gprof-2.22.90 - en to vi translation catalogue (96 entries)

en: <indirect child>
vi: <con gián tiếp>

en: [find_call] %s: 0x%lx to 0x%lx
vi: [lời_gọi_tìm] %s: 0x%lx đến 0x%lx

en: [find_call] 0x%lx: jsr%s <indirect_child>
vi: [lời_gọi_tìm] 0x%lx: jsr%s <con gián tiếp>

en: [find_call] 0x%lx: bsr
vi: [lời_gọi_tìm] 0x%lx: bsr

en: %s: %s: unexpected end of file
vi: %s: %s: kết thúc tập tin bất thường

en: %s: warning: ignoring basic-block exec counts (use -l or --line)
vi: %s: cảnh báo : đang bỏ qua các số đếm thực hiện kiểu khối cơ bản (hãy dùng "-l" hay "--line")

note: FIXME: This only works if bfd_vma is unsigned long.
en: %s:%d: (%s:0x%lx) %lu executions
vi: %s:%d: (%s:0x%lx) %lu lần thực hiện

en: <unknown>
vi: <không rõ>

en: 
    
    Top %d Lines:
    
         Line      Count
vi: 
    
    %d dòng đầu :
    
        Dòng	Tổng

en: 
    Execution Summary:
vi: 
    Tóm tắt thi hành:

en: %9ld   Executable lines in this file
vi: %9ld   Dòng có thể thi hành trong tập tin này

en: %9ld   Lines executed
vi: %9ld   Dòng đã được thi hành

en: %9.2f   Percent of the file executed
vi: %9.2f   Phần trăm tập tin đã được thi hành

en: 
    %9lu   Total number of line executions
vi: 
    %9lu   Tổng dòng đã được thi hành

en: %9.2f   Average executions per line
vi: %9.2f   Số trung bình lần thì hành trong mỗi dòng

en: [cg_tally] arc from %s to %s traversed %lu times
vi: [cg_tally] hình cung từ %s đến %s được đi qua %lu lần

en: 		     Call graph (explanation follows)
vi: 		     Đồ thị gọi (có giải thích sau)

en: 			Call graph
vi: 			Đồ thị gọi

en: 
    granularity: each sample hit covers %ld byte(s)
vi: 
    độ hạt: mỗi lần ghé mẫu chiếm %ld byte

en:  for %.2f%% of %.2f seconds
vi:  trong %.2f%% trên %.2f giây

en:  no time propagated
vi:  không có thời gian đã truyền bá

en: called
vi: đã gọi

en: total
vi: tổng

en: parents
vi: cha

en: index
vi: chỉ mục

en: %time
vi: %time (thời gian)

en: self
vi: bản thân

en: descendants
vi: con cháu

en: name
vi: tên

en: children
vi: con

en: index %% time    self  children    called     name
vi: chỉ mục %% thời gian    bản thân     con    đã gọi     tên

en:  <cycle %d as a whole> [%d]
vi:  <chu kỳ toàn bộ %d> [%d]

en: %6.6s %5.5s %7.7s %11.11s %7.7s %7.7s     <spontaneous>
vi: %6.6s %5.5s %7.7s %11.11s %7.7s %7.7s     <tự sinh>

en: %6.6s %5.5s %7.7s %7.7s %7.7s %7.7s     <spontaneous>
vi: %6.6s %5.5s %7.7s %7.7s %7.7s %7.7s     <tự sinh>

en: Index by function name
vi: Chỉ mục theo tên hàm

en: <cycle %d>
vi: <chu kỳ %d>

en: %s: unable to parse mapping file %s.
vi: %s: không thể phân tách tập tin ánh xạ %s.

en: %s: could not open %s.
vi: %s: không thể mở %s.

en: %s: %s: not in executable format
vi: %s: %s: không phải theo định dạng có thể thực hiện

en: %s: can't find .text section in %s
vi: %s: không tìm thấy phần văn bản ".text" trong %s

en: %s: ran out room for %lu bytes of text space
vi: %s: không đủ sức chứa đối với vùng văn bản %lu byte

en: %s: can't do -c
vi: %s: không thể làm "-c"

en: %s: -c not supported on architecture %s
vi: %s: tùy chọn "-c"  không được hỗ trợ trên kiến trúc %s

en: %s: file `%s' has no symbols
vi: %s: tập tin "%s" không có ký hiệu

en: %s: somebody miscounted: ltab.len=%d instead of %ld
vi: %s: sai đếm: ltab.len=%d thay cho %ld

