baobab master - en to vi translation catalogue (81 entries)

en: Disk Usage Analyzer
vi: Bộ phân tích đĩa

en: Check folder sizes and available disk space
vi: Kiểm tra kích cỡ của thư mục và chỗ trống trên đĩa

en: A simple application to keep your disk usage and available space under control.
vi: Một ứng dụng đơn giản để giúp bạn kiểm soát dung lượng đĩa tiêu dùng và còn lại.

en: Disk Usage Analyzer can scan specific folders, storage devices and online accounts. It provides both a tree and a graphical representation showing the size of each folder, making it easy to identify where disk space is wasted.
vi: Bộ phân tích tiêu dùng đĩa có thể quét các thư mục, thiết bị lưu trữ và các tài khoản trực tuyến cụ thể. Nó cung cấp cả cây và hiển thị biểu diễn dạng đồ họa của kích thước của từng thư mục, làm cho nó dễ dàng chỉ ra chỗ đĩa nào đang bị lãng phí.

en: Devices and Locations
vi: Thiết bị và Vị trí

en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: storage;space;cleanup;
vi: storage;space;cleanup;kho;chứa;đĩa;dia;trống;trong;dọn dẹp;don dep;xóa;xoa;

en: Excluded locations URIs
vi: Các URI vị trí cần loại trừ

en: A list of URIs for locations to be excluded from scanning.
vi: Danh sách các URI cho các vị trí cần loại trừ không quét.

en: Active Chart
vi: Biểu đồ hoạt động

en: Which type of chart should be displayed.
vi: Hiển thị bằng loại biểu đồ nào.

en: Window size
vi: Kích cỡ cửa sổ

en: The initial size of the window
vi: Cỡ khởi tạo của cửa sổ

en: Window state
vi: Trạng thái cửa sổ

en: The GdkWindowState of the window
vi: GdkWindowState của cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: General
vi: Chung

[ctx: shortcut window]
en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Show / Hide primary menu
vi: Hiện/Ẩn trình đơn chính

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Show Keyboard Shortcuts
vi: Hiển thị các phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Go back to location list
vi: Quay trở lại danh sách vị trí

[ctx: shortcut window]
en: Scanning
vi: Đang quét

[ctx: shortcut window]
en: Scan folder
vi: Quét thư mục

[ctx: shortcut window]
en: Rescan current location
vi: Quét lại vị trí hiện tại

en: _Open Folder
vi: _Mở thư mục

en: _Copy Path to Clipboard
vi: _Chép đường dẫn vào clipboard

en: Mo_ve to Trash
vi: Chuyển _vào thùng rác

en: Go to _parent folder
vi: Chuyển _lên thư mục cha

en: Zoom _in
vi: _Phóng to

en: Zoom _out
vi: Th_u nhỏ

en: Folder
vi: Thư mục

en: Size
vi: Cỡ

en: Contents
vi: Nội dung

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: This Computer
vi: Máy tính này

en: Remote Locations
vi: Vị trí trên mạng

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Locations to Ignore
vi: Vị trí cần bỏ qua

en: Scan Folder…
vi: Quét thư mục…

en: Clear Recent List
vi: Xóa danh sách mới dùng

en: Keyboard _Shortcuts
vi: Phím _tắt

en: _Help
vi: T_rợ giúp

en: _About Disk Usage Analyzer
vi: _Giới thiệu Bộ phân tích đĩa

en: Go back to location list
vi: Quay trở lại danh sách vị trí

en: Rescan current location
vi: Quét lại vị trí hiện tại

en: Close
vi: Đóng

en: Rings Chart
vi: Biểu đồ hình nhẫn

en: Treemap Chart
vi: Biểu đồ dạng cây

en: Do not skip directories on different file systems. Ignored if DIRECTORY is not specified.
vi: Không bỏ qua các thư mục trên các hệ thống tập tin khác nhau. Bỏ qua nếu THƯ MỤC không được chỉ định.

en: Print version information and exit
vi: Hiển thị thông tin phiên bản rồi thoát

en: %d item | %d items
vi[0]: %5d mục

note: Translators: when the last modified time is unknown
en: Unknown
vi: Không rõ

note: Translators: when the last modified time is today
en: Today
vi: Hôm nay

note: Translators: when the last modified time is "days" days ago
en: %lu day | %lu days
vi[0]: %lu ngày

note: Translators: when the last modified time is "months" months ago
en: %lu month | %lu months
vi[0]: %lu tháng

note: Translators: when the last modified time is "years" years ago
en: %lu year | %lu years
vi[0]: %lu năm

en: %s Total
vi: Tổng %s

en: %s Available
vi: %s Sẵn dùng

note: useful for some remote mounts where we don't know the size but do have a usage figure
en: %s Used
vi: Đã dùng %s

en: Unmounted
vi: Chưa gắn

en: Home Folder
vi: Thư mục cá nhân

en: Computer
vi: Máy tính

note: The only activatable row is "Add location"
en: Select Location to Ignore
vi: Chọn Vị trí cần Bỏ qua

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Open
vi: _Mở

en: Add Location…
vi: Thêm Vị trí…

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

en: Recursively analyze mount points
vi: Phân tích điểm gắn một cách đệ quy

en: Could not analyze volume.
vi: Không thể phân tích phân vùng đĩa.

en: Failed to show help
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp

en: A graphical tool to analyze disk usage.
vi: Công cụ đồ họa để phân tích cách sử dụng đĩa.

en: Failed to open file
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin

en: Failed to move file to the trash
vi: Gặp lỗi khi bỏ tập tin vào thùng rác

en: Devices & Locations
vi: Thiết bị & Vị trí

en: Could not scan folder “%s”
vi: Không thể quét thư mục “%s”

en: Could not always detect occupied disk sizes.
vi: Không thể luôn dò tìm kích cỡ đĩa bị hỏng.

en: Apparent sizes may be shown instead.
vi: Cỡ bề ngoài có thể hiển thị để thay thế.

en: Scan completed
vi: Đã quét xong

en: Completed scan of “%s”
vi: Đã quét xong “%s”

en: “%s” is not a valid folder
vi: “%s” không phải là thư mục hợp lệ

en: Could not analyze disk usage.
vi: Không thể phân tích về cách sử dụng đĩa.
