atril 1.26.0 - en to th translation catalogue (361 entries)

en: Error launching the command “%s” in order to decompress the comic book: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกคำสั่ง “%s” เพื่อแตกข้อมูลหนังสือการ์ตูน: %s

en: The command “%s” failed at decompressing the comic book.
th: คำสั่ง “%s” แตกข้อมูลหนังสือการ์ตูนไม่สำเร็จ

en: The command “%s” did not end normally.
th: คำสั่ง “%s” ไม่ได้จบแบบปกติ

en: Not a comic book MIME type: %s
th: ไม่ใช่ชนิด MIME ของหนังสือการ์ตูน: %s

en: Can't find an appropriate command to decompress this type of comic book
th: ไม่สามารถหาคำสั่งที่เหมาะสมสำหรับแตกข้อมูลหนังสือการ์ตูนชนิดนี้

en: Unknown MIME Type
th: ชนิด MIME ไม่รู้จัก

en: File corrupted
th: แฟ้มเสียหาย

en: No files in archive
th: ไม่มีแฟ้มในแฟ้มจัดเก็บ

en: No images found in archive %s
th: ไม่พบรูปภาพในแฟ้มจัดเก็บ %s

en: There was an error deleting “%s”.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบ “%s”

en: Error %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Comic Books
th: หนังสือการ์ตูน

en: DjVu document has incorrect format
th: เอกสาร DjVu มีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: The document is composed of several files. One or more of these files cannot be accessed.
th: เอกสารนี้ประกอบด้วยแฟ้มหลายแฟ้ม แต่มีบางแฟ้มที่ไม่สามารถเข้าใช้ได้

en: DjVu Documents
th: เอกสาร DjVu

en: DVI document has incorrect format
th: เอกสาร DVI มีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: DVI Documents
th: เอกสาร DVI

en: unexpected EOF
th: พบจุดสิ้นสุดแฟ้มที่ไม่คาดคิด

en: could not load font `%s'
th: ไม่สามารถโหลดแบบอักษร `%s'

en: could not reload `%s'
th: ไม่สามารถโหลด `%s' ใหม่

en: %s: unsupported DVI format (version %u)
th: %s: ไม่รองรับรูปแบบ DVI นี้ (เวอร์ชัน %u)

en: no pages selected
th: ไม่ได้เลือกหน้าใดไว้

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Warning
th: คำเตือน

en: Not an ePub document
th: ไม่ใช่เอกสาร ePub

en: could not retrieve filename
th: ดึงข้อมูลเกี่ยวกับชื่อแฟ้มไม่สำเร็จ

en: could not open archive
th: เปิดแฟ้มบีบอัดไม่สำเร็จ

en: could not extract archive
th: แยกแฟ้มบีบอัดไม่สำเร็จ

en: could not retrieve container file
th: ดึงข้อมูลเกี่ยวกับแฟ้มจัดเก็บไม่สำเร็จ

en: could not open container file
th: เปิดแฟ้มจัดเก็บไม่สำเร็จ

en: container file is corrupt
th: แฟ้มจัดเก็บเสียหาย

en: epub file is invalid or corrupt
th: แฟ้ม epub ไม่ถูกต้องหรือเสียหาย

en: epub file is corrupt, no container
th: แฟ้ม epub เสียหายและไม่มีแฟ้มจัดเก็บ

en: could not parse content manifest
th: ไม่สามารถวิเคราะห์ข้อมูล manifest ของเนื้อหา

en: content file is invalid
th: แฟ้มเนื้อหาไม่ถูกต้อง

en: epub file has no spine
th: แฟ้ม epub ไม่มีข้อมูล spine

en: epub file has no manifest
th: แฟ้ม epub ไม่มีข้อมูล manifest

en: Could not set up document tree for loading, some files missing
th: ไม่สามารถตั้งค่าทรีเอกสารเพื่อโหลดได้ เนื่องจากบางแฟ้มหายไป

