atril 1.26.0 - en to vi translation catalogue (270 entries)

en: Error launching the command “%s” in order to decompress the comic book: %s
vi: Lỗi xảy ra trong việc thực thi lệnh "%s" để giải nén tập tin: "%s"

en: The command “%s” did not end normally.
vi: Lệnh "%s" không kết thúc một cách bình thường.

en: Not a comic book MIME type: %s
vi: Không chứa định dạng MIME: %s

en: Can't find an appropriate command to decompress this type of comic book
vi: Không tìm thấy lệnh giải nén tập tin thuộc định dạng này.

en: Unknown MIME Type
vi: Không biết kiểu MIME

en: File corrupted
vi: Tập tin bị hư hại.

en: No files in archive
vi: Không tìm thấy tập tin nào trong bản lưu trữ.

en: No images found in archive %s
vi: Không tìm thấy ảnh trong kho %s

en: There was an error deleting “%s”.
vi: Gặp lỗi khi cóa "%s".

en: Error %s
vi: Lỗi %s

en: Comic Books
vi: Truyện tranh vui

en: DjVu document has incorrect format
vi: Tài liệu DjVu chứa lỗi định dạng.

en: The document is composed of several files. One or more of these files cannot be accessed.
vi: Tài liệu bao gồm nhiều tập tin. Một hoặc một vài tập tin trong số này không thể truy cập được.

en: DjVu Documents
vi: Tài liệu DjVu

en: DVI document has incorrect format
vi: Tài liệu DVI có định dạng không đúng

en: DVI Documents
vi: Tài liệu DVI

en: Error
vi: Lỗi

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Not an ePub document
vi: Không phải một tài liêu định dạng ePub

en: could not retrieve filename
vi: không thể thu thập tên của tập tin

en: could not open archive
vi: không thể mở tập tin lưu trữ

en: could not extract archive
vi: không thể giải nén tập tin lưu trữ

en: epub file is invalid or corrupt
vi: tập tin epub không tồn tại hoặc đã hư hại

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Unknown font type
vi: Kiểu phông chữ lạ

en: No name
vi: Không tên

en: Embedded subset
vi: Tập con nhúng

en: Embedded
vi: Nhúng

en: Not embedded
vi: Không nhúng

en: PDF Documents
vi: Tài liệu PDF

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Failed to load document “%s”
vi: Lỗi khi tải tài liệu '%s'

en: Failed to save document “%s”
vi: Lỗi khi lưu tài liệu '%s'

en: PostScript Documents
vi: Tài liệu Postscript

en: Invalid document
vi: Tài liệu không hợp lệ

en: Couldn't save attachment “%s”: %s
vi: Không thể lưu phần đính kèm '%s': %s

en: Couldn't open attachment “%s”: %s
vi: Không thể mở phần đính kèm '%s': %s

en: Couldn't open attachment “%s”
vi: Không thể mở đồ phần đính kèm '%s'

en: File type %s (%s) is not supported
vi: Không hỗ trợ dạng tập tin %s (%s)

en: All Documents
vi: Mọi tài liệu

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là dạng tập tin .desktop hợp lệ

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin màn hình nền phiên bản '%s'

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu thông qua dòng lệnh

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tùy chọn khởi chạy: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI của tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục có thể khởi chạy

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: Show “_%s”
vi: Hiện '_%s'

en: _Move on Toolbar
vi: _Di chuyển trên thanh công cụ

en: Move the selected item on the toolbar
vi: Di chuyển mục đã chọn trên thanh công cụ

en: _Remove from Toolbar
vi: _Gỡ khỏi thanh công cụ

en: Remove the selected item from the toolbar
vi: Gỡ mục đã chọn khỏi thanh công cụ

en: _Delete Toolbar
vi: _Xoá thanh công cụ

en: Remove the selected toolbar
vi: Xoá thanh công cụ đã chọn

en: Separator
vi: Thanh phân cách

en: Fit Width
vi: Vừa độ rộng

en: A Document Viewer for the MATE desktop environment
vi: Một phần mềm hiển thị tài liệu của MATE

en: Document Viewer
vi: Bộ xem tài liệu

en: Override document restrictions
vi: Bỏ hạn chế tài liệu

en: Override document restrictions, like restriction to copy or to print.
vi: Bỏ qua những hạn chế của tài liệu, như hạn chế sao chép hay in.

en: Automatically reload the document
vi: Tự động tải lại văn bản

en: Delete the temporary file
vi: Xóa các tập tin phái sinh tạm thời

en: Failed to print document
vi: Lỗi khi in tài liệu

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Previous Page
vi: Trang _trước

en: Go to the previous page
vi: Về trang trước

en: _Next Page
vi: Trang _sau

en: Go to the next page
vi: Đi tới trang kế tiếp

en: Zoom _In
vi: Phóng t_o

en: Enlarge the document
vi: Phóng to tài liệu

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Shrink the document
vi: Thu nhỏ tài liệu

en: Print
vi: In

en: Print this document
vi: In tài liệu này

en: Make the current document fill the window
vi: Hiển thị toàn bộ trang trong cửa sổ

en: Make the current document fill the window width
vi: Hiển thị trang bằng bề rộng cửa sổ

en: Page
vi: Trang

en: Select Page
vi: Chọn trang

en: Document
vi: Tài liệu

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Subject:
vi: Chủ đề:

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Keywords:
vi: Từ khóa:

en: Producer:
vi: Nhà sản xuất:

en: Modified:
vi: Sửa đổi:

en: Number of Pages:
vi: Số trang:

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Security:
vi: Bảo mật:

en: None
vi: Không có

en: %s, Portrait (%s)
vi: %s, Dọc (%s)

en: %s, Landscape (%s)
vi: %s, Ngang (%s)

en: (%d of %d)
vi: (%d trên %d)

en: of %d
vi: trên %d

en: Preparing to print…
vi: Chuẩn bị in...

en: Finishing…
vi: Đang hoàn thiện...

en: Printing page %d of %d…
vi: In trang thứ %d trong số %d...

en: Printing is not supported on this printer.
vi: Không hỗ trợ việc in trên máy in này.

en: Invalid page selection
vi: Trang được chọn không hợp lệ

en: Scroll Up
vi: Cuộn lên

en: Scroll Down
vi: Cuộn xuống

en: Scroll View Up
vi: Cuộn khung xem lên

en: Scroll View Down
vi: Cuộn khung xem xuống

en: Document View
vi: Khung xem tài liệu

en: Jump to page:
vi: Tới trang:

en: Go to first page
vi: Về trang đầu

en: Go to previous page
vi: Về trang trước

en: Go to next page
vi: Tới trang tiếp theo

en: Go to last page
vi: Tới trang cuối cùng

en: Go to page
vi: Tới trang

en: Find
vi: Tìm

en: Go to page %s
vi: Đi tới trang %s

en: Go to %s on file “%s”
vi: Tới %s trên tập tin '%s'

en: Go to file “%s”
vi: Tới tập tin '%s'

en: Launch %s
vi: Khởi chạy %s

en: Find:
vi: Tìm:

en: Find previous occurrence of the search string
vi: Tìm tiếp theo chiều từ dưới lên

en: Find next occurrence of the search string
vi: Tìm tiếp theo chiều từ trên xuống

en: Toggle case sensitive search
vi: Bật/tắt tìm kiếm phân biệt hoa/thường

en: Icon:
vi: Biểu tượng:

en: Note
vi: Ghi chú

en: Comment
vi: Chú thích

en: Key
vi: Khoá

en: Help
vi: Hỗ trợ

en: Paragraph
vi: Đoạn văn

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Color:
vi: Màu sắc:

en: Style:
vi: Kiểu dáng:

en: Transparent
vi: Trong suốt

en: Open
vi: Mở tập tin

en: Close
vi: Đóng tập tin

en: Password for document %s
vi: Mật khẩu cho tài liệu %s

en: Loading…
vi: Đang tải...

en: Open a recently used document
vi: Mở một tài liệu vừa xem

en: This document is locked and can only be read by entering the correct password.
vi: Tài liệu này bị khoá và phải nhập mật khẩu đúng để đọc.

en: _Unlock Document
vi: _Mở khóa tài liệu

en: Enter password
vi: Nhập mật khẩu

en: The document “%s” is locked and requires a password before it can be opened.
vi: Tài liệu '%s' bị khoá và bạn cần nhập mật khẩu để mở.

en: Password required
vi: Yêu cầu nhập mật khẩu

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: Forget password _immediately
vi: _Quên ngay mật khẩu

en: Remember _forever
vi: Nhớ _hẳn

en: Properties
vi: Thông tin

en: General
vi: Chung

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Font
vi: Phông

en: Usage terms
vi: Điều khoản sử dụng

en: Add
vi: Thêm

en: Attachments
vi: Đính kèm

en: Page %s
vi: Trang %s

en: _Add
vi: Thê_m

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

en: Layers
vi: Lớp

en: Print…
vi: In...

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Thumbnails
vi: Hình thu nhỏ

en: The document contains no pages
vi: Tài liệu không có trang nào

en: Unable to open document
vi: Không mở được tài liệu

en: Loading document from “%s”
vi: Đang tải tài liệu từ "%s"

en: Downloading document (%d%%)
vi: Đang tải về tài liệu (%d%%)

en: Reloading document from %s
vi: Đang nạp lại tài liệu từ %s

en: Failed to reload document.
vi: Lỗi nạp lại tài liệu.

en: Open Document
vi: Mở tài liệu

en: Saving document to %s
vi: Đang lưu tài liệu vào %s

en: Saving attachment to %s
vi: Đang lưu tập tin đính kèm vào %s

en: Saving image to %s
vi: Đang lưu ảnh vào %s

en: The file could not be saved as “%s”.
vi: Không thể lưu tập tin này thành '%s'.

en: Uploading document (%d%%)
vi: Đang tải lên tài liệu (%d%%)

en: Uploading attachment (%d%%)
vi: Đang tải lên tập tin đính kèm (%d%%)

en: Uploading image (%d%%)
vi: Đang tải lên ảnh (%d%%)

en: Save As…
vi: Lưu dạng...