en: %s: address size has unexpected value of %u
vi: %s: kích cỡ địa chỉ có giá trị bất thường %u

en: %s: file too short to be a gmon file
vi: %s: tập tin quá ngắn cho tập tin kiểu gmon

en: %s: file `%s' has bad magic cookie
vi: %s: tập tin "%s" có cookie ma thuật sai

en: %s: file `%s' has unsupported version %d
vi: %s: tập tin "%s" có phiên bản không được hỗ trợ %d

en: %s: %s: found bad tag %d (file corrupted?)
vi: %s: %s: tìm thế thẻ sai %d (tập tin bị hỏng?)

en: %s: profiling rate incompatible with first gmon file
vi: %s: tỷ lệ tính hiện trạng không tương thích với tập tin gmon thứ nhất

en: %s: incompatible with first gmon file
vi: %s: không tương thích với tập tin gmon thứ nhất

en: %s: file '%s' does not appear to be in gmon.out format
vi: %s: tập tin "%s" có vẻ là không theo định dạng "gmon.out"

en: %s: unexpected EOF after reading %d/%d bins
vi: %s: gặp kết thúc tập tin bất thường sau khi đọc %d/%d thùng

en: time is in ticks, not seconds
vi: tính thời gian theo tích, không phải theo giây

en: %s: don't know how to deal with file format %d
vi: %s: không biết xử lý định dạng tập tin %d như thế nào

en: File `%s' (version %d) contains:
vi: Tập tin "%s" (phiên bản %d) chứa:

en: 	%d histogram record
vi: 	%d mục ghi biểu đồ tần xuất

en: 	%d histogram records
vi: 	%d mục ghi biểu đồ tần xuất

en: 	%d call-graph record
vi: 	%d mục ghi đồ thị gọi

en: 	%d call-graph records
vi: 	%d mục ghi đồ thị gọi

en: 	%d basic-block count record
vi: 	%d mục ghi tổng khối cơ bản

en: 	%d basic-block count records
vi: 	%d mục ghi tổng khối cơ bản

en: Usage: %s [-[abcDhilLsTvwxyz]] [-[ACeEfFJnNOpPqSQZ][name]] [-I dirs]
    	[-d[num]] [-k from/to] [-m min-count] [-t table-length]
    	[--[no-]annotated-source[=name]] [--[no-]exec-counts[=name]]
    	[--[no-]flat-profile[=name]] [--[no-]graph[=name]]
    	[--[no-]time=name] [--all-lines] [--brief] [--debug[=level]]
    	[--function-ordering] [--file-ordering]
    	[--directory-path=dirs] [--display-unused-functions]
    	[--file-format=name] [--file-info] [--help] [--line] [--min-count=n]
    	[--no-static] [--print-path] [--separate-files]
    	[--static-call-graph] [--sum] [--table-length=len] [--traditional]
    	[--version] [--width=n] [--ignore-non-functions]
    	[--demangle[=STYLE]] [--no-demangle] [--external-symbol-table=name] [@FILE]
    	[image-file] [profile-file...]
vi: Sử dụng: %s [-[abcDhilLsTvwxyz]] [-[ACeEfFJnNOpPqSQZ][name]] [-I dirs]
    	[-d[số]]
    	[-k from/to]	từ/đến
    	[-m tổng_tối_thiểu]
    	[-t độ_dài_bảng]
    	[--[no-]annotated-source[=tên]] 	[không] có nguồn đã phụ chú
    	[--[no-]exec-counts[=tên]]		[không] có số đếm lần thực hiện
    	[--[no-]flat-profile[=tên]] 		[không] có hồ sơ phẳng
    	[--[no-]graph[=tên]]			[không] có đồ thị
    	[--[no-]time=tên] 				[không] có thời gian
    	[--all-lines] 					mọi dòng
    	[--brief] 						ngắn
    	[--debug[=cấp]]				gỡ lỗi
    	[--function-ordering] 			sắp xếp hàm
    	[--file-ordering]				sắp xếp tập tin
    	[--directory-path=thư_mục] 	đường dẫn thư mục
    	[--display-unused-functions]	hiển thị các hàm không dùng
    	[--file-format=tên] 			định dạng tập tin
    	[--file-info] 					thông tin tập tin
    	[--help] 						trợ giúp
    	[--line] 						dòng
    	[--min-count=số]				số đếm tối thiểu
    	[--no-static] 					không tĩnh
    	[--print-path] 				đường dẫn in
    	[--separate-files]				các tập tin riêng
    	[--static-call-graph] 			đồ thị gọi tĩnh
    	[--sum] 						cộng
    	[--table-length=dài] 			độ dài bảng
    	[--traditional]					truyền thống
    	[--version] 					phiên bản
    	[--width=số] 					độ rộng
    	[--ignore-non-functions]		bỏ qua các cái khác hàm
    	[--demangle[=kiểu_dáng]] 		tháo gỡ
    	[@TẬP_TIN]
    	[--no-demangle]				không tháo gỡ
    	[--external-symbol-table=tên]	bảng ký hiệu bên ngoài
    	[image-file] 					tập tin ảnh
    	[profile-file...]					tập tin hồ sơ

