atril 1.26.0 - en to te translation catalogue (270 entries)

en: Error launching the command “%s” in order to decompress the comic book: %s
te: ఆదేశము “%s” ఆరంభించుటలో దోషము, కామిక్ పుస్తకంను డికంప్రెస్ చేయుటకు: %s

en: The command “%s” failed at decompressing the comic book.
te: కామిక్ పుస్తకం డికంప్రెస్ వద్ద ఆదేశము “%s” విఫలమైంది.

en: The command “%s” did not end normally.
te: ఆదేశము “%s” సాధారణంగా ముగియలేదు.

en: Not a comic book MIME type: %s
te: కామిక్ పుస్తకం MIME రకము కాదు: %s

en: Can't find an appropriate command to decompress this type of comic book
te: ఈ రకమైన కామిక్ పుస్తకమును డికంప్రెస్ చేయుటకు సరైన ఆదేశమును కనుగొనలేక పోయింది

en: Unknown MIME Type
te: అపరిచిత MIME రకం

en: File corrupted
te: దస్త్రము పాడైనది

en: No files in archive
te: ఆర్చివ్‌నందు యే దస్త్రములులేవు

en: No images found in archive %s
te: %s సంగ్రహంలో   ప్రతిమలు కనబడలేదు

en: There was an error deleting “%s”.
te: “%s” తొలగించుటలో వొక దోషమువుంది.

en: Error %s
te: దోషము %s

en: Comic Books
te: కామిక్ పుస్తకాలు

en: DVI document has incorrect format
te: DVI పత్రం సరియైన రూపలావన్యంలో లేదు

en: DVI Documents
te: DVI పత్రాలు

en: Error
te: దోషము

en: Warning
te: హెచ్చరించుచున్నది

en: Yes
te: అవును

en: No
te: కాదు

en: Type 1
te: రకం 1

en: Type 1C
te: రకం 1C

en: Type 3
te: రకం ౩

en: TrueType
te: నిజమైన రకం

en: Type 1 (CID)
te: రకం 1 (CID)

en: Type 1C (CID)
te: రకం 1C (CID)

en: TrueType (CID)
te: నిజమైన రకం (CID)

en: Unknown font type
te: అపరిచిత అక్షరశైలి

en: No name
te: పేరు లేదు

en: Embedded subset
te: ఎంబెడెడ్ వుపసమితి

en: Embedded
te: ఎంబెడెడ్

en: Not embedded
te: ఎంబెడెడ్ కాలేదు

en: PDF Documents
te: PDF పత్రాలు

en: Images
te: ప్రతిబింబములు

en: Failed to load document “%s”
te: పత్రము “%s” లోడవ్వుటకు విఫలమైంది

en: Failed to save document “%s”
te: పత్రము “%s” దాయుటకు విఫలమైంది

en: PostScript Documents
te: పోస్ట్స్ర్కిప్ట్ పత్రాలు

en: Invalid document
te: నిస్సారమైన పత్రము

en: Couldn't save attachment “%s”: %s
te: అనుబంధ పత్రాన్ని దాయలేకపోయింది “%s”: %s

en: Couldn't open attachment “%s”: %s
te: అనుబంధ పత్రాన్ని తెరవలేకపోయింది “%s”: %s

en: Couldn't open attachment “%s”
te: అనుబంధ పత్రాన్ని తెరవలేకపోయింది “%s”

en: File type %s (%s) is not supported
te: దస్త్రము రకము %s (%s) మద్దతీయబడుట లేదు

en: All Documents
te: అన్ని పత్రాలు

en: All Files
te: అన్ని దస్త్రాలు

en: File is not a valid .desktop file
te: దస్త్రము చెల్లునటువంటి .desktop దస్త్రము కాదు

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
te: గుర్తించని డెస్కుటాపు దస్త్రము వర్షన్ '%s'

en: Starting %s
te: %s ను ప్రారంభించుచున్నాము

en: Application does not accept documents on command line
te: అనువర్తనము ఆదేశ వరుసనందు పత్రములను ఆమోదించదు

en: Unrecognized launch option: %d
te: గుర్తించని ప్రారంభ ఐచ్చికము: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
te: పత్రము URIలను Type=Link' desktop entry కు పంపలేదు.