en: epub Documents
th: เอกสาร epub

en: This work is in the Public Domain
th: งานนี้เป็นสาธารณสมบัติ (Public Domain)

en: Yes
th: มี

en: No
th: ไม่มี

en: Type 1
th: ไทป์ 1

en: Type 1C
th: ไทป์ 1C

en: Type 3
th: ไทป์ 3

en: TrueType
th: ทรูไทป์

en: Type 1 (CID)
th: ไทป์ 1 (CID)

en: Type 1C (CID)
th: ไทป์ 1C (CID)

en: TrueType (CID)
th: ทรูไทป์ (CID)

en: Unknown font type
th: แบบอักษรไม่ทราบชนิด

en: No name
th: ไม่มีชื่อ

en: Embedded subset
th: ส่วนย่อย ฝังตัว

en: Embedded
th: ฝังตัว

en: Not embedded
th: ไม่ได้ฝังตัว

en: PDF Documents
th: เอกสาร PDF

en: Images
th: รูปภาพ

en: Failed to load document “%s”
th: ไม่สามารถเปิดเอกสาร “%s” ได้

en: Failed to save document “%s”
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร “%s” ได้

en: PostScript Documents
th: เอกสาร PostScript

en: Invalid document
th: เอกสารใช้การไม่ได้

en: Couldn't save attachment “%s”: %s
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มแนบ “%s”: %s

en: Couldn't open attachment “%s”: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มแนบ “%s”: %s

en: Couldn't open attachment “%s”
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มแนบ “%s”

en: File type %s (%s) is not supported
th: ไม่รองรับแฟ้มชนิด %s (%s)

en: All Documents
th: เอกสารทั้งหมด

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: Failed to create a temporary file: %s
th: สร้างแฟ้มชั่วคราวไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to create a temporary directory: %s
th: สร้างไดเรกทอรีชั่วคราวไม่สำเร็จ: %s

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
th: ไม่สามารถส่ง URI ของเอกสารไปยังรายการเดสก์ท็อปที่มี 'Type=Link'

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Show “_%s”
th: แสดงแถบ “_%s”

en: _Move on Toolbar
th: _ย้ายที่ในแถบเครื่องมือ

en: Move the selected item on the toolbar
th: ย้ายรายการที่เลือกในแถบเครื่องมือ

en: _Remove from Toolbar
th: _ลบออกจากแถบเครื่องมือ

en: Remove the selected item from the toolbar
th: ลบแถบเครื่องมือที่เลือก

en: _Delete Toolbar
th: _ลบแถบเครื่องมือ

en: Remove the selected toolbar
th: ลบแถบเครื่องมือที่เลือก

en: Separator
th: เส้นแบ่ง

en: Fit Width
th: เท่าความกว้าง

en: Expand Window to Fit
th: ขยายขนาดหน้าต่างให้พอดี

en: Atril Document Viewer
th: โปรแกรมดูเอกสาร Atril

en: A Document Viewer for the MATE desktop environment
th: เครื่องมือดูเอกสารสำหรับสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อป MATE

en: Document Viewer
th: โปรแกรมดูเอกสาร

en: View multi-page documents
th: ดูเอกสารแบบหลายหน้า

en: Override document restrictions
th: ละเลยข้อห้ามของเอกสาร

en: Override document restrictions, like restriction to copy or to print.
th: ละเลยข้อห้ามของเอกสาร เช่น การห้ามทำสำเนาหรือห้ามจัดพิมพ์

en: Automatically reload the document
th: โหลดเอกสารใหม่โดยอัตโนมัติ

en: Whether the document is automatically reloaded on file change.
th: กำหนดว่าจะโหลดเอกสารใหม่โดยอัตโนมัติเมื่อมีความเปลี่ยนแปลงกับแฟ้มหรือไม่

en: The URI of the directory last used to save a picture.
th: URI ของไดเรกทอรีที่ใช้บันทึกรูปภาพเมื่อครั้งล่าสุด

