backintime - en to th translation catalogue (200 entries)

en: Warning
th: คำเตือน

en: Main profile
th: โปรไฟล์หลัก

en: Local
th: ท้องถิ่น

en: SSH private key
th: คีย์ส่วนตัว SSH

en: Encryption
th: การเข้ารหัส

en: SSH encrypted
th: SSH ที่เข้ารหัสแล้ว

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Profile: "{name}"
th: โปรไฟล์: "{name}"

en: Snapshots folder is not valid!
th: โฟลเดอร์ Snapshots ไม่ถูกต้อง!

en: Can't write to: {path}
    Are you sure you have write access?
th: ไม่สามารถเขียนไปยัง: {path} 
    ได้ คุณแน่ใจหรือว่าคุณมีสิทธิ์ในการเขียน?

en: Destination filesystem for {path} is formatted with FAT which doesn't support hard-links. Please use a native Linux filesystem.
th: ระบบไฟล์ปลายทางสำหรับ {path} ถูกฟอร์แมตด้วย FAT ซึ่งไม่รองรับ hard-links โปรดใช้ระบบไฟล์ของ Linux ที่เป็นธรรมชาติ

en: Copy links (dereference symbolic links)
th: คัดลอกลิงก์ (เคลียร์ลิงก์สัญลักษณ์)

en: Expert Options
th: ตัวเลือกขั้นสูง

en: Can't find crontab.
    Are you sure cron is installed?
    If not you should disable all automatic backups.
th: ไม่พบ crontab คุณแน่ใจว่าติดตั้ง
     cron แล้วหรือไม่? 
    หากไม่ได้ติดตั้ง คุณควรปิดใช้งานการสำรองข้อมูลอัตโนมัติทั้งหมด

en: Failed to write new crontab.
th: ไม่สามารถเขียน crontab ใหม่ได้

en: Could not install Udev rule for profile {profile_id}. DBus Service '{dbus_interface}' wasn't available
th: ไม่สามารถติดตั้งกฎ Udev สำหรับโปรไฟล์ {profile_id} ได้ DBus Service '{dbus_interface}' ไม่พร้อมใช้งาน

en: Schedule udev doesn't work with mode {mode}
th: ตารางงานของ udev ไม่ทำงานกับโหมด {mode}

en: Failed to save config
th: ไม่สามารถบันทึกการตั้งค่าได้

en: Failed to load config
th: ไม่สามารถโหลดการตั้งค่าได้

en: Can't mount '{command}'
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อ '{command}'

en: Config for encrypted folder not found.
th: ไม่พบการตั้งค่าสำหรับโฟลเดอร์ที่เข้ารหัส

en: Create a new encrypted folder?
th: ต้องการสร้างโฟลเดอร์ที่เข้ารหัสใหม่หรือไม่?

en: Please confirm password
th: โปรดยืนยันรหัสผ่าน

en: Take snapshot
th: สร้างสแนปช็อต

en: Profile '{profile}': Enter password for {mode}:
th: โปรไฟล์ '{profile}': ป้อนรหัสผ่านสำหรับ {mode}:

en: FAILED
th: ล้มเหลว

en: Restore permissions
th: เรียกคืนสิทธิ์

en: Done
th: ทำเสร็จ

en: Deferring backup while on battery
th: การเลื่อนการสำรองข้อมูลขณะใช้แบตเตอรี่

en: Waiting %s second. | Waiting %s seconds.
th[0]: รอ %s วินาที.

