en: Notification time:
vi: Thời gian hiện thông báo

en: On middle button click on tray icon :
vi: Khi nhấn nút chuột giữa vào biểu tượng khay hệ thống thì :

en: Play next song
vi: Chơi bài tiếp theo

en: Play/Pause
vi: Chơi/Tạm dừng

en: Tray icon
vi: Biểu tượng khay hệ thống

en: Start minimized window
vi: Thu nhỏ cửa sổ lúc bật

note: Format result string
en: seconds
vi: giây

en: minutes
vi: phút

en: hours
vi: giờ

en: days
vi: ngày

en: The cover already exists. Do you want to replace it?
vi: Bìa đĩa đã có sẵn. Thay thế nó ?

en: Music Directory
vi: Thư mục chứa âm nhạc

en: songs of same artist
vi: bài hát cùng nghệ sĩ

en: songs of same album
vi: bài hát cùng album

en: songs of similar artists
vi: bài hát cùng nghệ sĩ

en: albums of same artists
vi: album cùng nghệ sĩ

en: albums of similar artists
vi: album cùng nghệ sĩ

en: Dynamic Playlist
vi: Danh sách động

en: Queue Mode
vi: Chế độ xếp hàng

en: Normal
vi: Bình thường

en: Plugin
vi: Phần mở rộng

en: Enabled
vi: Kích hoạt

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: C_onfigure
vi: _Cấu hình

en: A_ctivate
vi: _Kích hoạt

en: Ac_tivate All
vi: Kí_ch hoạt tất cả

en: _Deactivate All
vi: _Bỏ kích hoạt tất cả

en: Active plugins
vi: Phần mở rộng được kích hoạt

en: Not connected
vi: Chưa kết nối

en: Updating...
vi: Đang cập nhật...

en: Connecting to server...
vi: Đang kết nối tới máy chủ...

en: Impossible to connect to server. Check the connection options.
vi: Không thể kết nối máy chủ. Hãy xem lại tùy chỉnh kết nối.

note: ARIO_TAG_ALBUM
en: Album Artist
vi: Album nghệ sĩ

note: ARIO_TAG_DATE
en: Composer
vi: Người sáng tác

note: ARIO_TAG_COMPOSER
en: Performer
vi: Người biểu diễn

note: ARIO_TAG_PERFORMER ARIO_TAG_COMMENT ARIO_TAG_DISC
en: Filename
vi: Tên tập tin

note: ARIO_TAG_FILENAME
en: Any
vi: Bất kì

note: impossible time or broken locale settings
en: Unknown
vi: Không rõ

en: _Add to playlist
vi: _Thêm vào danh sách

en: Add and _play
vi: Thêm vào và _phát

en: _Replace in playlist
vi: Th_ay thế trong danh sách

en: Get the covers
vi: Tìm ảnh bìa

en: _Delete the covers
vi: _Xóa ảnh bìa

en: _Properties
vi: Thôn_g tin

en: Library
vi: Thư viện

en: _Delete
vi: _Xóa

en: Playlists
vi: Danh sách

en: Are you sure that you want to delete all the selected playlists?
vi: Bạn có chắc sẽ xóa tất cả danh sách ?

en: Are you sure that you want to remove all the selected covers?
vi: Bạn có chắc sẽ loại bỏ tất cả ảnh bìa?

note: Translators - This "Cover" refers to an album cover art
en: Cover
vi: Ảnh bìa

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: Chỉnh _sửa

en: _View
vi: _Hiển thị

en: _Control
vi: Điều _khiển

en: _Tool
vi: _Công cụ

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Update database
vi: Cậ_p nhật cơ sở dữ liệu

en: _Quit
vi: _Thoát

en: Plu_gins
vi: Phần bổ t_rợ

en: Prefere_nces
vi: Tù_y chỉnh

en: _Change current album cover
vi: Đổi bìa a_lbum hiện thời

en: Download album _covers
vi: Tải bìa album

en: Find similar artists
vi: Tìm nghệ sĩ tương tự

en: Add similar songs to playlist
vi: Thêm bài hát giống vào danh sách

en: Go to _previous tab
vi: Đến tab trướ_c

en: Go to _next tab
vi: Đế_n tab tiếp theo

en: Show _lyrics
vi: Hiện _lời bài hát

en: _Translate this application...
vi: _Dịch phần mềm này...