en: Printing job “%s”
vi: Đang in công việc "%s"

en: Close _without Saving
vi: Đóng mà _không lưu

en: Wait until print job “%s” finishes before closing?
vi: Đợi đến khi hoàn tất công việc in "%s" trước khi đóng ?

en: If you close the window, pending print jobs will not be printed.
vi: Nếu bạn đóng cửa sổ này thì công việc in nào bị hoãn sẽ không được in.

en: Cancel _print and Close
vi: Thô_i in và Đóng

en: Close _after Printing
vi: Đóng s_au khi In

en: Running in presentation mode
vi: Đang chạy trong chế độ trình diễn

en: Toolbar Editor
vi: Bộ sửa đổi thanh công cụ

en: There was an error displaying help
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp

en: Not found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: %3d%% remaining to search
vi: %3d%% còn lại cần tìm kiếm.

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _View
vi: _Xem

en: _Go
vi: Tớ_i

en: _Bookmarks
vi: _Bookmark

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: Open an existing document
vi: Mở tài liệu

en: Op_en a Copy
vi: Mở _bản sao

en: Open a copy of the current document in a new window
vi: Mở một bản sao của tài liệu hiện thời trong cửa sổ mới

en: Save a copy of the current document
vi: Lưu một bản sao của tài liệu hiện có

en: Send _To...
vi: _Gửi tới

en: P_roperties
vi: _Thông tin

en: _Copy
vi: _Chép

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: _Find…
vi: _Tìm kiếm...

en: Find a word or phrase in the document
vi: Tìm một từ hay cụm từ trong tài liệu

en: Find Ne_xt
vi: Tìm _xuôi

en: Find Pre_vious
vi: Tìm _ngược

en: T_oolbar
vi: Thanh _công cụ

en: Rotate _Left
vi: Xoay _trái

en: Rotate _Right
vi: Xoay _phải

en: Save Current Settings as _Default
vi: Lưu các tùy chỉnh hiện tại thành tùy chỉnh _Mặc định

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: Reload the document
vi: Cập nhật nội dung tài liệu

en: Auto_scroll
vi: Tự động _cuộn

en: _First Page
vi: Trang đầ_u

en: Go to the first page
vi: Trở về trang đầu tiên

en: _Last Page
vi: Trang _cuối

en: Go to the last page
vi: Tới trang cuối

en: _Add Bookmark
vi: _Lưu liên kết

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: Leave Fullscreen
vi: Bỏ chế độ toàn màn hình

en: Leave fullscreen mode
vi: Rời chế độ toàn màn hình

en: Start Presentation
vi: Chạy trình diễn

en: Start a presentation
vi: Khởi chạy một trình diễn

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: Show or hide the toolbar
vi: Hiển thị hay ẩn thanh công cụ

en: Side _Pane
vi: Khun_g lề

en: Show or hide the side pane
vi: Hiển thị hay ẩn khung lề

en: _Continuous
vi: Tiếp tục _suốt

en: Show the entire document
vi: Hiển thị toàn tài liệu

en: _Dual
vi: _Phân đôi

en: Show two pages at once
vi: Hiển thị đồng thời hai trang

en: _Fullscreen
vi: Toàn _màn hình

en: Expand the window to fill the screen
vi: Mở rộng cửa sổ vừa màn hình

en: Pre_sentation
vi: Trình _diễn

en: Run document as a presentation
vi: Chạy tài liệu là trình diễn

en: _Open Link
vi: _Mở liên kết

en: _Go To
vi: _Đi tới

en: Open in New _Window
vi: Mở trong cửa _sổ mới

en: _Copy Link Address
vi: _Chép địa chỉ liên kết

en: Copy _Image
vi: _Chép ảnh

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Adjust the zoom level
vi: Chỉnh cấp phóng

en: Navigation
vi: Duyệt qua

en: Back
vi: Lùi

en: Move across visited pages
vi: Duyệt qua các trang đã thăm

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Sau

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Unable to launch external application.
vi: Không thể khởi chạy ứng dụng bên ngoài.

en: Unable to open external link
vi: Không thể mở liên kết bên ngoài

en: Couldn't find appropriate format to save image
vi: Không thể tìm thấy dạng thức phù hợp để lưu ảnh

en: The image could not be saved.
vi: Không thể lưu ảnh.

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: Unable to open attachment
vi: Không thể mở phần đính kèm

en: The attachment could not be saved.
vi: Không thể lưu phần đính kèm.

en: Save Attachment
vi: Lưu phần đính kèm

en: By extension
vi: Theo phần mở rộng

en: MATE Document Viewer
vi: Bộ xem tài liệu MATE

en: PAGE
vi: TRANG

en: NUMBER
vi: SỐ

en: Run atril in fullscreen mode
vi: Chạy Atril ở chế độ toàn màn hình

en: Run atril in presentation mode
vi: Chạy Atril ở chế độ trình diễn

en: Run atril as a previewer
vi: Chạy Atril ở chế độ xem thử

en: The word or phrase to find in the document
vi: Chuỗi cần tìm trong tài liệu

en: STRING
vi: CHUỖI