en: Finalizing
th: กำลังประมวลผลล่าสุด

en: Can't create folder
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ได้

en: Found leftover {snapshot_id} which can be continued.
th: พบส่วนที่เหลืออยู่ {snapshot_id} ซึ่งสามารถดำเนินการต่อได้

en: Removing leftover {snapshot_id} folder from last run
th: พบส่วนที่เหลืออยู่ {snapshot_id} ซึ่งสามารถทำต่อได้

en: Can't remove folder
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์ได้

en: Taking snapshot
th: กำลังสร้างสแนปช็อต

en: Nothing changed, no new snapshot necessary
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใด ๆ ไม่จำเป็นต้องสร้างสแนปช็อตใหม่

en: Can't rename {new_path} to {path}
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ {new_path} เป็น {path}

en: Smart remove
th: การลบอย่างฉลาด

en: Removing old snapshots
th: กำลังลบสแนปช็อตเก่า

en: Trying to keep min free space
th: พยายามรักษาพื้นที่ว่างขั้นต่ำ

en: Now
th: เดี๋ยวนี้

en: Copy public ssh-key "{pubkey}" to remote host "{host}"
th: คัดลอก SSH public key "{pubkey}" ไปยังโฮสต์ระยะไกล "{host}"

en: Please enter password for "{user}"
th: โปรดป้อนรหัสผ่านสำหรับ "{user}"

en: Shortcuts
th: ทางลัด

en: Add to Include
th: เพิ่มในรายการรว

en: Add to Exclude
th: เพิ่มไปยังรายการยกเว้น

en: {appName} is not configured. Would you like to restore a previous configuration?
th: {appName} ไม่ได้รับการกำหนดค่า คุณต้องการคืนค่าการกำหนดค่าก่อนหน้าหรือไม่?

en: Pause snapshot process
th: หยุดกระบวนการสร้างสแนปช็อตชั่วคราว

en: Resume snapshot process
th: ดำเนินกระบวนการสร้างสแนปช็อตต่อ

en: Stop snapshot process
th: หยุดกระบวนการสร้างสแนปช็อต

en: Shutdown
th: ปิดเครื่อง

en: Exit
th: ออก

en: Help
th: ช่วยเหลือ

en: Website
th: เว็บไซต์

en: Changelog
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Ask a question
th: แปลว่า "ถามคำถาม

en: Report a bug
th: รายงานข้อบกพร่อง

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Restore
th: คืน

en: Restore the selected files or folders to the original destination.
th: เรียกคืนไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่เลือกไปยังตำแหน่งเดิม

en: Restore the selected files or folders to a new destination.
th: เรียกคืนไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่เลือกไปยังตำแหน่งใหม่

en: Up
th: ขึ้น

en: Show hidden files
th: แสดงแฟ้มที่ซ่อน

en: &Restore
th: &คืนค่า

en: &Help
th: &ช่วยเหลือ

en: Working:
th: กำลังทำงาน中:

en: Done, no backup needed
th: ทำเสร็จ, ไม่จำเป็นต้องสำรอง

en: Working
th: กำลังทำงาน

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Sent
th: ได้ส่งแล้ว

en: Speed
th: ความเร็ว

en: Global
th: ทั่วโลก

en: Root
th: รูท

en: Home
th: โฮม

en: Backup folders
th: โฟลเดอร์สำรองข้อมูล

en: Snapshot Name
th: ชื่อสแนปช็อต

en: Newer versions of files will be renamed with trailing {suffix} before restoring.
    If you don't need them anymore you can remove them with {cmd}
th: เวอร์ชันใหม่ของไฟล์จะถูกเปลี่ยนชื่อด้วยคำติดท้าย {suffix} ก่อนที่จะถูกคืนค่า
    หากคุณไม่ต้องการใช้งานอีกต่อไป คุณสามารถลบไฟล์เหล่านี้ด้วย {cmd}

en: Are you sure you want to remove all newer files in {path}?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบไฟล์เวอร์ชันใหม่ทั้งหมดใน {path} หรือไม่?

en: Are you sure you want to remove all newer files in your original folder?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบไฟล์เวอร์ชันใหม่ทั้งหมดในโฟลเดอร์เดิมของคุณหรือไม่?

