ark - en to is translation catalogue (347 entries)

[ctx: Noun, not a verb. Top level menu item, i.e. like File]
note: i18n: ectx: Menu (archive)
en: &Archive
is: S&afnskrá

en: Extracting Files
is: Afþjappa skrár

en: Source archive
is: Upprunasafnskrá

en: Destination
is: Áfangastaður

en: The following files could not be extracted:
is: Ekki var hægt að afþjappa eftirtaldar skrár:

[ctx: @info]
en: There was an error while extracting <filename>%1</filename>. Any further archive will not be extracted.
is: Villa kom upp við afþjöppun á <filename>%1s</filename>. Ekki verða fleiri safnskrár afþjappaðar.

[ctx: @info]
en: There was an error while extracting <filename>%1</filename>:<nl/><message>%2</message><nl/>Any further archive will not be extracted.
is: Villa kom upp við afþjöppun á <filename>%1s</filename>:<nl/><message>%2</message><nl/>Ekki verða fleiri safnskrár afþjappaðar.

[ctx: @info]
en: There was an error while extracting <filename>%1</filename>.
is: Villa kom upp við afþjöppun á <filename>%1</filename>.

[ctx: @info]
en: There was an error while extracting <filename>%1</filename>:<nl/><message>%2</message>
is: Villa kom upp við afþjöppun á <filename>%1</filename>:<nl/><message>%2</message>

[ctx: @info]
en: The archive could not be extracted to <filename>%1</filename> because Ark can only extract to local destinations.
is: Ekki var hægt að afþjappa safnskrána í <filename>%1</filename> þar sem Ark getur aðeins afþjappað í staðbundnar möppur.

[ctx: @action:inmenu Compress submenu in Dolphin context menu]
en: Compress
is: Þjappa

[ctx: @action:inmenu Part of Compress submenu in Dolphin context menu]
en: Compress to...
is: Þjappa í...

[ctx: @action:inmenu Part of Compress submenu in Dolphin context menu, %1 filename]
en: Compress to "%1"
is: Þjappa í "%1"

[ctx: @action:inmenu Part of Extract submenu in Dolphin context menu]
en: Extract to…
is: Afþjappa í...

[ctx: @action:inmenu Part of Extract submenu in Dolphin context menu]
en: Extract here
is: Afþjappa hér

[ctx: @action:inmenu Part of Extract submenu in Dolphin context menu]
en: Extract here and delete archive
is: Afþjappa hér og eyða safnskrá

[ctx: @action:inmenu Extract submenu in Dolphin context menu]
en: Extract
is: Afþjappa

[ctx: @action:inmenu Context menu shown when an archive is being drag'n'dropped]
en: Extract here
is: Afþjappa hér

en: KDE Archiving tool
is: Safnskráaverkfæri KDE

en: (c) 1997-2019, The Ark Developers
is: (c) 1997-2019, þróunaraðilar Ark

en: Maintainer
is: Umsjónarmaður

en: Maintainer, KF5 port
is: Umsjónarmaður, KF5-yfirfærsla

en: Former Maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður

en: Former maintainer
is: Fyrrverandi umsjónarmaður

en: Advanced editing functionalities
is: Ítarlegir breytieiginleikar

en: Icons
is: Tákn

en: Ideas, help with the icons
is: Hugmyndir, hjálp við tákn

en: bkisofs code
is: bkisofs-kóði

en: URLs to open.
is: Slóðir til að opna.

en: Show a dialog for specifying the options for the operation (extract/add)
is: Sýna valmynd til að tilgreina valkostina fyrir aðgerðina (afþjappa/bæta við)

en: Destination folder to extract to. Defaults to current path if not specified.
is: Viðtökumappan sem á að afþjappa í. Verður sjálfgefið núverandi mappa ef ekkert er tilgreint.

note: i18n: ectx: label, entry (openDestinationFolderAfterExtraction), group (Extraction)
en: Open destination folder after extraction.
is: Opna viðtökumöppu eftir afþjöppun.

en: Query the user for an archive filename and add specified files to it. Quit when finished.
is: Biðja notanda um heiti safnskrár og bæta tilgreindum skrám í hana. Hætta þegar því er lokið.

en: Add the specified files to 'filename'. Create archive if it does not exist. Quit when finished.
is: Bæta tilgreindum skám í  'skrárheiti'. Búa til safnskrána ef hún er ekki til. Hætta þegar því er lokið.

en: Change the current dir to the first entry and add all other entries relative to this one.
is: Breyta núverandi möppu í fyrstu færsluna og bæta öllum öðrum færslum við miðað við hana.

en: Automatically choose a filename, with the selected suffix (for example rar, tar.gz, zip or any other supported types)
is: Velja skrárheiti sjálfkrafa með valinni skráarendingu (til dæmis rar, tar.gz, zip eða aðra studda gerð)

en: Use the batch interface instead of the usual dialog. This option is implied if more than one url is specified.
is: Nota magnvinnsluviðmótið í stað hins venjulega. Þetta gerist sjálfkrafa ef fleiri en ein slóð (URL) eru tilgreindar.