en: Report bugs to %s
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s

en: %s: debugging not supported; -d ignored
vi: %s: không hỗ trợ khả năng gõ lỗi nên bỏ qua tùy chọn "-d"

en: %s: unknown file format %s
vi: %s: định dạng tập tin lạ %s

en: Based on BSD gprof, copyright 1983 Regents of the University of California.
vi: Dựa vào phần mềm gprof của BSD
    tác quyền © năm 1983 của các Quan nhiếp chính của Trường Đại Học California (Mỹ).

en: This program is free software.  This program has absolutely no warranty.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do. Chương trình này không bảo hành gì cả.

en: %s: unknown demangling style `%s'
vi: %s: kiểu dạng tháo gõ lạ "%s"

en: %s: Only one of --function-ordering and --file-ordering may be specified.
vi: %s: Có thể ghi rõ chỉ một của hai đối số "--function-ordering" (sắp xếp hàm)
    và "--file-ordering" (sắp xếp tập tin).

en: %s: sorry, file format `prof' is not yet supported
vi: %s: tiếc là chưa hỗ trợ định dạng tập tin "prof"

en: %s: gmon.out file is missing histogram
vi: %s: tập tin "gmon.out" còn thiếu biểu đồ tần xuất

en: %s: gmon.out file is missing call-graph data
vi: %s: tập tin "gmon.out" file còn thiếu dữ liệu đồ thị gọi

en: %s: dimension unit changed between histogram records
    %s: from '%s'
    %s: to '%s'
vi: %s: đơn vị chiều đã thay đổi giữa hai mục ghi đồ thị
    %s: từ "%s"
    %s: sang "%s"

en: %s: dimension abbreviation changed between histogram records
    %s: from '%c'
    %s: to '%c'
vi: %s: cách viết tắt chiều đã thay đổi giữa hai mục ghi đồ thị
    %s: từ "%c"
    %s: sang "%c"

en: %s: different scales in histogram records
vi: %s: tỷ lệ khác nhau trong mục ghi đồ thị

en: %s: overlapping histogram records
vi: %s: mục ghi đồ thị chồng chéo lên nhau

en: %s: %s: unexpected EOF after reading %u of %u samples
vi: %s: %s: gặp kết thúc tập tin bất thường sau khi đọc %u trên %u mẫu

en: %c%c/call
vi: %c%c/lời gọi

en:  for %.2f%% of %.2f %s
vi:  trong %.2f%% trên %.2f %s

en: 
    Each sample counts as %g %s.
vi: 
    Mỗi mẫu được tính là %g %s.

en:  no time accumulated
vi:  chưa tích lũy thời gian

en: cumulative
vi: lũy tích

en: self
vi: bản thân

en: total
vi: tổng

en: time
vi: thời gian

en: calls
vi: lời gọi

en: 
    
    
    flat profile:
vi: 
    
    
    hồ sơ phẳng:

en: Flat profile:
vi: Hồ sơ phẳng:

en: %s: found a symbol that covers several histogram records
vi: %s: tìm thấy một ký hiệu bàn đến vài mục ghi đồ thị

en: [find_call] 0x%lx: jal
vi: [lời_gọi_tìm] 0x%lx: jal

en: [find_call] 0x%lx: jalr
vi: [lời_gọi_tìm] 0x%lx: jalr

en: %s: could not locate `%s'
vi: %s: không tìm thấy "%s"

en: *** File %s:
vi: ••• Tập tin %s:

en:  <cycle %d>
vi:  <chu kỳ %d>