en: Snapshot
th: สแนปช็อต

en: Authors
th: ผู้เขียน

en: Translations
th: การแปล

en: License
th: ใบอนุญาต

en: Hello
    You have used Back In Time in the {language} language a few times by now.
    The translation of your installed version of Back In Time into {language} is {perc} complete. Regardless of your level of technical expertise, you can contribute to the translation and thus Back In Time itself.
    Please visit the {translation_platform_url} if you wish to contribute. For further assistance and questions, please visit the {back_in_time_project_website}.
    We apologize for the interruption, and this message will not be shown again. This dialog is available at any time via the help menu.
    Your Back In Time Team
th: สวัสดี
    คุณได้ใช้โปรแกรม Back In Time ในภาษา {language} มาแล้ว 2-3 ครั้ง
    การแปลภาษาของ Black In Time ในเวอร์ชั่นที่คุณติดตั้งเป็นภาษา {language} ได้ {perc} สำเร็จ ไม่ว่าคุณจะมีความสามารถในทางเทคนิคหรือไม่ คุณสามารถมีส่วนร่วมในการแปลภาษา และมีส่วนร่วมกับโปรแกรม Back In Time ได้
    ไปที่ {translation_platform_url} ถ้าคุณอยากจะมีส่วนร่วม สำหรับคำถามและการช่วยเหลือเพิ่มเติม ไปที่ {back_in_time_project_website}
    ทางเราต้องขออภัยสำหรับการรบกวน และข้อความนี้จะไม่แสดงบนหน้าจอของคุณอีก ข้อความนี้จะอยู่ที่เมนูความช่วยเหลือ
    ทีมงาน Back In Time

en: Last Log View
th: มุมมองบันทึกล่าสุด

en: Snapshot Log View
th: มุมมองบันทึกสแนปช็อต

en: Profile
th: โปรไฟล์

en: Snapshots
th: สแนปช็อต

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: All
th: ทั้งหมด

en: Changes
th: การเปลี่ยนแปลง

en: Errors
th: ข้อผิดพลาด

en: [E] Error, [I] Information, [C] Change
th: [E] ข้อผิดพลาด, [I] ข้อมูล, [C] การเปลี่ยนแปลง

en: decode paths
th: ถอดรหัสเส้นทาง

en: Copy
th: คัดลอก

en: Decode
th: ถอดรหัส

en: Do you want to exclude this?
th: คุณต้องการยกเว้นสิ่งนี้หรือไม่?

en: Question
th: คำถาม

en: View Last Log
th: ดูบันทึกล่าสุด

en: Today
th: วันนี้

en: Yesterday
th: เมื่อวาน

en: This week
th: สัดาห์นี้

en: Last week
th: สัปดาห์ที่แล้ว

en: This is NOT a snapshot but a live view of your local files
th: นี่ไม่ใช่สแนปช็อต แต่เป็นมุมมองสดของไฟล์ท้องถิ่นของคุณ

en: Last check {time}
th: ตรวจสอบล่าสุดเมื่อ {time}

en: Show full Log
th: แสดงบันทึกทั้งหมด

en: Edit
th: แก้ไข

en: Add
th: เพิ่ม

en: Remove
th: ลบ

en: &General
th: &ทั่วไป

en: Mode
th: โหมด

en: {app} uses EncFS for encryption. A recent security audit revealed several possible attack vectors for this. Please take a look at "A NOTE ON SECURITY" in "man backintime".
th: {app} ใช้ EncFS เพื่อการเข้ารหัสข้อมูล การตรวจสอบความปลอดภัยล่าสุดพบว่ามีเวกเตอร์การโจมตีหลายรูปแบบสำหรับ EncFS โปรดดู "A NOTE ON SECURITY" ใน "man backintime"

en: Where to save snapshots
th: สถานที่ที่จะบันทึกสแนปช็อต

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: SSH Settings
th: การตั้งค่า SSH

en: Host
th: โฮสต์

en: Port
th: พอร์ต

en: User
th: ผู้ใช้งาน

en: Path
th: เส้นทาง

en: Cipher
th: วิธีการเข้ารหัส

en: Private Key
th: กุญแจส่วนตัว

en: Choose an existing private key file (normally named "id_rsa")
th: เลือกไฟล์กุญแจส่วนตัวที่มีอยู่ (ซึ่งมักมีชื่อว่า "id_rsa")

en: Create a new SSH key without password (not allowed if a private key file is already selected)
th: สร้างคีย์ SSH ใหม่โดยไม่มีรหัสผ่าน (ไม่อนุญาตหากไฟล์กุญแจส่วนตัวถูกเลือกแล้ว)

