BibleTime - en to th translation catalogue (68 entries)

note: type: Content of: <chapter><title>
en: Configuring &bibletime;
th: การตั้งค่า &bibletime;

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Display</guimenu>
th: <guimenu>การแสดงผล</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><itemizedlist><listitem><para>
en: Show startup logo
th: แสดงโลโกตอนเปิดโปรแกรม

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Desk</guimenu>
th: <guimenu>โต๊ะ</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Languages</guimenu>
th: <guimenu>ภาษา</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><title>
en: Installing fonts
th: การติดตั้งฟอนท์

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><table><title>
en: Unicode Fonts
th: ฟอนท์ Unicode

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: <ulink url="http://scripts.sil.org/cms/scripts/page.php?site_id=nrsi&amp;cat_id=FontDownloads"> SIL unicode fonts</ulink>
th: <ulink url="http://scripts.sil.org/cms/scripts/page.php?site_id=nrsi&amp;cat_id=FontDownloads"> SIL ฟอนท์ Unicode</ulink>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: <ulink url="http://www.nongnu.org/freefont/"> FreeFont</ulink>
th: <ulink url="http://www.nongnu.org/freefont/">ฟรีฟอนท์</ulink>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: <ulink url="ftp://ftp.crosswire.org/pub/sword/iso/latest/FONTS/"> Crosswire's font directory</ulink>
th: <ulink url="ftp://ftp.crosswire.org/pub/sword/iso/latest/FONTS/"> นามสงเคราะห์ฟอนท์ของ Crosswire</ulink>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Shortcuts</guimenu>
th: <guimenu>ทางลัด</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><title>
en: About &bibletime;
th: เกี่ยวกับ &bibletime;

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: Bibles
th: ฉบับพระคำภีร์

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: Books
th: หนังสือ

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: Commentaries
th: อรรถกถา

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: Daily devotionals
th: การสักการะบูชาประจำวัน

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: Lexicons/Dictionaries
th: อรรถกถา/พจนานุกรม

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><blockquote><attribution>
en: James 1:17, NASB
th: ยากอบ 1:17

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><blockquote><para>
en: Every good thing given and every perfect gift is from above, coming down from the Father of lights, with whom there is no variation or shifting shadow.
th: ของประทานอันดีทุกอย่าง และของประทานอันเลิศทุกอย่างย่อมมาจากเบื้องบน และส่งลงมาจากพระบิดาแห่งบรรดาดวงสว่าง ในพระบิดาไม่มีการแปรปรวน หรือไม่มีเงาอันเนื่องจากการเปลี่ยนแปลง

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: The Bookshelf
th: ชั้นหนังสือ

note: type: Content of: <chapter><sect1><title>
en: Searching in works
th: การค้นหาในหนังสือ

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: The Desk
th: โต้ะ

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: Search configuration
th: การตั้งค่าระบบการค้นหา

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><title>
en: Selecting works
th: การเลือกหนังสือ

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><title>
en: Search Types
th: ประเภทการค้นหา

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><thead><row><entry>
en: Prefix
th: คำนำหน้า

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><thead><row><entry>
en: Meaning
th: ความหมาย

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><thead><row><entry>
en: Example
th: ตัวอย่าง

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: heading:
th: หัวข้อ:

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: searches headings
th: ค้นหาหัวข้อ

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: heading:Jesus
th: หัวข้อ:พระเยซู

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: footnote:
th: เชิงอรรถ:

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: searches footnotes
th: ค้นหาเชิงอรรถ

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><sect3><para><table><tgroup><tbody><row><entry>
en: footnote:Moses
th: เชิงอรรถ:โมเสส