en: The destination argument will be set to the path of the first file supplied.
is: Viðfang fyrir viðtökustað verður stillt á slóð fyrstu skrárinnar sem tiltekin er.

en: Archive contents will be read, and if detected to not be a single folder or a single file archive, a subfolder with the name of the archive will be created.
is: Innihald safnskrárinnar verður lesið og ef í ljós kemur að innihaldið er ekki stök mappa eða stök safnskrá verður búin til undirmappa með heiti safnskrárinnar.

en: List supported MIME types.
is: Telja upp studdar MIME-gerðir

en: Unable to find Ark's KPart component, please check your installation.
is: Gat ekki fundið KPart-einingu Ark, athugaðu uppsetninguna þína.

en: Sidebar
is: Hliðarstika

en: Welcome Page
is: Upphafssíða

en: Show the welcome page
is: Birta upphafssíðuna

[ctx: @info:whatsthis]
en: This switches between having a <emphasis>Menubar</emphasis> and having a <interface>Hamburger Menu</interface> button. Both contain mostly the same commands and configuration options.
is: Þetta skiptir á milli þess að nota <emphasis>valmyndastiku</emphasis> og <interface>hamborgaravalmynd</interface>. Báðar valmyndir innihalda að mestu sömu skipanir og stillingarvalkosti.

en: Lock Sidebar
is: Læsa hliðarstiku

[ctx: to open an archive]
en: Open Archive
is: Opna safnskrá

en: Create New Archive
is: Búa til nýja safnskrá

en: Welcome to %1
is: Velkomin í %1

en: No recent files
is: Engar nýlegar skrár

en: Copy &Location
is: Afrita s&taðsetningu

en: &Open Containing Folder
is: &Opna möppu sem skráin er í

en: &Remove
is: &Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QScrollArea, WelcomeView)
en: Welcome
is: Velkomin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonOpenArchive)
en: Open Archive...
is: Opna safnskrá...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonNewArchive)
en: New Archive
is: Ný safnskrá

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, buttonClearRecentFiles)
en: Clear Recent Files
is: Hreinsa nýlegar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelRecentFiles)
en: Recent Files
is: Nýlegar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelHelp)
en: Help
is: Hjálp

note: i18n: ectx: property (text), widget (KUrlLabel, labelHomepage)
en: Visit homepage
is: Skoða heimasíðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (KUrlLabel, labelHandbook)
en: Read handbook
is: Lesa handbókina

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBoxShowOnStartup)
en: Show on startup
is: Sýna við ræsingu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, buttonClose)
en: Close Welcome Page
is: Loka upphafssíðu

en: Advanced Options
is: Ítarlegir valkostir

[ctx: @action:button]
en: Add
is: Bæta við

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupCompressFiles)
en: Files/Folders to Compress
is: Skrár/möppur til að þjappa

en: Compress to Archive
is: Þjappa í safnskrá

en: No input files were given.
is: Engar inntaksskrár gefnar upp.

en: You need to either supply a filename for the archive or a suffix (such as rar, tar.gz) with the <command>--autofilename</command> argument.
is: Þú verður annaðhvort að tilgreina skrárheiti fyrir safnskrána eða skráarendingu (eins og rar, tar.gz) með <command>--autofilename</command> viðfanginu.

[ctx: Default name of a newly-created multi-file archive]
en: Archive
is: Safnskrá

note: i18n: ectx: label, entry (showEncryptionWarning), group (General)
en: Whether to show a warning when creating zip archives with AES encryption.
is: Hvort sýna eigi viðvörun þegar búnar eru til zip-skrár með AES-dulritun.

note: i18n: ectx: label, entry (defaultOpenAction), group (General)
en: Default action when opening archive entries.
is: Sjálfgefin aðgerð við að opna færslur í safnskrá.

note: i18n: ectx: label, entry (closeAfterExtraction), group (Extraction)
en: Close Ark after extraction.
is: Loka Ark eftir afþjöppun.

note: i18n: ectx: label, entry (preservePaths), group (Extraction)
en: Preserve paths when extracting.
is: Varðveita slóðir við afþjöppun.

note: i18n: ectx: label, entry (extractToSubfolder), group (Extraction)
en: Extract to a subfolder if the archive has more than one top-level entry.
is: Afþjappa í undirmöppu ef safnskráin er með fleiri en eina færslu í efsta lagi.

note: i18n: ectx: label, entry (splitterSizes), group (MainWindow)
en: How the main window is divided.
is: Hvernig aðalglugganum er skipt.

note: i18n: ectx: label, entry (showInfoPanel), group (MainWindow)
en: Whether to show the information panel.
is: Hvort eigi að sýna upplýsingastikuna.

note: i18n: ectx: label, entry (limitPreviewFileSize), group (Preview)
en: Whether to limit the preview according to file size.
is: Hvort eigi að takmarka forskoðunina í samræmi við skráastærð.

note: i18n: ectx: label, entry (previewFileSizeLimit), group (Preview)
en: Preview file size limit in megabytes.
is: Stærðarmörk skráa í forskoðun í megabætum.