en: S_tatusbar
vi: Than_h trạng thái

en: Upper part
vi: Phần trên

en: GTK client for MPD
vi: Một trạm con giao diện GTK cho MPD

note: Create plugins configuration dialog window
en: Configure Plugins
vi: Thiệp lập phần bổ trợ

note: Set window properties
en: Music Player Cover Download
vi: Tải ảnh bìa

en: Download Finished!
vi: Đã tải xong!

note: We show the numbers of covers found and not found
en: %i covers found
    %i covers not found
    %i covers already exist
vi: %i ảnh bìa được tìm thấy
    %i ảnh bìa không tìm thấy
    %i ảnh bìa đã tồn tại

note: Set window properties
en: Cover Download
vi: Tải ảnh bìa

en: Error reading file
vi: Lỗi đọc tập tin

en: Error saving file
vi: Lỗi lưu tập tin

en: Lyrics
vi: Lời bài hát

en: Lyrics Download
vi: Tải lời bài hát

en: Ario Preferences
vi: Tùy chỉnh Ario

en: Server
vi: Máy chủ

en: Others
vi: Khác

en: %d songs
vi: %d bài hát

note: Set window properties Set window title
en: Song Properties
vi: Thông tin bài hát

en: Error saving tags of file:
vi: Lỗi khi lưu thẻ của file:

en: You must select a server.
vi: Bạn phải chọn một máy chủ.

en: New Profile
vi: Hồ sơ mới

en: The following configuration will be used:
vi: Những thiếp lập sau sẽ được dùng:

en: It is the first time you launch Ario.
    This assistant will help you to configure it.
vi: Đây là lần đầu bạn dùng Ario.
    Phần này sẽ giúp bạn thiết lập nó.

en: Welcome to Ario
vi: Chào mừng đến với Ario

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Confirmation
vi: Sự chứng thực

en: <i>from</i> %s <i>by</i> %s
vi: <i>từ</i> %s <i>bởi</i> %s

en: Play previous song
vi: Phát bản nhạc trước

en: Play/Pause the music
vi: Phát/Tạm dừng nhạc

en: Stop the music
vi: Dừng nhạc

note: Translators - This " of " is used to count the elapsed time of a song like in "00:59 of 03:24"
en:  of
vi:  trong

en: Toggle random on/off
vi: Bật/Tắt việc phát ngẫu nhiên

en: Toggle repeat on/off
vi: Bật/Tắt lặp lại

en: Change the music volume
vi: Điều chỉnh âm lượng nhạc

en: Downloading lyrics...
vi: Đang tải lời bài hát...

en: Lyrics not found
vi: Không tìm thấy lời bài hát

en: _Clear
vi: _Xóa

en: _Shuffle
vi: Xá_o trộn

en: Cr_op
vi: Cắ_t

en: _Search in playlist
vi: _Tìm trong danh sách

en: _Remove
vi: _Gỡ bỏ

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Go to playing song
vi: _Nhảy tới bài đang phát

en: Filter:
vi: Bộ lọc:

note: Create the widgets
en: Save playlist
vi: Lưu danh sách

en: Playlist name :
vi: Tên danh sách :

en: Playlist already exists. Do you want to overwrite it?
vi: Danh sách đã có sẵn. Bạn có muốn ghi đè?