en: Delete the temporary file
th: ลบแฟ้มชั่วคราว

en: Print settings file
th: แฟ้มค่าตั้งการพิมพ์

en: MATE Document Previewer
th: โปรแกรมแสดงภาพตัวอย่างเอกสารของ MATE

en: Failed to print document
th: ไม่สามารถพิมพ์เอกสารได้

en: The selected printer '%s' could not be found
th: ไม่พบเครื่องพิมพ์ '%s' ที่เลือก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Previous Page
th: หน้า_ก่อน

en: Go to the previous page
th: ไปหน้าก่อน

en: _Next Page
th: หน้าถั_ดไป

en: Go to the next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Zoom _In
th: ขยายเ_ข้า

en: Enlarge the document
th: ขยายเอกสาร

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: Shrink the document
th: ย่อเอกสาร

en: Print
th: พิมพ์

en: Print this document
th: พิมพ์เอกสารนี้

en: Make the current document fill the window
th: แสดงเอกสารทั้งหน้าให้พอดีกับหน้าต่าง

en: Make the current document fill the window width
th: แสดงความกว้างเอกสารให้พอดีกับความกว้างหน้าต่าง

en: Page
th: หน้า

en: Select Page
th: เลือกหน้า

en: Document
th: เอกสาร

en: Title:
th: ชื่อเรื่อง:

en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: Subject:
th: หัวข้อ:

en: Author:
th: ผู้เขียน:

en: Keywords:
th: คำหลัก:

en: Producer:
th: สร้างด้วยโปรแกรม:

en: Creator:
th: สร้างโดย:

en: Created:
th: วันที่สร้าง:

en: Modified:
th: วันที่แก้ไข:

en: Number of Pages:
th: จำนวนหน้า:

en: Optimized:
th: ออปติไมซ์:

en: Format:
th: ฟอร์แมต:

en: Security:
th: การรักษาความปลอดภัย:

en: Paper Size:
th: ขนาดกระดาษ:

en: None
th: ไม่มี

en: %.0f × %.0f mm
th: %.0f × %.0f มม.

en: %.2f × %.2f inch
th: %.2f × %.2f นิ้ว

en: %s, Portrait (%s)
th: %s, แนวตั้ง (%s)

en: %s, Landscape (%s)
th: %s, แนวนอน (%s)

en: Atril properties
th: คุณสมบัติของ Atril

en: Shows details for Atril documents
th: แสดงรายละเอียดสำหรับเอกสาร Atril

en: (%d of %d)
th: (%d จาก %d)

en: of %d
th: จาก %d

en: Preparing to print…
th: กำลังเตรียมจัดพิมพ์…

en: Finishing…
th: กำลังจบ…

en: Printing page %d of %d…
th: กำลังพิมพ์หน้า %d จาก %d…

en: Printing is not supported on this printer.
th: ไม่รองรับการพิมพ์สำหรับเครื่องพิมพ์นี้

en: Invalid page selection
th: การเลือกหน้าผิดพลาด

en: Your print range selection does not include any pages
th: ช่วงการพิมพ์ที่คุณเลือกไม่ครอบคลุมหน้าเอกสารใดเลยสักหน้า

en: Page Scaling:
th: การย่อ-ขยายหน้าเอกสาร:

en: Shrink to Printable Area
th: ย่อลงเท่าพื้นที่หน้ากระดาษพิมพ์

en: Fit to Printable Area
th: ปรับให้พอดีกับหน้ากระดาษพิมพ์

en: Scale document pages to fit the selected printer page. Select from one of the following:
    
    • "None": No page scaling is performed.
    
    • "Shrink to Printable Area": Document pages larger than the printable area are reduced to fit the printable area of the printer page.
    
