ark - en to th translation catalogue (79 entries)

en: Source archive
th: แฟ้มจัดเก็บต้นทาง

en: Destination
th: ปลายทาง

en: The following files could not be extracted:
th: ไม่สามารถทำการคลายแฟ้มต่าง ๆ ต่อไปนี้ได้:

[ctx: @action:inmenu Context menu shown when an archive is being drag'n'dropped]
en: Extract here
th: คลายแฟ้มไว้ที่นี่

en: Ark
th: อาร์ก

en: KDE Archiving tool
th: เครื่องมือจัดการแฟ้มจัดเก็บของ KDE

en: Maintainer
th: ผู้ดูแล

en: Former Maintainer
th: ผู้ดูแลก่อนหน้านี้

en: Former maintainer
th: ผู้ดูแลก่อนหน้านี้

en: Icons
th: ไอคอน

en: Ideas, help with the icons
th: แนวคิด, ความช่วยเหลือกับไอคอนชุดนี้

en: bkisofs code
th: โค้ดส่วน bkisofs

en: Show a dialog for specifying the options for the operation (extract/add)
th: แสดงกล่องระบุค่าตัวเลือกของปฏิบัติการนี้ (คลายแฟ้ม/เพิ่มแฟ้ม)

en: Destination folder to extract to. Defaults to current path if not specified.
th: โฟลเดอร์ปลายทางที่จะทำการคลายแฟ้มไปเก็บไว้ หากไม่มีการระบุจะใช้ค่าพาธที่ใช้งานอยู่ในปัจจุบัน

en: Query the user for an archive filename and add specified files to it. Quit when finished.
th: ให้ผู้ใช้ค้นหาชื่อแฟ้มของแฟ้มจัดเก็บ และเพิ่มแฟ้มที่ระบุไปยังแฟ้มที่พบ แล้วออกเมื่อเสร็จสิ้นแล้ว

en: Add the specified files to 'filename'. Create archive if it does not exist. Quit when finished.
th: เพิ่มแฟ้มต่าง ๆ ที่ระบุไปยัง 'ชื่อแฟ้ม' โดยสร้างแฟ้มจัดเก็บให้หากมันยังไม่มีอยู่ และออกเมื่อเสร็จสิ้นแล้ว

en: Change the current dir to the first entry and add all other entries relative to this one.
th: เปลี่ยนไดเรกทอรีปัจจุบันไปยังรายการแรกแล้วเพิ่มรายการอื่นทั้งหมดที่เหลือ ให้สัมพันธ์กับตัวดังกล่าว

en: Automatically choose a filename, with the selected suffix (for example rar, tar.gz, zip or any other supported types)
th: เลือกชื่อแฟ้มให้โดยอัตโนมัติ และใช้ส่วนต่อท้ายตามที่เลือกไว้ (ตัวอย่างเช่น rar, tar.gz, zip หรือชนิดแฟ้มใด ๆ ที่รองรับ)

en: Use the batch interface instead of the usual dialog. This option is implied if more than one url is specified.
th: ใช้ส่วนติดต่อแบบกลุ่มแทนกล่องโต้ตอบปกติ ตัวเลือกนี้จะมีผลปรับใช้ หากมีการระบุค่าที่อยู่ url มาให้มากกว่าหนึ่งที่อยู่

en: The destination argument will be set to the path of the first file supplied.
th: อาร์กิวเมนต์ของปลายทางจะถูกตั้งค่าเป็นพาธของแฟ้มตัวแรกที่จัดหามาให้

en: Unable to find Ark's KPart component, please check your installation.
th: ไม่สามารถค้นพบคอมโพเนนต์ KPart ของ Ark โปรดตรวจสอบการติดตั้งของคุณ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupCompressFiles)
en: Files/Folders to Compress
th: แฟ้ม/โฟลเดอร์ต่าง ๆ ที่จะทำการบีบอัด

en: Compress to Archive
th: บีบข้อมูลไปยังแฟ้มจัดเก็บ

en: No input files were given.
th: ยังไม่ได้ให้แฟ้มข้อมูลเข้ามา

en: You need to either supply a filename for the archive or a suffix (such as rar, tar.gz) with the <command>--autofilename</command> argument.
th: คุณต้องกำหนดชื่อแฟ้มของแฟ้มจัดเก็บหรือส่วนขยายต่อท้ายแฟ้ม (เช่น  rar, tar.tz) ร่วมกับอาร์กิวเมนต์ <command>--autofilename</command> ด้วย

en: Incorrect password.
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

[ctx: @title:window]
en: Extract
th: คลายแฟ้ม

en: The subfolder name may not contain the character '/'.
th: ชื่อของโฟลเดอร์ย่อยจะต้องไม่มีตัวอักษร '/' อยู่ด้วย

en: Folder exists
th: มีโฟลเดอร์อยู่ก่อนแล้ว

en: Extract here
th: คลายแฟ้มไว้ที่นี่

en: Please check your permissions to create it.
th: โปรดตรวจสอบสิทธ์ที่อนุญาตของคุณว่ามีสิทธิ์สร้างมันหรือไม่