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: Search results
th: ผลการค้นหา

note: type: Content of: <chapter><title>
en: Reference
th: หนังสืออ้างอิง

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>File</guimenu>
th: <guimenu>ไฟล์</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>File</guimenu> <guimenuitem>Open work</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>ไฟล์</guimenu> <guimenuitem>เปิดหนังสือ</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><para><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>&Ctrl;+Q</keycap></keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>File</guimenu> <guimenuitem>Quit</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>&Ctrl;+Q</keycap></keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>ไฟล์</guimenu> <guimenuitem>ปิด</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>View</guimenu>
th: <guimenu>เปิดดู</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>F5</keycap> </keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>View</guimenu> <guimenuitem>Fullscreen mode</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>F5</keycap> </keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>เปิดดู</guimenu> <guimenuitem>โหมดเต็มหน้าจอ</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>View</guimenu> <guimenuitem>Show Bookshelf</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>แสดง</guimenu> <guimenuitem>ชั้นหนังสือ</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>View</guimenu> <guimenuitem>Show Bookmarks</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>แสดง</guimenu> <guimenuitem>แสดงบุ๊กมาร์ก</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>View</guimenu> <guimenuitem>Show Mag</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>เปิดดู</guimenu> <guimenuitem>แสดง Mag</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Search</guimenu>
th: <guimenu>ค้นหา</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Window</guimenu>
th: <guimenu>หน้าต่าง</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>&Ctrl;+W</keycap></keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>Window</guimenu> <guimenuitem>Close window</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>&Ctrl;+W</keycap></keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>หน้าต่าง</guimenu> <guimenuitem>ปิดหน้าต่าง</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>&Ctrl;+&Alt;+W</keycap></keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>Window</guimenu> <guimenuitem>Close all</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <shortcut> <keycombo action="simul"> <keycap>&Ctrl;+&Alt;+W</keycap></keycombo> </shortcut> <guimenu> <placeholder type="inlinemediaobject" id="0"/>หน้าต่าง</guimenu> <guimenuitem>ปิดทั้งหมด</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><listitem><para>
en: <action>Closes all open windows</action>.
th: <action>ได้ทำการปิดหน้าต่างทั้งหมด</action>.

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><listitem><para>
en: <action>Cascades all open windows</action>.
th: <action>ซ้อนหน้าต่างที่เปิดอยู่ทั้งหมด</action>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><listitem><para>
en: <action>Tiles all open windows</action>.
th: <action>เรียงหน้าต่างที่เปิดอยู่ทั้งหมด</action>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Settings</guimenu>
th: <guimenu>การตั้งค่า</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><title>
en: <guimenu>Help</guimenu>
th: <guimenu>ช่วยเหลือ</guimenu>

note: type: Content of: <chapter><sect1><sect2><variablelist><varlistentry><term>
en: <menuchoice> <guimenu>Help</guimenu> <guimenuitem>About</guimenuitem> </menuchoice>
th: <menuchoice> <guimenu>ช่วยเหลือ</guimenu> <guimenuitem>เกี่ยวกับ</guimenuitem> </menuchoice>

note: type: Content of: <chapter><sect1><informaltable><tgroup><thead><row><entry>
en: Description
th: คำอธิบาย

note: type: Content of: <chapter><sect1><informaltable><tgroup><tbody><row><entry>
en: <keycombo action="simul"> <keycap>&Alt;+Left</keycap></keycombo>
th: <keycombo action="simul"> <keycap>&Alt;+ซ้าย</keycap></keycombo>

note: type: Content of: <chapter><sect1><informaltable><tgroup><tbody><row><entry>
en: <keycombo action="simul"> <keycap>&Alt;+Right</keycap></keycombo>
th: <keycombo action="simul"> <keycap>&Alt;+ขวา</keycap></keycombo>

note: type: Content of: <book><bookinfo><title>
en: The &bibletime; Handbook
th: คู่มือ &bibletime;

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><firstname>
en: Fred
th: เฟรด

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><surname>
en: Saalbach
th: แซ่ลบาค

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><firstname>
en: Jeffrey
th: เจฟฟรี

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><surname>
en: Hoyt
th: ฮ้อยท์

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><firstname>
en: Martin
th: มาร์ติน

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><surname>
en: Gruner
th: กรูเนอร์

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><firstname>
en: Thomas
th: โธมัส

note: type: Content of: <book><bookinfo><authorgroup><author><surname>
en: Abthorpe
th: อับโธร์ป

note: type: Content of: <book><bookinfo><keywordset><keyword>
en: Crosswire
th: ครอสส์ไวร์

note: type: Content of: <book><bookinfo><keywordset><keyword>
en: Help dialog
th: กล่องโต้ตอบช่วยเหลือ