[ctx: @info]
en: Failed to locate program <filename>%1</filename> on disk.
is: Mistókst að finna forritið <filename>%1</filename> á diski.

en: Extraction failed. Make sure that enough space is available.
is: Afþjöppun mistókst. Gakktu úr skugga um að nægilegt pláss sé til staðar.

en: Extraction failed. Make sure you provided the correct password and that enough space is available.
is: Afþjöppun mistókst. Gakktu úr skugga um að þú hafir gefið upp rétt lykilorð og að nægilegt pláss sé til staðar.

[ctx: @info]
en: Could not move the extracted file to the destination directory. | Could not move the extracted files to the destination directory.
is[0]: Tókst ekki að færa afþjöppuðu skrána í viðtökumöppuna.
is[1]: Tókst ekki að færa afþjöppuðu skrárnar í viðtökumöppuna.

[ctx: @info]
en: Extraction failed because the disk is full.
is: Afþjöppun mistókst vegna þess að diskurinn er fullur.

[ctx: @info]
en: Extraction failed: Incorrect password
is: Afþjöppun mistókst: Rangt lykilorð

en: Incorrect password.
is: Rangt lykilorð.

en: Ark does not currently support testing this archive.
is: Ark styður ekki prófun á þessu safni sem stendur.

en: Protection of the list of files is not possible with the %1 format.
is: Ekki er hægt að verja skráalistann með sniðinu %1.

en: Protection of the archive with password is not possible with the %1 format.
is: Ekki er hægt að verja safnskrá með lykilorði með sniðinu %1.

en: It is not possible to set compression level for the %1 format.
is: Ekki er hægt að stilla þjöppunarstig fyrir sniðið %1.

en: It is not possible to set compression method for the %1 format.
is: Ekki er hægt að stilla þjöppunaraðferð fyrir sniðið %1.

en: The %1 format does not support multi-volume archives.
is: Sniðið %1 styður ekki marghluta safnskrár.

note: i18n: ectx: property (title), widget (KCollapsibleGroupBox, collapsibleCompression)
en: Compression
is: Þjöppun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCompLevel1)
en: Level:
is: Stig:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCompLevel2)
en: Min
is: Lágm.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCompMethod)
en: Method:
is: Aðferð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblCompLevel3)
en: Max
is: Hám.

note: i18n: ectx: property (title), widget (KCollapsibleGroupBox, collapsibleEncryption)
en: Password Protection
is: Vörn með lykilorði

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblEncMethod)
en: Encryption method:
is: Dulritunaraðferð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, encryptHeaderCheckBox)
en: Ask for password before showing the list of files in the archive
is: Biðja um lykilorð áður en listi yfir skrár í safninu er birtur

note: i18n: ectx: property (text), widget (KMessageWidget, warningMsgWidget)
en: This encryption method may not be supported by older archiving software.
is: Þessi dulritunaraðferð er hugsanlega ekki studd í eldri safnskrárforritum.

note: i18n: ectx: property (title), widget (KCollapsibleGroupBox, collapsibleMultiVolume)
en: Multi-volume Archive
is: Marghluta safnskrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, multiVolumeCheckbox)
en: Create multi-volume archive
is: Búa til marghluta safnskrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lblVolumeSize)
en: Volume size:
is: Stærð hluta:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_previewFileSizeLimit) i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, volumeSizeSpinbox)
en:  megabytes
is:  megabæti

[ctx: the argument is a file extension (the period is not a typo)]
en: Automatically add .%1
is: Bæta .%1 sjálfkrafa við

en: The chosen password does not match the given verification password.
is: Lykilorðið sem er valið passar ekki við uppgefið sannprófunarlykilorð.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Folder:
is: Mappa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Filename:
is: Skrárheiti:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, filenameLineEdit)
en: Type archive name...
is: Sláðu inn heiti á safnskrá...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_typeLabel)
en: Type:
is: Tegund:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Extension:
is: Skráarending:

[ctx: @title:window]
en: Extract
is: Afþjappa

en: Extract
is: Afþjappa

en: The subfolder name may not contain the character '/'.
is: Nafn undirmöppu má ekki innihalda stafinn '/'.

[ctx: @info]
en: The folder <filename>%1</filename> already exists. Are you sure you want to extract here?
is: Mappan <filename>%1</filename> er nú þegar til. Viltu afþjappa hér?

en: Folder exists
is: Mappan er þegar til

en: Extract here
is: Afþjappa hér

en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: @info]
en: The folder <filename>%1</filename> could not be created.
is: Ekki tókst að búa til möppuna <filename>%1</filename>.