    • "Fit to Printable Area": Document pages are enlarged or reduced as required to fit the printable area of the printer page.
th: ย่อ-ขยายหน้าเอกสารให้พิมพ์ลงในหน้ากระดาษของเครื่องพิมพ์ได้ โดยเลือกจากตัวเลือกต่อไปนี้:
    
    • "ไม่มี": ไม่ต้องย่อ-ขยายหน้าเอกสาร
    
    • "ย่อลงเท่าพื้นที่หน้ากระดาษพิมพ์": ย่อหน้าเอกสารที่ใหญ่กว่าหน้ากระดาษพิมพ์ลงให้พอดีกับหน้ากระดาษในเครื่องพิมพ์
    
    • "ปรับให้พอดีกับหน้ากระดาษพิมพ์": ย่อหรือขยายหน้าเอกสารให้พอดีกับหน้ากระดาษในเครื่องพิมพ์

en: Auto Rotate and Center
th: หมุนและวางกึ่งกลางโดยอัตโนมัติ

en: Rotate printer page orientation of each page to match orientation of each document page. Document pages will be centered within the printer page.
th: หมุนหน้ากระดาษพิมพ์ของเครื่องพิมพ์แต่ละหน้าให้ตรงกับแนววางของแต่ละหน้าเอกสาร พร้อมทั้งจัดวางหน้าเอกสารให้อยู่กึ่งกลางหน้ากระดาษพิมพ์พอดี

en: Select page size using document page size
th: เลือกขนาดกระดาษตามขนาดของหน้าเอกสาร

en: When enabled, each page will be printed on the same size paper as the document page.
th: เมื่อเปิดใช้ เอกสารแต่ละหน้าจะถูกพิมพ์ลงในกระดาษขนาดเดียวกับหน้าเอกสารนั้นๆ

en: Page Handling
th: การจัดการหน้ากระดาษ

en: Failed to print page %d: %s
th: ไม่สามารถพิมพ์หน้า %d: %s

en: Scroll Up
th: เลื่อนขึ้น

en: Scroll Down
th: เลื่อนลง

en: Scroll View Up
th: เลื่อนหน้ากระดาษขึ้น

en: Scroll View Down
th: เลื่อนหน้ากระดาษลง

en: Document View
th: ช่องมองเอกสาร

en: Jump to page:
th: ไปที่หน้า:

en: End of presentation. Click to exit.
th: จบงานนำเสนอ กรุณาคลิกเพื่อปิด

en: Go to first page
th: ไปยังหน้าแรก

en: Go to previous page
th: ไปยังหน้าก่อนหน้านี้

en: Go to next page
th: ไปยังหน้าถัดไป

en: Go to last page
th: ไปยังหน้าสุดท้าย

en: Go to page
th: ไปยังหน้าที่กำหนด

en: Find
th: ค้นหา

en: Go to page %s
th: ไปยังหน้า %s

en: Go to %s on file “%s”
th: ไปยัง %s ในแฟ้ม “%s”

en: Go to file “%s”
th: ไปยังแฟ้ม “%s”

en: Launch %s
th: เรียก %s

en: Find:
th: หา:

en: Find previous occurrence of the search string
th: หาข้อความเดิมถอยหลัง

en: Find next occurrence of the search string
th: หาข้อความเดิมต่อไป

en: Case Sensitive
th: ตัวพิมพ์ใหญ่-เล็กตรงกัน

en: Toggle case sensitive search
th: สลับการค้นหาโดยตัวพิมพ์ใหญ่-เล็กตรงกัน

en: Icon:
th: ไอคอน:

en: Note
th: บันทึกข้อความ

en: Comment
th: หมายเหตุ

en: Key
th: ปุ่ม

en: Help
th: วิธีใช้

en: New Paragraph
th: เพิ่มย่อหน้าใหม่

en: Paragraph
th: ย่อหน้า

en: Insert
th: แทรก

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Annotation Properties
th: คุณสมบัติป้ายประกาศ

en: Color:
th: สี:

en: Style:
th: ลักษณะ:

en: Transparent
th: โปร่งใส

en: Initial window state:
th: สถานะของหน้าต่างเริ่มต้น:

en: Open
th: เปิด

en: Close
th: ปิด

en: Password for document %s
th: รหัสผ่านสำหรับเอกสาร %s

en: Loading…
th: กำลังอ่าน…

en: Open a recently used document
th: เปิดเอกสารล่าสุด

en: This document is locked and can only be read by entering the correct password.
th: เอกสารนี้ถูกล็อคไว้ และจะอ่านได้เมื่อใส่รหัสผ่านที่ถูกต้อง

en: _Unlock Document
th: _เลิกล็อคเอกสาร

en: Enter password
th: ป้อนรหัสผ่าน

en: The document “%s” is locked and requires a password before it can be opened.
th: เอกสาร “%s” ถูกล็อคและต้องใช้รหัสผ่านในการเปิด

en: Password required
th: ต้องการรหัสผ่าน

en: _Password:
th: รหัส_ผ่าน:

en: Forget password _immediately
th: _ทิ้งรหัสผ่านทันที

en: Remember password until you _log out
th: _จำรหัสผ่านไว้ใช้จนกว่าจะออกจากระบบ

en: Remember _forever
th: จำรหัสผ่านไว้ต_ลอดไป

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: General
th: ทั่วไป

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Document License
th: สัญญาอนุญาตของเอกสาร

en: Font
th: แบบอักษร

en: Gathering font information… %3d%%
th: กำลังอ่านข้อมูลแบบอักษร… %3d%%

en: Usage terms
th: เงื่อนไขการใช้งาน

en: Text License
th: เนื้อหาสัญญาอนุญาต

en: Further Information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add text annotation
th: เพิ่มป้ายประกาศข้อความ

en: Document contains no annotations
th: เอกสารไม่มีป้ายประกาศสักป้าย

en: Page %d
th: หน้า %d

en: Annotations
th: ป้ายประกาศ

en: Attachments
th: แฟ้มแนบ

en: _Open Bookmark
th: เ_ปิดที่คั่นหน้า

en: _Rename Bookmark
th: เป_ลี่ยนชื่อที่คั่นหน้า

en: _Remove Bookmark
th: _ลบที่คั่นหน้าออก

en: Page %s
th: หน้า %s

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Remove
th: _ลบ

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Layers
th: ชั้นเอกสาร

en: Print…
th: พิมพ์…

en: Index
th: ดัชนี

en: Thumbnails
th: ภาพย่อ

en: Page %s — %s
th: หน้า %s — %s

en: The document contains no pages
th: เอกสารไม่มีเนื้อหาสักหน้า

en: The document contains only empty pages
th: เอกสารมีแต่หน้าเปล่า

en: Presentation mode is not supported for ePub documents.
th: ไม่รองรับโหมดนำเสนองานสำหรับเอกสาร ePub

en: Unable to open document
th: ไม่สามารถเปิดเอกสารได้

en: Loading document from “%s”
th: กำลังโหลดเอกสารจาก “%s”

en: Downloading document (%d%%)
th: กำลังดาวน์โหลดเอกสาร (%d%%)

en: Failed to load remote file.
th: อ่านแฟ้มในเครือข่ายไม่สำเร็จ

en: Reloading document from %s
th: กำลังอ่านเอกสารใหม่จาก %s

en: Failed to reload document.
th: ไม่สามารถอ่านเอกสารใหม่

en: Open Document
th: เปิดเอกสาร

en: Saving document to %s
th: กำลังบันทึกเอกสารลงที่ %s

en: Saving attachment to %s
th: กำลังบันทึกแฟ้มแนบลงที่ %s

en: Saving image to %s
th: กำลังบันทึกภาพลงที่ %s

en: The file could not be saved as “%s”.
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มนี้เป็น “%s” ได้

en: Uploading document (%d%%)
th: กำลังอัปโหลดเอกสาร (%d%%)

en: Uploading attachment (%d%%)
th: กำลังอัปโหลดแฟ้มแนบ (%d%%)

en: Uploading image (%d%%)
th: กำลังอัปโหลดภาพ (%d%%)