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Save Password to Keyring
th: บันทึกรหัสผ่านใน Keyring

en: Cache Password for Cron (Security issue: root can read password)
th: เก็บรหัสผ่านในแคชสำหรับ Cron (ปัญหาด้านความปลอดภัย: root สามารถอ่านรหัสผ่านได้)

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Full snapshot path
th: เส้นทางสแนปช็อตทั้งหมด

en: Schedule
th: กำหนดเวลาตามกำหนดการ

en: Disabled
th: ถูกปิดใช้งานแล้ว

en: At every boot/reboot
th: ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง/เริ่มรีบูต

en: Every hour
th: ทุกชั่วโมง

en: Repeatedly (anacron)
th: เป็นรูปแบบที่ทำซ้ำตามเวลาที่กำหนด (ระบบ anacron)

en: Day
th: วัน

en: Weekday
th: วันในสัปดาห์

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Hours
th: ชั่วโมง

en: Run Back In Time repeatedly. This is useful if the computer is not running regularly.
th: ให้ Back In Time ทำงานซ้ำอย่างต่อเนื่อง ซึ่งเป็นประโยชน์หากเครื่องคอมพิวเตอร์ไม่ทำงานอย่างเป็นประจำ

en: Every
th: ทุกๆ

en: Hour(s)
th: ชั่วโมง

en: Day(s)
th: วัน

en: Week(s)
th: สัปดาห์

en: Month(s)
th: เดือน

en: Run Back In Time as soon as the drive is connected (only once every X days).
    You will be prompted for your sudo password.
th: ให้ Back In Time เรียกใช้งานเมื่อไดรฟ์ถูกเชื่อมต่อ (เพียงครั้งเดียวในช่วง X วัน) 
    คุณจะได้รับคำถามให้กรอกรหัสผ่านของ sudo ของคุณ

en: &Include
th: &รวมเข้ากับ

en: Include files and folders
th: รวมไฟล์และโฟลเดอร์

en: Add file
th: เพิ่มไฟล์

en: Add folder
th: เพิ่มโฟลเดอร์

en: &Exclude
th: &ยกเว้น

en: Exclude patterns, files or folders
th: ระบุรูปแบบที่ต้องการยกเว้น, ไฟล์ หรือ โฟลเดอร์ที่ต้องการยกเว้น

en: Add default
th: เพิ่มค่าเริ่มต้น

en: Exclude files bigger than:
th: ยกเว้นไฟล์ที่มีขนาดใหญ่กว่า:

en: &Auto-remove
th: &ลบโดยอัตโนมัติ

en: Older than
th: เก่ากว่า

en: Year(s)
th: ปี

en: If free space is less than
th: หากพื้นที่ว่างน้อยกว่า

en: If free inodes is less than
th: หากพื้นที่ว่างของไอโนด์น้อยกว่า

en: Keep all snapshots for the last
th: เก็บรักษาสแนปช็อตทั้งหมดสำหรับช่วงเวลาล่าสุด

en: Keep one snapshot per day for the last
th: เก็บรักษาสแนปช็อตหนึ่งต่อวันสำหรับช่วงเวลาล่าสุด

en: Keep one snapshot per week for the last
th: เก็บรักษาสแนปช็อตหนึ่งต่อสัปดาห์สำหรับช่วงเวลาล่าสุด

en: Keep one snapshot per month for the last
th: เก็บรักษาสแนปช็อตหนึ่งต่อเดือนสำหรับช่วงเวลาล่าสุด

en: &Options
th: & ตัวเลือก

en: Enable notifications
th: เปิดใช้งานการแจ้งเตือน

en: Disable snapshots when on battery
th: ปิดใช้งานการสร้างสแนปช็อตเมื่อใช้งานบนแบตเตอรี่

en: Power status not available from system
th: ไม่สามารถรับสถานะพลังงานจากระบบได้