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> already exists, but is not a folder.
is: <filename>%1</filename> er þegar til staðar, en er ekki mappa.

en: Please check your permissions to create it.
is: Athugaðu hvort þú hafir heimild til að búa hana til.

en: Extract multiple archives
is: Afþjappa margar safnskrár

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ExtractionDialog)
en: Extraction Dialog
is: Afþjöppunargluggi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, extractAllLabel)
en: Extract All Files
is: Afþjappa allar skrár

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, singleFolderGroup)
en: E&xtraction into subfolder:
is: Afþjappa &inn í undirmöppu:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Options
is: Valkostir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, openFolderCheckBox)
en: Open &destination folder after extraction
is: Opna viðtöku&möppu eftir afþjöppun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, closeAfterExtraction)
en: Close &Ark after extraction
is: Loka &Ark eftir afþjöppun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, preservePaths)
en: &Preserve paths when extracting
is: &Varðveita slóðir við afþjöppun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, autoSubfolders)
en: &Automatically create subfolders
is: &Búa sjálfkrafa til undirmöppur

[ctx: @title:group]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, filesToExtractGroupBox)
en: Extract
is: Afþjappa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, selectedFilesButton)
en: Sele&cted files only
is: Einungis val&dar skrár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, allFilesButton)
en: All &files
is: Allar s&krár

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_openDestinationFolderAfterExtraction)
en: Open destination folder after extraction
is: Opna viðtökumöppu eftir afþjöppun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_closeAfterExtraction)
en: Close Ark after extraction
is: Loka Ark eftir afþjöppun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_preservePaths)
en: Preserve paths when extracting
is: Varðveita slóðir við afþjöppun

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_extractToSubfolder)
en: Whether to check by default the extraction into subfolder checkbox in the Extraction Dialog, when the archive has more than one top-level entry.
is: Hvort það eigi að haka sjálfkrafa við gátreitinn fyrir að afþjappa inn í undirmöppu í afþjöppunarglugganum, þegar safnskráin er með fleiri en eina færslu í efsta lagi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_extractToSubfolder)
en: Extract to a subfolder if the archive has more than one top-level entry
is: Afþjappa í undirmöppu ef safnskráin er með fleiri en eina færslu í efsta lagi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: When clicking a file in an archive or pressing the Return key:
is: Þegar smellt er á skrá í safni eða ýtt á Enter:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton)
en: Pre&view the file with internal previewer
is: Forsko&ða skrána með innbyggðum forskoðara

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_2)
en: Open the fi&le with associated application
is: Opna s&krána með tengdu forriti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_showEncryptionWarning)
en: Show a warning when creating zip archives with AES encryption
is: Birta viðvörun þegar búnar eru til zip-skrár me AES-dulritun

en: No suitable plugin found. Ark does not seem to support this file type.
is: Engin hentug viðbót fannst. Ark virðist ekki styðja þessa skrárgerð.

en: Failed to load a suitable plugin. Make sure any executables needed to handle the archive type are installed.
is: Engin hentug viðbót fannst. Gakktu úr skugga um að nauðsynlegar keyrsluskrár til að meðhöndla safnskrár af þessari gerð séu uppsettar.

en: Could not load the archive because it contains ill-formed entries and might be a malicious archive.
is: Gat ekki hlaðið inn safnskránni því hún inniheldur gallaðar færslur og gæti verið skaðleg.

en: Loading archive
is: Hleð inn safnskrá

en: Archive
is: Safnskrá

en: No space available on device <filename>%1</filename>
is: Ekkert pláss eftir í tæki <filename>%1</filename>

en: Extracting all files
is: Afþjappa allar skrár

note: i18np on purpose so this translation may properly be reused.
en: Extracting one file | Extracting %1 files
is[0]: Afþjappa eina skrá
is[1]: Afþjappa %1 skrár

[ctx: extraction folder]
en: Destination
is: Áfangastaður

en: Could not write to destination <filename>%1</filename>.<nl/>Check whether you have sufficient permissions.
is: Gat ekki skrifað á áfangastaðinn <filename>%1</filename>.<nl/>Gakktu úr skugga um að þú hafir nægilegar heimildir.

en: Compressing a file | Compressing %1 files
is[0]: Þjappa skrá
is[1]: Þjappa %1 skrár

en: Moving a file | Moving %1 files
is[0]: Færi skrá
is[1]: Færi %1 skrár

en: Copying a file | Copying %1 files
is[0]: Afrita skrá
is[1]: Afrita %1 skrár

en: Deleting a file from the archive | Deleting %1 files
is[0]: Eyði skrá úr safninu
is[1]: Eyði %1 skrám

en: Adding comment
is: Bæti við athugasemd

en: Testing archive
is: Prófa safnskrá

en: The plugin cannot be used because one or more required executables are missing. Check your installation.
is: Ekki er hægt að nota viðbótina því það vantar eina eða fleiri nauðsynlegar keyrsluskrár. Athugaðu uppsetningu þína.