en: Not a launchable item
te: ఆరంభించదగిన అంశముకాదు

en: Disable connection to session manager
te: సెషన్ నిర్వాహకునికి అనుసంధానమును అచేతనము చేయుము

en: Specify file containing saved configuration
te: దాయబడిన ఆకృతీకరణను కలిగివున్న ఫైలును తెలుపుము

en: Specify session management ID
te: సెషన్ నిర్వహణ IDను తెలుపుము

en: ID
te: ఐడి

en: Session management options:
te: సెషన్ నిర్వహణా ఐచ్చికములు:

en: Show session management options
te: సెషన్ నిర్వహణా ఐచ్చికములను చూపుము

en: Show “_%s”
te: “_%s” ని చూపుము

en: _Move on Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా మీద కి కదలించు (_M)

en: Move the selected item on the toolbar
te: ఎంపికచేసుకున్నదానిని పనిముట్ల పట్టా మీద కి కదలించు

en: _Remove from Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా నుండి తొలగించు (_R)

en: Remove the selected item from the toolbar
te: ఎంపికచేసుకున్నదానిని  పనిముట్ల పట్టా నుండి తొలగించు

en: _Delete Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా  ని తొలగించు (_D)

en: Remove the selected toolbar
te: ఎంచుకున్న పనిముట్ల పట్టా  ని తీసివేయు

en: Separator
te: వేరుచేయునది

en: Fit Width
te: తగిన వెడెల్పు

en: Document Viewer
te: పత్ర దర్శిని

en: Override document restrictions
te: పత్రము నిభందనలను తిరిగివ్రాయుము

en: Override document restrictions, like restriction to copy or to print.
te: నకలుతీయి లేదా ముద్రించు నిభందనవంటి, పత్రము నిభందనలను తిరిగివ్రాయుము

en: Delete the temporary file
te: తాత్కాలిక దస్త్రమును తొలగించుము

en: Print settings file
te: అమరికల దస్త్రమును ముద్రించుము

en: MATE Document Previewer
te: MATE డాక్యుమెంట్ ప్రివ్యూయర్

en: Failed to print document
te: పత్ర ముద్రణ విఫలమైనది

en: The selected printer '%s' could not be found
te: ఎంపికకాబడిన ముద్రణాయంత్రము '%s' కనుగొనబడలేక పోయింది

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: _Previous Page
te: పూర్వపు పుట (_P)

en: Go to the previous page
te: పూర్వపు పుటకు వెళ్లుము

en: _Next Page
te: తరువాతి పుట (_N)

en: Go to the next page
te: తరువాతి పుటకు వెళ్లుము

en: Zoom _In
te: జూమ్ చేయి(_I)

en: Enlarge the document
te: పత్రాన్ని పెంచు

en: Zoom _Out
te: జూమ్ తగ్గించు (_O)

en: Shrink the document
te: పత్రాన్ని తగ్గించు

en: Print
te: ముద్రణ

en: Print this document
te: ఈ పత్రాన్ని ముద్రించు

en: Make the current document fill the window
te:  ప్రస్థుత పత్రాన్ని గవాక్షకు సరిపడు విధంగా తయారుచేయు

en: Make the current document fill the window width
te: గవాక్ష వెడల్పుకు సరిపడ పత్రాన్ని తయారుచేయు

en: Page
te: పుట

en: Select Page
te: పుటను ఎంచుకొనుము

en: Document
te: పత్రము

en: Title:
te: శీర్షిక:

en: Location:
te: స్థానం:

en: Subject:
te: సంగతి:

en: Author:
te: మూలకర్త:

en: Producer:
te: ఉత్పాదకుడు:

en: Creator:
te: సృష్టికర్త:

en: Created:
te: నిర్మించబడినది:

en: Modified:
te: మార్చబడినది:

en: Number of Pages:
te: పుటల సంఖ్య:

en: Optimized:
te: ఆప్టిమైజ్డు:

en: Format:
te: రూపలావణ్యం:

en: Security:
te: రక్షణ:

en: Paper Size:
te: కాగిత పరిమాణము:

en: None
te: Eదికాదు

en: default:mm
te: అప్రమేయం:mm

en: %s, Portrait (%s)
te: %s, చిత్రపటం(%s)

en: %s, Landscape (%s)
te: %s, ప్రకృతి దృశ్యం (%s)

en: (%d of %d)
te: (%d యొక్క %d)

en: of %d
te: %d యొక్క

en: Printing is not supported on this printer.
te: ఈ ముద్రణా యంత్రానికి ముద్రణ సహకారంలేదు

en: Invalid page selection
te: చెల్లని పేజీ యెంపిక

en: Page Scaling:
te: పేజీ స్కేలింగ్:

en: Shrink to Printable Area
te: ముద్రించదగు ప్రాంతమునకు కుచింపుము

en: Fit to Printable Area
te: ముద్రించగల ప్రాంతమునకు అమర్చుము

en: Scale document pages to fit the selected printer page. Select from one of the following:
    
    • "None": No page scaling is performed.
    