note: Format status bar message
en: Songs
vi: Bài hát

en: _Play
vi: _Phát

en: _Pause
vi: _Tạm dừng

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Next
vi: _Tiếp theo

en: P_revious
vi: T_rước

en: Not playing
vi: Hiện không phát

note: Translators: "friendly time" string for the current day, strftime format. like "Today 12:34 am"
en: Today %I:%M %p
vi: Hôm nay %I:%M %p

note: Translators: "friendly time" string for the previous day, * strftime format. e.g. "Yesterday 12:34 am"
en: Yesterday %I:%M %p
vi: Hôm qua %I:%M %p

en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: OK
vi: Đồng ý

en: Logging in
vi: Đang đăng nhập

en: Request failed
vi: Yêu cầu thất bại

en: Incorrect username
vi: Sai tên đăng nhập

en: Incorrect password
vi: Sai mật khẩu

en: Handshake failed
vi: Lỗi thiết lập quan hệ

en: Client update required
vi: Cần cập nhật máy khách

en: Track submission failed
vi: Đề nghị bài hát thất bại

en: Queue is too long
vi: Hàng đợi nhạc quá dài

en: Track submission failed too many times
vi: Đề nghị bài hát thất bại quá nhiều lần

en: Audioscrobbler preferences
vi: Tùy chỉnh Audioscrobbler

en: Disabled
vi: Tắt

en: Last submission time:
vi: Thời gian lần đề nghị cuối:

en: Last.fm Profile
vi: Hồ sơ Last.fm

en: Queued tracks:
vi: Bài đang đợi phát:

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Tracks submitted:
vi: Bài hát đề nghị:

en: Username :
vi: Tên đăng nhập :

en: Submits song information to last.fm
vi: Đề nghị thông tin bài hát tới last.fm

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: Music
vi: Âm nhạc

en: A File System Browser
vi: Một trình duyệt hệ thống tập tin

en: File System Browser
vi: Trình duyệt hệ thống tập tin

en: Information
vi: Thông tin

en: Display various information about the playing song
vi: Hiện nhiều thông tin về bài hát đang chơi

en: Song Information
vi: Thông tin bài hát

en: Albums from this artist:
vi: Album của nghệ sĩ này:

en: Lyrics:
vi: Lời bài hát:

en: Add libnotify support
vi: Thêm thư viện thông báo

en: Libnotify
vi: Thư viện thông báo

en: Add multimedia keys support
vi: Thêm một phím đa phương tiện

en: Multimedia Keys
vi: Phím đa phương tiện

en: Add a _new radio
vi: _Thêm đài radio

en: _Delete this radios
vi: _Xóa radio này

en: Last.fm: Radio of similar artists
vi: Last.fm: Radio cùng nghệ sĩ

en: Last.fm: Radio of group
vi: Last.fm: Radio của nhóm

en: Group :
vi: Nhóm :

en: Last.fm: Personal radio
vi: Last.fm: Radio cá nhân

en: Last.fm: Radio of genre
vi: Last.fm: Radio của thể loại

en: Web Radios
vi: Radio trên mạng

en: Internet Radios
vi: Internet Radio

note: Create dialog window
en: Edit a WebRadio
vi: Chỉnh sửa một WebRadio

en: Bad parameters. You must specify a name and a URL for the radio.
vi: Thông số xấu. Bạn phải chỉ định tên hoặc địa chỉ cho radio.

note: Create dialog window
en: Add a WebRadio
vi: Thêm một WebRadio

en: Are you sure you want to delete all the selected radios?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tất cả những radio đã chọn ?

en: Listen to webradios
vi: Nghe radio trên web

en: Find artist on Wikipedia
vi: Tìm nghệ sĩ trên Wikipedia

en: Wikipedia Plugin - Configuration
vi: Phần bổ trợ Wikipedia - Cấu hình

en: Wikipedia language :
vi: Ngôn ngữ Wikipedia :

en: A plugin to search current artist on wikipedia
vi: Một phần bổ trợ sẽ tìm nghệ sĩ hiện thời trên wikipedia