note: i18n: @title:column i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, kcfg_disabledPlugins)
en: Name
is: Heiti

note: i18n: @title:column i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, kcfg_disabledPlugins)
en: Description
is: Lýsing

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_limitPreviewFileSize)
en: Disable preview for files larger than:
is: Slökkva á forskoðun fyrir skrár stærri en:

[ctx: @title:window]
en: Properties for %1
is: Eiginleikar fyrir %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (KSqueezedTextLabel, m_passwordValueLabel)
en: yes
is: já

en: no
is: nei

en: yes (%1 volumes)
is: já (%1 hlutar)

en: %1 file | %1 files
is[0]: %1 skrá
is[1]: %1 skrár

en: , %1 folder | , %1 folders
is[0]: , %1 mappa
is[1]: , %1 möppur

en: only file contents (%1)
is: einungis skráainnihald (%1)

en: yes (%1)
is: já (%1)

en: Calculating...
is: Reikna...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Archive name:
is: Heiti safnskrár:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Archive type:
is: Gerð safnskrár:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Mime-type:
is: Mime-gerð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Opened read-only:
is: Opnuð skrifvarin:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_passwordLabel)
en: Password-protected:
is: Varin með lykilorði:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Has comment:
is: Er með athugasemd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Number of entries:
is: Fjöldi færslna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Unpacked size:
is: Óþjöppuð stærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Packed size:
is: Þjöppuð stærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Compression ratio:
is: Þjöppunarhlutfall:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Last modified:
is: Síðast breytt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_12)
en: MD5 hash:
is: MD5 tætigildi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_13)
en: SHA-1 hash:
is: SHA-1 tætigildi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_14)
en: SHA-256 hash:
is: SHA-256 tætigildi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_15)
en: Multi-volume:
is: Marghluta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_16)
en: Compression method(s):
is: Þjöppunaraðferð(ir):

[ctx: @title:window]
en: File Already Exists
is: Skráin er þegar til

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> is password protected. Please enter the password.
is: Safnskráin <filename>%1</filename> er læst með lykilorði. Sláðu inn lykilorðið.

en: Incorrect password, please try again.
is: Rangt lykilorð, reyndu aftur.

[ctx: @info]
en: The archive you're trying to open is corrupt.<nl/>Some files may be missing or damaged.
is: Safnskráin sem þú ert að reyna að opna er skemmd.<nl/>Sumar skrár gæti vantað eða þær skaddaðar.

[ctx: @title:window]
en: Corrupt archive
is: Skemmd safnskrá

[ctx: @action:button]
en: Open as Read-Only
is: Opna skrifvarið

[ctx: @action:button]
en: Don't Open
is: Ekki opna

en: Don't ask again.
is: Ekki spyrja aftur.

en: Error during extraction
is: Villa kom upp við afþjöppun

en: Extraction of the entry:<nl/>    <filename>%1</filename><nl/>failed with the error message:<nl/>    %2<nl/><nl/>Do you want to continue extraction?<nl/>
is: Afþjöppun á færslunni:<nl/>    <filename>%1</filename><nl/>mistókst með villuboðunum:<nl/>    %2<nl/><nl/>Viltu halda áfram að afþjappa?<nl/>

[ctx: Name of a file inside an archive]
en: Name
is: Heiti

[ctx: Uncompressed size of a file inside an archive]
en: Original Size
is: Upprunaleg stærð

[ctx: Compressed size of a file inside an archive]
en: Compressed Size
is: Þjöppuð stærð

[ctx: Compression rate of file]
en: Rate
is: Þjöppunarhlutfall

[ctx: File's owner username]
en: Owner
is: Eigandi

[ctx: File's group]
en: Group
is: Hópur

[ctx: File permissions]
en: Mode
is: Snið

[ctx: CRC hash code]
en: CRC checksum
is: CRC-gátsumma

[ctx: BLAKE2 hash code]
en: BLAKE2 checksum
is: BLAKE2-gátsumma

[ctx: Compression method]
en: Method
is: Aðferð

[ctx: File version]
en: Version
is: Útgáfa

[ctx: Timestamp]
en: Date
is: Dagsetning

en: Adding files is not supported for this archive.
is: Ekki er stuðningur við að bæta skrám í þessa safnskrá.

en: You can only add local files to an archive.
is: Þú getur aðeins bætt staðbundnum skrám í safn.

note: i18n: ectx: Menu (archive)
en: &Archive
is: S&afnskrá

note: i18n: ectx: Menu (ark_file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

en: Closing preview
is: Loka forskoðun

en: Please wait while the preview is being closed...
is: Hinkraðu á meðan forskoðuninni er lokað...

en: The internal viewer cannot preview this file.
is: Innbyggði skoðarinn getur ekki forskoðað þessa skrá.

en: The internal viewer cannot preview this type of file<nl/>(%1).<nl/><nl/>Do you want to try to view it as plain text?
is: Innbyggði skoðarinn getur ekki forskoðað skrá af þessari gerð<nl/>(%1).<nl/><nl/>Viltu reyna að skoða hana sem hreinan texta?