    • "Shrink to Printable Area": Document pages larger than the printable area are reduced to fit the printable area of the printer page.
    
    • "Fit to Printable Area": Document pages are enlarged or reduced as required to fit the printable area of the printer page.
te: ఎంపికచేసిన ముద్రణ పేజీనకు అమరునట్లు పత్రము పేజీలను సరిదిద్దుము. కింది వాటిలో వొకదానినుండియెంపికచేయుము:
    
    • "ఏదీకాదు": ఎటువంటి పేజీ స్కేలింగ్ జరుపబడదు.
    
    • "ముద్రించగల ప్రాంతమునకు కుచింపుము": ముద్రించగల ప్రాతమునకన్నా పెద్దవైన పత్రము పేజీలు ముద్రణ పేజీ యొక్క ముద్రించగల ప్రాంతమునకు అమరునట్లు తగ్గించబడును.
    
    • "ముద్రించగల ప్రాంతమునకు అమర్చుము": ముద్రణ పేజీ యొక్క ముద్రించగల ప్రాంతమునకు అమరునట్లు పత్రము పేజీలు పెద్దవిచేయబడును లేదా తగ్గించబడును.

en: Auto Rotate and Center
te: స్వయంచాలనంగా తిప్పుము మరియు మధ్యనవుంచుము

en: Rotate printer page orientation of each page to match orientation of each document page. Document pages will be centered within the printer page.
te: పత్రము యొక్క ప్రతి పేజీతో సరిపోలునట్లు ప్రతి ముద్రణ పేజీ యొక్క సర్దుబాటును తిప్పుము. పత్రము పేజీలు ముద్రణ పేజీ లోపల మధ్యన వుంచబడుతాయి.

en: Page Handling
te: పేజీ సంభాలన

en: Failed to print page %d: %s
te: పేజీ %d ముద్రించుటకు విఫలమైంది: %s

en: Scroll Up
te: పైకి జరుపు

en: Scroll Down
te: కిందకి జరుపు

en: Scroll View Up
te: పైన చూడుటకు జరుగు

en: Scroll View Down
te: కింద చూడుటకు జరుగు

en: Document View
te: పత్ర దర్శనం

en: Jump to page:
te: పుటకు ఎగురుము

en: Go to first page
te: మొదటి పుటకు వెళ్లు

en: Go to previous page
te: పూర్వపు పుటకు వెళ్లు

en: Go to next page
te: తరువాతి పుటకు వెళ్లు

en: Go to last page
te: చివరి పుటకు వెళ్లు

en: Go to page
te: పుటకు వెళ్లు

en: Find
te: కనుగొనుము

en: Go to page %s
te: %s పుటకు వెళ్లు

en: Go to %s on file “%s”
te: %s దస్త్రముపై %sకి వెళ్లు

en: Go to file “%s”
te: %s దస్త్రముకి వెళ్లు

en: Launch %s
te: %s ని ప్రయోగించు

en: Find:
te: కనుగొనుము:

en: Find previous occurrence of the search string
te: వెతుకుమాట యొక్క పూర్వసంభవాన్ని కనుగొనుము

en: Find next occurrence of the search string
te: వెతుకుమాట యొక్క తదుపరిసంభవాన్ని కనుగొనుము

en: Toggle case sensitive search
te: సందర్భ స్పందనను మార్చి వెతుకు

en: Note
te: చీటి

en: Comment
te: వ్యాఖ్య

en: Key
te: కీ

en: Help
te: సహాయం

en: Paragraph
te: పరిచ్చేదం

en: Unknown
te: తెలియదు

en: Style:
te: శైలి:

en: Open
te: తెరువు

en: Close
te: మూసివేయి

en: Password for document %s
te: %s పత్రముకు రహస్యపదము

en: Open a recently used document
te: ఇటీవల వుపయోగించిన పత్రమును తెరువుము

en: This document is locked and can only be read by entering the correct password.
te: ఈ పత్రము మూసివున్నది కావున రహస్యపదం ద్వారానే దీన్ని చదవగలము

en: _Unlock Document
te: పత్రాన్ని విప్పు (_U)

en: Enter password
te: రహస్యపదాన్ని రాయుము

en: The document “%s” is locked and requires a password before it can be opened.
te: %s పత్రము మూసివున్నది కావున తెరుచుటకు రహస్యపదం అవసరం

en: Password required
te: రహస్యపదము అవసరమైనది

en: _Password:
te: సంకేతపదం(_P):

en: Forget password _immediately
te: సంకేతపదమును తక్షణమే మర్చిపో (_i)