en: Save As…
th: บันทึกเป็น…

en: Could not send current document
th: ไม่สามารถส่งเอกสารปัจจุบันได้

en: Printing job “%s”
th: กำลังพิมพ์งาน “%s”

en: Document contains form fields that have been filled out. If you don't save a copy, changes will be permanently lost.
th: เอกสารประกอบด้วยช่องข้อมูลในแบบฟอร์มที่เติมข้อมูลไว้แล้ว ถ้าคุณไม่บันทึกสำเนาฉบับหนึ่งไว้ การแก้ไขที่ผ่านมาจะสูญหายอย่างถาวร

en: Document contains new or modified annotations. If you don't save a copy, changes will be permanently lost.
th: เอกสารประกอบด้วยป้ายประกาศใหม่หรือถูกแก้ไข ถ้าคุณไม่บันทึกสำเนาฉบับหนึ่งไว้ การแก้ไขที่ผ่านมาจะสูญหายอย่างถาวร

en: Save a copy of document “%s” before closing?
th: บันทึกสำเนาฉบับหนึ่งของเอกสาร "%s" ก่อนปิดหรือไม่?

en: Close _without Saving
th: ปิดโดยไ_ม่บันทึก

en: Wait until print job “%s” finishes before closing?
th: จะรอจนกระทั่งพิมพ์งาน “%s” เสร็จแล้วจึงปิดหรือไม่?

en: If you close the window, pending print jobs will not be printed.
th: ถ้าคุณปิดหน้าต่าง ก็จะไม่พิมพ์งานพิมพ์ที่ค้างอยู่

en: Cancel _print and Close
th: ยกเลิ_กงานพิมพ์แล้วปิด

en: Close _after Printing
th: _พิมพ์เสร็จแล้วจึงปิด

en: Running in presentation mode
th: กำลังทำงานในแบบนำเสนอ

en: Presentation mode is not supported for ePub documents
th: ไม่รองรับโหมดนำเสนองานสำหรับเอกสาร ePub

en: Toolbar Editor
th: แก้ไขแถบเครื่องมือ

en: There was an error displaying help
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงเอกสารวิธีใช้

en: Not found
th: ไม่พบ

en: %3d%% remaining to search
th: ยังเหลืออีก %3d%% ในการค้นหา

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Bookmarks
th: ที่_คั่นหน้า

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Open…
th: _เปิด…

en: Open an existing document
th: เปิดเอกสาร

en: Op_en a Copy
th: เปิด_สำเนา

en: Open a copy of the current document in a new window
th: เปิดสำเนาของเอกสารปัจจุบันในหน้าต่างใหม่

en: Save a copy of the current document
th: บันทึกสำเนาของเอกสารปัจจุบัน

en: Send _To...
th: _ส่งไปยัง...

en: Send current document by mail, instant message...
th: ส่งเอกสารนี้ทางอีเมล, ข้อความด่วน...

en: _Print…
th: _พิมพ์…

en: P_roperties
th: คุณ_สมบัติ

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: _Find…
th: _หา…

en: Find a word or phrase in the document
th: ค้นหาคำหรือวลีในเอกสาร

en: Find Ne_xt
th: ค้นหา_ต่อไป

en: Find Pre_vious
th: หา_ก่อนหน้า

en: T_oolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: Rotate _Left
th: หมุน_ซ้าย

en: Rotate _Right
th: หมุน_ขวา

en: Save Current Settings as _Default
th: บันทึกค่าตั้งปัจจุบันเป็นค่า_ปริยาย

en: _Reload
th: โห_ลดใหม่

en: Reload the document
th: อ่านเอกสารใหม่

en: _Expand Window to Fit
th: _ขยายขนาดหน้าต่างให้พอดี

en: Auto_scroll
th: เ_ลื่อนจออัตโนมัติ

en: _First Page
th: หน้าแ_รก

en: Go to the first page
th: ไปยังหน้าแรก

en: _Last Page
th: หน้าสุด_ท้าย

en: Go to the last page
th: ไปยังหน้าสุดท้าย

en: _Add Bookmark
th: เ_พิ่มที่คั่นหน้า

en: Add a bookmark for the current page
th: เพิ่มที่คั่นหน้าสำหรับหน้าปัจจุบัน

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: Leave Fullscreen
th: เลิกแสดงเต็มจอ