[ctx: @title:window]
en: Cannot Preview File
is: Get ekki forskoðað skrá

[ctx: @action:button]
en: Preview as Text
is: Forskoða sem texta

en: The internal viewer cannot preview this unknown type of file.<nl/><nl/>Do you want to try to view it as plain text?
is: Innbyggði skoðarinn getur ekki forskoðað þessa óþekktu skrárgerð.<nl/><nl/>Viltu reyna að skoða hana sem hreinan texta?

[ctx: @action]
en: About Viewer Component
is: Um skoðunareininguna

en: No archive loaded
is: Engin safnskrá opin

en: Symbolic Link
is: Tákntengill

en: Unknown size
is: Óþekkt stærð

en: One file selected | %1 files selected
is[0]: Ein skrá valin
is[1]: %1 skrár valdar

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, InformationPanel)
en: Information Panel
is: Upplýsingastika

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, additionalInfo)
en: Unknown file type
is: Óþekkt skrárgerð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_ownerLabel)
en: Owner:
is: Eigandi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_groupLabel)
en: Group:
is: Hópur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_targetLabel)
en: Target:
is: Áfangastaður:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, JobTrackerWidget)
en: Job Tracker
is: Verkframvinda

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel)
en: <b>Job Description</b>
is: <b>Verklýsing</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, informationLabel)
en: Some Information about the job
is: Einhverjar upplýsingar um verkið

en: Files with the following paths already exist. Remove them if you really want to overwrite.
is: Skrár með eftirfarandi slóð eru nú þegar til. Fjarlægðu þær ef þú vilt í alvöru skrifa yfir þær.

en: Files with the following paths already exist. Do you want to continue overwriting them?
is: Skrár með eftirfarandi slóð eru nú þegar til. Viltu í alvöru halda áfram og skrifa yfir þær?

en: Comment
is: Athugasemd

en: Comment has been modified.
is: Athugasemd hefur verið breytt.

en: Save
is: Vista

en: Type to search...
is: Sláðu inn til að leita...

[ctx: @info]
en: Ark can extract archives to local destinations only.
is: Ark getur aðeins afþjappað safnskrár í staðbundnar möppur.

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Information Panel
is: Sýna upplýsingastiku

[ctx: @action:inmenu]
en: Save Copy As...
is: Vista afrit sem...

[ctx: open a file with external program]
en: &Open in External Application
is: &Opna í ytra forriti

[ctx: open a file with external program]
en: Open &With...
is: O&pna með...

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to open the selected file with an external program
is: Smelltu til að opna valda skrá með ytra forriti

[ctx: to preview a file inside an archive]
en: Pre&view
is: For&skoða

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to preview the selected file
is: Smelltu til að forskoða valda skrá

[ctx: @action:inmenu]
en: E&xtract All
is: Afþja&ppa allt

en: Click to open an extraction dialog, where you can choose how to extract all the files in the archive
is: Smelltu til að opna afþjöppunarglugga þar sem þú getur valið hvernig á að afþjappa allar skrárnar í safninu

[ctx: @action:inmenu]
en: &Extract
is: &Afþjappa

en: Click to open an extraction dialog, where you can choose to extract either all files or just the selected ones
is: Smelltu til að opna afþjöppunarglugga þar sem þú getur valið að afþjappa annað hvort allar skrárnar eða bara þær sem hafa verið valdar

en: Add &Files...
is: &Bæta við skrám...

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to add files to the archive
is: Smelltu til að bæta skrám í safnskrána

[ctx: @action]
en: Remove from Archive
is: Fjarlægja úr safnskrá

[ctx: @action:inmenu]
en: &Properties
is: &Eiginleikar

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to see properties for archive
is: Smelltu til að skoða eiginleika safnskrár

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to add or edit comment
is: Smelltu til að bæta við eða breyta athugasemd

[ctx: @action:inmenu]
en: &Test Integrity
is: &Heilleikaprófun

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to test the archive for integrity
is: Smelltu til að prófa heilleika safnskrárinnar

[ctx: @info:tooltip]
en: Adding files to existing password-protected archives with no header-encryption is currently not supported.<nl/><nl/>Extract the files and create a new archive if you want to add files.
is: Sem stendur er ekki stuðningur við að bæta við skrám í lykilorðsvarðar safnskrár sem eru nú þegar til og eru án dulritunar á haus (header-encryption).<nl/><nl/>Afþjappaðu skrárnar og búðu til nýja safnskrá ef þú vilt bæta við skrám.

[ctx: @info:tooltip]
en: Testing password-protected archives with no header-encryption is currently not supported.
is: Prófun á lykilorðsvörðum safnskrám án dulritunar á haus (header-encryption) er ekki studd sem stendur.

