bijiben master - en to vi translation catalogue (100 entries)

en: Notes is an editor allowing to make simple lists for later use.
vi: Ghi chú là một trình soạn thảo cho phép tạo các danh sách đơn giản để sử dụng sau này.

en: It allows to use ownCloud as a storage location and online editor.
vi: Nó cho phép sử dụng ownCloud như một kho dự trữ và trình soạn thảo trực tuyến.

en: Notes
vi: Ghi chú

en: notes;reminder;
vi: notes;reminder;ghi chú;nhắc nhở;ghi chu;nhac nho;

en: Post notes, tag files!
vi: Ghi chú đã đăng, các tập tin đánh thẻ!

en: Note-taker
vi: Bộ đọc ghi chú

en: Custom Font
vi: Phông riêng

en: The font name set here will be used as the font when displaying notes.
vi: Phông chữ được đặt ở đây sẽ được sử dụng như một phông chữ bình thường khi ghi chú.

en: Whether to use the system monospace font
vi: Có nên sử dụng hệ thống phông chữ đơn cách?

en: New notes color.
vi: Màu ghi chú mới.

en: The color name set here will be used as the color when creating new notes.
vi: Màu sắc được sử dụng ở đây sẽ được sử dụng như một màu chủ đạo khi tạo bản ghi chép mới.

en: Primary notes provider to use for new notes.
vi: Người cung cấp các bản ghi chép chính được sử dụng cho các bản ghi chép mới.

en: The primary notebook is the place where new notes are created.
vi: Các sổ ghi chú chính sẽ là nơi các bản ghi chép mới được tạo thành.

en: Window maximized
vi: Cửa sổ đã phóng to

en: Window maximized state.
vi: Cửa sổ ở trạng thái phóng to hết cỡ.

en: Window size
vi: Kích thước cửa sổ

en: Window size (width and height).
vi: Kích thước cửa sổ (rộng và cao).

en: Window position
vi: Vị trí cửa sổ

en: Window position (x and y).
vi: Vị trí cửa sổ (x và y).

en: Untitled
vi: Không tiêu đề

en: Simple notebook for GNOME
vi: Ghi chép đơn giản cho GNOME

en: Show the application's version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Create a new note
vi: Tạo một ghi chép mới

en: [FILE...]
vi: [TẬP TIN…]

en: Take notes and export them everywhere.
vi: Ghi chú và đưa xuất chúng đến khắp mọi nơi.

note: Translators: this is a fatal error quit message * printed on the command line
en: Could not parse arguments
vi: Không thể phân tích đối số

en: GNOME Notes
vi: Ghi chép GNOME

en: Could not register the application
vi: Không thể đăng ký ứng dụng này

en: Note Color
vi: Màu sắc của bản ghi chép

note: Cut
en: Cut
vi: Cắt

note: Copy
en: Copy
vi: Chép

note: 'n paste
en: Paste
vi: Dán

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Strike
vi: Gạch ngang

en: Copy selection to a new note
vi: Sao chép phần đã chọn thành bản ghi chép mới

en: No notes
vi: Không có các bản ghi chép nào

en: Press the New button to create a note.
vi: Nhấn vào nút Mới để tạo bản ghi chép.

en: Oops
vi: Rõ tiếc!

en: Please install 'Tracker' then restart the application.
vi: Xin vui lòng cài đặt ứng dụng “Tracker” và sau đó khởi động lại ứng dụng này.

en: Custom Location
vi: Vị trí tự chọn

en: Import Notes
vi: Nhập bản ghi chép vào

en: Import
vi: Nhập vào

en: Select import location
vi: Chọn vị trí muốn nhập vào

en: Tomboy application
vi: Ứng dụng Tomboy

en: Gnote application
vi: Ứng dụng Gnote

en: Load More
vi: Tải thêm nữa

en: Loading...
vi: Đang tải…

en: Click on items to select them
vi: Chọn các mục trên thanh dụng cụ để lựa chọn chúng

en: %d selected | %d selected
vi[0]: Đã chọn %d

en: Search note titles, content and notebooks
vi: Kiếm đầu đề, nội dung và các sổ ghi chép

note: Select
en: Cancel
vi: Thôi

en: Exit selection mode
vi: Thoát khỏi chế độ lựa chọn

en: Results for %s
vi: Kết quả cho “%s”

en: New and Recent
vi: Mới và Mới dùng

note: * Translators : <_New> refers to new note creation. * User clicks new, which opens a new blank note.
en: _New
vi: _Mới

en: Selection mode
vi: Chế độ chọn

en: View notes and notebooks in a list
vi: Xem lại ghi chép và sổ ghi chép trong danh sách

en: View notes and notebooks in a grid
vi: Xem lại các bản ghi chép và các sổ ghi chép ở dạng lưới

en: Trash
vi: Thùng rác

note: Add Empty-Bin * translators : Empty is the verb. * This action permanently deletes notes
en: Empty
vi: Làm trống

note: * Open the current note in a new window * in order to be able to see it and others at the same time
en: Open in New Window
vi: Mở trong cửa sổ mới

note: Undo Redo separator
en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Redo
vi: Làm lại

note: Notes tags
en: Notebooks
vi: Các sổ ghi chép

note: Share
en: Email this Note
vi: Gửi ghi chép này

note: Delete Note Trash notes
en: Move to Trash
vi: Chuyển vào thùng rác

en: More options…
vi: Các tùy chọn khác…

en: Note color
vi: Màu của bản ghi chép

en: Notebook
vi: Sổ ghi chép

en: Note
vi: Ghi chép

note: Translators: %s is the note last recency description. * Last updated is placed as in left to right language * right to left languages might move %s *         '%s <b>Last Updated</b>'
en: <b>Last updated</b> %s
vi: <b>Cập nhật lần cuối:</b> %s

en: Enter a name to create a notebook
vi: Gõ tên vào để tạo sổ ghi chép

en: New notebook
vi: Sổ ghi chép mới

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _OK
vi: Đồn_g ý

note: Restore (do not show)
en: Restore
vi: Phục hồi

en: Share note
vi: Chia sẻ bản ghi chép

note: Detach
en: Open in another window
vi: Mở một cửa sổ khác

note: Permanently delete (do not show )
en: Permanently Delete
vi: Xóa vĩnh viễn

note: Use System Font
en: Use System Font
vi: Sử dụng phông chữ của hệ thống

note: Default font
en: Note Font
vi: Phông chữ của bản ghi chép

note: Default color
en: Default Color
vi: Màu sắc được định dạng sẵn

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Note Edition
vi: Sửa ghi chép

en: Primary Book
vi: Quyển chính

en: Today
vi: Hôm nay

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: This week
vi: Tuần này

en: This month
vi: Tháng này

en: This year
vi: Năm này

en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Local
vi: Nội bộ

en: Local storage
vi: Kho dự trữ nội bộ

en: _Import Notes
vi: _Nhập các ghi chép

en: _View Trash
vi: _Xem Thùng rác

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: _Help
vi: T_rợ giúp

en: _About
vi: G_iới thiệu

en: _Quit
vi: _Thoát