en: Leave fullscreen mode
th: ออกจากการแสดงผลเต็มจอ

en: Start Presentation
th: เริ่มนำเสนอ

en: Start a presentation
th: เริ่มนำเสนอเอกสาร

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: Show or hide the toolbar
th: แสดงหรือซ่อนแถบเครื่องมือ

en: Side _Pane
th: แถบ_ข้าง

en: Show or hide the side pane
th: แสดงหรือซ่อนแถบข้าง

en: _Continuous
th: แสดง_หน้าต่อกัน

en: Show the entire document
th: แสดงทั้งเอกสาร

en: _Dual
th: _หน้าคู่

en: Show two pages at once
th: แสดงครั้งละสองหน้า

en: _Fullscreen
th: เต็_มจอ

en: Expand the window to fill the screen
th: ขยายขนาดหน้าต่างให้เต็มหน้าจอ

en: Pre_sentation
th: นำเ_สนอ

en: Run document as a presentation
th: แสดงเอกสารแบบนำเสนอ

en: Show page contents with the colors inverted
th: แสดงเนื้อหาของหน้าเอกสารโดยกลับสี

en: _Open Link
th: _เปิดลิงก์

en: _Go To
th: _ไป

en: Open in New _Window
th: เปิดในหน้า_ต่างใหม่

en: _Copy Link Address
th: _คัดลอกที่อยู่ลิงก์

en: _Save Image As…
th: _บันทึกภาพเป็น…

en: Copy _Image
th: คัดลอก_ภาพ

en: Annotation Properties…
th: คุณสมบัติป้ายประกาศ...

en: _Open Attachment
th: _เปิดแฟ้มแนบ

en: _Save Attachment As…
th: _บันทึกแฟ้มแนบเป็น…

en: Zoom
th: ย่อ-ขยาย

en: Adjust the zoom level
th: ปรับอัตราส่วนย่อ-ขยาย

en: Navigation
th: เส้นทางการอ่าน

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Move across visited pages
th: เปลี่ยนไปมาในหน้าที่อ่านมาแล้ว

en: Send To
th: ส่งไปยัง

en: Previous
th: ถอย

en: Next
th: เดินหน้า

en: Zoom In
th: ขยาย

en: Zoom Out
th: ย่อ

en: Unable to launch external application.
th: ไม่สามารถเรียกโปรแกรมภายนอก

en: Unable to open external link
th: ไม่สามารถเปิดลิงก์ภายนอก

en: Couldn't find appropriate format to save image
th: หารูปแบบที่เหมาะสมสำหรับบันทึกรูปภาพไม่ได้

en: The image could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกภาพ

en: Save Image
th: บันทึกภาพ

en: Unable to open attachment
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มแนบ

en: The attachment could not be saved.
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มแนบ

en: Save Attachment
th: บันทึกแฟ้มแนบ

en: %s — Password Required
th: %s — ต้องการรหัสผ่าน

en: By extension
th: ตามนามสกุล

en: MATE Document Viewer
th: โปรแกรมดูเอกสารของ MATE

en: The page label of the document to display.
th: ป้ายชื่อของหน้าเอกสารที่จะแสดง

en: The page number of the document to display.
th: เลขหน้าเอกสารที่จะแสดง

en: Run atril in fullscreen mode
th: เรียก atril ในแบบเต็มจอ

en: Named destination to display.
th: ชื่อปลายทางจะแสดง

en: Run atril in presentation mode
th: เรียก atril ในแบบนำเสนอ

en: Run atril as a previewer
th: เรียก atril สำหรับแสดงตัวอย่างเอกสาร

en: The word or phrase to find in the document
th: คำหรือวลีที่จะค้นหาในเอกสาร