[ctx: @action:inmenu mutually exclusive with Add &Comment]
en: Edit &Comment
is: Breyta at&hugasemd

[ctx: @action:inmenu mutually exclusive with Edit &Comment]
en: Add &Comment
is: &Bæta við athugasemd

en: The archive passed the integrity test.
is: Safnskráin stóðst heilleikaprófun.

en: Test Results
is: Prófunarniðurstöður

en: The archive failed the integrity test.
is: Safnskráin stóðst ekki heilleikaprófun.

en: Extract To...
is: Afþjappa í...

en: Quick Extract To...
is: Flýtiafþjappa í...

[ctx: @title:tab]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:tab]
en: Extraction
is: Afþjöppun

[ctx: @title:tab]
en: Plugins
is: Viðbætur

[ctx: @title:tab]
en: Previews
is: Forskoðanir

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> is a directory.
is: <filename>%1</filename> er mappa.

[ctx: @info]
en: Could not overwrite <filename>%1</filename>. Check whether you have write permission.
is: Gat ekki skrifað yfir <filename>%1</filename>. Athugaðu hvort þú hafir skrifheimild.

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> will be created as soon as you add a file.
is: Safnskráin <filename>%1</filename> verður búin til um leið og þú bætir við einhverri skrá.

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> was not found.
is: Safnskráin <filename>%1</filename> fannst ekki.

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> could not be loaded, as it was not possible to read from it.
is: Ekki tókst að hlaða inn safnskránni <filename>%1</filename> því ekki var hægt að lesa úr henni.

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> already exists. Do you wish to overwrite it?
is: Safnskráin <filename>%1</filename> er þegar til staðar. Viltu skrifa yfir hana?

[ctx: @title:window]
en: File Exists
is: Skráin er þegar til

[ctx: @info]
en: The archive is empty or Ark could not open its content.
is: Safnskráin er tóm eða Ark gat ekki opnað innihald hennar.

[ctx: @info]
en: Ark does not currently support ISO files with UDF filesystem.
is: Ark styður sem stendur ekki ISO-skrár með UDF-skráakerfi.

[ctx: @info]
en: Loading the archive <filename>%1</filename> failed with the following error:<nl/><message>%2</message>
is: Mistókst að hlaða inn safnskránni <filename>%1</filename> með eftirfarandi villuboðum:<nl/><message>%2</message>

en: Ark cannot open symlinks.
is: Ark getur ekki opnað tákntengla.

en: The file <filename>%1</filename> was modified. Do you want to update the archive?
is: Skránni <filename>%1</filename> hefur verið breytt. Viltu uppfæra safnskrána?

[ctx: @title:window]
en: File Modified
is: Skrá breytt

[ctx: @action:button]
en: Update
is: Uppfæra

[ctx: @action:button]
en: Ignore
is: Hunsa

[ctx: @title:window]
en: Add Files
is: Bæta við skrám

[ctx: @title:window]
en: Add Files to %1
is: Bæta skrám í %1

en: Filename can't contain slashes and can't be equal to "." or ".."
is: Skrárheiti mega ekki innihalda skástrik eða vera "." eða ".."

en: Folders can't be moved into themselves.
is: Ekki er hægt að færa möppu inn í sjálfa sig.

en: Moving a folder into itself
is: Mappa færð inn í sjálfa sig

en: Entries with the same names can't be pasted to the same destination.
is: Ekki er hægt að líma færslur með sama heiti í sama áfangastað.

[ctx: @info]
en: Deleting this file is not undoable. Are you sure you want to do this? | Deleting these files is not undoable. Are you sure you want to do this?
is[0]: Ekki er hægt að afturkalla eyðingu á þessari skrár. Ertu viss um að þú viljir gera þetta?
is[1]: Ekki er hægt að afturkalla eyðingu á þessum skrám. Ertu viss um að þú viljir gera þetta?

[ctx: @title:window]
en: Delete File | Delete Files
is[0]: Eyða skrá
is[1]: Eyða skrám

[ctx: @title:window]
en: Save Copy As
is: Vista afrit sem

[ctx: @info]
en: The archive could not be saved as <filename>%1</filename>. Try saving it to another location.
is: Ekki var hægt að vista safnskrána sem <filename>%1</filename>. Reyndu að vista hana á einhverjum öðrum stað.