en: Remember _forever
te: ఎప్పటికి గుర్తుంచుకొనుము (_f)

en: Properties
te: లక్షణాలు

en: General
te: సర్వసామన్యమైన

en: Fonts
te: అక్షరశైలిలు

en: Font
te: ఫాంటు

en: Attachments
te: అనుబంధ పత్రాలు

en: Page %s
te: %s పుట

en: _Add
te: చేర్చు(_A)

en: _Remove
te: తీసివేయి (_R)

en: Bookmarks
te: గుర్తులు

en: Layers
te: పొరలు

en: Index
te: సూచి

en: Thumbnails
te: చిరుచిత్రాలు

en: The document contains no pages
te: పత్రము యెటువంటి పుటలను కలిగిలేదు

en: The document contains only empty pages
te: పత్రము ఖాళీ పేజీలను మాత్రమే కలిగివుంది

en: Unable to open document
te: పత్రాన్ని తెరవలేకపోయింది

en: Loading document from “%s”
te: పత్రమును “%s” నుండి లోడుచేయుచున్నది

en: Downloading document (%d%%)
te: పత్రము (%d%%) డౌనులోడుచేయుచున్నది

en: Reloading document from %s
te: %sనుండి పత్రమును తిరిగిలోడుచేయు చున్నది

en: Failed to reload document.
te: పత్రము తిరిగిలోడు చేయుటకు విఫలమైంది.

en: Open Document
te: పత్రాన్ని తెరువు

en: Saving document to %s
te: పత్రాన్ని %sకు దాయుచున్నది

en: Saving attachment to %s
te: అనుభందాన్ని %sకు దాయుచున్నది

en: Saving image to %s
te: ప్రతిబింబమును %sకు దాయుచున్నది

en: The file could not be saved as “%s”.
te: ఈ దస్త్రం “%s” గా దాచుట సాధ్యముకాదు

en: Uploading document (%d%%)
te: పత్రము (%d%%)ను అప్‌లోడు చేయుచున్నది

en: Uploading attachment (%d%%)
te: అనుభందము (%d%%) అప్‌లోడు చేయుచున్నది

en: Uploading image (%d%%)
te: ప్రతిబింబము (%d%%) అప్‌లోడు చేయుచున్నది

en: Save As…
te: ఇలా దాచును

en: Printing job “%s”
te: జాబ్ “%s” ముద్రించుచున్నది

en: Close _without Saving
te: దాచకుండా మూయుము(_w)

en: Wait until print job “%s” finishes before closing?
te: మూయుటకు ముందుగా ముద్రణ జాబ్ “%s” ముగియునంత వరకు వేచివుండాలా?

en: If you close the window, pending print jobs will not be printed.
te: మీరు విండో మూసివేసినట్లైతే, వాయిదాలో వున్న ముద్రణ జాబ్సు ముద్రించబడవు.

en: Cancel _print and Close
te: ముద్రణను రద్దుచేయి మరియు మూసివేయి (_p)

en: Close _after Printing
te: ముద్రణ తర్వాత మూసివేయి (_a)

en: Running in presentation mode
te: సమర్పణ సంవిధానంలో  నడుస్తున్నది

en: Toolbar Editor
te: పనిముట్లపట్టా సంపాదకుడు

en: There was an error displaying help
te: అక్కడ వొక దోషము సహాయమును ప్రదర్శించుతున్నది

en: Not found
te: లభించలేదు

en: %3d%% remaining to search
te: వెతుకుటకు %3d%% మిగిలివున్నది

en: _File
te: దస్త్రము(_F)

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _View
te: చూడటం (_V)

en: _Go
te: వెళ్ళు(_G)

en: _Bookmarks
te: పుటగుర్తులు (_B)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: Open an existing document
te: ఉన్న పత్రాన్ని తెరువుము

en: Op_en a Copy
te: ఒక నకలును తెరువుము (_e)

en: Open a copy of the current document in a new window
te: ప్రస్థుత పత్రము యొక్క నకలును కొత్త గవాక్షములో తెరువుము

en: Save a copy of the current document
te: ప్రస్థుత పత్రము యొక్క నకలును దాయుము

en: P_roperties
te: లక్షణాలు (_r)

en: _Copy
te: నకలుతీయు(_C)

en: Select _All
te: అన్నింటిని ఎంపికచేయు (_A)

en: Find a word or phrase in the document
te: పత్రములో పదాన్ని కనుగొనుము

en: Find Ne_xt
te: తరువాతదానిని కనుగొనుము (_x)

en: Find Pre_vious
te: పూర్వపుదానిని కనుగొనుము (_v)

