audiocd_encoder_vorbis - en to th translation catalogue (21 entries)

note: i18n: ectx: label, entry (vorbis_enc_method), group (Vorbis)
en: Vorbis Encoding Quality or Bitrate
th: การเข้ารหัส Vorbis แบบคุณภาพหรือแบบอัตราส่งถ่ายข้อมูล

note: i18n: ectx: label, entry (set_vorbis_min_br), group (Vorbis)
en: Minimal bitrate specified
th: กำหนดค่าอัตราส่งถ่ายข้อมูลต่ำสุด

note: i18n: ectx: label, entry (set_vorbis_max_br), group (Vorbis)
en: Maximal bitrate specified
th: กำหนดค่าอัตราส่งถ่ายข้อมูลสูงสุด

note: i18n: ectx: label, entry (set_vorbis_nominal_br), group (Vorbis)
en: Average bitrate specified
th: กำหนดค่าอัตราส่งถ่ายข้อมูลเฉลี่ย

note: i18n: ectx: label, entry (vorbis_comments), group (Vorbis)
en: Add Comments
th: เพิ่มหมายเหตุ

note: i18n: ectx: label, entry (vorbis_quality), group (Vorbis)
en: Quality
th: คุณภาพ

note: i18n: ectx: label, entry (vorbis_min_br), group (Vorbis)
en: Minimal bitrate
th: อัตราส่งถ่ายข้อมูลต่ำสุด

note: i18n: ectx: label, entry (vorbis_max_br), group (Vorbis) i18n: ectx: label, entry (vorbis_nominal_br), group (Vorbis)
en: maximal bitrate
th: อัตราส่งถ่ายข้อมูลสูงสุด

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_vorbis_enc_method)
en: &Encoding Method
th: วิธีการเข้ารหัส

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, vorbis_enc_quality)
en: Quality based
th: อิงพื้นฐานคุณภาพ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, vorbis_enc_bitrate)
en: Bitrate based
th: อิงพื้นฐานอัตราการส่งถ่ายข้อมูล

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, vorbis_bitrate_settings)
en: Vorbis Bitrate Settings
th: ตั้งค่าอัตราส่งถ่ายข้อมูลของ Vorbis

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_set_vorbis_min_br)
en: M&inimal bitrate:
th: อัตราส่งถ่ายข้อมูลต่ำสุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_set_vorbis_max_br)
en: Ma&ximal bitrate:
th: อัตราส่งถ่ายข้อมูลสูงสุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_set_vorbis_nominal_br)
en: A&verage bitrate:
th: อัตราส่งถ่ายข้อมูลเฉลี่ย:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, vorbis_quality_settings)
en: Vorbis &Quality Setting
th: ตั้งค่าระดับคุณภาพของ Vorbis

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, vorbis_quality_settings)
en: You can set the quality of the encoded stream here. A higher value implies a higher quality but encodes slower.
th: คุณสามารถกำหนดคุณภาพของการเข้ารหัสข้อมูลเสียงได้ที่นี่ โดยการใช้ค่าที่มากก็ยิ่งมีคุณภาพของเสียงดีมากตามไปด้วย แต่ทั้งนี้จะทำให้เครื่องทำงานช้าลง

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_vorbis_quality)
en: Higher is better but slower
th: ค่ายิ่งมากก็ยิ่งดี แต่จะทำให้เครื่องทำงานช้าลง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox193)
en: Options
th: ตัวเลือก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_vorbis_comments)
en: Add &track information
th: เพิ่มข้อมูลของแทร็กด้วย

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_vorbis_comments)
en: Add a description of the song to the file header. This makes it easy for the user to get advanced song information shown by his media player. You can get this information automatically via the Internet. Look at the <i>"CDDB Retrieval"</i> control module for details.
th: เพิ่มคำอธิบายของเพลงไปยังส่วนหัวแฟ้มด้วย ซึ่งจะทำให้ผู้ใช้ทราบรายละเอียดข้อมูลของเพลงได้ง่าย ๆ โดยแสดงผ่านทางโปรแกรมเล่นสื่อต่าง ๆ คุณสามารถร้องขอค่าข้อมูลเหล่านี้ผ่านทางอินเตอร์เน็ตก็ได้ โปรดดูรายละเอียดในส่วนโมดูลควบคุม <i>"การขอข้อมูล CDDB"</i>