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> does not exist anymore, therefore it cannot be copied to the specified location.
is: Safnskráin <filename>%1</filename> er ekki lengur til staðar, því var ekki hægt að afrita hana á tiltekinn stað.

en: Listing the archive failed.
is: Ekki tókst að telja upp innihald safnskrárinnar.

en: Extraction failed due to an unknown error.
is: Afþjöppun mistókst vegna óþekktrar villu.

en: Extraction failed due to one or more corrupt files. Any extracted files may be damaged.
is: Afþjöppun mistókst því ein eða fleiri skrár eru skemmdar. Skrár sem koma út úr afþjöppuninni kunna að vera skemmdar.

en: Delete operation failed. Try upgrading 7z or disabling the 7z plugin in the configuration dialog.
is: Eyðingaraðgerð mistókst. Prófaðu að uppfæra 7z eða slökkva á 7z-viðbótinni í grunnstillingarglugganum.

en: ARJ old
is: ARJ eldra

en: GOST 40-bit
is: GOST 40-bita

en: unknown
is: óþekkt

en: Failed to find all archive volumes.
is: Mistókst að finna alla hluta safnskrár .

en: Your unrar executable is version %1, which is too old to handle this archive. Please update to a more recent version.
is: Útgáfan af unrar-forritinu þínu er %1 og því of gömul til að ráða við þessa safnskrá. Uppfærðu forritið í nýrri útgáfu.

en: Unrar reported a non-RAR archive. The installed unrar version (%1) is old. Try updating your unrar.
is: Unrar tilkynnti um safnskrá sem er ekki af gerðinni RAR. Uppsetta útgáfan af unrar (%1) er of gömul. Prófaðu að uppfæra unrar-forritið.

en: One or more wrong checksums
is: Ein eða fleiri gátsummur eru rangar

en: Extraction failed.
is: Afþjöppun mistókst.

en: Not enough memory for loading the archive.
is: Ekki nógu mikið laust minni til að hlaða inn safnskránni.

en: Wrong password.
is: Rangt lykilorð.

en: Extraction failed due to unsupported compression method (%1).
is: Afþjöppun mistókst vegna þjöppunaraðferðar (%1) sem er ekki studd.

en: Extraction failed due to unsupported encryption method.
is: Afþjöppun mistókst vegna óþekktrar dulritunaraðferðar.

[ctx: referred to compression method]
en: unknown
is: óþekkt

[ctx: @info]
en: The archive may be corrupt or has header-encryption, which is currently not supported.
is: Safnskráin gæti verið skemmd eða með dulritun í haus (header-encryption), sem er ekki með stuðning sem stendur.

[ctx: @info]
en: Fatal error, extraction aborted.
is: Alvarleg villa, hætt við afþjöppun.

[ctx: @info]
en: Extraction of encrypted 7-zip entries is currently not supported.
is: Ekki er stuðningur ennþá við afþjöppun dulritaðra 7-zip færslna.

en: The archive reader could not be initialized.
is: Ekki tókst að ræsa safnskrárlesarann.

[ctx: @info]
en: Archive corrupted or insufficient permissions.
is: Skemmd safnskrá eða ekki nægar heimildir.

[ctx: @info]
en: Failed to create a temporary file for writing data.
is: Mistókst að búa til bráðabirgðaskrá til að skrifa gögn í.

en: The archive writer could not be initialized.
is: Ekki tókst að ræsa safnskrárskrifarann.

[ctx: @info]
en: Could not open the archive for writing entries.
is: Gat ekki opnað safnskrána til að skrifa færslur.

en: The compression type '%1' is not supported by Ark.
is: Ark styður ekki þjöppunargerðina '%1'.

[ctx: @info]
en: Could not set the compression method.
is: Gat ekki stillt þjöppunaraðferðina.

[ctx: @info]
en: Could not set the compression level.
is: Gat ekki stillt þjöppunarstigið.

[ctx: @info]
en: Could not compress entry, operation aborted.
is: Gat ekki þjappað færslu, hætt við aðgerð.

[ctx: @info Error in a message box]
en: Could not compress entry.
is: Gat ekki þjappað færslu.

en: Failed to open archive: %1
is: Mistókst að opna safnskrá: %1

en: Failed to write archive.
is: Mistókst að skrifa safnskrá.

en: Failed to add entry: %1
is: Mistókst að bæta við færslu: %1

en: Failed to set compression options for entry: %1
is: Mistókst að stilla valkosti þjöppunar fyrir færslu: %1

en: Failed to read metadata for entry: %1
is: Mistókst að lesa lýsigögn fyrir færslu: %1

en: Failed to delete entry: %1
is: Mistókst að eyða færslu: %1

en: Failed to create directory: %1
is: Mistókst að búa til möppu: %1

en: Failed to open '%1':<nl/>%2
is: Mistókst að opna: '%1':<nl/>%2

en: Failed to open file for writing: %1
is: Mistókst að opna skrá til að skrifa: %1

en: Failed to read data for entry: %1
is: Mistókst að lesa gögn fyrir færslu: %1

en: Failed to write data for entry: %1
is: Mistókst að skrifa gögn fyrir færslu: %1

en: Failed to locate entry: %1
is: Mistókst að staðsetja færslu: %1

en: Failed to move entry: %1
is: Mistókst að færa færslu: %1

en: Failed to copy entry: %1
is: Mistókst að afrita færslu: %1

en: Failed to set metadata for entry: %1
is: Mistókst að stilla lýsigögn fyrir færslu: %1