en: T_oolbar
te: పనిముట్ల పట్టా (_o)

en: Rotate _Left
te: ఎడమవైపు తిప్పు (_L)

en: Rotate _Right
te: కుడివైపు తిప్పు (_R)

en: _Reload
te: తిరిగిలోడుచేయి (_R)

en: Reload the document
te: పత్రమును తిరిగిలోడుచేయుము

en: Auto_scroll
te: స్వయంచాలక స్క్రాలు (_s)

en: _First Page
te: మొదటి పుట (_F)

en: Go to the first page
te: మొదటి పుటకు వెళ్లుము

en: _Last Page
te: చివరి పుట (_L)

en: Go to the last page
te: చివరి పుటకు వెళ్లుము

en: _Add Bookmark
te: గుర్తును జతచేయి (_A)

en: _Contents
te: సారములు (_C)

en: _About
te: గురించి (_A)

en: Leave Fullscreen
te: నిండుతెరను విడిచిపెట్టు

en: Leave fullscreen mode
te: నిండుతెర సంవిధానము విడిచిపెట్టు

en: Start Presentation
te: సమర్పణమును మొదలుపెట్టు

en: Start a presentation
te: ఒక సమర్పణమును మొదలుపెట్టు

en: _Toolbar
te: పనిముట్ల పట్టా(_T)

en: Show or hide the toolbar
te: పనిముట్ల పట్టాను చూపుము లేదా దాయుము

en: Side _Pane
te: పక్కన పలక (_P)

en: Show or hide the side pane
te: ప్రక్క పలకను చూపుము లేదా మరుగునవుంచుము

en: _Continuous
te: ఎడతెగని (_C)

en: Show the entire document
te: పూర్తి పత్రాన్ని చూపుము

en: _Dual
te: ద్వయము (_D)

en: Show two pages at once
te: రెండు పుటలను ఒకేసారి చూపుము

en: _Fullscreen
te: నిండుతెర (_F)

en: Expand the window to fill the screen
te: గవాక్షాన్ని నిండుతెరగా విస్తరించుము

en: Pre_sentation
te: సమర్పణం (_s)

en: Run document as a presentation
te: పత్రాన్ని సమర్పణంగా నడుపుము

en: _Open Link
te: జోడికను తెరువుము (_O)

en: _Go To
te: ఇచటకు వెళ్ళు (_G)

en: Open in New _Window
te: కొత్త గవాక్షంలో తెరువుము (_W)

en: _Copy Link Address
te: జోడిక చిరునామం యొక్క నకలు (_C)

en: Copy _Image
te: ప్రతిరూపం యొక్క నకలు (_I)

en: Zoom
te: జూమ్

en: Adjust the zoom level
te: జూమ్ స్థాయిని సరిచేయు

en: Navigation
te: విహరించుట

en: Back
te: వెనుకకి

en: Move across visited pages
te: సందర్శించిన పుటలవైపు కదులు

en: Previous
te: పూర్వపు

en: Next
te: తరువాత

en: Zoom In
te: జూమ్ లోపలికి

en: Zoom Out
te: జూమ్ వెలుపలకి

en: Unable to launch external application.
te: బహిర్గత అనువర్తనమును ఆరంభించలేక పోయింది

en: Unable to open external link
te: బాహ్యజోడిక తెరువుట విఫలం

en: Couldn't find appropriate format to save image
te: ప్రతిబింబమును దాయుటకు సరిపోవు ఫార్మాట్‌ను కనుగొనలేక పోయింది

en: The image could not be saved.
te: ప్రతిరూపమును దాయలేకపోయింది

en: Save Image
te: ప్రతిరూపమును దాయు

en: Unable to open attachment
te: అనుబంధ పత్రాన్ని తెరవలేకపోయింది

en: The attachment could not be saved.
te: అనుబంధ పత్రాన్ని దాయలేకపోయింది

en: Save Attachment
te: అనుబంధ పత్రాన్ని దాయుము

en: By extension
te: పొడిగింపు ద్వారా

en: MATE Document Viewer
te: గ్నోమ్ పత్రదర్శని

en: PAGE
te: పుట

en: Run atril in fullscreen mode
te: పూర్తితెర సంవిధానంలో ఎవిన్స్ ను నడుపుము

en: Run atril in presentation mode
te: సమర్పణ సంవిధానంలో ఎవిన్స్ ను నడుపుము

en: Run atril as a previewer
te: ఉపదర్శనిగా ఎవిన్స్ ను నడుపు

en: The word or phrase to find in the document
te: పత్రములో కనుగొనుటకు పదము లేదా పదబందము

en: STRING
te: పదబంధం