en: Extract multiple archives
th: คลายแฟ้มจัดเก็บหลายแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ExtractionDialog)
en: Extraction Dialog
th: กล่องการคลายแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, extractAllLabel)
en: Extract All Files
th: คลายแฟ้มทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, openFolderCheckBox)
en: Open &destination folder after extraction
th: เปิดโฟลเดอร์&ปลายทางหลังจากทำการคลายแฟ้มแล้ว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, closeAfterExtraction)
en: Close &Ark after extraction
th: ปิดโปรแกรม&อาร์กหลังจากทำการคลายแฟ้มแล้ว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, preservePaths)
en: &Preserve paths when extracting
th: &คงค่าพาธไว้เมื่อทำการคลายแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, autoSubfolders)
en: &Automatically create subfolders
th: ทำการสร้างโฟลเดอร์ย่อยให้โดย&อัตโนมัติ

[ctx: @title:group]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, filesToExtractGroupBox)
en: Extract
th: คลายแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, allFilesButton)
en: All &files
th: แ&ฟ้มทั้งหมด

en: Extracting all files
th: คลายแฟ้มทั้งหมด

note: i18np on purpose so this translation may properly be reused.
en: Extracting one file | Extracting %1 files
th[0]: คลาย %1 แฟ้ม

en: Deleting a file from the archive | Deleting %1 files
th[0]: ทำการลบแฟ้ม %1 แฟ้มออกจากแฟ้มจัดเก็บ

en: Incorrect password, please try again.
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง โปรดลองใหม่อีกครั้ง

[ctx: Name of a file inside an archive]
en: Name
th:  ชื่อ

[ctx: Compression rate of file]
en: Rate
th: อัตราการบีบอัด

[ctx: File's owner username]
en: Owner
th: เจ้าของ

[ctx: File's group]
en: Group
th: กลุ่ม

[ctx: File permissions]
en: Mode
th: โหมด

[ctx: Compression method]
en: Method
th: วิธีการ

[ctx: File version]
en: Version
th: รุ่น

[ctx: Timestamp]
en: Date
th: วันที่

note: i18n: ectx: Menu (ark_file)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Closing preview
th: ทำการปิดการแสดงตัวอย่าง

en: Please wait while the preview is being closed...
th: โปรดรอสักครู่ในระหว่างการปิดการแสดงตัวอย่าง...

en: The internal viewer cannot preview this file.
th: ตัวแสดงตัวอย่างภายใน ไม่สามารถแสดงตัวอย่างแฟ้มนี้ได้

en: No archive loaded
th: ยังไม่มีการโหลดแฟ้มจัดเก็บใด ๆ

en: Symbolic Link
th: แฟ้มเชื่อมโยงแบบสัญลักษณ์

en: Unknown size
th: ไม่ทราบขนาด

en: One file selected | %1 files selected
th[0]: เลือกไว้ %1 แฟ้ม

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, InformationPanel)
en: Information Panel
th: แถบข้อมูลรายละเอียด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, additionalInfo)
en: Unknown file type
th: ประเภทแฟ้มที่ไม่รู้จัก

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, JobTrackerWidget)
en: Job Tracker
th: ตัวติดตามงาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel)
en: <b>Job Description</b>
th: <b>รายละเอียดงาน</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, informationLabel)
en: Some Information about the job
th: ข้อมูลรายละเอียดบางอย่างเกี่ยวกับงาน

[ctx: to preview a file inside an archive]
en: Pre&view
th: แสดง&ตัวอย่าง

en: Click to open an extraction dialog, where you can choose to extract either all files or just the selected ones
th: คลิกเพื่อเปิดกล่องการคลายแฟ้ม ซึ่งคุณจะสามารถเลือกได้ว่า จะทำการคลายแฟ้มทั้งหมด หรือคลายเฉพาะแฟ้มที่เลือก

en: Extract To...
th: คลายแฟ้มไปยัง...

en: Quick Extract To...
th: คลายแฟ้มอย่างรวดเร็วไปยัง...

[ctx: @info]
en: <filename>%1</filename> is a directory.
th: <filename>%1</filename> เป็นไดเรกทอรี

[ctx: @info]
en: The archive <filename>%1</filename> was not found.
th: ไม่พบแฟ้มจัดเก็บ <filename>%1</filename>

[ctx: @title:window]
en: File Exists
th: มีแฟ้มอยู่ก่อนแล้ว

[ctx: @title:window]
en: Add Files
th: เพิ่มแฟ้มต่างๆ

en: The archive reader could not be initialized.
th: ไม่สามารถเตรียมการทำงานของตัวอ่านแฟ้มจัดเก็บได้

en: The archive writer could not be initialized.
th: ไม่สามารถเตรียมการทำงานของตัวเขียนแฟ้มจัดเก็บได้

en: The compression type '%1' is not supported by Ark.
th: อาร์กยังไม่รองรับการบีบอัดข้อมูลประเภท '%1'