en: Run only one snapshot at a time
th: เรียกใช้สแนปช็อตเพียงหนึ่งตัวในเวลาเดียวกันเท่านั้น

en: Backup replaced files on restore
th: สำรองข้อมูลไฟล์ที่ถูกแทนที่เมื่อกู้คืน

en: Continue on errors (keep incomplete snapshots)
th: ดำเนินการต่อเมื่อเกิดข้อผิดพลาด (เก็บสแนปช็อตที่ไม่สมบูรณ์)

en: Use checksum to detect changes
th: ใช้ checksum เพื่อตรวจจับการเปลี่ยนแปลง

en: Log Level
th: ระดับบันทึก

en: None
th: ไม่มี

en: E&xpert Options
th: &ตัวเลือกขั้นสูง

en: Run 'rsync' with '{cmd}':
th: รัน 'rsync' ด้วย '{cmd}':

en: as cron job
th: เป็นงาน cron

en: on remote host
th: บนโฮสต์ระยะไกล

en: when taking a manual snapshot
th: เมื่อสร้างสแนปช็อตด้วยตนเอง

en: (Please install 'nocache' to enable this option)
th: (โปรดติดตั้ง 'nocache' เพื่อเปิดใช้งานตัวเลือกนี้)

en: on local machine
th: บนเครื่องใช้งานท้องถิ่น

en: Redirect stdout to /dev/null in cronjobs.
th: เปลี่ยนเส้นทาง stdout เป็น /dev/null ใน cronjobs

en: Redirect stderr to /dev/null in cronjobs.
th: เปลี่ยนเส้นทาง stderr เป็น /dev/null ใน cronjobs

en: Limit rsync bandwidth usage
th: จำกัดการใช้แบนด์วิดธ์ของ rsync

en: Preserve ACL
th: สงวน ACL

en: Preserve extended attributes (xattr)
th: สงวนแอตทริบิวต์ขยาย(xattr)

en: Copy unsafe links (works only with absolute links)
th: คัดลอกลิงก์ที่ไม่ปลอดภัย (ทำงานเฉพาะลิงก์ที่เป็นแบบสมบูรณ์)

en: Paste additional options to rsync
th: วางตัวเลือกเพิ่มเติมให้กับ rsync

en: Prefix to run before every command on remote host.
    Variables need to be escaped with \$FOO.
    This doesn't touch rsync. So to add a prefix
    for rsync use "%(cbRsyncOptions)s" with
    %(rsync_options_value)s
    
    %(default)s: %(def_value)s
th: คำนำหน้าที่จะเรียกใช้ก่อนทุกคำสั่งบนเครื่องโฮสต์ระยะไกล
    ตัวแปรต้องถูกหนีเอสด้วย $FOO
    การตั้งค่านี้ไม่มีผลต่อ rsync ดังนั้นในการเพิ่มคำนำหน้าสำหรับ rsync ให้ใช้ "%(cbRsyncOptions)s" พร้อมกับ
     %(rsync_options_value)s
    
    %(default)s: %(def_value)s

en: Add prefix to SSH commands
th: เพิ่มคำนำหน้าให้กับคำสั่ง SSH

en: Full snapshot path:
th: เส้นทางสแนปช็อตทั้งหมด:

en: Command
th: คำสั่ง

en: Parameters
th: พารามิเตอร์

en: Use %1 and %2 for path parameters
th: ใช้ %1 และ %2 สำหรับพารามิเตอร์เส้นทาง

en: Differing snapshots only
th: เฉพาะสแนปช็อตที่แตกต่างเท่านั้น

en: List only equal snapshots to:
th: รายการเฉพาะสแนปช็อตที่เท่ากับ:

en: Deep check (more accurate, but slow)
th: ตรวจสอบลึก (มากขึ้นในความแม่นยำ แต่ช้ากว่า)

en: Delete
th: ลบ

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Go To
th: ไปยัง

en: Command not found
th: ไม่พบคำสั่ง

en: WARNING
th: คำเตือน
