atk - en to cy translation catalogue (124 entries)

en: Selected Link
cy: Dolen Ddewisedig

en: Specifies whether the AtkHyperlink object is selected
cy: Penodi a yw'r gwrthrych AtkHyperlink wedi ei ddewis

en: Number of Anchors
cy: Nifer yr Angorau

en: The number of anchors associated with the AtkHyperlink object
cy: Nifer yr angorau sy'n gysylltiedig a'r gwrthrych AtkHyperlink

en: End index
cy: Rhif mynegai olaf

en: The end index of the AtkHyperlink object
cy: Rhif mynegai olaf y gwrthrych AtkHyperlink

en: Start index
cy: Rhif mynegai cyntaf

en: The start index of the AtkHyperlink object
cy: Rhif mynegai cyntaf y gwrthrych AtkHyperlink

en: invalid
cy: annilys

en: accelerator label
cy: label cyflymu

en: alert
cy: rhybudd

en: animation
cy: animeiddiad

en: arrow
cy: saeth

en: calendar
cy: calendr

en: canvas
cy: cynfas

en: check box
cy: blwch dewis

en: check menu item
cy: eitem dewislen dewis

en: color chooser
cy: dewiswr lliw

en: column header
cy: pennawd colofn

en: combo box
cy: blwch cyfun

en: dateeditor
cy: newidydd dyddiad

en: desktop icon
cy: eicon bwrdd gwaith

en: desktop frame
cy: ffrâm bwrdd gwaith

en: dial
cy: deial

en: dialog
cy: deialog

en: directory pane
cy: chwarel cyfeiriadur

en: drawing area
cy: ardal arlunio

en: file chooser
cy: dewiswr ffeiliau

en: filler
cy: llenwydd

note: I know it looks wrong but that is what Java returns
en: fontchooser
cy: dewiswr ffont

en: frame
cy: ffrâm

en: glass pane
cy: chwarel-wydr

en: html container
cy: cynhwysydd html

en: icon
cy: eicon

en: image
cy: delwedd

en: internal frame
cy: ffrâm fewnol

en: layered pane
cy: chwarel wedi haenu

en: list
cy: rhestr

en: list item
cy: eitem rhestr

en: menu
cy: dewislen

en: menu bar
cy: bar dewislen

en: menu item
cy: eitem dewislen

en: option pane
cy: chwarel opsiwn

en: page tab
cy: tab tudalen

en: page tab list
cy: rhestr tab tudalen

en: password text
cy: testun cyfrinair

en: popup menu
cy: naidlen

en: progress bar
cy: bar cynnydd

en: push button
cy: botwm gwasgu

en: radio button
cy: botwm radio

en: radio menu item
cy: eitem dewislen radio

en: root pane
cy: chwarel gwraidd

en: row header
cy: pennawd rhes

en: scroll bar
cy: bar sgrolio

en: scroll pane
cy: chwarel sgrolio

en: separator
cy: gwahanwr

en: slider
cy: llithrwr

en: split pane
cy: chwarel hollt

en: spin button
cy: botwm troelli

en: statusbar
cy: bar-statws

en: table
cy: tabl

en: table cell
cy: cell tabl

en: table column header
cy: pennawd colofn tabl

en: table row header
cy: pennawd rhes tabl

en: tear off menu item
cy: eitem dewislen rhwygadwy

en: terminal
cy: terfynell

en: text
cy: testun

en: toggle button
cy: botwm togl

en: tool bar
cy: bar offer

en: tool tip
cy: cyngor offer

en: tree
cy: coeden

en: tree table
cy: tabl coeden

en: unknown
cy: anhysbys

en: viewport
cy: porth-golwg

en: window
cy: ffenest

en: header
cy: penawd

en: footer
cy: troedyn

en: paragraph
cy: paragraff

en: ruler
cy: mesur

en: application
cy: rhaglen

en: autocomplete
cy: cwblhad awtomatig

en: edit bar
cy: bar golygu

en: embedded component
cy: cydran mewnosodied

en: entry
cy: cofnod

en: chart
cy: siart

en: caption
cy: capsiwn

en: document frame
cy: ffrâm ddogfen

en: heading
cy: pennawd

en: page
cy: tudalen

en: section
cy: adran

en: redundant object
cy: gwrthrych diangen

en: form
cy: ffurflen

en: link
cy: cyswllt

en: input method window
cy: ffenest modd mewnbwn

en: Accessible Name
cy: Enw Hygyrchol

en: Object instance’s name formatted for assistive technology access
cy: Enw'r enghraifft gwrthrych wedi ei fformadu er mwyn ei ddefnyddio gyda technoleg hygyrchol

en: Accessible Description
cy: Disgrifiad Hygyrchol

en: Description of an object, formatted for assistive technology access
cy: Disgrifiad gwrthrych, wedi ei fformadu er mwyn ei ddefnyddio gyda technoleg hygyrchol

en: Accessible Parent
cy: Rhiant Hygyrchol

en: Is used to notify that the parent has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod y rhiant wedi newid

en: Accessible Value
cy: Gwerth Hygyrchol

en: Is used to notify that the value has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod y gwerth wedi newid

en: Accessible Role
cy: Rôl Hygyrchol

en: The accessible role of this object
cy: Rôl hygyrchol y gwrthrych hwn

en: Accessible Layer
cy: Haen Hygyrchol

en: The accessible layer of this object
cy: Haen hygyrchol y gwrthrych hwn

en: Accessible MDI Value
cy: Gwerth MDI Hygyrchol

en: The accessible MDI value of this object
cy: Gwerth MDI Hygyrchol y gwrthrych hwn

en: Accessible Table Caption
cy: Capsiwn Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table caption has changed; this property should not be used. accessible-table-caption-object should be used instead
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod capsiwn y tabl wedi newid; ni ddylid defnyddio'r nodwedd hon. Dylid defnyddio accessible-table-caption-object yn ei lle

en: Accessible Table Column Header
cy: Pennawd Colofn Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table column header has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod pennawd colofn y tabl wedi newid

en: Accessible Table Column Description
cy: Disgrifiad Colofn Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table column description has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod disgrifiad colofn y tabl wedi newid

en: Accessible Table Row Header
cy: Pennawd Rhes Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table row header has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod pennawd rhes y tabl wedi newid

en: Accessible Table Row Description
cy: Disgrifiad Rhes Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table row description has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod disgrifiad rhes y tabl wedi newid

en: Accessible Table Summary
cy: Crynodeb Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table summary has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod crynodeb y tabl wedi newid

en: Accessible Table Caption Object
cy: Gwrthrych Capsiwn Tabl Hygyrchol

en: Is used to notify that the table caption has changed
cy: Defnyddir er mwyn hysbysu fod capsiwn y tabl wedi newid

en: Number of Accessible Hypertext Links
cy: Nifer Cysylltion y Gordestun Hygyrchol

en: The number of links which the current AtkHypertext has
cy: Nifer y cysylltion sydd gan yr AtkHypertext cyfredol
